Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 479 / เข้าชม: 2141083
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 15:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n70.htm

อ่าน Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 1]
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=113639

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 21 Jul 2006 13:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
NoTToSanG~`
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 16:38  

เวงกรรมมีภาค2ด้วย
nanonight
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 16:44  

ผมคนที่2งับ เปิดตัวกับภาค2 ของN70 อิอิ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 18:09  

เปิดภาคใหม่กันใหญ่ Laughing
kanhomkeng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 00:22  

ผมขอถามหน่อยครับ อยากจะเช็คเวอร์ชั่นของซิมเบี้ยนในเครื่อง N 70 ของตัวเอง ต้องกดอะไรอ่ะครับ

แล้ว ซิมบี้ยน 8.1 มีแอพพลิเคชั่นมารองรับเยอะไหมครับ ได้ข่าวว่าใหม่พอ ๆ กับ เวอร์ชั่น 9.0 เลย
00000000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 00:35  

ถามหน่อยคับ จาตั้งเครื่องสั่นไปที่ไหนอะ
pokupoku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 00:37  

วันนี้ไปดูที่ Central บางนา ไม่มีสักเครืองอ่า Crying or Very sad
ไปซื้อที่ไหนดีอะคับ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:03  

Embarassed ตอนราคาขึ้นอีกแล้ว tzw 15700 ---->16500 Embarassed
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 17:41  

kanhomkeng ผู้เขียน:
ผมขอถามหน่อยครับ อยากจะเช็คเวอร์ชั่นของซิมเบี้ยนในเครื่อง N 70 ของตัวเอง ต้องกดอะไรอ่ะครับ

แล้ว ซิมบี้ยน 8.1 มีแอพพลิเคชั่นมารองรับเยอะไหมครับ ได้ข่าวว่าใหม่พอ ๆ กับ เวอร์ชั่น 9.0 เลย

โปรแกรมเยอะพอสมควรแล้วครับ เพราะนานพอสมควร

ไม่ได้ใหม่อย่าง Symbian 9.1 นิครับ ที่เพิ่งใช้เมื่อเดือน ที่แล้ว ไม่ถึง 2 เดือน
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 19:45  

อารายว่ะราคาทองคำลง เอ็น 70 ขึ้น เดินมาบุญครอง 70 ขึ้นราคา + แถมขาดตลาดอีก
อย่าเพิ่งไปซื้อการน่ะคราบ เป็นแผนของโนเกีย เขา คอยดู จะหายไป สักครู่ แล้วราคาจะตกพรวดเยยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 20:22  

เรามีเรื่องสงสัยนิดหน่อยอะว่า ตอนแรกโทรฯเราเป็นเวอร์ชั่นเดิม แต่พอเอาไปอัพแล้วเราเข้า tracks ไม่ได้อะ มันไม่เหมือนเดิม คือมันจะเข้าไปตรง music player พอจะมีวิธีไหนทำให้มันเป็นเหมือนเดิมมั้ยอะ
ยังไงถ้าพอมีใครรู้ช่วยอกหน่อยนะ แบบว่างงมากๆเลย
ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 20:25  

อยากได้ theme แบบพื้นสีขาวอะ จะหาที่ไหนได้หรอ ช่วยบอกหน่อยนะ
~:นาย:~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แห๋ง..ๆ..เลย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 11:53  

kobchai_poly ผู้เขียน:
อารายว่ะราคาทองคำลง เอ็น 70 ขึ้น เดินมาบุญครอง 70 ขึ้นราคา + แถมขาดตลาดอีก
อย่าเพิ่งไปซื้อการน่ะคราบ เป็นแผนของโนเกีย เขา คอยดู จะหายไป สักครู่ แล้วราคาจะตกพรวดเยยล่ะ

อยากรู้อะ ว่าราคาจะลดลงอีกทีเมื่อไรอะ
เดือน 8 หรือ เดือน 10 อะ
แบบว่าอยากได้อะ แต่งบจำกัดอะ
~เมก้าซาวะคุง~
Year's Star

จังหวัด: กรุงเต๊บ!!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 16:10  

ราคาขึ้นเพราะ n72 กำลังจะออกครับ

n72 เปิดตัว 16000

ถ้า n70 ยังขายถูกกว่าก็คงขาย n72 ไม่ออก

เพราะฉะนั้น n70 กับ n72 ราคาก็คงลงไปพร้อมๆกัน
fcaon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 17:16  

00000000000 ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ จาตั้งเครื่องสั่นไปที่ไหนอะ

ตั้งใน profile ครับ
เลือก vibration alert เป็น On
Contrst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 20:43  

แง๊วๆๆๆ ........มีใครใช้จนเบื่อแล้วอยากขายต่อบ้างไหมคะ

อยากได้ๆๆ[/url]
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 22:08  

~:นาย:~ ผู้เขียน:

อยากรู้อะ ว่าราคาจะลดลงอีกทีเมื่อไรอะ

ลงแน่นอน เปงกลยุทธ์ของโนเกีย เขารู้ว่า 70 คนต้องการ เยอะเพราะว่าคนไม่เหลือจิงๆเอื้อมไป 80 ไม่ไหวการ 70 เคยลงมาไต่ 15 ต้น ๆ ตอนนี้ โนเกียเยยเอา ตัว 70 สีดำ ออกมาเยยออกราคาใหม่ 16 กว่า ๆ แล้วส่งเครื่องตาม 0 ตามร้านดินเลอร์น้อยมากเยยสังเกตุได้ตามมาบุญครอง พ่อค้าแม่ค้าก้อ ขายมือ 1 กับ 2 อย่างเก็งราคาการมาก ใช่คำพูดว่า เหลือไม่กี่เครื่อง ขาดตลาด คนก้อ ต้องจำใจซื้อ เชื่อดิ เดือนนี้ ถึงเดือนหน้า ก้อยัง ราคานี้อยู่ ต้องเข้า เดือนที่ 3 ราคาจะตกลงมาอย่าง เวอร์ เปรียบเสมือน 7610-6630 จาก สองหมื่นกว่า ตอนนี้เหลือ 8400 -9400 ผมอ่ะ ปลงหละ กับ มือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 23:08  

~:นาย:~ ผู้เขียน:

Rolling Eyes มีปันหาเยอะค่ะซิมเบี้ยนนะเข็ดแล้วเจ๗งแล้วเจ๊งเลยใช้เวอร์ชั่นปกติดีก่านะค่ะโดนมา2เครื่องแล้วล่ะ อยู่ดีๆก้อดับแบบไม่มีเหตุผล N70ก้อเอ๋อๆอ่ะวื้อมามือ1เยยสั่นมั้งไม่สั่นมั้งเสียงติดมั้งไม่
NoTToSanG~`
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:00  

วันนี้ผมไปถอยN70มาละครับ สีเงิน-ดำ ที่ศูนย์Nokia ในราคา 16690 บาทครับ

อุปกรณ์ในชุดก็มี หูฟังสีดำ(สวยดี), แบท, สายUsb, ที่ชาด, หัวแปลงที่ชาดแบบเก่า, CDพีซีสูตร, DVDAirAlbum1000เพลง, แมมโมรี้128mb, คู่มือ2เล่มแผ่นพับต่างๆส่วนลดเมื่อไปปริ๊นรูปที่โกดักและรูปถ่ายจากโกดัก1ใบ(ใช้n70ถ่าย)

ปล.ซื้อที่เซ็นปิ่นครับ Very Happy
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 00:49  

ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียของ N70 กับ 6233 ให้หน่อยนะ
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ระหว่าง 2 ตัวนี้อ้ะ
ขอบคุณงับ
zumzam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 00:58  

แล้วที่เขาว่ามันมีปัญหาเยอะนี่จริงป่ะคะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 02:46  

zumzam ผู้เขียน:
แล้วที่เขาว่ามันมีปัญหาเยอะนี่จริงป่ะคะ Very Happy
อยู่ที่คนใช้อะนะ ใช้เป็นอ๊ะป่าว เหมือนกับคำพังเพยที่เขาว่า "หัวล้านได้หวี" (เกี่ยวกันป่าวหว่า...)อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 02:52  

funnal ผู้เขียน:
ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียของ N70 กับ 6233 ให้หน่อยนะ
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ระหว่าง 2 ตัวนี้อ้ะ
ขอบคุณงับ
เปรียบไงดีหละ Neutral เหมือนรถกระบะ กับ รถเก๋ง ขับถึงที่เหมือนกันแล้วแต่ผู้ใช้อะนะ ว่าอันไหนเหมาะกับตัวเองที่สุด แล้วจะมีความสุขกับของที่ตัวเองมี
RIDER XXX
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 09:12  

wcdma ใช่ระบบเดียวกับที่ hutch ใช้หรือเปล่าครับ
หนูน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 03:02  

จะซื้อโทรศัพท์ใหม่อ่าค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อ n70 หรือ n73 ดีอ่าค่ะ ถ้าไม่วัดกันที่ความสามารถของตัวกล้องอ่าค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยว่าตัวไหน ระหว่าง สองตัวนี้อันไหนใช้งานสะดวกกว่ากันอ่าค่ะ เพราะดูๆมาn73 เค้าไม่มี usb wifi realone player อย่างงี้มันจะดีจริงหรอค่ะ ถ้ารู้ราคาของn73ช่วยบอกหน่อยก้อดีนะค่ะ

ปล ที่เทียบสองรุ่นนี้ เพราะชอบแบบบล๊อกอ่าค่ะ
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 10:19  

คือที่บอกให้ช่วยเปรียบระหว่าง n70 กับ 6233
คิดในกรณีที่n70 มะมีซิมเบียนหรือ 6233 มีซิมเบียนก็ได้ครับ
พูดง่าย ๆ ก็คือตัดซิมเบียนออกไปอ้ะ
ปล.ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียระหว่าง N70 กับ N72 ด้วยน๊า
นู๋ม่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามไรหน่อยเน้อ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:54  

ตอนนี้กะลังจาซื้อมือถือใหม่อะ แต่ว่าเราอยากได้ เอ็น70มาก แต่ก็ไปดูมาแล้ว ไมราคามันขึ้นอะตกกะใจมาก เลยจะมาถามว่าถ้าเกิดโนเกียขึ้นราคาอย่างนี้จะเป็นเหตุที่บอกได้ว่าจามีรุ่นใหม่ออกหรือเปล่า หรือราคาเอ็น70จะตกแบบหมดสภาพเหมือนกะ7610อะเปล่าอะ
ตอบให้ด้วยเน้อ

ป.ล.กะลังดูอยู่ว่าจาเอา n70หรือ3250หรือW810iอะ อยากรู้ว่าใรสามรุ่นนี้รุ่นไหนน่าใช้และฟังก์ชั่นครบที่สุดช่วยบอกด้วยเน้อ Shocked ไปละ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 22:23  

หนูน้อย ผู้เขียน:
จะซื้อโทรศัพท์ใหม่อ่าค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อ n70 หรือ n73 ดีอ่าค่ะ ถ้าไม่วัดกันที่ความสามารถของตัวกล้องอ่าค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยว่าตัวไหน ระหว่าง สองตัวนี้อันไหนใช้งานสะดวกกว่ากันอ่าค่ะ เพราะดูๆมาn73 เค้าไม่มี usb wifi realone player อย่างงี้มันจะดีจริงหรอค่ะ ถ้ารู้ราคาของn73ช่วยบอกหน่อยก้อดีนะค่ะ

ปล ที่เทียบสองรุ่นนี้ เพราะชอบแบบบล๊อกอ่าค่ะ

ถ้าคุณไม่รีบ แล้ว มีงบประมาณ ถึง 25000 ผมว่ารอ n73 ดีกว่าเยอะคับ
ทั้งเรื่องเสียง เรื่องกล้อง ระบบปฎิบัติการณ์บนตัวเครื่อง ขนาดหน้าจอ
ความละเอียดบนหน้าจอ (แต่แพงกว่า Sad ) ราคาน่าจะประมาณ ไม่เกิน
25000 นะคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 22:36  

หนูน้อย ผู้เขียน:

ไม่วัดความ ความสามารถที่กล้องอะน่ะ

ยังไง N73 ก็ชนะอีกหลายด้านนั่นแหละ

หน้าจอ ใหญ่กว่า ความละเอียดมากกว่า

Symbian OS เวอร์ชั่นใหม่กว่า

ระบบเสียงลำโพง 3D

ฯลฯ
snowvy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n70 VS 3250
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 00:18  

ตัวไหนดีกว่ากันเนี่ย ระหว่าง n70 กะ 3250 ตัดสินจายมะถูกเลย -*-[/quote]

เรารู้ดี เปรียบเทียบระหว่าง2รุ่นนี้ที
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n70 VS 3250
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 02:28  

snowvy ผู้เขียน:
ตัวไหนดีกว่ากันเนี่ย ระหว่าง n70 กะ 3250 ตัดสินจายมะถูกเลย -*-

เรารู้ดี เปรียบเทียบระหว่าง2รุ่นนี้ที[/quote]

เป็นที่ตอนนี้ปวดใจทั้งคู่
3250 ลูกเล่นโอเคดีเยยในราคาสบายหมื่นต้นๆ จุดเด่นของเขาเห็นจะเป็นได้ที่เสียง เพราะเสียงที่ออกมา ได้โอเคดีเยยทีเดียว เมื่อเปรียบเทียบกับ เอ็น 70 และโนเกียหหลาย ๆ รุ่น แต่เท่าทีดูเพื่อนก็เจออาการเดียวการ กับคนทั่วไปที่ตั้งกระทู้โจมตี 3250 ซื้อมาได้ไม่ถึง 1อาทิตย์ เครื่องสัญญาณไม่เข้าเครื่อง มันคืออาการฮิตของ 3250ที่คนเขาเจอการบ่อยๆจากหน้ากระทู้ของ 3250 ที่กล่าวมา พอ ส่ง ศูนย์ ๆ บอกว่า 3 อาทิตย์ขึ้นไปให้โทรมาถาม ว่าเสร็จหรือยัง ตอนแรกรุ่นนี้ผมก็ค่อนข้างที่จะสนใจแต่พอไปถามร้านประจำที่มาบุญครอง เขาก้อบอกว่าอย่าไป เล่นเยยลูกค้าพี่บ่นมาเยอะแล้ว 10 เครื่องที่พี่ขาย จะมีลูกค้าบอกว่าไม่มีปัญหาสัก 7 เครื่อง (แล้วถ้าเราดวงซวงใน 3เครื่องนั่นหละ) :( ร้านมือ 2 เราแกล้งไปถามว่ามี 3250 มีมือ 2เป่าคับ เขาบอกว่า "พี่ไม่กล้ารับอ่ะน้อง" สังเกตุได้ไม่มีจิงๆที่มาบุญครอง :shock:

เอ็น 70 ได้ออกมานานพอสมควรแล้วจึงได้พัฒนาเวอร์ชั่นดีมากแล้ว แต่ว่าตอนนี้เห็นจะได้ดูจากราคา ที่ไต่ขึ้นเนื่องจาก เป็นกลยุทธิ์ของโนเกียจากที่กล่าวกระทู้ข้างบน "เขารู้ว่า 70 คนต้องการ เยอะเพราะว่าคนไม่เหลือจิงๆเอื้อมไป 80 ไม่ไหวการ 70 เคยลงมาไต่ 15 ต้น ๆ ตอนนี้ โนเกียเยยเอา ตัว 70 สีดำ ออกมาเยยออกราคาใหม่ 16 กว่า ๆ แล้วส่งเครื่องตาม 0 ตามร้านดินเลอร์น้อยมากเยยสังเกตุได้ตามมาบุญครอง พ่อค้าแม่ค้าก้อ ขายมือ 1 กับ 2 อย่างเก็งราคาการมาก ใช่คำพูดว่า เหลือไม่กี่เครื่อง ขาดตลาด คนก้อ ต้องจำใจซื้อ เชื่อดิ เดือนนี้ ถึงเดือนหน้า ก้อยัง ราคานี้อยู่ ต้องเข้า เดือนที่ 3 ราคาจะตกลงมาอย่าง เวอร์ "

ปล.แต่ถ้าไม่คิดมาก ก็แนะนำ เอ็น 70หละคับ :D
Neopolis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 02:36  

วันนี้ผมโทรไปถามศูนย์โทรศัพท์ ทั้งร้านเทเลวิซ แล้วก้โนเกีย ชอป พนักงานบอกว่ามีแต่สี silver black ผมเลยมีข้อสงสัยอยากจะถามพี่ๆหน่อยคับ เพราะจะซื้อวันอังคารนี้แล้ว

1. silver black มันคือสีอะไรคับ สีดำลอตใหม่ หรือสีเงินแบบเก่า
2. ลอตใหม่กับลอตเก่าต่างกันอย่างไรบ้างคับ แล้วจะสังเกตตรงไหน ( เช่นข้างกล่อง? ) ว่ามันเป็นลอตใหม่อะคับ
3. ในชุดของมันประกอบด้วยอะไรบ้างคับ เวลาแกะกล่องออกมาจะได้เชคถูกคับ ว่าครบรึป่าว

รบกวนด้วยนะคร้าบบบบ ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 03:31  

คือที่บอกให้ช่วยเปรียบระหว่าง n70 กับ 6233
คิดในกรณีที่n70 มะมีซิมเบียนหรือ 6233 มีซิมเบียนก็ได้ครับ
พูดง่าย ๆ ก็คือตัดซิมเบียนออกไปอ้ะ
ปล.ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียระหว่าง N70 กับ N72 ด้วยน๊า
แสดงว่าไม่ค่อยเข้าใจ ใช้6233แหละดีและ ถ่ายภาพเคลื่อนไหวชัดกว่า N70&N72 พลังเสียงดีกว่า เอ๋อยากกว่า ปลอดไวรัส N70&N72 ต่างกันที่3G กล้องหน้า แต่ที่ N72ดูจะดีกว่าก็ตรงหน้ากากและปุ่มกดอะนะ
NoTToSanG~`
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 10:26  

อ้างถึง:
วันนี้ผมโทรไปถามศูนย์โทรศัพท์ ทั้งร้านเทเลวิซ แล้วก้โนเกีย ชอป พนักงานบอกว่ามีแต่สี silver black ผมเลยมีข้อสงสัยอยากจะถามพี่ๆหน่อยคับ เพราะจะซื้อวันอังคารนี้แล้ว

1. silver black มันคือสีอะไรคับ สีดำลอตใหม่ หรือสีเงินแบบเก่า
2. ลอตใหม่กับลอตเก่าต่างกันอย่างไรบ้างคับ แล้วจะสังเกตตรงไหน ( เช่นข้างกล่อง? ) ว่ามันเป็นลอตใหม่อะคับ
3. ในชุดของมันประกอบด้วยอะไรบ้างคับ เวลาแกะกล่องออกมาจะได้เชคถูกคับ ว่าครบรึป่าว

รบกวนด้วยนะคร้าบบบบ ขอบคุณมากคับ

Code:
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:00  [ 203.188.2.229 ]     

--------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ผมไปถอยN70มาละครับ สีเงิน-ดำ ที่ศูนย์Nokia ในราคา 16690 บาทครับ

อุปกรณ์ในชุดก็มี หูฟังสีดำ(สวยดี), แบท, สายUsb, ที่ชาด, หัวแปลงที่ชาดแบบเก่า, CDพีซีสูตร, DVDAirAlbum1000เพลง, แมมโมรี้128mb, คู่มือ2เล่มแผ่นพับต่างๆส่วนลดเมื่อไปปริ๊นรูปที่โกดักและรูปถ่ายจากโกดัก1ใบ(ใช้n70ถ่าย)

ปล.ซื้อที่เซ็นปิ่นครับ 

อ่านหน่อยสิครับผมอุส่าห์โพรสบอก

นี่คือรูปตัวเครื่องที่ผมถ่ายจากกล่องนะครับ

รูปอุปกรณ์ที่แถมมานะ(ยกเว้นตัวเครื่องกะแบทและก็แมมโมรี้128mb)

ปล.ผมไม่ทราบจะถ่ายยังไงให้สวย เพราะผมเพิ่งตื่น Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 11:46  

เอาป่าว 13000 เครื่อง 22 วัน อุปกรณ์ยกกล่อง ยังไม่แกะอะไรออกมาใช้เลย ตั้ว 09-1540840
ลิงลิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 14:35  

เห็นว่าราคาที่ร้าน Nasa วันนี้

อยู่ที่ 12900 บาท

ทำไมมันราคาตกมากเลยอ่ะคับ

ไม่อยากจะเชื่อเลย...

ใครก้อได้ช่วยบอกผมที

ว่ามันจริงเท็จแค่ไหน
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 15:20  

ลิงลิง ผู้เขียน:
เห็นว่าราคาที่ร้าน Nasa วันนี้

อยู่ที่ 12900 บาท

ทำไมมันราคาตกมากเลยอ่ะคับ

ไม่อยากจะเชื่อเลย...

ใครก้อได้ช่วยบอกผมที

ว่ามันจริงเท็จแค่ไหน

เออใช่คับ ผมก็เห็นที่เว็ป http://www.nasaphone.com/index.php

พอผมโทรไปถาม เขาก็บอก ราคา หมื่นห้ากว่า ๆ

แล้วผมก็โทรถามเจอเสียงผู้ ญ เขาก็บอกราคา หมื่นห้ากว่า ๆ

ผมก็ถามทำไมในเว็ปลง 12900 เขาบอกว่าสงสัยลงผิดหละ กำ
bizenji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 23:39  

อยากทราบว่าเวลาซื้อเครื่องมาเราจำเป็นหรือไม่ที่ต้องเอาเครื่องไปอัพเฟริมร์แวร์

แล้วข้อดีของการอัพเฟริมร์แวร์มีอะไรบ้างครับ

เวลาที่จะเอาเครื่องไปอัพ เราบอกที่ศูนย์ว่าเอาเครื่องมาอัพเฟริมร์แวร์ใช่ไหมก๊าบบบ

อิอิ + อิอิ

ปล. ป๋มมือใหม่สุดๆก๊าบบบ ใครรู้ช่วยตอบทีนะก๊าบบบ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 23:42  

ชักอยากเปี่ยนเครื่องใหม่แล้วสิ หน้าตาก้อดูดี ฟังค์ชั่นก้อโอเคค่ะ

p.s. ไม่ได้มาเยี่ยมบอร์ด SP ซะนาน ยังคงเหนคนหน้าเก่าๆ(แต่ไม่แก่)อยู่บ้างนะคะ^ ^ SP นี่มีบุญคุนมั่กๆเลยค่ะ ช่วยในการตัดสินใจซื้อมือถือเครื่องใหม่ได้เปนอย่างดี thumbleft
อยากรู้มากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 01:21  

- อยากให้พี่พี่ ช่วยเปรียบเทียบ N70 กับ N72 ทีครับ ว่ามีส่วนไหนต่างกันบ้างอะครับ ? ช่วยหน่อยครับ เพราะผมตัดสินใจไม่ถูกว่าจาซื้อ N70 ดี หรือ ว่า N72 ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:10  

NoTToSanG~` ผู้เขียน:
อ้างถึง:

Code:
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:00  [ 203.188.2.229 ]     

--------------------------------------------------------------------------------

ปล.ซื้อที่เซ็นปิ่นครับ 

อ่านหน่อยสิครับผมอุส่าห์โพรสบอก

นี่คือรูปตัวเครื่องที่ผมถ่ายจากกล่องนะครับ

รูปอุปกรณ์ที่แถมมานะ(ยกเว้นตัวเครื่องกะแบทและก็แมมโมรี้128mb)

ปล.ผมไม่ทราบจะถ่ายยังไงให้สวย เพราะผมเพิ่งตื่น Laughing
จินตนา ภิญญาคง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ชารต์โทรศัพท์เสีย
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:14  

ซื้อโทรศัพท์โนเกีย N 70 มาเมื่อวันที่ 6 มกราคม 2549 ที่ชารต์โทรศัพท์เสียไม่ทราบว่าเพราะสาเหตุอะไร และได้นำที่ชารต์เข้าไปซ่อมที่สิริสินสุราษฎร์ธานีและพนักงานบอกว่าประมาณ 2 อาทิตย์ก็เสร็จแต่ตอนนี้ปาเข้าไป 4เดือนแล้วยังไม่เสร็จเลยจะทำอย่างไรดี Sad Sad Crying or Very sad
snowvy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 15:44  

ขอบคุณมากค่ะพี่kobchai_polyที่ช่วยคลายความสงสัยให้
แบบว่า คงเอาn70อ่ะ ที่มาบุญครอง บอกว่า ตัวใหม่สีดำ up firewareตัวใหม่เรียบร้อย ไม่มีปัญหาไรแล้ว

ส่วน3250 พวกพี่ๆที่มาบุญครองไม่เชียร์เลยแหละ อ้วนก้ออ้วน ใหญ่ก้อใหญ่ คงมะเหมาะกะมือน้อยๆๆของเราแหละ

แต่รูปที่ถ่ายจากn70 มันมะชัดเลยน้อ ดูเบลอๆยังไงมะรู้ แต่มะไรเรามีกล้องแหละ มะเน้นกล้อง อิอิ
anekw
Year's Star

หัวข้อ : โปรแกรม Smartcom Pro ที่ลงใน N70
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:18  

K nk6230

ผมอ่านใน baord เห็นว่าคุณใช้โปรแกรม Smartcom Pro ลงใน Nokia N70 ผมอยากจะถามคุณว่าคุณมีปัญหาในการ set content ไหมครับ พอดีผมก็ไป load โปรแกรมนี้มาลองใช้ดู ผมมีปัญหาในการ Set content โดยผมกดเข้าไปใน set content โปรแกรมก็จะขึ้นรายชื่อเบอร์โทรในเครื่องผม พอผมกด option และเลือก add content แล้วผมก็เลือก picture ผมก็เลือก Select picture ซึ้งผมก็เลือกภาพจาก Memory card โปรแกรมก็จะขึ้น Images file ที่ผม save ใน memory card ผมก้กดเข้าไปที่file ภาพ โปรแกรมก็จะขึ้น file ภาพที่ผมถ่ายไว้ พอผมกดเข้าไปจะไปเลือกภาพ โปรแกรมก็จะแสดงให้ select picture แต่ข้างใน fileจะมีข้อความว่า no data คือเหมือนกับว่าไม่มีภาพอยู่ใน file ภาพนี้ พอผมไปเช๊คใน memory card ภาพของผมก็ยังอยู่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงขึ้นว่า no data พอผมมาใช้วิธีเลือกภาพจาก camera และถ่ายภาพ และ save กับ assign เข้าที่เบอร์โทร และลองใช้เบอร์ที่ผมถ่ายไว้โทรเข้ามาที่เครื่องของผม ภาพที่ผมถ่ายไว้ก็จะขึ้นเป็นภาพ Fullscreen ที่เครื่องมือถือของผม ผลปรากฏว่าโปรแกรมนี้ใช้ได้ แต่พอ add content มันกลับใช้ไม่ได้ ผมก็ไม่เข้าใจและแก้ไขไม่ได้ ผมเห็นว่าคุณใช้โปรแกรม ผมก็เลยอยากจะถามว่า คุณมีวิธีใช้อย่างไรครับ ผมรบกวนคุณช่วยบอกวิธีแก้ให้ผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

anekw
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
อยากเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 18:46  

อยากเห็นรูป NOKIA N70 สีดำอ้ะ(ได้ข่าวว่ามันแพงกว่าตัวปกติดเหรอ)
ดูได้ที่ไหนเหรอ แล้วถ้าใครมีช่วยลงให้หน่อยนะ
ซากุร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระหว่าง N 70 ,SE W800i, W810i รุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:36  

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่เพราะโทรศัพท์หาย
อยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันแนะนำว่า รุ่นไหนน่าจะดี ตอนนี้มันตัดสินใจยากมาก
**00**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 14:55  

ราคามือสองเท่าไร่
nikorobin
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : เล่น MPEG 4 ได้เปล่าค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 16:06  

เล่น MPEG 4 ได้เปล่าค่ะ
nikorobin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 16:09  

ในเว็บนี้มีลองเข้าไปดูเองนะค่ะ n 70 สีดำอ่ะ
http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20060400293
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 22:36  

ทำไม เวลาโทรเข้าแล้ว มันไม่สั่นอ่ะคะ ตั้งสั่นใน profile แล้วอ่ะ T__T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:16  

Embarassed stainless black silver color งามนะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:54  

แลกๆผมก็เป็นตรงที่ปรับยังไงก็ไม่สั่น ความจริงก็คือ เวลาจะเปิดให้สั่นได้ ต้องเลยปิดระบบสั่น และมันจะกลายเป็นเปิด ถ้าเลือกเปิดจะกลายเป็นปิด มันคงเอ๋อๆอยู่มั้งครับ

ลองๆดูนะ
maime38
Year's Star

หัวข้อ : ปุ่มกด n70
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:56  

มีที่ไหนขายปุ่มกด n70 แท้ไหม อะคับอยากเปลี่ยนแล้ว เราะมาน เยินมั่กมั่ก เลย
ใครเคยเห็นช่วยบอกหน่อยนะคับ
toey_n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มๆๆ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 11:28  

อยากรู้ว่า n70 สามารถเพิ่ม เมมโมรี่การ์ดได้สุงสุดเท่าไหร่คับ 512 Mb หรือ 1Gb
toey_n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 11:32  

แล้วถ้าชื้อตอนนี้จะได้สีอะไรคับ สีใหม่เลยใช่ป่ะคับ
เจน ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาเลฯถูกกว่า _ แฮะ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 13:47  

ปายซื้อที่ มาเลเซีย ประมาณ 7,000 หล่ะมั้ง หรืออาจจะ 5,000 นี่แหละ แต่ต้องเอามาอัพเป็นภาษาไทย และเปลี่ยนปุ่ม เป็นภาษาไทย ถูกกว่ากันอื้อเลย................................................................................
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 14:25  

อยากถามผู้รู้ค่ะ N70 ถ้าเราจะเปลี่ยน MMC อ่ะ ให้มากว่าที่เรามีอยู่ อ่ะ แล้ววันข้างหน้าต่อไปเครื่องมันจะรวน ป่ะ และถ้าเราซื้อจากที่มีคนลงไว้ในเน็ตมันจะดีไหมค่ะ

Embarassed ผู้รู้เรื่องนี้ช้วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ Embarassed
I LovE NokiA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีนะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:43  

ผมขอถามหน่อยนะครับว่า N70 N71 กับ N72 อานไหนดีกว่ากันครับเอาแบบโดยรวมอ่าครับ ผมกำลังจาซื้ออยู่เลือกไม่ได้ซะทีครับ ช่วยตอบทีนะครับ ผมกำลังสับสนมากๆๆๆเลยครับ
ขอบคุนครับ
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:14  

ร้านนิด MBVK วันนี้ไปดูมา
N70 14,950
N72 14,900
เว่รอ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาเลฯถูกกว่า _ แฮะ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 10:39  

เจน ค่ะ ผู้เขียน:
ปายซื้อที่ มาเลเซีย ประมาณ 7,000 หล่ะมั้ง หรืออาจจะ 5,000 นี่แหละ แต่ต้องเอามาอัพเป็นภาษาไทย และเปลี่ยนปุ่ม เป็นภาษาไทย ถูกกว่ากันอื้อเลย................................................................................

เว่อร์แระค่ะ
ขี้เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายถูก
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 14:54  

ใครสนใจบ้างเพิ่งซื้อมา 4 เดือนสภาพดีไม่เคยซ่อมprogramครบ ราคาต่อรองได้ แต่คือตอนนี้อยากได้ HP
ขี้เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 14:55  

ลืมไปถาสนใจ แก้ว 063369464 จ้า
nikorobin
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้จัง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 14:56  

เมื่อไหร่ราคาจะลงอีก แพงจัง รอซื้ออยู่นะแต่งบจำกัด
nikorobin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:01  

ตกลงขายเท่าไรค่ะ คุณแก้ว และมีอะไรให้บ้างค่ะ (เมื่อกี้ที่โทรไป)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:15  

14000 full accessory + memory card 256 ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:21  

ต่อรองได้น้า
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:39  

ตอนซื้อ N70 นี่ ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มกันบ้างอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 04:08  

ตอนซื้อ N70 นี่ ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มกันบ้างอ่ะ
ซ่อนรูปถาพ กับวีดีโอไง รุ่นนี้แบบว่าโชว์กันจะจะ คือว่าเก่งมากรุ่นนี้ซ่อนไงก็หาเจอ ต้องใช้ app. ช่วย แบบว่าของเถื่อนบานเลยในเม็ม ต้องซ่อนหน่อยกันอุจาดอะนะ อิอิ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 13:31  

ลูกเล่นเยอะไปป่ะเข็ดแล้วอ่ะกับซิมเบี้ยน เสียดายตังเจ๊งแล้วเจ๊งเลยซ่อมยากว่อมได้ก้อมีปังหาตามมาเรื่อยๆๆเฮ้อ Embarassed Embarassed
pokupoku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 18:03  

ตอนนี้มีของยังคับ แล้วราคาเท่าไหร่แล้วคับ? Very Happy
NoTToSanG~`
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:10  

นี่คือเวป N-70 Club

http://www.freeforum101.com/n70/index.php?mforum=n70

ภายในเวปมีอะไรบ้างนะเหรอ อาธิเช่น..

-เปลี่ยนกรอปN70ด้วยตัวท่านเอง เพียงแค่ใช้กรรไกตัดเล็บ!!!!
-ทีมสวยๆมากมาย
-เกมส์ต่างๆนาๆ
-เสียงเรียกเข้า
-คลิ๊บขำๆ

ลองๆเข้าไปดูไปเยี่ยมชมบ้างนะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:33  

Embarassed อยากเห็น
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 18:46 [ 202.44.8.100 ]

อยากเห็นรูป NOKIA N70 สีดำอ้ะ(ได้ข่าวว่ามันแพงกว่าตัวปกติดเหรอ)
ดูได้ที่ไหนเหรอ แล้วถ้าใครมีช่วยลงให้หน่อยนะ

ก้อเห็นแล้วนะครับสีดำคือดำทั้งตัวเครื่องและกรอบหน้าเลย ดูทะมึนมาก
แต่ back silver กับตัวสีเงินจะดูดีกว่าอะครับ ลองไปหาดูได้ cenpin .....ก้อมี แต่ผมก้อเพิ่งถอยมาเองที่ twz มีให้เลิก 2 สี คือ back silver กับ silver ซึ่งสีจะต่างตรงกันข้ามกัน.....
ก้อแล้วแต่ชอบ แต่สีดำที่นี้ไม่มี ผมไปเดินดูร้านตู้สีดำก่อนเหมือนกัน ก้ออย่างที่บอกมันมึดไปเลยอะครับลองไปเดินดู.... Embarassed
แคมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 19:50  

คนที่บู๊ทส์โนเกียเขาบอกว่า N70 ในเมืองไทยไม่ xupport การใช้เป็น webcam

จริงๆเหรอคะ หรือว่าคนนั้นเขาไม่รู้จิงกันแน่?
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 21:14  

NOKIA N70 version สีเงิน, สีดำ และ silver-black version
ราคาเท่ากัน+สเปกเท่ากันรึเปล่าอ่ะ
amp_jazz
Year's Star

หัวข้อ : สีงาช้าง
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 23:05  

อยากได้สีงาช้างอ่า ตอนนี้ยังหาได้อยู่ไหมน้อ
HHUU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 11:19  

Nokia N70 รองรับระบบ 3G หรือเปล่าคับ
prizz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาบพักหน้าจอ N70
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 12:00  

ภาพพักหน้าจอของ N 70 ทำให้เต็มหน้าจอได้หรือเปล่า เห็นในเว็บมีแต่ที่ไม่เต็มจออ่ะ ใครรู้ตอบด่วนจะเป็นบุญคุณใหญ่หลวง Laughing
pokojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 15:16  

N70 ที่เพื่อนๆใช้อยู่ ตัวเลื่อนกล้องด้านหลังมันมีเสียงไหม เวลาที่เราเลื่อนเข้ามาปิดกล้อง สงสัยมาก ซื้อมาแค่ 2 วันแต่ชอบเลื่อนที่ปิดกล้องขึ้นๆลงๆ ไม่แน่ใจว่าเลื่อนบ่อยมันเลยปิดไม่สนิทอ่ะป่าว แต่เห็นเค้าบอกว่าN70 มักจะมีปัญหาตรงนี้ใช่ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 16:41  

Embarassed เท่าเคยลองใช้ N80 1 วัน ซึ่งใช้ symbian v.9..... กับ N70 ก้อเพิ่งถอยมา 25/06/06 ก้อเย็นแล้วหละ เกือบ 2ทุ่ม ซึ่งเป็นsymbian v.8... คล้ายกันมาก ๆ ก้ออยากจะบอกว่า ใครไม่ชอบสไล ก้อ n70 แต่ปุ่มกดของ n80 เนียนกว่า (การใช้งานการกดปุ่ม)
พอดี ได้สี standlate silver back ก้อดูไม่มือนะ ขลังดี แต่สีดำล้วนเลยไม่ไหวอะทะมินมากๆๆ
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 09:06  

Embarassed ก้อกำลังใช้อยู่ไม่นาน ตาม spec. รองรับ 3g และ edge. หากจะซื้อของให้ดูในหลาย web. ทั้งไทยและเทศ จะได้เป็นทางเลือก Embarassed ชอบรุ่นไหนก้อซื้อรุ่นนั้น อ่านข้อมูลและศึกษานิดหนึ่ง....คุณก้อจะพอใจในสิ่งที่คุณต้องการ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 17:21  

จะเอา clip video ลงในเครื่องทำไงอะ ผมเคยลงแลวแต่หาไม่เจอ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยยะครับ ขอบคุณครับ
Ingres
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ มีจุดขาวขึ้นหน้าจอครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 00:31  

ซื้อ N70 มายังไม่สองอาทิตย์เลย มี Dead Pixel แล้ว หนึ่งจุดทำไงดีคับแนะนำผมหน่อยคับ
เซ็งเลยคับ ขึ้นเฉพาะเวลาจอเป็นสีดำ สีอื่นไม่เป็นคับ
เดฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กลัวว่าซื้อมาแป๊บเดียว ราคาลงอะครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 12:04  

กลัวว่าซื้อมาแป๊บเดียว ราคาลงอะครับ

เมื่อไหร่ราคาจาลงครับ ใครรู้บอกทีนะครับ

ขอบคุณครับ
janovaz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 16:17  

คือว่า... ใช้ N70 มาได้ 2 เดือนแร้ว

ปัญหาก้อคือ สายหูฟัง เวลาฟังวิทยุ มันก้อดัง 2 ข้าง ซ้าย-ขวา

แต่เวลา ฟังเพลง หรือโทรสับธรรมดา เสี่ยงมันออกแค่ข้างเดียว คือข้างซ้าย

วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้ทีนะคับ

ขอบพระคุณมากคับ

ปล. ตั้งแต่ซื้อมา มีปัญหานี้อันเดียวคับ
เดะน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 18:22  

ผมขอ เวปโหลดเกมฟรี ของ n70 หน่อยนะค้าบบบบ หายากจัง Very Happy
เดฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 10:07  

แล้วโหลด ringtone เพิ่มได้มั้ยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 15:21  

ช่วยแนะนำก่อนที่จะซื้อทีครับ เช่น การดูกล้อง ปุ่ม พอดีกำลังจะซื้อ ขอบคุณครับ
pokupoku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:17  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ? Very Happy
NoTToSanG~`
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:57  

เวปนี้ช่วยคุณได้

www.n70club.co.nr
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 23:09  

pokupoku ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ? :D

เอ็น 70 ร้านนิด มาบุญครองก็อยู่ที่ราคา 14600 ล่าสุดเมื่อวานนี้ 01/07/2549
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : ถามหน่อยครับผม
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 10:32  

คือว่าถ้าเราจะ อัพ Firmware ด้วยตัวเองเนี่ย

เราต้องมี Program อะไรบ้างหรือครับ

แล้วจะไปเอา Firmware ตัวใหม่ได้จากไหนอ่ะครับ

ขอบคุณครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 10:41  

Embarassed เพิ่งใช้ครบอาทิตย์วันนี้เองอะครับ fw ยังไม่ได้อับคิดว่ายังไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่ก้อลองใช้ฟังก์ชัฟังก์ชันต่างอยู่ แต่ซื้อที่ศูนย์ twz เลยแพงนิดหนึ่ง....แต่กลับมาหนึ่งสัปดาห์ราคาลดแล้วนะที cen rama2 แต่ตอนซื้อ ที่ cen pin. เพราะได้ประกันจาก twz ในเครื่องก้อยังมี Logo ของ ais เลย....ซื้อร้านตู้ถึงแม้จะอยู่ใน twz เองผมจะถามก่อนว่าประกันของอะไร...
ก้ออยากให้เพื่อนใช้ของที่มีคุณภาพให้เลือกนิดหนึ่ง พยามให้มีปัญหาน้อยที่สุดจะได้ใช้อย่างสบายใจ......ไม่จำเป็นต้องที twz ที่ไหนก้อได้ที่คุณๆ พอใจ......และมั่นใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 21:41  

รบกวนถามอารัยหน่อยนะค่ะ คือเราใช้n70อยุ แร้วก็จะลงเพลงmp3อ่ะค่ะ จริงๆไม่เคยลงเพลงในมือถือมาก่อนเรย แต่ลองอ่านคู่มือดูแร้วเค้าบอกให้โหลดโปรแกรมpc suiteมา เราก็เรยไปโหลด แร้วพอเราเชื่อต่อสายผ่านusbเสร็จ เราก็คลิ๊กเข้าไปในถ่ายโอนเพลง มันก็จะมีหน้าต่างขึ้นมา เราก็เลือกเพลงจากแฟ้มต่างๆ แต่พอกดที่เพลงหรือไม่ก็จะกดให้มันแปลงไฟล์ทีไร โหลดไปได้แปบเดียวไม่กี่% หน้าต่างโปรแกรมมันก็จะหายไปทุกทีเรย พอคลิ๊กที่ถ่ายโอนเพลงใหม่อีกครั้ง แร้วเลือกเพลง มันก็เปนแบบเดิมตลอดเลยอ่ะค่ะ ทำไมมันถึงเปนอย่างงั้นหรอ มีใครเคยเปนบ้างไหม ช่วยบอกที หรือเปนเพราะว่าเรายังไม่ได้ติดตั้งอะไรรึเป่า เราไม่เคยทำมาก่อนเรยมะรุเรื่องอารัยเรยง่า เราพยายามหลายครั้งแร้วอ่ะ T^T
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:31  

วันนี้ไปดู NOKIA N70 ที่ศูนย์ NOKIA มา
16,300 บาท
ยังแพงอยู่เลยอ้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:34  

Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนถามอารัยหน่อยนะค่ะ คือเราใช้n70อยุ แร้วก็จะลงเพลงmp3อ่ะค่ะ จริงๆไม่เคยลงเพลงในมือถือมาก่อนเรย แต่ลองอ่านคู่มือดูแร้วเค้าบอกให้โหลดโปรแกรมpc suiteมา เราก็เรยไปโหลด แร้วพอเราเชื่อต่อสายผ่านusbเสร็จ เราก็คลิ๊กเข้าไปในถ่ายโอนเพลง มันก็จะมีหน้าต่างขึ้นมา เราก็เลือกเพลงจากแฟ้มต่างๆ แต่พอกดที่เพลงหรือไม่ก็จะกดให้มันแปลงไฟล์ทีไร โหลดไปได้แปบเดียวไม่กี่% หน้าต่างโปรแกรมมันก็จะหายไปทุกทีเรย พอคลิ๊กที่ถ่ายโอนเพลงใหม่อีกครั้ง แร้วเลือกเพลง มันก็เปนแบบเดิมตลอดเลยอ่ะค่ะ ทำไมมันถึงเปนอย่างงั้นหรอ มีใครเคยเปนบ้างไหม ช่วยบอกที หรือเปนเพราะว่าเรายังไม่ได้ติดตั้งอะไรรึเป่า เราไม่เคยทำมาก่อนเรยมะรุเรื่องอารัยเรยง่า เราพยายามหลายครั้งแร้วอ่ะ T^T

Embarassed แต่ผมใช้วิธีนีอะครับ.....
เมื่อลง PC suit เรียบร้อย ไปที่ file manager....>nokia phone browser ....>nokia n70 ....>memory card(...) ......>sounds หรือ other
แล้วนำเพลงมาใส่....ก้อเป็นวิธีหนึ่งที่ง่ายและสะดวกดีนะ ลองทำดูนะ...
maime38
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 20:23  

janovaz` ผู้เขียน:
คือว่า... ใช้ N70 มาได้ 2 เดือนแร้ว

ปัญหาก้อคือ สายหูฟัง เวลาฟังวิทยุ มันก้อดัง 2 ข้าง ซ้าย-ขวา

แต่เวลา ฟังเพลง หรือโทรสับธรรมดา เสี่ยงมันออกแค่ข้างเดียว คือข้างซ้าย

วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้ทีนะคับ

ขอบพระคุณมากคับ

ปล. ตั้งแต่ซื้อมา มีปัญหานี้อันเดียวคับ

สงสัยสายสมอทอล์กมีปัญหาคับ เอาเข้าศูนย์ได้อยู่ เวลาไปศูนย์บอกเขาว่า
หูฟังดังข้างเดียวถ้าให้ลองเราก็เปิดเพลงให้เขาฟังหรือไม่ก็โทรกะได้คับ
อย่าไปเปิด Fm ให้เข้าฟังเราเคยเป็นเขาเอาไปเช็คแล้วเอาอันใหม่มาให้เลยอะ Laughing
micaculous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 01:30  

70 นี้เล่นไฟร์เพลง WMA ได้รึเปล่าคับ เห็น 73 เล่นได้อ่า

แล้วถ้า 73 ออกมา 70 ก็จะราคาลดช่ายป่าคับ

73 จะราคาประมาณเท่าไหร่เนี่ย
august4816
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 14:18  

วันนี้ไปดูมา เจมาร์ทที่ฟอร์จุน เหลือราคา 15190 บาท แล้วไม่ทราบว่ามาบุญครองเท่าไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 11:27  

Embarassed ตอนนี้เพื่อนๆ update opera หรือยัง จากเดิม version 8.0---->8.01 ก้อจะ support หลายภาษามากขึ้น โดยเฉพาะ asia...... Embarassed

Razz แนะนำ load มาก่อน save ใน pc ----> double click file ที่ load ----->ทำตามขั้นตอน ง่ายมากๆ แต่ต้องต่อ phone กับ pc ด้วยนะ

Embarassed version 8.01 ประมาณ 1.5 mb กว่าๆ ..........

Embarassed ไม่ต้องการโหลด post maile มา แล้วจะส่งให้

Embarassed ตรวจสอบก่อน install ว่า version เดียวกันหรือเปล่า
tgM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 00:46  

มีไคอยากขายไหมอ่า
อยากจะซื้ออ่าค่ะ

ถ้าไคจะขายช่วยทิ้งเมลล์ไว้ด้วยนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: