Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N93i - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 358 / เข้าชม: 1060030
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ST
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 19:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรา ... ไม่มีความคิดเห็นนะ
แต่ถ้าให้แลก 93 เปน 93i นะ ..
ม่ายอาว ๆ ๆ ๆ ๆ

แบตแมร่ง น้อย
คุยแปปเดียวก้อหมดอ่าดิ

มันอยู่ที่จุดประสงค์คนใช้มั้งนะ --"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 15:24  

25,400 บาทคับ
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 02:20  

ที่ไน๋ร๋อ?!?
25400
เด็กมาบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอดของมือถือ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 00:44  

พอดีไปซื้อมือสองมา ราคา 20000 อุปกรณ์ครบยกกล่อง
ผมว่าก็ดีนะ คุยทั้งวัน ฟังเพลงนิดหน่อย ก็ไม่แบตก็ยังไม่หมด รูปทรงก็ OK สวย
ตอนแรกว่าจะซื้อ n95 แต่โดยรวมแล้วมีปัญหาเยอะกว่า n93i อีก Smile
queenofdark
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คนไม่รู้
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 05:08  

แบบว่าถ้าขอคำแนะนำระหว่างN76กับN93i ว่าถ้าเน้นที่เสียงหรือกล้องอันไหนจะดีกว่ากัน

ทราบว่าN93i ลูกเล่นเยี่ยมกว่าแต่ อยากได้แบบ บางๆN76 นี้พอไหวไหมค่ะ กลัวจะฝาพับพัง

ง่ายนะค่ะ

"ผู้ไม่รู้"
Mix ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้เชี่ยวชาญ Nokia
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:43  

ผมใช้ 6260 ทีแรกดูเรื่องกล้องไม่เป็นคิดว่าจะเอาไปถ่ายภาพหน้าเอกสารในห้องสมุดได้
แต่ pixels มันน้อยไป สนใจ N93i มากครับขอถาม พี่ๆที่เก่ง Mob Phone 2ข้อ
1 N93i จะถ่ายภาพหน้าเอกสารต่างๆได้ชัดพอจะนำมาพิมพ์ได้ไหม
2 จะทำไม่ให้มีเสียง shutter ดังเวลาถ่ายภาพได้ไหมเพราะในห้องสมุดจะรบกวนคนอื่น
ขอบคุณครับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 21:46  

กระทู้นี้รู้สึกว่าจะเงียบมากๆเลยน่ะครับอาจเปน้พราะคนส่วนหย่ายเค้ารอ n95 อ่ะน่ะคับเพราะดุแล้วมันจะคุ้มกว่ากันอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 23:14  

n93i กับ n95 อะ แบบว่า เลือกไม่ถูกอะ แต่เราชอบ ถ่ายรูปมากเลยอะ บ้ากล้องอะแหะๆจะเอาแบบไหนดีอะ ที่ถ่ายรูปแล้วได้ภาพดีๆอะ ช่วยหน่อยน้า..
funnykwun
Year's Star

หัวข้อ : N93i
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 10:35  

อยากได้รุ่นนี้มากๆ เลยอ่ะค่ะ
เมื่อไหร่จะราคาลดลง เพราะรู้สึกว่า แพง เหลือเกิน
ถ้าไปซื้อ MBK จะ โอ มั้ย่อะ^^ Embarassed
Archman12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 01:06  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะ เช็คที่ IEC มา 24,690 อ่ะ ยังแพงอยู่เลย Mad
peerachet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 23:29  

ที่อุบลมือ 1 ขายแค่

19,900 เองนะครับ

ที่อื่นยังแพงอยู่หรอ
ไอ้ต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 22:32  

โดนจังๆ ชอบมากๆ
1*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 19:54  

อ่ารุ่นนี้มันหมุนมาถ่ายหน้าตัวเองได้รึเปล่าค่ะ?

สนใจรุ่นนี้อยุ่ กะลังเทียบกะรุ่นอื่นอยุ่ บอกหน่อยนะค่า
1*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:23  

ตอบให้สำหรับคนที่อยากได้รุ่นนี้เพราะกล้อง

ถ้าจะหวังถ่ายกล้องหน้าด้วย..อย่าได้ไปซื้อเลยมันห่วยมากอะ

ชัดสู้ n73 ไม่ได้อีกต่างหาก!! อีกอย่าง~

เพิ่งซื้อมาวันนี้ อารมเสียมากมาย ฝาหลังไม่สนิท เซงมาก จะเอาไปเปี่ยนละเนี่ย

กะจะขอให้เค้าเกบเงินไว้เลยช่วยส่ง n95 มาเถอะ ไม่ไหว

ราคาแพงกว่าแต่ไหง ห่วยกว่าเนี่ย~
mix122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 19:05  

พึ่งซื้อมา เปลี่ยนจาก n93 ชอบวัสุดตัวนี้มากกว่า n93 ดูดีกว่า 93 มากมาย
ส่วนราคา ตอนนี้ราคาที่ iec เซ็นทรัลบางนา ราคา 20900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 23:42  

ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อมือถือเครื่องใหม่อยู่ค่ะ ลังเลอยู่ระหว่าง N93, N93i และ N95 แต่ไม่รู้ว่าตัวกล้องของ N93 กับ N95 จะแตกต่างกันมากไม๊ เลยอยากถามค่ะว่า กล้องของ N93 กับ N95 ซูมขณะถ่ายวิดิโอ มันจะกระตุกไม๊ เพื่อนคนนึงเค้าซื้อ N72 มาเค้าบอกว่าตอนซูมขณะถ่ายมันกระตุกมากเลย เค้าลองเล่นกล้องของรุ่น N70 ก้อเป็นเหมือนกัน แต่เค้าไปลองของโมโตปรากฏว่า ซูมขณะถ่ายแล้วไม่กระตุก Shocked

แล้วตอนนี้ยังมีขายอยู่ไม๊ วันก่อนเราไปเดินดูที่เซ็นปิ่น หมดทุกร้านเลย ถ้ามีมันจะราคาประมาณเท่าไหร่แล้วตอนนี้ ??
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 20:39  

ถ้าจะเอากล้องจิงๆ เราว่าซื้อของโซนี่ไปเรยยดีกว่า (รึเปล่า?)

แต่ถ้ารักของโนเกียยเหรอ ...

แต่เท่าที่ดูนะ N73 อ่ะชัดดี ชัดมากเรยล่ะ

ส่วนถามว่าจะ 93 หรือ 95 น่าจะแตกต่างกันมากนะตามสเปกเครื่อง

เพราะ 95 มานน 5 ล้านม่ะช่ายเหรอ ?

ส่วนถามว่ามันจะกระตุกหรือเปล่า มันก็น่าจะมีบ้างนะด้วยความละเอียดที่เยอะเวลาซุมภาพ

แต่ถ้าเปง symbian 9.1 ขึ้นไปอ่ะ มันนน่าจะเร็วและไม่กระตุกเท่าของ 72 กะ 70 นะ

เพราะสองรุ่นนั้นมันเปง 8.1 os ช่ายป่ะ ? นั่นแหละ

แต่ก็น่าจะมีกระตุกบ้างให้เห็น จะให้ปรู๊ดแบบกล้องดิจิตอลไม่ได้หรอก

ต้องทำใจ เพราะว่า .. มันเปงมือถือ

กระทู้นี้เงียบจิงๆ สงสัยเปงกระทู้คนรวยย !!!!
PZ16
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 22:14  

เราใช้ n70 มาก่อน ไม่เหนกระตุกตงไหนเลย - -

ตอนนี้ใช้ n73

แต่กระทู้นี้ฮาได้ใจจริงๆ 555+

เถียงกันเข้าปายยย

แล้วก้อเงียบซะงั้น - -"
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 21:06  

อยากทราบราคาn93i ทั้งมือ1และมือ2เลยอะครับ ตอนนี้อยากได้มากๆ มันสวยดี
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 13:32  

เห็นแต่มือหนึ่งที่ร้าน Mobile Easy ครับ ราคา 20,900 บาทครับผม Very Happy
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 22:20  

รอเหลือสัก19000ดีไหมเนี่ย แล้วมือ2เท่าไรอะครับ
มีใครพอทราบไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา งาน Ict
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 11:25  

13,680 ราคา น่าใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 23:20  

รู้สึกดี
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 17:35  

ตอนนี้ราคามือหนึ่งประมาณเท่าไหร่ครับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 20:11  

ซื้อมาวันนี้ที่ nokia shop มาบุญครอง ราคา 20900 ครับ
gapbo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามคนที่มาบอกว่าซื้อจาก nokia shop
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 19:43  

แล้วพี่คนที่ตอบข้างบนผมนี่ ตอนไปซื้อมา พอทราบมั่งมั้ยอ่ะครับว่า N93 ธรรมดา ยังมีขายอยู่หรือเปล่า แล้ว ถ้ามี กี่บาทอ่ะครับ
1521156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 22:38  

Benzza ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามือหนึ่งประมาณเท่าไหร่ครับ Question

วันนี้(16/12/07)ไปถอยมือ 2 มา 15000 มือ 1 หรอที่เดินๆผ่านก้อ ไม่เกิน 20000 อะครับ
แต่ว่ามือ 2 หายากมากๆเลย แทบจาไม่มีต้องเสียเวลาเดินหน่อยนะ
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 21:11  

ในกล่องมันมีอะไรบ้างอะครับ มีคนมาขาย 12000 แต่มีแค่สายชาตและสายยูเอสบีกะเมมอะครับ ไม่รู้จะคุ้มไหม
คนเคยใช้ Xda Exec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 20:15  

ผมเพิ่งซื้อมา เมื่อวันที่ 2 ม.ค. 16900 ครับ Mobile Easy ครับ เยี่ยมมากเลย เปิดโฟนเสียงก็ชัดแจ๋ว สัญญาณก็ดี
กลับมาใช้ Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 20:18  

คนเคยใช้ Xda Exec ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมา เมื่อวันที่ 2 ม.ค. 16900 ครับ Mobile Easy ครับ เยี่ยมมากเลย เปิดโฟนเสียงก็ชัดแจ๋ว สัญญาณก็ดี
ลืมบอกมือ 1 ด้วยนะครับ
อ้างถึง:
n93i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 20:24  

ในกล่องต้องมี สาย TV OUT อีกครับ ที่สำคัญอ่ะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 10:04  

กลับมาใช้ Nokia ผู้เขียน:
คนเคยใช้ Xda Exec ผู้เขียน:
ลืมบอกมือ 1 ด้วยนะครับ
อ้างถึง:

ซื้อ Mobile Easy สาขาไหนครับ แล้วตอนนี้ที่ไหนยังมี N93i ขายอยู่บ้างครับ กำลังหาซื้ออยู่ครับ มือ 1 นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 10:58  

เข้าไปติดต่อสั่งได้ทุกสาขาเลยครับ สำหรับบางสาขาอาจต้องรอเครื่องสั่งมาจาก กทม. ครับ ลองเข้าไปถามดูนะครับ เราจะได้ใช้ n93i เหมือนกัน อยากแนะนำให้ใช้ของดีๆ เหมือนกันครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 13:00  

Anonymous ผู้เขียน:
เข้าไปติดต่อสั่งได้ทุกสาขาเลยครับ สำหรับบางสาขาอาจต้องรอเครื่องสั่งมาจาก กทม. ครับ ลองเข้าไปถามดูนะครับ เราจะได้ใช้ n93i เหมือนกัน อยากแนะนำให้ใช้ของดีๆ เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ แล้วจะลองดูครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 22:51  

ผมเจอมือหนึ่งที่ มอลบางกะปิอะครับ

ราคา 20900 แต่ดูตั้งแต่เดือนธันวาแล้วนะครับ - -

ตอนนี้มะรุ้เท่าไร ของน่าจะไม่หมดเพราะคนไม่ค่อยสั่งกัน หุหุ

ยังแอบอยากได้อยู่นะครับ แต่ ยังไม่มีงบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 22:56  

ช่วยแจ้ง ราคาตอนนี้ให้ทีจิครับ หุหุ

เผื่อพ่อจะอนุมัติให้ซื้อบ้าง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 16:14  

ซื้อมาแล้วครับ 13,900 บาท มือหนึ่ง Mobile Easy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 19:39  

เฮือก สาขาไหนอะครับ ผมจะได้ไปซื้อมั่ง แค่14000 เอง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 10:24  

เฮือก สาขาไหนอะครับ ผมจะได้ไปซื้อมั่ง แค่14000 เอง

ทุกสาขาครับ ราคานี้เค้าบอกว่าทางศูนย์สั่งมาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 22:59  

สงสัยเครื่องจะเหลือมั้งครับ เห็นเอามาจับรางวัล ตั้ง 10 เครื่องแหนะ

สาธุ!!! อย่าเพิ่งหมดเลยยย อยากได้

ปล. เสียงตัวนี้ดีไหมครับ

แล้วภาพที่ถ่ายชัดไหม

+ ตัวเครื่องแข๊งแรงไหมครับ

++ เครื่องค้างบ่อยไปไหมครับ

รบกวนทีนะครับ ^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 23:17  

n93 ธรรมดา มะค่อยเห็นครับ

ไปร้าน หาแต่n93i หายากเหมือนกัน

เจอที่ IEC ที่เดียวเลยอะครับ

ตอนนั้นยัง 20900 อยู่เรย ผ่านไปเดิอนนึง ตกฮวบ

แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปเช็คเองอยุ่ดี
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 09:59  

boyone ผู้เขียน:
แล้วตอนนี้มันราค 14,000 จริงเหรอคับผม..พูดเล่นกันไหมล่ะ..หรือจิงครับผมเอาแน่ๆครับผมเพราะมีคนเขาอยากได้มันมากครับผม..โดยเฉพาะผมคน 1 ล่ะ...

จริงๆครับ - -''

สงสัยเครื่องจะเหลือมั้งครับ เห็นเอามาจับรางวัล ตั้ง 10 เครื่องแหนะ

สาธุ!!! อย่าเพิ่งหมดเลยยย อยากได้

ปล. เสียงตัวนี้ดีไหมครับ

แล้วภาพที่ถ่ายชัดไหม

+ ตัวเครื่องแข๊งแรงไหมครับ

++ เครื่องค้างบ่อยไปไหมครับ

รบกวนทีนะครับ ^-^

- เสียงถือว่าใช้ได้ครับ
- ภาพถ่ายชัดดีครับ
- ตัวเครื่องแข็งแรง แกนหมุนแน่นมากๆ
- เท่าที่ใช้มายังไม่เคยค้างครับ

ปล. ซื้อมาอย่าลืมอัพ fw ตัวล่าสุดด้วยนะครับ จะได้มี Nokia map ด้วย
Joo0303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:16  

มีเบอร์ไหมค่ะ
อยากได้ค่ะ
ที่อุบลฯไม่มีขายแล้วค่ะ (มือ1)
ขอบคุณนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:21  

Benzza ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ 13,900 บาท มือหนึ่ง Mobile Easy

ขอเบอร์ติดต่อได้ไหมค่ะ
คือที่อุบลฯไม่มีร้าน mobile easy ค่ะ
phuzit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 00:29  

อยากทราบว่าความชัด ของภาพนิ่ง เทียบเท่า หรือเหนือกว่า n73 ครับ
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 02:56  

พอจะมีติดต่อร้านMobile Easy รึป่าวคะ

เพราะ อยากได้รุ่นนี้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 20:33  

ลองเซิจ ในกูเกิ้ล เอาดูนะครับ

อยากได้เหมือนกัน เสารืนี้ว่าจะไปดูเครื่อง ครับ ^-^
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 17:47  

boyone ผู้เขียน:
แล้วเราจะสอบถามที่ศูนยืไหนเหรแอครับ..แนะนำด้วยครับผม..สนใจมากๆน่ะครับรบกวนด้วย

ลองสอบถามที่ร้าน Mobile Easy ดูครับ ทุกสาขาครับ
คิดว่าน่าจะมีเหลือที่นี่ที่เดียวนะครับ ก่อนหน้านี้เมื่อเดือนมีนา ปี 50 ผมลองไปเดินหา N93i หาไม่ได้เลยครับ ไปถามที่ไหนก็ไม่มี หายากมากๆ ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ ราคา ณ ตอนนั้น ประมาณ 28,000 บาท สรุปมาได้ที่ Mobile Easy เมื่อวันที่ 10 ม.ค. 51
จากคำแนะนำของท่านนี้ครับ

เลยลองไปดูที่ Mobile Easy สรุปว่าทางร้านมีของ...ถามราคา...บอก 13,900 บาท เลยตัดสินใจซื้อทันทีเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 12:47  

ผมโทรไปถามาแล้วครับ ราคา 13900 บาท ครับ

แอบเศร้า T-T ให้เพื่อนไปดูราคามันบอก 11000 สงสัยไปดู n93 ธรรมดามาแน่เลย

ราคาจะลดลงอีกไหมหนอออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 13:03  

งงนิดๆ นะครับ

ศูนย์ iec เดอะมอลบางกะปิ ขาย n93i อยู่ที่ 13900 นะครับ

ส่วน ศูนย์ iec เดอะมอลรามคำแหง ขายอยู่ที่16900 บาทครับ

ใครจะซื้อ ไปซื้อที่มอลบางกะปิดีกว่าครับ
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 02:24  

ตกลงว่า 13900 จิงๆช่ายมั้ยค่ะ

อึ้งๆๆๆๆ

หรือว่าเป็นช่วงโปรโมชั่น
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 14:14  

ราคาปกติ 16,900 บาท
โปรโมชั่น 13,900 บาท

ทางร้านบอกมาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 22:10  

จะหมดช่วงโปรโมชั่นเท่าไรอะครับ

พอทราบไหมอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 19:03  

ยังลังเลอยุ่อะครับ

เดี้ยวกลัวเกิดหมดช่วงโปรโมชั่น กลายเป็น16900
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 02:13  

เราโทรไปถามเค้าแล้ว

เค้าบอกว่า จนกว่าสินค้าจะหมด

ซึ่งก็ไม่รู้ว่าสินค้าเค้ามีเยอะอ่ะป่าว

แต่ที่รู้คือ เดอะ มอล หมดแล้วจ้า^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 19:48  

ง่ะ จริงึรป่าวครับ

สงสัยต้องรีบไปดูซะแล้ว ว่ามีที่ไหนอีก

ว่าแต่ เดอะมอลไหนอะครับ - -
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 00:25  

เดอะมอลบางกะปิค่ะที่หมดแล้ว^^
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 00:33  

yukipapa ผู้เขียน:
วันนี้ ผมไปถามมานะครับ

เขาบอกว่ายังมีของอยู่อะครับ - -

เขายังถามอยู่เลยว่าจะเอาเลยไหม

หุหุ สงสัยของมาลงใหม่

แถมบอกอีกด้วยว่า อีก2 - 3สัปดาห์ จะหมดโปรโมชั่น (กะให้ซื้อเต็มที)

เดี้ยวเจอกันแน่ครับ n93i

คุณyukipapa

ไปสาขาไหนหว่า

ทามมั้ยเราไปสาขา เดอะมอลรามคำแหง

เค้าบอกว่าหมดแล้วทุกสาขาหว่า

ก็คือวันนี้เราจะไปซื้อ

มีคนซื้อตัดหน้าเราไปแล้ว

แล้วเครื่องนั้นเป็นเครื่องเดียวที่เหลืออยู่

เราเลยอดเลย

เซ็ง-*-

ช่วยบอกด้วยน้าว่าคุณyukipapaไปซื้อที่สาขาไหน

ทามมั้ยพูดไม่เหมือนกานหว่า

งง

แต่เราโทรไปถามมาแล้ว2สาขา

เค้าพูดเหมือนกานว่า จนกว่าสินค้า จะหมดน้า

ไม่ช่ายพูดว่า อีก2-3 สัปดาห์จะหมดโปรโมทชั่น

งง แล้วตกลงยังไงกานแน่

ยังไงช่วยมาบอกด้วยละกานว่าคุณyukipapaถามที่สาขาไหน

เราจะได้ไปซื้อที่สาขานั้น
Bking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่อุบลผมจะซื้อที่ไหนดี ถึงจะมีของ
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 22:27  

ที่อุบลผมจะซื้อที่ไหนดี ถึงจะมีของ อยากได้มากๆ จะซื้อแล้วที่ไหนมีจะซื้อเลย ด่วนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 03:21  

คุณ BooM_BiG ครับ สงสัยผมจะคือคนที่ตัดหน้าคุณที่ เดอะมอล รามคำแหงแน่เลยครับ งั้นถือว่าคุณโชคดีแล้วล่ะครับ เพราะเครื่องนั้นมีปัญหา กล้องหลักไม่ทำงานครับ T_T
เลยต้องรอตัวใหม่ ซึ่งน่าจะเหลืออยู่ 2 -3 ตัวนะครับ ยังไงลองสอบถามที่ร้าน ดูได้ ผมเห็นเขาโทรไปเช้คของที่ สาขาบางนานะครับ ้าจะไปซื้อเนี่ย ตรวจสอบดีๆหน่อยละกันนะครับ
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 01:43  

คุณ BooM_BiG ครับ สงสัยผมจะคือคนที่ตัดหน้าคุณที่ เดอะมอล รามคำแหงแน่เลยครับ งั้นถือว่าคุณโชคดีแล้วล่ะครับ เพราะเครื่องนั้นมีปัญหา กล้องหลักไม่ทำงานครับ T_T
เลยต้องรอตัวใหม่ ซึ่งน่าจะเหลืออยู่ 2 -3 ตัวนะครับ ยังไงลองสอบถามที่ร้าน ดูได้ ผมเห็นเขาโทรไปเช้คของที่ สาขาบางนานะครับ ้าจะไปซื้อเนี่ย ตรวจสอบดีๆหน่อยละกันนะครับ

เราไปซื้อมาแล้ว

ซื้อมาได้2-3วันแล้ว

ที่สาขา เดอะ มอล์ รามจ้า

พอดีพี่ที่ร้านเค้าโทรมาบอกเราว่าที่ศูนย์ยังพอมีเครื่องอยู่

เราก็เลยได้

แต่เครื่องที่เราได้ก็ไม่มีปัญหาไรเลยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 05:16  

วันนี้ไปเอาเครื่องมาแล้วครับ หลังจากที่ต้องรอเปลีย่นเครื่องที่สาขาเดอะมอลล์ราม ความรู้สึกที่ได้สัมผัส โอ้ว ใหญ่จริงๆ แต่อยากบอกว่าช่างเป้นมือถือทีใช้แล้ว Look ดูดีขึ้นอย่างทันตาเห้นจริงๆ(แฟนผมชอบมาก) รู้สึกว่าใช้แล้ว Look ดูดีกว่า i phone ที่ใช้อยู่อีก(ความเห็นส่วนตัว) ถึงขนาดหน้าจอจะไม่ใหญ่เท่าแต่สีที่ได้ สว่างและสดใสกว่าอย่างเห็นได้ชัด
การทำงานรวดเร็วดีมากๆ รูปก็ชัดนะครับ แต่ต้องถ่ายให้เป็นนิดนึง (ไม่ใช่สักแต่ถ่าย แล้วเอาไปเปรียบเทียบกับรุ่นนู้นรุ่นนี้ แล้วบอกว่า รุ่นนั้นชัดกว่า รุ่นนี้ไม่ชัดเลยแพงเสียเปล่า คุณต้องเข้าใจว่า กล้อง ดิจิทัล ที่ใช้เลนส์ CMOS และไม่ใช่พวก SLR เนี่ยถ่ายให้ตายยังไง มันก็ไม่มีทางได้ภาพ อย่างที่คุณต้องการแน่นอน แต่ถ้าคุณเอามาใช้ ปรับ แต่งนิดหน่อย ก็จะทำให้คุณได้ภาพที่สวยงาม เรื่องความคม ความละเอียดอย่าไปเทียบกันครับ ถืิซะว่าคุณถ่ายเอามาอัดลงรูปขนาด 4*6 ได้ ก็คุ้มแล้วครับ ก่อนอัดก็เอาเข้า Lightroom[PC] หรือ Aperture [mac] ก่อนนิดนึงเพื่อลด Noise ปรับ Expose และอื่นๆอีกตามใจชอบ เท่านี้ คุณก็สามารถเอาไปอัดรูปขนาด 4*6 จนถึง 5*7 ได้สบายแล้วล่ะครับ เพียงพอต่อความใช้งานเหลือเฟือ

กล้องแต่ละตัวลักษณะ Charactor ของเค้าไม่เหมือนกันหรอกครับ เพราะฉะนั้น อย่าเชื่อ review จนกว่าคุณจะได้ลองเองครับ ^___^

*** สรุป N93i ณ ตอนนี้ราคา 13900 คุ้มค่าสมราคา+Design สวยงาม สำหรับคนที่ชอบมือถือใหญ่ๆครับ ใช้แล้วดูไฮโซม้ากมากก (มากกว่า ไอโฟนอีก)
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 11:37  

มี N93i สีดำด้วยนะครับ ทราบกันรึเปล่า แต่ไม่รู้จะเข้าไทยมั้ย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230971&sid=27e8cf8196ae0824fbd075d0cfa7348d
http://www.feelphones.com/2007/09/29/nokia-n93i-black-edition/
http://symbianworld.wordpress.com/2007/12/08/all-black-n93i/

สังเกตดูเหมือนจะมีที่ปิดเลนส์กล้องด้วยนะครับ
topphooza samsungza
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 15:58  

เราต้องรอหลังได้ เตะเอีย งะ ไม่รู้ถึงตอนนั้นจะยังมีขายอยู่ไหมหน้อ Confused
แล้วใครพอจะรู้บ้างว่า งาน Mobile Expo 2008 นี้จะมี N93i ขายไหมงะครับจะได้รอ Confused

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย topphooza samsungza เมื่อวันที่ 28 Jan 2008 07:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 20:55  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:
มี N93i สีดำด้วยนะครับ ทราบกันรึเปล่า แต่ไม่รู้จะเข้าไทยมั้ย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230971&sid=27e8cf8196ae0824fbd075d0cfa7348d
http://www.feelphones.com/2007/09/29/nokia-n93i-black-edition/
http://symbianworld.wordpress.com/2007/12/08/all-black-n93i/

สังเกตดูเหมือนจะมีที่ปิดเลนส์กล้องด้วยนะครับ

เพิ่มเติม รุ่นนี้ที่จริงแล้วมีถึง 3 สีเลยนะครับ อ้างอิงจากเว็บนี้
http://www.nseries.com/index.html#l=products,n93i,colors
ผมว่าแท้ที่จริงสีดำก็อาจมีขายเหมือนกันก็ได้

(เอามาบอกเผื่อจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง)
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 01:52  

คืออยากถามคนที่ซื้อมาแว้วว่า

ทำไมเวลาถ่ายรูปที่มีแสงน้อย

จะมีเส้นสีดำขึ้นคะ

มีใครเป็นบ้าง

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร

หรือว่ากล้องมานมีปัญหาคะ
BooM_BiG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 01:57  

วันนี้ ไปดูมา ตอนแรกกะจะเอาแล้ว แต่ใจมันโอนไปทางn95มากว่าอะครับ

- - ดันไม่มีของซะได้ แต่พอกลับมาบ้าน ไง มันอยากซื้อn93i ยังไงไม่รู้อะครับ

อยากสอบถามคนที่ซื้อมาแล้วว่า

1. ตรงแกนที่มีตัวซูมภาพอะครับ มันก๊อกแก๊กไหม ทำไมวันนี้ไปเล่นมา มันก๊อกแก๊กไม่รู้

2. เสียงดังดีไหมครับ

3.ใครมีปัญหาอะไรไหมอะครับหลังจากซื้อมา เพราะตรงฝามันหมุนได้ เลยกลัว มันมีปัญหา

พวกสายแพร์อะครับ

มาตอบให้คะ

1. เราว่าไม่ก๊อกแก๊ก แข็งแรงดี

2.เสียงดังฟังชัดแน่นอนคะ

3.ของเรามีปัญหาอย่างเดียวคือ เวลาถ่ายภาพมืดๆมันจะมีเส้นตรงกลางเกิดขึ้นอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 11:52  

เราจะไปซื้อ วันที่ 30 นี้แล้ว อยากถามคนที่ซื้อไปแล้วว่า เราต้องเช็คอะไรบ้างเกี่ยวกับตัวเครื่อง และก็ ของที่ให้ในกล่องมีอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
ปล.ใครจะไปกะเราบ้าง จะไปดูที่ ฟอร์จูน ตอนเลิกงานงะ ใครเคยซื้อมือถือที่ร้าน mobile easy ที่นี้ไหมครับ ตอนนี้รอทางร้านเขาโทรมาบอก
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 11:54  

^^^ข้อความข้างบนของผมเอง ล็อคอินไม่เข้างะ Shocked
pro14n
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 15:04  

BooM_BiG ผู้เขียน:
คืออยากถามคนที่ซื้อมาแว้วว่า

ทำไมเวลาถ่ายรูปที่มีแสงน้อย

จะมีเส้นสีดำขึ้นคะ

มีใครเป็นบ้าง

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร

หรือว่ากล้องมานมีปัญหาคะ

ผมว่าเป็นที่ตัวเซ็นเซ่อร์รับแสง(cmos)
zadassss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 01:49  

ใช้ FW ver อพไรกันอะครับ ของผมเสยงสนทนาไม่ชัดเจนเลย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 07:22  

ผมจอง ของไว้ที่ ฟอจูนตั้งแต่ วันก่อนแล้วอะครับ

อย่าบอกนะว่าคุณจะมาแย่งผม เพราะเห็ฯเขาอบกว่าเหลือเครื่องเดียว

555+ ผมไม่ยอมหรอก

`^_^ `ออ น้องนี้เอง เมื่อวานพี่ไปดูเครื่องที่ ฟอร์จูนมา มีเครื่องเดียว ก็เห็นเขาบอกว่ามีโทรเข้ามาจอง อีกคน น้องนี้เอง พี่เลยยังไม่เอา อยากดู 2 เครื่องเทียบกัน แต่พี่ก็โทรไปที่เซ็นทัล ลาดพร้าวเขาบอกมี 2 เครื่องนะ เด่ววันนี้ว่าจะโทรไปถามว่าทาง Mobile easy เขาได้ไปออกบูทที่งาน Mobile Expo ทีจะถึงนี้รึเปล่า เพื่อจะมีโปรโมชั่นอะไรแถมบ้าง จะได้รอซื้อที่งานเลย Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 07:31  

ใครสามารถให้คำตอบผมได้บ้างครับว่าตรงแกนมัน ก๊อกแก๊กรึป่าว ???

ผม กำลังเปรียบรุ่นนี้กะ n95 อยู่ว่าควรเอาตัวไหน

กลัวซื้อn95 มาแล้ว ไม่ดีเท่าไร เพราะเห็นคนบ่นเยอะ

เท่าที่ไปลองเครื่องมานะ แกน บานพับ และแกนหมุนจอไม่ก็อกแก็กนะ คงต้องรอให้คนที่ซื้อไปใช้มาโพสบอก
Cefinos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 09:04  

ไปถามที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมาเค้าบอกหมดแร้วเหมือนกัน ไม่รู้โดนกั๊กไว้หรือป่าว Crying or Very sad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 15:48  

มะเคยเห็น โมบาย อีซี่จัดงานใน mobile expo เลยอะครับ หลังจากไปมา2ครั้ง

เคยไปซื้อมือถือที่งานมาเหมือนกัน ของเดือนกุมภา ปีที่แล้ว

ผมว่า ร้านมันเหมือนไม่ค่อยมีคุณภาพยังไงไม่รู้อะครับ พวกร้านที่ไม่ใช่ศูนย์มาเปิดอะครับ

นอกเรื่องแล้ววว

ใครสามารถให้คำตอบผมได้บ้างครับว่าตรงแกนมัน ก๊อกแก๊กรึป่าว ???

ผม กำลังเปรียบรุ่นนี้กะ n95 อยู่ว่าควรเอาตัวไหน

กลัวซื้อn95 มาแล้ว ไม่ดีเท่าไร เพราะเห็นคนบ่นเยอะ

ผมว่าเป็นผมๆไม่ลังเลเลยนะ เลือก N93i แน่นอน N95 นั้นอย่างที่ว่า ข้อเสียเยอะมาก (บวกกับเหตุผลส่วนตัวตั้งแต่แรกเห็นก็ไม่ชอบแล้ว) แต่ถ้าเป็น N95 8GB นั่นอีกเรื่องนึง Laughing
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 16:26  

ทำไม โหมดวีดีโอ มันเหมือนไม่ค่อยชัดอ่ะครับ เวลาอยู่ในที่ร่ม แสงสีในจอจะมีเพี้ยนบ้าง..บางครั้ง มีใครเป็นบ้างครับ แล้วเวลาปรับ Video Stabilizer ยิ่งไม่ชัดใหญ่เลย เหมือนภาพมันซูมมากกว่าปกติ มันเลยเบลอๆ เพื่อนๆช่วยลองกันหน่อยนะครับ อยากทราบว่าอาการพวกนี้ผิดปกติรึเปล่า

ด้านกล้อง
เรื่องแสงน้อยนี่ แพ้อย่างแรงเลยครับ noise กระจาย แต่ในที่แจ้ง ชัดดีครับ

รูปนี้ Resize อย่างเดียวครับ by N93i
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 08:11  

ซื้อมาแล้ว แถมเมม 1 กิ๊ก เครื่องไม่มีปัญหาอะไร ต่อกับ คอม และเข้าเน็ต ก็ปกติ แต่ยังไม่ได้อัพ เฟริมแวร์ และก็โปรแกรม รูปถ่ายอันนี้ไม่ขอพูดถึงละกัน อยู่ที่เราปรับตั้ง การถ่ายเองว่าชัดไม่ชัด
ข้อถามหน่อยสิ ไฟแฟรต นี้เราจะปิดยังไง เพราะมือไปโดนปุ่มไฟแฟรต จะติด 3 วินาทีแล้วดับเอง มันเปลืองแบตงะ
เด่วลองใช้สักพักมีปัญหาแล้วจะมาบอก
Rolling Eyes
อยากได้มากกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 17:53  

มีกล้องวีดีโอ sony handicam แบบ dvd
สภาพใหม่มาก
ขอแลกกับ n93i สนใจแอดมาที่เมล์นี้นะคับ
thanathip_pipe@hotmail.com
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 23:11  

หุหุ ซื้อที่ ฟอร์จูนนั้นละจะ ตอนแรกว่าจะไม่เอาแล้ว เพราะไปดู Nokia 6210Classic ด้วย เพราะเห็นมี HDPA(เขียนถูกรึเปล่า) เพราะเห็นมีข่าวว่า DTAC เพิ่งจะทดสอบการใช้งานไปเพื่อเอาไปแทนที่ระบบ 3G ไรเนี้ยละ ผมก็ไม่รู้ไรมากอ่านจากเว็บมาเมื่อกัน แต่ดูไปดูมา เอาก็เอาวะ ตั้งใจมาซื้อรุ้นนี้ ก็เอาเลยแล้วกัน ก็ไม่มีปัญหาดี มีอย่างเดียว เครื่องใหญ่ เหอเหอ Rolling Eyes
ปล.ใครรู้บ้าง เฟริมแวร์ เวอร์ชั่นไหนแล้ว Confused
chuchizz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --*
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 01:51  

คืออยากรุ้ว่า ..

กล้องหลักอ่ะค่ะ .. พอบิดหน้าจอเป็นแนวนอนแล้ว ..

เหมือนรุปที่มีคีย์บอร์ดอยู่ด้วยอ่ะค่ะ ..

เราจะสามารถถ่ายรุปตัวเองได้ไม๊อ่ะค่ะ ..

เพราะเท่าที่รู้มากล้อง 2 มันไม่ชัดอ่ะค่ะ ..

ใครรุ้ช่วยบอกทีนะค่ะ ..

ขอบคุณค่ะ ..
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: --*
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 15:18  

chuchizz ผู้เขียน:
คืออยากรุ้ว่า ..

กล้องหลักอ่ะค่ะ .. พอบิดหน้าจอเป็นแนวนอนแล้ว ..

เหมือนรุปที่มีคีย์บอร์ดอยู่ด้วยอ่ะค่ะ ..

เราจะสามารถถ่ายรุปตัวเองได้ไม๊อ่ะค่ะ ..

เพราะเท่าที่รู้มากล้อง 2 มันไม่ชัดอ่ะค่ะ ..

ใครรุ้ช่วยบอกทีนะค่ะ ..

ขอบคุณค่ะ ..

โหมด View จะใช้งานกล้องตัวที่ 2 ครับ
กล้องหลักทำงานเฉพาะโหมด Camera เท่านั้นครับ
สงสัยจังงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 13:18  

อยากทราบ ว่า ข้อเสียของ

n93i มีอะไรมั่งคับ ช่วยบอกหน่อย

อยากได้มาก แต่อยากทราบข้อเสีย มันอ่ะคับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 16:45  

สงสัยจังงง ผู้เขียน:
อยากทราบ ว่า ข้อเสียของ

n93i มีอะไรมั่งคับ ช่วยบอกหน่อย

อยากได้มาก แต่อยากทราบข้อเสีย มันอ่ะคับ

1. เครื่องใหญ่ครับ เเละหนักพอสมควร
2. จอที่หมุนได้ของมัน ถ้าไม่ถนอมก็จะพังได้ง่ายๆ ครับ
3. เเบตค่อนข้างน้อย ถ้าเทียบการการใช้งาน
MonsterFixs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 23:34  

อยากทราบรายละเอียดว่า N93i ต่างจาก N93 ยังไงบ้างอ่ะครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจในการซื้อครับ
abit
Year's Star

หัวข้อ : ที่ไหนยังมีขายบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 10:02  

ที่ไหนยังมีขายบ้างครับ ถามมาหลายที่แล้วมันหมดครับ ช่วยบอกด้วยครับ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:41  

ซื้อมาแล้ว ขอบอกว่าแจ่ม มากคับ

แต่ใหญ่จิงๆ เหมือนกัน
แต่เปรียบเทียบคุณสมบัติ ผมว่าดีกว่า N95 เสียอีกคับ
enxaneto
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 00:50  

อยากรู้ว่าตอนนี้ N93i ยังมีขายมั้ยคะ
แล้วราคาเท่าไหร่อะ
บางคนบอกว่าเค้าเลิกผลิตไปแล้ว จริงๆหรอคะ

ถ้ายังไงช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
abit
Year's Star

หัวข้อ : ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 09:17  

ซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว ขอบอกว่าแจ่ม มากคับ

แต่ใหญ่จิงๆ เหมือนกัน
แต่เปรียบเทียบคุณสมบัติ ผมว่าดีกว่า N95 เสียอีกคับ
สงสัยอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 10:02  

ทำไมของผม เข้าไปภาพที่ถ่ายไว้
ดูในคลัง ภาพไม่ได้อ่ะคับ
ที่ดูไม่ได้ไม่ใช่เฉพาะภาพนะคับ

ทั้งเพลงเวลาเข้าไปดูรายชื่อเพลงใน track ก้อไม่ได้
ต้องไปทีเครื่องเล่นเพลงอย่างเดียวเลย

สรุปคือเข้าไปดู ไฟล์ ที่เราทำไว้ในคลังภาพไม่ได้อ่ะคับ

ต้องแต่ไปดูใน lifeblock อ่ะคับถึงจะได้
เครื่องที่ผมซื้อมา มี program powerboost ด้วยอ่ะคับ
มันจะรันตอนเปิดเครื่องใหม่อ่ะคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับ
คือ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะคับ

ช่วยผมด้วยนะคับ Sad
lil.minnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจิค๊ะ
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 20:54  

I E C ยังเหลืออยู่ไหมอ่ะคะ T_T"
Interester
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 00:03  

ตัวผมเองใช้อยู่คับอยากขาย

สนใจตามลิ้งนี้เลยคับ ราคาโทรมาต่อรองกันได้อีกคับ 083-2048808

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=162434
roony123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 23:08  

สงสัยอีกแล้ว ผู้เขียน:
ที่ดูไม่ได้ไม่ใช่เฉพาะภาพนะคับ

ทั้งเพลงเวลาเข้าไปดูรายชื่อเพลงใน track ก้อไม่ได้
ต้องไปทีเครื่องเล่นเพลงอย่างเดียวเลย

สรุปคือเข้าไปดู ไฟล์ ที่เราทำไว้ในคลังภาพไม่ได้อ่ะคับ

ต้องแต่ไปดูใน lifeblock อ่ะคับถึงจะได้
เครื่องที่ผมซื้อมา มี program powerboost ด้วยอ่ะคับ
มันจะรันตอนเปิดเครื่องใหม่อ่ะคับ

คือ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะคับ

เป็นเหมือนกันครับ คงต้องรอ firmware ใหม่(แต่ไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่า)
ตอนนี้เลยต้องใช้วิธีลัดถ้าไม่อยากเปิด-ปิดเครื่องใหม่ คือ ใช้กล้องถ่ายรูปแล้วไม่ต้องลบ(ปกติถ้าอยากเร็ว ผมใช้กล้องตัวสอง) แล้วรูปกับเพลงจะมาในคลังภาพเองครับ
รบกวนหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: a
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 18:48  

roony123 ผู้เขียน:
สงสัยอีกแล้ว ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันครับ คงต้องรอ firmware ใหม่(แต่ไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่า)
ตอนนี้เลยต้องใช้วิธีลัดถ้าไม่อยากเปิด-ปิดเครื่องใหม่ คือ ใช้กล้องถ่ายรูปแล้วไม่ต้องลบ(ปกติถ้าอยากเร็ว ผมใช้กล้องตัวสอง) แล้วรูปกับเพลงจะมาในคลังภาพเองครับ

ขอบคุณพี่มากนะคับ ถ้าพี่หา FW ตัวใหม่เจอแล้ว
รบกวนพี่ ช่วยตั้ง link FW หน่อยนะคับ

ขอบพระคุณมากๆ คับ Surprised
s-pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 20:56  

zindrome ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าตอนนี้ N93i ยังมีขายมั้ยคะ
แล้วราคาเท่าไหร่อะ
บางคนบอกว่าเค้าเลิกผลิตไปแล้ว จริงๆหรอคะ

ถ้ายังไงช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผมมี อยากแลกหรือขายโนเกีย N93i เครื่องศูนย์ M-LINK ประกันเหลือ เกือบครึ่งปี ไม่ค่อยได้ใช้เลย อุปกรณ์แทบไม่ได้ใช้ เป็นซิมเบี้ยน กล้อง 3.2 ล้าน ถ่ายวีดีโอ ระดับ DVD สภาพสวยอุปกรณ์ครบทุกอย่างครับ เมม 1 GB.กับ asus p-535 สนใจติดต่อ 0860168686 คืออยากเล่น pda ที่มี gps นะครับ
knubee
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 18:52  

ตอนนี้ที่ ฟอร์จูน เดอะมอลล์บางกะปิ เซ็นทรันลาดพร้าว ร้านไหนมีมั่งอะคับ

แล้วราคาตอนนี้อยุ่ที่เท่าไหร่อ่า

อยากได้มากครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 20:16  

totoza956 ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่ ฟอร์จูน เดอะมอลล์บางกะปิ เซ็นทรันลาดพร้าว ร้านไหนมีมั่งอะคับ

แล้วราคาตอนนี้อยุ่ที่เท่าไหร่อ่า

อยากได้มากครับ

บอกตรงๆ ว่าหายากมากครับ มือ 1 จะมีก็อาจจะเป็นของค้างต๊อก เเนะนําถ้าอยากได้จริงๆ ต้องหากันนานหน่อย เเละให้เพื่อนที่ดูมือถือเป็นไปซักคนครับ
knubee
Year's Star

หัวข้อ : thx
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 00:07  

แต้งกิ้วคับ
heerman
Year's Star

หัวข้อ : ยังมีขายอีกป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 14:36  

ตอนนี้ที่ศูนย์ยังที่ขายอีกป่าวครับ

ช่วยบอกหน่อย

หรือใครมีมือสองสภาพดีๆติดต่อผมหน่อยนะครับ

อยากได้มากๆๆ

0875623311
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 07:21  

วันนี้ไปเดินถามมาหลายที่แระ เค้าบอกว่า n93i หมดทุกศูนย์เลย เหลือแต่มือ 2

เซ็งมาก ๆ เลย อยากได้
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 12:08  

คนอยากใช้ ผู้เขียน:
วันนี้ไปเดินถามมาหลายที่แระ เค้าบอกว่า n93i หมดทุกศูนย์เลย เหลือแต่มือ 2

เซ็งมาก ๆ เลย อยากได้

มือ 1 หมดเเต่ไหนเเต่ไรละครับ มือ 2 ที่มีอยู่ก็ต้อง ดูเเบบเจาะลึกเลยครับ ไม่งั้นโดนหลอกเเน่นอน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: