Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1588168
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 23:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ภาพมันมืดไปนิดนะ นี่ขนาดถ่ายตอนยังมีแสงไม่มืดตอนกลางคืน ยังดูมืดๆเสียงดายน่าจะมีแฟลสนะครับ แพงอีกนิดไม่เกิน4/5ร้อยละมีแฟลสคงดี นะครับ
แต่ก้อน่าลองนะถ้าใครมีมือถือจากโซนี่รึ ภาพจาดยี้ห้อ และถ่ายมาให้ดู แต่ต้องภาพถ่ายเวลาเดียวกันมุมเดียวกันละมาโชว์ให้ดู ว่าต่างกันมากไหม คงดีนะครับ...
อยากรอดู...
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 23:41  

โดยเฉพาะภาพรถเปิดกระโปรงหน้า มืดกว่าภาพแรกๆ.. สงสัยย้อนแสงด้วยมั้งครับบ
แต่ก้อเหมาะสมกะราคานะครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 00:49  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 00:50  

kidd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ i-mobile 606
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 03:36  

อ่านแล้วหงุดหงิด ผู้เขียน:
HAPPY I-MOBILE ผู้เขียน:
คือว่ามีใครใช้ i-mobile 606 ไหมคะซื้อมาเดือน ส.ค 48 ใช้แล้วไม่ดีเลยคะ คือว่าระบบมันจะเป็นแบบว่า ถ้าเราจะใช้หูฟังมันพอเราเสียบหูฟังเข้าไปมันจะเป็นระบบหูฟังให้โดยที่เราจะเลือกใช้แบบเปิดเสียงหรืออย่างอื่นไม่ได้ เหมือนกับการเลือกรูปแบบต่างๆของเครื่องน่ะคะ เว้นแต่เราจะถอดหูฟังออกมันถึงให้เราเลือกได้ แล้วทีนี้มันเกิดการรวนของเครื่องทั้งๆที่เราไม่ได้เสียบหูฟัง แต่ระบบมันจะขึ้นข้อความ ใส่หูฟัง ถอดหูฟัง อยู่อย่างนั้นเกือบ 5 นาทีคะ ซื้อมาไม่ถึง 3 เดือนก็เกิดปัญหาตลอด บางครั้งถืออยู่ดี ๆ ก็เครื่องดับเฉยเลย ใครพอรู้ว่าไอโมบายเขามีการรับเปลี่ยนเครื่องเหมือนโนเกียไหมคะ บริการที่ร้านของสาขาต่างจังหวัดก็ไม่ค่อยดีเลยอ่ะ ตอนนี้ซื้อโทรศัพท์มาเป็นปีแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น ระบบของโทรศัพท์รวนตลอด มีปัญหามากเลย ไม่คิดว่าไอโมบายจะแย่ขนาดนี้นะคะ คิดว่าคิดผิดแล้วจริง ๆที่ตอนนั้นเลือกไอโมบาย ต่อจากนี้จะจำไว้เลยว่าจะไม่ใช้ไอโมบายอีกแล้วจะให้เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกและเครื่องสุดท้ายที่จะใช้ไอโมบาย อยากฝากถึงคนที่คิดจะซื้อโทรศัพท์ยี่ห้อนี้ด้วยนะคะว่าคิดให้ดีก่อนตัดสินใจคิดให้รอบคอบเพราะว่าซื้อมาแล้วเสียดายเงินที่จ่ายไปจริง ๆ คะ

มีปัญหาอย่างนี้ก็เข้าศูนย์ซิครับ ช่างรอแก้ไขให้คุณอยู่ อาการนี้คงต้องอัพซอฟท์แวร์ใหม่ เรื่องเครื่องรวนนี่เป็นเรื่องปกติของโทรศัพท์เกือบยี่ห้อ อย่าน็อนเซ้นไปหน่อยเลยครับ

แฟนผมก็ใช้ 606 เหมือนกัน ซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ทำหล่นสองสามที่ตอนนี้ยังใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 11:52  

Minddragon ผู้เขียน:
i611 ผู้เขียน:
ตกลง คนที่ซื้อมาใช้ ไม่เห้นตอบเลยครับ รออ่านอยู่ แต่คนที่โพส กลับมีแต่ด่ากัน อ่านละไม่ได้ประโยขน์เลยย ไม่รู้เลยว่า เครื่องเปงไง
รอคำตอบที่ละเอียดๆละดีๆ ตอ่รุ่นนี้อยู่นะ.......... Confused

1.วิทยุ ฟังชัดไหมครับ รับสัญญาณ ดีไหมทั้งแบบต่อหูฟังละ เปิดโดยตรงจากเครื่องโดยตัวรับสัญญาณในเครื่องเอง...ละ การตั้งค่าตั้ง ค่วอิทยุ ได้ 106.75 ได้รึ รึได้แค่ 106.7 106.8 (เพิ่มทีละ0.1)

2.เสียงจากลำโพง ดีมั้ยครับ พอ สู้โซนี่w800 ได้มั้ย ดังมากมั้ยครับบ....ละ 3D มันแจ่วเสียงจ๊าบจริงตาม ชื่อมันสมจริงมั้ยครับบ

3. หูฟัง ต่อสายฟัง ฟัง เสียงเป็น สเตอร์ดิโอ 3d ด้วยรึเปล่า รึแค่เป็น Mono ...แต่ราคา เท่านี้และหัวเป็นแบบแจ๊ค คงเทียบหูฟังของโซนี่ได้ได้แน่ๆ....แต่ถ้า ต่อสายหูฟัง และแน่นหนา ดีไม่มีเสียงซ่าๆ แบบหูฟังโนเกียที่ชอบเป้น เพราะรุ้สึกมันหลวมง่าย โดนนิดหน่อย มันก้อเกิดเสียงซ่า โหยหวนใส่ คู่สายตรงข้าม ..

4.กล้อง มันไม่มีแฟลสใช่มั้ย 611 ถ้าถ่ายรูปตอนดึกๆมันจะชัดมั้ยครับบบ ละคิดว่าถ้า วางด้านหลังบ่อยๆขุดขีด มันจะเป็นรอยกะกรอบกระจก(รึเป็นพลาสติดใส)ของกล้องมากมั้ยนะ เพราะดูจากรูปมันรู้สึก จะพอดีขอบพื้นหลังเลยยไม่ได้ลึก ลงไป น่าจะเป้นรอยง่าย

อยากเห้นภาพถ่าย ของตัวนี้ ถ่ายรูปอุปกรณ์ของในกล่องมาให้ดูด้วยิ่งดี ภาพหูฟัง รึมีไรบ้างที่ให้มากับเครื่อง หูฟัง สอดในหูเลยมั้ย เห็นใน นสพพิมพ์ลง ของi mobile ชอบแถมหุฟังของโซนี่มาให้ด้วย รุ่นนี้ ไม่รู้เป็นหูฟังโซนี่ด้วยมั้ยครับ
จริงรุ่นนี้น่าจะทำที่ต่อสายหุฟังเปงport น่าจะดีนะเป็นแจ๊คมันขยับได้ทำให้เกิดเสียงซ่าๆได้.. port มันต่อละขยับไมได้ แน่นดี

....ขอบคุณคนตอบครับบ

1. เคยมีคนตอบแล้วว่าเพิ่มทีละ 0.1 ครับ

2. โดยปกติเสียงจากลำโพงตัวนี้น่าจะดังพอสมควรเลย เพราะว่าเคยใช้ของ I-mobile รุ่นก่อนๆ จะใช้ลำโพงเดียวกับตัวสนทนา มันเลยดังได้่ แต่เสียงจะแตก ส่วนตัวนี้ไม่แน่ใจว่าดังได้่ขนาดไหน แล้วเสียงยังปกติ เพราะว่าลำโพงสองตัวเสียงน่าจะดังกว่าอยู่แล้่ว

3. สายของหูฟังจะเป็นแบบ 2.5mm Stereo นะครับไปหาซื่อตัวแปลงมาก็ได้ ตัวละประมาณ 20 บาท หรือจะแบบมีสายออกมาด้วย ให้มันงอได้ก็จะอันละประมาณ 50-60 บาท

4. ไม่มีแฟลชครับ

ปล. ไม่เป็น Port ก็มีข้อดีคือหาได้ทั่วไปและมีราคาถูก(หมายถึงหัวแปลงจาก 2.5mm -> 3.5mm)

หูฟัง ต่อสายฟัง ฟัง เป็นของ Sony ป่าวครับ
beerkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 12:33  

หูฟัง ต่อสายฟัง ฟัง เป็นของ Sony ป่าวครับ[/quote]

ไม่ใช่นะครับ ถามไปเค้าบอกว่าของ i-mobile
K0M
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นี ทะ บุ รน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 12:35  

ซื้อมามะกี้เองครับ ในคาร์ฟูร์ 6,900.- ถูกใจมาก คุ้มสุดคุ้ม
ลองฟังเสียงเทียบกับ 612 (เพราะชอบ 612 ที่เล็กกว่า)
ปรากฎว่าเสียง 611 ดีกว่ามากๆ ถ้าไม่ต้องการเมม 1GB กับกล้อง 3 ล้าน
ตัว 611 น่าเล่นกว่าเยอะครับ ถ้าเน้นถ่ายรูปก็คงน่าจะเลือก 612
แต่ 611 กล้องก็โอเคเลยนะครับ
แชยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 13:52  

แชยองไปซื้อมาใช้แล้วค่ะ ซื้อเมื่อวานนี้ 6,900 บาท ดีมากเลยค่ะ แต่วันนี้มีโทรศัพท์เข้ามาเครื่องไม่สั่นค่ะ แต่มีเสียงเรียกเข้าค่ะ คุยกันเสียงก็ชัดเจนดีน่ะค่ะ พอเอาไปศูนย์พนักงานบอกว่าตอนเย็นให้มาใหม่ เพราะตอนนี้หัวหน้าไม่อยู่ ไม่สามารถตัดสินใจอะไรได้ค่ะ เพราะทั้งศูนย์มีอยู่แค่ 2 เครื่องเอง ก็ไม่รู้ว่าพอเจอกับหัวหน้าเขาแล้ว เขาจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้รึเปล่า รึว่าจะเอาไปซ่อมให้ ถ้าเอาไปซ่อมให้ไม่รู้ว่าจะต้องรออีกกี่เดือนกัน จากที่ดีมากคงจะเหลือแค่คำว่าก็งั้นแหละ ทาทาไม่ช่วยอะไรเลย แย่จริงๆเลย เฮ้ออุตส่าห์ใช้ยี่ห้อนี้มา 3 เครื่องแล้วแต่มาโดนแจ็กพอตเครื่องนี้ แชยองเซ็งค่ะไม่คุ้มค่ากับการรอคอยเลยค่ะ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Evil or Very Mad
แชยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 14:07  

สำหรับคนที่คิดจะซื้อมาใช้ ก่อนอื่นเลยควรจะตรวจสอบให้ดีก่อนตัดสินใจซื้อนะคะ อาจต้องมาเสียใจภายหลังจากที่ซื้อมาแล้ว และถ้าซื้อมาแล้วเกิดปัญหาทีหลังและทางศูนย์ไม่เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ กลุ้มใจค่ะทำไมถึงเป็นอย่างนี้ เครื่องก่อนๆที่เคยใช้ 301 508 308 ใช้มาก็ไม่เป็นอะไรดีทุกๆเครื่อง ก็อย่างว่าแหละจะโทษเขาก็ไม่ได้ต้องโทษเราด้วยที่ไม่ดูให้ดีก่อน ถ้าเย็นนี้ไปศูนย์แล้วได้รับคำตอบที่ไม่ดีก็คงจะเอาไปให้ร้าน (ซ่อมมือถือ) เขาดูให้แล้วหละว่าตกลงมันเกิดอะไรเครื่องมันเป็นอะไร แล้วจะกลับมาโพสท์ใหม่ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
(ศูนย์ในภาคอีสาน)
ถ้าเป็นไปได้ก่อนจะวางขายก็กรุณาตรวจสอบตัวเครื่องให้ดีกันก่อนนะคะ ก่อนจะเอามาวางขาย
และก็กรุณาให้มีการอบรมพนักงานขายที่ร้านด้วย ว่าบริการให้ดีหน่อยไม่ใช่ว่าตอนขายให้กับลูกค้าก็บริการดีพอตอนหลังขายบริการห่วยไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย
แต่ก็ยอมรับว่ายี่ห้อไอโมบายก็ดีอยู่ แต่! ควรจะปรับปรุงอีกสักนิด เพื่อจะเป้นที่หนึ่งในใจของใครอีกหลายๆคน
Crying or Very sad ด้วยความหวังดี Crying or Very sad
แอนซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 18:41  

อยากได้มากกกกกกก เลยคะ มานคงไม่เสียทุกเครื่อง นะคะ อย่างงี้ ต้องเสี่ยงดวง ซื้อ ซะแล้ว Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Razz
คนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สมควรด่าครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 19:33  

เอ่อ ไม่ใช่ว่าไรหรอกนะครับ แต่สมควรด่ามากๆ ไอ้เทวดาไร้ปีกพูดดุถูกประเทศชาติของเรา อันเป็นที่ให้กำเนิดที่คุ้มหัวกะบาลมรึงมาตลอดชีวิต มึงยังมีหน้ามาพูดอีกว่าไม่ยอมรับแระดูถูก แน่จิงมรึงเจอกูได้ กูคนไทยที่รักชาติคนนึงที่ไม่ยอมให้มรึงมาพูดดูถูกชาติของกุ ไอ้เดนแผ่นดิน ไอ้วัวลืมตีน มรึงไม่อยากอยู่ประเทดกูมรึงก้อออกไป
beerkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 20:08  

แชยอง ผู้เขียน:
สำหรับคนที่คิดจะซื้อมาใช้ ก่อนอื่นเลยควรจะตรวจสอบให้ดีก่อนตัดสินใจซื้อนะคะ อาจต้องมาเสียใจภายหลังจากที่ซื้อมาแล้ว และถ้าซื้อมาแล้วเกิดปัญหาทีหลังและทางศูนย์ไม่เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ กลุ้มใจค่ะทำไมถึงเป็นอย่างนี้ เครื่องก่อนๆที่เคยใช้ 301 508 308 ใช้มาก็ไม่เป็นอะไรดีทุกๆเครื่อง ก็อย่างว่าแหละจะโทษเขาก็ไม่ได้ต้องโทษเราด้วยที่ไม่ดูให้ดีก่อน ถ้าเย็นนี้ไปศูนย์แล้วได้รับคำตอบที่ไม่ดีก็คงจะเอาไปให้ร้าน (ซ่อมมือถือ) เขาดูให้แล้วหละว่าตกลงมันเกิดอะไรเครื่องมันเป็นอะไร แล้วจะกลับมาโพสท์ใหม่ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
ถ้าเป็นไปได้ก่อนจะวางขายก็กรุณาตรวจสอบตัวเครื่องให้ดีกันก่อนนะคะ ก่อนจะเอามาวางขาย
และก็กรุณาให้มีการอบรมพนักงานขายที่ร้านด้วย ว่าบริการให้ดีหน่อยไม่ใช่ว่าตอนขายให้กับลูกค้าก็บริการดีพอตอนหลังขายบริการห่วยไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย
แต่ก็ยอมรับว่ายี่ห้อไอโมบายก็ดีอยู่ แต่! ควรจะปรับปรุงอีกสักนิด เพื่อจะเป้นที่หนึ่งในใจของใครอีกหลายๆคน
Crying or Very sad ด้วยความหวังดี Crying or Very sad

อ่อ ไม่ได้ว่าไรนะครับ แต่เซ็ตค่าเครื่องให้เป็นแบบสั่นแล้วรึยังอ่ะครับ เพราะมันจะมีแบบเสียงอย่างเดียวด้วยนะครับต้องดูดีๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 21:10  

[quote="beerkub"][quote="แชยอง"]สำหรับคนที่คิดจะซื้อมาใช้ ก่อนอื่นเลยควรจะตรวจสอบให้ดีก่อนตัดสินใจซื้อนะคะ อาจต้องมาเสียใจภายหลังจากที่ซื้อมาแล้ว และถ้าซื้อมาแล้วเกิดปัญหาทีหลังและทางศูนย์ไม่เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ กลุ้มใจค่ะทำไมถึงเป็นอย่างนี้ เครื่องก่อนๆที่เคยใช้ 301 508 308 ใช้มาก็ไม่เป็นอะไรดีทุกๆเครื่อง ก็อย่างว่าแหละจะโทษเขาก็ไม่ได้ต้องโทษเราด้วยที่ไม่ดูให้ดีก่อน ถ้าเย็นนี้ไปศูนย์แล้วได้รับคำตอบที่ไม่ดีก็คงจะเอาไปให้ร้าน (ซ่อมมือถือ) เขาดูให้แล้วหละว่าตกลงมันเกิดอะไรเครื่องมันเป็นอะไร แล้วจะกลับมาโพสท์ใหม่ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
แต่ก็ยอมรับว่ายี่ห้อไอโมบายก็ดีอยู่ [b]แต่![/b] ควรจะปรับปรุงอีกสักนิด เพื่อจะเป้นที่หนึ่งในใจของใครอีกหลายๆคน
Crying or Very sad ด้วยความหวังดี Crying or Very sad[/quote]

อ่อ ไม่ได้ว่าไรนะครับ แต่เซ็ตค่าเครื่องให้เป็นแบบสั่นแล้วรึยังอ่ะครับ เพราะมันจะมีแบบเสียงอย่างเดียวด้วยนะครับต้องดูดีๆ[/quote]

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ Very Happy
coffin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 22:00  

ของ611 เมนูเล่นวีดีโอ สามารถ เร่งสปีดและเลื่อนเดินหน้า ย้อนหลังได้ป่าว ไคมีแล้วช่วยบอกหน่อยนะ จะได้ซื้อบ้าง ขอบคุนมาก
แชยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 22:10  

จะมาบอกว่าเอาไปให้ที่ศูนย์เขาดูให้แล้ว เขาลองตั้งแบบสั่นแต่มันก็ไม่สั่น คนที่เป็นหัวหน้านั้นเขาบริการดีมาก เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เลยค่ะ (ศูนย์ ไอโมบาย มหาสารคาม) พี่เขาบอกด้วยพี่เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่แล้วน่ะ ลองเล่นลองใช้งานดูน่ะว่าใช้ได้รึเปล่า ก็ต้องบอกว่า ขอบคุณมากที่พนักงานสาขานี้บริการดีจริงๆ โล่งอกไปทีนึกว่าจะไม่เปลี่ยนให้ ไม่สนใจลูกค้าหลังการขาย แต่เขาก็บริการดีจริงๆ ผิดกับคนที่เป็นลูกน้องใช้ไม่ได้เลย หน้างี้บูดบึ้งพูดจาก็ไม่ดี(เหมือนมะนาวไม่มีน้ำ) ถ้าหากว่าใครคิดที่จะซื้อโทรศัพท์ไอโมบายมาใช้ก็ขอให้เช็คดูความเรียบร้อยของเครื่องให้ดีก่อนที่จะออกจากร้านขายนะคะ
ใช้ไอโมบาย611 เสียงใสคมชัดมากๆ กล้องก็แจ๋วมากค่ะ ใครที่อยากใช้หรือสนใจแต่ยังไม่ได้ซื้อก็ไปหาซื้อมาใช้ซะนะคะ 6,900 บาท คุ้มค่ามาก ถ้าเทียบกับโนเกีย ราคา 6,900 โนเกียยังทำไม่ได้ ขนาดว่าเคยใช้ 3250 นะเสียงยังไม่ใสเท่าเลย แถมลงเพลงลงโปรแกรมก็ยากมากด้วย ลองซื้อมาใช้แล้วคุณจะรักไอโมบายเหมือนแชยองค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Razz Razz Razz Razz Razz Razz Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Wink Wink
l3ellzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 23:53  

ผมว่านะ I-Mobile อะ อย่าไปใช้เลย....ถึงคุณสมบัติจาดีและราคาถูก....แต่ผมว่าลองเพิ่มเงินอีกนิดนึง ไปซื้อNokiaมาใช้ดีกว่า....เพราะเคยซื้อ 606 มา ตอนแรกก็ใช้ได้ดี....แต่ใช้ไปซักพัก...ความชื้นมันเข้าจอ....เห็นเป็นรูปหยดน้ำอยู่หน้าจอเลย.....แล้วก็ไปซื้อ Simens มาใช้
บริการได้ห่วยมาก....ปล.ซื้อที่เซ็นทรัลลาดพร้าว.....รูศึกเครื่องจามีปัญหา...ชาจแล้วไฟไม่เข้า พอไปซ่อม มานไม่ยอมซ่อมไห้....มานบอกเสียตัง3000+....มานบอกว่าอะไรซักอย่างในตัวเครื่องหลุด...อย่างงี้ไปซื้อเครื่องไหม่เลยไม่ดีกว่าเหรอ.....
เลยไห้พ่อขับรถไปศูนไหญ๋ซีเมน.....ปรากฎว่า...สายชาจมานไม่ดีนี่เอง....เสียแค่200กว่าบาท.....

ทุเรศมากๆๆ....เสียความรู้ศึก...

ปล.ส่งเครื่องไปไห้ศูนที่ลาดพร้าวเป็นอาทิตย์ ไม่ยอมซ่อมไห้.....โทรไปขาคุยกับช่าง..ไม่เคยจาได้คุย....อ้างว่าไม่อยู่ตลอด
แชยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 20:09  

เพื่อนแชยองก็ใช้นะ รุ่น 606 ซื้อตั้งแต่ตอนที่เขานำออกมาขายครั้งแรก ก็ใช้ดีจนถึงทุกวันนี้ ไม่มีปัญหาอะไร เลยอย่าไปว่าเขาเลย มันก็ดีอยู่นะ ก็นานาจิตตัง แล้วแต่ความชอบของใครของมันแหล่ะ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 20:39  

ไม่เคยใช่ไอโมบายมาก่อน แต่เห็นรุ่นนี้อดไม่ได้ที่ลองเอามาใช้ ด้วยคุณสมบัติที่เต็มเปี่ยม
ซื้อมาใช้แล้วก็เรียกว่าสุดคุ้ม ตั้งแต่
1. จอภาพคมชัดสว่าง
2. ช่องเสียบหูฟังก็มีหัวต่อมาให้ด้วยสามารถเอาหัวเสียบลำโพงคอมพิวเตอร์มาเสียบต่อได้เลย
3. สามารถทำเป็นเว็บแคมได้แต่ต้องไปดาวน์โหลดไดรเว่อร์จากเว็บของไอโมบายมาลงที่เครื่อง
4. เล่นวีดีโอก็มีปุ่ม << กับ >>
5.เลื่อกรูปแบบของเสียงได้ในโหมด เล่นเพลง mp3 มีการปรับแต่งเสียงได้ตามใจชอบ
6. ที่ชอบมาคือมันเปิดวิทยุได้เลย เสียงดังฟังชัด
7. สายusb เอาไว้ชารจแบตเตอรี่ ได้จากคอม ไม่ต้องพกที่ชารจไป
8.รูป wall paperเยอะสวยดี
ไทยแท้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 20:42  

เห็นว่ากันมากจัง ว่าไอโมบายชอบก๊อบเขามา
ตอนนี้สาวกโนเกีย คงไม่ค้องมาว่าอีกนะเพราะ N76 ก็ก๊อบของโมโตโรร่ามา แถมยังมาบอกอีกว่ารุ่นบางเขาก็ต้องออกแบบนี้แหละ พูดไปได้นะ
mallzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:38  

Rolling Eyes จะเถียงกันทำไมครับ พวกผู้ดีทั้งหลาย จะมาเห่ากันทำไมว่าก้อบอันโน้นก้อบอันนี้ ผมใช้ nokia 6708 อยู่ รู้ไหมว่ารุ่นนี้เอา benq P31 มาทำรูปลักษณ์ภายนอกใหม่ มันก็คือก้อบเหมือนกันแหละ อย่ามากระแดะว่า i mobile ชอบก้อบยี่ห้อนู้นนี้มาเลย น่าจะมาพูดคุยถึงการใช้งานเพื่อเป็น guide line ให้กับผู้ที่สนใจในรุ่นมือถือนั้นๆหรือ share ประสบการณ์การใช้งาน มันน่าจะเป็นประโยชน์มากกว่าไม่ใช่เหรอครับ เปลี่ยนความคิดใหม่ซะทีเห็นมีแต่คนสิ้นคิดทั้งนั้นมาเถียงกันในนี้ ตามความคิดของผมนะ เมื่อก่อน i mobile เป็นมือถือที่มีฟังก์ชั่นเยอะราคาประหยัด แต่คุณภาพอาจจะไม่ค่อยดี เดี๋ยวนี้ผมคิดว่าเขาปรับปรุงเรื่องคุณภาพมาได้ดีมาก เห็นได้จาก คนที่ทำงานกับผมมาใช้ 608 มาเกือบปีแล้ว ใช้งานได้ดีมาก ยังไม่เคยเจอปัญหาเลย ของแบบนี้มีหลายปัจจัยมากที่จะทำให้เกิดปัญหา เพราะฉะนั้นอย่าเหมารวมว่า ยี่ห้อนั้นดี ยี่ห้อนี้ห่วย พอเถอะครับ ขอร้องและรำคาญ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:42  

ผ่านมาตอบ ผู้เขียน:
ไม่เคยใช่ไอโมบายมาก่อน แต่เห็นรุ่นนี้อดไม่ได้ที่ลองเอามาใช้ ด้วยคุณสมบัติที่เต็มเปี่ยม
ซื้อมาใช้แล้วก็เรียกว่าสุดคุ้ม ตั้งแต่
1. จอภาพคมชัดสว่าง
2. ช่องเสียบหูฟังก็มีหัวต่อมาให้ด้วยสามารถเอาหัวเสียบลำโพงคอมพิวเตอร์มาเสียบต่อได้เลย
3. สามารถทำเป็นเว็บแคมได้แต่ต้องไปดาวน์โหลดไดรเว่อร์จากเว็บของไอโมบายมาลงที่เครื่อง
4. เล่นวีดีโอก็มีปุ่ม << กับ >>
5.เลื่อกรูปแบบของเสียงได้ในโหมด เล่นเพลง mp3 มีการปรับแต่งเสียงได้ตามใจชอบ
6. ที่ชอบมาคือมันเปิดวิทยุได้เลย เสียงดังฟังชัด
7. สายusb เอาไว้ชารจแบตเตอรี่ ได้จากคอม ไม่ต้องพกที่ชารจไป
8.รูป wall paperเยอะสวยดี

เห็นด้วยครับ ตอนนี้รุ่นนี้เปิดตัวแรงมากครับ วางขายไม่ถึงอาทิตย์ของล็อตแรกหมดไปแล้ว วันนี้ไปเดินที่ศูนย์งามวงศ์วานกะรัตนาธิเบศร์มา เค้าบอกของหมด
ถ้าไม่ติดแบรนด์ผมว่าไอ-โมบายรุ่นนี้เจ๋งกว่ายี่ห้ออื่นๆในราคาที่ไม่ไม่เกินหมื่นขาดลอยครับ
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 14:16  

ร้านทีโมบาย ขาย 5900 เชื่อได้ไหมครับ ผมอยากได้นะครับ
anashi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 15:07  

โอ๊ย อารัยอะ พ่อนู๋จ่าโอนตังสิ้นเดือน แต่นู๋อยากด้ายแล้ว......รักทาทา
...ชอบกะทู้นี้มาก...เป็นอะไรที่มันส์ และ ฮา..รักทุกคนที่เข้ามทาตอบ อบอุ่นที่ซู๊ด.....

..มีพี่ทาอยู่หนาย ชาวเนทก้จะรวมตัวกันโดยมิด้ายนัดหมาย... Embarassed รักทู๊กกกคน Embarassed
แอนซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 15:08  

รอราคาตก เหลือ 4900 ก่อน แล้วจะซื้อ (สงสัยของคงจะหมดก่อน )

Surprised Surprised Surprised Surprised Very Happy Very Happy Very Happy
skyblue
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 15:30  

สำหรับคนที่ใช้แล้ว ดีหรือไม่ดียังงัยช่วยโพสด้วยนะ ยังงัยก้อยังรักและจะเลือก i mobile ต่อไป โดยเฉพาะรุ่นนี้ถูกใจมาก
แอนซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 16:34  

ไม่ค่อยเห็นคนที่ซื้อแล้วมาตอบเลยอ่า ช่วยมาตอบหน่อยเร็วๆๆ รอ มา ครึ่งเดือนแล้วนะเนี่ย ดีไม่ดีอย่างไร ช่วยตอบหน่อยเร็วๆๆๆๆ Razz Razz Razz Embarassed Laughing
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 16:41  

แหล่งรวมผู้ไม่แสดงตน +*+
ผมว่าคุณภาพสำคัญที่สุดครับ(ทุกอย่างมันวัดกันที่นี้แหละครับ)

เวลาจาพิสูจน์ทุกอย่างเองครับหลังจากมีผู้ใช้นะ

แล้วเจ้า 605 ผมทำไมมันชอบเปิดเครื่องเองวะ ปลดประจำการมันมานานแล้วขายก็ขายไม่ออกเลยนั้งดูมันทุกวันวางไว้ข้างคอมเนี้ยๆ และจุกจิกอีกเยอะ Crying or Very sad

ต้องรู้จักเปรียบผลต่างของความพอใจ
คนว่าดีก็มีคนว่าไม่ดีก็เยอะแบบเห็นได้ชัดกว่าของยี่ห้ออื่นลองไปดูกระทู้ของ 605 ซิชมมากกว่าด่าอีก 55555555555555++

ปล.ของถูกของดีไม่มีในโลก นี้คือความจริง
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 17:38  

coffin ผู้เขียน:
ของ611 เมนูเล่นวีดีโอ สามารถ เร่งสปีดและเลื่อนเดินหน้า ย้อนหลังได้ป่าว ไคมีแล้วช่วยบอกหน่อยนะ จะได้ซื้อบ้าง ขอบคุนมาก

ได้ครับ และชัดมาก ดูเต็มจอภาพคมกริบ
เสียงดีครับ ดังลั่น ถ่ายภาพคมดีครับ ดูจากหน้าจอจะหลงง่ายๆ
ถ่ายวิดีโอ อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ขนาดภาพเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ขี้เหร่

ยังไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น คอนเฟิร์ม ว่าคุ้มค่าราคา (มีอีกยี่ห้อนึงที่ดี แต่คนไม่ค่อยซื้อคือ
Gnet ผมเห็น 5700 กล้อง 2 ล้าน วิทยุ อัดเสียง เอ็มพี3 เหมือน K750i แบบก็อปมาเลย
ใช้ได้ดีด้วย แต่ไม่มีใครซื้อ เสียดายแทนสำหรับคนที่หลงใหลแต่แบรนด์นะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *0*
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 21:40  

ViruSTeaM ผู้เขียน:
น่าจะต่างกันหลายอย่างนะ กล้องมีออโต้โฟกัสด้วย 611อะ แล้วก็เวลาเปิดวิทยุไม่ต้องเสียบหูฟังก็เปิดได้ <<<อันนี้ดีมากๆ และน่าจะลงจาว่าได้ เราก็ไช้609i กับ902 เสียดายจิงๆ ราคาตกเร็วมากๆ Shocked

แต่เสียดายกล้องอย่างเดียว ที่มี dead pixil ไอโมบายมีทุกตัว มีมากน้อยอีกเรื้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 21:45  

skyblue ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ใช้แล้ว ดีหรือไม่ดียังงัยช่วยโพสด้วยนะ ยังงัยก้อยังรักและจะเลือก i mobile ต่อไป โดยเฉพาะรุ่นนี้ถูกใจมาก

ก็ดีครับ ดีทุกอย่าง ฟังเพลงชัดดีทั้งเอ็มพี วิทยุ เสียงดังฟังชัด แต่มีข้อเสียที่ว่ากล้องนั้นมี dead pixil ทุกตัวครับ ลองเลือกดูดี ๆ เอาให้มันน้อยที่สุดนะถ้าคิดจะซื้อ ลองเอามือปิดหน้ากล้องไว้ตอนสแตนบายซิ dead pixil เพียบ ลองมาแล้ว แต่ถ้าไม่คิดอะไรก็ดีนะครับ อะไร ๆ ก็ดี แถมใช้เป็นแว็บแคมได้ด้วย ส่วนวิทยุก็บันทึกเอฟเอ็มได้ด้วย แต่กล้องนี่ซิมี dead pixil น่าเสียดาย
wisi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 22:00  

แนะนำร้านที่มาบุนครองหน่อยฮะร้านไหนดีๆนะ
oatbita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แถมอะไรมาบ้าง?
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 03:12  

อยากทราบว่าเพื่อนๆที่ซื้อมาใช้งานแล้วเนี่ย i-mobile 611 มีของแถมอะไรมาบ้างครับ?นอกจากตัวมือถือ แล้วไอ้ฟังค์ชั่น TV OUT นี่มันเป็นไง แล้วเขาแถมสายอะไรมาต่อออก TV รึเปล่าครับ?

ขอบคุณครับ... Very Happy
i611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 04:58  

ถ่ายรูป ของที่มีในกล้องแต่ละอย่างให้ดูด้วยด้วยก้อดีนะด้วยกล้อง ของi611 นะครับบ
โดยเฉพาะ อยากเห้นหูฟังที่ให้มาชัดๆ
K0M
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นี ทะ บุ รน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 09:19  

ภาพที่ถ่ายในห้อง เปิดไฟฟลูออเรสเซ้นท์ก็ถ่ายได้ดีพอควรครับ
ขอออกตัวก่อนว่าจัดองค์ประกอบรูปไม่เป็น+มือสั่นหน่อยๆ Laughing

- ใช้ออโต้โฟกัส

- ไม่ใช้ออโต้โฟกัส

* รูปขนาดใหญ่สุดที่ไม่ได้ลด (1600x1200) ดูได้ที่ลิงค์จ้า

zirbirdz(ลืมlogin)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 16:12  

มาแล้วครับ ผมไปถอยมาแล้ว หมั่นมานาน (เค้าว่า i-mobile มันไม่ดี แต่ตั้งแต่ 902 ออกมาผมว่ามันก็ดีขึ้นมาเลยนะ อย่าเอาไปเทียบกับความล้มเหลวกับครั้งก่อนๆของเค้าเลย เค้าปัดตะนาแย้ว)

มาดูกันก่อนเลยครับ แกะกล่องออกมาโอ้ว
สิ่งที่อยู่ในกล่อง (ผมซื้อที่ คาร์ฟูล พระราม4 นะครับ)
1. คู่มือไทย+อัง ในเล่มเดียวกัน
2. SmallTalk พร้อม ที่แปลงหูเป็น 3.5 mm (ใครเคยใช้ SE รุ่น Musicphone จะรู้จับหูแบบนั้นอะ)
3. Micro SD 512 MB (ไม่มี Adaptor ให้ตัวมันเดี่ยวๆเลย) *** ต้องดูนะถ้าจะซื้อ ร้านข้างนอกมันมีขายผมก็ไปดูถามเค้าว่ามีแถมเมมไหมแต่มันบอกว่าไม่มีแถม มันมีแค่ในตัวเครื่อง 88 MB เท่านั้นผมก็จะไม่เอา มันบอกว่าเป็นเหมือนกันทุกร้านหละน้อง (ผมคิดในใจจะหลอกฟันตรูรึ ตรูสืบมาแล้วเฟ้ยว่ามันมีแถม)
4. สายชาร์ต (ตูดเป็น Mini USB)
5. USB ต่อกับคอม
6. อันนี้เด็ดครับ มีซองซีลีโคนให้ด้วย (ส่วนมากถ้าแถมกับพวกรุ่นดีๆของยี่ห้ออื่นๆก็จะเป็นซองหนังอะ อันนนี้ ซีลีโคน แปลกดี แต่ใส่พอดีตัวมันครับ)

ลองเล่นดู
1. เรื่องเสียงก่อนเลย เสียงใสและดังดีครับ โดยเฉพาะเปิด FM นี่ เจ๋งดีครับ ไม่ต้องไปต่อหูฟังแล้ว เปิดฟังได้เลย(รับคลื่นดีครับ แต่ถ้าอยู่ใต้ตึก หรือในตึกด้านในๆ ก็รับได้บางคลื่นครับ อันนี้ใช้หูฟังช่วยให้เป็นเสาอากาศไม่ได้นะคับ เพราะเสาอากาศเค้าออกมาไว้ข้างนอกแล้วใส่ไปก็ไม่ทำให้ชัดขึ้น)
ส่วนMP3นั้น เสียงเพลงที่ออกมามีความใสและดังพอสมควรครับตามต้นฉบับเพลง ผมแนะนำให้ลองให้ EQ แบบ ปาร์ตี้ ดูครับ เสียงจะดีขึ้นอีก (ถ้าออกลำโพงนะ) ส่วนเรื่องเปิดเสียงนี้ผมไม่กล้าเปิดดังสุดครับ เพราะว่าแค่เกือบสุดนี้ก็ดังมากแล้ว(แต่เสียงไม่แตกนะ)

2. กล้อง ผมว่าดีกว่า SE นะ เพราะ SE นี่ถ้าปรับเต็ม Pixle มันจะซูมไม่ได้ถ้าจะให้ซูมได้ต้องปรับไม่ให้เต็ม
แต่611อันนี้ 2 ล้าน ก็ยังซูมได้แถมซูมได้ 4x แถมยังออโต้โฟกัสอยู่ด้วย (dead pixel ไม่ก่อให้เกิดจุดบนภาพถ่าย)

3. ถ่าย VDO นั้นก็ดีครับ ลื่นไหลดีไม่กระตุกๆ เวลาถ่ายเสร็จนี้ถ้าเลือกความละเอียดสูงๆ จะกิน Mem ไปเยอะเลยครับ ผมถ่าย 1 นาที ที่ความละเอียดสูงสุด เล่นผมไป 5 MB เชียว ขนาด 3GP นะเนียะ

4. การเล่น 3GP หรือ MP4 ก็ดีครับ จอมันชัดอยู่แล้ว อันนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ เรื่องการ Forword หรือ Backword ก็มีให้ใช้ครับ เราสามารถเลื่อนไปดูจุดสำคัญของตอนได้เลย

5. การลง Java ทำได้ครับ แต่ต้องใช้หน้าจอแบบ 240x320 นะครับ ถึงจะเต็มจอ (แต่ก็สามารถ Run Java ขนาดจอที่เล็กกว่าได้) แต่มีจำกัดพื่นที่การลงครับ คือมีพื้นที่ให้ ประมาณ 2.5 MB หนะครับ ลงเกมหรือ Application ก็ต้องไม่เกินนี้ครับ จะลงกี่เกมก็ได้แต่ห้าเกม 2.5 MB

6. แบต รุ่นนี้ให้มา 1100 mAh ครับ ซึ่งถือว่าเยอะอยู่นะ ถ้าถ่ายรูปบ้าง ฟังเพลงบ้าง โทรบ้าง ภายใน 1 วันทำแบบนี้ ก็จะตกอยู่ 2 วันชาร์ตที ครับ
ผมไม่เคยฟัง MP3 จนแบตหมดอะนะครับ แต่ที่ผมเล่นแบบเอาวันครึ่งหมดนี่ก็ Mp3 ประมาณ 3ครึ่ง-4 ชม ถ่ายรูปบ้าๆบอๆ ซัก 30-40 รูป ดูคลิ๊ป นิดๆหน่อย แล้วก็โทรเข้าๆออกๆ
ตอนนอนเปิดทั้งคืน ตื่นเช้าฟังเพลงอีก มาถึงที่ทำงานซัก 11 โมงก็เตือนแล้ว

7. การชาร์ต ชาร์ตผ่าน USB ได้เลย (ประมาณ 3 ชม.) หรือ ผ่านหม้าแปลงมันก็ได้ครับ (ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยชาร์ตผ่านหม้าแปลงมันซักทีเพราะอยู่กับคอมมากกว่า แต่ลองชาร์ตจากที่ร้านแล้วนะใช้ได้ครับ)

8. เรื่องรวนนี้ ยังไม่เจอนะครับ ผมก็ว่าเล่นค่อนข้างจะทุกอย่างแล้ว เลื่อนเร็วๆก็แล้ว เข้าเมนูออกไวๆก็แล้ว ใส่คำสั่งมั่วๆไปเยอะๆก็แล้ว ก็ยังไม่ยอมตายซักที(ที่ผมกล้าทำแบบนี้เพราะที่ห้างเค้าบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ภายใน 7 วันครับ นี่เลย 7 มาแล้ว ยังไม่มีอาการ)

9. พลาสติก ดูแล้วดีครับ แต่ก็แบบผิวมันเป็นรอยนิ้วง่าย แต่มีซีลีโคนให้หนิ ใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้นะ (ฝาหลังที่ปิดแบตนี้แกะยากมาก แต่ก็ดีที่หลุดยากเหมือนกัน)

ข้อสังเกตุ
เวลาซื้อนี้ต้องดู
1. Dead Pixel วิธีตรวจก็เปิดกล้องแล้วเอามือไปบังเล็นมัน ถาพจะมึด ให้ดูว่ามีสีที่ผิดแปลกไปจากสีดำที่เป็นจุดๆเยอะขนาดไหน ถ้าเยอะมากก็เปลี่ยนตัวใหม่ (มันมีทุกเครื่องนะ แต่จะมากจะน้อยเท่านั้น)

2. ปุ่มกด ต้องกดได้ทุกปุ่ม แล้วต้องกดได้ที่น้ำหนักมือเท่ากันด้วย เช่นกดปุ่ม บน เวลากดปุ่ม ล่าง ก็ให้ออกแรงเท่ากันแล้วดูว่ามันเลื่อนหรืไม่ เพราะเคยเจอแบบต้องกดลงไปแรงกว่าเดิมนิดหน่อย ถ้ากดแรงเท่าเดิมไม่เลื่อน อันนี้สำคัญมากๆ

3. ฟังเสียงที่ออกจากลำโพง เปิดให้ดังสุดเลยนะครับ แล้วฟังว่าเสียงแตกไหม (เพราะถ้าร้านมันไม่ให้เปิดดังสุดบอกว่าลำโพงจะแตกก็ไม่ต้องซื้อมันครับ เพราะนี้เป็นการ Test แค่แป๊ปเดียวเท่านั้น ส่วนว่าเราจะเปิดดังสุดหรือเปล่านี่เป็นเรื่องของเราครับ เพราะถ้าเปิดดังสุดๆอยู่เรื่อยๆสำโพงมีสิทธิ์ที่จะแตกได้อยู่แล้วครับ (เพลงมันความดังไม่เท่ากันเราเปิดลำโพงสุด เจอเพลงเสียงเบาๆก็ดีไป เจอเพลงที่เสียงหนักๆดังๆหละ ไปแน่นอนครับ เสร็จอย่างนี้ทุกรายไป)

4. เรื่องกล้องครับ เวลาถ่ายเสร็จแล้วลองกดถ่ายต่อไปเลย ถ้า save นานก็ไม่ดีครับ ควรจะทำให้เสร็จภายใน 1-2 วิ เท่านั้น

*** แค่นี้ก็น่าจะเป็น Review เล็กให้กับสำหรับคนที่คิดจะซื้อนะครับ ***

ขอบคุณครับ ที่อ่านของผมซะเยอะเลย
beerkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 16:27  

อยากจะถาม คุณ zirbirdz

ว่าที่ซื้อมานี่มันสีอะไรครับ แล้วมันมีกี่สี ให้เลือกหรอครับ
zirbirdz(ลืมอีกแล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 16:38  

ที่ซื้อมาสีเหมือนกับในเวปเลยครับ คือ ฟ้าเทา ตอนนี้ผมเห็นมีแค่สีเดียวเอง

แต่เห็นมีคนบอกว่า มีสีดำเทาด้วยอะ แต่เท่าที่รู้มามีสีเดียวครับ
imo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 23:08  

ซื้อมาแล้วครับ ไม่เสียใจเลยที่เอา Nokia 5300 ไปเทิร์นมา เล่นไฟล์วีดีโอดีกว่ามากมายอย่างเห็นได้ชัด เครื่องตัวจริงก็สวยดูดีกว่าในรูปเยอะเลย สรุป พอใจมากครับ

ปล. แต่เครื่องผมเอานิ้วบังกล้องแล้วไม่เห็นมี เดท พิกเซล เลยครับ ดำสนิทจริง ๆ นะ พยามสังเกตหาแล้ว ไม่เจอรอยด่างสักจุดเลย
zero21
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 01:26  

อยากทราบว่า ลง java จากคอมฯ ได้วิธีไหนบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 09:38  

zero21 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ลง java จากคอมฯ ได้วิธีไหนบ้างครับ

ลงง่ายๆครับ ก็แค่ Copy *.jar (หมายถึง ชือเกม.jar ลงไปเท่านั้นครับ ก็สามารถรันได้) ลงไปในการ์ดเท่านั้น
เปิดโปรแกรมจัดการไฟล์ในเครื่อง
เลือกไฟล์จาวาที่ลงไป
แล้วก็ติดตั้งครับ

ปล. เกมมันจะไปอยู่ใน I-Link นะครับ (ผมหามาเกือบ 1 วันเต็มแหนะกว่าจะเจอ นึกว่ามันจะหนีไปอยู่ที่อื่นซะอีก) Wink

แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาว่า รันเกม 240x320 แล้วค้างทุกเกมเลยครับ แต่รันเกม 170x132 ได้สบายๆ ไหลลื่นด้วย Crying or Very sad

หรือว่าเราทำไรผิดไปหว่า
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 22:51  

K0M ผู้เขียน:
ภาพที่ถ่ายในห้อง เปิดไฟฟลูออเรสเซ้นท์ก็ถ่ายได้ดีพอควรครับ
ขอออกตัวก่อนว่าจัดองค์ประกอบรูปไม่เป็น+มือสั่นหน่อยๆ Laughing

- ใช้ออโต้โฟกัส

- ไม่ใช้ออโต้โฟกัส

* รูปขนาดใหญ่สุดที่ไม่ได้ลด (1600x1200) ดูได้ที่ลิงค์จ้า

ทำไมรูปมันไม่ขึ้นนะครับ
poocoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 23:10  

small talk มันกดปุ่มรับสายได้ป่าวครับ ทำไมของผมปุ่มมันกดไม่ลงเหมือนทำมาหลอก ๆ หรือว่าต้องกดรับที่เครื่องเท่านั้น แปลกใจจัง
i611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 01:39  

โห..ถ่ายรูปของให้ดู ใส่ถุงอยู่เลย อิอิ..แต่ไมได้ถ่ายด้วยลก้องของ 611นี่ครับในรูปยังมีตัวมือถืออยู่เลยย ถ่ายด้วยของรุ่นไหน น่าเอามาเทียบระวัวงรูปอันนี้ก้ออีกอันถ่ายด้วยตัว 611 นะครับบ
ผมอยากซื้อ ตัวนี้จัง และไม่ใช้คนเปลี่ยนมือถือบ่อย ใช้หลยปี แต่ถ้าซื้อตัวนี้เสียโดยใช้ไม่กี่เดือน เสียดายตังส์แน่ๆ ละยิ่งคนบ่นๆเรื่องใช้ไม่นานเสียง่ายผมเลยตัดสินใจไม่ถูก จริงอยากได้โซนี่ w800i รอมันเหลือสักหมื่นไม่รู้มีถึงไหมม.....แต่สงสัยของคงหมดละตอนนัน้มไผลิตละตกรุ่น..
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 03:54  

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=T4994645
ใช่หูฟังรุ่นSONY MDR-EX71SLนี้ มั้ยครับที่แถมมาในรุ่น 611 มีครบแบบในเวปนี้รึเปล่าครับ รึคนละรุ่นครับบ
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 03:57  

i แค๊กๆ ผู้เขียน:
http://www.pantipmarket.com/view.php?id=T4994645

http://www.thaiipod.net/review/sony-mdr-ex71sl/44/
ใช่หูฟังรุ่นSONY MDR-EX71SLนี้ มั้ยครับที่แถมมาในรุ่น 611 มีครบแบบในเวปนี้รึเปล่าครับ รึคนละรุ่นครับบ
i ค๊อก ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 17:45  

ไม่ใช่อ่ะครับ หูที่แถมเป็นหูโนเนม กะหลั่ว ๆ ฟังแล้วเหมือนเสียงกระป๋องนมตราหมีเจาะรูเอาด้ายร้อยแล้วคุยกันคับ อิอิ
tkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 611 ของผมตั้งเสียงเรียกเข้าตามรายชื่อไม่ได้ครับ ช่วยทีนะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 13:39  

611 ของผมตั้งเสียงเรียกเข้าตามรายชื่อไม่ได้ครับ
ผมทำหลายครั้งแล้ว เช่น ผมเลือกชื่อ A เป็นเพลงที่ 1
แล้วเลือกชื่อ B เป็นเพลงที่ 2
พอกลับไปดูที่ชื่อ A มันกลับกลายเป็นเพลงที่ 2 ซะนี้
ผมไม่แน่ใจว่าผมทำอะไๆรผิดรึเปล่า หรือว่าเครื่องเป็นอ่ะไร
หรือว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ ช่วยผมทีนะครับ
seedbc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 20:52  

ของผมก็ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกแต่ละเบอร์ไม่ได้เหมือนกันคับเพราะอะไรใครรู้มั่งคับ
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:24  

อ้างถึง:
611 ของผมตั้งเสียงเรียกเข้าตามรายชื่อไม่ได้ครับ
ผมทำหลายครั้งแล้ว เช่น ผมเลือกชื่อ A เป็นเพลงที่ 1
แล้วเลือกชื่อ B เป็นเพลงที่ 2
พอกลับไปดูที่ชื่อ A มันกลับกลายเป็นเพลงที่ 2 ซะนี้
ผมไม่แน่ใจว่าผมทำอะไๆรผิดรึเปล่า หรือว่าเครื่องเป็นอ่ะไร
หรือว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ ช่วยผมทีนะครับ

ต้อง copy ชื่อไปอยู่ในเครื่อง จึงจะทำได้ ถ้าอยู่บนซิมทำไม่ได้
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:53  

เปลี่ยนได้ตามกลุ่มที่ตั้งไว้ เท่านั้น ที่ผมทำได้ เปลี่ยนเป็นคนๆ ทำไม่ได้
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 23:10  

ลองไปทำดูหลายอย่าง พบว่าถ้าเลือกdefault ตั้งเป็น MIDI ทำได้ถ้าเลือก MP3 ทำได้เพลงเดียว แต่ถ้าตั้งกลุ่มก็จะแยกตามกลุ่มได้ โดยเพลงถูกกำหนดไว้ในกลุ่ม แต่ก็สามารถเพิ่มกลุ่มได้
lagunaram
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 12:51  

ตอนนี้รุ่นนี้ขาดตลาดแล้วจ้า ขายดีมากๆ เราไปเดินหาจนเมื่อยเลย ต้อรอเป็นอาทิตย์กว่าของจะมาแย่จัง Crying or Very sad
dekdoy
Year's Star

จังหวัด: chiang mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 13:07  

lagunaram ผู้เขียน:
ตอนนี้รุ่นนี้ขาดตลาดแล้วจ้า ขายดีมากๆ เราไปเดินหาจนเมื่อยเลย ต้อรอเป็นอาทิตย์กว่าของจะมาแย่จัง Crying or Very sad

จิงดิเราก็กำลังจะซื้อ Shocked
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : หายาก
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 13:27  

ไม่มีเลยหายาก
zirbirdz_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 19:50  

ตอนนี้ที่ คาร์ฟูล ยังมีอยู่นะครับ ลองดูในสาขาต่างๆนะ

ผมโทรไปเช็ควันนี้ 19/01/2007 ยังมีของอยู่นะ (คาร์ฟูล พระราม4)

ที่ถุงยังไม่แกะเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้อะครับ (มีอุปกรณ์แบบนั้นอยู่แล้ว) เลยไม่ได้แกะครับ

กล้องที่เอาถ่ายมันนั้นคือกล้อง 6630 ครับ Wink
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 03:46  

เมื่อวานไปmbkศุนย i mobile ชั้น4 ก้อมีของนะ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 01:33  

zirbirdz_ ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่ คาร์ฟูล ยังมีอยู่นะครับ ลองดูในสาขาต่างๆนะ

ผมโทรไปเช็ควันนี้ 19/01/2007 ยังมีของอยู่นะ (คาร์ฟูล พระราม4)

ที่ถุงยังไม่แกะเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้อะครับ (มีอุปกรณ์แบบนั้นอยู่แล้ว) เลยไม่ได้แกะครับ

กล้องที่เอาถ่ายมันนั้นคือกล้อง 6630 ครับ Wink

ทำไมผมดูรูปแล้วไม่เห็นขึ้นมาเลย ช่วยใส่ลิ้งใหม่ได้ไหมครับ
Escape-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 11:14  

Anonymous ผู้เขียน:

ทำไมผมดูรูปแล้วไม่เห็นขึ้นมาเลย ช่วยใส่ลิ้งใหม่ได้ไหมครับ

แล้วทำไมคนอื่นถึงดูกันได้ล่ะคัรบ รูปอ่ะ ถ้าคุณดูไม่ได้คนเดียวก็แสดงว่าเป็นที่เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณแล้วแหละครับ เพราะผมเข้ามาดูกี่ทึใช้เครื่องไหนมันก็ดูได้ทุกครั้งแหละครับ
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 14:50  

มี Ringtone มาฝากแฟนๆ i mobile เพลงรอ ของ แคลช ที่ http://www.upload.th.md/download.php?id=FDD17262
และเพลง คนกลาง ที่ http://www.upload.th.md/download.php?id=484208B5
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 15:40  

สำหรับคนที่ใช้แล้ว ดีหรือไม่ดียังงัยช่วยโพสด้วยนะ ยังงัยก้อยังรักและจะเลือก i mobile ต่อไป โดยเฉพาะรุ่นนี้ถูกใจมากเราก็เกมือนกัน
มีแฮนด์ฟรีหรือเปล่าชอบใช่ บอกด้วยครับ ในโฆษณาไม่ได้บอกว่ามี Sad Laughing Neutral
zawi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 16:19  

เห็นเพื่อนบอกว่ามีสองสี แต่ที่ศูนย์มีเอามาแค่สีที่เห็นๆกันสีเดียว(ลำโพงฟ้า) งง Neutral
imo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 18:59  

มี speaker phone ครับ ดังมากด้วยครับ อยู่หลังบ้านได้ยินถึงหน้าบ้าน อิอิ บ้านผมเป็นกระท่อมครับ *0*
เด็กกำลังโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 21:38  

Twisted Evil รอเดือน..กุมภา..มานน่าจามีของให้เลือกมากก่านะ..(โบนัสออก..เหอๆ) Twisted Evil
ขอถามหน่อยนะคับ..
1.ถ้าซื้อที่ศูนย์เค้ามีให้เลือกหลายตัวไหมคับ
2.ถ้าแกะกล่องของเค้าแล้วขอดูตัวใหม่ถ้าตัวที่ดูอยู่ไม่ถูกใจ(เค้าจาด่าไหม)
3.ขอบคุณ
= =a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 22:31  

คือผมก็เพิ่งไปซื้อรุ่นนี้มาเหมือนกันนะครับ
มีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ คือผมรู้สึกว่าเครื่องของผมจะแบตหมดเร็ว
ผมลองชาร์ตประมาณ3ชม.จนมันขึ้นว่าแบตเต็มแล้วลองแสตนด์บายทิ้งไว้เฉยๆไม่ได้ใช้เลย
ปรากฎว่ามันอยู่ได้แค่ประมาณวันครึ่งแบตก็หมดแล้วอะครับ อย่างนี้มันผิดปรกติรึเปล่าครับ

ตอนที่ซื้อมาพนักงานขายเขาบอกว่าการชาร์ต3ครั้งแรกให้ชาร์ต8ชม.น่ะครับ
แต่พอผมซื้อมา พอชาร์ตครบ8ชม.ไปหนึ่งครั้งก็เอามาเสียบUSBกับคอมพ์เอารูปลงเลย
เสียบๆถอดๆอยูตั้งหลายครั้ง รู้สึกว่าถ้าเสียบครั้งหนึ่งมันก็เท่ากับชาร์ตครั้งหนึ่งเหมือนกันใช่ไหมครับครับ
อย่างนี้อาจเป็นเหตุให้แบตเตอรี่เครื่องผมหมดเร็วรึเปล่าครับ

และรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับว่าปรกติมันควรจะใช้ได้นานเท่าไหร่นะครับ
อิ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 22:46  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ ว่าจะขาย z520i มาซื้อ i-mobile 611
อิ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 22:46  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ ว่าจะขาย z520i มาซื้อ i-mobile 611จะขาย z520i ได้ราคาเท่าไหร่ค่ะ
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 11:26  

Escape- ผู้เขียน:

แล้วทำไมคนอื่นถึงดูกันได้ล่ะคัรบ รูปอ่ะ ถ้าคุณดูไม่ได้คนเดียวก็แสดงว่าเป็นที่เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณแล้วแหละครับ เพราะผมเข้ามาดูกี่ทึใช้เครื่องไหนมันก็ดูได้ทุกครั้งแหละครับ

ของผมก็ดูไม่ได้เหมือนกันนะ แต่รูปอื่น อย่างเช่นในความเห็นหน้าแรก ที่มีรูปเปรียบเทียบของ SE ยังดูได้เลยครับ ถ้าเป็นที่เครื่องยังงั้นเครื่องผมก็มีปัญหาเหมือนกันดิครับ แต่ทำไมรูปของ SE ดูได้หละครับ งง
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 11:57  

เนี่ยครับ ลิ้งค์รูปนี้ยังดูได้เลย

hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 13:47  

ขอบคุณ imo -ขออีกหน่อยนะ ช่วยบอกข้อดีและข้อเสีย ของไอโมบาย611หน่อยนะ จะขอบคุณมากๆเลย Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 18:52  

hoinone33 ผู้เขียน:
ขอบคุณ imo -ขออีกหน่อยนะ ช่วยบอกข้อดีและข้อเสีย ของไอโมบาย611หน่อยนะ จะขอบคุณมากๆเลย Laughing Laughing

จากที่ได้ลองใช้มานะครับ
ข้อดี(ในความคิดผมคนเดียวคนอื่นไม่เกี่ยว)
ก็ตามคุณสมบัติของเครื่องเลยครับทำได้ดีเกือบทั้งหมด
Blue tooth Version 2.0 รับส่งข้อมูลได้ทุกชนิดที่เครื่องรองรับ ไวดีด้วยครับ
กล้อง ชัดดีครับ เพราะมี Auto Focus ลูกเล่นกล้องก็มีให้เหมาะสมเท่าที่กล้องมือถือทั่วไปควรจะมีครับ ใช้เป็น web cam ได้ด้วยครับ โดยเสียบสาย usb แล้วเลือกให้โทรศัพท์
ทำหน้าที่เป็น web cam
ถ่ายวีดีโอภาพก็เนียนราบรื่นใช้ได้แต่ก็ไม่ถึงขั้นดีมากเท่ากล้องราคาแพงหรอกนะครับ อิอิ
เครื่องเล่นเพลง สามารถเลือกเล่นตาม Folder เพลงที่เราแยกไว้ หรือจะเลือกแต่ละเพลงในโฟลเดอร์มาเล่นรวมกันก็ได้ รายการเพลงสามารถลบแล้วเลือกใหม่ได้
ระบบเสียงเป็น Stereo ครับ ฟันธง!!
วิทยุ ฟังได้โดยไม่ต้องเสียบหูฟัง สะดวกดีครับไม่เกะกะ เสียงก็ขึ้นอยู่กับความเข้มสัญญาณด้วย ระบบเสียงเป็น Stereo ครับ ฟันธง!!(อีกแล้ว) ค้นหาสถานีรวดเร็ว ชอบครับ

ข้อเสีย
ข้อเสียสำหรับผมก็คือ
หูฟังกับสายแปลงที่แถมมารู้สึกว่ามันจะเป็น Mono นะครับ เสียงไม่ดี แล้วก็กดรับสายไม่ได้ด้วย แต่ตรงนี้หาซื้อตัวแปลงหูฟังมาใหม่ที่เป็นระบบ Stereo
ก็ได้ครับ ข้อนี้ไม่ถือว่าเป็นข้อเสียของเครื่องเพราะไม่เกี่ยวกับตัวเครื่องครับ

2. เวลาเราตั้งเมนูเป็นภาษาอังกฤษ ถ้าหากเราปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เมนูมันจะกลับมาเป็นภาษาไทยครับ คนอื่นเป็นกันป่าว = =*

3. เพราะมีคนโจมตีมาก ต้องใช้คำว่า "เป็นตัวของตัวเอง" ให้มากครับ ก่อนตัดสินใจซื้อ พิจารณาดี ๆ นะครับจะได้ไม่เสียใจภายหลัง เพราะถ้าคุณชอบแต่เพราะคนอื่นทำให้คุณลังเล
บางครั้งคนเราก็อาจพลาดโอกาสดี ๆ ในชีวิตไปก็มีเยอะครับ (555)
คนซื้อมาใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 19:27  

อ้างถึง:
ข้อเสีย
หูฟังกับสายแปลงที่แถมมารู้สึกว่ามันจะเป็น Mono นะครับ เสียงไม่ดี แล้วก็กดรับสายไม่ได้ด้วย แต่ตรงนี้หาซื้อตัวแปลงหูฟังมาใหม่ที่เป็นระบบ Stereo
ก็ได้ครับ ข้อนี้ไม่ถือว่าเป็นข้อเสียของเครื่องเพราะไม่เกี่ยวกับตัวเครื่องครับ

ผมว่ามันก็เป็น stereo หรือว่าหูผมไม่ฟังไม่ออกก็ไม่รู้ แต่ที่แน่หูฟังเสียงมันออกมาแหลมไปหน่อย

คนที่ใช้แล้ว คิดว่าไงครับ
ถามอีกข้อหนึ่ง มันเปลี่ยน Theme ได้ไหม
882525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 574147564
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 19:51  

อยากได้เพลง Anywhere We can go ของ Tata ที่แถมมากับเครื่องอ่ะคับหาโหลดม่าได้เรย

ส่งได้ที่ black_satan2@hotmail.com อยากได้มากๆคับ ขอบคุนคับ
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 20:54  

hoinone33 ผู้เขียน:

จากที่ได้ลองใช้มานะครับ
ข้อดี(ในความคิดผมคนเดียวคนอื่นไม่เกี่ยว)
ก็ตามคุณสมบัติของเครื่องเลยครับทำได้ดีเกือบทั้งหมด
Blue tooth Version 2.0 รับส่งข้อมูลได้ทุกชนิดที่เครื่องรองรับ ไวดีด้วยครับ
กล้อง ชัดดีครับ เพราะมี Auto Focus ลูกเล่นกล้องก็มีให้เหมาะสมเท่าที่กล้องมือถือทั่วไปควรจะมีครับ ใช้เป็น web cam ได้ด้วยครับ โดยเสียบสาย usb แล้วเลือกให้โทรศัพท์
ทำหน้าที่เป็น web cam
ถ่ายวีดีโอภาพก็เนียนราบรื่นใช้ได้แต่ก็ไม่ถึงขั้นดีมากเท่ากล้องราคาแพงหรอกนะครับ อิอิ
เครื่องเล่นเพลง สามารถเลือกเล่นตาม Folder เพลงที่เราแยกไว้ หรือจะเลือกแต่ละเพลงในโฟลเดอร์มาเล่นรวมกันก็ได้ รายการเพลงสามารถลบแล้วเลือกใหม่ได้
ระบบเสียงเป็น Stereo ครับ ฟันธง!!
วิทยุ ฟังได้โดยไม่ต้องเสียบหูฟัง สะดวกดีครับไม่เกะกะ เสียงก็ขึ้นอยู่กับความเข้มสัญญาณด้วย ระบบเสียงเป็น Stereo ครับ ฟันธง!!(อีกแล้ว) ค้นหาสถานีรวดเร็ว ชอบครับ

ข้อเสีย

2. เวลาเราตั้งเมนูเป็นภาษาอังกฤษ ถ้าหากเราปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เมนูมันจะกลับมาเป็นภาษาไทยครับ คนอื่นเป็นกันป่าว = =*

3. เพราะมีคนโจมตีมาก ต้องใช้คำว่า "เป็นตัวของตัวเอง" ให้มากครับ ก่อนตัดสินใจซื้อ พิจารณาดี ๆ นะครับจะได้ไม่เสียใจภายหลัง เพราะถ้าคุณชอบแต่เพราะคนอื่นทำให้คุณลังเล
บางครั้งคนเราก็อาจพลาดโอกาสดี ๆ ในชีวิตไปก็มีเยอะครับ (555)

ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำเพิ่มเติมอีก อยากได้เหมือนกันครับ
Zint
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 22:11  

มะวานผมไปดูที่ MBK ช่วยบ่ายๆเดินหัวซอยยันท้ายซอยอ่ะครับ มะเจอเลยครับ ถามทุกร้าน มันบอกมีๆแล้วก้อเดินหายไปพักนึง แล้วก้อมาบอกว่าน้องโทษทีนะ ของหมด ประมาณ 7-8ร้าน แต่เจอมือ 2 เครื่องนึง 6.700 บแต่ผมมะกล้าซื้ออ่ะ

แล้วตามร้านทั่วไปมันบอกว่าเครื่องลองไม่มีนะน้องถ้าเอาก้อคือเอาและดูสภาพเครื่องตอนนี้เลย

เดินอยุ่สักพัก ถ้ามันไม่มีก้อคงไม่มีหมดแหละ เลยลองไปดูศูนย์มัน ก้อหมด เค้าบอกให้ลงชื่อจองไว้ ถ้าเครื่องมาเด๋วพนักงานจะโทรไป ก้อลงชื่อไป ตอนนั้นเห็นอยู่ประมาณ 10 กว่าคน

แล้วก้อดูรุ่นอื่นไปด้วย เห็น 612 เอ๊ะเข้าท่าดี ความคิดผมว่ามันสวยกว่า 611 อีกนะ เค้าก้อบริการดีนะพนักงานที่นั่น ลองได้หมด ก้อเลยเอาเลยครับ ทั้ง ภาพเสียง เมนู ไม่รวน ผมลองอยู่หลายเครื่องนะ ก้อตกลงเอารุ่น 612 แหละพี่

เค้าก้อแซวและ 611 ที่ลงละน้องเอาด้วยไม๋ เอาดิพี่เผื่อเพื่อนๆผมต้องการ แต่พี่ต้องโทรมาละกันน่ะ

ปล.แล้วแต่คนชอบนะครับ ^^
i แค๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 03:06  

Zint ละ 612 เล่นละใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ...เอาแบบละเอียดถึงพริกถึงขิงถึงตับไต ไส้พุงลเยนะ รออ่านครับบ
AJDVD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 11:53  

มีใครลองต่อเข้า TV ยังครับผมลองต่อผ่านสาย AV เข้ากับหัวแปลงแล้วไม่เห็นมีไรเลย
ใครทำได้ช้วยบอกหน่อยสิว่าต้องทำอย่างไงบ้างครับ ฟันธง 611 ดีจริงๆครับ (ดีเกินราคา)
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 15:23  

มะวานผมไปดูที่ MBK ช่วยบ่ายๆเดินหัวซอยยันท้ายซอยอ่ะครับ มะเจอเลยครับ ถามทุกร้าน มันบอกมีๆแล้วก้อเดินหายไปพักนึง แล้วก้อมาบอกว่าน้องโทษทีนะ ของหมด ประมาณ 7-8ร้าน แต่เจอมือ 2 เครื่องนึง 6.700 บแต่ผมมะกล้าซื้ออ่ะ

แล้วตามร้านทั่วไปมันบอกว่าเครื่องลองไม่มีนะน้องถ้าเอาก้อคือเอาและดูสภาพเครื่องตอนนี้เลย

เดินอยุ่สักพัก ถ้ามันไม่มีก้อคงไม่มีหมดแหละ เลยลองไปดูศูนย์มัน ก้อหมด เค้าบอกให้ลงชื่อจองไว้ ถ้าเครื่องมาเด๋วพนักงานจะโทรไป ก้อลงชื่อไป ตอนนั้นเห็นอยู่ประมาณ 10 กว่าคน

แล้วก้อดูรุ่นอื่นไปด้วย เห็น 612 เอ๊ะเข้าท่าดี ความคิดผมว่ามันสวยกว่า 611 อีกนะ เค้าก้อบริการดีนะพนักงานที่นั่น ลองได้หมด ก้อเลยเอาเลยครับ ทั้ง ภาพเสียง เมนู ไม่รวน ผมลองอยู่หลายเครื่องนะ ก้อตกลงเอารุ่น 612 แหละพี่

เค้าก้อแซวและ 611 ที่ลงละน้องเอาด้วยไม๋ เอาดิพี่เผื่อเพื่อนๆผมต้องการ แต่พี่ต้องโทรมาละกันน่ะ

ปล.แล้วแต่คนชอบนะครับ ^^ เกือบทุกข้อความ เหมือนตอนที่จะไปซื้อที่ฟิวเจอร์ รังสิตเลย ไม่มีของเช่นกัน แต่เราไม่ได้ซื้อ612นะจ้ะ รอฟังข้อดีก่อน แต่ที่แน่ๆมีเงินไม่ถึง 8900 ราคาของ 612 หรอก รอ611ดีกว่า 6900 ถูกตังกว่า ต่างกันแค่กล้องอย่างเดียว
lagunaram
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 19:18  

เราไปเดินซื้อที่เซลทรัลลาดพร้าวก็ไม่มีเซงงงงงกำลังอยากได้เฮ้อ เดินมันตั้งแต่ชั้นใต้ดินยันชั้น3เลย
imo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 21:10  

http://www.overclockzone.com/pod/%5B11-04%5DBadpixeltest/

เอาวิธีการตรวจหา Dead Pixel มาฝากเพื่อน ๆ ครับ ทดสอบแล้วเป็นยังไงกันบ้างมารายงานผลด้วยนะครับ อิอิ

ส่วนเครื่องผม

Dead pixel = 0
Hot pixel = 3

ครับ ขอให้โชคดีไม่เจอ Dead กันทุกคนคร๊าบ ^^V
PoloZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 21:13  

zirbirdz(ลืมlogin) ผู้เขียน:
มาแล้วครับ ผมไปถอยมาแล้ว หมั่นมานาน (เค้าว่า i-mobile มันไม่ดี แต่ตั้งแต่ 902 ออกมาผมว่ามันก็ดีขึ้นมาเลยนะ อย่าเอาไปเทียบกับความล้มเหลวกับครั้งก่อนๆของเค้าเลย เค้าปัดตะนาแย้ว)

มาดูกันก่อนเลยครับ แกะกล่องออกมาโอ้ว
สิ่งที่อยู่ในกล่อง (ผมซื้อที่ คาร์ฟูล พระราม4 นะครับ)
1. คู่มือไทย+อัง ในเล่มเดียวกัน
2. SmallTalk พร้อม ที่แปลงหูเป็น 3.5 mm (ใครเคยใช้ SE รุ่น Musicphone จะรู้จับหูแบบนั้นอะ)
3. Micro SD 512 MB (ไม่มี Adaptor ให้ตัวมันเดี่ยวๆเลย) *** ต้องดูนะถ้าจะซื้อ ร้านข้างนอกมันมีขายผมก็ไปดูถามเค้าว่ามีแถมเมมไหมแต่มันบอกว่าไม่มีแถม มันมีแค่ในตัวเครื่อง 88 MB เท่านั้นผมก็จะไม่เอา มันบอกว่าเป็นเหมือนกันทุกร้านหละน้อง (ผมคิดในใจจะหลอกฟันตรูรึ ตรูสืบมาแล้วเฟ้ยว่ามันมีแถม)
4. สายชาร์ต (ตูดเป็น Mini USB)
5. USB ต่อกับคอม
6. อันนี้เด็ดครับ มีซองซีลีโคนให้ด้วย (ส่วนมากถ้าแถมกับพวกรุ่นดีๆของยี่ห้ออื่นๆก็จะเป็นซองหนังอะ อันนนี้ ซีลีโคน แปลกดี แต่ใส่พอดีตัวมันครับ)

ลองเล่นดู
1. เรื่องเสียงก่อนเลย เสียงใสและดังดีครับ โดยเฉพาะเปิด FM นี่ เจ๋งดีครับ ไม่ต้องไปต่อหูฟังแล้ว เปิดฟังได้เลย(รับคลื่นดีครับ แต่ถ้าอยู่ใต้ตึก หรือในตึกด้านในๆ ก็รับได้บางคลื่นครับ อันนี้ใช้หูฟังช่วยให้เป็นเสาอากาศไม่ได้นะคับ เพราะเสาอากาศเค้าออกมาไว้ข้างนอกแล้วใส่ไปก็ไม่ทำให้ชัดขึ้น)
ส่วนMP3นั้น เสียงเพลงที่ออกมามีความใสและดังพอสมควรครับตามต้นฉบับเพลง ผมแนะนำให้ลองให้ EQ แบบ ปาร์ตี้ ดูครับ เสียงจะดีขึ้นอีก (ถ้าออกลำโพงนะ) ส่วนเรื่องเปิดเสียงนี้ผมไม่กล้าเปิดดังสุดครับ เพราะว่าแค่เกือบสุดนี้ก็ดังมากแล้ว(แต่เสียงไม่แตกนะ)

2. กล้อง ผมว่าดีกว่า SE นะ เพราะ SE นี่ถ้าปรับเต็ม Pixle มันจะซูมไม่ได้ถ้าจะให้ซูมได้ต้องปรับไม่ให้เต็ม
แต่611อันนี้ 2 ล้าน ก็ยังซูมได้แถมซูมได้ 4x แถมยังออโต้โฟกัสอยู่ด้วย (dead pixel ไม่ก่อให้เกิดจุดบนภาพถ่าย)

3. ถ่าย VDO นั้นก็ดีครับ ลื่นไหลดีไม่กระตุกๆ เวลาถ่ายเสร็จนี้ถ้าเลือกความละเอียดสูงๆ จะกิน Mem ไปเยอะเลยครับ ผมถ่าย 1 นาที ที่ความละเอียดสูงสุด เล่นผมไป 5 MB เชียว ขนาด 3GP นะเนียะ

4. การเล่น 3GP หรือ MP4 ก็ดีครับ จอมันชัดอยู่แล้ว อันนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ เรื่องการ Forword หรือ Backword ก็มีให้ใช้ครับ เราสามารถเลื่อนไปดูจุดสำคัญของตอนได้เลย

5. การลง Java ทำได้ครับ แต่ต้องใช้หน้าจอแบบ 240x320 นะครับ ถึงจะเต็มจอ (แต่ก็สามารถ Run Java ขนาดจอที่เล็กกว่าได้) แต่มีจำกัดพื่นที่การลงครับ คือมีพื้นที่ให้ ประมาณ 2.5 MB หนะครับ ลงเกมหรือ Application ก็ต้องไม่เกินนี้ครับ จะลงกี่เกมก็ได้แต่ห้าเกม 2.5 MB

6. แบต รุ่นนี้ให้มา 1100 mAh ครับ ซึ่งถือว่าเยอะอยู่นะ ถ้าถ่ายรูปบ้าง ฟังเพลงบ้าง โทรบ้าง ภายใน 1 วันทำแบบนี้ ก็จะตกอยู่ 2 วันชาร์ตที ครับ
ผมไม่เคยฟัง MP3 จนแบตหมดอะนะครับ แต่ที่ผมเล่นแบบเอาวันครึ่งหมดนี่ก็ Mp3 ประมาณ 3ครึ่ง-4 ชม ถ่ายรูปบ้าๆบอๆ ซัก 30-40 รูป ดูคลิ๊ป นิดๆหน่อย แล้วก็โทรเข้าๆออกๆ
ตอนนอนเปิดทั้งคืน ตื่นเช้าฟังเพลงอีก มาถึงที่ทำงานซัก 11 โมงก็เตือนแล้ว

7. การชาร์ต ชาร์ตผ่าน USB ได้เลย (ประมาณ 3 ชม.) หรือ ผ่านหม้าแปลงมันก็ได้ครับ (ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยชาร์ตผ่านหม้าแปลงมันซักทีเพราะอยู่กับคอมมากกว่า แต่ลองชาร์ตจากที่ร้านแล้วนะใช้ได้ครับ)

8. เรื่องรวนนี้ ยังไม่เจอนะครับ ผมก็ว่าเล่นค่อนข้างจะทุกอย่างแล้ว เลื่อนเร็วๆก็แล้ว เข้าเมนูออกไวๆก็แล้ว ใส่คำสั่งมั่วๆไปเยอะๆก็แล้ว ก็ยังไม่ยอมตายซักที(ที่ผมกล้าทำแบบนี้เพราะที่ห้างเค้าบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ภายใน 7 วันครับ นี่เลย 7 มาแล้ว ยังไม่มีอาการ)

9. พลาสติก ดูแล้วดีครับ แต่ก็แบบผิวมันเป็นรอยนิ้วง่าย แต่มีซีลีโคนให้หนิ ใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้นะ (ฝาหลังที่ปิดแบตนี้แกะยากมาก แต่ก็ดีที่หลุดยากเหมือนกัน)

ข้อสังเกตุ
เวลาซื้อนี้ต้องดู
1. Dead Pixel วิธีตรวจก็เปิดกล้องแล้วเอามือไปบังเล็นมัน ถาพจะมึด ให้ดูว่ามีสีที่ผิดแปลกไปจากสีดำที่เป็นจุดๆเยอะขนาดไหน ถ้าเยอะมากก็เปลี่ยนตัวใหม่ (มันมีทุกเครื่องนะ แต่จะมากจะน้อยเท่านั้น)

2. ปุ่มกด ต้องกดได้ทุกปุ่ม แล้วต้องกดได้ที่น้ำหนักมือเท่ากันด้วย เช่นกดปุ่ม บน เวลากดปุ่ม ล่าง ก็ให้ออกแรงเท่ากันแล้วดูว่ามันเลื่อนหรืไม่ เพราะเคยเจอแบบต้องกดลงไปแรงกว่าเดิมนิดหน่อย ถ้ากดแรงเท่าเดิมไม่เลื่อน อันนี้สำคัญมากๆ

3. ฟังเสียงที่ออกจากลำโพง เปิดให้ดังสุดเลยนะครับ แล้วฟังว่าเสียงแตกไหม (เพราะถ้าร้านมันไม่ให้เปิดดังสุดบอกว่าลำโพงจะแตกก็ไม่ต้องซื้อมันครับ เพราะนี้เป็นการ Test แค่แป๊ปเดียวเท่านั้น ส่วนว่าเราจะเปิดดังสุดหรือเปล่านี่เป็นเรื่องของเราครับ เพราะถ้าเปิดดังสุดๆอยู่เรื่อยๆสำโพงมีสิทธิ์ที่จะแตกได้อยู่แล้วครับ (เพลงมันความดังไม่เท่ากันเราเปิดลำโพงสุด เจอเพลงเสียงเบาๆก็ดีไป เจอเพลงที่เสียงหนักๆดังๆหละ ไปแน่นอนครับ เสร็จอย่างนี้ทุกรายไป)

4. เรื่องกล้องครับ เวลาถ่ายเสร็จแล้วลองกดถ่ายต่อไปเลย ถ้า save นานก็ไม่ดีครับ ควรจะทำให้เสร็จภายใน 1-2 วิ เท่านั้น

*** แค่นี้ก็น่าจะเป็น Review เล็กให้กับสำหรับคนที่คิดจะซื้อนะครับ ***

เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ
แชยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 22:41  

แชยองก้อใช้อยู่ค่ะ เคยทำตกครั้งหนึ่ง แต่ก้อไม่เป็นอะไร ใช้งานได้ดีเหมือนเดิมค่ะ ซื้อเมื่อวันที่ 11/01/50 ค่ะ ซื้อที่ศูนย์ค่ะ ราคา 6,900 ถ้วน
1. มีที่ชาร์ตแบต
2. สาย USB
3. หูฟัง
4. สาย TV out
5. สมุดคู่มือการใช้ ไทย-อังกฤษ
6. ซองซิลิโคน
****** แต่ลองใช้หูฟังแล้วนะ แต่ใช้ไม่ได้มันคนละไซส์ว่าจะเอาไปเปลี่ยน แต่ขี้เกียจมีปัญหากับทางร้านก้อเลยไปซื้อหูฟังอันใหม่มาใช้แทนแล้วหล่ะ ******
ปีกผีเสื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 12:01  

ซื้อมาแล้วนะที่มาบุญครองราคา6,750 บาทตอนนี้เริ่มมีขายเยอะแล้วนะลองใช้แล้วเมนูใช้ได้ดีดีไม่หน่วงมากกล้องก็ชัดดีใครอยากได้ลองซื้อมาใช้ได้เลยไม่ผิดหวังแน่นอน Razz
lagunaram
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 11:04  

ปีกผีเสื้อ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วนะที่มาบุญครองราคา6,750 บาทตอนนี้เริ่มมีขายเยอะแล้วนะลองใช้แล้วเมนูใช้ได้ดีดีไม่หน่วงมากกล้องก็ชัดดีใครอยากได้ลองซื้อมาใช้ได้เลยไม่ผิดหวังแน่นอน Razz

โอ้ววว ขอบคุณคร้าบเดวจะได้ไปซื้อมั่ง
เริ่มชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 13:28  

อ่านที่มลงไว้เลยๆผซื้อมา เป็นเครื่องแรกที่ใช้ ไอโมบาย เมื่อก่อนก็ใช้แต่ซีเมนต์ ก็ทรทานดี ใช้ง่าย พอไปรวมกัยเบนคิว เลยไม่ได้สนใจอีกเลย แล้วก็มาลองรุ่นนี้แหละ ก็ใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว
ติดว่าคุ้มมากกับสิ่งที่ให้มากับเครื่อง ดับราคาประมาณนี้ แม้ว่าวัสดุปรกอบเครื่องจะดูด้อยไปหน่อย
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 17:12  

เริ่มชอบ ผู้เขียน:
อ่านที่มลงไว้เลยๆผซื้อมา เป็นเครื่องแรกที่ใช้ ไอโมบาย เมื่อก่อนก็ใช้แต่ซีเมนต์ ก็ทรทานดี ใช้ง่าย พอไปรวมกัยเบนคิว เลยไม่ได้สนใจอีกเลย แล้วก็มาลองรุ่นนี้แหละ ก็ใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว
ติดว่าคุ้มมากกับสิ่งที่ให้มากับเครื่อง ดับราคาประมาณนี้ แม้ว่าวัสดุปรกอบเครื่องจะดูด้อยไปหน่อย

คราวหลังตรวจภาษาด้วยนะครับ อ่านแล้วงง ต้องนั่งแปลอีก แต่ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ
HUNTER~X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 20:26  

ใครซื้อมาใช้แล้ว เป็นแบบเราบ้าง ใครใช้อยู่ช่วยตอบกระทู้ด้วยน๊าา นะๆๆๆ

เราพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 24 ธันวานี้แหละ แล้วเรื่องมันก็มีอยู่ว่า พอใช้ speaker phone
เสียงที่อีกฝ่ายได้ยิน เป็นเสียงขาดๆหายๆ แทบคุยไม่ได้ คนที่คุยด้วยก็รำคาญ Mad
เราเลยไปให้ที่ศูนย์i-mobile ดู เค้าบอกว่ามันก็เป็นแบบนี้แหละ ปกติ
-*- เค้าบอกว่าspeaker phone ตัวนี้มันเป็นระบบone way comunication
คือ ถ้าพูดพร้อมกันมันจะไม่ได้ยิน ต้องพูดทีละคน เหมือนพวก วอ พวก walky talky
อะไรประมาณเนี้ย แต่เราลองพูดฝ่ายเดียวแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เสียงขาดๆหายๆ
จะว่าเป็นที่สัญญาณก็ไม่น่าใช่นะ เพราะมันเป็นตลอดเวลาเลย แล้วเราจาทำไงดีอะ
ใครเป็นบ้าง หรือใครไม่เป็นยังไงช่วยมาตอบกระทู้หน่อยสิ เฮ้ออ เซงนะเนี่ย Crying or Very sad
กลับมาแก้ไข
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 20:54  

เริ่มชอบ ผู้เขียน:

อ่านที่มาลงไว้ เลยสนใจซื้อมา เป็นเครื่องแรกที่ใช้ ไอโมบาย เมื่อก่อนก็ใช้แต่ซีเมนส์ ก็ทนทานดี ใช้ง่าย พอไปรวมกับเบนคิว เลยไม่ได้สนใจอีกเลย แล้วก็มาลองรุ่นนี้แหละ ก็ใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว
คิดว่าคุ้มมากกับสิ่งที่ให้มากับเครื่อง กับราคาประมาณนี้ แม้ว่าวัสดุประกอบเครื่องดูด้อยไปหน่อย
ตรวจทาน แก้ไขแล้ว
เด็กกำลังโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 21:13  

Twisted Evil ขอถามหน่อยนะคับ.. Twisted Evil
1.ถ้าซื้อที่ศูนย์เค้ามีให้เลือกหลายตัวไหมคับ
2.ถ้าแกะกล่องของเค้าแล้วขอดูตัวใหม่ถ้าตัวที่ดูอยู่ไม่ถูกใจ(เค้าจาด่าไหม)
3.ขอบคุณ
imo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 22:32  

เด็กกำลังโต ผู้เขียน:
Twisted Evil ขอถามหน่อยนะคับ.. Twisted Evil
3.ขอบคุณ

ตอนผมซื้อไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ครับ ซื้อที่ร้านข้างนอก ตอนเลือกเครื่องเค้าก็แกะกล่องให้ดูเลยต่อหน้า แล้วผมก็แกล้งถามไปว่าขอดูอีกเครื่องได้มั๊ยครับ เอามาเทียบกัน แล้วเค้าก็คว้าเอาอีกกล่องมาแกะให้ดูเลย น่าจะขอดูได้สักสองเครื่องแหละครับ ไม่น่าเกลียดเกินไป
imo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 22:35  

HUNTER~X ผู้เขียน:
ใครซื้อมาใช้แล้ว เป็นแบบเราบ้าง ใครใช้อยู่ช่วยตอบกระทู้ด้วยน๊าา นะๆๆๆ

เราพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 24 ธันวานี้แหละ แล้วเรื่องมันก็มีอยู่ว่า พอใช้ speaker phone
เสียงที่อีกฝ่ายได้ยิน เป็นเสียงขาดๆหายๆ แทบคุยไม่ได้ คนที่คุยด้วยก็รำคาญ Mad
เราเลยไปให้ที่ศูนย์i-mobile ดู เค้าบอกว่ามันก็เป็นแบบนี้แหละ ปกติ
-*- เค้าบอกว่าspeaker phone ตัวนี้มันเป็นระบบone way comunication
คือ ถ้าพูดพร้อมกันมันจะไม่ได้ยิน ต้องพูดทีละคน เหมือนพวก วอ พวก walky talky
อะไรประมาณเนี้ย แต่เราลองพูดฝ่ายเดียวแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เสียงขาดๆหายๆ
จะว่าเป็นที่สัญญาณก็ไม่น่าใช่นะ เพราะมันเป็นตลอดเวลาเลย แล้วเราจาทำไงดีอะ
ใครเป็นบ้าง หรือใครไม่เป็นยังไงช่วยมาตอบกระทู้หน่อยสิ เฮ้ออ เซงนะเนี่ย Crying or Very sad

ของผมก็เป็นครับ ทางปลายสายจะไม่ค่อยได้ยินที่เราพูด เค้าบอกว่าเสียงหายไปเฉย ๆ ซะงั้นเลย เฉพาะเวลาที่เราใช้ speaker phone นะครับ แย่จังงิ ข้อเสียผุดมาอีกหนึ่งข้อแล้วสิ
นี่แหละ I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 23:00  

ผมมีข้อคิดมาให้คับกับ คนที่ยังไม่ได้ซื้อ

611 กับ 612 ต่างกันตรงที่ 611 ยังวิทยุ ไม่ต้องเสียบหูฟัง แล้วก็ แบตอยู่ได้นานกว่า คับ

ส่วนเรื่อง เสียงนั้น ผมลองแล้วว่า ประสิทธิภาพเท่ากัน เพราะว่า Dual 3D เหมือนกัน แหละ

เรื่อง ฟังชั่นนั้น 612 มากกว่า เรื่องภาพ 612 สวยกว่า คับ คัยที่บอกว่า 611 สวยกว่าที่จิง

เพราะว่า จอมันดูเล็ก คับ เลยเห็นว่าสวย 612 จะ สวยชัด 611 จอเล็กเลยคมชัด ต่างกันแค่นี้

ที่จิง ผม ใช้ 611 อยู่แต่ว่า มีอันต้อง ไปขาย 611ทิ้ง เพราะว่า ข่าวเรื่อง 611 มีมาไม่ดี

เลย เอาตัว 612 มาใช้ ซึ่งเป็นตัว Software แบบใหม่ อาจจะงงกัน ว่าผมพูดเรื่องไรเนี้ย

ก็ลองใช้ 611 ไปเรื่อยๆ คับ แล้วจะ เกิดความคิดแบบผม เพราะว่า 611 ใช้ฟังชั่นเยอะ แต่ว่า

Softwar Main มัน ตัวเก่า 612 ระบบต่างๆ จะดีกว่า แค่คุณเปลี่ยนมาใช้ Mem 512 มันก็ เร็ว

เท่า 611 แล้ว อันนี้ลองหมดแล้ว รับรองได้ ปัจจุบันผมใช้ 612 อยู่ ยอดมาก

สรุป

612 ภาพ สวยกว่า แต่คมน้อยกว่า 611

612 เสียงลำโพงประสิทธิภาพ เท่า 611

612 กล้องดีกว่า อย่างเห็นได้ ชัด

612 ราคาแพงกว่า 611 แต่คุ้มกว่า เท่าตัว

612 ระบบฟังชั่น ดีกว่า 611

612 ต้องเสียบหูฟัง FM ไม่เหมือน 611

612 มีความทนทานกว่า 611 แต่รักษาจดภาพหนอ่ยก็ดีนะ

**ผมประทับใจ 611 ตรงที่ ฟังวิทยุ ไม่ต้องเสียบหู กับ มี MV TaTa เนี้ยแหละ**

**ผมประทับใจ 612 ตรงที่ ระบบการทำงานฟังชั่น ความทนทาน และ ก้านกล้วย**

^o^
น้องหญิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 23:20  

ตอนนี้ใช้611 อยู่ค่ะ options ดีมากๆ เมื่อเทียบกับราคา มีครบทุกอย่างที่ต้องการเลย พอดีโทรสับที่ใช้อยู่พังจะซื้อเครื่องใหม่ เห็นโฆษณาพี่ทาทา ก็เลยลองเข้ามาดูในเวปมามันมีลูกเล่นอะไรบ้าง เข้ามาดูก็ชอบเลย เสียงที่ฟังชัดดีค่ะ
อ่อ ที่มีคนโพสการหา dead pixel อะ ที่บอกว่าเอามือปิด เอานิ้วปิดอะค่ะ ไปถามช่างมาแล้ว เค้าบอกว่าอย่างนั้นเป็นวิธีการดูที่ผิด เพราะว่าเราเอานิ้วปิดก็จิง แต่ว่ามันก็ไม่มืด(ดำ)สนิทอยู่ดี ก็เหมือนเวลาที่เราเอาไฟฉายส่องมืออะค่ะ เราก็ยังเห็นแสงส้มที่มือเรา จุดขาวๆที่ขึ้นเวลาเอานิ้วหรือมือปิด เกิดขึ้นเพราะความเร็วของการจับภาพของกล้อง(มั้งนะ ถ้าจำไม่ผิด) พี่ช่างเค้าบอกว่าถ้าจะดูก็เอาไปดูกับพื้นเรียบๆสีดำสนิท แล้วสังเกตอะ
อื้ม..อีกอย่าง ที่ไม่ค่อยปลื้มนิดนึง เรื่องแบตโทรสับอะ มันทำไมกิ๊กก๊อกจัง พอดีว่าเป็นคนชอบฟังเพลง ก็เลยเปิดเพลงในมือถือฟังตลอด ฟังไปพักใหญ่พอดูแบตที่มือถือจากเต็มๆ มันลดเป็นขีดเดียว ก็เลยงงว่ามันลดเยอะจัง เราก็เลยปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ พอเปิดใหม่แบตมันก็เพิ่มเป็น3ขีดเฉยเลย เราพึ่งใช้ไม่ถึง3วันเลยอะ ทำไมเปงแบบนี้หว่า
แต่ก็เอาเถอะ สรุปว่าคุ้มนะ (ถ้ามันไม่มีอารัยเสียไปมากก่านี้ อิอิ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 19:02  

imo ผู้เขียน:
HUNTER~X ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นครับ ทางปลายสายจะไม่ค่อยได้ยินที่เราพูด เค้าบอกว่าเสียงหายไปเฉย ๆ ซะงั้นเลย เฉพาะเวลาที่เราใช้ speaker phone นะครับ แย่จังงิ ข้อเสียผุดมาอีกหนึ่งข้อแล้วสิ

แต่ก็ดีนะครับ เวลาผมขี้เกียจคุยอยากวางผมก็กด speaker phone สัญญาณมันก็ขาด ๆ หายๆ เดี๋ยวอีกฝ่ายก็วางไปเอง 555 ใช้เป็นข้ออ้างว่าสัญญาณไม่ดีก็ได้เหมือนกัน มีประโยชน์ไปอีกแบบ
nisumi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงงงงงงงงง
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 07:47  

Twisted Evilเราไปซื้อมาเมื่อวานที่มาบุญครองแพงซิปเรย ที่ศูนย์บอกว่า 7900 (โห...ขนาดที่ศูนย์นะนี่) ตามร้านก็ 7100-7800 แล้วแต่ร้านอ่ะ แต่เราได้มาที่ร้าน 7100 ก็พอโอเคอ่ะ แต่เมมชื่อได้ไม่ย่วเรยอ่ะ ได้แค่ 13 ตัวเอง แต่กล้องเราจุดแดงไม่ค่อยมี มีแต่จุดสีฟ้าๆขาวๆอ่ะ มันเปงไรรึเปล่าว๊าวว Crying or Very sad ตอนนี้เราเรา611มาเสียบกับคอมอ่ะแต่ไดรฟมันไม่ขึ้น เซงเรย ทำไงดีอ่ะ Neutral ใครรู้บอกทีนะคะ Evil or Very Mad
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 17:15  

ทำไมมันขึ้นราคาครับ
เราหัวอกเดียวกัล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 22:09  

เราก้อเปงเหมือนกานนะๆเซงเลยๆแบดไม่ดีอะเพิ่งซื้อมาวันเดียวเองอะไม่รุ้ว่าเปงเพราะเค้าลองๆที่ชาดไห้รึป่าวเค้าบอกว่าเดียวลองชาดไห้ดูนะแล้วเค้าก้อเสียบแล้วเค้าก้อบอกว่าน้องเหงป่ะว่าชาดเข้าเราก้ออือเค้าก้อดึงออกเลยอ่าไม่รุ้ว่าแบบนี้รึป่าวแบดขึ้นๆลงๆแบบตอนแรกมี2ขีดอยุ่ดีดีไม่ได้ใช้มาเปง3-4ขีดแล้วกดไปนิดหน่อยเหลือขีดเดียวอะเราไม่รุ้จาทามงายดีอะเอาไปเปลี่ยนเค้าจาไห้เปลี่ยนรึป่าวหรอส่งซ่อมคงนานน่าดูกล้องก้อเดดพิกเซลเยอะเหลือเกินไม่ใช่อ่าไรหรอกนะเราไปซื้อเค้าไม่ไห้แกะดูต้องบอกว่าซื้อก่อนถึงไห้แกะดูข้างใน - -* เอาไปเปลี่ยนที่ศุนไอโมบายจาได้รึป่าวคะเราซื้อมาตั้ง7100ที่MBK ไกล้ๆกะศูนไอโมบายเลยน้ะช่วยๆตอบด้วยนะคะหาทางออกไม่เจอ T_T
Zint
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 23:48  

เราหัวอกเดียวกัล ผู้เขียน:
เราก้อเปงเหมือนกานนะๆเซงเลยๆแบดไม่ดีอะเพิ่งซื้อมาวันเดียวเองอะไม่รุ้ว่าเปงเพราะเค้าลองๆที่ชาดไห้รึป่าวเค้าบอกว่าเดียวลองชาดไห้ดูนะแล้วเค้าก้อเสียบแล้วเค้าก้อบอกว่าน้องเหงป่ะว่าชาดเข้าเราก้ออือเค้าก้อดึงออกเลยอ่าไม่รุ้ว่าแบบนี้รึป่าวแบดขึ้นๆลงๆแบบตอนแรกมี2ขีดอยุ่ดีดีไม่ได้ใช้มาเปง3-4ขีดแล้วกดไปนิดหน่อยเหลือขีดเดียวอะเราไม่รุ้จาทามงายดีอะเอาไปเปลี่ยนเค้าจาไห้เปลี่ยนรึป่าวหรอส่งซ่อมคงนานน่าดูกล้องก้อเดดพิกเซลเยอะเหลือเกินไม่ใช่อ่าไรหรอกนะเราไปซื้อเค้าไม่ไห้แกะดูต้องบอกว่าซื้อก่อนถึงไห้แกะดูข้างใน - -* เอาไปเปลี่ยนที่ศุนไอโมบายจาได้รึป่าวคะเราซื้อมาตั้ง7100ที่MBK ไกล้ๆกะศูนไอโมบายเลยน้ะช่วยๆตอบด้วยนะคะหาทางออกไม่เจอ T_T

612 ผมเข้าศูนย์ ไปทีและที่มาบุญครอง แต่ถ้าเอาเครื่องไปซ่อมไปซัก 5โมงเช้ากะลังดีครับ เพราบ่ายๆคนเยอะชิบ เค้าก้อบริการก้อดีนะครับ วันนั้นผมไปวันเสาร์เข้าซ่อม 4 โมงเย็ม มันบอกมารับตอน 6โมง ผมก้อขี้เกียจรออ่ะครับ 5 โมงมันก้อเสร็จและ เช็คสถานะเครื่องซ่อมดูเอาได้ครับ จาเครื่องข้างๆที่นั่งมัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 23:57  

ซื้อแล้ว ผู้เขียน:
ทำไมมันขึ้นราคาครับ

ขายดีไงครับ
AJDVD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 01:27  

ลองปิดเครื่องแล้วต่อ USB ดูมันจะขึ้นมาสองอันเลยทั้งเครื่องละเมม

ใครลองต่อเข้าTV บ้างยังครับทำอย่างไงครับมาสอนกันบ้างสิครับ

Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: