Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1575007
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 00:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

เด๋วจะไปซื้อ n80 แล้วครับ(ซื้อศูนย์) ช่วยแนะนำหน่อยว่า ก่อนซื้อต้องลองอะไรบ้าง ทำยังไงถึงจะไม่เสียเปรียบคนขาย

ps. ที่บูทโนเกียหน้าศูนย์โนเกีย สยาม พารากอน มี n93 มาให้ดูแล้ว
ps.2 mbk n80 --> 23,900 บาท , n91 --> 21,600 บาท...
น้องเอลฟ์ฟี่
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:07  

อยากถามเพื่อนๆว่าตอนชาร์จแบต หน้าจอมันนิ่งหรือปล่าวอะ ของเราตอนชาร์จหน้าจอนิ่งเลย

เหมือนว่าไฟไม่เข้า Sad แต่แบตมันก็ร้อนๆนะ กะว่ารอดูสัก1ชม.ถ้าขีดแบตไม่ขึ้นละก็ Mad
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : อ่ะจ๊าคคค ถอยแล้วงับ!!
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 03:33  

หลังจากที่กระผมลังเลอยู่นาน N91 รึ N80 เฮ้ย N91 สุดท้ายก็ถอย N80
สีดำคมเข้ม 19-06-2006 ด้วยราคา สองหมื่นห้า ทอน สิบบาท เหอๆ
ซื้อที่ฟิวเจอร์รังสิต งับ ใกล้มหาลัยดี ขี้เกียจไป MBK

Firmware : V3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (15)
ตอนซื้อก็นั่งรออยู่นานเลยเค้าคงอัพ Firmware ให้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

-- คือผมมีไรจะถามง่ะคับ ตอนที่ เสียบสาย USB กะคอมอ่ะ ตอนถอด ที่ทอสับนะคับ ผมดึงออกเลยอ่ะ
มันดึงยากๆหน่อย แต่ตอนหลังมาเพื่อนบอกให้หักลงข้างล่างเบาๆแล้วมันจะออกง่าย
มันก็ออกง่ายจริงๆอ่ะคับ แล้วผมก็ทำอย่างงี้เรื่อยๆ ตอนหลังผมเพิ่งมาสังเกตว่า
ช่องเสียบ USB ที่มือถือของผมมันหลวมซะแล้ว เสียบคอม ติดๆดับๆ เซ็งมาก
ของพี่ๆเป็นเหมือนผมอ๊ะเปล่าอ่า แล้วผมอยากถามว่าวิธีถอดที่ถูกต้องมันเป็นแบบไหนกันแน่อ่ะคับ?? รบกวนด้วยงับ

ขอบคุณมากงับ ^^ ในที่สุดก็ได้เป็นชาว N80 กะเค้าซะที
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอบงับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 03:34  

น้องเอลฟ์ฟี่ ผู้เขียน:
อยากถามเพื่อนๆว่าตอนชาร์จแบต หน้าจอมันนิ่งหรือปล่าวอะ ของเราตอนชาร์จหน้าจอนิ่งเลย

เหมือนว่าไฟไม่เข้า Sad แต่แบตมันก็ร้อนๆนะ กะว่ารอดูสัก1ชม.ถ้าขีดแบตไม่ขึ้นละก็ Mad

-- ของผมไม่เป็นอ่า ปกติดีคับ เป็นปัญหาที่ ช่องเสียบ USB นี่แหละ เซ็งจอร์ชชช
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 03:41  

อ่า ขออีกคำถามนะคับ
พอดีผมซื้อ Kingston 1GB มาง่ะคับ
ให้ร้านใส่ให้เลย แล้วตอนผมกลับมาที่ห้อง ละลองเปิดเครื่องใหม่ดู
มันขึ้น Install ซะงั้น แล้วผมก็ปล่อยมันไป ซักพัก มันก็ขึ้นมาประมาณว่า ไม่สามารถติดตั้ง ไรก็ไม่รู้ของมัน
แล้วก็เป็นอย่างงี้ทุกครั้งหลังจากที่ ปิด/เปิด เครื่องใหม่อ่าคับ
มันคือไรอ่าคับ หรือว่าเป็นอาการปกติ งงจัง
รบกวนอีกทีนะคับบ
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 07:06  

น้องเอลฟ์ฟี่ ผู้เขียน:

มันผิดปกติแล้วคับ
ตรวจสอบว่าใสแบตดีเป่า
ถ้าใส่ดีแล้ว ถึงแบตเข้าแต่ขีดไม่ขึ้นก้เปลี่ยนได้คับ
ถ้าซื้อ 0 โนเกียเอาไปเปลี่ยนเลยคับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 23 Jun 2006 08:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 07:08  

naimerror ผู้เขียน:
พอดีผมซื้อ Kingston 1GB มาง่ะคับ
ให้ร้านใส่ให้เลย แล้วตอนผมกลับมาที่ห้อง ละลองเปิดเครื่องใหม่ดู
มันขึ้น Install ซะงั้น แล้วผมก็ปล่อยมันไป ซักพัก มันก็ขึ้นมาประมาณว่า ไม่สามารถติดตั้ง ไรก็ไม่รู้ของมัน
แล้วก็เป็นอย่างงี้ทุกครั้งหลังจากที่ ปิด/เปิด เครื่องใหม่อ่าคับ
มันคือไรอ่าคับ หรือว่าเป็นอาการปกติ งงจัง

ฟอแมทการ์ดสักครั้งก่อนใช้น่าจะหาย
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: อ่ะจ๊าคคค ถอยแล้วงับ!!
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 07:12  

หลังจากที่กระผมลังเลอยู่นาน N91 รึ N80 เฮ้ย N91 สุดท้ายก็ถอย N80
สีดำคมเข้ม 19-06-2006 ด้วยราคา สองหมื่นห้า ทอน สิบบาท เหอๆ
ซื้อที่ฟิวเจอร์รังสิต งับ ใกล้มหาลัยดี ขี้เกียจไป MBK

03-05-2006
RM-92
ตอนซื้อก็นั่งรออยู่นานเลยเค้าคงอัพ Firmware ให้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

-- คือผมมีไรจะถามง่ะคับ ตอนที่ เสียบสาย USB กะคอมอ่ะ ตอนถอด ที่ทอสับนะคับ ผมดึงออกเลยอ่ะ
มันดึงยากๆหน่อย แต่ตอนหลังมาเพื่อนบอกให้หักลงข้างล่างเบาๆแล้วมันจะออกง่าย
มันก็ออกง่ายจริงๆอ่ะคับ แล้วผมก็ทำอย่างงี้เรื่อยๆ ตอนหลังผมเพิ่งมาสังเกตว่า
ช่องเสียบ USB ที่มือถือของผมมันหลวมซะแล้ว เสียบคอม ติดๆดับๆ เซ็งมาก
ของพี่ๆเป็นเหมือนผมอ๊ะเปล่าอ่า แล้วผมอยากถามว่าวิธีถอดที่ถูกต้องมันเป็นแบบไหนกันแน่อ่ะคับ?? รบกวนด้วยงับ

ขอบคุณมากงับ ^^ ในที่สุดก็ได้เป็นชาว N80 กะเค้าซะที

ตอนนี่91เขาดั้มราคาขายแล้วนะลดไปหลายพันเลย(คงหาคนซื้อยาก)
จิงๆผมก็ไม่รู้วิธีถอดที่ถูกต้องหรอก แต่ผมบิดไปซ้ายขวา(สรุปมันถอดอย่างไรนี่)
ถ้าติดๆดับลองใช้ยางลบดีๆถูที่ทองแดงดูดีขึ้นแน่คับ
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:29  

คือ หลังจากใช้มาจา 3 อาทิตย์แว้ว เพิ่งสะกิดใจได้ว่า

ร้านมัน set GPRS ให้อ่ะ แล้วทีนี้มันชอบมีข้อความอารายม่ายยู้เข้ามาให้อ่านบ่อยๆ แบบนี้จะเสียเงินป่าวครับ แล้ว ถ้าไม่ใช้จะปิดได้ป่ะ เผื่อวันไหนถ้าอยากใช้ค่อยเปิดใหม่อ่ะ แล้วถ้าปิดได้ปิดไงอ่ะครับ

เมื่อวานเพื่อนซื้อ sumsung x700 มา แล้วก็ลอง บูตู๊ด กัน link กันระหว่างเครื่อง ผมสงสัยคือ
เราจะไปเปลี่ยน passcode ของเครื่องเรายังไงอ่ะ และ ทำไมเวลา link กันแล้ว เพื่อนมันเข้ามาเครื่องผมได้อ่ะ เห็น file และ folder ผมหมดเยย แต่ผมไม่ยักก่ะเข้าเครื่องเพเื่อนได้เลย จะต้องทำไงอ่ะครับถึงเข้าเครื่องเพื่อนได้อ่ะ

พลาสติกที่ติดกับกล้องตอนนี้มัน ลอกออกแล้ว ทำไงดีอ่ะ กลัวกล้องเป็นรอยอ่ะ T_T
NINE-X UNLOGIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 12:00  

sawasdee krab everybody`!!!!!
lovegnaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 14:30  

อ้างถึง:
artkab
Aucifer ผู้เขียน:
เอ่อ
1.ผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่สามารถลงกับ N80 ได้บ้างอ่ะครับ และหาจากที่ไหนอ่ะ
2.ผมเห็นบางคนใช้ msn ผ่านมือถือ n80 มีป่าว และหาได้ที่ไหนอ่ะครับ

ลองดูที่นี้นะ
มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

เกม-โปร คลิกเลย

คือว่าเราโหลดมาแล้วแต่พอกด Install ลงโทรศัพท์
ก้อลงไม่ได้ จาขึ้นคำว่า Expired certificate ตลอดเลยค่ะ
รอบกวนนายอาร์ท หรือใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะ
NINE-X UNLOGIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 14:32  

FILE EXPIRED KRAB.

(FILE MOD AR-YU KRAB Very Happy )
empire_earth
Year's Star

หัวข้อ : "
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:16  

สวัสดีค่ะ ชาว N80 ทุกท่าน
เราเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ประจำค่ะ แต่ไม่เคยโพสตอบอะไร นี่เพิ่งได้ฤกษ์สมัครก็เพราะมีปัญหาจะถามอ่ะคะ

เวลามี SMS เข้ามา รายละเอียดเวลาที่ SMS เข้า มันไม่ตรงกับความเป็นจริงค่ะ เช่น smsเข้า 8.00 แต่มันจะโชว์ว่าเข้าเมื่อ 1.00 คือเวลาจะห่างกันประมาณ 7ชม.อ่ะคะ ไม่รู้ต้องตั้งค่าอะไรยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

อ้อ...N80 ของเรา ซื้อมาเมื่อ 27/5 อ่ะคะ สีดำค่ะ ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ฝาแบตก็แน่นดี โดยรวมก็ถือว่าโอเคค่ะ ชอบๆๆ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: อ่ะจ๊าคคค ถอยแล้วงับ!!
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 16:17  

03-05-2006
RM-92

ไม่รู้เหมือนกันแฮะ...ปกติก็ดึงออกมันดื้อๆ เลยนี่ละคับ...ไม่ยักรู้นะว่าหักลงข้างล่างหน่อยจะง่ายขึ้น แต่อาจเป็นไปได้ว่าพอหักลงบ่อยๆ ตัวล็อกมันก็เลยถ่างออกทำให้หลวม...งึมๆๆ...

ส่วนเรื่องที่เอาเครื่องไป Up FW มานี่ใช้แล้วเป็นไงมั่งคับ ผมยังเป็น Ver. เก่าอยู่เลย
Firmware : V3.0614.0.3
11-04-2006
RM-92
แบบว่าไม่มีเวลาเอาไป Up เห็นว่าใช้เวลานาน ยิ่งเป็นคนติดโทรศัพท์ด้วย...เด๋วลงแดงคับ...555
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 16:27  

artkab ผู้เขียน:

ฟอแมทการ์ดสักครั้งก่อนใช้น่าจะหาย

อืม..ปกติถ้าซื้อ Mem มาจากที่ร้านนี่เค้าจะต้อง Copy ข้อมูลจาก Mem เก่าให้เราก่อนนะครับ ทีนี้ก็เป็นไปได้ว่าคนทำนี่อาจจะเป็นมือใหม่...การ Copy ที่ถูกต้องถ้าทำผ่าน Card Reader นั้นก่อนื่อนต้องตั้งค่า(ใน PC นะครับ)ให้แสดงไฟล์ทั้งหมดก่อน เพราะใน Mem. นั้นจะมีการซ่อนไฟล์บางตัวไว้ซึ่งเป็นไฟล์ระบบครับ หากไม่ได้ทำการแจ้งให้แสดงไฟล์พวกนี้ เวลา Copy ไฟล์ไปใส่ไว้ใน Mem. ตัวใหม่ ไฟล์ระบบเหล่านี้จะไม่ได้ถูก Copy ไปด้วย จึงเป็นเหตุให้ไม่สามารภเรียกใช้งานได้ครับ...ทำให้ต้อง Format Mem ใหม่สถานเดียว ซึ่งจะทำให้ไฟล์ต่างๆ หายไปหมดด้วยเหมือนกัน...

ดังนั้น...ทางที่ดีควรดำเนินการ...ดังนี้
1. Mem ใหม่มีอะไรที่อยากเก็บไว้บ้าง ให้ใช้ Card Reader(ถ้ามี) Copy ลง PC เก็บไว้ก่อน ถ้าไม่มีก็ให้ย้ายไปเก็บใน Mem. ของโทรศัพท์(ซึ่งไม่รู้ว่าจะทำได้รึป่าวนะคับ)ก่อน Format ครับ
2. Mem. เก่า(ยี่ห้อ Nokia 128MB ที่น่าจะยังอยู่) ยังไม่ได้ลบ Program ทิ้งใช่รึป่าว ให้ทำการ Copy ลงไปใน Mem. ใหม่ที่ผ่านการ Format แล้ว(หรืออาจจะยังไม่ Format ก็คงได้มั้ง)...แต่ต้องทำตามขั้นตอนที่บอกไปแล้วด้านบนนะครับ...คือ...ต้องสั่งให้เครื่องแสดงไฟล์ระบบที่ซ่อนอยู่ออกมาด้วยถึงจะทำให้ใช้งานได้ครับ

พิมพ์มาซะยาว...จะอ่านแล้วเข้าใจมั้ยคับเนี่ย....
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 16:34  

คือ หลังจากใช้มาจา 3 อาทิตย์แว้ว เพิ่งสะกิดใจได้ว่า

ร้านมัน set GPRS ให้อ่ะ แล้วทีนี้มันชอบมีข้อความอารายม่ายยู้เข้ามาให้อ่านบ่อยๆ แบบนี้จะเสียเงินป่าวครับ แล้ว ถ้าไม่ใช้จะปิดได้ป่ะ เผื่อวันไหนถ้าอยากใช้ค่อยเปิดใหม่อ่ะ แล้วถ้าปิดได้ปิดไงอ่ะครับ

เมื่อวานเพื่อนซื้อ sumsung x700 มา แล้วก็ลอง บูตู๊ด กัน link กันระหว่างเครื่อง ผมสงสัยคือ
เราจะไปเปลี่ยน passcode ของเครื่องเรายังไงอ่ะ และ ทำไมเวลา link กันแล้ว เพื่อนมันเข้ามาเครื่องผมได้อ่ะ เห็น file และ folder ผมหมดเยย แต่ผมไม่ยักก่ะเข้าเครื่องเพเื่อนได้เลย จะต้องทำไงอ่ะครับถึงเข้าเครื่องเพื่อนได้อ่ะ

พลาสติกที่ติดกับกล้องตอนนี้มัน ลอกออกแล้ว ทำไงดีอ่ะ กลัวกล้องเป็นรอยอ่ะ T_T

เอ...ไม่เคยทำเหมือนกันนะครับ...แต่ว่า...มันเห็นไส้เห็นพุงกันขนาดนั้นเลยเหรอคับ...อาจเป็นไปได้ว่าการที่เครื่องเพื่อนเห็นอารายต่อมิอารายในเครื่องคุณ แต่คุณไม่เห็นของเค้าเนี่ย อาจเกิดจากการที่เพื่อนคุณเป็นฝ่าย Connect เข้าหาคุณแล้วคุณอนุญาติให้เข้ามาก็ได้มั้ง คราวหน้าลองใช้เครื่องคุณ Connect เข้าไปดูเครื่องเค้าบ้างสิครับ เผื่อจะเห็นบ้าง...ลองดูนะ...ได้ผลยังไงบอกด้วย เพราะไม่เคยทำเหมือนกัน...แต่อยากรู้อ่ะคับ...หุหุหุ

เรื่องพลาสติกลอกออกอ่ะ...แก้ไม่ยากครับ ไปซื้อฟิล์มมาติดครับ ลงทุนหน่อย ไม่น่าจะเกิน 150 บาท ซื้อที่ร้านที่คุยกันได้ให้เค้าตัดให้ได้ขนาดพอดีกับตัวกล้องแล้วติดซะ ติดดีๆ ไม่ให้มีฟองอากาศ รับรองกล้องยังใช้ได้ดี ชัดทุกรูป ผมลองมาแล้วครับผม...อิอิ
oarja
Year's Star

หัวข้อ : หนักมั้ย
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 17:32  

ตัวเครื่องหนักมั้ย ตั้ง 134 กรัมแหนะ
nongair.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 17:54  

เอาสมาสมู่วี่ลงเครื่องแต่ก็อ่านไฟล์นามสกุล .avi ไม่ได้เซงจิงๆใครก้ได้บอกวิธีแก้ที แล้วตัวสมาสมุ่วี่ในคอมอ่ะ มันให้ใส่โคตผมลองใช้โปรแกรมแล้วใส่ก้ไม่ได้พอไม่ใส่เวลาแปลงไฟล์ก็เป็น Deme ขาวดำบางจังหวะเซงจิงๆ โคตสมาสมูวี่บนคอมผมนะคับ 51323 ใส่26517 ก็ผิดใครมีโคตบอกผมทีปวดหัวมากเลยกับโปรแกรมนี้
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 19:29  

หวัดดีครับไม่ได้เข้าซะนานเลย พอดีเนตที่บ้านต่อเนตไม่ได้เลยครับ

คุณ Aucifer ใช้ของ AIS รึเปล่าครับ ถ้าใช้คงเป็นบริการของ mLIVE! มันจะมีข้อความข่าวสารต่างๆใช่รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คงเป็นบริการ mLIVE! มันจะไม่เสียเงินครับ (เพราะเคยเป็นมาก่อนเหมือนกัน) ถ้าไม่อยากใช้ก็มีวิธีปิดครับ คือเข้าไปที่ ส่วนตัว --> Ais Service --> mLIVE! --> Activation --> off
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : โอ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:09  

- ขอบคุณมากคับ ที่ตอบ คือเรื่อง Memcard เดี๋ยวผมจะลอง Format ดูละกันคับ อันนี้ไม่ต้องห่วง

- ข่าวต่อมา N80 กระผม ส่ง0 ไปแล้วคับท่าน ด้วยเหตุที่ว่า ช่องเสียบสาย USB หลวมซะงั้น เกิดจาก วิธีถอดที่ไม่ถูกต้อง ผมไปคุยกับ พนักงาน
เค้าบอกว่า วิธีถอดที่ถูกต้องคือ หักลงเบาๆอ่า ถ้าเกิดเราดึงออกดื้อๆ มาจะทำให้หลวม อ่ะคับเค้าบอกงี้อ่า

สุดท้าย เพิ่งซื้อมาได้ 3-4 วัน ต้องส่งศูนย์ ซะละ รออีก 2 วัน อะไรมันจะซวยขนาดเน้
ส่งศูยน์ ที่ฟิวเจอร์ รังสิตคับ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:13  

เกือบลืมคับเกือบลืม

เค้าว่ากันว่า หูฟัง ของ 3250 ถ้าเอามาใช้กับ N80 จะเยี่ยมมากๆ เหรอคับ?
ผมเลยไปถาม0 ดูเค้าบอกว่ายังไม่มาอ่า แล้วผมก็เดินดูที่เค้าขายมือถือตามตู้เล่นๆ
ดันเจอ หูฟัง 3250 ซะงั้นน่ะ เป็นอึ้ง!! ผมเลยถามเค้าบอกว่าเป็นของจริง
ราคา 1,100 บาทอ่ะคับ ผมก็ถอดๆออกมาดู ก็โอเคนะ มีโลโก้โนเกีย มี Serial number
คือเหมือนของจริงมากๆ หรือว่าจะเป็นของจริงหว่าอันนี้ผมก็ไม่รู้อ่าคับ คืออยากถามพี่ๆว่ามันจะเป็นของจริงป่ะหว่า
อยากได้มากๆเลยอ่ะ (ที่ฟิวเจอร์ รังสิต อีกตามเคย โซน IT Mobile งับ)
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:41  

ขาจร ผู้เขียน:

อืม..ปกติถ้าซื้อ Mem มาจากที่ร้านนี่เค้าจะต้อง Copy ข้อมูลจาก Mem เก่าให้เราก่อนนะครับ ทีนี้ก็เป็นไปได้ว่าคนทำนี่อาจจะเป็นมือใหม่...การ Copy ที่ถูกต้องถ้าทำผ่าน Card Reader นั้นก่อนื่อนต้องตั้งค่า(ใน PC นะครับ)ให้แสดงไฟล์ทั้งหมดก่อน เพราะใน Mem. นั้นจะมีการซ่อนไฟล์บางตัวไว้ซึ่งเป็นไฟล์ระบบครับ หากไม่ได้ทำการแจ้งให้แสดงไฟล์พวกนี้ เวลา Copy ไฟล์ไปใส่ไว้ใน Mem. ตัวใหม่ ไฟล์ระบบเหล่านี้จะไม่ได้ถูก Copy ไปด้วย จึงเป็นเหตุให้ไม่สามารภเรียกใช้งานได้ครับ...ทำให้ต้อง Format Mem ใหม่สถานเดียว ซึ่งจะทำให้ไฟล์ต่างๆ หายไปหมดด้วยเหมือนกัน...

ดังนั้น...ทางที่ดีควรดำเนินการ...ดังนี้
1. Mem ใหม่มีอะไรที่อยากเก็บไว้บ้าง ให้ใช้ Card Reader(ถ้ามี) Copy ลง PC เก็บไว้ก่อน ถ้าไม่มีก็ให้ย้ายไปเก็บใน Mem. ของโทรศัพท์(ซึ่งไม่รู้ว่าจะทำได้รึป่าวนะคับ)ก่อน Format ครับ
2. Mem. เก่า(ยี่ห้อ Nokia 128MB ที่น่าจะยังอยู่) ยังไม่ได้ลบ Program ทิ้งใช่รึป่าว ให้ทำการ Copy ลงไปใน Mem. ใหม่ที่ผ่านการ Format แล้ว(หรืออาจจะยังไม่ Format ก็คงได้มั้ง)...แต่ต้องทำตามขั้นตอนที่บอกไปแล้วด้านบนนะครับ...คือ...ต้องสั่งให้เครื่องแสดงไฟล์ระบบที่ซ่อนอยู่ออกมาด้วยถึงจะทำให้ใช้งานได้ครับ

พิมพ์มาซะยาว...จะอ่านแล้วเข้าใจมั้ยคับเนี่ย....

-- เอ่อ คุณขาจรคับ ข้อมูลในเม็มของ nokia ผมถูกร้านลบไปซะเร้วว -*-
ซวย EP.3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนเรื่องการตั้งเวลาของ n 80 คะ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:47  

คือว่าเรื่องตั้งเวลาที่โชว์หน้าจอเป็นปกติ แต่ว่าถ้าลองเข้าไปดูที่รายละเอียดข้อความจะพบว่าเวลาของข้อความที่เราได้รับจะถูกบวกไป 7 ชั่วโมง เช่นคุณได้รับข้อความเวลา 7 โมง เช้าแต่รายละเอียดข้อความจะโชวเวลาที่คุณได้รับข้อความเป็น บ่าย 2 โมง ไม่ทราบว่าใครเป็นแบบนี้บ้างคะ รบบกวนบอกวิธีแก้หน่อยคะ
xvp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 23:27  

เป็นเหมือนกันง่ะ
ใครมีวิธีแก้บอกด้วยนะฮ้า

เอ่อ แล้วขอเขลานิดนึง
ลงโปรแกรมเสดแล้ว ลบอะไรทิ้งไปได้มั่งป่าวคะ
หรือต้องเก็บมันไว้ทั้งหมด
ท่มันเปนตัว installer อะค่ะ Razz
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 09:42  

เกือบลืมคับเกือบลืม

เค้าว่ากันว่า หูฟัง ของ 3250 ถ้าเอามาใช้กับ N80 จะเยี่ยมมากๆ เหรอคับ?
ผมเลยไปถาม0 ดูเค้าบอกว่ายังไม่มาอ่า แล้วผมก็เดินดูที่เค้าขายมือถือตามตู้เล่นๆ
ดันเจอ หูฟัง 3250 ซะงั้นน่ะ เป็นอึ้ง!! ผมเลยถามเค้าบอกว่าเป็นของจริง
ราคา 1,100 บาทอ่ะคับ ผมก็ถอดๆออกมาดู ก็โอเคนะ มีโลโก้โนเกีย มี Serial number
คือเหมือนของจริงมากๆ หรือว่าจะเป็นของจริงหว่าอันนี้ผมก็ไม่รู้อ่าคับ คืออยากถามพี่ๆว่ามันจะเป็นของจริงป่ะหว่า
อยากได้มากๆเลยอ่ะ (ที่ฟิวเจอร์ รังสิต อีกตามเคย โซน IT Mobile งับ)

ผมเดาว่าเป็นของจิง
ที่ได้มาจากการจิ๊กของในกล้องลูกค้า

ของ80เสียงดีกว่า
แต่ที่ต้องการกันคือชุดรีโมท

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 24 Jun 2006 13:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนเรื่องการตั้งเวลาของ n 80 คะ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 09:49  

empire_earth ผู้เขียน:
เราเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ประจำค่ะ แต่ไม่เคยโพสตอบอะไร นี่เพิ่งได้ฤกษ์สมัครก็เพราะมีปัญหาจะถามอ่ะคะ

เวลามี SMS เข้ามา รายละเอียดเวลาที่ SMS เข้า มันไม่ตรงกับความเป็นจริงค่ะ เช่น smsเข้า 8.00 แต่มันจะโชว์ว่าเข้าเมื่อ 1.00 คือเวลาจะห่างกันประมาณ 7ชม.อ่ะคะ ไม่รู้ต้องตั้งค่าอะไรยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

อ้อ...N80 ของเรา ซื้อมาเมื่อ 27/5 อ่ะคะ สีดำค่ะ ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ฝาแบตก็แน่นดี โดยรวมก็ถือว่าโอเคค่ะ ชอบๆๆ

Anonymous ผู้เขียน:
คือว่าเรื่องตั้งเวลาที่โชว์หน้าจอเป็นปกติ แต่ว่าถ้าลองเข้าไปดูที่รายละเอียดข้อความจะพบว่าเวลาของข้อความที่เราได้รับจะถูกบวกไป 7 ชั่วโมง เช่นคุณได้รับข้อความเวลา 7 โมง เช้าแต่รายละเอียดข้อความจะโชวเวลาที่คุณได้รับข้อความเป็น บ่าย 2 โมง ไม่ทราบว่าใครเป็นแบบนี้บ้างคะ รบบกวนบอกวิธีแก้หน่อยคะ

เครื่องมันนึกว่าเราอยู่ลอนดอนมั้ง 555

เข้า เมนู นาริกา
เลือกการตั้งค่า
เลือกเขตเวลา
เลือก GMT +7:00กรุงเทพฯ(กรุงเทพฯ)

หายแน่จ้า
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 09:59  

xvp ผู้เขียน:
เป็นเหมือนกันง่ะ
ใครมีวิธีแก้บอกด้วยนะฮ้า

เอ่อ แล้วขอเขลานิดนึง
ลงโปรแกรมเสดแล้ว ลบอะไรทิ้งไปได้มั่งป่าวคะ
หรือต้องเก็บมันไว้ทั้งหมด
ท่มันเปนตัว installer อะค่ะ Razz

ลองอ่านวิธีลบธีมดู

แล้วอ่านการลบขั้นที่ 1-2

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169275&postdays=0&postorder=asc&start=0

ขั้นที่1ลบได้เลยโดยโปรแกรมและธีมจะยังไม่หายไปจ้า
แต่จะเป็นการเพิ่มพื้นทีให้กับเครื่อง(หรือจะเก้บไว้ส่งให้เพื่อนไปติดตั้งก้ได้)
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 10:19  

lovegnaf ผู้เขียน:
อ้างถึง:
artkab
เอ่อ
1.ผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่สามารถลงกับ N80 ได้บ้างอ่ะครับ และหาจากที่ไหนอ่ะ
2.ผมเห็นบางคนใช้ msn ผ่านมือถือ n80 มีป่าว และหาได้ที่ไหนอ่ะครับ

มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

คือว่าเราโหลดมาแล้วแต่พอกด Install ลงโทรศัพท์
ก้อลงไม่ได้ จาขึ้นคำว่า Expired certificate ตลอดเลยค่ะ
รอบกวนนายอาร์ท หรือใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะ

เวปธีมนั้นบางอันมันมั่วรุ่นนะ
ลองเวปนี้ดู
http://www.techteam.gr/mobile/themes/index.php?act=v&a=Nokia%20N80&num=8&ord=&pag=8

http://www.zedge.net/?p=themes

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n80-themes/1/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sms
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 11:10  

อ้างถึง:
Posted: 24 Jun 2006 09:49 หัวข้อ: Re: รบกวนเรื่องการตั้งเวลาของ n 80 คะ
--------------------------------------------------------------------------------

empire_earth ผู้เขียน:

เครื่องมันนึกว่าเราอยู่ลอนดอนมั้ง 555

เข้า เมนู นาริกา
เลือกการตั้งค่า
เลือกเขตเวลา
เลือก GMT +7:00กรุงเทพฯ(กรุงเทพฯ)

ลองเลือกแล้วครับแต่ก้อไม่ผล sms ก้อยังไม่ตรงอยู่ดี เคยส่ง 0 ก้อซ่อมไม่ได้(ปิ่นเกล้า)พนักงานบอก สงสัยต้องรอ เฟริม์แวร์ตัวใหม่ (มั่ง)เพราะบางรุ่นก็เคยเป็น แต่ ที่ผมเป็น ๆเฉพาะ กับเครือข่ายของ ais เท่านั้นนะครับ เท่าเพื่อนที่เป็น ดีแตก ส่งมาผมไม่เป็น (ผมก็ใช่ดีแตกครับ) แต่ เครือข่ายอื่นยังไม่เคยลองนะ เพื่อนๆ ใครเป็นอีกบ้างคับ ลองมาหลายวิธีและ เซต ก้อหลายครั้งไม่หายครับ[/quote][/code]
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 11:15  

งงเลยทีนี้

ผมไม่เป็นนะ พอตั้งที่บอกก้หาย FW ผมตัวเก่าด้วย

ทำไงละทีนี้ขอดูก่อน

ไอ 0 บางทีมันยังรู้น้อยกว่าเราเลย(T_T)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:21  

คือผมอยาก set Birthday ไว้ในมือถืออะครับ แต่ดูๆแล้วไม่เห็นมันจะมีให้เซทเลย Sad
ใครพอจะมีโปรแกรมหรือวิธี ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณคร้าบ
lovegnaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:32  

ขอบคุณ นายอาร์ท (artkab) มากๆเลยนะคะ
เรื่องเว็บของ ธีม[/quote]
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:45  

ขอบคุณ นายอาร์ท (artkab) มากๆเลยนะคะ
เรื่องเว็บของ ธีม

ยินดีคับ ถ้าช่วยได้
อีกอย่างธีมที่ติดตั้งไม่สำเร้จจะอยู่ในเครื่องอย่าลืมลบด้วย
ทำตามขั้นตอนที่1(เท่านั้น(สำหรับธีมที่ติดตั้งไม่สำเร็จ))
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 13:12  

คือผมอยาก set Birthday ไว้ในมือถืออะครับ แต่ดูๆแล้วไม่เห็นมันจะมีให้เซทเลย Sad
ใครพอจะมีโปรแกรมหรือวิธี ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณคร้าบ

เข้าเมนู ปฏิทิน
เลือกวัน เลือกรายการใหม่ เลือกวันครบรอบ
แล้วพิมว่า ที่รักเกิด 555
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 13:14  

ไปช๊อป ดีกว่า
ดึกๆจะมาใหม่นะทุกคน
ไปตัดผมด้วยยาวมากละเด็วเป็นโจร555

เอ...เห็นมี มินิเอสดี 2 จิ๊ก ด้วย
2500 แพงจัง
เครื่องจะอืดมะถ้าผมจะซื้อมาใช้
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนเรื่องการตั้งเวลาของ n 80 คะ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:28  

เอ...เครื่องผมไม่เป็นนะครับ เวลาปกติดีทุกอย่างอ่ะ แต่ผมเซ็ตค่าแบบนี้นะ

เข้าไปที่ Menu เลือก Tools เลือก Settings เลือก Date & time

คราวนี้ไปที่ช่อง Time zone เลือกเป็น "Local time"
แล้วที่ช่อง Network operator time เลือกเป็น "Auto update"

...รู้สึกว่าพอเราตั้งค่าตามนี้แล้วมันจะให้ Restart เครื่องใหม่นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าทั้ง 2 อันเลยรึป่าว...

ที่เซ็ตค่าทั้ง 2 อย่างก็เพื่อให้เครื่องตั้งเวลาตามเวลาท้องถิ่นของเราเองในขณะนั้น หรือก็คือให้เซ็ตเวลาตามเวลาที่เสาสัญญาณของเครือข่ายตั้งไว้นั่นเอง...ลองกันดูครับผม...
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:42  

สามารถใช้ตัวโปรแกรม Calendar ที่มีในเครื่องได้เลยครับ

เข้าไปแล้วก็เลือกไปวันที่ต้องการตั้งโดยการเลือก Options เลือก New entry เลือก Anniversary

ช่อง Occasion ก็ใส่ชื่อเหตุการณ์ที่ต้องการ
ช่อง Date ก็วันที่ที่เราเลือกอยู่แล้ว
ช่อง Alarm ตั้งก็ได้ไม่ตั้งก็ได้ ถ้าตั้งก็จะมีการเซ็ตเวลาว่าจะให้เตือนตอนกี่นาฬิกา วันไหน
ช่อง Synchronisation ไม่ต้องสนใจมันหรอกครับ เพราะเป็นการตั้งค่าความสำคัญเวลาทำการเชื่อมต่อกับเครื่องอื่นเพื่อถ่ายข้อมูล อย่าง Private ก็ส่วนตัวคนอื่นโหลดไปไม่ได้...แต่ถ้าตั้งเป็น Plublic ก็เป็นเรื่องที่คนอื่นๆ สามารถโหลดไปใช้ได้

คราวนี้มันก็จะเตือนคุณทุกปีเลยจนกว่าจะลบออกหรือเลิกใช้ขายเครื่องทิ้งไปโน่นเลยครับ... Laughing
lovegnaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:31  

มีปัญหาอีกแล้วค่ะ
โหลด ธีม มาพอจะกดติดตั้ง เครื่องก็โหลดทำท่าจะติดตั้ง
อีกแปบขึ้นมาว่า "ใบอนุญาติหมดอายุ" อย่างนี้เครื่องเป็นอะไรรึป่าว
โหลด ธีมมาเท่าไรก็ลงไม่ได้สักรูปเลยค่ะ ขึ้น แบบนี้ตลอด
ทำไงดี
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:35  

โหลด ธีม มาพอจะกดติดตั้ง เครื่องก็โหลดทำท่าจะติดตั้ง
อีกแปบขึ้นมาว่า "ใบอนุญาติหมดอายุ" อย่างนี้เครื่องเป็นอะไรรึป่าว
โหลด ธีมมาเท่าไรก็ลงไม่ได้สักรูปเลยค่ะ ขึ้น แบบนี้ตลอด
ทำไงดี

อ่านะ...ไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะทำไง...ที่บ้านผมโหลดเฉพาะ Series60 V.90 นี่เก็บไว้ 70 กว่า Theme ยังลองไม่หมดเลยครับ แต่ก็ไม่เคยเจอปัญหา Theme หมดอายุเลยนะครับเนี่ย...งงเหมือนกัน...มีงี้ด้วยเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:44  

ลบกวนหน่อยสิคะ อยากรุว่า wi-fi ทามไงอ่า คือแบบไม่รุเลยอ่าติดตั้งไงหรอ??
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 18:27  

อ้างถึง:
artkab
เอ่อ

มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

เวปธีมนั้นบางอันมันมั่วรุ่นนะ
ลองเวปนี้ดู
http://www.techteam.gr/mobile/themes/index.php?act=v&a=Nokia%20N80&num=8&ord=&pag=8

http://www.zedge.net/?p=themes

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n80-themes/1/

- อ่ะโห ธีมสวยสุดๆ ขอบคุณมากคร้าบบ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 18:33  

ลบกวนหน่อยสิคะ อยากรุว่า wi-fi ทามไงอ่า คือแบบไม่รุเลยอ่าติดตั้งไงหรอ??

คือไม่ต้องทำอะไรเลยคับ ให้คุณไปอยู่ที่ๆ มี Wireless Lan
ใช่ป่ะคับ แล้วคุณเข้าไปดูที่ Menu > Connectivity > ละก็ connect manager ประมาณนี้คับ แล้วเลือก Lan ดู แล้วมันจะบอกชื่อเครือข่าย

หากไม่อยากเสียเวลาเชคดู ก็ให้เข้า Web browser ไปเลยคับ เวลาโหลด มันจะขึ้น Access Point ให้เลือก เลือกอันที่เป็น Lan อ่ะคับ อย่าเลือก GPRS นะคับ เดียวจะเสียตัง แถมยังไม่ได้ใช้ WiFi อีก
*ให้เลือก Lan ครับ ละกด ไปเลย รอสักครู มันจะทำการค้นหา spot ไม่นานมันก็จะขึ้นชื่อเครือข่าย แล้วก็กดตกลง จากนั้นก็ท่องเวปไปเลยคร้าบบ

ผมลองเล่นแล้ว ฟรีคับงานนี้ อือม์ โปรแกรม ท่องเวป ที่อยู่ในเครื่งอ่านภาษาไทย ได้คับ ผมลองเล่นแล้ว มีเมาส์ด้วย คือไม่ต้องพึ่ง Opera เลย หา crack ก็ยาก ลองเล่นดูครับ ไม่ได้ไงก็ว่ามาอีกที
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : n.error CS [SIIT@TU] Shift To The CS!!
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 18:38  

เหอๆ รบกวนเม็มเก่า ของโนเกีย ที่โปรแกรมมาจาก ศูนย์ ของใครยังไม่ได้ลบอ่าคับ อยากกู้ข้อมูลจังง่า ใครยังไม่โดนลบมั่งคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 19:46  

คือไม่ต้องทำอะไรเลยคับ ให้คุณไปอยู่ที่ๆ มี Wireless Lan
ใช่ป่ะคับ แล้วคุณเข้าไปดูที่ Menu > Connectivity > ละก็ connect manager ประมาณนี้คับ แล้วเลือก Lan ดู แล้วมันจะบอกชื่อเครือข่าย

หากไม่อยากเสียเวลาเชคดู ก็ให้เข้า Web browser ไปเลยคับ เวลาโหลด มันจะขึ้น Access Point ให้เลือก เลือกอันที่เป็น Lan อ่ะคับ อย่าเลือก GPRS นะคับ เดียวจะเสียตัง แถมยังไม่ได้ใช้ WiFi อีก
*ให้เลือก Lan ครับ ละกด ไปเลย รอสักครู มันจะทำการค้นหา spot ไม่นานมันก็จะขึ้นชื่อเครือข่าย แล้วก็กดตกลง จากนั้นก็ท่องเวปไปเลยคร้าบบ

ผมลองเล่นแล้ว ฟรีคับงานนี้ อือม์ โปรแกรม ท่องเวป ที่อยู่ในเครื่งอ่านภาษาไทย ได้คับ ผมลองเล่นแล้ว มีเมาส์ด้วย คือไม่ต้องพึ่ง Opera เลย หา crack ก็ยาก ลองเล่นดูครับ ไม่ได้ไงก็ว่ามาอีกที

ทำไม โปรแกรม Web ในเครื่องผมมันอ่านไทยไม่ได้หว่า .. เหอๆๆ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:53  

-MeeTz- ผู้เขียน:

ทำไม โปรแกรม Web ในเครื่องผมมันอ่านไทยไม่ได้หว่า .. เหอๆๆ

จริงๆแล้วมันอ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง
แล้วแต่เวปนะ ผมลองเข้าหลายๆเวปดุนะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:57  

ผมจะใส่ เมม 2G เครื่องมันจะอืดกว่า 1G มะ
แล้ว 128 กับ 1G มันอืดต่างกันมะ
วานผู้ที่เปลี่ยนแล้วบอกที
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 22:05  

ทำไงดี

จนปัญญาเหมือนกาน
ไม่เคยเจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 00:17  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ค่ะ

เฟิมแวร์อันนี้อ่ะ ใหม่สุดป่าว

V 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 00:57  

ขอบคุณ คุณ ขาจร และ คุณ artkab มากครับ ที่บอกวิธี set birthday Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:31  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ค่ะ

เฟิมแวร์อันนี้อ่ะ ใหม่สุดป่าว

V 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Cool

ล่าสุดละงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:34  

ผมจะใส่ เมม 2G เครื่องมันจะอืดกว่า 1G มะ
แล้ว 128 กับ 1G มันอืดต่างกันมะ

ผมว่า 1GB มันก็สุดจะอืดแล้วนะคับ ตอนมันอ่านตอนเปิด Menu ง่ะคับ
ผมว่า 2 Gb ไม่รอมันอ่านเป็นวันเลยเหรอ เหอๆ 1GB ก็เก็บข้อมูลได้เหลือเฟือละงับ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:36  

ผมว่า 1GB มันก็สุดจะอืดแล้วนะคับ ตอนมันอ่านตอนเปิด Menu ง่ะคับ
ผมว่า 2 Gb ไม่รอมันอ่านเป็นวันเลยเหรอ เหอๆ 1GB ก็เก็บข้อมูลได้เหลือเฟือละงับ

กำ ลืม login
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : n.error CS [SIIT@TU] Shift To The CS!!
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:38  

งืม แต่ว่า เรื่อง support ภาษาไทยง่า Opera สุดๆละ
เง้อออ เมื่อไหร่มันจะซ่อมเสร็จซะที -*- จ๊าคๆ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 02:58  

1Gนี่เวลาเข้าเมนูจะอืดเท่าเดิม(เท่า128)
แต่เวลาโหลดเพลงเปิดรูปจะอืดขึ้น
เข้าใจถูกปะ

(ไม่หลับไม่นอนกันบ้างหรือไง555)
AaGalzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 11:30  

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 1 อาทิตย์ค่ะ
อยากเอา Theme ลงเครื่อง รบกวน
ช่วยสอนทีค่ะ
lovegnaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 12:27  

เครื่องลง ธีม ไม่ได้ ที่ขึ้นว่า "ใบรับรองหมดอายุ" อยากถามว่า
เราจะโทรไปถามที่ ศูนย์ ไหนได้บ้างว่าเครื่องเป็นอะไร
000444
Year's Star

หัวข้อ : รวยไม่จริงนี่หว่า
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 19:01  

คนที่ทำมาใช้ n80 นะ มีรถเก๋งป้ายแดงขับรึเปล่า ถ้าไม่มีไม่ต้องทำมาหรูใช้N80 แล้วขึ้นรถเมล์หรอก อายแทนหวะ Laughing Laughing Laughing
000444
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 19:02  

คนที่ทำมาใช้ n80 นะ มีรถเก๋งป้ายแดงขับรึเปล่า ถ้าไม่มีไม่ต้องทำมาหรูใช้N80 แล้วขึ้นรถเมล์หรอก อายแทนหวะ
waww
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 19:11  

อยากถามคะ ว่า พอจะโอนถ่ายเพงลงมือถืออ่า พอรอมันโหลดลงมือถือ การจะมีหน้าต่างขึ้นมาว่า การเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ล้มเหลวหากคุณกำลังใช้การเชื่อมต่อ Bluetooth คุณอาจต้องยอมรับคำขอการเชื่อต่อจากอุปกรณ์ หมายความว่าไงอ่า เราจะลงเพงลงไม่ได้อ่า แต่เราไม่ได้เปิด Bluetooth ไว้นะ บอกที เราจะบ้าตายอยู่และลงเพงไม่ได้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รวยไม่จริงนี่หว่า
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 19:52  

000444 ผู้เขียน:
คนที่ทำมาใช้ n80 นะ มีรถเก๋งป้ายแดงขับรึเปล่า ถ้าไม่มีไม่ต้องทำมาหรูใช้N80 แล้วขึ้นรถเมล์หรอก อายแทนหวะ Laughing Laughing Laughing

ผมใช้ n80 ไม่มีรถป้ายแดง แต่พอใจที่จะซื้อ มีไรมั๊ย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:08  

จริงๆแล้วมันอ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง
แล้วแต่เวปนะ ผมลองเข้าหลายๆเวปดุนะ

เว็ปส่วนใหญ่ก็อ่านไมได้นะ

แล้วแต่ Encoding ของเว็ปครับ

จำไม่ได้แล้วเหมือนกัน ว่า ต้องแบบไหนถึงจะอ่านออก

แต่ที่พูดคือ รวมๆนะ รวมถึงเว็ปนี้ด้วย Smile
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:09  

ใช้ 1GB อยู่ ก็ พอรับได้ ไม่ได้ช้าขนาด มากมาย นะ

แต่ 2GB คงไม่เอาอะ เหอๆๆ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รวยไม่จริงนี่หว่า
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:10  

คนขับ Ferrari ใช้มือถือขาวดำก็มี จะอะไรมากมายล่ะ มันคือความต้องการของแต่ละคน
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:14  

ถึงพวกคนที่ซื้อ N80 บางคนจะไม่มีรถป้ายแดงขับกันน่ะขอรับ ถึงแม้จะขึ้นรถเมล์(ผมก้คนนึงล่ะที่ขึ้นบ้าง และใช้ n80 ด้วย) แต่ผมก็เชื่่อ น่ะครับว่า พวกเราไม่ทำให้ใครเดือดร้อน และ เวลาใช้ก็ไม่ได้ขึ้นไปเยียบบนหัวบิดามารดาคุณเข้านิครับ แล้วคุณจะเดือดร้อนแทนพวกผมทำไม อีกอย่างน่ะครับ พวกผมก็ไม่ได้ แบมือขอเงินจากคุณซักก่ะหน่อย ดังนั้นคุณไม่จำเป็นต้องมาเดือดร้อนหรอกครับ ขอบคุณที่อายแทนน่ะครับ แต่ผมว่าคุณเก้บไว้อายพฤติกรรมที่คุณทำไป ที่ได้รับจาก ผู้ที่เลี้ยงดูคุณมาดีกว่าน่ะครับ

ป.ล. ขอโทษทุกๆคนในบอร์ด้วยน่ะครับ ที่ใช้คำพูดที่ไม่เหมาะ หากเห็นว่าไม่เหมาะสมที่ผมทำแบบนี้ แจ้งลบได้เลยครับ ขอบคุณครับ
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:31  

ผมก็คนนึงที่ใช้ n80 แต่ไม่มีรถป้ายแดง ไม่มีบ้านหลังมหึมา ไม่มีเงินเป็นร้อยล้าน แต่ก็ยังซื้อ n80 มีไรป่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:10  

ไม่มีร๊อกป้ายดงป้ายแดงอ่ะ ไม่มีตังค์ซื้อ
จะเอาคันเก่าที่ใช้อยู่ไปขาย ก้อคงได้ราคาเท่ารถญี่ปุ่นป้ายแดงแค่สามคัน เสียดาย ตัดใจขายไม่ลง
ต้องใช้รถเก่าต่อไป แต่ไม่ค่อยขับเท่าไหร่อีกแหละ น้ำมันแพง นั่งรถไฟฟ้า สบายกว่าต๊างเย้อ
N80 เนี่ย ตอนไปซื้อ น้องคนขาย(สาวสวย) เค้าบอกว่ารุ่นนี้ถูกสุดแล้ว
ก้อเลยซื้อว่ะ แหม่อาย
000444 จังเลยเนอะ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:36  

1Gนี่เวลาเข้าเมนูจะอืดเท่าเดิม(เท่า128)
แต่เวลาโหลดเพลงเปิดรูปจะอืดขึ้น
เข้าใจถูกปะ

(ไม่หลับไม่นอนกันบ้างหรือไง555)

ผมรู้ละ เวลาเข้าเมนู ก็อืดมากก่า 128 คือมันจะโหลดข้อมูลอ่ะคับพี่ ส่วนเมม 1GB เวลาเปิดเครื่อง ทอสับเรามันจะ Install เพื่อเรียกข้อมูลทั้งหมดของ memCard สังเกตุว่า มะก่อนผมใช้ 6600 เปิดเครื่องมอืถือ มันไม่ install คือเรียกข้อมูลจากเมมการ์ด แต่มันจะไปช้าเอามากๆ ตอนเปิดเมนู

เหอะๆ N80 มันจะเรียกข้อมูลตอนเปิดเครื่องคับ แล้วจะเข้าเมนูเร็วกว่า series 60 มากๆ อ่า
ฟังเพลงดูรูปไงนี้ช้าก่า 128 แน่นอนอยู่แล้วงับ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:39  

เอ่อ คืออย่างงี้นะ บ้านผมก้ไม่ได้ร่ำรวยอะไร เรียนมหาลัยรัฐบาล แต่ว่า เราซื้อเพราะตอบสนองความต้องการ เหมือนคุณ อยากได้สิ่งของอะไรที่เราได้ครอบครองแล้วมีความสุข ไม่เบื่อ
มันก็ดีนิ เงินไม่สำคัญเท่ากับความรู้สึกหรอก หากคุณคิดว่าคนที่มี N80 ทุกคนต้องมีรถป้ายแดงขับ ไปตายละเกิดใหม่เหอะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:42  

แหม 000444 คนเดียวทำบอดป่วนเลยนะคับ
กลับมาเป็นปกติเถอะคับ
อย่าไปสนใจ คนที่มันไม่เคยมีความสุขกับชีวิต(ชีวิตมันจมอยู่กับความทุก)

ใช้ 1GB อยู่ ก็ พอรับได้ ไม่ได้ช้าขนาด มากมาย นะ

ผมตัดใจซื้อ1Gละ 2Gมันมากเกินไม่รู้จะเก้บอะไร 555
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:42  

มีเรื่องระทึกขวัญจาก ศูนย์ Nokia Care Centre ที่ ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต มาเล่าคับ 55+

พอดีวันนี้ผมไปรับเครื่องซ่อมอ่ะคับ ผมก็ไปนั่งรอ ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งยืนบ่นๆ อยู่หน้าห้อง Technicial บ่นกะคนซ่อม จับใจความได้ว่า เครื่องเค้าซ่อมมาแล้ว 43 เดือน ศูนย์ให้มารับวันนี้
แต่เค้านั่งรอมา 4 ชม. ปรากฎว่า ช่างบอกซ่อมไม่ได้ เค้าเลยวีนคับ เอามือถือเควี้ยงลงพื้นเลย ตะลึงกันไปทั้งศูนย์ เหอๆ
standk
Year's Star

หัวข้อ :

ไปจองแล้วครับ ได้เครื่องวันเสาร์นี้ ถามหน่อยครับว่าสีเงินนี่ลอกง่ายปะคับ เห็นคนขายบอก ไม่ล๊อกกกไม่ลอก
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:45  

standk ผู้เขียน:
ไปจองแล้วครับ ได้เครื่องวันเสาร์นี้ ถามหน่อยครับว่าสีเงินนี่ลอกง่ายปะคับ เห็นคนขายบอก ไม่ล๊อกกกไม่ลอก

โอ้ยไม่ลอกครับ แต่ว่า สีเงินเวลามือมันเป็นเหงื่อหน่อยมันจะเห็นรอยชัดกว่าแค่นั้นเอง เป็นธรรมดางับ สีมันอ่อนๆสะท้อนแสงแล้วมันจะเห็นรอยมือง่าย
แต่สีดำ มันจะเป็นสีดำด้านๆหน่อย รอยมือมันมองไม่ค่อยเห็น เวลาใส่เกราะกันกระแทกให้มันละสวยดี 55+ ผมสีดำงับ แต่สีเงินก็สวยนะหรูดี
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:48  

แหม 000444 คนเดียวทำบอดป่วนเลยนะคับ
กลับมาเป็นปกติเถอะคับ
อย่าไปสนใจ คนที่มันไม่เคยมีความสุขกับชีวิต(ชีวิตมันจมอยู่กับความทุก)

ผมตัดใจซื้อ1Gละ 2Gมันมากเกินไม่รู้จะเก้บอะไร 555

ซื้อ 2 GB มาตอนเปิดมือถือ ผมว่ามันต้อง install ป็นวันแน่ๆ เหอๆ
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:50  

มีเรื่องระทึกขวัญจาก ศูนย์ Nokia Care Centre ที่ ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต มาเล่าคับ 55+

พอดีวันนี้ผมไปรับเครื่องซ่อมอ่ะคับ ผมก็ไปนั่งรอ ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งยืนบ่นๆ อยู่หน้าห้อง Technicial บ่นกะคนซ่อม จับใจความได้ว่า เครื่องเค้าซ่อมมาแล้ว 43 เดือน ศูนย์ให้มารับวันนี้
แต่เค้านั่งรอมา 4 ชม. ปรากฎว่า ช่างบอกซ่อมไม่ได้ เค้าเลยวีนคับ เอามือถือเควี้ยงลงพื้นเลย ตะลึงกันไปทั้งศูนย์ เหอๆ

เป็นผมจะให้เพื่อนถ่ายรูปก่อนค่อยทุบโชว์แล้วเอาไปลงหนังสือพิมเลย ดัง

แต่ถ้าซ่อมไม่ได้จิงๆก็น่าจะเปลี่ยนเครื่องให้นะ 43 เดือน จิงหรือนี่(บางคนเปลี่ยนมือถือทุก6เดือน) ถ้า43เดือนจริง น่าจะเป็นรุ่น 3310 มั้ง 555

(น่าจะเป็น3-4เดือน มากกว่า 34เดือน)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 25 Jun 2006 21:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:52  

เหอะๆ พี่ๆงับ มีไรจะถาม เอ่อที่ผทเอาเครื่องไปซ่อมที่ 0 ให้มันดู USB ให้มันหลวมๆ

แต่รายการซ่อม ดูนะคับ

Symptoms : ต่อเข้า USB ไม่ได้
Tc Fault : ต่อเข้า USB ไม่ได้
Reason : อัพเกรดซอร์ฟแวร์, สิ่งแหลกปลอมที่เกิดจากฝุ่น
Remark : Upgrade Software / V3.0617.06.6

คือ สิ่งแปลกปลอมที่เกิดจากฝุ่น มันเก่วไรกะสาย USB หลวมเนี่ย ดูละงงแต๊ก 55+
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:55  

เหอะๆ พี่ๆงับ มีไรจะถาม เอ่อที่ผทเอาเครื่องไปซ่อมที่ 0 ให้มันดู USB ให้มันหลวมๆ

Reason : อัพเกรดซอร์ฟแวร์, สิ่งแหลกปลอมที่เกิดจากฝุ่น
Remark : Upgrade Software / V3.0617.06.6

คือ สิ่งแปลกปลอมที่เกิดจากฝุ่น มันเก่วไรกะสาย USB หลวมเนี่ย ดูละงงแต๊ก 55+

แล้วมันจะหายหรอไอ ต่อเข้า USB ไม่ได้ แต่แก้ด้วย Upgrade Software / V3.0617.06.6
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:57  

แล้วมันจะหายหรอไอ ต่อเข้า USB ไม่ได้ แต่แก้ด้วย Upgrade Software / V3.0617.06.6

ผมเลยงงแต๊กไงคับ คุณอาร์ท เอ้อแปลกดี เป็นวิธีซ่อมที่เหนือคำบรรยาย ช่อง USB หลวม แก้ด้วย software ศูนย์ โนเกียเท่านั้นคับที่ทำได้ น่านับถือๆ _/|\_
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:09  

นี่มีเวอร์ใช้ใหม่หั้ยอัพกานอีกแล้วหรอครับหรือว่าเวอร์ชั่นเดิมงะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:12  

คุณขาจรคับ มีตีมที่บ้านเยอะเลยหรอ รบกวนส่งหั้ยหน่อยจิคับ งิงิ ผมไปลองทำตีมที่ asmob มานะ เสียค่า sms 6 บาท แต่ไม่มีแม้แต่ลิ้งค์มาหั้ยโหลดเลยงะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:33  

ผมเลยงงแต๊กไงคับ คุณอาร์ท เอ้อแปลกดี เป็นวิธีซ่อมที่เหนือคำบรรยาย ช่อง USB หลวม แก้ด้วย software ศูนย์ โนเกียเท่านั้นคับที่ทำได้ น่านับถือๆ _/|\_

555+ Nokia Care ทำไปได้

แก้ USB หลวมด้วย อัพเกรดเฟิร์มแวร์ Evil or Very Mad
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:42  

unk21 ผู้เขียน:
คุณขาจรคับ มีตีมที่บ้านเยอะเลยหรอ รบกวนส่งหั้ยหน่อยจิคับ งิงิ ผมไปลองทำตีมที่ asmob มานะ เสียค่า sms 6 บาท แต่ไม่มีแม้แต่ลิ้งค์มาหั้ยโหลดเลยงะ

เน่าไปแล้วเวปนี้
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 23:20  

เอ่อ มะก่อนตอนผมใช้ 6600 ผมเห็นโปรแกรม Nokia 6600 Theme Maker ออกมาอ่ะคับ ไม่แน่ใจว่า 6600 Theme maker หรือว่า series 60 theme maker แต่คุ้นๆ 6600 เอออะไรก็ช่างเหอะ เหอๆ

ก็พอดีผมเข้าไปลองเล่นๆดู มันจะมี ธีมตัวอย่างให้ เหมือนกับ Theme City ของ N80 ที่เค้าเอามาให้โหลดกันเลยอ่ะ แล้วตัวโปรแกรม เวลาทำธีมแบบสีมันสวยมากๆ ผมงงจังอ่า ไม่แน่มันอาจจะใช้ กับ พวก nseries ได้ ไงผมไปลองดูก่อนได้คำตอบจะมาบอกคับ
standk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 00:29  

สมัครดีป่ะคับที่ 300บาท แล้ว ถ้าเครื่องมีปัญหาสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วัน
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 00:57  

standk ผู้เขียน:
สมัครดีป่ะคับที่ 300บาท แล้ว ถ้าเครื่องมีปัญหาสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วัน

ง่ะ โปรโมชั่นอะไรกันนี่ ผมมะเคยได้ยินอ่ะ แต่คิดว่าสมัครไปแล้วน่าจะคุ้มนะ ใช้ไปก่อน 6 วัน วันสุดท้าน ฟาดกะพื้นแรงๆ ละเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ 55+
ล้อเล่นๆ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 02:12  

ง่ะ ผมเคยเจอคนถามว่าลงธีมแล้ว มันบอกว่า ใบรับรองหมดอายุ หรือว่าไม่ผ่านการรับรอง !!
อะไรประมาณนี้ ผมก็ว่ามันแปลกๆ ผมเลยลอง ไปเปิด การรับรองไฟล์ดู แล้วมันก็ลงไม่ได้จริงๆ

มีวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ
ให้เข้าไปที่ menu > tools > application manager > setting >
ดูดีๆนะคับ แล้วมันก็จะมี อยู่ 2 ช่องให้เราตั้งค่าคือ

ช่องที่ 1 [การติดตั้งซอร์ฟแวร์] ให้เลือกเป็น [ทั้งหมด]
ช่องที่ 2 [ตรวจใบรับรองออนไลน์] ให้เลือกเป็น [ปิด]
แค่นี้แหละคับ

นี่เป็นการแก้ไขเบื้องต้นนะคับ หากยังลงไม่ได้ แสดงว่า ไฟล์อาจจะเสีย
ไม่ก็ ธีมที่ท่านๆ โหลดมาอาจใช้ไม่ได้กับ N80 งับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย n.error™ เมื่อวันที่ 26 Jun 2006 02:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 02:28  

เจอละครับ ที่แท้เจ้าโปรแกรมตัวนี้มันก็ชื่อ
Series 60 Theme Studio V3.0
เป็นโปรแกรม ทำธีมใช้เองเลย เหอๆ สะใจดี

Supported S60 Platform versions :
S60 2nd Ed
S60 2nd Ed FP1
S60 2nd Ed FP2
S60 2nd Ed FP3
S60 3rd Ed platforms

โหลดที่นี่เลยงับ
http://www.smart-mobile.com/downloads/Nokia/S60_TS_3_0_install.zip
[ขนาดประมาณ 74 MB งับ]

ใน forum ของ nokia มีคับ แต่โหลดไม่ได้ link broken

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย n.error™ เมื่อวันที่ 27 Jun 2006 01:39; ทั้งหมด 2 ครั้ง
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 03:12  

และนี่เป็นตัวอย่างธีมคับ หน้าตาอาจจะซ้ำๆกับเวปอื่นมั่ง เพราะมันมีในโปรแกรมที่ให้ไว้คับ เหอๆ ลองโหลดกันดู ฟรีเห็นๆ
armi

digitiles

saku

zebra

โหลดได้ที่นี่เลยคับ http://www.geocities.com/naimerror/mobiles/themes/theme.zip มีธีมอยู่ 4 ตัว ลงได้งับ ลองดูละ
n.error™
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 03:18  

แถมมขอรับๆ

เอาไปใส่ไว้ตอนเปิดทอสับก็เก๋ดีอ่าคับ Nokia N80 เหอๆ
วิธีเซ็ต Munu > Tools > Setting > Phone >General > Welcome Note / Logo > เลือก Image ละก็หาไฟล์รูปนี้คับ

ลองปิดเครื่องละเปิดใหม่ดู

เหอๆ ฟลัดกระทู้ซะคนเดียว อย่าเพิ่งเบื่อกันล่ะ 55+ กลัวบอร์ดเหงางับ
Cassy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 03:34  

มีใครเป็นบ้างมั๊ยค่ะ

ดูไฟล์ .AVI ไม่ได้อ่ะ แปลงเป็น .mp4ก้ยังดูไม่ได้อีก

ต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรถึงจะดูวีดีโอที่เอาลงโทสับได้

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 05:31  

เจอละครับ ที่แท้เจ้าโปรแกรมตัวนี้มันก็ชื่อ
เป็นโปรแกรม ทำธีมใช้เองเลย เหอๆ สะใจดี

Supported S60 Platform versions :
S60 2nd Ed

http://www.smart-mobile.com/downloads/Nokia/S60_TS_3_0_install.zip
[ขนาดประมาณ 74 MB ไม่ต้อง แคร็ก อะไรซักอย่างโหลดแล้วลงใช้ได้เลย]

หายากสุดๆคับ ก่าจะได้มา ใน forum ของ nokia มีคับ แต่โหลดไม่ได้ link broken
เดวผมจะเอาตัวอย่าง ธีมมาให้โหลดกัน อ้อมี user guide ให้ครับ ในไฟล์มันเลย โหลดโลด!!

เวิคเฉพาะS60 2nd Ed -S60 2nd Ed FP1 -S60 2nd Ed FP2 -S60 2nd Ed FP3
ผมลองทำแล้วไม่สำเร็จ(S60 3rd)ลักไก่ทำเป็นอันอื่นก็ลงได้บ้างไม่ได้บ้าง
ใครเวิคบอกทีของผมมันถามหาไฟอะไรไม่รู้

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย artkab เมื่อวันที่ 26 Jun 2006 05:36; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 05:33  

Cassy ผู้เขียน:
มีใครเป็นบ้างมั๊ยค่ะ

ดูไฟล์ .AVI ไม่ได้อ่ะ แปลงเป็น .mp4ก้ยังดูไม่ได้อีก

ต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรถึงจะดูวีดีโอที่เอาลงโทสับได้

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

.3gp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 10:09  

S60 2nd Ed

[ขนาดประมาณ 74 MB ไม่ต้อง แคร็ก อะไรซักอย่างโหลดแล้วลงใช้ได้เลย]

หายากสุดๆคับ ก่าจะได้มา ใน forum ของ nokia มีคับ แต่โหลดไม่ได้ link broken
เดวผมจะเอาตัวอย่าง ธีมมาให้โหลดกัน อ้อมี user guide ให้ครับ ในไฟล์มันเลย โหลดโลด!!

เวิคเฉพาะS60 2nd Ed -S60 2nd Ed FP1 -S60 2nd Ed FP2 -S60 2nd Ed FP3
ผมลองทำแล้วไม่สำเร็จ(S60 3rd)ลักไก่ทำเป็นอันอื่นก็ลงได้บ้างไม่ได้บ้าง
ใครเวิคบอกทีของผมมันถามหาไฟอะไรไม่รู้

.

ลองอ่านดูคับ ใครรู้วิธีการสร้าง
ผมติดตรงนี้ละ

มันถามหา certificate_file

public_key_file_name = nokia.key
certificate_file_name = nokia.cer

ใครรู้วิธีการสร้าง certificate_file บอกด้วยคับ
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=99429
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 10:19  

ลองแปลให้หน่อยจิคับ
อยากทำเองมัก(ทำได้จะรับทำแจกเลย)

Creating private keys:
======================

- Open command prompt
- Select target directory, for example:
cd C:\Program Files\Series_60_Theme_Studio\S60_TS_3_0\bin
- Create a key with single line (where Nokia is replaced with your own
information):

makekeys -v -cert -len 2048 -dname "CN=Nokia OU=Themes OR=Nokia OYj CO=FI
EM=feedback@nokia.com" nokia.key nokia.cer

- When password is asked, answer no
- For creating random number type about one hundred characters or move the mouse
in the screen.
- Notice –v key in the command
- Keys are asked in Advanced Dialog when creating SIS-file
- More information in Artist's Guide, page 91.
oat119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:06  

หวัดดีคับ พึ่งเป็นเจ้าของ N80 เมื่อวานนี้เอง แต่ก็มีปัญหาซะแล้ว
คือ ที่อ่านๆจากบอร์ดนี้ มีคนมีปัญหา เรื่องเวลา sms ที่ได้รับ ไม่ตรงกับ เวลาเครื่อง ผมก็เป็นอา แต่ถ้าดูใน call log จะเป็นเวลาปรกติอะคับ แต่ถ้าดูใน in box แล้วกดoption เลือกดูดีเทล เนี้ย เวลา จะบวกเกินไป 7 ชม เลยทีเดียว ไม่รู้เพื่อนๆคนอื่นเป็นกันมั่งมั้ยอะคับ ทั้งๆที่ตั้งเวลาผมก็ตั้งปรกติ เลือก bangkok(แต่สังเกตใน time zone gmtบวก7 ด้วย สำหรับ bangkok ไม่รู้เกี่ยวกับตรงนี้มั้ยอะคับ)
ยังไงลองให้เพื่อน sms มาให้แล้วดูใน ดีเทล ของ inbox อะคับ เพราะผมลองให้เพื่อนส่ง sms ใหม่ มา เป็นหมดเลย แต่ถ้าใน call log หละก็ปรกติอะคับ

อีกเรื่องก็เรื่องลงโปรแกรม dicที่แถมมาให้อะ คับ คือ ลงโปรแกรมได้แล้ว แต่มันให้กดตกลงเพื่อ ส่ง sms ไปregist อะคับ ผมก็กดโอเค sms ก็ส่งออกไป แต่มันบอกว่า not success อะคับ ยังงี้ผมจะ regist ยังไงหละเนี้ย เพื่อนเป็นกันป่าวคับ ไอ้not success ของโปรแกรม dic เนี้ย ใครแก้ปัญหาได้ ช่วยบอกทีนะคับ เพราะอยากใช้โปรแกรม dic อย่างแรงงงง Surprised Surprised
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:11  

เครื่องลง ธีม ไม่ได้ ที่ขึ้นว่า "ใบรับรองหมดอายุ" อยากถามว่า
เราจะโทรไปถามที่ ศูนย์ ไหนได้บ้างว่าเครื่องเป็นอะไร

ไม่ต้องถึงกับขนาดนั้นหรอกครับ ก็คือว่าไฟล์ธีมนั้น ๆ ไม่สามารถลงที่เครื่องเราได้ครับ

ปัญหาตัวนี้ยังเป็นปัญหาที่แก้ยังไม่ตกครับ เรื่องของธีมที่ลงไปแล้วเราลบออก ลงใหม่ดันลงไม่ได้ หรืออยู่ดี ๆ ก็ลงไม่ได้ซะงั้น Shocked ทางที่ดีควรเปลี่ยนไปโหลดธีมอื่นมาลง
ดีกั่วครับ Rolling Eyes
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:15  

สวัสดีพี่น้อง N80 ครับ

กลับมาเฝ้าบอร์ดแล้วครับ พร้อมกับอาการทอลซิลอักเสบ Sad

สมาชิกใหม่เยอะแยะมากมาย ยินดีต้อนรับนะคร๊าบบบ

waww ผู้เขียน:
อยากถามคะ ว่า พอจะโอนถ่ายเพงลงมือถืออ่า พอรอมันโหลดลงมือถือ การจะมีหน้าต่างขึ้นมาว่า การเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ล้มเหลวหากคุณกำลังใช้การเชื่อมต่อ Bluetooth คุณอาจต้องยอมรับคำขอการเชื่อต่อจากอุปกรณ์ หมายความว่าไงอ่า เราจะลงเพงลงไม่ได้อ่า แต่เราไม่ได้เปิด Bluetooth ไว้นะ บอกที เราจะบ้าตายอยู่และลงเพงไม่ได้อ่า

เชื่อมต่อผ่านบลูธูตเหรอครับ หรือว่าผ่านสายดาต้าลิงค์ ผมอ่านแล้วยังงงๆครับ ถ้าจะเชื่อมต่อผ่านบลูธูตก็ต้องเปิดบลูธูตนะครับ แต่ถ้าจะผ่านสายดาต้าลิงค์ต้องเข้าไปตั้งค่าที่เมนูจัดการการเชื่อมต่อของปรแกรม PC suit ครับผม Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:16  

ไม่มีครับ แต่ไม่ต้องอายแทนผมนะครับ เพราะผมไม่อาย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:26  

unk21 ผู้เขียน:

เน่าไปแล้วเวปนี้

ใช้ได้ละเมื่อเช้า
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:32  

ลืมล็อคอิน ตลอดไม่ได้ดู อิอิ.

นายxมาซะที
ดู certificate_file ให้ทีจิ
จะได้สร้างธีมเองได้ซะที
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:38  

oat119 ผู้เขียน:
หวัดดีคับ พึ่งเป็นเจ้าของ N80 เมื่อวานนี้เอง แต่ก็มีปัญหาซะแล้ว
คือ ที่อ่านๆจากบอร์ดนี้ มีคนมีปัญหา เรื่องเวลา sms ที่ได้รับ ไม่ตรงกับ เวลาเครื่อง ผมก็เป็นอา แต่ถ้าดูใน call log จะเป็นเวลาปรกติอะคับ แต่ถ้าดูใน in box แล้วกดoption เลือกดูดีเทล เนี้ย เวลา จะบวกเกินไป 7 ชม เลยทีเดียว ไม่รู้เพื่อนๆคนอื่นเป็นกันมั่งมั้ยอะคับ ทั้งๆที่ตั้งเวลาผมก็ตั้งปรกติ เลือก bangkok(แต่สังเกตใน time zone gmtบวก7 ด้วย สำหรับ bangkok ไม่รู้เกี่ยวกับตรงนี้มั้ยอะคับ)
ยังไงลองให้เพื่อน sms มาให้แล้วดูใน ดีเทล ของ inbox อะคับ เพราะผมลองให้เพื่อนส่ง sms ใหม่ มา เป็นหมดเลย แต่ถ้าใน call log หละก็ปรกติอะคับ

อีกเรื่องก็เรื่องลงโปรแกรม dicที่แถมมาให้อะ คับ คือ ลงโปรแกรมได้แล้ว แต่มันให้กดตกลงเพื่อ ส่ง sms ไปregist อะคับ ผมก็กดโอเค sms ก็ส่งออกไป แต่มันบอกว่า not success อะคับ ยังงี้ผมจะ regist ยังไงหละเนี้ย เพื่อนเป็นกันป่าวคับ ไอ้not success ของโปรแกรม dic เนี้ย ใครแก้ปัญหาได้ ช่วยบอกทีนะคับ เพราะอยากใช้โปรแกรม dic อย่างแรงงงง Surprised Surprised

เรื่อง SMS ผมก็เป็นครับ เป็นปัญหาที่ยังหาทางออกไม่ได้เหมือนกันครับผม แต่สำหรับผมไม่เป็นปัญหาที่หนักซักเท่าไหร่ครับ

เรื่องโปรแกรมดิค ผมไม่มีอ่ะครับ เลยไม่รู้จะแนะนำยังไง ตอนที่ซื้อเค้าไม่ได้แถมมาด้วยครับ Neutral
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: