Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900 - The World's Thinnest Slider
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 849211
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ URL Shortener, Branded Short Links & Analytics | TinyURL

503 Service Unavailable

The server encountered an error and could not complete your request.

Please try again later or submit a ticket here to report to us if the problem persists.

','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 14:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ได้ดิคับ ผมใช้อยู่ itech clip R 35 เพราะไม่มี FM ไม่จำเป็นต้องไปใช้รุ่น Clip radio ที่แพงกว่า คุณต้องไปเลือกว่าจะให้เล่นเพลงทางไหน ไม่ใช่แค่ Pair แล้วเสียงจะไปออกที่ Stereo BT ที่เครื่องเล่นเพลง ไปที่ Option=>play via=>Bluetooth headset แค่นี้เสียงก้อไปออกที่ BT

รนุ่นี้อัพเมมได้ 1 G ต้องใช้ยี่ห้อ Sandisk หรือ Energy เท่านั้น

ปล. เสียงแจ่มมั่กๆ ดีก่าเสียงที่ได้จากหูฟังที่แถมมาอีกคับ 3 มิติ สมบูรณ์แบบ เสียที่ว่าหูฟังมันจารับไม่ไหวในบางความถี่เสียงทำให้เสียงสั่นๆ กะลังหาหูฟังมาเปลี่ยนอยู่ ขนาดไปลองของ Phillip 1410 บาท เสียงยังสู้ที่แถมมาไม่ได้เยยอ่ะ
BZlam
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 18:22  

อ้างถึง:

รนุ่นี้อัพเมมได้ 1 G ต้องใช้ยี่ห้อ Sandisk หรือ Energy เท่านั้น

ผมใช้ Kingston 1G อยู่ก็ได้นี่ครับ ใช้มานานละไม่มีปัญหาอะไร
สนใจมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 18:46  

ไม่ทราบว่า d900 ในเครื่องมีภาษาอะไรให้บ้างครับ มีภาษาจีนมั้ยครับ ถ้ามี พิมพ์จีนได้มั้ย
ตอบให้ด้วยนะครับ Confused
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 20:34  

สนใจมาก ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า d900 ในเครื่องมีภาษาอะไรให้บ้างครับ มีภาษาจีนมั้ยครับ ถ้ามี พิมพ์จีนได้มั้ย
ตอบให้ด้วยนะครับ Confused

มีจีนนะครับ พิมได้ไม๊เหรอ? ได้ครับ แต่ผมพิมพ์ไม่เป็นอ่ะ
shamamtum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 11:37  

ทำไงให้ดูวีดีโอเต็มจอได้บ้างครับ
Nop_S
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 20:15  

ดู VDO เต็มจอโดยกด 1 ครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับขนาดของภาพด้วยนะครับ
CopterZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 22:29  

ไปเอาออกมาแล้วครับ
วันนี้ที่ ราคา 10,590 ราคามันขึ้นอ่ะคับ
อาทิดที่แล้วไปดูมัน 9990 ตอนนี้ขึ้นมา 600
ขอสมักสมาชิกด้วยคนนะคับ อิอิ
MSN:
lukpeachclub@hotmail.com
ยังไงก้อ คุยกันได้นะครับ
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : SS D900i
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 08:11  

SS D900i

ที่เพิ่มเติมจาก D900 คือ ตัวเครื่องทำจากโลหะ (ไม่ทั้งหมด)

มี วิทยุ FM Radio

Fast Shutter Speed

และแบตเตอรี่ที่ทนกว่าเดิม

ราคา - ยังไม่ระบุ

อีกนานครับกว่าจะเข้าไทย เพราะเมืองนอกเพิ่งเปิดตัวไปเมื่อไม่นานมานี้

ล่าสุด D900 สีอื่น ๆ นอกเหนือจากสีดำมีขายในไทยแล้วคือ แดง กับ น้ำเงิน (เครื่องศูนย์)

ดูรายละเอียดได้ที่นี่ http://www.siamphone.com/news/2007/samsung/01/page.htm
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครทดลองแล้วช่วยบอกหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 15:29  

อยากรู้ว่าถ้าคุยต่อเนื่องได้กี่ ชม แล้วถ้าใช่แบบคุยวันล่ะ2 ชม ได้กี่วันโดยไม่ฟังเพลง

ขอบคุณครับ
benz501
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 22:55  

อยากทราบข้อเสียมันอะครับ ใครรู้ช่วยบอกที คือผมกำลังจะซื้อจะได้รู้ไว้ แบต หมดไวปะ ใช้คุยวันละไม่เกิน1ชม. จะอยู่ได้ถึง2วันปะ(48ชม.) ระหว่างD900 E890 ตัวไหนแบตหมดไวกว่ากันครับ กำลังตัดสินใจซื้อ ขอบคุณครับ ช่วยๆกันตอบนะ เด๋วจะได้มา เข้าClub SS อีกคน อิอิ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 00:21  

น่าสนเนอะตัว 900ไอ
benz501
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 18:05  

วันนี้ผมลองโทรไปถาม ซัมซุงไทย เค้าบอกว่า ยังไม่มีกำหนดการนำเข้า D900i เลย
อยากแต่ระแวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 23:01  

ถ้าออกตอนนี้ จะเชยมั๊ยอ่า....อยากได้ แต่กลัวว่าจะมีรุ่นใหม่แจ่มๆออกมา แล้วจะเสียดายอ่ะดิ่
mmkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 14:19  

ขอถามคนที่ใช้จ้า ..

เก็บ sms ได้สูงสุดเท่าไรคะรุ่นนี้ .. ^^

แล้วเก็บในเครื่องหรือใน mem คะ
lil
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้ใช้ D900 หน่อยค่ะ รู้สึกว่า เครื่องอืดๆ แบบว่า...
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 20:13  

เวลาเรากดเมนู หรือจะเข้าไปทำการใดๆ เครืองจะช้ากว่าปกติ อย่างเราใช้ E890 เครื่องก็จะเร็วกว่านี้ ไม่ช้าแบบ D900อ่ะ เพราะเวลาเรากดจากเมนูเข้าไป my photo ก็จะใช้เวลาซัก 1 วิ ไรเงี้ย แต่ 890 ไม่เป็นอ่ะ ของเพือนๆ เป็นแบบนี้อะป่าว
lil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 20:22  

อยากรู้อ่ะว่า ถ้าไม่ได้โหลดโปรแกรม SS ลงในเครือ่ง pc จะสามารถ เอารูปลงเครืองเลยได้ป่ะ
ใครรู้มี่งอ่ะ บอกหน่อยค้า
GIXZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 20:43  

ซื้อตอนนี้ ไม่เชยๆ อิอิ

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานซืนเอง

เล็งมานานแระ แต่ดันไปคว้า V3iมาก่อน เซ็งเลย มันไม่ค่อยเวิร์คอ่ะ

พอได้ D900มา ติดใจ ยิ่งกว่าซิมเบี้ยน อิอิ

SMSได้200ในเครื่องคับ..
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 00:19  

mmkz ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ใช้จ้า ..

เก็บ sms ได้สูงสุดเท่าไรคะรุ่นนี้ .. ^^

แล้วเก็บในเครื่องหรือใน mem คะ

sms เก็บในเครื่องได้ 200 ข้อความครับ ในซิมก็แล้วแต่
ส่วน mms จะเก็บไว้ในเมมของเครื่อง
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้ใช้ D900 หน่อยค่ะ รู้สึกว่า เครื่องอืดๆ แบบว่า...
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 00:22  

lil ผู้เขียน:
เวลาเรากดเมนู หรือจะเข้าไปทำการใดๆ เครืองจะช้ากว่าปกติ อย่างเราใช้ E890 เครื่องก็จะเร็วกว่านี้ ไม่ช้าแบบ D900อ่ะ เพราะเวลาเรากดจากเมนูเข้าไป my photo ก็จะใช้เวลาซัก 1 วิ ไรเงี้ย แต่ 890 ไม่เป็นอ่ะ ของเพือนๆ เป็นแบบนี้อะป่าว

ผมว่ามันมาจากการที่ขนาดของรูปมัน 3M อ่ะครับ
มันเลยทำให้ขั้นตอนการโหลดรูปค่อนข้างนานไปหน่อย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 09:06  

เรื่องแบตผมว่ามันก็อึดพอตัวนะ ลองเซ็ตเครื่องตามนี้ดูนะคับ
1. ปรับความสว่างของหน้าจอให้น้อยสุด (ถึงน้อยสุดแต่ก็ยังจัดว่าสว่าง)
2. ไปตั้งค่าไฟปุ่มกดให้ติดเฉพาะตอนกลางคืน ตอนกลางวันไม่จำเป็นต้องมีหรอก
3. ใช้ Wallpaper มืดๆ สีไปทางดำๆ

แค่นี้ก้อประหยัดแบตไปได้เยอะ ของผมใช้เล่นเพลงผ่าน Stereo Bluetooth วันละ 2-3 ชม. คุยนิดหน่อย แบตอยู่ได้วันกว่าๆ คับ

ปล. ถ้าใครคิดจะซื้อตอนนี้ก้อน่ากลัวเชยอยู่นะ เพราะตอนนี้เค้าออก The ultra edition II มาแว้วอ่ะ สวยโครตๆ คาดว่าน่าจะมาไทย เพราะปีนี้ซัมซุงบอกว่าจะเอามือถือเข้ามาไทยประมาณ 50 รุ่น เพื่อชิงส่วนแบ่งการตลาดเพิ่มอีกเท่าตัว พร้อมลงงบทำโฆษณา 600 ล้าน เพราะปีที่แล้วโฆษณาห่วยมาก คนเลยไม่ค่อยรู้จัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 11:17  

ราคาเท่าไหร่แล้วครับตอนนี้อ่ะ
gravitytc
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 14:23  

ขอเป็นสมาชิกD900ด้วยครับ
tc_gravity@hotmail.com
gravitytc
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 14:25  

ตอนนี้ราคาที่ศูนย์telewiz เครื่องสีดำ 11900 แดงกับน้ำเงิน12500คับ
อุปกรณ์ครบ แถม เมมโมรี่1 GBให้ด้วยครับ
akenos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 22:28  

รายงานตัวสมาชิกใหม่ D900 - Wine Red - Version D900DXFJ2 ครับ
พากลับบ้านมาวันนี้ สดๆร้อนๆ ครับ ake971@hotmail.com พบเจอกันได้ที่ mbk@pantip.com ด้วยนะครับ Laughing
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 16:18  

น่าสน
summer_snow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อรุ่น music edition มาอะ
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 20:49  

เมื่อวานไปซื้อมาเหมือนกัน Dev. ver ของเรา D900DXFJ2

เราซื้อ D900 music edition อะ ได้ เมม 1GB มาด้วย ลองใช้แล้วดีค่ะ

ไม่มีปันหาเลย ตอน เสียบ USB มันก็ชาร์ตให้ด้วย Smile ดีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อรุ่น music edition มาอะ
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 23:38  

summer_snow ผู้เขียน:
เมื่อวานไปซื้อมาเหมือนกัน Dev. ver ของเรา D900DXFJ2

เราซื้อ D900 music edition อะ ได้ เมม 1GB มาด้วย ลองใช้แล้วดีค่ะ

ไม่มีปันหาเลย ตอน เสียบ USB มันก็ชาร์ตให้ด้วย Smile ดีค่ะ

- แถม mem 1 GB ยี่ห้ออะไรค่ะ ราคาเท่าไหร่ ค่ะ
ว้า แย่จังเพิ่งซื้อมาเหมือนกัน แค่ 2 วันอง แต่เป็นร่นปกติ สีแดง ทางร้านบอกว่า รุ่น music edition ยังไม่ออก ทั้งๆที่มีโฆษณา แล้ว แถมบอกว่าราคาก็แพงกว่าตัวเดิม ประมาณ 2 พัน
ฟังกชั่นทุกอย่างบอกว่าเหมือนกัน แค่แถม mem 1 GB ให้เท่านั้น , จริงไหมค่ะ Neutral
akenos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 00:44  

กล่องแพ็กเกจ ตัว Music Editon เป็นยังไงครับ ต่างจากรุ่นปกติมั้ย หรือว่าเหมือนกัน เมม ใส่มาในกล่องเลยรึป่าวครับ พอดีตัวที่ซื้อมาร้านเขาบอกเป็นรุ่น Music Editon ราคา 11500 แต่ผมไม่เอาเมม ลดเหลือ 10800 เลยอยากทราบครับผม
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : ราคา D900i
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 04:46  

ได้ข้อมูลราคา D900i จากเวปนอกคือwไม่น่าจะเกินราว ๆ 500 Euro (ราคาเปิดตัว)

ส่วนในบ้านเรานั้น D900i จะเข้ามาแน่นอนครับ ไม่เกิน 15 พ.ค. นี้แน่นอน

อ้างอิงจาก Samsung Thailand http://www.rainsfc.com/d900i.html

[quote="Seberdra"]SS D900i

ที่เพิ่มเติมจาก D900 คือ

- ตัวเครื่องทำจากโลหะ (ไม่ทั้งหมด)

- มี วิทยุ FM Radio

- Fast Shutter Speed

- และแบตเตอรี่ที่ทนกว่าเดิม

quote]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 10 Apr 2007 10:05; ทั้งหมด 2 ครั้ง
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 14:37  

D900i มันมีจิงๆหรอ ดูในเวปหลักของซัมซุงก็ไม่เห็นมีรุ่นนี้เลยนะคับ แล้วตอนนี้ก็ออก The ultra edition II มาแล้ว แล้วไอ่เวปที่เอามาโพสนี้มันเวปใครทำอ่ะคับ ข้อมูลมันผิดๆอยู่นะ D840 กล้องมันแค่ 2 ล้านมะใช่หรอ แถมรูปตรงข้างล่างยังผิดอีก งง D900i เปิดตัวมะไหร่มะเหงรู้เยย
staytune
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 22:16  

D900i มาแว้วๆๆๆๆ แต่ยังมะเห็นเลย แล้วมันจะแพงกว่าสักเท่าไหร่เนี่ย แค่เพิ่มเอฟเอ็ม
summer_snow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อรุ่น music edition มาอะ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 07:10  

Anonymous ผู้เขียน:

- แถม mem 1 GB ยี่ห้ออะไรค่ะ ราคาเท่าไหร่ ค่ะ
ว้า แย่จังเพิ่งซื้อมาเหมือนกัน แค่ 2 วันอง แต่เป็นร่นปกติ สีแดง ทางร้านบอกว่า รุ่น music edition ยังไม่ออก ทั้งๆที่มีโฆษณา แล้ว แถมบอกว่าราคาก็แพงกว่าตัวเดิม ประมาณ 2 พัน
ฟังกชั่นทุกอย่างบอกว่าเหมือนกัน แค่แถม mem 1 GB ให้เท่านั้น , จริงไหมค่ะ Neutral

ฟังก์ชันเหมือนกัน ค่ะ แถมเมม แล้วก้อcontent ของเรนค่ะ ส่วนบัตรคอน ต้องส่งไปชิงโชคค่ะ
summer_snow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 07:18  

akenos ผู้เขียน:
กล่องแพ็กเกจ ตัว Music Editon เป็นยังไงครับ ต่างจากรุ่นปกติมั้ย หรือว่าเหมือนกัน เมม ใส่มาในกล่องเลยรึป่าวครับ พอดีตัวที่ซื้อมาร้านเขาบอกเป็นรุ่น Music Editon ราคา 11500 แต่ผมไม่เอาเมม ลดเหลือ 10800 เลยอยากทราบครับผม

เปนรูปเรนค่ะ ที่มีปีกอะ มีเมมในกล่องค่ะ

เราซื้อที่เชียงใหม่อะ สีดำ 10890 สีแดงแพงกว่า 11500 ค่ะ music edition
Tashy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 09:22  

ใช้ mem 2GB ได้มั้ยคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 15:01  

สรุปแล้วผมว่า รุ่นที่ขายเพิ่มตอนนี้ คือ d900 me ครับ ทุกๆอย่างไม่แตกต่างจาก รุ่นปกติเลยครับ ต่างแค่ mem ที่แถมให้ 1 กิ๊ก+content ของเรน เท่านั้นเอง เพราะเครื่องปกติ จะไม่แถมเมม ให้นะครับ สรุปแล้วตัว me แค่เพิ่ม เมม+เรน(หาโหลดเองก็ได้มั้งอันนี้) เท่านั้นครับ

ส่วนรุ่น d900i นั้นก็ไม่แน่อาจจะมีทำออกมาก็ได้ครับ แต่คงถัดจากรอยอดขายของ d900 me ไปสักระยะน่ะครับ เพราะถ้ามีจริงตามรูปนั้น สิ่งที่ทำให้คนสนใจเพิ่มไม่มากก็น้อยก็คือ Fm รวมไปถึงความเร็วของชัตเตอร์ ที่ไวขึ้น(รุ่นเดิม ถ่ายชัดดีจริงคับ แต่ช้าเรื่องชัตเตอร์ เวลาถ่ายต้องรอ 3 วิครับ สำหรับคนที่ต้องการถ่ายแชะ แล้วเดินปั๊บหมดสิทธิ์ครับ ภาพของท่านจะเบลอทุกรูป) รวมถึงตัว body ที่ทำออกมาผสมโลหะ ดูสวยงามขึ้นเปนกองเลย (แต่กรณีนี้ผมว่าสวยแต่ลำบากนะคับ เดี๋ยวจะเกิดกรณีเดียวกับ v3i นั่นเองคับ เวลาเชื่อมต่อ usb หรือ ชาร์ตแบต หุๆ ต้องเสียบสายที่ตัวเครื่องก่อน แล้ววางเอาไว้เลย แล้วค่อยเสียบสายด้าน USB หรือตัวชาร์ตก่อน ทุกครั้ง ไม่งั้นท่านอาจจะ สะดุ้งได้ เพราะไฟมานวิ่งผ่านมาเข้ามือน่ะสิคับ Twisted Evil
summer_snow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900i
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 16:31  

D900i ก้อมีรุ่น music edition เหมือนกันค่ะ แถมเมม 1GB เหมือนกันกับ D900 ทุกอย่าง

เพียงแต่จะมาช่วง 1พ.ค - 15 พ.ค ค่ะ โปรโมชั้นเดียวกันค่ะ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ : Re: D900i
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:58  

D900i ก้อมีรุ่น music edition เหมือนกันค่ะ แถมเมม 1GB เหมือนกันกับ D900 ทุกอย่าง

เพียงแต่จะมาช่วง 1พ.ค - 15 พ.ค ค่ะ โปรโมชั้นเดียวกันค่ะ

มาช่วงนั้นจิงเหรอ
summer_snow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 21:36  

boatboat ผู้เขียน:

ค่ะ เพราะไปดูในเวบ samsung อะค่ะ เรื่อง music edition ไง แล้วเค้าวงเล็บว่า(ยกเว้น D900i วันที่ 1-15 พ.ค.2550) อะคะ ก็เลยคิดว่าน่าจะมาช่วงนั้น
summer_snow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 21:37  

boatboat ผู้เขียน:

ค่ะ เพราะไปดูในเวบ samsung อะค่ะ เรื่อง music edition ไง แล้วเค้าวงเล็บว่า(ยกเว้น D900i วันที่ 1-15 พ.ค.2550) อะคะ ก็เลยคิดว่าน่าจะมาช่วงนั้น
nk138
Year's Star

จังหวัด: Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 01:50  

ผมซื้อกรอบใสมาใส่อ่ะคับ แล้วทีนี้ตัวล๊อคข้างๆมันหักอยู่เรื่อยๆเลย เป็นตั้ง 2 ตัวละ เดือนกว่าๆเองอ่ะคับ ม่ายรุ้ของคนอื่นๆเป็นรึป่าว ใครมีวิธีอารายแนะนำมั้ยคับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : กรอบใส ไม่แนะนำ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 09:06  

nk138 ผู้เขียน:
ผมซื้อกรอบใสมาใส่อ่ะคับ แล้วทีนี้ตัวล๊อคข้างๆมันหักอยู่เรื่อยๆเลย เป็นตั้ง 2 ตัวละ เดือนกว่าๆเองอ่ะคับ ม่ายรุ้ของคนอื่นๆเป็นรึป่าว ใครมีวิธีอารายแนะนำมั้ยคับ

ไม่แนะนำให้ใช้กรอบใสเลยจะดีกว่าครับ ใส่แต่ฟิล์มกันรอยก็พอครับ หรือจะหาถุงผ้ามาใช้ก็ดีครับ เพราะ D900 ความโดดเด่นมันอยู่ที่ความบาง จะใส่กรอบใสให้มันหนาขึ้นแถมยังไปบดบังความงดงามของเจ้า D900 ด้วยซ้ำ

วัสดุของ D900 นั้นเป็นวัสดุเนื้อดีครับ ด้วยวัสดุแข็งแกร่งเช่นเดียวกับวัสดุที่ใช้ผลิตเครื่องบินและหมวกนิรภัย มีความแข็งแรงกว่ากรอบโทรศัพท์มือถือทั่วไปถึง 2 เท่าและมีความยืดหยุ่นมากกว่าถึง 4 เท่า พร้อมเวลาพกไปในถ้าใส่ให้กระเป๋ากางเกง ก็ขอให้มีแต่มือถือในกระเป๋าข้างนั้นอย่างเดียวไม่ควรใส่เหรียญหรือพวงกุญแจรวมไปด้วยเท่นั้นก็เพียงพอแล้วครับ กับระวังอย่าให้มือถือตกพื้นครับ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : ทนสุดยิดจริง ๆ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 11:18  

อ้างถึง:
วัสดุแข็งแกร่งเช่นเดียวกับวัสดุที่ใช้ผลิตเครื่องบินและหมวกนิรภัย มีความแข็งแรงกว่ากรอบโทรศัพท์มือถือทั่วไปถึง 2 เท่าและมีความยืดหยุ่นมากกว่าถึง 4 เท่า

ตามนั้นครับ วันก่อนแผ่นทำตกลงบนพื้นถนนที่เป็นกรวด เอามุมข้างหนึ่งลงกระแทก
แล้วโทรศัพท์ก็ไถลไปกับพื้นที่ขรุขระมาก ๆ อีกประมาณ 1 เมตร

ในใจนี่ร้องไห้ไปแล้ว หยิบขึ้นมาดู ไม่มีแม้แต่รอยขนแมวเลยครับ
โทรศัพท์เครื่องนี้นี่มันยอดมาจริง ๆ ทนสุด ๆ สุดยิดครับ
GizzMo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 13:02  

เป็น สมาชิกด้วยครับ เพิ่งซื้อสีแดงมา sirichaiyo@hotmail.com

เวลาถ่ายรูป แล้วเราก็ตั้งค่า แสง แฟลช แบบที่เราชอบ
พอเราปิดเมนู แล้วจะกลับมาถ่ายอีกครัง ก็ต้อง มานั่งเปิดแฟลช เซต ไฟใหม่หมด
ทำให้มัน Save เป็นค่า Default ได้มั้ยครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 13:13  

เรื่องแฟลชมันเป็นอย่างงั้นแหละคับ แต่ไม่ต้องไปตั้งใหม่ทุกครั้งหรอกนะ มันมีปุ่มลัดอ่ะคับ ปุ่ม * มันเป็นปุ่มเปิด-ปิด ตั้งค่าแฟลช ลองกดดูนะ สังเกตุสัญลักษณ์แฟลชด้านบนเวลากดอ่ะคับ A = Auto S = Shoot only อะไรประมาณนั้นไปลองดูเอา แล้วปุ่มลัดอื่นๆยังมีอีกเยอะคับลองกดๆดู ในคู่มือไม่มีบอก แย่จิงๆ ประสิทธิภาพความสะดวกมันมากกว่าในคู่มืออีก
GizzMo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:37  

joke_zaaz ผู้เขียน:
เรื่องแฟลชมันเป็นอย่างงั้นแหละคับ แต่ไม่ต้องไปตั้งใหม่ทุกครั้งหรอกนะ มันมีปุ่มลัดอ่ะคับ ปุ่ม * มันเป็นปุ่มเปิด-ปิด ตั้งค่าแฟลช ลองกดดูนะ สังเกตุสัญลักษณ์แฟลชด้านบนเวลากดอ่ะคับ A = Auto S = Shoot only อะไรประมาณนั้นไปลองดูเอา แล้วปุ่มลัดอื่นๆยังมีอีกเยอะคับลองกดๆดู ในคู่มือไม่มีบอก แย่จิงๆ ประสิทธิภาพความสะดวกมันมากกว่าในคู่มืออีก

ออ แบบนั้นก็ทำแล้วครับ แต่ก็ไม่ค่อยทันใจวัยรุ่น 55 เพราะต้องกดทุกที

จะถามอีกอย่างครับ พอดี Mem ในเครื่องมัน 256Mb จะซื้อ แบบ 1GB มาแทนได้มั้ยครับ
เพราะตอนซื้อ คนขายบอกว่า Mem 1GB มันมีปัญหากับ D900 น่ะครับ เลยยังไม่ได้ซื้อที
เครื่องผม รุ่น Ultra Edition 12.9 สีแดง น่ะครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 15:10  

GizzMo ผู้เขียน:

ออ แบบนั้นก็ทำแล้วครับ แต่ก็ไม่ค่อยทันใจวัยรุ่น 55 เพราะต้องกดทุกที

จะถามอีกอย่างครับ พอดี Mem ในเครื่องมัน 256Mb จะซื้อ แบบ 1GB มาแทนได้มั้ยครับ
เพราะตอนซื้อ คนขายบอกว่า Mem 1GB มันมีปัญหากับ D900 น่ะครับ เลยยังไม่ได้ซื้อที
เครื่องผม รุ่น Ultra Edition 12.9 สีแดง น่ะครับ

แนะนำให้ใช้ของ Sandisk 1GB ครับ ไม่มีปัญหา ของยี่ห้ออื่นไม่แนะนำครับ

1 GB. ราคา 590 (แฟนผมซื้อมาใช้เมื่อกลางเดือนมีนานี้ครับ)
512 MB ราคา 490

(ราคาอยู่ประมาณช่วงนี้แล้วแต่ร้านครับ)
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : SGH D900i
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 15:40  

http://www.samsung.com/fr/products/mobilephone/multimedia/sgh_d900msixef.asp?page=Specifications

รูปตัวจริงที่ถ่ายมาตรงกรอบโลหะมันช่างเงาวับจริง ๆ

รอลุ้นราคา D900i Embarassed
ta-mone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 01:56  

รอ D900i อยู่ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่ามาเดือน พ.ค. จิงอะป่าว

อดใจรออีกนิด... Laughing
mmkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 15:09  

d900i กับ d900 music edition นี่อันเดียวกันป่ะคะ ..

แล้วสรุปมันมีอะไรเพิ่มขึ้นมาจาก d900 มั่งเอ่ยยย ..

ถ้ามา พค. นี้จริงจะรออออ Embarassed
GizzMo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 10:58  

มีวิธีทำให้ เบอร์โทรด่วน ที่เลข 1 ที่มันเป็น Mailbox เปลี่ยนได้มั้ยอะครับ
ไอเราก็จะให้เบอร์ 1 เป็นเบอร์แฟนซะหน่อย ดันทำได้เลข 2-9 เลข 1 ไม่ได้เฉย
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 18:01  

mmkz ผู้เขียน:
d900i กับ d900 music edition นี่อันเดียวกันป่ะคะ ..

แล้วสรุปมันมีอะไรเพิ่มขึ้นมาจาก d900 มั่งเอ่ยยย ..

ถ้ามา พค. นี้จริงจะรออออ Embarassed

d900i ที่เพิ่มมาก็มีเอฟเอ็ม นะ
amsljvi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dgdf
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 11:58  

มือถือ Samsung รุ่นใหม่ๆยังมีปัญหา เพลงชื่อยาวไม่ขึ้น หรือ bit rate ไม่ใช่ 128 ไม่เล่นอีกป่ะ

คือผม ใช้ X700 อ่ะคับ แต่มีปัญหาแบบไม่น่ามีเท่าไหร่ ตรงที่การเล่นไฟล์เพลง คือ หากไฟล์เพลงอยู่ในการ์ดความจำแล้วมี bit rate ที่มากกว่า 128 เพลงนั้นก็จะไม่สามารถเล่นได้ปกติอ่ะคับ แต่ถ้าเราย้ายเพลงจากหน่วยความจำมาไว้ในเม็มของเครื่อง เพลงก็จะเล่นได้ทันที แต่หน่วยความจำในเครื่องมันมีเหลือให้ใช้แค่ 10 กว่าเม็กได้มั้ง แล้วงี้ถ้าเกิดผมมีเพลงที่มี bit rate เกิน 128 เพลง หลายเพลง ก็ลำบากสิ เลยอยากถามว่า เครื่องซัมซุงรุ่นใหม่ๆมีปัญหาตรงนี้อีกรึเปล่าอ่ะ เผื่อภายภาคหน้าเร็วๆนี้จาซื้อน่ะครับ อ้อ และก็เรื่อง เวลาเอาเพลงเข้าเม็ม แล้วถ้าเพลงนั้นๆชื่อยาวเกินไป เพลงก็จะไม่แสดงขึ้นมา ทำให้ต้องตัดชื่อเพลงให้สั้นๆ ซึ่งบางทีสั้นไป ก็น่าเกลียด

คนที่ใช้ D900 หรือรุ่นใหม่ๆ มีปัญหาตรงนี้ป่ะคับ บอกด้วยคับ
amsljvi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dgdf
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 12:00  

มือถือ Samsung รุ่นใหม่ๆยังมีปัญหา เพลงชื่อยาวไม่ขึ้น หรือ bit rate ไม่ใช่ 128 ไม่เล่นอีกป่ะ

คือผม ใช้ X700 อ่ะคับ แต่มีปัญหาแบบไม่น่ามีเท่าไหร่ ตรงที่การเล่นไฟล์เพลง คือ หากไฟล์เพลงอยู่ในการ์ดความจำแล้วมี bit rate ที่มากกว่า 128 เพลงนั้นก็จะไม่สามารถเล่นได้ปกติอ่ะคับ แต่ถ้าเราย้ายเพลงจากหน่วยความจำมาไว้ในเม็มของเครื่อง เพลงก็จะเล่นได้ทันที แต่หน่วยความจำในเครื่องมันมีเหลือให้ใช้แค่ 10 กว่าเม็กได้มั้ง แล้วงี้ถ้าเกิดผมมีเพลงที่มี bit rate เกิน 128 เพลง หลายเพลง ก็ลำบากสิ เลยอยากถามว่า เครื่องซัมซุงรุ่นใหม่ๆมีปัญหาตรงนี้อีกรึเปล่าอ่ะ เผื่อภายภาคหน้าเร็วๆนี้จาซื้อน่ะครับ อ้อ และก็เรื่อง เวลาเอาเพลงเข้าเม็ม แล้วถ้าเพลงนั้นๆชื่อยาวเกินไป เพลงก็จะไม่แสดงขึ้นมา ทำให้ต้องตัดชื่อเพลงให้สั้นๆ ซึ่งบางทีสั้นไป ก็น่าเกลียด

คนที่ใช้ D900 หรือรุ่นใหม่ๆ มีปัญหาตรงนี้ป่ะคับ บอกด้วยคับ
แนด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาธีม
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 15:24  

จะหาโหลด Theme D900 ได้ที่ไหนบ้างครับ
d830
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทนสุดยิดจริง ๆ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 22:47  

[quote="BZlam"]
อ้างถึง:
วัสดุแข็งแกร่งเช่นเดียวกับวัสดุที่ใช้ผลิตเครื่องบินและหมวกนิรภัย มีความแข็งแรงกว่ากรอบโทรศัพท์มือถือทั่วไปถึง 2 เท่าและมีความยืดหยุ่นมากกว่าถึง 4 เท่า

ชอบ...D830 อ่า แต่มันบางมักๆ กัวหัก พกใส่เป๋ากางเกงยีนส์บ่อยๆ ไม่ค่อยระวังจาอันตรายไหมน้าาา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาไฟล์เพลงไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 00:09  

เราซื้อD900 พร้อม เมม1G ของ sandiks เวลาลงไฟล์เพลงmp3 จากเครื่อง pc ไปยังเมม ก็

เห็นว่ามีไฟล์เพลงประมาณ 50 เพลง แต่เวลาไปเปิดในเครื่องโทรศัพท์เห็นแค่ 32 เพลง

พอจามีใครทราบไหมค่ะเป็นเพราะอาไร

รบกวนตอบนิดนะค่ะถ้าทราบ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ Crying or Very sad
BZlam
Year's Star

หัวข้อ : Re: หาไฟล์เพลงไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 12:11  

เราซื้อD900 พร้อม เมม1G ของ sandiks เวลาลงไฟล์เพลงmp3 จากเครื่อง pc ไปยังเมม ก็

เห็นว่ามีไฟล์เพลงประมาณ 50 เพลง แต่เวลาไปเปิดในเครื่องโทรศัพท์เห็นแค่ 32 เพลง

พอจามีใครทราบไหมค่ะเป็นเพราะอาไร

รบกวนตอบนิดนะค่ะถ้าทราบ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ Crying or Very sad

คุณจะไม่เครีนดเลยครับ ถ้าลองได้ไปอ่านหน้าเก่า ๆ
ปัญหานี้เกิดจากไฟล์บางตัวชื่อมันยาวไป หน่วยความจำในตัวเครื่องเกี่ยวกับชื่อไฟล์มันไม่พอ
ลองแกะออกมาแล้วตัดชื่อให้สั้นลง ก็จะมองเห็นในโทรศัพท์เหมือนปกติครับ
gixz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 12:10  

ง๊ากกกกกกกก

โทสับ เปนรอยแล้วง่า

แฟนเอาไปเล่นเกม
กาลังเครียดเลยคับ
คือว่า รู้ไงว่ามันถึกแต่มันเปนรอยแบบลึกมากๆเหมือนกันนะ
เลยงง มาจากไหน

ซื้อฝาส่วนที่ปิดแบตอย่างเดียวได้รึเปล่าคับ ที่ไหนมีขายบ้าง

ไม่อยากเหนโทสับเปนรอยอ่ะ TT
EDWARD2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 17:52  

gixz ผู้เขียน:
ง๊ากกกกกกกก

โทสับ เปนรอยแล้วง่า

แฟนเอาไปเล่นเกม
กาลังเครียดเลยคับ
คือว่า รู้ไงว่ามันถึกแต่มันเปนรอยแบบลึกมากๆเหมือนกันนะ
เลยงง มาจากไหน

ซื้อฝาส่วนที่ปิดแบตอย่างเดียวได้รึเปล่าคับ ที่ไหนมีขายบ้าง

ไม่อยากเหนโทสับเปนรอยอ่ะ TT

แบบนี้ต้องเจอตบสั่งสอนครับ เอาให้จำ ว่าเรารักโทรศัพท์มากกว่าแฟนเราแค่ไหน
หุหุหุ
กร๊ากกกกกๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 23:23  

Se3erdrA ผู้เขียน:
GizzMo ผู้เขียน:

แนะนำให้ใช้ของ Sandisk 1GB ครับ ไม่มีปัญหา ของยี่ห้ออื่นไม่แนะนำครับ

1 GB. ราคา 590 (แฟนผมซื้อมาใช้เมื่อกลางเดือนมีนานี้ครับ)
512 MB ราคา 490

(ราคาอยู่ประมาณช่วงนี้แล้วแต่ร้านครับ)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าอยากประหยัด เงิน ใช้ยี่ห้อ transcend 1 GB ก็ได้ ราคาตอนที่ซื้อ ปลายเดือนมีนา 380 บาท ที่พันธ์ทิพ ทางร้านเค้าแกะให้ลองก่อนซื้อ ใส่ปุ์บ เครื่องก็โชว์รูป mem ใช้ได้เลยทันที ตอนนี้ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ดีมั๋ก ๆ

สมาชิกใหม่ Samsung D900 สีแดง micky_ku@yahoo.com Laughing
12333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 10:35  

เมื่อไร D900i จะวางขายคะ

แล้ว music edition กับ รุ่น i เหมือนกัน หรือ ต่างกันยังไงมั่งคะ
BZlam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 15:58  

12333 ผู้เขียน:
เมื่อไร D900i จะวางขายคะ

แล้ว music edition กับ รุ่น i เหมือนกัน หรือ ต่างกันยังไงมั่งคะ

ในส่วนของ Music Edition คือการแถม เมม 1Gb และ Content Rain ครับ

ส่วน D900i นั่นคือรุ่นที่อัพเกรดมาจาก D900 ปกติ
ซึ่ง D900i ก็จะมี D900i ME ด้วยเหมือนกัน
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 09:34  

D900i วางจำหน่ายแล้วครับ ถ้าจำราคาไม่ผิด 15,900-ครับ
เห็นในไทยรัฐเมื่อวานนี้ Surprised
เมเม่
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : D900
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 11:14  

แล้วถ้าเอา D900 ไปอัพเกรดได้ป่าวคะ??
อยากได้คอนเทน rain เหมือนกันแหะ
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 11:55  

CX65 ผู้เขียน:
D900i วางจำหน่ายแล้วครับ ถ้าจำราคาไม่ผิด 15,900-ครับ
เห็นในไทยรัฐเมื่อวานนี้ Surprised

โอ้ว... ถ้าราคานี้ ผมกลับไปซื้อ D900 ดีกว่า
แพงกว่าเยอะเลย

แล้ว สรุป i กับ ไม่i มันต่างกันยังไงมั่งคับ?
cartoonmeww
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 23:32  

D900 มันมี theme ให้โหลด ป่าว อะ ครับ มีแต่รูปวัดพระ แก้ว อะ อยากเปลี่ยน ที่ ให้โหลด ป่าว
diabolical
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 18:25  

D900i แถมเมม 1 GB
จาว่าซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 19:04  

d900iกับd900 ต่างที่d900i มีFMให้ด้วยอ่าครับ เห็นในใบปลิวไม่แน่ใจเลยถามพนักงานดู แต่ไม่รู้จะมีอะไรแตกต่างอีกนะครับ แต่สำหรับผมรอมานานและ จะซื้อก็ไม่ได้ซื้อวะที โดนยั้งทัพตลอด หึหึ ไหนๆผมก็จาได้ซื้อละ ก็กะจะเอาใหม่ๆไปเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 09:20  

หูฟังของแท้ที่ให้มาในกล่องไม่ทราบพอหาได้จากที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 15:38  

หูฟังของแท้ผมมี 2 ชุดอ่ะคับ เพราะโดนขโมยไปเครื่องนึง ไม่ได้ใช้ทั้ง 2 ชุดเยยอ่ะ ตอนนี้ใช้ Stereo Bluetooth อยู่ ขายให้ถูกๆเยย 300 คับ ถ้าเอาก้อติดต่อมานะ 0865171942 อิอิ เออ แว้วอยากถามว่าไอ่หูฟังเนี่ย เอาไปขายที่มาบุญครองมันจารับซื้อป่าวอ่ะ ไม่ได้ใช้แว้วอ่ะ เสียดาย เก็บไว้เฉยๆ
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 00:20  

ผมเพิ่งซื้อD900(Music Edition)มา ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ ยกเว้นใช้กับหูฟังบลูทูธแล้วหลุด พอหลุดจะต่อใหม่ไม่ติดเลยจนกว่าจะปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มีหูฟัง2ตัว( โซนี่ HBH602 กับ iTech Clip II mini) มีปัญหาอาการเดียวกันเลยทั้งสองตัว ตอนนี้สงสัยว่าเป็นปัญหาเรื่องเฟิร์มแวร์ เครื่องผม เฟิร์มแวร์เป็น D900DXGA2 ครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นเฟิร์มแวร์ตัวนี้แล้วมีปัญหาแบบเดียวกันหรือคล้ายๆกันมั๊ยครับ

อยากทราบว่า เราสามารถอัพเฟิร์มแวร์เองอย่างโซนี่อีริคสันได้หรือเปล่าและทำยังไง หรือว่า ถ้าอัพเองไม่ได้ ไปทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 01:20  

ซิมตอนเอาออกเค้าทำยังไงอ่ะครับ ทำไมเราเอาออกยากจัง
ponddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D 900i Music Edition
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 01:48  

D900i Music Edition ตอนนี้ราคา 0 เท่าไหร่ครับผม แถมอะไรให้มั่งครับผม ขอบคุณครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : วิธีเปิดฝาหลัง D900
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 05:05  

ซิมตอนเอาออกเค้าทำยังไงอ่ะครับ ทำไมเราเอาออกยากจัง

ตามรูปเลยครับ วิธีเปิดฝาหลังที่ถูกต้อง

1.ผลิกด้านหลังแล้วกลับหัวd900
2.ใช้2มือจับโดยให้หัวแม่มือวางไปที่ฝาหลัง
3. ออกแรงกดนิ้วหัวแม่มือ แล้วเลื่อนลงก็ออกมาเองอย่างง่ายดายครับ

เพราะเห็นหลายคนบ่นเรื่องปัญหาฝาหลังเปิดยาก

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 08:41  

ตอนดึงซิมออกอะครับ ไม่ใช่ตอนเปิดฝ่าหลัง มันมีที่กดแล้วซิมออกมาเปล่าครับ ผมหาไม่เจอ Sad
Snakec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 09:27  

รุ่นนี้เปลี่ยนTheme ได้เปล่า มีโหลดเพิ่มมั๊ยคับ
DeFFY_OP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d900i
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 21:41  

D900i วางขายยังครับ Wink
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 10:28  

D900i 14900 บาทคับ Theme ของซัมซุงโหลดเพิ่มไม่ได้คับ เคยไปถามที่ 0 แว้ว เค้าบอกว่ามันเป็นลิขสิทธิ์ของแต่ละประเทศที่จะใช้รูปต่างๆกันไป แบบนี้ไม่รู้จะทำให้มันเป็น Theme แบบเคลื่อนไหวมาทำไม ดูหรูแต่ไม่มีให้โหลด เหมือนไม่มี รูปวัดพระแก้ว เหงแว้วเซ็งเยย JAVA ก้อลงเพิ่มไม่ได้ ยกเว้นใช้วิธีอัพโหลดที่เคยมีคนโพสไว้ หรือไม่ก้ออัพโหลดผ่าน WAP
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 15:26  

อ้างถึง:
ตอนดึงซิมออกอะครับ ไม่ใช่ตอนเปิดฝ่าหลัง มันมีที่กดแล้วซิมออกมาเปล่าครับ ผมหาไม่เจอ

จับแว้วดึงเยยคับไม่มีที่กด กดก้อไม่เด้งออกมาคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 16:41  

Samsung D900i มีขายที่ไหนครับ บอกบ้างครับ จะได้ไปซื้อครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 19:00  

อ้างถึง:
ผมเพิ่งซื้อD900(Music Edition)มา ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ ยกเว้นใช้กับหูฟังบลูทูธแล้วหลุด พอหลุดจะต่อใหม่ไม่ติดเลยจนกว่าจะปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มีหูฟัง2ตัว( โซนี่ HBH602 กับ iTech Clip II mini) มีปัญหาอาการเดียวกันเลยทั้งสองตัว ตอนนี้สงสัยว่าเป็นปัญหาเรื่องเฟิร์มแวร์ เครื่องผม เฟิร์มแวร์เป็น D900DXGA2 ครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นเฟิร์มแวร์ตัวนี้แล้วมีปัญหาแบบเดียวกันหรือคล้ายๆกันมั๊ยครับ

อยากทราบว่า เราสามารถอัพเฟิร์มแวร์เองอย่างโซนี่อีริคสันได้หรือเปล่าและทำยังไง หรือว่า ถ้าอัพเองไม่ได้ ไปทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

หลุดนี่ไม่ทราบว่าหลุดยังไงคับ คุยๆอยู่แว้วหลุดหรอ หรือว่าเดินไกลๆจากโทสับแล้วหลุด ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่นี่หมายถึงโทสับหรือตัวหูฟังบลูทูธคับ ผมใช้ร่วมกับ Stereo Bluetooth i-tech clip R35 ก้อไม่เห็นมีปัญหานะคับ เครื่องผมซื้อมาตั้งพฤศจิกาปีที่แว้ว Firmware เก่าก่าของคุณแน่นอน

ถ้าเกิดมันหลุดนะคับ ให้ลองเข้าไปที่ฟังก์ชั่น Bluetooth => My device =>แล้ว Disconnect ตัวหูฟังก่อนนะ แล้วค่อยเชื่อมต่อใหม่ ไม่งั้นถ้าคุณเชื่อมเลยมันจะเชื่อมไม่ได้คับ เพราะคุณยังไม่ได้ตัดการเชื่อมต่อเดิม มันหลุดแต่ไม่ได้แปลว่าโทสับมันตัดการเชื่อมต่อแล้ว ผมก้อเคยเป็นบ้างในบางครั้ง แต่นานๆทีนะ ซัมซุง Support stereo bluetooth ได้เยี่ยมดีมากคับ ยิงสัญญาณได้ไกลดี ประมาณ 10-10 ก่าเมตรอ่ะคับ โนเกีย ไม่เกิน 5 เมตร หลุดซะละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 19:26  

รุ่นนี้มีกดล๊อกปุ่มตอนสไลด์ปิดได้เปล่าครับ คือใช้งานขณะพับอยู่แล้วสามารถกดล๊อกปุ่มตอนพับได้เปล่าครับ
แย่จังเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 20:13  

ถ้าซื้อตอนนี้จะเชยมั้ยครับเนี่ย
พอดีมองเจ้าตัวนี้มานานแล้ว ตั้งแต่ตอนเป็นD870 จนเข้าไทยเป็นD900เนี่ย
รอนานจัดเลยเอาตัวอื่นไปก่อนง่า
แต่เพิ่งจามาเปลี่ยนมือถือตอนนี้ จาเอาตัวนี้ดีหรือรอd900iดีครับ ราคาไม่สนอยู่แล้ว เปลี่ยนทั้งที่กะเอาดีๆไปเลย
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 20:20  

กำลังสนใจมือถือใหม่อยู่ อยากรู้ว่า D900 ตัวนี้สามารถลง Dict Java ได้ไหมครับ

และ ตัว 900i จะเข้าไทย+ราคาประมาณเท่าไรครับ เท่าทีอ่านๆเห็นบางคนก็บอกว่า 12900 บางคนก็ 14900

มีรหัสการเช็ค เวลาการใช้งานของเครื่องทั้งหมด และเช็ค อีมี่ เครื่องหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 23:35  

อ้างถึง:

ขอบคุณครับ

หลุดนี่ไม่ทราบว่าหลุดยังไงคับ คุยๆอยู่แว้วหลุดหรอ หรือว่าเดินไกลๆจากโทสับแล้วหลุด ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่นี่หมายถึงโทสับหรือตัวหูฟังบลูทูธคับ ผมใช้ร่วมกับ Stereo Bluetooth i-tech clip R35 ก้อไม่เห็นมีปัญหานะคับ เครื่องผมซื้อมาตั้งพฤศจิกาปีที่แว้ว Firmware เก่าก่าของคุณแน่นอน

ถ้าเกิดมันหลุดนะคับ ให้ลองเข้าไปที่ฟังก์ชั่น Bluetooth => My device =>แล้ว Disconnect ตัวหูฟังก่อนนะ แล้วค่อยเชื่อมต่อใหม่ ไม่งั้นถ้าคุณเชื่อมเลยมันจะเชื่อมไม่ได้คับ เพราะคุณยังไม่ได้ตัดการเชื่อมต่อเดิม มันหลุดแต่ไม่ได้แปลว่าโทสับมันตัดการเชื่อมต่อแล้ว ผมก้อเคยเป็นบ้างในบางครั้ง แต่นานๆทีนะ ซัมซุง Support stereo bluetooth ได้เยี่ยมดีมากคับ ยิงสัญญาณได้ไกลดี ประมาณ 10-10 ก่าเมตรอ่ะคับ โนเกีย ไม่เกิน 5 เมตร หลุดซะละ

ที่ว่าหลุด มัน disconnect ครับ ไม่ได้หลุดตอนมือถือกับหูฟังห่างกัน เพราะใช้อยู่ใกล้กันแค่ไม่เกินหนึ่งเมตร แล้วก็ไม่ได้แบบคุยๆแล้วหลุดครับ แต่มักจะ disconnect ตอนวางสาย แบบว่าพอคุยเสร็จกดวางหูปุ๊บ มันก็ disconnect เลย แล้วพอพยายามจะคอนเนคใหม่โดยเข้าไปที่ Bluetooth => My device => Connect มันจะขึ้นว่า Connection failed Try again ประมาณนี้ คอนเนคอีกกี่ทีก็จะขึ้นเหมือนเดิม ต้องปิดเครื่องมือถือแล้วเปิดใหม่ หรือ Deactivate bluetooth แล้ว Activate bluetooth ใหม่แล้วค่อยคอนเนค ก็จะคอนเนคได้

อาการนี้ไม่ได้เป็นทุกครั้ง บางทีใช้เป็นวันก็ไม่เป็น แต่เวลานึกจะเป็นมันก็เป็น บางทีทำอย่างที่ผมว่าข้างต้น คอนเนคได้ ใช้ได้ครั้งเดียวก็เป็นอีก แต่บางทีก็ใช้ได้อีกหลายครั้งกว่าจะเป็นอีก

ว่าพรุ่งนี้จะไปให้เค้าอัพ firmware ใหม่ คงเป็นตัวเดิม D900DXGA2 ครับ เพราะตัวนี้เป็นตัวล่าสุดแล้ว ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า ไว้จะมาอัพเดทครับ ขอบคุณครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : D900i
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 04:42  

JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 08:11  

[quote]ที่ว่าหลุด มัน disconnect ครับ ไม่ได้หลุดตอนมือถือกับหูฟังห่างกัน เพราะใช้อยู่ใกล้กันแค่ไม่เกินหนึ่งเมตร แล้วก็ไม่ได้แบบคุยๆแล้วหลุดครับ แต่มักจะ disconnect ตอนวางสาย แบบว่าพอคุยเสร็จกดวางหูปุ๊บ มันก็ disconnect เลย แล้วพอพยายามจะคอนเนคใหม่โดยเข้าไปที่ Bluetooth => My device => Connect มันจะขึ้นว่า Connection failed Try again ประมาณนี้ คอนเนคอีกกี่ทีก็จะขึ้นเหมือนเดิม ต้องปิดเครื่องมือถือแล้วเปิดใหม่ หรือ Deactivate bluetooth แล้ว Activate bluetooth ใหม่แล้วค่อยคอนเนค ก็จะคอนเนคได้

อาการนี้ไม่ได้เป็นทุกครั้ง บางทีใช้เป็นวันก็ไม่เป็น แต่เวลานึกจะเป็นมันก็เป็น บางทีทำอย่างที่ผมว่าข้างต้น คอนเนคได้ ใช้ได้ครั้งเดียวก็เป็นอีก แต่บางทีก็ใช้ได้อีกหลายครั้งกว่าจะเป็นอีก

ว่าพรุ่งนี้จะไปให้เค้าอัพ firmware ใหม่ คงเป็นตัวเดิม D900DXGA2 ครับ เพราะตัวนี้เป็นตัวล่าสุดแล้ว ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า ไว้จะมาอัพเดทครับ ขอบคุณครับ[/quote

ตอนกดวางสายเนี่ยคุณไปกดที่ตัวโทสับป่าวอ่ะคับ ถ้าไปกดวางสายที่โทสับมันจาเป็นการ Disconnect นะคับ ต้องกดวางสายที่ตัว Bluetooth เท่านั้นนะ บางครั้งโทสับอยู่ใกล้ๆมือ อาจเผลอไปกดวางที่ตัวเครื่องอ่ะเป่า
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 09:43  

อ้างถึง:
กำลังสนใจมือถือใหม่อยู่ อยากรู้ว่า D900 ตัวนี้สามารถลง Dict Java ได้ไหมครับ

และ ตัว 900i จะเข้าไทย+ราคาประมาณเท่าไรครับ เท่าทีอ่านๆเห็นบางคนก็บอกว่า 12900 บางคนก็ 14900

มีรหัสการเช็ค เวลาการใช้งานของเครื่องทั้งหมด และเช็ค อีมี่ เครื่องหรือเปล่าครับ

ลง Dict ที่เป็น JAVA ได้คับ ด้วยวิธีตามลิงค์ข้างล่างนี้ ยุ่งยากนิดนึงนะ

http://users.skynet.be/yozy/tutorials/samsung/d600/d600-1.htm

File JAVA ที่จะเอามาลงใน Samsung ได้ต้องมีทั้ง .jad และ .jar นะคับ โดยตัว .jad จะเป็นตัว Upload .jar ตัวโปรแกรม JAVA Uploader จะโหลด .jad คับ ลองใช้ดูละกาน ตามลิงค์ข้างบนนะ ถ้าอ่านแว้วงง ต้องการคำแปลก้อบอกนะ (แต่จาทำให้ป่าวอีกเรื่อง อิอิ ขี้เกียจอ่ะ)

นี่ลิงค์โหลดโปรแกรม Leklek Dict. คับ มีหลายเวอร์ชั่นเยย เลือกเอาเองละกาน

http://project-ile.net/lulu/leklekdict/

ส่วนรหัสเช็ค imie ใช้รหัสทั่วๆไป เหมือนโนเกียมั้ง จำไม่ได้อ่ะ อะไร 66 เนี่ยแหละคับ
ส่วนการเช็ค เวลาการใช้งานนี่ไม่แน่ใจ เด๋วจากลับมาโพส Code ลับของซัมซุงให้ละกานคับ
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 11:05  

[quote="joke_zaaz"]
อ้างถึง:
ที่ว่าหลุด มัน disconnect ครับ ไม่ได้หลุดตอนมือถือกับหูฟังห่างกัน เพราะใช้อยู่ใกล้กันแค่ไม่เกินหนึ่งเมตร แล้วก็ไม่ได้แบบคุยๆแล้วหลุดครับ แต่มักจะ disconnect ตอนวางสาย แบบว่าพอคุยเสร็จกดวางหูปุ๊บ มันก็ disconnect เลย แล้วพอพยายามจะคอนเนคใหม่โดยเข้าไปที่ Bluetooth => My device => Connect มันจะขึ้นว่า Connection failed Try again ประมาณนี้ คอนเนคอีกกี่ทีก็จะขึ้นเหมือนเดิม ต้องปิดเครื่องมือถือแล้วเปิดใหม่ หรือ Deactivate bluetooth แล้ว Activate bluetooth ใหม่แล้วค่อยคอนเนค ก็จะคอนเนคได้

ว่าพรุ่งนี้จะไปให้เค้าอัพ firmware ใหม่ คงเป็นตัวเดิม D900DXGA2 ครับ เพราะตัวนี้เป็นตัวล่าสุดแล้ว ไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า ไว้จะมาอัพเดทครับ ขอบคุณครับ[/quote

ตอนกดวางสายเนี่ยคุณไปกดที่ตัวโทสับป่าวอ่ะคับ ถ้าไปกดวางสายที่โทสับมันจาเป็นการ Disconnect นะคับ ต้องกดวางสายที่ตัว Bluetooth เท่านั้นนะ บางครั้งโทสับอยู่ใกล้ๆมือ อาจเผลอไปกดวางที่ตัวเครื่องอ่ะเป่า

ใช่ครับ ผมกดวางสายที่ตัวมือถือเป็นส่วนใหญ่ครับ ต้องกดวางสายที่ตัว BT เท่านั้นหรือครับ แล้วทำไมบางครั้งใช้ทั้งวันก็ไม่ disconnect เลย กดวางสายที่มือถือตลอด

เครื่องคุณ ถ้ากดวางสายที่มือถือมันจะ disconnect ทุกครั้งหรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 13:07  

อ้างถึง:

ลง Dict ที่เป็น JAVA ได้คับ ด้วยวิธีตามลิงค์ข้างล่างนี้ ยุ่งยากนิดนึงนะ

http://users.skynet.be/yozy/tutorials/samsung/d600/d600-1.htm

File JAVA ที่จะเอามาลงใน Samsung ได้ต้องมีทั้ง .jad และ .jar นะคับ โดยตัว .jad จะเป็นตัว Upload .jar ตัวโปรแกรม JAVA Uploader จะโหลด .jad คับ ลองใช้ดูละกาน ตามลิงค์ข้างบนนะ ถ้าอ่านแว้วงง ต้องการคำแปลก้อบอกนะ (แต่จาทำให้ป่าวอีกเรื่อง อิอิ ขี้เกียจอ่ะ)

นี่ลิงค์โหลดโปรแกรม Leklek Dict. คับ มีหลายเวอร์ชั่นเยย เลือกเอาเองละกาน

http://project-ile.net/lulu/leklekdict/

ส่วนรหัสเช็ค imie ใช้รหัสทั่วๆไป เหมือนโนเกียมั้ง จำไม่ได้อ่ะ อะไร 66 เนี่ยแหละคับ
ส่วนการเช็ค เวลาการใช้งานนี่ไม่แน่ใจ เด๋วจากลับมาโพส Code ลับของซัมซุงให้ละกานคับ

แล้วถ้าทำตามวิธีนี้แล้วประกันเครื่องจะหมดหรือเปล่าครับ
บอย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 13:09  

พอดีผมอยากขาย D900 สภาพใหม่อะคับ ใช้มา 2-3 เดือนเอง เบื่อแล้วคับ ขาย 8000 อุปกรณ์ครบยกกล่อง ครบๆเลย ประกันศูนย์เหลือไม่ต่ำกว่า 9เดือนคับ แถม เมม 512 อันนึงคับ ไม่รู้จะมีท่านใดสนใจไหม สนใจโทรมาคุยกันนะคับ 087-089-3554 คับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 14:44  

อ้างถึง:
อ้างถึง:

แล้วถ้าทำตามวิธีนี้แล้วประกันเครื่องจะหมดหรือเปล่าครับ

มันเป็นวิธีลงจาวานะคับ ไม่ทำให้เครื่องเสียหรอกนะคับ ผมลงมาก้อเยอะไม่เห็นจะเป็นไรเยยคับ แต่ต้องระวังอย่างนะคับ ไอ้เจ้าเมนูที่ให้เลือกโหลดจาวาผ่าน USB อ่ะคับ ให้เลือกแค่ครั้งเดียวก้อพอนะคับ ต่อการเปิด-ปิดเครื่อง 1 ครั้ง ถ้าคุณเข้าไปเลือกซ้ำเครื่องจะ Restart คับ ให้ระวังด้วย เพราะเลือกเพียงครั้งเดียวแล้วคุณจะโหลดกี่เกมก้อได้คับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 14:55  

อ้างถึง:
ใช่ครับ ผมกดวางสายที่ตัวมือถือเป็นส่วนใหญ่ครับ ต้องกดวางสายที่ตัว BT เท่านั้นหรือครับ แล้วทำไมบางครั้งใช้ทั้งวันก็ไม่ disconnect เลย กดวางสายที่มือถือตลอด

เครื่องคุณ ถ้ากดวางสายที่มือถือมันจะ disconnect ทุกครั้งหรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ

และแล้วก้อเจอปัญหาจนได้ อิอิ

เจ้า Bluetooth Stereo headset ของผมนะคับ ถ้าต่อกับโทสับแว้ว เวลามีคนโทรเข้า ต้องกดรับและวางสายที่ตัว BT เท่านั้นคับ ถ้าไปกดรับ-วางสายที่โทสับมันจะเป็นการ Disconnect โดยอัตโนมัติคับ เวลาฟังเพลงก้อเหมือนกันจะเพิ่ม-ลดเสียง ต้องไปกดที่ BT เท่านั้น แต่เปลี่ยนเพลงกะ หยุดเพลง ไปกดที่โทสับหรือ BT ก้อได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 16:02  

อ้างถึง:

และแล้วก้อเจอปัญหาจนได้ อิอิ

เจ้า Bluetooth Stereo headset ของผมนะคับ ถ้าต่อกับโทสับแว้ว เวลามีคนโทรเข้า ต้องกดรับและวางสายที่ตัว BT เท่านั้นคับ ถ้าไปกดรับ-วางสายที่โทสับมันจะเป็นการ Disconnect โดยอัตโนมัติคับ เวลาฟังเพลงก้อเหมือนกันจะเพิ่ม-ลดเสียง ต้องไปกดที่ BT เท่านั้น แต่เปลี่ยนเพลงกะ หยุดเพลง ไปกดที่โทสับหรือ BT ก้อได้

ไม่ทราบว่า BT ของคุณ ถ้ากดรับหรือวางสายที่ตัว BTแล้ว มันจะ disconnect ทุกครั้งหรือเปล่าครับ หรือ disconnect บ้างไม่ disconnect บ้าง แล้วเวลามัน disconnect แล้ว connectใหม่ติดมั๊ยครับ หรือว่ามีปัญหาอย่างของผม แบบพอ disconnect แล้วจะ connect ใหม่ไม่ได้ fail ตลอด ต้องปิด/เปิด Bluetooth หรือ ปิด/เปิด โทสับ

ว่าแต่....Bluetooth Stereo headset ที่ใช้อยู่ยี่ห้อไรรุ่นไรครับ
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 16:12  

อ้อ....แล้ว firmware ของตัว D900 ของคุณมันเวอร์ชั่นอะไรครับ เวอร์ชั่นเดียวกับของผม(D900DXGA2)หรือเปล่าครับ เห็นบอกว่าเป็นตัวล่าสุด
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 21:45  

.

อยาก ทราบว่าตอนนี้ ราคามือ1 นี้เท่าไหร่คับ

แล้ว มันมี สีไรมั่ง อ่าคับ Very Happy

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบคับ

.
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 22:05  

ช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับ...
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 22:12  

i_earn ผู้เขียน:
.

อยาก ทราบว่าตอนนี้ ราคามือ1 นี้เท่าไหร่คับ

แล้ว มันมี สีไรมั่ง อ่าคับ Very Happy

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบคับ

.

ผมซื้อเมื่อวันที่ 12 เมษายนที่ผ่านมา สีดำ music edition(แถมเมม SanDisk 1G) + Wall charge(จีนแดง) ทั้งหมด 10500 บาทครับ ไม่รู้ซื้อร้านไหนเหมือนกัน ฝากน้องซื้อที่มาบุญครองครับ

เช็คอาทิตย์ที่แล้วก่อนสงกรานต์ ร้าน nasa

music edition 10320 บาท
ไม่ใช่ music edition(ไม่แถม mem) สีดำ 9940
ไม่ใช่ music edition(ไม่แถม mem) สีแดง 10230

ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาลงมาอีกหรือเปล่าครับ
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 22:16  

เพิ่มเติมครับ

ร้านนิด mbk เช็คอาทิตย์ที่แล้วก่อนสงกรานต์เหมือนกัน

Music Edition(เมม 1G) สีดำ 10400
Music Edition(เมม 1G) สีแดง 10800
gifs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 00:50  

:cry: ทำไมเราชาตแบต เต็มแล้วเปิด BT ส่งเพลงจากคอมเข้ามือถือไว้สักพัก แบตจะหมดแล้วงะ -*-

PS. รุ่น D900 เพิ่งซื้อมา2วัน
แล้วอยากรุ้ว่ามัน เปิดเครื่องไว้เฉยๆ + คุย + BT ได้กี่วันจ๊ะ
ขอบคุนค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: