Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N76 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 505 / เข้าชม: 2127703
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 21:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีคนแปะรูปแล้วค่ะ แต่ไม่ค่อยชัด
ลองตามไปดูละกันนะ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5593146/T5593146.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 21:50  

ถ้ามีรูปชัด ๆ กว่านี้ เยอะ ๆ กว่านี้ ก็ช่วยโพสให้ดูหน่อยนะคะ
Blink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 22:04  

มองอีกแง่โนเกียเองไม่ได้ตั้งใจเลียนแบบก็ได้นี่ครับ ผมมองว่ามันเป็นเรื่องของข้อจำกัดในการออกแบบโทรศัพท์แบบฝาพับที่บางเป็นพิเศษ ถ้ามองโทรศัพท์ฝาพับรุ่นที่ตัวหนา ๆ มันสามารถออกแบบให้ปุ่มนูนขึ้นมาได้เล็กน้อยเพื่อความสะดวกในการกดโดยหากเรามองดูด้านข้างของโทรศัพท์ฝาพับตัวหนา ๆ เวลาพับลงมันจะมีช่องว่างบาง ๆ เว้นไว้สำหรับปุ่มที่นูนออกมาและตรงมุมสองข้างของโทรศัพท์จะมีปุ่มยางเล็ก ๆ ด้วยเพื่อนอกจากช่วยในเรื่องของการกันกระแทกแล้วอาจช่วยกันไม่ให้ฝาพับส่วนหน้าจอมาแนบสนิทกับฝาพับส่วนปุ่มกดจนเกินไป (แต่บางครั้งยางก็อาจเสื่อมสภาพเกิดการยุบตัวหรือหลุดบ้าง) แต่ในมือถือฝาพับที่ออกแบบมาบางเป็นพิเศษปุ่มกดก็ไม่อาจทำให้นูนขึ้นมาได้ทางออกก็คือต้องทำให้ปุ่มมีความกว้างและแบนราบลงคือเอาทางกว้างเข้าไว้เพื่อความสะดวกในการใช้งานผมเองจึงไม่แปลกใจที่มือถือที่มีรูปแบบบางเฉียบจะมีปุ่มกดที่แบนราบเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 23:36  

วันนี้ไปจับ ๆ เล่น ๆ ตัวจริงมาแล้ว มันขาด ๆ เกิน ๆ ยังไงก็ไม่รู้นะคะ
ถือแล้วกว้างเต็มมือเลย ทำให้กดปุ่มยากหน่อย (หรือว่าเรานิ้วสั้น -_-")

จอด้านหน้ามันใช้งานได้ก็จริง แต่ก็ยังไม่ได้อย่างใจ
ที่สำคัญคือเปิดยาก ต้องระวังมาก ๆ เกือบลื่นหลุดมือแน่ะ ใจหายวาบเลยค่ะ

สรุปคือตัดออกจากเป้าหมายเรียบร้อยแล้วค่ะ
destinypooh
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: BKK bangna
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 08:50  

สรุปคือมันลอกเหมือน 6260 ที่ผมเคยใช้มาเลย หุหุ ลอกๆๆๆให้หมดไปเลย Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 11:00  

destinypooh ผู้เขียน:
สรุปคือมันลอกเหมือน 6260 ที่ผมเคยใช้มาเลย หุหุ ลอกๆๆๆให้หมดไปเลย Shocked

เห็นมีการบ่นกันเรื่องสีลอกใน website ต่างประเทศเหมือนกัน คาดว่าคงเป็นใน lot ที่ผลิตแรกๆ ผมคิดว่าน่าจะมีการรวมตัวกันของผู้ที่มีปัญหานี้ เพื่อต่อรองกับ Nokia โดยตรงเพื่อเปลี่ยนเครื่อง lot ที่ test แล้วว่าไม่ลอกให้ใหม่ ผมว่า Nokia ต้องรับฟังแน่นอน ไม่งั้นเสียชื่อ brand เขาหมด แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 14:01  

มีแต่คนพูดถึงข้อเสียไม่เห็นมีพูดถึงข้อดี ถ้าเอาเป็นว่าตัดเรื่องสีลอกไป ผมสามารถบอกได้ว่า ถ้าคุณกำลังมองหา สมาร์ทโฟนซิมเบี้ยน ที่สวยรูปและจูบหอม n76 สามารถตอบคำถามนี้ได้อย่างแน่นอน เพราะผมยังไม่เคยเห็นสมาร์ทโฟนตัวไหนที่จะออกแบบมาได้บางและสวยเท่าเจ้าตัวนี้นะ ที่สวยๆบางๆก็ไม่ได้เป็นสมาร์ทโฟน ที่เป็นสมาร์ทโฟนก็ใหญ่เทอะทะ นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
กันยา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาไปเครมมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 00:32  

เรื่องที่ว่าตรงสีเงินลอกนั้น เราโทรไปที่ nokia care แล้วเขาก็ให้ไปที่ศูนย์ที่ใกล้สุด เราก็ไป แอสพานาส ก็โอเคนะ ไปหาพนักงานซึ่งเขาก็คงจะเปลี่ยนมาหลายเครื่องแล้ว
พอเราบอกว่า มันลอกนะคะ พนักงานก็ไม่พูดถามอะไร เหมือนว่า ลอกมาอีกแล้วประมาณนี้ ก็พอดีมีของแต่งานเยอะ เขาก็เลยให้มาเอาอีกวันนึง

คือเปลี่ยนตรงกรอบสีเงินๆๆ ให้เท่านั้นคะ น้องพนักงานบอกว่า ทางโนเกียทราบถึงข้อบกพร่องนี้แล้ว เปลี่ยนแล้วถ้าลอกก็เปลี่ยนได้อีก ประมาณเนี้ย (แต่ฉันไม่อยากไปอีกนะ) คิดว่า ล็อดใหม่ไม่น่าจะลอก แต่ก็เอาแน่เอานอนไม่ได้

สรุปคือ ลอกเอาไปเครมได้ตลอด (พนักงานว่างั้น)
การให้บริการที่ศูนย์ nokia care นี่โอเคเลย ไม่มีการว่า ทำไมลอก ทำไมอะไรยังไง คือลูกค้าว่าไง ก็ว่างั้น หรืออาจจะเพราะมาเปลี่ยนกันเยอะจนไม่ถามแล้วก็ได้
holy_mauvais
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 11:58  

เราติดตามข่าวสารจากบอร์ดอื่นๆหลายๆที่
ก้อพบว่าปัญหารุ่นนี้เยอะจังเลยค่ะ
แบบว่าอยากได้มากๆ อ่ะ
แต่มาเจอแบบนี้ ก้อต้องขอยับยั้งชั่งใจ
ดูรุ่นอื่นซะแล้ว... จะตัดใจได้มั้ยเนี่ย เฮร้อ// Wink
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 14:02  

ใช้ N71 มายังรู้สึกดีกว่า N76 ที่ปัญหาเยอะเลย Very Happy
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 13:28  

สีลอกอีกแล้วครับพี่น้อง เคยส่งเครมไปแล้ว 1 รอบ รอบนี้ลอกตรงสีงเงินรอบๆปุ่มกดครับ ข้างๆ ที่เพิ่มเสียงนะครับ ระวังด้วยนะครับ
ลีออง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 20:57  

เครื่องผมใช้มาเดือนกว่าๆครับ ใช้แบบถนอมนะครับ ดูกันเอาเองละกัน เซงงงงงงง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ลีออง เมื่อวันที่ 18 Jul 2007 21:07; ทั้งหมด 3 ครั้ง
waiser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 10:13  

อยากรู้ว่าตอนนี้ N76 ราคาเหลือเท่าไหร่คับ ลดลงมารึยังคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 18:33  

วันนี้ราคาลงเหลือ 15500-15700 แล้วครับ
waiser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : thank you
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 20:06  

ขอบคุณนะสำหรับราคาที่บอกมา ตัดสินใจได้หล่ะ
quake_the_rock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 01:53  

ผมจะขายครับ เพิ่งซื้อมาเดือนนึง ลอกแล้ว แต่ไปเปลี่ยนกรอบมาใหม่แล้วครับ ยังไม่ได้แกะพลาสติกเลย สีแดงครับ ขาย 13,000 เครื่องศูนย์ Mlink ครับ อุปกรณ์ครบทุกชิ้น

ดูของก่อนได้นะครับ อยู่แถวพันธุ์ทิพย์ครับ เบอร์โทร 08-4099-6490
j_gundam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 15:39  

ง่าอยากได้รุ่นนี้อ่ะถามผู้ใช้แล้วหน่อยคับ จนถึงตอนนี้มันก็ยังคงลอกอยู่เหรอคับ
bobo666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อให้แฟนใช้ 2 อาทิต แล้วครับ ยังไม่มีอะไร เกิด ขึ้น
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 19:24  

ใช้ 2 อาทิต แล้วครับ ยังไม่มีอะไร เกิด ขึ้น งะ มันไม่ดีตรงไหนครับ ซื้อให้แฟน ใจเสียหมด
แฟนก้อบอกใช้ดีนะครับ ลอก ยังไม่เจอนะ ใส่สองหนังเชยๆๆ ผมอ่านดูขอเสียมากมาย

1. [b]แบตน้อน[/b] ตอบ แฟนใช้ 2-3 วัน โทรจนลืมเสียตัวเหลือ 1 ขีด แล้วก้อชาด ถ้าไม่มืดแป้นพิมจะไม่มีแสง มันจะช่วยประหยัดแบตได้ครับ

2. [b]ลอก[/b] ตอบ อันนี้ใช้มา 2 อาทิตยังไม่เจอจิงๆๆ ครับ ผมไปที่ร้านเทเรวิชคนขายบอกว่ามันเป็นรอต 2 ผมไม่สนใจงะ ซื้อมา 15,900.- ตามรูป

3. [b]อาการแฮ้ง[/b] ตอบ เวอร์ชั่น 9.2 - S60 3rd edition เรวนะ ผมใช้ n70 ยังแฮ้งบ่อยกว่าแต่เครื่องผมลงโปรแกรมเยอนะเล่นมาก ผู้หญิงไม่ค่อยลงอะไรมากซื้อมา เพราะชอบตามสมัยของเข่านะ ผม ว่าท้าผู้ชายไม่เหมาะ นะ มันบาง ผมจับไม่ถนัดแต่ผู้หญิง OK ตามรูป

โดยรวม ไม่รู้ แล้วแต่ ขอเสียผมยังไม่เจอจริงๆๆ ครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 21:01  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5643146/T5643146.html

ไปดูเองละกัน ของเพื่อนผมเอง ซื้อมาไม่กี่วันเอง

แต่มันฝีมือ คุยจนได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ 555+
Kae C.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N76
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 22:22  

โอ๊ยยย ไม่ไหวแล้ว สับสนมากมาย .. จะยังไงดีเนี่ย อยากได้รุ่นนี้มาก แต่ถ้าเจอปัญหาลอก มันก็ไม่ไหวนะ เครื่องนึงไม่ใช่ถูกๆ .. แล้วใครรู้ราคาอัพเดทบ้าง ตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะ .. แล้วถ้าอยากได้จิงๆ ควรจะรออีกสักระยะ ให้มันออก lot ใหม่ แก้ปัญหานี้ไปก่อน จะดีมั๊ยอ่ะ???
เรื่องของกรู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รำคาน
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 00:38  

พวกมืงเป็นคนผลิตกานหรือไงวะ สัส ว่าคนนี้กอปคนนั้น กูหละงง
กูเหนมือถือออกมาแม่งก็ค้ายๆกานแหละ ใครชอบอันไหนก็ซื้อ

ถ้ามานกอปจิงนะ มานเอาสิทธิบัตรออกมาฟ้องศาลแล้ว ได้เงินเป็น สิบๆล้าน มานทำงี้ไม่ดีกว่าหรอ เกรียนจิงๆ Laughing

รุ่นฝาพับแบบนี้ มานก็ต้องมีตัวรองฝาด้านหน้าเหมือนกานเป็นทำมะดา ถ้าไม่มีฝาพับอะ จาพังง่าย หรือ ไม่พอใจ กาน มืงก็ไปผลิดเองเลยดิ ไม่เหมือนใคร เอาทั้ง สไลด์ ทั้งบลอค ทั้งฝาพับมารวมการแม่งเลย รำคานด่ากานอยู่นัน่
ราคาต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N76
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 12:52  

Kae C. ผู้เขียน:
โอ๊ยยย ไม่ไหวแล้ว สับสนมากมาย .. จะยังไงดีเนี่ย อยากได้รุ่นนี้มาก แต่ถ้าเจอปัญหาลอก มันก็ไม่ไหวนะ เครื่องนึงไม่ใช่ถูกๆ .. แล้วใครรู้ราคาอัพเดทบ้าง ตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะ .. แล้วถ้าอยากได้จิงๆ ควรจะรออีกสักระยะ ให้มันออก lot ใหม่ แก้ปัญหานี้ไปก่อน จะดีมั๊ยอ่ะ???

ราคาที่ลำปาง 14,250 บาท ไปดูมาแล้วเมื่อวันที่ 26/07/50
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 21:21  

อยากรู้ว่าเสียงลำโพงดังมั้ยคะ แล้วแหลมรึป่าว

กับ 3250 N73 ดังสุ้ได้ป่าว
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 22:39  

HmU-wAn ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเสียงลำโพงดังมั้ยคะ แล้วแหลมรึป่าว

กับ 3250 N73 ดังสุ้ได้ป่าว

ไม่ได้แน่นอน เบามาก แต่มีมิติหน่อย
bobo666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ลอกไม่แฮ้งครับ ใช้มา 2 อาทิต กว่าๆๆ แล้ว
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 15:07  

ไม่ลอกไม่แฮ้งครับ ใช้มา 2 อาทิต กว่าๆๆ แล้ว ผมก้อไม่ทราบว่าเปนกลยุดชุดยอดขายหรือป่าว เอาใส่กางเกงไม่เหลือทุกยี้ห้อ เหนมาเยอ นอกจาก 3310 นะ เพราะว่าร้านที่ไปซื้อขายไป 10 เครื่อง ไม่มีเครมเลยครับ ผมเชคล่าสุด
|+YoSh!kAwA+|
Year's Star

หัวข้อ : please
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 21:35  

คือกำลังจะซื้อน่ะค่ะ..เลยอยากทราบว่า ปุ่มกดข้างหน้า(ปุ่มเล่นเพลง)มันลอคได้รึเปล่าคะ??

เพราะเคยใช้เอลจี..มันลอคได้แต่ปุ่มข้างใน เวลาเอาไว้ในกระเป๋าแล้วไปโดน เพลงจะดังทุกที

คนที่ใช้อยู่ช่วยตอบด้วยนะคะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 22:30  

เห้นปัญหาที่เกิดขึ้นแล้วผมว่าโนเกียน่าจะทำอะไรซักอย่างแล้วนะครับ
คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 22:49  

เราใช้มาเป็นอาทิตย์แล้วนะคะ
แปะกลิตเตอร์ แล้วแกะ
แล้วก็ไม่ถนุถนอมเท่าไหร่
แต่ไม่ลอกซักนิด แค่ใส่ซองผ้าไว้เวลาไม่ได้ใช้

แล้วก็ไม่มีอาการแฮงค์ใดๆเลย
กดเล่นอยู่ทั้งวัน

แต่เราถามที่ขายแล้ว เค้าบอกว่า
ถ้าลอกก็เอาเข้าศูนย์ได้เลย

อ้อ เราซื้อที่ซีคอนนะคะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 12:28  

กว่าจะออกล๊ออกที่สอง ราคาก็ล่วงไป เกือบ 5000 แล้ว เพิ่งออกเองนะ
ไอ้ที่ว่าไม่ลอก ก็ได้มาในราคาถูกดี เสียชื่อไปเยอะ
dncy766
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอกๆๆ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 11:14  

เครื่องเราลอก
ตรงสีเงินๆอ่า
ทำไม NOKIA ทำไง
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 11:22  

ส่วนใหญ่ใน series N ตัวเครื่องจะเป็นพลาสติก + โครเมียม

ซึ่งไอ่โครเมียมนี่ล่ะ ปัญหาเยอะ

ลอกง่าย

ผมเจอมาตั้งแต่ N91 ก็มาคิดๆว่า เอ...เห้นมันบอกว่าเป็น แสตนเลส คงไม่ลอกมั้ง

ใช้ไปใช้มา ลอกชิ้กหาย ปุ่มกด ปุ่มซอฟท์คีย์ ทุกๆปุ่ม ที่เป็นโครเมียม ลอกหมดเลย

เฮ้อ ตอนนี้ก็ยังรอๆดูN95 ที่ใช้อยู่ว่า ไอ่ปุ่ม ซอฟท์คีย์มันจะลอกหรือเปล่า

แต่ที่แน่ๆ หุ่มปรับลด เพิ่มเสียง ลอกไปจิ๊ดนึงแล้วเรียบร้อย

เฮ้อ

เอ้อ วันก่อนไปโนเกียแคร์

ไปเปลี่ยนหน้ากาก N95 มา ฝาหลังแบต กับ หน้ากากด้านนหน้า

เพราะมันมีรอยข่วนเต็มเลย

ตอนแรกคิดว่าจะแพง รวมๆแล้ว 400 กว่าบาทเอง

ฝาหลังครอบแบต 100 บาทเองง่ะ

ถ้าเอา N91 ไปเปลี่ยนหน้ากาก คงเป็นพัน

คิดแล้วกลุ้ม
[S]Pook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 19:13  

ของเราใช้สีแดงอยู่ลอกเยอะมาก แล้วของเราแฮงค์บ่อยมากกกกกก เซ็ง พี่เราใช้สีดำก็ลอกเหมือนกัน แบบว่าโคตรเสียความรู้สึกเลยอ่ะ ถ้าลอกแล้วเอาไปเคลมที่ศูนย์โนเกียได้เลยใช่มั้ยคะเราซื้อมาจากMlinkอ่ะ ราคาลงเยอะเนอะตอนเราซื้อ 18100 ตอนนี้หมื่นสี่หมื่นห้าเอง -*-
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 17:08  

งานประกอบไม่ดี วัสดุที่นำมาใช้ไม่สมกับราคาเอาเลย
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 18:00  

ใครที่ซื้อมาไหม่ แล้วลอตไหม่อ่ะคับ โครเมียมยังลอกอยู่รึป่าว แล้วราคาล่าสุด mlink เท่าไหร่คับ
2029
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 13:48  

เห็นราคาที่ JAY MARTตอนนี้ อยู่ที่ 15,900 บาท ครับ ถามพนักงานแล้วว่า ถึงจะมีล็อตใหม่ยังไงมันก็ลอกครับ ผมคิดว่าจะซื้อ แต่ตอนนี้ไม่ซื้อแล้วครับ
Kae C.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 73
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 20:16  

จิงเหรอเนี่ย??? lot ใหม่ก็ยังลอกอีกหรอ.. โอ๊ย อยากได้อ่ะ ดีไซน์สวยงามมากมาย แต่ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่กล้าซื้อแล้วอ่ะ.. แล้วตอนนี้ราคาอัพเดทเท่าไหร่ ใครรู้บ้าง???
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 22:16  

สวยแต่ลอกแบบนี้ไม่ไหวแน่อ่าเสียดายตังนะ เราว่ารุ่นนี้สวยเลยแหละเคยจับของจริงที่บูธมาด้วยนะ
ลีออง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เซงงงงงงงงงงงงงงงงง
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 15:33  

เมื่อเดือนที่แล้วเอาเครื่องไปเคลมที่ศูนย์ Nokia Care ก็บอกว่าไม่มีของ พนักงานบอกว่าไม่เกิน2อาทิตย์ เลยทิ้งเบอร์ไว้บอกว่าถ้าของมาจะโทรมาบอก 2อาทิตย์ผ่านไปก็เงียบ เลยไปที่ศูนย์อีกที ก็ได้รับคำตอบว่าอีกประมาณ2อาทิตย์ ให้ทิ้งเบอร์ไว้ถ้าของมาจะโทรบอก เวร แล้วเมิงจะ2อาทิตย์อีกนานมั๊ย ถ้าไปถามอีกทีแล้วได้คำตอบแบบเดิมนะ จะด่าให้เลยสาด
ลีออง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สาดดดดด
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 15:41  

จากรูปที่ผมเคยโพสให้ดูข้างบน จนถึงวันนี้เครื่องผมมันก็ยังลอกไปเรื่อยๆ จนตอนนี้เครื่อง อุบาต มากเวลาจะโทรทีต้องเอามือบังๆไว้ เพราะอาย กับโทรศัพท์ราคานี้ ยี่ห้อนี้ กับการใช้งานแค่2-3เดือน แล้วมีสะภาพแบบนี้ บอกได้คำเดียวว่า เสียความรู้สึก ห่วย NOKIA ห่วยมากกกก
ปอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 17:07  

แ้ล้ว Nokia จะ ทำของลอตใหม่ดีกว่าเดิมหรือเปล่าครับ ใครรู้บ้าง

ชอบรุ่นนี้มาก แต่ถ้าไม่ถึงเดือนลอกก็ไม่ไหวเหมือนกัน
cabenet
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 10:51  

ของผมใช้มาเกือบเดือนแล้วครับซื้อมาวันที่ 20 เดือน กค ครับราคา 15900 ซื้อมาได้อาทิตย์เดียว ราคา ลงมาเหลือ 14500 เลยเจ็บใจจัง เรื่องการใช้งานผมได้ลงโปรแกรมเกมส์ต่างก็ลง ได้ปกติครับ ยกเว้นบางโปรแกรมที่ไม่ลองรับ

ส่วนเรื่องที่ มันลอกนั้น ผมก็ลอกแล้วเหมือนกันครับตรงบริเวณขอบ ฝาพับด้านในด้านที่ติดกับจอครับรอยยาวประมาณ 2 ซม ครับ นอกนั้นยังไม่ลอกครับ ก็เสียวๆอยู่ว่าจะลอก เมื่อไรคงรอให้ลอกเยอะๆ แล้วค่อยไปเปลี่ยนดีกว่า

ผมใช้งานตามปกติ ไม่ได้มีปลอกหรืออะไรมาห่อหุ่มครับ
fatgirlslim
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:24  

ตกลงว่าควรซื้อดีมั๊ยค่ะปัญหามันหนักไปมั๊ยอ่ะ ตอนนี้เครื่องนี้มันก้อยังใหม่อยู่นะ ถ้าจะซื้อ N 73 ก้อกลัวว่าจะเก่าไปช่วยตอบหน่อยค่ะว่าอย่างไหนดีกว่ากัน...???
cabenet
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 23:41  

fatgirlslim ผู้เขียน:
ตกลงว่าควรซื้อดีมั๊ยค่ะปัญหามันหนักไปมั๊ยอ่ะ ตอนนี้เครื่องนี้มันก้อยังใหม่อยู่นะ ถ้าจะซื้อ N 73 ก้อกลัวว่าจะเก่าไปช่วยตอบหน่อยค่ะว่าอย่างไหนดีกว่ากัน...???

ผมว่าถ้าคุณทำใจเรื่องการลอกตัวเครื่องไม่ได้ ไม่ต้องซื้อครับ เพราะมันลอกแน่นอนครับ ช้าหรือเร็วเท่านั้น

เรื่องการใช้งานและความหนักนั้น สบายมากครับเบาเหมาะกับผู้หญิงครับ การใช้งานใช้ได้ดีครับ
จันทร์จิรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 13:17  

ซื้อมาได้สองเดือนใส่ถุงผ้าไว้ตลอดก้อยังลอกตรงมุมเลยเอาไปขายแล้วค่ะเปลี่ยนเป็น โซนี่ K790i แทน โนเกียรุ่นนี้ถ้าไม่ลอกเป็นเครื่งที่น่าใช้มากเลยค่ะสวยหรูดี
ลีออง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เฮ้ออออ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 12:19  

เมื่อวานไปลองเล่น iPhone ที่MBKมาชอบมากๆๆๆๆ เลยถึงจะใหญ่ไปนิด แต่ก็เป็นเพอร์เฟคโฟนรุ่นนึง แต่ตอนนี้ยังใช้ในไทยไม่ได้ ต้องรอสักเดือน2เดือน ตอนนี้ก็ทนใช้N76ลอกๆไปก่อน เฮ้ออออ
เมียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 17:20  

EQ กี่ขีด ครับตัวนี้
girlzzz
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : ฝาพับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 19:36  

คือ ก้พึ่งใช้ n76 อ่ะ
แล้วเอาของพี่มาใช้ มะได้เอาคู่มือมาด้วย
อยากทราบว่า
ตัวหน้าจอฝาพับอ่า
มานจะไม่มีอะไรขึ้นเลยหรอ แบบ พอไปซักพัก มานจะไม่มีอะไรขึ้นเลย เหนแต่กระจก แล้วก้แสงสีน้ำเงินอ่าค่ะ มันจะเหมือนปิดเครื่องเลยอ่าค่ะ เพียงแต่แค่มีแสงสีน้ำเงินขึ้นเฉยๆ
แล้วเวลาเราจะดูเวลา จะดูสายที่ไม่ได้รับ ต้องปรับตั้งค่ายังไงอ่าคะ
เวลาหนูจะดูอ่า หนูต้องกดตัวรุปกล้องที่อยู่ข้างฝาประจำ คือไม่อยากกดอ่าค่ะ อยากมองไปแล้วเหงเลยว่ามันกี่โมง มีสายอะไรที่ไม่ได้รับบ้าง อย่างงี้หนูต้องกดขึ้นมาดูทุกครั้งเลย
คือแต่ก่อนใช้ n70 แล้วมันมองไปก็เห็นเลยว่ากี่โมง มีสายอะไรที่ไม่ได้รับบ้าง ก็เพราะมันไม่ใช่แบบพับ แล้วพอมาเปลี่ยนใช้แบบพับ แล้วมันเป็นอย่างนี้ เซงมากๆเลยค่ะ ใครที่รู้ช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
nigx1
Year's Star

หัวข้อ : รับได้
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 03:28  

เรื่องสีลอกรับได้นะครับ แต่อยากจะทราบเรื่องเสียงเรียกเข้ากับเสียงสนทนาว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ และก็ปัญหาการแฮ้งของเครื่องอ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
*I'm*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 15:07  

ไม่เห็นสวยเลย
เคยลองเล่นมาแล้ว
เครื่องใหญ่เกิน
Sad
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 22:24  

ผมใช้ มันก้อมีแค่สีลอก อ้ะ
อาการเเฮงค์ไม่เคยเจอ
การทำงานเร็วกว่า n70 -73 หน่อยนุง
ผมใส่ เมม 1กิ๊ก แล้วเมมว่าง 34เม็ก
เครื่องก้อไม่อืดเท่าไรอ่ะ

แต่ใจผมอยากไปใช้ moto E6 ที่มันจอสัมผัสอ้ะ
น่าจะดีก่านะ ถูกก่า n76 ด้วยอ่ะ
นึกกี่ทีก้อเสียดาย ไม่น่าเอา n76 เลย
ต้องชาร์จแบต วันต่อวัน (ผมมีแบตสำรอง)
สีลอกไป1ครั้ง ตอนนี้เปลี่ยนมา 7วันเเล้ว ก้อไม่ลอกอ่ะ
ตอนที่ลอกครั้งเเรก เปนวันที่4 ที่ได้เครื่อง
แต่คนขายบอกว่า ถ้ามีปันหาเปลี่ยนใน 3วัน
เลยคิดในใจ ซวยจังว่ะ เเค่วันเดียวเอง มันก้อไม่ยอม
ก้อเลยไปเปลี่ยนที่เซ็นปิ่น 3วันได้
ก้อไม่มีปันหาเเล้ว
aporapor
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 10:19  

ไปอัพ ไฟร์แวร์มาแล้วมันอ่านไทย เขียนไทยไม่ได้ ทำไงดีอ่าคราบ

ไปอัพเวอร์ชันล่าสุดที่ศูนย์มาอ่ะ
ko2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับชื้อโทรศัพท์รุ่นN76
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 01:14  

รับชื้อ โทรศัพท์รุ่น N76 มือสอง สีดำ สภาพดี ราคาประมาณ7000-9000 บาท ติดต่อ โทร0832022210 หรือ ko2006-@hotmail.com
คนใช้76
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ลอกนะ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 18:38  

ไม่ลอกนะคุณ
ใครบอกลอก
ผมใช้มาประมาณ2-3เดือนแล้ว ไม่เห็นลอกเลย ใช้ดีมาก สวยงาม เสียก็แต่ต้องเก็บใส่ถุงผ้าเพราะว่ามันเป็นรอยขีดข่วนง่าย แต่ไม่มีปัญหาเพราะว่าเป็นรอยเยอะๆแล้วเปลี่ยนหน้ากากได้ ทางศูนย์โนเกียบอกไว้ว่าเปลี่ยนหน้ากากประมาณ1000บาทก็คุ้มนะเพราะว่ามือถือเครื่องหนึ่งเป็นหมื่น ปัญหาเครื่องแฮงค์ก็ไม่ค่อยมีจะมีบ้างก็ไม่กี่ครั้งที่ผมใช้มา แหมคุณมือถือระบบฟังค์ชั่นมากขนานนี้มีแฮงค์บ้างก็เป็นธรรมดา ความสวยงามนี่ก็แบบว่าไม่ต้องพูดถึง เทียบกับโมโตแล้วคนที่ใช้โนเกียอยู่ยังไงก็ไม่ผิดหวัง เรื่องแบตเตอร์รี่ต้องทำใจหน่อย มันอาจจะหมดไวก็จริง แต่เราก็แค่รับสายโทรออก2-3วันน่าจะเพียงพอ คุณก็กลับบ้านทุกวันไม่ใช่หรอ เสียบแบตมือถือบ่อยๆๆๆไม่เห็นจะแปลกเลย สวยมาก แนะนำให้ซื้อ ตอนนี้ราคามันก็ลดลงมาแล้ว น่าซื้อมาก ผมซื้อตั้งแต่เปลี่ยนเป็นล๊อตใหม่เลย ตอนแรกเห็นบอกลอกก็ไม่ซื้อหรอก แต่ผมทึ่งคำคนขายพอคนขายพูดคำนี้ผมซื้อเลย เขาบอกว่าโนเกียบริษัทใหญ่เครื่องราคาเป็นหมื่นๆมันคงไม่ลอกง่ายๆหรอก ที่เห็นบอกว่าลอก ผมยอมรับว่าลอกทางโนเกียเขาก็เปลี่ยนให้นะ สมราคามาก น่าซื้อ ไม่ลองไม่รู้ถึงพูดไปก็งั้นๆๆแหละต้องลองดูเองแล้วจะติดใจ
คนหนึ่งที่ใช้ n76
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 19:43  

จะถามว่า เวลาพิมพ์ message อ่ะ

มัน add recipient ไม่ได้ เป็นเหมือนกันรึป่าวครับ

แบบต้องพิมพ์เลขเอาอ่ะครับ
In-A-Day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 23:39  

คือ ช่วยตอบเราหน่อยน่ะ

เรากำลังคิดจาซื้อ รุ่นนี้อ่ะเพราะเราชอบรูปทรง

เราว่าการใช้งานมานก้โอเค

แต่เรากลัวเรื่องสีลอกมากๆเลย

คือตอนนี้ทางโนเกียได้แก้ไขแร้วใช่ไหมค่ะ

แร้วถ้าเกิดสีลอกนี่ที่บอกว่าศูนย์เปลี่ยนกรอบให้

คือเปลี่ยนยังไงหรอค่ะ แบบ เปลี่ยนตรงสีเงินข้างๆ หร่อ

เราเหนมานเปนแบบพับเราไม่เข้าใจอ่ะว่าเปี่ยนไง

แล้วศูนย์จาให้เราเปลี่ยนกี่ครั้งหรือยังไง

ตอบเราด้วยน่ะ ขอบคุณค่ะ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 01:01  

ตอนนี้ N76 ราคาเท่าไรแล้วครับ แล้ว 3250 ตอนนี้เทิร์นได้เท่าไรอ่ะครับ อยากรู้มากๆเลย
47410250
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 00:59  

ถ้าเสียบหูฟังไว้
แล้วจะเปิดหน้าจองัยอ่ะ

มันจะเปิดได้มั้ยอ่ะ
Week
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อรุ่นไหนดีอ่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 16:57  

คือ ข้าพเจ้าจะซื้อโทรศัพท์มือถือใหม่นะ
แต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหนดีค่ะ ระหว่าง
Moto V8 Nokia N76 หรือว่า Apple ดีคะ
หนูชอบ Moto V8 เพราะสวยดีค่ะ ฟังก์ชั่นก้อใช้ได้นะ แต่ว่าเคยใช้ V3 แล้วร่วงทีเดียวพังเลย
Nokia N76 น่าจะทนกว่า แต่สวยไม่เท่านะ รองรับสนทนาแบบเห็นภาพ แต่ไม่รู้ว่า Moto V8 มีอ๊ะป่าว ส่วน Apple สวยโดนใจ น่าใช้มักมาก แต่กลัวใช้ไม่เป็นอ่ะ แถมมี Wifi ด้วย โอ๊ยปวดเฮด ใครก้อได้ช่วยตัดสินใจหน่อย ถ้ามีตังค์เยอะจะไม่คิดมากเลยนะเนี่ย
ไปมาไร้ร่องรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 11:55  

ตอนซื้อคนขายก้อบอกว่าไม่ลอกแล้วนะ ล๊อตใหม่แล้ว (มันโกหก ลอกเหมือนเดิม) มันพูดต่อว่าคิดดูดิ ของราคาตั้งหมื่นเกือบสองหมื่นมันจะทำมาห่วยๆหรอ(ไม่ใช่แค่ห่วย โค_รห่วย) ไอ้เงินๆที่ลอกอ่ะมันเป็นสติ๊กเกอร์ เวลาลอกมันกัอคงเอาสติ๊กเกอร์มาติดให้ใหม่ (เด๋วก้อลอกอีก) ดูเผินๆเหมือนเป็นโลหะ(แค่เหมือนนะ แต่มันเป็นสติ๊กเกอร์) ถ้ารับเรื่องไอ้เงินๆลอกได้ก้อซื้อเหอะ แค่หมื่นกลางๆ(แล้วมันคุ้มมั้ย) ถ้าเป็นปีหรือเจ๊ดแปดเดือนลอกทีก้อว่าไปอย่าง แต่นี่ซื้อแล้วได้เคลมทุกเดือนแน่(เป็นอย่างน้อยนะ) ก้อยังเอามาขายอีกไม่หาทางแก้อ่ะ เซ็งโค_รๆ
Phoner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่กัวลอกหรอก อิอิ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 18:04  

ลอกก้อเอาไปติดสติกเกอร์ดิจ๊ะ เป็นstyeของตัวเองด้วย ร้านรับติดเยอะแยะ ท่าทางติดสีดำด้านคงจะสวยไม่หยอก อิอิ Very Happy
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 21:39  

ผมไปถามร้านเทเลวิซที่กำแพงเพชรมาอ่ะครับ เขาบอกว่า N76 มันเลิกผลิตไปแล้วจริงหรือป่าวครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ท่านจะทิ้งเครื่องไปซื้อ n81 ไหม
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 17:03  

อยากได้... Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bikk เมื่อวันที่ 24 Nov 2007 22:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
I_I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ลอกนะ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 20:53  

[quote="คนใช้76"]ไม่ลอกนะคุณ
ใครบอกลอก
ผมใช้มาประมาณ2-3เดือนแล้ว ไม่เห็นลอกเลย ใช้ดีมาก สวยงาม เสียก็แต่ต้องเก็บใส่ถุงผ้าเพราะว่ามันเป็นรอยขีดข่วนง่าย แต่ไม่มีปัญหาเพราะว่าเป็นรอยเยอะๆแล้วเปลี่ยนหน้ากากได้ ทางศูนย์โนเกียบอกไว้ว่าเปลี่ยนหน้ากากประมาณ1000บาทก็คุ้มนะเพราะว่ามือถือเครื่องหนึ่งเป็นหมื่น ปัญหาเครื่องแฮงค์ก็ไม่ค่อยมีจะมีบ้างก็ไม่กี่ครั้งที่ผมใช้มา แหมคุณมือถือระบบฟังค์ชั่นมากขนานนี้มีแฮงค์บ้างก็เป็นธรรมดา ความสวยงามนี่ก็แบบว่าไม่ต้องพูดถึง เทียบกับโมโตแล้วคนที่ใช้โนเกียอยู่ยังไงก็ไม่ผิดหวัง เรื่องแบตเตอร์รี่ต้องทำใจหน่อย มันอาจจะหมดไวก็จริง แต่เราก็แค่รับสายโทรออก2-3วันน่าจะเพียงพอ คุณก็กลับบ้านทุกวันไม่ใช่หรอ เสียบแบตมือถือบ่อยๆๆๆไม่เห็นจะแปลกเลย สวยมาก แนะนำให้ซื้อ ตอนนี้ราคามันก็ลดลงมาแล้ว น่าซื้อมาก ผมซื้อตั้งแต่เปลี่ยนเป็นล๊อตใหม่เลย ตอนแรกเห็นบอกลอกก็ไม่ซื้อหรอก แต่ผมทึ่งคำคนขายพอคนขายพูดคำนี้ผมซื้อเลย เขาบอกว่าโนเกียบริษัทใหญ่เครื่องราคาเป็นหมื่นๆมันคงไม่ลอกง่ายๆหรอก ที่เห็นบอกว่าลอก ผมยอมรับว่าลอกทางโนเกียเขาก็เปลี่ยนให้นะ สมราคามาก น่าซื้อ ไม่ลองไม่รู้ถึงพูดไปก็งั้นๆๆแหละต้องลองดูเองแล้วจะติดใจ
[/qu

ก่อนอื่นต้องถามคุณก่อนว่าคุณอ่ะได้ซื้อN 76 มาเมื่อไร เพราะว่าN 76 อ่ะมันลอกจริงๆตรงฝาพับด้านหน้าข้างล่าง โดยลอทแรกที่ออกขายอ่ะ มีปัญหาเรื่องการลอกของสีที่ฝาพับทางโนเกียจึงต้องเรียกคืน N 76 ทั้งหมดที่วางขายอยู่ในศูนย์ของโนเกียกลับ แล้วค่อยปล่อยลอทที่2ออกมา ซึ่งลอทที่2ทางโนเกียรับรองว่าไม่ลอก100% ส่วนคนที่ซื้อลอทแรกไปแล้วนั่นทางโนเกียยินดีรับเปลี่ยนให้ฟรี(เฉพาะส่วนที่ลอก) ส่วนคุณที่บอกว่าไม่ลอกอ่ะนะ เพราะของคุณอาจจะเป็นลอทที่2ก็ได้
MarkXcella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 12:33  

ลอกไปแล้วคับ

ขนาดดูแลรักษาอย่างดี

ของผมเปลี่ยน 1 วันได้

ตัดสินใจเร็วไปหน่อย

ซื้อปุ๊ป N81 ออกพอดี

แต่รุ่นนี้ก้อโอเค

ดูดีมีชาติตระกูล หุหุ
ใช้อยู่น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 16:31  

ก้อ ok ครับ ทุกอย่างดีเลยภาพสวยเสียงดังไม่หน่วงและก้อยังไม่ลอก
ก้อแล้วแต่ครับตอนแรกผมก้อคิดอยู่นานเหมือนกันว่าจะซื้อรุ่นนี้ดีไหม แต่เพราะความที่ชอบโทรศัพท์ที่สวยและอยากได้ smart phone เลยตัดสินใจซื้อ(รอไอโฟนเครื่องศูนย์ไม่ไหว) ซื้อมาก้อชอบเลยครับตอบกับทุกโจทย์ที่ผมอยากได้เลย
Very Happy
NERD69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 02:35  

มีคำถาม . . . สำคัญคับ

มัน ลง โปรแกรม ได้ ยัง คับ
ผมต้องลง Advance Call Manager ขอรับ
สำคัญจริงๆ
ยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 21:52  

ตกลง สิ้นค้าชุดใหม่มา ลอกไม่ลอก ครับ
ผมจะได้ตัดสิ้นใจสะที
kitty_dsb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia หรือ Moto.
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 12:38  

Nokia
ใช้มาปีกว่าๆ เกือบ2ปีแล้วยังไม่เคยมีอาการรั่วให้เห็นเลย ทำตกไม่รู้กี่รอบ
Moto.
เคยซื้อมาใช้นะแค่เดือนเดียวรั่วซะแล้ว ไม่เคยทำตก ทนุถนอมสุดชีวิต

ดีไซด์
ต้องยอมรับนะว่าแบบมันคล้ายๆกันแต่จากประสบการณ์ที่เคยใช้มาแล้วทั้งสองยี่ห้อ
บอกได้เลยว่า Nokia จะไม่ทำให้ใครผิดหวังแน่นอน และที่สำคัญคุ้มแน่นอน

สีลอก
แล้วยี่ห้ออื่นไม่ลอกหรอ?
ffฟหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 21:26  

เรปบน ฮาหวะ
โมโต ทำตก แรงกว่า หรอ หรือ ซื้อ เครื่องของปลอมมาวะ 5555 อ่านแล้ว ตลก
E398 ผมตก ตั้งหลายที ไม่เหนเปนไรเลย แล้ว มือถือที่งานประกอบดีที่สุด ยกให้โมโตเลยละ
ko2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อมือถือ n76
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:19  

ราคาประมาณ5000-6000 อะ ติดต่อ ko2006-@hotmail.com
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 16:24  

ชอบ design moto แต่ชอบ function และคุณภาพของ nokia nokia รุ่นนี้ออกมาถูกใจมากๆค่ะ เพราะอยากได้ทรงแบบ V3 อยู่แล้ว เยี่ยมจิงๆ

ที่กลัวตอนนี้คือ เรื่องสีที่ลอกอ่ะค่ะ อยากถามคนที่ซื้อล็อตหลังๆเนี่ย ยังลอกอยู่รึป่าวค่ะ nokia เค้ามีการแก้ไขรึยัง พอดีเป็นคนทะนุถนอมโทรศัพท์มากๆอ่ะคะ

เข้าใจจริงๆ เพราะใช้ moto e398 อยู่สีก็ลอกเหมือนกัน แต่ใช้เกือบปีแล้วนะ สีค่อยลอก ยังรับไม่ค่อยจะได้เลย
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 11:40  

ตอนนี้กำลังสนใจ N76 อยู๋ยอมรับว่าเห็นครั้งแรกก็รู้สึกว่าก๊อปโมโตมา แต่ด้วยความชอบส่วนตัวแล้ว ชอบทรงของโมโตตระกูล V... แต่ที่ไม่ชอบโมโตก็เพราะฟังชั่น แล้วรูสึกฝังใจกะโมโตใช้ที่เครื่องก็พัง - -* พอเหน n76 ก็เลยลังเล เพราก่อนหน้านี้ใช้ n73 อยู่แต่พอดีทำหายไป จะซื้อเครื่องใหม่ก็ลังเล n76 กะ n73me ยอมรับว่า n73me ฟังชั่นค่อนข้างดีกว่าแต่ก็ชอบดีไซค์ ของn76 จาเอาไรดีนี่ ปัญหาของ n76 ที่คอมเม้นกันไว้ เรื่อง สีลอก ก็ไม่เครียดไรมากเพราะพูดจิง n73 ที่เคยใช้ก็ลอก จะลอกที่ปุ่มกดตรงจอยสติก(ของเพื่อนก็เป็น)
อยากรูเรื่องเสีย ลำโพงของ n76 เรื่องแบตก็นะยอมรับว่าเครียด ยังไงคนที่ใช้อยู่ก็ช่วยคอนเฟริมที่ได้ไหมว่า เล่นรุ่นไหนดี จะขอบคุณมากๆ ซื้ออย่างนึงก็เสียดายอีกอย่างนึ่ง
ตอบด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 22:27  

อยากทราบว่าถ้าลอกแล้วทางศูนย์จะเปลี่ยนเป็นเครือ่งใหม่ให้เลยหรอค่ะ
แล้วตอนนี้ล๊อตใหม่ยังลอกอยู่รึเปล่าอ่ะค่ะ
ถ้าทราบช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ]
ninnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 16:04  

แล้วถ้าหน้ากากเป็นรอยข่วนอ่ะค่ะ จะเปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าค่ะ
แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ
xx3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 23:53  

ใช้มาได้อาทิตย์นึงแล้วครับ ไม่เห็นลอกเลยครับ แบตก็อยู่ได้ สามวันอ่ะครับ แบบว่าปรับความสว่างต่ำสุด ใช้ sleep mode โดยรวมก็ดีครับ ขายวีแปดแล้วซื้อตัวนี้มา เพราะ ไม่ชอบ function ของโมโต ไม่ค่อยถนัด
แพมแพม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรอบพลาสติก
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 17:10  

อยากรู้ว่า รุ่นนี้ มีกรอบพลาสติกกันรอยขายมั้ยคะ?
ใครรู้ช่วยตอบที

ขอบคุณค่ะ
bj_siam
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 11:05  

ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะ คิดว่าน่าจะเป็นลอต 2 แล้วไม่น่าลอกนะ
เพราะลองขูด ๆ ดูแล้ว(เสี่ยงโคด) แต่ก้อไม่ลอกอ่ะ
firmware ก้อ 30 กว่า ๆ อ่ะ ยังไม่ประสบปัญหาอะไรเลย

ขาย E90 มาซื้อ N76 ก้อถือว่าไม่เสียดายคับ
(ที่ขาย E90 เพราะไม่มีตังใช้นี่แหละ อิอิ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bj_siam
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 14:46  

แหมๆเสี่ย bj_siam
ซื้อปุ๊บรีบมาอวดเลยน้า
มาเล่นเนตนี่ขออนุญาตแฟนยัง
Darkiller999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า nokia n76นี่ เล่น แชท msn ได้อ่ะ ป่าวครับ??
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 00:01  

ผมสงสัยว่าโทรสับรุ่นนี้จะเล่น แชท msnได้อ่ะเปล่า และแบตโทรสับมันจะอยู่ได้นานไหมครับ? และอยู่ได้กี่วัน???? และสีมันจะลอกหรือเปล่าครับ???? ส่วนเรื่องการตก ถ้าตกแล้วมันจะเป็นไรไหมครับ? หน้าจอ และ ตัวเครื่องจะเป็นไรไหมครับ? ช่วยตอบทีผมจะซื้อเดือนเมษานี้อ่ะครับ ปล ผม อายุ 16แต่ใช้ตังตัวเองซื้อ อิอิ แอดเมล์ผมมาได้นะครับdarkiller999@hotmail.com
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 16:24  

bj_siam ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะ คิดว่าน่าจะเป็นลอต 2 แล้วไม่น่าลอกนะ
เพราะลองขูด ๆ ดูแล้ว(เสี่ยงโคด) แต่ก้อไม่ลอกอ่ะ
firmware ก้อ 30 กว่า ๆ อ่ะ ยังไม่ประสบปัญหาอะไรเลย

ขาย E90 มาซื้อ N76 ก้อถือว่าไม่เสียดายคับ
(ที่ขาย E90 เพราะไม่มีตังใช้นี่แหละ อิอิ)

ซื้อมาเท่าไหร่คะ
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 16:25  

bj_siam ผู้เขียน:

ซื้อมาเท่าไหร่คะ

ปล กล้าจิงๆที่ลองขูดดูเนี่ย นับถือๆ
Darkiller999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามข้อมูลโทรสับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 22:08  

ผมสงสัยว่าโทรสับรุ่นนี้จะเล่น แชท msnได้อ่ะเปล่า และแบตโทรสับมันจะอยู่ได้นานไหมครับ? และอยู่ได้กี่วัน???? และสีมันจะลอกหรือเปล่าครับ???? ส่วนเรื่องการตก ถ้าตกแล้วมันจะเป็นไรไหมครับ? หน้าจอ และ ตัวเครื่องจะเป็นไรไหมครับ? ช่วยตอบทีผมจะซื้อเดือนเมษานี้อ่ะครับ ปล ผม อายุ 16แต่ใช้ตังตัวเองซื้อ อิอิ แอดเมล์ผมมาได้นะครับdarkiller999@hotmail.com
Nana123xx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาคะ
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 21:38  

Embarassed เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันคะ 12300 บาท พออ่านเจอแล้วเครียดเลย ตอนซื้อก็ได้ข่าวมาแต่ไม่เชื่อ แต่พออ่านแล้วกลุ้มใจมากเลยคะ แล้วแบบนี้จะทำไงดีคะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 03:17  

เป็นอีกรุ่นที่สนใจครับ
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาคะ
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:20  

Nana123xx ผู้เขียน:
Embarassed เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันคะ 12300 บาท พออ่านเจอแล้วเครียดเลย ตอนซื้อก็ได้ข่าวมาแต่ไม่เชื่อ แต่พออ่านแล้วกลุ้มใจมากเลยคะ แล้วแบบนี้จะทำไงดีคะ

แล้วลอกป่าว?? ถ้าลอก เห็นคนขายที่ 0 เค้าเปลี่ยนให้ฟรีอ่ะ

อยากได้รุ่นนี้มาก แต่ลังเลเพราะมันลอกนี่แหละ
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาคะ
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 09:02  

กล่องเพลง ผู้เขียน:
Nana123xx ผู้เขียน:

แล้วลอกป่าว?? ถ้าลอก เห็นคนขายที่ 0 เค้าเปลี่ยนให้ฟรีอ่ะ

อยากได้รุ่นนี้มาก แต่ลังเลเพราะมันลอกนี่แหละ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6264452/T6264452.html
โนเกียไม่ยอมเปลี่ยนหน้ากากN76ให้อ่าไหนบอกว่าจะเปลี่ยนให้ฟรีไง ทำไมพูดแล้วไม่ยอมทำ บริการแย่มาก

????
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 18:55  

ไหนบอกไม่ลอก

ซื้อมาวันอาทิด วันจันเหนแร้ว

ลอก นิดนึงแร้ว

ใจเราสลายเร้ย

เราถนอมอย่างดี

คนขายมานก้บอก ล็อต 2

แต่ก้ยางลอกอยูดี เสียดายตัง

เซง ซื้อศูนย์เรยด้วย
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 09:27  

p.d.g. ผู้เขียน:
ระหว่าง n76 nk 5700 อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ ช่วยตอบหน่อยครับ Confused
n73 me สิ กล้องชัดกว่าด้วย n76 กับ 5700 ระวังเรื่องสายแพด้วยพวกพิศดารทั้งหลาย
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งซ่อมไปแล้วครับท่าน
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 22:19  

ซื้อมายังไม่ถึงสองเดือนเลย แต่แล้วก็.....ส่งซ่อมแล้วครับพี่น้อง 5555(ทั้งน้ำตา)
ทั้งๆที่ถนอมยังกะลูกในใส้
นี้คืออาการที่ส่งซ่อมนะครับท่านผู้ร่วมอ่านกระทู้ทั้งหลาย
1.เครื่องค้าง
2.กินแบต ต้องชาร์ททุกวันบางครั้งถ้าเครื่องค้างแล้วดับไปเปิดเครื่องขึ้นมาแบตหายไปครึ่งนึง
3.กล้องเป็นเส้นตามแนวขวางและนอนแล้วบางครั้งก้องค้างด้วย
4.ขอเปลี่ยนบอดี้ใหม่หมดเพราะว่าลอกทั้งตัวเครื่อง
5.หน้าจอด้านนอกบางครั้งสีเพี้ยน
6.(เจ้าหน้าที่บอก)ต้องอัฟเฟริมแวร์ใหม่หมด

ส่งซ่อมมาอาทิตย์นุงแระ ยังมะได้เครื่องเลย แต่ทางโนเกียนัด 1-2 week ก็คงจะรอต่อไปถ้าสองอาทิตย์แล้วยังไม่ได้เครื่องนะ จะวีนนนนนนนนนนนนแตกให้เอสพลานาสระเบิดเลยแหละ....แต่ทุกอย่างไม่มีค่าใช้จ่ายเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าฟรีหมด แล้วก็ถามอีกว่าถ้าเปลี่ยนบอดี้ใหม่แล้วมันยังลอกอีกรึป่าว ได้คำตอบมาแบบนี้นะครับ"ตอนนี้ทางโนเกียคงยังใช้วัสดุเดิมอยู่ ทางโนเกียกำลังหาเปลี่ยนวัสดุใหม่เพื่อมาทำอะไหร่แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปจึงยังต้องใช้วัสดุเดิมอยู่ แต่ก็สามารถมาเปลี่ยนฟรีได้ตลอดจนกว่าจะหมดประกัน(เลวร้ายมากถ้าเปลี่ยนทีนุงก็ต้องทิ้งเครื่องไว้ราวๆ2อาทิตย์ เวงจิง ซื้อเครื่องใหม่ไม่ดีก่าหรอ)แล้วยังบอกอิกว่าคงจะมีวัสดุตัวใหม่ที่ทำให้ไม่ลอกออกมา" ก็เลยถามว่าแล้วมันจะออกมาตอนไหน เค้าบอกว่า"ยังไม่ทราบเหมือนกัน" แล้วก็เลยวีนไปบอกว่า"งั้นถ้าวัสดุทำทำใหม่นั้นออกมาหลังที่ผมหมดประกันไปแล้วผมก็เสียโอกาศซิครับอย่างนี้โนเกียทำไม่ถูกนะครับเพราะนี้เป็นข้อผิดผลาดของคุณคุณต้องแก้ปัญหาให้หมดซิครับ ไม่ใช้จะต้องให้ลูกค้าเสียเงินซ้ำซ้อน" มานก็อึ้งไปเลยเงียบไปพักนุง แล้วมานก็บอกว่า"โนเกียก็กำลังประชุมว่าจะแก้ไขเรื่องนี้กันยังไง ผมเลยตอบไปว่า"หรอคับ" คิดว่าคงมีการแก้ปัญหาที่ไม่ต้องมาทำให้ลูกค้าเดือนร้อนนะครับ...............แล้วผมก็เซ็นรับใบแจ้งซ่อมกลับมา.....................

นี้แหละครับของเค้าดีจิง 5555++++(ประชดนะเนี๊ยะ)
vikky_atom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 09:48  

ซื้อมาเกือบ 3 เดือนแล้ว ไม่เห็นเป็นอะไรเลย เครื่องก็ใช้ดีไม่ลอก ไม่ค้างด้วย(ตกไม่รู้กี่ครั้งแล้ว) ผมซื้อที่ mbk อ่าคับ มีปัญหาอะไรก็มาถามได้นะ spongebob_squarepants_tor@windowslive.com
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิกสามวันจะครบสามอาทิตย์แล้วคับ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 13:22  

อีสามวันครับจะครบอาทิตย์ ยังไม่ได้เครื่องเลยเจ้าหน้าที่บอกว่าตอนนี้กำลังตามงานให้เพราะตอนนี้เครื่องอยู่ที่สำนักงานใหญ่ ผมเลยถามว่าแล้วงี้ไม่ต้องรอกันเป็นเดือนเลยหรอคับ
ผมซื้อเครื่องมาไม่ถึงสองเดือนแล้วต้องมาซ่อมแบบนี้หรอคับ แสดงว่าทางโนเกียไม่มีคิวซีก่อนที่จะนำสินค้าออกมาจำหน่ายหรอครับ หรือว่าไม่มีเงินจ้างคิวซี (วีนซะ) แต่สุดท้ายเครื่องอยู่กะมันไงก้อต้องรอเวงที่สุด อารมเสียเด๋วนะวันมะรึนจาโทรวีนใหม่
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 20:30  

ปัจจุบัน N76 ราคาเท่าไรแล้วครับ Arrow
kimjonghoon
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 22:59  

ตอนนี้ราคา 12990 บาทครับ ราคาคงที่มานานแล้ว ผมใช้อยู่ตอนนี้ สีไม่ลอกเลยอะครับซื้อมาเดือนกว่าๆแล้วทำตกไปหลายรอบไม่มีอาการแฮงค์เลย สรุปรุ่นนี้ผมว่าดีมากเลยนะ (เอ...หรือว่าเราโชคดีได้เครื่องดีหว่า???)
yaomkpe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 21:57  

รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยน เวอร์ 9.2 ใช่มั๊ยคะ

คืออยากทราบว่า มันหาโปรแกรมโหลดยากมั๊ยอ่ะค่ะ

แล้วมีโปรแกรม FS caller อย่างของ n70 หรือป่าวค่ะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

คือตัดสินใจซื้ออยู่อ่ะคะ ระหว่างn76 กะซัมซุง G800 อ่าค่ะ รุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 11:42  

yaomkpe ผู้เขียน:
รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยน เวอร์ 9.2 ใช่มั๊ยคะ

คืออยากทราบว่า มันหาโปรแกรมโหลดยากมั๊ยอ่ะค่ะ

แล้วมีโปรแกรม FS caller อย่างของ n70 หรือป่าวค่ะ

คือตัดสินใจซื้ออยู่อ่ะคะ ระหว่างn76 กะซัมซุง G800 อ่าค่ะ รุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะคะ

จะเปิดฝารอรับสายเหรอครับเยนี่ย

ได้ข่าวว่าเครื่องเป็นฝาพับ มันคงไม่รองรับ App ตรง Cover Dis อ่ะนะ เท่าที่จำไม่ผิด

ผมว่าไม่ต้องลงหรอก FS เนี่ย

เครื่องนี้ดีสุด

ถึงแม้ว่า จะลอกแต่ก็ดีกว่ารุ่น อื่น ๆ แน่นอนครับ
ดูหนัง ฟังเพลง ดูทีวี เล่นเน็ต ครบ ถ้วน ถ่ายรูปด้วย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 17:13  

yaomkpe ผู้เขียน:

G800 ใช้ประโยชน์ได้มากกว่า ทนกว่าด้วยครับ

จริงๆ เเล้วรุ่นอื่นดีๆ มีอีกเเยะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 08:58  

เมื่อวานไปซื้อมาที่ร้านนิดมาบุญครอง11,900บาท

สวยค่ะ ล็อตใหม่หรือล็อตเก่าไม่รู้ แต่ก่อนซื้อโทรถามศูนย์โนเกียแล้ว เค้าบอกว่าถ้ามีขาย ณ ปัจจุบันจะเป็นล็อตใหม่เพราะล็อตเก่าเก็บหมดแล้ว แต่ถ้ายังลอกให้เอามาเปลี่ยนได้ที่ศูนย์โนเกียค่ะ Wink
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 23:09  

ตูน ผู้เขียน:
เมื่อวานไปซื้อมาที่ร้านนิดมาบุญครอง11,900บาท

สวยค่ะ ล็อตใหม่หรือล็อตเก่าไม่รู้ แต่ก่อนซื้อโทรถามศูนย์โนเกียแล้ว เค้าบอกว่าถ้ามีขาย ณ ปัจจุบันจะเป็นล็อตใหม่เพราะล็อตเก่าเก็บหมดแล้ว แต่ถ้ายังลอกให้เอามาเปลี่ยนได้ที่ศูนย์โนเกียค่ะ Wink

ต้องลองใช้ไปก่อนละครับ เดือนนึงอย่างน้อย ลอกไม่ลอกรู้กัน Cool

โชคดีกะเครื่องนะครับ
ใช้์N76
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 22:25  

ตอนนี้ใช้มาได้ 1 เดือนแร้วอ่า

ใช้คู่กะแฟนง่ะ

เปนแดงกะดำ 55+

ไม่มีปันหาทั้งคุ่เรยน้ะ

ไม่ลอกด้วย

ซื้อที่ mbk

10500 บ.

มีซิลีโคนกะกรอบให้เลือกใส่ แต่แนะนำซิลโคนดีก่า

แต่ยังลงพวก FS call

ไม่ได้อ่า ((ทำไม่เปน))

รวมๆๆ ดี100% ค่า
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 23:49  

ใช้์N76 ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้มาได้ 1 เดือนแร้วอ่า

ใช้คู่กะแฟนง่ะ

เปนแดงกะดำ 55+

ไม่มีปันหาทั้งคุ่เรยน้ะ

ไม่ลอกด้วย

ซื้อที่ mbk

10500 บ.

มีซิลีโคนกะกรอบให้เลือกใส่ แต่แนะนำซิลโคนดีก่า

แต่ยังลงพวก FS call

ไม่ได้อ่า ((ทำไม่เปน))

รวมๆๆ ดี100% ค่า

FS Call มีหลาย ver. อยู่นะครับ อาจจะลงไม่ได้เพราะ 2 อย่างนี้

- ใบรับรองหมดอายุ Arrow เเก้โดย ปรับ วดป. ย้อนทีละ 3-6 เดือนเเล้วลงใหม่ จนกว่าจะได้ครับ

- ไม่รองรับ Arrow เเสดงว่าโปรเเกรม ver. เก่า (ซึ่ง N76 เป็น Symbian 9.2 ) ลองหาตัวปัจจุบันมาลงครับ หาไม่ยาก ใช้ google ช่วยนี่เเหละ

ล๊อตใหม่ๆ ออกมา คงไม่มีปัญหาเรื่องลอกเเล้วครับ ถ้ามีศูนย์ก้เปลี่ยนให้ฟรี Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: