Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900 - The World's Thinnest Slider
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 849262
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
สงสัยครับว่า โดยปกติศูนย์ IEC ที่ประกัน 5 ปี จะซ่อมกับซัมซุงไม่ได้หนิครับ ตอนนี้ได้แล้วเหรอครับ แล้วถ้าซื้อในงานซัมซุงจะเป็นประกันของ? แล้วงานซัมซุงจะมี D900 เยอะมั้ยครับ
จะได้ไปซื้อมาใช้ครับ

น่าจะซ่อมได้นะคับ ส่วนใหญ่แล้วไม่ว่าซื้อจากศูนย์ไหนก็ตามแล้วจะสามารถเข้าซ่อมโดยตรงที่สำนักงานใหญ่ของ ยี่ห้อนั้นๆเลยครับ (แต่ของร้าน True Shop ผมไปถามมา เค้าบอกว่าของศูนย์ ซัมซุง ประกัน 1 ปี อันนี้ผมก็งงๆ นะ ว่ายังไงกันแน่)

***ถ้าซื้อเครื่องจากงั้นซัมซุง แล้วได้ศูนย์ IEC ก็ยิ่งแสดงว่าซ่อมได้แน่นอนครับ จากคุณแดนข้างบนบอกว่าซื้อที่ศูนย์ซัมซุง แต่เป็นประกัน IEC ***
lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:41  

D900 ถ่ายรูป แล้ว save ลง memory card ได้เลยปะคับ?
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:44  

lorlark ผู้เขียน:
D900 ถ่ายรูป แล้ว save ลง memory card ได้เลยปะคับ?

ไม่ได้ครับ ถ่ายรูปหรือ vdo จะลงเครื่องก่อนครับ แล้วเราค่อยทำการ copy ไปเก็บที่ Mem ครับ -*- Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:46  

อยากทราบครับ ผู้เขียน:
แล้ว ถ้าซื้อมาจะมีโปรแกรมที่ต้องใช้แถมมาใน Cd หรือเปล่าครับ รบกวนคนที่ซื้อ D900 มาแล้ว ทบทวนรายการอุปกรณ์ที่ได้มาให้อีกทีครับ ขอบคุรมากๆครับ

มีแผ่นโปรแกรมมา 1 แผ่นครับ ในนั้นจะมี 3 โปรแกรมคือ Usb driver / Samsung Suite /Samsung media ครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:49  

เอ่อ อยากทราบว่าแล้วฟิล์มกันรอยจะวางเมื่อไหร่เหรอครับ แล้วมันจะเป้นแบบไหนหรือครับ แบบยาวกว่าธรรมดาเปล่าครับ เพราะ D900 สไลด์ได้นิครับ แล้ว ฟิล์มกันรอยมันจะออกมาเป้นแบบไหนเหรอครับ ผมก้อยังงงๆอยู่น่ะครับ รบกวนช่วยให้รายละเอียดในส่วนนี้ด้วยน่ะครับ แล้ว ฟิล์มกันรอยนี่ใช้รุ่นไหนที่สามารถ แทนของ D900 ได้ก่อนน่ะครับ เพราะผมเป้นคนที่ค่อนข้างรักษาของมากน่ะครับ เลยอยากทราบน่ะครับ

คงสัก 1 สัปดาห์ มั้งครับ (ตอนผมซื้อ N73 ตอนมันออกใหม่ๆ 2-3 วัน ก็หาซื้อกันรอยได้แล้ว แต่ไหงซัมซุง ยางไม่มานะเนี่ย-*-) ผมว่าอย่าหาตัวอื่นมาแปะแทนเลยครับ มานจะไม่สวย แล้วก็ไม่ครอบคลุมทั่วบริเวณด้วยครับ เพราะของ D900 น่าจะแปะไปจนถึงหูฟังสนทนาเลย คงต้องรอเฉพาะรุ่นออกมาครับ เพราะต้องมีรูเว้นช่องหูสนทนาด้วย

ส่วนถ้าไม่รีบร้อนอะไร ติดแผ่นกันหน้าจอ ของเครื่องเดิมไปก่อนก้ได้คับ ^^'' ไม่ก็ใส่ถุงผ้า ป้องกันไปก่อน อิอิ Wink
nongdominic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 22:51  

ขอบคุน คุณ Yarisz มากๆ คับ

อยากได้รุ่นนี้มากๆ แต่แม่ใช้ D600 อยู่ไงคับ

แล้วกล้องมันจับช้ามากๆๆ ยิ้มกันจนเงือกแห้งเลยทีเดียว กว่ามันจะแชะ

เลยลังเลเรื่องกล้อง

ขอบคุนคับ
mandm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 23:03  

อยากถามคุน yaris ว่าที่พรารากอนจะมีของชัวรึเป่าค้า
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 11:04  

ถ้าพาราก้อนไม่มี ก็ มาบุญครองเลยคับ ร้านบิสเทล เหรอตามร้านก็ได้จะถูกกว่าศูนย์แต่ประกันเหมือนกันคับ เรื่องกันรอยผมไม่ชอบติดนะมานเหมือนทำให้จอไม่ชัดแล้วพวกฝุ่นมานจะไปรวมตรงขอบๆๆที่ติดอะคับ เลยไม่ติดซื้อซองหนังของ D820มาใช้ตอนแรกจะฟิตๆๆหน่อยหลังๆๆก็โอเคยเลยคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 11:30  

อ่าถ้าพาราก้อนหมด ก็ลองซื้อตาม ห้างดูก้ได้ครับ(แต่ที่แน่ๆ ผมซื้อจาก Central ลาดพร้าว มีของแน่นอนครับ เพราะมีหลายร้านที่มีเครื่องคับ ตาม Shop ย่อยๆ แต่คิดว่าตอนนี้ของน่าจะเริ่มมาแล้วนะครับ อย่าง Blisstel เค้าบอกว่าของจะมาวันศุกร์

ส่วนกันรอยควรแปะนะครับ ถ้าแปะแล้วทำให้หน้าจอไม่ชัดเนี่ย ผมว่าคงเจอร้านแปะไม่ดีแล้วครับ หรือเกรดกันรอยต่ำครับ ที่ถูกๆอ่ะคับ ของผมแปะมาทุกเครื่อง (ต้องเป็นของรุ่นๆนั้นด้วยนะ อย่าเอารุ่นอื่นมาแปะแทน) ดูแทบไม่ออกเลยว่าแปะกันรอยครับ เพราะว่ามันพอดีเป๊ะๆ ไม่มีฝุ่นเกราะตรงขอบๆด้วยคับ เพราะมันพอดีเลย ไม่มีฟองอากาศ(หาร้านที่แปะดีๆ) จอใสปิ๊งๆครับ เวลาเราจะเช็ด เมื่อหน้าจอมัน หรือเปื้อนก็เช็ดได้สบายเลยล่ะครับ ^_^''
เอครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 15:27  

คือแบบว่าไม่ทราบว่ามานมีระบบที่สามารถใช้กับหูฟัง BT Stereo ได้หรือป่าวอะครับไม่แน่ใจว่ามานมีเทคโนโลยีนี้หรือป่าว เพราะอยากได้หูฟังของ Sony ที่ออกใหม่ง่ะอยากรู้ว่าใช้กันได้ไหมถ้าได้จะ Perfect มากๆเลย แต่ไม่แน่ใจวานผู้ใช้ SS D900 หรือผู้รู้แนะนำด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 16:06  

รองรับหูฟังทุกรุ่นอะคับ ใช้ได้หมดเลย
ตอนนี้ใครจะซื้อไปงานที่ เซนปิ่นเกล้านะคับ แถมของด้วย เค้ามีงานอยู่คับของซัมซุง
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 16:15  

ว่าแต่หูฟัง บูลทูต stereo เนี่ย มาน 2 หู รึเปล่าครับ เพราะถ้ามันหู เดียวต่อให้ stereo มาน ก็ไม่ดีเท่าฟังกับ small talk เลยน่ะงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 19:40  

ซื้อที่ Central ปิ่นเกล้าจะมีของแถมอะไรบ้างครับ เอ่อ แล้วถ้ามันไกลไปสำหรับผม คาดว่าเค้าจะมีอีกรอบไหมครับ งานเปิดตัว Ultra Edition เนี้ยอ่ะครับ ให้มันใกล้ๆ หน่อย เช่น พารากอนอ่ะครับไปง่ายสะดวกอ่ะครับ หรือว่าไม่มีแล้ว คือผมก้ออยากได้ของแถมแล้วของดีด้วยอ่ะครับ บางทีซื้อที่งานอาจจะได้ดีกว่าอ่ะครับ รบกวนผุ้รู้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ แล้วอยาการทบน่ะครับว่า งานของ Samsung จะมีอีกรอบไหมครับ พร้อมกับการมาของ D830 น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 21:19  

ไม่ทราบว่า งาน ซัมซุงที่ปิ่นเกล้าจะมี D900 เครื่องขายอยู่เยอะมั้ยครับ เพราะผมจะไปช่วงเย็นอ่ะคับ กลัวหมด แล้วก็มีของแถมอะไรบ้างอ่ะคับ
tackey_junior
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ไปมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 15:10  

ไปมาแล้วครัล งานซัมซุงของ IEC ที่เซ็นทรลปิ่นเกล้า มีเครื่อง D900 ขายครับ ราคา 15900 มีแถมกระเป๋าเป้ รับประกัน 5 ปี แต่ว่ามีสีเดียวเหมือนในเว็ยอ่ะ ออกเทาๆเมทาลิค ไม่มีคีย์แพดไทยไม่มีสีดำ ผมงงมาก ผมบอกว่าเคยเห็นสีดำ พนักงานบอกว่าไม่มี มีสีนี้สีเดียว หาว่าผมจำผิด เค้าหาว่าสีดำเครื่องนอกหรือป่าว แต่ผมเห็นมากับตาที่มาบุญครอง ลองเล่นมาแล้วด้วย เห็นตั้งหลายร้าน ร้านบริสเทลก็มี เลยไม่ได้ซื้อมา เพราะชอบสีดำมากกว่า รออีกสองอาทิตย์ค่อยไปซื้อมาบุญครองดีกว่า สีดำสวยกว่าตามความคิดผมนะ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 17:05  

ของผมงัยเครื่องนอกสีดำ สีเทามานมะค่อยสวยนะผมว่าตามรูปอะแปลกๆๆ
Bassssssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 18:33  

อย่าลืมบอกผมนะครับ สีกำซื้อได้ที่ไหนบอกด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้เทใจให้ D900 เต็มที่ครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 21:02  

เหอๆ ที่ผมไปดุตาม Shop มีทั้งศูนย์ IEC และ Blisstel เครื่องสีดำหมดทุกเครื่องนะครับ Shocked เหอๆ ดำดี สีไม่ตกนะครับ อิอิ จ๋วยยมากๆ ตอนนี้รอแปะกันรอย มานออกมาก่อน -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 23:04  

วันนี้ผมไปซื้อมาแล้วครับที่งานซัมซุง ที่ปิ่นเกล้า D900 จะเป็นสีดำหมดนะครับ ส่วนตัวที่โชว์ให้ทดลองเล่นจะเป็นเครื่อง Demo ครับ ตัวจริงจะมีแป้นไทย สีดำ ผมซื้อจะเป็นของศูนย์IEC ราคา 15900 แถมกระเป๋าเป้ และ นาฬิกาปลุกครับ ส่วนใครที่จะซื้อในงาน ถ้าจะซื้อ IEC ก็ขอความกรุณาให้สังเกตเครื่องด้วยครับว่า เป็นเครื่องใหม่ ยังไม่ได้แกะนะครับ ขอย้ำครับ
ถ้าซื้อต้องเป็นเครื่องที่ยังไม่ได้แกะออกจากพลาสติกนะครับ สังเกตพวกรอยต่างๆครับ เช่นกล้อง และรอบๆ วันนี้ผมเกือบโดนหลอกแล้วครับ
D900 จอสวย กล้องชัด เสียงดีครับ
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 23:27  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ ที่ร้าน 59 Mobile Phone ที่มาบุญครองครับ ประกันศูนย์ AIS (Mobile From Advance) ราคา 14600 เครื่องสีดำสนิท มีคีย์แพดไทย ไม่ใช่สีเทา-ดำเหมือนที่งานที่เซ็นทรัลปิ่นครับ(ดูรูปที่หน้าแรก D900) เครื่องใหม่เอี่ยมแกะกล่องครับ ซื้อแล้วก็ไปแปะฟิล์มกันรอยเรียบร้อยครับ เดี๋ยวนี้เพิ่งรู้ว่าติดฟิล์มกันรอยมีแถมที่เช็ดหน้าจอด้วย เอาเป็นที่แขวนโทรศัพท์ก็ได้ เสียง 3D Serround ตอนใส่หูฟังเพราะดีครับ ลาที N70 อิอิ
Year's Star

หัวข้อ : ลืมถาม
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 23:41  

Theme มาให้อันเดียวเองเรอครับ ที่เป็นรุปต้นไม้อ่ะ อยากได้ Theme อีกจัง ใครรู้บ้างครับว่าโหลดได้ที่ไหน แล้วทำไมในเว็บนี้ Theme เป็นรุปอื่น หรือว่าแต่ละประเทศ Theme ไม่เหมือนกัน http://www.mforum.ru/phones/tests/035772.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 23:57  

คุณ tackey_junior ครับ สำหรับงาน Samsung Ultra Edition ที่ปิ่นเกล้า เครื่องที่โชว์ไว้ให้ดูจะเป็นคนละสีกับตัวจริงนะครับ ตัวโชว์ Demo จะเป็นสีเทาๆดำๆ แต่ตัวจริงที่ผมซื้อจะเป็นสีดำเลยครับ ดำสนิท แล้ว ร้าน 59 mobile ขายถูกน่าดูเลยครับ ผมซื้อมา 15900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 23:58  

อีกนิดครับคุณ tackey_junior ตอนนี้ฟิลม์กันรอยรุ่นนี้ออกแล้วเหรอครับ D900 และยี่ห้อไหน และติดที่ร้านไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 10:02  

ในกล่องมีอะไรบ้างครับ
Boatboat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 10:34  

อยากทราบเหมือนกันครับคุณ Tackey ว่าติดฟิล์มกันรอยที่ไหน รบกวนบอกด้วยน่ะครับ แล้วซิลิโคน ของ Nokia กับ ฟิล์มกันรอยนี่เหมือนกันหรือเปล่าครับ แล้วสีไม่ดำสนิทนี่เป็นยังไงครับ เหมือนในรูปเลยหรือเปล่าครับ แล้ว สีดำสนิทจะเป็นยังไงครับ รูปที่โชว์ที่หน้า 1 นี่สีอะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 10:56  

ส่ง Video MMS ได้ไหมครับ สำหรับ D900
chibbly
Year's Star

หัวข้อ : My second mobile
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 12:35  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันที่งานที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า เราซื้อจากศูนย์ TG อะ

ทำไมคนอื่นซื้อได้ 15900 แต่เราถามทุกศูนย์ดูแล้วนะ เค้าขายกัน 16900 บาท

สุดท้ายจ่ายเงินสด เลยเหลือ 16000 บาท

ในกล่องมีมือถือ แบต 1 ก้อน หูฟัง สาย USB ที่ชาร์จ ซีดี 1 แผ่น ส่วนของแถมอื่นๆมี กระเป๋า เสื้อ และสายคล้องคอ

ตอนนี้ Charge อยู่ ไว้ chrge เสร็จจะลุยละ
Year's Star

หัวข้อ : ตอบนะครับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 16:50  

ผมซื้อมาราคา 14600 ครับ ร้าน 59 Mobile Phone ร้านนี้เครื่องศูนย์ AIS ครับ เป็นร้านขายราคาส่ง เลยถูก ส่วนฟิมล์กันรอยของ D900 ติดได้ที่ร้าน X Phone ครับ มาบุญครอง อุปกรณ์ในกล่องนะครับ มีตัวเรื่อง ที่ชาร์จ แบต 1 ก้อน คู่มือไทย 1 เล่ม อังกฤษ 1 เล่ม ซีดี สายดาต้า สมอล์ทอร์ค แผ่นรัปประกัน และใบสมัครซัมซุง Fun Club ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 16:55  

Boatboat22 ผู้เขียน:
อยากทราบเหมือนกันครับคุณ Tackey ว่าติดฟิล์มกันรอยที่ไหน รบกวนบอกด้วยน่ะครับ แล้วซิลิโคน ของ Nokia กับ ฟิล์มกันรอยนี่เหมือนกันหรือเปล่าครับ แล้วสีไม่ดำสนิทนี่เป็นยังไงครับ เหมือนในรูปเลยหรือเปล่าครับ แล้ว สีดำสนิทจะเป็นยังไงครับ รูปที่โชว์ที่หน้า 1 นี่สีอะไรครับ

ดำสนิทคือดำทั้งเครื่องครับ ส่วนดำเทาคือรูปตามเว็บอ่ะครับ ซิลิโคน กับ ฟิมล์กันรอยนี่คนละอย่างครับ ซิลิโคนนี้ เหมือนใส่กรอบ คือป้องกันทั้งเครื่อง ส่วนฟิลม์ ป้องกันหน้าจอเป็นรอยคับ
ติดฟิมล์ได้ที่ร้าน X Phone
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 17:31  

tackey_junior ผู้เขียน:
Boatboat22 ผู้เขียน:

ดำสนิทคือดำทั้งเครื่องครับ ส่วนดำเทาคือรูปตามเว็บอ่ะครับ ซิลิโคน กับ ฟิมล์กันรอยนี่คนละอย่างครับ ซิลิโคนนี้ เหมือนใส่กรอบ คือป้องกันทั้งเครื่อง ส่วนฟิลม์ ป้องกันหน้าจอเป็นรอยคับ
ติดฟิมล์ได้ที่ร้าน X Phone

เสียง เพลงเป็นยังไงคับ OK. ไหมคับ(ทั้งจากหูและจากลำโำพง )ระดับเสียง+คุณภาพประมาณรุ่น ไหน บ้างคับ อุอุ
การจับถนัด/เลื่อน ถนัดมือรึป่าว หรือว่าเหมือนจะหลุด

ปล.ลำโพงฟังเพลงอยู่ตรงไหนครับ หรืออันเดียวกับ ลำโำพงสนทนา
Year's Star

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 17:41  

จับถนัดมือครับ เสียงดังจากลำโพงที่คุยอ่ะครับ เสียงไม่ดังมาก ทั้ง เสียบหุฟังและไม่เสียบ สู้โนเกียไม่ได้ครับ โนเกียเสีงเบสดีกว่า หนักแน่นกว่า เครื่องเก่าผมใช้ N70 แต่ว่าก็พอฟังได้ครับ ถ้าใส่หูฟังแล้วเปิดระบบ 3D เสียงมีมิติดีครับ
Year's Star

หัวข้อ : ถามคุณแดนครับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 17:43  

แดนครับ ผู้เขียน:
ลืมบอกไปว่า ที่ศูนย์ซัมซุง จะขายเครื่องของ IEC ประกัน 5 ปี พนักงานยินดีช่วยเหลืออย่างเต็มที่ เซ็ตเครื่องให้อย่างดี ขนาดผมไม่ได้ซื้อจากช็อปนั้นนะ พอดีแบตหมด ผมนึกว่าเครื่องเสีย (โคตรอายเลย) เดินเข้าไปถามพนักงานก็เต็มใจช่วยดีมากๆครับ (เขาเป็นพนักงานของไออีซี ที่ขายซัมซุงนะ) เอาที่ชาร์ตมาชาร์ตให้ แถมยังตั้งค่าโน่นนี่ให้ด้วย เช่น sms ที่เข้ามาในเครื่อง สามารถเปิดอ่านแบบ animation ได้ สมมุตนะครับว่าsms ที่เข้ามา เป็นคำว่า I got home already my love. มันจะค่อยๆขึ้นมาทีละตัว พอถึงคำว่า home ก้จะเป็นรูปบ้านน่ารักๆ พอถึงคำว่า love ก็ขึ้นเป็นหัวใจ น่ารักสุดๆ
พนักงานยังตั้งค่าเวลาพักหน้าจอ ให้เป็นสีขาว ขึ้นเวลาตัวโตๆ พร้อมแสดงมิสคอลด้วย ปกติ ถ้าไม่ตั้งค่า มันจะไม่ขึ้นนะครับ มันจะดับอย่างเดียว
ชื่นชมพนักงาน มากๆ

ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณแดนตั้งค่าที่บอกได้ยังครับ อยากตั้งบ้าง ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
Didi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปิดเสียง key pad
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 17:48  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:55 [ 203.156.64.120 ]

--------------------------------------------------------------------------------

งั้นคุณลองเข้าไปที่ เมนู

phone setting > volum key >เปลี่ยนเป็น mute แล้วลองทำแบบข้างบนอีกรอบนะ

----------------------------------------------------------------------------------
ลองแล้วครับก็ยังไม่สามารถเลือกปิดเสียงปุ่มกดได้ครับ อืม....

---------------------------------------------------------------------------------
ปิดสไลด์ลงแล้ว กดปุ่มควบคุมเสียงด้านข้างค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 17:59  

ผมอยากจะถามว่า D900 จะตั้งให้เปลี่ยนเสียงปุ่มกดหรือทำให้เสียงปุ่มกดดังขึ้นยังไงครับ
และเสียงสนทนาดังขึ้น ต้องไปตั้งค่าที่ไหนครับ
Year's Star

หัวข้อ : ตอบคับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 18:17  

เสียงสนทนากดปุ่มสีเงินด้านข้าง มีปุ่มขึ้นลง แต่ keypad นี่ยังไม่ได้ลอง อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามคุณแดนครับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 18:18  

ลืมบอกไปว่า ที่ศูนย์ซัมซุง จะขายเครื่องของ IEC ประกัน 5 ปี พนักงานยินดีช่วยเหลืออย่างเต็มที่ เซ็ตเครื่องให้อย่างดี ขนาดผมไม่ได้ซื้อจากช็อปนั้นนะ พอดีแบตหมด ผมนึกว่าเครื่องเสีย (โคตรอายเลย) เดินเข้าไปถามพนักงานก็เต็มใจช่วยดีมากๆครับ (เขาเป็นพนักงานของไออีซี ที่ขายซัมซุงนะ) เอาที่ชาร์ตมาชาร์ตให้ แถมยังตั้งค่าโน่นนี่ให้ด้วย เช่น sms ที่เข้ามาในเครื่อง สามารถเปิดอ่านแบบ animation ได้ สมมุตนะครับว่าsms ที่เข้ามา เป็นคำว่า I got home already my love. มันจะค่อยๆขึ้นมาทีละตัว พอถึงคำว่า home ก้จะเป็นรูปบ้านน่ารักๆ พอถึงคำว่า love ก็ขึ้นเป็นหัวใจ น่ารักสุดๆ
พนักงานยังตั้งค่าเวลาพักหน้าจอ ให้เป็นสีขาว ขึ้นเวลาตัวโตๆ พร้อมแสดงมิสคอลด้วย ปกติ ถ้าไม่ตั้งค่า มันจะไม่ขึ้นนะครับ มันจะดับอย่างเดียว
ชื่นชมพนักงาน มากๆ

ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณแดนตั้งค่าที่บอกได้ยังครับ อยากตั้งบ้าง ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ตั้งค่าเองได้ครับ อย่าง Animation เราไปตั้งค่าในส่วนของ ข้อความนะครับ จะมีการตั้งค่าอยู่ครับ ก็ไปเลือกได้เลยคับ เรื่องมิสคอล์ ก็ตั้งได้ตรงตั้งค่า โทรศัพท์นะคับ ส่วนขึ้นเวลากับวันที่นี่ ตอนที่เครื่องล๊อคอยู่ กดปุ่มด้านข้าง ขึ้นหรือลง ก็ได้ ค้างไว้แป๊บนึงจะโชว์เวลา แ ละวันที่โดยไม่ต้องปลดล๊อคครับ Wink
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 18:35  

yutapong9 ผู้เขียน:
ขอถามคุณ yutapong9 หน่อยนะครับ คือตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนจาก Kokia N70 มาใช้ ซัมซุงบ้าง แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา E900 ดี หรือ D900 ดีครับ คือผมไม่ค่อยได้ถ่ายรุปเท่าไรครับ แต่ชอบความเล็กและสวยของ E900 แต่กลัวว่าระบบสัมผัสมันมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วขอถามนิดนึงครับว่า ไฟแฟลตของท้ง E900 และ D900 มันเป้นแบบสว่างวาบเหมือนกล้องถ่ายรุป หีอว่าเป็นแสงไฟค้างครับ แล้วได้ยินมาว่า D900 Wallpaper นี่มันเปลี่ยนตามเวลาเหรอครับ แล้ว E900 ทำได้หรือป่าวครับ ขอรบกวนตอบด้วยนะครับ ตอนนี้ตัดสินใจจะซื้อยู่ แต่ตัดสินใจยากมากครับ เพราะสวยทั้งสองตัว และชอบทั้งคู่ครับ

ผมก็เคยใช้3250 มานหน่วงมากเลยเพราะอยู่ห้าคอมส์ตลอดอะเลยไม่จำเป็นสำหรับซิมเบี้ยน
กล้องชัดมากสำหรับ d900 แต่สู้ n73 k790i คงไม่ได้ d900 มีออโต้โฟกัส+ออโต้มาร์โค
เรื่องระบบสัมผัสของe900 ผมไม่ค่อยถนัดเลยมานชอบไปโดนปุ่มแล้วมานจะเปลี่ยนเมนูเลย
แล้วอย่างเช่น เวลาโทรออกเหรอว่าจะวางสาย ต้องกด2ปุ่มเพราะมานจะล๊อคอัตโนมัติเลยอะ
ไฟแฟลชของ e900 คงเหมือน d900 อันนี้มะแน่ใจนะ แต่d900 มีทั้งส่องวาบๆๆและค้างไว้เลยแล้วแต่เราเลือกคับ วอเปอของd900มานจะเปลี่ยนจตามเวลา เช่นเช้า กลางเย็นกลางคืน
มีเคลื่อนไหวด้วยอย่างเช่น ฝนตก นกบิน แต่ e900 ไม่มีคับ ส่วน d900 เลือกเอารูปภาพมาทำคล้ายๆๆ ธีม เป็นฉากหลังของเมนูได้ ปรับความสว่างได้อีก e900ไม่มีอีกคับ
เรื่องเสียงเพลง ใกล้เคียงกันคับ แต่ e900 สามารถเอาวีดีโอที่เราถ่ายแบบเคลื่อนไหวมาเป็น
ภาพพักหน้าจอได้คับ แต่ d900ไม่ได้ สรุปนะ e900 สวย เล็ก d900 กว้างกว่าใหญ่กว่าแต่บางกว่า แล้วอีกเครื่อง ตอนใช้e900 ใช้เมมของแซนดิส 128mb เวลาดูรูป มานช้าอะ แต่ d900 ใช้เมมของ แซนดิส512 mb กลับเร็วกว่าเยอะ ไม่ค่อยหน่วงเท่าไหร่

ต้วอย่างรูปถ่ายผมไปลงไว้เล๊กๆๆน้อยๆๆคับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4611154/T4611154.html

ของผมมีธีมอันเดียวเองคับ ของคุณ yutapong9 มีกี่อันครับ โหลดได้ที่ไหนมีมั้ยครับ แต่ของผมไม่มีฝนตกนะ มีแต่นกบิน กับดาวตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 19:39  

โปรแกรม USB ของ Samsung D900 พอใส่แผ่นโปรแกรมเข้าไปแล้วครับ
ต้องลงโปรแกรมตัวไหนบ้าง เห็นมีอยู่ประมาณ 4 ตัวครับ (ของผมๆลง 2 ตัวแรกครับ
พอลงเสร็จเปิดโปรแกรมขึ้นมาก็ยังใช้ไม่ได้ครับผม)
ผมอยากจะทราบว่าต้องลงอะไรเพิ่มและต้องตั้งค่าที่ไหนครับ
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 20:22  

อุปกรณ์ในกล่องนะครับ มีตัวเรื่อง ที่ชาร์จ แบต 1 ก้อน คู่มือไทย 1 เล่ม อังกฤษ 1 เล่ม ซีดี สายดาต้า สมอล์ทอร์ค แผ่นรัปประกัน และใบสมัครซัมซุง Fun Club
นี่คือของแถมที่คุณ Tackey ได้ใช่ไหมครับ ทำไมคนอื่นไม่มี คู่มือไทย อังกฤษอ่ะครับ สายดาต้า ห฿ฟังนี่คืออันเดียวกับ Small Talk ใช่เปล่าครับ แล้ว Stereo BlueTooth นี่ใช้แบบไหนเหรอครับ หูฟังไร้สายต้องซื้อเองหริอเปล่าครับ แล้วร้านที่คุณ Tackey ซื้อไว้ใจได้ไหมครับ ทำไมมานถูกจางอ่ะครับ ของถูกจะน่ากลัวไหมครับ แล้วมีวิธี เชคยังไงบ้างอ่คึครับ ของถูกแถมของแถมมากกว่า ของคุร Chibby นี่ สาย USb = สายดาต้าใช่ไหมครับ ซีดีเหมือนกัน แบต ตัวเครื่อง หูฟังนี่เท่ากับ สมอล ทอร์คหรือเปล่าครับ แผ่นรับประกันมัไหมครับ อยากถามแค่นี้หล่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 20:25  

แล้วที่คุณ Tackey ใช้นี่เสียงคุย ฟังได้ดีไหมครับ แบบว่าได้ยินชัดไหมครับ ห่วยกว่า Nokia มากไหมครับ อยากทราบอ่ะครับ
waterbrothers
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 01:26  

. Razz [img][/img]
waterbrothers
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยน้าค๊าบ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 01:32  

คืออยากจาถามเกี่ยวกับจุดเด่นและก็จุดเสียของD900อ่าคับ เพราะอยากจารู้ว่ารับได้รึเปล่า
ใครที่รู้ไรมั่งช่วยตอบทีน้าคับ สำคันมากๆเพราะแม่ผมจาซื้อให้เพราะคะแนนสอบดีขึ้นอ่าคับ
และก็ช่วยคำนวนให้ทีนะงับว่าแบบอีกนานเท่าไรราคามานจาตกแค่ไหนและก็ราคาตอนปัจจุบันด้วยอ่าคับ Question
Year's Star

หัวข้อ : ตอบนะครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 08:52  

BoatBoat22 ผู้เขียน:
อุปกรณ์ในกล่องนะครับ มีตัวเรื่อง ที่ชาร์จ แบต 1 ก้อน คู่มือไทย 1 เล่ม อังกฤษ 1 เล่ม ซีดี สายดาต้า สมอล์ทอร์ค แผ่นรัปประกัน และใบสมัครซัมซุง Fun Club
นี่คือของแถมที่คุณ Tackey ได้ใช่ไหมครับ ทำไมคนอื่นไม่มี คู่มือไทย อังกฤษอ่ะครับ สายดาต้า ห฿ฟังนี่คืออันเดียวกับ Small Talk ใช่เปล่าครับ แล้ว Stereo BlueTooth นี่ใช้แบบไหนเหรอครับ หูฟังไร้สายต้องซื้อเองหริอเปล่าครับ แล้วร้านที่คุณ Tackey ซื้อไว้ใจได้ไหมครับ ทำไมมานถูกจางอ่ะครับ ของถูกจะน่ากลัวไหมครับ แล้วมีวิธี เชคยังไงบ้างอ่คึครับ ของถูกแถมของแถมมากกว่า ของคุร Chibby นี่ สาย USb = สายดาต้าใช่ไหมครับ ซีดีเหมือนกัน แบต ตัวเครื่อง หูฟังนี่เท่ากับ สมอล ทอร์คหรือเปล่าครับ แผ่นรับประกันมัไหมครับ อยากถามแค่นี้หล่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ใช่ครับ ของที่มีในกล่องผมมีที่บอกไปครับ ส่วนคนอื่นผมไม่ทราบครับว่าได้อะไรบ้าง ที่ผมซื้อๆด้ถูกเพราะว่า มันเป้นร้านราคาส่งครับ ร้านนี้ไว้ใจได้ ขายเครื่องศูนย์ AIS ครับ รับประกัน 1 ปี มีปัญหาเปลี่ยนได้ใน 7 วัน แต่ว่าต้องไม่เป้นรอยนะครับ ถึงจะเปลี่ยนได้ ถ้าอยากมั่นใจก็คือโทรไปเช็ค อีมี่ กับซัมซุงครับว่าเป้นเครื่องจากไทยซัมซุงครับ แล้วก็มีสติ๊กเกอร์รับประกันของ AIS ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 08:54  

แล้วที่คุณ Tackey ใช้นี่เสียงคุย ฟังได้ดีไหมครับ แบบว่าได้ยินชัดไหมครับ ห่วยกว่า Nokia มากไหมครับ อยากทราบอ่ะครับ

เสียงคุยชัดเจนดีมากครับ Clear ดีครับ เพราะมี Voice Clearity ครับ (เขียนถูกป่าวหว่า อิอิ )
หูฟังก็ใช้ได้ดีทีเดียวคับ แต่เสียงเบสสู้โนเกียไม่ได้ ด้านนี้โนเยเค้าดีกว่าครับ เทียบกับ N70ที่ผมเคยใช้นะ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบด้วยน้าค๊าบ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 09:01  

waterbrothers ผู้เขียน:

คืออยากจาถามเกี่ยวกับจุดเด่นและก็จุดเสียของD900อ่าคับ เพราะอยากจารู้ว่ารับได้รึเปล่า
ใครที่รู้ไรมั่งช่วยตอบทีน้าคับ สำคันมากๆเพราะแม่ผมจาซื้อให้เพราะคะแนนสอบดีขึ้นอ่าคับ
และก็ช่วยคำนวนให้ทีนะงับว่าแบบอีกนานเท่าไรราคามานจาตกแค่ไหนและก็ราคาตอนปัจจุบันด้วยอ่าคับ Question

ในงานซัมซุงที่เซ็นทรัล พนักงานเค้ารับประกันว่า ภายใน 2 เดือนนี้ราคาไม่ตกแน่นอน แต่หลังจากนั้นเค้าไม่ทราบครับ อิอิ
จุดเด่น บาง สวย หน้าจอชัด เสียงคุยชัดเจน หรู มีธีมสวยงาม เปลี่ยนไปตามเวลา เช้า กลางวัน เย็น กลางคืน สวยมากครับ เคลื่อนไหวด้วย สามารถอ่าน Word, Exel, Power point, Acrobat ได้เลยโดยไม่ต้องลงโปรแกรม
ข้อเสีย เสียงดีสู้โนเกียไม่ได้ในด้านฟังเพลง แต่ก็โอเคในระดับนึง รูปถายผมว่าโนเกียถ่ายออกมาสีสวยกว่า แล้วธีมที่มีให้มีแค่อันเดียว ไม่รู้จะหาโหลดได้จากไหน ไม่มีโปรไฟล์ เสียงปุ่มกด ผมยังเบาและปิดไม่เป็น ไม่รุ้ทำได้ป่าว
เท่าที่เล่นๆดูมีเท่านี้ครับ สรุปนะ ถ้าชอบมือถือสวยๆ หน้าจอชัดสีสวย เล็กกระทัดลัดก็ซื้อเลยครับ แต่ถ้าชอบเอาไปใช้งานหลากหลายก็ซื้อโนเกียซิมเบี้ยนครับ แต่ระวังเครื่องแฮ้งนะครับ อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 11:18  

อ่าเรื่องเสียงผมว่า D900 ไม่ด้อยนะครับ เพราะว่าผมเพิ่งขาย N73 ทิ้งไปเพื่อซื้อ D900 ผมว่าแยกกันไม่ออกเท่าไหร่นะ แต่ผมชอบเสียงของซัมซุงมากกว่า เพราะ โนเกียค่อนข้างจะแหลมตลอดเลย อันนี้ผมเน้นแค่ฟังเพราะ เสียงใสสบายๆก็พอ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องเบสครับ เบสมากไปฟังเพลงต่อเนื่องนานๆก็ปวดหัวนะคับ Wink ส่วนเสียงปุ่มกด ก็แค่อยู่หน้าจอปกติ กดปุ่มข้างตัวเครื่องลูกศรลง จนเหลือ 0 มันก็ปิดเสียงปุ่มกดแล้วครับ

ส่วนเรื่องธีมนั้นเค้าให้มาอันเดียวอยู่แล้วครับ แต่ตอนนี้ผมเอารูปเข้าไปใส่ เป็นพื้นหลังหน้าจอแล้ว เต็มจอสวยมากๆ แล้วก้ไปเซ็ทให้มันเป็นภาพพื้นหลัง เวลาเราเข้าใช้งานในเมนูต่างๆได้ด้วย เหมือนกับเราได้ธีมอีก 1 ตัวไปเลย โดยไม่ต้องมานั่งทำธีม ให้ยุ่งยากเหมือนกับโนเกียเลย สะดวกมากๆ Razz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 11:24  

Yarisz ผู้เขียน:
อ่าเรื่องเสียงผมว่า D900 ไม่ด้อยนะครับ เพราะว่าผมเพิ่งขาย N73 ทิ้งไปเพื่อซื้อ D900 ผมว่าแยกกันไม่ออกเท่าไหร่นะ แต่ผมชอบเสียงของซัมซุงมากกว่า เพราะ โนเกียค่อนข้างจะแหลมตลอดเลย อันนี้ผมเน้นแค่ฟังเพราะ เสียงใสสบายๆก็พอ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องเบสครับ เบสมากไปฟังเพลงต่อเนื่องนานๆก็ปวดหัวนะคับ Wink ส่วนเสียงปุ่มกด ก็แค่อยู่หน้าจอปกติ กดปุ่มข้างตัวเครื่องลูกศรลง จนเหลือ 0 มันก็ปิดเสียงปุ่มกดแล้วครับ

ส่วนเรื่องธีมนั้นเค้าให้มาอันเดียวอยู่แล้วครับ แต่ตอนนี้ผมเอารูปเข้าไปใส่ เป็นพื้นหลังหน้าจอแล้ว เต็มจอสวยมากๆ แล้วก้ไปเซ็ทให้มันเป็นภาพพื้นหลัง เวลาเราเข้าใช้งานในเมนูต่างๆได้ด้วย เหมือนกับเราได้ธีมอีก 1 ตัวไปเลย โดยไม่ต้องมานั่งทำธีม ให้ยุ่งยากเหมือนกับโนเกียเลย สะดวกมากๆ Razz

แต่ผมอยากได้ theme ที่มันเปลี่ยนตามเวลา แล้วก็มีการเคลื่อนไหว เหมือน theme ที่มันให้มามากกว่าคับ เว้บ review บางเว้บ theme เค้าจะไม่ได้เป็นรูปต้นไม้เหมือนที่เรามีครับ เค้าจะเป็นรูปเหมือนโบสอ่ะครับ กลางคืนก็มีจุดพุ ด้วยสวยดี ดูจากในเว็บอ่ะครับ
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Key pad tone
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 13:22  

มาเพิ่มเติมเรื่อง Key pad volume ครับ
1. ถ้าเราเลือก front เป็นแบบ Theme (anomation คือเวลากดตัวเลขจะเป็นดินสอเขียน) แบบนี้จะไม่สามารถเลือกแบบเสียงของ Key pad ได้ (ใน manu จะเป็นสีเทา)
2. ถ้าเลือก front แบบ normal จึงจะสามารถ set สี, ขนาด,และเสียงของ Key pad ได้ครับ

ทั้งสองกรณีสามารเพิ่มลดเสียง Key pad ได้ ในตอนหน้าจอปรกติปรับที่ปุ่มเพิ่ม-ลด เสียงได้เลยครับ (โดยจะไม่กระทบกับ volume เสียงเรียกเข้าที่ set ไว้)

ที่ชอบมากคือ D900 นี้มีระบบป้องกันขโมยได้ครับ คือถ้าใครขโมยเครื่องเราไปแล้วใส่ SIM อื่น มันจะ SMS มาบอกคนที่เราตั้งค่าไว้ จะสามารถสืบจากเบอร์ที่ SMS มาได้ครับ ว่าเครื่องเราไปอยู่ที่ใคร

เพื่อนๆที่อยากรู้อะไรลองอ่านคู่มือภาษาไทยครับ ให้รายละเอียดการใช้งานดีมากๆ
Year's Star

หัวข้อ : Re: Key pad tone
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 13:26  

mongy ผู้เขียน:
มาเพิ่มเติมเรื่อง Key pad volume ครับ
1. ถ้าเราเลือก front เป็นแบบ Theme (anomation คือเวลากดตัวเลขจะเป็นดินสอเขียน) แบบนี้จะไม่สามารถเลือกแบบเสียงของ Key pad ได้ (ใน manu จะเป็นสีเทา)
2. ถ้าเลือก front แบบ normal จึงจะสามารถ set สี, ขนาด,และเสียงของ Key pad ได้ครับ

ทั้งสองกรณีสามารเพิ่มลดเสียง Key pad ได้ ในตอนหน้าจอปรกติปรับที่ปุ่มเพิ่ม-ลด เสียงได้เลยครับ (โดยจะไม่กระทบกับ volume เสียงเรียกเข้าที่ set ไว้)

ที่ชอบมากคือ D900 นี้มีระบบป้องกันขโมยได้ครับ คือถ้าใครขโมยเครื่องเราไปแล้วใส่ SIM อื่น มันจะ SMS มาบอกคนที่เราตั้งค่าไว้ จะสามารถสืบจากเบอร์ที่ SMS มาได้ครับ ว่าเครื่องเราไปอยู่ที่ใคร

เพื่อนๆที่อยากรู้อะไรลองอ่านคู่มือภาษาไทยครับ ให้รายละเอียดการใช้งานดีมากๆ

ตั้งระบบป้องกันขโมยยังงัยครับ ช่วยบอกทีครับ หรือว่าอยู่ในคู่มือประมาณหน้าไหนอ่ะครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 15:36  

กำมะรู้เรื่องเลย เครื่องผมเป๊นเครื่องนอกไม่มีเมนูภาษาไทย
ชอบบอกทีคับ อยู่ในเมนูไหนที่ป้องกันการขโมย
เครื่องเสียงปุ่มกดของผมปิดเสียงตลอดอะ แต่เสียงสไลด์เปิดแต่มานเบา - -
ปรับเป็นเลข5 ละยังเบาเลย แล้วเรื่อง ธีมผมก็เหมือนกันละ ไม่ใช่ฝนตกมันดาวตกดูผิด 55
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Key pad tone
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 15:56  

mongy ผู้เขียน:

ตั้งระบบป้องกันขโมยยังงัยครับ ช่วยบอกทีครับ หรือว่าอยู่ในคู่มือประมาณหน้าไหนอ่ะครับ

manu > security > mobile tracker
Year's Star

หัวข้อ : mobile tracker
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:24  

manu > security > mobile tracker
มันให้ใส่ password ครับ password มันคืออะไรครับ แล้วต้องทำยังงัยต่อครับ
ช่วยตอบทีครับ ไม่รุ้จริงๆครับ
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: mobile tracker
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:42  

มันให้ใส่ password ครับ password มันคืออะไรครับ แล้วต้องทำยังงัยต่อครับ
ช่วยตอบทีครับ ไม่รุ้จริงๆครับ

Password ตามคู่มือเลย ศูนย์ 8 ตัวครับ (ผมยินดีตอบนะครับ แต่อยากจะแนะนำให้อ่านคู่มือด้วย คุณจะใช้โทรศัพท์ได้อย่างคุ้มค่า เพราะถ้าคุณไม่รู้ว่ามันทำอะไรได้คงไม่เกิดคำถามใน Function นั้นๆ หรือ ไม่รู้ว่ามันก็ทำได้นั่นเอง ส่วนความรู้เพิ่มนอกจากคู่มือค่อยมาหาในเวบครับ)

ปล.D900 สามารถดูรูปภาพแบบ slide show ได้ด้วยนะครับ
คนเพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 17:20  

1. ถ้าเราเลือก front เป็นแบบ Theme (anomation คือเวลากดตัวเลขจะเป็นดินสอเขียน) แบบนี้จะไม่สามารถเลือกแบบเสียงของ Key pad ได้ (ใน manu จะเป็นสีเทา

เพิ่มหรือลดระดับเสียงได้ในกรณีที่ใช้ตัวเลขเป็นดินสอเขียน ให้ไปที่หน้าจอปรกติที่จะกดตัวเลข ลองกดตัวเลขสัก1-2 ตัว แล้วกดปุ่มข้างๆเครื่อง (ปุ่มเพิ่มหรือลด volume) ปุ่มแป้นกด
ก็จะเพิ่มหรือลดเสียงได้เอง
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เปิด MP4 ยังบ่ได้
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 17:25  

ตอนนี้ผมเปิด MP4 ยังไม่ได้ครับ ไม่รู้ทำไม เดี๋ยวจะพยายามดู file อื่น

เพื่อนๆท่านใดพอจะช่วยได้บ้าง ใครลองเอา MV อะไรมาลงช่วย update หน่อยครับว่าเปิด format อะไรได้บ้างนอกจาก 3GP
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขยายความ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 17:29  

คนเพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
1. ถ้าเราเลือก front เป็นแบบ Theme (anomation คือเวลากดตัวเลขจะเป็นดินสอเขียน) แบบนี้จะไม่สามารถเลือกแบบเสียงของ Key pad ได้ (ใน manu จะเป็นสีเทา

เพิ่มหรือลดระดับเสียงได้ในกรณีที่ใช้ตัวเลขเป็นดินสอเขียน ให้ไปที่หน้าจอปรกติที่จะกดตัวเลข ลองกดตัวเลขสัก1-2 ตัว แล้วกดปุ่มข้างๆเครื่อง (ปุ่มเพิ่มหรือลด volume) ปุ่มแป้นกด
ก็จะเพิ่มหรือลดเสียงได้เอง

เพิ่มลด volume ได้ครับ แต่ผมไม่สามารถปรับรูปแบบได้(เลือกทำนองของเสียง keypad มันได้แต่ดังปี๊ปๆ)
ขอบคุณที่เข้ามา share ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 17:44  

ผมอยากจะทราบว่า ต้องไปตั้งค่าที่เมนูไหนแล้วต้องไปกดที่เมนูไหนครับ เพราะ หาฟังก์ชัน
เปลี่ยน Front ไม่เจอครับ
BoatBoat 22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:25  

อ้างถึง:
ผมซื้อมาราคา 14600 ครับ ร้าน 59 Mobile Phone ร้านนี้เครื่องศูนย์ AIS ครับ เป็นร้านขายราคาส่ง เลยถูก ส่วนฟิมล์กันรอยของ D900 ติดได้ที่ร้าน X Phone ครับ มาบุญครอง อุปกรณ์ในกล่องนะครับ มีตัวเรื่อง ที่ชาร์จ แบต 1 ก้อน คู่มือไทย 1 เล่ม อังกฤษ 1 เล่ม ซีดี สายดาต้า สมอล์ทอร์ค แผ่นรัปประกัน และใบสมัครซัมซุง Fun Club ครับ

เอ่อคุณ Tackey ครับ ร้าน 59 MobilePhone อยู่ที่ไหนครับแล้วมีสาขาไหนบ้าง แล้ว พลาสติกนี่ยังไม่ได้แกะใช่ไหมครับ แล้วร้าน X Phone นี่อยู่ตรงไหนครับ ชั้นไหนครับ ติดฟิล์มดีไหมครับ แบบว่าติดได้สวยอย่างที่คุณ ได้เคยบอกไว้หรือเปล่าครับ แล้ว อยากถามทุกคนที่ซื้อมาแล้ว ร้านไหนมีอุปกรณ์แถมครบบ้างครับ

ที่ต้องการคือ 1. ตัวเครื่อง
2.ที่ชาร์จ
3. แบต 1 ก้อน
4. คู่มือไทย 1 เล่ม
5. คู่มืออังกฤษหนึ่งเล่ม
6.สาย USB
7.สายดาต้า
8. สมอล์ ทอร์ค
9. หูฟัง
10. ใบรับประกัน
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:26  

สายดาต้ากับสายยูเอสบีนี่สายเดียวกันหรือเปล่าครับ แล้วสมอล์ทอร์คกับหูฟังนี่มีเหมือนกันหรือเปล่าครับ
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:27  

แล้ว Headset Bluetooth ของ Samsung มีไหมครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ แล้ว Stero Bluetooth นี่หมายถึงอะไรเหรอครับ
D900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การ์ด Micro SD
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:29  

ไม่ทราบว่าถ้าผมจะซื้อการ์ด Micro SD ที่มาบุญครอง เพื่อจะเอามาใช้กับ D900 ร้านไหนที่รับประกันและมั่นใจแน่นอน มากที่สุดครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ และยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ
D900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:32  

สายดาต้ากับสายยูเอสบีนี่สายเดียวกันหรือเปล่าครับ แล้วสมอล์ทอร์คกับหูฟังนี่มีเหมือนกันหรือเปล่าครับ

อันเดียวกันครับ สาย USB= Data link + CD หูฟัง = small Talk ครับ
ทั้งสองอย่างนี้จะอยู่ในกล่องครับ โปรดตรวจสอบอุปกรณ์ให้ครบถ้วนก่อนซื้อด้วยครับ
D900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:34  

ไม่ทราบว่าถ้าผมจะซื้อการ์ด Micro SD ที่มาบุญครอง เพื่อจะเอามาใช้กับ D900 ร้านไหนที่รับประกันและมั่นใจแน่นอน มากที่สุดครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ และยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ
และก็ฟิลม์กันรอยของ SS D900 ร้านไหนที่มีขายแล้วครับ (ยีห้อของญี่ปุ่น)
BoasBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:44  

ช่ายครับ อยากทราบเหมือนกันครับว่า D900 นั้นมีขายหรือยัง คุร Yariz คับ ที่ว่า ติดฟิล์มกันรอยแบบดีมากนี่ติดที่ไหนครับ จะได้ไปติดบ้างครับ ซื่อเสียงร้าน 59Phone เป้นยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 20:28  

Razz

คือว่า ตอนนี้ผมก็คนนนึงที่ใช้ Nokia อยู่ อยากเปลี่ยนไปเป็นแบบ ไสล์เท่ห์ ๆน่ะคับก็เลยลังเล ระหว่าง 6280 เพราะเห็นของเพื่อนใช้อยู่ก็ดีอ่ะคับ จอสวย ใหญ่มากๆ ถ่ายรูป แนวนอน
ถ่าย VDO ชัดสะใจ เสียงก็งั้นๆ มีวิทยุ ผมใช้6630 อยู่ด้านเสียงก็ถือว่าดีระดับ พอฟัง แต่ผมว่าเสียง โนเกียมันแหลมๆ ไง พิกัล

กับเข้ารุ่นนี้ D900 อยากรู้ว่าเสียงใสๆ ที่ว่านี่มันดีกว่าโนเกียรึป่าวคับ เช่น V3i ของเพื่อนผม ก็เสียงใส ดี ติดตรงที่ D900 ไม่มีวิทยุ +ราคา แพงกว่า 6280 มาก

ปล.ถ่าย VDO เป็น นามสกุลไรคับ .gp หรือ .mp4
bench
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Calendar
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 20:39  

มีใครรู้วิธีเปิดอ่าน calendar บ้างตอนที่รับสาย ผมหาไม่เจอเลย
เพราะบางที ต้องตรวจสอบตารางนัดหมาย เวลาคนโทรมาถาม
N Series (2)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 21:06  

อยากรู้ว่าเสียงเรียกเข้า เบารึเปล่า เพราะเห็นมีคนบอกว่าเสียงเรียกเข้าเบา

ถ้าเทียบเสียงกะ N70 แล้ว เสียงอันไหนดัง และดีกว่ากันอะ

และเรื่องกล้อง อยากรู้ว่ากล้องจับภาพช้ามั้ย หลังจากกดชัตเตอไปแล้ว

แล้วคุนภาพภาพ เทียบกะ N80 แล้ว อันไหนเจ๋งกว่าอะ

ขอบคุนมากๆล่วงหน้านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 21:13  

วันนี้มีแต่คนฝากคำถาม แต่ไม่มีผู้ให้คำตอบ รบกวนด้วยคร้าบๆๆๆๆๆ ผู้รู้ทั้งหลาย
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: D900
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:06  

N Series (2) ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเสียงเรียกเข้า เบารึเปล่า เพราะเห็นมีคนบอกว่าเสียงเรียกเข้าเบา

ถ้าเทียบเสียงกะ N70 แล้ว เสียงอันไหนดัง และดีกว่ากันอะ

และเรื่องกล้อง อยากรู้ว่ากล้องจับภาพช้ามั้ย หลังจากกดชัตเตอไปแล้ว

แล้วคุนภาพภาพ เทียบกะ N80 แล้ว อันไหนเจ๋งกว่าอะ

ขอบคุนมากๆล่วงหน้านะ

เรื่องความดังนั้น Nokia แกมาดังกว่าใครเพื่อนอยู่แล้วครับ แต่จะแหลมๆ บางเพลงลำโพงแตกเลย แต่สำหรับ D900 นั้นผมว่าเสียงเบากว่าอยู่แล้ว แต่ว่าไม่ได้เบาจนเกินไป ตั้งดัง 5 สูงสุดก็โอเค กำลังดีนะครับ เพราะอีกอย่างนึงรุ่นนี้สั่นค่อนข้างดีครับ(ชอบบอดี้ด้านหลังมาก ทำหนืดๆ ไม่ต้องกลัววางเครื่องแล้วไหลตก หรือว่ามันสั่นจนตกจากโต๊ะเลย) ผมว่าเสียงดังโอเคครับ ออกมาได้เพราะดี ถ้าดังกว่านี้เกรงว่าจะรบกวนคนรอบๆข้างนะครับ เวลาไปไหนมาไหน ผมเหนคนใช้โนเกีย ชอบเปิดเสียงดังๆ หนวกหูมากๆ(เอาแค่พอดีๆก้พอ ไม่ต้องดังเผื่อคนอื่นคับ -*-) เพราะยังไงมันสั่นก้รู้ตัวอยู่แล้วคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:12  

nutthingman ผู้เขียน:
Razz

คือว่า ตอนนี้ผมก็คนนนึงที่ใช้ Nokia อยู่ อยากเปลี่ยนไปเป็นแบบ ไสล์เท่ห์ ๆน่ะคับก็เลยลังเล ระหว่าง 6280 เพราะเห็นของเพื่อนใช้อยู่ก็ดีอ่ะคับ จอสวย ใหญ่มากๆ ถ่ายรูป แนวนอน
ถ่าย VDO ชัดสะใจ เสียงก็งั้นๆ มีวิทยุ ผมใช้6630 อยู่ด้านเสียงก็ถือว่าดีระดับ พอฟัง แต่ผมว่าเสียง โนเกียมันแหลมๆ ไง พิกัล

กับเข้ารุ่นนี้ D900 อยากรู้ว่าเสียงใสๆ ที่ว่านี่มันดีกว่าโนเกียรึป่าวคับ เช่น V3i ของเพื่อนผม ก็เสียงใส ดี ติดตรงที่ D900 ไม่มีวิทยุ +ราคา แพงกว่า 6280 มาก

ปล.ถ่าย VDO เป็น นามสกุลไรคับ .gp หรือ .mp4

ถ่ายออกมาเป็น 3gp ครับแต่คุณภาพดีนะครับ ชัดดีทีเดียว เวลาถ่ายรูป เนี่ยไม่ต้องถ่ายแนวนอนก็ได้ครับ เพราะว่า D900 มีให้เซ็ทขนาดของรูป เราเซ็ทที่ใหญ่ที่สุดก็จะเป็นขนาดของรูปแนวนอน แต่เราถ่ายแนวตั้ง ก็จะได้รูปแนวนอน โดยไม่ต้องตะแคงถ่ายเลยคับ ^_^ แจ่มมากๆ

ส่วนโปรแกรม แปลงไฟล์ ให้เปน 3GP ที่เหมาะสมกับเครื่อง D900 เนี่ย ผมแนะนำให้ใช้ 3Gp_converter นะครับ ใช้งานง่ายๆ ตั้งค่าแค่ 2 ขั้นตอน ก็ลากไฟล์ไปแปลงได้เลย ภาพออกมาดีที่สุดที่เคยใช้ตัวอื่นๆมาเลยครับ ชัดลื่นมาก ลองหาโหลดดูนะคับ (โปรแกรมทำมาฟรีนะคับ สบายเลย) ถ้าหาไม่เจอไว้จาเอามาลงให้นะคับ ^_^ แค่แนะนำใครใช้ตัวอื่นที่ดีอยุ่แล้วก้ไม่เปนไรครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:13  

BoasBoat22 ผู้เขียน:
ช่ายครับ อยากทราบเหมือนกันครับว่า D900 นั้นมีขายหรือยัง คุร Yariz คับ ที่ว่า ติดฟิล์มกันรอยแบบดีมากนี่ติดที่ไหนครับ จะได้ไปติดบ้างครับ ซื่อเสียงร้าน 59Phone เป้นยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ผมส่วนใหญ่จะติดที่ fortune นะครับ จะมีร้านที่ติดค่อนค้างประณีตครับ ติดมาหลายเครื่องแล้ว ไม่เคยผิดหวังครับ นี่ผมก้รอฟิลม์อยู่ครับ ยังไม่มาเลยไม่อยากเอาไปติดที่มาบุญครองน่ะครับ ^^''

ร้าน 59mobile นี่ก้เริ่มๆ มีคนพูดถึงเหมือนกันครับ ว่าซื้อเครื่องโอเค ร้านดีๆ ก็เช่น ร้านนิด เทเลคอม(เปนร้านขายส่ง ก้เสี่ยงอนู่ดี แต่ส่วนใหญ่จะดี อย่างน้อยก็ดีกว่า ร้านอวกาศ) แต่ถ้าจิงๆแล้วซื้อจากศูนย์จะดีกว่าครับ สบายใจด้วย ได้เห็นพนักงานที่เซ็นชื่อ มีปัญหาอะไรก็ ไม่ยุ่งยาก อื่มๆ เครื่องของ Blisstel 7 วันแรก มีปัญหา เปลี่ยนให้นะครับ ^_^
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:20  

D900 ผู้เขียน:
และก็ฟิลม์กันรอยของ SS D900 ร้านไหนที่มีขายแล้วครับ (ยีห้อของญี่ปุ่น)

เรื่องร้านนี่บอกไปคงจะหายากครับ เพราะร้านมันเยอะมากๆ ขนาดผมจะไปซื้ออีกร้านนึง พอไปจิงๆ เดินหายังไงก้ไม่เจอเลยซื้อร้านอื่น ร้านไหนๆก็เหมือนกันครับ เรามาดูกันที่ของดีกว่า ว่าญี่ห้อไหน Kingston หรือ Sandisk ก็เลือกเอาตามสะดวกครับ ส่องดูแผ่นทองเหลือง ว่าสะอาดมั้ย ไม่มีร่องรอยการใช้งาน เปนพอ ราคานี่ 512 ประมาณ 800+ มั้ง ส่วน 1 กิ๊กน่าจะ พันปลายๆถึง 2 พัน ส่วนฟิลม์ ลองหาๆ ถามเอาก้ได้ครับ แล้วก็ขอดู package เค้าว่า ญี่ปุ่นรึเปล่า ก่อนแปะ เพราะมันมีหลายเกรดครับ แบบถูกจะบางกว่า(หลังแปะไปแล้ว เกิดปองอากาศได้ง่าย)
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:22  

แล้ว Headset Bluetooth ของ Samsung มีไหมครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ แล้ว Stero Bluetooth นี่หมายถึงอะไรเหรอครับ

ไม่มีนะครับ พวกนี้เป็นอุปกรณืเสริมครับ ส่วน Stereo บูลทูตนั้น ก็หูบูลทูตปกติล่ะครับ แต่ได้ยินเป็น Stereo ซึ่งเราเอามาฟังเพลงได้ครับ Wink
seiketsu
Year's Star

หัวข้อ : เอนะครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 00:41  

มีใครที่ใช้ D900 กับหูฟัง Stereo Bluetooth รุ่น HBH-DS970 ของ Sony บ้างอ่าเราอยากได้มากๆเลยอยากรู้ว่ามันจะใช้กันได้ป่าวถ้ามีใครเคยลองดูแล้วรบกวนมาบอกกานบ้างนะครับถ้าใช้ได้เนี้ยแจ่มมากเลย แล้วการเชื่อมต่อมานมีปัญหามากหรือป่าวครับกว่าจะเชื่อมต่อกันได้
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 01:23  

แต่ก่อนเคยใช้ n70 แต่ตอนนี้ใช้ d820 ผมว่าเสียงมันดีกว่าโนเกียตั้งเยอะ แต่ทำไม บางคนบอกว่า d900 เสียงสู้ n70 มะได้หว่า นานาจิตตังจิงๆ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ใช้หูของเราฟังเปนดีที่สุดครับ ชอบไม่ชอบอยู่ที่ตัวเรานะ Very Happy
Year's Star

หัวข้อ : ตอบคุณที่ถามเกี่ยวกับร้าน 59 Mobie Phone นะครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 08:50  

ตอบคุณที่ถามเกี่ยวกับร้าน 59 Mobie Phone นะครับ
ร้าน 59 Mobie Phone เป็นตัวแทนจำหน่ายเครื่องศูย์ AIS ครับ เครื่องมีปัญหารับเปลี่ยนภายใน 7 วันครับ แล้วสามารถเข้าศูนย์ AIS กัย ซัมซุงได้ครับ เค้าขายราคาส่งเลยราคาถูกครับ อีกอย่างพนักงานบริการดี พูดจาเพราะครับ ประทับใจครับร้านนี้ ที่สำคัญเครื่องแกะพลาสติกใหม่เอี่ยมครับ ถ้าเราซื้อเค้าให้ลองจนว่าเราจะพอใจครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 10:54  

ร้าน 59 โมบายดีคับ ราคาถูกดีและบริการดี อาจเพราะลูกค้าน้อยกว่าร้านนิดละนาซ่า

เอาธีม ใหม่มาฝากคับ ไปดูตามลิ้งนะคับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4642708/T4642708.html
lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 12:10  

D 900 สร้าง playlist mp3 ได้กี่อันคับ
meaux
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 12:25  

ผมซื้อเครื่องศูนย์ Blisstel แต่คีย์ไม่มีภาษาไทย
ผิดปกติมั้ยคับ ของเพื่อนๆที่ซื้อเครื่องศูนย์กันนี่มีคีย์ภาษาไทยกันหมดมั้ยคับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 12:51  

มาเช๊ค Fw กันคับ ใช้เวอร์ชั่นไหนกันคับ
ของผมเครื่องนอก ใช้ D900XAFG6 สอบถามจากศูนย์เค้าว่าตอนนี้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด
เพื่อนๆๆลองเช๊คดูเหมือนกันไหมคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 13:31  

meaux ผู้เขียน:
ผมซื้อเครื่องศูนย์ Blisstel แต่คีย์ไม่มีภาษาไทย
ผิดปกติมั้ยคับ ของเพื่อนๆที่ซื้อเครื่องศูนย์กันนี่มีคีย์ภาษาไทยกันหมดมั้ยคับ

ไม่ผิดปกติครับ เพราะผมเคยโทรไปถามศูนย์ซัมซุงแล้ว เค้าบอกว่าไม่มีปัญหาเพราะว่าอาจจะเป็นเครื่อง lot แรกๆที่ไทยซัมซุงนำเข้ามาครับ เลยยังไม่มี คีย์ไทย แน่ๆคือโทรไปเช็คอีมีครับ แต่ซื้อจากร้านบริสเทลคิดว่าไม่มีปัญหานะ
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 13:34  

มาเช๊ค Fw กันคับ ใช้เวอร์ชั่นไหนกันคับ
ของผมเครื่องนอก ใช้ D900XAFG6 สอบถามจากศูนย์เค้าว่าตอนนี้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด
เพื่อนๆๆลองเช๊คดูเหมือนกันไหมคับ

เช็คยังไงหรอ Fw
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 13:35  

กดดูเวอร์ชั่นทำยังงัยครับ แล้ว Theme ที่ดูในพันทิพย์ตามที่คุณให้มานั้น อยากได้บ้างจะต้องทำยังงัยครับ นึกว่าโหลดได้ซะอีก แต่เท่าที่อ่าน http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4642708/T4642708.html เราต้องไปประเทศนั้นๆ มันถึงจะเปลี่ยนรุปหรือ? เปลี่ยนเองไม่ได้เหรอครับ
Year's Star

หัวข้อ : Active Home Screen
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 13:48  

http://www.newswit.com/news/2006-08-18/1624-adobe-samsung-electronics-active-home-screen ลองอ่านดุนัครีบ เกี่ยวกับธีม หรือ Active Home Screen
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 14:07  

โทดทีคับลืมลง กดดูเวอร์ชั่นเฟิมแวร์ *#1234# คับช่วยลงเวอร์ชั่นของตัวเองด้วยนะคับอยากรู้ว่าเหมือนกันไหมเพราะของผมเครื่องนอกคับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 14:31  

ของผมลองกดดูแล้ว เครื่องศูนย์ IEC
Dev. Version
D900DXFG5

ธีม ต้นไม้ ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นวัดพระแก้วแบบในพันทิพบอกไว้ได้อะครับ ว้า
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 14:38  

แล้ว 6 กะ 5 อันไหนมาก่อนกันหว่า ผมโทรไปถามศูนย์เค้าว่าของผมล่าสุดแต่เครื่องนอก
เค้าไม่รับอับเฟิมแวร์ - - ศุนย์บอกว่ากำลังจะมีเฟิมแวร์ใหม่มาเรื่อยๆๆคับ ของคุณยังอับได้แต่ของผมจบแค่นี้ เอิ้กๆๆๆ
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 14:38  

ของผมลองกดดูแล้ว เครื่องศูนย์ IEC
D900DXFG5

ธีม ต้นไม้ ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นวัดพระแก้วแบบในพันทิพบอกไว้ได้อะครับ ว้า

ของผมเหมือนกันครับ

แถมอีกนิด Trick ใช้ Small Talk โทรออกใครที่เคยใช้ SS อยู่แล้วคงใช้เป็นอะครับเราสามารถสั่งโทรออกจาก Small Talk ได้โดยกดปุ่มรับสายที่ Small Talk ค้างไว้ประมาน 1 วิครับ เราลองดูที่หน้าจอมานจะอยู่ที่ list โทรเข้าออกล่าสุดโดยเราสามารถใช้ปุ่นเพิ่ม ลดเสียงเลือกชื่อที่ต้องการโทรออกจาก list รายชื่อล่าสุดนั้นได้เมื่อเลือกเบอร์ที่ต้องการโทรได้ก็กดปุ่มรับสายที่ Small Talk ค้างไว้ประมาน 2 วิครับมานจะโทรออกไปเบอร์นั้นๆสะดวกเวลาที่เราฟังเพลงแล้วเครื่องอยู่ในกระเป๋ากางเกงขี้เกียจเอาออกมาก็กดโทรออกได้โดยไม่ต้องหยิบมือถือขึ้นมาแต่เราต้องจำลำดับล่าสุดที่เรารับหรือโทรได้ครับก็มีประโยชน์นิดหน่อย
Year's Star

หัวข้อ : Version
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 14:58  

ของผม เครื่องศูนย์ MFA (AIS)
D900DXFG5
OneNC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 15:17  

ของผมเครื่อง IEC ซื้อจาก Blisstel

S/W Version (*#1111#)
D900E.05

H/W Version (*#2222#)
REV0.5

Firmware Version (*#1234#)
D900DXFG5
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 15:22  

S/W Version (*#1111#) เหมือนกันคับ
D900E.05

H/W Version (*#2222#) เหมือนกันคับ
REV0.5

Firmware Version (*#1234#) << ต่างตัวเดียวคงเพราะเครื่องนอก
D900DXFG5 D900XAFG6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:11  

SS D900 เวลาที่เราไปเที่ยวต่างประเทศแล้วเราจะเอาไปถ่ายรูป ถ้าเกิดว่า เราไม่ได้ใส่ซิม
ของต่างประเทศหรือซิมประเทศไทย ถ้าเราตั้งค่า Offlines อยู่ จะใช้ฟังเพลงหรือถ่ายรูปด้ายมั้ยครับ
supermario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:53  

ตกลงเรื่องสี เทาหรือดำหมดนี่แบบไหนเป็นของไทยของนอกกันแน่ครับ ใครช่วยบอกที
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:58  

อันนี้ผมเห็นมีแต่คนบอกใช้สีดำ ไม่เห็นมีใครใช้สีเทานะ
สีเทาอาจจะเป็นเครื่องให้ทดลองก็ได้นะคับ อันนีเม่แน่ใจ
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:05  

ผมส่วนใหญ่จะติดที่ fortune นะครับ จะมีร้านที่ติดค่อนค้างประณีตครับ ติดมาหลายเครื่องแล้ว ไม่เคยผิดหวังครับ นี่ผมก้รอฟิลม์อยู่ครับ ยังไม่มาเลยไม่อยากเอาไปติดที่มาบุญครองน่ะครับ ^^''

คุณ Yariz ครับ ร้านนั้นอยู่ที่ไหนครับ สำหรับร้านที่ติดฟิล์มเนี้ยบที่สุดอ่ะครับ
ซื้อที่ศุนย์มันจะแถมของไม่เท่า 59 Mobile น่ะสิครับ ผมเห็นคุณ Tackey เค้าได้ของแถมเยอะดีน่ะครับ ที่ต่างจากคนอื่นก้อมีคู่มือไทยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าร้านที่ทุกคนซื้อมีทั้งคู่มือไทย กับ อังกริดเลยใช่ไหมครับ
แล้วขอถามอีกอย่างนึงครับ เมื่อก่อนมีคนบอกว่าการเชคเครื่องอ่ะครับ อย่างเพื่อนผมเค้าซื้อ Sony Ericson มา เค้ากดๆหลายๆแบบอ่ะครับ แบบว่า Check กันหลาย สเตปมาก บางทีก้อเป็นสีรุ้งเลยครับ หน้าจออ่ะครับ
อยากทราบว่ามีใครที่รู้วิธี Check เครื่อง Samsung บ้างครับ
ป.ล.ใครอยากแนะนำร้านไหนบอกได้เลยน่ะครับ กำลังพิจารณาครับ
BOat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:07  

(*#1111#) (*#2222#) (*#1234#)
กด 3 อย่างนี่ Check อะไรเหรอครับ
supermario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:08  

อันนี้ผมเห็นมีแต่คนบอกใช้สีดำ ไม่เห็นมีใครใช้สีเทานะ
สีเทาอาจจะเป็นเครื่องให้ทดลองก็ได้นะคับ อันนีเม่แน่ใจ

จริงๆก็เห็นดำนะ แต่ในเว็บกลับเป็นเทาดำ เลยงง Sad
Boat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:17  

ลิงค์พรีวิว
http://www.mxphone.com/show.php?no=1520

ลิงค์ภาพจากกล้อง
http://www.mxphone.com/show.php?no=1519

เห็นมีวิจารณ์ครับ เลยส่งมาให้ดุครับ
D900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 19:04  

SS D900 เวลาที่เราไปเที่ยวต่างประเทศแล้วเราจะเอาไปถ่ายรูป ถ้าเกิดว่า เราไม่ได้ใส่ซิม
ของต่างประเทศหรือซิมประเทศไทย ถ้าเราตั้งค่า Offlines อยู่ จะใช้ฟังเพลงหรือถ่ายรูปด้ายมั้ยครับ
D500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 01:34  

รบกวนถามเพื่อนๆด้วยครับ
คือเวลาเราถ่ายภาพแล้ว เราเปิดดูสามารถ
ซูมได้มั๊ยครับ (หมายถึงตอนเปิดภาพดูนะครับ)
เมื่อก่อนใช้ D500 มันจะเปิดดูได้อย่างเดียวแต่ซูมไม่ได้ครับ
แต่ตอนนี้ใช้ N70 อยู่เวลาดูภาพมันสามารถซูมได้ครับ

อ้อ..อีกเรื่องครับ มันสามารถส่ง-รับ EMS ได้มั๊ยครับ
(เวลาพิมพ์ เทกซ์แมสเสจ แล้วจะมีคำสั่ง insert ภาพครับ
เป็นภาพแบบ คนยิ้ม หัวเราะ โกรธ หนะครับ)
เมื่อก่อนใช้ D500 ทำได้ ---พอดีแฟนใช้ E730 อยู่ครับ
ส่งหากันบางทีดีกว่าพิมพ์อีก (ตอนนี้ใช้ N70 ส่ง-รับ ไม่ได้ เซ็ง)

ขอความรู้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: