Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1595318
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับสายเวลาคนโทรเข้ามาไม่ได้
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 10:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้เจอปัญหาใหญ่แล้ว

ซื้อ im 611 มาวันที่ 13-1-50 ที่ผ่านมาก็ใช้ดี ชอบ option ของเครื่องมากๆ แล้วเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร และตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยทำหล่นเลย

แต่เมื่อวาน 29-1-50 เจอปัญหาคือเวลาคนโทรเข้ามารับสายแล้วมันขึ้นว่า "ไมสามารถเชื่อต่อได้" แล้วเสียงเรียกเข้ามันก็เงียบไป แต่ไม่สามารถรับสายคุยกับคนที่โทรมาไม่ได้อีกเลย ต้องตัดสายวางไปแล้วโทรกลับไปหาเค้า

จนวันนี้ก็ยังไม่หาย ต้องคอยปิดเครื่องเปิดใหม่ทุกครั้งที่เป็นอย่างนี้ (ทุกครั้งที่มีคนโทรเข้าแล้วรับสายไม่ได้ ก็ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่)

ใครเจอปัญหานี้บ้าง ช่วยแนะนำด้วย ไม่อยากจะเชื่อว่าซื้อมายังไม่ถึงเดือนจะต้องส่งเข้าศูนย์แล้วเหรอเนี่ย
รู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 15:19  

กะลังชั่งใจอยุ่ว่าจะเอารุ่นไหนดี ระหว่าง 611 กะ 612

-ไม่ทราบว่ามันรองรับ ไฟล์เพลงแบบไหนบ้าง
mp3 อย่างเดียว หรือไฟล์ประเภทอื่นด้วย (wma, wmv, mpeg)
และเล่นไฟล์หนังแบบไหนได้บ้าง

-แล้ว 612 เปิดลำโพง ได้ไหมครับ หรือต้องฟังผ่านหูฟังอย่างเดียว

- เล่นไฟล์ .wav ได้ไหมครับ

- มีไฟล์ที่ไม่สามารถรับส่งทาง บูทูธ รึเป่า
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : tv
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 22:28  

tv out มีไว้ทำอะไร ช่วยบอกหน่อย
รักน้องเสียดายพี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักน้องเสียดายพี่ / รัก 611 เสียดาย 612
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 09:32  

อยากสอบถามผู้ที่ลองฟัง และลองทดสอบ 611 กับ 612 จังว่าเทียบกันแล้ว ตัวใหนน่าเล่นกว่ากัน เพราะว่าตัดสินใจไม่ถูก วันพฤหัสจะซื้ออยู่แล้วคับ ปวดหัวจัง

1. อยากรู้จังเลยคับว่า กล้อง 2 ล้าน ของ 611 ต่างกันมากมั้ยกับ กล้อง 3 ล้าน ของ 612

2. เสียงของ 611 เมื่อเปิดสุดแล้วเทียบกับ 612 ใครเสียงดีกว่า แล้วเสียงแตกรึป่าวเวลาเปิดสุด

3. วิทยุ 611 ฟังได้เลยไม่ต้องใส่อุปกรณ์เพิ่มจิงหรอคับ

4. แล้ว 612 มีความจำในตัวเครื่องเท่าไร เพราะ 611 มี 88 MB

5. แล้วที่หนัยยังมีอยู่ เพราะว่าไปถามมาหลายที่แล้วเขาบอกของหมด แม้แต่บู๊ท i-mobile ที่มอลล์ บางกะปิ ยังหมดเลย ( ไปดูมาวันที่ 28 /1/50 )ส่วนที่มีก็ขึ้นราคา เป็น 7,500

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ กับทุกความคิดเห็นคับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: tv
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 10:23  

hoinone33 ผู้เขียน:
tv out มีไว้ทำอะไร ช่วยบอกหน่อย

เอาไว้นำภาพจากหน้าจอมือถือ ไปแสดงที่หน้าจอโทรทัศน์ครับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 15:31  

เอาไว้นำภาพจากหน้าจอมือถือ ไปแสดงที่หน้าจอโทรทัศน์ครับ

ขอบคุณ คุณเชษ แล้วมันใช่ได้จริงหรือป่าว ดีใหม ชัดเหมือนตอนที่ถ่ายไว้หรือป่าว(ยังไม่ได้ซื้อเลย อยากได้ ติดตามมาตั้งแต่ยังไม่เปิดขายนู้น)
skyblue
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 15:35  

แปลกจังทำไมราคาเพิ่มเป็น 7,500 บาท ตอนนี้เบื่อเครื่องเก่า เบื่อไปทุกทุกอย่าง อยากเปลี่ยนใหม่ สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ใครมีอะไรก้อแนะนำบ้างนะครับ
รักน้องเสียดายพี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักน้องเสียดายพี่ รัก 611 เสียดาย 612 ( รอบ 2 )
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 15:52  

imo ผู้เขียน:
เด็กกำลังโต ผู้เขียน:
Twisted Evil ขอถามหน่อยนะคับ.. Twisted Evil
1.ถ้าซื้อที่ศูนย์เค้ามีให้เลือกหลายตัวไหมคับ
2.ถ้าแกะกล่องของเค้าแล้วขอดูตัวใหม่ถ้าตัวที่ดูอยู่ไม่ถูกใจ(เค้าจาด่าไหม)
3.ขอบคุณ

ตอนผมซื้อไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ครับ ซื้อที่ร้านข้างนอก ตอนเลือกเครื่องเค้าก็แกะกล่องให้ดูเลยต่อหน้า แล้วผมก็แกล้งถามไปว่าขอดูอีกเครื่องได้มั๊ยครับ เอามาเทียบกัน แล้วเค้าก็คว้าเอาอีกกล่องมาแกะให้ดูเลย น่าจะขอดูได้สักสองเครื่องแหละครับ ไม่น่าเกลียดเกินไป

ซื้อที่หนัยครับเนี่ย จะได้ไปมั่งเพราะว่าที่ น้อมจิตต์ ตรงข้ามเดอะมอลล์ บางกะปิ ไม่ยอมให้ลองเสียงเลย หุ้มด้วยพลาสติกเห็นแต่ภายนอก หน้าจอก็ไม่เห็น เลยไม่กล้าตัดสินใจหนะ แล้วอีกอย่างราคา ก็ไม่เท่ากัน บางร้าน 7500 ถ้าฟลุ๊คก็เจอ 6900 แต่ไม่ให้ลองเสียงอีกเหมือนกัน

แล้วอยากทราบอีกอย่างว่า บรูทูธ เขาหนะ ใช้ได้เฉพาะเสียงรึป่าวคับ ( 611 หนะ )
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 17:18  

อ้างถึง:
แล้วอยากทราบอีกอย่างว่า บรูทูธ เขาหนะ ใช้ได้เฉพาะเสียงรึป่าวคับ ( 611 หนะ )

ใช้ได้ทั้งเสียง ภาพ คลิปหนัง ลอง กับโนเกีย N73 ก็ใช้ได้ดี ส่งได้เร็วด้วย

ถ้าใครไม่รีบร้อนจะซื้อรอไปงาน mobile expo ที่ศูนย์สิริกิตต์ อาจจะได้ราคา 6900 แล้วมีของแถมด้วย 8-11 กพ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 00:27  

เอ่อ สงสัยไรนิดหนึ่งคือว่า เวลาเราถ่ายรูปถ้าเราปิดเสียงชัตเตอร์แล้วเราจะได้ยินเสียงเลนส์กล้องดัง แก่ก ๆ เวลาเราปล่อยมือจากปุ่มอ่ะ ไม่เชื่อลองกดถ่ายให้กรอบสี่เหลี่ยมมันเป็นสีเขียวแล้วปล่อยปุ่มสิ มันจะดังแก่ก ๆ เหมือนเรามั๊ย กล้องใกล้พังป่าวเนี่ย หุหุ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 23:18  

[/quote]

ผมว่ามันก็เป็น stereo หรือว่าหูผมไม่ฟังไม่ออกก็ไม่รู้ แต่ที่แน่หูฟังเสียงมันออกมาแหลมไปหน่อย

[/quote]

ถ้าเสียงไม่แหลมจะขายไม่ออก ผู้บริโภคบอกไม่เพราะ เป็นอย่างนี้มาโดยตลอด
คนผลิตก็เลยต้องทำเสียงมันซะบาดหูไปเลย ชอบกันดีนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : g o l d m u k . c j b .เ น็ ต <<< เว็บดีๆควรแนะนำคับ..!! โหลดฟรีท
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 16:38  

g o l d m u k . c j b .เ น็ ต <<< เว็บดีๆควรแนะนำคับ..!! โหลดฟรีทุกอย่างงับ.. เปลี่ยนเป็น .net เอานะคับ..
Demoth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 611
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 05:15  

ผมเห็นที่คาร์ฟูร์ นครศรีธรรมราช มันมีเครื่องสีดำด้วย เห็นเค้าบอกว่าเพิ่งมา
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 11:14  

อยากได้ ติดตามมาตั้งแต่ยังไม่เปิดขายนู้น เล่นตัวเหลือเกินไม่มีของออกมาให้เลือกซักที ด้วยความโมโหจะไม่ซื้อแล้ว และขอแนะนำว่า ไปซื้อโนเกีย 6300 ดีกว่ามีเหมือนกันหมด บางสวยสุดๆ ยกเว้น fm ไม่ต้องเสียบสายและ av out เท่านั้นที่ไม่มี เพิ่มอีกประมาณ 2000 บาทเอง ได้ดี ขายได้ราคา โมโหโมโห อยากหายากนักพอกันที (อุตส่าสนับหนุน มานาน)
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 11:55  

เกิน 6900 อย่าไปซื้อเดียวได้ใจ กดลงมา5900 ให้ได้เล่นท่ามากนัก ถ้า 7000 กว่าบาท ไปเอาโนเกีย 6300 ดีกว่า 8800 ที่ฟิวเจอร์รังสิต ชัวร์ กล้อง2ล้านเท่ากัน หน้าจอ 16 ล้านสี ดีกว่า ไม่เชื่อลองไปดู nokia6300 lสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 16:08  

อ้างถึง:
กิน 6900 อย่าไปซื้อเดียวได้ใจ กดลงมา5900 ให้ได้เล่นท่ามากนัก ถ้า 7000 กว่าบาท ไปเอาโนเกีย 6300 ดีกว่า 8800 ที่ฟิวเจอร์รังสิต ชัวร์ กล้อง2ล้านเท่ากัน หน้าจอ 16 ล้านสี ดีกว่า ไม่เชื่อลองไปดู nokia6300 lสวย

โนเกีย สวยวัสดุดี แต่ไม่ให้ content มาเลย เมมตัวเครื่อง 7-8 MB ส่วน ไอโมบายรุ่นนี้ 88 MB
โนเกียมี 16 ล้านสี แต่ภาพสวยเนียนสู้ไม่ได้
lagunaram
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 17:55  

เราซื้อมาแล้ว7200บาทแพงกว่าเดิม300ก็ยอมเพราะคนขายบอกว่าตัวเครื่องจะขาดตลาด3เดือนกว่าของจะมา ถูกใจมากๆๆ เสียงนี้ดังสุดๆไปเลย ลำโพงไม่มีแตก เพื่อนๆเห็นมีแต่คนอยากได้ตามแต่ต้องรอเพราะของไม่มีแล้ว ในเมมโมรี่แถมเพลงมาเป็นร้อยเลย นั่งเปิดเสียงออกลำโพงฟังเป็นเครื่องเล่นmp3 ได้เลย เบื่อๆก็เอามาเปิดวิทยุเล่น แบตก็หมดช้า กล้องถายรูปถ้าเปลี่ยนเป็นออโต้โฟกัสนี่ชัดทุกรูปไม่เหมือนโนเกีย n 70 นะมือสั่นนี่ไม่ชัดเลย เสียอย่างเดียวไม่มีแฟลต แต่แฟลตของN70ก็ไม่เห็นจะสว่างเลย เพื่อนเราใช้N70อยู่อ่ะเลยเอามาเทียบกันได้ โดยรวมถูกใจทุกอย่าง เป็นครั้งแรกที่มาใช้ไอโมบาย ใช้แล้วไม่ผิดหวังจิงๆ Very Happy ถึงจะแพงกว่านิดหน่อยแต่เมื่อเทียบกับโนเกียแล้ว สูสีจริงๆแต่ราคาถูกกว่าหลายบาทนัก
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 21:53  

วันเสาร์ผมไปเดินเดอะมอลล์งามฯ มา เจอ 611 สีดำ-ส้ม ด้วยคับ
สวยดีอ่ะ เอ่อ ผมมีเรื่องอยากจะถามคับ
1.ในกล่องมีอุปกรณ์อะไรมั่งคับ
2.วัสดุของตัวเครื่องเป็นไงมั่งคับ ประกอบดีหรือป่าว
3.การใช้งานของตัวเครื่องเป็นยังไงคับ เมนูหน่วงหรือป่าว หน้าตาน่าใช้ป่ะคับ
4.หน้าจอสวยป่าวคับ
5.การฟังเพลงเป็นไงมั่งคับ เสียงดีป่าว รองรับ wma ป่าวคับ
6.กล้องชัดหรือป่าวคับ มีเดธพิคเซลป่ะ ถ่ายออกมาเป็นไงเอามาดูมั่งดิคับ
เอาแค่นี้ก่อนละกันคับ นึกไม่ออกละ
ช่วยตอบหน่อยนะคับ กำลังอยากได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:28  

อ้างถึง:
วันเสาร์ผมไปเดินเดอะมอลล์งามฯ มา เจอ 611 สีดำ-ส้ม ด้วยคับ
สวยดีอ่ะ เอ่อ ผมมีเรื่องอยากจะถามคับ
1.ในกล่องมีอุปกรณ์อะไรมั่งคับ
2.วัสดุของตัวเครื่องเป็นไงมั่งคับ ประกอบดีหรือป่าว
3.การใช้งานของตัวเครื่องเป็นยังไงคับ เมนูหน่วงหรือป่าว หน้าตาน่าใช้ป่ะคับ
4.หน้าจอสวยป่าวคับ
5.การฟังเพลงเป็นไงมั่งคับ เสียงดีป่าว รองรับ wma ป่าวคับ
6.กล้องชัดหรือป่าวคับ มีเดธพิคเซลป่ะ ถ่ายออกมาเป็นไงเอามาดูมั่งดิคับ
เอาแค่นี้ก่อนละกันคับ นึกไม่ออกละ
ช่วยตอบหน่อยนะคับ กำลังอยากได้อ่ะ

1 มีเครื่องชาร์จ ชุดหูฟัง พร้อมอะแดบเตอร์หัวต่อแจค3.5มม ซองซิลิโคนมือถือ เมมการ์ด 512 MB สายUSB
2. ตัวเครื่องก็เป็นพลาสติก ประกอบแน่นหนาฝาหลังแกะออกยากมากใส่แบตใส่ซิมแล้ว ไม่ต้องแกะอีกจะดีสุด
3. เมนูเร็วทันใจ ไม่หน่วงกด เมนูมีตัวเลขนำสามารถกดปุ่มตัวเลขแทนปุ่ม navigator ได้เลย
ปุ่มตัวเลขกดง่าย แต่ปุ่มบนล่างซ้ายขวากดยากหน่อยถ้านิ้วโตๆแบบผมอิอิ
4 จอสวยมาก สีสันสดใส สู้แสงได้ ละเอียดเนียนกว่าโนเกีย เพราะว่าพิกเซลเยอะกว่า
5 เสียงดังฟังชัด ไม่อู้อี่เหมือนโนเกีย ถ้าเปิดวิทยุ ก็ดังแบบวิทยุเครื่องเลย ดูไฟลวีดีโอ mp4 ได้ wma wav mp3 ได้
6 กล้องชัดพอสมควร เครื่องผมไม่มีนะ dead pixel
7. ดู mp4 ชัดมากเสียงดี
8. ต่อ USB เป็นเว็บแคมได้
9. ใช้สาย USB ชาร์จแบตจากคอมได้
10 สาย USB ส่งข้อมูลไฟลได้ สรุปสาย USB ทำได้ 3 หน้าที่ดังกล่าว
11 หาสายมาต่อ ออกทีวีดูภาพที่ถ่ายได้
12 อะแดบเตอร์ที่ต่อช่องหูฟัง เอาแจคของลำโพงคอมพิวเตอร์มาเสียบต่อฟังได้กระหึ่ม
13. แบตอยู่ได้สามวัน ถ้าไม่เปิดรับแบบสั่น
14. เสียงเรียกเข้า ตั้งเป้น midi wave mp3 ได้
15 โชว์รูปคนโทรเข้าได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:39  

16. มีคู่มือไทยอังกฤษ
17. ร้อยสายห้อยโทรศัพท์ได้ สำหรับคนที่ชอบ คิคุ
18 ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกเป้นกลุ่มได้
19. รูปแสดงเป้นภาพเคลื่อนไหวได้
20 บันทึกสถานีวิทยุได้ 10 สถานี (อันนี้น้อยกว่าโนเกีย)คลื่นเปลี่ยนได้ที่ละ จุดหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:52  

21 เสียงปรับอีควอไลเซอร์ได้ หรือปรับรูปแบบเสียงได้
22.ส่งรับบลูทูธเร้วทันใจกับโนเกีย N70 N73 แต่กับ โนเกีย 6300 ช้ามากๆ
23. ไม่มีอินฟาเรด ไวไฟ
24. เมนูมีทั้งไทยอังกฤษ เมนูไทยตัวใหญ่อ่านง่าย ไม่เหมือนโนเกียตัวเล็กมากคนแก่ลำบาก
25. ตัวเลขโทร ออกใหญ่ดี
26. มี Profile เลือกสถานะการรับสายได้ ว่า ห้องประชุม กลางแจ้ง หรือว่า ปิดเสียง
27. โอนไฟลจากเครื่องไปการ์ดได้ จากการ์ดไปเครื่องก็ได้
28. เล่นไฟลจาวาได้
kongraknu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:51  

Big c เชียงราย ที่เห็น 7000 ครับ ฉวยจิงๆๆ แต่ทำไมเสียดายN70 ยังไงไม่รู้
Hosasa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 00:15  

ถามหน่อยครับ
- พอดีกล้องมีเดทพิกเซลพอสมควร เราควรทำยังไงครับ คือ ร้านจะเปลี่ยนให้เราได้ไหม หรือ อย่างไร ถ้าไม่เปลี่ยนเรามีวิธีอะไรจัดการมันได้ไหม
- ถ้ากล้องเรามีเดทพิกเซล เวลาถ่ายรูปแล้วเอารูปนั้นมาลงคอม มันจะยังคงมีจุดเดทพิกเซลติดในรูปนั้นไหมครับ(พูดง่าย จะเอามาปริ้นในคอม รูปเราจะมีเดทพิกเซลไหม)
- ฝาปิดด้านหลังแกะยังไงครับ พอกดตรงนั้นแล้วให้แงะข้างๆนั้นหรือเปล่า ทำไมมันแงะยากจัง คนอื่นเป็นยังไงครับ
- คนขายบอกลำโพงไม่แตกถึงแม้จะเปิดสุดๆเสียงก็ตาม จริงหรือเปล่า

ก็เซงนิดหน่อยครับ อย่างอื่นก็ดีหมด(มัวแต่ดูหลายอย่าง เลยไม่ได้ดูเดทพิกเซล แล้วก็ไม่เคยใช้ไอมบาย เลยตอนแรกๆยังใช้งานไม่ค่อยเป็น)

ขอบคุณมากๆครับ (คงไม่ว่านะครับที่ถามมากไปหน่อย)
lagunaram
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 20:46  

Hosasa ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ
- พอดีกล้องมีเดทพิกเซลพอสมควร เราควรทำยังไงครับ คือ ร้านจะเปลี่ยนให้เราได้ไหม หรือ อย่างไร ถ้าไม่เปลี่ยนเรามีวิธีอะไรจัดการมันได้ไหม
- ถ้ากล้องเรามีเดทพิกเซล เวลาถ่ายรูปแล้วเอารูปนั้นมาลงคอม มันจะยังคงมีจุดเดทพิกเซลติดในรูปนั้นไหมครับ(พูดง่าย จะเอามาปริ้นในคอม รูปเราจะมีเดทพิกเซลไหม)
- ฝาปิดด้านหลังแกะยังไงครับ พอกดตรงนั้นแล้วให้แงะข้างๆนั้นหรือเปล่า ทำไมมันแงะยากจัง คนอื่นเป็นยังไงครับ
- คนขายบอกลำโพงไม่แตกถึงแม้จะเปิดสุดๆเสียงก็ตาม จริงหรือเปล่า

ก็เซงนิดหน่อยครับ อย่างอื่นก็ดีหมด(มัวแต่ดูหลายอย่าง เลยไม่ได้ดูเดทพิกเซล แล้วก็ไม่เคยใช้ไอมบาย เลยตอนแรกๆยังใช้งานไม่ค่อยเป็น)

ขอบคุณมากๆครับ (คงไม่ว่านะครับที่ถามมากไปหน่อย)

กล้องมีเดทแต่เวลาปริ๊นออกมาไม่ติดนะ
เวลาแกะมันจะมีตัวกดอยู่ตรงกลางใกล้ๆที่ใส่การ์ด กดลงไปเดียวก็แกะออกได้แล้ว
ลำโพงไม่แตกจริงๆเราเปิดสั่นลั่นทุ่งเลย ปิดเป็นชั่วโมงๆไม่เห็นจะแตก
ส่วนเปลี่ยนได้ไหมเราว่าเปลี่ยนไม่ได้นะ
I-จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 11:02  

ดีค่ะ มีข่าวมาฝากนะค่ะสำหรับคนที่คิดจะซื้อ i-mobile 611 แต่ยังไม่ได้ซื้อ ในงานที่จะจัดวันที่ 8-11 กพ. ที่จะถึงนี้ i-mobile 611 ก็จะมีมาวางขายด้วย ราคาไม่แน่ใจว่าถูกกว่าไหม แต่ของแถมเหมือนกันทุกอย่างยกเว้น เมมฯ จาก 512 แถมเป็น 1 GB ค่ะ ใครที่ยังไม่ซื้อรีบหน่อยละกันนะ ส่วนรา iioii มันสายไปแล้วละค่ะ เสียดายสุดๆๆๆๆๆ (ข่าวจากเพื่อนๆบอกมาอีกทีค่ะ)
I-จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 11:05  

ออ ลืมบอกไปงานจัดที่ ศูนย์ประชุมสิริกิติ์ MOBILE EXPRO 2007 ค่ะ
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 12:18  

เอ่อ.. แล้วหูฟังที่แถมมานี่เป็นแบบไหนหรอคับ เป็นสเตอริโอรึป่าว
เห็นบางคนบอกว่าเป็นโมโนอ่ะคับ
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 12:49  

ใครที่ซื้อมาแล้ว ช่วยถ่ายรูปตัวเป็นๆให้ดูหน่อยคับ
ผมอยากเห็นอินเตอร์เฟซของมันอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 23:39  

Very Happy
เห็นใน spec บอกว่าเป็น wap2.0 อยากรู้ว่ามันสนับสนุน xhtml ด้วยรึเปล่าครับ
ใครลองใช้รุ่นนี้เล่น wap แล้วเป็นงัยบอกกันบ้างนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆ
dekdoy
Year's Star

จังหวัด: chiang mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 15:15  

ทำไมของผมแบตหมดเร็วจังใช้ไม่ถึงวันแบตหมดแล้วอ่ะ
แต่ถ้าไม่ฟังเพลงก็อยู่ได้นานแต่รุ่นมานสำหรับฟังเพลงแบทน่าจะทนกว่านี้
ส่วนลำโพงเสียงดังคับแต่เสียงเหมือนกับลำโดพงจาแตกแต่มานก็ไม่แตกน่ะคับ สรุปก็คือเสียงดังแต่ไม่เพราะ
ต้องเสียบหูฟัคับเสียงดีมาก
ll
ll
ll
vV
ส่วนสาย TV Out มานใช้ยังงัยอ่าคับ

แต่ทุกอย่างในเครื่องถูกใจมากคับไม่เสียใจเลยที่ซื้อรุ่นนี้และถ้าไม่มีปัญหาด้านบนมือถือรุ่นนี้ถือว่าคุ้มที่สุดๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE ::
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 13:05  

ภาพภ่ายออกมาแล้วมันก็ชัดดีนะครับ
แต่อยากรู้ว่า เมนู JAVA มันอยู่ที่ไหนอ่ะคับ หาไม่เจอเลย หรือว่าไม่มี เพราะในคู่มือก้อไม่บอกไว้อ่ะคับ โดยรวม ๆ เครื่องนี้ถือว่าดีมากเลยทีเดียวคับ แต่สำหรับผมฟังเพลงหูฟังทั้งวัน แบตหมดทุกวันเลย อิอิ หน้าจอสีสันก้อสดใสชัดมากมายยยย ซื้อมาใช้กันนะคับ[/img]
cem555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามครับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 14:00  

ไม่ทราบว่า i-mo 611 เล่นเน็ตได้ทางไหนบ้างครับ
ช่วยบอกหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
Very Happy Shocked
cem555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามอีกครับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 14:04  

ที่บอกว่า ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0 Browser กับ ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML, WAP 2.0 Browser มันแตกต่างยังไงครับ
ไม่เข้าใจ ขอบคุณครับ
cem555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามอีกครับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 14:05  

ที่บอกว่า ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0 Browser กับ ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML, WAP 2.0 Browser มันแตกต่างยังไงครับ
ไม่เข้าใจ ขอบคุณครับ
cem555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามครับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 14:05  

ไม่ทราบว่า i-mo 611 เล่นเน็ตได้ทางไหนบ้างครับ
lagunaram
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามครับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 15:43  

cem555 ผู้เขียน:

เราก็ไม่เคยเข้าเนตอ่ะนะ เพราะแพงมากๆแต่มันมีไอค่อนบริการอ่ะ เข้าไปแล้วมันก็มีที่ให้เล่นแต่คุณจะเล่นนานหรอ เพราะมันช้าแล้วก็แพงมากเลยนะ เงินไหลเป็นน้ำเลย
mik1314
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งบลูทุสไม่ได้เหรอค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 13:57  

ถามค่ะ 1. ส่งบลูทุสไม่ได้เหรอค่ะแต่เราลองรับบลูทุสรับได้นะ
2.ทำไมลงจาวาเกมบางเกมเล่นได้แต่ส่วนใหญ่เล่นไม่ได้
3. ช่วยสอนการลง mv,คาราโอเกะ ,หนัง ให้หน่อยซิ
4. ใครอยากได้ป่าวเรามี 2 เครื่องแบ่งขายให้เครื่องหนึ่งสนใจโทร 0839941185
mik1314
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 14:00  

เมนู JAVA มันอยู่ที่ไหนอ่ะคับ หาไม่เจอเลย หรือว่าไม่มี เพราะในคู่มือก้อไม่บอกไว้อ่ะคับ โดยรวม ๆ เครื่องนี้ถือว่าดีมากเลยทีเดียวคับ แต่สำหรับผมฟังเพลงหูฟังทั้งวัน แบตหมดทุกวันเลย อิอิ หน้าจอสีสันก้อสดใสชัดมากมายยยย ซื้อมาใช้กันนะคับ[/img]
เมนูจาวา อยู่ตรง i- link ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 19:50  

เพิ่งซื้อเมือ่กี้ 611 สีดำ+ส้ม 6900 บาท
ของครบ เมม 512
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 21:02  

อ้างถึง:
เพิ่งซื้อเมือ่กี้ 611 สีดำ+ส้ม 6900 บาท
ของครบ เมม 512

อยากให้ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ อยากเห็น
ถามนิดนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 21:04  

ขอถามนิดนึงนะครับ

คือบรูทูธของ 611 อ่ะครับเวลาส่งไฟล์มามันจะไปเก็บที่ C:\Recevied\ ใช่มะครับ ในตัวเครื่อง ทีนี้ผมอย่างเปลี่ยนให้มันมาเก็บที่การ์ดหน่อยความจำอ่ะครับ ผมไปเซ็ตใน บรูทูธ-->ตั้งค่า-->ตั้งค่าFTP-->โฟลเดอสำหรับแชร์ไฟล์ แล้วตั้งเป็น E:\Received\ แล้ว แต่มันไม่ยอมไปเซฟการ์ดหนวยความจำ มันยังเซฟที่ C:\Recevied\ อยู่ดีอ่ะครับ ต้องเซ็ทยังไงมั่งครับ

แล้วโปรไฟล์มันมีไว้ทำอะไรครับ

อีกนิดครับ คือรูปที่จะโชว์ตอนสายเรียกเข้าต้องมีขนาดเท่าไหร่(pixel) คือผมรู้แต่ว่าไม่เกิน 300kb

ขอบคุณนะครับ
ลืมล็อคอิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 21:24  

Twisted Evil สีส้ม-ดำสวยมากๆเลยครับวันนี้ไปดูตัวจริงมาราคา 6990.- แถวนครปฐมนะคับ Twisted Evil ส่วนผมจะไปถอยประมาณวันที่ 15-16 เดือนนี้แล้วจามาบอกต่อกันอีกทีนะคับ..ผมติดตามแล้วเก็บข้อมูลมามากพอสมควรกับรุ่นนี้เล็งไวตั้งแต่แลกละคับแบบว่าชอบฟังชั่นที่มีครบตามเทรน+กับเสียงเพลงเพราะๆ+ราคาถูก+นิยมไทยคับ(ถ้ามัวแต่บอกว่าของไทยไม่ดีของชาติอื่นเค้าก้อแบบเรานี่ละคับค่อยๆปรับปรุงเด๋วก้อดีเอง*ถึงนานหน่อยก้อเถอะ*มารุ่นนี้ขอลงความเห็นว่าก้อได้พัฒนามาดีได้ระดับที่ว่าถ้าซื้อมาใช้ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน*พาเพื่อนไปซื้อ 2 คนละวันแลกผมก้อเปิดซิง-1-วันเต็มๆถือว่าเยี่ยมคับ.. Twisted Evil
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 01:10  

อ้างถึง
mik 1314
ถามค่ะ 1. ส่งบลูทุสไม่ได้เหรอค่ะแต่เราลองรับบลูทุสรับได้นะ
2.ทำไมลงจาวาเกมบางเกมเล่นได้แต่ส่วนใหญ่เล่นไม่ได้
3. ช่วยสอนการลง mv,คาราโอเกะ ,หนัง ให้หน่อยซิ
4. ใครอยากได้ป่าวเรามี 2 เครื่องแบ่งขายให้เครื่องหนึ่งสนใจโทร 0839941185

มี 2 เครื่องจิงอะแล้วขายเท่าไหร่อะแล้วทามมายมี 2 เครื่องอะ สภาพดีปะของใหม่ปะแล้วซื้อมากี่วันแล้วอะช่วยตอบหน่อยนะ เราอยากได้อะ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 01:13  

พึ่งซื้อมาโลตัส บางเขน 6900 แถมแมม 512 เล่นจนแบตที่ติดมากับเครื่องจนหมด ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย
แต่เพลงที่บอกว่าแถม 65 เพลงจากหลายค่าย มันอยู่ตรงไหน
มีแต่แอ๊ดร้องมิวสิคก้านกล้วย
แล้ว i-biz,i-sport ฯลฯ เข้าไปเล่นอย่างไง
ใครเล่นเป็นช่วยบอกหน่อยเถอะ
แล้วถ้าเรามีอะไรที่มีประโยชน์เราจะมาบอกมั้ง
เข้ามาดู 611 ทุกวันเลย เพิ่งซื้อ 10/02/50 17.30 นี้เอง
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 01:35  

เกิน 6900 อย่าไปซื้อเดียวได้ใจ กดลงมา5900 ให้ได้เล่นท่ามากนัก ถ้า 7000 กว่าบาท ไปเอาโนเกีย 6300 ดีกว่า 8800 ที่ฟิวเจอร์รังสิต ชัวร์ กล้อง2ล้านเท่ากัน หน้าจอ 16 ล้านสี ดีกว่า ไม่เชื่อลองไปดู nokia6300 lสวย

ข้อความเนี่ยเขียนเอง แต่ซื้อ ไอโมบาย611มาแล้ว 6900ทนไม่ไหว ตอนนี้เยี่ยมและให้เป็นตลอดไปนะ
ข้าวปุ้น1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 07:14  

ทำไมเวลาเสียบหูฟังแล้วเสียงออกทั้งสองทาง ทั้งลำโพงหลังและหูฟัง ทำยังไงให้ออกเฉพาะหูฟังเวลาเสียบครับ ของเพื่อนๆเป็นอย่างนี้ด้วยรึป่าว
สู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 10:03  

ข้าวปุ้น1 ผู้เขียน:
ทำไมเวลาเสียบหูฟังแล้วเสียงออกทั้งสองทาง ทั้งลำโพงหลังและหูฟัง ทำยังไงให้ออกเฉพาะหูฟังเวลาเสียบครับ ของเพื่อนๆเป็นอย่างนี้ด้วยรึป่าว

ของผมไม่เป็นนะลองเอาไปเครมดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 11:47  

ใครซื้อ สีดำส้มมาแล้ว ถ่ายรูปมาหน่อยจิครับ

เท่าที่ทราบ
ตัวสีฟ้าๆเงินๆ จะเป็นสีดำ
และปุ่มสีฟ้าจะเป็นสีส้มน่ะครับ

แต่จริงๆ ถ้าความกลมกลืน เด่น 612 สวยกว่าครับ

ชอบ 611 ตรงที่ FM ครับผม อิ อิ
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 11:49  

ผมไปซื้อมาแล้วคับในงาน Mobile Expo ได้สี ดำ-ส้ม มาคับ ราคา 6900
แล้วก็ในงานจะเปลี่ยนเมมจาก 512 MB เป็น 1GB คับ คุ้มมากๆ
โดยรวมถือว่าเจ๋งคับ แต่ผมว่ากล้องไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่เลยอ่ะ
ภาพมันมัวๆอ่ะคับ แล้วกล้องของเพื่อนๆเป็นยังไงกันมั่งหรอคับ
Modantz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 13:47  

6 1 1 ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาแล้วคับในงาน Mobile Expo ได้สี ดำ-ส้ม มาคับ ราคา 6900
แล้วก็ในงานจะเปลี่ยนเมมจาก 512 MB เป็น 1GB คับ คุ้มมากๆ
โดยรวมถือว่าเจ๋งคับ แต่ผมว่ากล้องไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่เลยอ่ะ
ภาพมันมัวๆอ่ะคับ แล้วกล้องของเพื่อนๆเป็นยังไงกันมั่งหรอคับ

----------------------------------------------------------------

เหมือนกันเลยละค่ะ เมื่อวานก็ไปซื้อ ไอ้ที่กล้องมานไม่ชัด ตอนแรกก็ตกจายเหมือนกาน ตั้งสองล้าน ทามไมไม่ชัด แต่จามได้ว่า มันมีสติกเกอร์กันรอยที่กล้องปิดอยู่มันเป็นสีฟ้าใสๆ ต้องเกะออกก่อนนะค่ะ
แต่ของเค้าคุ้มๆจิงๆ สีสดมากๆๆ สวยๆ แต่อยากได้ทีมสีหน้าจอเยอะๆๆอ่ะคะ [/u]
Modantz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 13:47  

6 1 1 ผู้เขียน:

----------------------------------------------------------------

เหมือนกันเลยละค่ะ เมื่อวานก็ไปซื้อ ไอ้ที่กล้องมานไม่ชัด ตอนแรกก็ตกจายเหมือนกาน ตั้งสองล้าน ทามไมไม่ชัด แต่จามได้ว่า มันมีสติกเกอร์กันรอยที่กล้องปิดอยู่มันเป็นสีฟ้าใสๆ ต้องเกะออกก่อนนะค่ะ
แต่ของเค้าคุ้มๆจิงๆ สีสดมากๆๆ สวยๆ แต่อยากได้ทีมสีหน้าจอเยอะๆๆอ่ะคะ [/u]
mik1314
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 21:46  

อยากได้ ผู้เขียน:
อ้างถึง
mik 1314

มี 2 เครื่องจิงอะแล้วขายเท่าไหร่อะแล้วทามมายมี 2 เครื่องอะ สภาพดีปะของใหม่ปะแล้วซื้อมากี่วันแล้วอะช่วยตอบหน่อยนะ เราอยากได้อะ

ค่ะตอนนี้คงไม่ได้แล้วเพราะเอาไปแลกกับ ben-q s88 แล้วค่ะ ที่ซื้อ 2 เครื่องเพราะใช้ 2 ซิม ตอนแรกซื้อสีฟ้า- เงิน มาใช้แล้วชอบฟังชั่นที่นี่เห็นสีดำ ชอบมากกกกเลยซื้อแต่ไม่ไลยเเลกไปแล้วค่ะด้อยากใช้ 2 เครืองเหมือนกันเลยขายค่ะแต่มีคนขอเลือกกับ s88 ก็เลยแลกแล้วค่ะ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 21:53  

อยากได้ ผู้เขียน:
อ้างถึง
mik 1314

ค่ะตอนนี้คงไม่ได้แล้วเพราะเอาไปแลกกับ ben-q s88 แล้วค่ะ ที่ซื้อ 2 เครื่องเพราะใช้ 2 ซิม ตอนแรกซื้อสีฟ้า- เงิน มาใช้แล้วชอบฟังชั่นที่นี่เห็นสีดำ ชอบมากกกกเลยซื้อแต่ไม่ไลยเเลกไปแล้วค่ะด้อยากใช้ 2 เครืองเหมือนกันเลยขายค่ะแต่มีคนขอเลือกกับ s88 ก็เลยแลกแล้วค่ะ

ขอบคุณมากคับที่ตอบกลับมา ช่วยถ่ายรูปสีดำมาให้ดูหน่อยได้ปะคับอยากเห็นอะ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 11:32  

กล้องไม่ชัดจริงๆด้วย ซื้อวันเสาร์เพิงรอง ทำไงดี
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 16:09  

อ้างถึง:
แต่ของเค้าคุ้มๆจิงๆ สีสดมากๆๆ สวยๆ แต่อยากได้ทีมสีหน้าจอเยอะๆๆอ่ะคะ

แกะยังไงหรอคับ ไอ้สติ๊กเกอร์กันรอยที่ว่า
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 16:10  

อ้างถึง:
แต่ของเค้าคุ้มๆจิงๆ สีสดมากๆๆ สวยๆ แต่อยากได้ทีมสีหน้าจอเยอะๆๆอ่ะคะ

แกะยังไงหรอคับ ไอ้สติ๊กเกอร์กันรอยที่ว่า
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 16:19  

อ๋อ เข้าใจแล้ว ต้องแกะฝาหลังก่อนคับ
แล้วก็แกะออก ชัดขึ้นจริงๆ คับ
mik1314
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอยหน่อยซิค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 23:32  

1.ส่งบลูทูสได้ป่ะค่ะ
2. ช่วยสอนการลง mv ให้ด้วยค่ะ
3.ทำไมลงจาวาเกมไปแล้วมันช้ามากล่ะค่ะเมื่อเทียบกับการเอาไปลง n 70
สาวกไอโมบายคลับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคำถาม
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 11:07  

Neutral ไม่ทราบว่า i-mo 611 เล่นเน็ตได้ทางไหนบ้างครับ
ช่วยบอกหน่อย

Arrow เล่นได้คับ โดยใช้บลูทูบเชื่อมต่อกะคอม
คือว่าเราต้องไปซื้อบลูทูบมาก่อน (มีขายตามร้ามคอม) แล้วลงโปรแกรมแล้วก็ไปสมัคร GPRS ของเครือข่ายที่เราใช้อยู่คับ ( ดีแทค, ทรู , วันทูคอ ,ออเรนจ์ ) เลือกชั่วโมงที่ต้องการก้เล่นได้ละ..
หรือถ้าทำไม่เป็นก็ถามร้านคอมให้เขาทำให้ดูคับ.
ปล. ตอนนี้ก็ใช้อยู่คับ. เข้าเวปได้สบายก้เข้ามาตอบกระทู้นี้แหละคับ....
ขอบอก เสียงวิทยุชัดเจนมาก กล้องแจ่ม จอสวย ถ้าใครอยากจะซื้อไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนคับรับรองได้ คุ้มจริง ๆ คับ Laughing
porple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 12:00  

เอาป่าว 6900 แถม เมม 1 G
bubamble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 20:33  

ไปเอามาเมื่อวันอาทิตย์ที่11กุมภา50ที่งานExpo ได้เมมมา1กิ๊ก เสื้อยืด1ตัวลองมาฟังmp3เสียงพอกับ606เลย 606 นุ่มกว่านิดนึงคือมันไม่แตก พอดีผมใช้สองรุ่นดีทั้งคู่ แต่611 ขนาดเฟ้นแล้ว ในงานมันสว่างพยายามหา Dead ที่หน้าจอเจอ2จุดพอรับได้ กลับมาบ้านเปิดที่มืด ๆ
โอโห เกือบ 10 Dead pixel แล้วการเข้าเมนูก็คล้าย ๆ 606 อะแหล่ะ คุ้มครับ
id32
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแย้ววว
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 22:52  

ไปซื้อในงานเหมือนกันครับ ได้ดีสมใจ เอ้....แต่หูฟังที่ให้มาเวลาเสียบพ่วงกันแล้วเสียงมันเบาพิกล ขนาดเร่งสุดแล้วเนี้ย.. ลองเอาของเก่าเสียบดู ปรากฏว่าแจ่ม ไม่สรุปแล้วกัน

Laughing แต่ที่อดจะเล่าให้ฟังไม่ได้ก็ i-mobile ร้านที่ผมซื้อในงาน ในใบเสร็จแจ้งว่า บ. pte intergroup บริการดีมากโดยเฉพาะน้องแชมป์ ขอชมนะครับ Wink
ผ่านมาอ่านทุกวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 23:45  

ผมเป็นคนนึงที่ติดตามรุ่นนี้อยู่เป็นประจำ
อยากได้น่ะครับ เห็นว่ามีอะไรที่ครบ โดนใจหลายอย่าง
และต้องขอขอบคุณที่ทุกคนให้ข้อมูลเหล่านี้มา
จะได้นำไปใช้ในการเลือกซื้อครับ แท้ง มากกกกกกกๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 23:48  

อ้อ ผมลืมถามไปว่า ถ้าจะซื้อ 611 ราคา 6900 กับ 612 ราคา 8900
เมื่อเทียบกันแล้ว คิดว่ายังไงคับ ซื้ออันไหนดี
แล้ว 612 นี่ ก็ต้องใช้ บูลทูธ ในการเชื่อมต่อเนตเหมือนกับ 611 ใช่ไหมคับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 09:02  

ซื้อมา5วันก็ดีครับยังไม่มีอะไรเสียหรือค้าง แต่ติกล้องของผมไม่ค่อยชัด มีปัญหาอยากให้ช่วยหน่อยครับสำหรับคนที่รู้ จะขอบคุณอย่างมาก คือ
1. วิธีย้ายคลิปหรือเพลงไปที่ แมมทำอย่างไร ผมทำในโทรศัพค์ก็ไม่ได้ ต่อสาย usb ทำกับคอมก็ไม่ได้
2.ภาพที่แถมเปิดดูในคอมหาไม่เจอ คลิปก็หาไม่เจอ
3.เพลงที่ลงไปใหม่มันลบไม่ได้ มันบอกว่า..อ่านเท่านั้น...จะไปลบในคอมก็หาไม่เจอ
ขอแค่นี้ให้ได้ก่อน ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ และขอให้มีความสุขมากๆกับวันวาเลนไทร์และรวยกันทุกคน (ใครตอบผมรวย 2 เท่า ขอบคุณครับ )
สรุปหาวิธีการย้ายไฟร์ให้หน่อยครับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 12:18  

มีปัญหาอีกแล้ว แต่ไม่เกี่ยวกับตัวเครื่องนะ คือแบต ซื้อมาชาร์ต 10 ชั่วโมงตามที่ร้านบอก
วันนี้ลองเปิด mp 3 ด้วยลำโพง ไม่ใช้หูฟัง ฟังได้ 8-9 เพลง แบตลดลงมาเหลือขีดเดียว
ผิดปกติหรือป่าวคับแล้วใครเป็นแบบนี้บ้าง ไม่เชื่อลองเปิดฟังแล้วบอกต่อให้หน่อยนะคับ
แล้วถ้าแบตไม่ดี ศูนย์จะเปลี่ยนให้เราใหมคับ ส่วนตัวเครืองสุดยอด โดยเฉพาะบูธทูล ส่งไปส่งมากับโนเกียทุกรุ่นที่ส่งได้ ไหลลื่นดีคับ
ใครที่ส่งไม่ได้ อ่านซะ ต้องใส่รหัสผ่านของเรา(ไอโมบาย 611 )ทางศูนย์จะตั้งมาให้เป้นเลข 0000 สี่ตัว ทางโนเกียหรือเครื่องที่จะรับของเรา ก็ต้องใส่รหัส 0000 ด้วย แค่นี้เราก็จะได้ส่งคลิปเด็ดๆเพียบ เมื่อวานได้คลิป 20 กว่าคลิป ส่งไม่ถึงครึ่งชั่วโมง แต่เสียที่ว่าผมย้ายมา แมมโมรี่ ไม่เป็น เพราะในตัวเครื่องจะเต็มแล้ว ช่วยบอกกันที ขอให้พวกเราชาว 611 มีอะไรดีไม่ดีก็เขามาบอกกันบ้างนะครับ
............*******.เขามาที่ บริการ+บลูทูธ+ใช้งานลูทูธ+เปิด แล้วไปที่ ที่เราจะส่ง ไปที่ ใช้งาน + ไปยังบลูทูธ+ตกลง (อย่าลืมใส่รหัส 0000 ) แค่นี้แหละ สำหรับคนที่ยังไม่รู้ครับ
****อย่าลืมบอกเรื่องการย้ายไฟร์ด้วยนะคับยังไม่รู้เลย****
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:39  

ซื้อมา5วันก็ดีครับยังไม่มีอะไรเสียหรือค้าง แต่ติกล้องของผมไม่ค่อยชัด มีปัญหาอยากให้ช่วยหน่อยครับสำหรับคนที่รู้ จะขอบคุณอย่างมาก คือ
1. วิธีย้ายคลิปหรือเพลงไปที่ แมมทำอย่างไร ผมทำในโทรศัพค์ก็ไม่ได้ ต่อสาย usb ทำกับคอมก็ไม่ได้
2.ภาพที่แถมเปิดดูในคอมหาไม่เจอ คลิปก็หาไม่เจอ
3.เพลงที่ลงไปใหม่มันลบไม่ได้ มันบอกว่า..อ่านเท่านั้น...จะไปลบในคอมก็หาไม่เจอ
ขอแค่นี้ให้ได้ก่อน ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ และขอให้มีความสุขมากๆกับวันวาเลนไทร์และรวยกันทุกคน (ใครตอบผมรวย 2 เท่า ขอบคุณครับ )
สรุปหาวิธีการย้ายไฟร์ให้หน่อยครับ

เพลงกับเสียงเรียกเข้าที่แถมมากับก็อบปี้ไม่ได้ คือพูดง่ายๆว่าไช้ได้เฉพาะในเครื่องเท่านั้น ส่งบลูทูธไห้เครื่องอื่นก็ไม่ได้ ก็อปไว้ในคอมแล้วโอนไห้เครื่องอื่นก็ไม่ได้ ลองมาหมดทุกวิธีละ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:43  

ผ่านมาอ่านทุกวัน ผู้เขียน:
อ้อ ผมลืมถามไปว่า ถ้าจะซื้อ 611 ราคา 6900 กับ 612 ราคา 8900
เมื่อเทียบกันแล้ว คิดว่ายังไงคับ ซื้ออันไหนดี
แล้ว 612 นี่ ก็ต้องใช้ บูลทูธ ในการเชื่อมต่อเนตเหมือนกับ 611 ใช่ไหมคับ

611เวลาไช้เล่นเน็ตในคอมไม่ต้องผ่านบลูทูธ ต้องใช้สายเคเบิลUSBแทน มันจะสะดวกกว่า 609i 612 เพราะต้องต่อผ่านบลูทูธ แต่ยังไม่มีขาย เคยโทรไปถาม0มาแล้ว คงต้องรอซักระยะ
เครื่องดับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 611 เครื่องดับเอง
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:48  

i-mobile 611 เครื่องดับเอง (เป็น 3 ครั้งแล้ว) เพิ่งซื้อมาจากงาน mobile Expo ยังไม่ถึง 7 วันเลย Crying or Very sad
อยากรู้ว่าจะไปขอเปลี่ยนเครื่องได้ที่ไหน? ที่ร้าน i-mobile ทุกร้านได้มั้ย?
หรือว่าต้องไป upgrade firmware?
เครื่องดับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 611 เครื่องดับเอง
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:48  

i-mobile 611 เครื่องดับเอง (เป็น 3 ครั้งแล้ว) เพิ่งซื้อมาจากงาน mobile Expo ยังไม่ถึง 7 วันเลย Crying or Very sad
อยากรู้ว่าจะไปขอเปลี่ยนเครื่องได้ที่ไหน? ที่ร้าน i-mobile ทุกร้านได้มั้ย?
หรือว่าต้องไป upgrade firmware?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:51  

bubamble ผู้เขียน:
ไปเอามาเมื่อวันอาทิตย์ที่11กุมภา50ที่งานExpo ได้เมมมา1กิ๊ก เสื้อยืด1ตัวลองมาฟังmp3เสียงพอกับ606เลย 606 นุ่มกว่านิดนึงคือมันไม่แตก พอดีผมใช้สองรุ่นดีทั้งคู่ แต่611 ขนาดเฟ้นแล้ว ในงานมันสว่างพยายามหา Dead ที่หน้าจอเจอ2จุดพอรับได้ กลับมาบ้านเปิดที่มืด ๆ
โอโห เกือบ 10 Dead pixel แล้วการเข้าเมนูก็คล้าย ๆ 606 อะแหล่ะ คุ้มครับ

ที่ว่าตรวจเดธพิกเซลทามไงอะครับ ใช้โปรแกรมอะป่าว
ปล. อยากได้แต่ที่อิมฯสำโรง ศูนย์บอกของไม่มี คงต้องรอต่อป่าย - -"
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:55  

Anonymous ผู้เขียน:
bubamble ผู้เขียน:

ที่ว่าตรวจเดธพิกเซลทามไงอะครับ ใช้โปรแกรมอะป่าว
ปล. อยากได้แต่ที่อิมฯสำโรง ศูนย์บอกของไม่มี คงต้องรอต่อป่าย - -"

http://www.overclockzone.com/pod/%5B11-04%5DBadpixeltest/

ลองทำตามนี้ดูละกัน
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 18:28  

ผลจากการทดสอบคับ Dead Pixel = 0
Hot Pixel = 6
เกิดไทย โตไทย โว้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผ่านมาแล้วหมั่นไส้(ว่ะ)
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 22:39  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
^
^
คิดสั้นอีกคนแล้ว ว่าจะไม่อะไรแล้วนะครับ

แต่ถ้าคุณคิดได้แค่นั้น ก็อย่าไปเถียงกับพ่อสิครับ

วุฒิภาวะ ช่วยยกระดับทัศนคติครับ

เข้าใจคำนี้แค่ไหนกันครับ แต่ช่างเถอะ..

คนไทยเดี๋ยวนี้ หลักภาษาไทยก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องกันอยู่แล้ว

เก่งคนเดียวเลยครับ ขอชม คุณคิดว่าจะเรียนจบอะไรดีหล่ะครับ อย่ามาเรียนที่ไทยนะครับ การเรียนการสอนมันคงไปก๊อปปี้เมืองนอกมาครับ (สงสัยคุณจะเป็นพวกหน้าตาไม่ดี เรียนเก่งอย่างเดียว พวกนี้น่ากลัวนะครับ กลัวว่ากลุ่มคนพวกนี้จะเก่งอย่างเดียวแต่อยู่กับใครไม่ได้ ไม่มีเมียประมาณนั้น) ผมเองก็ใช้ ไอโมบาย ครับ และผมก็รู้ด้วยว่าส่วนมากคนที่ใช้เค้าก็รู้ทั้งนั้นว่าส่วนมากการดีไซน์จะออกทางเอานู้นนิดเอานี้หน่อยมาผสมๆกัน แต่มันผิดด้วยหรอครับ คนที่ใช้มันดูเป็นกลุ่มพวกที่ไม่มีปัญญามากเลยเหรอ จะบอกให้ว่าผมเอง เรียนอยู่ปี 2 มหาลัยรัฐฯ ขับ Honda Accord (คงรู้จักนะครับ) แต่ผมเลือกใช้ ไอ-โมบาย607 เพราะฟังค์ชั่นครับ มันสะดวกสบาย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับแบรนด์ เมื่อก่อนผมเป็นเด็กที่เลือกใช้มือถือ Nokia ซีรี่ย์ดีๆตลอด อย่าง เครื่องแรกตอน ม.2 ก็เป็น 8210 - ม.4 เป็น 8310 - ม.5 ใช้ 8910 เพราะเมื่อก่อนยังเป็นเด็กไม่ค่อยคิดอะไร อยากใช้ของแพงอย่างเดียวดูเท่ห์ ดูดี แต่พอโตมา ความคิดก็เปลี่ยน คือถ้าคุณ แมลงสาบไร้ปีก เอ๊ย เทวดาไร้ปีก ร่ำรวยแถมเชื่อมั่นในตัวเองมาก ได้โปรด เก็บความเชื่อมั่นในตัวเองเอาไว้โชว์เมียดีกว่านะครับ ขอร้อง ปกติผมไม่ได้เข้ามาอ่านบ่อยนะ ถ้าคุณ แมลงสาบไร้ปีก ฉุนผม ผมก็ขอโทษด้วยนะครับ สาธุ....
id32
Year's Star

หัวข้อ : วิธีการต่อเน็ทผ่านบลูทูธ 611 ทำไงครับ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 23:25  

ขอรายละเอียดในการ set การเชื่อมต่อหน่อยครับ ทั้งตัว notebook และ ตัวโทรศัพท์ ผมเปิดใช้ gprs แล้ว ลองต่อดูหลายครั้ง มันขึ้นว่า โปรไฟล์ DUN ตัดการเชื่อมต่อ ที่ NB ขึ้นว่า error 623 อะไรเนี้ยครับ ช่วยด้วย Help me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 23:59  

ขอบคุณครับ คุณ ViruSTeaM
ว่าแต่เราต้องซื้อสายจากทางศูนย์อีกเหรอ
เราใช้สายที่แถมมาไม่ได้เหรอ
ราคามันจาปามาณเท่าไหร่อ่ะ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ย้ายไฟร์
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 12:23  

ไม่มีใครบอกเล่นไปเล่นมาย้ายไฟร์ได้แล้ว ผมเป็นคนดี มีดีต้องบอก เพราะเราชาว 611เหมือนกัน เริ่มเลยนะ การย้ายไฟร์ในตัวเครื่อง ไป แมมโมรี่
1.ไปที่การจัดไฟร์+ตัวเครื่อง+เปิด+โฟเดอร์ที่ต้องการจะย้าย+เปิด+เลือกเพลง หรือคลิป
ที่จะย้าย+กลับ+เลือกการดความจำ+เปิด+เอาเก็บไว้ที่ไหนก้ตามใจ หรือสร้างโฟเดอร์ ใหม่ไว้ก่อนก็ได้
**งงใหมลองทำดูหละกันเดี่ยวก็ทำได้ ไม่ต้องใช้คอมเลยก็แล้วกัน***
** จะใช้ คอม ก็ตอนลงเพลงและภาพครับ****
****ส่วนเปิดคอม ดูแมมในตัวเครื่องต้อง ปิดเครื่องแล้วถอดแมมโมรี่ 512 ออกก่อน
จึงจะเห็นข้อมูลตัวเครื่อง***
******** ผิดพลาดขออภัยเพื่อสำหรับคนที่ยังไม่รู้ครับ*******
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 12:27  

แมงตาไร้ปีกมันหายไปนานแล้ว อย่าไปยุ่งกับมันเลย
บ้าไปแล้วมั่ง
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 12:30  

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเป็นคนนึงที่ติดตามรุ่นนี้อยู่เป็นประจำ
อยากได้น่ะครับ เห็นว่ามีอะไรที่ครบ โดนใจหลายอย่าง
และต้องขอขอบคุณที่ทุกคนให้ข้อมูลเหล่านี้มา
จะได้นำไปใช้ในการเลือกซื้อครับ แท้ง มากกกกกกกๆๆๆๆๆ

***ทุกวันเหมือนกันแต่ผมซื้อแล้ว ไม่ประใจกล้องนิดหน่อย รอดูของคนอื่นก่อน
611 น่าใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 16:33  

ผมซื้อมาได้เกือบ 2 อาทิตย์แล้ว และลองเล่นออฟชั่นต่าง ๆ ในเครื่องมากพอสมควร และมีข้อสงสัยบางอย่าง ซึ่งก็คล้าย ๆ กับคนที่ตอบกระทู้มาแล้วข้างต้น คือ
1. เวลาเปลี่ยนเป็นสนทนาแบบลำโพงออกตัวเครื่อง ถ้าฝั่งตรงข้ามยังพูดอยู่แล้วเราจะพูดแทรก ทางฝั่งตรงข้ามจะไม่ได้ยินเราพูด
2. เครื่องบางครั้งก็ดับเอง เป็นมา 2-3 ครั้งแล้ว หรืออาจจะเป็นเพราะเราฟังเพลง,ดูวิดีโออยู่
แล้วมีสายเข้ามา พอรับแล้วคุยจบ และ วางสาย มันจะกลับมาที่ การฟังเพลง,ดูวิดีโอ กระทันหัน จึงทำให้แฮ้งค์ ก็ไม่แน่ใจ เครื่องก็ดับไปเลย
3. เกมจาวา ที่หามาจากแหล่งอื่น เมื่อลงแล้วติดตั้ง ภาพจะไม่แต็มจอหรือเล่นไม่ได้ ซึ่งต้องหาขนาด 240*320 มาเล่นแต่ก็หาได้ยากมาก ถ้าใครมีก็มาแบ่งปันบ้างนะครับ
4. แบตเตอรี่ชาร์จเต็ม แต่เล่นมัลติมีเดียไปได้สักพัก แบตก็ลง รอไม่นาน ก็ขึ้นมาใหม่ ไม่ทราบเป็นอะไรเหมือนกัน

ส่วนใหญ่ข้อดีมีมากครับ คุ้มค่าเกินตัว ราคาไม่แพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ปรับeqเปงกันอย่างไรบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 20:47  

อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ปรับeqเปงกันอย่างไรบ้างครับ
ผมรับยังไงยังๆงเสียงก็ไม่ดีและพวก ร๊อค ป๊อป เสียงเน่ามากครับ เน่ากว่าปรับเองอีกแล้วปรับเองก็ยังไม่ดีอีก เซ็ง Sad
แมค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้นะ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 20:48  

อยากได้อะ ที่แพร่มีขายมั้ยนี่ ไม่ได้ไปดูที่ร้านเลย...
แล้วราคามันจะลดหรือขึ้นกันแน่เนี่ย
zeroj3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับที่ เชียงราย
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 11:27  

ผมซื้อมาแล้วครับ ที่0 ไอโมบายเชียงราย บริการดีมากเลยครับ ประทับใจมาก
ถูกและดีต้องไอโมบาย ที่มีอยู่จริง
zeroj3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมา 6,900 บาท
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 19:01  

ผมซื้อมา 6,900บาท ที่เชียงราย ซื้อมา วันที่15/02/50 คือ ใช้ได้ 1 วันเครื่องก็มีปัญหา ตรงไปที่ศูนย์เลยครับ บอกเขาว่าเครื่องมีปัญหาเขาเปลี่ยนเครื่องให้เลยครับ ผมว่าบริการเขาดีนะครับ ไม่รู้ข่าวเสียๆหายๆมาจากไหน เออ ลืมบอกครับ ว่าเครื่องถ้ามาตอนเเรกต้องได้up softwareก่อนครับไม่เช่นนั้นเครื่องจะเครื่องนะครับ ดูจากเครื่องของผมเป็นตัวอย่าง เพราะผมไปซื้อวันแรกที่เครื่องมาเลยครบ แกะกล่องมาใหม่เลยทางร้านยังไม่ได้ตรวจสอบเครื่องเลยครับ มีอะไรถามกันมาได้นะครับ เพราะพวกเรามันคนชมรม 611 ครับ
zeroj3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมา 6,900 บาท
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 19:01  

ผมซื้อมา 6,900บาท ที่เชียงราย ซื้อมา วันที่15/02/50 คือ ใช้ได้ 1 วันเครื่องก็มีปัญหา ตรงไปที่ศูนย์เลยครับ บอกเขาว่าเครื่องมีปัญหาเขาเปลี่ยนเครื่องให้เลยครับ ผมว่าบริการเขาดีนะครับ ไม่รู้ข่าวเสียๆหายๆมาจากไหน เออ ลืมบอกครับ ว่าเครื่องถ้ามาตอนเเรกต้องได้up softwareก่อนครับไม่เช่นนั้นเครื่องจะเครื่องนะครับ ดูจากเครื่องของผมเป็นตัวอย่าง เพราะผมไปซื้อวันแรกที่เครื่องมาเลยครบ แกะกล่องมาใหม่เลยทางร้านยังไม่ได้ตรวจสอบเครื่องเลยครับ มีอะไรถามกันมาได้นะครับ เพราะพวกเรามันคนชมรม 611 ครับ
iam_nuu
Year's Star

หัวข้อ : Nokia6300 VS i-mobile611 ซื้อรุ่นไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 13:01  

ผมจะซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ ช่วยบอกหน่อยเหอะครับว่าเลือกเครื่องไหนดี...นอนไม่หลับเลยครับ ส่วนเรื่องราคาไม่มีปัญหาในการตัดสินใจครับ แต่อยากให้เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสียของแต่ละเครื่องครับ วานผู้รู้ชี้แจงหน่อยครับ
----- ขอด่วนๆเลยนะครับ -------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บลูธูท
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 17:43  

Iบ้าIบี้Iโบ้Iเบ๊ ผู้เขียน:
bluetooth ของตัวเครื่องรองรับหูฟัง bluetooth ไหมอะคับ คือแบบว่าฟังเพลงผ่านbluetooth ได้ป่าวคับ ชี้แนะด้วยน้า
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บลูธูท
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 23:30  

Anonymous ผู้เขียน:
Iบ้าIบี้Iโบ้Iเบ๊ ผู้เขียน:
bluetooth ของตัวเครื่องรองรับหูฟัง bluetooth ไหมอะคับ คือแบบว่าฟังเพลงผ่านbluetooth ได้ป่าวคับ ชี้แนะด้วยน้า

มีอยู่แล้วครับ มันเป็นมาตราฐานของมือถือยุคนี้แล้วครับ
Modantz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia6300 VS i-mobile611 ซื้อรุ่นไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 01:12  

iam_nuu ผู้เขียน:
ผมจะซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ ช่วยบอกหน่อยเหอะครับว่าเลือกเครื่องไหนดี...นอนไม่หลับเลยครับ ส่วนเรื่องราคาไม่มีปัญหาในการตัดสินใจครับ แต่อยากให้เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสียของแต่ละเครื่องครับ วานผู้รู้ชี้แจงหน่อยครับ
----- ขอด่วนๆเลยนะครับ -------

เวลาซื้อให้เอาเครื่องที่จะซื้อเลยทดลองเลยนะค่ะ
ใส่ซิมเลยทดลองเรื่องเสียง เปิดให้ดังที่สุด ว่าลำโพงจะแตกใหม่ แต่มันก็ขึ้นอยู่ที่เพลงด้วยนะค่ะ
แล้วเรื่องกล้องลองใช้มือปิดกล้องดูแล้วว่ามานจะขึ้นมันเม็ดสีน้ำเงินเล็กๆเยอะหรอป่าว แต่เรื่องกล้องมานจะมีสติ๊กเกอร์กันลอยอยู่มานจะไม่ชัดเท่าไหร่ต้องเอาออกก่อนนะค่ะ
ดูอุปกรณ์ให้ครอบ จะมีซิลิโคนแถมมานะค่ะ + mem อีก 1 GB ค่ะ ซื้อมาแล้วค่ะ ชอบมากมายไม่ผิดหวังจิงๆ อิอิ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia6300 VS i-mobile611 ซื้อรุ่นไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 01:32  

Modantz ผู้เขียน:

เวลาซื้อให้เอาเครื่องที่จะซื้อเลยทดลองเลยนะค่ะ
ใส่ซิมเลยทดลองเรื่องเสียง เปิดให้ดังที่สุด ว่าลำโพงจะแตกใหม่ แต่มันก็ขึ้นอยู่ที่เพลงด้วยนะค่ะ
แล้วเรื่องกล้องลองใช้มือปิดกล้องดูแล้วว่ามานจะขึ้นมันเม็ดสีน้ำเงินเล็กๆเยอะหรอป่าว แต่เรื่องกล้องมานจะมีสติ๊กเกอร์กันลอยอยู่มานจะไม่ชัดเท่าไหร่ต้องเอาออกก่อนนะค่ะ
ดูอุปกรณ์ให้ครอบ จะมีซิลิโคนแถมมานะค่ะ + mem อีก 1 GB ค่ะ ซื้อมาแล้วค่ะ ชอบมากมายไม่ผิดหวังจิงๆ อิอิ

ซื้อที่ไหนอะครับ ทำไหมได้เมมตั้ง1g ผมได้512เอง
putlee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 09:28  

เถียงกันไปเถอะครับ ผมรู้แต่ว่าที่ร้านไอโมบายที่เซ็นทรัลลาดพร้าว คนแทบจะเต็มร้านเกือบทุกวันเลย :lol:
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 11:23  

ถ้าซื้อตามร้านทั่วๆไป จะได้เมม 512 MB คับ
แต่ถ้าไปซื้อในงาน Mobile Expo ที่ผ่านมา จะได้เมม 1 GB คับ
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 11:23  

ถ้าซื้อตามร้านทั่วๆไป จะได้เมม 512 MB คับ
แต่ถ้าไปซื้อในงาน Mobile Expo ที่ผ่านมา จะได้เมม 1 GB คับ
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 11:26  

- -*
ผมเผลอกด 2 รอบหรอเนี่ย
iam_nuu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 15:50  

ซื้อ 611 แล้วครับ แต่มีอะไรจะถามคนที่ซื้อก่อนผม คือว่า เวลาถ่ายรูปจะให้มัน Save อัตโนมัติต้องทำไงอ่ะครับ 2. เม็มผมทำไมเหลือ 477 ล่ะ จาก 512 หายไป 33 MB.
ฝากคำถามให้ตอบด้วยนะครับ...มิตรรักแฟน 611 ทุกท่าน
6 1 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 17:36  

มาตอบให้แล้วคับ
1.อันนี้ผมก็ไม่รู้นะคับ แต่คิดว่าคงทำไม่ได้
2.เป็นเรื่องปกติคับ ของผมจาก 1 GB ยังเหลือแค่ 950 MB เลยคับ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 21:26  

ซื้อ 611 แล้วครับ แต่มีอะไรจะถามคนที่ซื้อก่อนผม คือว่า เวลาถ่ายรูปจะให้มัน Save อัตโนมัติต้องทำไงอ่ะครับ 2. เม็มผมทำไมเหลือ 477 ล่ะ จาก 512 หายไป 33 MB.
ฝากคำถามให้ตอบด้วยนะครับ...มิตรรักแฟน 611 ทุกท่าน

ไม่เซฟอัตโนมัติก็ดีอยู่แล้วน่า ไม่พอใจก็ลบได้เลย เรายังอยากไห้902เป็นแบบนี้มั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 16:47  

เวลาเค้าผลิตเค้าจะคิด

1GB = 1000MB

แต่ถ้าใน Windows จะคิด

1GB = 1024MB

ไม่รู้โทรสับจะใช้มาตรฐานนี้รึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 18:39  

ถ้ามี edge + แฟลช นะเจ๋งเลย

ปล. ชอบสีดำอ่ะคับ สวยดี
@ A & W @
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 611 มันชอบติดๆๆดับๆๆ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 18:45  

ซื้อ611 มาได้ครบเดือนพอดี มันชอบติดๆๆดับๆๆ
ใครรู้ทางแก้ช่วยบอกที
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: