Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900 - The World's Thinnest Slider
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 848931
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 09:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

อ้างถึง:
ช่วยเปรียบเทียบข้อดี ข้อเสียของ E900 กับ D900 ให้ด้วยได้ไหมครับ อยากทราบว่ารุ่นไหนดีกว่ากันน่ะครับ

ฟันธงก่อนเลยว่า D900 ดีกว่าอยู่แล้ว เริ่มจากกล้อง 3.2 ซึ่ง e900 เพียงแค่ 2ล้าน และจากการถ่ายภาพภาพที่ได้จาก d900 ก็สวยกว่าด้วยครับและอีกอย่างที่สำคัญก็คือ d900 สั่นพร้อมเสียงแต่ในคณะที่ e900 ทำไมได้ แต่บางคนอาจจะไม่มองว่าเปนปัญหา ส่วนเรื่องการประกอบและวัสดุ d900 จะมีดีกรีที่ดีกว่าครับประกอบเนี้ยบวัสดุก็ดูหรูกว่านะ บางคนบอกว่า e900 เปนพลาสติกเหมือนของเล่น แต่ถ้าหากคุณชอบเรื่องขนาดความเล็ก กับ ความสามารถของระบบสัมผัส ก้เลือกเอา e900 ได้ครับ แต่บางคนจะไม่ชอบเพราะตัวปุ่มสัมผัสมันไวบ้างหรือมีปัญหาการ delay ทำให้เป็นปัญหาในการใช้งานได้ครับ ส่วนนอกเหนือจากนี้ฟังชั่นโดยรวมอื่นๆก้เหมือนกานหมดนะคับ ตัวเมนูก้เปนรูปแบบใหม่ด้วยกันทั้งคู่แล้ว ราคา ณ ตอนนี้ ก็ต่างกันไม่กี่พัน เพราะ d900 จะเปิดตัวที่ 16900 บาทครับ และในสิ้นเดือนนี้ยังจะมี d830 ตามออกมาด้วยราคาเปิดตัวที่ 14900 บาทครับ มือถือของซัมซุงส่วนใหญ่ความสามารถจะไล่เลี่ยกันอยู่ที่ว่าคุณชอบดีไซน์ของตัวไหนมากกกว่ากันครับ นอกจากนี้ก็อาจจะมีเรื่องเล็กๆน้อยๆเช่น สั่นพร้อมเสียงอ่ะครับ Very Happy
Basssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 09:40  

อ้างถึง:
ฟันธงก่อนเลยว่า D900 ดีกว่าอยู่แล้ว เริ่มจากกล้อง 3.2 ซึ่ง e900 เพียงแค่ 2ล้าน และจากการถ่ายภาพภาพที่ได้จาก d900 ก็สวยกว่าด้วยครับและอีกอย่างที่สำคัญก็คือ d900 สั่นพร้อมเสียงแต่ในคณะที่ e900 ทำไมได้ แต่บางคนอาจจะไม่มองว่าเปนปัญหา ส่วนเรื่องการประกอบและวัสดุ d900 จะมีดีกรีที่ดีกว่าครับประกอบเนี้ยบวัสดุก็ดูหรูกว่านะ บางคนบอกว่า e900 เปนพลาสติกเหมือนของเล่น แต่ถ้าหากคุณชอบเรื่องขนาดความเล็ก กับ ความสามารถของระบบสัมผัส ก้เลือกเอา e900 ได้ครับ แต่บางคนจะไม่ชอบเพราะตัวปุ่มสัมผัสมันไวบ้างหรือมีปัญหาการ delay ทำให้เป็นปัญหาในการใช้งานได้ครับ ส่วนนอกเหนือจากนี้ฟังชั่นโดยรวมอื่นๆก้เหมือนกานหมดนะคับ ตัวเมนูก้เปนรูปแบบใหม่ด้วยกันทั้งคู่แล้ว ราคา ณ ตอนนี้ ก็ต่างกันไม่กี่พัน เพราะ d900 จะเปิดตัวที่ 16900 บาทครับ และในสิ้นเดือนนี้ยังจะมี d830 ตามออกมาด้วยราคาเปิดตัวที่ 14900 บาทครับ มือถือของซัมซุงส่วนใหญ่ความสามารถจะไล่เลี่ยกันอยู่ที่ว่าคุณชอบดีไซน์ของตัวไหนมากกกว่ากันครับ นอกจากนี้ก็อาจจะมีเรื่องเล็กๆน้อยๆเช่น สั่นพร้อมเสียงอ่ะครับ

เอ่อ ขอบคุณมากๆครับ แล้ววัสดุของ E 900 นี่เทียบกับ Chocolate นี่พอๆกานหรือเปล่าครับ
Basss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 09:44  

แล้ว Small Talk มีแถมมากับเครื่องหรือเปล่าครับ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 09:52  

บอร์ดนี้ ฝ่ายขายซัมซุงมาโปรโมตเองเรยเหรอเนี่ย ซะเต็มบอร์ดเรย
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 14:02  

เออ..สาเหตุที่เปลี่ยนจากe900 มาใช้ d900 เพราะกล้องอะคับ อิอิ
แต่ที่ไม่ใช้โนเกีย เพราะไม่ชอบความหน่วงของซิมเบียนและมีประวัติไม่ดีกะศูนย์โนเกีย
วัสดุของ e900 ดีกว่า ดีกว่าช๊อคโกแลต คับ แต่มานเงามากจนเป็นรอยนิ้วมือมากต้องเช๊ดบ่อย

มีแถมสมอทอค คับ
tackey_junior
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามคุณ yutapong9 หน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 15:00  

ขอถามคุณ yutapong9 หน่อยนะครับ คือตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนจาก Kokia N70 มาใช้ ซัมซุงบ้าง แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา E900 ดี หรือ D900 ดีครับ คือผมไม่ค่อยได้ถ่ายรุปเท่าไรครับ แต่ชอบความเล็กและสวยของ E900 แต่กลัวว่าระบบสัมผัสมันมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วขอถามนิดนึงครับว่า ไฟแฟลตของท้ง E900 และ D900 มันเป้นแบบสว่างวาบเหมือนกล้องถ่ายรุป หีอว่าเป็นแสงไฟค้างครับ แล้วได้ยินมาว่า D900 Wallpaper นี่มันเปลี่ยนตามเวลาเหรอครับ แล้ว E900 ทำได้หรือป่าวครับ ขอรบกวนตอบด้วยนะครับ ตอนนี้ตัดสินใจจะซื้อยู่ แต่ตัดสินใจยากมากครับ เพราะสวยทั้งสองตัว และชอบทั้งคู่ครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 15:27  

ขอถามคุณ yutapong9 หน่อยนะครับ คือตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนจาก Kokia N70 มาใช้ ซัมซุงบ้าง แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา E900 ดี หรือ D900 ดีครับ คือผมไม่ค่อยได้ถ่ายรุปเท่าไรครับ แต่ชอบความเล็กและสวยของ E900 แต่กลัวว่าระบบสัมผัสมันมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วขอถามนิดนึงครับว่า ไฟแฟลตของท้ง E900 และ D900 มันเป้นแบบสว่างวาบเหมือนกล้องถ่ายรุป หีอว่าเป็นแสงไฟค้างครับ แล้วได้ยินมาว่า D900 Wallpaper นี่มันเปลี่ยนตามเวลาเหรอครับ แล้ว E900 ทำได้หรือป่าวครับ ขอรบกวนตอบด้วยนะครับ ตอนนี้ตัดสินใจจะซื้อยู่ แต่ตัดสินใจยากมากครับ เพราะสวยทั้งสองตัว และชอบทั้งคู่ครับ

ผมก็เคยใช้3250 มานหน่วงมากเลยเพราะอยู่ห้าคอมส์ตลอดอะเลยไม่จำเป็นสำหรับซิมเบี้ยน
กล้องชัดมากสำหรับ d900 แต่สู้ n73 k790i คงไม่ได้ d900 มีออโต้โฟกัส+ออโต้มาร์โค
เรื่องระบบสัมผัสของe900 ผมไม่ค่อยถนัดเลยมานชอบไปโดนปุ่มแล้วมานจะเปลี่ยนเมนูเลย
แล้วอย่างเช่น เวลาโทรออกเหรอว่าจะวางสาย ต้องกด2ปุ่มเพราะมานจะล๊อคอัตโนมัติเลยอะ
ไฟแฟลชของ e900 คงเหมือน d900 อันนี้มะแน่ใจนะ แต่d900 มีทั้งส่องวาบๆๆและค้างไว้เลยแล้วแต่เราเลือกคับ วอเปอของd900มานจะเปลี่ยนจตามเวลา เช่นเช้า กลางเย็นกลางคืน
มีเคลื่อนไหวด้วยอย่างเช่น ฝนตก นกบิน แต่ e900 ไม่มีคับ ส่วน d900 เลือกเอารูปภาพมาทำคล้ายๆๆ ธีม เป็นฉากหลังของเมนูได้ ปรับความสว่างได้อีก e900ไม่มีอีกคับ
เรื่องเสียงเพลง ใกล้เคียงกันคับ แต่ e900 สามารถเอาวีดีโอที่เราถ่ายแบบเคลื่อนไหวมาเป็น
ภาพพักหน้าจอได้คับ แต่ d900ไม่ได้ สรุปนะ e900 สวย เล็ก d900 กว้างกว่าใหญ่กว่าแต่บางกว่า แล้วอีกเครื่อง ตอนใช้e900 ใช้เมมของแซนดิส 128mb เวลาดูรูป มานช้าอะ แต่ d900 ใช้เมมของ แซนดิส512 mb กลับเร็วกว่าเยอะ ไม่ค่อยหน่วงเท่าไหร่

ต้วอย่างรูปถ่ายผมไปลงไว้เล๊กๆๆน้อยๆๆคับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4611154/T4611154.html
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณนะครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 17:26  

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำตอบ ชัดเจนมากครับ ผมอยากรบกวนถามอีกอย่างว่า E900 ที่ต้องกด 2 ปุ่มเวลาโทรออกกับวางสายนี่มันยังงัยครับแล้วตอนรับล่ะครับ กดปุ่มอะไรบ้างครับ แล้วทั้งตอนรับ ตอนวาง ตอนโทรออกเลยเหรอครับ ขอบคุณครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 17:34  

ตอนรับรับปุ่มเดียวได้คับ คือเราตั้งรับปุ่มไหนก็ได้
แต่ตอนที่เราโทรออกอะคับ คือกดโทรไปยังมะรู้ว่าติดเหรอไม่ติดโทรสับมานจะล๊อคปุ่มเลย
เราต้องกดตัวกลางก่อนถึงจะวางสายได้ แล้วE900 ปุ่มล๊อคอยู่ที่กลางขวานะคับปุ่มเดียวกะปุ่มเปิดปิดเครื่อง
ส่วนเรื่องโทรออกเนี่ยปกติครับ
รู้สึก ราคามานจะต่างกันนะ e900 13900
d900 16900 ต่างกัน 3พันเยย
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณอย่าสูง
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 17:42  

ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณนี่ตอบรวดเร็วทันใจผมมากเลยครับ ไม่รุ้ว่าคุณเล่น msn มั้ยครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไป ช่วย add tackey_junior@hotmail.com ไว้นิดนะครับ เผื่อผมมีคำถาม อยากถามคุณ ก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 18:01  

ไม่ได้เล่นอะครับ แต่วันนี้ว่างๆๆอยู่ นี่ก็กำลังจะออกไปข้างนอก
ถ้าไม่รีบซื้อน่าจะรอ d830 นะ ฝาพับบางมากๆๆกล้อง2ล้าน วางขายสิ้นเดือน 14900 มั้งนะ
ไปกินมู๋ทะก่อง เอิ้กๆๆๆ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 18:04  

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d830.htm

รุ่นนี้งัย กล้อง2ล้านแต่มีออโต้โฟกัส น่าจะดีนะ บางดี
Bassssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 22:01  

เอ่อ ผมอยากได้แบบ สไลด์มากกว่าอะครับ สรุป วัสุด นี่ D 900 ดีกว่า E900 ใช่ไหมครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:25  

วัสดุ ผมว่านะ e900 มานเงาๆๆงามหรู แต่เป็รรอยนิ้วมือง่ายมากๆๆ
ส่วนd900 มานจะด้านๆๆ การประกอบจะดีกว่า e900 เพราะมานจะแน่สนิทกว่า
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:35  

โดน...ทั้งรูปร่าง และ ฟังค์ชั่น
Bassssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:43  

16900 นี่แถมอะไรมาบ้างครับ แล้วเวลา Check ให้ Check ที่ไหนดีครับ จะได้ Check ให้ดีๆครับ ขอบคุณครับ สำหรับคนที่ซื้อมาแล้ว ( ตอนแรกผมกะว่าจะซื้อ E900 แหละครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว กับความสวยงามของ D900 อ่ะครับ )
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 16:14  

ที่ผมซื้อมาเป็นเครื่องนอกอะคับ แต่ถ้า16900 มานเป็นเครื่องศูนย์บิสเทลเหรอiec
คงไม่น่ามีปันหาอะคับ เช๊คก็ทั่วไปรอยรอบๆๆเครื่อง เปิดโหมดถ่ายรูปแล้วเอามือปิดจอ
เช๊ค เดดพิกเซล ของที่ผมซื้อมาทมี ตัวเครื่อง แบต วอชาท ซีดี สายเคเบิ้ล สมอทอค แค่นี้อะคับ เมมไม่แถม แต่ซื้อแยกมา ของ แซนดิส 512mb 800 ซื้อที่มาบุญครองมานแพงถ้าที่พันทิพคงถูกกว่านี้ นะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 18:14  

D900
- บันทึกวีดีโอเป็นไฟล์อะไรคับ Question
- ลำโพงเป็นแบบคู่หรือเดี่ยวคับ คุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้าง
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 20:58  

วันนี้ได้ไปลองจับตัวเป็นๆที่ ซัมซุง พารากอน มาครับ

จอสีสวยเชียว ภาพที่ถ่าย ดูจากหน้าจอก็สี สวย คมชัดดี (แต่ไม่รู้ว่า ถ้า โหลดมาที่คอม หรือ ปริ๊นท์ จะสวยอยู่มั้ย )
บาง แต่ออกกว้างไปหน่อย

เป็นห่วงว่า แบตจะอยู่ไม่ครบวันนะซิครับ
เจ้าหน้าที่ ซัมซุง บอกตรงๆว่า ถ้ามีการใช้งาน ถ่ายรูป หรือ เล่นเกมส์ บวก ใช้งาน โทร ปกติ
อาจอยู่ได้ไม่ครบวัน

ใครที่ถอยมาแล้ว ช่วยบอกหน่อยซิครับ
ว่าถ้าเปิดตลอด คุยบ้างต่อเนื่องซัก สิบนาที ยี่สิบนาที รวมๆกันซัก ชั่วโมง หนึ่ง
ถ่ายรูป ดูรูป นิดหน่อย เล่นเกมส์บ้าง มันจะอยู่ครบ หนึ่งวันมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
Year's Star

หัวข้อ : ไปดูของจริงมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 21:18  

ไปดูและสัมผัสของจริงมาแล้วครับ ผมว่าก็สวยดี แต่สู้ E900 ไม่ได้ครับ E900 ดูหรูหราและสวยกว่า ขนาดเล็กกว่า D900 มันใหญ่แบนๆ กว้างๆอ่ะครับ หน้าจอ ความสวยงามพอกัน เพราะความละเอียดเท่ากัน ส่วนฟังก์ชั่น D900 มีลูกเล่นเยอะกว่านิดหน่อย กล้องชัดกว่า สรุปแล้วผมชอบ E900 ครับ ระบบสัมผัสมันดูไฮเทค ล้ำยุคดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบอร์โทรครับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 23:39  

ใครมีเบอร์ ร้าน winner (ร้าขายมือถือ) ที่มาบุญครองบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
Bassssssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 01:13  

เปิดโหมดถ่ายรูปแล้วเอามือปิดจอเช๊ค เดดพิกเซล เช็คยังไงอ่ะครับ เอามือปิดจอด้านไหนครับ แล้วถ้าเป้นของดีมันจะเป็นยังไงครับ แล้ว เดดพิกเซล คืออะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วเวลาแสดงภาพถ่ายพร้อมโทรเข้านี่แสดงเต็มจอหรือเปล่าครับ
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 01:53  

รู้สึก ราคามานจะต่างกันนะ e900 12900
d900 16900 ต่างกัน 4พันเยยกับกล้องที่ 3.2m กับ 2m พี่ๆ คิดว่าคุ้มหรือเปล่าครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 10:44  

เบอร์ร้านวินเนอร์ 09-2062272

เรื่องแบต ผมใช้ไม่ต้องชาตนานๆๆสำหรับครั้งแรกนะคับแนะนำ ชาตปกติเลย เต๊มแล้วดึงออก
ผมใช้โทรรวมๆๆวันละ30-50นาที ถ่ายรูปบ้าง อยู่ได้ 2อย่างน้อยเปิดตลอด24ชมนะคับ
ตอนผมใช้e900 ก็อยู๋ได้เท่าๆกันนะ ผมว่าแบตรุ่นใหม่ไม่ต้องชาตนานๆๆสำหรับครั้งแรกแล้วคับ เต็มแล้วดึงออกเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 11:53  

เอ่อคุณ Yutapong ครับ แล้ว Check เดดพิกเซล ยังไงครับ จะได้เชคถูกอ่ะครับ ขอบคุณครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 13:13  

ก็คืออ่านเค้ามาอีกทีนะคับ ผมจะพูดตามที่เข้าใจนะคับ
คือเปิดโหมดถ่ายภาพ แล้วเอามือปิดจอกล้องเลย ถ้ามานไม่มีเดดพิกเซลมานจะดำสนิท
แต่ถ้ามีเดดพิก มานจะเป็นจุดประมาณนี้มั้งคับ ยังไม่เคยเห็นจิงๆๆเลย ลองดูถ้ามืดสนิทก็ok
โดยส่วนตัวนะคับ แนะนำd900 เพราะไม่รู้ว่าระบบสัมผัสจะมีปัญหาเหรอเลป่าถ้าถูกสัมผัสนานๆๆบ่อยๆๆ การประกอบดีกว่าแน่นกว่าe900 แน่นอนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 16:21  

ครับ ขอบคุณครับ คือว่าผมได้อ่านจาก ผู้ที่เขียนเกี่ยวกับ E900 ในกระทู้ E900 น่ะครับ เค้าบอกว่า E900 สวยกว่า ระดับวัสดุก็ดีกว่าน่ะครับ แล้วที่ Samsung D900 ถูกกว่าพวก K790i กับ N73 เพราะว่า วัสดุห่วยกว่ามาก แล้วผมอยากทราบอีกอย่างว่า เวลาสไลด์นี่ดีไหมครับ มีฝืดเคืองไหมครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 17:14  

สไลด์ ไม่แน่นเหมือนd500 เคยใช้มานแล้ว
e900 ก็สไลด์เบาๆๆตัวที่สไลด์เครื่องที่ผมใช้มานโยกเยกได้อะ อาจเพราะเครื่องไม่ดีอะคับ
d900 สไลด์แปลกๆๆกว่า ทุกตัวมานจะเบาหวิวๆๆ ถ้ามองจากหลังเครื่องมานเหมือนมีเข๊มกลัดเป็นโช๊คของการสไลด์อะคับ อันนี้ไม่รู้นะมองแล้วเห็นก็เอามาบอกอะคับ แต่ไม่มีปัญหาเพราะการสไลด์มานลื่นดีไม่ติดขัดเลยคับ แต่ที่เคยใช้d500มาสไลด์ดีมั๊กๆๆ
คุณเคยจับ e900 ยังถ้าจะให้ดีลองไปจับก่อนทั้ง2รุ่นเลยคับแนะนำนะ
Basssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 21:04  

เอ่อ สัปดาห์หนึ่งลดลงมา 1000 บาทแล้วครับ ทั้งสองรุ่นเลยครับ
D900 เหลือ 15900
E900 เหลือ 12900
ไมมันลงเร็วจังครับ
ป.ล. E900 สวยกว่า D900 -นาดนั้นเลยเหรอครับ ผมดูแล้ว (จากรูปน่ะครับ) D900 น่าจะสวยกว่าน่ะครับ ผมว่า ผมติดใจ E900 ที่ระบบสัมผัสอย่างเดียวเองครับ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:50  

Basssssssssssss ผู้เขียน:
เอ่อ สัปดาห์หนึ่งลดลงมา 1000 บาทแล้วครับ ทั้งสองรุ่นเลยครับ
D900 เหลือ 15900
E900 เหลือ 12900
ไมมันลงเร็วจังครับ
ป.ล. E900 สวยกว่า D900 -นาดนั้นเลยเหรอครับ ผมดูแล้ว (จากรูปน่ะครับ) D900 น่าจะสวยกว่าน่ะครับ ผมว่า ผมติดใจ E900 ที่ระบบสัมผัสอย่างเดียวเองครับ

ที่ไหน
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 07:15  

Bassssssssssssssss ผู้เขียน:
ครับ ขอบคุณครับ คือว่าผมได้อ่านจาก ผู้ที่เขียนเกี่ยวกับ E900 ในกระทู้ E900 น่ะครับ เค้าบอกว่า E900 สวยกว่า ระดับวัสดุก็ดีกว่าน่ะครับ แล้วที่ Samsung D900 ถูกกว่าพวก K790i กับ N73 เพราะว่า วัสดุห่วยกว่ามาก แล้วผมอยากทราบอีกอย่างว่า เวลาสไลด์นี่ดีไหมครับ มีฝืดเคืองไหมครับ

เรื่องวัสดุและงานประกอบนะครับใน 3 ค่าย กรณีเครื่องมือ1 นะครับ ผมฟันธงให้เลยว่าค่าย N นั้นงานประกอบและวัสดุเป็นรอง SS และ SE ครับ
ส่วน SS และ SE ให้ฟันธงว่าค่ายไหนงานวัสดุและประกอบดีกว่ากันอันนี้ผมไม่ทราบ เพราะยังไม่เคยใช้มือถือของ SE แต่รับประกันครับของ SS แทบไม่มีที่ติในด้านวัสดุและงานประกอบแน่นอน

ส่วนเรื่อง E900 วัสดุดีกว่า D900 นั้น ไม่น่าจะใช่ครับ ต้องบอกว่าวัสดุที่ใช้มันคนละชนิดกัน

โดยที่ E900 นั้นตัวที่ Slide ที่เป็นเงา ๆ น่าจะทำจาก เรซิน หรือ เรซินที่ใช้เคลือบรูปนั้นและครับ แต่คุณสมบัติน่าจะดีกว่า
ส่วน D900 ก็ใช้ เรซิน เช่นเดียวกันคือบริเวณหน้าจอที่เงา ๆ รวมถึง SS รุ่นอื่น ๆ เช่น D600

ส่วนอื่น ๆ ที่เป็นพลาสติกทั้งของ E900 และ D900 ก็น่าจะเป็นชนิดเดียวกัน เพราะใช้ในสายการผลิตมือถือของ SS เค้าเอง ก็น่าจะเป็นพลาสติกตัวเดียวกันครับ

เรื่อง Slide ไม่มีฝืดแน่นอนครับ เพราใช้ D600 มา 9 เดือนแล้วยังลื่นเหมือนที่ซื้อมาวันแรกเลยครับ

E900 กับ D900 ดูยังไงตอนนี้ D900 ก็ยังน่าเล่นกว่า E900 ครับ
นอกจากจะชอบ Design ของ E900

ส่วนตัวผมรอดู D900 ที่เป็น 3G ก่อนหรือไม่ก็รุ่นอื่นๆ ที่จะเปิดตัวตามมาทีหลัง เพราะตอนนี้ยังตัดใจจาก D600 สุดรักยังไม่ได้ครับ
question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะปิดเสียงปุ่มกดครับ หาไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 09:30  

ผมเพิ่งถอยมาได้ 3 วัน ทุกอย่างก็ดีครับ เสียงก็ใช้ได้ครับ ภาพสวย แต่ผมไม่สามารถปิดเสียงปุ่มกดได้ ท่านใดทำได้ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วมันสามารถตั้ง เป็น profile ได้หรือป่าวครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:00  

ปิดเสียงปุ่มกด settings > sound settings > keypad tone > off
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:10  

ตอบคุณ BoatBoat น่ะครับ Central bangNa ครับ ศูนย์ IEC ชั้น 5 น่ะครับ
-*- -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:12  

เอ่อ ผมอยากเห็นรูปถ่ายโดยตรงระยะประชิดของทั้ง D900 และ E900 น่ะครับ อยากทราบว่าจะช่วยหน่อยได้ไหมครับ กำลังตัดสินใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:14  

แล้ววัสดุที่ไม่เงาๆของ d900 นี่ทำจากอะไรหรือครับ คุณ Seberdra แล้วดีไหมครับ ผมว่าคุณจบวิศวะกรมาใช่ไหมครับ รบกวนช่วยให้ความรู้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:37  

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเพิ่งถอยมาได้ 3 วัน ทุกอย่างก็ดีครับ เสียงก็ใช้ได้ครับ ภาพสวย แต่ผมไม่สามารถปิดเสียงปุ่มกดได้ ท่านใดทำได้ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วมันสามารถตั้ง เป็น profile ได้หรือป่าวครับ

yutapong9
Cool Member

จังหวัด *: กทม

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:00 [ 203.156.64.120 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ปิดเสียงปุ่มกด settings > sound settings > keypad tone > off

อ้างถึง:

ผมลองแล้วครับ แต่ไม่สามารถปิดได้ครับ เหมือนมันตั้ง defult ไว้ไม่สามารถแก้ไขได้ไม่สามารถใครลองแล้วปิดได้มั้งครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:55  

งั้นคุณลองเข้าไปที่ เมนู

phone setting > volum key >เปลี่ยนเป็น mute แล้วลองทำแบบข้างบนอีกรอบนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 15:03  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:55 [ 203.156.64.120 ]

งั้นคุณลองเข้าไปที่ เมนู

phone setting > volum key >เปลี่ยนเป็น mute แล้วลองทำแบบข้างบนอีกรอบนะ

----------------------------------------------------------------------------------
ลองแล้วครับก็ยังไม่สามารถเลือกปิดเสียงปุ่มกดได้ครับ อืม....
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 15:33  

งั้นมะรู้แล้วคับ - - เครื่องผมเปิดปิดได้ปกติอะคับ เครื่องผมมานเป็นเครื่องนอกอาจจะไม่เหมือนกันนะคับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 18:52  

แล้ววัสดุที่ไม่เงาๆของ d900 นี่ทำจากอะไรหรือครับ คุณ Seberdra แล้วดีไหมครับ ผมว่าคุณจบวิศวะกรมาใช่ไหมครับ รบกวนช่วยให้ความรู้ด้วยครับ

วัสดุที่ไม่เงา ๆ ก็จะจัดอยู่ในกลุ่ม พลาสติกจำพวก พลาสติกเทอร์โมเซ็ท (Thermosetting Plastic ) โดยสามารถขึ้นรูปผลิตภัณฑ์ต่าง ๆ ได้ด้วยการทำให้แข็งตัวด้วยความร้อนในแม่แบบ และเมื่อแข็งตัวจะมีความคงรูปสูงมาก เนื่องจากไม่สามารถหลอมเหลวได้อีก
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 19:28  

เสริมนิดนึง D900 มี Auto Focus + Auto Macro นะครับ และ และการใช้งานก็เป็นแบบ Auto ด้วย
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 21:44  

ผมว่ารุ่นนี้ถ้าไม่ติดตรง ขาด วิทยุ แล้วก็ Mem เป็น T-flash ที่ปัจจุบัน ในไทยมีขายเพียง 512 mb เท่านั้น ก็น่าจะได้รับความนิยมอีกเครื่องนึง เหมือนกัน แต่อย่างว่าเครื่องมันบางมาก เหมือนกับ v3i ที่เครื่องบางๆ เลยใช้ Mem แบบ T-flash ที่มีขนาดเล้ก แต่ความจุมานไม่พอใช้เอาซะเลย Wink
dekprik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:05  

ขนาด ภาพ สูงสุด ใช้พื้นที่เก็บเท่าไหร่ครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:50  

ราคา จาก ศูนย์ Samsung
15,900 แล้ว

ดีจัง อีกไม่นานก็น่าจะซัก หมื่นสาม
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:50  

ราคา จาก ศูนย์ Samsung
15,900 แล้ว

ดีจัง อีกไม่นานก็น่าจะซัก หมื่นสาม
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 11:41  

ภาพขนาดใหญ่สุด super fine 300-500kb คับอยู่ที่รายละเอียดของผมประมาณ 400ก่าทุกรูปคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 15:49  

เอ่อ มันจะลงเร็ซขนาดนั้นเลยเหรอครับ ลงไปถึงหมื่นสามนี่รอนานไหมครับ ถ้านานผมคงรอไม่ไหว ไปสอยมาใช้เลยดีกว่าครับ
mandm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 16:55  

อยากจาถามคุณ yutapong ว่าตอนนี้รุ่น d900 มาวางขายที่มาบุญครองยางค้ะ รออยู่นะค้าเนี่ย แล้วราคาเท่าไรอ้า ซื้อดีรึเป่าน้า จาได้รีบไปถอยมาอ่า[/quote]
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 17:25  

D900 กับ E900 เครื่องศุนย์มีขายแล้วนะคับ บิสเทล IEC
แนะนำอย่าไปซื้อตามตู้ที่มาบุญครองเพราะจะได้เครื่องนอกมานไม่มีภาษาไทยนะคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 20:00  

คนที่ซื้อใช้ แป้นคีย์ เป็นแป้นไทย หรือ อังกฤษ ครับ มีปัญหาการใช้งานอะไรรึเปล่าครับ หน่วงมากมั้ยคับ
นินอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 20:46  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ อยากถามคนที่มีว่าเค้ามี THEME มาให้แค่อันเดียวหรอครับ หรือว่ามันซ่อนอยู่ตรงไหน
oH!!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 22:55  

เอ่อ อยากได้ โปรแกรม ที่โทรออกแล้วไม่แสดงเลขหมายอ่ะครับ ใครมีไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 23:01  

อ่า ผมกำลังตัดสินใจ รออีกสัก 2 อาทิตย์ครับ ถ้าไม่ลงกว่านี้แล้ว ค งซื้อเลยอ่ะครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 10:24  

ผมกำลังจะซื้อครับ แต่ติดปัยหา เครื่องขาดตลาดครับ โทรไปที่ไหนก้หมดๆๆๆๆๆๆ หยิ่งจิงๆเลย ซัมซุง Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 16:33  

ตกลงตอนนี้เครื่องขาดตลาดอยู่เหรอครับ เพราะกำลังจะซื้ออยู่ด้วยนะครับ เพราะดูอยู๋หลายๆร้านว่า ยังไม่ค่อยจะออกมาขายเท่าไหร่ แล้วตกลงเครื่องสูนย์ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ตอนนี้
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 16:52  

เพิ่งไปถอยมาใช้แล้วครับค่อนข้างหายาก หน่อย ส่วนมากมีร้านละเครื่องเท่านั้น ซื้อที่ central ลาดพร้าวนะครับ ชั้น 2 มีหลายร้าน ร้าน True shop ก็ยังมีครับ เครื่อง 16900 ครับ ตอนนี้กำลังลองใช้อยู่บาง เบา หรู สวยมากครับ ชอบๆ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 17:26  

วันนีไป ดูราคามาร้านใกล้ๆๆกะร้านนิดโมบาย

D900 15500
E900 12500 ประมาณนี้นะคับ เครื่องศูนย์นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:02  

ไม่ทราบว่าวันเสาร์นี้จะมีงาน Samsung ใช่ปล่าวครับ ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ผมอยากจะรู้ว่าในงานจะมี D900 ขายมั้ย ถ้ามีขายก็จะไปซื้อที่ในงานหนะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:08  

เช่นกันครับ ถ้ามีช่วยบอกด้วยน่ะครับ เพราะทั้ง E900 และ D900 นี่หายากมากๆครับ ขอบคุณครับ
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แบตเตอรี่ เป็นยังไงบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:23  

แบตหมดเร็วหรือเปล่า ผมชอบฟังเพลงวันละ 1-2 ชม. ชาร์จครั้งหนึ่งจะใช้ได้ถึงหนึ่งวันหรือเปล่าครับ (เข้าไปอ่าน E900 บางคนมีปัญหาเรื่องแบตหมดเร็ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:30  

เอ่อ ผมอยากถามผู้ที่ทุกคนว่า เสียงเรียกเข้าที่เป็น MP3 นั้น ใช้ได้เฉพาะท่อนฮุคหรือเปล่าครับ ทั้งของ E900 และ D900 หรือว่าใช้ได้ทั้งเพลงเลยครับ รบกวนช่วยตอบด้วยน่ะครับ แล้วพวก Nokia เป็นแบบนี้หมดเลยหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:31  

เอ่อ แล้วรุ่นนี้ มีระบบ ถ่ายภาพ Nightmode หรือเปล่าครับ อยากทราบน่ะครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบตเตอรี่ เป็นยังไงบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:34  

mongy ผู้เขียน:
แบตหมดเร็วหรือเปล่า ผมชอบฟังเพลงวันละ 1-2 ชม. ชาร์จครั้งหนึ่งจะใช้ได้ถึงหนึ่งวันหรือเปล่าครับ (เข้าไปอ่าน E900 บางคนมีปัญหาเรื่องแบตหมดเร็ว)

ไม่เร็วครับ ถ้าเราเลือกเพลง แล้วฟังไปยาวๆ แต่ถ้ามานั่งกดๆเครื่องนานๆ แบตจาหมดไวกว่าคับ ^_^ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:41  

เอ่อ ผมอยากถามผู้ที่ทุกคนว่า เสียงเรียกเข้าที่เป็น MP3 นั้น ใช้ได้เฉพาะท่อนฮุคหรือเปล่าครับ ทั้งของ E900 และ D900 หรือว่าใช้ได้ทั้งเพลงเลยครับ รบกวนช่วยตอบด้วยน่ะครับ แล้วพวก Nokia เป็นแบบนี้หมดเลยหรือเปล่าครับ

ใช้ได้ทั้งเพลงแหละครับ ถ้าเราไม่ตัด แต่ว่ามันจะเปลืองเนื้อที่นะครับ แล้วถ้าใช้ตั้งแต่เริ่มเพลง มานก้มาแต่ intro สิครับ *-* แล้วก็มีรุ่นไหนด้วยหรอครับ ที่ใช้ได้แต่ท่อนฮุค แปลกๆอ่ะคับ เพราะว่ามันลองรับ mp3 ได้ เครื่องเนื้อที่เหลือพอ ก็น่าจะเล่นได้หมดนะคับ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:43  

เอ่อ แล้วรุ่นนี้ มีระบบ ถ่ายภาพ Nightmode หรือเปล่าครับ อยากทราบน่ะครับ

มีครับ แต่ยังมะได้ลอง เพราะชาร์ตไฟอยู่คร้าบ อยากจะบอกว่า "มานสวยมากๆๆๆๆๆๆ ชอบมากเลยรุ่นนี้โดน" Very Happy

***โอ้ สิ่งนี้ล่ะที่รอคอย ทั้งจอใหญ่ ทั้งเครื่องบาง โอ้โห ทั้งถ่ายรูป ทั้ง vdo โอ้โห***

ถึงการตลาด ซัมซุง ไม่ค่อยโปรโมทเท่าไหร่ แต่ของเค้าดีจริงๆ แฮะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:47  

แล้วตกลงในงาน Samsung ที่ปิ่นเกล้าจะมี SS D900 ขายมั้ยครับ เพราะอยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ รอแทบจาไม่ไหวแล้วครับ แล้วก็การ์ดที่ใช้กับรุ่นนี้ที่ไหนขายถูกและเหมาะสมที่สุดครับ
Bassssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:50  

ขอขอบพระคุณ คุณ Yariz มากๆครับ ซึ้งใจจริงๆครับ ตอบเร็วมากๆครับ รู้สึกซึ้งในพระคุณจริงๆครับ อย่าลืมถ้ามีข้อด้อยเอามาบอกกันบ้างน่ะครับ รุ่นนี้ตั้งแต่คนตอบมา ยังไม่มีใครพูดถึงข้อเสียเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:53  

งาน Samsung ที่ปิ่นเกล้า มีวันไหนครับ อยากทราบครับ จะได้ไปสอยมาด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:20  

น่าจะประมาณ 17 สค - 22 สค หนะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจ 100% นะครับว่าตกลงจะยังมีอยู่หรือเปล่า เห็นเงียบๆอ่ะคับ แต่ผมก็จะไปครับ จะไปเอา D900 มาให้ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:27  

Hand-Free ในตัวหมายถึงอะไรเหรอครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:32  

Bassssssssssssss ผู้เขียน:
Hand-Free ในตัวหมายถึงอะไรเหรอครับ

เหอๆ นิหน่อยคับ อิอิ Hand free หมายถึง ว่า สามารถกดคุยได้ แบบ speaker phone น่ะครับ คุยผ่านลำโพง ไม่ต้องถือเครื่องน่ะครับ ^_^ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:36  

Anonymous ผู้เขียน:
น่าจะประมาณ 17 สค - 22 สค หนะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจ 100% นะครับว่าตกลงจะยังมีอยู่หรือเปล่า เห็นเงียบๆอ่ะคับ แต่ผมก็จะไปครับ จะไปเอา D900 มาให้ได้

จิงๆแล้วไม่ต้องรองาน ซัมซุงก็ได้นะครับ ถ้าใจร้อน อิอิ ซื้อตามห้างอย่างน้อยๆ ทั้งห้างน่าจะมีครับ จำพวก Shop Mobile Easy / TG Phone อื่นๆ อีกมากมายครับ True shop ก็มีครับ

แต่ร้านศูนย์แบบ IEC หรือ Blisstel โดยตรง เครื่องคงจะหมดทุกที่ครับ

Iec ประกัน 5 ปี(แต่ไม่รู้จะมีคนใช้ถึงเปล่า *-*) อุๆ ส่วนซื้อจาก True จะประกันของ ซัมซุง

แต่ทั้งหมดนี้ก็เข้าศูนย์ ซัมซุง ได้หมดอยุ่ดีครับ แตกต่างกันที่ตัวแทนจำหน่าย Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:46  

ถ้าเกิดในวันงานจะเป็นของศูนย์อะไรเหรอครับ ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบร้านทรู ช๊อบ ครับ แล้วเครื่อง Blisstel หมดทุกร้านเลยเหรอครับ แล้ว TG shop มีเครื่องเยอะมั้ยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:50  

แล้วถ้าซื้อในงาน จะมีอะไรแถมมากกว่าร้านทั่วไปมั้ยครับ อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 20:20  

อ่าท่าซื้อของ งานซัมซุง น่าจะได้ ศูนย์ ของ ซัมซุง เลยนะครับ 1 ปี ปกติ

เครื่องตอนนี้มี 2 ศูนย์คับ คือ Blisstel กับ IEC ครับ อย่างร้าน TG Phone เนี่ย วันนี้ ในห้างมี 2 ร้าน จะมีเพียง ร้านละ 1 เครื่องเองครับ เป็นของศูนย์ IEC ครับ

***ส่วนถ้าซื้อเครื่องในงานซัมซุง ก็จะมีพวกของแจกเล้กๆน้อยๆคับ พวกของ พรีเมียร์ครับ เช่น พวกกระเป๋าซัมซุง ใบเล็กๆ ประมาณนั้นครับ อ้อ อาจจะต้องมีการร่วมสนุก บนเวที นิดหน่อยด้วยครับ อิอิ*** Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 20:32  

ผมว่ารู้สึกแปลกนะครับ ทำไม D900 เป็นมือถือที่น่าใช้ แต่มีขายอยู่ไม่กี่เครื่องในแต่ละร้านแล้วก็ไม่ค่อยมีการโฆษณาอ่ะคับ แปลกดีคับ
อยากทราบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 20:54  

Small Talk ของ Samsung ถ้าไม่ถือได้ไหมครับ แบบหนีบไว้กับปกเสื้ออ่ะครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 21:27  

จิงๆ เดี่ยวนี้ซัมซุง แก ไม่ค่อยโปรโมทน่ะครับ ไม่เหมือน LG แกเอานักร้องดังมาโปรโมทเลย

อาจเป็นสาเหตุให้เค้าคิดว่า เครื่องอาจไม่เป็นที่นิยมนัก เนื่องจากหลายๆคน ถ้าไม่ติดตามเรื่องมือถือ คงจะไม่รู้จักแน่ๆ ว่ารุ่นอะไร.... จึงทำให้เค้าวางเครื่องน้อย..... แต่ตอนนี้เริ่มสั่งเครื่องกันเพิ่มขึ้นแล้วนะครับ คิดว่าอีกสักไม่กี่วัน ของจะหาง่ายกว่านี้เยอะครับ

***ส่วน small talk นั้น หนีบได้ครับ ไม่ต้องถือก้ได้ Wink
remain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 23:01  

อยากทราบว่า d900มี 3gรึปล่าวครับ เห็นมีรูปนึงมีคำว่า 3g mobile เขียนด้วย
mandm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 23:39  

อยากจาถามคุณ yaris and yutapong ว่าตอนนี้ที่ไหนมีขายแล้วบ้างค้ะ มาบุญครองที่ blisstel มาวางขายรึยางค้าแล้วมีที่ไหนอีกช่วยบอกด้วยได้มั้ยค้ะ เพราะว่าไปถามที่เดอะ
มอลบางกะปิที่ blisstel อาทิดที่แล้วเค้าบอกว่ายางม่ายมีวางขายอ้ะค้ะ งายช่วยตอบด้วยนะค้ะ
mandm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 23:42  

อยากจารู้ว่าที่ศูนย์ซัมซุงมีรุ่นนี้ประมานกี่เครื่องอ้ะค้าแล้วที่มาบุญครองมีอ้ะป่าวราคาเท่าไร่อ้ะค้า
nakha111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 23:44  

แล้วศูนย์ซัมซุงที่สยามทีอ้ะป่าวค้าอยู่ชั้นไหนอ้ะ แล้วจามีรุ่นนี้อ้ะป่าว
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 10:47  

ผมแวะไปถามซัมซุง ชั้นสอง พารากอน ตรงบริเวณกลางๆที่มีจอซัมซุงใหญ่ๆนะครับ ตรงข้ามโซนี่ มีของนะครับผม 15900 ราคาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ มีของแน่นอน
ผมถอยมา 16900 เซ็งเลยอะ พนักงานบอกว่าราคาเพิ่งลง (ออกมาอาทิตย์เดียว ราคาลง น่าเตะมากๆ)
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 10:51  

ลืมบอกไปว่า ที่ศูนย์ซัมซุง จะขายเครื่องของ IEC ประกัน 5 ปี พนักงานยินดีช่วยเหลืออย่างเต็มที่ เซ็ตเครื่องให้อย่างดี ขนาดผมไม่ได้ซื้อจากช็อปนั้นนะ พอดีแบตหมด ผมนึกว่าเครื่องเสีย (โคตรอายเลย) เดินเข้าไปถามพนักงานก็เต็มใจช่วยดีมากๆครับ (เขาเป็นพนักงานของไออีซี ที่ขายซัมซุงนะ) เอาที่ชาร์ตมาชาร์ตให้ แถมยังตั้งค่าโน่นนี่ให้ด้วย เช่น sms ที่เข้ามาในเครื่อง สามารถเปิดอ่านแบบ animation ได้ สมมุตนะครับว่าsms ที่เข้ามา เป็นคำว่า I got home already my love. มันจะค่อยๆขึ้นมาทีละตัว พอถึงคำว่า home ก้จะเป็นรูปบ้านน่ารักๆ พอถึงคำว่า love ก็ขึ้นเป็นหัวใจ น่ารักสุดๆ
พนักงานยังตั้งค่าเวลาพักหน้าจอ ให้เป็นสีขาว ขึ้นเวลาตัวโตๆ พร้อมแสดงมิสคอลด้วย ปกติ ถ้าไม่ตั้งค่า มันจะไม่ขึ้นนะครับ มันจะดับอย่างเดียว
ชื่นชมพนักงาน มากๆ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:29  

ไม่มี 3G คับมีแต่ระบบเสียง 3D หุหุ
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณ คุณ Yarisz ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:33  

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณ Yarisz ที่เข้ามากรุณาช่วยให้ความรู้กับผู้ที่สนใจ D900 ครับ

ขอรบกวนคำถามสุดท้ายก่อนตัดสินใจซื้อ D900 ครับ
เวลาดู VDO Clip MP4 หรือ ภาพถ่าย (ภาพนิ่ง) หรือ Word,Excel,Pdf.
จะสามารถโชว์แบบเต็มจอได้ไหมครับ (Full screen) คือแสดงผลตามแนวนอนขอจอภาพแบบ Wide screen น่ะครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:43  

เต็มจอทุกอย่างเลยค๊าบบบ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 12:30  

แปลกดีนะครับ ของซัมซุง ผมเพิ่งจะเคยใช้เป็นเครื่องแรกเลย เวลากดตัวเลข เนี่ยตั้งโชว์ได้ 2 แบบ ตอนนี้ใช้แบบ ที่เป็นเหมือนปากกามาเขียน บนกระดาษ รู้สึกชอบมากๆครับ สวยดีๆ

ลูกเล่นเยอะมากๆเลยนะเนี่ย แตกต่างจากค่ายอื่นๆโดยสิ้นเชิง......แต่ขาดการโปรโมทไปหน่อยนึง สวยจับใจ ในเครื่องยังแถม MV ของเกาหลี มาให้ด้วยนะครับ แหะๆ เวลาจะดูเต็มจอ กด เลข 1 นะครับ

ลูกเล่นกล้องก็เยอะมากๆ อย่างเช่น Frame ต่างๆ เป็นการใส่กรอบ ใส่ลวดลาย ก่อนถ่ายรูป มีแบบเยอะมากๆเลย แจ๋วจิงๆ สไตล์เกาหลีเลย เหมือนเล่นตู้สติกเกอร์

เวลาถ่ายรูปเนี่ยตั้งสลับฝั่งก็ได้ครับ สมมุติผมเล้งกล้องที่มือขวาของผม พอกดปุ่มสลับมานก็จะกลายเป็นมือซ้าย อิอิอิ หรือสลับภาพเป็นถ่ายกลับหัวก็ได้ครับ เยอะแยะเล่นไม่หมดเลย

แล้วยังมีถ่ายแบบ Multi shot ด้วยนะครับ คือการถ่ายต่อเนื่อง ให้เลือกได้หลายแบบว่าจะ ถ่ายกี่รูป แบบเร็ว หรือช้า โอ้แจ่มมากๆ

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 13:27  

คิดว่าอีกไม่นานน่าจะเริ่มมีการโหมโปรโมทมือถือในตระกูลอัลตร้าของซัมซุงแล้วล่ะครับ อาจจะเปนไปได้ว่ากำลังรอให้ออกครบทุกตัวก่อนซึ่งตัวที่กำลังจะออกมา ก็คือ d830 ที่จะออกมาสิ้นเดือนนี้ ราคาก็อยู่ที่ 14900 บาทครับ หลังจากนั้นน่าจะเริ่มโปรโมทแบบบ้าครั่งแล้วล่ะ สั่งเกตจาก d820 ในจอที่พารากอนทุกจอตั้งแต่บิ๊กสกรีนยันห้องน้ำเรย หรือ d520 ที่เปนบิลบอร์ดแผ่หลาหน้า mbk งับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 15:33  

ว่าแต่ ช่วงนี้ใครไปเดินตามห้าง หรือว่า Mbk มาบ้างครับ อยากรู้ว่า แผ่นกันรอย มารึยังครับ Wink พอดีมะค่อยว่างไปเดินสักเท่าไหร่ กลัวไปแล้วเสียเที่ยวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:28  

เอ่อ คุณ Dan ครับ อยากทราบว่าร้านไหนครับ ที่มีพนักงานที่ดีขนาดนั้น จะได้ไปซื้อด้วยครับ แล้วร้านที่บอกว่ารับประกัน 5 ปีนี่ที่ไหนครับ ศูนย์ IEC ทุกที่เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับที่กรุณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 16:31  

แล้ว ถ้าซื้อมาจะมีโปรแกรมที่ต้องใช้แถมมาใน Cd หรือเปล่าครับ รบกวนคนที่ซื้อ D900 มาแล้ว ทบทวนรายการอุปกรณ์ที่ได้มาให้อีกทีครับ ขอบคุรมากๆครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 17:03  

Yarisz ผู้เขียน:
ว่าแต่ ช่วงนี้ใครไปเดินตามห้าง หรือว่า Mbk มาบ้างครับ อยากรู้ว่า แผ่นกันรอย มารึยังครับ Wink พอดีมะค่อยว่างไปเดินสักเท่าไหร่ กลัวไปแล้วเสียเที่ยวครับ

แผ่นกันรอยยังไม่มาครับ ผมติดของ V3i ครับ ปิดได้ครอบคลุมได้ใช้ได้ ผมว่าติดไว้ก่อนก็ดีนะ เป็นรอยแล้วเดี๋ยวเสียใจนะเออ

อยากทราบครับ ผู้เขียน:
เอ่อ คุณ Dan ครับ อยากทราบว่าร้านไหนครับ ที่มีพนักงานที่ดีขนาดนั้น จะได้ไปซื้อด้วยครับ แล้วร้านที่บอกว่ารับประกัน 5 ปีนี่ที่ไหนครับ ศูนย์ IEC ทุกที่เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับที่กรุณา

พี่พนักงานคนนั้นที่พารากอนครับ ศูนย์ซัมซุงชั้นสองครับ ตรงข้ามโซนี่ โซนกลางๆห้างครับ ใกล้จอซัมซุงใหญ่ๆเลยอะ
และใช้ครับ เครื่องศูนย์ IEC ประกันห้าปีทุกศูนย์ครับ

ในกล่องมี คู่มือ ที่ชาร์ต หูฟังสเตอริโอ สาย USB และซีดีโปรแกรมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 19:09  

สงสัยครับว่า โดยปกติศูนย์ IEC ที่ประกัน 5 ปี จะซ่อมกับซัมซุงไม่ได้หนิครับ ตอนนี้ได้แล้วเหรอครับ แล้วถ้าซื้อในงานซัมซุงจะเป็นประกันของ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 21:24  

เอ่อ อยากทราบว่าแล้วฟิล์มกันรอยจะวางเมื่อไหร่เหรอครับ แล้วมันจะเป้นแบบไหนหรือครับ แบบยาวกว่าธรรมดาเปล่าครับ เพราะ D900 สไลด์ได้นิครับ แล้ว ฟิล์มกันรอยมันจะออกมาเป้นแบบไหนเหรอครับ ผมก้อยังงงๆอยู่น่ะครับ รบกวนช่วยให้รายละเอียดในส่วนนี้ด้วยน่ะครับ แล้ว ฟิล์มกันรอยนี่ใช้รุ่นไหนที่สามารถ แทนของ D900 ได้ก่อนน่ะครับ เพราะผมเป้นคนที่ค่อนข้างรักษาของมากน่ะครับ เลยอยากทราบน่ะครับ
nongdominic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 21:28  

อยากรู้ว่า D900

ถ่ายรุป ช้ามั๊ย หลังจากกดชัตเตอร์แล้วจับภาพช้ามั้ย

สามารถแบ่งโฟลเดอร์เก็บภาพเป็นอัลบั้มๆ ได้มั้ย

ดูรุปภาพแบบเต็มจอได้รึเปล่า ดูเป็นสไลด์โชว์แบบโนเกียได้มั้ย

ลำโพงเป็น 3D รึป่าว (ตอนนี้ ยังไม่เห็นเลยว่าลำโพงเสียงเรียกเข้าอยู่ตรงไหน)

ขอบคุนมากๆคับ ท่านผู้ครอบครอง D900 ทุกคน
mandm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 21:33  

ขอขอบคุณคุนแดนมากนะค้าที่ให้คำตอบไว้จาไปดูพุ่งนี้เลยค่ามีของแน่นอนใช่มั้ยค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 21:39  

สงสัยครับว่า โดยปกติศูนย์ IEC ที่ประกัน 5 ปี จะซ่อมกับซัมซุงไม่ได้หนิครับ ตอนนี้ได้แล้วเหรอครับ แล้วถ้าซื้อในงานซัมซุงจะเป็นประกันของ? แล้วงานซัมซุงจะมี D900 เยอะมั้ยครับ
จะได้ไปซื้อมาใช้ครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:36  

nongdominic ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า D900

ถ่ายรุป ช้ามั๊ย หลังจากกดชัตเตอร์แล้วจับภาพช้ามั้ย

สามารถแบ่งโฟลเดอร์เก็บภาพเป็นอัลบั้มๆ ได้มั้ย

ดูรุปภาพแบบเต็มจอได้รึเปล่า ดูเป็นสไลด์โชว์แบบโนเกียได้มั้ย

ลำโพงเป็น 3D รึป่าว (ตอนนี้ ยังไม่เห็นเลยว่าลำโพงเสียงเรียกเข้าอยู่ตรงไหน)

ขอบคุนมากๆคับ ท่านผู้ครอบครอง D900 ทุกคน

ถ่ายรูปไม่ช้าครับ แบ่ง Folder ได้คับ ดูเต็มจอได้ครับ สไลด์ไม่ได้มั้งคับ ไม่แน่ใจ
ลำโพง stereo ปกติมั้งคับ เพราะออกลำโพงเดียว (ช่องเดียวกับที่เราฟังเวลาคุยน่ะครับ)
แต่ 3D เหนเค้าว่าไว้สำหรับหูฟังครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: