Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1574957
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 20:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

เห็นว่า ตัวใหม่นี้ เป็น minor change เล็กๆ น้อยๆ ยังไม่อัพดีกว่า เห็นเค้าว่า แก้ปัญหา memory เวลาเป็น เว็ปหลายๆหน้า ตัดโปรแกรม kodak

ประมาณนี้อ่ะครับ ไว้รอแก้เยอะๆค่อยอัพดีกว่า Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 23:20  

ใช่ครับ ที่ผมเห็นเทียบกับ v4 เดิมคือ

ดี
1. browser แก้ปัญหา ปิดตัวเอง น้อยกว่าเก่า
2. เข้า menu เร็วขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย (แต่เร็วกว่า v3 มั๊กๆ)
3. แก้ WLAN Wizard ที่มันอยู่หน้า standby mode ที่เดิมมันทำให้ refresh จอ ช้าๆพิกล, และกิน batt แม้ว่าตั้งให้ scan =off แล้ว (V3 ไม่มีที่หน้า standby )
4. sleep mode ทำงานเร็วขึ้นกว่าเดิมมาก (ขึ้น LED ฟ้าในประมาณ 15 วินาที) ผมว่าดี.

ไม่ดี
1. ถ้าคุณ ไม่ backup phone mem ไว้เพื่อ restore คุณจะไม่สามารถตั้ง multi media key ได้.
2. program J2ME จะต้องลงใหม่หมด
3. ยังไม่พบปัญหาอื่นๆ

หมายเหตุ :
- ใครใช้ v3 แล้วจะ update ขอแสดงความเสียใจนิดหน่อยที่ ปัญหา ข้อ 1 จะแก้ไม่ได้ เพราะ คาดว่าคุณจะไม่สามารภ restore backup จาก v3 เข้า v4 ได้ ครับ
pattkrub
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 22:22  

เพิ่งจาอัพ F/W เสร็จ
เป็น
V4.0632.0.38
13-10-2006
RM-92
Nokia N80 (539.01)

ตรงวงเล็บแปลว่าอะไรอะ Rolling Eyes
zipzip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โยกเยก
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 19:07  

เครื่องของผมอ่า เวลาสไลด์ลงแล้ว(สภาพปกติอ่าค้าบ) มันโยกเยกไปมาอ่าค้าบ เหมือนจะหลุดออก นับวันมันก้อยิ่งมากขึ้นด้วย (ก้อเข้าใจนะว่าตัวล็อกสไลด์มันไม่ได้ยาวทั้งตัวเครื่องแค่ครึ่งนึง) ทำให้เวลาใช้งานจับไม่ถนัดเลย ต้องเลื่อนสไลด์ขึ้นเพื่อให้มันกระชับ ผมง่ะทำหลุดมือมารอบนึงแระ แรงด้วย เหอๆๆๆๆ ตกกระจายแทบตาย
อยากถามว่ามันเปงเรื่องปกติปะค้าบ แล้วมีวิธีแก้ไงบ้างอ่าค้าบ
ครายก้อได้ตอบทีเด้อ
puredrive
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนทีคับ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 19:22  

สอบถามทีคับ พอดีกำลังสนใจจะซื้อ N80 อยู่ หลังจากที่ทนใช้ 7610 มานานนม -*- จะ 4 ปีละ... อยากทราบข้อดี-ข้อเสีย ของรุ่นนี้ จากที่พี่ๆได้ใช้กันมาหน่ะคับ เพื่อเอาไว้ตัดสินใจ แล้วถ้าสมมติเวลาจะซื้อ ต้องมีความรู้อะไรยังไงบ้างคับ กลัวโดนหลอกหน่ะคับ อย่างเช่น ควรอัพเป็น firmware รุ่นนี้ รุ่นนั้นเลย อาไรประมาณนี้อะคับ ขอบคุณมากนะคับ
imTAKKY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 23:32  

สวัสดีค่ะพี่ๆ พอดีอยากได้ N80 เหมือนกันอะค่ะ ตอนนี้เบื่อ N70 แล้ว
แต่ติดอยู่ที่พนักงานศูนย์บอกว่า N80 ถ่ายภาพ ถ่ายวีดีโอไม่ชัดค่ะ
เพราะถึงกล้องจะ 3เมก แต่เลนส์เป็นคนละแบบกับตัวอื่นที่ 2 เมก
อยากรบกวนพี่ๆช่วยพูดถึงข้อเสียตรงเรื่องกล้องไม่ชัดด้วยค่ะว่าจริงรึเปล่า
แล้วรบกวนพูดถึงข้อดี-ข้อเสียโดยภาพรวมของรุ่นนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Albert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา front ภาษาไทยใน N80
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 23:28  

คือว่ามีปัญหา เกี่ยวกับ front ภาษาไทย เช่น ชื่อเพลง.mp3

"ชื่อเพลง" ตอนอยู่ที่ Window XP มันยังอ่านออกเป็นภาษาไทย...
Very Happy
แต่ไฉนเวลา Copy ลงใน N80 ...มันเป็นภาษาต่างดาวก็ไม่รู้... Shocked
...แต่บางเพลงก็ไม่เป็น ...แปลก มั่กๆ Confused Confused Confused
ใครก็ด้ายช่วยแนะนำที Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อN80มือ2ดีไหมคับ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 15:55  

พอดีว่าเจ้าN70ของผมมานว่ายนั้นเล่นตอนวันสงกานอ่ะคับเลยกะว่าจะเปลี่ยนเป็นN80ดีไหมคับแต่ไม่มีเงินซื้อมือ1อ่ะจาซื้อดีไหมคับมือ2อ่ะช่วยตอบที
chanon2525
Year's Star

หัวข้อ : ขาย N80 สภาพดี 99 เปอร์เซ็นต์ ครับ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 16:28  

ขายไม่แพงครับ อุปกรณ์ครบเหมือนแกะกล่อง เหตุผลที่ขายเพราะจะซื้อ N95 ครับ สนใจติดต่อไ 089-1601775
apiromp
Year's Star

หัวข้อ : jap
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 10:04  

เจ้าหมาน้อย ผู้เขียน:
mooamm ผู้เขียน:
-MeeTz- ผู้เขียน:
mooamm ผู้เขียน:
พอดีเจ้า 6280 ไปว่ายน้ำเล่นในตู้ซักผ้า ก็เลยว่าจะซื้อมือถือเครื่องใหม่
N80 เป็นอะไรที่เล็งไว้นานแล้วตั้งแต่ซื้อ 6280 แล้วตอนนี้ก็ใกล้ได้เวลาที่จะไป
ถอย N80 มาเป็นเจ้าของแล้วครับ แต่ไปดูของศูนย์มา 16,750 คิดว่าราคา
คงจะลงอีกเรยรอซักหน่อยดีกว่า อยากจะถามว่า ถ้าผมซื้อ N80 มาผมสามารถ
เอามือถือไปต่อ Internet GPRS ผ่าน Notebook ได้ไหมคับ คือผมมี Notebook
อยู่แล้ว แล้วอยากซื้อมือถือที่เอามาต่อ Internet ได้อ่ะคับ N80 จะรองรับได้ไหมคับ
เพราะที่ทำงานผมไม่มี internet เลยกะว่าจะเอาไปต่อใช้เองอ่ะคับ
แล้วใครพอจะทราบไหมคับว่าค่าบริการ internet นี่คิดยังไงอ่ะคับ
แล้วเล่น msn ในมือถือนี่เค้าคิดเงินยังไงอ่ะคับ ขอบคุณคับ ^ ^
ปล.พิมพ์ซ๊ะยาวเรยเรา

ใช้ต่อกับ Notebook เพื่อเล่น Internet กับใช้ MSN ในมือถือ ก็เหมือนกันครับ คือเชื่อมต่อ GPRS/EDGE

Nokia แทบทุกรุ่นน่าจะทำได้อยู่แล้ว (เชื่อมต่อผ่าน PC Suit)

การคิดเงิน มันแล้วแต่เครือข่ายที่เราใช้ ที่เห็นๆ ก็มีแบบ นาทีละ 1 บาท ครับ

ถ้าคิดจะใช้งานเยอะๆ น่าจะเป็น True Move ที่ ราคาถูกหน่อย มีโปรโมชั่นแบบ รายเดือน (คล้ายๆ ADSL ที่ใช้งาน Unlimited)

ขอรายละเอียดเกี่ยวกับโปรโมชั่นหน่อยได้ไหมคับ แล้วแบบเติมเงินใช้ได้ไม๊คับ

ไม่รู้จะตอบช้าไปรึเปล่านะครับ ผมใช้โปร edge/gprs ของ ais อยู่ครับ 20ขมราคา100บาท 50ชมราคา200บาท 100ชมราคา350บาท ยิ่งชม.มากราคาก้ถูกลง ยังไม่รวมvatนะครับ ใช้ดีไม่มีปัญหาหลุดครับ งัยลองเช็คโปรที่ *138 ดูอีกทีนะครับ

ความเร็วของ GPRS ก็ไม่ได้ขี้ริ้วนะครับความเร็วก็เทียบเคียงได้กับ Junior Package ของ True Hi-Speed ที่ความเร็วอยู่ที่ 128 KB/s แต่ถูกว่าแถมหิ้วไปไหนมาไหนได้ด้วย ไม่ต้องเล่นได้เฉพาะที่บ้านของเรา ถ้าเป็น Edge จะเร็วกว่านี้ครับ
apiromp
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนทีคับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 10:10  

puredrive ผู้เขียน:
สอบถามทีคับ พอดีกำลังสนใจจะซื้อ N80 อยู่ หลังจากที่ทนใช้ 7610 มานานนม -*- จะ 4 ปีละ... อยากทราบข้อดี-ข้อเสีย ของรุ่นนี้ จากที่พี่ๆได้ใช้กันมาหน่ะคับ เพื่อเอาไว้ตัดสินใจ แล้วถ้าสมมติเวลาจะซื้อ ต้องมีความรู้อะไรยังไงบ้างคับ กลัวโดนหลอกหน่ะคับ อย่างเช่น ควรอัพเป็น firmware รุ่นนี้ รุ่นนั้นเลย อาไรประมาณนี้อะคับ ขอบคุณมากนะคับ

พูดถึง Firmware ของ N80IE (ไม่รู้ว่า N80 ธรรมดามีปัญหาหรือเปล่านะครับ) เวอร์ชั่นล่าสุด V.4.0707.07
28-03-2007
RM-92
Nokia N80 (15)

เวลากดตรวจสอบยอดเงินให้ POP Up บนหน้าจอ เช่น One-2-Call กด *121#แล้วกดปุ่มโทรออก จะไม่มีข้อความปรากฎที่หน้าจอ รวมถึงบริการอื่น ๆ ที่ต้องใช้งานในลักษณะดังกล่าวก็จะมีปัญหาเช่นกัน ซึ่ง Version ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาครับ ลองตรวจสอบดูนะครับ ถ้ามีปัญหาเราจะได้ช่วยกันแจ้งไปที่ Nokia เพื่อที่จะได้แก้ปัญหา ไม่อย่างนั้นก็จะเป็นแบบนี้ตลอดการใช้งาน
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถาม
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:21  

ตอนนี้ตัดสินใจซื้ออยู่อะคับ

N80 ธรรมดา กับ IE นี่ ตอนซื้อดูไงหรอคับ (ต่างกันยังไงหรอ)

แล้วสีเงิน กับสีดำ อันไหน เป็นรอยง่ายกว่า

Wireless นี่เล่นเป็นปกติเหมือนกับ แลปท็อปใช่ป่ะคับ

แล้วตัวBrowser ใช่ยากป่าว เข้าได้ปกติทุกเวบใช่ป่ะคับ

ที่อยากซื้อเพราะมี wireless นี่ละคับ ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนคล้ายๆตัวนี่ป่ะคับ ราคาใกล้กัน

ขอบคุณมากคับ
uuuuuuuuuuuuuuuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถาม
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:22  

ตอนนี้ตัดสินใจซื้ออยู่อะคับ

N80 ธรรมดา กับ IE นี่ ตอนซื้อดูไงหรอคับ (ต่างกันยังไงหรอ)

แล้วสีเงิน กับสีดำ อันไหน เป็นรอยง่ายกว่า

Wireless นี่เล่นเป็นปกติเหมือนกับ แลปท็อปใช่ป่ะคับ

แล้วตัวBrowser ใช่ยากป่าว เข้าได้ปกติทุกเวบใช่ป่ะคับ

ที่อยากซื้อเพราะมี wireless นี่ละคับ ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนคล้ายๆตัวนี่ป่ะคับ ราคาใกล้กัน

ขอบคุณมากคับ
peanuttbutter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่า
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 14:32  

จะไปอัฟเฟิมแวร์ได้ที่ไหนอ่าค่ะ
แล้วทามมานเครื่องเราเวลาดูรูปมานขึ้นทีล่ะสองรูปเรย มานจะเจ๊งป่าวค่ะ แล้วเวลาฟังเพลงก็มีไฟล์ของรูปขึ้นมาด้วย อย่างงี้ต้องทำยังไงค่ะ
(แต่เวลาเปิดในคอมมานก็มีอันเดียวอ่า ไม่ได้มีซำกานเรย)
peanuttbutter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอีกรอบค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 14:39  

1.เวลาฟังเพลงมานเปงภาษาเอเลี่ยนอ่ะค่ะ ต้องแก้ยังไงอ่าค่ะ
2.วิธีลบ ธีม ทามงายอ่ะ ลองมาหมดแล้ว แต่ก็ลบไม่ได้ซักที (ลองมาทั้ง สาม วิธีมีคนเคยโพสอ่ะค่ะ)
robojak
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนทีคับ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 18:27  

apiromp ผู้เขียน:
puredrive ผู้เขียน:

พูดถึง Firmware ของ N80IE (ไม่รู้ว่า N80 ธรรมดามีปัญหาหรือเปล่านะครับ) เวอร์ชั่นล่าสุด V.4.0707.07
28-03-2007
RM-92
Nokia N80 (15)

เวลากดตรวจสอบยอดเงินให้ POP Up บนหน้าจอ เช่น One-2-Call กด *121#แล้วกดปุ่มโทรออก จะไม่มีข้อความปรากฎที่หน้าจอ รวมถึงบริการอื่น ๆ ที่ต้องใช้งานในลักษณะดังกล่าวก็จะมีปัญหาเช่นกัน ซึ่ง Version ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาครับ ลองตรวจสอบดูนะครับ ถ้ามีปัญหาเราจะได้ช่วยกันแจ้งไปที่ Nokia เพื่อที่จะได้แก้ปัญหา ไม่อย่างนั้นก็จะเป็นแบบนี้ตลอดการใช้งาน

อัพเกรดแล้วเป็นเหมือนกันครับ จะแก้ไขอย่างไรดีครับ
prettyyok
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 19:31  

ตอนนี้ N80 เลิกผลิตแล้วหรอค่ะ พอดีไปถามที่ศูนย์มา เค้าบอกเลิกผลิตแล้ว จิงหรือเปล่าค่ะ งงมากเลย
ลังเลในชีวิต -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N80 หรือ N73 อย่างไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 10:09  

คือตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่น่ะค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อ N80 หรือว่า N73 ดีน่ะค่ะ
เคยไปถามที่ศูนย์เจมาท เค้าบอกว่า N80 เลือกผลิตไปแล้ว
แต่ถ้าจะเอาก็ยังมีเหลืออยู่ในสต๊อกน่ะค่ะ - -

ซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันหรอคะ
nudee
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N80 หรือ N73 อย่างไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 17:55  

ลังเลในชีวิต -*- ผู้เขียน:
คือตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่น่ะค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อ N80 หรือว่า N73 ดีน่ะค่ะ
เคยไปถามที่ศูนย์เจมาท เค้าบอกว่า N80 เลือกผลิตไปแล้ว
แต่ถ้าจะเอาก็ยังมีเหลืออยู่ในสต๊อกน่ะค่ะ - -

เคยใช้n 73 me มาแล้วค่ะ ไม่ค่อยชอบจอยสติ๊กเลย คือมันจะไวมาก ๆ เลย ไม่ชินน่ะค่ะตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนมาใช้ se w810 iสีขาวค่ะ แล้วก็คิดอยากจะเปลี่ยนเป็น n 80 internet edition เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เพราะได้ข่าวว่าเครื่องประกอบไม่ค่อยดีเท่าไหร่มันโยกเยก แล้วก็รุ่นใหม่ที่เป็นinternet editionก็ไม่ได้มีอะไรใหม่ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน รบกวนผู้มีข้อมูลช่วยตอบด้วยนะคะ แล้วอีกเรื่องนึง คืออยากทราบราคาตอนนี้ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N80 หรือ N73 อย่างไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 20:41  

nudee ผู้เขียน:
ลังเลในชีวิต -*- ผู้เขียน:

เคยใช้n 73 me มาแล้วค่ะ ไม่ค่อยชอบจอยสติ๊กเลย คือมันจะไวมาก ๆ เลย ไม่ชินน่ะค่ะตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนมาใช้ se w810 iสีขาวค่ะ แล้วก็คิดอยากจะเปลี่ยนเป็น n 80 internet edition เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เพราะได้ข่าวว่าเครื่องประกอบไม่ค่อยดีเท่าไหร่มันโยกเยก แล้วก็รุ่นใหม่ที่เป็นinternet editionก็ไม่ได้มีอะไรใหม่ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน รบกวนผู้มีข้อมูลช่วยตอบด้วยนะคะ แล้วอีกเรื่องนึง คืออยากทราบราคาตอนนี้ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

N80 กับ N80 IE ไม่ต่างกันครับ ในเรื่ีอง Software ภายนอก ต่างแค่สีของเครื่องเท่านั้น
น๊อต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับซื้อ N80 ครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 17:07  

โทรมาคุยกันได้ครับ
นอต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ N80
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 17:08  

0841433650 โทรมาคุยได้ครับ
nudee
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อN80มาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 11:32  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ภาพรวม ๆ ก็ดีนะคะ ได้เมมโมรี่ 512 เครื่องก็ประกอบอยู่ในเกณฑ์ดีนะคะ ตอนแรกคิดว่าจะแย่กว่านี้อีก ที่ไม่ค่อยชอบมีอยู่เรื่องนึงค่ะคือ ตอนสไลด์ขึ้นมันไม่ค่อยสะดวก อาจเพราะไม่มีปุ่มให้สะดุดมืออ่ะค่ะ แต่ตอนสไลด์ลงสบายเลยค่ะ คือตอนนี้มีเรื่องรบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ คืออยากทราบว่าเวลาเราดาวน์โหลดหรือเล่นเน็ต ถ้าเราอยู่ที่มหาวิทยาลัยที่มีการติดตั้งwirelessแล้ว เราจะไม่เสียเงินค่าgprsใช่หรือเปล่าคะ ไม่ทราบจริง ๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
amsorn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อN80มาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 18:18  

nudee ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ภาพรวม ๆ ก็ดีนะคะ ได้เมมโมรี่ 512 เครื่องก็ประกอบอยู่ในเกณฑ์ดีนะคะ ตอนแรกคิดว่าจะแย่กว่านี้อีก ที่ไม่ค่อยชอบมีอยู่เรื่องนึงค่ะคือ ตอนสไลด์ขึ้นมันไม่ค่อยสะดวก อาจเพราะไม่มีปุ่มให้สะดุดมืออ่ะค่ะ แต่ตอนสไลด์ลงสบายเลยค่ะ คือตอนนี้มีเรื่องรบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ คืออยากทราบว่าเวลาเราดาวน์โหลดหรือเล่นเน็ต ถ้าเราอยู่ที่มหาวิทยาลัยที่มีการติดตั้งwirelessแล้ว เราจะไม่เสียเงินค่าgprsใช่หรือเปล่าคะ ไม่ทราบจริง ๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

ตอบ ใช่แล้วไม่เสียเงิน บางที่เค้าก็มีรหัสนะ ถ้าไม่มีก็เล่นฟรีเลย
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: • 8 8 8 •
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 09:40  

Very Happy
chanon2525
Year's Star

หัวข้อ : ขาย N80 ครับ เพราะจะซื้อ N95 ใช้
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 12:12  

ขาย N80 ครับ มือสอง สภาพ 90 % อุปกรณ์ครบชุดเหมือนซื้อใหม่แกะกล่อง ราคา 10000 บาท สนใจติดต่อด่วนครับ 089-1601775[/b]
รีฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:36  

ีราคาเหลือเท่าไรแล้วครับ ต้องการมือถือใช้ด่วน
ช่วยหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 00:01  

คือเพิ่งจะเปลี่ยนการ์ดน่ะค่ะ

เดิมทีไปโหลดธีมไว้ในการ์ด (พลาดค่ะ น่าจะกดให้ลง phone)
ทีนี้จะย้ายให้ธีมเดิมมาอยู่ในการ์ดอันใหม่ได้ยังไงคะ

ลองใช้โปรแกรม back up ใน pc suite แล้ว ทุกอย่างมาหมดเลยค่ะ ยกเว้นธีม
ไม่ทราบมีวิธีย้ายมั้ยคะ จากการ์ดอันเก่าไปอันใหม่

หรือย้ายธีมจากการ์ดไปลง phone เลยได้ก็จะดีค่ะ

ถ้าแถมวิธีลบธีมที่แถมมากับเครื่องให้ด้วยก็จะขอบคุณมากเลยค่ะ
(เหมือนเคยเห็นผ่านๆมาเหมือนกัน แต่จะไปเปิดหน้าเก่าๆหาก็ไม่ไหวค่ะ กระทู้ N80 นี่ยาวเหลือเกินจริงๆ)

ขอบคุณมากนะคะ
ebola159
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 10:59  

ผมอัพ firmware มือถือมา จาก pc suite เป็นเวอร์ชั่น
v.40632.0.30
13-10-2006
RM-92
nokia N80 (541.01)
อยากอัพใหเป็น v.4.0707.07

ต้องทำยังไงครับเพราะอัพใน Nokia Software Updater มันก็มีแต่เวอร์ชั่นเดิมอ่ะครับจะทำยังไงดี ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
New N80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 14:47  

ตอนนี้ มันมี version 5 แล้วครับ

ขอบอกว่า สุดยอดที่สุดที่เคยมีมา
มันทำงานเร็วมากๆ แทบจะเรียกได้ว่า อาจจะเป็นสุดท้ายของ รุ่นนี้แล้วมั๊งครับ
และ ยังไม่พบปัญหาเลย

ใครยังไม่ up ให้ รีบ up นะครับ เพราะ version 4.07 มัน บั๊กเยอะมากๆครับ

แต่ผมแนะนำว่า ไม่ควร เอา backup จาก version เก่ามา restore นะครับ
ebola159
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 21:09  

แล้วจะหาโหลดได้ที่ไหนหว่าเวอร์ชั่น 5 เพราะใน pc suite มันก็มีแต่เวอร์ชั่นเดิมอ่ะ
Ddog
Year's Star

จังหวัด: นนท์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 16:17  

อ อำ ป่าว Rolling Eyes v.5
Gun_Manutd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 10:46  

ไปที่นี่เลยครับ http://europe.nokia.com/A4176089

ผมอัพแล้ว เป็น

V5.0719.0.2
24-05-2007
RM-92
Nokia N80(15)

อัพแล้วดีครับ ที่เคยเช็ค ยอดเงินไม่ได้ ก็หายแล้วครับ
Ddog
Year's Star

จังหวัด: นนท์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 15:10  

ขอบคุณนะครับ แต่ของผมโหลดเลยไม่ได้
คือจะต้องเปลียน Product Code ก่อนอะครับ
อย่างไรก็แล้วแต่ ต้องขอบคุณนะครับ ..^^
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 09:24  

อยากขอทราบ Product Code n80 ei ครับจะได้อัพเสียที
dorax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูลก่อนตัดสินจัยซื้อ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 11:28  

ถามผู้รู้หน่อยซิฮะ ว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่แล้ว N80 ในปัจุจุบัน และเมื่อประมาณ 2 วันที่ผ่านมาไปเดินดูเครื่องมาคนขายบอกว่าตัวใหม่ body เป็นสีดำ เพิ่มอะไรเก้อมายรู้หั้ย(เนื่องจากตอบมายชัดเจน) ส่วนตัวเก่า body เป็นบอด์น เก้อเลยอยากถามผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบหั้ยหน่อยว่าอย่างไรกันแน่ ขอบคุณ Question
nittyy
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 14:25  

เราซื้อมา 3 เดือนแล้ว เป็นสีบอร์น ซื้อมา 14,700
ตอนนั้นที่ไปซื้อจะเอาสีดำ แต่ของไม่มี(ทุกร้านเลย) แต่สั่งได้ วันรุ่งขึ้นได้เลย แต่สีดำจะแพงกว่า 1,000 บาทนะ เราก้อเลยตัดใจเอาสีบอร์นดีกว่า ใช้ไปใช้มาดูหรูดีน้า สำดำมันเหมือนของเล่น(ไม่รู้นะ แล้วแต่คน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 17:12  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามือ 1 เท่าไรค่ะ และมือ 2 ด้วยอยากรู้ค่ะ

แบบว่าชอบต้งแต่แรกแล้ว แต่ไม่มีเงินซื้ออ่ะตั้ง 2 หมื่อนกว่า ตอนนี้ได้จังหวะลดมาตั้งเป็นหมื่นกว่าเลยอยากได้บ้าง
pattkrub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 15:31  

Gun_Manutd ผู้เขียน:
ไปที่นี่เลยครับ http://europe.nokia.com/A4176089

ผมอัพแล้ว เป็น

V5.0719.0.2
24-05-2007
RM-92
Nokia N80(15)

อัพแล้วดีครับ ที่เคยเช็ค ยอดเงินไม่ได้ ก็หายแล้วครับ

ทำไมโหลดแล้วยังเป็นเวอร์เก่าอยู่เลยอะ v4
tackey_junior
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 11:01  

nittyy ผู้เขียน:
เราซื้อมา 3 เดือนแล้ว เป็นสีบอร์น ซื้อมา 14,700
ตอนนั้นที่ไปซื้อจะเอาสีดำ แต่ของไม่มี(ทุกร้านเลย) แต่สั่งได้ วันรุ่งขึ้นได้เลย แต่สีดำจะแพงกว่า 1,000 บาทนะ เราก้อเลยตัดใจเอาสีบอร์นดีกว่า ใช้ไปใช้มาดูหรูดีน้า สำดำมันเหมือนของเล่น(ไม่รู้นะ แล้วแต่คน)

ตอนแรกบอกอยากได้สีดำ พอตัวเองได้สีบอร์น ก็มาบอกว่าสีดำเหมือนของเล่น ตลกดีนะ แล้วทำไมทีแรกอยากได้สีดำที่มันเหมือนของเล่นล่ะคุณ สีดำสีบอร์น มันก็สวยกันคนละแบบ แล้วแต่คนชอบ คุณอย่ามาวิจารณ์เลยว่าสีโน้นสีนี้เหมือนของเล่น คนที่ใช้สีที่คุณว่าเค้าจะหมั่นไส้เอาเปล่าๆ
Cobrain07
Year's Star

จังหวัด: ปริมณฑล
หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 20:30  

โนเกีย N80 จากที่เคยใช้ๆกันมีปัญหาอะไรบ้างคะ
พอดีจะไปซื้ออ่าค่ะ แล้วก้อ อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรมั่ง เมมเท่าไหร่
แล้วพิมพ์ไทย อ่านไทยได้ไหม ขอบคุณค่ะ Rolling Eyes
nittyy
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 01:46  

อย่าร้อนตัวซิค่ะคุณ tackey_junior เราไม่ได้ว่า หรือ ดูถูกสีนู้น สีนี้ทั้งนั้น
เราแค่ออกความคิดเห็น ถึงเราจะบอกว่าสีดำเหมือนของเล่น แต่ตอนนี้เราก้อเอาสีบอร์นไปเปลี่ยนหน้ากากเป็นสีดำแล้ว เปลี่ยนมา 1,xxx ค่ะ ขอโทษนะค่ะ คุณ tackey_junior ใช้สีดำหรอ งั้นก้อขอโทษอีกที เหอๆ
เราไม่ได้ดูถูกใครทั้งนั้น รู้ไว้ด้วยนะ
ถ้าคนอื่นคิดเหมือนคุณ tackey_junior เราขอโทษนะค่ะ
เราก้อขอโทษคุณ tackey_junior อีกทีนะ แต่ที่คุณ tackey_junior พิมมา มันไม่ค่อยสุภาพเท่าไหร่นะ
" คนที่ใช้สีที่คุณว่าเค้าจะหมั่นไส้เอาเปล่าๆ "
เหอๆ แต่เราไม่ถือสานะ
เรามีการศึกษาพอ
giftfy_giftfy
Year's Star

หัวข้อ : อัพเฟิร์มแวร์ดูแล้วมันเปิดเครื่องไม่ได้ทำไงดีค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 03:57  

พอดีลองอัพเฟิร์มแวร์ดูแล้วมันเปิดเครื่องไม่ได้ทำไงดีค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

เมล์มาก็ได้นะค่ะ giftfy_giftfy@hotmail.com ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ
[/b]
ไอโวรี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 11:28  

อย่าร้อนตัวซิค่ะคุณ tackey_junior เราไม่ได้ว่า หรือ ดูถูกสีนู้น สีนี้ทั้งนั้น
เราแค่ออกความคิดเห็น ถึงเราจะบอกว่าสีดำเหมือนของเล่น แต่ตอนนี้เราก้อเอาสีบอร์นไปเปลี่ยนหน้ากากเป็นสีดำแล้ว เปลี่ยนมา 1,xxx ค่ะ ขอโทษนะค่ะ คุณ tackey_junior ใช้สีดำหรอ งั้นก้อขอโทษอีกที เหอๆ
เราไม่ได้ดูถูกใครทั้งนั้น รู้ไว้ด้วยนะ
ถ้าคนอื่นคิดเหมือนคุณ tackey_junior เราขอโทษนะค่ะ
เราก้อขอโทษคุณ tackey_junior อีกทีนะ แต่ที่คุณ tackey_junior พิมมา มันไม่ค่อยสุภาพเท่าไหร่นะ
" คนที่ใช้สีที่คุณว่าเค้าจะหมั่นไส้เอาเปล่าๆ "

อีนี่ดอกเนาะ เอาการศึกษามาพูด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 16:04  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาไปเท่าไร่แล้วค่ะ อยากได้เหมือนกัน

คนที่ใช้แล้วรู้สึกไงบ้าง การสไลด์พอรับได้ไหมค่ะ
tackey_junior
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 15:11  

ครับ เข้าใจครับว่ามีการศึกษา แต่คงน้อย
pic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 22:19  

กลายเป็น กระทู้ ทะ เลาะ กันแล้วหรอ เนี่ย - -
Sad
NeNe Forever
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 23:35  

อยากได้ม้างอะคะ แหล่งซื้อ ราคาถูกๆ เชื่อถึอได้ แนะนำหน่อยนะคะ
อ่านกระทู้นี้ก่าจะจบนานมากๆ เจอทั้งดี-เสีย คงเป้นทุกรุ่นแระคะ
ให้เพอเฟคตามต้องการหมดก้อคงหายากอะคะ

ไงก้อช่วยบอกแหล่งที่ซื้อที่แบบว่า ไม่ต้องลุ้นนได้เครื่องห่วยๆมากเกินไปอะคะ
ตอบทีนะคะ..(ไม่อยากเสียวๆออะคะ)
artkab
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 11:55  

แวะมา แต่ทำไม มันมีแต่กัดกันนี่
blessis_death
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัดสินใจมะถูก
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 19:41  

ใครก็ได้ครับช่วยเปรียบเทียบ n80 กะ n73 ให้หน่อย เลือกมะถูกจิงๆคือแบบn73 แคลไซ แต่ n80 มีไวไฟอ่ะเลือกมะถูกเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ รูปทรงชอบทั้งคู่
pudopudo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 03:29  

wireless หลุดง่าย เป็นกันมั้งมั้ยครับ
คิดงี้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N80 ดีกว่านะค่ะ (ตามความคิดเรานะ)
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 13:10  

หัวข้อ : ตัดสินใจมะถูก
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 19:41 [ 124.157.191.178 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ใครก็ได้ครับช่วยเปรียบเทียบ n80 กะ n73 ให้หน่อย เลือกมะถูกจิงๆคือแบบn73 แคลไซ แต่ n80 มีไวไฟอ่ะเลือกมะถูกเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ รูปทรงชอบทั้งคู่

ถ้าเป้นเราจะเลือก N80 มากกว่าเพราะว่า N73 มันมีปุ่ม joystick เราได้ยินว่ามันก๊องแก๊งนะค่ะ แล้วเราชอบเอามือถือใส่ในกางเกง ซึ่งเวลาที่รุดออกมากลัวว่าปุ่มมันจะหลุดมาด้วยะนค่ะ
maneerataa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8 เดือน
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 11:45  

ซื้อn80มาได้8เดือนแล้วคับ

ต้องformatเมมแล้วถึง3ครั้ง

มีใครมีปัญหาแบบผมบ้างมั้ยคับ?
คือผมอยากรู้ว่าเมมไม่ดีหรือว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาอะคับ

ถ้ายังมีปัญหาก็ว่าจะเปลี่ยนเป็นSEแล้วคับ
Kuchizuke
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 04:07  

ผมสงสัยว่า ทำไมพอผมลงเพลงผ่าน pc suite ใน folder sound-digital แล้ว เพลงมันถึงไม่ไปอยู่ในเครื่องเล่นเพลง แต่ไปอยู่ใน track แทนคับ มีวิธีอะไรที่ทำให้เพลงไปอยู่ในเครื่องเล่นเพลง รบกวนตอบด้วยนะคับ ขอบคุณ
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 15:08  

Kuchizuke ผู้เขียน:
ผมสงสัยว่า ทำไมพอผมลงเพลงผ่าน pc suite ใน folder sound-digital แล้ว เพลงมันถึงไม่ไปอยู่ในเครื่องเล่นเพลง แต่ไปอยู่ใน track แทนคับ มีวิธีอะไรที่ทำให้เพลงไปอยู่ในเครื่องเล่นเพลง รบกวนตอบด้วยนะคับ ขอบคุณ

รีเฟรชคลังเพลงหรือยังคะ ? ถ้าเปงภาษาไทยก็ อัพเดตคลังเพลง

ถ้าเปง eng ก็ refresh music libary ค่ะ
zoommm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 01:17  

อยากเปลี่ยนหน้ากากอ่ะครับ

เป็นสีของ N80IE อ่า

จะเปลี่ยนได้ที่ไหนหรอครับแล้วราคาประมาณเท่าไรครับ
MO ka'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะขายอ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 12:01  

ซื้อมาแล้ว ไม่ได้ใช้เลยค่ะ ขายดีกว่า เครื่องสีบรอน เพิ่งใช้ได้ 2 เดือนก่าๆ

ถ้าสนใจติดต่อมานะค่ะ อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ราคา 11,000.-

ติดต่อที่ 08-1348-2248
เพียวคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 13:24  

mam_mod ผู้เขียน:
zilchh ผู้เขียน:
ตอนนี้ ซอฟแว เวอร์ไรแล้วอะครับ

ใหม่สุดต้องไปดูที่นี่คับ

http://europe.nokia.com/A4144905

เลือกให้ตรงรุ่นโทรศัพท์เรานะ
ตอนนี้ผมอัพ firmware เป็น
v.4.0623.0.41
26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (48.01)

แล้วตอนโหลดมาเนี่ย ต้องทำไงบ้างหรอครับ

ต้องเลือกเป็นภาษาไทยด้วยไหมครับ

แล้วโหลดมา แล้วจะลงเครื่องยังไงครับ

รบกวนบอกหน่อยนะ เพิ่งได้ N80 ตกทอดมาครับ

กล้องชัดได้ใจทีเดียว ดีกว่า ASUS P535 เยอะเลยล่ะ

รายนั้น มือไม่นิ่งมีเบลอ
ชีวิตนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 8 เดือน
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 09:09  

maneerataa ผู้เขียน:
ซื้อn80มาได้8เดือนแล้วคับ

ต้องformatเมมแล้วถึง3ครั้ง

มีใครมีปัญหาแบบผมบ้างมั้ยคับ?
คือผมอยากรู้ว่าเมมไม่ดีหรือว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาอะคับ

ถ้ายังมีปัญหาก็ว่าจะเปลี่ยนเป็นSEแล้วคับ

ไม่เลยนะครับ ผมใช้งานได้ตามปกติเลย ปีกว่าแล้ว เมม 256 ตั้งแต่ตอนซื้อ ก็ยังใช้ได้ดี ผมว่าเมมเสียมากกว่านะครับ เอาไปเคลมดีกว่า
JoJo Kop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N80
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 20:33  

น้องสาวกำลังจะส่ง N80 มาให้ครับ เค้าซื้อที่อังกฤษ ไม่ทราบว่าเอามาใช้ที่นี่ได้หรือเปล่าครับ ต้องปลดล็อคอะไรบ้าง รบกวนช่วยแนะแนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 16:38  

เพียวคุง ผู้เขียน:
mam_mod ผู้เขียน:
zilchh ผู้เขียน:
ตอนนี้ ซอฟแว เวอร์ไรแล้วอะครับ

ใหม่สุดต้องไปดูที่นี่คับ

http://europe.nokia.com/A4144905

เลือกให้ตรงรุ่นโทรศัพท์เรานะ
ตอนนี้ผมอัพ firmware เป็น
v.4.0623.0.41
26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (48.01)

แล้วตอนโหลดมาเนี่ย ต้องทำไงบ้างหรอครับ

ต้องเลือกเป็นภาษาไทยด้วยไหมครับ

แล้วโหลดมา แล้วจะลงเครื่องยังไงครับ

รบกวนบอกหน่อยนะ เพิ่งได้ N80 ตกทอดมาครับ

กล้องชัดได้ใจทีเดียว ดีกว่า ASUS P535 เยอะเลยล่ะ

รายนั้น มือไม่นิ่งมีเบลอ

ตอนนี้ชล่าสุดเป็น

5.0 เท่าไหร่ไม่รู้ จำไม่ได้ เเล้ว เดี๋ยวดูที่เครื่องให้นะครับ
ไว้วันหลังมาโพสให้เพราะว่า ตอนนี้เครื่งอยู่ที่ศูนย์อยู่ T-T
cheets
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:02  

ราคาเครื่องมือสองแถวมาบุญครองประมาณเท่าไหร่คะ ใครทราบช่วยโพสบอกด้วยนะคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:40  

cheets ผู้เขียน:
ราคาเครื่องมือสองแถวมาบุญครองประมาณเท่าไหร่คะ ใครทราบช่วยโพสบอกด้วยนะคะ

สภาพเน่า 4500-5000 บ.

สภาพดี 5000-6000 บ.

เลือกให้ดีละกันครับ มาบุนครอง เซ่อซ่าเข้าไปไม่ได้นะครับ โดนหลอกเอาง่ายๆ อ่านก่อนเเล้วกัน

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=245835
เล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสน
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 23:36  

ตอนนี้มือ1 ก็ยังมีขายอยู่นะคะ ไปเดินดูมาวันนี้ หมื่นนิดๆ น่าสนๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น่าสน
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 16:26  

เล่าสู่กันฟัง ผู้เขียน:
ตอนนี้มือ1 ก็ยังมีขายอยู่นะคะ ไปเดินดูมาวันนี้ หมื่นนิดๆ น่าสนๆ

ขายที่ไหนครับบอกหน่อย
zasdd
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้อะครับว่า N80 อัพเฟริมแวร์เป็น เวอร์ชั่นใหม่แล้ว จะมี A2DP
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 20:06  

อยากรู้อะครับว่า N80 อัพเฟริมแวร์เป็น เวอร์ชั่นใหม่แล้ว จะมี A2DP Profile ไหมอะคับ
เพื่อนผมทำสายแพขาด(ใช้ไม่จิ้มฟันเขี่ยเศษกระดาษออกทำให้สายแพขาด) ไปส่งซ่อมศูนย์
เสียไป3000กว่าบาท (ทั้งที่ยังมีประกัน) แต่ได้รับเครื่องดันมีA2DP Profile อะคับ

อยากทราบว่า อัพแล้วจะมีA2DP Profile
artass
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 18:55  

ผมเอาธีมลงเครื่องแล้ว แต่ทำไมInstall ไม่ได้อ่ะครับ มันเป็นเพราะว่าเครื่องหรือว่าเพราะอะไรครับ
ส้มโอgergte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N80
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 22:51  

เด๋วนี้ยังมี N80 ขายอยู่หรือป่าวค่ะ

แล้วเครื่องราคาเท่าไรแล้วหรอค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:40  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ounnoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 10:46  

ท่านใดสนใจเครื่องมือสองแต่สภาพใหม่เอี่ยมครับ สภาพเกิน95% แน่นอนครับ

NOKIA N80 สนใจจริงโทรสอบถามได้ครับ 080-2731 333

ซือมาไม่ค่อยได้ใช้ครับ หรือจะนัดดูของก่อนก็ได้ครับ เชียงใหม่, นครสวรรค์, กรุงเทพ ฯ

ถ้าตรงกับผมหยุดหรือเดินทางไปที่ไหนก็โทรสอบถามก่อนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15

ไปยังหัวข้อ: