Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1595936
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 11:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

โหลดเกมแล้วแต่ระเบิดไฟร์ไม่เป็นอ่ะ
chocolate01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 22:41  

สำหรับคนที่มีไฟล์เกมส์แต่ แตกไม่เป็น

ให้ไปที่ My Computer แล้วที่แท็บด้าน บนเลือก Tool/View/Folder Option ให้เอาเครื่องหมายถูกที่ช่อง Hide extensions for unknown file types ออก แล้วก็กด Ok
แล้วจะเห็น นามสกุลที่แท้จริงของไฟล์นั้น

1.ถ้าไฟล์นั้น นามสกุล .jar ก็ลงเครื่องได้เลย
2.ถ้าไฟล์นั้น นามสกุล .zip/.rar ก็ให้ Extract
2.1 ถ้า แตกแล้วได้นามสกุล .jar ก็ลงเครื่องได้เลย
2.2 ถ้า แตกแล้วได้ออกมาเป็นหลายไฟล์+หลายโฟลเดอร์ ให้เปลี่ยนนามสกุลไฟล์ที่เราแตก(ไฟล์ที่โหลดมาตอนแรกอ่ะ ไม่ใช่ไฟล์หลังจากแตก) ให้ rename นามสกุลของมันเป็น .jar เช่น
ตอนแรก ชื่อ "callofduty2.zip"
ให้เปลี่ยนเป็น "callofduty2.jar" แทน

-------มีเว็บโฆลดเกมส์มาฝาก------
***คลิกที่นี่***

เลือกที่ขนาด 240x320

**************จบ*******************************
ballmakoto
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 01:59  

เว็บที่ให้มาโหลดเกมส์แล้วทำไมไม่มีตัว ไฟล์ .jar ให้ลงเกมส์เลยครับมีแต่รูปภาพ แตกไฟล์ออกมาแล้วด้วย
Issa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 09:28  

รบกวนคุณ Ballmakoto ส่ง ไฟล์เกมส์ มาให้ผมที่ e-mail ที เพราะอยากเล่ยบ้าง แต่ก็ยังคงไม่สามารถโหลดจาเว็บได้ เพราะ ไฟล์ GAME Java 2.0.rar ที่มีความจำที่ 6.11 MB นั้น พอแตกไฟล์ ออกมา ผมก็ยังไม่เห็นมี ไฟล์ นามสกุล.Jar ซักไฟล์เลยครับ

สงสัย Firewall ที่ทำงาน บล๊อกเอาไว้แน่เลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ คุณ Ballmakoto

เนี่ย อีเมลืของผมนะครับ : issarut@gmail.com
skyblue
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 10:22  

การต่อสาย TV out

1. ใช้แจ็คขนาดเล็ก (Mini sterio) ซื้อจากร้านคุ้มค่า (โลตัส) ราคา 29 บาท
2. สายต่อ VCD ของผมใช้ของ VCD แบบพกพา ราคา ไม่เกินร้อยแน่นอน
3. เมื่อเสียบแจ็คเข้าไป จะมีข้อความว่า เสียบสาย TV out ใช้สาย VCD สีเหลืองเสียบต่ออีกที
4. ปรับระบบในโทรศัพท์ เป็น PAL
ballmakoto
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 10:51  

โอเคครับเด๋วผมส่งไปให้ทางเมล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:45  

ลองระเบิดแล้วทำไม่ได้ ทำไม่เป้นอ่ะครับ
รบกวนช่วยส่งทางเมล์ให้ผมหน่อยครับ
vorapoj_26@hotmail.com
ขอบคุณครับ
Chocolate01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 15:25  

ใครมี โปรแกรมที่ สามารถ อ่าน
ไฟล์ text word excel ได้ รบกวนช่วยหาให้หน่อย
หรือส่ง sassy_fairy01@hotmail.com
Issa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 15:52  

มาคลาดเครียจกันหน่อยดีกว่า ............ ล้อเลียน EPIC หนังโฆษณา ...........

แสงดาว MV ตัวใหม่ล่าสุด
http://www.zshare.net/download/364936263591360436343623-mp4.html

ขำกลิ้งไม่หยุด ........ ฮาจนขากรรไกรค้าง ............. ลองโหลดไปใส่มือถือ 611 ของคุณดูนะครับ

เอาไว้เจออีก เมื่อไหร่ จะเอมาาแบ่งปันให้เพื่อนๆ อีก
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:48  

ค้ลาย se 610i,มากๆอ่ะ
raind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 20:54  

อยากทราบว่า ย้ายข้อความจากซิม ลงในเครื่องได้ป่ะคะ
โนเกียบางรุ่น มันทำไม่ได้ง่ะ T^T
ตองเจ็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-Mobile 611
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 10:25  

Laughing ซื้อมาใช้แล้ว หลังทดลองใช้ไปได้ 1เดือน พอใจมาก คุณภาพดีเกินราคามากๆ เสียอย่างเดียว เวลาบันทึกวิดิโอแล้ว เสียงที่ได้ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ (คงเพราะไมส์อยู่ด้านล่าง) แต่ถ้าเสียบสายหูฟังแล้ว จะบันทึกเสียงได้ชัดขึ้นมาก (ไมค์ยื่นไปด้านหน้ามั้ง) สรุปคือชอบมากครับ ^^
เรื่องเพลงนี่ก็ชอบเป็นการส่วนตัว สามารถต่อสายกับคอมพ์แล้วบันทึกMP3 เข้าเครื่องได้เลย ซื้อมาจากศูนย์ฯเค้าแถมการ์ดขนาด 512 MB มาให้ครับ ถ้าซื้อการ์ด 1 GB ก็ ประมาณ 6-700 บาท ผมเลยโหลดเพลงมาใส่มือถือได้เลย ไม่ต้องเสียงค่า GPRS เปิด WAP ให้เงินไหลเปล่าๆ (ผีกาก้า,ผีเจ็ทโด้,ป๋าแพนด้า,ผีดร็อกบ้า มีครบ (ฮา) )
-*--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 21:09  

โอเคมากๆๆๆเลยแหละ 611 อ่ะ ใช้ไปก้อดีนะ เราซื้อมา 6790 ง่ะ ทำไมมันถูกลงตั้งเยอะ T^T ก้อโอเคดีนะ แค่ใครพอรุ้บ้าง ว่าถ้าสายเข้าแล้ว เราจะไม่ให้รู้ว่ามียเข้าขณะที่มีหูฟังอ่ะ เพราะเมื่อเช้าเราใส่หูฟัง แล้วมีคนโทรมา ข้างนอกก้อได้ยิน (ครูเกือบยึด - -") หรือว่าเราทำไม่เป็นเนี่ย ?? แต่แบท เค้าบอกว่า ให้ใช้ให้หมดก่อนหรอ ค่อยชาร์ต แล้วถ้าเราไปไหนเวลามีเรื่องคุย มันไม่ต้องหมดก่อนหรอ - -" อ้อ เพลงที่เราลงอ่ะ เราตัดต่อเพลง windows movies maker ตัดท่อนเพลงที่ไม่สำคันออก เพื่อที่จะเอามาโหลดเสียงเรียกเข้า แต่ว่า ทำไมมันเปิดไม่ได้อ่ะ ในโทรศัพท์ แต่ในคอมมันเปิดได้ แต่พอมันอยุ่ในเครื่อง มันจะมีเครื่องหมา ? อ่ะ แล้วพอกดใช้งาน ยังเชื่อมต่อบลูทูธไรอีกมากมาย - -" ทำไม่เป็นจริงๆง่าค่ะ ช่วยทีน้า -/\-
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 23:10  

ผมก็กำลังคิดจะซื้อรุ่นนี้อยู่เลยครับ เดี๋ยวรอเดือนหน้าก่อน
เพราะเมื่อวานเดินไปที่ศูนย์ i-mo เห็นเครื่อง 611 สีดำแล้วชอบมากเลยครับ ลองเปิดเพลง วิทยุ วีดีโอ ก็แจ่มทุกอย่างเลยครับ

ส่วนเรื่องแบตของรุ่นนี้ หรือรุ่นไหนๆ ที่ใช้กับมือถือส่วนใหญ่ในปัจจุบัน ไม่ควรรอจนให้แบตหมดก่อนครับ เพราะจะทำให้แบตเสื่อมเร็วขึ้น แต่ก็ไม่ควรชาร์ตบ่อยจนเกินไป เพราะจะทำให้อายุการใช้งานสั้นลงเช่นกัน อย่างเครื่องที่ตอนนี้ผมใช้อยู่ ของ Nokia ใช้มาตั้งนาน ก็จะรอจนแบตเหลือน้อยพอดีๆ แต่ยังไม่หมดก็ชาร์ตเลย บางทีก็ชาร์ตไว้ค้างคืน(เพราะเครื่องมันตัดไปอัตโนมัตอยู่แล้ว เคยจับเวลาชาร์ตดูได้ 1 ชั่วโมงครึ่งเอง) ทุกวันนี้ ก็ยังใช้ได้ปกติ แบบว่าถ้าไม่ค่อยได้โทร ก็อยู่ได้ประมาณ 4-5 วัน เป็นอย่างนี้มากว่า 4 ปีแล้วครับ ยังไม่มีทีท่าจะเสื่อมเลย แต่ถ้าแบตมันมีอายุการใช้งานจำกัด ถึงเวลาเดี๋ยวมันก็ต้องเสื่อมอยู่ดีอะครับ

แต่ของไอโมบายผมก็ยังไม่เคยใช้นะ เดี๋ยวจะลองไปซื้อเครื่องนี้มาใช้ดูก่อน (แต่อาจจะใช้เปลืองอะนะ เพราะลูกเล่นเยอะ ซะขนาดนี้ มีหวังแบตหมดเร็วแน่เลย เล่นทั้งวันประมาณนั้น เหอๆๆๆ) Laughing Laughing Laughing
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 19:07  

tongdon33@hotmail.com ส่งให้มั่งดิ
เกมทำตามขั้นตอนแล้วก็ยังไม่ได้
ลองไปทำกับเกมเก่าๆยังทำได้เลย
อันนี้มันเป็นยังไง ไม่ได้
หนุ่มบ้านสวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 10:10  

อยากรู้ว่า รุ่นนี้มี อินฟาเรด รึเปล่าครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ Very Happy
naraif
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 14:47  

ไม่มีอินฟาเรดครับ มีแต่บลูตุ้ดดดดด
หวาดดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:34  

คือว่าอ้ายรุ่นนี้อ่า มานมีสีเดียวหรือไงหรือว่ามีสีอื่น ๆ อีกอ่าใครมีสีอื่นช่วยนำมาลงโชว์หน่อย

คือว่าอ้ายสีที่โชว์อยู่นี้ไม่ชอบอ่าครับ.........

ขอขอบคุณ..
naraif
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 15:47  

ตอนนี้มีสามสีครับ
เทาลำโพงฟ้า
ดำลำโพงส้ม
ชมพูลำโพงเทา

ผมว่าดำลำโพงส้มสวยสุด
แต่ผมใช้เทาลำโพงฟ้าครับ เหอ ๆ พอดีตอนนั้นสีดำหมดเลยได้สีเทาแทน
cassano04
Year's Star

หัวข้อ : ขอเกมบ้างนะคับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 18:49  

ขอเกมบ้างนะคับ(อยากได้มากๆ)

เช่น CM2007 และอื่นๆ

ส่งมาที่เมลย์เลยนะคับcassano04@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ(รบกวนด้วยคับ)

Crying or Very sad สาวก611 Crying or Very sad
cassano04
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 18:51  

ขอเกมบ้างนะคับ(อยากได้มากๆ)

เช่น CM2007 และอื่นๆ

ส่งมาที่เมลย์เลยนะคับ cassano04@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ(รบกวนด้วยคับ)

Crying or Very sad สาวก611 Crying or Very sad
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 01:10  

เออ....ไม่รู้ผมจำผิดกระทู้หรือปล่าวนะ แต่ทำไมรู้สึกว่าหน้าในเวปนี้มันหายไป เมื่อวันก่อนยังเป็นหน้าที่ 18 อยู่เลยไม่ใช่หรือครับ
I-611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 13:30  

แต่ผมว่า ที่จริงมี 19 หน้าแล้วนี่นา Confused
funky_fairy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobie 611
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 14:19  

พอดีใช้ i-mobie 611 รุ่นนี้อยู่พอดีเลยค่ะ มีปัญหาอยู่นิดส์นึงเองค่ะ
คือว่า สายหูฟังมันไม่ค่อยจ๊าบเลยอ๊า แง้ว ไม่ทราบว่าทางศูนย์เองมี
สายหูฟังที่มันสวยๆ กว่านี้ป่าวน้า ชอบแบบ N70 อ่า มีขายที่ไหนบอกทีน้าคะ

ส่วน rep ข้างบนนู้น ที่บอกว่าตัดเพลงเสียงเรียกเข้า โดยใช้ window movie maker
ระวังน้าใช้ตัดไปบ่อยๆ โปรแกรมมันจะเจ๊งเอา เพราะของเราเจ๊งไปแล้วล่ะ 55+

นี่ๆ ก้อมาใช้ wave pade ตัดเสียงเรียกเข้า เราก้อใช้อยู่นะ ใช้ดีมากเลย ง่ายด้วย
ของ i-mobile 611 นะ ถ้าเป็นเสียงเรียกเข้า หรือเพลงต้องเป็นสกุลไฟล์ mp3
แต่ถ้าเป็นคลิปวิดีโอ ต้องเป็นสกุลไฟล์ mp4,3gp นะจ๊ะ

ลิ้งโหลด wave pade นะ เป็นฟรีแวร์ค่ะ ไม่ต้องแคร๊ก http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=B09694&page=6#161

ส่วนคลิปวีดีโอให้แปลงไฟล์ก่อนนะ เราใช้ของ Xilisolf Video Convertor ล่ะ เอาไว้แปลงไฟล์คลิปเป็น mp4,3gp
แต่แนะนำให้เป็น mp4 ดีกว่าเพราะคุณภาพดีกว่า 3gp โดยตั้งค่าตรง Same quality เป็น True

Xilisoft Video Converter v2.1.40.302b
ดาวโหลดที่นี่
http://www.gold-software.com/8423.exe
Name: ใส่อะไรก็ได้แล้วก็ใส่serial
Serial: 42631241722618037586E7BF-80FE-7EE8-68F4
funky_fairy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobie 611
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 14:31  

เพิ่มเติมนิดนึงนะคะจาำำกข้างบนเรื่องการแปลงไฟล์วีดีโอค่ะ
โปรแกรม Xilisolf นะคะ ให้ไปตั้งค่าที่ด้านขวามือ

- video size สำหรับมือถือนะ เราตั้งเปน 128*96
- same quality เป็น True จ้ะ

เอ่อ...ว่าแต่สายหูฟังสวยของรุ่น i-mobile 611 มีขายที่ไหนบอกกานมั่งนะค๊า ^^
คนไทยเหมือนคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:27  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
pre-chorus ผู้เขียน:
ขอบคุณกับคำติชมครับ อิอิ นึกแล้วเชียวว่าจะต้องจับผิดเรื่องภาษา ผมรู้ว่าคุณต้องอ่าน ก็เลยอยากทดสอบอะไรอย่างนึงแล้วได้คำตอบ''ในใจแล้ว'' เหมือนคำว่า "คน" ทำไมใช้ ค ควาย แทนที่จะเป็น ค คน (เขียนให้จับผิดน่ะครับ) ไม่ได้ชวนให้เสียความรู้สึกหรอกครับ ผมขอโทษที่ทำให้คุณโมโหได้ขนาดนี้ แต่อยากบอกว่า"ทุน"ของผมคือ "ถังคำคิดครับ"
หนึ่งครั้งที่เสียเงินไป ผมจะได้ความรู้กลับมาไม่ว่าจะได้ซักกี่ความรู้ ก็กี่ความล้านคิด ผมก็จะเก็บสิ่งนั้นไว้ในถังความคิด ไว้เป็นทุนความคิด จะได้ไม่เสีย ค่าโง่ ครับ ผมเป็นสิ่งมีชีวิตที่ไม่ต้องการล้มซ้ำๆ เพราะว่าบ้านผม"ไม่ได้มีเงินเป็นพันล้าน"เงินในมือเพรียง10บาท ผมก็คิดว่ากินอะไรถึงอิ่มที่สุด(มีพันล้านต้องเสียภาษีด้วนน่ะครับ) แต่ผมเสียใจทำไมต้อง "ถุย" กันด้วยล่ะครับ ผมคิดว่าคุณสามารถแยกว่าอะไรลอกเขามาแต่คุณไม่รู้ว่าอะไรดีหรือไม่ดี สำหรับผมการ"ถุย"ใส่คนอื่นเป็นสิ่งที่หยาบมากไม่ดีเลย ผมขอโทษครับถ้าไม่ดี (รู้ไหมคนหยามชาติ คนโกงชาติถึงเป็นคนไทยจนป่านนี้ไม่มีแผ่นดินไทยให้เหยีบ) จบแล้วครับภาษา ENG ว่า END แต่คนไทยพูดสวัดดี(ไม่ใช่น๊านนาน เห็นม่ะเขาก็จงใจให้ผิด อิอิ)

ถุย ให้ชาตินิยมไร้หัวคิดอย่างคุณ

ผมขี้เกียจจะเล่นเกมกับคุณแล้วครับ เห็นได้ว่าที่คุณเขียนมา อาจจะจงใจเขียนตกมา ทดสอบผมหรืออย่างไร มิทราบได้ครับ

ถุยใส่ ไม่ดีครับ อันนี้ไม่ดีจริง แต่ ของไม่ดีคู่กับอะไรที่มันไม่ดีน่ะครับ ลองคิดดู

และถึงทุกๆ คนนะครับ ผมไม่ไ้ด้มีเจตนา ว่าร้ายประเทศชาติแต่อย่างใด
คนที่หยามประเทศชาติ คงจะเป็นไอโมบายมากกว่าครับ ลอกเลียนแบบ แล้วไปพูดต่อหน้าชาวโลก ว่าเป็นแบรนด์ไทย

ผมอาจจะโมโห มั้ง อืม.. คงโมโหความเป็นชาตินิยมไร้หัวคิดอย่างคุณน่ะครับ

ชาติคงล่มจม จริงๆ นะครับ น่าสงสารประเทศชาติครับ ที่มีคนอย่างคุณอยู่

ที่แท้คุณก็แค่ทำเพื่อตัวเอง ไม่ได้ทำเพื่อประเทศชาติจริงหรอกครับ
ถ้าทำเพื่อชาติจริง คุณต้องมองให้ไกลกว่านี้ มองไปข้างหน้า มองไปในอนาคต

มองไปสู่ความเป็นจริงเบื้องหน้า ไม่ใช่คอยแต่ตามเขาอยู่ คิดถึงแต่ตอนนี้
คิดถึงแต่ตัวเอง เสียใจครับ เสียใจ..

คุณทราบไหม ญี่ปุ่นหลังสงครามโลก ได้พัฒนาตัวเอง จากการอ่าน-ศึกษาข้อมูลจากสิทธิบัตรของอเมริกา หลังจากนั้น 10 ปี เป็นอันดับ 1 ของเอเชีย ปัจจุบัน มีสิทธิบัตรมากที่สุดในโลก เฉลี่ย 300 กว่าสิทธิบัตรต่อวัน เห็นไหมครับ เริ่มจากเลียนแบบถ่อยๆ ที่คุณว่านี่แหละคับ

จริงแล้ว ผมว่าถ้าไอโมบาย กีอปจริง คงโดนฟ้องแล้วล่ะคับ อย่ามาทำเป็นฉลาดเลยคับ

ไม่ซื้อไม่เป็นไร แต่ด่ากันเองเนี่ย ผมว่าไม่น่าเป็นวิถีของผู้เจริญอ่ะคับ

ในหนังฟอเรส กัมป์ เคยบอกว่า คนโง่มักแสดงออกมาโง่ๆ อ่ะคับ ผมก้อแค่คนโง่คนหนึ่งอ่ะคับ
ทางสว่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:46  

Anonymous ผู้เขียน:
รู้ๆกันอยู่ว่าก็อป ใครดูไม่รู้ก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว
ก็อปแต่ไม่ได้เอามาทั้งหมดเข้าใจไหม
แต่ดูแล้วรู้เลยว่าก็อป
ที่โซนี่ไม่ฟ้องเพราะไม่ได้เอามาทั้งหมด แต่เอาดีไซน์ของโซนี่ไปเปี่ยนนิดๆหน่อยๆ

เรื่องเมิงอ่ะ ควายแท้ กีอบเทคโนโลยี ส่วนหนึ่งส่วนใดก้อฟ้องได้แล้วคับ

แต่ที่ไม่ฟ้อง เพราะมันไม่ได้ก๊อป คล้าย ก้อคือ ไม่เหมือน เอ้อ เอ๊ะไอ้นี่ โง่นะนี่
spiral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 09:37  

เทวดาไร้ปีก...ไอ้นี่มันเป็นเพื่อนผมเอง แม่งบ้าหนัง the metrix ทุกวันนี้มันยังใช้ nokia 3310 อยู่เลย ไม่ใช่ชอบรุ่นนี้นะ แต่ไม่มีปัญญาเปลี่ยน....มันค่อนข้างคลุ้มคลั่ง เสียใจที่เกิดมาจน แล้วก็ไม่มีปัญญาหางานทำ ทุกวันนี้เกาะพ่อแม่กินไปวันๆ
ds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 18:46  

ใครรู้มั่งคับว่าทำไมใช้โปรแกรมแปลงไฟล์แล้ว
ผมแปลงไฟล์เป็น mp4 พอเอาลงมือถือ มันดูไม่ได้คับ(เป็นบางไฟล์)
แต่พอแปลงเป็น 3gp มันก็ดูได้นะคับ
ต้องปรับโปรแกรมแปลงไฟล์ยังไงคับถึงจะทำให้ mp4 ที่แปลงมาดูในมือถือได้
ขอบคุณคับ
peepae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:27  

ต้องการแลก ทอกกิ้งดิก+โนเกีย3310 กับไอโมบาย611 คับผม สนใจ025860068
peepae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:27  

ต้องการแลก ทอกกิ้งดิก+โนเกีย3310 กับไอโมบาย611 คับผม สนใจ025860068
peepae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:28  

peepae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:32  

ต้องการแลก ทอกกิ้งดิก+โนเกีย3310 กับ ไอโมบาย611 คับ ทอกกิ้งดิกซื้อมา5500 แล้วนะคับสภาพดีมากๆเลย สนใจก้ 025860068 เป้

ปล.ดุของก่อนได้นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 20:59  

I-Mobile 611 เวลาดู MV หรือดูไฟล์วิดีโอ ต้องเป็นนามสกุลอะไร แล้วมันชัดรึป่าว ?

I-Mobile 611 เลือกเพลงให้เป็นเสียงริงโทนด้วยไฟล์ MP3 ได้ใช่มั้ยคับ ?

I-Mobile 611 ใช้ ธีม ได้รึป่าวคับ ?

I-Mobile 611 เวลาใส่เพลงลงมือถือ ก็เสียบ USB เข้ากับคอม แล้วเอาเพลงใส่ได้เลยใช่ป่ะคับ ?

Thank You !!~ Very Happy Very Happy
welcom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากดูตัวอย่างรูปถ่ายจากกล้อง
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 21:15  

อยากดูตัวอย่างรูปถ่ายจากกล้อง
ใครมีช่วยโชว์หน่อย
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 02:05  

ผมก็พึ่งซื้อมาลองเหมือนกันครับ
ที่จริงเรื่องรูปถ่ายในเวปนี้ก็มีให้ดูหนิครับ ไปดูได้ที่ review ของ 611 ครับ
ส่วนผมถ่ายรูปได้นิดเดียวเองครับ
ไม่รู้เป็นไงบ้าง แต่ผมว่ากล้องของ 611 ก็ถือว่าอยู่ในระดับดีมากเลยนะครับ เมื่อเทียบกับกล้องมือถือทั่วไป ใช้ Auto focus ได้ด้วย

เจเจฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย พอดีต่อกับบลูทูท ต่อไปต่อมา มันอยู่ สถานะ profile เป็น b
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 13:17  

ช่วยด้วย พอดีต่อกับบลูทูท ต่อไปต่อมา มันอยู่ สถานะ profile เป็น bluetooth ตลอดเวลา ขนาด ปิด ที่ตัวบลูแล้ว ปิดที่ เครื่องไม่ให้ต่อกับบลูแล้ว มันยังเลือกสถานะอื่นไม่ได้อ่ะ ทำงัยดี เอ้อ เวลาต่อ มันจะมีรูปหูฟังด้วย และก็รูป บลูทุท สีเขียวด้วย ทำงัยดี จะคืนค่าจากโรงงาน มันก็ให้ใส่รหัส ไม่รู้ว่าใส่อะไร ช่สวยบอกที
skyblue
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย พอดีต่อกับบลูทูท ต่อไปต่อมา มันอยู่ สถานะ profile เป็น b
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 15:20  

เจเจฟ ผู้เขียน:
ช่วยด้วย พอดีต่อกับบลูทูท ต่อไปต่อมา มันอยู่ สถานะ profile เป็น bluetooth ตลอดเวลา ขนาด ปิด ที่ตัวบลูแล้ว ปิดที่ เครื่องไม่ให้ต่อกับบลูแล้ว มันยังเลือกสถานะอื่นไม่ได้อ่ะ ทำงัยดี เอ้อ เวลาต่อ มันจะมีรูปหูฟังด้วย และก็รูป บลูทุท สีเขียวด้วย ทำงัยดี จะคืนค่าจากโรงงาน มันก็ให้ใส่รหัส ไม่รู้ว่าใส่อะไร ช่สวยบอกที

รหัส 1122 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 18:47  

ตอบด้วยนะค๊าบบบบบ Crying or Very sad Crying or Very sad

I-Mobile 611 เวลาดู MV หรือดูไฟล์วิดีโอ ต้องเป็นนามสกุลอะไร แล้วมันชัดรึป่าว ?

I-Mobile 611 เลือกเพลงให้เป็นเสียงริงโทนด้วยไฟล์ MP3 ได้ใช่มั้ยคับ ?

I-Mobile 611 ใช้ ธีม ได้รึป่าวคับ ?

I-Mobile 611 เวลาใส่เพลงลงมือถือ ก็เสียบ USB เข้ากับคอม แล้วเอาเพลงใส่ได้เลยใช่ป่ะคับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobie 611
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 19:46  

funky_fairy ผู้เขียน:
พอดีใช้ i-mobie 611 รุ่นนี้อยู่พอดีเลยค่ะ มีปัญหาอยู่นิดส์นึงเองค่ะ
คือว่า สายหูฟังมันไม่ค่อยจ๊าบเลยอ๊า แง้ว ไม่ทราบว่าทางศูนย์เองมี
สายหูฟังที่มันสวยๆ กว่านี้ป่าวน้า ชอบแบบ N70 อ่า มีขายที่ไหนบอกทีน้าคะ

ส่วน rep ข้างบนนู้น ที่บอกว่าตัดเพลงเสียงเรียกเข้า โดยใช้ window movie maker
ระวังน้าใช้ตัดไปบ่อยๆ โปรแกรมมันจะเจ๊งเอา เพราะของเราเจ๊งไปแล้วล่ะ 55+

นี่ๆ ก้อมาใช้ wave pade ตัดเสียงเรียกเข้า เราก้อใช้อยู่นะ ใช้ดีมากเลย ง่ายด้วย
ของ i-mobile 611 นะ ถ้าเป็นเสียงเรียกเข้า หรือเพลงต้องเป็นสกุลไฟล์ mp3
แต่ถ้าเป็นคลิปวิดีโอ ต้องเป็นสกุลไฟล์ mp4,3gp นะจ๊ะ

ลิ้งโหลด wave pade นะ เป็นฟรีแวร์ค่ะ ไม่ต้องแคร๊ก http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=B09694&page=6#161

ส่วนคลิปวีดีโอให้แปลงไฟล์ก่อนนะ เราใช้ของ Xilisolf Video Convertor ล่ะ เอาไว้แปลงไฟล์คลิปเป็น mp4,3gp
แต่แนะนำให้เป็น mp4 ดีกว่าเพราะคุณภาพดีกว่า 3gp โดยตั้งค่าตรง Same quality เป็น True

Xilisoft Video Converter v2.1.40.302b
ดาวโหลดที่นี่
http://www.gold-software.com/8423.exe
Name: ใส่อะไรก็ได้แล้วก็ใส่serial
Serial: 42631241722618037586E7BF-80FE-7EE8-68F4

ข้อมูลแน่นมากเลย ขอบคุณมากๆน่ะครับสำหรับสิ่งดีๆที่มาแบ่งปันกัน

i-mobile 611 ใช้ดีจิงๆ 555
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบให้ก๊าบ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 19:50  

ตอบด้วยนะค๊าบบบบบ Crying or Very sad Crying or Very sad

I-Mobile 611 เวลาดู MV หรือดูไฟล์วิดีโอ ต้องเป็นนามสกุลอะไร แล้วมันชัดรึป่าว ? ==> .3gp และ mp4 ครับ ไฟล์ mp4 จะชัดมากๆ ถ้าเกิดเราแปลงไฟล์ให้ดีและคุณภาพสูง (ปล.แปลงโดยใช้โปรแกรม xillisoft เท่านั้น)

==> ได้คร๊าบจะตั้งเสียงเรียกเข้าให้แฟนโดยเพาะก็ได้น่ะ
I-Mobile 611 ใช้ ธีม ได้รึป่าวคับ ? ==> ทางโรงงานเค้ามีมาให้แล้ว 3 ธีมครับผม ไม่สามารถโหลดธีมแบบ NK ได้

==> ใช่แล้วครับ โดยเครื่องจะเข้าโฟลเดอร์ My music ให้โดยอัตโนมัติทุกครั้ง (แต่เราก็สามารถเลนเพลงโดยแยกตามโฟลเดอร์ก็ได้น่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีภาพ I-Mobile 611 'สีชมพู' บ้างเอ่ย
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 22:20  

อยากเห็นหน้าค่าตาของ i-mobile 611 แบบสีชมพูอ่าคับ

ใครมีภาพ ก้อขอดูหน่อยนะคับ อยากเห็นๆ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 00:47  

สีชมพู ผมก็เคยเห็นครับ เคยไปลองเครื่อง 611 ที่ศูนย์ i-mo แล้วเขาให้สีชมพูมาลองก็สวยดี
แต่ผมซื้อสีดำมาเพราะว่า สีชมพูมันไม่ค่อยจะเหมาะกับผมเท่าไหร่ และก็ชอบสีดำอยู่แล้วด้วย

รู้สึกว่า รุ่นสีชมพูผมก็เคยเห็นในหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ เห็นเอามาโฆษณานะครับ ไม่รู้ว่าเป็นของวันไหนเหมือนกัน

แต่จริงๆ อยากให้ลองไปดูตัวจริงที่ศูนย์ดีกว่าครับ จะได้รู้ว่าสีไหนถูกใจกว่ากันครับ Very Happy
niming
Year's Star

หัวข้อ : ต่ออินเตอร์เน็ตผ่านโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 12:22  

ต่อเน็ตผ่านบลูทูตได้ไหม ไอโมบาย 611 ต่อผ่านโนตบุ๊ค ถ้าทำได้ทำไงบอกหน่อยนะครับ
mooninono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาวันแรกก็มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 20:39  

ไม่ถึง 5 วัน ก็ต้องส่งศูนย์แล้ว มันขึ้นจอขาว นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ เป็นตั้งแต่วันแรก วอลล์ชาร์จ ก็เสีย ธรรมดาน่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เพราะสินค้าซื้อได้ยังไม่ถึง 7 วันเลย ดันต้องมาส่งศูนย์ ไม่รู้จะพูดว่าอย่างไรเหมือนกัน คนขายบอกว่า ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันนะน้อง พูดง่ายมากเลยอ่ะ เสียความรู้สึกเลย เลยบอกพี่เค้าว่า ฟาดเคราะห์ของพี่อ่ะมันแพงไปป่าว หูย จะเปลี่ยนวอลล์ชาร์จเก้ๆให้อ่ะ เค้าบอกให้รอถ้าอย่างช้า ก็ 4 อาทิตย์ เร็วหน่อยก็ 3 อาทิตย์ ทำไรไม่ได้ได้แต่รอ เซ็งมากเลยอ่ะ จะบอกว่าเป็นวันแรกตั้งแต่เดินออกจากร้านไม่ทันไรเลย ก็เลยไม่ได้เอะใจอะไร แต่พอวันต่อมาเริ่มหนักๆๆๆๆๆๆขึ้น เสียอาร มณ์มากเลยถ้าเป็นแบบนี้ Neutral Neutral Neutral Mad Mad Confused Confused Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 21:07  

ตอนนี้ร้านใหนถูกสุด ราคาเท่าไร ขอให้ช่วยกันหลายๆคน จะได้ราคาหลายๆร้าน
สำหรับผู้ที่ต้องการเซฟเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 21:12  

ชอบฟังชันมากๆ ยกเว้น ทาทา นี่แหละที่ชอบน้อยหน่อย
5555555555

รักดอกจึงหยอกเล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 21:43  

เมื่อกี๊อ่านผ่านเห็นแว๊บๆ ว่ามีคนถามเรื่องหูฟัง ของ 611

อยากเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ ไม่ชอบอ่ะ มันไม่สวย

ไม่รู้ของรุ่นนี้ที่ดีไซน์ดีๆ หน่อย จะมีหรือเปล่า

ใครมีข้อมูลช่วยบอกทีนะคะ

--------------------------------------
ปลื้มกับ i-mobile611 มาก ชอบจอคมชัดไม่กระตุกเวลาดูวีดีโออ่ะ เหมือนดูทีวีเจ๋งมากๆ

ใช้มา 3-4 เดือนได้แล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรมาก แค่แบตขึ้นๆลงๆ นิดหน่อย กับ บางครั้งเสียงมันดังออกลำโพงในขณะที่เสียบหูฟัง แต่นานๆเป็นที ไม่ซีเรียสอ่ะ ถือว่าราคากับคุณภาพนี่เทียบกันแล้ว อภัยให้ ^_^

แต่เสียดายสุดๆ ซื้อมาได้สองอาทิตย์มั้งราคาลงเลย T^T ยิ่งเห็นราคาตอนนี้กับเมม 1 กิ๊ก ยิ่งช้ำใจ เพราะของเราแถมมาแค่ 128 หรือ 512 นี่ล่ะ หกพันเก้า ตอนนี้แว่วๆว่าเหลือห้าพันต้นๆ นี่นา = ="

สำหรับคนที่กำลังเล็งหามือถือใหม่ หรือสนใจรุ่นนี้อยู่ จากประสบการณ์จะ review ให้ดังนี้จ้า

ข้อเสีย
- ไม่มีแฟลช = =" (จริงๆ ตอนซื้อลืมดูจุดนี้ไป ถ้ารู้ว่าไม่มี ตอนแรกไม่เอาอ่ะ แต่ก็ชินแล้ว ถือว่าลูกเล่นอื่นเจ๋ง อภัยให้(อีกแล้ว)

-ไฟล์วีดีโอที่เป็น mp4 ค่อนข้างกินเนื้อที่ แล้วบางทีเวลาอัพโหลดขึ้นเวปค่อนข้างลำบาก อาจต้องแปลงไฟล์กันนิดหน่อย (ยังหาโปรแกรมไม่ได้ ใครมีช่วยบริจาคที T^T)

- ปุ่มกดยาก ทำให้ไม่อยากส่ง msg หรือ เมมเบอร์ใครเพิ่มเอาซะเลย = ="
- สายหูฟังสมอลทอล์กไม่สวย = =" (แอบอคติ)
- ที่ห้อยสายคล้องคอหรือตุ้งติ้งอยู่ด้านล่าง (ปกติเครื่องอื่นจะอยู่ด้านบนอ่ะ แต่ไม่รู้ เพิ่งเคยใช้ไอโมบายตัวนี้เป็นเครื่องแรก)

- ไม่รองรับไฟล์ .wma << ตัวนี้มันใช้เนื้อที่น้อยกว่า mp3 มากมาย

ส่วนข้อดี มีเยอะมาก ขอชมเลยนะว่า
- กล้องเจ๋ง
- จอภาพชัดสุดยอด
- เรื่องกระตุกไม่เคยเจอ
- เมมเยอะกว่าชาวบ้านเขา ใช้จุใจจริงๆ
- ลำโพงเสียงเพราะ (ถ้าเปิดสุดลำโพงจะแตกนะ แนะนำให้เปิดแค่ระดับ 5 กำลังดี ลิมิตอยู่ที่ 7)
-เกมส์เล่นลื่นมาก เจ๋งๆๆๆ ลงโปรแกรมง่ายมากกด setup ทีเดียวจบ
-บลูทูชส่งไวมาก (ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ว่าไวกว่ายี่ห้ออื่นเลยอ่ะ)
-เลนส์กล้องปรับออโต้โฟกัสได้เจ๋งดี ถ่ายในระยะใกล้กดที่ปุ่มกล้องด้านข้างชัดเจ๋งมาก
-เสียงเรียกเข้า mp3 ใช้ได้จากไฟล์ที่เอาลงเลย
-ประชุมสายได้
-เล่นเว็บแคมเจ๋ง ชัดดี (ขึ้นอยู่กับแสงอีกนะ ถ้าแสงกลางวันนี่แจ่มโคด แต่ไฟนีออนกลางคืนไม่ค่อยแจ่ม ออกจะมืดไปหน่อย - - - ทีวีเอ้าท์ยังไม่เคยลองใช้ เด๋วไปหาซื้อสายก่อน)
-ฯลฯ เยอะจนนั่งพิมพ์สลับกับมองโทรศัพท์ไม่ไหวแล้ว

สรุปซื้อมาแล้วรับรองว่าปลื้ม

คือเคยฟังจากคนอื่นว่า i-mo เครื่องจะรวนง่าย บอบบางพังง่ายอะไรเงี้ยะ
แต่จากประสบการณ์ยังไม่เจอ ก็คงต้องรอดูต่อไป

ปัจจุบันแค่อยากจะบอกว่าปลื้มมาก ทั้งที่ไม่เคยนึกอยากจะเปลี่ยนโทรศัพท์(เครื่องเก่าหาย T^T)

พอเจอตัวนี้แล้วโอเคเลย ถูกใจ ถ้ามีแฟลชจะปลื้มเพิ่มขึ้นอีกแยะ T^T

อ่อ.. ตะกี๊แว่บไปดู samsung sunshine ฟังก์ชั่นคล้ายๆ 611 เลย แค่ไม่มี fm กับ ของเค้ามีแฟลช เกิดอาการอยากได้ =. .= หน้าจอความละเอียดแบบเดียวกันเลย เฮ้อ... กิเลศ

แต่ตกลงยังปลื้มไอโมบายอยู่นะ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 01:14  

ผมก็มีความเห็นเช่นเดียวกับคุณข้างบนเลยครับ
ขอบคุณครับที่แสดงความคิดเห็นดีๆ และช่วย review ให้ฟังกัน

mooninono ผู้เขียน:
ไม่ถึง 5 วัน ก็ต้องส่งศูนย์แล้ว มันขึ้นจอขาว นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ เป็นตั้งแต่วันแรก วอลล์ชาร์จ ก็เสีย ธรรมดาน่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เพราะสินค้าซื้อได้ยังไม่ถึง 7 วันเลย ดันต้องมาส่งศูนย์ ไม่รู้จะพูดว่าอย่างไรเหมือนกัน คนขายบอกว่า ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันนะน้อง พูดง่ายมากเลยอ่ะ เสียความรู้สึกเลย เลยบอกพี่เค้าว่า ฟาดเคราะห์ของพี่อ่ะมันแพงไปป่าว หูย จะเปลี่ยนวอลล์ชาร์จเก้ๆให้อ่ะ เค้าบอกให้รอถ้าอย่างช้า ก็ 4 อาทิตย์ เร็วหน่อยก็ 3 อาทิตย์ ทำไรไม่ได้ได้แต่รอ เซ็งมากเลยอ่ะ จะบอกว่าเป็นวันแรกตั้งแต่เดินออกจากร้านไม่ทันไรเลย ก็เลยไม่ได้เอะใจอะไร แต่พอวันต่อมาเริ่มหนักๆๆๆๆๆๆขึ้น เสียอาร มณ์มากเลยถ้าเป็นแบบนี้ Neutral Neutral Neutral Mad Mad Confused Confused Confused

ส่วนคุณ mooninono ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนครับ ศูนย์หรือปล่าว แบบว่าอาการหนักตั้งแต่เริ่มซื้ออย่างนี้ น่าจะเปลี่ยนเครื่องได้นะครับ ทำไมถึงได้เจอบริการเช่นนี้ได้ Very Happy
แวะมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีโปรแกรมเจ๋งๆมาแนะนำกันครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 16:04  

ใช้ 611 มาได้เดือนกว่าแล้วครับ เครื่องใช้งานดีไม่มีปัญหาอะไร วันนี้มีโปรแกรมเจ๋งๆมาแนะนำกันครับ
1.Total Video Converter 2.6 เป็นโปรแกรมแปลงไฟล์ภาพและเสียงทุกรูปแบบที่เยี่ยมยอดมากๆ แปลงหนังวีซีดีเป็นMP4 ภาพและเสียงเนียนเรียบไม่มีกระตุก ไม่ต้องเข้าไปเซ็ทเฟรมเรทหรือบิทเรทด้วย สามารถตัดแต่ช่วงที่เราต้องการแปลงได้ เพิ่มระดับเสียงMP4ก้อยังได้ แปลงมิวสิควิดีโอเป็นMP3ก้อได้ ตัดเพลงMP3เฉพาะท่อนที่เราต้องการมาเป็นเสียงเรียกเข้าก้อยังได้อีก ใช้งานง่ายมากๆ แค่ลากไฟล์ที่เราต้องการแปลงไปวาง จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาให้เราเลือกเลยว่าจะแปลงเป็นไฟล์อะไร
http://www.download3000.com/download-Total_Video_Converter-count-reg-10015.html
2.Orbit Downloader เป็นโปรแกรมที่ทำให้เราสามารถโหลดภาพ เพลง หรือวิดีโอต่างๆ มาเก็บไว้ดูในคอมพ์เราได้ เช่น วิดิโอจาก Youtube Metacafe Myspace Dailymotion เว็บไซต์ประเภทนี้ปกติจะให้เราดูได้อย่างเดียว โหลดไม่ได้ แต่ Orbit ทำให้เราเซฟลงเครื่องได้เลย เพียงลากเมาส์มาวางตรงวิดิโอที่เราดูอยู่ จะมีเครื่องหมาย Get It ขึ้นมา เราก้อคลิก Get FLV Video กด OK แล้วรอโหลดเสร็จ ไฟล์จะเป็นนามสกุล .flv เวลาจะดูในคอมพ์ต้องใช้ Media Player Classic แต่ถ้าเราอยากเอาไว้ดูในมือถือ เราก้อใช้ Total Video Converter แปลงเป็น MP4 หรือ 3GP ได้เลย
http://www.download3k.com/Install-Orbit.html
3.Ultrasurf 8.2 เป็นโปรแกรมเล็กๆของจีน ที่ทำให้เราสามารถเข้าไปดูเว็บไซต์ที่โดนบล็อกโดย ICT ได้ เช่น Youtube หรือเว็บโป๊เปลือยต่างๆ เพราะที่จีนก้อมีการปิดกั้นข่าวสารเช่นเดียวกับประเทศเรา โหลดตัวนี้มาลงแล้ว ทำการ Unzip โปรแกรม เลือก Send To Desktop ใช้ได้เลยครับ สำหรับบางคนแอนตี้ไวรัสในเครื่องจะเด้งขึ้นมาเลยว่าเป็น Trojan มั่ง เป็น Maleware มั่ง แต่ไม่มีผลอะไรกับคอมพ์หรอกครับ แต่โปรแกรมนี้จะทำให้Proxyเราเปลี่ยน ทำให้เข้าเว็บบางเว็บไม่ได้ หรือล็อกอินในMsnไม่ได้ เราต้องปิดโปรแกรมนี้ซะก่อนนะครับ ถึงจะเข้าได้ตามปกติ ถ้าเราต้องการเข้าเว็บที่โดนบล็อคโดยเฉพาะจริงๆ ค่อยใช้นะครับ
http://www.uploadgun.com/download.php?file=5b6015e917b143d0d43a5915e9ebfdc5
ผมใช้งาน 3 โปรแกรมนี้ร่วมกัน คือเพื่อเข้าเว็บที่โดนบล็อค โหลดมิวสิควิดิโอหรือตัวอย่างหนังใหม่ๆ แปลงเป็นไฟล์ mp4 ไว้ดูในเครื่อง ครบเลยครับ ส่วนเรื่องเกมส์ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ เน้นภาพและเสียงอย่างเดียว ใครมีปัญหาเรื่องโปรแกรมที่บอกไปก้อถามๆมาได้ครับ จะพยายามเข้ามาตอบบ่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 18:54  

ปุ่มกดยาก จิงๆเหรอคับ

อยากได้อยู่เหมือนกัน แต่คิดหนักอยู่พอสมควร - -'
onlybest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 01:32  

ตอนนี้ใช้อยู่ ก็ดีนะเสียงดีมาก มี TV Out ด้วย ทำเป็น web cam ก็ได้นะ แต่ว่ายังไม่เคยลอง แฟนซื้อให้ค่ะ เป็นสีชมพู แต่ว่ายังใช้ไม่ค่อยเป็น งง เวลาที่จะเก็บเพลงเข้าไปไว้ในความจำเครื่องเก็บไม่เป็น เพราะเวลาเก็บเพลงทีไรลงในการ์ดอย่างเดียว ใครรู้ช่วยสอนหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 12:02  

611 โหลดธีมแบบสวยๆ ตามเว็บได้รึป่าว เปลี่ยนไอคอนได้มั้ย ?????
จาร้องไห้แว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซงเลยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 13:52  

ทามงายดีคะ แบทขึ้นๆลงๆค่ะ เอาไปไห้สูนแก้แล้วก้อเปงเหมือนเดิมอ่าค่ะ ครายมีวิธีบอกหน่อยนะคะ แย่มากๆเลยค่ะตอนนี้ แปปๆแบทก้อหมด แต่ลูกเล่นอื่นโอเคค่ะ อยากได้เปงเวบแคมคร่า โปรแกรมหาจากไหนคะ ครายมีช่วยลงหน่อยนะค๊า ขอบคุนมากๆคร่า
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 02:03  

ปัญหาข้างต้นทั้งหลาย อยากให้ลองกลับไปอ่านหน้าก่อนๆ ครับ เพราะบางอย่างก็เป็นเรื่องปกติ เช่นแบตขึ้นๆ ลงๆ บางอย่างก็มีวิธีแก้ไขครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 15:16  

611 โหลดธีมแบบสวยๆ ตามเว็บได้รึป่าว เปลี่ยนไอคอนได้มั้ย ?????

ตอบด้วยนะค๊าบ ของร้อง Neutral Neutral
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 22:28  

ตอบด้วยนะค๊าบ ของร้อง Neutral Neutral

ในขณะนี้ไม่มีไอโมบายรุ่นไหนที่เปลี่ยนธีมได้ครับรวมถึงไอคอนด้วย ส่วนรุ่นนี้ สามารถเปลี่ยน ธีมสีได้เพียง 3 สี คือ ฟ้า ส้ม ม่วง ครับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 22:47  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 01:32 [ 203.188.40.18 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ใช้อยู่ ก็ดีนะเสียงดีมาก มี TV Out ด้วย ทำเป็น web cam ก็ได้นะ แต่ว่ายังไม่เคยลอง แฟนซื้อให้ค่ะ เป็นสีชมพู แต่ว่ายังใช้ไม่ค่อยเป็น งง เวลาที่จะเก็บเพลงเข้าไปไว้ในความจำเครื่องเก็บไม่เป็น เพราะเวลาเก็บเพลงทีไรลงในการ์ดอย่างเดียว ใครรู้ช่วยสอนหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ

ปิดเครื่องแล้วเสียบสาย UHB แล้วจะเจอตัวเครื่อง
แล้วก็ลงเพลงที่ มายมิวสิค หรือสร้างใหม่ ตั้งชื่อใหม่ก็ได้ ง่ายนิดเดียว

แต่เก็บที่การ์ดก็ดีอยู่แล้วเพราะ มีที่เก็บเยอะกว่าตัวเครื่อง
ไม่ต้องย้ายให้เสียเวลา
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 23:23  

ทำยังไงช่วยบอกที

คือซื้อสาย AV TV OUT มา 95 บาทที่ฟิวเจอร์รังสิต
1 ออก 3 เลย เสียงสเตอริชัดมาก แต่ๆๆๆๆๆๆๆ กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันไม่มีภาพ ลองทุกอย่างแล้ว
สาย av ก็ไม่เสีย ที่ซื้อมาเยี่ยม
vdo ก้านกล้วย หรือที่ถ่ายจาก 611
ลองจากโทรทัศน์ 2 เครื่อง
เปลี่ยนจาก NTSC สลับไปมากับ PAL ที่ตั้งค่าตัวเครื่อง ทีวีเอาร์แล้ว
******มันมีแต่เสียง ไม่มีถาพอะ เซ็งเป็ดเลย**********
/////ลืมๆๆๆยังไม่ได้ลองเปิดดูรูปที่ถ่ายไว้เลย ไม่รู้ว่าดู ได้ด้วยหรือป่าว////
เรื่องอื่นพอได้ถ้าไม่รู้ ถามได้ หรือไม่ก็กลับไปอ่านข้างหล้งเลย
สุดยอดทั้งนั้น คนซื้อใหม่ ยังไม่ต้องถาม กลับๆๆๆๆๆ ไปอ่านตั้งแต่หน้าที่ 1
มาก่อนเลยนะจ้ะ แล้วแทบจะไม่ต้องถาม
*******จริงๆแล้วเรื่อง TV OUT มีคนโพสบอกมาแล้ว*********
*******แต่เราทำไม่ได้ เลยอยากรู้ ว่าเราทำขั้นตอนอะไรไม่ถูก*****
******เลยฝากขอเซียน 611 ช่วยหน่อย ขอบคุณ ขอบคุณจ้า***********

Smile Sad Laughing Razz Very Happy เย้ๆ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ : Re: เซงเลยค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 08:48  

จาร้องไห้แว้ว ผู้เขียน:
ทามงายดีคะ แบทขึ้นๆลงๆค่ะ เอาไปไห้สูนแก้แล้วก้อเปงเหมือนเดิมอ่าค่ะ ครายมีวิธีบอกหน่อยนะคะ แย่มากๆเลยค่ะตอนนี้ แปปๆแบทก้อหมด แต่ลูกเล่นอื่นโอเคค่ะ อยากได้เปงเวบแคมคร่า โปรแกรมหาจากไหนคะ ครายมีช่วยลงหน่อยนะค๊า ขอบคุนมากๆคร่า

611 ลอตแรกๆ จะมีปัญหาลำโพงไม่ตัดสํญญาณหลังมีสายเข้า ทั้งรับหรือไม่รับสาย ลองเอาหูแนบลำโพง จะได้ยินเสียงซ่าๆ เบาๆ ตลอดเวลา ทำให้เปลืองแบตคับ
วิธีแก้ไข ชั่วคราว คือ ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ทุกครั้งหลังจากมีสายเข้า หรือ เข้าเมนูฟังเพลง เปิดฟังเพลง แล้วปิด กลับไปเมนูปกติ เสียงซ่าจะหายไป เคยกลับไปตั้งค่าจากโรงงาน ก้ออาการเหมือนเดิม ทำแบบที่แนะนำดีกว่า ถึงดูน่ารำคาญ แต่ก้อทำให้แบตหมดช้าลงคับ ท่านใดมีข้อเสนอแนะ ก้อเสนอมาได้คับ
Issa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 10:40  

มาอัฟเดท ภาพหน้าจอ ภาพยนต์ ใหม่ล่าสุด เรื่อง มหาวิบัติจักรกลสังหารถล่มจักรวาล Transformers - “ทรานส์ฟอร์เมอร์ส”จริงๆ เรื่องไม่ได้ออกไปนอกอวกาศ เลยสักนิ๊ด เป็นผลงานการสร้างของ Michael Bay (ไมเคิล เบย์) และมือสุดยอดเทคนิคอย่าง Steven Spielberg (สตีเว่น สปีลเบิร์ก) .......... พยายามจะหา หนังตัวอย่าง ที่เป็นไฟล์ MP4 มาให้แต่ไม่สามารถแปลงไฟล์ได้ ........ คนชอบหนัง Sci-Fi พวกหุ่นยนต์ โมเดล คงจะไม่พลาด

ผมดาวน์โหลดรูบเอามา ทั้งแบบต้นฉบับ (มาโหลดกันไปนะ ครับ)
http://www.zshare.net/download/2236891f0922a9/

และแบบที่ ตัดย่อขยายให้เต็้มพอดีกับหน้าจอของ i-Mobile 611[240 x 320] (มาโหลดกันไปนะ ครับ)
http://www.zshare.net/download/22369234425aaf/

ตามอ่านเรื่องย่อได้ที่ เว็บเมเจอร์ซีนิแพล็ค
http://www.majorcineplex.com/majorcineplex/home/moviesnews_dtail.php?ID=190

หรือตามดูเรื่องย่อ ตัวอย่างหนังได้ที่
http://movies.yahoo.com/feature/transformers.html
โมชิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:01  

ทำไมเครื่องมันดับบ่อยๆอ่ะบางทียังไม่ได้ทำไรเลยก้อดับดื่อๆอือ อือ เอาไปเข้าศูนย์ก้อหาสาเหตุไม่เจอ ลำโพงไม่ค่อยดังหูฟังก้อยาวเทอะทะ ทำไงดีน้อกู
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:36  

Very Happy Very Happy Very Happy ไม่มีใครบอกเราเรื่อง tv out เลย Sad Crying or Very sad Mad Neutral
เรารู้ว่าต้องมีคนเก่งในนี้นะ และ แวบแคม เล่นยังไงอะ**
ขอบคูณณณ ขอบคุณ ล่วงหน้านะ Very Happy Razz Surprised Laughing
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 19:20  

ขอบคุณ คุณIssa มากน่ะครับ
สังคมแห่งการแบ่งปันจิงๆ Very Happy
DS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re--
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:37  

เครื่องดับบ่อยเพราะว่าแบตมันไม่ค่อยแน่นรึเปล่าคับ
พอดีของผมเคยเป็นแบบนี้มาก่อน แตะนิด กระเทือนหน่อยก็ดับ

ส่วนการใช้เป็นเว็บแคม ก็แค่ใช้ USB ต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมพ์โดยต้องเปิดโทรศัพท์ไว้ด้วย
แล้วมันจะขึ้นตัวเลือกมา 3 อย่าง เราก็เลือกที่มันบอกว่าเว็บแคม
ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรทั้งนั้นคับ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 12:40  

Surprised ราคาเท่าไหร่ละ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 13:29  

boatboat ผู้เขียน:
Surprised ราคาเท่าไหร่ละ

ราคาศูนย์ 5990 บาท แถม mem 1 gig ส่วนร้านข้างนอกน่าจะประมาณ 5600-5800 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย skyblue เมื่อวันที่ 14 Jun 2007 09:57; ทั้งหมด 2 ครั้ง
namutd02
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 01:24  

แล้วมันลองรับ MicroSD 2GB หรือเปล่าหวา
หลงซื้อมาใช้ละ ใครใช้ได้ตอบที
เพราะเราใช้ไม่ได้ -*-
santaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมจาวา
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 18:52  

คุณคนที่ แบ่งปันเกมจาวาให้ ต้องขอบคุณจิงๆ ผมใช้ 612 ก้อเล่นได้ แต่มีเกมนึงเล่นมะได้ ชื่อ amcient emprie 2 เข้าไปที่หน้าเมนูได้แต่พอเลือก play แล้วจะขึ้น error ทุกที แล้วก้อ ดาวที่คุณให้คะแนนความสนุกของเกมผมว่าไม่ตรงนะ เท่าที่ลองเล่นดู มีดังนี้
cm 2007 ***** มันสุดๆ จนมะอยากวาง <เมียด่าถึงยอมเลิก>อิอิ ตอนแรกว่าจะลบเพราะโหลดนานมากๆๆ แต่พอลองอดทนรอตอนนี้ติดงอมเลย555555555
sim*** น่าจะพอนะ ภาพสวยระบบดีแต่มะค่อยหนุกช้าด้วยกว่าจะเลื่อนลูกศรที
darkness fear***พอใช้นะ
photo fish****ตอนแรกก้อไม่สนใจเท่าไหร่ก้อแค่ถ่ายภาพปลามะมีอะไรแต่พอตั้งใจเล่นสนุกทีเดียว กับการถ่ายภาพปลาพันธ์ต่างๆ ลงในสมุดให้ได้ครบ
bomberman****เกมเด็กๆแต่สนุกมากโดยเฉพาะโหมด vs comแต่สักพักก้อเบื่อ
ฟันธง ***** cm 2007มันส์โคด amcient emprie 2จะเล่นได้ไงตอบหน่อยคับท่าจะหนุก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าเหลือ 4990 บาท จะซื้อ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 18:52  

หวังว่า ราคาคงจะลงกว่านี้ นะคะ รอ ซื้อ 4990 บาท อิอิอิ คิคิคิ
santaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมจาวา
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 18:55  

อ้อลืมไป เกม age of emprie 2 **** นะ สนุกเหมือนกันคับ
tonyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 20:43  

คุณ santaya ช่วยแบ่งเกมให้ผมบ้าง.....

ส่งเกมให้ผมหน่อยครับ ผมก็ใช้ 612

vorapoj_26@hotmail.com
แคนดี้จี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 01:50  

ไม่ทราบว่า ลงจาว่า ลงได้แต่ไฟลต์เล็ก ๆ เหมือน 902 ป่าวคะ
เห็นบอร์ดนั้นเค้าว่า ๆ มีที่ให้ลงจาว่าน้อยอ่ะค่ะ

ใครพอมีรูปสีชมพูรบกวนโชว์หน่อยค่า อยากเห็น ๆ ๆ ๆ (อยากได้ด้วย)

ขอบคุณค่า
candy g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 14:48  

ขออีกคำถามนะคะ ไม่ทราบว่า รับส่งแมสเสสเป็นภาษาจีนได้หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 16:03  

candy g ผู้เขียน:
ขออีกคำถามนะคะ ไม่ทราบว่า รับส่งแมสเสสเป็นภาษาจีนได้หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

น่าจะส่งได้นะครับ
ผมลองเปลี่ยนเป็นภาษาจีนก็พิมพ์ได้ แต่ยังไม่ได้ลองส่งเพราะไม่รู้ส่งให้ใคร

ส่วน จาวา เหมือนว่าจะเคยเจอ มีพื้นที่เก็บประมาณ เมกกว่าๆ มั้งครับ ผมลงเกมได้ 10 กว่าเกม ก็เต็มละ แต่ถ้าไฟล์เกมใหญ่ ก็คงจะลงได้ไม่กี่เกมครับ ตามจำนวนพื้นที่ ที่เหลืออยู่
chocolate01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 16:12  

อยากได้ ดิกแพทย์อะคับ คัยมีช่วยโพสให้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 13:06  

ใครมี โปรแกรมแปลงไฟล์เป็น 3GP บ้างคับ ขอหน่อยยยยย !! Very Happy Very Happy
ชิวชิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย 611 ใช้กล้องไม่ได้ ใครรู้วิธิบอกหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 19:28  

พอจะเกิดใช้กล้อง มันขึ้นว่า โมดูลกล้องไม่พร้อม อ่ะค่ะ

ใช้กล้องไม่ได้เลย
ชิวชิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย 611 ใช้กล้องไม่ได้ ใครรู้วิธิบอกหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 19:30  

พอจะใช้กล้อง มันขึ้นว่า โมดูลกล้องไม่พร้อม อ่ะค่ะ

ใช้กล้องไม่ได้เลย บอกวิธีด้วยนะคะ

พึ่งซื้อมาวันแรกเองค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายกลางคืน
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 21:23  

อยากดูรูปที่ถ่ายกลางคืน ว่าแจ่มแค่ใหน
แบบที่ว่ามีแสงพอสมควร

ถ่ายให้ดูหน่อยเด้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถ่ายกลางคืน
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 21:53  

อยากดูรูปที่ถ่ายกลางคืน ว่าแจ่มแค่ใหน
แบบที่ว่ามีแสงพอสมควร

ถ่ายให้ดูหน่อยเด้อ

มืดคับ !!
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 23:42  

ถ้าถ่ายรูปตอนกลางคืนจะค่อนข้างมืดเหมือนที่ข้างบนบอกครับ ต้องปรับไปใช้ Night Mode
จะช่วยให้สว่างขึ้นมาหน่อย แต่ก็ต้องมีแสงพอสมควรด้วยครับ และตอนถ่ายก็ต้องมือนิ่งด้วย
อันนี้รูปตัวอย่างที่ถ่ายตอนกลางคืน และก็ใช้โหมดกลางคืนครับ

อ้างถึง:
พอจะใช้กล้อง มันขึ้นว่า โมดูลกล้องไม่พร้อม อ่ะค่ะ

ใช้กล้องไม่ได้เลย บอกวิธีด้วยนะคะ

พึ่งซื้อมาวันแรกเองค่ะ

ถ้าซื้อมาวันแรก หรืออยู่ในประกัน อยากให้ลองกลับไปถามศูนย์ดูก่อนครับ ว่าเป็นเพราะอะไร ถ้าเสียอาจจะได้เปลี่ยนตัวใหม่ครับ
<[NuTz]>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........................................
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 00:35  

[b]อยากทราบว่ารุ่นนี้สามราถนำโปรแกรมมาลงได้รึเปล่าครับเช่นโปรแกรมแสกนไวรัสโปรแกรมเล่นเกม[อ่ะครับ
อีกคถามครับ ที่เซ้นทรัลปิ่นเกล้ามีศูนย์ไอโมบายมั้ยครับถ้ามีอยุ่ชั้นไหน ขอบคุณครับ/b]
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 04:01  

พึ่งซื้อ รุ่นนี้มาใช้ ได้ 4 วันครับ ซื้อจาก ร้านที่จัสโก้ รัชดา 5990 แถม เมม แค่ 512 เอง
สีดำส้ม ครับ ก็โอเค ครับ ใช้แล้วชอบ แต่กินแบตเร็วจัง ชาตร์ มาทั้งคืน ใช้วันเดียว แบตลงเหลือขีดเดียวละ ต้องชาตร์แบตทุกคืนเลย แต่ ตอนเอาไปใช้ ส่วนมาก ผม ก็ ใช้ฟัง mp 3 กับดู mp4 วันหนึ่ง ก็ 3-4 ชั่วโมงได้ สงสัย เพราะ ฟัง เพลง ดู คลิป นาน ไปหรือปล่าว แบตเลย หมด วันต่อวัน จริง ๆ ก็ ไม่หมดซะทีเดียว อะครับ เหลือ ขีดเดียว ก็ชาร์ต เลย

พอดี เห่อของใหม่ ก็ เลย เอา Mp4 มาฝากเพื่อน ๆ ครับ
เป็น MV KARAOKE เพลง ฟังเสียงหัวใจเต้น ของ คริสติน่า อากีล่า ครับ จากชุดใหม่ C SPACE ลองโหลดไปดูกันนะครับ
http://www.savefile.com/files/817950

ได้ไม่ได้ยังงัย ช่วยบอกกลับด้วยนะครับ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 04:09  

ส่วนอันนี้ พอดีไปเจอ MP4 โดราเอมอน เดอะ มูฟวี่ ตอนยาว มาครับ

ไฟล์เป็น .mp4 แปลงไว้ลงมือถือ หรือว่า I-Pod โดยเฉพาะครับ

โหลดแล้วแตกไฟลด์ เอาลงมือถือ ได้เลย ภาคไทย ด้วยครับ

ใครเป็นสาวกโดราเอม่อน เชิญ เลยครับ

ไฟลด์ หนึ่ง ก็ ประมาณ 40- 55 MB เรื่องหนึ่ง มี 2 ไฟลด์ ก็ตกประมาณ เกือบ 100MK นะครับ

ปี 1980 ตอน โนบิตะผจญภัยไดโนเสาร์
Download : Disc1

http://202.41.172.139/movies/01-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/01-Disc2.rar

ปี 1981 ตอน ท่องอวกาศของนายโนบิตะ

http://202.41.172.139/movies/02-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/02-Disc2.rar

ปี 1982 ตอน ตะลุยดินแดนมหัศจรรย์

http://202.41.172.139/movies/03-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/03-Disc2.rar

ปี 1983 ตอน ผจญภัยใต้สมุทร
http://202.41.172.139/movies/04-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/04-Disc2.rar

มาต่อคับ

ปี 1984 ตอน โนบิตะท่องแดนเวทมนตร์

http://202.41.172.139/movies/05-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/05-Disc2.rar

ปี 1985 ตอน โนบิตะกับสงครามอวกาศ
http://202.41.172.139/movies/06-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/06-Disc2.rar

ปี 1986 ตอน สงครามหุ่นเหล็ก

http://202.41.172.139/movies/07-Disc1.rar

Disc2

http://202.41.172.139/movies/07-Disc2.rar

ปี 1987 ตอน บุกแดนใต้พิภพ

http://202.41.172.139/movies/08-Disc1.rar

Disc2
http://202.41.172.139/movies/08-Disc2.rar

Credit : StreameR JfoX GraY ครับ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 12:56  

ไม่มีใครบอกเราเรื่อง tv out เลย
เรารู้ว่าต้องมีคนเก่งในนี้นะ และ แวบแคม เล่นยังไงอะ**
ขอบคูณณณ ขอบคุณ ล่วงหน้านะ

**********ใครเปิดดูได้แล้วม้งยัง โปรดช่วยวานบอกหน่อยดิ********
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:26  

kaee13 ผู้เขียน:
พึ่งซื้อ รุ่นนี้มาใช้ ได้ 4 วันครับ ซื้อจาก ร้านที่จัสโก้ รัชดา 5990 แถม เมม แค่ 512 เอง
สีดำส้ม ครับ ก็โอเค ครับ ใช้แล้วชอบ แต่กินแบตเร็วจัง ชาตร์ มาทั้งคืน ใช้วันเดียว แบตลงเหลือขีดเดียวละ ต้องชาตร์แบตทุกคืนเลย แต่ ตอนเอาไปใช้ ส่วนมาก ผม ก็ ใช้ฟัง mp 3 กับดู mp4 วันหนึ่ง ก็ 3-4 ชั่วโมงได้ สงสัย เพราะ ฟัง เพลง ดู คลิป นาน ไปหรือปล่าว แบตเลย หมด วันต่อวัน จริง ๆ ก็ ไม่หมดซะทีเดียว อะครับ เหลือ ขีดเดียว ก็ชาร์ต เลย

พอดี เห่อของใหม่ ก็ เลย เอา Mp4 มาฝากเพื่อน ๆ ครับ
เป็น MV KARAOKE เพลง ฟังเสียงหัวใจเต้น ของ คริสติน่า อากีล่า ครับ จากชุดใหม่ C SPACE ลองโหลดไปดูกันนะครับ
http://www.savefile.com/files/817950

ได้ไม่ได้ยังงัย ช่วยบอกกลับด้วยนะครับ

แอบอยากได้ An Everlasting Love เป็น MP4 ของป้าติ๊นาอ่า

ไคมีบ้างเอ่ยยยยย ??
บ้านนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:55  

เพื่อนเป็นกันบ้างหรือเปล่าคับ คืนหน้าจอผมชอบค้าง ไฟไม่ยอมดับนะ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะหาย...แนะนำด้วยนะคับว่าควรทำอย่างไร
บ้านนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:56  

เพื่อนเป็นกันบ้างหรือเปล่าคับ คืนหน้าจอผมชอบค้าง ไฟไม่ยอมดับนะ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะหาย...แนะนำด้วยนะคับว่าควรทำอย่างไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 11:35  

แอบอยากได้ An Everlasting Love เป็น MP4 ของป้าติ๊นาอ่า

ไคมีบ้างเอ่ยยยยย ??

จัดให้ครับ
An Everlasting Love (Dance Ver.) mp4 คริสติน่า อากีล่าร์
http://www.savefile.com/files/824484
santaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งให้แล้วคับ gamejava
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 19:24  

คุณ tonyboy ผมส่งเกมให้แล้วนะคับ เกมเหล่านี้ผมก็ได้จาก คุณ issa และ คุณ ballmakoto
บางเกมอาจจะโหลดช้า โดยเฉพาะ cm2007 ช้ามากๆ แต่เล่นได้แน่นอนคับ ไม่รู้ว่าเพราะ 612 ไม่มีหน่วยความจำในตัว หรือเพราะหน่วยความจำของการ์ดมากไป*1กิ๊ก* หรือเพราะเครื่องประมวลผลได้ไม่เร็วรึป่าว ผมส่งให้ n70 การ์ด 128 โหลดเร็วมากเลย ไม่เสียอารมณ์เวลาเล่น ท่านใดรู้เกิดจากสาเหตุใดตอบหน่อยคับเป็นความรู้
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 22:59  

hoinone33 ผู้เขียน:
ทำยังไงช่วยบอกที

คือซื้อสาย AV TV OUT มา 95 บาทที่ฟิวเจอร์รังสิต
1 ออก 3 เลย เสียงสเตอริชัดมาก แต่ๆๆๆๆๆๆๆ กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันไม่มีภาพ ลองทุกอย่างแล้ว
สาย av ก็ไม่เสีย ที่ซื้อมาเยี่ยม
vdo ก้านกล้วย หรือที่ถ่ายจาก 611
ลองจากโทรทัศน์ 2 เครื่อง
เปลี่ยนจาก NTSC สลับไปมากับ PAL ที่ตั้งค่าตัวเครื่อง ทีวีเอาร์แล้ว
******มันมีแต่เสียง ไม่มีถาพอะ เซ็งเป็ดเลย**********

จริง ๆ ซื้อแค่ 1 ออก 2 ก็ใช้ได้ แล้วครับ สำหรับ ทีวีธรรมดาทั่วไป
แต่ถ้า เป็น ทีวี แบบว่า มีโพรเกซซีฟ อันนี้ ผม ก็ จนปัญญาเหมือนกัน รูมันเยอะไม่รู้จะเสียบรูไหน

แต่บ้านผมเป็น โซนี่ รุ่นธรรมดา ไม่ใช่โพรเกซซีฟ คือ มีรูเอวี แค่รูเสียงและรูภาพ
เวลาเสียบสายเอวี เคล็ดลับสำคัญ ที่จะทำให้ ภาพ จาก โทรศัพท์ ออก ที่โทรทัศน์ ก็คือ เวลาเสียบสายเอวี ให้เสียบ เฉพาะสายภาพเข้ารูเอวีภาพ ก่อนเพียงสายเดียว อย่าพึ่งเสียบสายเสียงเด็ดขาด แล้วจากนั้น ก็ เสียบหัวแจ็คเข้ากับโทรศัพท์
รูปจากหน้าจอโทรศัพท์ ก็จะขึ้นไปปรากฎอยู่บนหน้าจอทีวีเลยครับ ในโทรศัพท์มีภาพอะไร หน้าจอทีวีก็มีภาพแบบนั้นเลย

จากนั้น ถ้าจะเล่นไฟลด์วีดีโอ เข้าเล่น วีดีโอ แล้ว ถ้า อยากให้ภาพเต็มจอ กด ดอกจันทร์ครับ เสียงจะออกทั้งทางโทรศัพท์ และทางลำโพงทีวี นะครับ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 23:03  

เออ ลืม บอกไป ครับ หลังจาก เสียบสายภาพแล้ว เห็น ภาพ ขึ้นจอทีวีแล้ว ก็ ค่อยเสียบสายเสียงตามนะครับ ทีนี้ ก็จะสามารถ นำทั้งภาพและเสียงจากโทรศัพท์ ออกทีวีได้อย่างสมบูรณ์ ครับ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาทำลำโพง และก็หูฟัง ที่แถมมากับ 611 ให้ใส่ปิ๊ง กันเถอะครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 23:23  

เครื่องเสียงเมื่อเล่นไปนานๆ จะทำให้มีสนามแม่เหล็กตกค้างอยู่ตามสายเสียบระหว่างเครื่อง
และสายลำโพงหรือหูฟังเครื่องเล่น MP3 ทั่วๆไป
ทำให้เสียงไม่ใสฟังแล้วไม่ลื่นหูสำหรับเซียน • หูทองคำ • อย่างเรา ๆ

วิธีการแก้ไข

ให้คุณเปิดเล่นไฟล์เสียงแทรคนี้

----- ดาวน์โหลดได้ที่นี่ ไฟล์ประมาณ 5 MB แตกออกประมาน 10 MB ----

http://www.savefile.com/files/825653

อย่างน้อยสัก 3 รอบ ติดต่อกัน เปิดในระดับเสียงที่คุณฟังโดยปกติ คุณจะรู้สึกว่าเสียงเพลงที่ออกมาจากลำโพงจะใสสะอาดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด สำหรับเซียนหูทองคำ เปิดบ่อย ๆ สักอาทิตย์ละครั้ง ๆ ละ 3 รอบติด ๆ กัน จะมากกว่านี้เราก็ไม่ว่ากัน
ผมเอาแทรคนี้ใส่ลงไปใน ipod แล้วเปิดเล่น เพื่อล้างสนามแม่เหล็ก ก็ได้ผลดีครับ เสียงสะอาดขึ้นมาก และที่สำคัญไม่ส่งผลเสียใดๆกับเครื่องเสียงครับ ลองดูก็ไม่เสียหาย

ข้อควรพึงระวัง

1. อย่าเปิดดังเกินกว่าที่ฟังโดยปกติ ทางที่ดีเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น สัก 3 นาที
2. ไม่แนะนำให้บีบอัดเป็น format อื่นนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------

การทำเช่นนี้จะเป็นการไล่คลื่นความถี่ที่ละจุด จากต่ำสุดแถว 4Hz ไปเรื่อยๆ จนถึงราวๆ 25000Hz ( ผมวัดได้ถึงแค่นี้ ) ซึ่งถ้าฟังกับโปรแกรมที่ฟังประจำพวก Winamp หรือ Window media player พอซักวินาทีที่ 55.5 ถึง 56.5 จะได้ยินเสียงตู๊ดแล้วก็จะไม่ได้ยินเสียงอะไรอีก เพราะเสียงที่ออกมานั้นจะเป็นคลื่นความถี่สูงเกินกว่าลำโพง หูฟัง ซาวน์การ์ด หรือหูคนก็แล้วแต่ ที่จะได้ยิน สูงขนาดยุงบินหนีลำโพงเลย (แนะนำว่าหากยุงเยอะให้ลองเปิดไล่ยุง เผื่อยุงจะบินหนี อิอิ) ซึ่งหูคนปกติจะรับได้ตั้งแต่ราวๆ 16Hz - 20000Hz เท่านั้น ( แต่ถ้าลำโพงมียี่ห้อหน่อยจะรู้สึกได้ว่ายัง วี๊ด ๆ อยู่ )

หลักการก็ประมาณว่าจะทำให้ดอกลำโพงขยายตัวครบทุกย่าน ออกจะคล้าย ๆ การเบิร์นลำโพง หรือหูฟังที่ซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก ซึ่งจะทำให้เสียงแข็ง ๆ แต่ถ้าฟังไปเรื่อย ๆ ใช้ ๆ ไปซัก 100 ชั่วโมง ก็จะเริ่มอยู่ตัวขึ้นนะครับ

credit: GolfaSakurA

แต่ถ้าใช้ไฟลด์เสียงนี้ เปิด เบิร์นลำโพง หรือหูฟัง เราก็ ไม่จำเป็นต้องรอ ให้ใช้หูฟัง หรือลำโพงไปถึง 100 ชัวโมง ลำโพง หูฟัง ของเราก็จะใสแจ๋วขึ้นครับ

ผมลองใช้กับ I MOBILE 611 ของผมแล้ว ลำโพง ดูจะเสียง ใสขึ้น ไม่รู้อุปทานไปเองหรือปล่าวนะครับ แล้วก็ ใช้เบิร์นกับ หูฟังที่แถมมากับเครื่อง ก็ดูเหมือนว่า หูฟังจะให้เสียงใสขึ้น นะครับ

ยังงัย ก็ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ ได้ผลไม่ได้ผลยังงัย บอกกันด้วยนะครับ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 23:27  

เออลืมบอกไปครับ ว่า ไฟลด์ เสียงเบิร์นลำโพง ข้างบน ที่ผมเอามาให้ นั้น ไม่ต้อง แตกไฟลด์แล้วนะครับผม อัพแบบใช้ได้ให้เลยครับ

มี ทริกในการใช้มือถือ มาฝากอีก 2 ข้อครับ หวังว่า อาจจะมีประโยชน์

1.ใช้ในกรณีที่เราลืมกุญแจไว้ในรถ...สำหรับรถที่ใช้ Remote Key ถ้ารถล็อคไปแล้ว แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ (เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ) เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขาให้กดปุ่ม unlock บนกุญแจสำรอง ในขณะที่เราถือมือถือให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต (คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กดต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้กับ มือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม) ประตูรถก็จะเปิดออกเหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเองเลยแหละ ระยะทางไม่มีปัญหาแม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็น ร้อย ๆ กม. ก็ตาม

2.ถ้าโทรศัพท์หาย ต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป ในกรณีนี้เราต้องใช้หมายเลข serial number ประจำเครื่องซึ่งมี 15- 17 หน่วย การที่จะทราบหมายเลขนี้ก็ไม่ยากครับ กด *#06# แล้วหมายเลขประจำเครื่องก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล จดไว้ครับแล้วเก็บไว้ให้ดี..... ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่นให้โทรไปที่ศูนย์แล้วแจ้งหมายเลขให้เขาไป เขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้ แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 09:32  

เออลืมบอกไปครับ ว่า ไฟลด์ เสียงเบิร์นลำโพง ข้างบน ที่ผมเอามาให้ นั้น ไม่ต้อง แตกไฟลด์แล้วนะครับผม อัพแบบใช้ได้ให้เลยครับ

มี ทริกในการใช้มือถือ มาฝากอีก 2 ข้อครับ หวังว่า อาจจะมีประโยชน์

1.ใช้ในกรณีที่เราลืมกุญแจไว้ในรถ...สำหรับรถที่ใช้ Remote Key ถ้ารถล็อคไปแล้ว แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ (เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ) เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขาให้กดปุ่ม unlock บนกุญแจสำรอง ในขณะที่เราถือมือถือให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต (คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กดต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้กับ มือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม) ประตูรถก็จะเปิดออกเหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเองเลยแหละ ระยะทางไม่มีปัญหาแม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็น ร้อย ๆ กม. ก็ตาม

2.ถ้าโทรศัพท์หาย ต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป ในกรณีนี้เราต้องใช้หมายเลข serial number ประจำเครื่องซึ่งมี 15- 17 หน่วย การที่จะทราบหมายเลขนี้ก็ไม่ยากครับ กด *#06# แล้วหมายเลขประจำเครื่องก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล จดไว้ครับแล้วเก็บไว้ให้ดี..... ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่นให้โทรไปที่ศูนย์แล้วแจ้งหมายเลขให้เขาไป เขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้ แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย

ขอบคุณมากๆเลยคับ จาลองไปทำดู
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 11:06  

จริง ๆ ซื้อแค่ 1 ออก 2 ก็ใช้ได้ แล้วครับ สำหรับ ทีวีธรรมดาทั่วไป
แต่ถ้า เป็น ทีวี แบบว่า มีโพรเกซซีฟ อันนี้ ผม ก็ จนปัญญาเหมือนกัน รูมันเยอะไม่รู้จะเสียบรูไหน

แต่บ้านผมเป็น โซนี่ รุ่นธรรมดา ไม่ใช่โพรเกซซีฟ คือ มีรูเอวี แค่รูเสียงและรูภาพ
เวลาเสียบสายเอวี เคล็ดลับสำคัญ ที่จะทำให้ ภาพ จาก โทรศัพท์ ออก ที่โทรทัศน์ ก็คือ เวลาเสียบสายเอวี ให้เสียบ เฉพาะสายภาพเข้ารูเอวีภาพ ก่อนเพียงสายเดียว อย่าพึ่งเสียบสายเสียงเด็ดขาด แล้วจากนั้น ก็ เสียบหัวแจ็คเข้ากับโทรศัพท์
รูปจากหน้าจอโทรศัพท์ ก็จะขึ้นไปปรากฎอยู่บนหน้าจอทีวีเลยครับ ในโทรศัพท์มีภาพอะไร หน้าจอทีวีก็มีภาพแบบนั้นเลย

จากนั้น ถ้าจะเล่นไฟลด์วีดีโอ เข้าเล่น วีดีโอ แล้ว ถ้า อยากให้ภาพเต็มจอ กด ดอกจันทร์ครับ เสียงจะออกทั้งทางโทรศัพท์ และทางลำโพงทีวี นะครับ

Laughing Very Happy Razz Cool Crying or Very sad Mad Wink Neutral Smile ขอบคุณมากจังเลย จะไปลองทำดูนะดิ************
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 16:10  

มี Ringtone เพลงประกอบละครรักแท้แซบหลาย (รักเธอแค่นั้นพอ-พลพล) มาฝากคับ

http://www.uploadtoday.com/download/?e4733b2e8a268db552f85eda43736bcc
ballmakoto2002
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 00:52  

n70 เล่น CM 2007 เร็วกว่าเพราะ CPU ในเครื่องมันแรงและดีกว่าไอโมบายอยุ่นะครับ เพราะไอโมบายเพิ่งเริ่มพัฒนา java เอง อีกสักรุ่นสองรุ่นคงดีขึ้นละ พวก nokia CPuมันแรง ชนิดที่เล่นเกมส์ ซิมเบี้ยน พวก3D ได้เลย ไอโมบายยังเล่น 3D java ยังไม่ได้อยู่เลยครับ
kaee13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การเบิร์น หูฟัง
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 17:26  

หลายคนอาจจะนึกบ่นว่า หูฟัง ที่ติดมากับ ตัวเครื่อง ของ 611 เสียงกระจอก จัง
บางคนเลย ตัดสินใจซื้อ หูฟัง ใหม่ หรือ เอาหูฟัง เก่า ที่ผ่านการใช้งานมาแล้ว มาเสียบใช้แทน ทำให้รู้สึกเสียงมันเพราะขึ้น แน่นอน ซิครับ เพราะ หูฟัง เก่าของคุณ ผ่านการใช้ มาแล้ว ลำโพง มันเข้าที่แล้ว นั่น ก็คือ มันได้ผ่านการเบิร์น มาแล้ว
ทีนี้ ถ้า ใครไม่มีงบจะเปลี่ยน หูฟัง ใหม่ หรือ หูฟัง เก่า ก็ ไม่มีแล้ว
แนะนำให้ เอาหูฟัง ที่ แถม มากับ 611 เนี่ย ทำการเบิร์น ก่อน ครับ

อะไรคือการ BURN IN
ถ้าพูดถึง หูฟัง ทั้งชนิด HeadPhone แบบหูครอบ และ Earphone แบบหูฟังเล็ก ผู้สร้างหรือผู้ผลิตจะออกแบบผลิตภัณฑ์ให้มีลักษณะที่ต้องมีการใช้ระยะแรกในการขยับขยายอุปกรณ์ให้เข้ารูป เข้าร่าง ดังตัวอย่างรองเท้าที่เราซื้อแรก ๆ ก็ไม่พอดี แข็งไปใส่สักพักก็เข้าที่ได้
-- ทำไมเราจะต้องทำการ Burn in ในระยะแรก ๆ ของการฟังหลังจากที่เราซื้อมา
สินค้าใหม่ที่มาจากกล่องในครั้งแรกจะไม่ให้เสียงที่ดีที่สุดในตอนแรก ซึ่งเป็นความตั้งใจของผู้สร้าง ผู้ซื้อส่วนใหญ่มักที่จะอยากได้ยินเสียงที่ผู้สร้างตั้งใจจะให้เป็นในเวลาที่เร็วโดยทำการ Burn in อย่างรวดเร็วภายในอาทิตย์แรกเท่านั้น แต่บางคนอาจจะค่อย ๆ ฟังและดูความเปลี่ยนแปลงไปเรื่อย ๆ
-- วิธีการ Burn IN ทำอย่างไร
เราก็แค่เพลงเล่นเพลงอย่างต่อเนื่อง เปิดกับวิทยุ บางคนก็เปิดกับเพลงที่มีเสียงดังและเน้น Bass ซึ่งวิธีการก็จะไม่ตายตัวขึ้นอยู่กับรุ่นและผู้ผลิตที่แตกต่างกัน
-- วิธีใดถือว่าดีที่สุด
ไม่มีวิธีใดที่ดีที่สุด เลือกการ Burn in ให้เหมาะกับเรา
เราจะทำอะไรกับหูฟังระหว่างการ Burn In ก็ได้เลย
เราสามารถที่จะฟังเพลงไปด้วย หรือปล่อยเพลงให้เล่นทิ้งไว้ได้ตลอดเวลาที่เปิดเครื่อง
-- เราควรจะ Burn In ให้เสร็จสิ้นก่อนที่จะเริ่มฟังหรือไม่
ไม่มีความจำเป็น เราสามารถที่จะฟังหูฟังได้ทันทีที่เราแกะออกมาจากกล่องได้ทันที เพราะประสบการณ์ในการฟังความเปลี่ยนแปลงของคุณภาพเสียงอย่างต่อเนื่อง หรือเราจะเลือกที่จะทำการ Burn In ให้เสร็จสิ้นก่อนเลยเพื่ออัธรสในการฟังเพลงที่สมบูรณ์ในครั้งแรกที่ได้ยิน (แต่จะทนรอจน Burn In เสร็จได้หรือ)
-- ผลของการBurn In มีมากหรือไม่
บางคนบอกว่าเสียงพัฒนาขึ้นมาก บางคนบอกว่าดีขึ้นนิดหน่อย บางคนบอกว่าไม่มีความแตกต่างเลย ดังนั้นการ Burn In จะมีผลที่แตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับ Model ที่แตกต่างกันครับ
-- ควรจะ Burn In นานแค่ไหน
ระยะเวลาในการ Burn In ที่ส่วนใหญ่แนะนำเลยคือ 100 ชั่วโมงสำหรับจำนวนการใช้งานรวม แต่บางคนก็บอกว่าควรทำที่ 200 ชั่วโมง ความสมบูรณ์ของการ Burn In นั้นขึ้นอยู่กับรุ่นและที่สำคัญคือหูของเราจะเป็นตัวบอกเองว่าการ Burn In นั้นสิ้นสุดแล้ว
-- เมื่อไหร่ถือว่าการ Burn In สมบูรณ์ แล้วเรามีสิทธิ์ที่จะ Burn In มากไปหรือไม่
แนวคิดในเรื่องนี้ก็คือ เมื่อถึงจุดที่เสียงที่ออกมานั้นมีความสมบูรณ์ครบถ้วนอย่างที่ผู้ผลิตได้ออกแบบไว้ให้เป็น หลังจากจุดนี้จะไม่มีการเปลี่ยนแปลงเรื่องเสียงอีก เสียงจะคงที่ตลอดไปจึงไม่มีการ Burn In เกินนั้นเอง แต่เรื่องของอายุของอุปกรณ์ที่ผ่านไปเป็นเวลานานก็มีผลต่อคุณภาพเสียงที่ถอยลงด้วย
-- มีการ Burn In ที่ผิด ๆ ได้หรือไม่
หากคุณเปิดเสียงดังจนเกินไปมันย่อมเป็นอันตรายทั้งต่อหูฟังและหูคน บางคนบอกให้ตั้งเสียงไว้ในระดับเดียวกับที่เราฟังเลย แต่บางคนก็บอกว่าให้ดังกว่าปกติเล็กน้อย แต่หากตั้งเบามากไปก็จะทำให้ไม่มีผลจนไม่ทำให้เกิดการ Burn In เลยก็ได้
-- การ Burn In มีจริงหรือไม่
คุณเท่านั้นแหละที่จะตอบได้ ฟังตั้งแต่แรกและแทบความเปลี่ยนแปลงด้วยตัวเอง

แหล่งข้อมูล www.head-fi.org
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: