Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 2]
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 223 / เข้าชม: 654796
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 2]
พรีวิว & แกลลอรี่ : http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/w800i/page.php
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w800i.htm

รีวิวเปรียบเทียบ - วอล์คแมน W800i กับ โซนี่ อีริคสัน K750i
http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k750i_w800i/page.php

กลุ่มผู้ใช้ โซนี่-อีริคสัน W800i : http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=69

อ่าน Sony Ericsson "Walkman" W800i [ภาค 1]

preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 19:37  

คนใช้รุ่นนี้เยอะจิงๆๆ
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 10:15  

ใช้ดีจริงๆ งิงิ
Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 21:03  

อยากทราบว่าถ้าจะซื้อมือถือมาใช้โทกับฟังเพลง ไม่ถ่ายรูปแน่นอน รุ่นนี้เหมาะไหมครับ หรือว่าควรไปเลือกรุ่นอื่นดีครับ

อยากได้มือถือที่มี jack ขนาด 3.5mm น่ะครับ

อีกข้อนึงคือ w800i ก้อปเพลงเหมือนโยกไฟล์ใส่ thumbdrive ไหมคับ หรือว่าต้องใช้โปรแกรม sync เอา

ผมอยากได้แบบที่ใช้ง่ายๆ ไม่ยุ่งยากน่ะครับ อาจจะเล็งๆ L7 ของโมโตอยู่ อีกเรื่องก็คือรุ่นนี้ทนไหมครับ ผมซุ่มซ่ามทำหล่นบ่อยด้วย ปกติจะใช้ nokia แต่หลังๆ มือถือฟังเพลงของ nokia มีแต่ขนาดใหญ่ๆ น่ะครับ ตอนนี้อยากได้อันเล็กๆ เผื่อเอาไว้ฟังเพลงตอนวิ่งด้วย..

ขอบคุณคับ
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 21:19  

ถาม : w800i ก้อปเพลงเหมือนโยกไฟล์ใส่ thumbdrive ไหมคับ หรือว่าต้องใช้โปรแกรม sync เอา
ตอบ : เหมือนกับ thumbdrive ครับ แต่อาจจะใช้โปรแกรมที่ให้มาช่วยก็ได้ครับ แต่เป็นแบบ thumbdrive แน่นอน
ส่วนเรื่องทน ตั้งแต่ผมซื้อรุ่นนี้มา หล่นมาก็หลายครั้ง แต่ยังไม่มีปัญหา มีเพียวอย่างเดียว คือ หน้ากากเป็นรอย แต่ทางที่ดีผมว่า หากคุณทำหล่นบ่อย คุณควรหาสายมาคล้องคอนะครับ
ผมแนะนำ w800 i ครับ
David James
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 02:17  

ทำไมรุ่นนี้ราคาขึ้นมาอีกเนี่ย
Aeyumi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยง่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 15:39  

รบกวนผู้ใช้ w800i หน่อยนะคะ คือจะถามว่ามันมี speed dial ไหม แล้วช่องที่เสียบชาร์ตกับช่องเสียบ small talk มันช่องเดียวกันปล่าวคะ?... กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วค่ะ เครื่องเก่ากำลังจะลาโลกแย้ววว ฮือๆๆ T-T

ขอบคุณค่ะ
@ViS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 20:53  

ถอยมาแล้วเมื่อ2วันก่อน Bliss@tel Shop 13,900 บาท
ใช้แล้วถูกใจมากๆ โครตเจ๋งเลย ขนาดออกมานานแล้วน่ะเนี่ย
ตัดสินใจตั้งนานกะ 810 แต่ขอลดต้นทุน เป็น 800 ชอบมาก
ผมว่ารุ่นนี้คุ้มค่ากับราคาจริงๆ
sony มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามตอบ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 23:21  

มี speed dial ครับ แต่ต้องกด 2 ครั้ง เช่น กด 1 และตามด้วย โทรออก
ช่องเสียบ small talk กับ charge เป็นช่องเดียวครับ
เพิ่งใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ ขอถามนิดนึง
1.อยากเลือกเพลง เปลี่ยนช่องวิทยุ ปรับเสียง ผ่านหูฟัง จะทำไงได้บ้าง หรือต้องซื้อหูฟังใหม่อย่างเดียว ราคาประมาณเท่าไหร่
2. mem card ของผม 512 mb แต่ทำไมมี 9 แสนกว่า kb ประมาณ 900 mb ครับ แต่ยังไม่เคยลงเพลงเต็มความจุเลย
3. สัญลักษณ์บนจอ ที่เป็นสี่เหลี่ยมซ้อน ๆ กันหลายอัน หมายถึงอะไร
4. จะไปอัพเวอร์ชั่น ใช่ตรงข้ามแดนเนรมิตหรือเปล่า มีเบอร์โทร.ไหมครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 11:16  

Embarassed ถ้าชอบฟังเพลงและโทรออกและใช้งานง่าย ที่สำคัญพอใจซื้อได้เลยครับรุ่นนี้ Embarassed
ใช้มาได้2อาทิตย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลำโพงmp3เบาอ่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 18:30  

ลำโพงตอนฟังmp3เสียงเบามากเลยค่ะ (แบบพอวางไว้กลางวง แล้วนั่งฟังเพลง มันไม่ค่อยได้ยินเลย ต้องเอาไว้แนบหูถึงได้ยิน) แต่ถ้าเป็นลำโพงตอนฟังวิทยุไม่มีปัญหานะ ได้ยินชัดเจนดี เสียงเรียกเข้าแค่ปรับระดัย3-4ก็ดังดีมาก ก็เลยสงสัยว่าเครื่องหนูมีปัญหารึเปล่า แล้วเครื่องคนอื่นตอนเปิดลำโพง mp3 นี่ดังประมาณไหนคะ (เทียบกับระดับของเสียงเรียกเข้า ringtone น่ะ ) ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่งั้นจะไปถามศูนย์แล้ว
magician991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:37  

รุ่น W800i ถ้าเทียบเสียงเพลงเวลาฟังจากตัวเครื่องนี่เสียงสู้ โมโต E398 ไดไหมครับ แล้วเสียงดังสู้ได้ไหมครับ
Panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 00:15  

magician991 ผู้เขียน:
รุ่น W800i ถ้าเทียบเสียงเพลงเวลาฟังจากตัวเครื่องนี่เสียงสู้ โมโต E398 ไดไหมครับ แล้วเสียงดังสู้ได้ไหมครับ

ผมไม่เคยฟัง e398 แต่ถ้า e680i สู้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าฟังผ่านหูฟัง w800i ทิ้งเป็นทุ่งครับ ผมเคยลองเอาหูฟังของ w800i ไปเสียบกับ e680i เสียงก็ยังห่างไกลกับ w800i ครับ
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลำโพงmp3เบาอ่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 00:18  

ใช้มาได้2อาทิตย์ ผู้เขียน:
ลำโพงตอนฟังmp3เสียงเบามากเลยค่ะ (แบบพอวางไว้กลางวง แล้วนั่งฟังเพลง มันไม่ค่อยได้ยินเลย ต้องเอาไว้แนบหูถึงได้ยิน) แต่ถ้าเป็นลำโพงตอนฟังวิทยุไม่มีปัญหานะ ได้ยินชัดเจนดี เสียงเรียกเข้าแค่ปรับระดัย3-4ก็ดังดีมาก ก็เลยสงสัยว่าเครื่องหนูมีปัญหารึเปล่า แล้วเครื่องคนอื่นตอนเปิดลำโพง mp3 นี่ดังประมาณไหนคะ (เทียบกับระดับของเสียงเรียกเข้า ringtone น่ะ ) ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่งั้นจะไปถามศูนย์แล้ว

เครื่องผมถ้าเปิดจาก walkman เสียงจะดังและเพราะกว่าเสียงเรียกเข้าครับ ความดังก็อยู่ในระดับดีนะครับ ไม่ต้องถึงกับเอาแนบหู ถ้าในวงไม่คุยกันดังมาก
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามตอบ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 00:23  

sony มือใหม่ ผู้เขียน:
มี speed dial ครับ แต่ต้องกด 2 ครั้ง เช่น กด 1 และตามด้วย โทรออก
ช่องเสียบ small talk กับ charge เป็นช่องเดียวครับ
เพิ่งใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ ขอถามนิดนึง
1.อยากเลือกเพลง เปลี่ยนช่องวิทยุ ปรับเสียง ผ่านหูฟัง จะทำไงได้บ้าง หรือต้องซื้อหูฟังใหม่อย่างเดียว ราคาประมาณเท่าไหร่
2. mem card ของผม 512 mb แต่ทำไมมี 9 แสนกว่า kb ประมาณ 900 mb ครับ แต่ยังไม่เคยลงเพลงเต็มความจุเลย
3. สัญลักษณ์บนจอ ที่เป็นสี่เหลี่ยมซ้อน ๆ กันหลายอัน หมายถึงอะไร
4. จะไปอัพเวอร์ชั่น ใช่ตรงข้ามแดนเนรมิตหรือเปล่า มีเบอร์โทร.ไหมครับ
ขอบคุณครับ

1.เห็นเพื่อนซื้อมาใช้จะเป็นส่วนที่เสียบจากเครื่องส่วนช่วงหูฟังใช้ของเดิม ราคาน่าจะพันกว่าบาท เปลี่ยนเพลงได้แต่ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนคลื่นวิทยุได้ป่าว
2.อันนี้ไม่ทราบครับ
3.เปิดโปรแกรมอื่นไว้อยู่ครับ เช่น ฟังเพลงไว้แล้วออกมาที่หน้าจอแรก
4.ใช่ครับหรืออัพที่บ้านผ่านเน็ทก็ได้ผมก็อัพจากทางเน็ท
เปเป้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 10:26  

ขอทราบ FW ปัจจุบันและปัญหาที่เจอ

อีกเรื่องคือ ราคาตอนนี้นะครับ

ขอบคุณครับ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 19:08  

panteen ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

1.เห็นเพื่อนซื้อมาใช้จะเป็นส่วนที่เสียบจากเครื่องส่วนช่วงหูฟังใช้ของเดิม ราคาน่าจะพันกว่าบาท เปลี่ยนเพลงได้แต่ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนคลื่นวิทยุได้ป่าว
2.อันนี้ไม่ทราบครับ
3.เปิดโปรแกรมอื่นไว้อยู่ครับ เช่น ฟังเพลงไว้แล้วออกมาที่หน้าจอแรก
4.ใช่ครับหรืออัพที่บ้านผ่านเน็ทก็ได้ผมก็อัพจากทางเน็ท

ตอบข้อ 3.ใหม่ให้นะ มั่วแล้วนะคุณ รูปสี่เหลี่ยมซ้อนกันน่ะมันโพลไฟล์เครื่องไม่ใช่เรอะครับ ว่าเราใช้แบบเงียบ ใช้หูฟัง ใช้แบบประชุม อะไรอย่างเงี้ย ไม่ใช่แสดงว่าเราเปิดโปรแกรมอะไรอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 12:02  

ทำยังไงผมถึงถ่ายvideo clipได้เกิน 10วินาทีครับ ของเครื่องตั้งมา 10วิ ต้องเข้าไปตั้งค่ายังไงครับ
Magician 06
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 18:14  

ถ้าเปิดเพลงจากตัวเครื่องในห้องนอนแบบไม่มีใครเลย เราจะได้ยินเสียงเพลงชัดและดังป่ะครับ ช่วยตอบด้วยครับ
คนเดินดิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 11:16  

ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของ

รุ่นนี้หน่อยคับ เพราะผมกำลังจะซื้ออะคับ

ผมควรจะซื้อดีมั้ย ถ้ารุ่นนี้ไม่ได้ควรไปซื้อรุ่นไหนดี

มีงบไม่เกิน 15k คับ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 20:28  

เครื่องเคยเล่นเพลง .wma ได้ค่ะ แต่เราไม่รู้ว่าไปทำไรกับเจ้าส้มตอนนี้เล่นได้แต่ file .mp3 อะ มันไม่อ่านไฟล์อื่นเลย วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ

ปล.ซื้อมาตอนนี้ก็เดือนกว่าแล้วค่ะ ชอบระบบเสียงสุดๆ
-=NoCommEnD=-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบได้บางคำถาม
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 18:37  

SP Guestผู้โพส
ทำยังไงผมถึงถ่ายvideo clipได้เกิน 10วินาทีครับ ของเครื่องตั้งมา 10วิ ต้องเข้าไปตั้งค่ายังไงครับ

ตอบ
คุณต้องเข้าไปที่กล้องแล้วก้อเลื่อนไปที่วิดิโอแล้วเลือกโหลดการถ่ายแล้วตั้งเป็นวิดิโอคุณภาพสูงครับ

Magician 06ผู้โพส

ถ้าเปิดเพลงจากตัวเครื่องในห้องนอนแบบไม่มีใครเลย เราจะได้ยินเสียงเพลงชัดและดังป่ะครับ ช่วยตอบด้วยครับ

ตอบ
ชัดครับ ทางที่ดีคุณใช้หูฟังดีกว่าลำโพงมันเก็บรายละเอียดไม่ค่อยดีด้วย แล้วก้ออีกอย่าง พยายามอย่าใช้ลำโพงในการฟังเพลง เพราะจะทำให้ลำโพงเสียเร็วเกินไป เสียทีอ่ะไม่ต้องสืบแพงโคตร

panteen ผู้โพส
ขอบคุณครับ

ตอบ
1 เวลาฟังเพลงอยู่แล้วอยากที่จะเปลี่ยนเพลง(โหลดของหูฟังน่ะครับ)ให้กดลดเสียงค้าง1-2วิจะเป็นเพลงถัดไปแต่ถ้ากดขึ้นค้างจะเป็นเพลงที่ผ่านมา
2 ไม่ทราบเหมือนกันครับ
3 คุณใช้อยู่ในโพรไฟล์อื่นมันจะแสดงขึ้นมาครับ
4 อันนี้ไม่ทราบเพราะขี้เกียจอัพ[/b]
khanomjeeb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 12:54  

เสียงของ k750i ต่างจาก w800i มากไหม หรือต่างแค่หูฟัง ถ้าอยากให้เสียงดีๆต้องไปซื้อของ w800iมาใส่ ถึงจะเสียงดีเท่ากับw800i ไหม แล้ว software ฟังเพลงของ2ตัวนี้มันต่างกันไหมคับ ช่วยฟันธงหน่อย เอาแต่เรื่อง เสียง พอ นะคับ หรือจะเปรียบเทียบให้ฟังหน่อยก็จะดี มากๆๆๆๆ
แล้วไอ้ตัว mega bass มีผลต่อการฟังเพลงมากไม๊
แล้ว k750i มี mega bass เหมือน w800i ไหมคับ

คือสรุปๆเลย เปรียบเสียงให้ด้วยคับ Laughing

เสียง เสียง เสียง เสียง เสียง ฟังเพลง ฟังเพลง แล้วก้อฟังเพลง ฟังเพลง ฟังเพลง แล้วก้อฟังเพลง ฟังเพลง ฟังเพลง แล้วก้อฟังเพลง Laughing Very Happy Laughing Very Happy Laughing Very Happy
Asuraphak
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 18:59  

khanomjeeb ผู้เขียน:
เสียงของ k750i ต่างจาก w800i มากไหม หรือต่างแค่หูฟัง ถ้าอยากให้เสียงดีๆต้องไปซื้อของ w800iมาใส่ ถึงจะเสียงดีเท่ากับw800i ไหม แล้ว software ฟังเพลงของ2ตัวนี้มันต่างกันไหมคับ ช่วยฟันธงหน่อย เอาแต่เรื่อง เสียง พอ นะคับ หรือจะเปรียบเทียบให้ฟังหน่อยก็จะดี มากๆๆๆๆ
แล้วไอ้ตัว mega bass มีผลต่อการฟังเพลงมากไม๊
แล้ว k750i มี mega bass เหมือน w800i ไหมคับ

คือสรุปๆเลย เปรียบเสียงให้ด้วยคับ Laughing

เสียง เสียง เสียง เสียง เสียง ฟังเพลง ฟังเพลง แล้วก้อฟังเพลง ฟังเพลง ฟังเพลง แล้วก้อฟังเพลง ฟังเพลง ฟังเพลง แล้วก้อฟังเพลง Laughing Very Happy Laughing Very Happy Laughing Very Happy

- K750 มี Mega Bass ครับ
- Mega Bass มีผลต่อการฟังอยู่บ้างครับ เช่น ถ้าคุณฟังเพลงปกติ / ใช้รูปแบบเสียงปกติ หรืออาจจะปรับเองตามใจคุณ แล้วจากนั้นถ้าคุณเปลี่ยนรูปแบบเสียงมาเป็น Mega Bass คุณก็จะรับรู้ถึงความแตกต่างของเสียงที่ได้ฟังครับ Mega Bass จะเน้นเสียงเบสค่อนข้างหนักครับ(แต่ไม่ถึงกับลำโพงแตกนะ) ได้อีกอรรถรสนึงอ่ะ
- คุณภาพเสียงขึ้นอยู่กับหูฟังด้วยครับ
** ปล. ตอนผมฟังเพลงจะไม่ปรับ Equalizer เป็น Mega Bass นะครับ
katang.com
Year's Star

หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 15:22  

ปัจจุบันราคาเท่าไหร่แล้วคะ ผู้ใดรู้ช่วยบอกกล่าว
*~DorAemOn~*
Year's Star

จังหวัด: ถามแร้วจะมาป่าว
หัวข้อ : Re: ..........
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 11:57  

katang.com ผู้เขียน:
ปัจจุบันราคาเท่าไหร่แล้วคะ ผู้ใดรู้ช่วยบอกกล่าว

ปามาน13000แร้วค่ะ อาจมีถูกกว่านิโหน่ย
ake008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 20:24  

ถามพี่ว่า w800i กับ w810i ต่างกันมากหรือป่าวครับ
เช่นหน้าจอ เสียงอะไรแบบนี้
เพราะใจอยากได้ w810 แต่เสียตรงที่กล้องไม่มีที่ปิดนะครับ
ส่วน w800i มี
ถ้าอะไรไม่ต่างกันมาผมจะได้ซื้อ w800i ครับ
*~DorAemOn~*
Year's Star

จังหวัด: ถามแร้วจะมาป่าว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 11:42  

ake008 ผู้เขียน:
ถามพี่ว่า w800i กับ w810i ต่างกันมากหรือป่าวครับ
เช่นหน้าจอ เสียงอะไรแบบนี้
เพราะใจอยากได้ w810 แต่เสียตรงที่กล้องไม่มีที่ปิดนะครับ
ส่วน w800i มี
ถ้าอะไรไม่ต่างกันมาผมจะได้ซื้อ w800i ครับ

หน้าจอ810ชัดกว่าค่ะ แล้วก้อwallpaperดุ๊กดิ๊กได้

ที่เราไปเล่นดูเราว่าเสียง810ชัดกว่านะคะ แล้วแต่หูคนฟัง - -*

แล้ว810ก้อเพิ่มระบบไรนั่นเข้ามา

แต่พวกเมนูต่างๆก้อเหมือนๆกานเลยค่ะ
นู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 17:37  

เอ่อ คือตอนนี้กะลังตัดสินจาย 810 กะ 800 อยู่อ่า มะรุจาอาวอานหนายดี คือฟามเจงมานก้อชอบท้าง 2 อานอ่ะ อยากด้าย 810 แต่ติดตรงที่ม่ายมีฝาปิดเลนส์กล้อง

ช่วยเลือกหน่อยน้า
ake008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 20:25  

แล้วเรื่องที่ปิดเลนท์กล้องหละครับ
ไม่ทราบว่า w810i ไม่มีตัวปิดเลนท์แล้วจะมีผลเสียหรือป่าวครับ
คือทำให้เลนท์กล้องเป็นลอยหรือป่าวครับถ้าไม่มีผลอะไรผมจะได้ซื้อ w810i
เพราะกัวไม่มีตัวปิดเหมือน w800i จะทำให้เลนท์เป็นรอยแล้วถ่ายรูปไม่สวย
ไม่รู้ทำไมเนอะ อะไรก็ออกมาดีกว่า ใหม่กว่า แต่แค่ตัวปิดเลนท์ ทำไม ไม่ทำก็ไม่รู้นะครับ

รบกวนตอบด้วยนะครับ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 13:02  

นู๋ ผู้เขียน:
เอ่อ คือตอนนี้กะลังตัดสินจาย 810 กะ 800 อยู่อ่า มะรุจาอาวอานหนายดี คือฟามเจงมานก้อชอบท้าง 2 อานอ่ะ อยากด้าย 810 แต่ติดตรงที่ม่ายมีฝาปิดเลนส์กล้อง

ช่วยเลือกหน่อยน้า

ake008 ผู้เขียน:
แล้วเรื่องที่ปิดเลนท์กล้องหละครับ
ไม่ทราบว่า w810i ไม่มีตัวปิดเลนท์แล้วจะมีผลเสียหรือป่าวครับ
คือทำให้เลนท์กล้องเป็นลอยหรือป่าวครับถ้าไม่มีผลอะไรผมจะได้ซื้อ w810i
เพราะกัวไม่มีตัวปิดเหมือน w800i จะทำให้เลนท์เป็นรอยแล้วถ่ายรูปไม่สวย
ไม่รู้ทำไมเนอะ อะไรก็ออกมาดีกว่า ใหม่กว่า แต่แค่ตัวปิดเลนท์ ทำไม ไม่ทำก็ไม่รู้นะครับ

รบกวนตอบด้วยนะครับ

- ถ้าเป็นผมจะเลือก w810 ครับ ถึงแม้ว่าจะไม่มีที่ปิดเลนส์กล้องก็ตามเถอะ เพราะโอกาสที่เลนส์มันจะเป็นรอย ก็เกิดขึ้นยากนะครับ และเวลาใช้งานเราควรหาซองใส่ หรือว่าถ้าใส่กระเป๋ากางเกง กระเป๋าข้างนั้นก็ควรมีโทรศัพท์อย่างเดียว ไม่ควรมีวัตถุแข็ง ๆ อยู่ด้วย เพราะนอกจากอาจทำให้เลนส์กล้องเป็นรอยแล้วตัวเครื่องก็ถลอกได้นะครับ
- w810 เพิ่ม Edge , Light Sensor (ระบบประหยัดพลังงาน ตัดแสงขณะอยู่กลางแจ้ง)
G-@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : "W800i เปลี่ยนหน้ากากเป็น K750 ได้ไหมครับอยากรู้
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 19:17  

ชอบสีดำมากกว่า แต่ยังชอบฟังเพลง
Pum420+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 19:31  

ตอนนี้เท่าไรแล้สเนี่ย
tai_i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 00:44  

อยากรู้ว่าจะเปลี่ยนmp3 ที่เป็นภาษาจีนเป็นภาษาไทยยังไง
http://www.loxleyshop.com/learning/MP3THAI/mp3thai.htm
ลองทำตามที่บอกมาแล้ว
แต่คอมไม่เห็นมี summaryเลย แล้วจะทำอย่างไงอ่ะ บอกหน่อยได้ไหนค่ะ t_t
Audio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 01:11  

ใช้วิธีนี้ก้ได้นะ ได้เหมือนกัน
เอาเพลง mp3 ที่อยู่ในเครื่องที่เป็นภาษาจีน เอามาใส่ใน Winamp คลิ๊กขวาที่เพลง
เลือก view file info.. เอาเครื่องหมาย ถูก ที่ ID Tag ออก แล้วกด Up Date แล้ว
โหลดเพลงเข้าเครื่องใหม่ ทีนี้เพลงก็จะแสดงเป็นภาษาไทยแล้
clash406
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย...
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 17:20  

คือว่ากำลังจาซื้อแล้วหล่ะแต่อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ่าย วีดีโอได้นานป่าวใครรู้บอกหน่อย
ขอบคุณล่วงหน้า
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 19:54  

นานครับ ตอนซื้อก็ลองถ่ายดูเลยครับ
clash406
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้ว.........
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 13:42  

อืมแล้วเวลาถ่ายวีดีโอพอเล่นอันที่ถ่ายไว้แล้วมันสะดุดป่าวอ่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 17:14  

ถามเปิดดูในโหมดเล่นเพลง แล้วเลือกไฟล์วิดีโอจะไม่สะดุดครับ แต่ถ้าเราไปเปิดดูในโฟดเดอร์ของเครื่อง แล้วเข้าไปในโฟดเดอร์วิดีโอแล้วดู จะรู้สึกว่ากระตุก ประมาณ 3 วินาที ต่อครั้งครับ แต่รวมๆแล้วดีมากเลยครับรุ่นนี้
wireless shop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้ว.........
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:54  

[quote="clash406"]อืมแล้วเวลาถ่ายวีดีโอพอเล่นอันที่ถ่ายไว้แล้วมันสะดุดป่าวอ่ะ
ขอบคุ
สะดุดเล็กน้อยมากตอนช่วงต้นของการ play คุณภาพดีทีเดียว
W800i เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ที่ร้านมี stock เดิมอยู่ 2 ตัวสุดท้าย ราคา 13,900
Lot ใหม่ของราคาปรับเป็น 14900 และตอนนี้ ของขาดเนื่องจาก sony ไม่ผลิตแล้ว แต่ผลิต W700i แต่ mem น้อยกว่า และไม่มี mode macro ถ่ายระยะประชิด และ autofocus ทำให้ W800i ของหายากราคาจึงดีดกลับ
สำหรับ sony ทุกรุ่นซื้อที่ร้านจะ setup เครื่องพร้อมใช้งานและสอนวิธีใช้งานให้ด้วย
สนใจติดต่อพี่อิ๋ว 060329440 /098161789
ใช้มา 11 เดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัยง่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 14:46  

Aeyumi ผู้เขียน:
รบกวนผู้ใช้ w800i หน่อยนะคะ คือจะถามว่ามันมี speed dial ไหม แล้วช่องที่เสียบชาร์ตกับช่องเสียบ small talk มันช่องเดียวกันปล่าวคะ?... กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วค่ะ เครื่องเก่ากำลังจะลาโลกแย้ววว ฮือๆๆ T-T

ขอบคุณค่ะ

มีspeed dial ค่ะ ส่วนที่ชาร์ตกับ small talk เป็นช่องเดียวกัน แต่ถ้าใช้ที่ชาร์ตในรถ จะสามารถเสียบต่อกันได้ค่ะ เป็นโทรศัพท์เครื่องแรกที่ซ์มาตั้งแต่เปิดตัวจนตอนนี้ ยังไม่มีความคิดที่จะเปลี่ยนรุ่นเลย
ใช้มา 11 เดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัย...
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 14:47  

clash406 ผู้เขียน:
คือว่ากำลังจาซื้อแล้วหล่ะแต่อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ่าย วีดีโอได้นานป่าวใครรู้บอกหน่อย
ขอบคุณล่วงหน้า

ถ่ายได้ไม่จำกัดค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับ memory
Bongo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 16:06  

อยากทราบว่าถ้าซื้อจากเมืองนอกไปแต่เครื่องโดนล๊อค Sim อยู่ จะหาที่ปลดล๊อคให้ใช้กับ sim เมืองไทยได้ไม๊ครับ ถ้าได้ราคาประมาณเท่าไร ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แค่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้ว.........
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 12:45  

[quote="wireless shop"]
clash406 ผู้เขียน:
อืมแล้วเวลาถ่ายวีดีโอพอเล่นอันที่ถ่ายไว้แล้วมันสะดุดป่าวอ่ะ
ขอบคุ
สะดุดเล็กน้อยมากตอนช่วงต้นของการ play คุณภาพดีทีเดียว
W800i เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ที่ร้านมี stock เดิมอยู่ 2 ตัวสุดท้าย ราคา 13,900
Lot ใหม่ของราคาปรับเป็น 14900 และตอนนี้ ของขาดเนื่องจาก sony ไม่ผลิตแล้ว แต่ผลิต W700i แต่ mem น้อยกว่า และไม่มี mode macro ถ่ายระยะประชิด และ autofocus ทำให้ W800i ของหายากราคาจึงดีดกลับ
สำหรับ sony ทุกรุ่นซื้อที่ร้านจะ setup เครื่องพร้อมใช้งานและสอนวิธีใช้งานให้ด้วย
สนใจติดต่อพี่อิ๋ว 060329440 /098161789

จริงเหรอที่ว่าโซนี่ เลิกผลิต w800i แล้ว หรือแค่ปั่นราคา
ช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวน
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 01:07  

คือเราซื้อ sony W800 มาแล้วถ่ายรูปๆเสร็จแล้วจะเซฟไฟล์รูปลงในเมมเพื่อไปถ่ายลงคอม แต่มันขึ้น เมมโมรี่การ์ดผิดพลาดอ่ะครับ ทำไงดี รบกวนผู้รู้ช่วยเหลือหน่อยครับ เซฟไฟล์ลงเมมไม่ได้เลย
Yo!O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าเปลี่ยนกรอบเป็น 750 ได้ปล่าวครับ ชอบบอดี้สีดำมากกว่า
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 12:09  

Very Happy
thaioil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:43  

ยังไมได้ซื้อนะคะ แต่คิดๆอยู่ระหว่างรุ่นนี้ กะ 810i กะ nokia n70 อ่ะค่ะ คือเป็นคนชอบฟังเพลงแบบHIPHOP เลยอยากได้โทรสับที่ฟังเบสหนักๆได้ อยากได้ที่ลำโพงดีดี และหูฟังเพราะๆด้วยค่ะ(เอาเยอะไปไหมเนี่ย -*-)แล้วก็เป็นคนชอบถ่ายรูปน่ะค่ะ เลยอยากทราบว่ารุ่นไหนน่าจะดึกว่ากันคะ ขอบคุณค่ะ มีงบ 15000 เองนะคะ
วิทวัสครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 01:06  

n70 ผมใช้มาแล้ว 3250 ก็เพิ่งขายไป ลองมาเล่น w800i ดู เจ๋งมากเลยครับ ลืม nokia เลยอ่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 00:40  

กะลังจาเปลี่ยนจาก k750i เป็น w800i พรุ่งนี้แระคับ ดีจายๆ Laughing คิดว่าคงคล้ายๆ กัน แต่อยากเปลี่ยนสไตล์บ้างน่ะคับ แหะๆ Very Happy หวังว่าคงใช้ได้ดีเหมือน k750i นะ
หน้าตาดีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวน
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 12:03  

เรื่องที่เซฟรูปในmemไม่ได้ อาจจะเป็นเครื่องถูกไวรัสกินแระ
ต้องเอาเครื่องไปลงโปรแกรมไวรัสซะจะได้หายอ่ะ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 10:09  

เห้นมีคนพูดถึงรีโมทควบคุม อันนี้คือที่ผมมีครับ น่าจะเหมาะกับw800 หรือ w550 ฟังค์ชั่นการใช้งานเหมือนกันกับHPM-82 ที่โซนี่จะวางขาย คือเลื่อนเพลงได้ เบา-ดัง ได้ แต่เลื่อนคลื่นวิทยุไม่ได้ครับ

MRH-200
nanaze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 15:54  

เห็นหน้าเวปราคาล่าสุดหรือ11900 แต่มันขายที่ไหนบ้างอะคับราคานี้ เห็นเจมาร์ทยัง13500อยู่เลย
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 08:58  

nanaze ผู้เขียน:
เห็นหน้าเวปราคาล่าสุดหรือ11900 แต่มันขายที่ไหนบ้างอะคับราคานี้ เห็นเจมาร์ทยัง13500อยู่เลย

Mbk เรยครับ หรือไม่ก้อตามตู้ จะได้ราคาที่ถูกกว่า แต่ก้อต้องมั่นใจพอสมควรนะครับ
กะละแม♡เศร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 16:08  

ตอนนี้ firmware ล่าสุดอยู่ที่ตัวอะไรคับ
และก็ราคาล่าสุด เอาทั้งราคา ศูนย์ และราคาตู้นะคับ
จอมยุทธพเนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปคว้ามาแล้ว รออยู่นาน
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 17:34  

หลังจากเก็บตังมานาน
วันนี้ได้ฤกษ์ ไปคว้ามาแล้ว
ในราคา 12,900 พร้อมเมม 512
ถ้า 11,900 ไม่มีเมม

ที่ศูนย์ Blisstel
ประกัน Loxley

ถูกใจ...... Laughing
จะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 19:51  

ที่mbkยังมีเครื่อง 0 อยู่หรือเปล่าครับ จะขึ้นไปซื้อเดือนหน้าไม่รู้จะทันหรือเปล่า (อยู่ต่างจังหวัด)
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 23:01  

อยากทราบ firmware ตัวล่าสุดเหมือนกันค่ะ ขี้เกียจอัพบ่อย ยังได้ตัวนี้อยู่เลย R1BC002
ฟ้าประทาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวน
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 20:41  

Sony E. W800i
ราคา 11,900 บาท
ราคานี้จริงไหมค่ะ เห็นทางเวบลงเห็นแล้วตกใจมาก(ดีใจจะได้ชื้อ) แล้วราคาทางกทมตอนนี้ราคาเท่าไรค่ะช่วยตอบด้วยนะค่ะ Embarassed
mrton2005
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แล้ว ตอนนี้ที่มาบุญครองจะราคาเท่าไหร่หว่า.................
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 00:34  

แล้ว ตอนนี้ที่มาบุญครองจะราคาเท่าไหร่หว่า.................
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 11:18  

เอเจ ผู้เขียน:
อยากทราบ firmware ตัวล่าสุดเหมือนกันค่ะ ขี้เกียจอัพบ่อย ยังได้ตัวนี้อยู่เลย R1BC002

ล่าสุดแล้วครับนั่น
elf_moon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 13:39  

อยากถามคนที่ใช้ se รุ่นนี้หน่อยนะคับ อยากจะถามว่า se สามารถลงโปรแกรมได้ทุกโปรแกรมเหมือนnokia รึเปล่า เช่น profesdict powermp3 opera vboy vsun venssโปรแกรมจัดการไฟล์ 9ล9 คือผมเป็นคนชอบฟังเพลงและก้ลงโปรแกรม ผมเป็นคนชอบสะสมธีมมากๆมีในเครื่องประมาณ20กว่าธีม แล้วธีมnokia กับ se ใช้ด้วยกันได้ปะ ส่วนถ่ายรูปไม่ค่อยเท่าไร ถ้าผมจะซื้อรุ่นนี้มาใช้มันจะเบือ่ง่ายปะคับ เพราะผมเปลี่ยนโทรศัพทืบ่อยตอนนี้เซ็งกะnokiaมากกๆๆๆ ใครรู้ตอบคำถามให้ทีนะคับ
*ปล. สนใจรุ้นนี้มากๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 23:00  

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นที่ชาร์ตในรถจะสามารถเสียบ small talk ต่อกับตัวชาร์ตได้ด้วยค่ะ
ประมาณว่าขณะชาร์ตเวลาขับรถก็ไม่พลาดรับสายสำคัญ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 23:00  

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นที่ชาร์ตในรถจะสามารถเสียบ small talk ต่อกับตัวชาร์ตได้ด้วยค่ะ
ประมาณว่าขณะชาร์ตเวลาขับรถก็ไม่พลาดรับสายสำคัญ Wink
เปเป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อู้หู
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 18:22  

fewdavid ผู้เขียน:

ล่าสุดแล้วครับนั่น

ของผมยังเป็น R1AA008 อยู่เลยครับท่าน ไม่ทราบว่า fw ใหม่นี่อะมีอะไรเพิ่มมาบ้างครับท่าน
armza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 22:11  

ตอนนี้ ราคาเท่าไรอ่ะคับ จะไปถ่อยภายในอาติทย์นี้เลย

หางมือถือได้2เดือนเป็น2เดือนที่หงุดหงิดมาก

อยากใช้มือถือแร่ะ จะไว้ฟังเพลงเวลาเรียนอ่ะ เหอๆ (จะได้รู้เรื่องเพลงมากๆ)

แล้วที่ว่า

จอมยุทธพเนจร

ถูกใจ......

ซื้อที่ไหนอ่ะคับ จะได้ไปซื้อบ้าง
สาวกโซนี่จ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาวกโซนี่จ้า
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 01:49  

ขอตอบมั่ง เราไปซื้อมา ได้ที่ 12700 + เมมอีก 512อะ ที่มาบุญครองอะ เพิ่มอีกร้อยเป็น 12800 ได้เคสพลาสติก + กันหน้าจอสูญญากาศมาอันอะ
katenggggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 17:28  

elf_moon ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ใช้ se รุ่นนี้หน่อยนะคับ อยากจะถามว่า se สามารถลงโปรแกรมได้ทุกโปรแกรมเหมือนnokia รึเปล่า เช่น profesdict powermp3 opera vboy vsun venssโปรแกรมจัดการไฟล์ 9ล9 คือผมเป็นคนชอบฟังเพลงและก้ลงโปรแกรม ผมเป็นคนชอบสะสมธีมมากๆมีในเครื่องประมาณ20กว่าธีม แล้วธีมnokia กับ se ใช้ด้วยกันได้ปะ ส่วนถ่ายรูปไม่ค่อยเท่าไร ถ้าผมจะซื้อรุ่นนี้มาใช้มันจะเบือ่ง่ายปะคับ เพราะผมเปลี่ยนโทรศัพทืบ่อยตอนนี้เซ็งกะnokiaมากกๆๆๆ ใครรู้ตอบคำถามให้ทีนะคับ

ม่ายได้น่ะฮ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 17:34  

อยากทราบว่าไมค์มานดูดเสียงอ่ะป่าวอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 17:39  

katenggggggggg ผู้เขียน:

ม่ายได้น่ะฮ่ะ

แต่ๆ ลงพวกโปรแกรมจาวาได้นะ มีพวก lek lek dict อ่ะนะ จะบอกว่ารุ่นนี้เราศึกษามานานมากๆ เลยแระ แต่ยังไม่ได้ซื้อซะที กำลังลังเลกะ nokia 3250 แต่เห็นเค้าว่ามันแฮงค์บ่อย เราก้อกลัวได้เครืองไม่ดีอ่ะ แต่อยากบอกว่ารุ่นนี้อ่ะดีมากเร้ยนะ สุดยอดแระล่ะ ซื้อแหะ
armza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 20:59  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วนะคับเครื่องเปล่าที่ บริสเทล(สาขาฟิวเจอร์) ราคา 11,900 เครื่องเปล่านะ

แล้วก็ไปซื้อการ์ดมันต่างหากอ่ะ 1GB ซื้อมา 2200บาทอ่ะคับ ^^

เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ช่วยผมหน่อยนะคับ

คือว่าอยากได้ ธีม กับ โปรแกรมต่างๆพวกกป้องกันไวรัส แล้วก็ เกมส์

หาได้จากที่ไหน

ใครมีลงไว้ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันนะคร๊าฟฟฟ
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 21:10  

เรื่อง fw เจก้อดูไม่ออกค่ะ ว่าต่างจากเดิมไปมากน้อยขนาดไน๋ ซื้อมาได้ไม่กี่วัน ก้อลองอัพเลย..
GaRaGed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 21:23  

เรื่อง fw เจก้อดูไม่ออกค่ะ ว่าต่างจากเดิมไปมากน้อยขนาดไน๋ ซื้อมาได้ไม่กี่วัน ก้อลองอัพเลย..

เอาแบบเห้นได้ชัด ก้อหน่วยค่าความจุ(หน้าจอปกติ กดปุ่มระดับเสียงด้านข้าง)จะเปลี่ยนจากหน่วย kb เป้น mb ส่วนที่มองไม่แตกต่างก้อเรื่องการแก้อาการแฮงค์ของเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นเก่าอ่ะค่ะ
GaRaGed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 21:24  

armza ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาแล้วนะคับเครื่องเปล่าที่ บริสเทล(สาขาฟิวเจอร์) ราคา 11,900 เครื่องเปล่านะ

แล้วก็ไปซื้อการ์ดมันต่างหากอ่ะ 1GB ซื้อมา 2200บาทอ่ะคับ ^^

เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ช่วยผมหน่อยนะคับ

คือว่าอยากได้ ธีม กับ โปรแกรมต่างๆพวกกป้องกันไวรัส แล้วก็ เกมส์

หาได้จากที่ไหน

ใครมีลงไว้ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันนะคร๊าฟฟฟ

ขอที่พี่ fewdavid ได้เรยค่ะพี่แกมีเพียบเรย
uncleho
Year's Star

หัวข้อ : ศูนย์โซนี่ ดีจริงหรือ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 23:08  

ผมใช้โซนี่ อิริคสันมานาน ขณะนี้ยังใช้อยู่ 3 เครื่อง k700i w800i เป็นเครื่องใหม่ทั้งสอง เมื่อใช้แล้วชอบ พอดีเข้าห้างมีมือสอง w800i วางขายราคาไม่แพงผมเลยซื้ออีกเป็นเครื่องที่สาม แต่ตัวนี้มีปัญหานิดหน่อย คือที่ตูดเครื่องเวลาเสียบหูฟังแล้ว ดังบ้างไม่ดังบ้างบางทีก็ดังข้างเดียว แต่พอขยับหาสักนิดก็จะดี ผมรำคาญ พอดีมีน้องไป กทม ผมเลยฝากไปซ่อมที่ศูนย์โซนี่ ที่ พหลโยธิน 19 คนรับบอกว่า เช็คแล้ว อีมี่กะบอร์ดผมไม่ตรงกัน เครื่องถูกแกะมาก่อน บริษัทไม่รับประกันให้ แต่รับซ่อมให้ อีกห้าวันจะแจ้งราคาค่าซ่อม เราพอใจศูนย์ก็จะซ่อมให้ แต่ไม่รับประกันว่าจะใช้ได้หรือไม่ ผมเลยให้น้องเอากลับคืน เมื่อซ่อมเสร็จเราจ่ายเงินให้ด้วย ยังไม่ประกันการซ่อม แล้วผมจะซ่อมไปทำถ้วยอะไร วันต่อมาโทรเช็คเองที่ศูนย์ว่า ราคาอาหลั่ยตัวนี้เท่าไหร่ เขาบอก 30 บาท(สามสิบบาท) ให้น้องไปซื้อ มันไม่ขายให้อีก แล้วผมควรทำอย่างไรดีครับ มีใครจะคุ้มครองผู้บริโภคอย่างเราบ้าง หรือก้มหน้ายอกรับกรรม ที่เราไม่ได้ก่อ เราจ่ายเงินค่าซ่อม แต่ซ่อมแล้วคนรับบอกว่า ไม่รับประกันว่าเครื่องจะใช้ได้หรือไม่ ผมบอกว่า อ้าวก็เครื่องผมใช้ได้อยู่ดีดีนี่ เป็นแค่ที่เสียบหูฟัง แกบอกว่าไม่แน่ เปิดมาอาจมีอย่างอื่นเสียอีก กรรม กรรม ใครมีหนทางชี้แนะช่วยบอก ซาวก se คนบ้านนอกอย่างผมด้วยว่า ควรทำอย่างไรดีกับ w800i ตัวนี้ดี ผมรักมันจึงซ่อม แต่มาเจอคนรับเครื่องพูดงี้ เกือบช็อค
==yuri==
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:16  

ซื้อที่ราคา 11,900 แล้วไปซื้อเมม 1G 2,200 ดีกว่าซื้อ 12,900 พร้อมเมม 512 ใช้มั้ย
armza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:24  

ไม่รู้อ่ะคับแล้วแต่คนชอบ ส่วนตัวผมต้องการเม็มอยู่แล้ว เม็มที่มานแถมมาไม่ได้อยากได้เพราะ512ก็ปานกลาง แต่ผมเปงคนเวอร์มั่งเลยใสเยอะๆหน่อย
ข้องใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w800i ต่างกับ w700i ตรงไหนอ่าใครู้ช่วยตอบหน่อย พอดีจะซื้อนะ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:06  

นอกจาก Memmory ที่ไม่เท่ากันแล้วมีอะไรอีกครับ และรุ่นไหนดีกว่าครับ
ข้องใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w800i กับ w700i
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:15  

อยากทาว่า W800i กับ W700i ต่างกันตรงไหนครับ นอกจาก Memory แล้วมีส่วนไหนต่างกันอีกครับ เพราะเห็นราคาเปิดตัวต่างกันเยอะเลย และไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีกว่าครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ พอดีว่าจะซื้อครับ
armza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 02:08  

รบกวนคนใช้ W800I หน่อยนะคับ

เวลาลงเพลงลงใน ไหน

แล้วลงโปรแกรมกันไวรัสนี้ลงไว้ในไหนอ่ะคับ เพราะผมลงแล้วมองไม่เห็นตัวโปรแกรมอ่ะคับ

ด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 10:30  

แล้วลงโปรแกรมกันไวรัสนี้ลงไว้ในไหนอ่ะคับ เพราะผมลงแล้วมองไม่เห็นตัวโปรแกรมอ่ะคับ

ด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ลงเพลงไว้ในโฟลเดอร์ mp3 ก้อได้ หรือจะไปสร้างซับโฟลเดอร์ใหม่ในโฟลเดอร์ ออดิโอ ก้อได้ครับจะได้สะดวกเวลา add playlistจะได้แอดมันทั้งโฟลเดอร์เรยไม่ต้องมานั่งแอดทีละเพลง

โปรแกรมไวรัส -*- ไม่ต้องไปลงครับ เอาออกไปซะ ไม่ใช่ซิมเบี้ยนครับ แล้วก้อยังไม่เคยเจอไวรัสที่เป็นจาวา ไม่ต้องเป้นห่วงเรื่องไวรัสครับ
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 20:44  

ลงเพลงไว้ในโฟลเดอร์ mp3 ก้อได้ หรือจะไปสร้างซับโฟลเดอร์ใหม่ในโฟลเดอร์ ออดิโอ ก้อได้ครับจะได้สะดวกเวลา add playlistจะได้แอดมันทั้งโฟลเดอร์เรยไม่ต้องมานั่งแอดทีละเพลง

โปรแกรมไวรัส -*- ไม่ต้องไปลงครับ เอาออกไปซะ ไม่ใช่ซิมเบี้ยนครับ แล้วก้อยังไม่เคยเจอไวรัสที่เป็นจาวา ไม่ต้องเป้นห่วงเรื่องไวรัสครับ

ใน mp3 เจลงแล้วเล่นไม่ได้ค่ะ ต้องผ่าน disc2phone ถึงจะเล่นได้ ส่วนโฟลเดอร์ ออดิโอ ลากหรือก็อปมาลงแล้วเล่นได้เลยค่ะ
แล้ว w800i ของเจ ระหว่างเปลี่ยนเพลง บางเพลงจะมีเสียงแก๊กๆดังพอรำคาญค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนเจมั่ง
อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงมั่งค๊ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 20:56  

รุ่นนี้เวลากดถ่ายรูป แล้วต้องรอแปป มันถึงจาถ่ายป่าวคับ
หรือว่ากดปุปติดปัปเลยคับ? Very Happy
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 09:06  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้เวลากดถ่ายรูป แล้วต้องรอแปป มันถึงจาถ่ายป่าวคับ
หรือว่ากดปุปติดปัปเลยคับ? :D

ได้ทั้ง2แบบครับ แต่รอเพื่อให้มันจับโฟกัสก่อนจะดีกว่า ภาพที่ได้จะมีความชัด+มิติของภาพมากกว่าแบบ กดปุ๊บติดปั๊บ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 09:10  

ใน mp3 เจลงแล้วเล่นไม่ได้ค่ะ ต้องผ่าน disc2phone ถึงจะเล่นได้ ส่วนโฟลเดอร์ ออดิโอ ลากหรือก็อปมาลงแล้วเล่นได้เลยค่ะ
แล้ว w800i ของเจ ระหว่างเปลี่ยนเพลง บางเพลงจะมีเสียงแก๊กๆดังพอรำคาญค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนเจมั่ง
อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงมั่งค๊ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ทราบใช้เฟิร์มแวร์ตัวใหม่หรือเปล่า เพราะปัญหาจากเฟิร์มแวร์ตัวเก่าจะทำให้ เกิดเสียงรรอยต่อระหว่างเปลี่ยนเพลงหรือไม่ก้อพอrew ไปเพลงก้อค้าง ลองเปลี่ยนเป้นเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ดุนะครับอาการแต่ว่านี้จะน้อยลง (แต่ก้อยังมีบ้าง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 15:39  

เราสามารถอัพเฟิร์มแวร์ได้จากที่ไหนบ้างคะ Embarassed
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 20:01  

ไม่ทราบใช้เฟิร์มแวร์ตัวใหม่หรือเปล่า เพราะปัญหาจากเฟิร์มแวร์ตัวเก่าจะทำให้ เกิดเสียงรรอยต่อระหว่างเปลี่ยนเพลงหรือไม่ก้อพอrew ไปเพลงก้อค้าง ลองเปลี่ยนเป้นเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ดุนะครับอาการแต่ว่านี้จะน้อยลง (แต่ก้อยังมีบ้าง)

fw ของเจเป็น R1BC002 ค่ะ ใช่ค่ะบางเพลงเป็น พอลองใหม่ที่เพลงเดิมไม่เป็น แล้ว fw ตัวใหม่จะมีมาเมื่อไหร่คะ
ขอบคุณ คุณ fewdavid มากๆเลยนะคะ ที่มาช่วยตอบให้ความรู้เจตลอดเลย ขอบคุณค่ะ
เที๊ยค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 06:47  

เราเอา music video ลงในเครื่องอ่ะค่ะ
แล้วมันได้แค่ 2.00 นาทีเองอ่ะ
จะแก้ยังไงให้มันลงได้ความยาวมากกว่านั้น
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 10:38  

อยากทราบว่า w800กับ W810 ต่างหันตรงไหนอย่างไรขอแบบละเอียดนะค่ะจะได้ตัดสินใจซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 15:13  

w800i ในราคา 12900 จาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ใครรู้บ้างช่วยบอกหน่อย...
day3741
Year's Star

จังหวัด: จังหวัดนั้นอ่ะ
หัวข้อ : Re: งง
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 18:33  

อ่านะ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า w800กับ W810 ต่างหันตรงไหนอย่างไรขอแบบละเอียดนะค่ะจะได้ตัดสินใจซื้อ

ก็ว่า W810i มี Edge
ใหม่กว่า
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 23:33  

เชียงใหม่ราคาถูกสุด อยุ่ที่เท่าไหร่หรอ
poku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 01:49  

ตอนนี้ w800i ของผมเปง f/w R1AA008 อะคับ จาอัพเปงตัวไหม่...

1. อัพที่บ้านก็ได้ หรือ ให้ร้านอัพดีกว่า?
2. พอจามีเวปแนะนำวิธีอัพ และ ให้โหลด files จำเปงไมคับ? (SE-Club เข้าไม่ได้อะ)
3. หา Update_Service_USB_driver.zip โหลดไม่ได้อะคับ.. Crying or Very sad
4. อัพแล้วข้อมูลเก่าจาหายมั้ยคับ?
5. ไปอัพตาม 0 ต้องไปที่ 0 ไหนคับ (เครื่อง Bliss Tel)

ถามซะเยอะเลย รบกวนด้วยนะคับบ Very Happy
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 19:07  

Anonymous ผู้เขียน:
w800i ในราคา 12900 จาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ใครรู้บ้างช่วยบอกหน่อย...

ศูนย์บลิสเทล ขายราคานี่ละครับ ถ้าขายแพงกว่านี้ ไม่ต้องซื้อนะครับ...พร้อมกับถามเค้านิดนึงว่า Why ! ....ศูนย์อื่นผมไม่ทราบเหมือนกันแต่เท่าที่เห็นราคาแต่ละศูนย์ไม่เท่ากันน่ะ
** อืม...บลิสเทล กับ IEC เค้ารวมกันแล้วอ่ะ ราคา คงต้องขายเหมือนกันด้วยซินะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลำโพงmp3เบาอ่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 12:45  

ใช้มาได้2อาทิตย์ ผู้เขียน:
bang500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:54  

อยากทราบว่าวิทยุเป็นstereo หรือเปล่าครับ
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 19:51  

เป็นstereo ครับ
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 21:52  

poku ผู้เขียน:
ตอนนี้ w800i ของผมเปง f/w R1AA008 อะคับ จาอัพเปงตัวไหม่...

1. อัพที่บ้านก็ได้ หรือ ให้ร้านอัพดีกว่า?

ถ้าใช้ adsl ก้ออัพที่บ้านดีกว่าค่ะ ง่ายๆ ก่อนอื่นไปโหลดโปรแกรมอัพที่นี่ก่อนค่ะ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10245&fid=21839&esi=true
แล้วก้อติดตั้งให้เรียบร้อย อย่าลืมลงไดเวอร์ของโทรฯให้ครับทั้ง5ตัวก่อนนะคะ
ชาร์ตแบตให้เต็มก่อนทำการอัพ เข้าโปรแกรมแล้วเลือกภาษาตามถนัด ไทยดีกว่าง่ายดี
แล้วทำตามที่โปรแกรมบอก 15 นาทีก้อเสร๊จค่ะ ขอให้สนุกนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องประกันหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 15:31  

จอมยุทธพเนจร Posted: 07 Aug 2006 17:34 หัวข้อ: ไปคว้ามาแล้ว รออยู่นาน

--------------------------------------------------------------------------------

ถูกใจ......

-----------------------------------------------------------------------------------

รบกวนถานหน่อยครับว่าที่คุณจอมยุทธพเนจรซื้อมาจากศูนย์ Blisstel นั้นรู้ได้ไงครับว่าประกัน Loxley คือผมก็เพิ่งซื้อจาก Blisstel เหมือนกัน เห็นมีแค่สติกเกอร์ของ Blisstel แปะอยู่เท่านั้น เลยไม่แน่ใจว่าประกันศูนย์ Loxley หรือเปล่า เพราะเห็นราคาถูกกว่าศูนย์อื่น ถามคนขายก็ไม่ค่อยรู้เรื่องบอกว่าถ้ามีปัญหาก็ให้มาส่งที่ Blisstel Question

หรือใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ หรือมีวิธีเช็คได้ไหมครับว่าประกันที่ไหน

ขอบคุณครับ..
nunanoaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:21  

Question ไม่ทราบว่าจะลงโปรแกรมเหล่านี้เพื่ออะไร
เพราะชอบสะสมเหรอคะหรือเพราะความจำเป็นที่ต้องมี Question

ในเครื่องสามารถ...

- ฟังเพลง ดูหนัง ได้จาก walkman
**ปรับดูตามแนวนอนก็ได้โดยคำสั่งfullscreen
โดยไฟล์เสียง จะรองรับ .mp3
และไฟล์วิดีโอ จะรองรับไฟล์ .3gp .mp4เท่านั้น
คุณภาพเสียงอันนี้คงไม่ต้องพูดถึง แต่คุณภาพไฟล์
วิดีโอขึ้นกับความสามารถในการเซ็ตค่า
แต่ว่าก็มีโปรแกรมที่มันทำให้เสร็จ
แต่ถ้าอยากเทพก็ลองเซ็ตเองก็ได้ค่ะ

- file manager มีมาในเครื่อง

โปรแกรมที่เหลือก็หาเอาเองค่ะ..หาไม่ยากหรอกนะคะ โดยโปรแกรมจะเป็น .jar นะคะ
จะหาในgoogle หรือ ลองหาดูที่นี่ก็ได้ www.se-club.net(ถ้าจะเข้าเว็บนี้
จะโพสอะไรก็ให้ถูกหมวดหมู่นะคะ..โตโตกันแล้ว)

ส่วนเรื่องธีม ของ W800! จะเป็น .thm ค่ะ น่าจะใช้ร่วมกันไม่ได้กับธีมที่คุณมีอยู่ก่อน
แต่ว่าธีมแบบ .thm นี่..ถ้าขยันทำใช้เองก็ได้ค่ะ
และก็ไม่ต้องกังวลว่าจะหายากค่ะ..มีเยอะแยะตามเว็บต่างๆ

**ใช้คอมถามเป็น ก็น่าจะใช้หาเป็นด้วยนะคะ**
nunanoaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ศูนย์โซนี่ ดีจริงหรือ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:28  

- - - โพสผิด ขออภัยค่ะ - - -

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nunanoaz เมื่อวันที่ 30 Aug 2006 16:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: