Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6280 - Rise to the Top [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 486 / เข้าชม: 655248
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 00:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอโปรแกรมดิกด้วยครับ tataping@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
เป็นเหมือนกันครับเรื่องใส่ซิมเนี่ยใส่ดีพร้อมทแล้วขึ้นไม่เจอใส่AISแล้วไม่มีสัญญาณเลยโทรไม่ได้แต่ใส่แฮปปี้กับออเรนจกลับใช้ได้ปกติ
bdit
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำยังไงดีคะ?
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 16:45  

O_YoH!!!_YoU!!! ผู้เขียน:
ใช้ 6280

ถ้าเปิดจากการ์ดความจำ
จะบังคับให้เปิดโฟดเดอร์เพลงที่เจาะจงไม่ได้ค่ะ

แต่ทุกอย่างนอกเหลือจากนั้น very good คุ้ม เท่ห์ ไม่แพงเว่อร์

ใครอยากได้โปรแกรมขอได้นะคะจะส่งให้

แล้วโปรแกรมจาวาที่น่าใช้กับ 6280 มีอีกไหม?
บาย.............

จริงๆแล้วสามารถเลือกfolder เพลงจากการ์ดแบบเจาะจงได้นะครับ....ก็เวลาเข้าไปถึง memery card แล้วอย่าพึ่งกด select ตรงกลาง ให้กดปุ่มด้านขวามันจะเข้าไปเห็น folder ต่างๆ แล้วค่อยเลือก folder ที่เราเก็บเพลงไว้ แล้วจึงกด select
ibb_iza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 20:55  

Surprised อยากได้6280 แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาที่มาบุญครองเท่าไหร่อ่ะคะ
แล้วจะซื้อที่ร้านไหนดี ในกล่องมีอะไรให้บ้าง
ช่วยตอบด้วยนะคะ จะไปซื้อวันจันทร์แล้ว Very Happy
naskinp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอdic
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 22:35  

รบกวนคุณกอฟช่วยส่ง dic ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
naskinp@hotmail.com
niass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 00:59  

ขอ ดิกชั่นนารี่ด้วยครับ จนปัญญาจะหาแล้ว

niars@iamdevil.com
chionk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 08:39  

ตัดสินใจไม่ได้อะคับ
ถ้าเลือกระหว่าง Nokia 6280 กับ samsung D820
ราคาใกล้กันมาก คุณสมบัติก็คล้ายกัน
ขอความเห็นหน่อยซิคับ
devils_hunters
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผู้รู้ช่วยทีคราบ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 19:39  

รบกวนคุณกอล์ฟ ช่วยกรุณาส่งโปรแกรมดิกให้หน่อยนะค่ะjackkura24@hotmail.com ค่ะ ขอบคุณมากๆ
dadayama
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 03:50  

วันก่อนไปศูนย์มา ว่าจะเอาไปอัพ Firmware ปรากฏว่า เค้าบอกว่า "ข้อความ กับ เบอร์หายหมดนะคะ" กลับเลยคับ เสียดายจัง อยากอัพให้ทันสมัยอ่ะ แต่เสียดายข้อความ แล้วก็รูปที่ถ่ายใส่ contact ซึ่งถ่ายไปเกือบร้อยคนได้

มีวิธี back up ไหมคับ
rb20det
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จิงๆ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 23:36  

คือว่าผมอยากรู้ว่าเวลาที่เราถ่ายวีดีโอ รุ่น6280 นี่ จะมีไฟเตือน(ไฟแฟลช) เวลาที่เราถ่ายวีดีโอรึป่าวครับ ผมเคยใช้ 6111 มันมีอ่ะ แต่ซื้อ6280มา มานมะมี เลยไม่แน่ใจว่ามานมะมีมาแต่แรก หรือ เครื่องผมมานไม่สมบูรณ์ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
gogolf66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จึงต้องถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 15:04  

ผมอยากทราบว่า 6280 ดาวโหลดโปรแกรมได้ที่ไหนบ้าง และสามารถลงโปรแกรมอะไรได้บ้างคับ ช่วยส่งเมล์มาบอกด้วยนะคับ gogolf66@yahoo.co.th
jenis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอนะ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 03:54  

คุณกอล์ฟคะ ขอdic ด้วยนะคะ รบกวนหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆ jo_pooh1978@hotmail.com[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไงดีคะ?
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 12:25  

O_YoH!!!_YoU!!! ผู้เขียน:
ใช้ 6280

ใช้ดีพร้อมพ์

หน้าจอขึ้น "ซิมการ์ดถูกปฏิเสธ"

ควรทำยังไงคะ???
คุณหมอนอิง-มันโชว์รูปเต็มจอได้ค่ะ รูปเอนิเมชั่นก็เล่นได้

*เคยเห็ยลำโพงที่ใช้บูทูธ ใช้กับ 6280 ได้ไหม?

*เสียอย่างเดียวความจำภายในตัวเครื่องน้อย
เวลาเปิดเครื่องเล่นเพลง ถ้าเปิดจากการ์ดความจำ
จะบังคับให้เปิดโฟดเดอร์เพลงที่เจาะจงไม่ได้ค่ะ

แต่ทุกอย่างนอกเหลือจากนั้น very good คุ้ม เท่ห์ ไม่แพงเว่อร์

ใครอยากได้โปรแกรมขอได้นะคะจะส่งให้

แล้วโปรแกรมจาวาที่น่าใช้กับ 6280 มีอีกไหม?
บาย.............

เพิ่งเจอเหมือนกัน เปลี่ยนซิมครับ
kirari
Year's Star

หัวข้อ : Theme
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 16:31  

ใครรู้เวบสำหรับทำธีมของรุ่นนี้บ้างคะ

แล้วต้องกดตรงไหนเหรอเพื่อจะดูว่าเครื่องที่ใช้อยู่Firmwareรุ่นอะไร

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
jeneva
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 17:24  

ไปที่นี่สิค๊ะ เค้ามีธีมให้เลือกเยอะแยะเรยย ไปเก็บมาแร้วว อิอิ

แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะค๊ะ คิดว่า 6280 น่าจามีนะ ลองดูจ้า

http://www.welovemobile.com/index.php
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Theme
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 01:03  

kirari ผู้เขียน:
ใครรู้เวบสำหรับทำธีมของรุ่นนี้บ้างคะ

แล้วต้องกดตรงไหนเหรอเพื่อจะดูว่าเครื่องที่ใช้อยู่Firmwareรุ่นอะไร

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

check firmware *#0000#
IMEI *#06#
ตรวจสอบเวลาการใช้งานของเครื่อง *#92702689# หรือ *#92702698#ไม่แน่ใจ

เอามาจากwww.pantip.com
temmykanunu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 00:24  

คุณกอล์ฟ คับ ขอโปรแกรมดิกทีครับ หรือคนอื่นก็ได้ที่มีครับ อยากได้มากๆครับ

temmykanunu@hotmail.com

ขอบคุณมากๆครับ
YumYum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ถ้าได้เครื่องมาจากอังกฤษแล้วจะเอามาใช้ที่เมืองไทยจะต้องทำยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 15:28  

รุ่นนี้ถ้าได้เครื่องมาจากอังกฤษแล้วจะเอามาใช้ที่เมืองไทยจะต้องทำยังไงคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 23:33  

เมื่อไร ราคาจะต่ำกว่า1หมื่น อยากได้แต่ตอนนี้ไม่มีเงินซื้อ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 04:00  

..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 04:01  

ส่งดิกให้หน่อยครับ ขอบคุนมากๆครับ หาไม่ได้จิงๆ

wittawat150@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 04:05  

โหลด theme ได้ที่ไหนมั่งครับ บอกผมหน่อยนะครับ นะนะ

เวลาดู mp4 ใช้อะไรดูหรอครับ ทำไม เครื่องผมดูไม่ได้อ่ะครับ
Milanista
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 21:52  

คุณกอล์ฟ คับ ขอโปรแกรม Dic ด้วยคับ...ขอบคุณคับ devil_mafia333@hotmail.com
nutka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัดสินใจอยุ่
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 19:30  

Rolling Eyes กำลังดู 6280 กับ 3250 แล้วก้อ N72 อยุ่อะค่ะ อยากรู้ว่าตัวไหนดีกว่าอะค่ะ

แบบที่ต้องการ ก้อจะเป็น แค่ ฟังเพลง อยุ่ในระดับดี กล้องชัด เครื่องไม่มีปัญหามากมาย

แล้วก้อ เปนแบบที่สามารถใช้ได้นานๆ ไม่ตกยุคง่ายอะค่ะ เพราะ ไม่ได้เปลี่ยนบ่อยๆ

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ (หรือจะแนะนำ รุ่นอื่น ก้อได้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dic
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 19:38  

ของโปรแกรมdicด้วยนะคับใครก้อได้ช่วยให้หน่อยขอบคุณมากคับ
ju476@hotmail.com
Deathstar1983
Year's Star

จังหวัด: บุรีมย์
หัวข้อ : อยากรู้ราคาคร๊าฟ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 01:01  

รบกวนหน่อยคร๊าฟ

อยากทราบว่าตอนนี้ราคา 6280 ราคาเท่าไรแล้วคร๊าฟผม

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าฟผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 16:24  

รุ่นนี้แถมเมมมั้ยคับ ถ้าแถมๆเท่าไหร่คับ? รุ่นนี้เวลากดถ่ายรูป แล้วต้องรอแปป มันถึงจาถ่ายป่าวคับ หรือว่ากดปุปติดปัปเลยคับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 21:09  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้แถมเมมมั้ยคับ ถ้าแถมๆเท่าไหร่คับ? รุ่นนี้เวลากดถ่ายรูป แล้วต้องรอแปป มันถึงจาถ่ายป่าวคับ หรือว่ากดปุปติดปัปเลยคับ?

Free Memory card 64MB
pomutd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 15:57  

รบกวนคุณกล์อฟส่งให้ผมด้วยคับ
adsl_tn036@hotmail.com
ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:36  

MBK 11760(17/8/49)
ก้อง OSC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาได้ เดือนกว่าๆแล้วครับ ฟังค์ชั่นทุึกอย่าง OK มาก ยกเว้น...
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 06:08  

ผมใช้มาได้ เดือนกว่าๆแล้วครับ ฟังค์ชั่นทุึกอย่าง OK มาก ยกเว้นเรื่องเดียวครับที่ผมมีปัญหาอย่างมาก

เวลาโทร.จะมีเสียงสะท้อนบ่อยมาก (ทุกวัน แต่ไม่ทุกครั้ง) ไม่ว่าจะโทรออกหรือรับสายเป็นหมดครับ วันนึงโทรออก/รับสายประมาณ 10 ครั้ง ต้องมีอย่างน้อย 2-3 ครั้งที่มีเสียงสะท้อน (ตอนแรกคิดว่าเป็นที่หูฟัง Bluetooth) ปรากฏว่าลองใช้ small talk ที่แถมมา ก็ยังเป็น เลยลอง ไม่ใช้ หูฟัง ก็ยังเป็นแต่สะท้อนเสียงเบาหน่อย

ไม่ทราบว่าอาการนี้ถ้าส่งศูนย์จะหายหรือเปล่าครับ ?

รุ่นนี้ผมชอบมากครับ รูปร่างฟังค์ชั่นครอบคลุมที่ผมใช้งานอยู่
จะมีปัญหาก็เรื่องเสียงสะท้อนที่เป็นทุกวันนี่แหละครับที่ทำให้อารมณ์บ่อจอย เพราะต้องใช้คุยกับลูกค้าทุกวัน

firmware ในเครื่องผม version 3.65 ครับ

**ครั้งแรกๆที่เป็นผมนึกว่าเป็นที่เครือข่าย แต่ลองเปลี่ยนใช้ sim AIS,DTAC,True Move ก็เป็นหมดครับ

(รำคาญใจมากครับเรื่องนี้ Sad )
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ
นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 11:54  

คุณ กอล์ฟ คะขอโปรแกรมดิกนะคะ รบกวนส่งเป็น e-mail ให้ด้วยนะคะ six/two@chaiyo.com ขอบคุณมาก มากคะ Surprised Surprised [/u][/url]
ไรหว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 12:21  

Neutral คุณ กอล์ฟ คะfw.3.60 กับ fw.3.65 ต่างกันที่ตรงไหนคะ Neutral
กึ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 12:27  

คุณก้อง OSC บางที่คุณอาจจะพูดดังไป หรือ โทรชิดปากไป นะครับ ผมก็เคยเป็นครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 14:03  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาของ nokie 6280 เท่าไหร่ค่ะครายรู้ช่วยบอกที
hideko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 14:05  

คุณกอลฟ์ ขอดิกด้วยคะ

nikname007@hotmail.com
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 00:07  

มีใคร เคยใช้ ตัวแปลง Port AD-15 หรือ Ad- 46 บ้างไหมคับทีจะแปลงเป็น แจ็ค 3.5 สามารถ ต่อ กับหูฟังได้หลายรูปแบบ ทั้ง หูฟัง Sony หรือ ลำโงคอม เครื่องเสียงอ่ะคับ

ไม่รู้ว่าใช้ได้กัน 6280 รึป่าว
jrozene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 06:11  

กอล์ฟ55 ผู้เขียน:
สามารถโหลดโปรแกรมได้ครับแต่ต้องเป็นโปรแกรมที่เป็นสกุลจาวาเท่านั้น ผมมีโปรแกรมดิกใครจะเอาก็ทิ้งอีเมล์ไว้ครับเดี๋ยวส่งไปให้ ส่วนโปรแกรมล็อคไฟล์ รูปกับหนัง ผมว่าไม่น่าจะมีนะเพราะมันน่าจะเป็นโปรแกรมขนาดใหญ่

ส่วนโปรแกรมทำ theme ผมไม่มีอะ แต่หาโหลดได้นะครับมีเยอะแยะเลยฟรีด้วย

ราคามือ1 มาบุญครองก็ 12,550 บาทครับ (ราคาตามร้านขายส่งนะครับ)

รบกวนส่งให้ด้วยค่ะ j__sanctuary@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ
lookaum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนขอดิกด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 17:52  

รบกวนชวนส่งโปรแกรมดิกให้ที่นะครับ aumanurak@yahoo.com
ขอบคุนครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 18:28  

nutthingman ผู้เขียน:
มีใคร เคยใช้ ตัวแปลง Port AD-15 หรือ Ad- 46 บ้างไหมคับทีจะแปลงเป็น แจ็ค 3.5 สามารถ ต่อ กับหูฟังได้หลายรูปแบบ ทั้ง หูฟัง Sony หรือ ลำโงคอม เครื่องเสียงอ่ะคับ

ไม่รู้ว่าใช้ได้กัน 6280 รึป่าว

ใช้ได้สิคับ มันทำมาให้โนเีกีย นี่ ถ้าเอาก็แนะนำ ad-46 คับ มันรับสายได้ แต่ ad-15 ทำไม่ได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:08  

รู่นนี้เป็น simbian หรือเปล่า ถ้าไม่ช่ายมันมี ธีมหรีอเปล่า แล้วมันลงโปรแกรมได้มั๊ย
janvghcgfc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 20:54  

คือ ถ้าเอาไปเปลี่ยนกรอบอ่ะค่ะ
มันมีสีเเบบ 6111 รึเปล่าอ่าคะ
ชอบสีชมพูอ่ะ

เเล้วมีที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่
PLoy^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาตอน report sms
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 02:26  

อยากถามพี่กอล์ฟอะคะว่าเวลาหนูส่งsmsไปให้เพื่อน แล้วศูนย์ก็จะส่ง reportกลับมาว่าส่งแล้วหรือยัง พอมันส่งแล้วหนูไปดูเวลาที่ส่ง มันกลับเป็นเวลาแปลกๆ ไม่ใช่เวลาจริงที่ส่งไป..ไม่ตรงกับความเป็นจริงอะคะ พี่กอล์ฟพอจะทราบสาเหตุและมีวิธีแก้ไขบ้างไหมคะ ขอบคุณพี่กอล์ฟมากนะคะ และรบกวนช่วยส่ง program dict ให้หนูด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ
blessing_ploy@hotmail.com
Gutt-Chan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 16:16  

คุณกอล์ฟค่ะ ขอดิกด้วยคนค่ะ worakamolt@yahoo.com ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Razz
N6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมดิก
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 16:51  

ขอด้วยคนค่ะสำหรับโปรแกรมดิก อีเมล์ khun_nee@yahoo.com
EvoX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ Dict ด้วยคน
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 16:51  

คุณกอล์ฟ คับ
ขอโปรแกรมดิก 6280 ด้วยน่ะครับ

saran_s@hotmail.com

Thanks a lot
toy_sf400
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยทีครับ กำลังจะซื้อ 6280 ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 16:59  

อยากทราบ 2 อย่างครับ
1. 6280 สามารถ ล๊อก เบอร์ สายที่โทรเข้าได้ป่าว ครับ
2. 6280 สามาร๔อัดเสียง ขณะสนทนา ได้ป่าวครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
กอล์ฟ55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 09:08  

หายไปนานเลย ไม่ค่อยได้เข้ามาอะ ใครที่ขอดิกไว้ส่งไปหมดแล้วนะ ใครยังไม่ได้ก็เพราะว่าเมล์เต็มหรือพิมพ์ชื่ออีเมล์ผิดอะ เพราะcopy จากในนี้ไป

ใครมีไรจะถามว่ามา ถ้ารู้จะตอบให้ครับ
จุ๊บแจง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 11:21  

คุณ Golf คะ ขอ Dictionary ด้วยคนค่ะ

wasarura@hotmail.com

ขอบคุณมากๆ ค่ะ Very Happy
ake.pc
Year's Star

หัวข้อ : ขอ Dict. N6280
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 14:07  

คุณกอล์ฟ ครับ

ขอโปรแกรม Dict. ด้วยนะครับ

pronchai_watta@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ
ake_pc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามทุกท่านที่ซื้อN6280 มาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 20:01  

โปรแกรม Dict. ในN6280 ทางNokiaมีให้ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเลยรึเปล่า
แต่ถ้ามีมาให้แล้วและจำเป็นต้องลงโปรแกรมใหม่รึเปล่า
หรือเป็นการลงโปรแกรมใหม่เพื่อUpgrade โปรแกรมเดิมที่ทางNokiaจัดมาให้
รบกวนช่วยบอกด้วย

ขอบคุณมากครับ
kunghang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 20:42  

รบกวนคุณกอล์ฟส่งดิกให้ผมด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ Smile
vittaya666@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 11:08  

สอบถามคุณกอล์ฟ55 และเพื่อนๆ คนอื่นๆ หน่อยค่ะ ถ้าอยากได้ธีมและเกมส์ ไม่ทราบว่าจะต้องไปหาจาก web ไหนหรือค่ะ แล้วเอามาแล้วจะลงอย่างไรค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอดิกด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:02  

รบกวนคุณกอล์ฟส่งดิกให้ผมด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอดิกด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:03  

รบกวนคุณกอล์ฟส่งดิกให้ผมด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ Laughing
chaisan_S@yahoo.com
wipaone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมดิกค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 18:37  

คุณกอล์ฟคะ... ขอโปรแกรมดิกด้วยคนนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

wipaone@hotmail.com
กอล์ฟ55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 09:11  

ส่งให้หมดแล้วครับ

เว็บtheme http://www.mysupermember.com/modules/Forums/index.php?dlcategory=1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 15:25  

ขอถามผู้รู้ค่ะถ้าเราจะฟังเพลงแบบต่อเนื่องจะต้องทำยังไง เบื่อที่จะต้องมาเลื่อนทีละเพลงขอแบบละเอียดนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
กอล์ฟ55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 21:40  

หน้าจอด้านขวาล่างมีคำว่ามิวสิกมั้ยอะ ก็กดเด๋วมันก็searchเองหนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 17:57  

อยากจะถามว่าเวลาคุยโทรศัทพ์อยู่อยากให้มือถือขึ้นว่าตอนนี้ใช้ไปแล้วกี่นาที แบบว่าเคยใช้ N70 มามันทำได้อะ ตัวนี้สามารถทำอย่างไรได้บ้างค่ะ
กีต้าร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 18:58  

คุณกอล์ฟคับ ขอโปรแกรม dictionary หน่อยคับ ขอบคุณคับ
tar626@hotmail.com
กีต้าร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 19:11  

ถามเรื่อง mem หน่อยนะคับเพิ่งซื้อมาวันนี้ ผมเข้าเมนูสถานะความจำแล้วเข้าโทรศัพท์แล้วมันขึ้นสถานะว่างแค่4.7 mb เองอ่ะคับผิดปกติป่าวคับ แล้วใน card มี 60.2 mb เนี่ยปกติป่าวคับ ขอบคุณมากคับ
กีต้าร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 19:14  

เพิ่มอีกหน่อยนะคับ หน่วยความจำในเครื่องว่าง 4.7 mb คลังภาพ 937.9 ข้อความ 2.5 kb แอพพลิเคชั่น 1 mb บุ๊คมาร์ค 0.1 kb รวมแล้วมันมีแค่ 6 mb กว่าๆเองอ่ะคับผิดปกติป่าวคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 01:35  

Program Dictionary LekLekDict 0.2.5n <<< Click!! to download

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย United เมื่อวันที่ 05 Sep 2006 04:36; ทั้งหมด 4 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 01:37  

กีต้าร์ ผู้เขียน:
ถามเรื่อง mem หน่อยนะคับเพิ่งซื้อมาวันนี้ ผมเข้าเมนูสถานะความจำแล้วเข้าโทรศัพท์แล้วมันขึ้นสถานะว่างแค่4.7 mb เองอ่ะคับผิดปกติป่าวคับ แล้วใน card มี 60.2 mb เนี่ยปกติป่าวคับ ขอบคุณมากคับ

ไม่ผิดปกติครับ
winnie_juka
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 13:34  

Give me Program Dict.. pls

ju_24@hotmail.com

Thank ka.. Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 21:04  

สอบถามเพื่อนๆ และคุณกอล์ฟ55 หน่อยนะคะ คือว่าได้ไป load ธีมมาหนึ่งไฟล์ มีชื่อว่า kitty482617.nth ไม่ทราบว่าจะเอาไปใส่ในมือถืออย่างไรค่ะ ถึงจะสามารถใช้งานได้ค่ะ ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ
creative_dream2009
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 22:26  

ให้ copy theme ที่ load มา แล้วไป paste ไว้ใน File Manager โดยใช้โปรแกรม Nokia PC Suite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 00:04  

ใครรู้บ้างครับว่า NK6280 ส่ง file .jar ทาง BT หรือ IR ไปยังเครื่องอื่นได้หรือเปล่า
ผมลองดูแล้ว มันไม่มีให้ send เลยครับ

* จะส่งได้เฉพาะ file ที่มันไม่รู้จัก -*-

ใครรู้วิธีส่งบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 09:46  

ดวงขวัญ ผู้เขียน:
install PC suit ไม่ได้ ทำงัยได้บ้างคะ คือเปิดมาได้แค่ให้อ่านข้อตกลงว่าจะยอมรับหรือไม่ แล้วก็นิ่งไปเฉยๆ เหมือนค้างซะยังงั้น ลองไป download จาก nokia.co.th แล้ว มันไม่มีโปรแกรมตัดเพลง อยากได้มาก รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆ Sad Confused Crying or Very sad
ล่องหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 09:56  

สุดโหด ผู้เขียน:
อยากซื้อระหว่าง 3250 กับ 6280 ขอ comment ด้วยครับกะจะซื้อประมาณสิ้นเดือนนี้ครับ

ถ้าคิดว่าแค่เน้นความดังของลำโพงภายนอกแล้วละก็ 32 กินขาด แต่ถ้าเป็นชุดหูฟังแล้วนะ 62 กินขาดกระจาย แล้วถ้าเทียบในเรื่องอื่นๆ สูสี......
jame1970
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณกอล์ฟครับ ขอโปรแกรม dictionary หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:23  

คุณกอล์ฟครับ ขอโปรแกรม dictionary หน่อยครับ
integrate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 13:19  

ใช้งานรุ่นนี้มาสักระยะนึงแล้ว สะดวกดี ระบบไวดี
แต่มีข้อสงสัย 2 เรื่อง คือ เวลากำลังโทรคุยอยู่ พอสายซ้อนเข้า
มันตัดเสียงจากลำโพงที่หูไปออก speaker เลย เสียงคู่สนทนามันออกมาที่ speaker
พอสายเรียกซ้อนวางหูไป ก็จะกลับมาเข้าที่ลำโพงหูเหมือนเดิม

อีกเรี่องนึงเวลาจะกดดู call log ต้องเข้าไปที่เมนูตลอด
ไม่สามารถกดดูการรับสาย miss call ได้จากปุ่มโทรออกและ navigator key ดูได้แต่การโทรออกอย่างเดียว

ไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่าครับ
JoJo..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 23:45  

ผมโหลดธีมลงเครื่องทาง Card Reader แล้ว และต้องทำอย่างไรต่อคับ มันใช้ไม่ได้อ่ะครับอยากรู้เป็นขั้นตอนอย่างละเอียด ช่วยทีนะครับ
ball84
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 16:45  

nk 6280 ถ่าย วีดีโอ เป็น *.3gp แต่ ทำไมพอเอามาเปิดใน nk multimedia player ไม่ได้ครับ ต้องแปลงหรือ set ค่า ตรงไหนหรือเปล่า แต่พอเล่นใน vcl media player เล่นได้ แต่ไม่มีเสียง อะคับ
jdai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 00:07  

ของผมเพิ่งไปทำมาเป็น
v 05.53/23-06-06 ของเก่า 03.60
มี่ส่วนเพิ่มมาหลายอย่างด้วย...เช่น
ที่กล้องมี *สมดุลย์ขาว* เพิ่มมา..
กีต้าร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 15:49  

เครื่อง 6280 ต่อเป็นกล้องเว็บแคมได้ป่าวคับ โปรแกรมมีป่าวคับ เห็นของ symbian เพื่อนทำได้ ไม่รู้ว่า java มีป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 17:39  

อยากทราบว่าถ้าอยากได้เกมส์ของเครื่อง n6280 ไม่ทราบว่าต้องไป load ที่ไหนดีค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเงินไปให้ร้าน load ให้ค่ะ แนะนำหน่อยนะคะ
ใช้อยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำยังไง
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 15:57  

jdai ผู้เขียน:
v 05.53/23-06-06 ของเก่า 03.60
มี่ส่วนเพิ่มมาหลายอย่างด้วย...เช่น
ที่กล้องมี *สมดุลย์ขาว* เพิ่มมา..

แล้วffw/rwd วีดีโอได้รึยังครับ? แล้วเวลาไปอัพเค้าอัพกันที่ไหนคับ?ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ? ช่วยตอบหน่อยนะคับ อยากรู้มากๆ
่jdai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไง
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 23:54  

ใช้อยู่เหมือนกัน ผู้เขียน:
jdai ผู้เขียน:

แล้วffw/rwd วีดีโอได้รึยังครับ? แล้วเวลาไปอัพเค้าอัพกันที่ไหนคับ?ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ? ช่วยตอบหน่อยนะคับ อยากรู้มากๆ

ยังไม่ได้..( -_- )..*..มั้ง..*
ผมทำที่ มาบุญครอง/ 300 บาท
เครื่องที่ัอยู่ในประกัน...ทำฟรี ที่ 0 ทั้ง3ที่ แต่ผมขี้เกลียดไปทำที่.. ปิ่นเกล้า
ส่วนที่เพิ่มมา เช่น../เท่าที่ลองเล่นดูนะ/
-กล้อง-ชัดขึ้น *มั้ง*( อุ..อุ..) มี *สมดุลสีขาว* เพิ่มและมีย่อยอีกคือ
-อัตโนมัติ-แสงแดด-ทังสเตน-นีออน-แนวนอน
*ทังสเตน-นีออน-แนวนอน*...ใช้ปรับแบบไหน..รู้บอกหน่อยสิ...อิ.อิ ( ก็ไม่รู้..นิ..)
เลือกแบบ *แนกกาทีฟ* ถ่ายรูปได้ถูกต้องแล้ว
file video.3Gp/มี ไอ-คอน ที่รูปภาพ..บอก
-เครื่องเล่นเพลง-รูปแบบหน้าจอ เปลียนไป..(นิดหน่อยเอง)
-ถอด mem ออก แล้ว เสียงเรียกเข้า ไม่หายไป..แล้ว
.....ฮึ..ม...นึกไม่ออก...แล้ว.
domnok
Year's Star

หัวข้อ : คุณ กอล์ฟ55 คับรบกวนขอ crack ของ Xilisoft หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 14:45  

Very Happy คุณกอล์ฟ55 คับรบกวนขอ crack ของ Xilisoft หน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ
เมล์ผมนะครับ domnok@hotmail.com หรือ pdom07@yahoo.com ครับ
boran008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 20:14  

ขอดิกด้วยครับ boran008@hotmail.com
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 16:18  

แล้ว v5 ข้อเสียไรบ้างอะคราบ
Hidaeaki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 18:08  

3UZeeK ผู้เขียน:
แล้ว v5 ข้อเสียไรบ้างอะคราบ

sd card ของผมโดนล็อคเพราะจำรหัสผิด จะทำไงดีคับ
ตอนนี้เข้าไม่ได้ทำอะไรกับmemก้อไม่ได้
ช่วยแนะนำทำคับ
aodmum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมอยากได้
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 17:43  

ผมอยากได้โปรแกรมดิกด้วยครับลงอีเมล์ผมได้ที่ aodmum@thaimail.com Laughing Laughing
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมอยากได้
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 18:31  

aodmum ผู้เขียน:
ผมอยากได้โปรแกรมดิกด้วยครับลงอีเมล์ผมได้ที่ aodmum@thaimail.com Laughing Laughing

โปรแกรม ดิกชันนารี สามารถโหลดได้ในหน้าที่ 6 ครับ โพสต์ที่ 8 นับจากข้างล่างครับ
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 15:59  

v 05.53 สามารถกรอวีดีโอได้ไหมครับ แล้วมีไรที่เพิ่มมาบ้างครับ แล้วมีข้อดีข้อเสียยังไง คนที่ไปอัพมาแล้วช่วยมาบอกทีครับ เพื่อจะไปอัพกับเข้าบ้าง
Minijung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 22:39  

เอ่อ คือยากทราบว่า รุ่น 6280 เนี่ย มีฟิล์มใสๆ ที่ปิดหน้าจอขายป่ะค๊ะ คือที่มันติดมากะโทสับ

มันลอกแล้วอ่า กลัวมันจะเปงรอย ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่ค๊ะ ขอบคุณมากค่ะ
piak1965
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอดิกฮะ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 12:32  

[quote="jrozene"]
กอล์ฟ55 ผู้เขียน:
สามารถโหลดโปรแกรมได้ครับแต่ต้องเป็นโปรแกรมที่เป็นสกุลจาวาเท่านั้น ผมมีโปรแกรมดิกใครจะเอาก็ทิ้งอีเมล์ไว้ครับเดี๋ยวส่งไปให้ ส่วนโปรแกรมล็อคไฟล์ รูปกับหนัง ผมว่าไม่น่าจะมีนะเพราะมันน่าจะเป็นโปรแกรมขนาดใหญ่

ส่วนโปรแกรมทำ theme ผมไม่มีอะ แต่หาโหลดได้นะครับมีเยอะแยะเลยฟรีด้วย

ราคามือ1 มาบุญครองก็ 12,550 บาทครับ (ราคาตามร้านขายส่งนะครับ)

ขอดิกด้วยฮะ piak1965@yahoo.com
Chiniji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dictionary
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 14:27  

คุณ กอล์ฟ ครับ ขอ โปรแกรม dictionary ด้วยครับ โหลด จากหน้า 6 แล้ว มันไม่ได้อะ ขอบคุณครับ

superpun55@hotmail.com
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Dictionary
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 22:02  

Chiniji ผู้เขียน:
คุณ กอล์ฟ ครับ ขอ โปรแกรม dictionary ด้วยครับ โหลด จากหน้า 6 แล้ว มันไม่ได้อะ ขอบคุณครับ
superpun55@hotmail.com

โหลดได้หนิครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp4
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 09:41  

ทำไมเครื่องเพื่อนผมเล่น mp4 ไม่ได้ครับ
มีใครเป็นมั่ง icon จะเป็นตัว ?
อ่านดูในนี้ ไม่เห็นใครเจออาการนี้เลย
FW 3.65 ครับ

แก้ได้มั้ย ต้องทำไง หรือต้อง up FW ครับ

ขอบคุณทุกท่าน
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:58  

จะมาบอกว่าตอนนี้ล่าสุดทางโนเกียได้เปิดตัว Nokia 6288 แล้วครับ
มีภาพเล็กๆน้อยๆของรุ่นนี้มาฝากครับ รุ่นนี้มี 2 สีครับ ดำกับขาว หนัก 115 กรัม และรุ่นนี้แถมการ์ดมาให้ 512MB ด้วย ราคาประมาณ 325 ยูโร ประมาณ 15,000 บาท แต่ถ้ามาบ้านเราคงจะถูกกว่านี้อีก
ปล.ผมว่า 6280 สวยกว่านะ

Nokia 6288: Captivating 3G slide phone with leading-class video playing capability

Further strengthening its portfolio of 3G devices, Nokia today unveiled the new Nokia 6288, a 3G slide phone that adds high-quality video playing capabilities to its mix of features. With real-time video sharing and video ringtones, the Nokia 6288 is designed to take full advantage of the benefits of 3G technology. The Nokia 6288 is expected to begin shipping in the third quarter of 2006 with an estimated retail price of 325 EUR before subsidies or taxes.

The compact slide phone device is bundled with a 512 MB memory card making it ideal for watching favorite video clips on its bright QVGA, 262,144 color display (320x240 pixels). Outfitted with a 2-megapixel and a VGA camera, the Nokia 6288 makes it easy to share videos and participate in two-way video calls.

"The Nokia 6288 offers consumers the many benefits of 3G in a practical and affordable device," says Aage Snorgaard, Senior Vice President, Broad Appeal, Mobile Phones, Nokia. "With its strong set of engaging features, world-class video capabilities and an attractive design, we believe the Nokia 6288 will fast become a favourite on the markets this fall."

The Nokia 6288 also includes dedicated camera and zoom buttons making it even more convenient to record a video or snap a picture of family and friends. Videos taken with the Nokia 6288 can be edited then sent via MMS and email, while Bluetooth technology lets you print pictures directly to any compatible picture printer. The Nokia 6288 weighs 115g and is available in striking cool-white and black colors.

HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 20:21  

มีเรื่องอยากถามค่ะ คือว่าลองใช้ของพี่สาวแล้วแปลกใจตรงที่หาที่เปิดกล้องหน้าไม่เจอ อยากถามว่า จะเปิดกล้องหน้าตรงใหนคะ รึว่าเปิดไม่ได้ เพราะตอนนี้ใช้ N73 อยู่
N73 ถ้าเปิดฝาหลังออกก็จะเข้าโหมดกล้อง แล้วกดตัวเลือก และกดใช้กล้องสอง แต่ของ 6280 ไม่เห็นมีเลย บอกด้วยนะคะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 22:08  

HmU-wAn ผู้เขียน:
มีเรื่องอยากถามค่ะ คือว่าลองใช้ของพี่สาวแล้วแปลกใจตรงที่หาที่เปิดกล้องหน้าไม่เจอ อยากถามว่า จะเปิดกล้องหน้าตรงใหนคะ รึว่าเปิดไม่ได้ เพราะตอนนี้ใช้ N73 อยู่
N73 ถ้าเปิดฝาหลังออกก็จะเข้าโหมดกล้อง แล้วกดตัวเลือก และกดใช้กล้องสอง แต่ของ 6280 ไม่เห็นมีเลย บอกด้วยนะคะ

กล้องตัวหน้าของ 6280 ไม่สามารถถ่ายรูปได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 14:50  

เครื่องศูนย์ราคาล่าสุดอยู่ที่ 11,690 บาทแล้วนะ ลองดูที่ TWZ และคาร์ฟูร์ โลตัส บิ๊กซี ปรับเป็นราคานี้หมดแล้วจ้า.....
~P@!~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 17:06  

หวัดดีคับพี่ คือผมก็อยากจะมาถามพอดีเหมือนกัน ถ้าพี่ๆช่วยตอบก็ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ

1.คือว่าผมก็อยากจะได้หน้ากากตัวใหม่พอดี ของแท้นี่เท่าไหร่คับ แล้วเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้าง
2.อยากได้ตัวแปลงช่องหูฟังให้เป็นแบบปกติอะคับ เคยเห็นมาก็ประมาณ 800 อะคับ ซึ่งก็
แพงไปหน่อยอานะ - -* ก็เลยอยากทราบว่ามีของปลอมขายกันที่ไหน และเท่าไหร่อะคับ
3.อัพ FireWirm นี่ต้องลบหรือจะสูญหายอะไรไปเปล่าเช่นเบอที่เมมไว้อะคับ

ก็มีแค่นี่ก็คงรบกวนตายแล้วอะคับ ช่วยหน่อยนะคับ อยากรู้เจงๆ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 18:58  

ขอบคุณ คุณ United มากค่ะ มิน่าหาซะตั้งนาน หายังไงก็หาไม่เจอ Very Happy
เเอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องถ่าย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 19:30  

ค่ะ ก้อเท่าที่อ่านมา เหนบอกว่ากล้องที่อยู่ ข้างบนหน้าจออ่ะ ค่ะ มันไว้ถ่าย
วีดีโอโฟนอ่ะค่ะ เเล้ว ถ้าจาถ่ายรูปเเละวีดีโอ จาถ่ายยังไงอ่ะค่ะ
คือ ยังไม่เคยตัวเครื่องเลยค่ะ กำลังจาซื้ออ่ะค่ะ
เเค่อยากทราบข้อมูลในการใช้อ่ะค่ะ ขอร้อง ให้ตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุนค่ะ
เเอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องถ่าย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 19:30  

ค่ะ ก้อเท่าที่อ่านมา เหนบอกว่ากล้องที่อยู่ ข้างบนหน้าจออ่ะ ค่ะ มันไว้ถ่าย
วีดีโอโฟนอ่ะค่ะ เเล้ว ถ้าจาถ่ายรูปเเละวีดีโอ จาถ่ายยังไงอ่ะค่ะ
คือ ยังไม่เคยตัวเครื่องเลยค่ะ กำลังจาซื้ออ่ะค่ะ
เเค่อยากทราบข้อมูลในการใช้อ่ะค่ะ ขอร้อง ให้ตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุนค่ะ
black angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 15:32  

v5.53 นี้กรอวีดีโอได้ไหมครับ แล้วมีไรเพิ่มมาบ้างมีไรเสียไปบ้าง ใครที่ไปอัพมาแล้วช่วยมาบอกกันทีนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: