Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 479 / เข้าชม: 2144767
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 16:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

tgM ผู้เขียน:
มีไคอยากขายไหมอ่า
อยากจะซื้ออ่าค่ะ

ถ้าไคจะขายช่วยทิ้งเมลล์ไว้ด้วยนะค่ะ

Embarassed หากตอนนี้คิดว่าราคายังสูง....ก้อรออีกสักหน่อย ที่twz ก้อ15800 ร้านตู้ไม่ขนาดนี้หรอก แต่อยากให้ใช้ของที่ดี มือ1 มากกว่า ร้านประกัน ok นิดหนึ่ง Wink

แต่ถ้ามือ2 ราคาพอใจ รวมทั้งสภาพ ก้อโอเค นะครับ
TEEZONE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับผม
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 15:55  

cdumkum ผู้เขียน:
คือว่าถ้าเราจะ อัพ Firmware ด้วยตัวเองเนี่ย

เราต้องมี Program อะไรบ้างหรือครับ

แล้วจะไปเอา Firmware ตัวใหม่ได้จากไหนอ่ะครับ

ขอบคุณครับผม

ของผมพังไปแล้วครับ 1 เครื่อง ไม่ได้พูดเกร้งเล่นนะครับ ดีที่อยู่ในประกัน ตอนนี้ส่ง0 แล้วครับ

ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ ให้ 0 เค้าทำเหอะ 300-400 เอง แถมถ้าอยู่ในประกัน รู้สึกว่าจะ ฟรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับผม
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 17:20  

TEEZONE ผู้เขียน:
cdumkum ผู้เขียน:
คือว่าถ้าเราจะ อัพ Firmware ด้วยตัวเองเนี่ย

เราต้องมี Program อะไรบ้างหรือครับ

แล้วจะไปเอา Firmware ตัวใหม่ได้จากไหนอ่ะครับ

ของผมพังไปแล้วครับ 1 เครื่อง ไม่ได้พูดเกร้งเล่นนะครับ ดีที่อยู่ในประกัน ตอนนี้ส่ง0 แล้วครับ

ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ ให้ 0 เค้าทำเหอะ 300-400 เอง แถมถ้าอยู่ในประกัน รู้สึกว่าจะ ฟรี

Embarassed ผมก้อยังไม่ได้ up fw เลย แต่ up opera แล้ว ก้อเหลือ fw ยังหาที่ load ไม่เจอ
ขอขอบคุน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 22:40  

ถ้าสมมุติว่าอีกสามเดือน
n70จะอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
3250ด้วย
ขอราคาประมาณก็ได้น่ะครับ
ขอบคุนครับ
ปล.ช่วยตัดสินใจระหว่าง2รุ่นนี้ไห้ก็ดีน่ะ อิอิ ขอบคุนอีกครั้ง
ขอบคุนมากก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยผมทีเหอะน่ะครับบบบบบ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 22:42  

ถ้าสมมุติว่าอีกสามเดือน
n70จะอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
3250ด้วย
ขอราคาประมาณก็ได้น่ะครับ ขอราคามือ1อ่ะครับ
ขอบคุนครับ
ปล.ช่วยตัดสินใจระหว่าง2รุ่นนี้ไห้ก็ดีน่ะ อิอิ ขอบคุนอีกครั้ง
maime38
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปุ่มกด n70
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 00:40  

ใครเห็นที่เขาขายปุ่ม n70 แท้บางไหมอะคับโพสบอกกานบ้างคับ
จะไปซื้ออะปุ่มมากะเครื่องเน่ามั่กมั่กแล้วอะ

เรื่องอัพ fw ผมว่าเอาเข้าศูนย์เต๊อะคับ 3 ชม.กะได้แล้วเอามาเสี่ยง
อัพเองทามมาย Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 17:37  

กรอบเปลี่ยนได้ไหมค่ะแล้วราคามันประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 19:58  

อยากรู้ว่าแถม memory เท่าไหร่ แต่ละสีราคาและmemที่แถมเท่ากันไม๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไร
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 20:56  

อยากรู้ราคาที่ MB เท่าไรแล้ว แล้วก้อราคาเครื่องศูนย์อ่าคร๊าบ คายรู้ช่วยบอกที
ตอบหน่อยน้าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สมอลทอล์ค
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 00:22  

คือว่า คนที่ใช้อยุ่อ่าค่ะ มีปันหาเรื่อง สมอลทอล์คเสียงเบาไปรึป่าวคะ ได้ยินมาว่า n72 มีปันหาเรื่องนี้อ่าค่ะ
spgroup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 13-07-2006
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 13:45  

ผมใช้ N 70 ได้ไม่ถึงเดือนใช้แบบถนอมอย่างดี โทรออกพูดค่อยหายไปเรื่อยๆจนไม่ได้ยิน เอาไปให้ที่ร้านดู เขาบอกต้องส่งให้เทเลวิชเช็ค โคตรเซ็งเลย เครื่องที่ว่าดีๆ ยี่ห้อดีๆแต่เฮงซวยก็มีเหมือนกันนะ..กำลังดูเครื่องใหม่แต่คงไม่ใช่โนเกีย แล้วละมันเสียความรู้สึกมากๆเลย...ปัญหาคงเยอะจริงๆนี่ขนาดใช้ได้ไม่กี่วันเอง..หมดตังไปเกือบ 20,000 บาทใช้ได้ไม่ถึงเดือนโคตรซวยเลยจริงๆ
wisky_y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *-*
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 16:13  

kobchai_poly ผู้เขียน:
pokupoku ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ? Very Happy

เอ็น 70 ร้านนิด มาบุญครองก็อยู่ที่ราคา 14600 ล่าสุดเมื่อวานนี้ 01/07/2549

มีเบอร์โทรของร้านนิดมั้ยคะ ขอได้มั้ยอ่า
wisky_y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *-*
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 16:21  

wisky_y ผู้เขียน:
kobchai_poly ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ? Very Happy

เอ็น 70 ร้านนิด มาบุญครองก็อยู่ที่ราคา 14600 ล่าสุดเมื่อวานนี้ 01/07/2549

มีเบอร์โทรของร้านนิดมั้ยคะ ขอได้มั้ยอ่า
wisky_y

ร้าน nasa ที่มาบุญครอง มีความน่าเชื่อถือแค่ไหนคะ ถ้าจะเลือกซื้อโทรศัพท์ หรือว่าซื้อที่ศูนย์ดีกว่า รบกวนช่วยตอบให้ทีนะคะ ใครก็ได้
wisky_y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 13-07-2006
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 16:51  

spgroup ผู้เขียน:
ผมใช้ N 70 ได้ไม่ถึงเดือนใช้แบบถนอมอย่างดี โทรออกพูดค่อยหายไปเรื่อยๆจนไม่ได้ยิน เอาไปให้ที่ร้านดู เขาบอกต้องส่งให้เทเลวิชเช็ค โคตรเซ็งเลย เครื่องที่ว่าดีๆ ยี่ห้อดีๆแต่เฮงซวยก็มีเหมือนกันนะ..กำลังดูเครื่องใหม่แต่คงไม่ใช่โนเกีย แล้วละมันเสียความรู้สึกมากๆเลย...ปัญหาคงเยอะจริงๆนี่ขนาดใช้ได้ไม่กี่วันเอง..หมดตังไปเกือบ 20,000 บาทใช้ได้ไม่ถึงเดือนโคตรซวยเลยจริงๆ

Crying or Very sad เห็นจายจัง...ตอนนี้ก้อใช้รุ่นนี้อยู่......แต่หากเป็นแบบนี้ก้อหันไปใช้ยี่ห้ออื่น.....เหมือนกัน Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 17:50  

จะซื้อ n70ต้องดูอะไรยังไงบ้างครับ โดยเฉพาะเรื่องกล้องอ่ะครับ ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 17:51  

ไปดูที่ศูนย์ NOKIA มา
NOKIA N70 15,500 บาท
NOKIA N72 15,100 บาท
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 17:52  

ไปดูที่ศูนย์ NOKIA มา
NOKIA N70 15,500 บาท
NOKIA N72 15,100 บาท
BabeBuru
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยตอบทีจ้า!!!ด่วนๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 07:57  

ทำไมพอเรากดเข้า tracks แล้วมันก็ขึ้นประมวลผลแป๊บนึงเสดแล้วมันก้ออกมาหน้าจอmenuเลยอ่า งงอ่าT_Tต้องทำยังไงถึงจะใช้ได้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบทีจ้า!!!ด่วนๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 10:46  

BabeBuru ผู้เขียน:
ทำไมพอเรากดเข้า tracks แล้วมันก็ขึ้นประมวลผลแป๊บนึงเสดแล้วมันก้ออกมาหน้าจอmenuเลยอ่า งงอ่าT_Tต้องทำยังไงถึงจะใช้ได้อ่า

Embarassed คิดน่าจะปกตินะครับ เพราะ ใน subtrack นี้ จะรวมฟังก์ต่างๆ ที่จำเป็นต้องใช้เกี่ยวกับเพลง มันเป็นการ process อะครับ ก้อง่ายเช่น เพลงคุณๆ อาจจะ save ไว้ที่ mem ของเครื่อง หรือ ก้อ memmory card ยิ่งเพลงมาก ก้อจำเป็นต้องใช้เวลานิดหนึ่ง ก้อเหมือนกับ PC เปิด file ขนาดใหญ่ กับขนาดเล็ก

ซึ่งพอกดที่ track-----> music menu จะมีฟังก์ชั่นต่างให้ใช้งานจำเป็นต้องผ่านการ process มาก่อนเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับข้อมูลด้วยที่เกี่ยวข้องยิ่งมากก้อต้องใช้เวลาเป็นเรื่องธรรมะดาอะครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบราคา
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 10:48  

เห็นว่าร้านนิดที่มาบุญครองถูกกว่าศูนย์โนเกีย แล้วคุณภาพเหมือนกันไหม และการรับประกันเหมือนกับศูนย์ดังๆไหม ใครเคยไปซื้อที่ร้านนิดแล้วมีปัญหาอะไรรึเปล่า เพราะตอนนี้เราก็อยากซื้อ N70 - N72 เหมือนกัน แล้วอุปกรณ์เหมือนที่ศูนย์ให้ไหม ศูนย์กับร้านตู้แต่งต่างกันอย่างไร............ช่วยบอกที ผู้ใช้จริงช่วยตอบที พวกตู้ห้ามโม้นะ thank you Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 11:05  

Anonymous ผู้เขียน:
จะซื้อ n70ต้องดูอะไรยังไงบ้างครับ โดยเฉพาะเรื่องกล้องอ่ะครับ ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

Embarassed รู้สึกว่าเหมือนทีเพื่อนท่านอื่น เคย post แล้วนะ ลองหาดูนิดหนึ่ง เกี่ยวกับการถ่ายภาพ ลองถ่าย แล้วดูภาพเต็มจอ มันเบอร์...ทำนองนี้.....
แต่ถ้าคุณเน้นเรื่องกล้องก้อไม่แนะนำ ความชัดสู้อีกยี่ห้อหนึ่งไม่ได้ คงไม่แรงนะครับ เพราะผมใช้อยู่ทั้ง แบนนี้ และแบนนั้น ลืมไป ตัวไม่มี autofocus นะ แต่ผมก้อใช้อยู่เพราะอยากลองใช้เท่านั้น Embarassed
ขึ้นอยู่ว่า เน้นภาพและเสียงก้อไปอีกแบนหนึ่ง ลูกเล่นก้อแบบนี้ แต่ที่ผมลองใช้ก้ออยากใช้ Os symbian และยือหยุ่นมากหน่อยต่อการลงโปรแกรม แต่บางฟังก์ชั่นก้อยังสู้ไม่ได้อะ ลองตัดสินใจดู และลองหาข้อมูลอื่นๆ เพิ่มนะ แล้วเลือกที่ตัวเราชอบ
wiwa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 13:22  

Laughing ตอนนี้ N70 ผมโหลด opera version 8.6 ใช้มาประมาณ2 เดือนแล้ว ก็ OK นะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 15:27  

wiwa ผู้เขียน:
Laughing ตอนนี้ N70 ผมโหลด opera version 8.6 ใช้มาประมาณ2 เดือนแล้ว ก็ OK นะ Laughing

Embarassed โหลดจาก web ไหน บอกด้วยนะ ตอนใช้ 8.01 เองอะ
Razz แต่ลองเข้า opera ผ่านจากเครื่อง เป็น version 9 แต่ขนาดมันเยอะอะ ก้อเลยไม่ได้ load
Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 16:12  

Embarassed โหลดจาก web ไหน บอกด้วยนะ ตอนใช้ 8.01 เองอะ
Razz แต่ลองเข้า opera ผ่านจากเครื่อง เป็น version 9 แต่ขนาดมันเยอะอะ ก้อเลยไม่ได้ load
Embarassed

Embarassed ตอนนี้ใช้แล้วเหมือนกัน หน้าตา จากไปจากเดิมเล็กน้อย แต่ดีขึ้น รู้สึกไวขึ้นในการเข้าweb.... เพือนๆ คนอื่นลองดูนะครับ
pooh_bear
Year's Star

หัวข้อ : คำเตือน
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 22:45  

Very Happy เข้ามาเตือนด้วยความหวังดีนะคะ
คือว่าเราไปซื้อ N70 มาเมื่อวันที่ 10 july 06 ที่ SHOP NOKIA THE MALL BANGKAPI ปัญหาที่พบตอนแรกคือ (ก่อนจ่ายเงิน) พอเช็คตัวเครื่องเรียบร้อย ถึงตอนเช็ค โทรออก โทรเข้า เนี้ยสิ ปัญหา....... ตอนแรกโทรหาพ่อ ถามพ่อว่าได้ยินเสียงเราชัดมั้ย พ่อบอกว่า ก็โอเค แต่พอเราโทรไปหาเพื่อนแล้วถามเพื่อนว่าได้ยินเสียงเราชัดมั้ย คำตอบคือ ไม่ชัด เสียงเหมือนคนแก่พูด แหบๆ เราก็ตกใจ ก็เลยบอกทางร้าน ทางร้านก็ลองโทรเข้าเครื่องที่เราลองอยู่ สรุปคือ เสียงมันไม่ชัดจริงๆ (ขอย้ำ ไม่ได้เป็นที่สัญญาณนะคะ) ทางร้านก็เอาตัวใหม่มาให้ ที่นี้ก็ลองอีก สรุปคือ ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ได้มาสองวันเพื่อนคนเดิมก็บอกว่า เสียงเป็นไรอีกแล้ว..ตอนแรกเราก็นึกว่าเป็นที่สัญญาณ ที่นี้ก็ลองโทรหาเพื่อนๆๆๆๆๆหลายคนมากกกกกกก แล้วถามว่าได้ยินเราชัดมั้ย เชื่อมั้ย เราโทรหาเพื่อน 10 คน 7 คนบอกว่าได้ยินนะ แต่ไม่ชัด คือถ้าเราไม่ถาม เพื่อนมันก็นึกว่าเป็นที่สัญญาณ แต่พอเราถาม คำตอบคือ เสียงแย่มากกกก แล้วมันจาเป็นหลังจากที่เราคุยประมาณ 1 นาทีไปแล้ว (เฉพาะเครื่องเรานะ แต่มีบางเครื่องก็เป็นเลย) วันพุธ ก็เลยโทรไปที่ร้านจาเปลี่ยนเครื่อง( พอดีสมัครสมาชิกไว้เค้าก็เลยให้เปลี่ยน) แต่พอไปถึงที่ร้าน เราก็บอกอาการให้เค้าฟัง คนขายในร้านเค้าซื้อเหมือนกันแล้วมันก็เป็นเหมือนเราเนี้ยแหละ สรุปคือ เป็นที่เครื่องนั้นเอง คนขายบอกว่ามีหลายคนเป็นนะ ต้องทำการ hard reset เค้าบอกว่ามันจาหายไป เค้าก็เลยทำให้เรา ตอนนี้ก็หายแล้ว แต่ก้ไม่รู้จาเป็นอีกป่าว ก็ภาวนาอยู่ ยังไงๆ ก็เช็คเสียงกันให้ละเอียดแล้วก็นะคะ เพราะคนขายบอกว่า ล็อดนี้คงเป็นทั้งล็อดแต่จาเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ดวง ก็ขอให้คนที่จาซื้อ โชคดีเจอของดีๆ มีคุณภาพ นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คำเตือน
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 14:31  

pooh_bear ผู้เขียน:
Very Happy เข้ามาเตือนด้วยความหวังดีนะคะ
คือว่าเราไปซื้อ N70 มาเมื่อวันที่ 10 july 06 ที่ SHOP NOKIA THE MALL BANGKAPI ปัญหาที่พบตอนแรกคือ (ก่อนจ่ายเงิน) พอเช็คตัวเครื่องเรียบร้อย ถึงตอนเช็ค โทรออก โทรเข้า เนี้ยสิ ปัญหา....... ตอนแรกโทรหาพ่อ ถามพ่อว่าได้ยินเสียงเราชัดมั้ย พ่อบอกว่า ก็โอเค แต่พอเราโทรไปหาเพื่อนแล้วถามเพื่อนว่าได้ยินเสียงเราชัดมั้ย คำตอบคือ ไม่ชัด เสียงเหมือนคนแก่พูด แหบๆ เราก็ตกใจ ก็เลยบอกทางร้าน ทางร้านก็ลองโทรเข้าเครื่องที่เราลองอยู่ สรุปคือ เสียงมันไม่ชัดจริงๆ (ขอย้ำ ไม่ได้เป็นที่สัญญาณนะคะ) ทางร้านก็เอาตัวใหม่มาให้ ที่นี้ก็ลองอีก สรุปคือ ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ได้มาสองวันเพื่อนคนเดิมก็บอกว่า เสียงเป็นไรอีกแล้ว..ตอนแรกเราก็นึกว่าเป็นที่สัญญาณ ที่นี้ก็ลองโทรหาเพื่อนๆๆๆๆๆหลายคนมากกกกกกก แล้วถามว่าได้ยินเราชัดมั้ย เชื่อมั้ย เราโทรหาเพื่อน 10 คน 7 คนบอกว่าได้ยินนะ แต่ไม่ชัด คือถ้าเราไม่ถาม เพื่อนมันก็นึกว่าเป็นที่สัญญาณ แต่พอเราถาม คำตอบคือ เสียงแย่มากกกก แล้วมันจาเป็นหลังจากที่เราคุยประมาณ 1 นาทีไปแล้ว (เฉพาะเครื่องเรานะ แต่มีบางเครื่องก็เป็นเลย) วันพุธ ก็เลยโทรไปที่ร้านจาเปลี่ยนเครื่อง( พอดีสมัครสมาชิกไว้เค้าก็เลยให้เปลี่ยน) แต่พอไปถึงที่ร้าน เราก็บอกอาการให้เค้าฟัง คนขายในร้านเค้าซื้อเหมือนกันแล้วมันก็เป็นเหมือนเราเนี้ยแหละ สรุปคือ เป็นที่เครื่องนั้นเอง คนขายบอกว่ามีหลายคนเป็นนะ ต้องทำการ hard reset เค้าบอกว่ามันจาหายไป เค้าก็เลยทำให้เรา ตอนนี้ก็หายแล้ว แต่ก้ไม่ชจาเป็นอีกป่าว ก็ภาวนาอยู่ ยังไงๆ ก็เช็คเสียงกันให้ละเอียดแล้วก็นะคะ เพราะคนขายบอกว่า ล็อดนี้คงเป็นทั้งล็อดแต่จาเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ดวง ก็ขอให้คนที่จาซื้อ โชคดีเจอของดีๆ มีคุณภาพ นะคะ

Embarassed เป็น brand ที่ทาง asia หรือแม้แต่ประเทศเราใช้เยอะมากๆ QC แย่มากๆ นี่ขนาดรุ่นนี้ออกมาปีกว่าแล้วนะ แต่ผมโชคดีนิดไม่เจอแบบนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เล่น MPEG 4 ได้เปล่าค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 13:18  

nikorobin ผู้เขียน:
เล่น MPEG 4 ได้เปล่าค่ะ
wiwa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 12:35  

Very Happy โหลด opera 8.6 จาก www.opera.com ถ้าเป็น N70 จะโหลดฟรี ก่อนโหลดต้องลบโปรดแกรมในมือถือก่อนแล้วค่อยโหลดจากเครื่อง Pc หรือจะโหลดจากมือถือก็ได้แล้วแต่ถนัด
Adoraalf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้คับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 18:03  

N 72 สีชมพู ต่างกับ 72 ดำ ยังไงคับ ราคา ถึงต่างกัน

และ 70 กับ 72 ถ้าซื้อ ควรเป็นรุ่นไหน ดีกว่ากันคับ ตามความคิด อะคับ...กำลังลังเลอยู่

N72 สวยนะ แต่คุณสมบัติต่าง กับ 70 จังเลย ขอข้อเปรียบเทียบเป็นข้อๆ เลยนะคับ....

ขอบคุณครับ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 23:30  

วันนี้ไปซื้อมาที่ 0 เทเลวิส อ่ะ 14500 เครื่องดำ~เงิน เขาบอกว่าล๊อดใหม่มาแก้ปัญหาเรื่องฝาสไลด์กล้องแล้ว ผมก็ลองดูมันก็แก้จริงๆไม่เห็นหลวมหรือต้องกดอะไรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 23:59  

เออขอถามหน่อยนะครับ ผมมือใหม่สุดๆอ่ะ จะถามว่า
เวลาเราเชื่อต่อ คอมกับN70 ด้วยสายUSB นี้แล้วเวลาเราเลิกใช้งานต้องไปกดยกเลิกใช้งานที่ในมือถือหรือ ในหน้าจอคอมหรือเปล่าครับ หรือดึงออกดื้อๆเลยคือผมดึงออกดื้อๆเลย(เพราะหาที่ให้มันกดsafety removeไม่เจอ ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนพวก flash driveหรือเปล่าที่เวลาดึงออกต้องไปกดsafety remove) เพราะผมดึงออกแล้วไปดูที่หน้าจอมือถือันก็ยังขึ้นเป็นสัญลักษณ์แสดงว่ากำลังเสียบUSB อยู่ที่มุมขวามืออ่ะครับ เลยชักไม่มั่นใจว่าเราดึงออกมาถูกหรือเปล่าเนี้ยหล่ะ

ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 09:14  

เออขอถามหน่อยนะครับ ผมมือใหม่สุดๆอ่ะ จะถามว่า
เวลาเราเชื่อต่อ คอมกับN70 ด้วยสายUSB นี้แล้วเวลาเราเลิกใช้งานต้องไปกดยกเลิกใช้งานที่ในมือถือหรือ ในหน้าจอคอมหรือเปล่าครับ หรือดึงออกดื้อๆเลยคือผมดึงออกดื้อๆเลย(เพราะหาที่ให้มันกดsafety removeไม่เจอ ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนพวก flash driveหรือเปล่าที่เวลาดึงออกต้องไปกดsafety remove) เพราะผมดึงออกแล้วไปดูที่หน้าจอมือถือันก็ยังขึ้นเป็นสัญลักษณ์แสดงว่ากำลังเสียบUSB อยู่ที่มุมขวามืออ่ะครับ เลยชักไม่มั่นใจว่าเราดึงออกมาถูกหรือเปล่าเนี้ยหล่ะ

ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ

Embarassed น่าจะไปที่ manage connection แล้ว click เอาเครื่องหมายถูกออกอะครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 09:47  

วันนี้ไปซื้อมาที่ 0 เทเลวิส อ่ะ 14500 เครื่องดำ~เงิน เขาบอกว่าล๊อดใหม่มาแก้ปัญหาเรื่องฝาสไลด์กล้องแล้ว ผมก็ลองดูมันก็แก้จริงๆไม่เห็นหลวมหรือต้องกดอะไรเลย

Embarassed ลดลงเหลือเท่านี้แล้วหรือ......เร็วมากๆ นะ แต่ของผมเป็น siler back Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 14:49  

Embarassed ใช้แล้วเหมือนกัน
p_u_k_k_a_1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 21:21  

อยากถามว่า 70 กะ72 อันไหนดีก่าอ่า 72 สวย แต่ 70 มี 3G เห้อ ลังเลๆ ตอบหน่อยได้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 02:20  

p_u_k_k_a_1 ผู้เขียน:
อยากถามว่า 70 กะ72 อันไหนดีก่าอ่า 72 สวย แต่ 70 มี 3G เห้อ ลังเลๆ ตอบหน่อยได้มั้ย
สวยแต่รูปจูปไม่หอมนะตัวเอง เชื่อเหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 10:53  

p_u_k_k_a_1 ผู้เขียน:
สวยแต่รูปจูปไม่หอมนะตัวเอง เชื่อเหอะ

Embarassed ก้อลองเปรียบเทียบ spec. ดูอะคราบ web โนเกียปท.หรือ jaymart ก้อได้....
ว่าคุณต้องการอะไร..... Embarassed
T 70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 11:05  

ผมซื้อมาได้5วันแย้วเปลี่ยนเมมเป็น1GBราคาพันกว่า
เรื่องกล้องแล้ววัดกับw800iพอๆกันครับแต่ถ้าเป็นการถ่ายระยะไกล้แบบมาโครละก็ไม่ชัดเท่าw800iครับเรื่องเสียงก็ฟังได้แต่w800iดีกว่า(ก็มันป็นมิวสิคโฟนนิ)ถึงความละเอียดจอจะน้อยกว่าแต่ผมว่า N70ดูชัดกว่า(คงเพราะมันใหญ่มั้ง)อาการหน่วยก็มีนิดหน่อย(คงเพราะใช้เมม1GB)แต่ก็ถือว่าดีครับเวลาถ่ายรูปบันทึกได้เร็วกว่าw800iหากเผลอทำจอเป็นรอยก็เปลี่ยนได้ง่าย(กรอบก๊อปมีเยอะถูกด้วย)ถ้าเป็นw800iละก็ต้องให้ร้านเสียค่าเปลี่ยนอีกต่างหากเมนูดูรูปไฮโซกว่าเวลาเปลี่ยนรูปมันจะสไลด์รูป อีกทั้งยังมีโปรแกรมมากมายให้เลือกใช้มากกว่าw800iที่ใช้ได้แต่java
ที่เล่ามาก็เป็นประสบการจริงเพราะก่อนที่จะเปลี่ยนมาใช้N70ใช้w800iมาก่อน สรุปแล้วกล้องถ่ายรูปก็ไม่ต่างกันมาก แต่กล้องวิดีโอดีกว่า บันทึกได้ขนาดใหญ่กว่า เรื่องเสียงก็ต่างกันนิดหน่อย เอาไว้เปรียบเทียบนะครับสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจสองรุ่นนี้อยู่นะครับ เลือกที่ชอบก็แล้วกัน บางที่คุณสมบัติดีเยี่ยมแต่ไม่ถูกใจใช้ไปก็ไม่สบายใจนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 14:24  

Embarassed ก้อเห็นด้วยนะคราบ ให้เลือก และค้นหาจึงจะถูกใจ....ตอนนี้หมายถึงโทรศัพท์อะคราบ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 16:52  

Embarassed ก้อเห็นด้วยนะคราบ ให้เลือก และค้นหาจึงจะถูกใจ....ตอนนี้หมายถึงโทรศัพท์อะคราบ Embarassed

Embarassed แต่ไม่ทั้งหมดนะคราบ ....... Embarassed
ฮืมมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 19:56  

ยงวันก่อนผมลองไปเทียบกะ 6270 รู้สึกว่ากล้อง+เสียง+จอ 6270 จะดีกว่านะ ไม่รุทำไม จอ 6270 ชัดมากลเย สีอย่างสด ตอนแรกอยากได้ n 70 แต่ตอนนี้ลังเลแล้วอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 00:40  

ฮืมมมม ผู้เขียน:
ยงวันก่อนผมลองไปเทียบกะ 6270 รู้สึกว่ากล้อง+เสียง+จอ 6270 จะดีกว่านะ ไม่รุทำไม จอ 6270 ชัดมากลเย สีอย่างสด ตอนแรกอยากได้ n 70 แต่ตอนนี้ลังเลแล้วอะ

เพื่อนเราใช้ 6270 อยู่ ขอบอกว่าอย่าซื้อเลย ถ้าซื้อแล้วจะเสียใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 03:03  

1 อาทิตย์ราคาร่วง2ครั้ง
kaifaja
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
หัวข้อ : เลือกไม่ถูก
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 10:41  

Neutralระหว่าง6681ตัวใหม่ราคา10490กับN70มือ2ใช้มา3เดือนราคา10000จะเอาไหนดีเพราะชอบทั้ง2รุ่นเลย
มะปราง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 11:49  

Nokia N70 (Stainless Black Silver Color) ขนาด Reduced Size เล็กลงกว่าเดิม นี่มันหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ อยากรู้ว่าอะไรที่เล็กลงกว่าเดิม เห็นมีขายใน เว็บ Tohome อ่ะค่ะ http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20060300122
ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรสับใหม่ เพราะ 6630 มันหายไป ก็ดู N70 กับ N73 ไว้ แต่ 73 มันไม่มาซักทีใจร้อน เลยอยากรู้ว่ารุ่นที่ถามไว้ข้างต้นนี้ มันหาซื้อได้ที่ไหนคะ ยังงัยฝากดูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 13:22  

ซื้อ N70 มาเหมือนกันโคตรซวยเลย ซื้อมาไม่ได้ 2 อาิทิตย์ ไม่ว่าเราโทรไปหรือเพื่อนโทรมา
เราได้ยินเสียงเขาชัดเจน แต่เขาไม่ได้ยินเสียงเรา เข้าศูนย์ 3 อาทิตย์จึงจะัได้ พึงเคยเจอ
ืโนเีกีย ราคาตั้งแพงเจอแบบนี้โคตรเสียความรู้สึก อย่าได้ซื้อรุ่นนี้กันเลย ขอบอก
Joy..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 14:59  

pooh_bear ผู้เขียน:
เข้ามาเตือนด้วยความหวังดีนะคะ
คือว่าเราไปซื้อ N70 มาเมื่อวันที่ 10 july 06 ที่ SHOP NOKIA THE MALL BANGKAPI ปัญหาที่พบตอนแรกคือ (ก่อนจ่ายเงิน) พอเช็คตัวเครื่องเรียบร้อย ถึงตอนเช็ค โทรออก โทรเข้า เนี้ยสิ ปัญหา....... ตอนแรกโทรหาพ่อ ถามพ่อว่าได้ยินเสียงเราชัดมั้ย พ่อบอกว่า ก็โอเค แต่พอเราโทรไปหาเพื่อนแล้วถามเพื่อนว่าได้ยินเสียงเราชัดมั้ย คำตอบคือ ไม่ชัด เสียงเหมือนคนแก่พูด แหบๆ เราก็ตกใจ ก็เลยบอกทางร้าน ทางร้านก็ลองโทรเข้าเครื่องที่เราลองอยู่ สรุปคือ เสียงมันไม่ชัดจริงๆ (ขอย้ำ ไม่ได้เป็นที่สัญญาณนะคะ) ทางร้านก็เอาตัวใหม่มาให้ ที่นี้ก็ลองอีก สรุปคือ ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ได้มาสองวันเพื่อนคนเดิมก็บอกว่า เสียงเป็นไรอีกแล้ว..ตอนแรกเราก็นึกว่าเป็นที่สัญญาณ ที่นี้ก็ลองโทรหาเพื่อนๆๆๆๆๆหลายคนมากกกกกกก แล้วถามว่าได้ยินเราชัดมั้ย เชื่อมั้ย เราโทรหาเพื่อน 10 คน 7 คนบอกว่าได้ยินนะ แต่ไม่ชัด คือถ้าเราไม่ถาม เพื่อนมันก็นึกว่าเป็นที่สัญญาณ แต่พอเราถาม คำตอบคือ เสียงแย่มากกกก แล้วมันจาเป็นหลังจากที่เราคุยประมาณ 1 นาทีไปแล้ว (เฉพาะเครื่องเรานะ แต่มีบางเครื่องก็เป็นเลย) วันพุธ ก็เลยโทรไปที่ร้านจาเปลี่ยนเครื่อง( พอดีสมัครสมาชิกไว้เค้าก็เลยให้เปลี่ยน) แต่พอไปถึงที่ร้าน เราก็บอกอาการให้เค้าฟัง คนขายในร้านเค้าซื้อเหมือนกันแล้วมันก็เป็นเหมือนเราเนี้ยแหละ สรุปคือ เป็นที่เครื่องนั้นเอง คนขายบอกว่ามีหลายคนเป็นนะ ต้องทำการ hard reset เค้าบอกว่ามันจาหายไป เค้าก็เลยทำให้เรา ตอนนี้ก็หายแล้ว แต่ก้ไม่ชจาเป็นอีกป่าว ก็ภาวนาอยู่ ยังไงๆ ก็เช็คเสียงกันให้ละเอียดแล้วก็นะคะ เพราะคนขายบอกว่า ล็อดนี้คงเป็นทั้งล็อดแต่จาเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ดวง ก็ขอให้คนที่จาซื้อ โชคดีเจอของดีๆ มีคุณภาพ นะคะ
.............................

Crying or Very sad เรื่องเสียง.......เป็นเหมือนเราเลยค่ะ ต้องไป ให้ร้าน reset เครื่องใหม่ ถึงจะหาย แต่เสียงก้อ ค่อนข้างเบากว่าตอนแรกที่ซื้อนะคะ (เพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือนเลย) แต่.......อย่างอื่น ก็
ไม่มีปัญหานะคะ ใช้ได้ดีค่ะ.....อย่างว่านะคะ ซื้อมือถือซักเครื่อง ถ้าไม่ได้ซ่อมไม่ได้ เข้า 0 ก็เหมือนถูกหวยน่ะ ภาวนาเหมือนกัน อย่าให้เสียหนักๆ ต้องเข้า 0 อีกเลย Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 16:40  

มะปราง ผู้เขียน:
Nokia N70 (Stainless Black Silver Color) ขนาด Reduced Size เล็กลงกว่าเดิม นี่มันหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ อยากรู้ว่าอะไรที่เล็กลงกว่าเดิม เห็นมีขายใน เว็บ Tohome อ่ะค่ะ http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20060300122
ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรสับใหม่ เพราะ 6630 มันหายไป ก็ดู N70 กับ N73 ไว้ แต่ 73 มันไม่มาซักทีใจร้อน เลยอยากรู้ว่ารุ่นที่ถามไว้ข้างต้นนี้ มันหาซื้อได้ที่ไหนคะ ยังงัยฝากดูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

:oops:n70(Stainless Black Silver Color) ขนาด reduced size ไม่ใช่ขนาดที่เล็กลง(ตอนแรกก้อเข้าใจดังนั้น) เป็นการเพิ่ม memory จาก 64 เป็น 128 (ผมก้อติดตามอยู่เป็นอาทิตย์)ก้อเป็นสีที่ออกมาแล้วก้อดูดีนะ ตัว stainless จะเป็นสีเงิน ถัดมาจะเป็นสีดำรวมทั้งที่ปิดหน้ากล้อง และตัวเครื่องจะเป็นสีเงิน บังเอิญเลือกซื้อช่วงนี้พอดี อย่างอื่นไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง อ่อ จาก oper 8.0 เป็น 8.01 แต่ตอนนี้ up จาก website เป็น 8.6 Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 16:53  

ซื้อ N70 มาเหมือนกันโคตรซวยเลย ซื้อมาไม่ได้ 2 อาิทิตย์ ไม่ว่าเราโทรไปหรือเพื่อนโทรมา
เราได้ยินเสียงเขาชัดเจน แต่เขาไม่ได้ยินเสียงเรา เข้าศูนย์ 3 อาทิตย์จึงจะัได้ พึงเคยเจอ
ืโนเีกีย ราคาตั้งแพงเจอแบบนี้โคตรเสียความรู้สึก อย่าได้ซื้อรุ่นนี้กันเลย ขอบอก

Embarassed โชคร้ายจริงๆ แต่เมื่อว่า ช่วงกลับบ้าน ก้อเพื่อนโทรหา ก้อประมาณสัก 20 กว่านาที่ ต่อจากนั้นต่างฝ่ายก้อไม่ได้ยินเสียง ผมว่านะจะเป็นที่ระบบผู้ให้บริการนะในกรณีของผม Rolling Eyes แย่จังแต่ตอนอื่นก้อปกติ Razz
tukk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 18:30  

QC คงง่วงนอน หรือเครื่องทดสอบคงรวน

ซื้อมาใช้รุ่นแรกๆ ราคาแพง ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

QC คงถูกคุมเข้ม หรือเครื่องทดสอบยังใหม่อยู่

+!+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 09:40  

tukk ผู้เขียน:
QC คงง่วงนอน หรือเครื่องทดสอบคงรวน

ซื้อมาใช้รุ่นแรกๆ ราคาแพง ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

QC คงถูกคุมเข้ม หรือเครื่องทดสอบยังใหม่อยู่

+!+

Embarassed แต่ก้อยังใช้อยู่..
nikorobin
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ราคา ณ.21/7/49 เวลา 11.45
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 11:44  

Shocked ราคา N 70 ตอนนี้อยู่ 14,050 บาท ที่ nasa จะไปซื้อดีไหมเนี่ย Shocked
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 20:37  

N70 ศูนย์ NOKIA สยามพาราก้อน 14,990 บาท
ราคาแทบไม่ต่างจาก MBK เลยแฮะ
Pinky`gAlz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 20:41  

คายก็ได้ช่วยถ่ายรูปสายดาต้าN70ตรงหัวที่ต่อเข้ากับตัวโทรศัพท์ให้หน่อยสิคะ

อยู่ดีๆๆก้อเชื่อมต่อไม่ได้อะ มะรุ้มันเปนรัย สงสัยว่าเส้นๆที่หัวมันจะหักแต่ไม่แน่จัย

ก่อนหน้านี้ยังใช้ได้อยุ่เลย

ขอบคุณคะ
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 21:32  

อยากถามว่า n70 เสียงมันเป็นยังไงกันเเน่เห็นเขาบอกว่าเสียงไม่ดีซ่อมเเล้วก็เสียงเบาลง
ตกลงเเล้วเป็นยังไงกันเเน่ช่วยบอกผมทีตอนเเรกจะซื้อพอได้ยินเรื่องนี้ก็เริ่มลังเล
aa125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาไงหละนี้
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:24  

จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วอ่าเหนปัญาหาเยอะจังเลยอ่า ว่าแต่ที่ศูนย์ nokia the mall บางกะปิมีสี silver-b มะงับ แล้วให้เค้าอัพ เฟิมแวร์ ให้ได้เลยอ่ะเป่างับ
fon_mb19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจะซื้อค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:47  

ณ เวลานี้ราคาเท่าไรค่ะแล้วค่ะ
แล้วถ้าจะซื้อตอนนี้มีสีดำมั้ยค่ะแล้วระหว่าง N70-back กับ N72-back
ตัวไหนน่าใช่กว่ากันค่ะ
ช่วยตอบทีนะค่ะ
แล้วอีกอย่างนึงขอวิธีเช็คเครื่องด้วยนะ
วิธีทดสอบเครื่อง ตอนนี้เป็นเวอร์ชันไหนแล้วค่ะ
ขอบคุณค่ะ..... Very Happy
NaNaGy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:12  

อืม เพื่อนเราซื้อมากานก็เยอะนะ N70 เนี่ย จากที่ดูก็ดีนะ แต่ถ้าเราจะซื้อมือถือใหม่เราจะซื้อ
N70 N72 หรือว่า โนเกีย 3250 ดีอ่ะ ช่วยบอกเราหน่อยนะว่าอันไหนดีก่ากัน พอดีเราดูไม่เป็นอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 11:52  

NaNaGy ผู้เขียน:
อืม เพื่อนเราซื้อมากานก็เยอะนะ N70 เนี่ย จากที่ดูก็ดีนะ แต่ถ้าเราจะซื้อมือถือใหม่เราจะซื้อ
N70 N72 หรือว่า โนเกีย 3250 ดีอ่ะ ช่วยบอกเราหน่อยนะว่าอันไหนดีก่ากัน พอดีเราดูไม่เป็นอ่ะ

Embarassedเลือกรุ่น และจุดที่เราชอบ จะใช้นานหน่อย แต่ตอนนี้อยากลองใช้ phone ที่ os เป็น window mobile แล้วอะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เอาไงหละนี้
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 17:23  

aa125 ผู้เขียน:
จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วอ่าเหนปัญาหาเยอะจังเลยอ่า ว่าแต่ที่ศูนย์ nokia the mall บางกะปิมีสี silver-b มะงับ แล้วให้เค้าอัพ เฟิมแวร์ ให้ได้เลยอ่ะเป่างับ

Embarassed ก้อตรวจสอบได้นะคราบ *#0000# หรือเปล่า Embarassed
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 21:11  

เมื่อวานจะไปซื้อ N-70 สรเงินที่ศูนย์ NOKIA สยามพารากอน 14,990 บาท
หมดอ้ะ เหลือแต่สีดำ เซ็งจิตเลย
เลยตัดสินใจยังไม่ซื้อรอของล๊อตใหม่มาก่อนอ้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 23:46  

funnal ผู้เขียน:
เมื่อวานจะไปซื้อ N-70 สรเงินที่ศูนย์ NOKIA สยามพารากอน 14,990 บาท
หมดอ้ะ เหลือแต่สีดำ เซ็งจิตเลย
เลยตัดสินใจยังไม่ซื้อรอของล๊อตใหม่มาก่อนอ้ะ

Embarassed ก้อดีนะคราบ
แสลด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เช็คเครื่องว่าเราใช้ opera Version อารายตรงไหนค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 17:13  

ซื้อเครื่องมาจากร้าน nasa เมื่อวันก่อนไม่รู้ว่าต้องทำอารายบ้างค่ะต้อง up firm ware อารายบ้างอ่ะป่าว คือว่าไม่รู้อารายเลยอ่ะค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เช็คเครื่องว่าเราใช้ opera Version อารายตรงไหนค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 03:28  

แสลด ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องมาจากร้าน nasa เมื่อวันก่อนไม่รู้ว่าต้องทำอารายบ้างค่ะต้อง up firm ware อารายบ้างอ่ะป่าว คือว่าไม่รู้อารายเลยอ่ะค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะค่ะ
ไม่ต้องทำอะไรเลย หัดใช้ฟังชั่นและ app.เดิมๆในเครื่องให้คล่องก่อน แล้วค่อยคิดทำอะไร
OMFG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 10:22  

ผมซื้อมาได้ 2อาทิตย์หรือ3อาทิตย์ละครับ ที่ telewiz the mall งามเครื่องไม่มีปัญหาเลย ใช้งานดีมากๆ เข้าไปศึกษาจากบอร์ดอื่นมาเขาบอกกัน ว่าก่อนจะซื้อ ควรพกดวงไปด้วย ฮะๆโชคดีได้เครื่องไม่มีปัญหาเลย ดี เงิน ดำ+mem128 ราคา 14,500 แถมตอนไปซื้อเขาบอกราคาเพิ่งร่วงจากเมื่อเช้า พอไปดูร้านข้างๆ คือJ mart ราคามันยัง 15,100 กว่าๆอยู่เลย

คนขายเขาบอกพวก ล๊อคใหม่นี้จะแก้ปัญหาเรื่องฝาไสลด์กล้องที่ไม่พอดีแล้ว คือไม่ต้องออกแรงกด พอมาลองใช้ดูก็จริง

ลงโปรแกรมมันมือเลยครับ
OMFG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 10:23  

ถ้าเป็นเครื่อง ล๊อตใหม่นี้เขาจะ up firmware ให้เป็นรุ่นใหม่หมดแล้วนะครับเพราฉะนั้นใครได้ล๊อตใหม่ไม่มีความจำเป็นต้องup
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *********
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 15:41  

เย็นนี้จะไปซื้อแล้วค่ะ....ขอความกรุณาช่วยบอกวิธีตรวจสอบขั้นต้นให้ด้วยนะค่ะ
เช่น - FW เวอร์ชั่นล่าสุดเท่าไรแล้วค่ะ
- กล้องจะดูยังไงค่ะว่า OK หรือป่าว เพราะมีบางคนก็ได้กล้องที่ไม่ดี
- อุปกรณ์
- mem 128 ใช่ไหมค่ะ
- สามารถเพิ่มได้ถึงเท่าไรค่ะ
คำถามสุดท้ายค่ะ คิดไม่ผิดใช่ไหมค่ะที่จะซื้อ N72 แทน N70
Very Happy Very Happy Very Happy ขอบคุณค่ะ........... Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *********
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 16:15  

fon..... ผู้เขียน:
เย็นนี้จะไปซื้อแล้วค่ะ....ขอความกรุณาช่วยบอกวิธีตรวจสอบขั้นต้นให้ด้วยนะค่ะ
เช่น - FW เวอร์ชั่นล่าสุดเท่าไรแล้วค่ะ
- กล้องจะดูยังไงค่ะว่า OK หรือป่าว เพราะมีบางคนก็ได้กล้องที่ไม่ดี
- อุปกรณ์
- mem 128 ใช่ไหมค่ะ
- สามารถเพิ่มได้ถึงเท่าไรค่ะ
คำถามสุดท้ายค่ะ คิดไม่ผิดใช่ไหมค่ะที่จะซื้อ N72 แทน N70
Very Happy Very Happy Very Happy ขอบคุณค่ะ........... Very Happy Very Happy Very Happy

Embarassed ไม่ผิดหรอกคราบ ถ้าเปรียบเทียบแล้วเราชอบ แต่คงทราบบ้างแล้วนะคราบว่างบางตัวหรือบางฟังก์ชันหายไป หากไม่จำเป็นก้อ ok เลย
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***********
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 16:27  

ทราบคะว่าบางฟังชั่นหายไป แต่ถ้าบอดี้แล้วชอบ N72 มากกว่า
แล้วไอ้ฟังชั่นที่หายไปนะคะอีกนานแค่ไหนค่ะถึงจะใช้ได้ในไทย
ขอบคุณค่ะ.........
cheeky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 18:24  

วันนี้ไปดูที่ Central บางนา ไม่มีสักเครืองอ่า Crying or Very sad
ไปซื้อที่ไหนดีอะคับ??

ไปเซนปิ่นดิ ของศูนย์โนเกียหรือเทเลวิชก้อได้ ตอนนี้ราคาเท่ากับ n72คือ 14900
มอนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยเรื่องง่าย ๆแต่ก้อไม่รู้
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 22:14  

Question ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ซื้อมาตั้งแต่ ก.พ.49 สงสัยแต่ว่าจะเอาเพลงที่Bluetoothมากะที่ได้รับmessagingไปลงในเมณูเพลงได้ไงอะ (แบบว่าไม่ค่อยเป็นอะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ***********
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:01  

fon..... ผู้เขียน:
ทราบคะว่าบางฟังชั่นหายไป แต่ถ้าบอดี้แล้วชอบ N72 มากกว่า
แล้วไอ้ฟังชั่นที่หายไปนะคะอีกนานแค่ไหนค่ะถึงจะใช้ได้ในไทย
ขอบคุณค่ะ.........

Embarassed ดีใจด้วยนะคราบได้ใช้แล้ว Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัยเรื่องง่าย ๆแต่ก้อไม่รู้
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:24  

มอนจัง ผู้เขียน:
Question ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ซื้อมาตั้งแต่ ก.พ.49 สงสัยแต่ว่าจะเอาเพลงที่Bluetoothมากะที่ได้รับmessagingไปลงในเมณูเพลงได้ไงอะ (แบบว่าไม่ค่อยเป็นอะ)

Embarassed ไม่แน่ใจคำถามตรงกันไหม....
หากเป็นการส่ง ผ่าน bluetooth ก้อเหมือนกับการรับ message ทั่วไป แต่ต้องมีการ load เพื่อไปเก็บเท่านั้นเอง ซึ่งตอนนี้ก้อสามารถเลือกที่จะ save or move ไปเก็บที่ต้องการได้นะ sound==> digital ตาม default ทีเก็บเพลงอะ ขึ้นอยู่กับประเภทของ file ถ้ามากกับเครื่อง audio ที่หนึ่ง mp3 ที่หนึ่ง แต่เราสามารถเก็บที่เดียวกันได้ ลองเข้า pc suit ดูว่าเพลงที่มีมาในเครื่องอยู่ตรงไหน file manager management ก้อได้....... ลองดูนะคราบ Razz
kenkung1
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:28  

NoTToSanG~` ผู้เขียน:
เวงกรรมมีภาค2ด้วย
[list=]

คุณใช้ n70 อยู่ป่าวครับ ของผมมันส่งข้อความไม่ได้อะต้องตั้งค่าอะไรรึป่าวครับช่วยตอบผมหน่อย แล้วไอตรงด้านล่างที่เสียบ เมม มันคืออะไรใช้ทำอะไร ใครรู้ช้วยตอบที่ครับ[/list]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 12:48  

kenkung1 ผู้เขียน:
NoTToSanG~` ผู้เขียน:
เวงกรรมมีภาค2ด้วย
[list=]

คุณใช้ n70 อยู่ป่าวครับ ของผมมันส่งข้อความไม่ได้อะต้องตั้งค่าอะไรรึป่าวครับช่วยตอบผมหน่อย แล้วไอตรงด้านล่างที่เสียบ เมม มันคืออะไรใช้ทำอะไร ใครรู้ช้วยตอบที่ครับ[/list]

Rolling Eyes ปกติรุ่นนี้แม้จะไม่ได้ตั้ง GPRS MMS ก้อสามารถส่งได้นะเพราะตอนส่งจะถามอยู่แล้วว่าเป็นของบริการไหนอะ..........

ลองส่งใหม่นะคราบแล้วบอกว่าขึ้นข้อความอะไรที่จออะ..... Embarassed
SuKy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 18:55  

ช่วยแนะนำร้านที่จะซื้อหน่อยครับ ที่ MBK พอดีจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วอะ
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 20:24  

มา up ราคา NOKIA N70
ที่ศูนย์ NOKIA สยามพาราก้อน 14,590 บาท
หนูน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 23:35  

อยากรู้จริงๆ อ่าค่ะว่า n70 ดีจริงรึป่าว หมายถึงความทนทาน ไม่มีปัญหาต่างๆ เช่นเครื่องรวน หรือ ปัญหาอื่นๆ เพราะตั้งใจจะซื้อครั้งนี้กะใช้นานๆ ไม่อยากเจอแบบที่มีปัญหาบ่อยๆ
aa125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 10:18  

ซื้อมาไว้ในมือแย้วอิอิ ที่ Jaymarks Themall บางกะปิ ไม่มีปัญหาอารายเลยงับ สงสัยดวงดี เอิ๊กๆ
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 18:57  

ไปดู N-73 (20,750 บาท)มาดูมันอ้อนแอ้นยังไงม่ายรู้(น่าจะเหมาะมือกับผู้หญิงมากกว่า)
เลยตัดสินใจเลือก N-70 (14,900 บาท)ดีกว่าอ้ะ
funnal
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 08:13  

จะเปิดเป็นระบบสั่น โดยปิดเสียงเรียกเข้าของ N70
ทำไงอะ
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 11:47  

ซื้อมาแล้วค่ะเมื่อวันที่ 28/7/49 เอ็มลิ้งค์ สีดำค่ะ 14,900.-
ตอนแรกอยากได้ N72 แต่พอไปซื้อกับได้ N70 มาค่ะก็ ok มากเลยค่ะ ชอบ
ตอนนี้ชอบมากกว่า N72 แล้วด้วย คิดไม่ผิดเลยค่ะที่ซื้อ N70 มา
อยากจะขอถามนิดถึงนะค่ะว่า ตัวสแกนไวรัสนี่เราต้องติดตั้งก่อนใช่ไหมค่ะ
เครื่องบอกว่าเป็นโปรแกรมทดลองใช้
ถ้าหมดอายุการใช้งานเราต้องอัพเดทโปรแกรมใช่ไหมค่ะ
เราติดตั้งเสร็จก็ใช่งานได้แล้วใช่ไหมค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
แล้วมีอะไรอีกบ้างค่ะที่เราควรจะต้องทำในเครื่องบ้าง
รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะขอบคุณมากค่ะ มือใหม่ค่ะ..... Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:28  

[quote="00000000000"]ถามหน่อยคับ จาตั้งเครื่องสั่นไปที่ไหนอะ[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 09:01  

funnal ผู้เขียน:
จะเปิดเป็นระบบสั่น โดยปิดเสียงเรียกเข้าของ N70
ทำไงอะ

Embarassed tool > profiles > general > personalise > vibratin alert >off
> ringing volume >
จริงๆ แล้ว พอมาที่ profiles จะมี mode การโทร แล้วลองเข้าไปปรับก้อได้ ปรับแล้ว activate ก้อใช้ได้ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 09:18  

00000000000 ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ จาตั้งเครื่องสั่นไปที่ไหนอะ

Embarassed ในทำนองเดียวกัน นะคราบ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 11:03  

00000000000 ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ จาตั้งเครื่องสั่นไปที่ไหนอะ

Embarassed ในทำนองเดียวกัน นะคราบ Embarassed

Embarassed ถูกต้องคราบ Embarassed
ฟิน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 21:46  

ตกลง N 70 นี่มี กี่ สี หรอ คะ

เพราะ เห็นบางคนก็บอก Silver black สีเงิน สีดำ งง อ่า ค่ะ

คือจาซื้อเร็วๆนี้ แล้ว แต่ อยากดูสีก่อนอ่า จะได้บอกที่ร้านถูกว่าสี ไรกานแน่

ยังไงรบกวนๆพี่ๆใจดี ช่วยน้องหน่อยนะคะ ชื่อสี(แน่นอน) กับ รูปภาพประกอบก็จาดีมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
วีรพล-teddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70 เสียบ charge ไฟที่ตูดไม่มิด
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 21:57  

ขอถามหน่อยครับ
พอดีเพิ่งได้เครื่องมาใหม่
แล้วเวลาเสียบ charge batt เข้าที่ตูดเครื่องเนี่ย

ถ้าผมเสียบไปสุดๆ มิด เลย... ไฟมันจะไม่เข้าอ่ะ
แต่ถ้าผมดึงออกมาหน่อยนึง(1 กึ๊ก) ไฟถึงจะเข้าอ่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวอ่ะ
แล้วอาการแบบนี้มันปกติหรือป่าวอ่ะ
อยากรู้เพราะเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 11:39  

ฟิน... ผู้เขียน:

เพราะ เห็นบางคนก็บอก Silver black สีเงิน สีดำ งง อ่า ค่ะ

คือจาซื้อเร็วๆนี้ แล้ว แต่ อยากดูสีก่อนอ่า จะได้บอกที่ร้านถูกว่าสี ไรกานแน่

ยังไงรบกวนๆพี่ๆใจดี ช่วยน้องหน่อยนะคะ ชื่อสี(แน่นอน) กับ รูปภาพประกอบก็จาดีมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Embarassed 2 สีเท่านั้น นอกนั้นเปลี่ยนหน้ากากนะคราบ
fon....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : symbian version
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 16:55  

ไม่ทราบว่า
- N70 เป็น Symbian version ไหนค่ะ ใช่ 8.1 หรือเปล่า และ up ได้เป็นเท่าไรแล้วค่ะ
- N72 เป็น Symbian version ไหนค่ะ ใช่ 9.1 หรือเปล่า บางเว็บก็บอกว่าเป็น 8.1
บางเว็บก็บอกว่าเป็น 9.1 ค่ะ
.........ช่วยตอบด้วยนะค่ะ.......ขอบคุณมากค่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy
aubaib
Year's Star

หัวข้อ : ขายด่วนๆๆๆ nokia N70 ประกันเหลือถูกมากๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:55  

สภาพ 99% ไม่เคยตกไม่มีรอยเลย ประกันเหลือ 10 เดือน อุปกรณ์ครบ ทั้งหูฟัง สายชาร์จ mmc128 สายusb ซีดีpcสูตร คู่มือ ลงโปรแกรมครบเรียบร้อบ พร้อมทั้งลงเกมส์ หนัง และเพลงใหม่เพียบ ราคา 12500 บาท ถ้าสนใจคุยตกลงกันนะคะเดี๋ยวลดให้ค่ะ คนสวยก็ใจดีแบบ
นี้แหละ โทร 09-1253677 กาญจน์ค่ะ
Poo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 21:05  

ใช้ N70 แต่ไม่สามารถเชื่อมต่อมือถือกับคอมได้ค่ะ คือพอเลือกตัวช่วยการเชื่อมต่อแล้วมันจะ error ว่าไม่มีประเภทการเชื่อมต่อที่ใช้งานได้ จึงไม่สามารถเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ได้ และเมื่อเข้าไปที่การจัดการการเชื่อมต่อ ก็ไม่พบอะไรเลย คือว่าคอมที่ใช้เป็น Win XP ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไร ถึงจะสามารถเชื่อมต่อได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: symbian version
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 13:21  

fon.... ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า
- N70 เป็น Symbian version ไหนค่ะ ใช่ 8.1 หรือเปล่า และ up ได้เป็นเท่าไรแล้วค่ะ
- N72 เป็น Symbian version ไหนค่ะ ใช่ 9.1 หรือเปล่า บางเว็บก็บอกว่าเป็น 8.1
บางเว็บก็บอกว่าเป็น 9.1 ค่ะ
.........ช่วยตอบด้วยนะค่ะ.......ขอบคุณมากค่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy

Embarassed 8.1 ตาม spec. แต่ตอนนี้ 8.6 แล้ว up จาก website Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 13:37  

Poo ผู้เขียน:
ใช้ N70 แต่ไม่สามารถเชื่อมต่อมือถือกับคอมได้ค่ะ คือพอเลือกตัวช่วยการเชื่อมต่อแล้วมันจะ error ว่าไม่มีประเภทการเชื่อมต่อที่ใช้งานได้ จึงไม่สามารถเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ได้ และเมื่อเข้าไปที่การจัดการการเชื่อมต่อ ก็ไม่พบอะไรเลย คือว่าคอมที่ใช้เป็น Win XP ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไร ถึงจะสามารถเชื่อมต่อได้ค่ะ

Embarassed เพื่อนๆ หลายๆท่าน post แล้วเยอะมากเลย คิดว่าน่าจะลง program ไม่ครบอะคราบ ลอง uninstall แล้วลองลงใหม่ driver ของสาย usb ลงครบไหม... Embarassed
ฟิน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 18:52  

ฟิน... ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

Embarassed 2 สีเท่านั้น นอกนั้นเปลี่ยนหน้ากากนะคราบ

2 สี มีอะไรบ้างคะ บอกให้ละเอียดหน่อยสิ เราคิดว่ามันมากกว่า 2 นะ
beingfay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n70
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:38  

ลืม รหัส โทรศัพท์ ทำไงดีคับบบบบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 07:08  

Poo ผู้เขียน:

Embarassed เพื่อนๆ หลายๆท่าน post แล้วเยอะมากเลย คิดว่าน่าจะลง program ไม่ครบอะคราบ ลอง uninstall แล้วลองลงใหม่ driver ของสาย usb ลงครบไหม... Embarassed
Laughing เราเองก็เคยเป็นเหมือนกัน อยู่ที่ว่าเพื่อน ๆ จะต่อเข้ากับคอมไปทำอะไร ถ้าเพื่อนจะใส่เพลง หรือรูปภาพ เราว่าใช้การ็ดรีดเดอร์ดีกว่าเยอะเลย ราคาไม่แพง หาซื้อได้ที่ร้านคอมทั่วไป แต่ถ้าเพื่อน ๆ อยากต่อกับคอมจริง ๆ ก็ต้องดูว่าคอมพิวเตอร์ที่ใช้เป็น xp pack 1 หรือ pack 2 เพราะว่า pack 1 ใช้กับ n70 ไม่ได้ต้องไปอัพเครื่องคอมกันก่อน แต่ถ้าเป็น pack 2 ก็ต้องไปโหลด driver ของสายusb ที่เว็บไซด์ของโนเกีย รุ่น n70 นะจ๊ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 14:51  

อยากทราบราคาอัพเดทน่ะครับ
ตอนนี้เท่าไรแล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 14:57  

ช่ายๆๆ ราคาอัพเดท เท่าไหร่แล้ว และซื้อศูนย์ไหนที่ไม่ค่อยเจอปัญหาบริการดีๆมั่งคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 16:59  

ช่ายๆๆ ราคาอัพเดท เท่าไหร่แล้ว และซื้อศูนย์ไหนที่ไม่ค่อยเจอปัญหาบริการดีๆมั่งคับ

Embarassed n73 จะออกแล้วราคาก้อคงจะลดไปอีก Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: