Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลงชื่อผู้ที่มีปัญหากับ3250เรื่องกล้องแดงกลางภาพ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 18 / เข้าชม: 4685
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อยู่นัยจัยเทอ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลงชื่อผู้ที่มีปัญหากับ3250เรื่องกล้องแดงกลางภาพ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 22:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผู้ที่ใช้3250เคยสังเกตุอะไรบ้างรึเปล่าคับ
เวลาถ่ายรูปตรงกลางภาพจะมีวงกลมสีส้มๆขอบๆจะมืดๆหน่อย
ผมลองเอาไปซ่อมที่โนเกียแคร์มาแล้วคับ
ซ่อมไม่หายคับ เค้าบอกว่าอย่างนี้เป็นทุกเครื่อง
ผมเลยถามว่า"เป็นทุกเครื่องเเล้วเอามาขายได้ยังไง"
พนักงานไม่ได้ตอบอะไรเลยสงสัยมึนไปเลยมั้ง

ถ้าจะเอาไปขายให้คนอื่นก็ไม่ดีอีกเพราะว่าผู้ที่มาซื้อของก้อต้องอยากได้ของที่ดี
มีคุณภาพแล้วเราเอาของไม่ดีไปขายก็ไม่สบายใจเช่นกัน

ผมว่าคนที่ใช้3250อยู่รวมตัวกันเเล้วไปร้องกับไอทีวีดีกว่า
เพราะว่าของไม่ใช่ราคา5 บาท10 บาท เก็บเงินกว่าจะได้หมื่นมันยากนะคับ
ไม่ใช่คนร่ำรวย
ร่วมลงชื่อกับผมได้ที่นี่คับเอาไว้ไปร้องที่ไอทีวีเอาข่าวนี้ไปออกทีวี
ให้โนเกียมันรับผิดชอบมันจะได้อายรับของห่วยๆคืนไป
มาลงชื่อกันเยอะๆน่ะคับ
djkoman
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:13  

ของผมไม่เป็นนะครับ
ผมคิดว่ามันต้องอยู่ในสภาพที่แสงไม่พอมากกว่า
ผมคิดว่านะ
Benefits
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 15:24  

ของผมก็เป็นครับเซ้งมากๆเลยเมื่อวานเพิ่งเอาไปซ่อมเองที่โนเกียแครืปิ่นเกล้ารอ3วันถ้ากรณีเปลี่ยนอะไหล่รอ2-3สัปดาห์เซ็งมากๆเลยกับความเอาเปรียบผู้บริโภคไม่ใส่ใจกับคุณภาพของสินค้าที่ผลิตมาผมซ่อมไปตั้ง5ครั้งและใช้ไปแค่4เดือนเองแล้วถ้าผมไปรับเครื่องคืนเวลาซ่อมเสร็จจะทำยังไงดีอะ,ถ้ามันซ่อมไม่ได้แล้วทำไงดีหว่ะ!!!
Benefits
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 15:58  

ผมก็ลองโทรไปถามที่โนเกียแคร์แล้วเขาบอกว่าต้องนำเครื่องไปเข้าศูนย์ให้เจ้าหน้าที่เช็คแต่ก้ตอนนี้เข้าศูนย์อยู่แล้วถ้าผมได้เครื่องคืนแล้วยังไม่หายก็โทรไปที่Nokia Care Line 02-2552111 หรือโทรไปร้องที่ เว็บไซต์ http://www.ocpb.go.th และโทรสายด่วน สคบ. ที่หมายเลข 1166
manny_go
Year's Star

หัวข้อ : เวรกรรม
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 18:47  

เป็นแบบนี้ไม่ต้องซ่อมเลยครับ โนเกียมันบอกผมเองว่าเป็นทุกเครื่อง

ซ่อมไม่หาย มันไม่ยอมรับเคลมเครื่องด้วย ไม่รักษาชื่อเสียงของตนเองเลย

มีทางเดียวก้อคือร้องเรียนอย่างเดียวครับ
pd7820
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 20:21  

ของผมไม่เห็นเป็นเลย อิอิ
soulkidz
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 08:10  

ร่วมลงชื่อด้วยคับ ของผมก็เป็น ไม่รู้มาก่อนนะเนี้ยมะได้สังเกต ถ้าซ่อมไม่ได้คงต้องฟ้องกันละคับ
teeraponl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 09:43  

เป็นเหมือนกันครับ เป็นตั้งแต่แรกซื้อมาเลย แต่เคยได้ยินมาก่อนจะซื่อแล้วครับว่ามันแดงแก้ไม่หาย ได้แต่ทำใจครับ
ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 09:55  

ผมก็เป็นครับ ขนาดถ่ายกระดาษa4 สีขาวเปิดไปสว่างเต็มที่
ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 09:57  

2ล้านพิกเซลเสียเปล่ารู้งี้กุไม่ซื้อดีกว่า ทนใช้siemens m65 Evil or Very Mad ไปวันๆ
wowtophone
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 19:01  

ผมว่ากล้องมันมีปานหานะคับ เพราะของผมไม่เปงง่ะ แล้วของเพื่อน อีกหลายๆคนที่ผมโทไปถาม ก็ไม่เปงนะค๊าบ
ookyda
Year's Star

จังหวัด: 1234
หัวข้อ : เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 15:26  

ของผมเป็นเมหือนกันเลยครับ แตตอนแรกไม่แน่ใจว่าจะเปฟ็นหรือเปล่า เพิ่งมาสังเกตุ เอาตอนที่เค้าว่ากันมันเป็นแบบนี้อะ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 14:01  

ผมก็มีแต่น้อย Rolling Eyes Crying or Very sad
manny_go
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 10:49  

ตอนนี้ผมเก็บไว้ฟังเพลงอย่างเดียวพอเเล้วล่ะ
soulkidz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 08:44  

ตอนนี้ลองให้เพื่อนที่ใช้ nokiaรุ่นอื่นๆกล้อง1.3m ก็มีปัญหาภาพแดงนะครับแต่ม่ะใช่ตรงกลางภาพ บ้างคนก็ข้างบน บางคนก็มุมขวา แต่โดยรวมส่วนใหญ่เป็นหมดครับ แต่ไม่ได้สังเกตกัน
s_p_aum
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 22:24  

เปงเหมือนกันครับ

เยอะด้วยเซงมากกกกก

เนื่องจากยังเรียน เงินต้องขอพ่อแม่

ไปบอกเค้าเด๋วเค้าหาวายุ่งกะเค้ามาก

ก้อรบกวนพี่ๆ ร้องเรียนทีนะครับ

สู้ๆ
ItTiPoL [BAD BOY]
Year's Star

จังหวัด: NFS ProStreet
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 00:03  

ทำไมของผมไม่เป็นไรเลยอ่ะคับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ลงชื่อด้วย
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 15:15  

ขอลงชื่อด้วยคนคับ
nongex
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 08:57  

ของผมก้อเป็นเหมือนกันอ่า.........เซ็งน่ะเนี่ย
เป็นตั้งแต่วันแรกเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: