Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1586855
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 611 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 611 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/imobile/611/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/611.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 14 Feb 2007 18:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 18:25  

รุ่นนี้เห็นในใบรายการแล้ว รูปทรงก็สวยดี คุณสมบัติก็ดีนะ
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 18:33  

โอ้ว สวยจังครับมาใหม่รวดเดียวโดยรวมแจ่มกันทั้งนั้น
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: i-mobile 611 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 18:51  

ลำโพงน่าจะดังมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 18:59  

ตัวนี้แจ๋วเลยคบเหมาะไว้ฟังเพลงมากแบตก้อเยอะลำโพงคงดังมากแจ๋วสุดๆแต่ไม่มีแฟรสแล้วกล้องแค่2ล้านเองอ่ะถ้าสัก3ล้านคงแจ๋ว
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 19:00  

ดีซะด้วย ฟังFMไม่ต้องเสียบหูฟัง
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 19:01  

น่าจะมีแฟลชด้วยนะ Rolling Eyes
Anglebeat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:46  

โห รุ่นนี้ให้พี่ทาทา เป็นพรีเซนเตอร์ให้ซะด้วย I-mobile จะโกอินเตอร์แล้วจ้า อยากได้รุ่นนี้จังงะ ชอบลำโพงคู่จิงๆๆ บลูทูท 2.0 เวอร์ชั่นล่าสุดนี้มันมีไรเพิ่มเหรอคะ
ปล.เพิ่งซื้อ609i เองงะ อยากได้รุ่นนี้มากๆ
-XienQi-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suvarnabhumi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 21:58  

ดีมากๆๆ เจ๋งไปอีก 1 ตัวแล้วนะ ไอโมบาย ... Razz
พัฒนาเยอะ ๆ ตัวนี้จะสวยมากถ้าเป็นสี ดำ+เงิน .. สีเทากับฟ้า มันไม่เข้ากันเล้ยยย

+
+
+

แต่เมมตัวเครื่องเยอะกว่า k790 ผมอีกแน่ะ หูยๆ แบทก็แกร่ง แต่มันจะไปได้สวยรึเปล่าต้องรอชม !! Rolling Eyes
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 22:12  

โอนะข๊ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 23:42  

วิทยุ FM Radio (เสาอากาศในตัว) Shocked

สงสัยเป็ฯรุ่นแรกที่สามารถทำได้ น่าจะมีตั้งนานแล้ว เวลาจะฟังวิทยุไม่ต้องพกสมอทอร์กไปไหนมาไหนด้วยแล้ว ดีจัง
ota_hay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 00:20  

เวร!!!
พึ่งซื้อ 609i เย็นนี้เอง
เสียดายอ่ะ เสียดายอ่ะ แง แง รุ่นนี้โดนใจกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 04:05  

เจ๋งตรงเสา FM ในตัวนี่แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 13:07  

กรี๊ด i-mobile 611 กะ 612 มากๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆๆๆ
อ๊ายยยยยยยยยย อยากได้ๆ จะออกวางขายเมื่อไหร่
กะลังจะตัดใจซื้อ 609i สิ้นเดือนนี้แล้ว รีบๆออกมานะ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 17:19  

เห็นในหนังสือ ราคาอยุ่ 7xxx ไม่รุ้จิงป่าว
nthree
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 19:59  

ดูแปลกๆ นะ ส่วนราคา 7XXX น่ะ ก็คงไม่แปลก ก็ OEM จากบริษัทในจีน
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 21:55  

อย่างหรูอะ ชอบๆ Laughing
yorchดดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โย่
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 22:09  

ชอบ ทาทา อ่ะ รูปทรงสวย ชอบๆๆๆ แต่ชอบ 607 มากก่า จะซื้อแย้ว
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 09:36  

น่าจะทำจอให้ใหญ่ขึี้นหน่อย ซัก 2.2'' Wink
Karamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : *3*
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 16:41  

อ่ะ ๆ โดน ใจ สวยเชียวนะ Wink
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ชอบครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 18:19  

ที่เวบนี้ http://i-mobilephone.com/Form/THA/F_MobilePhone.aspx บอกไว้ว่ามี TV Out ด้วย ตกลงมีมั้ยครับ
nalikaplook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ชอบครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 18:59  

maew15 ผู้เขียน:
ที่เวบนี้ http://i-mobilephone.com/Form/THA/F_MobilePhone.aspx บอกไว้ว่ามี TV Out ด้วย ตกลงมีมั้ยครับ

มีค่ะ
ลองเข้าไปดูข้อมูลในเวบที่บอกมาแล้ว สงสัยมากเลยเพราะเค้าว่าหน่วยความจำภายนอกใช้miniSD แต่เวบอื่นบอกmicroSD ตกลงใช้อันไหนกันแน่คะ
chaai2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 23:54  

เหมือนได้รับแรงบันดาลใจจาก SE W810i ยังงัยอย่างงั้นเลยอ่ะ
lfc16_boss
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 15:11  

ช่วงนี้ ไอโมบาย เปิดตัวได้ดีเลย
ปรับปรุงเรื่องการบริการหลังการขายให้ดีขึ้น น่าจะยกระดับขึ้นไปสูงกว่านี้ได้แน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 18:33  

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยแต่เอ่อคือผมอยากรู้ว่า
ส่งผ่านข้อมูล - Direct USB Port
- Bluetooth (เสียง/ข้อมูล/Stereo) - Mini-USB jack (ข้อมูล/ชาร์จแบต)
ตรงบลูทูสเค้าบอกว่ารุบส่งข้อมูลได้ด้วยมานแปลว่าสามรถรับส่งพวกรูปภาพ พวก mp3จากมือถือสู้มือถือเหรอครับงงมากๆเลยอยากรู้ถ้าได้จะได้รีบไปวื้อเลย (ยังไม่ขายเลย)
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 19:30  

รุ่น 611 กับ 609i อันไหนดีกว่าตรงไหนช่วยอธิบายด้วยนะครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 21:50  

ถ้าราคา 7xxx อย่างที่ว่ากันก็น่าสนใจนะ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 11:49  

ไอ-โมบายเขาสู้ยิบตาเลย โดนใจซะงั้นผม
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 12:11  

อีกทีน่ะ ลืมถาม ขนาดภาพสูงสุดเท่าไรหรอกี่พิกเซล ใครรู้ตอบด้วยคร้าบเป็นความรู้ อย่างยิ่งเลย (ความจริงสนใจตัวนี้มากซื้อเอาไว้ใช้ลุยก็ไม่เสียดายครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 13:29  

รุ่นนี้ต่างจากร่น 609i ยังไงบ้างคะ กำลังคิดจะซื้อ 609i อยู่พอดี
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *0*
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 14:45  

น่าจะต่างกันหลายอย่างนะ กล้องมีออโต้โฟกัสด้วย 611อะ แล้วก็เวลาเปิดวิทยุไม่ต้องเสียบหูฟังก็เปิดได้ <<<อันนี้ดีมากๆ และน่าจะลงจาว่าได้ เราก็ไช้609i กับ902 เสียดายจิงๆ ราคาตกเร็วมากๆ Shocked
MyGoD
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 15:06  

น่าใช้อะ รุ่นนี้ ถ้าคุณภาพดีพอ ๆ กะตัวก่อนอย่าง 607,609i ก็ดีเลย

วิทยุ FM Radio (เสาอากาศในตัว)
ลำโพงคู่ สเตอริโอ 3D เซอร์ราวด์ (3D stereo sound)
ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์ (Flight mode)
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1100 mAh (Standard Battery)

คุณสมบัติเตะตา
Post a reply
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 17:37  

อยากถามว่า
1.การดหน่วยความจำ microSD Card (TransFlash) ....ของรุ่น 611
กับ..............การด miniSD ....ของรุ่น 612
อยากรู้ว่า มันแตกต่างยังไง และระบบไหนดีกว่ากัน และการดแบบไหน มันถ่านโอนข้อมูลได้เร็วกว่ากันระหว่างการดคนละแบบ

2.หน้า จอแสดงผล ของรุ่น
........i-mobile 611 ชนิดจอแสดงผลแบบ LTPS LCD 262,144 สี - (กว้าง 2.0 นิ้ว)
.........กับรุ่นi-mobile 612 จอแสดงผล TFT-LCD 262K สี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")
มันแตกค่างกันยังไง แบบไหนดีกว่า แสดงภาพของจอได้สวยงามกว่ากัน คมชัดกว่ากัน..คงทนกว่ากันน Confused
naraif
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 22:29  

6900 เท่านั้นครับ คุ้มสุด ๆ ว่าจะไปถอยมาเหมือนกัน
wanthrakrit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 16:09  

Post a reply ผู้เขียน:
อยากถามว่า
1.การดหน่วยความจำ microSD Card (TransFlash) ....ของรุ่น 611
กับ..............การด miniSD ....ของรุ่น 612
อยากรู้ว่า มันแตกต่างยังไง และระบบไหนดีกว่ากัน และการดแบบไหน มันถ่านโอนข้อมูลได้เร็วกว่ากันระหว่างการดคนละแบบ

2.หน้า จอแสดงผล ของรุ่น
........i-mobile 611 ชนิดจอแสดงผลแบบ LTPS LCD 262,144 สี - (กว้าง 2.0 นิ้ว)
.........กับรุ่นi-mobile 612 จอแสดงผล TFT-LCD 262K สี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")
มันแตกค่างกันยังไง แบบไหนดีกว่า แสดงภาพของจอได้สวยงามกว่ากัน คมชัดกว่ากัน..คงทนกว่ากันน Confused
ไมโครเอสดี มันเล็กครับ ความเรวช้ากว่า มินิเอสดี อยู่นิกหน่อยนะครับราคามินิถูกกว่าไมโครหน่อยนึง
จอนะครับหลักมันอยู่ที่ถ้าจำนวนพิกเซลเท่ากันต้องดูที่ขนาดจอแอลซีดีเลยครับ
อย่างแรกจอเนียนคมชัดสวยสดไสกว่าต้องหน้าจอมันเล็กกว่าเพราะพิกเซลมันถูกอัดแน่นจนแทบไม่เหนรอยต่อระหว่างจุด
แต่ ถ้าชอบดูกว้างไกลสบายตาต้องจอไหญ่ๆครับ นึกถึงจอสีของซีเมนต์เมื่อก่อนไว้ครับอันนั้นจอไหญ่พิกเซลน้อยครับมีข้อเสียคือไม่สดไสครับและภาพไม่ค่อยเนียนข้อดีคืดฃอดูสบายตาครับเหนชัดไนที่แสงแดดจ้าประมานนี้อ่ะครับ
ที่สำคัญต่างกันไม่มากครับ Very Happy
ชอบแบบไหนดูเอาครับระหว่างฟังเพลงกะถ่ายรูป(เสียงเพลงดีหรือกล้องชัด)
Razz ไม่ต้องเลือกอย่างไดอย่างหนึ่งนะครับแต่มีไห้ครบแค่บแกชอบแบบไหนมากกว่า ส่วนผมชอบเสียงเพลงมากกว่าครับ อันนี้ล่ะชัวร์สอง ลำโพงเหมือนเครื่องเก่า(โมโต อี398อ่ะครับ)
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ASD
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 10:19  

แล้วรองรับบลูธูท A2DP หรือเปล่าครับ 611 และ 612 อยากทราบด้วยครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 10:39  

K770i

Imobile 611

สรุปว่าไม่ให้คะแนนครับ (อีกสาเหตุเพราะเป็นแบรนด์ไทย)
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 12:57  

แบรน ไทยมันไงละ
รักไทย ช่วยไทย อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภูมิใจในความที่เป็นไทยเป็นกันมะ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 14:59  

Twisted Evil แทนที่ในความเป็นไทยของไอโมบายจะทำให้คนไทยด้วยกันเองภาคภูมิใจที่ไทยเราสามารถทำแบรนด์ที่เป็นของๆเราเองได้แต่กลับมีบางส่วนที่ไม่ยอมรับและดูถูกแบรนด์ของไทยเราเองแล้วเมื่อไหร่ล่ะคะแบรนด์ของไทยเราจะเป็นที่รู้จักและยอมรับในคนหมู่มาก Evil or Very Mad
[/img]http://www.thaigov.go.th/News_images/2143_flag7.jpg[img][/img]
รักไทย ช่วยไทย อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภูมิใจในความที่เป็นไทยเป็นกันมะ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 15:04  

Twisted Evil แทนที่ในความเป็นไทยของไอโมบายจะทำให้คนไทยด้วยกันเองภาคภูมิใจที่ไทยเราสามารถทำแบรนด์ที่เป็นของๆเราเองได้แต่กลับมีบางส่วนที่ไม่ยอมรับและดูถูกแบรนด์ของไทยเราเองแล้วเมื่อไหร่ล่ะคะแบรนด์ของไทยเราจะเป็นที่รู้จักและยอมรับในคนหมู่มาก Evil or Very Mad
[/img]http://www.thaigov.go.th/News_images/2143_flag7.jpg[img][/img]
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 15:55  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:

K770i

Imobile 611

สรุปว่าไม่ให้คะแนนครับ (อีกสาเหตุเพราะเป็นแบรนด์ไทย)

มันก็ไม่เห็นจะคล้ายเลย ผมว่าเขาเอา508มาพัฒนามากกว่านะ มองโลกในแง่ดีหน่อยสิ
ก็อต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 17:50  

611 น่าใช้นะ คับ สวยดี แต่อยากรู้อะ ราคาเท่าไรอะ และขายเมื่อไรอะ ใคร รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 18:04  

เค้าบอกกันว่า 6900 แต่ เพาเวอบายบอก 7900 เท่าไรกันแน่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 20:57  

ผมก็จะซื้อไอโมบาย 611 นะคับ แต่รู้ว่าออกขายหรือยัง ผมนั้งรอจนเซ็งแล้วอะ แล้วตกลงราคาไอโมบาย 611 มัน 6900หรือ 7900 กันแน่ผม งง แล้วนะนี้
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 23:52  

ไม่ยอมรับ และดูถูกด้วยครับ

แบรนด์ไทย น่าจะใส่อะไรที่เป็นเอกลักษณ์
มากกว่าที่จะเอา Concept ของแบรนด์อื่นมาใช้
ถึงจะได้ลิขสิทธิ์ ก็ไม่สมควรครับ

Concept ที่ว่าคือ กลมๆ หลังเครื่องน่ะครับ เริ่มมาจาก SE ไปดูได้ครับ
ไหนจะดีไซน์ปุ่มกด ซึ่งดูยังไงก็คล้ายครับ

ไม่ใช่ว่าผมจะไม่สนับสนุนของไทยครับ
เพียงแต่ผิดหวังอย่างมาก ที่ผู้ผลิตตอกย้ำ มุมมองชาวโลกที่มองคนไทยว่า
เป็นพวกชอบกอป ซึ่งมันค่อนข้างชัดเจนครับ (มีอีกหลายรุ่นครับ)

ไปลองมองแบรนด์ชั้นนำ จะมีเอกลักษณ์ ของแต่ละแบรนด์ กันอยู่แล้วครับ
นั่นเป็นการแสดงถึงจุดยืน ที่ทำให้พวกเขา ก้าวมาถึงทุกวันนี้ได้อย่างมั่นคง
gopor
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 01:08  

ข้างบน ทำปุ่มกดเป็น สามเหลี่ยมดีไหมครับ
เป็นเอกลักษณ์ดี
ก็อต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 17:44  

เมื่อไร611จะขายที่เซ็นทรัลพระราม 2อะคับ ผมอยากได้อะ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 23:38  

เทวดาไร้ปีก คุณครับแสดงว่าคุณชอบซื้อเสื้อเบรนหลุยติ๊งต๊องมากกว่าซื้อเสื้อเบรนตราห่านคู่ช่ายไหมครับ(รู้จักไหมเสื้อไทยตัวล่ะ45บาท) ความสวยงามไม่จำเป็นต้องเริ่มจากสิ่งที่ดี การเริ่มต้นที่ดีคือการมีทุนที่จะเริ่มต้นสิ่งดีๆ ผมจะซื้อแมว่าจะมีโทรศัพท์2เครื่องแล้วก็ตาม ผมเริ่มเสียดายเงินหลังจากซื้อโทรศัพท์ราคาเกิน3หมื่นกว่าบาท เราทำงานจนตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อทเผื่อโทรศัพท์แค่เครื่องเดียวซึ้งความหมายคือโทรไปหาเขาแล้วก็ให้เขาโทรมา ที่เหลือก็คือความบันเทิงที่ตนเองจะเสพ ผมจะซื้อของไทยไม่ว่าจะเอาแบบเบรนดังที่ไหนมา เพราะผมคิดว่า ไทยไม่ช้วยไทยแล้วใครจะช้วยเรา เหมือน อดีต นายกจอมพล ป. ให้คำกล่าวว่า "ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ" แบบนี้คุณไปอยู่เมืองจีนไม่เครียดหรอ มีหมด ทั้งที่เขาเป็นผู้นำเศรษฐกิจทางเอเชีย เขาก็เลียนแบบ เดี๋ยวก็รุ่ง (ขอโทษครับที่เหลือถ้ามีคนมั่นใส ผมมันพวกชาตินิยม)
นุ้งปุ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหนด้วยๆ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 09:48  

Laughing เหนด้วยกะคุงพี่ข้างบนที่สุดเลยค่ะ Laughing
Joe_programer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ........รวมพลังคนไทย.........
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 11:27  

Laughing ความคิดเห็นคุณ pre-chorus เป็นความคิดเห็นที่ดี

Shocked เราเกิดเป็นคนไทย พ่อ แม่ ปู่ ฯ เป็นคนไทย
เราต้องสนับสนุนของไทยครับ

Wink ถึงวันนี้ของที่เราใช้อยู่เกือบทั้งหมดเป็นแบรนนอก แต่เราก็ไม่ควรดูถูกของไทยครับ

ไม่ควรดูถูกคนไทยด้วยกัน... อย่างสุภาษิตบทหนึ่งเขากล่าวว่า "ถ้าเราดูถูกตัวเอง คนอื่นจะดูถูกเรายิ่งกว่า"

ถึงของไทยไม่ดีบ้าง(อย่างไอโมบาย สู้โนเกียไม่ได้) แต่ก็ควรให้โอกาสเขาพัฒนาตัวเอง

Evil or Very Mad ไม่ใช่ ทำอะไรออกมาก็ด่า ๆ ๆ ว่าของไทยไม่ได้เรื่องบ้าง ,ลอกเขามาบ้าง เป็นต้น
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 12:18  

pre-chorus ผู้เขียน:
เทวดาไร้ปีก คุณครับแสดงว่าคุณชอบซื้อเสื้อเบรนหลุยติ๊งต๊องมากกว่าซื้อเสื้อเบรนตราห่านคู่ช่ายไหมครับ(รู้จักไหมเสื้อไทยตัวล่ะ45บาท) ความสวยงามไม่จำเป็นต้องเริ่มจากสิ่งที่ดี การเริ่มต้นที่ดีคือการมีทุนที่จะเริ่มต้นสิ่งดีๆ ผมจะซื้อแมว่าจะมีโทรศัพท์2เครื่องแล้วก็ตาม ผมเริ่มเสียดายเงินหลังจากซื้อโทรศัพท์ราคาเกิน3หมื่นกว่าบาท เราทำงานจนตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อทเผื่อโทรศัพท์แค่เครื่องเดียวซึ้งความหมายคือโทรไปหาเขาแล้วก็ให้เขาโทรมา ที่เหลือก็คือความบันเทิงที่ตนเองจะเสพ ผมจะซื้อของไทยไม่ว่าจะเอาแบบเบรนดังที่ไหนมา เพราะผมคิดว่า ไทยไม่ช้วยไทยแล้วใครจะช้วยเรา เหมือน อดีต นายกจอมพล ป. ให้คำกล่าวว่า "ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ" แบบนี้คุณไปอยู่เมืองจีนไม่เครียดหรอ มีหมด ทั้งที่เขาเป็นผู้นำเศรษฐกิจทางเอเชีย เขาก็เลียนแบบ เดี๋ยวก็รุ่ง (ขอโทษครับที่เหลือถ้ามีคนมั่นใส ผมมันพวกชาตินิยม)

หลุยส์มีเอกลักษณ์ สวยงามในแบบฉบับศิลปฝั่งยุโรป (ฝรั่งเศส)
ผ้าไหมไทยโด่งดังไปทั่วโลกเพราะ อะไรครับ เพราะ ความเป็นเอกลักษณ์
ในความเป็นไทยครับ ซึ่งต่างชาติชื่นชอบ ไม่ต่างจากคนไทยที่ชอบศิลปแบบเขาหรอกครับ
แค่ของเขาแพงกว่ามาก แค่นั้น(เพราะภาษีนำเข้า ต่างๆ)

การเริ่มต้นที่ดี คือการมีทุน น่ะถูกครับ แต่ในสายตาของคุณ "ทุน" คืออะไร
ของผมนะครับ ทุนของผมคือความคิด สมอง และจิตวิญญาณ ถ้าความหมายของ "ทุน" ในสายตาคุณ
หมายถึง เงินทุน คุณมันก็แค่ พวกวัตถุนิยมดีๆ นี่เอง

ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ - - - อันนี้ถูกครับ แต่ถ้าพูดเช่นนั้น
ถามตัวคุณเองเถอะครับ เพลงที่คุณฟังน่ะ กอปเค้ามารึเปล่า ใช้พวกแผ่น MP3 รึเปล่า

อันนี้ก็คนไทยทำครับ แล้วช่วยเค้าซื้อมันจะเจริญไหมครับ

คุณใช้โทรศัพท์แค่นั้นไม่จำเป็นต้องซื้อถึง 3 หมื่นหรอกครับ
นั่นแสดงว่าคุณใช้เงินไม่เป็น แล้วจะโวยวายเอากับใครล่ะครับ

-เลียนแบบแล้วรุ่ง ภูมิใจหรือครับ คุณคิดอย่างนี้คุณภูมิใจ
แล้วยังมีหน้ามาบอกว่าเป็นชาตินิยม

>>> นิยมอย่างไร้อุดมการณ์ มีแต่จะพาชาติล่มจมครับ

ถ้ามีคนอย่างคุณเยอะๆ ประเทศไทยคงแย่แน่ๆ

ขอโทษนะครับ ผมมันเป็นนักอุดมการณ์ และชาตินิยม

ผมรับไม่ได้จริงๆ ที่ต่างชาติจะมองว่าประเทศไทย-คนไทย ชอบลอกเลียนแบบคนอื่น

ปล. หมั่นไส้ ยังเขียนผิดเลย ชาตินิยม ถุ้ย!!
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เฮ้.....โย่
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 18:46  

ชอบอ่ะค้าบบ เพ่น้องค้าบบ!!!! Very Happy Very Happy Very Happy
heropopeye
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : สนับสนุนความเป็นไทย
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 19:20  

คุณเทวดาไร้ปีกครับ ผมว่าที่พี่เค้าพิมพ์ผิดเพราะเค้าพิมพ์เร็วแล้วกดพลาดหนะครับ คงไม่ใช่เค้าตั้งใจผิดอย่างนั้น ดูพี่เองภาษาไทยก็แม่นดีจับผิดก็เก่ง แต่พี่ดันไม่รักชาติหนะครับ คุณก็รู้ว่าถ้าเป็นข้อความที่สนับสนุนชาติเราควรออกความคิดเห็นเเนวรักชาติ แต่นี้พี่ไปด่าเค้า เก๋ามากหรอครับ ปรบมือให้ จับผิดภาษาไทยเก่งนี่ ดันไม่รักไทย งั้นพี่ก็ตอบเป็นภาษาอังกฤษที่พี่รักซี่ คนที่ไม่ชอบแต่ไม่ออกความเห็นนั่งหละผู้ดี แต่พี่โชว์ตอบซะแนวเลย เท่หวะ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 19:53  

ใครรู้เบอร์ call center ไอโมบายมั้ง อะ ผมอยากได้อะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
pataramet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 19:59  

เห็นด้วยกับคุณเทวดาไร้ปีก แต่ก็ไม่ทั้งหมดครับ

ผมเข้าใจว่าทาง i-mobile ก็พยายามที่จะฉีกตัวเองออกจากการ copy & developer
เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่เหมือนกันที่วันนั้นจะมาถึง

ผมว่า brand เข้ามีลูกค้าประจำกลุ่มใหญ่กลุ่มนึงแล้วละครับ เลียนแบบ หรือก๊อปปี๊อย่างไรคงพูดยากเพราะมันก็แค่คล้ายๆ(มากๆ)เท่านั้น แต่ราคาและลูกเล่นมัน OK สำหรับลูกค้ากลุ่มที่เหนียวแน่นอยู่

ผมว่าก็ OK นะ ดีกว่าคนไทยไม่ลุยเรื่องมือถือเลย
ออกมาแต่ละครั้งก็ทำให้กระทู้วิ่งไปหลายหน้า มีคนสนใจถกเถียงกันเยอะดีเหมือนกัน

แต่ใจผมเองก็อยากเห็นเอกลักษณ์ของแบรนด์ๆ นี้เร็วๆ จากใจจริงๆ ครับ
ถ้าผู้เกี่ยวข้องใน i-mobile อ่านอยู่อยากให้ทราบว่ามีคนกลุ่มใหญ่กลุ่มนึง
รอภาพลักษณ์ที่ชัดเจนของแบรนด์คุณอยู่นะครับ

หากคิดไม่ออก คนไทยเด็กไทยเดี๋ยวนี้ก็เก่งกันเยอะนะครับ
จัดกิจกรรมออกแบบมือถือสิครับ คุณจะได้กลุ่มผู้ใช้งานจริง ออกแบบให้คุณเอง
อีกทั้งยังเป็นการโฆษณาแบรนด์ไปในตัวซะด้วย
เห็นเคยจัดไปครั้งนึง แต่เดี๋ยวนี้เห็นเงียบไป น่าจะจัดเรื่อยๆ นะครับ Wink
ผมรักคนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 20:14  

มีใครรู้มั้งคับตอนนี้ไอโมบาย 611 ขายที่ไหนอะคับ ผมจะซื้อ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ
I - Mobile fc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 21:36  

ไม่ชอบก็ไม่ต้องมาวิจารณ์สิครับผมว่าหน้าตรงนี้เหมาะกับคนที่สนใจจได้รับข้อมูลข่าวสารจากโทรศัพท์รุ่นนี้คนไม่สนใจและไม่คิดจะใช้ก็ไม่ต้องมาโพสท์ก็ได้มั่ง ผมอยากรู้ลายละเอียดของโทรศัพท์มากกว่า
pataramet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 22:21  

I - Mobile fc ผู้เขียน:
ไม่ชอบก็ไม่ต้องมาวิจารณ์สิครับผมว่าหน้าตรงนี้เหมาะกับคนที่สนใจจได้รับข้อมูลข่าวสารจากโทรศัพท์รุ่นนี้คนไม่สนใจและไม่คิดจะใช้ก็ไม่ต้องมาโพสท์ก็ได้มั่ง ผมอยากรู้ลายละเอียดของโทรศัพท์มากกว่า

ติชมน่ะครับ จะให้มีแต่ชมอย่างเดียวถึง post ได้ผมว่ามันก็ไม่ถูกต้องนักนะครับ
ตรงไหนน่าเชื่อถือ คนอ่านในเวปนี้ไม่โง่หรอกครับ เหรียญยังมี 2 ด้านเลย เปิดใจนิดนึง Smile
ชาตินิยม เจ้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 22:49  

เห็นด้วยกับคุณ pre-chorus ทุกประการณ์ ถ้าเราอุดหนุนแบรนด์ไทยเรามากๆเนี่ย เขาก้อจะได้ทุนและมีกำไรมากขึ้น เพื่อที่เขาจะได้ไปทำแบรนด์ซึ่งมีเอกลักษณ์มากขึ้น -0-

สู้ๆ ชาตินิยม

อีกอย่างถ้าเค้าไม่แน่จริงนะ เขาจะจ้างทาทายัง ค่าตัวตั้ง 50 ล้านเชียวรึ สู้ๆ ไอโมบาย
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 23:36  

...........ผมมองว่ามือถือเดี๋ยวนี้มันมีมากมายหลายรุ่นเหลือเกิน

ก็อยากจะได้รุ่นที่มันออกแบบสวยๆ ออกมาบ้าง ไม่ใช้ก้อบกันไปมาๆ

ดีไซด์ซ้ำๆ มันก็น่าเบื่อน่ะครับ ไอโมบายคงรู้แหล่ะว่าเค้าทำอะไรอยู่

ผมแค่หวังว่าซักวันเค้าคงจะทำมือถือที่เป็นตัวของตัวเองออกมาซะที...

ที่ผ่านมา มีรุ่น TV เท่านั้นที่พอจะโดนใจผมบ้างนอกนั้น ไม่เลยครับ ! Rolling Eyes
ppppas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 01:08  

ผมว่ามันเกี่ยวกับการตลาดนะ คุณที่บอกว่าไอโบบายก๊อบน่ะ จริงๆแล้วพวกคุณเป็นส่วนน้อยนะที่คิดทางการตลาดแล้วเค้าไม่มามองความคิดว่าก๊อบหรอก แต่เค้าคิดถึงการติดตามากกว่า เพราะใช่ว่า ไอโมบายจะไม่ออกอะไรที่เป็นแบบใหม่ๆ แต่เราคงไม่รู้เกี่ยวกับยอดขายของเค้า บางทีแบบที่เป็นอะไรที่คุณเรียกว่าก๊อบนี่ มันอาจจะขายดีกว่าก็ได้ไม่งั้นเค้าจะทำขึ้นมาทำไมทั้งๆที่รู้ ผมว่ายังดีกว่าพวกที่แพงเพราะยี่ห้อแต่ก็มีคุณภาพที่ไม่ต่างกับมือถือที่ถูกกว่า
ผมก็ไม่ได้เข้าข้างนะแต่จะยังไง ให้คนไทยหลอกยังดีกว่ามาให้ต่างชาติหลอก เพราะต่างชาติหลอกก็จะหมดตัวอยู่แล้วยังมาเจอตัวแทนในไทยมาหลอกต่ออีก Very Happy
เด็กอมมือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 05:53  

งืมๆๆๆ เง้อๆๆๆ อ่านแล้วก็ลุ้นดีเหมือนกันเนอะ น่าจะจับมาโต้วาทีกันซะเลย คงจะมันส์หยดติ๋ง ผมว่าตอนนี้ไอโมบายเค้าก็คงจะพยายามผลักดันตัวเองให้ขึ้นมาอยู่แถวหน้าเหมือนกันนะ ดูความพยายามของเค้าแล้วก็แอบสนับสนุนอยู่ลึกๆนะ เป็นกำลังใจให้นะคับไอโมบาย(พอดีมีกิ๊กทำงานอยู่ไอโมบาย คริๆๆๆๆๆๆๆๆ) อีกอย่าง ถ้าออกเร็วๆนี้คงจะดีมาก เพราะผมก็อยากได้เหมือนกันอ่ะ มันดูตลกๆ น่ารักๆยังไงไม่รู้ เอามาถือเล่นคงแปลกแหวกแนวดี คริๆๆๆๆๆ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 06:16  

ใครมีกะตังเกินหมื่นก็ไม่ต้องเข้ามาบอร์ดนี้ครับ ใครๆรู้อยู่แล้วครับว่าเป็นยังไง

ยังอุตส่าห์ เข้ามาให้เป็นเรื่อง ถ้าผมมีตังเยอะ ผมก็ไม่ซื้อไอโมบายหรอก

แต่นี่เขาทำมาให้พวกทุนน้อยๆใช้ ยังไปหาเรื่องอีก เกิดเขาน้อยใจไม่ก๊อบมาขาย

แล้วพวกผมจะไปใช้อะไรเล่า ...โนเกีย 6000 บาท จอCSTN 160X128 p 65k

กล้อง 3 แสน ไม่มีเมม MP 3 ไม่ได้ ก็มาจากจีนเหมือนกัน แล้วยังมารักชาติบ้านเมือง

กันอะไรตอนนี้(ว่ะ) คนเขามาหาข้อมูล แต่ต้องมาเสียเวลาอ่านอีคิวของแต่ละคน

เห็นใจกันหน่อย คนจน เน็ท 56K ครับ แล้วยังให้ผมต้องมาเสียเวลาพิมพ์อีก

ยิ่งจนซ้ำ เข้าไปอีก ประกาศเลย ไอโมบาย เป็นเครื่องก็อป เสียง่าย ซ่อมไม่ดี

แต่ผมก็ต้องใช้มา 3 รุ่นแล้ว ขาดทุนไปไม่กีพัน แล้วอย่าง N 93 ล่ะครับ หายเป็นหมื่น

ขอเน้นครับ ถ้าผมมีเงินผมก็ไม่ซื้อ ไอโมบาย แต่ผมมันเสือกจนเองนี่หว่า !!!!!!!!!!!!
อืม อืม อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 10:23  

สรุปว่าชอบไอโมบาย ราคา+ฟังค์ชั่น ยุติธรรม แต่เสียง่าย ใครใช้ work ก็ชม
ใครใช้เจ๋งก็บ่น ใครไม่เคยใช้ก็บ่น Sad

โกยกำไรไปจ้างทาทามาเป็น presenter ได้
น่าจะเอาเงินมาเป็นทุนจ้าง designer ดังๆ มาออกแบบเครื่องบ้างนะ
อ้อ! ก่อนจ้างก็เปลี่ยนวิธีการ QC, QA เครื่องทุกเครื่องด้วย เจ๋งง่ายชิบเป๋ง! Twisted Evil
pangeed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 10:31  

ไอโมบายทุกอย่างดีหมด ยกเว้นซื้อแค่ อาทิตย์ 2 อาทิตย์พังเนี่ยสิ ไม่คุ้มค่าจะเงินที่ซื้อไปเลย ถ้าแก้ตรงนี้ได้จะเยี่ยมเลยครับ พวกแบรมดังพับเสื่อกลับบ้านแน่ๆ
Joe_programer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ............เรื่อง ไอโมบาย.............
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 11:16  

Cool ผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่ยังไม่เคยใช้โทรศัพท์ไอโมบาย (ผมใช้ Nokia)

แต่ผมจะไม่ต่อว่า แบรนด์ของไทยครับ เพราะผมคนไทย
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พานมาเลยเล่าให้ฟัง
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 13:33  

ตัวผมเอง ใช้ I-mobile 601 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ ผมยังใช้จนมาถึงทุกวันนี้ ผมว่า โทรศัพท์เข้าทำมาดีนะครับ ขึ้นอยู่กับ คนใช้งานมากกว่า อย่างเช่น เล่น 3 วินาที เปิดเสียงเพลงดังสุดๆๆๆ อีกอย่างใช้ไม่ระวัง ทำตก มือถือผมตกบันได จาก ชั้น 2 ลงมา ยัง ไม่เป็นอะไรเลย ผมว่า ขึ้นอยู่กับ คนใช้มากกว่านะครับ ถ้าผมผลิตของออกมาจำหน่าย ต้อง นึกถึงชื่อเสียงสิครับ ไม่ใช้ เอาของ คุณภาพต่ำๆๆ มาต่อไปก็ไม่ได้ขายแน่ๆๆ อย่าให้เก็บไปคิดดูนะครับ ขอบคุณครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 13:38  

ขอบคุณกับคำติชมครับ อิอิ นึกแล้วเชียวว่าจะต้องจับผิดเรื่องภาษา ผมรู้ว่าคุณต้องอ่าน ก็เลยอยากทดสอบอะไรอย่างนึงแล้วได้คำตอบ''ในใจแล้ว'' เหมือนคำว่า "คน" ทำไมใช้ ค ควาย แทนที่จะเป็น ค คน (เขียนให้จับผิดน่ะครับ) ไม่ได้ชวนให้เสียความรู้สึกหรอกครับ ผมขอโทษที่ทำให้คุณโมโหได้ขนาดนี้ แต่อยากบอกว่า"ทุน"ของผมคือ "ถังคำคิดครับ"
หนึ่งครั้งที่เสียเงินไป ผมจะได้ความรู้กลับมาไม่ว่าจะได้ซักกี่ความรู้ ก็กี่ความล้านคิด ผมก็จะเก็บสิ่งนั้นไว้ในถังความคิด ไว้เป็นทุนความคิด จะได้ไม่เสีย ค่าโง่ ครับ ผมเป็นสิ่งมีชีวิตที่ไม่ต้องการล้มซ้ำๆ เพราะว่าบ้านผม"ไม่ได้มีเงินเป็นพันล้าน"เงินในมือเพรียง10บาท ผมก็คิดว่ากินอะไรถึงอิ่มที่สุด(มีพันล้านต้องเสียภาษีด้วนน่ะครับ) แต่ผมเสียใจทำไมต้อง "ถุย" กันด้วยล่ะครับ ผมคิดว่าคุณสามารถแยกว่าอะไรลอกเขามาแต่คุณไม่รู้ว่าอะไรดีหรือไม่ดี สำหรับผมการ"ถุย"ใส่คนอื่นเป็นสิ่งที่หยาบมากไม่ดีเลย ผมขอโทษครับถ้าไม่ดี (รู้ไหมคนหยามชาติ คนโกงชาติถึงเป็นคนไทยจนป่านนี้ไม่มีแผ่นดินไทยให้เหยีบ) จบแล้วครับภาษา ENG ว่า END แต่คนไทยพูดสวัดดี(ไม่ใช่น๊านนาน เห็นม่ะเขาก็จงใจให้ผิด อิอิ)
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 13:44  

อ้ออีกอย่างทำไมผมอยู่ ATHENS ตอนสมัครคิดอะไรไม่ออก นึกชื่อนี้ได้เพราะผมเคยเป็นเด็กสโมสร AEK ATHENS สมัยเรียน ผมรู้ว่าอยู่ไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น เลยจากมา ที่เหลือก็แค่ความรักที่มีแต่สโมสร ที่ตอบกลับอีกทีเพราะว่า เดี๋ยวโดนเอาเหตุนี้มาด่าผมอีก
pangeed
Year's Star

หัวข้อ : Re: พานมาเลยเล่าให้ฟัง
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 13:49  

คนผ่านมา ผู้เขียน:
ตัวผมเอง ใช้ I-mobile 601 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ ผมยังใช้จนมาถึงทุกวันนี้ ผมว่า โทรศัพท์เข้าทำมาดีนะครับ ขึ้นอยู่กับ คนใช้งานมากกว่า อย่างเช่น เล่น 3 วินาที เปิดเสียงเพลงดังสุดๆๆๆ อีกอย่างใช้ไม่ระวัง ทำตก มือถือผมตกบันได จาก ชั้น 2 ลงมา ยัง ไม่เป็นอะไรเลย ผมว่า ขึ้นอยู่กับ คนใช้มากกว่านะครับ ถ้าผมผลิตของออกมาจำหน่าย ต้อง นึกถึงชื่อเสียงสิครับ ไม่ใช้ เอาของ คุณภาพต่ำๆๆ มาต่อไปก็ไม่ได้ขายแน่ๆๆ อย่าให้เก็บไปคิดดูนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ หึหึ คุณอาจเป็นผู้โชคดีคนนึงที่เหลืออยู่ก็ได้ ใช้ทนุถนอมอย่างไร มันจะเสียก็เสียนะครับ ผมเคยใช้ไอโมบาย 603 ใหม่ๆ ก้ดีอยู่หรอกซักพักไมค์เสีย ฝั่งตรงข้ามก็ไม่ได้ยินเสียงเรา ต้องใช้ smalltalk คุยแทน ซ่อมกลับมาใช้ได้ซักพักก็อาการเหมือนเดิม ผมว่าผมไม่ได้เป็นคนเดียวนะ เรื่องฝั่งตรงข้ามไม่ได้ยินเสียงเรา
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 14:07  

pre-chorus ผู้เขียน:
ขอบคุณกับคำติชมครับ อิอิ นึกแล้วเชียวว่าจะต้องจับผิดเรื่องภาษา ผมรู้ว่าคุณต้องอ่าน ก็เลยอยากทดสอบอะไรอย่างนึงแล้วได้คำตอบ''ในใจแล้ว'' เหมือนคำว่า "คน" ทำไมใช้ ค ควาย แทนที่จะเป็น ค คน (เขียนให้จับผิดน่ะครับ) ไม่ได้ชวนให้เสียความรู้สึกหรอกครับ ผมขอโทษที่ทำให้คุณโมโหได้ขนาดนี้ แต่อยากบอกว่า"ทุน"ของผมคือ "ถังคำคิดครับ"
หนึ่งครั้งที่เสียเงินไป ผมจะได้ความรู้กลับมาไม่ว่าจะได้ซักกี่ความรู้ ก็กี่ความล้านคิด ผมก็จะเก็บสิ่งนั้นไว้ในถังความคิด ไว้เป็นทุนความคิด จะได้ไม่เสีย ค่าโง่ ครับ ผมเป็นสิ่งมีชีวิตที่ไม่ต้องการล้มซ้ำๆ เพราะว่าบ้านผม"ไม่ได้มีเงินเป็นพันล้าน"เงินในมือเพรียง10บาท ผมก็คิดว่ากินอะไรถึงอิ่มที่สุด(มีพันล้านต้องเสียภาษีด้วนน่ะครับ) แต่ผมเสียใจทำไมต้อง "ถุย" กันด้วยล่ะครับ ผมคิดว่าคุณสามารถแยกว่าอะไรลอกเขามาแต่คุณไม่รู้ว่าอะไรดีหรือไม่ดี สำหรับผมการ"ถุย"ใส่คนอื่นเป็นสิ่งที่หยาบมากไม่ดีเลย ผมขอโทษครับถ้าไม่ดี (รู้ไหมคนหยามชาติ คนโกงชาติถึงเป็นคนไทยจนป่านนี้ไม่มีแผ่นดินไทยให้เหยีบ) จบแล้วครับภาษา ENG ว่า END แต่คนไทยพูดสวัดดี(ไม่ใช่น๊านนาน เห็นม่ะเขาก็จงใจให้ผิด อิอิ)

ถุย ให้ชาตินิยมไร้หัวคิดอย่างคุณ

ผมขี้เกียจจะเล่นเกมกับคุณแล้วครับ เห็นได้ว่าที่คุณเขียนมา อาจจะจงใจเขียนตกมา ทดสอบผมหรืออย่างไร มิทราบได้ครับ

ถุยใส่ ไม่ดีครับ อันนี้ไม่ดีจริง แต่ ของไม่ดีคู่กับอะไรที่มันไม่ดีน่ะครับ ลองคิดดู

และถึงทุกๆ คนนะครับ ผมไม่ไ้ด้มีเจตนา ว่าร้ายประเทศชาติแต่อย่างใด
คนที่หยามประเทศชาติ คงจะเป็นไอโมบายมากกว่าครับ ลอกเลียนแบบ แล้วไปพูดต่อหน้าชาวโลก ว่าเป็นแบรนด์ไทย

ผมอาจจะโมโห มั้ง อืม.. คงโมโหความเป็นชาตินิยมไร้หัวคิดอย่างคุณน่ะครับ

ชาติคงล่มจม จริงๆ นะครับ น่าสงสารประเทศชาติครับ ที่มีคนอย่างคุณอยู่

ที่แท้คุณก็แค่ทำเพื่อตัวเอง ไม่ได้ทำเพื่อประเทศชาติจริงหรอกครับ
ถ้าทำเพื่อชาติจริง คุณต้องมองให้ไกลกว่านี้ มองไปข้างหน้า มองไปในอนาคต

มองไปสู่ความเป็นจริงเบื้องหน้า ไม่ใช่คอยแต่ตามเขาอยู่ คิดถึงแต่ตอนนี้
คิดถึงแต่ตัวเอง เสียใจครับ เสียใจ..
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 14:14  

เพิ่มเติมอีกนิดครับ
เมื่อวานมีเมลลึกลับ แอดเข้ามาใน MSN ผม

มาถึงก็ด่าเลยครับ คนพวกนี้นี่ ใช้ไม่ได้เลยครับ

อยากบอกว่าสถุนมากๆ อาจจะหยาบคายนะครับ
แต่ผมไม่เคยด่าใครว่าสถุนเลย

ผมไม่ได้โต้ตอบ อะไรไปมากหรอกครับ แต่ก็ลบ เมลและบล็อกไป

seegosomeback_888@hotmail.com

นี่คือเมลเขาครับ ถ้าแอดเข้าไป

ก็อย่ารับ หนีห่างคนแบบนี้ไว้จะดีกว่าครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 15:28  

ว้า...ทำไงดีน่ะนี้ ทำอย่างไรก็ไม่หายโกรธ ผมล่ะกลัวจริงๆเลย ผมผิดเองล่ะครับ ไม่น่าไม่ยุ่งกับคุณเลย ผมจะร้องไห้กับคำว่า "ถุย" อยู่แล้ว มันเป็นความผิดของผมเองล่ะ ผมหยุดแล้ว ผมพอแล้ว ไม่รู้อารมณ์เสียจังเลยคุณน่ะ ผมหยุดแล้วล่ะกัน ไม่รู้ทำทำไรไม่ได้ตังค์ด้วยอ่านะ ดีจังเลย มีคนแบบนี้อยู่ด้วย ที่ผ่านผมไม่ได้พิมพ์อะไรที่มันเสียหายเลยนี้นา.. คุณเป็นคนมีหลักการดีครับ ดีแล้วครับ จงเป็นแบบนี้ต่อไปครับดีครับ ผมผิดเองผมมันไม่ดีผมมันชัวผมมันหัวโบราณผมมันชาตินิยมผมมันแร้งน้ำใจผมมันบาบอผมมันตกภาษาไทยผมมันไม่ได้เรื่องผมมันผิดที่เกิดมาโลกเดียวกับคุณคุณมันไม่ดีพอที่จะยืมบนแผ่นดินไทยเดียวกับคุณผมมันชอบของก๊อปผมมันชอบmp3ผมมันจนครับขอโทษครับที่ผมรู้สึกไม่ดีกับคำว่าถุยขอโทษครับผมจบมาจากสถาบันที่ไม่เคยได้ยินคำว่าถุยขอโทษครับที่พ่อแม่ผมองไม่เคยด่าว่าถุยขอโทษครับที่สภาพแวลล้อมผมไม่ยนอมให้ผมได้ยินคำว่าถุย ขอโทษครับ ผมมัน ไม่ดีเอง อิอิ ขอโทษครับ ปล.ขอโทษครับ ปล.2 ขอโทษจริงๆครับ ปล.อีกทีขอโทษสุดๆเลยครับ ป3.สุดท้ายอย่าไปถุยใส่ใครอีกน่ะครับ เดี๋ยวเป็น เอลฮัจจิ ดิยุบ ของโบตัน อิอิ เท่ไปเลย ปล.จบจริงขอโทษอย่างสูงครับ เอ๋เดี๋ยว ปล.สุดท้าย ผมไม่ตอบแล้วครับผมพอแล้วหยุดแล้ว ยกโทษให้ผมเถอะขออภัยครับ ขออภัยเพื่อนทุกคนครับที่ทำให้ต้องอ่านกระทู้แบบนี้ สวัสดีครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 15:34  

ปล.อีกทีมีพิมพ์ผิดอีกแล้ว ขงโตกคาบ ขงอาโพดยี่แรง คร้บ ขอโทษ จริงๆน่ะ คือความจริงอยากขอโทษล่ะ มันทำให้รู้ผมไม่ควรพาดพิงตึ๋งใคร ขอโทษ จริงๆ สำนึก แล้ว ผมรู้ว่าผมเถียงไม่ชนะหรอก ผมไม่ชอบอะไรที่รุ่นแรง ขอโทษครับ ขอโทษ สำนึกแล้วคร้าบ ยิ้มหน่อย น่าน่ะ ยิ้มกัน
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 16:13  

เป็นอันว่าจบ นะครับพี่น้องครับ

อยากจบนานแล้ว ใครจะยังไงก็ช่างครับ แล้วแต่

อุดมการณ์ อยู่เคียงข้างผมเสมอ

อะไร จะยังไง ก็ให้มันเป็นไป

ปล. สำรวจ กะทู้ I-Mobile อื่นๆ เป็นเช่นนี้ครับ
หน้าแรกๆ ชมจัง อยากได้จริง (เพราะ ยังไม่ขาย ไม่มีใครเคยใช้)
พอผ่านไปล่ะครับ หน้าหลังๆ เครื่องพังค่ะ ช่วยด้วย ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เองพังซะแล้ว ฯลฯ
ชั่งใจดีๆ แล้วกันครับ

คุณ pre-chorus ครับ ถ้าคุณเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ หรือจบแล้ว ผมบอกคุณนะครับ ว่าผมอ่อนกว่าคุณเยอะ (อายุ) แต่นั่นไม่ได้หมายถึง ว่าคุณจะมีวุฒิภาวะ ที่เหนือไปกว่าผมเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เทวดาไร้ปีก เมื่อวันที่ 26 Dec 2006 19:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Vampire_Joo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 17:23  

ผมเห็นด้วยกับคุณเทวดาไร้ปีกครับ ผมดูก็รู้ว่าไอโมบายรุ่นนี้ก๊อบมาจากโซนี่ เข้าใจครับว่าไอโมบายเป็นแบรนด์ไทยสมควรจะภูมิใจ แต่ถ้าก๊อบมาแบบนี้ผมว่าสมควรอายต่างชาติเขามากกว่านะ ถึงเป็นแบรนด์ไทยแต่ควรมีเอกลักษณ์เป็นของตนเอง ขนาดนักร้องไทยบางคนก๊อบเพลงของต่างชาติมาร้อง พวกคุณยังด่ากันเลย จริง ๆ แล้วราคาย่อมเยาเป็นสิ่งที่ดี แต่ที่รับไม่ได้คือเรื่องของดีไซน์ที่ชอบลอกเลียนแบบชาวบ้านเขา อันนี้สมควรประนามครับ

ผมก็ไม่ใช่พวกบ้ายี่ห้ออะไรหรอก เพียงแต่ว่ารับไม่ได้กับการเลียนแบบ แล้วเที่ยวไปบอกว่าเนี่ยแบรนด์ไทยของคนไทย เหมือนกับประจานประเทศเรายังไงไม่รู้ ทั้ง ๆ ที่ประเทศเราก็แย่พออยู่แล้ว
redgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 18:23  

มันก็สวยดีนะคะ แต่ถ้าก๊อปเค้ามา มันก็แหม่งๆ อะค่ะ เหมือนเพลงที่ก๊อปทำนองฝรั่งแต่เปลี่ยนเนื้อร้องเป็นภาษาไทย มันก็เสียความรู้สึกนะ เอ่า แบรนด์ไทยแน่เหรอเนี่ย
ใจเย็นโยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:06  

ผมคนนึงครับที่ใช้ imobile มาตลอดแล้วไม่มีปัญหา ผมโชคดีครับ

อีกอย่างแค่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่น่าจะเคืองไรกันขนาดนั้น คุณเทวดาไร้ปีก ก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะไป ถุย เหยียดหยามเขาขนาดนั้นนี่ครับ ไม่จำเป็นเลย พาลให้มีเรื่องกันซะเปล่าๆ

เอาเป็นว่าผมอยู่ตรงกลาง แต่ผมเห็นด้วยกับคุณเทวดาไร้ปีก ไทยเขาขึ้นชื่อเรื่องขี้โกง เรื่องก๊อปจิงๆ แต่ผมก็ใช้ imobileอ่ะครับ ก็ผมจน

"คุณ pre-chorus ครับ ถ้าคุณเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ หรือจบแล้ว ผมบอกคุณนะครับ ว่าผมอ่อนกว่าคุณเยอะ (อายุ) แต่นั่นไม่ได้หมายถึง ว่าคุณจะมีวุฒิภาวะ ที่เหนือไปกว่าผมเลย" <----- คุณเทวดาไร้ปีกยังจะอุตส่าห์ทิ้งทวน ให้ดูเป็นผู้ชนะอีกนะครับ แหมๆๆ ไม่ใช่เรื่องวุฒิภาวะครับ มันเป็นเรื่องของทัศนคติครับ ที่ไม่เหมือนกันแค่นั้น

ผมคุยเรื่องนี้กะ พ่อผม พ่อผมก็พูดแนวๆ คุณ pre chorus ผมก็เถียงพ่อตามเหตุผมที่ผมคิด ก็แนวๆคุณเทวดาไร้ปีกแหละ งี้พ่อผมไม่วุฒิภาวะน้อยกว่าผมเหรอ????

เล่าให้ฟังเฉยๆ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:15  

^
^
คิดสั้นอีกคนแล้ว ว่าจะไม่อะไรแล้วนะครับ

แต่ถ้าคุณคิดได้แค่นั้น ก็อย่าไปเถียงกับพ่อสิครับ

วุฒิภาวะ ช่วยยกระดับทัศนคติครับ

เข้าใจคำนี้แค่ไหนกันครับ แต่ช่างเถอะ..

คนไทยเดี๋ยวนี้ หลักภาษาไทยก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องกันอยู่แล้ว
ใจเย็นโยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:19  

โอเค ยอม ผมเห็นด้วยกะคุณแท้ๆ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:21  

ใจเย็นโยม ผู้เขียน:
โอเค ยอม ผมเห็นด้วยกะคุณแท้ๆ

ผมขอโทษด้วย ที่ผมมันเป็นคนแบบนี้ แต่ในเมื่อคุณไม่เข้าใจความหมายที่ผมจะสื่อไป

ผมจึงต้องอธิบาย และรู้สึกแปลกๆ ที่เด็กไทยไม่ค่อยใส่ใจภาษาไทย เท่าที่ควรครับ
ใจเย็นโยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:26  

อีโก้จัดเกิน
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:30  

จะถือว่าเป็นคำชมครับ .. Razz
คนไทยให้กันได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 00:49  

โห นายเทวดาไร้ปีก นี่ปากดีสุดๆเลยอ่ะ เจตนาอาจจะดีจริงๆ แต่สื่อออกมาแย่ๆมากๆ พูดจารุนแรงเหมือนตัวเองถูกไปซะหมด คนโน้นคิดได้แค่นี้ คนนี้คิดได้นั้น นายมันเก่งที่สุดในประเทศแล้วแหละ ระวังเพื่อนจะหายทีละคนสองคน

ไม่นึกว่าบอร์ดมือถือ ก็มีงี้ด้วย

เดี๋ยวเราก็คงโดนนายด่าว่าคิดได้แค่นี้
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 04:30  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:

จะถือว่าเป็นคำชมครับ .. Razz

สุ ด ย อ ด ........เ ล ยท่าน!!!!

(ผมเรียกว่าเป็นคำด่าครับผม)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย danint เมื่อวันที่ 27 Dec 2006 04:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เถียงกันทำมายยยย!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 04:31  

ผมว่าจบได้ละนะ อ่านละมันไม่ได้ไรขึ้นมา แทนที่จะได้ประโยขน์ เป็นข้อมูลเสริมสำหรับคนจะใช้รุ่นนี้ รึแนะนำไรที่มันดีๆต้องมาอ่านข้อความ ที่ต่างคนต่างก้อมีความคิดความเห็นไม่เหมือนกัน ละไม่จบสักที ....คนที่ชอบว่ากอปๆเห็นมีเยอะส่งจ มไปด่าที่บริสัท เลยก้อดีนะว่าคนใช้เค้าคิดยังไง รึใช้ละมันกอปรึห่วยก้อเลยใช้มันซะจะได้เจ๊งๆไปเลย ดีมั้ยย....

พูดไปงั้นละ อ่านเสร็จตี 4พอดี เฮ่อออ....ตกลงเข้ามายังไม่มีครายซื้อใช้ละดีมั้ย คุณภาพกล้องเสียงแจ่วสู้โซนี่ได้มั้ยของกอปๆไรนี่......แต่เห็นลง โฆษณาขาบที่ไทยรัฐ 6900 เองถูกกว่าที่คิดอีก แถมการด512 ซะด้วย สู้ w800i ได้มั้ยหว่า
รุ่นนี้มีแตกต่างไมได้กอปเค้มานะอิอิ ฟังวิทยุ ไม่ต่อสายหูฟังได้ เป็นไงเจ๋งกว่าโซนี่ (เจ๊งจริงมั้ยหว่า คนเคยลองฟังมาบอกดีสิ รับสัญญาณแจ่วมั้ย)
...ปล บ้าง จะโดนด่าอีกคนมั้ยหว่า แหะๆๆ Crying or Very sad
โอ่ โน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 12:16  

คนที่บอกว่าชาตินิยม นี่ ต้องพูดออกมาจากใจจริงนะครับ

ถ้าพูดว่าชาตินิยม นิยมความเป็นไทยแค่มือถือ กับภาษา มันคงไม่เรียกว่าชาตินิยมเท่าที่ควรนะครับ

แต่มันต้องรวมถึงความเป็นไทยทั้งหมดนะ จึงจะพูดว่ามาว่าเป็นพวกชาตินิยม

การแต่งกาย นิยมไทยหรือเปล่า หรือว่ายังนุ่งกางเกงยีนส์ ยี่ห้อแพงๆ ใส่กระโปรงสั้นๆจุดจู๋

ถ้าชาตินิยม ก็นุ่งจูงกะเบนไปเลยคร๊าบบบ นุ่งผ้าถุง เหมือนพม่าไง อิอิ เสื้อม่อฮ่อมก็ดี ผ้าขาวม้าคาดพุง

การเจอกัน ไหว้ สวัสดี หรือเปล่าละ เห็นผู้หญิง คนแก่ เด็ก ขึ้นรถเมล์ลุกให้นั่งอะเป่า

ของที่ใช้ในบ้าน ไทยทำหรือเปล่า หรือว่า เมดอิน เจแปน กร๊ากกกกกกก

แล้ว บ้านที่อยู่อะ ทรงไทย อะเป่า.......

ฟังดนตรีอารัยกานหา????? แจ๊ส ร๊อค ป๊อป โอเปร่า ซิมโฟนี่ ??? เคยฟัง ลาวดวงเดือนมะ ลาวเสี่ยงเทียน เขมรไทรโยก ลาวดำเนินทราย ค้างคาวกินกล้วย อย่างนี้เป็นประจำทุกวันปะ??
เคยซื้อเทปลูกทุ่งฟังปะ เทปดนตรีไทยฟังปะ

ถ้านิยมไทย อย่าไปฟังของชาติอื่นนะ ไม่ได้ ผิดๆๆๆ ฮิฮิ

ไทยพุทธ อาราธนาศีลเป็นปะ ศีล5 8 10 มีไรบ้างอะ รัตนตรัยคืออะไร
พระพุทธเจ้า ชื่อไร เป็นใคร มาจากไหน รู้กันไหมหนอ

หรือว่ารู้แต่ว่า เมอร์รี่ คริสมาสตร์ จ้า แซนตาครอสมาแว้ววววว ได้ของขวัญอีกแว้ววววววว

แล้วปี่ใหม่นี่อะ ห้ามฉลองนะ เพราะ มันเป็นของต่างประเทศเขา 5555

แล้วรู้ป่าว ปีใหม่ไทยอะ วันไหน??????? ต้องไปฉลองวันนั้นนะพวกชาตินิยม

กินอะไรก็ต้องให้เป็นของไทยด้วยนะ ไม่ใช่ พิซช่า แฮมเบอร์เก้อ ที่คนไทยทำนะ
ต้องกินของไทยดิ ผัดไทย ทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง ต้มยำกุ้ง เป็นต้น 5555

เดี๋ยวนี้ใครมาบอกว่าเป็นพวกชาตินิยมผมว่า เชื่อยากๆๆๆๆๆๆ
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ : แฟน i-mobile คนหนึ่ง
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 12:25  

สินค้าอะไรที่ดีมีคุณภาพ ราคาเหมาะสมก้อน่าจับจองเป็นเจ้าของนะ ก่อนจะซื้ออะไรตรวจสอบให้ดี เพราะถ้ามีปัญหาแล้วจะเสียเวลาและความรู้สึกมาก คนเราแสดงความคิดเห็นกันได้ แต่ก้อไม่ควรแสดงความก้าวร้าวกับความคิดเห็นของคนอื่น ใครชอบชอบยี่ห้อไหนก้อเลือกตามใจชอบละกันครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 13:25  

ครับ ผมก็ได้จบไปแล้วครับ

ตอนแรกผมก็อยู่ของผมเฉยๆ

อยากมายุ่งกับผมเองทำไม คิออะไรก็คิดไป

อิสระครับ แต่อย่ามาเอ่ยอ้างชื่อคนอื่น
คุณโอ่ โน พูดมามีเหตุผลครับ ร่ายซะยาวเชียว

ผมอาจจะสื่อออกมาแย่ไปหน่อย (ตอนนี้ยังงงๆ แย่ยังไง คิดอีกที อาจจะอีโก้จัดไปจริงๆ อิอิ)
วันที่เนทเน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:51  

มนุษย์พัฒนาได้มาจากการเลียนแบบ เลียนแบบและพัฒนา
AMD เลียนแบบ Intel จนนำหน้า Intel
sumsung พัฒนาตนเองจนแซง Sony

เก่งมาตั้งแต่เกิดจากท้องพ่อ ท้องแม่ ไม่ copy ของใครเลย คงมีแต่คุณคนเดียว
พอประมาณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 18:22  

ก๊อปปี๊แล้วหาทางของตัวเองน่าชมเชยนัก แต่ถ้าดักดานก๊อปปี๊เขาไปเรื่อย
แล้วบอกแบรนด์ไทย กรุณาอย่าใช้คำนี้เลยครับ
ผมก็เป็นคนไทยคนนึง ไอ้ของห่วยๆ ก๊อปปี๊เขาไม่มีที่สิ้นสุด
แล้วบอกแบรนด์ไทย อย่าเอาเชื่อชาติ หรือคนไทยทั้งประเทศออกหน้าขนาดนั้น
มันน่าอาย..
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 20:02  

ก็อปมาแล้วมาทำให้มันดีขึ้น ก็ไม่ว่าอะไร

ทำมาให้คนไทยด้วยกันใช้ คุณภาพดีๆหน่อยก็ดีนะ เพราะดีไซน์อะไรก็โอเค ใช้ได้ อย่างรุ่นนี้ก็หรูเลยล่ะ

แต่เดี๋ยวอีกหน่อยก็น่าจะพัฒนามาเป็นคอลเล็กชั่นของตกเองบ้างแล้วกัน

* จอแสดงผล LTPS 262K สี - พิกเซล (2.0") คือ มันต่างจาก TFT อย่างไร ช่วยบอกที

**อ่านหน้าที่แล้วไปเนี่ย คุณเทวดาฯ เค้าก็ไม่ได้ว่าประเทศไทยนะ เค้าพูดถึงประเด็นหลักๆ คือ มือถือ ไอโมบาย ทีควรจะมีดีไซน์เป็นของตัวเอง แค่น้านแหละ

แต่ว่า รุ่นนี้อาจจะมีปัญหาเรื่องลำโพง กะ บลูทูธ ที่อาจจะส่งให้ยี่ห้องอื่นไม่ได้

ลำโพงมี 2 ตัว เห็นมีคนเขียนว่าราคา 7xxx บาท คงจะมะค่อยดีเท่าไหร่ ส่วนกล้อง อันนี้ยังไม่รู้

และนี่ เป็นเพียงการคาดเดานะจ้ะ โนเกียก็ปัญหาเยอะเหมือนกัน อย่าว่าแต่ ไอโมบายเลย

เพียงแต่ ไอโมบายพังเร็ว มะใช่ปัญหาจุกจิกนัก
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 20:33  

Takeshi Tamazakio ผู้เขียน:

* จอแสดงผล LTPS 262K สี - พิกเซล (2.0") คือ มันต่างจาก TFT อย่างไร ช่วยบอกที

LTPS TFT (Low Temperature Polysilicon Thin Film Transistor)

LTPS TFT - เป็นจอภาพแบบใหม่ ให้ความคมชัด และสว่างสดใสกว่า TFT แบบเดิมครับ
อีกทั้งยังประหยัดพลังงานมากกว่าด้วย ปัจจุบันจะเห็นได้จากจอภาพของกล้องดิจิตอล
และมือถือหลายรุ่น เช่น Alcatel OT835 ,Di Star D991C ครับ
- DANG -
Year's Star

จังหวัด: cm
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 21:56  

สวย คุณสมบัติก็ดี แต่ไม่ชอบทาทาเลย เลยให้คะแนนน้อยละกัน แหะ ๆ ๆ Twisted Evil
nook666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 00:31  

กุใช้ 605 มาไม่เห็นแม่ งจะพังเลย พอหันมาใช้ 3250 แม่ งราคาเป็นหมื่นแต่ใช้แล้วหมาไม่รับประทาน กุอยากจะรู้ ถ้า611 เป็นของโนเตี่ยมันจะราคาเท่าใดวะ กุเห็นซื้อมาใหม่ๆแม่งก็พังกันได้ทุกยี่ห้อ รำคาญเสียงหมาเห่า เมิงทำมือถือได้ยังมันมะ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 01:34  

เกาะติดสถานการณ์ Rolling Eyes

รำคาญมึงจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 09:09  

nook666 ผู้เขียน:
กุใช้ 605 มาไม่เห็นแม่ งจะพังเลย พอหันมาใช้ 3250 แม่ งราคาเป็นหมื่นแต่ใช้แล้วหมาไม่รับประทาน กุอยากจะรู้ ถ้า611 เป็นของโนเตี่ยมันจะราคาเท่าใดวะ กุเห็นซื้อมาใหม่ๆแม่งก็พังกันได้ทุกยี่ห้อ รำคาญเสียงหมาเห่า เมิงทำมือถือได้ยังมันมะ

มันก็ยังทำเองไม่ได้เหมือนกันละว่ะ จ้างเขาผลิตเหมือนกันน่ะล่ะไอหอกหัก
ก่อนพูดไปถามมันก่อนนะว่าโรงงานผลิตน่ะของมันรึเปล่า Twisted Evil
ใจเย็นโยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 10:09  

ดุเดือดจริงๆ นะมือถือรุ่นนี้
ขอเอี่ยวด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันก็เหมือนๆกันแหละ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 10:20  

ผมว่านะ ยุคนี้ไม่ว่าจะเป็นมือถือยี่ห้อ โซนี่ โนเกีย ไอโมบาย หรือ อื่นๆ อีกมากมาย มันก็ผลิตในประเทศจีนทั้งนั้นแหละ ของจะดีหรือไม่ดี มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อเพียงอย่างเดียว ขั้นตอนการผลิตและตรวจสอบคุณภาพของโรงงานนั้นๆ น่าจะสำคัญกว่ายี่ห้อที่ติดอยู่บนเครื่องนะ
SAFRON
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 11:11  

เห็นด้วยกับคุณเทวดาไร้ปีก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: