Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900 - The World's Thinnest Slider
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 850621
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 08:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

D500 ผู้เขียน:
รบกวนถามเพื่อนๆด้วยครับ
คือเวลาเราถ่ายภาพแล้ว เราเปิดดูสามารถ
ซูมได้มั๊ยครับ (หมายถึงตอนเปิดภาพดูนะครับ)
เมื่อก่อนใช้ D500 มันจะเปิดดูได้อย่างเดียวแต่ซูมไม่ได้ครับ
แต่ตอนนี้ใช้ N70 อยู่เวลาดูภาพมันสามารถซูมได้ครับ

อ้อ..อีกเรื่องครับ มันสามารถส่ง-รับ EMS ได้มั๊ยครับ
(เวลาพิมพ์ เทกซ์แมสเสจ แล้วจะมีคำสั่ง insert ภาพครับ
เป็นภาพแบบ คนยิ้ม หัวเราะ โกรธ หนะครับ)
เมื่อก่อนใช้ D500 ทำได้ ---พอดีแฟนใช้ E730 อยู่ครับ
ส่งหากันบางทีดีกว่าพิมพ์อีก (ตอนนี้ใช้ N70 ส่ง-รับ ไม่ได้ เซ็ง)

ขอความรู้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ซูมตอนดูรูปแบบ N70 ไม่ได้ครับ เปิดดูภาพได้อย่างเดียว ทำได้แค่ดูแบบ Full Screen
Message มี emoticon ครับ เป็นรุปหน้ายิ้ม โกรธ หัวเราะ มีเหมือนกันกับ D500 ครับ
tackey_junior
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 09:02  

BoatBoat22 ผู้เขียน:
ผมส่วนใหญ่จะติดที่ fortune นะครับ จะมีร้านที่ติดค่อนค้างประณีตครับ ติดมาหลายเครื่องแล้ว ไม่เคยผิดหวังครับ นี่ผมก้รอฟิลม์อยู่ครับ ยังไม่มาเลยไม่อยากเอาไปติดที่มาบุญครองน่ะครับ ^^''

คุณ Yariz ครับ ร้านนั้นอยู่ที่ไหนครับ สำหรับร้านที่ติดฟิล์มเนี้ยบที่สุดอ่ะครับ
ซื้อที่ศุนย์มันจะแถมของไม่เท่า 59 Mobile น่ะสิครับ ผมเห็นคุณ Tackey เค้าได้ของแถมเยอะดีน่ะครับ ที่ต่างจากคนอื่นก้อมีคู่มือไทยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าร้านที่ทุกคนซื้อมีทั้งคู่มือไทย กับ อังกริดเลยใช่ไหมครับ
แล้วขอถามอีกอย่างนึงครับ เมื่อก่อนมีคนบอกว่าการเชคเครื่องอ่ะครับ อย่างเพื่อนผมเค้าซื้อ Sony Ericson มา เค้ากดๆหลายๆแบบอ่ะครับ แบบว่า Check กันหลาย สเตปมาก บางทีก้อเป็นสีรุ้งเลยครับ หน้าจออ่ะครับ
อยากทราบว่ามีใครที่รู้วิธี Check เครื่อง Samsung บ้างครับ
ป.ล.ใครอยากแนะนำร้านไหนบอกได้เลยน่ะครับ กำลังพิจารณาครับ

ร้านที่ผมติดฟิมล์ก็ปราณิตครับ ตติดดีไม่มีฟองอากาศ แถมติดพอดีกรอบเปะๆ มันมาวัดกันไม่ได้หรอกครับว่าร้านไหนติดดีที่สุด เพราะคุณคงไม่เคยไปติดทุกร้านทั่วกรุงเทพจริงไหมครับ เอาเป็นว่าติดร้านที่เราเชื่อใจและบริการดี ก็โอเคแล้วครับ ส่วนของแถมที่คุณพูดถึง มันไม่ใช่ของแถมนะครับ มันเป็นอุปกรณ์ที่อยู่ในกล่องที่ควรจะได้อยุ่แล้วปกติในการซื้อครับ ถ้าได้ไม่ครบตามที่ผมบอกก็คงเพราะถูกร้านเค้าเอาออกน่ะครับ มันไม่ใช่ของแถม
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 10:32  

D900 ผู้เขียน:
SS D900 เวลาที่เราไปเที่ยวต่างประเทศแล้วเราจะเอาไปถ่ายรูป ถ้าเกิดว่า เราไม่ได้ใส่ซิม
ของต่างประเทศหรือซิมประเทศไทย ถ้าเราตั้งค่า Offlines อยู่ จะใช้ฟังเพลงหรือถ่ายรูปด้ายมั้ยครับ

ได้อยู่แล้วครับ เพียงแค่ใส่ซิมเท่านั้น ก็ลองนึกดูเวลาโทรศัพท์ของคุณอยู่ในลิฟท์อ่ะครับ ไม่มีสัญญาณ แต่เครื่องก้ทำงานได้ปกติครับ ตอนผมไปเกาหลี ผมก้เอา w800 ไปเก็บภาพครับ ^_^ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 10:35  

ผมส่วนใหญ่จะติดที่ fortune นะครับ จะมีร้านที่ติดค่อนค้างประณีตครับ ติดมาหลายเครื่องแล้ว ไม่เคยผิดหวังครับ นี่ผมก้รอฟิลม์อยู่ครับ ยังไม่มาเลยไม่อยากเอาไปติดที่มาบุญครองน่ะครับ ^^''

คุณ Yariz ครับ ร้านนั้นอยู่ที่ไหนครับ สำหรับร้านที่ติดฟิล์มเนี้ยบที่สุดอ่ะครับ
ซื้อที่ศุนย์มันจะแถมของไม่เท่า 59 Mobile น่ะสิครับ ผมเห็นคุณ Tackey เค้าได้ของแถมเยอะดีน่ะครับ ที่ต่างจากคนอื่นก้อมีคู่มือไทยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าร้านที่ทุกคนซื้อมีทั้งคู่มือไทย กับ อังกริดเลยใช่ไหมครับ
แล้วขอถามอีกอย่างนึงครับ เมื่อก่อนมีคนบอกว่าการเชคเครื่องอ่ะครับ อย่างเพื่อนผมเค้าซื้อ Sony Ericson มา เค้ากดๆหลายๆแบบอ่ะครับ แบบว่า Check กันหลาย สเตปมาก บางทีก้อเป็นสีรุ้งเลยครับ หน้าจออ่ะครับ
อยากทราบว่ามีใครที่รู้วิธี Check เครื่อง Samsung บ้างครับ
ป.ล.ใครอยากแนะนำร้านไหนบอกได้เลยน่ะครับ กำลังพิจารณาครับ

เรื่องร้านนั้นล่าสุดคือร้าน Target น่ะครับ ขึ้นบันไดเลื่อนไปขวามือก็เจอเลย (ร้านนี้เพิ่งเคยแปะ 1 ครั้งแต่แปะดีครับ ตรงไหนไม่ดี มีขนแมว เค้าก็จะลอกมาแปะใหม่จนเราพอใจล่ะครับ) ส่วนแต่ก่อนนั้นผมแปะอีกร้านนึง แต่ไม่เคยมองชื่อร้านเลย ร้านอยู่ตรงกลางๆ ระหว่างบันไดเลื่อน ขาขึ้น กับ ลงครับ จะมีทอมตัดผมสั้นๆ อยู่ที่ร้าน (แต่ตอนที่ผมแปะเป็นผู้ ญ ขาวๆอีกคนนะคับ ไม่ใช่ทอม คนนี้แปะดีคับเนี๊ยบ) Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 10:55  

D900 ผู้เขียน:
SS D900 เวลาที่เราไปเที่ยวต่างประเทศแล้วเราจะเอาไปถ่ายรูป ถ้าเกิดว่า เราไม่ได้ใส่ซิม
ของต่างประเทศหรือซิมประเทศไทย ถ้าเราตั้งค่า Offlines อยู่ จะใช้ฟังเพลงหรือถ่ายรูปด้ายมั้ยครับ

ไม่รุ้ว่า D900 จะทำได้หรือเปล่านะครับ ตอนไม่ใส่ซิม แต่ใส่ซิมไปก็ไม่เสียหายนี่ครับถึงจะไม่ได้ใช้โทรก็เหอะ แต่ผมเคยใช้ N70 ตอนไปอังกฤษ ไม่ใส่ซิมก็ใช้งานได้ปกติครับ มันจะขึ้นเป็นโหมด Offline ให้อัตโนมัติครับ ตรงสัญลักษณ์สัญญาณจะเป็นรุปกากะบาท ครับ
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:28  

tackey_junior ผู้เขียน:
รบกวนถามเพื่อนๆด้วยครับ
คือเวลาเราถ่ายภาพแล้ว เราเปิดดูสามารถ
ซูมได้มั๊ยครับ (หมายถึงตอนเปิดภาพดูนะครับ)
เมื่อก่อนใช้ D500 มันจะเปิดดูได้อย่างเดียวแต่ซูมไม่ได้ครับ
แต่ตอนนี้ใช้ N70 อยู่เวลาดูภาพมันสามารถซูมได้ครับ

อ้อ..อีกเรื่องครับ มันสามารถส่ง-รับ EMS ได้มั๊ยครับ
(เวลาพิมพ์ เทกซ์แมสเสจ แล้วจะมีคำสั่ง insert ภาพครับ
เป็นภาพแบบ คนยิ้ม หัวเราะ โกรธ หนะครับ)
เมื่อก่อนใช้ D500 ทำได้ ---พอดีแฟนใช้ E730 อยู่ครับ
ส่งหากันบางทีดีกว่าพิมพ์อีก (ตอนนี้ใช้ N70 ส่ง-รับ ไม่ได้ เซ็ง)

ขอความรู้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ซูมตอนดูรูปแบบ N70 ไม่ได้ครับ เปิดดูภาพได้อย่างเดียว ทำได้แค่ดูแบบ Full Screen
Message มี emoticon ครับ เป็นรุปหน้ายิ้ม โกรธ หัวเราะ มีเหมือนกันกับ D500 ครับ

ดูแบบ Full Screen กดไงอ่าครับผมหาไม่เจอ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 13:59  

กดปุ่มซ้ายนะคับ จะมีให้เลือกดูแบบเต็มจอครับ
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 14:07  

Yarisz ผู้เขียน:
กดปุ่มซ้ายนะคับ จะมีให้เลือกดูแบบเต็มจอครับ

ออผมรู้และที่ดู full screen ได้มันจะเป็นรูปที่เราถ่ายเท่านั้นหากโหลดเป็นรูปมาจะไม่สามารถดู full screen ได้
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Picture Caller ID
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 14:10  

D900 ตอนโทรออก ไม่โชว์ Picture Caller ID (รูปภาพคน) ไม่รู้ตั้งค่ายังไง ลองเปลี่ยนจาก Theme เป็น wallpaper ก็ไม่โชว์

ตอนสายเข้ามาก็สามารถโชว์ภาพคนที่โทรเข้ามาได้ตามปรกติ
(ผมเคยใช้ Moto E680 มันจะโชว์รูปถ่ายทั้งตอนโทรเข้า-ออก)
m007
Year's Star

หัวข้อ : ตอบแหละ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 18:30  

ผมว่าคนที่กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ น่าจะซื้อเครื่องศูนย์เลยนะราคาต่างกัน1000เดียวเองสบายใจกว่าอะ

blissatel 15900 เปลี่ยนภายใน 7วัน ไม่รู้แถมรัยบ้างเพราะไม่ได้ซื้อทีนี้

true 15900 เปลี่ยนได้ใน 14 วัน แถม ซองหนัง แบบดีอะ บางสาด และก้อเป้ss ซิม เสื้อยืด

และ mbk14600 +/- ไม่รู้เปลี่ยนได้ป่าว อันนี้ถ้าคนขายสันดานดี ก้อน่าซื้อ แต่ถ้าแย่แบบอวกาด ก็....

เมมก้อ kingston 512 mb 690 บาท ฟอจูน มากก่านั้นไม่รู้

หูฟัง BT sony HBH-DS970 ใช้บ่ได้นะ เพราะ d900 ไม่รองรับ a2dp (หรือถ้าของใครเกิดฟลุคใช้ได้ ก้อบอกกัน)

จะดูรูปแบบ full screen ก้อกด # ตอนดูรูป หรื้อ ถ้าอยากซูมดูสิวกด ขึ้น/ลง ข้างเคื่รอง

ใครที่ติดกันรอยมาแล้ว มันตรงรุ่นเลยป่าว แบบพอดี ไม่ต้องตัดอะ เหนว่ามันยังไม่ออกนิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m007 เมื่อวันที่ 23 Aug 2006 19:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 18:42  

อ้างถึง:
ผมว่าคนที่กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ น่าจะซื้อเครื่องศูนย์เลยนะราคาต่างกัน1000เดียวเองสบายใจกว่าอะ

blissatel 15900 เปลี่ยนภายใน 7วัน ไม่รู้แถมรัยบ้างเพราะไม่ได้ซื้อทีนี้

true 15900 เปลี่ยนได้ใน 14 วัน แถม ซองหนัง แบบดีอะ บางสาด และก้อเป้ss ซิม เสื้อยืด

และ mbk14600 +/- ไม่รู้เปลี่ยนได้ป่าว อันนี้ถ้าคนขายสันดานดี ก้อน่าซื้อ แต่ถ้าแย่แบบอวกาด ก็....

เมมก้อ kingston 512 mb 690 บาท ฟอจูน มากก่านั้นไม่รู้

หูฟัง BT sony HBH-DS970 ใช้บ่ได้นะ เพราะ d900 ไม่รองรับ ad2p (หรือถ้าของใครเกิดฟลุคใช้ได้ ก้อบอกกัน)

จะดูรูปแบบ full screen ก้อกด # ตอนดูรูป หรื้อ ถ้าอยากซูมดูสิวกด ขึ้น/ลง ข้างเคื่รอง

ใครที่ติดกันรอยมาแล้ว มันตรงรุ่นเลยป่าว แบบพอดี ไม่ต้องตัดอะ เหนว่ามันยังไม่ออกนิ

เอ่อ ผมอยากทราบว่า ซิม SS คืออะไรอ่ะครับ แล่วร้านทรูนี่คือร้านอะไรครับ นี่ผมว่าจะปซื้อที่ IEC แล้วครับ แล้วที่กดปุ่ม Check นี่ Check ยังไงเหรอครับ รบกวนตอบให้ด้วยน่ะครับ ขอบคุรล่วงหน้าครับ
BoatBoat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 19:07  

เอ่อ อยากถามถึงโทรศัพท์ที่ไม่ต้องกดเบอร์เวลาโทรออกอ่ะครับ หรือว่าโทรศัพท์ที่ใช้เสียงโทรออกน่ะครับ อยากทราบว่า Samsung D900 ทำแบบนั้นได้ไหมครับ แล้วมีรุ่นไหนบ้างครับที่ทำแบบนั้นได้
Ploy_12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 19:21  

ร้าน Studio Phone เชื่อใจได้ไหมค่ะ เทียบกับร้าน IEC หรือว่า Blisstel
m007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 19:46  

มันได้ เป้ของ samsung และก้อ sim

ร้าน true move ทุกสาขา

อ้างถึง:

หูฟัง BT sony HBH-DS970 ใช้บ่ได้นะ เพราะ d900 ไม่รองรับ ad2p (หรือถ้าของใครเกิดฟลุคใช้ได้ ก้อบอกกัน)

เอ่อ ผมอยากทราบว่า ซิม SS คืออะไรอ่ะครับ แล่วร้านทรูนี่คือร้านอะไรครับ นี่ผมว่าจะปซื้อที่ IEC แล้วครับ แล้วที่กดปุ่ม Check นี่ Check ยังไงเหรอครับ รบกวนตอบให้ด้วยน่ะครับ ขอบคุรล่วงหน้าครับ
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อแพงกว่าทำไม
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 21:49  

ไม่จำเป็นต้องไปซื้อศูนย์หรอกครับ เครื่องศูนย์บางที่อ่ะตัวดีเลยจะบอกให้ เอาเครื่องใช้แล้วมาขาย เคยเจอมาแล้ว บางศูนย์ตอนซื้อต้อนรับดี พอเครื่องมีปัญหามันก็ไม่สนใจ ศูนย์โนเกียก็ถ้าเครื่องมีปัญหาเข้าศูนย์อย่างเดียว ไม่มีการเปลี่ยนไม่ว่าภายใน 7 วันหรือกี่วัน เพราะเราให้คุณลองเครื่องจนพอใจแล้วก่อนที่คุณจะซื้อ ร้านที่มาบุญครองที่เป็นตัวแทนจำหน่ายเครื่องศูนย์ก็มีเยอะแยะ ดูสติ๊กเกอร์ได้ บางร้านเค้าก็รับเปลี่ยนภายใน 7 วัน ที่มาบอกก็เพราะไม่อยากให้ซื้อของแพงครับ เพราะผมเปลี่ยนมือถือบ่อยมาก ซื้อมาเกือบทุกศูนย์ เจอทั้งดี แล้วย้อมแมวครับ ใครจะเชื่อหรือไม่ก้แล้วแต่พิจารณาครับ
seiketsu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบแหละ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 22:28  

m007 ผู้เขียน:

หูฟัง BT sony HBH-DS970 ใช้บ่ได้นะ เพราะ d900 ไม่รองรับ a2dp (หรือถ้าของใครเกิดฟลุคใช้ได้ ก้อบอกกัน)

D900 รองรับ a2dp คับแต่ที่ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าวหมายถึงว่ามัน Pair กันได้หรือป่าวอะคับ
ผมพบข้อเสียอีกอย่างคือ playlist อั้นแค่ 30 เพลงต่อ 1list เซ็งเลย
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 13:18  

seiketsu ผู้เขียน:

D900 รองรับ a2dp คับแต่ที่ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าวหมายถึงว่ามัน Pair กันได้หรือป่าวอะคับ
ผมพบข้อเสียอีกอย่างคือ playlist อั้นแค่ 30 เพลงต่อ 1list เซ็งเลย

อีกนิดนะครับแบตหมดไวโคตรๆ ฟังเพลงแปปเดียวแบตจะหมด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 14:09  

seiketsu ผู้เขียน:

แล้วมันสร้างได้ กี่ list เหรอคับ
vivibever
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 14:51  

แล้วมีใครเคยใช้ TV out มั้งแล้วครับ
Man_So
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 15:48  

เอ่อ คุณ Tackey ครับ แล้วร้าน 59Mobileนี่ รับเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันหรือเปล่าครับ แล้ว ศุนย์ IEC นี่คุณว่าดีไหมครับ ผมไม่เคยซื้อมือถือใช้เลยครับ นี่กำลังจะใช้เครื่องแรก เจอบังคับใช้น่ะครับ จากแม่ แอนด์ป๊าป๋า อ่ะครับ เค้าให้เงินมาซื้อแล้วพอดีถูกใจรุ่นนี้ มีร้านที่ประวัติดีมากไม่เคยย้อมแม้ว ผุ้อื่นไหมครับ
Boatboat22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 15:50  

ตกลง ระบบที่ใช้เสียงสั่งโทรออก Samsung D900 ทำไงครับ แล้ววิธี Check เครื่อง Samsung ไอเที่กด ดอกจันทร์นี่ หมายถึงอะไรครับ ขอบคุณครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 16:04  

Man_So ผู้เขียน:
เอ่อ คุณ Tackey ครับ แล้วร้าน 59Mobileนี่ รับเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันหรือเปล่าครับ แล้ว ศุนย์ IEC นี่คุณว่าดีไหมครับ ผมไม่เคยซื้อมือถือใช้เลยครับ นี่กำลังจะใช้เครื่องแรก เจอบังคับใช้น่ะครับ จากแม่ แอนด์ป๊าป๋า อ่ะครับ เค้าให้เงินมาซื้อแล้วพอดีถูกใจรุ่นนี้ มีร้านที่ประวัติดีมากไม่เคยย้อมแม้ว ผุ้อื่นไหมครับ

ร้าน 59 Mobile Phone รับเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันครับ ส่วน IEC ก็ดีครับ รับประกัน 5 ปี แต่ผมไม่แน่ใจนะว่า 5 ปีของเค้านี่มันซ่อมฟรีตลอด 5 ปี หรือเฉพาะปีแรกครับ ผมก็เคยซื้อ IEC ครับ แต่ว่าครั้งนี้ผมว่าร้านที่ผมซื้อมันถูกกว่าเลยซื้อ เพราะไม่เคยใช้มือถือเครื่องไหนถึงปีเลย เปลี่ยนซะก่อน ส่วนร้านที่ไว้ใจได้ผมระบุให้ไม่ได้หรอกครับ เพราะผมว่าศูนย์ทุกศูนย์พนักกงานแต่ละคนนิสัยต่างกันครับ บางสาขาอาจเอาเครื่องมาทดลองเล่นก่อนแล้วก็เอากลับไปขายใหม่ครับ อันนี้ผมเคยได้ยินมาแล้วเคยเจอกับตัวเองด้วย แต่ว่าที่เคยเจอมากับที่เคยได้ยินมามันคนละศูนย์กันครับ แต่ผมขอไม่เอ่ยชื่อศูนย์ทั้งสองแห่งแล้วกันครับ เอาเป้นว่าไม่มีอะไรที่ไว้ใจได้ 100 % ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 16:05  

Boatboat22 ผู้เขียน:
ตกลง ระบบที่ใช้เสียงสั่งโทรออก Samsung D900 ทำไงครับ แล้ววิธี Check เครื่อง Samsung ไอเที่กด ดอกจันทร์นี่ หมายถึงอะไรครับ ขอบคุณครับ

มีเช็ค Firmware, Hardware, EMEI ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 16:45  

เอ่อ คุณ Tackey ครับ ขอสอบถามอีกนิดนึงน่ะครับ แล้วร้านที่คุณไปติดฟิล์มนั้น ฟิล์มเป็นของรุ่นเราเลยหรือเปล่าครับ แล้วซองหนังของรุ่น D900 นั้นซื้อได้ที่ไหนครับ แล้ว ร้าน 59 Mobile นี่อยู่ตรงไหนของมาบุญครองครับ กล่องยังซีลพลาสติกไม่มีรอยแกะใช่ไหมครับ แล้ว ร้าน Mobile Easy ที่ Central Bangna เคยมีประวัติฉาวโฉ่ไหมครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 16:54  

SP Guest Posted: 24 Aug 2006 16:45 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

เอ่อ คุณ Tackey ครับ ขอสอบถามอีกนิดนึงน่ะครับ แล้วร้านที่คุณไปติดฟิล์มนั้น ฟิล์มเป็นของรุ่นเราเลยหรือเปล่าครับ แล้วซองหนังของรุ่น D900 นั้นซื้อได้ที่ไหนครับ แล้ว ร้าน 59 Mobile นี่อยู่ตรงไหนของมาบุญครองครับ กล่องยังซีลพลาสติกไม่มีรอยแกะใช่ไหมครับ แล้ว ร้าน Mobile Easy ที่ Central Bangna เคยมีประวัติฉาวโฉ่ไหมครับ

ร้าน59โมบาย ดีคับผมเคยซื้ออยู่บริการดี เครื่องเค้าจะแกะต่อหน้าเราเลยให้ลงอจะพอใจแล้วถึงจ่ายเงิน ร้านอยู่ตรงไหน เอาง่ายๆๆนะถ้าคุณข้าวสะพานมาจากสยามเดินตรงเข้าประตูมาบุญครองมานจะเจอบันไดเลื่อนเลยขึ้นไปชั้น4 ร้าน59โมบายมานจะอยู่ทางขวามือของบันไดเลื่อน
ร้านจะออกหรูๆๆหน่อยอะคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 17:21  

Anonymous ผู้เขียน:

คุณ yutapong9 ตอบให้แล้วนะครับสำหรับที่อยู่ร้าน 59 ส่วนฟิมล์ที่ผมไปติดไม่รุ้ว่าเป็นของรุ่นมันแปะหรือป่าว เหมือนกัน เพราะมันก็พอดีอ่ะ ซองหนังนี่ยังไม่มีขายมั้งครับผมลองเดินดูแล้ววันที่ผมซื้อยังไม่มี แต่หลังจากนนั้นยังไม่ได้ไปเลย และร้าน Mobile Easy ที่ Central Bangna ผมไม่เคยไปครับ เพราะผมอยู่ปิ่นเกล้า แต่ Mobile Easy ที่ Central Pinklao บริการดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 20:19  

ขอบคุณทั้งสองคนมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 22:12  

แล้วตกลงระบบใช้เสียงโทรออกหล่ะครับ ใช้ยังไงครับเอ่ย
D500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 23:56  

ขอบคุณ คุณtackey_junior มากครับ
สำหรับความรู้ ยิ่งฟัง ตอนนี้ยิ่งยากซื้อมากขึ้นครับ
เอ่อ ..แล้วเรื่องที่คุณ m007 เค้าบอกว่า
เวลาซูมดูภาพ ให้กด เพิ่ม-ลดเสียงด้านข้างได้
ใช่ไหมครับ ฝากทดสอบด้วยครับ Very Happy
ขอบคุณอีกครั้งครับ (ที่ฝากทดสอบไม่ใช่ไม่เชื่อคุณ M007 นะครับ
แค่อยากชัวน์หนะครับ)

(คือที่ผมสนใจเรื่องการซูม เพราะเป็นฟรังชั่นที่ผม
ใช้ค่อนข้างบ่อยมากครับ ส่วนนึงที่เปลี่ยนจาก D500
ก็เพราะนี่เป็นอีกเหตุผลนึงครับ)

ขอบคุณครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 16:10  

ขอบคุณ คุณtackey_junior มากครับ
สำหรับความรู้ ยิ่งฟัง ตอนนี้ยิ่งยากซื้อมากขึ้นครับ
เอ่อ ..แล้วเรื่องที่คุณ m007 เค้าบอกว่า
เวลาซูมดูภาพ ให้กด เพิ่ม-ลดเสียงด้านข้างได้
ใช่ไหมครับ ฝากทดสอบด้วยครับ Very Happy
ขอบคุณอีกครั้งครับ (ที่ฝากทดสอบไม่ใช่ไม่เชื่อคุณ M007 นะครับ
แค่อยากชัวน์หนะครับ)

(คือที่ผมสนใจเรื่องการซูม เพราะเป็นฟรังชั่นที่ผม
ใช้ค่อนข้างบ่อยมากครับ ส่วนนึงที่เปลี่ยนจาก D500
ก็เพราะนี่เป็นอีกเหตุผลนึงครับ)

ขอบคุณครับ

ยินดีตอบคำถามครับ เรื่องซุมที่กดปุ่มด้านข้าง ผมลองแล้วครับ ไม่เห็นได้เลยครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 16:35  

...เรื่องซูมรูปนั้น ผมว่าจะทำได้เพียงขยับไปซ้ายขวา ( ดูขนาดจริง ..เราถ่ายแนวตั้ง ) มากกว่าครับ..
แต่ถ้าเป็นรูปที่เอามาจากที่อื่น ทำอะไรไม่ได้เลย ( ยกเว้นทำวอร์เปเปอร์ )
...แต่จะซูมได้ เวลาดู mms มากว่าครับ แต่ไม่แน่ใจว่าทุกรูปไหม ?( ด้วยปุ่มขึ้น ลง ) แต่ข้อความก็ขยายดู หลายเท่าได้ จากปุ่มขึ้นลงครับ

*** ผมชอบ n73 มากนะ มั่นใจว่าจะเอาแน่ๆ **แต่ผมก็ไปซื้อ d900 มาเฉยเลย เพราะ วิเคราะห์อยู่หลายวัน ยอมรับว่าชอบ d900 มาก.. และไม่ผิดหวังเลยนะ เดิมทีเข็ดจาก d500 มา... กะจะไม่ใช้ซัมซุงอีกเลย.... แต่ตัวที่ออกใหม่ๆ ดีถูกใจขึ้นมากครับ

*** อยากบอกข้อเสียของมือถือบางๆ ว่า ..ใช้มากๆเครื่องร้อนง่าย ( เพราะบางมากมั้ง )
และเทห์ไป .. สาวมองตรึม อิอิ..

*** ผมว่าซัมซุงรุ่นใหม่ๆ หวือหวาดี แบบจริงจัง ..ไม่ใช่หวือหวา แบบลิเก ( d500 )

***รุ่นนี้ รู้สึกจะมีเสียงดนตรีบำบัดคล้ายเครียด พร้อมกับรูปภาพเคลื่อนไหว ที่ใช้สี และแสงเพื่อการผ่อนคลายด้วยนะ ( ถ้าเข้าใจถูก)

สรุปว่าชอบ.. เออ แปลกใจนะว่าซัมซุงตัวใหม่ๆ นี่ ดีใช้ได้แฮะ
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 17:17  

อิอิ ใช้ได้นะครับ SS D900 กับ หูฟัง BT Stereo SE HBH-DS970 เสียงดีมากๆสมแล้วที่เป็นหูฟังของ Sony ไม่มีเสียงกระตุกหรือขาด (หากไม่มีอะไรมาบังสัญญาณ) การใช้งานดีครับใช้ปุ่มบังคับได้หมดทุกปุ่มเลื่อนเพลงไปหน้าหลัง หยุดชั่วคราว เล่นต่อ เพิ่มลดเสียงใช้ได้ทุกปุ่มแล้วก็แสดงหมายเลขคนโทรเข้าด้วยแต่ว่าพอใช้แล้วแบตหมดไวยิ่งกว่าเดิมเพราะเล่นเพลง+BT ไม่รู้แบตก้อนนึงแพงไหมอยากได้ไว้สำรองพอใจและเพราะผมเน้นฟังเพลง แต่เสียอีกอย่างคือทำไม Playlist ต้องได้แค่ 30 เพลงด้วยฟ๊ะ!!!!!!!!!!!!!!!
112222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 20:05  

แล้วตกลงนอกจากฟิล์มกันรอยที่หน้าจอแล้วมีอะไรที่ต้องใส่เพิ่มอีกไหมครับ ที่เป้นตัวเลขอ่ะครับ ปุ่มกดตัวเลขอ่ะครับ มีอะไร ปกป้องมันได้บ้างครับ แล้วผมจะไปซื้อนี่ซื้อได้ที่ไหนครับ รบกวนบอกชื่อร้านที่ไว้ใจได้สุดๆหน่อยครับ แล้วพวกคุณไปซื้อมาจากที่ไหนบ้างครับ แล้ววิธี Check Samsung ที่กดหมายเลขอ่ะครับ กดเพื่ออะไรครับ อยากทรคาบจริงๆครับ รบกวนตอบด้วยน่ะครับ แล้วที่โทรออกด้วยเสียงนี่ทำยังไงครับ
BlackHawk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 22:35  

การซูม หรือดูรูปแบบเต็มหน้าจอนั้น สามารถทำได้นะครับ โดยกดที่ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงด้านข้างเพื่อซูม และกด# เพื่อดูรูปแบบเต็มจอ แต่ขอย้ำว่าต้องดูรูปที่อยู่ใน folder My Photos เท่านั้นนะครับถึงจะได้...ว้าาาาแย่จังงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 22:37  

ไอ้หูฟัง BT Stereo SE HBH-DS970 มันราคาเท่าไหร่หรอครับคุณ เอ และซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ อยากรู้อ่ะครับเผื่อจะ(มีปัญญา)ซื้อบ้าง อิอิ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 23:07  

BlackHawk ผู้เขียน:
การซูม หรือดูรูปแบบเต็มหน้าจอนั้น สามารถทำได้นะครับ โดยกดที่ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงด้านข้างเพื่อซูม และกด# เพื่อดูรูปแบบเต็มจอ แต่ขอย้ำว่าต้องดูรูปที่อยู่ใน folder My Photos เท่านั้นนะครับถึงจะได้...ว้าาาาแย่จังงง

** เออ... ซูมดูรูปได้จริงแฮะ ..แต่ต้องเลือกระหว่าง ดูเต็มหน้าจอ กับซูม ..ถ้ากดเครื่องหมายสี่เหลี่ยมก็จะเต็มจอแนวตั้ง แต่ถ้าจะซูมก็ต้องเปิดมาเป็นแนวนอนก่อน แล้วค่อยกดซูมจากปุ่มขึ้นลง ...555 ค่อยยังชั่ว..
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 23:09  

** เออ... ซูมดูรูปได้จริงแฮะ ..แต่ต้องเลือกระหว่าง ดูเต็มหน้าจอ กับซูม ..ถ้ากดเครื่องหมายสี่เหลี่ยมก็จะเต็มจอแนวตั้ง แต่ถ้าจะซูมก็ต้องเปิดมาเป็นแนวนอนก่อน แล้วค่อยกดซูมจากปุ่มขึ้นลง ...555 ค่อยยังชั่ว..
seiketsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 00:18  

ไอ้หูฟัง BT Stereo SE HBH-DS970 มันราคาเท่าไหร่หรอครับคุณ เอ และซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ อยากรู้อ่ะครับเผื่อจะ(มีปัญญา)ซื้อบ้าง อิอิ

ผมซื้อมา 3,800 อะครับไม่รู้แพงเป่าแต่เป็นเครื่องนอกซื้อที่ MBK ถ้า 0 ขายอันละ 4,990 บาทครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 09:05  

อ๋อ Zoom ได้จริงๆครับ แต่ว่าไม่มีบอกว่า zoom ไปแล้วกี่เปอร์เซ็นต์ เหมือนของโนเกียครับ
miranda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:40  

เอนะครับ ผู้เขียน:
อิอิ ใช้ได้นะครับ SS D900 กับ หูฟัง BT Stereo SE HBH-DS970 เสียงดีมากๆสมแล้วที่เป็นหูฟังของ Sony ไม่มีเสียงกระตุกหรือขาด (หากไม่มีอะไรมาบังสัญญาณ) การใช้งานดีครับใช้ปุ่มบังคับได้หมดทุกปุ่มเลื่อนเพลงไปหน้าหลัง หยุดชั่วคราว เล่นต่อ เพิ่มลดเสียงใช้ได้ทุกปุ่มแล้วก็แสดงหมายเลขคนโทรเข้าด้วยแต่ว่าพอใช้แล้วแบตหมดไวยิ่งกว่าเดิมเพราะเล่นเพลง+BT ไม่รู้แบตก้อนนึงแพงไหมอยากได้ไว้สำรองพอใจและเพราะผมเน้นฟังเพลง แต่เสียอีกอย่างคือทำไม Playlist ต้องได้แค่ 30 เพลงด้วยฟ๊ะ!!!!!!!!!!!!!!!

อ้าว! คุณเอซื้อหูฟัง BT Stereo SE HBH-DS970แล้วเหรอค่ะ ดีใจจังที่ได้ทราบว่า ใช้กับ D900 ได้ ต้องไปถอยมามั่งแล้วซิเรา ว่าแต่คุณเอกระซิบหน่อยได้มั้ยคะว่าซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 16:03  

miranda ผู้เขียน:

อ้าว! คุณเอซื้อหูฟัง BT Stereo SE HBH-DS970แล้วเหรอค่ะ ดีใจจังที่ได้ทราบว่า ใช้กับ D900 ได้ ต้องไปถอยมามั่งแล้วซิเรา ว่าแต่คุณเอกระซิบหน่อยได้มั้ยคะว่าซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่

ผมถอยมา 3,800 อะครับแต่ไม่ได้เดินดูทุกร้านว่าราคานี้แพงหรือป่าวแต่ผมแนะนำว่าให้ลอง Pair ดูก่อนนะครับเพราะว่า SS มันเชื่อมกับหูฟังยี่ห้ออื่นยากอะครับแต่ตัวนี้ผม Pair ปุ๊บติดปั๊บแล้วก็ลองเสียง ลองปุ่ม ok หมดก็ถอยเลยจ้า
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 16:03  

miranda ผู้เขียน:

ผมถอยมา 3,800 อะครับแต่ไม่ได้เดินดูทุกร้านว่าราคานี้แพงหรือป่าวแต่ผมแนะนำว่าให้ลอง Pair ดูก่อนนะครับเพราะว่า SS มันเชื่อมกับหูฟังยี่ห้ออื่นยากอะครับแต่ตัวนี้ผม Pair ปุ๊บติดปั๊บแล้วก็ลองเสียง ลองปุ่ม ok หมดก็ถอยเลยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 17:54  

แล้วไอ้ BT Stereo SE HBH-DS970 นี่ ไม่ต้องเชื่อมสายใช่ไหมครับ ผมก็อยากได้บ้างจังครับ ซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่ถูกวานคนที่ไปซื้อมาบอกด้วยน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 17:55  

เอ่อ แล้วคนที่ซื้อ d900 นี่ส่วนใหญ่ซื้อกันที่ไหนเหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 18:15  

ผมอยากทราบว่า โปรแกรมที่โทรออกโดยไม่โชว์เบอร์ที่ใช้กับ Samsung D900 นะมีไหมครับ แล้ว ใครเคยใช้แล้ว ส่งให้หน่อยสิครับอยากได้ครับ แล้วขอถามอีกเรื่องหนึ่งครับ
http://www.newswit.com/news/2006-08-18/1624-adobe-samsung-electronics-active-home-screen อันนี้หมายถึงอะไรหรือครับ ขอบคุณมากๆครับ
tipppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 22:32  

แล้วมีใครเคยทำตกบ้างรึยังครับ? ถ้ารุ่นนี้ตกแล้วจะหยิบขึ้นมาคุยต่อได้รึเปล่าครับ? เพราะผมนิสัยเสีย ทำมือถือตกบ่อยมาก แต่ใช้ Nokia6600อยู่ จึงยังคงรอดชีวิตมาได้จนถึงทุกวันนี้ แต่เดี๋ยวจะซื้อเครื่องนี้แล้ว กลัวไปไม่รอดจัง....
noonew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามเรื่องการส่ง bluetooth ของ ss D900 ช่วยชี้แนะด้วยเถิดจ้า
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 22:48  

อยากรู้ว่า การส่งและรับไฟล์ทาง bluetooth ของ D900 จำกัดขนาดของไฟล์รึเปล่า ทั้ง ภาพและเสียง อย่าง toshiba ts30 เวลาเรา รับไฟล์ภาพ นั้นต้อง มีขนาดไม่เกิน 160 k เลยอยากรู้ว่าของ sumsung จำกัดไหม
แล้วก็ ถ้าส่งไฟล์ทาง Bluetooth ระหว่าง คอมพิวเตอร์กับ D900 ไฟล์ที่ได้รับจะเปิดดูได้ไหม มันจะเข้าไปอยู่ในการ์ด หรือว่าในเครื่อง หรือว่า การนำเพลง ภาพเข้าเครื่อง ต้องใช้ สาย data กับโปรแกรม PC Suit อย่างเดียวคะ
ขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยตอบค่ะ
D500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 00:51  

ขอบคุณทุกท่านมากครับ Very Happy

วันนี้ไปสัมผัสตัวจริงมาแล้วครับ
บาง เรียบ หรู มากๆครับ
แต่เสียดายที่ลองระบบสไลด์ไม่ได้
เพราะที่ร้านเค้าแรปไว้ครับ

อ้อรบกวนถามอีกซัก สอง-สามคำถามนะครับ
เวลาสไลด์ขึ้นแล้ว เครื่องหลวมหรือคลอนมั๊ยครับ

(คือเมื่อก่อนตอนใช้ ดีห้าร้อย เครื่องแรกที่ซื้อมา
แบบแกะกล่องเลยนะครับ ก็ไม่เคยใช้แบบสไลด์
เลยไม่ทันสังเกตุ กลับมาถึงบ้านใช้งานไปสักพัก
ถึงรู้ว่าเครื่องเราหลวม และคลอน
จนในที่สุดสองวันต่อมาต้องขายทิ้ง ขาดทุนไปสามพัน
และก็ซื้อใหม่ แต่คราวนี้ซื้อจากร้านที่เค้าแกะออกจากกล่อง
วางเรียงรายไว้ครับ เลือกสไลด์ดูทีละเครื่อง
เลือกเครื่องที่แน่นที่สุดครับ ใช้มาหกเจ็ดเดือนก็ไม่มีหลวมเลย)

เพื่อนๆช่วยคอมเมนท์ด้วยนะครับ

อ้อ..อีกนิดครับ เวลาสไลด์แรงดีดมากมั๊ยครับ

คือดีห้าร้อย เนี่ยในความรู้สึกของผม เวลาสไลด์ขึ้นก็โอเค.
แต่เวลาลงนี่ดิ ดังปัก ทุกครั้งเลย (เหมือนยางซัพพอร์ดที่เค้าใส่มา
มันบางไป ตัวกรอบตรงกล้อง เลยกระแทกกับตัวเครื่องก่อน
ก่อนที่ยางซัพพอร์ทจะทำงานหนะครับ)

ขอบคุณทุกท่านครับ Cool
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 01:09  

...สไลด์ได้มั่นคงดีนะครับ โดยเฉพาะเวลาขึ้นไปแล้ว แน่นหนาดี ( แต่ต้องเป็นแบบนี้อยู่แล้วนิ ) ..ส่วนเวลาตอนปกติ ก็ดีเช่นกันครับ ..ประกอบดีมาก

..ผมว่ามือถือประเภทฝาพับ หรือสไลด์นั้น เวลาใช้เราก็ควรเบาๆมือ เเละถนอมมัน จะเป็นการดีที่สุด เช่นฝาพับ เวลาเราเปิดและปิด เค้าก็แนะนำให้ใช้สองมือนะครับ.. ( แต่เรามักจะมือเดียว )
..ส่วนสไลด์นั้น ..ผมไม่ค่อยคิดมากนะ ..สไลด์ขึ้น ปั้ก ..สไลด์ลง ปั้ก สะใจ.. ให้ความรู้สึกดี d900 มั่นใจได้นะ ประกอปมาดี
BlackHawk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 01:39  

bluetooth ส่งได้ไม่จำกัดครับ ผมลองส่งไฟล์ขนาด สิบว่าเมก ยังได้เลย มันจะไปอยู่ใน folder download ในเครื่องก่อนครับแต่ถ้าให้แนะนำนะครับถ้าไฟล์ขนาดใหญ่ผมว่าก๊อบใส่ ไมโครSD หรือผ่านทางสาย USB ดีกว่านะครับจะเร็วกว่า
ผมว่า bluetooth ของ D900 ความเร็วใช้ได้เลยนะครับ(เร็วมาก ตั้งแต่ใช้มือถือมาหลายรุ่น นี่เร็วสุดเลย)
ิBlackHawk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 01:42  

อ้อ อีกอย่าง เพลงสามารถก๊อบลงไมโครSD ไปฟังได้เลยครับ ไม่ต้องผ่านโปรแกรมให้ยุ่งยาก
taibright
Year's Star

จังหวัด: Chaingmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 12:43  

Shocked
SHOCK sumsung d 900 สภาพ 100 % ราคา 13500 ติดต่อ 015312883 ณัฐพงษ์
ยกกล่อง ซื้อมาใหม่ วันที่ 28/9
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Java
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 13:58  

เพื่อนๆมีใครลองลงโปรแกรม Java อะไรกันแล้วบ้างครับ เช่น Dictionary etc. D900 ลงได้ไหมครับ หาซื้อโปรแกรมได้ที่ไหนบ้าง

RealPlayer ที่ใช้ดู VDO Clip นี่เป็น Java หรือเปล่าครับ สามารถลงกับ D900 ได้ไหม
เพราะผมมี MV file .rm ภาพมันดีมากๆ format .3gp ภาพไม่ค่อยชัดเลย

ผมใช้ Canopus แปลงไฟล์ .dat เป็น .3gp มันไม่เป็น wide screen เหมือนต้นฉบับ (setup 16:9 แล้ว) และไม่ค่อยชัดเลยครับภาพแตกๆ

เพื่อนๆช่วยแนะนำ Converter ที่ให้ภาพชัดๆด้วยครับ

ปล. D900 เล่น mp4 ไม่ได้หรือครับ และ โชว์ Picture Caller ID เวลาโทรออกไม่ได้หรือครับ
lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp4 D900
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 14:34  

ผม download ตัวอย่าง vdo ที่ถ่ายจาก D900 จากเวป mxphone มามันเป็น .mp4 นี่ครับ ผมว่าตัวมันก็น่าจะเล่น .mp4 ได้สิ
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : MP4
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:08  

หรือว่าผมต้องปรับ Solution เป็น 320*240

เพราะลองเอาไฟล์ .mp4 ที่เคยดูใน Moto E680 มาเปิด มันใช้ไม่ได้ครับ
Bassssssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 18:10  

อยากถามคุณ Tackey Junior ครับ ซื้อ D900 มามีปันหาบ้างหรือยังครับ จากร้าน 59 Moille อ่ะครับ จะได้ไปซื้อบ้างครับ แล้วตกลง ฟิล์มกันรอยมาหรือยังครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 18:11  

** แล้วเรื่องหน้าจอภาพวิว ที่เปลี่ยนเป็นกลางวัน กลางคืน... เป็นไงกันบ้างครับ เพื่อนๆ มีรูปไหนกัน ผมมีรูปทางเข้าป่า..( ไม่สวย ) ทำยังไง เราจะได้มีรูปอื่นๆ กันครับ เช่น วัดพระแก้ว และอื่นๆ
..หรือว่า หนึ่งเครื่องจะมีได้แค่รูปเดียว หรือเราต้องไปอัพที่ศูนย์ ครับ ... ใครรู้บอกที
*Oat*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 18:29  

อยากทราบว่า เครื่อง MLink นี่เป้นเครื่องศุนย์หรือเปล่าครับ เพราะว่า ผมเคยเห้นมีคนไปโพสไว้ว่าเครื่อง Mlink ของ Samsung D900 นั้นถูกกว่าเครื่องศุนย์จริงๆอ่ะครับ รบกวนให้ความเห้นหน่อยครับ
BlackHawk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 22:13  

film กันรอยของD900 ผมซื้อมาตั้งแต่วันที่ 23 สค ก็มีแล้วนะครับ ซื้อที่ร้านติดๆกับร้านนาซ่าทางซ้ายครับ ราคา 170(ลดจาก 180)
blacksilver
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 00:58  

3 อย่างที่มั่นใจได้จากเครื่อง Samsung
1. หน้าจอทนมากๆ ครับ ไม่จำเป็นต้องติด screen Protect ครับ ถ้าไม่โดนแรกจริงๆ ยังไงก็ไม่เป็นรอบครับ ถ้าจะโดนจะเป็นรอยผมบอกได้เลยครับ screen Protect ก็เอาไม่อยู่ครับ

2. การประกอบตัวเครื่อง เรียบร้อยมาก ๆ ครับ samsung เป็นเครื่องที่ประกอบมาแล้วมีปัญหาน้อยมาก ยังไม่เคยเจอเครื่องมีปัญหานะครับ ทำไม่เขวี้ยงอ่ะ -_-"

3. เสียงใสครับ ถึงจะไม่ดังแบบอลังการเหมือน nokia ก็เถอะ แต่รับประกันความใสครับ

แถมนิดนะครับ พอดีผ่านตามา สำหรับคนที่สนใจ ณ เวลานี้ ผมกล้ากรันตีได้ครับว่าเครื่องนี้จะเปิดตัวไม่ถึง 20,000 ซึ่งเป็นเรื่องปกติของ samsung ครับ ที่จะไปเปิดตัวแพง ยกเว้น i300,i310 ครับ เพราะเป็น Windows Mobile ครับ
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : Special edition SGH-D900
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 03:35  

SGH-D900 Silver Edition

SGH-D900 Red Edition

SGH-D900 Blue Edition

Source : www.newmobile.nl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 11:49  

Bassssssssssssssss ผู้เขียน:
อยากถามคุณ Tackey Junior ครับ ซื้อ D900 มามีปันหาบ้างหรือยังครับ จากร้าน 59 Moille อ่ะครับ จะได้ไปซื้อบ้างครับ แล้วตกลง ฟิล์มกันรอยมาหรือยังครับ

ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ชอบจังอิอิ บาง สวย จอชัด
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 11:52  

เหมือนเอา Photoshop แต่งสีเลย แต่สีเงินสวยจัง
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 14:12  

ใช้ D900 อะครับใครมีโปรแกรมแปลงเบอร์เป็น 10 digits บอกต่อด้วยน้าครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : SGH D900
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 14:27  

Blue & Silver

Blue & Silver

Blue

Silver

Silver

kong0155
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 15:21  

อ่า ขอรบกวนถาม เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้ D900 อะคับว่า เป็นปัญหาเหมือนผมมั้ย ที่ เวลา copy เพลงหรือ vdo ลง cardผ่านทางคอมแล้วอะคับ แต่พอไปเปิดดูโทรศัพท ในเมนู memory card แล้วเพลงมันไม่ครบ คือจะเปิดในเครื่องได้บางเพลง อ่าค้าบบบบบ
--- มันเป็นปัญหาที่เครื่อง หรือ ที่ card กันแน่อะคับ อยากทราบว่ามีอาการนี้กันบ้างมั้ย--- โอยกลุ้มมมมมมม
ขอความกรุณา แนะนำด้วยคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 17:02  

ใช้ D900 อะครับใครมีโปรแกรมแปลงเบอร์เป็น 10 digits บอกต่อด้วยน้าครับ

เอาไปอัพที่ศูนยืให้บริการได้เลยครับ เช่น DTAC AIS ORANGE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 17:04  

D900 สีเงินสวยจัง แต่ว่าอยากได้ Theme อื่นบ้างจัง แบบเครื่องสีเงินอ่ะสวยดี
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 17:13  

เมื่อวันก่อน ไปมาบุญครองมี Fw ตัวใหม่มาแล้ว สำหรับเครื่องนอกจะมีเมนูไทย อ่านได้ได้
แต่ส่วนตัวไม่กล้าไปลงเพราะตอนนี้ก็ดีอยู่แล้วไม่มีปัญหา กลัวว่าอัพแล้วจะมีปัญหา
fw ตัวใหม่ธีมน่าจะเป็น วัดพระแก้วนะ อิอิ
เอนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 17:13  

kong0155 ผู้เขียน:
อ่า ขอรบกวนถาม เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้ D900 อะคับว่า เป็นปัญหาเหมือนผมมั้ย ที่ เวลา copy เพลงหรือ vdo ลง cardผ่านทางคอมแล้วอะคับ แต่พอไปเปิดดูโทรศัพท ในเมนู memory card แล้วเพลงมันไม่ครบ คือจะเปิดในเครื่องได้บางเพลง อ่าค้าบบบบบ
--- มันเป็นปัญหาที่เครื่อง หรือ ที่ card กันแน่อะคับ อยากทราบว่ามีอาการนี้กันบ้างมั้ย--- โอยกลุ้มมมมมมม

ผมก็เป็นทีแรกคิดว่าเรา copy ไม่ครบซะอีกนะเนี่ยผม copy เพลงจากในคอมลง MEMORY ผ่านสาย USB พอจะสร้าง Playlist ปรากฎว่าเพลงที่เรา copy มาบางเพลงมันไม่มาด้วยอะครับนี่ไม่ได้คิดไรนะเนี่ยนึกว่าเรา copy ไม่ครบเองกำแล้วไงใครเป็นอีกบ้าง
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 17:48  

beguy ผู้เขียน:
** แล้วเรื่องหน้าจอภาพวิว ที่เปลี่ยนเป็นกลางวัน กลางคืน... เป็นไงกันบ้างครับ เพื่อนๆ มีรูปไหนกัน ผมมีรูปทางเข้าป่า..( ไม่สวย ) ทำยังไง เราจะได้มีรูปอื่นๆ กันครับ เช่น วัดพระแก้ว และอื่นๆ
..หรือว่า หนึ่งเครื่องจะมีได้แค่รูปเดียว หรือเราต้องไปอัพที่ศูนย์ ครับ ... ใครรู้บอกที
ลังเลอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 19:40  

ของเพื่อนใช้ D600

เวลาดูรุปภาพ ดูไฟล์ที่อยู่ใน card ต้องดูได้แค่ทีละรุปอะ

คือดูรุปนี้เสด ต้อง back ออกมา แล้วเลือกดูรุปต่อๆไป

แบบว่าเลื่อนซ้าย ขวา ดูไปเรื่อยๆ ไม่ได้อะ แถมช้ามากด้วย

เป็นข้อจำกัดที่หน้าหงุดหงิดใจอย่างแรง

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆที่ใช้ D900 อยู่ D900 ยังมีปัญหาและข้อจำกัดอันนี้อยู่รึป่าวคับ

อีกอย่างนึง อยากรุว่า รุปจาก D900 กะ N80 อันไหนดีกว่ากันอะคับ

ขอบคุนคับบบ
นินอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 19:47  

kong0155 ผู้เขียน:

ผมก็เป็นทีแรกคิดว่าเรา copy ไม่ครบซะอีกนะเนี่ยผม copy เพลงจากในคอมลง MEMORY ผ่านสาย USB พอจะสร้าง Playlist ปรากฎว่าเพลงที่เรา copy มาบางเพลงมันไม่มาด้วยอะครับนี่ไม่ได้คิดไรนะเนี่ยนึกว่าเรา copy ไม่ครบเองกำแล้วไงใครเป็นอีกบ้าง

Razz ตอนแรกของผมก็เป็นเหมือนกันครับคิดว่าเครื่องเจ๊ง แต่มีวิธีคือรุ่นนี้มันจะไม่โชว์ชื่อไฟล์ที่ยาวๆครับ ลองรีเนมชื่อไฟล์เพลงใหม่ให้สั้นๆนะครับ รับรองว่ามาครบแน่นอนครับ ลองมาแล้ว
kong0155
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 20:21  

ขอบคุณ มากๆคับ คุณ บิบอย ตอนแรกนึกว่ามีปัญหาซะแล้ว อุอุ
--- โดยรวมแล้วชอบรุ่นนี้มาก แต่อยากให้มันมี DL theme ด้านหลังเพิ่มจัง --
firstime911
Year's Star

หัวข้อ : เรือ่งที่เวลาทำ rigntones
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 10:16  

1.เรือ่งที่เวลา จะ นำ เพลง ที่อยู่ใน card มาใช้เป็น Ringtones นี่ต้อง copy ลงเครือ่ง ก่อน จึงจะเลือกได้

อันนี้ยังเป็นอยู่ป่าวคับ Question

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 12:23  

[/quote]firstime911 Posted: 01 Sep 2006 10:16 หัวข้อ: เรือ่งที่เวลาทำ rigntones

--------------------------------------------------------------------------------

1.เรือ่งที่เวลา จะ นำ เพลง ที่อยู่ใน card มาใช้เป็น Ringtones นี่ต้อง copy ลงเครือ่ง ก่อน จึงจะเลือกได้

อันนี้ยังเป็นอยู่ป่าวคับ

ขอบคุณคับ
อ้างถึง:

ยังเป็นอยู่คับ
loralrk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 13:00  

มีใครลองเล่น mp4 บ้างยังครับ ตกลงว่ามันเล่นได้ป่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 14:57  

มีใครลองเล่น mp4 บ้างยังครับ ตกลงว่ามันเล่นได้ป่ะ

อ้างถึง:
เล่นได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 21:55  

syncseven ผู้เขียน:
ซัมซุงออกมาแต่ละรุ่นสวยๆทั้งน้านน.... แต่ไม่รู้เป็นไงไม่เคยคิดจะซื้อเลยซักที
chibbly
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 10:43  

น่าเสียดายที่เล่นไฟล์ WMA ไม่ได้

มีใครรู้จักโปรแกรมแปลงไฟล์ WMA เป็น MP3 บ้างมั๊ย ... ขอหน่อยจิ

อยากเปลี่ยน theme เป็น ประตูชัยที่ฝรั่งเศสอย่างรูปข้างบนบ้างจัง โหลดที่ไหนได้บ้าง
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : SGH Z720
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 15:27  

remain ผู้เขียน:
อยากทราบว่า d900มี 3gรึปล่าวครับ เห็นมีรูปนึงมีคำว่า 3g mobile เขียนด้วย

D900 ยังไม่ใช่ 3G ครับแต่ตัว Generation ถัดมาของ D900 ที่เป็น 3Gคือ Z720 ครับ

SGH - Z720

SGH - Z720

Basssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 21:32  

เอ่อ อยากทราบว่าซองหนังของ D900 ซื้อที่ไหนแล้ว รุ่นสีต่างๆกว่าจะออกมาอีกนานไหมครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 23:49  

..ถ้าเลือกได้ อยากได้สีเทา ..โดยเฉพาะรายละเอียดต่างๆ แบบเดียวเดียวกับตัวเดโม เลยอ่ะ
เพราะมันจะมีสีเงินคล้ายๆ โลหะ อยู่ตรงที่ดันสไลด์ด้วย
chibbly
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 11:05  

ได้ฟิลม์กันรอยมาแล้ว ที่มาบุญครอง 150 บาท แล้วเมื่อไหร่จะมีซองหนังออกมาบ้างนะ
chibbly
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 11:23  

เป็นเหมือนกันมั๊ย เวลาเปิด phone explorer มันไม่ขึ้น folder ที่เป็น memory card มาให้

ทำให้เสียเวลาต้องมาย้ายในเครื่องเองเลย

แต่ชอบ phone editor นะจัดการ contacts ง่ายและเร็วดี เลยเพิ่ม 08 เองเลย
chibbly
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 11:26  

อีกอย่างนึงที่ไม่ดี คือ เวลาลงเพลงใน memory card จะใส่ใน playlist ไม่ได้

หรือเราไม่สามารถเอง ใครเป็นเหมือนกัน ช่วย confirm หน่อยนะ
chibbly
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 11:31  

Embarassed เราแก้ปัญหาใส่ใน playlist ไม่ได้แล้วล่ะ

ก้อคือเวลาลงเพลงในเครื่อง ก้อ add to playlist เลย แล้วก้อค่อยย้ายไฟล์ไปใส่ใน memory card แล้วเพลงก้อยังอยู่ใน playlist เอง 555 เก่งจังเลย หรือเราโง่เองนะเนี่ย 555
เคนเคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 10:13  

ใช้แล้ว เสียงดี กล้องถ่ายภาพนิ้งชัด แต่ภาพเครื่อนใหวแย่มาก
1122222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 19:30  

เอ่อ อยากทราบว่าพวกคุณใช้กันดีไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Video Samsung D900
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 03:53  

Seberdra ผู้เขียน:
>> Video Samsung D900 <<

Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 09:40  

ใช้ดีครับ รับรอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 15:36  

หี
Leisure
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 16:53  

ตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้แล้วล่ะครับ แต่ที่อยากทราบคือจะหาซื้อรุ่นที่มีภาษาไทยบน key pad และมี function uGo หรือ functionที่ theme นั้นเปลี่ยนไปตามประเทศที่เราไปน่ะครับ (ที่ของเราขึ้นเป็นรูปวัดพระแก้วเหมือนด้านล่างน่ะครับ) ใครพอให้คำตอบได้บ้างครับ Question

เพราะเท่าที่อ่านเข้าใจจากคำตอบเก่าๆ theme แบบนี้จะโหลดเพิ่มมาไม่ได้น่ะครับ Confused

เท่าที่ไปดูตามศูนย์...ส่วนใหญ่ theme จะเป็นแบบนี้ (theme นี้ แต่เครื่องสีดำนะครับ)

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 21:14  

เคนเคน ผู้เขียน:
ใช้แล้ว เสียงดี กล้องถ่ายภาพนิ้งชัด แต่ภาพเครื่อนใหวแย่มาก

///////////////////////////////////

ผมใช้เจ้า k790 อยู่นะครับ ก็สามารถเล่นเพลง .wma ได้ปกตินะครับ เป็นอะไรที่สุดยอดเลยครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 00:59  

..โห ถ้าตีม เปลี่ยนหรือโหลดเพิ่มไม่ได้นี่ มีเซ็งนะครับ ????? แล้วจะมีตีมวัดพระแก้วไว้ทำด้งงงง อะไร ใครรู้บ้าง ? ( ไม่มีใครรู้ .. ตามฟอร์มม )
lorlarx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 10:47  

เคนเคน ผู้เขียน:

///////////////////////////////////

ผมใช้เจ้า k790 อยู่นะครับ ก็สามารถเล่นเพลง .wma ได้ปกตินะครับ เป็นอะไรที่สุดยอดเลยครับ

ดูจาก Newmobile ก็ชัดดีนี่คับ แต่ภาพมันไหวหน่อย เวลาขยับกล้อง ว่าแต่รุ่นนี้ถ่าย vdo กี่เฟรมต่อวินาทีครับ ดูท่าจะกินเมมเยอะอยู่
T*T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 17:04  

อยากสอบถามไปถึงคุณ Danny Marnia หน่อยครับ ว่าใช้มือถือรุ่นอะไรอยู่ครับ แล้วทำไมถึงเปลี่ยนไปจาก D900 หล่ะครับ อยากทราบครับ เพราะว่ามันไม่ดีเหรอครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : 3-megapixel camera-phones comparison: D900, K800, N73, N80, N93
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 01:04  

3-megapixel camera-phones comparison: D900, K800, N73, N80, N93

อ่านต่อ >>> ที่นี่
tottii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 11:32  

เจอข้อจำกัดอีกข้อแล้วครับ ผมถ่าย vdo ที่ 352*244 ตกนาทีละ 6 mb ความจำในเครืองมี 60 mbกว่าๆ แสดงว่า "ถ่ายได้นานจนหน่ยวความจำเต็ม" ก้คือถ่ายได้ 10 นาทีนิดๆ เท่านั้น แย่กว่าที่บอกว่า "ถ่ายได้ 1 ชม." แบบยี่ห้ออื่นอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 12:10  

อ้าวเหรอครับ แต่ผมไม่ค่อยทราบน่ะครับ แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่น เรื่อง Video เท่าไหร่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: