Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N95 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 31, 32, 33  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3231 / เข้าชม: 3556822
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
80%
 80%  [ 2121 ]
ดี - GOOD - 4
15%
 15%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
1%
 1%  [ 43 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 22 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 29 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2628

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมลังเลใจ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 19:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมจะซื้อn95เนี้ย แล้วแบบไม่มั่นใจว่า จะดีหรือเปล่า มีปัญหาเยอะไหม รักษาง่ายมะครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ หรือไม่ก้อคุยในเมล์หน่อยครับ x_fever@hotmail.com แนะนำหน่อยนะครับ :|
Onisueka
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 19:36  

Pen_tel ผู้เขียน:
แล้วจะไปเอามาจากไหนหล่ะคับ ผมไปหาในFlashflyกับMMCแล้ว ทั้งสองเว็บลองโหลดมาลงก็errorทั้งคู่เลย ไม่เข้าจายว่ามันเป็นไร มีเว็บไหนอีกป่ะคับ ถ้าเปิดเผยมะได้ก็PMมาหน่อยน้า

เอาละครับ ลองดูใน profile ของผม แล้วเข้าเวปนั้น แล้ว ดูในส่วนของดาวน์โหลดนะครับ แต่ถึงจะมีโหลดคุณก็ต้อง Sign Emie ให้เป็นนะครับ ถ้าทำไม่เป็นนี่ มีสอนนะครับ ใน Tips N95 ถ้างงๆ ให้อ่าน กระทู้แรกที่ Sticky เอาไว้ คือถ้าทำทุกขั้นตอนไม่ตกหล่น จะทำได้ครับ ถ้ารีบร้อนอยากให้เสร็จไวๆ จะทำให้ล่าช้าจนขี้เกียจทำเลยละครับ
stp2000
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 22:20  

Mobile XT ภาษาไทย เปิดให้ดาวน์โหลดแล้ว http://www.garminthailand.com/newsdetail.php?cont_id=43 แต่ยังไม่มีข่าวพูดถึงการอัพเกรดสำหรับ N95 เลย รอ รอ .......
N.ever 9.et 5.555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 13:19  

ถึงคุณ TUIRETURN (ไม่ PM เพราะอยากให้คนอื่นได้ความรู้ด้วย...โทษทีนะคับ)

คือผมมีปัญหา ลบโลโก้ Operator ระบบไม่ได้ โทรไปถามหลายที่ NokiaCare ก้อบอกลบไม่ได้ (รุ่นที่เปนซิมเบี้ยนลบไม่ได้)
แต่ผมเคยเหนโพสของคุณ ทำได้ ให้กดเบอร์????

คือผมอยากถามว่า ทำยังไงคับ เบอร์อะไร?? ช่วยบอกทีคับ
เพราะผมลองไปหา ตามหนังสือ โหลดริงโทน ก้อมีแต่โหลดลบโลโก้ของรุ่นเก่าอะคับ
ลองโหลดมาดู เสียตังค์แต่ก้อยังลบไม่ได้
ยังไงรบกวน ช่วยทีนะคับ THX
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 05:17  

ใครเคยลองอัพเดท firmware บ้างครับลองมา commend ให้อ่านกันหน่อยซิและอยากดูภาพถ่ายที่ว่าคมชัดขึ้น และอะไรที่มันดีขึ้นบ้างหลังจากอัพเดท Firmware แล้วแผนที่มีการอัพเดทหรือพัฒนาให้ดีหรือยังครับ เพราะที่ดูๆมา GPS แผนที่ห่วยมากแทบจะใช้งานไม่ได้เลย นี่ขนาดให้ ESRI ทำนะไม่คุ้มกับราคา 30000บาทเลย

ปล.ผมยังไม่ไ้ด้ซื้อนะครับ แต่กะว่าจะซื้อสิ้นเดือนนี้ คิดว่่าราคาอาจจะลดลงหน่อย เพราะมียี่ห้อใหม่,รุ่นใหม่ออกมา
Not Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 08:58  

อัพเดทราคาล่าสุดจาก มาบุญครอง ครับ ร้านโดยทั่วไปราคาจะอยู่ที่ 25400 +/- นิดหน่อยแล้วแต่ร้านครับ

ปล. ทำไมราคามันลงเร็วขนาดนี้อ่ะ แบบว่าเซ็ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 09:10  

genersys ผู้เขียน:
ใครเคยลองอัพเดท firmware บ้างครับลองมา commend ให้อ่านกันหน่อยซิและอยากดูภาพถ่ายที่ว่าคมชัดขึ้น และอะไรที่มันดีขึ้นบ้างหลังจากอัพเดท Firmware แล้วแผนที่มีการอัพเดทหรือพัฒนาให้ดีหรือยังครับ เพราะที่ดูๆมา GPS แผนที่ห่วยมากแทบจะใช้งานไม่ได้เลย นี่ขนาดให้ ESRI ทำนะไม่คุ้มกับราคา 30000บาทเลย

ปล.ผมยังไม่ไ้ด้ซื้อนะครับ แต่กะว่าจะซื้อสิ้นเดือนนี้ คิดว่่าราคาอาจจะลดลงหน่อย เพราะมียี่ห้อใหม่,รุ่นใหม่ออกมา

อัพแล้วคับ ความต่างเปนเรื่องระบบคับ ที่เปลี่ยนไปมีนิดหน่อย ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่คับ
ส่วนภาพ อัพรึไม่อัพภาพก้อชัดมากนะคับ ความละเอียดสูง ซูมดูใกล้ๆเหนสิวกันเลย
ส่วนแผนที่ ใช้ของ Nokia map 55Mb ได้ดูรึยังคับ แผนที่ไม่ห่วยนะคับ ค่อนข้างละเอียดด้วยซ้ำ ที่บอกใช้งานไม่ได้นี่? ใช้ด้านไหน ใช้ทำอะไรคับ?

ส่วนตัวผมขับรถไปสระบุรี, ไปลำปาง, ไปเสม็ด
เปิดโปรแกรม map (ที่อยู่ในเครื่อง)
-เปิดดูแผนที่ ก้อบอกได้ตลอดเส้นทาง สัญญาณช้ากว่าที่รถวิ่งแต่ก้อไม่เกิน 20 เมตร บางทีสัญญาณจับพิกัดผิด บางทีนะคับ ไม่อยู่บนถนนที่กำลังวิ่งอยู่ ไม่รู้เปนเพราะตัวแผนที่ รึอะไร
-เปิดค้นหาเส้นทาง ก้อคำนวนได้ เส้นทางใกล้สุด บางทีเปนถนนที่เค้าไม่ค่อยได้วิ่งกันผมยังกลัวมาผิดทางเลย แต่พอถึงแล้วก้อโอเค ที่รู้สึกว่ามันไกลกว่าเพราะไม่เคยใช้เส้นทางเลยขับช้า ตอนหลังผมก้อใช้เส้นทางนี้ก้อรู้สึกใกล้กว่าคับ

มีคนแนะนำผมนะคับ(ฝ่ายเทคนิค Toyota) บอกว่า GPS จะใช้ให้ดี ให้ถูกใจ ให้ใช้ตจว.จะดีคับ ไม่ค่อยเหมาะ ไม่ค่อยนะคับ กับการใช้ในกทม. เพราะเส้นทางในกทม. มีการเปลี่ยนแปลงบ่อย กั้นถนนมั่ง ทำทางมั่ง ห้ามเลี้ยวมั่ง แล้วในกทม.ตึกสูงมีมาก พื้นที่อับสัญญาณก้อมีมาก เวลาเครื่องจับสัญญาณได้ พิกัดก้อจาวิ่งตามเราตลอด แต่พออับสัญญาณ พิกัดก้อจาหยุดวิ่ง พอสัญญาณมาพิกัดก้อจะเกิดการโดด ส่วนใหย๋เปนเหมือนกันคับ

ผมอยากทราบว่าแผนที่ห่วย แทบจาใช้งานไม่ได้เลยนี่ มันเปนยังไงอะคับ บอกรายละเอียดหน่อยคับจาได้บอกถูก
Oatzzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 09:20  

kridtapas ผู้เขียน:
Shinra ผู้เขียน:
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ผมลง theme ไม่ได้เลยอะครับ

พอลงแล้วมันขึ้นว่า ใบรับรองหมดอายุ แล้วก็ลงไม่ได้อะครับ

ใครรู้วิธีแก้ ช่วยบอกทีนะครับ

ซื้อมา3วันเองอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลองเข้าไปที่ http://www.onisueka.com/ ดูคับ หาๆดูเดี๋ยวก็เจอคับ คุณ 0ni เค้าเขียนไว้อย่างละเอียดแล้ว

ซื้อมาละครับ อัพ Fw เป็น Ver.11.0.026 แล้ว(ให้พี่ที่ร้านโทรศัพท์อัพ)
เจอปัญหาเดียวกันกับคุณ Shinra อะครับ แล้วเวปก้อเข้าไม่ได้ ใครมีวิธีแก้ รบกวนลงให้ใหม่อีกที นะครับ ขอบคุณมากครับ
ปล. อย่างอื่นโดยรวมก้อ ok ครับ ยังไม่เจอ อาการอื่น ( gps ยังไม่ได้ลองใช้เลย )
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 10:20  

Oatzzy ผู้เขียน:

พอลงแล้วมันขึ้นว่า ใบรับรองหมดอายุ แล้วก็ลงไม่ได้อะครับ

ซื้อมา3วันเองอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลองเข้าไปที่ http://www.onisueka.com/ ดูคับ หาๆดูเดี๋ยวก็เจอคับ คุณ 0ni เค้าเขียนไว้อย่างละเอียดแล้ว

ซื้อมาละครับ อัพ Fw เป็น Ver.11.0.026 แล้ว(ให้พี่ที่ร้านโทรศัพท์อัพ)
เจอปัญหาเดียวกันกับคุณ Shinra อะครับ แล้วเวปก้อเข้าไม่ได้ ใครมีวิธีแก้ รบกวนลงให้ใหม่อีกที นะครับ ขอบคุณมากครับ
ปล. อย่างอื่นโดยรวมก้อ ok ครับ ยังไม่เจอ อาการอื่น ( gps ยังไม่ได้ลองใช้เลย )

ปัญหาใบรับรองหมดอายุเปนปัญหาที่ไม่เกี่ยวกับเครื่องนะคับ ส่วนวิธีทำให้ใช้ได้ โพสเก่าๆมีบอก เข้าเวบคุณ Oni ก้อได้ ผมจำเวบไม่ได้ ที่ไม่บอกวิธีเพราะมันยาวมาก แล้วผมก้อจำไม่ได้

ส่วนที่เข้าเวบไม่ได้ น่าจามีปัญหา เกี่ยวกับการเซ็ทค่าใช้งานคับ รึไม่ก้อผู้ให้บริการ
Oatzzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 10:37  

อ้างถึง:
ส่วนที่เข้าเวบไม่ได้ น่าจามีปัญหา เกี่ยวกับการเซ็ทค่าใช้งานคับ รึไม่ก้อผู้ให้บริการ

โทดครับที่บอกไม่ละเอียด ที่เข้าเวปไม่ได้หมายถึง ผมเข้าไปอ่านข้อมูลต่างๆจากเวป onisueka ตามลิงค์ที่ให้มาไม่ได้อะครับ ส่วนวิธีแก้ที่บอกว่า โพสเก่าๆมีบอก
ผมขอรบกวนถามว่า ในกระทู้นี้ หรือเปล่าครับ ถ้าใช่จะได้ลองย้อยกลับไปหาดู ครับ
ขอบคุณมากครับ
pkchalerm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 15:45  

N.ever 9.et 5.555 ผู้เขียน:
Oatzzy ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ปัญหาใบรับรองหมดอายุเปนปัญหาที่ไม่เกี่ยวกับเครื่องนะคับ ส่วนวิธีทำให้ใช้ได้ โพสเก่าๆมีบอก เข้าเวบคุณ Oni ก้อได้ ผมจำเวบไม่ได้ ที่ไม่บอกวิธีเพราะมันยาวมาก แล้วผมก้อจำไม่ได้

......ก่อนจะ install ให้เปลี่ยนวันที่ในเครื่องN95ย้อนหลังไป5-6เดือนก็สามารถจะลงโปรแกรมได้แล้วครับ
Oatzzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 16:24  

pkchalerm ผู้เขียน:

......ก่อนจะ install ให้เปลี่ยนวันที่ในเครื่องN95ย้อนหลังไป5-6เดือนก็สามารถจะลงโปรแกรมได้แล้วครับ

ครับ ลองทำดูแล้ว ได้ผลครับ ขอบคุณมากครับ
ลงทีนึงเปลี่ยน เดือน หรือ ปี ทีนึง = =
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 18:46  

ที่PowerBuyราคาเหลือ27300เเย้ว
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 19:41  

http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_k850_goes_5_megapixel-news-275.php
nutttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โฆษณา
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 00:28  

ใครจำคำพูดที่พูดตอนสุดท้ายของโฆษณาได้ป่ะคับ ประมานว่า สิ่งที่เป็นเหมือนสิ่งอื่นๆ.......
ใครจำได้ขอด้วยนะครับ หรือถ้าใครมีโฆษณาเป็นไฟล์ผมขอด้วยนะครับ รบกวนเมลลมาก้อได้ครับ ที่ nuyz_hiphop@hotmail.com ขอบคุณครับ
auto2007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมสนใจ n95 ครับติดต่อกลับด้วย
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 00:29  

ผมสนใจ n95 ครับติดต่อกลับด้วย ที่เบอร์ 085-8535505 นัยครับ
pee~pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 00:39  

ไม่ได้โพสซะนานเลยครับ มีอีกทริกนึงกับการใช้gps พอดีผมมีตัว gps reciver อันเดิมอยู่(พอดีเคยใช้กับppcมาก่อน) ใช้ร่วมกับ n95 ปรากฎว่าการจับสัญญาณไวมากเลยและเลขจับสัญาณสูง(7-11)ด้วยเพียงเพื่อนๆเปิดบลูทูธให้มันเจอกัน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายการต่อผ่านเครือข่ายด้วย(ตั้งในsetupว่าในการใช้เครือข่าย ตั้งว่า"ไม่เคย") ใครมีตัวเดิม(gps reciver)ตัวเดิม ลองใช้ดูก็ได้ ใช้งานในรถไม่กระตุกหาสัญญานเลย
pee~pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 00:41  

ตะกี้ลืมครับใครมีเวป ที่ให้โหลด mapthai 55 mb ให้โหลดช่วยบอกทีครับ
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 02:34  

N.ever 9.et 5.555 ผู้เขียน:
genersys ผู้เขียน:

อัพแล้วคับ ความต่างเปนเรื่องระบบคับ ที่เปลี่ยนไปมีนิดหน่อย ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่คับ
ส่วนภาพ อัพรึไม่อัพภาพก้อชัดมากนะคับ ความละเอียดสูง ซูมดูใกล้ๆเหนสิวกันเลย
ส่วนแผนที่ ใช้ของ Nokia map 55Mb ได้ดูรึยังคับ แผนที่ไม่ห่วยนะคับ ค่อนข้างละเอียดด้วยซ้ำ ที่บอกใช้งานไม่ได้นี่? ใช้ด้านไหน ใช้ทำอะไรคับ?

ส่วนตัวผมขับรถไปสระบุรี, ไปลำปาง, ไปเสม็ด
เปิดโปรแกรม map (ที่อยู่ในเครื่อง)
-เปิดดูแผนที่ ก้อบอกได้ตลอดเส้นทาง สัญญาณช้ากว่าที่รถวิ่งแต่ก้อไม่เกิน 20 เมตร บางทีสัญญาณจับพิกัดผิด บางทีนะคับ ไม่อยู่บนถนนที่กำลังวิ่งอยู่ ไม่รู้เปนเพราะตัวแผนที่ รึอะไร
-เปิดค้นหาเส้นทาง ก้อคำนวนได้ เส้นทางใกล้สุด บางทีเปนถนนที่เค้าไม่ค่อยได้วิ่งกันผมยังกลัวมาผิดทางเลย แต่พอถึงแล้วก้อโอเค ที่รู้สึกว่ามันไกลกว่าเพราะไม่เคยใช้เส้นทางเลยขับช้า ตอนหลังผมก้อใช้เส้นทางนี้ก้อรู้สึกใกล้กว่าคับ

มีคนแนะนำผมนะคับ(ฝ่ายเทคนิค Toyota) บอกว่า GPS จะใช้ให้ดี ให้ถูกใจ ให้ใช้ตจว.จะดีคับ ไม่ค่อยเหมาะ ไม่ค่อยนะคับ กับการใช้ในกทม. เพราะเส้นทางในกทม. มีการเปลี่ยนแปลงบ่อย กั้นถนนมั่ง ทำทางมั่ง ห้ามเลี้ยวมั่ง แล้วในกทม.ตึกสูงมีมาก พื้นที่อับสัญญาณก้อมีมาก เวลาเครื่องจับสัญญาณได้ พิกัดก้อจาวิ่งตามเราตลอด แต่พออับสัญญาณ พิกัดก้อจาหยุดวิ่ง พอสัญญาณมาพิกัดก้อจะเกิดการโดด ส่วนใหย๋เปนเหมือนกันคับ

ผมอยากทราบว่าแผนที่ห่วย แทบจาใช้งานไม่ได้เลยนี่ มันเปนยังไงอะคับ บอกรายละเอียดหน่อยคับจาได้บอกถูก

โทษทีนะครับที่อาจจะใช้คำที่แรงไปหน่อย(คำว่า"ห่วย" ต่อไปจะไม่ทำอีกแล้วคร๊าบบบ) พอดีไปอ่านข้อมูลมาจากหลายที่ มักจะพูดเรื่องปัญหาการใช้งาน GPS ตลอด ลองดูที่นี่นะครับ www.techxcite.com แต่จริงๆแ้ล้วผมก็จะซื้อสิ้นเดือนนี้แหละ และไม่ได้แค่เรื่อง GPS เท่าไรนะครับเพราะเข้าใจว่าเป็นของใหม่อยู่ และก็ไม่ได้เป็นเครื่อง GPS โดยตรงคิดว่าอนาคตคงจะมีการพัฒนาให้ดีขึ้นเอง หลักๆก็จะถามเรื่อง Firmware กับราคาน่ะเพราะว่าสิ้นเดือนนี้จะซื้อแล้ว จะได้สบายใจเมื่อซื้อมาแล้วถ้าเจอปัญหาอะไรจะได้เตรียมแก้ไขน่ะ แต่พออ่าน Rep. ของ N.ever 9.et 5.555 แล้วก็สบายใจหน่อยน่ะ คิดว่าสิ้นเดือนนี้จะไปถอยมาใช้น่ะเป็นครั้งแรกกับการเป็นเจ้าของเครื่อง Symbian เคยเล่นแต่ของคนอื่น...ขอบคุณนะครับให้ความกระจ่าง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 11:22  

"สิ่งหนึ่งที่เปนมากกว่าสิ่งเดียว สิ่งที่เปนเหมือนสิ่งอื่นๆ แต่ไม่เหมือนสิ่งใด"

ประมาณ.....ว่า
เปรียบ N95 ก้อคือจอมเวทย์มนต์แดง ใช้อาวุธโจมตี ใช้เวทย์ได้ทุกสาย แต่ได้ในเลเวลต้นๆ
หากจาเอาดีด้านใดด้านหนึ่ง ก้อตอนเล่นตามสายอาชีพ
โจมตี ก้อนักรบ (ดีไซน์ สวยหรู ก้อ LG รึ SAMSUNG)
เวทย์โจมตี ก้อจอมเวทย์มนต์ดำ (ใช้งานOrganize ก้อ PPC)
เวทย์ซัพพอร์ท ก้อจอมเวทย์มนต์ขาว (ถ้า GPS ก้อ GERMIN)
แต่ผมว่า N95 รวมทั้งหมด ในระดับ ที่ดีเลยคับไม่ใช่แค่ระดับต้นๆ

ลองดูคับ ลองดู
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 12:38  

pee~pee ผู้เขียน:
ตะกี้ลืมครับใครมีเวป ที่ให้โหลด mapthai 55 mb ให้โหลดช่วยบอกทีครับ

ต้องไปโหลด Nokia Map Loader จาก nokia-asia.com ก่อนอ่ะค่ะ
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,101353,00.html

หรือไม่ก็เข้าไปอ่านและทำตามคำแนะนำในเวปนี้อ่ะค่ะ
http://www.techxcite.com/review.php/currentpage/4/review/67/

มีประโยชน์มากๆ
ขอบคุณเพื่อนๆ ในบอร์ดที่แนะนำมาอีกทีนะคะ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 16:01  

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom,m=1181980208

.. สำหรับเพื่อนๆ ที่ชอบโดเรมอน ครับ ....
levis702
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 14:20  

ถ่ายเมื่อเช้าค่ะโหมดดอกไม้รูปจริงสวยกว่านี้เยอะค่ะนี้ลดขนาดลงมาแล้ว
ใครว่ารูปเอ็น95 ไม่สวยขอเถียงเลยค่ะ Mad
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 02:40  

ช่าย..... Razz
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 02:43  

..อยากจะโพสรูปลงบ้าง ทำไงครับ ? ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยดิครับ ขอบคุณครับ..
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 05:47  

beguy ผู้เขียน:
..อยากจะโพสรูปลงบ้าง ทำไงครับ ? ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยดิครับ ขอบคุณครับ..

หาเว็บฝากรูปครับเช่น http://img.icez.net/ หรือ http://www.uppic.org/ ผมจะทดลองให้ดูซักเว็บนะครับเอาเป็นของ http://img.icez.net/แล้วกันนะ เพราะผมใช้อยู่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร...ดูตามรูปด้านล่่างเลยแล้วกันนะ

1. 2.

3. 4.

หวังว่าคงใช้ได้นะครับ ถ้าใช้ได้ก็ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะ อยากเห็นรูปถ่ายจาก N95
QO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 12:41  

ถ้าเราจะหาตำแหน่งที่เราอยู่ ณ ปัจจุบัน ถ้าจะใช้NOKIA MAP ต้องเริ่มคลิ๊กจากอะไรค่ะ...>....แล้วคลิ๊ก......>.... แล้ว..ไปที่....> อย่างไรบ้างค่ะ

เพราะไม่เข้าใจอ่ะค่ะ
justsimplyme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 12:55  

เอา themes มาแนะนำ เพื่อนผู้ใช้ N95 นะจร๊า
ตามนี้เรย เยอะแยะ
http://www.eiei.net/th/nokiathemes60_352x416/themecategory.php?categoryid=92
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 16:54  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia N95 มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia N95 เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรกจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Nokia N95 [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 31, 32, 33  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: