Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1588015
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 13:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่คุยกันเรื่องคุณสมบัติของมือถือรุ่นนี้กันแล้วเหรอคะ
Sad
อ่านไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:09  

ถ้าไม่ใช่ i-moblie คงคุยกันไม่มันส์เท่านี้ กั้ก ๆ
SAFRON
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 15:02  

เราใช้ของ SE อ่านะ ไม่ขอเถียงเลยว่าด้านหลังมันทำเหมือน SE จริงๆ กลมๆเหมือนกันเลย

- - แต่ก็ช่างเหอะ บอร์ดมันเอาไว้เสนอความคิดเห็นนี่นา ใครไม่ชอบอะไรก็แสดงความคิดเห็นได้ มองยังไงก็ไม่เห็นจะมีใครลบหลู่ชาติเลย ออกจะรักเว่อร์ด้วยซ้ำไป 555+

อ่านแล้วมันขำๆดีอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มันก็เหมือนๆกันแหละ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 15:50  

ขอเอี่ยวด้วยคน ผู้เขียน:
ผมว่านะ ยุคนี้ไม่ว่าจะเป็นมือถือยี่ห้อ โซนี่ โนเกีย ไอโมบาย หรือ อื่นๆ อีกมากมาย มันก็ผลิตในประเทศจีนทั้งนั้นแหละ ของจะดีหรือไม่ดี มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อเพียงอย่างเดียว ขั้นตอนการผลิตและตรวจสอบคุณภาพของโรงงานนั้นๆ น่าจะสำคัญกว่ายี่ห้อที่ติดอยู่บนเครื่องนะ

โซนี่ โนเกีย หรืออื่นๆ เขามี hardware, software ขอเขาเองที่เป็นลิขสิทธิ์แล้วจ้างจีนทำตาม spac ที่ระบุ

แต่ของไอบ๊ายบายมีแต่ชื่อที่ติดบนเครื่องที่เป็นของเขาเอง กับเมนูภาษาไทยที่จ้างเขาเขียนขึ้นมาใหม่แค่นั้น ตัวเครื่องก็จีนออกแบบด้วยซ้ำ ไอบ๊ายบายก็แค่เลือกว่าจะเอาแบบไหนผลิต

ไอบ๊ายบายก็จ้างจีนผลิต เหมือนๆ กับแบรนด์ดังๆ แบรนด์อื่นๆ ???

อยากทราบว่ามันเหมือนกันตรงไหนมิทราบครับ
แล้วอะไรที่บอกว่าเป็นแบรนด์ไทยครับ น่าหัวเราะ Laughing Laughing Laughing
มีแค่ชื่อแบรนด์ที่เป็นของตัวเอง น่าอายจริงๆ เหมือนนักร้อง ที่เรียกตัวเองว่าศิลปิน
ร้องเพลงคนอื่นแต่ง แล้วเรียกตัวเองว่าศิลปิน ทั้งๆ ที่เป็นแค่นักร้อง Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 16:42  

SP Guest เหตุผลคุณเท่จัง ไม่ได้คิดอะไรหรอกครับ ผมก็ว่าจริง ผมว่า ไอคอน ข้างในไม่เหมือนกัน ซอฟแวร์เขาเขียนขึ้มมาใหม่จริงๆด้วย จีนเขาออกแบบให้ด้วยหรอ ก้ดีน่ะ อยากเห็นอันที่คนไทยคิดมั่งจัง
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 20:50  

ไอโมบายดีจะตายเราใช้มา 5 รุ่นแล้ว 604 509 600 607 902 ที่เราเปลี่ยนเพราะว่าตามเทรนอะนะ แบบว่ามีตังค์แต่มีน้อย
simomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:12  

พวกคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้ามาในบอร์ดนี้ เข้ามาวุ่นวายจนบอร์ดนี้กลายเป็นสังเวียนคารมณ์ของพวกสิ้นคิด คุณที่เข้ามาวิจารณ์แบบใช้สมองอันน้อยนิดคิดล่ะก็ กลับไปสิ่งสถิตย์อยู่ในบอร์ดที่ตัวเองชอบดีกว่า เพราะคนในบอร์ดนี้เป็นคนที่ใช้มือถือรุ่นนี้อยู่และก็ชอบที่จะใช้และอยากที่จะใช้ เราอยากได้ความคิดเห็นที่สร้างสรรค์กว่านี้ไม่ใช้มาวิจารณ์ถากถาง ก็ที่เป้นอย่างนี้ก็เพราะคุณไม่มีอัคติที่ดีต่อแบรนด์นี้ต่างหากเลยมีคำวิจารณ์เสียๆหายๆอย่างนี้ ขอบอกตรงนี้เลยว่าพอใจจะใช้ใครจะทำไม จะเลียนแบบของใครมาแล้วมันหนักอะไร ที่ดูๆ มารุ่นนี้ก็มีความแตกต่างจากรุ่นอื่นเหมือนกันไม่เห็นจะไปเหมือนกับรุ่นไหนเลย รุ่นอื่นมีมั๊ยล่ะ วิทยุเสาอากาศในตัว แม้แต่โนเกียยังไม่มีเลย
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:48  

simomo ผู้เขียน:
พวกคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้ามาในบอร์ดนี้ เข้ามาวุ่นวายจนบอร์ดนี้กลายเป็นสังเวียนคารมณ์ของพวกสิ้นคิด คุณที่เข้ามาวิจารณ์แบบใช้สมองอันน้อยนิดคิดล่ะก็ กลับไปสิ่งสถิตย์อยู่ในบอร์ดที่ตัวเองชอบดีกว่า เพราะคนในบอร์ดนี้เป็นคนที่ใช้มือถือรุ่นนี้อยู่และก็ชอบที่จะใช้และอยากที่จะใช้ เราอยากได้ความคิดเห็นที่สร้างสรรค์กว่านี้ไม่ใช้มาวิจารณ์ถากถาง ก็ที่เป้นอย่างนี้ก็เพราะคุณไม่มีอัคติที่ดีต่อแบรนด์นี้ต่างหากเลยมีคำวิจารณ์เสียๆหายๆอย่างนี้ ขอบอกตรงนี้เลยว่าพอใจจะใช้ใครจะทำไม จะเลียนแบบของใครมาแล้วมันหนักอะไร ที่ดูๆ มารุ่นนี้ก็มีความแตกต่างจากรุ่นอื่นเหมือนกันไม่เห็นจะไปเหมือนกับรุ่นไหนเลย รุ่นอื่นมีมั๊ยล่ะ วิทยุเสาอากาศในตัว แม้แต่โนเกียยังไม่มีเลย

ใช่ๆเราเห็นด้วย
คนๆนึงที่สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เมืองนอกได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 22:57  

ขอถามผู้รู้หน่อยสิคะว่า
มือถือยี่ห้อ i mobile นี้ ถ้าซื้อแล้ว เอาไปใช้ที่เมืองนอกได้รึป่าวอะคะ
แบบ เอาตัวเครื่องไปใช้ นอก แต่ไม่ใช่ roaming นะ
ใส่ซิมนอกอะ
ขอบคุนค่ะ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใช้เมืองนอกได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 00:05  

คนๆนึงที่สงสัย ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยสิคะว่า
มือถือยี่ห้อ i mobile นี้ ถ้าซื้อแล้ว เอาไปใช้ที่เมืองนอกได้รึป่าวอะคะ
แบบ เอาตัวเครื่องไปใช้ นอก แต่ไม่ใช่ roaming นะ
ใส่ซิมนอกอะ
ขอบคุนค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ถึงช่วงเวลาให้ถามคุณสมบัติ ของมือถือรุ่นนี้
ต้องรอให้เขาฟาดฟันกันเสร็จก่อนนะ
.........แล้วค่อยมาถามใหม่.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 00:25  

หุหุ มือถือแต่หล่ะยี่ห้อ ก้อก๊อปกันไปก๊อปกันมาทั้งหมดนั่นหล่ะครับมันอยู่ที่มุมมองและอคติต่อ แบรนด์แต่หล่ะแบรนด์มากกว่า คนเคยซื้อโนเกียมาแล้วเจ๊งเขาก้อมอง โนเกียด้าน ลบ หรือซื้อ ไอ โมบายมาแล้วเสียก้อมองด้านลบ คนเรามักจะทับถมมากกว่าช่วยกันครับ ถ้าเกิดว่า ไอโมบาย copy เขามาก้อต้องยอมรับเหมือนกันว่ามีเหมือนกันบ้างแต่ไม่ได้เหมือนกันหมด ทางไอโมบายก้อต้องมีส่วนที่ดีเป็น ภาพของแบรนด์เขาเช่นเดียวกัน ไม่งั้นแล้ว โทรศัพท์ที่มี ฟังค์ชั่น กล้อง วิทยุ mp3 ที่นำมาเป็นแบรนด์แรก ก้อถือว่า เป็น เจ้าของลิขสิทธิ์กลายๆ แล้วเกือบทุกยี่ห้อ ก้อ copy มาทำมั่ง สรุปแล้วไปๆมาๆ ก้อเพื่อยอดขาย

ผมว่า มองต่างมุมมักได้คำตอบที่ต่างกันนะครับ แบรนด์ไทยอาจจะมีบางอย่างที่เหมือนของแบรนด์อื่นอยู่บ้างแต่ก้อยังมีตรงที่ไม่เหมือนกับเจ้าอื่น คือ ถูก เจาะกลุ่ม คน ระดับกลาง คนใช้ของ ไอโมบายก้อมีฐานลูกค้าอยู่กลุ่มนึง ของแต่ละยี่ห้อก้อมีฐานอยู่เช่นเดียวกัน ความพอใจของผู้บริโภคต้องมาก่อน

แค่แสดงความเห็น เชิญ ติ ได้ทุกเวลาครับ ^^
Anglebeat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ : รักทาทา
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 01:33  

อยากได้รุ่นนี้ง่า เพราะ Tata เป็นแอมบาสเดอร์ให้ง่ะ รัก Tata ที่สุดเลยยยยยยยยย แต่ม่ะมีตังซื้อ TT เพิ่งจาซื้อ609i ไปเอง ใช้ไอโมบายมา 3 เครื่องแล้ว 602 606 จนมา 609i ก็ยังไม่เคยเจอปัญหาแต่อย่างใด ชอบไอโมบาย จะซื้อแต่ไอโมบาย เพราะกรูมันจนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ไม่มีปัญญาซื้อของแพงๆๆ ไอโมบายจงเจริญ รักทาทาด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย Very Happy Very Happy Very Happy
ผ่านมาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 02:18  

หุ หุ มารอดูคุณสมบัติต่อไป
หวังว่า.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 13:27  

เหลือเวลาอีก 2 วัน
หวังว่ารุ่นนี้คงจะมีขาย
เพราะเห็นว่าจะมีจำหน่ายในเดือนธันวาคม 2549
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : สวยดี
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 15:06  

สวยดี
GageRiver
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 16:29  

คนจนแต่ละท่านนี่ เปลี่ยนมือถือบ่อยกว่าคนปานกลางอย่างผมอีกนะครับเนี้ย
จนจริงรึเปล่า.. ที่พิมพ์ๆ ต่อกันซัก 3 รุ่น ก็เสียเงินหมื่นแล้วนะน่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 16:48  

สำหรับผู้ที่สงสัยว่า จอ LTPS มันคืออะไร ผมตอบให้ มันคือ Low Temperature Poly Silicon TFT จริง ๆ มันก็คือจอ TFT แบบหนึ่งนั่นแหละครับ แต่เหมือนภาพจะคมชัด pitch หรือระยะห่างระหว่าง pixel จะน้อยกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 13:46  

คนที่ใช้แล้วเครื่องไม่เป็นไร...

ลองซื้อ 610 มาใช้สิคับ...

TT^TT

เข้าศูนย์ รอบแรก ...

เอากลับมาใช้ได้ 2 อาทิดก้ต้องไปเข้าอีก...

เข้าศูนย์รอบสอง ...

เค้าบอกว่าเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ เปิดเครื่องมา มีเบอร์คนอื่นอีก 350 + เบอร์ ...

จึงถามเค้าไปว่า นี่เค้าเปลี่ยนบอร์ดคนอื่นให้ผมใช่ไหม ...

... พนักงานก้ตอบอะไรไม่ได้นอกจาก "ไม่ทราบ~"

เฮ้อ... ก้ลองทนๆใช้ไป...

มาเมื่อวาน เครื่องเป็นอาการเดิม ...

เข้าศูนย์รอบ 3 ...

สงสัยมารอบนี้ คงได้รูปเพิ่ม เบอร์เพิ่ม เพลงเพิ่มอีกเยอะแยะเลยล่ะมั้ง ...

**ถ้าไม่เชื่อที่ผมพิม เดวจะแสกนใบที่ผมนำมือถือไปซ่อมให้ ...

***จะแวะมาบ่อยๆละกัน...
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ใช่ไม่ดีทุกศูนย์ ( ลองเปลี่ยนศูนย์ใหม่ดูนะ)
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 16:57  

[quote="Anonymous"]คนที่ใช้แล้วเครื่องไม่เป็นไร...

ลองซื้อ 610 มาใช้สิคับ...

TT^TT

เข้าศูนย์ รอบแรก ...

เอากลับมาใช้ได้ 2 อาทิดก้ต้องไปเข้าอีก...

เข้าศูนย์รอบสอง ...

เค้าบอกว่าเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ เปิดเครื่องมา มีเบอร์คนอื่นอีก 350 + เบอร์ ...

จึงถามเค้าไปว่า นี่เค้าเปลี่ยนบอร์ดคนอื่นให้ผมใช่ไหม ...

... พนักงานก้ตอบอะไรไม่ได้นอกจาก "ไม่ทราบ~"

เฮ้อ... ก้ลองทนๆใช้ไป...

มาเมื่อวาน เครื่องเป็นอาการเดิม ...

เข้าศูนย์รอบ 3 ...

สงสัยมารอบนี้ คงได้รูปเพิ่ม เบอร์เพิ่ม เพลงเพิ่มอีกเยอะแยะเลยล่ะมั้ง ...

**ถ้าไม่เชื่อที่ผมพิม เดวจะแสกนใบที่ผมนำมือถือไปซ่อมให้ ...

***จะแวะมาบ่อยๆละกัน...

เราว่านายลองเปลี่ยนศูนย์ใหม่แล้วกันนะ อย่างเราไปศูนย์ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว เค้าก็บริการดีนะ รอแค่ 2 ชั่วโมงเองก็ได้เครื่องคืนแล้ว แล้วก่อนเข้าศูนย์เค้าให้ถอดเมมออกด้วยไม่ใช่หรอ นายถอดหรือเปล่าหละ ดีกว่าศูนย์โนเกียอีกแค่เปลี่ยนลำโพงรอตั้ง 7 วันแหนะ แล้วอีกอย่างเราควรจำจุดเด่น รอยตำหนิ หรือไม่ก็เลข อีมี่ ของเครื่องเราไว้ก่อนเข้าศูนย์อะนะ เพื่อเป็นการไม่ประมาท แต่ถ้าเครื่องนายไม่มีตำหนิเลยก็ทำเอาเองแล้วกัน เหมือนเราอะ เราเอาสติ๊กเกอร์เล็กๆมาติดไว้ (ต้องไม่ให้ป็นที่สังเกตนะ) อ้อ จะบอกว่า i-mobile 611 ราคาแค่ 6900 เอง แล้วก็ i-mobile 612 ราคาแค่ 8900 เอง ถามมาแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงราคาหรือเปล่านะ เพราะว่าที่มาบุญครองยังไม่มีการวางขายเลย ไปละ บะบาย
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราใช้มา 5 รุ่นแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 17:09  

อืม ต่ออีกทีนะ เราใช้มา 5 รุ่นแล้ว 604 509 600 607 902 ตามลำดับอะ ไม่เคยมีปัญหานะ แต่ที่เราเอาเข้าศูนย์เพราะว่าให้เค้า อัพชิป ให้ ลองทำดูแล้วกัน บอกว่าพี่ ช่วยอัพชิปให้หน่อย อะนะ แล้วมีอะไรก็ถามมาแล้วกัน ถ้าตอบได้ก็จะตอบให้ จริงๆ นะเราใช้มา 5 รุ่นแล้วไม่มีปัญหาจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าบอกว่า เป็นที่ศูนย์.....
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 19:13  

ถ้าบอกว่าเป็นที่ศูนย์ คงไม่เกี่ยวหรอกครับ...

เพราะซ่อมทั้ง 3 ครั้งของผมมันเข้า ศูนย์ใหญ่หมดเลย ...

ตอนแรกผมก้คิดแบบท่านอ่ะนะ...คงเป็นที่ศูนย์แหละ อย่างโน้นอย่างนี้...

เลยลองส่งซ่อมคนละศุนย์กัน...

ถ้าบอกว่าเป็นที่ศูนย์...

ครั้งที่ 1 ผมซ่อมที่ Mbk center

ครั้งที่ 2 ผมซ่อมที่ The mall สาขาบางกะปิ

ครั้งที่ 3 (ล่าสุด เพิ่งส่งซ่อมไปเมื่อวาน) ที่ FasionIsland

...

ผมว่าไม่เกี่ยวที่ศูนย์ย่อยหรอกคับ ถ้าจะติจิงๆก้คงต้องไปติที่ศูนย์ใหญ่...

***อาการของเครื่องผม***

ใช้งานอยู่แล้วจู่ๆดับไปเอง เป็นไปอย่างนี้ 2 - 3 ครั้ง แล้วจึงเปิดเครื่องไม่ได้

ไม่ได้เป็นที่แบตเพราะลองเปลี่ยนแบตดูแล้ว[/quote]
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้วเค้าพัฒนาเรื่องความเร็วหรือยัง
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 22:07  

แบบว่าเคยใช้ i-mobile รุ่นก่อนๆมันทำงานช้า น่ารำคาญ แบบว่านิ้วกดไปถึงไหนแล้ว เมนูมันยังเลื่อนไปไม่ถึงไหน ยิ่งถ้าใช้ GPRS นะกว่าจะเลื่อนทีละบรรทัด ทีละหน้า ช้าโคตรๆเลย
กกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +++
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 06:29  

อยากเห็นรีวิว 611 แบบ ละเอียดครับ
เว็บไหนทำแล้วม้าง เอามา link ให้ดูหน่อยนะคร๊าบบบบ
ขอบคุณครับ
กกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พพำไ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 06:35  

ว่าแต่....กำลังมาแรง แล้วเจ้าของก็ทุ่มเงินโปรโมทขนาดนนี้...จะมีใครกล้า ทำรีวิวแบบชำแระแงะๆละเอียดๆออกมาตอนนี้ไหมหนอ
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถ้าบอกว่า เป็นที่ศูนย์.....
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 12:39  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าบอกว่าเป็นที่ศูนย์ คงไม่เกี่ยวหรอกครับ...

เพราะซ่อมทั้ง 3 ครั้งของผมมันเข้า ศูนย์ใหญ่หมดเลย ...

ตอนแรกผมก้คิดแบบท่านอ่ะนะ...คงเป็นที่ศูนย์แหละ อย่างโน้นอย่างนี้...

เลยลองส่งซ่อมคนละศุนย์กัน...

ถ้าบอกว่าเป็นที่ศูนย์...

ครั้งที่ 1 ผมซ่อมที่ Mbk center

ครั้งที่ 2 ผมซ่อมที่ The mall สาขาบางกะปิ

ครั้งที่ 3 (ล่าสุด เพิ่งส่งซ่อมไปเมื่อวาน) ที่ FasionIsland

...

ผมว่าไม่เกี่ยวที่ศูนย์ย่อยหรอกคับ ถ้าจะติจิงๆก้คงต้องไปติที่ศูนย์ใหญ่...

***อาการของเครื่องผม***

ใช้งานอยู่แล้วจู่ๆดับไปเอง เป็นไปอย่างนี้ 2 - 3 ครั้ง แล้วจึงเปิดเครื่องไม่ได้

ไม่ได้เป็นที่แบตเพราะลองเปลี่ยนแบตดูแล้ว
[/quote]

งั้นอยากแนะนำให้ไปที่สูนย์เซ็นทรัลดูก่อน ลองดู อะนะ
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 12:44  

แต่เราคิดคนละแบบกับนายอะ เราว่ามันอยู่ที่ศูนย์ อยู่ที่คนซ่อมด้วยแหละ อันนี้มันอาจจะขึ้นอยู่กับคนซ่อมด้วยว่าเค้ามีจรรยาบรรณมากแค่ไหน ถ้ามันมีปัญหานักนะ นายก็ไปศูนย์ใหญ่ดิ
แล้วบอกว่าแต่ละศูนย์บริการแย่มากๆ ถ้าจะให้ดีนายก็จำชื่อพนักงานด้วยนะ บะบาย
gwen S*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 13:48  

แหมม จะเอาอะไรกันมากมายกะราคาแค่นี้
ถ้าจะให้มาคิดสร้างสรรค์ก้อไม่ต้องมาซื้อไปใช้
รู้ๆอยู่ว่ายี่ห้อนี่มันลอก
จุดขายมันอยู่ที่ราคา*
ก้รู้ๆอยู่

แหม ราคาแค่นี้ จะให้เอางบที่ไหนไปจ้างช่างมาพัฒนาสร้างสรรค์ละคะคุณ???
คิดมั่งสิคะ เรื่องต้นทุนน่ะค่ะ

คิดสะว่า มันเป้นมือถือเพื่อคนงบน้อยก็จบ!!
ส่วนคุณคนไหนรวยเลือกได้ ก็อย่ามาสนใจสิคะ

แหมม ทำมาบ่นๆๆว่าลอก
ถ้าไม่ชอบมัน ก้ไม่ต้องซื้อไปใช้ก้จบ

จะมาบ่นเพื่ออออออออออออออออออ ????!!!!!!

+++แหมมม คิดถึงคนมีตังน้อยๆกันบ้างเถ้อะะะะ
มันก้ต้องมีเพื่อคนงบน้อยกันบ้าง

จริงอยู่ที่มันลอก เรื่องจริงเลยค่ะ
ถ้าไม่ชอบ ก้ไม่ต้องซื้อ
จะมาบ่นมาด่าเพื่อ............

แหมมมมมมม บางคนเขาก้อยากได้ฟังชั่นดีๆในราคาสบายกะเป๋า
ไม่ได้รวยเหมือนบางคนนะจ้ะ

+จะเอาอะไรกันมากมาย
ใช้ของให้ถนอมๆมันก็ไม่พังแล้วค่ะ
แล้วก็ ยี่ห้อดังๆนี่ไม่ได้แปลว่า ใช้แล้วจะบินได้นะคะ
จริง ๆ นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 20:32  

อยากได้จังเยย
Efitest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 22:24  

เทวดาไร้ปีก ผมไม่เข้าใจคุณจิงเลย คุณเข้ามาบอดนี้ เพราะเข้ามาศึกษาข้อมูลเพื่อที่จะไปซื้อ หรือว่า เข้ามาเพื่อมาเปรียบเทียบกับคุณสมบัติของมือถืออันสูงส่งไร้เทียมทานของคุณ และดูถูกโทรศัพท์ แบรนเนมไทย

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าจะมาถากถางกัน แต่ผมเข้ามาตรงที่ว่าจะมาหาข้อมูล แลกเปลี่ยนความคิดของคนที่ติดตาม...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 08:41  

เครียดอะไรนักหนาครับนี่ มีเงินก็ซื้อๆไปสิ ไม่เห็นต้องมาทำแบบนี้เลย

ความคิดต่างกัน เราต้องทำตัวเป็นกลาง ยอมรับฟังคนอื่นด้วย

อย่าคิดว่าตัวเองเหนือกว่าทุกคน โอเค๊ๆ อะมิโน โอเค๊ๆ Laughing
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 10:21  

หุหุ ยังไม่เลิกกันอีกเหรอเนี้ยยยย

***ขอถามหน่อย ที่บอกว่าหน้าจอ 2.0 นิ้วอ่ะ จริงเหรอ ดูรูปแล้ว ไม่น่าใช่เลยนะ
ads
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 14:25  

แม่งรำคาญจังวะ กัดกันอยู่ได้ ตรูเข้ามาหาข้อมูลในการซื้ออยู่ ไม่ใช่ที่ให้พวกมึงกัดกัน
ใครพอใจซื้อเรื่องของเขา ตังค์เขา มึงชอบอะไรก็ซื้อไปซิ
ใครซื้อแล้วช่วยกัน บอกข้อดี-ข้อเสียด้วยครับ เพื่อเป็นแนวทางให้คนอื่น
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 15:02  

คือ อยากถามว่า หูฟังเป็นแบบไหนครับ ยังไม่มีที่ให้ลองเลยไม่รู้ มันจะเป็น สาย USB แบบโนเกีย โซนี หรือโมโต หรือเปล่าครับ หรือเป็นแจ๊กหัว1.5เสียบเข้าไปครับ หรือว่าจะเป็น แบบ ต่อครึ่งอันแบบ โซนี อยากรู้จริงๆครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:18  

เค้าบอกเป็นพลากติก 90%นิฮะ กลัวไม่ดีเล็งไว้ด้วยไครู้ช่วยบอกทีนะครับ
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:48  

pre-chorus ผู้เขียน:
คือ อยากถามว่า หูฟังเป็นแบบไหนครับ ยังไม่มีที่ให้ลองเลยไม่รู้ มันจะเป็น สาย USB แบบโนเกีย โซนี หรือโมโต หรือเปล่าครับ หรือเป็นแจ๊กหัว1.5เสียบเข้าไปครับ หรือว่าจะเป็น แบบ ต่อครึ่งอันแบบ โซนี อยากรู้จริงๆครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

เป็น Jack แบบ เล็กๆ ที่ Nokia ชอบทำนั่นแหละครับแต่มีตัวแปลงให้เสียบสายหูฟังธรรมดาได้ คุณภาพดีนะครับรุ่นนี้ (ใช้อยู่) การประกอบและวัสุด แต่ฝาหลังอาจจะดูหลวมๆ ไปนิด เสียงดีฟังค์ชั่นครบดี ซื้อใช้แล้วรู้สึกคุ้มครับ
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:52  

เพิ่มอีกนิดครับ หน้าจอแจ่มมากๆๆ ชัดสุดๆ ใสดี ส่วน wallpaper เอา gif animation มาใส่ได้และเคลื่อนไหวได้เลย แจ่มจริงๆ
I-แฟนพันธุ์แท้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกทีนะนะ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:16  

ช่วยบอกทีคับว่า ราคา เท่าไหร่ที่ซื้อมานะคับ

ผมก็อยากจะไปซื้อเหมือนกันคับ คือว่า รอตั้งแต่ ต้น เดือน ธันวาแล้ว

ตอนนี้ยังไม่มีให้ผมซื้อเลยอะ อยากได้อย่างแรง ช่วยบอกหน่อยนะคับว่า

ซื้อที่ไหน

ราคาเท่าไหร่

แล้วถ้าบอกรายละเอียดเกี่ยวกับเครื่องได้ จะ ขอบคุณแรงๆเลยคับ ^o^

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ สำหรับคนที่สละเวลามา ให้ ข้อมูล

ปล . ผมก็คนหนึ่งที่ใช้ i-mobile มาตั้งนานแล้ว หลงไหลในการใช้งานอย่างมาก

ผมใช้กันทั้ง ครอบครัว ผมแนะนำให้ใช้ทั้งบ้าน แล้วนี่ก็ กะว่าจะ เปลี่ยนทีเดียวยกบ้านเหมือนกันคับ

ทุกคนในบ้านบอกกันเป็นเสียงเดียวกันว่า พอใจในการใช้งานมาก แต่ว่าบอกไว้นิดนะ

คือผมก็ไมใช่คนรวยด้วยแหละ ก็หาที่ใช้ได้นานๆ เลยมาเจอกับสิ่งนี้ เลยหลงทันที ^o^

คิดเอาว่าดีรึป่าว ก็แค่แสดงความเห้นอะนะ กล้าบอกเพราะว่า ใช้อยู่กับมือ รักนะ จุ๊บๆ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:33  

ขอบคุณ "แวะมา" ช้วยได้มากเลยทีเดียวครับ แต่มีปัญหาหนึ่ง ตอนนี้ผมคิดจะซื้ออยู่น่ะครับ กำลังดูว่าจะซื้อ i-mobile 611 หรือ i-mobile 612 ดีครับ ถ้าใช้ 3 เครื่องคงไม่ไหว ผมคนเดียวไม่อาจใช้ 3 เบอร์ได้อ่าครับ เดี๋ยวชู้ผมจับได้ แบบลืมปิดเสียงอีกหนึ่งเครื่อง i-mobile 611 รุ่นนี้ผมเทใจให้อยู่ ที่คุณ เเวะมาบอกว่าฝาหลังปิดไม่แน่นหรอครับ ใครว่ายังไงอีกบากครับ ใครมีข้อมูลบอกด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:42  

อีกนิดน่ะครับ
ตอบคุณ "I-แฟนพันธุ์แท้" ไอ-โมบาย 611 ขายอยู่ในราคา 6900 บาท แล้วให้ Micro SD 512 MB มาด้วยครับ เรื่องใช้นี้ยังไม่ทราบครับ เดี่ยวว่าจะไปซื้อแต่กำลังดูรุ่น i-mobile 612
611 เป็นลำโพงคู่ก็สวยดีครับ ระบบเสียง 3 มิติ

อ้างอิงจาก หนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ หน้า40 วันอังคารที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2549
แวะมาบอกอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:47  

pre-chorus ผู้เขียน:
ขอบคุณ "แวะมา" ช้วยได้มากเลยทีเดียวครับ แต่มีปัญหาหนึ่ง ตอนนี้ผมคิดจะซื้ออยู่น่ะครับ กำลังดูว่าจะซื้อ i-mobile 611 หรือ i-mobile 612 ดีครับ ถ้าใช้ 3 เครื่องคงไม่ไหว ผมคนเดียวไม่อาจใช้ 3 เบอร์ได้อ่าครับ เดี๋ยวชู้ผมจับได้ แบบลืมปิดเสียงอีกหนึ่งเครื่อง i-mobile 611 รุ่นนี้ผมเทใจให้อยู่ ที่คุณ เเวะมาบอกว่าฝาหลังปิดไม่แน่นหรอครับ ใครว่ายังไงอีกบากครับ ใครมีข้อมูลบอกด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

คือเรื่องซื้อที่ไหน เท่าไร ผมตอบไม่ได้ครับ เพราะว่าได้เครื่องมาให้ทดสอบ ได้จับมาทั้งสามรุ่นเลยทั้ง 611 612 512 แต่บอกได้ว่าทั้งสามรุ่น หน้าจอสวยครับ แต่รุ่นอื่นๆ ได้จับน้อยครับ แต่ 611 นี่ได้ใช้งานจริงๆ เลย เท่าที่ได้สัมผัสมา 612 นี่ เน้นเรื่องกล้องครับ พิกเซลจะมากกว่าชาวบ้านเค้าหน่อย แต่วัสดุการประกอบผมว่า 611 นี่ได้ใจเลยนะครับ โดยเฉพาะลำโพงคู่นี่ เสียงใช้ได้ อ้อ เวลาเล่นไฟล์ video นี่ภาพเนียนมากครับ (อาจจะขึ้นอยู่กับการ encode ด้วย) แต่ไม่กระตุก อ้อ แล้วเราสามารถตั้ง blacklist ได้ด้วยนะครับ ก็ถือว่าคุ้มกับราคาที่ไม่แพงนี้ครับ

ส่วนคุณ I-แฟนพันธุ์แท้ ยินดีด้วยครับที่ชอบ i-mobile เท่าที่รู้มารุ่นต่อๆ ไปก็คงจะมี เด่นๆ เจ๋งๆ ออกมาอีกละครับ ส่วน 611 612 512 คงจะวางตลาดเร็วๆ นี้แล้วมั้งครับ ส่วนรายละเอียดของเครื่องอยากรู้จุดไหน ถามมาได้เลยครับจะตอบตามความเป็นจริงครับ
อยากรู้จังงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 22:12  

แล้วหน้าจอ611นี่2.0" จริงรึเปล่าครับ?

แล้วถ้าแนะนำคิดว่าควรใช้611หรือ612ดีล่ะครับ โดยส่วนตัวชอบสี612มากกว่า

แต่ลำโพงของ611ก็น่าสนใจน่ะครับ

จากที่พี่ลองใช้แล้วคิดว่าอันไหนดีกว่ากันเหรอครับ?

แล้วการทำงานเวลาโอนข้อมูลหรือ บลูธูท ช้ารึเปล่าครับ??
611
Year's Star

หัวข้อ : แวะมาตอบอีกครั้งครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 22:57  

อยากรู้จังงงง ผู้เขียน:
แล้วหน้าจอ611นี่2.0" จริงรึเปล่าครับ?

แล้วถ้าแนะนำคิดว่าควรใช้611หรือ612ดีล่ะครับ โดยส่วนตัวชอบสี612มากกว่า

แต่ลำโพงของ611ก็น่าสนใจน่ะครับ

จากที่พี่ลองใช้แล้วคิดว่าอันไหนดีกว่ากันเหรอครับ?

แล้วการทำงานเวลาโอนข้อมูลหรือ บลูธูท ช้ารึเปล่าครับ??

คือส่วนตัวผมชอบ 611 นะครับ แต่ 611 จะมีขอบส้มเหมือนกันนะครับเท่าที่รู้มา ก็สวยกว่าขอบเขียวแน่นอน อีกอันที่อยากบอกแต่เข้าใจว่ามีทั้งสามรุ่น คือ i-link ครับ อันนี้ถือว่าดีมากสำหรับผู้ใช้ i-mobile เราสามารถอ่านข่าวแบบ RSS ซึ่งมีทั้งไทยทั้งอังกฤษให้เลือกอ่านได้เลยฟรีด้วยแต่เสียค่า gprs นะครับ ดูพยากรณ์ได้อาจจะไม่ค่อยสำคัญเท่าไรกับเมืองไทยแล้วยังมีพวก อัตราแลกเปลี่ยนกับหุ้นให้ดูฟรีด้วย แถมมีเพลงให้โหลดได้จาก i-music ซึ่งมีฟรีและไม่ฟรี ส่วนเรื่องการโอนข้อมูลไม่ช้าครับสำหรับ 611 ยืนยันได้ครับแต่คิดว่าน่าจะไปลองตัวจริงๆ ดูนะครับว่าเป็นยังไง
นี่แหละ I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 23:22  

คือว่า ถ้ารู้ข้อมูลว่า มีขายที่ไหนแล้ว ช่วยมาบอกทีนะคับ

อยากได้ สุดๆ อะคับ ผมเป็นคนที่ใช้ ไล่รุ่นมาตั้งนานแล้ว

สตาท ตั้งแต่ 606 609 609i มีข้ามรุ่นมานิดนึง ก็ 902 เนี้ยแหละ คับ

ใช้ดี ทุก รุ่นที่ผมได้ จับ แต่ว่าบอกตรงๆ นะคับ 902 การใช้งานไม่มีปัญหานะ

แต่ว่า เรื่อง ฝุ่นทำใจคับ แต่ว่าเพิ่งมารู้ วิธีแก้ ตอนหลังแต่ว่า สายไปซะแล้ว

แต่ว่าไม่เสียใจคับ เพราะว่า รักเข้าเส้น (เยอะไปป่าวหว่า) คัยที่ กำลัง ลังเล

ว่าจะซื้อหรือว่าไม่ซื้อดี ถ้า ส่วนตัวผมนะคับ ผมว่า เป้นทางเลือกที่ดี เลยหละคับ

ผมเป็นคนทำงาน ต้องหาโทรศัพท์ที่ ใช้งาน ได้ ทนๆ แล้วสะดวกในการใช้งาน

แล้วงานของผมก็เกี่ยวกับ Music เพราะฉะนั้น เรื่อง เสียงผมเน้นคับ

บอกเลยว่าไม่เสียใจที่ ใช้ I-mobile

*นี่แหละ I ^o^
Iบ้าIบี้Iโบ้Iเบ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลูธูท
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 00:04  

bluetooth ของตัวเครื่องรองรับหูฟัง bluetooth ไหมอะคับ คือแบบว่าฟังเพลงผ่านbluetooth ได้ป่าวคับ ชี้แนะด้วยน้า
สรถ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดได้แค่นี้เหรอ ไอ้โง่
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 01:18  

เขาทำจักรยานขาย มันมี2ล้อ มีมือจับ มีที่ถีบ
มันคงทำเลียนแบบกันมั้ง
----
เขาทำรถยนต์ขาย มันมี4ล้อ มีมือจับ ประตู. ไฟเลี้ยว ไฟท้าย เครื่องยนต์
มันก็เหมือนๆกัน
----
ข้าว่าเอง ไอเดียดีๆ ทำไม่ไม่ทำมือถือ ให้มันขี่ได้เหมือนมอร์เตอร์ไซด์ หน่อยว่ะ
---
เขาจะเลียนแบบ ได้ยากขึ้นมาหน่อย
เอากะมันสิ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 01:23  

ตอนแรกกะจะอ่านผ่านๆ ... แต่ดันอ่านไปอ่านมา มันชักจะหลุดประเด็น ...

แล้วก็มาสะดุด ตรงข้อความนี้ ...

Anonymous ผู้เขียน:

แล้วอะไรที่บอกว่าเป็นแบรนด์ไทยครับ น่าหัวเราะ Laughing Laughing Laughing
มีแค่ชื่อแบรนด์ที่เป็นของตัวเอง น่าอายจริงๆ เหมือนนักร้อง ที่เรียกตัวเองว่าศิลปิน
ร้องเพลงคนอื่นแต่ง แล้วเรียกตัวเองว่าศิลปิน ทั้งๆ ที่เป็นแค่นักร้อง Neutral

เห็นภาพชัดสุดละคับ ข้อความนี้ ... เห็นด้วยว่ะ

ปล. แต่ i-mobile ก็ยังอยู่ในตัวเลือกซื้อมือถือของตู เพราะตูไม่มีตังหลักหมื่น แต่แอ๊บจะไฮโซ ... กรั่กๆๆ ...

กูก็มี อีโก้สูงเหมือนกันว่ะ ... แต่กูทำไม่ได้ SE, N-series, LG, Moto ไม่เอ๊าาา ไม่เด้ายยย ... กูป๊อด กูไม่มีตัง ...จบ Very Happy~♪ กรั่กๆๆ
611
Year's Star

หัวข้อ : Re: บลูธูท
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 08:19  

Iบ้าIบี้Iโบ้Iเบ๊ ผู้เขียน:
bluetooth ของตัวเครื่องรองรับหูฟัง bluetooth ไหมอะคับ คือแบบว่าฟังเพลงผ่านbluetooth ได้ป่าวคับ ชี้แนะด้วยน้า

เท่าที่อ่านใน spec เค้าว่ารองรับนะครับ แต่เผอิญผมไม่มีหูฟัง bluetooth นะครับเลยไม่ได้ทดสอบครับ อีก function ที่มีมาให้แต่ไม่รู้ว่าจะใ้ช้ประโยชน์ขนาดไหนก็คือตั้งเวลาบันทึกรายการวิทยุได้ครับ จะพยายามหามาเล่าเรื่อยๆ สำหรับรุ่นนี้นะครับ
ภ. ศรีโสภณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 11:33  

รู้ทั้งรู้เทคโนโลยี่ไม่ว่าของชาติไหนก็ล้วนมาจากทฤษฎีเดียวกัน ชิบวงจรอีเล็คทรนิคบางตัวที่เอามาประกอบรวมจนกลายเป็นคอม เป็นมือถือ หรือเป็นอะไรก็ตามที่เป็นไอที ล้วนรวมมาจากที่ต่างๆกัน ต่างประเทศทั้งนั้น คุณลองผ่าเครื่องดูสิ คุณจะรู้เองว่าในวงจรอีเล็คทรนิคเกี่ยวกับไอทีทั้งหมดมีชิบบางตัวมาจากที่ต่างๆตามที่ผมกล่าวมาทั้งนั้น..

จะโนเกีย, SE, หรือแบรนด์เนมที่ดังๆทั้งหลาย วงจรชิบอีเล็คทรนิคก็ไม่แตกต่างกันมากนัก ต่างเพียงแต่รูปร่างภายนอก (การดีไซน์รูปทรง),

หากจะกล่าวว่าการลอกเลียนแบบรูปทรง เป็นการโคลนมานั้นก็เป็นการถูกส่วนหนึ่ง แต่ความพยายามของคนไทยที่จะผลิตแบรด์เนมเป็นของตัวเอง ใช้เทคโนโลยี่บางตัวที่ผลิตได้เองภายในประเทศ ใช้ต้นทุนในการผลิตราคาไม่สูงนัก เปรียบเทียบด้านไอทีในแบรนด์เนมต่างชาติราคาขายต่างกันลิบลับ ผมว่าไทยทำ ไทยใช้ก็ไม่เสียหายไร จริงอยู่ไอโมบายในระยะเริ่มแรกอาจมีปัญหาบ้าง แต่ผมเข้าใจว่าทีมงานพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นตามลำดับ,

การผลิตและขายในราคาพอที่คนไทยจะสนับสนุนสินค้าได้ ทำให้เม็ดเงินหมุนเวียนภายในประเทศ ดีกว่าที่จะนำสินค้าแบรนด์เนมดังๆขายในราคาแพง และเม็ดเงินไหลออกนอกประเทศ
ไหนๆก็พูดแล้ว ก็อยากจะบอกว่าสินค้าแบรนด์เนมดังๆอย่างโนเกีย(ประเทศฟินแลนด์ เป็นประเทศที่บริษัทแม่ผลิตโนเกียระยะแรกๆ ก่อนกระจายโรงงานไปยังหลายประเทศ ณ ปัจจุบัน) บางรุ่นไปซื้อที่ยุโรปราคาไม่กีพันบาท แต่เมืองไทยขายราคาสอง-สามหมื่นบาท, ส่วนหนึ่งที่ราคามันแพง เพราะการนำเข้าที่ต้องจ่ายภาษีให้แก่รัฐ,การฮั้วระหว่างบริษัท การเมือง และปัจจัยอื่นๆที่เป็นตัวแปรฯลฯ

ผมว่าไอโมบายของไทย มีความพยายามพัฒนาเทคโนโลยี่ และต้องยกนิ้วให้ที่กล้าใจถึงผลิตแต่ละรุ่นในราคาถูก แต่เปี่ยมด้วยคุณสมบัติเทียบชั้นแบรนด์เนมดังๆของนอก

อย่ายึดติดในรูปทรง(การดีไซน์)เลย หันมาสนับสนุนสินค้าไทยดีกว่า ให้กำลังใจพวกทีมงานจะได้มีแรงใจในการพัฒนาต่อไป..
....
ด้วยความหวังดี
รักเธอประเทศไทย
นี่แหละ I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 13:02  

และแล้วก็ได้ข่าวแล้วคับว่า มีขายแล้ว ตัวผมอยู่แถว บางนา

แล้วมันประกาศขาย ที่ คาร์ฟูร์ ก็เป็นธรรมดาคับ ความกระหายมันเรียกร้อง

ต้องรีบไปจับมาเป็นเจ้าของซะแล้วหละ 6,900 บาท ขาดตัว

ผมไม่สนหรอกคับว่า I มันจะไปเลียนแบบคัย แต่ที่รู้ๆ ผม ชอบการใช้งาน

ที่สะดวก ง่าย ไม่ยุ่งยาก แล้ว คนอื่นว่าไม่ทน แต่ส่วนตัว ผมว่าทนโคตร

I-mobile รุ่นที่ผมใช้ผ่านๆมา ไม่มีประวัติ ในการพังเลย อย่างนี้แหละมั้งคับ

ผมเลยชอบและหลงไหล ผมไม่มอง ว่ามันเลียนแบบคัยหรือว่าก๊อปคัยมา

ผมมองที่ว่ามันสวยงาม น่าใช้ spec ดี เท่านี้แหละคับ โปรดพิจารณา

ปล.ข้อมูลที่มีค่าทั้งหลายคับ ที่ได้อ่านอย่างเป็นประโยชน์ ผมขอขอบคุณเป็นอย่างตึกใบหยก(อย่างสูง^o^ )
foxaon
Year's Star

จังหวัด: efwefwe
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 16:27  

ถุ๊ยยย!!!!

ลอก se มาเต็มๆ ยังมาหน้าด้านวางขาย

มันก็เหมือน ฟังเพลงต่างประเทศ แล้วเอาบางท่อนมาแปลง แล้วว่าเป็นเพลงของเราหนะแหละ

ประเทศไทยจงเจริญโว้ยยยยยยยยยยยย!!!!
นี่แหละ I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:00  

555+

และแล้วก็ ได้มาอยู่ในมือที่ปราถนา สุดยอดมากๆ ได้จับแล้ว ปลื้มสุดๆ

ถูกใจทุกอย่างอะ เสียงดีมาก ภาพสวยงาม ถ่ายออกมาชัด ดี ถ่ายวีดีโอก็ ถูกใจ

โอ้พระเจ้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ เอิ๊กๆๆ เวอร์ไปป่าวหว่า แต่ มันออกมาจากใจนะ

ดู Mv ทาทา น่ารักดีแหะ ต้องเชื่อ จิงๆ ว่าภาพ สวยมาก คมชัด ได้ใจ

เหนื่อย จะเนี้ย ที่ต้องขับรถไปซื้อ ถึง คาร์ฟูเนี้ย แต่ว่า ก็ คุ้มแหละ ขนาดเกือบเท่ากับ

N70 เลยแหละ ลองไปนึกภาพเอานะ สำหรับคนที่ยังไม่ได้เห็นตัวจริง แต่ว่าบางกว่าหน่อยนึง

เชือว่าคัยได้ ใช้จะต้องบอกว่า ภาพ สวยทุกคน มั่นใจอะ ภาพสวยที่สุดเท่าที่เคยใช้

I-mobile มาแหละ ขนาดว่า 902 16ล้านสี ยังสวยสู้ 611 ไม่ได้เลยอะ ยืนยันคับ

เพราะว่าตอนนี้เปิดเทียบกันอยู่ทั้ง 2 เครื่องอะ ภาพถ่าย 902 ชัดแต่ไม่คม

ส่วน 611 คมแต่ชัดน้อยกว่า 902 นิดนึง ย้ำ ว่า นิดนึง ลูกเล่นดีกว่า 902 เชื่อว่างั้น

ไม่รู้นะ อาจจะ เห่อของใหม่อยู่มั้ง แต่ว่า หะหรูหะหรามากอะ โดนใจอย่างแรง

ส่วนประกอบ แน่นดี ดูปลอดภัย สบายตา 612 ไปดูแล้วส่วนประกอบ บางๆไงไม่รู้

กล้องดี แต่ว่า ดูบางๆไงไม่รู้อะ คือ ลองถือ ดูแล้ว มันให้ความรู้สึกต่างกันอะ

611 ดูแน่นหนา 612 ดู ก๊องแก็งอะ ต้องลองไปสัมผัสดูเอาเองนะ บอกไม่ค่อยถูกอะ

แต่ว่าตอนนี้สบายใจแล้ว ได้ ใช้ซะที รอมาตั้งนาน เอิ๊กๆๆๆๆ
misokung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 18:30  

แล้วรุ่นนี้โหลดเกมส์ Java มาลงในเครื่องละเล่นได้ปะครับ
อะไรกันมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 19:20  

ผมว่ามือถือมันก็มีหน้าที่เหมือนกันหมดน่ะ แล้วมันดีตรงที่เราอยากได้ของดีแต่กระเป๋าเงินไม่ฉีก ที่ศูนย์เอามาขายหรือยังครับ (มือถือรุ่นนี้ดุเดือดมากๆ)
ann_k9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อะ
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 20:51  

ตอนนี้ใช้ 902 อยู่แต่ชอบรุ่นนี้มากกว่าอะ น่าเสียดายจังเพิ่งซื้อ 902 ด้วย ถ้าขอแม่ แม่ด่าตายเลย งั้นเราขาย 902 8500 ใครสนใจบ้าง (เราเพิ่งซื้อมาแค่เดือนเดียวเอง) ใครสนใจโพสมานะ
แวะมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 21:49  

สำหรับเกมส์ Java ได้บางเกมส์ครับ ขนาดหน้าจอ 240x320 ถ้าสนใจพอบอกได้ครับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 00:24  

Wink ลองเอาเงิน 6,900 บ. ไปซื้อ เครื่องโนเกียมือหนึ่งตอนนี้สิ .. อิอิ อยากจะรู้นักว่าได้ความสามารถอะไรแถมมามั่งนอกจาก โทรเข้าโทรออก กะถ่ายรูป กล้อง 3 แสนพิกเซล 5555
i611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 05:25  

อยากถามว่า...
1.วิทยุ ฟังชัดไหมครับ รับสัญญาณ ดีไหมทั้งแบบต่อหูฟังละ เปิดโดยตรงจากเครื่องโดยตัวรับสัญญาณในเครื่องเอง...ละ การตั้งค่าตั้ง ค่วอิทยุ ได้ 106.75 ได้รึ รึได้แค่ 106.7 106.8 (เพิ่มทีละ0.1)

2.เสียงจากลำโพง ดีมั้ยครับ พอ สู้โซนี่w800 ได้มั้ย ดังมากมั้ยครับบ....ละ 3D มันแจ่วเสียงจ๊าบจริงตาม ชื่อมันสมจริงมั้ยครับบ

3. หูฟัง ต่อสายฟัง ฟัง เสียงเป็น สเตอร์ดิโอ 3d ด้วยรึเปล่า รึแค่เป็น Mono ...แต่ราคา เท่านี้และหัวเป็นแบบแจ๊ค คงเทียบหูฟังของโซนี่ได้ได้แน่ๆ....แต่ถ้า ต่อสายหูฟัง และแน่นหนา ดีไม่มีเสียงซ่าๆ แบบหูฟังโนเกียที่ชอบเป้น เพราะรุ้สึกมันหลวมง่าย โดนนิดหน่อย มันก้อเกิดเสียงซ่า โหยหวนใส่ คู่สายตรงข้าม ..

4.กล้อง มันไม่มีแฟลสใช่มั้ย 611 ถ้าถ่ายรูปตอนดึกๆมันจะชัดมั้ยครับบบ ละคิดว่าถ้า วางด้านหลังบ่อยๆขุดขีด มันจะเป็นรอยกะกรอบกระจก(รึเป็นพลาสติดใส)ของกล้องมากมั้ยนะ เพราะดูจากรูปมันรู้สึก จะพอดีขอบพื้นหลังเลยยไม่ได้ลึก ลงไป น่าจะเป้นรอยง่าย

ถามไรอีกหว่า นึกไม่ออก ....ขอบคุณคนตอบครับบ
611
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 08:44  

i611 ผู้เขียน:
อยากถามว่า...
1.วิทยุ ฟังชัดไหมครับ รับสัญญาณ ดีไหมทั้งแบบต่อหูฟังละ เปิดโดยตรงจากเครื่องโดยตัวรับสัญญาณในเครื่องเอง...ละ การตั้งค่าตั้ง ค่วอิทยุ ได้ 106.75 ได้รึ รึได้แค่ 106.7 106.8 (เพิ่มทีละ0.1)

2.เสียงจากลำโพง ดีมั้ยครับ พอ สู้โซนี่w800 ได้มั้ย ดังมากมั้ยครับบ....ละ 3D มันแจ่วเสียงจ๊าบจริงตาม ชื่อมันสมจริงมั้ยครับบ

3. หูฟัง ต่อสายฟัง ฟัง เสียงเป็น สเตอร์ดิโอ 3d ด้วยรึเปล่า รึแค่เป็น Mono ...แต่ราคา เท่านี้และหัวเป็นแบบแจ๊ค คงเทียบหูฟังของโซนี่ได้ได้แน่ๆ....แต่ถ้า ต่อสายหูฟัง และแน่นหนา ดีไม่มีเสียงซ่าๆ แบบหูฟังโนเกียที่ชอบเป้น เพราะรุ้สึกมันหลวมง่าย โดนนิดหน่อย มันก้อเกิดเสียงซ่า โหยหวนใส่ คู่สายตรงข้าม ..

4.กล้อง มันไม่มีแฟลสใช่มั้ย 611 ถ้าถ่ายรูปตอนดึกๆมันจะชัดมั้ยครับบบ ละคิดว่าถ้า วางด้านหลังบ่อยๆขุดขีด มันจะเป็นรอยกะกรอบกระจก(รึเป็นพลาสติดใส)ของกล้องมากมั้ยนะ เพราะดูจากรูปมันรู้สึก จะพอดีขอบพื้นหลังเลยยไม่ได้ลึก ลงไป น่าจะเป้นรอยง่าย

ถามไรอีกหว่า นึกไม่ออก ....ขอบคุณคนตอบครับบ

1. ได้แค่ 1 digit ครับ 96.7 ไม่มี .75
2. เสียงลำโพงเทียบกับ sony ผมว่าอยากให้ไปทดสอบเองดูดีกว่าครับ เพราะว่าราคาก็ห่างกันพอควร
3. รอท่านอื่นๆ มาตอบครับ
4. ไม่มีครับไฟส่องสำหรับถ่ายรูปตอนมืดๆ แสงน้อยก็ไม่ชัดแน่นอน ส่วนเลนส์ของกล้องด้านหลังจะอยู่ลึกลงไปอีกระดับครับไม่ได้อยู่แนวเดียวกันครับ ลองไปดูตัวจริงได้ครับ
Anglebeat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 13:50  

รบกวนคนที่ซื้อมือถือรุ่นนี้แล้ว ช่วยส่งเพลง กับ mv ของ Tata ที่อยู่ในเครื่องให้หน่อยคับ คือชอบทาทามากคับ เพราะว่าคอนเทนต์ ทาทา ในมือถือนั้น พิเศษมากๆหาโหลดที่ไหนไม่ได้เลย กรุณาส่งให้ด้วยนะคับ anglebeat@hotmail.com ส่งมาทางเมลล์หรือจะส่งทาง Msn ก้ได้นะคับ ขอบคุณมากคับ
danint,,,
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 14:36  

Anglebeat ผู้เขียน:
รบกวนคนที่ซื้อมือถือรุ่นนี้แล้ว ช่วยส่งเพลง กับ mv ของ Tata ที่อยู่ในเครื่องให้หน่อยคับ คือชอบทาทามากคับ เพราะว่าคอนเทนต์ ทาทา ในมือถือนั้น พิเศษมากๆหาโหลดที่ไหนไม่ได้เลย กรุณาส่งให้ด้วยนะคับ anglebeat@hotmail.com ส่งมาทางเมลล์หรือจะส่งทาง Msn ก้ได้นะคับ ขอบคุณมากคับ

ถึงจะโหลดได้ก็เปิดไม่ได้ครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 19:53  

เห็นเถียงๆกันไปๆมาๆคับ ก้อเลย มาออกความคิดเห็นด้วยคับ

ผมก้อเคยมีอัคคติกับ i-mobile นะ คือว่ามันชอบแฮงค์คับ อยากให้ปรับปรุงเรื่องนี้ด้วย

ส่วนเรื่องความคมชัดและเสียงลำโพงถือว่าดีมากคับ ยอมรับ แต่ก้อไม่เคยซื้อใช้เอง จน

แฟนของพี่ซื้อมาใช้ 609i บลูทูชรู้สึกว่าจะไม่ค่อยรับแฟนเพลงซักเท่าไรคับ ส่งอะไรก้อไม่รับ

หยิ่งน่าดู แต่อย่างว่าคับ สำหรับราคาขนาดนี้ ตาดีได้ตาร้ายก้อเสียคับ

แต่สำหรับผมแล้ว ดูหลายๆอย่างประกอบคับ

ที่สำคัญสำหรับผมเลยคือเรื่องการบริการของบริษัทหรือว่าศูนย์คับ ล่าสุดไปรับเครื่องมาวันนี้

ผมเองใช้ sony w800i คับ พอดีทำเจ้งเองคับไม่ขอบอกไปทำยังไง ไปที่ศูนย์ใหญ่

พนักงานพูดดีมากคับ ให้เครื่องอื่นมาใช้ บอกว่า รอ 3-4 วันทำการ วันนี้วันที่ 4 โทรมาให้ไป

รับเครื่อง สรุปแล้วเปลี่ยนยกข้างในเลยคับ ค่าใช้จ่ายไม่เสียซักบาท เพราะอยู่ในประกัน

พนักงานน่ารัก และก้อพูดเพราะด้วยคับ ผมจึงคิดว่าการบริการดีที่สุดคับ

สำหรับผมเอง ยอมจ่ายแพงกว่าหน่อย แต่คุ้มค่าคับ กับการที่เราจะใช้ไปนานๆ คับ

ยังดีกว่าการที่เราซื้อมาได้ ไม่นานแล้วต้องพัง อารมณ์เสียคับ ซื้อโทรศัพท์อย่าใจร้อนคับ

ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆเลือก เพราะมันอยู่กับเรา 24 ชม.คับ
sunmaru
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 21:37  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
ไม่ยอมรับ และดูถูกด้วยครับ

แบรนด์ไทย น่าจะใส่อะไรที่เป็นเอกลักษณ์
มากกว่าที่จะเอา Concept ของแบรนด์อื่นมาใช้
ถึงจะได้ลิขสิทธิ์ ก็ไม่สมควรครับ

Concept ที่ว่าคือ กลมๆ หลังเครื่องน่ะครับ เริ่มมาจาก SE ไปดูได้ครับ
ไหนจะดีไซน์ปุ่มกด ซึ่งดูยังไงก็คล้ายครับ

ไม่ใช่ว่าผมจะไม่สนับสนุนของไทยครับ
เพียงแต่ผิดหวังอย่างมาก ที่ผู้ผลิตตอกย้ำ มุมมองชาวโลกที่มองคนไทยว่า
เป็นพวกชอบกอป ซึ่งมันค่อนข้างชัดเจนครับ (มีอีกหลายรุ่นครับ)

ไปลองมองแบรนด์ชั้นนำ จะมีเอกลักษณ์ ของแต่ละแบรนด์ กันอยู่แล้วครับ
นั่นเป็นการแสดงถึงจุดยืน ที่ทำให้พวกเขา ก้าวมาถึงทุกวันนี้ได้อย่างมั่นคง

ใช่ครับ ผมว่ามันเหมือนบอกให้ชาวโลกรุ้ว่าคนไทยก็ก๊อปได้มากกว่าคนไทยก็ทำได้ อะคับ ไม่ชอบเลย ไอ-โมบาย
i611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 00:43  

อยากเห้นภาพถ่าย ของตัวนี้ ถ่ายรูปอุปกรณ์ของในกล่องมาให้ดูด้วยิ่งดี ภาพหูฟัง รึมีไรบ้างที่ให้มากับเครื่อง หูฟัง สอดในหูเลยมั้ย เห็นใน นสพพิมพ์ลง ของi mobile ชอบแถมหุฟังของโซนี่มาให้ด้วย รุ่นนี้ ไม่รู้เป็นหูฟังโซนี่ด้วยมั้ยครับ
สู้ๆคนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่ายอมแพ้นะ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 15:28  

ก็อปมาเยอะๆนะครับเอาของโนเกียละก็โซนี่ด้วยเพราะว่ามันดีไซน์สวยดีครับละก็อยากได้มาในราคาที่ไม่แพงด้วยครับ Laughing
GageRiver
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ : Re: อย่ายอมแพ้นะ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 16:00  

สู้ๆคนไทย ผู้เขียน:
ก็อปมาเยอะๆนะครับเอาของโนเกียละก็โซนี่ด้วยเพราะว่ามันดีไซน์สวยดีครับละก็อยากได้มาในราคาที่ไม่แพงด้วยครับ Laughing

ก็คิดกันซะแบบนี้ ประเทศถึงได้เจริญ Sad
ยูลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 20:34  

อยากทราบว่า 611 ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ
แล้ว 611 กับ 612 ราคาแตกต่างกานมากไหม
แล้ว มันมีขายหรือยัง
am2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 11:42  

611 ลงหนังสือพิม ราคา 6900 เอง โครตถูกเลยวะ
อันไหนดีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 13:42  

ว่าจาซื้อ 609i อ่ะ แต่มาเหนรุ่นเน้ก็ดีนะ เครียดดดด
อันไหนดีอ่ะครับ ช่วยออกความคิดเหนหน่อย
(ด้านต่างๆ เช่น ราคา คุณสมบัติ) Shocked
kaloka
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : อยากได้มั่งจาง
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 18:46  

เห็นแล้วอยากได้มากๆ ทั้ง 902 611 612 อยากได้หมดเลย ขาดแต่เงินอย่างเดียวอ่า ไม่งั้นได้ไปละ^^"
peegusso
Year's Star

จังหวัด: samutprakran
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 20:50  

ความคิดผมนะ ตัวเครื่องเรียบๆๆดี
ฟั่งชั่น ก็ดูดีสมฐานะ กะราคา ดูแล้วไม่หน้าจะแพงเกินราคา6900บาทแต่อย่างไรแต่ถ้ามีมือถืออยู่แล้วก็พิจารณาก่อนจะซื้อใหม่ว่าซื้อไปทำไมเพื่ออะไรแล้วได้อะไรจากการซื้อครั้งนี้ขอไว้เป็นข้อคิดดีกว่าละกันเพราะอาจต้องเอามาซื้อกันใหม่อีกรอบสงสาร มือถือมือสองจังครับเกลื่อนยิ่งกว่าซีดีโปว์แล้วละ Embarassed Razz Confused Smile Very Happy
ยูลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 22:05  

ตกลงมานมีขายยังอ่ะครับ
ผมอยู่แถวแฟร์ชั่นไอซ์แลนด์ ลองไปเดินหา
ดูแล้ว ไม่เหงร้านไหนมีเลย
ว่าจาไปบางกาปิ
i611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 03:35  

ตกลง คนที่ซื้อมาใช้ ไม่เห้นตอบเลยครับ รออ่านอยู่ แต่คนที่โพส กลับมีแต่ด่ากัน อ่านละไม่ได้ประโยขน์เลยย ไม่รู้เลยว่า เครื่องเปงไง
รอคำตอบที่ละเอียดๆละดีๆ ตอ่รุ่นนี้อยู่นะ.......... Confused

อยากเห้นภาพถ่าย ของตัวนี้ ถ่ายรูปอุปกรณ์ของในกล่องมาให้ดูด้วยิ่งดี ภาพหูฟัง รึมีไรบ้างที่ให้มากับเครื่อง หูฟัง สอดในหูเลยมั้ย เห็นใน นสพพิมพ์ลง ของi mobile ชอบแถมหุฟังของโซนี่มาให้ด้วย รุ่นนี้ ไม่รู้เป็นหูฟังโซนี่ด้วยมั้ยครับ
จริงรุ่นนี้น่าจะทำที่ต่อสายหุฟังเปงport น่าจะดีนะเป็นแจ๊คมันขยับได้ทำให้เกิดเสียงซ่าๆได้.. port มันต่อละขยับไมได้ แน่นดี

....ขอบคุณคนตอบครับบ
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 13:31  

i611 ผู้เขียน:
ตกลง คนที่ซื้อมาใช้ ไม่เห้นตอบเลยครับ รออ่านอยู่ แต่คนที่โพส กลับมีแต่ด่ากัน อ่านละไม่ได้ประโยขน์เลยย ไม่รู้เลยว่า เครื่องเปงไง
รอคำตอบที่ละเอียดๆละดีๆ ตอ่รุ่นนี้อยู่นะ.......... Confused

จริงรุ่นนี้น่าจะทำที่ต่อสายหุฟังเปงport น่าจะดีนะเป็นแจ๊คมันขยับได้ทำให้เกิดเสียงซ่าๆได้.. port มันต่อละขยับไมได้ แน่นดี

....ขอบคุณคนตอบครับบ

1. เคยมีคนตอบแล้วว่าเพิ่มทีละ 0.1 ครับ

2. โดยปกติเสียงจากลำโพงตัวนี้น่าจะดังพอสมควรเลย เพราะว่าเคยใช้ของ I-mobile รุ่นก่อนๆ จะใช้ลำโพงเดียวกับตัวสนทนา มันเลยดังได้่ แต่เสียงจะแตก ส่วนตัวนี้ไม่แน่ใจว่าดังได้่ขนาดไหน แล้วเสียงยังปกติ เพราะว่าลำโพงสองตัวเสียงน่าจะดังกว่าอยู่แล้่ว

3. สายของหูฟังจะเป็นแบบ 2.5mm Stereo นะครับไปหาซื่อตัวแปลงมาก็ได้ ตัวละประมาณ 20 บาท หรือจะแบบมีสายออกมาด้วย ให้มันงอได้ก็จะอันละประมาณ 50-60 บาท

4. ไม่มีแฟลชครับ

ปล. ไม่เป็น Port ก็มีข้อดีคือหาได้ทั่วไปและมีราคาถูก(หมายถึงหัวแปลงจาก 2.5mm -> 3.5mm)
Kung's
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 23:15  

ชอบ ทาทา นะ
แต่ชอบ I-902 มากกว่า น่ะ
หุๆ Smile
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 00:48  

พวกที่มาบอกว่าต่างชาติจะมองไทยว่าเป็นพวกชอบ copy นี่ไม่ทราบว่าเคยไปอ่าน comment ของเวบนอกจริง ๆ รึเปล่า?
เค้ามีแต่ชื่นชม i-mobile มีคนไทยนี่แหละมาด่าของไทยกันเอง
ไอ้เรื่องคุณภาพนี่ก็ต้องพัฒนา่กันไป
ซัมซุงเมื่อก่อนก็เคยห่วยมาก่อน แต่เดี๋ยวนี้เค้าเจริญขึ้นมาได้เพราะได้แรงสนับสนุนจากคนในชาติ
จนตอนนี้ samsung จะแซง sony อยู่แล้ว
ชอบมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:54  

ผมว่า I-mobile ไม่ได้ copy ใครนะครับ Very Happy
เพราะคำว่า copy นี่คือต้องเหมือนกันทั้งหมดครับ

เช่น หนังcopy เนื้อในมันจะเหมือนกันทั้งหมดทั้งภาพและเสียง
หรือ เพลง ถึงแม้แปลงเป็นรูปแบบอื่นๆแล้ว แต่ทำนองและเสียงร้องก็ยังคงเดิม จังหวะไม่ได้เปลี่ยนไป เสียงร้องแปลกไปแต่อย่างได

แต่นี่ หน้าตาก็ไม่เหมือนแบบเป๊ๆ ลูกเล่นก็ไม่เหมือนกัน แค่คล้ายเหมือนเท่านั้น
เหมือนคนที่บอกว่า คนหน้าเหมือนคนนี้เลยเนอะ พูดผิดนา ต้องว่าคล้ายเหมือนเท่านั้นครับ

ผมว่าเค้าคงออกแบบตามค่าหน้าตาของดีไซด์ที่ได้รับความนิยมมากกว่าอะครับ

ส่วนใครจะว่ายังไงก็ตามแต่ครับ แต่ผมไม่ไปยุ่งกับวงจรของบอร์ด นะครับ หุหุ Very Happy
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 20:41  

อยากทราบว่า TV OUT เค้าใช้อย่างไรแสดงผลสวยเหมือนทีวีธรรมดาหรือเปล่าครับแล้วใช้อุปกรณ์อะไรครับ (สำหรับคนเคยใช้)
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 20:46  

รุ่นนี้แพงกว่า 609i 2500ได้มั้ง มีเพิ่ม tv out auto focus ลำโพงคู่ fm ไม่เสียบหู
ผมก้อไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดีช่วยแนะนำกันหน่อยครับ
HAPPY I-MOBILE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ i-mobile 606
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 22:06  

คือว่ามีใครใช้ i-mobile 606 ไหมคะซื้อมาเดือน ส.ค 48 ใช้แล้วไม่ดีเลยคะ คือว่าระบบมันจะเป็นแบบว่า ถ้าเราจะใช้หูฟังมันพอเราเสียบหูฟังเข้าไปมันจะเป็นระบบหูฟังให้โดยที่เราจะเลือกใช้แบบเปิดเสียงหรืออย่างอื่นไม่ได้ เหมือนกับการเลือกรูปแบบต่างๆของเครื่องน่ะคะ เว้นแต่เราจะถอดหูฟังออกมันถึงให้เราเลือกได้ แล้วทีนี้มันเกิดการรวนของเครื่องทั้งๆที่เราไม่ได้เสียบหูฟัง แต่ระบบมันจะขึ้นข้อความ ใส่หูฟัง ถอดหูฟัง อยู่อย่างนั้นเกือบ 5 นาทีคะ ซื้อมาไม่ถึง 3 เดือนก็เกิดปัญหาตลอด บางครั้งถืออยู่ดี ๆ ก็เครื่องดับเฉยเลย ใครพอรู้ว่าไอโมบายเขามีการรับเปลี่ยนเครื่องเหมือนโนเกียไหมคะ บริการที่ร้านของสาขาต่างจังหวัดก็ไม่ค่อยดีเลยอ่ะ ตอนนี้ซื้อโทรศัพท์มาเป็นปีแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น ระบบของโทรศัพท์รวนตลอด มีปัญหามากเลย ไม่คิดว่าไอโมบายจะแย่ขนาดนี้นะคะ คิดว่าคิดผิดแล้วจริง ๆที่ตอนนั้นเลือกไอโมบาย ต่อจากนี้จะจำไว้เลยว่าจะไม่ใช้ไอโมบายอีกแล้วจะให้เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกและเครื่องสุดท้ายที่จะใช้ไอโมบาย อยากฝากถึงคนที่คิดจะซื้อโทรศัพท์ยี่ห้อนี้ด้วยนะคะว่าคิดให้ดีก่อนตัดสินใจคิดให้รอบคอบเพราะว่าซื้อมาแล้วเสียดายเงินที่จ่ายไปจริง ๆ คะ
อ่านแล้วหงุดหงิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ i-mobile 606
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 23:44  

HAPPY I-MOBILE ผู้เขียน:
คือว่ามีใครใช้ i-mobile 606 ไหมคะซื้อมาเดือน ส.ค 48 ใช้แล้วไม่ดีเลยคะ คือว่าระบบมันจะเป็นแบบว่า ถ้าเราจะใช้หูฟังมันพอเราเสียบหูฟังเข้าไปมันจะเป็นระบบหูฟังให้โดยที่เราจะเลือกใช้แบบเปิดเสียงหรืออย่างอื่นไม่ได้ เหมือนกับการเลือกรูปแบบต่างๆของเครื่องน่ะคะ เว้นแต่เราจะถอดหูฟังออกมันถึงให้เราเลือกได้ แล้วทีนี้มันเกิดการรวนของเครื่องทั้งๆที่เราไม่ได้เสียบหูฟัง แต่ระบบมันจะขึ้นข้อความ ใส่หูฟัง ถอดหูฟัง อยู่อย่างนั้นเกือบ 5 นาทีคะ ซื้อมาไม่ถึง 3 เดือนก็เกิดปัญหาตลอด บางครั้งถืออยู่ดี ๆ ก็เครื่องดับเฉยเลย ใครพอรู้ว่าไอโมบายเขามีการรับเปลี่ยนเครื่องเหมือนโนเกียไหมคะ บริการที่ร้านของสาขาต่างจังหวัดก็ไม่ค่อยดีเลยอ่ะ ตอนนี้ซื้อโทรศัพท์มาเป็นปีแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น ระบบของโทรศัพท์รวนตลอด มีปัญหามากเลย ไม่คิดว่าไอโมบายจะแย่ขนาดนี้นะคะ คิดว่าคิดผิดแล้วจริง ๆที่ตอนนั้นเลือกไอโมบาย ต่อจากนี้จะจำไว้เลยว่าจะไม่ใช้ไอโมบายอีกแล้วจะให้เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกและเครื่องสุดท้ายที่จะใช้ไอโมบาย อยากฝากถึงคนที่คิดจะซื้อโทรศัพท์ยี่ห้อนี้ด้วยนะคะว่าคิดให้ดีก่อนตัดสินใจคิดให้รอบคอบเพราะว่าซื้อมาแล้วเสียดายเงินที่จ่ายไปจริง ๆ คะ

มีปัญหาอย่างนี้ก็เข้าศูนย์ซิครับ ช่างรอแก้ไขให้คุณอยู่ อาการนี้คงต้องอัพซอฟท์แวร์ใหม่ เรื่องเครื่องรวนนี่เป็นเรื่องปกติของโทรศัพท์เกือบยี่ห้อ อย่าน็อนเซ้นไปหน่อยเลยครับ
อ่ะน๊ะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แหล่มเลยยยย !
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 07:53  

ฮ่วยยย.. อ่านมาตั้งกะ กระทู้แรก มายันกระทู้นี้ มึนหวะ ว่าจะเลิกอ่านตั้งแต่หน้าที่ 2 แล้ว แต่ไปๆมาๆ เอออ.. มันดีหวะ อยากรู้นักว่ามันจะด่า บ้าบอ กันไปถึงไหน อืม.. ไม่ยากจะเชื่อเลย ล่อกันมาจนหน้าสุดท้าย ปากจัดกันจริงๆเลย บอร์ดนี้ ไปดูมาหลายๆบอร์ด แล้วนะ
ไม่มัน เท่านี้เลย (ไม่ได้อยากเห็นคนไทยด้วยกันต้องมา กัด กันเองหรอกนะ) แต่.. เราก็ไม่รู้จะไปห้ามยังไงอ่ะ เดี๋ยว ซวย โดนเข้าไปอีกคน ก็ได้แต่ปล่อยๆไป เดี๋ยวเหนื่อย ก็คงเลิกลากันไปเอง. ดีกันๆ น๊ะจ๊ะ เราคนไทยด้วยกัน สามัคคีกันไว้ เย้! ปล.ที่ว่าอ่านมาทุกหน้าอ่ะ ตั้งแต่ 12.XX am ยัน 07.XX am อืม.. ทำไปด้ายยยย ! เหนื่อยเลยหวะ . (^ ^)
..............ll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 19:02  

บอร์ดมีไว้เสนอความคิดเห็นนี่นา

ใครจะว่ายังไง ชอบหรือไม่ชอบก็ต้องเคารพความคิดของคนนั้นๆ

โต้เถียงอย่างมีเหตุผล และไม่ใช้คำหยาบ

ยังงงๆนะ มีคำว่า "ไอสัตว์นรกเทวดาไร้ปีก"

คุณจะไปว่าเค้าทำไม - - คนเราความคิดต่างกัน

เราเปนกลาง แต่ไม่ชอบคำๆนี้

เก็บอารมณ์หน่อยสิคะคุณ
แฟนพันแท้ i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าว่ากันเลยนะ...มาพูดตรงๆกันเถอะ....
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 21:39  

Rolling Eyes อย่าว่าอย่างโง้นอย่างงี้เลยนะครับ...i-mobile อ่ะ...อะไร ๆก็ดีไปหมดอ่ะแหละนะ...เพียงแต่ว่า...เวลาโฆษราทางTVแล้วอ่ะครับ...ควรจะสำรวจตลาดมือถือดูก่อน...ว่ามีวางจำหน่ายทั่วประเทศหรือยัง...ถึงค่อยโฆษณาอ่ะครับ(ไม่ใช่อะไรหรอกนะครับ..คือผมก็ใช้เครื่องยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกัน...3 เครื่องแหน่ะ(608,510,310)...แต่ว่ากำลังมองหาเครื่องรุ่นใหม่ๆใช้อยู่อ่ะครับ...แต่ว่าพอไปถามร้านขายทั่วๆไป...เขาก็บอกว่าเครื่งรุ่นนี้...ยังไม่มีเครื่องรุ่นนี้วางขายอ่ะครับ...ก็เลย..ค่อนข้าง..เซ็งอ่ะนะครับ.*~*)..และอีกอย่างอ่ะนะครับ...ควรจะมีราคาเปิดตัวบอกไว้ด้วยครับ(รวมถึงข้อมูลจำเพาะครื่งแต่ละรุ่น ด้านต่างๆ...อีกอย่างควรจะบอกด้วยว่า...มีสีอะไรให้เลือกบ้างอ่ะครับ).....แนะนำขนาดนี้...หวังว่าคงจะไม่มากไปนะครับ...ยังไงก็ขอให้ทีมงาน i-mobile รีบเร่งแก้ไขในด้านต่างๆที่ว่ามานี้ด้วยนะครับ(เพราะไม่งั้นผมและพรรคพวกผมอาจจะเปลี่ยนใจ...ไปใช้เครื่องยี่ห้ออื่นก็เป็นได้นะครับ..55..ยอดขายอาจจะตกก็ได้นะครับ..หึหึ..ไปละครับ..บาย) Rolling Eyes
ประภาวรินทร์
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 11:15  

เมื่อไหร่ไอโมบาย 611 จะวางขายสักทีเห็นโฆษณา ตั้งแต่ปลายปี 2549 แล้วนะ รีบเอาออกมาวางขายเถอะ ก่อนที่จะเปลี่ยนใจกลับไปใช้โนเกีย 3250 เหมือนเดิม
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 14:02  

อย่าดุด่าว่ากันอีกต่อไปเลยน่ะ คุยกันเรื่องมือถือดีกว่า อยากให้เลิกว่ากันน่ะครับ ผมเสียใจ
jamesfunny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 14:32  

หืมม - -* กะมาหาข้อมูลอยู่เจอเรื่องนี้ซะงั้น ว่ากันว่า 612 เนี่ย เวลาฟังเพลง ต้องเสียบหูฟัง ชิมิ

ผม ถอย IM มาตอน กันยา 49 เป็น 607 ตอนนี้ ก็ 4เดือนแล้วมั้ง - -* อืมม มันถึกใช้ได้นะ ทำมันตกจากโต๊ะคอม ลง พื้น(กระเบื้อง) ไม่เป็นไร ถ่ายรูปโชะติดเหมือนเดิม อิอิ

อืม ความจริงอย่าเถียงเลย จีน เป็นใหญ่ได้เพราะก๊อบจนได้ดีนี่เอง(หรือไม่จิง อย่าเถียงนะ !! )

สรุปว่า

611 หรือ 612 อันไหนจะดีกว่ากัน แล้วตกลงมันลงเกมส์ได้ยัง!! เบื่อเกมส์ที่อยู่ในเครื่องแร้วนะ -*-

ป.ล.เวลาเราเข้าห้องสอบคงต้องมีคิดในใจว่าจะลอกข้อสอบเพื่อนยังไงใช่ไหม คับอิอิ

EDIT!! เวลาซื้อหนังก๊อบจากตะวันนา หรือจากที่ไหน (ดูดจาก BIT ) ยังไงเค้าไม่เรียกว่า Copy เหรอ จ้ะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jamesfunny เมื่อวันที่ 10 Jan 2007 14:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แอนซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครซื้อมาแล้ว ช่วยออกความเห็นหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 14:38  

โอ๊ยๆๆ เดี๊ยนอยากได้ อยากได้ ..... มีใครซื้อแล้วบ้างคะ กรุณาออกมาเล่าสู่กันฟังหน่อย รอแสดงความคิดเห็นอยู่คะ อย่าด่ากันเลยนะคะ ใครมี ตังค์ น้อย ใช้ของไทยก็ดีนะคะ อิอิอิอิอิ อย่างเดี๊ยน มะค่อยมี สะตางค์ แต่อยากได้ อยากได้ อะคะ

โอ้....... ไอ ...รอ....อยู่

ใครซื้อ มาแล้ว ช่วย บอก แอนหน่อย นะคะ จักขอบคุงหลายๆๆ
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครซื้อมาแล้ว ช่วยออกความเห็นหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 16:45  

ใครซื้อ มาแล้ว ช่วย บอก หน่อย

หูฟังที่แถมมา เป็นของโซนี่ป่าว
และการ์ดมีความจุเท่าไหร่
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 17:10  

ไปดูของจริงมาค่ะ เหมือน w810i ของ SE เลย

แต่ว่าคุณสมบัติดีกว่าก็ตรงเสาอากาศเนี่ยแหล่ะคะ

7900 ก็น่าสนนะคะ ^^
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 17:54  

+^AoMZz^+ ผู้เขียน:
ไปดูของจริงมาค่ะ เหมือน w810i ของ SE เลย

แต่ว่าคุณสมบัติดีกว่าก็ตรงเสาอากาศเนี่ยแหล่ะคะ

7900 ก็น่าสนนะคะ ^^

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ ที่กระทู้ i-mobile 611 Very Happy

i-mobile 611 - ราคา 6,900 บาท

Rem. i-mobile 612 - ราคา 8,900 บาท
num-screamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอ้ว ! โดนใจคนรักเสียงดังจิง ๆ คับ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 00:45  

Shocked เห็นด้วยกับคุณคนมะกี้อ่ะคับ เรื่องก็อปอ่ะ แต่ถึงกระนั้นก็ชอบ ตอนแรกใช้ 510 อยู่ แล้วกะว่าจะเก็บเงินใหม่รอซื้อโซนี่ 810i แต่พอเจออันนี้ไม่เอาละครับ โซนี่ 5 5+ อันนี้ถูกกว่า ส่วนเรื่องคุณภาพผมมั่นใจพอตัวอ่ะกับไอโมบาย ตกลงว่าเอาแน่คับ เด๋วตั้งหน้าตั้งตาหาเงินก่อน เสียอย่างเดียวนี่แหละถ้าตัวนี้กล้องมันจะไม่มีแฟลชอ่ะนะ ไม่รุจิงเป่า แมร่งก้องตั้ง 2 ล้านไม่มีแฟลชหมดความหมายเลย แต่เค้าก็มะสนหรอกกล้อง
ปล. มีเพื่อนใช้ โซนี่ 810i อยู่ ไม่เห็นเสียงมันจะดังตรงไหนเลย หมุน ๆ เครื่องดูผมเห็นลำโพงตัวเดียวอ่ะ ไม่รุมันมีลำโพงกี่ตัวแต่เบามากไม่ได้ดังใจเท่าไหร่ มีใครจำได้มั่งอ่ะว่า ไอ้โซนี่รุ่นที่มันดังโคตรใช้เป็นเครื่องเสียงย่อม ๆ ได้เลยในโฆษณาอ่ะ มันรุ่นไหนกะรุ่นไหน มันออกมาพร้อมกันสองตัวอ่ะ ใช่ 800 กะ 810 ปะ
num-screamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืม ลืม มีอีกนิด !!
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 00:51  

Embarassed คุณคนมะกี้อ่ะหมายถึงคุณ เทวดาไร้ปีก ในหน้าแรกอ่า T^T
แล้วซื้อแน่นี่ถ้าราคาไม่เกิน 8000 อ่ะสู้แน่คับ ราคาประมาณนี้ไม่แพงแน่สู้ไหว ถ้าเกินรอให้ลงนิดอ่า ไม่เกิน 9000 ก็พอไหว ใจรักไอโมบาย 5 5+ มันเล่นง่าย เครื่องรวนยาก ลองมาหลายรุ่นละ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 11:10  

มีขายแล้วที่ศูนย์ไอโมบายทุกสาขาครับ ราคา 6900 ไปลองเล่นมาแล้ว แจ่มใช้ได้เลยคับ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพถ่ายจาก 611 จากเว็ปเพื่อนบ้าน
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 17:18  

ภาพถ่ายจาก 611 จากเว็ปเพื่อนบ้าน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 17:20  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 17:24  

wisi ผู้เขียน:
อยากทราบว่า TV OUT เค้าใช้อย่างไรแสดงผลสวยเหมือนทีวีธรรมดาหรือเปล่าครับแล้วใช้อุปกรณ์อะไรครับ (สำหรับคนเคยใช้)

TV OUT มีไว้ทำอะไรเหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพถ่ายจาก 611 จากเว็ปเพื่อนบ้าน
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 17:26  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 17:40  

611
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 21:00  

TV Out เข้าใจว่าเอา เล่นภาพออก TV นะครับ แต่ พวก video ไม่รู้ได้หรือเปล่า ไม่มีสายลองเหมือนกันนะครับ

สำหรับผู้ที่ชอบท่องอินเตอร์เน็ต Opera mini เวอร์ชัน ภาษาไทย สามารถ ทำงานบน 611 ได้นะครับ อย่างเนียนๆ เลย และก็เกมส์อีกหลายๆ เกมส์ที่ มีขนาด 240x320 ก็ run ได้
beerkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 21:34  

วันนี้ไปดูมาครับ ส่วนใหญ่จะอยู่ที่คาร์ฟู แต่มีแต่สีฟ้า
อยากทราบว่ามันจะมีสีอื่นมั๊ยครับ แล้วจะมาเมื่อไรครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: