Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N93i - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 358 / เข้าชม: 1060033
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 18:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

The WizArd Of Oz ผู้เขียน:
nogia ผู้เขียน:
ราคราที่ถูกที่สุดที่เห็นมาก็ 28,xxxครับ Wink

ที่ไหนอ่ะครับ แล้วเครื่องของศูนย์ไหนอ่ะ

ที่ไหนเหรอครับ Question Question
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 21:04  

ที่เดอะมอลบางกะปิ ชั้น3 (โซนพลาซ่า มือถือ) ขาย 29,900 บาท ค่ะ
(เห็นของแล้วด้วย แต่ตอนจะจ่ายเงิน ทางร้านไม่มีเครื่องรูดบัตร ไปขอร้านข้างๆ รูด ไม่ยอมให้รูด อ้างกำไรน้อย หมั่นไส้ เลยไม่ซื้อเลย เดินออกมาเลย)

ที่ Telewiz ก็มี แต่ของเพิ่งหมดไป ><" Embarassed
The WizArd Of Oz
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 00:22  

mem ที่แถม มัน 1 GB เลยรึป่าว แล้วมันแถมเหมือนกันทุกศูนย์เลยรึป่าวครับ
แล้วมันมีที่แปะกันรอยทั้งกระจก และหน้าจอมาให้เลรึป่าวครับ
nogia
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 08:43  

Benzza ผู้เขียน:
The WizArd Of Oz ผู้เขียน:
nogia ผู้เขียน:
ราคราที่ถูกที่สุดที่เห็นมาก็ 28,xxxครับ Wink

ที่ไหนอ่ะครับ แล้วเครื่องของศูนย์ไหนอ่ะ

ที่ไหนเหรอครับ Question Question

ร้าน RP Phone Zone โตคิว ชั้น4 ล๊อค Z1 ห้องที่ B18

ตอนนี้ราคาอยู่ที่...
N70=11,350
N70ME=12,000
N73=15,700
N73ME=17,000
N80=15,560
N93i=28,800

ใครซื้อ n73MEไปก่อนCrying or Very sadตายเลย ได้เวลาใช้เงินอีกละ Wink
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 18:40  

ผมไม่กล้าซื้อแหะ MBK เนี่ยยอมแพงหน่อยถอยจากศุนยดีก่า วันนี้เพิ่งไปดูมา สวยดีแหะ
nogia
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 19:56  

Fol2ce ผู้เขียน:
ผมไม่กล้าซื้อแหะ MBK เนี่ยยอมแพงหน่อยถอยจากศุนยดีก่า วันนี้เพิ่งไปดูมา สวยดีแหะ

ผมก็ไม่ซื้อ ก็แค่บอกเฉยๆ เพื่อว่าใครไม่คิดมากนะ Wink ยังไงก่อนซื้อไม่ว่าจะ0หรือร้านทั่วไปก็ศึกษาความสามารถให้ดีก่อน และเช็กเครื่องให้ดีก่อนจ่ายเงินนะครับ Wink
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 09:49  

Skeibler ผู้เขียน:
ไหนๆ ก็น่าจะปรับให้เป็นกล้อง 5 ล้านไปเลย เติม i แล้ว น่าจะปรับปรุงให้มันดูเด่นๆสำหรับเรื่องกล้อง นอกจาก ทำจอใหม่ ใส่สีหน้าจอเพิ่ม แล้วลดแบตลง ที 6230 จากกล้อง VGA ยังเปลี่ยนเป็น 6230i ให้กล้องมา 1.3 ล้านได้เลย ไหนๆ ก็ได้ชื่อว่าเป็น Camera Phone แล้วก็ให้สุดๆไปเลย จะกั๊กทำไมเนี่ย

ถ้ากล้อง 5M N95 ก็ขายไม่ออกสิครับ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 09:55  

Ten_Ten ผู้เขียน:
review ของ mobile-review ภาษาอังกฤษออกมาแล้ว
ลองดูตรงที่เค้าเทียบระหว่างภาพถ่ายของ n93 ธรรมดากับ n93i ดูสิครับ
ต่างกันเยอะเลยนะ สองแสนสีกับ 16 ล้านสีอะ
n93i ให้สีที่สดกว่าเยอะเลย

http://www.mobile-review.com/review/nokia-n93i-en.shtml

เอ่อสีที่บอกมันสีจอไม่ใช่เหรอ แล้วภาพที่ถ่าย ก็ 3.2 ล้าน เท่ากัน สีจอมีผลให้ภาพที่ถ่ายออกมาต่างกันเหรอ
teere
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 11:15  

เพิ่ม i เปลี่ยนกะจิ๊ด ลดแบทลง T_T"
ก็เอามาหลอกขายใหม่แล้วหรอเนียะ เซ็งจริง

ไปดูรูปที่ถ่ายจากตัวนี้ในเวป x-ray mobile มา ภาพที่ได้ไม่ประทับใจเอาเสียเลย Evil or Very Mad
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 12:49  

อืมไปดูภาพถ่ายจากกล้องของ N93i มาละผมว่าของ N93 สวยกว่านะ ยังไงคนที่ซื้อ N93i ,แล้วลองเอาภาพมาโชว์กันหน่อยจิว่าเป็นยังไงมั่ง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 21:30  

โหมดถ่ายภาพมันมีอะไรต่างกันด้วยหรอ ? -*-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 21:34  

โหมดถ่ายภาพมันมีอะไรต่างกันด้วยหรอ ? -*-
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 22:49  

ก็ม่ายรู้เหมือนกันนะ แต่ภาพที่ถ่ายออกมาผมไปดูแล้วมันไม่ค่อยสวยเหมือน N93 นะยังไงลองไปดูจิที่ X-raymobile - -
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 00:37  

ผ่านมาตอบ ผู้เขียน:
Ten_Ten ผู้เขียน:
review ของ mobile-review ภาษาอังกฤษออกมาแล้ว
ลองดูตรงที่เค้าเทียบระหว่างภาพถ่ายของ n93 ธรรมดากับ n93i ดูสิครับ
ต่างกันเยอะเลยนะ สองแสนสีกับ 16 ล้านสีอะ
n93i ให้สีที่สดกว่าเยอะเลย

http://www.mobile-review.com/review/nokia-n93i-en.shtml

เอ่อสีที่บอกมันสีจอไม่ใช่เหรอ แล้วภาพที่ถ่าย ก็ 3.2 ล้าน เท่ากัน สีจอมีผลให้ภาพที่ถ่ายออกมาต่างกันเหรอ

ผมหมายถึงสีจอน่ะครับ ทำให้เข้าใจผิดก็ขอโทษด้วย Surprised
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 13:58  

มันก็แบบนี้ล่ะ ถึงตัวใหม่93i จะมา แต่เราก็ยังรักตัว93อยู่ดี ซื้อมาแล้วนิ่ จนกว่าจะมีเงินเพิ่มนะก็จะข้ามไป95เลย
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 14:10  

แบตเดิมเยอะแล้ว ยังไม่พอเลย ตัวใหม่ลดแบตลงอีก คงจะพอใช้หรอกนะ

ภาพที่ได้ก็เท่ากัน ในเรื่องของสีภาพถ่ายนะ เพราะกล้องเท่ากัน สีจอแจ่มแบบจัดจ้าน เหมาะกับเกมส์ แต่ดูไม่ธรรมชาติถ้ามองจอภาพปรกติ(สีจอนะ)ในตอนถ่ายรูป

สังเกตุเพราะสีผิวของคนจะดูเข้มเกินจริง แต่มันเป็นความสดของจอภาพ ไม่ใช่คุณภาพของภาพที่ได้ เพราะผลที่ได้รับตอนพริ๊นต์ออกมา ก็สีสดธรรมชาติเท่ากัน(จากที่ดูตัวเครื่องจริงที่เมืองนอกนะ)

อย่างไรก็ชอบ93เดิม ถือว่าสีจอไม่ซีด สมจริง เพราะเพียงพอ กำลังดี ไม่เวอร์จนเกินไป
bj_siam
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 22:05  

bill2UR ผู้เขียน:
มันก็แบบนี้ล่ะ ถึงตัวใหม่93i จะมา แต่เราก็ยังรักตัว93อยู่ดี ซื้อมาแล้วนิ่ จนกว่าจะมีเงินเพิ่มนะก็จะข้ามไป95เลย

คิดเหมือนกันเลยอ่ะ อิอิิ ถ้าจะเปลี่ยนก้อคงเป็น N95 อ่ะ (หรือไม่ถ้ามี N9x ตัวใหม่ ๆ ออกมาค่อยพิจารณาอีกที )

อ้อ แล้วก้อรูปถ่ายจาก N93 i อ่ะ ผมเห็นจากเวบ x-ray mobile แล้ว เท่าที่ดูแล้ว ณ ตอนนี้ยังสู้ N93 ไม่ได้เลย สงสัยต้องออก firmware มาปรับปรุงอีกแน่ ๆ เลย
toytroytoy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 10:31  

อ่านหลายๆความเห็น มีแต่คนบอกว่า 93 ดีกว่า 93i

ทำไมคิดแบบนั้นกันล่ะครับ

คือน้องผมใช้ 93

ผมก็ว่ามันสวยดี ลูกเล่นก็โอเค

เลยจะไปซื้อที่ร้าน ใช้เหมือนกัน

แต่เจ้าของร้านบอกว่า มี 93i นะ ดูมั้ย

ผมก็เลยเอามาวางเทียบกัน

ปรากฏว่า มันกินขาดไปเลยนะครับ

คนใช้ 93 มันธรรมดาไปเลย ย้ำ ธรรมดาไปเลย

เพราะ 93 มันจะทึมๆ ใหญ่กว่า แล้วฝาพับมันปิดไม่เสมอกันกับเครื่อง

แต่ 93i สีมันจะวาวหน่อย เครื่องเล็กกว่า ดูดีมากๆ

หน้าจอก็สวยกว่า

เวลาวางจอแนวนอน หรือเปิดเป็นกล้องก็ดูดีกว่า เพราะมันเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าปลายหมดทั้งสี่ด้านอ่ะครับ

แต่ 93 มันจะมนแค่สองด้าน

อันนี้แค่ลักษณะภายนอก ผมก็ตัดสินใจซื้อ 93i แล้วล่ะครับ

ส่วนข้อเสียที่หลายๆคนพูดกัน ประสบการณ์ตรงก็ไม่เห็นจะมีอะไรนี่ครับ

1.หน้าจอเป็นกระจก เป็นรอยมือง่าย --- มันมีสติ๊กเกอร์ติดไว้ครับผม ก็อย่าแกะออกสิ ผมชอบตรงกระจกมากๆเลย เวลาปิดฝาลง มันจะโชว์ลูกเล่น น่ารักดี แถม ส่องดูอาหารติดฟันได้ 55+ ส่วนเรื่องเปื้อน ก็เป็นธรรมดาของกระจก ก็อย่าจับให้โดนสิ ถ้าโดน เค้าก็แถมผ้าเช็ดเลนส์มาให้

2.เวลาโทร กระจกก็สะท้อนแสงแหย่ตาคนสิ -- มันไม่ขนาดน้านนน มันไม่ใช่กระจกเงาแบบใช้ในบ้านนะครับ มันเป็นกระจกทึมๆหน่อย

3.แบตน้อย -- ผมใช้มาก็ไม่เห็นเป็นปัญหาเลยนี่ครับ คุณก็กลับบ้านทุกวัน ก็ชาร์ตมือถือทุกวัน
จะเปิดเครื่องทิ้งไว้สิบวัน ยี่สิบวันทำไมล่ะเออ ไปต่างจังหวัดก็พกเครื่องชาร์ตไปด้วย มันเป็นปัญหามากเลยเหรอ ไม่เข้าใจ?

ส่วนข้อเสียสำหรับผมเอง ผมว่าปุ่มกดไม่สวยเท่า n93 อ่ะครับ แต่ไม่เป็นไร เครื่องข้างนอกสวยกว่า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 19:22  

ผมว่าตุ่มกดมันก็ดูหรูดีออก แล้วสรุปมันดีป่ะ จะได้ซื้อเครื่องนี้ก่อน N95 -*-
pee~pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 22:54  

สงสัยรีบดัน n93i ออกมาขายก่อน แบบว่าลัดคิวก่อนรุ่นอื่น เพราะกลัวว่าถ้า ขืนถ้าปล่อย n93i มาทีหลัง n95 มีหวังดับและขายไม่ออกชัวร์ เพราะมีหลายอย่างที่เพิ่มเข้ามาใน n95 อุตสาห์ดีใจเห็นเครื่องโมเดลn95มาก่อนนึกว่าจะวางก่อน n93i ซะอีก เซ็ง
pee~pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 22:58  

ขอถามความคิดเห็นหน่อยฮะ
ถ้าหากจะเลือกใช้มือถือสักเครื่องคุณเลือกที่อะไร
1.รูปทรง-ดีไซน์
2.การใช้งาน-ฟังค์ชั่น
3.ราคา-ราคาขายต่อ
เผื่อจะได้เอาไปตัดสินใจครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)...z Z z
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 04:58  

pee~pee ผู้เขียน:
ถ้าหากจะเลือกใช้มือถือสักเครื่องคุณเลือกที่อะไร

ผมเลือกทุกอย่างรวมกันเลยอ่ะคับ แต่ถ้าต้องเรียงลำดับตามความสำคัญจิงๆ ก็เอาเป็น 2-1-3
จากสำคัญมากไปน้อย(สำหรับผมนะ)
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 11:15  

3.แบตน้อย -- ผมใช้มาก็ไม่เห็นเป็นปัญหาเลยนี่ครับ คุณก็กลับบ้านทุกวัน ก็ชาร์ตมือถือทุกวัน
จะเปิดเครื่องทิ้งไว้สิบวัน ยี่สิบวันทำไมล่ะเออ ไปต่างจังหวัดก็พกเครื่องชาร์ตไปด้วย มันเป็นปัญหามากเลยเหรอ ไม่เข้าใจ?

..................น่าสงสารที่"ไม่เข้าใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" จะซื้อของราคาหลายหมื่นทั้งที ต้องป้องกันข้อปกปร่องด้วยตนเองถึงขนาดนั้น ตั้งแต่ติดสติ๊กเกอร์ รอบทิศทั่วเครื่อง แถมยังปล่อยให้ตนเองตัดใจเรื่องขนาดของแบต เพียงแค่แลกมาซึ่ง "ความงามเล็กน้อย" ทั้งๆที่แบตเป็นหัวใจสำคัญของการทำงาน ของเครื่องเหมือนกันที่ควรตัดสินใจ หากเราซื้อของราคาแพงขนาดนี้ทั้งที น่าจะ คิดถึงความคุ้มค่า และ คุยกันเรื่องประเด้นนั้นๆ ใช่ว่า ข้ามมันไปซะ ไม่ใช่เหรอ?

ยกกรณีตัวอย่าง หากคุณต้องติดอยู่ในภาวะฉุกเฉิน โทรศัพท์มือถือ ถือว่า เป็น เครื่องมือสำคัญของการอาชีวิตรอด แต่...เวร ดันแบตหมด555555 แล้วจะรอดเอาชีวิตไปเติมแบตตอนไหนล่ะครับ?

ไม่เถียงครับ ว่า งามกว่าจริงๆ ไม่เถียงครับว่า จอละเอียดขึ้น แต่
1- งามกว่าที่ตรงฝาเป็นกระจก
2- จอละเอียดขึ้น แต่ ทุกวันนี้ สำหรับN93 แล้ว ในส่วนของจอ "ยังไม่ละเอียดพอเพียงกับคุณสมบัติการใช้งานอีกหรือ?

ผมมีเครื่องN93 แล้ว ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะเปลี่ยนเป็น93i เพียงแค่ เหตุผลแค่เล็กน้อย หากมีฟังชั่นอะไรที่โดดเด่นกว่านี้ ผมคงสนใจ และอาจจะคิดหนัก แต่สำหรับ การเปรียบเทียบเพียงแค่นี้ ผมคิดว่า ไม่ได้เงิน ในการซื้อเครื่องใหม่จากผมหรอก และทุกวันนี้ แอปพริฯต่างๆของเครื่อง93 ผมยังว่า แบตมันเกือบไม่พอ สำหรับสนุกกับมันในการใช้งานประจำวัน หากคุณ อยากจะพกสายชารต์ไปไหนๆด้วย ผมก็คิดว่า มันก็น่าสนใจมากๆสำหรับคุณนะ(แต่ต้องคิดให้หนักเวลาแบตเสือมด้วยล่ะ ว่ามันจะโกลาหนขนาดไหน รีบวิ่งขึ้นรถเพื่อชารต์ไฟและคุยต่อ) หรือแบตแท้มันราคาถูกล่ะ?

แต่หากชั่งน้ำหนัก 93/93i /และ95 ผมคงรอข้ามไป95เลย เนื่องจาก ความโดดเด่นไม่ใช่เพียงความงามเท่านั้น แต่เป็นคุณสมบัติที่สูงกว่าในหลายๆด้าน และผมให้ความสำคัญในเรื่องประโยชน์ใช้สอยและ ฟังชั่นใหม่ๆที่เพิ่มเข้ามามากกว่า ความงาม สำหรับความงามของดีไชน์ ผมให้ความสำคัญที่ลำดับ3ในการตัดสินใจ
bigdee
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 21:10  

..................น่าสงสารที่"ไม่เข้าใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" จะซื้อของราคาหลายหมื่นทั้งที ต้องป้องกันข้อปกปร่องด้วยตนเองถึงขนาดนั้น ตั้งแต่ติดสติ๊กเกอร์ รอบทิศทั่วเครื่อง แถมยังปล่อยให้ตนเองตัดใจเรื่องขนาดของแบต เพียงแค่แลกมาซึ่ง "ความงามเล็กน้อย" ทั้งๆที่แบตเป็นหัวใจสำคัญของการทำงาน ของเครื่องเหมือนกันที่ควรตัดสินใจ หากเราซื้อของราคาแพงขนาดนี้ทั้งที น่าจะ คิดถึงความคุ้มค่า และ คุยกันเรื่องประเด้นนั้นๆ ใช่ว่า ข้ามมันไปซะ ไม่ใช่เหรอ?

ยกกรณีตัวอย่าง หากคุณต้องติดอยู่ในภาวะฉุกเฉิน โทรศัพท์มือถือ ถือว่า เป็น เครื่องมือสำคัญของการอาชีวิตรอด แต่...เวร ดันแบตหมด555555 แล้วจะรอดเอาชีวิตไปเติมแบตตอนไหนล่ะครับ?

ไม่เถียงครับ ว่า งามกว่าจริงๆ ไม่เถียงครับว่า จอละเอียดขึ้น แต่
2- จอละเอียดขึ้น แต่ ทุกวันนี้ สำหรับN93 แล้ว ในส่วนของจอ "ยังไม่ละเอียดพอเพียงกับคุณสมบัติการใช้งานอีกหรือ?

ผมมีเครื่องN93 แล้ว ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะเปลี่ยนเป็น93i เพียงแค่ เหตุผลแค่เล็กน้อย หากมีฟังชั่นอะไรที่โดดเด่นกว่านี้ ผมคงสนใจ และอาจจะคิดหนัก แต่สำหรับ การเปรียบเทียบเพียงแค่นี้ ผมคิดว่า ไม่ได้เงิน ในการซื้อเครื่องใหม่จากผมหรอก และทุกวันนี้ แอปพริฯต่างๆของเครื่อง93 ผมยังว่า แบตมันเกือบไม่พอ สำหรับสนุกกับมันในการใช้งานประจำวัน หากคุณ อยากจะพกสายชารต์ไปไหนๆด้วย ผมก็คิดว่า มันก็น่าสนใจมากๆสำหรับคุณนะ(แต่ต้องคิดให้หนักเวลาแบตเสือมด้วยล่ะ ว่ามันจะโกลาหนขนาดไหน รีบวิ่งขึ้นรถเพื่อชารต์ไฟและคุยต่อ) หรือแบตแท้มันราคาถูกล่ะ?

แต่หากชั่งน้ำหนัก 93/93i /และ95 ผมคงรอข้ามไป95เลย เนื่องจาก ความโดดเด่นไม่ใช่เพียงความงามเท่านั้น แต่เป็นคุณสมบัติที่สูงกว่าในหลายๆด้าน และผมให้ความสำคัญในเรื่องประโยชน์ใช้สอยและ ฟังชั่นใหม่ๆที่เพิ่มเข้ามามากกว่า ความงาม สำหรับความงามของดีไชน์ ผมให้ความสำคัญที่ลำดับ3ในการตัดสินใจ

เข้าข้างของตัวเองแบบไม่อายเลยโนะ เห็นแล้วแบบว่ารับไม่ได้เลยว่ะ ใครเชีย 93i ไม่ได้ รีบไปจับหาข้อเสียทันควันเลยนะ เหอๆ คน น้อ คน
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 02:19  

คุณbigdeeอ่านแล้วมันคัน หรือมันร้อนล่ะ บอกด้วย หรือหนัก ก็บอกนะ อย่ามาบอกว่าว่าคนหน๋อคน ? ..หรือคุณไม่ใช่คน

ขอโทษนะ ที่ไม่เข้าใจ ตรงไหนเหรอที่ผมเขียนแล้วเหมือนโจมตี โจมตีเหรอ!!??!!?? แสดงความคิดเห็น ก็หาว่าโจมตี ใครกันแน่ที่โจมตี ข้อไม่ดีของN93 ก็มี !!! และข้อไม่ดีของ N93i ก็มี!!! ซึ่งผมก็บอกไปแล้ว ซึ่งนั่นก็เป้นเพียงความคิดเห็นของคนๆนึง แน่นอน มันคงจะย่อมตรงใจคนอื่น หรืออาจจะไม่เหมือนเลยก็ได้!! ขอให้ กรุณาให้เกียรติต่อความคิดคนอื่นบ้างนะ ถ้าอ่านภาษาที่ผมพิมพ์ไปแล้วไม่รู้เรื่องก็อ่ะน่ะ อ๊ะ..นี่ผมเลยเข้ามาแปลภาษาให้แล้วนะ ไม่เข้าใจอะไรบอกได้นะ ตรงไปตรงมา

(ใครกันแน่ที่ โจมตีN93) หรือ ใครกันแน่ที่พยามยามปกป้องให้(N93iซึ่งดีอยู่แล้ว) และไม่ยอมให้ใครแตะ N93i เลยยยยยยยยยยย หรือแบบว่าเข้าทำนอง เมียข้อใครอย่าแตะ (ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใช้!N93iเลย)

ขอโทษนะ ..ตอนนี้มีN93 และ N93iอยู่ในมือทั้งคู่(บังเอิญ พี่ชายใช้อยู่ ซื้อมาจากนอกเหมือนกัน ก็ไม่รู้นะ ไม่มีความจำเป็นต้องโจมตีอะไรใคร คุณคิดมากไปหรือป่าว!!!
entaneeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 16:25  

ขอใช้ 3210 ต่อไปครับ -_-Y
toytroytoy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 18:31  

pee~pee ผู้เขียน:

ผม ใช้ มือถือสองเครื่องอ่ะครับ

Nokia ธรรมดา ไว้โทรออก รับสาย - ตกมาไม่พัง หายมาไม่เสียดาย

93i ไว้โชว์เฉยๆ เพราะทุกวันนี้ คนมองกันที่ภายนอก ใช้มือถือหรูๆ ทำอะไรมันก็ง่าย จีบสาวก็ง่าย

เพราะฉะนั้น ผมเลือก รูปทรง ดีไซน์อ่ะครับ

การใช้งาน-ฟังค์ชั่น ไม่จำเป็นเพราะมือถือ ฟังก์ชั่นดีแค่ไหนก็ไม่เท่าโน้ตบุ้ค ไร้สาระ

ทำงาน - ผมใช้ปาล์ม

ทำงานจริงๆ - ใช้โน๊ตบุ้ค

โอเคป่ะ

----ก็เอาไว้โชว์เฉยๆ แบตหมด ก็เอาเครื่องอื่นโทรสิ ส่วนภาวะฉุกเฉินอะไรนั่น เกิดมายังไม่เคยเจอเลยล่ะครับ คนคนนึงโอกาสเจอภาวะฉุกเฉินนั่น กี่เปอร์เซนต์กันน้า ถึง 0.001 รึเปล่าเอ๋ย ถ้าคุณซื้อมือถือเพื่อภาวะฉุกเฉิน N93ก็ยังไม่เวิร์คนะครับ น่าจะซื้อรุ่นขาวดำที่มันไม่กินแบตนะครับ หุหุ

ผมมีเครื่องN93 แล้ว ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะเปลี่ยนเป็น93i

---ผมก็ไม่ได้บอกให้คุณเปลี่ยน ผมแค่มาบอกว่า 93i ดีกว่า 93 ถ้าคุณใช้ 93 อยู่ก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ผมมาบอกคนที่จะซื้อ 93 ว่า เพิ่มอีกสี่พันซื้อ 93i ดีกว่า อย่างที่บอกไว้แต่แรกๆ ตอนแรกผมจะซื้อ93 เจ้าของร้านเอามาเทียบ ผมเลยเลือก 93i

--- แล้วไง ถ้า 95 สวยกว่า 93i ผมก็จะซื้อเหมือนกัน ผมไม่สนใจเรื่องฟังก์ชั่น ต่อให้ฟังก์ชั่นอลังการ แต่ดีไซน์ห่วยๆ ผมก็ไม่เอา

--- คุณควรยอมรับเถอะนะ ว่า 93i ดีกว่า 93 ประเด็นมันมีแค่นี้ ที่ผมจะสื่อ ไม่ต้องยกN95 มาแตกประเด็นหรอก

คุณbigdeeอ่านแล้วมันคัน หรือมันร้อนล่ะ บอกด้วย หรือหนัก ก็บอกนะ อย่ามาบอกว่าว่าคนหน๋อคน ? ..หรือคุณไม่ใช่คน

ขอโทษนะ ที่ไม่เข้าใจ ตรงไหนเหรอที่ผมเขียนแล้วเหมือนโจมตี โจมตีเหรอ!!??!!?? แสดงความคิดเห็น ก็หาว่าโจมตี ใครกันแน่ที่โจมตี ข้อไม่ดีของN93 ก็มี !!! และข้อไม่ดีของ N93i ก็มี!!! ซึ่งผมก็บอกไปแล้ว ซึ่งนั่นก็เป้นเพียงความคิดเห็นของคนๆนึง แน่นอน มันคงจะย่อมตรงใจคนอื่น หรืออาจจะไม่เหมือนเลยก็ได้!! ขอให้ กรุณาให้เกียรติต่อความคิดคนอื่นบ้างนะ ถ้าอ่านภาษาที่ผมพิมพ์ไปแล้วไม่รู้เรื่องก็อ่ะน่ะ อ๊ะ..นี่ผมเลยเข้ามาแปลภาษาให้แล้วนะ ไม่เข้าใจอะไรบอกได้นะ ตรงไปตรงมา

(ใครกันแน่ที่ โจมตีN93) หรือ ใครกันแน่ที่พยามยามปกป้องให้(N93iซึ่งดีอยู่แล้ว) และไม่ยอมให้ใครแตะ N93i เลยยยยยยยยยยย หรือแบบว่าเข้าทำนอง เมียข้อใครอย่าแตะ (ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใช้!N93iเลย)

ขอโทษนะ ..ตอนนี้มีN93 และ N93iอยู่ในมือทั้งคู่(บังเอิญ พี่ชายใช้อยู่ ซื้อมาจากนอกเหมือนกัน ก็ไม่รู้นะ ไม่มีความจำเป็นต้องโจมตีอะไรใคร คุณคิดมากไปหรือป่าว!!!

ขอโทษนะ ที่ไม่เข้าใจ ตรงไหนเหรอที่ผมเขียนแล้วเหมือนโจมตี โจมตีเหรอ!!??!!??

---ผมว่าตรงนี้ครับ

..................น่าสงสารที่"ไม่เข้าใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" จะซื้อของราคาหลายหมื่นทั้งที ต้องป้องกันข้อปกปร่องด้วยตนเองถึงขนาดนั้น ตั้งแต่ติดสติ๊กเกอร์ รอบทิศทั่วเครื่อง แถมยังปล่อยให้ตนเองตัดใจเรื่องขนาดของแบต เพียงแค่แลกมาซึ่ง "ความงามเล็กน้อย"

ผมรู้สึกว่าคุณโจมตีเต็มๆเลยนะ ด้วยการใช้คำพูดเชือดเฉือน

ไม่ค้องอวดหรอกครับ แค่มือถือ N series 3-4หมื่น ถ้ามือถือประดับเพชร 40-50 ล้าน ค่อยมาอวดนะ ผมถึงจะอิจฉา

ขอโทษที่ใส่อารมณ์ ในบอร์ดสาธารณะ
jeonjihyun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 20:06  

จะเถียงกันทำไมคับ รักตัวไหนชอบตัวไหนก็ซื้อเลยคับ มันก็ค่ายเดียวกันทั้ง2และคับ ยังไงโนเกียก็ได้เงินอยู่แล้ว จบ....พ่อไม่ปลื้ม.
Tony=T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:49  

เออ.... อย่า ทะเลาะกานครับ เอาเป็นว่า ตอนนี้ N93i มีขายที่ไหน คับผมจะไปซื้อ บ้านผมอยู่แถว themall บางแค ไม่ทราบ ว่ามีหรือยังครับ
nogia
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 07:48  

เถียงกันเข้าไป เดี๋ยวจะไปขโมยให้หมดเลย รวยกันจังเลยคนเรา น่าจะเอาซัก1000ไปให้คนที่ไม่มีกินบ้างก็ดีนะ แค่1000เข้าก็อยู่ได้เป็นเดือนแล้ว Crying or Very sad ตลกดีนะที่มีคนอยู่กลุ่มหนึงที่ใช้ของราคาแพงขณะที่อีก 70-80%ของประชากรยังถามตัวเองว่าพรุ้งนี้จะมีข้าวกินมัย Crying or Very sad ผมว่าเป็เรื่องที่น่าเศร้าจริงๆ แต่จะซื้อของแพงผมก็ไม่มีสิทธ์ว่าหรอกเพราะมันเงินของคุณเอง แต่ใช้ให้มันคุ้มก็พอ

ไม่ได้โจมตีใคร แค่อยากเตือนใจ sad7
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 11:13  

ดูรูปถ่ายจาก Review แล้ว รูปของ N93 สวยก่าเยอะเลย สงสัยต้องรอมันแก้ firmware อีกแหง T_T
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 01:52  

อย่าเถียงกานๆๆๆ รักอะไร ชอบแบบไหน ก็เลือกกันไป มันเป็นไลฟ์สไตล์ของแต่คน ที่ชอบอะไรไม่เหมือนกัน มันก็มีข้อดีข้อ้อยเหมือนๆกัน สุดท้ายยังไง มันก็คือโทรศัพท์ที่เอาไว้คุยกัน ต่างกันตรงไหนเนี่ย Wink (คุณrepข้างบน ขโมยเมื่อไหร่ เด๋วไปด้วย อิอิ Laughing )

ตอนนี้ N93i วางจำหน่ายเรียบร้อยแล้ว ไปลองซื้อลองหากันได้ตามศูนย์ ตามร้านได้แล้วเน้ออ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 02:28  

ไม่รู้สิ ตอนผมเห็น N93 ผมไม่คิดอยากได้เลย
แต่ พอผมเห็น N93i ปุ๊บ ผมอยากได้ปั๊บเลย
เพราะผมคิดว่าข้างใน ฟังชั่นต่างๆ คงเหมือนๆกัน ง่ะ Razz
ปล .. แค่อยากได้น่ะครับ แต่ไม่คิดว่าจะมีเงินพอซื้อหรอกคับ 555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 10:53  

ทำไมผมจะบอกว่าคนหน๋อคนไม่ได้ กรุณาให้เกียรติต่อความคิดคนอื่นบ้างนะ
แล้วที่คุนตอบว่า
อ้างถึง:
..................น่าสงสารที่"ไม่เข้าใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" จะซื้อของราคาหลายหมื่นทั้งที ต้องป้องกันข้อปกปร่องด้วยตนเองถึงขนาดนั้น ตั้งแต่ติดสติ๊กเกอร์ รอบทิศทั่วเครื่อง แถมยังปล่อยให้ตนเองตัดใจเรื่องขนาดของแบต เพียงแค่แลกมาซึ่ง "ความงามเล็กน้อย"

ไม่เรียกว่าโจมตีหรอ เหอๆ คนหน๋อคน....
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 20:25  

เหอๆ เงินครายเงินมัน (เห็นๆกันอยู่ว่าเป็นยังไงเนอะ)
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 05:54  

ก็เห็นๆ กันอยู่ว่า คนส่วนใหญ่ที่ออกมาโจมตี N93i

ว่าแบตน้อยบ้าง ภาพไม่สวยบ้าง ส่วนใหญ่เป็นกลุ่มคนที่มี N93 อยู่ในมือแล้ว

ไม่ใช่คนที่ยังไม่มีมือถือรุ่น Nxxx และกำลังแมวมองหามือถือรุ่นใหม่

ซึ่งเปรียบเทียบกันจริงๆ แล้ว N93i เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยก็ดีกว่าทุกด้าน

แต่ผมก็ยังรอ N93 อยู่ดีคับ เพราะถูกกว่า * ผมตังม่ายถึงอ่ะ 30k คงไม่ไหวครับ

เพราะฉะนั้น ใครมีตังค์ก็เอาเลยครับ N93i ดีกว่าแน่นอน ^^"
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 12:31  

ถามผู้ใช้แล้วที่จอหมุนได้รอบทิศนะอึดทนแค่ไหนครับกลัวจะหลุดจะขาดจัง
กอล์ฟซัง
Year's Star

หัวข้อ : นายกอล์ฟ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 21:48  

ไปลองเล่นมาที่งาน Mobile Expo รู้สึกหรูดีนะคับ แต่ฝาเป็นรอยนิ้วมือง่ายมากๆเลย แต่ก้อหรูจิงๆคับ ถ่ายวีดีโอเนี้ยบดีคับ แต่แพงจังเลยอะ
tyze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแระคับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 00:40  

ซื้อมาแร้วคับ
ซื้อมาเมื่อวันอาทิด ตอนนี้ใช้ไปได้ประมาน 5 วัน
ความคิดเหนของผมนะคับ

- รูปทรง ยอมรับว่าหรูดีนะคับ
เรื่องจอภาพ มันชัดมากคับ แต่ชัดกว่าความเปนจิงนะคับ
รุปที่ถ่าย ก้อชัดนะคับ แต่เปรียบเทียบกับเครื่องเก่าผม K790i ผมว่า N93i ยังสุ้ไม่ติดเรยคับ
เรื่องกระจกด้านหน้า ก้อยังไง มีสติกเกอร์ติดไว้ ก้อไม่เปนรอยนะคับ ถ้ามันไม่หลุด

แล้วเค้าก้อมีถุงของโนเกียแถมมาด้วย พร้อมด้วยผ้าเช็ดอย่างดีนะคับ

แต่ผมไม่ชอบอย่างนึงคับ แบตมันหมดเร็วมาก คือต้องชาร์ตทุกวัน
ผมว่า มันก้อลำบากหน่อยนะคับ

มีอะไรก็ถามไว้ได้นะคับ

ผมใช้อยุ่ จะได้แนะนำได้

แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 10:27  

แฟลชแค่นั้นมีมาให้ทำไม???

ปล.ถ้าเรื่องความคุ้มแนะนำ k790i อ่ะ ถูก + ทน + เจ๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 10:39  

k790i ผมว่าคุณภาพของรูปถ่ายที่ออกมา n93i สู้ไม่ได้นะครับ แฟลชแรงกว่า โหมดให้เลือกเยอะกว่า

ปล.แต่ก็แล้วแต่
IT MAN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 21:02  

ขอยืมคำท่านหลวงพ่อพุทธทาสมาใช้ดัดแปลงนิ๊ส...หน่อยครับ
จะหา...(มือถือ)...มีดี โดยส่วนเดียว อย่ามัวเที่ยวค้นหา สหายเอ๋ย เหมือนค้นหาหนวดเต่า ตายเปล่าเลย ฝึกให้เคยมองแต่ดี มีคุณจริง

ท่านที่มีมือถือรุ่นที่ท่านใช้อยู่ จงพอใจและใช้มันให้สุดสุดไปเลยครับ ใช้ให้กับความคุ้มค่ากับเงินที่ท่านได้หาได้และเก็บหอมรอมริบไว้เพื่อมันมาใช้งาน

เชื่อผมเถอะ รุ่นนี้น่ะ คนเขาอยากได้ทุกคนนั่นล่ะครับ ก็แค่ราคามันอาจจะสูงไปบ้าง ถ้าได้ใช้ฟรีน่ะ รับรองเอากันทุกคนล่ะครับ Laughing Laughing Laughing Razz Razz Razz
bigdee
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 23:09  

Anonymous ผู้เขียน:

ทำไมผมจะบอกว่าคนหน๋อคนไม่ได้ กรุณาให้เกียรติต่อความคิดคนอื่นบ้างนะ
แล้วที่คุนตอบว่า
อ้างถึง:

ไม่เรียกว่าโจมตีหรอ เหอๆ คนหน๋อคน....

เหอๆ ลืม log in
urana_iko
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 23:37  

อยากทราบว่าแถม mem มาเท่าไหร่ อ่ะค่ะ
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 04:02  

urana_iko ผู้เขียน:
อยากทราบว่าแถม mem มาเท่าไหร่ อ่ะค่ะ

มี MiniSD 1 GB มาให้ อย่าให้เขาถอดออกไปล่ะ ดูดีๆด้วย
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 20:35  

ลองไปดูกันนะคับภาพเทียบระหว่าง K790i / N93i / N95
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5123248/T5123248.html
urana_iko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 00:23  

มี MiniSD 1 GB มาให้ อย่าให้เขาถอดออกไปล่ะ ดูดีๆด้วย

แล้วเราจะเพิ่มเมมให้เปง 2 GB ได้ป่ะค่ะ

ปล. เพิ่มเงินอ่ะค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 09:34  

จากภาพถ่ายเปรียบเทียบ ถ้าชดเชย ค่า EV ภาพที่ได้จะเหมือนกับอีกสองรุ่นรึป่าวอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 19:12  

เครื่องนี้สวยมาก กระจกดูหรูหรา แต่ทำไมมีลำโพงข้างเดียวอะ แบ็ตหมดเร็วปะ รวนไหม แต่ชอบเครื่องนี้มากเพราะสวย
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 02:55  

แล้วเราจะเพิ่มเมมให้เปง 2 GB ได้ป่ะค่ะ

ปล. เพิ่มเงินอ่ะค่ะ

ได้คับ ไม่มีปัญหา เครื่องรองรับ MiniSD สูงสุดได้ 2GB สบายๆ
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 02:58  

เครื่องนี้สวยมาก กระจกดูหรูหรา แต่ทำไมมีลำโพงข้างเดียวอะ แบ็ตหมดเร็วปะ รวนไหม แต่ชอบเครื่องนี้มากเพราะสวย

เป็นลำโพงให้เสียงสเตอริโอ เรื่องแบตจะหมดเร็วกว่า N93 ปกติ เพราะความจุแบตน้อยกว่า แต่ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ก็อยู่ได้ประมาณ 2 วันกว่าๆ ถ้าเล่นบ่อยๆ วันเดียวก็หมด สำหรับอาการรวน จะเกิดจากการหน่วงของเครื่องมากกว่า ซึ่งเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วสำหรับโทรศัพท์ซิมเบียน
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 18:02  

ตกลงที่ภาพถ่ายมันไม่ชัดต้องรอ fw มาแก้ใช่ป่ะเนี่ย Question
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 23:14  

มี firmware แก้ได้แน่นะครับ ถ้ามีก็จะดีมากๆเลย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 07:46  

N93 ตัวแรก fw ver.20 ยังออกมาแก้เรื่อง Delay time ได้เลย Rolling Eyes

fw เวอร์ชั่นล่าสุดของ N93i นี่เวอร์ชั่นอะไรครับ Question

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Benzza เมื่อวันที่ 16 Feb 2007 19:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
urana_iko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 20:56  

อยากทราบราคาล่าสุดค่ะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 13:12  

อยากทราบราคาล่าสุดค่ะ

เมื่อวานไปเดินเดอะมอลล์งามฯ
ราคาศูนย์อยู่ที่ 30,650 บาท
ส่วนที่ฟิว ราคาร้านขายส่งอยู่ที่ 28,800 บาท
- DANG -
Year's Star

จังหวัด: cm
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 16:04  

งามแต๊ ๆ อี่หล้าเอีย แต่ก็ใหญ่ดีแต๊ ๆ Surprised
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 07:50  

Embarassed กำลังสนใจอยู่เลยครับ พอดีอยากทราบนิดนึงคับว่า เรื่องเสียงเรียกเข้า เพลง และ ลำโพง นี่ ถ้าเทียบกับ N80 และN73 นี่ N93i ถือว่าดีไหมกว่าไหมคับ หรือแย่กว่า พอดี ผมใช้ n80 อยู่ อยากได้ตัวนี้ด้วย และไม่ชอบN95น่ะคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ พอดีกำลังจะไปซื้อแล้ว
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 07:58  

Embarassed ลืมถามอีกข้อว่า n93iดีกว่า n95 ยังไงหรือคับ ถึงได้แพงกว่า และมีระบบnavigatorป่าวคับ อยากได้อ่ะ Embarassed
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 08:17  

Odin ผู้เขียน:
Embarassed ลืมถามอีกข้อว่า n93iดีกว่า n95 ยังไงหรือคับ ถึงได้แพงกว่า และมีระบบnavigatorป่าวคับ อยากได้อ่ะ Embarassed

ดูตามสเปคนะครับ ดีกว่า N95 ที่...
- ระบบ Optical Zoom
- เป็นฝาพับเปิดได้หลายรูปแบบ (แล้วแต่คนชอบ)
- ความเร็วชัตเตอร์ที่เร็วกว่า

N93i ไม่มีระบบ GPS ครับ
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 08:31  

Embarassed ขอบคุณมากครับ Embarassed ว่าแต่เสียงล่ะคับดีกว่าไหม ผมห่วงเรื่องเสียงอ่ะคับ ไม่ต้องถึงn73ก็ได้ แต่กลัวแย่กว่าN80 ที่ใช้อยู่
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 11:47  

Embarassed ขอบคุณมากครับ Embarassed ว่าแต่เสียงล่ะคับดีกว่าไหม ผมห่วงเรื่องเสียงอ่ะคับ ไม่ต้องถึงn73ก็ได้ แต่กลัวแย่กว่าN80 ที่ใช้อยู่

เดี๋ยวรอซื้อเครื่องมาก่อนแล้วจะมารายงานผลครับ Very Happy
(แต่ยังไม่เคยได้ยินเสียงจาก N80 ซะด้วยสิ Confused )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 12:41  

ดูตามสเปคนะครับ ดีกว่า N95 ที่...
- ระบบ Optical Zoom
- เป็นฝาพับเปิดได้หลายรูปแบบ (แล้วแต่คนชอบ)
- ความเร็วชัตเตอร์ที่เร็วกว่า

N93i ไม่มีระบบ GPS ครับ

ระบบ Optical Zoom<<< ชอบอันนี้ที่สุดหายากอะ รุ่มอื่นยังไม่เคยเห็นเลย
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 16:26  

Embarassed แฮะๆ ไปซื้อมาแล้ว เด๋วจะลองเล่นให้หนำเลย อิอิอิ Embarassed
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 18:42  

Embarassed แฮะๆ ไปซื้อมาแล้ว เด๋วจะลองเล่นให้หนำเลย อิอิอิ Embarassed

ซื้อมาเท่าไหร่คับ Question
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 20:34  

Embarassed ซื้อมา 30,650 บาท คับ ที่โนเกียช๊อบ ที่เอสพลานาดน่ะคับ
พอดีไปดูแล้ว มันโอเคมากเลย ก็เลยตัดสินใจซื้อเลย แฮะๆ มันตอบสนองไวใช้ได้เลยนะคับ
ไม่ค่อยหน่วงด้วย แต่ตอนนี้แค่ยังหาธีมโหลดสำหรับn93iไม่ได้เลย
เพราะพอโหลดมาใช้ แล้วเมื่อเปลี่ยนจอเป็นแนวนอน ภาพมันไม่พอดีน่ะคับ
สงสัยต้องอีกสักพัก ให้มีธีมเฉพาะๆ แฮะๆ Embarassed
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 20:58  

Embarassed ซื้อมา 30,650 บาท คับ ที่โนเกียช๊อบ ที่เอสพลานาดน่ะคับ
พอดีไปดูแล้ว มันโอเคมากเลย ก็เลยตัดสินใจซื้อเลย แฮะๆ มันตอบสนองไวใช้ได้เลยนะคับ
ไม่ค่อยหน่วงด้วย แต่ตอนนี้แค่ยังหาธีมโหลดสำหรับn93iไม่ได้เลย
เพราะพอโหลดมาใช้ แล้วเมื่อเปลี่ยนจอเป็นแนวนอน ภาพมันไม่พอดีน่ะคับ
สงสัยต้องอีกสักพัก ให้มีธีมเฉพาะๆ แฮะๆ Embarassed

ลองดูที่ mobile9 ครับ เข้าในส่วนของ N93 หรือ N95 ก็ได้
จะมีตัวอย่าง ธีม นั้นๆให้ดูก่อนโหลด ก็ก็อบรูปนั้นมา แล้วมา Resize เป็น 320x240 ภาพที่ได้จะเป็นแนวนอนครับ แล้วดูว่ามันโอเครึป่าว (เพราะถ้าปกติ 240x320 จะเป็นแนวตั้ง) บางธีมที่โหลดมาแล้ว ลองเอาตัวอย่างรูปของมันมา Resize ดูเป็นแนวนอน บางรูปแจ่มเลยครับ ทั้งแนวตั้งแนวนอน พอดิบพอดีจริงๆ

ถามอีกนิด...
พวกโปรแกรมทั้วไปของ OS9.1 3rd สามารถใช้กับ OS9.2 ของ N93i ได้ใช่มะคับ
แล้วโปรแกรมทั้งหมดนั้นจะแสดงผลในแนวตั้ง (ในรูปแบบของมือถือทั่วไป) แล้วเมื่อบิดจอให้แสดงผลเป็นแนวนอนระหว่างใช้งานโปรแกรม จะเป็นยังไงคับ .... Question จะเป็นแนวนอนแบบปกติตามจอรึป่าว (กลัวบางโปร support แต่สภาพแนวตั้ง ..รึว่าไม่เกี่ยว ><)
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 19:16  

ลองดูที่ mobile9 ครับ เข้าในส่วนของ N93 หรือ N95 ก็ได้
จะมีตัวอย่าง ธีม นั้นๆให้ดูก่อนโหลด ก็ก็อบรูปนั้นมา แล้วมา Resize เป็น 320x240 ภาพที่ได้จะเป็นแนวนอนครับ แล้วดูว่ามันโอเครึป่าว (เพราะถ้าปกติ 240x320 จะเป็นแนวตั้ง) บางธีมที่โหลดมาแล้ว ลองเอาตัวอย่างรูปของมันมา Resize ดูเป็นแนวนอน บางรูปแจ่มเลยครับ ทั้งแนวตั้งแนวนอน พอดิบพอดีจริงๆ

พวกโปรแกรมทั้วไปของ OS9.1 3rd สามารถใช้กับ OS9.2 ของ N93i ได้ใช่มะคับ
แล้วโปรแกรมทั้งหมดนั้นจะแสดงผลในแนวตั้ง (ในรูปแบบของมือถือทั่วไป) แล้วเมื่อบิดจอให้แสดงผลเป็นแนวนอนระหว่างใช้งานโปรแกรม จะเป็นยังไงคับ .... Question จะเป็นแนวนอนแบบปกติตามจอรึป่าว (กลัวบางโปร support แต่สภาพแนวตั้ง ..รึว่าไม่เกี่ยว ><)

Embarassed โปรแกรมที่ลองโหลดมา เป็นโชว์รูปเต็มหน้าจอเมื่อโทรเข้า ใช้ร่วมกันได้คับ ผมโหลมาจาก n-contentน่ะคับ เรื่องโปรแกรมผมก็ไม่ถนัดด้วยเลยยังไม่ได้ลองเล่นลองโหลดเลย ไว้จะลองดูนะคับ Embarassed
upmonz
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 20:24  

เห็นแล้ว รูปร่างโหดมาก ไม่กล้าใช้เลย Laughing
pencildandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 05:15  

ggggg ผู้เขียน:
รุ่นหักหลัง จริงหรือ

แล้วตัดสินใจซื้อ N93 เพราะ ?????

ลูกเล่น + หน้าตา + แพงไว้ก่อนเอาไว้โชว

เทคโนโลยี ไม่มีวันหยุด เฮ้อ อานิจจัง เหมือนวิ่งงับหางตัวเอง

N93i ออกมาก็ดีราคา N93 ตกพอราคาตกก็ถูกลง คนก็ซื้อ N93 มากขึ้น

เย่ๆ คนร่วมชบวนการ N93 มากมาย อิอิ ยังดีน่ะลูกเล่นไม่ห่างกันมาก

Moto V3 เปิดมา 30000 ก่ากะเมม 5 mb กะ กล้อง กากๆ ไม่เป็นไร
ออกสีดำมา กาก เท่ากัน แต่โหดด้วยราคา 15000 ก่าๆ แถมถ่ายวิดีโอได้ด้วย จอร์จ เหมือนกุอยู่ในยุด 2000 - 2001 มือถือถ่าย รูป วีดีโอ

ที่มา ขายความโง่ของผมให้ฟังอ่ะ อยากมีไว้โชวฏ้เลยซวยไปตอนนี้ราคา V3 เปงไงหุๆๆๆ
สภาพราคาเขาตีให้ 3000 ตัด 0 ไปตัวนึง เอง

ซื้อ รุ่นไหนมันก็มีรุ่นใหม่ออกมาอีกนั้นแหละ

เอาไว้ใช้ หรือเอาไว้โชว

เอาไว้ใช้ เหลือเงิน ซื้อ BMW อีก 8 คัน บ้านอีก 2 หลัง เมีย 1 คน พร้อมเมียน้อยอีกมากมาย

เอาไว้โชว ขายตัว( ทำงานให้ โทรศัพท์ ) ทำให้เรารู้จัก Aeon First choice Capital ok และอีกมากมาย และที่กูจะทำบัตรและผ่อนสินค้าได้ หนี้สินพะลุงพะลัง เครื่องโคตรแพง แต่ไม่มีค่าโทรในเครื่อง หลังจากนั้นจะเริ่มทำตัวกากๆ เที่ยวสอนชาวบ้านอย่าซื้อเครื่องแพง เด๋วเป็นเหมือนตัว

อย่าคิดว่าหาเงินได้เองแล้วซื้อเครื่องแสนแพง พอใจแล้วแต่คนชอบมีงานทำ เอาเงินให้คนที่เลี้ยงคุณมาครบทุกบาทรึยังจ๊ะ

ค่าเงินวัดได้ จ่ายเท่าไหร่
ค่าใจและแรงกายเงินซื้อไม่ได้

โทรศัพท์ตกรุ่นทุกนาที และความรักของคนที่เขารักคุณนั้นไม่เคยตกรุ่นเลยมีแต่มากขึ้นทุกวันเพราะความรักนั้นไม่มีมือ 2 ไม่มีเทิน ซื้อแล้วซื้อเลย

======== DONE ! ========= MAN OF THE BORD ==========
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 09:11  

แกนหมุน+ตัวฝา N93i แข็งแรงมั้ยคับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 16:42  

แกนหมุน+ตัวฝา N93i แข็งแรงมั้ยคับ Question

แข็งแรงดีนะครับ แกนเดียวกับตัวธรรมดานะครับ แต่ตัวนี้น่าใช้กว่า Rolling Eyes
นาย ปภพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N93i แฮงค์ โทรออกเอง
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 23:51  

ใช้มา 6 วัน ฝากซื้อมาจากร้าน Dtac (ไม่เคยเห็นสินค้ามาก่อน เห็นแต่โฆษณาแว๊บ ๆ)

1. เครื่อง hang วันละ 4-6 ครั้ง เครื่องลงโปรแกรมเพิ่ม 1 โปรแกรมสำหรับอัดเสียงเพราะต้องใช้บันทึกประชุม อย่างอื่นไม่เคยใช้ bluetooth ไม่เปิด ไม่เคยเปิด web (ใช้โทรออก+ถ่ายรูป+อัดเสียง) ไม่น่าจะวิเคราะห์ได้ว่าติดไวรัส

2. โทรออกเอง (ไปโดนบ้านผู้ใหญ่เกือบหัวขาด) 2 วัน (วันแรก 1 ครั้งตอนดึก วันที่ 2 โทรออกเอง 6 หมายเลข ตอนที่นอนหลับอยู่กลางวัน) วันที่ 3 เปลี่ยนกลับมาใช้ 3230

3. ไป reset ค่าโรงงานที่ central ปิ่นเกล้า ออกจากร้านมา 10 นาที ดับอีก
(เวลาดับเปิดไปติด ต้องถอดแบตออกอย่างเดียว)

4. กล้องไม่ชัด (ปกติใช้กล้องดิจิตอลหลายตัวมี 5 mp, 6mp 8mp) โทรสีออก แดงๆ เหลือง ๆ

ใครสนใจสรรพคุณ N93i จะซื้อต่อ เราโฆษณาสิ่งที่เป็นความจริงไว้แล้ว
ติดต่อ e mail s_papop@hotmail.com ก่อน ให้เบอร์โทรไว้จะติอต่อกลับ
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 00:13  

Embarassed มีใครเจอปัญหาธีมหายเหมือนผมบ้างคับ คือปัญหานี้ผมเคยเจอใน n80 มาแล้วไม่คิดเลยจะเจออีกโนเกียไม่ปรับปรุงเลย ถ้าธีมไหนที่เราติดตั้งในเมมวันดีคืนดีมันจะหายไปเฉยๆ และในApp.mgr./ File mgr.ก็ไม่มีให้ลบด้วย จะลงธีมเดิมใหม่เครื่องก็ไม่ให้ลง ซึ่งผมใช้การ์ดรีดเดอร์เพื่อลบไฟล์ที่ค้างอยู่ในเมมn93iคราวนี้ไม่ได้ผลเหมือนตอนn80 ลงธีมเดิมไปเครื่องก็ไม่ยอมติดตั้ง เบื่อมากๆ ถ้าให้ดีเพื่อนๆที่ชอบธีมให้ติดตั้งโดยเลือกในเครื่องนะคับ Embarassed หรือใครรู้วิธีไม่ให้ธีมหายไป หรือวิธีแก้บอกผมทีคับ เพราะพื้นที่ในเครื่องก็น้อย ธีมรุ่นนี้ก็ใหญ่ด้วย
ปล.เป็นเฉพาะธีมที่ติดตั้งในเมมครับ
AppleXXL
Year's Star

หัวข้อ : Re: N93i แฮงค์ โทรออกเอง
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 21:59  

นาย ปภพ ผู้เขียน:
ใช้มา 6 วัน ฝากซื้อมาจากร้าน Dtac (ไม่เคยเห็นสินค้ามาก่อน เห็นแต่โฆษณาแว๊บ ๆ)

1. เครื่อง hang วันละ 4-6 ครั้ง เครื่องลงโปรแกรมเพิ่ม 1 โปรแกรมสำหรับอัดเสียงเพราะต้องใช้บันทึกประชุม อย่างอื่นไม่เคยใช้ bluetooth ไม่เปิด ไม่เคยเปิด web (ใช้โทรออก+ถ่ายรูป+อัดเสียง) ไม่น่าจะวิเคราะห์ได้ว่าติดไวรัส

2. โทรออกเอง (ไปโดนบ้านผู้ใหญ่เกือบหัวขาด) 2 วัน (วันแรก 1 ครั้งตอนดึก วันที่ 2 โทรออกเอง 6 หมายเลข ตอนที่นอนหลับอยู่กลางวัน) วันที่ 3 เปลี่ยนกลับมาใช้ 3230

3. ไป reset ค่าโรงงานที่ central ปิ่นเกล้า ออกจากร้านมา 10 นาที ดับอีก
(เวลาดับเปิดไปติด ต้องถอดแบตออกอย่างเดียว)

4. กล้องไม่ชัด (ปกติใช้กล้องดิจิตอลหลายตัวมี 5 mp, 6mp 8mp) โทรสีออก แดงๆ เหลือง ๆ

ใครสนใจสรรพคุณ N93i จะซื้อต่อ เราโฆษณาสิ่งที่เป็นความจริงไว้แล้ว
ติดต่อ e mail s_papop@hotmail.com ก่อน ให้เบอร์โทรไว้จะติอต่อกลับ

ทำไมมันชั่งโหดร้ายกับคุณปภพจัง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 08:47  

N93i ถ่ายวีดีโอพร้อมบันทึกเสียงระบบสเตอริโอ 2 ลำโพงมั้ยคับ
รู้สึกเห็นไมค์เก็บเสียงตัวเดียวเองอ่ะ (ใต้ปุ่ม *) แล้วอีกตัวอยู่ไหนคับ Question
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 15:05  

N93i ถ่ายวีดีโอพร้อมบันทึกเสียงระบบสเตอริโอ 2 ลำโพงมั้ยคับ
รู้สึกเห็นไมค์เก็บเสียงตัวเดียวเองอ่ะ (ใต้ปุ่ม *) แล้วอีกตัวอยู่ไหนคับ Question

ถ้าผมเดาไม่ผิดตัวไมค์น่าจะย้ายมาอยู่ข้างๆปุ่มเปิดปิดเครื่องนะคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 19:02  

ใหญ่+หนา+แพง เกินไปอ่ะคับ *-*
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 21:14  

โปรแกรม ใช้ร่วมกันได้แหละครับ แล้วก็โปรแกรมส่วนใหญ่ของ Symbian 9 เนี่ย ส่วนใหญ่ทำงานได้ทั้ง Portrait และ Lanscape ครับ

อีกอย่าง ก็ไม่ใช่เฉพาะ N93 หรือ N93i เท่านั้น ที่แสดงผลแนวนอนได้นะครับ เพราะมันมีโปรแกรม RotateMe ออกมา ที่ทำให้รุ่นอื่นๆ อย่าง N80 N73 แสดงผลแนวนอน ได้ครับ แล้วซอฟต์แวร์ในเครื่อง ก็ทำงานได้ปกติ เหมือนกัน

แล้วก็ โปรแกรม Symbian 9 น่าจะใช้ร่วมกันได้ตลอดนะครับ ตั้งแต่ 9.1 FP1 FP2 ไรก็แล้วแต่
urana_iko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 22:55  

อยากทราบราคาล่าสุดอ่ะค่ะ
เบิ๋ม เบิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งซื้อมาอะคับ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 12:55  

คือผมพึ่งซื้อ n93i มาอะคับ แล้วบางทีตอนปิดฝาเครื่อง เครื่องมานก้อดับเอง เปิดเครื่องใหม่ก้อไม่ติด ต้องดึงถ่านออกแล้วใส่เข้าไปใหม่ถึงจะเปิดได้ มานเปงเพราะอะไรหรอคับ เครื่องผมอาการหนักมากป่าว ตอบด้วยนะคร้าบบ T T'
ohmthekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 10:35  

โนเกียทำอะไรไม่ถูกใจวัยรุ่นซะแล้วครับ ภาพชัดลดลง+มัว แบตลดลง แต่สวยขึ้น ต้องดูต่อไปว่า 93 หรือ 93i จะครองใจวัยรุ่น เป็นผมหรอ รอn95 เลยครับชัวกว่า
whoywork
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 12:25  

เมื่อวานเห็นที่โฮมโปรรัชดาติดราคา 26,900.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 22:06  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เวลาจะถ่ายรูปหรือ VDO ยังต้องบิดฝาอยู่อีกหรือเปล่า
สามารถถ่ายโดยที่ยังอยู่ในสภาพปิดฝาปกติได้หรือไม่ ??????????????
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 11:48  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เวลาจะถ่ายรูปหรือ VDO ยังต้องบิดฝาอยู่อีกหรือเปล่า
สามารถถ่ายโดยที่ยังอยู่ในสภาพปิดฝาปกติได้หรือไม่ ??????????????

ต้องบิดฝาอยู่แล้วครับ Wink
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 18:09  

เทียบกะโซนี่k790เนี่ย ใครกินใครเอ่ย
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 03:05  

sorn3x ผู้เขียน:
เทียบกะโซนี่k790เนี่ย ใครกินใครเอ่ย

เรื่องกล้อง N93i ท่าจะกินโซนี่ได้อร่อยๆเลยคะ ฟังชั่นมาสเถียรกว่า
มันดูเป็นกล้องมือถือที่เกือบสมบูรณ์แบบเลยก็ว่าได้คะ
MisterOngchay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 22:23  

Code:
อยากทราบราคาล่าสุดอ่ะค่ะ

ผมเพิ่งซื้อเมื่อ 2-3 วันก่อน 29950 อ่างับ
ช้างงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 13:07  

n93i สนใจติดต่อได้ครับ ประกัน 11 เดือน
086-347-0605
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 11:40  

Runjako ผู้เขียน:
sorn3x ผู้เขียน:

เรื่องกล้อง N93i ท่าจะกินโซนี่ได้อร่อยๆเลยคะ ฟังชั่นมาสเถียรกว่า
มันดูเป็นกล้องมือถือที่เกือบสมบูรณ์แบบเลยก็ว่าได้คะ

se สู้มะได้เลย เจอ optical zoom

แต่เครื่องมันก็ใหญ่อ่ะดูใช้ไม่ค่อยสะดวก

และก็แพงด้วย
สิวสาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 13:06  

นี่มันกระทู้อะไรคะ

คนเราเปลี่ยนความคิดคนอื่นไม่ได้ อยู่เฉยก่ะดีเหมือนกัน

ตอบอย่างมีสติ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 16:47  

สิวสาว ผู้เขียน:
นี่มันกระทู้อะไรคะ

คนเราเปลี่ยนความคิดคนอื่นไม่ได้ อยู่เฉยก่ะดีเหมือนกัน

ตอบอย่างมีสติ

?? อะไรหรอคับ
Lunarchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ๆ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 11:16  

ใครใช้ N93i แล้วบ้างคะ .. เป็นไงบ้างมาบอกเล่ากันหน่อยค่ะ
เห็นพี่ชายบอกว่า โนเกีย ไม่ควรเล่น แบบฝาพับและสไลด์
ฝาพับทำแข็งแรงสู้ซัมซุงไม่ได้ ส่วนแบบสไลด์ได้ข่าวมาว่า
มักมีปัญหาเรื่องสายแพร์ขาด น่ะค่ะ

ใจฝ่อเลยเรา .. ตั้งใจจะซื้อก็ต้องชะงักเลย
Garlamare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 21:05  

Nokia ก็อย่างเนี่ยแหละคับ
กั๊กจะตายไป

มองอีกมุมนึง เค้าคงไม่ทำเครื่องที่ Perfect ออกมาหรอกครับ มันเหมือนฆ่ารุ่นอื่นทางอ้อม
คนอื่นก็จะหันมาซื้อรุ่นนี้กันหมด
Suomi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FI
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 12:13  

สวยงาม น่าใช้ที่ซู้ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้ๆ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 16:12  

Lunarchan ผู้เขียน:
ใครใช้ N93i แล้วบ้างคะ .. เป็นไงบ้างมาบอกเล่ากันหน่อยค่ะ
เห็นพี่ชายบอกว่า โนเกีย ไม่ควรเล่น แบบฝาพับและสไลด์
ฝาพับทำแข็งแรงสู้ซัมซุงไม่ได้ ส่วนแบบสไลด์ได้ข่าวมาว่า
มักมีปัญหาเรื่องสายแพร์ขาด น่ะค่ะ

ใจฝ่อเลยเรา .. ตั้งใจจะซื้อก็ต้องชะงักเลย

ถ้าเชื่อพี่ชายก็ไม่ต้องซื้อมาใช้ดิ่สาดดด
มันอยู่ที่คนใช้โว๊ย ถ้าเมิงเปิดปิดแรงๆ จะเอายี่ห้อส้นเท้าอะไรก็พังหมดอ่ะ อย่าว่าแต่สายแพร์ขาดเลย ชะตาเมิงก็จะขาดด้วย ฟาย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 16:24  

ถ้าตอบอย่างนี้ ผมว่า ก็ไม่ต้องตอบดีกว่านะครับ

ปล. ไม่ได้ประชด แต่เตือนกัน เพราะที่นี่มันเว็ปบอร์ดแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทำอะไรก็สุภาพหน่อย
Yo...Yo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 14:11  

ตอบแรงไปมั้ยอ่ะ ><
แต่ต่างคนต่างความคิด เรื่องปัญหาสายแพร์นี่ก็เป็นกันหลายคนนะ
ก็คงต้องใช้ระวังๆ แต่บางคนใช้รุนแรงแค่ไหนเป็นปียังไม่พังเลย
กะบางคนขนาดไม่ค่อยได้ใช้แต่แป๊ปเดียวพัง เอาแน่เอานอนไม่ได้

ตอนนี้ก็กำลังลังเลอยู่ว่าจะเอาn93 หรือ n93i ดี
เพราะชอบดีไซน์ของ 93i ถึงฟังชันก์จะไม่แตกต่างมากก็เหอะ
คิดหนัก แต่ตอนนี้เล็ง 93 ธรรมดาไว้
93i ปัญหาที่เครื่องมันปิดเองนี่จะมีอะไรมาแก้มั้ยหว่า
ยังไงก็อยากได้ เพราะมัน หรู ดี><

แต่ก็อยากรู้ว่า 93 กะ93i ข้อดี ข้อเสีย มันมีอะไรบ้างอ่ะคะ><
จะได้ตัดสินใจถูก Surprised
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 16:33  

n93i สวยกว่าคับ แต่แบตน้อยกว่า ไม่รู้จะลดทำไม
คำหล้า แก้วมาลูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 18:42  

ผมว่าราคาประมาณนี้หันไปรอ n95 ดีกว่ามั้ยครับ
ลูกเล่นดีกว่าหลายขุมเลย มันแพงนะเดี๋ยวเสียดายทีหลัง

ป.ล.ผมแสดงความคิดเห็นเฉยๆนะครับไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร
(เห็นบอร์ดนี้ตอบโต้รุนแรงกลัวโดนด่าอ่ะ) Wink

n95

<<....It's what computers have become...become...become....>>
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: