Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 ATOM LIFE - โอทู

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 96 / เข้าชม: 717999
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : O2 ATOM LIFE - โอทู
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 19:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 ATOM LIFE - โอทู
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/o2/atom_life/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/o2/atom_life.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 18 May 2007 21:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
walkman_keng
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:55  

อื่ม ดูสวยดีนะ แต่คงใหญ่กว่า atom
The Spiderman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 00:08  

สวยจัง อยากได้ เหมือนกันรุ่นนี้
Qeen_ziy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 02:01  

มี GPS ด้วยแฮะ...
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 13:07  

สุดยอดทั้งความสามารถและดีไซน์ ขาดแต่ราคาที่จนปัญญาจริงๆ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 17:29  

โอ๊ว.....สุดยอด ทุกอย่าง คุณภาพ และราคา....
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 01:02  

มี 3.5G กับ GPS ด้วย O2 เอาบ้างแล้วสิเนี่ย หุหุ
แต่สีแสดงผลทำไมยัง 65,000 สีอยู่เลย แล้วสีมันจะสว่างมั้ยเนี่ย Confused
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 02:04  

รุ่นนี้ไม่ชอบตรงด้านข้างของปุ่มนี่แหละ อย่างอื่นถือว่าดี
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 17:14  

ถ้าจะใช้ระหว่าง 02 frame กับ 02 atom life ตัวไหนจะคุ้มกว่ากัน
eak1975
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 17:58  

Very Happy ตัวนี้ไม่มี GPS นะครับมี FM/3G ครับ
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 22:27  

ความคิดผมนะครับ ไม่ค่อยชอบหน้าตาซักเท่าไหร่
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 06:38  

CPU แรงกว่า FRAME อีก
hp1412
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:16  

ใช่ CPU 620 แน๊ะ
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 00:06  

ปัญหามันจะอยู่ที่แบต ครับผม CPU แรงแบตเดิม เปลื้องไฟ

และท่านไหนจะถามว่าเข้ามาเมื่อไร ผมคิดว่าคงใกล้ๆ สิ้นปี 50 แหละครับผม

เพราะตอนนี้ O2 XDA Zinc มันเข้ามาตีตลาดอยู่ และราคาก็ไม่ใช่น้อยๆ 27-28k

ถ้าเทียบกับ O2 Atom Life - 30k+ แน่ๆ T_T ส่วน GPS ผมไม่รู้ว่าตอนจะออกมา

เค้าจะปรับ GPS ติดมาด้วยหรือเปล่ามันเรื่องอนาคต แต่ถ้าไม่มีก็ดีครับ ถือเป็นเครื่อง

ที่เยี่ยม rom เยอะ ลงอะไรได้เยอะ แต่เปิดไม่ได้เยอะตามนะครับ ram ยัง 64

ทำไม เมื่อไรจะมีเครื่องพื้นฐาน rom 192MB ram 128MB นะควักเงินถอยกันเยอะแน่

รอกันต่อไปครับผม ...
mummy_sk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบครับ สวยดี
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 21:48  

ชอบครับ สวยดี แต่อยากให้มี GPS มากๆ

คือ ตอนนี้เล็งไว้สามรุ่นอ่ะครับ อยากถามผู้รู้ด้วยว่าผมควรเลือกตัวไหนดี

1 [b]ASUS P53[/b]5 ผมคิดว่าครบเครื่องที่สุดแล้ว ขาดแต่เพียง 3G (บางทีอาจรอ P735 เลยจะถือว่าเป็นเครื่องที่ครบเครื่องที่สุดเลยครับ)

2 [b]Dopod D810[/b] ถือว่าครบเครื่องครับรองรับ 3G มี GPS แต่ CPU clock ต่ำไปหน่อย แค่ 400MHz (P535 520 MHz)

3 [b]O2 Life [/b]ตัวนี้แหละครับ แต่มันไม่มี GPS (เท่าที่ทราบมา ไม่มีตัวไหนของ O2 มี GPS เลย)
อยากถามว่า ถ้ามซื้อมาแล้วไปซื้อ GPS ที่เป็น SDIO มาต่อเพิ่มจะได้ไหมครับ จะถือว่า perfect เลยครับ คืออยากได้ GPS ไว้ใช้เวลาขับรถไปไหนๆด้ยอ่ะคัรบ
hp1412
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 19:42  

อ่ะนั่นแหนะ ออกมาแว้ว ราคา 32,900 มีนาคมนี้ (วันที่เท่าไหร่อ่ะ) หาซื้อได้ที่ไหนบ้างเอ่ย???
PTTEP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้าน IT LEECHENG ( Exclusive ) ชั้น 4 MBK ฝั่ง Tokyu ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 23:32  

ร้าน IT LEECHENG ( Exclusive ) ชั้น 4 MBK ฝั่ง Tokyu ครับ End User 32,900 บาท ประมาณ Week 1 - 2 ครับ
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ชอบครับ สวยดี
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 22:23  

mummy_sk ผู้เขียน:
ชอบครับ สวยดี แต่อยากให้มี GPS มากๆ

คือ ตอนนี้เล็งไว้สามรุ่นอ่ะครับ อยากถามผู้รู้ด้วยว่าผมควรเลือกตัวไหนดี

1 ASUS P535 ผมคิดว่าครบเครื่องที่สุดแล้ว ขาดแต่เพียง 3G (บางทีอาจรอ P735 เลยจะถือว่าเป็นเครื่องที่ครบเครื่องที่สุดเลยครับ)

2 Dopod D810 ถือว่าครบเครื่องครับรองรับ 3G มี GPS แต่ CPU clock ต่ำไปหน่อย แค่ 400MHz (P535 520 MHz)

3 O2 Life ตัวนี้แหละครับ แต่มันไม่มี GPS (เท่าที่ทราบมา ไม่มีตัวไหนของ O2 มี GPS เลย)
อยากถามว่า ถ้ามซื้อมาแล้วไปซื้อ GPS ที่เป็น SDIO มาต่อเพิ่มจะได้ไหมครับ จะถือว่า perfect เลยครับ คืออยากได้ GPS ไว้ใช้เวลาขับรถไปไหนๆด้ยอ่ะคัรบ

ขอแสดงความเห็นตามรุ่นที่คุณสนใจ (ผมก็สนใจเหมอืนักน)
1. P735 ตามข่าวอีกนานเลยครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้แล้วเช่นเครื่องเก่าเร่มมีปัญหาก็หารุ่นอื่นไปก่อนดีกว่า ทีแรกผมก็ชอบเหมือนกันแต่คอยดูปีนี้ครับ 3G+GPS มีออกมาแน่ในทุกยี่ห้อดัง
2. ผมเคยอ่าน review samsung 400 กับ intel 520 ผลคือ samsung ทำ cpu ออกมาได้เร็วกว่าในทางปฏบัติครับ หรือสังเกตง่ายๆว่า OMAP 200 ทำไมยังขายได้นั่นเพราะการใช้งานจริงเร็วกว่า 2 ตัวด้านบนซะอีก ลองหาโดย google ดูนะครับ เดี๋ยวจะมีประเด็นมาถกกันเรือ่งตัวเลข cpu ทีต่างกันอีก
3. ผมก็สับสนไปดูใน seeo2.com ไม่ลงรายละเอียดว่ามี แต่ใน siamphone บอกว่ามีไม่รู้เอาข้อมูลมาจากไหนมีการเปลี่ยน spec ในภายหลังหรืออย่างไร ถ้ามีและเป็น SiRF Star III ผมก็คงเอารุ่นนี้ด้วยคน
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รออยู่
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 11:45  

O2 นี่จะทำจอให้แสดงผลเกิน 65K ไม่ได้เลยเหรอ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ซื้อ จนกว่าจะทำได้ เพราะรู้สึกเหมือนโดนเอาเปรียบ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 23:51  

:D และแล้วก็เข้ามาจนได้ ไม่ทันถึงครึ่งปีสะแล้ว ... แบบนี้รุ่นเก่า O2 XDA Zinc ก็แย่สิ

ราคาโหดไปนิด .... :cry: เห็นราคา Dopod M700 ปรับลดแล้วคนมองหลายคนเลย

22900 ส่วน รุ่นที่คุ้มผมยังมอง P525 ว่าคุ้มสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :twisted:
น้าหมง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 20:49  

ผมซื้อมาได้พักนึงแล้วครับ
ความเห็นส่วนตัวโดยรวมถือว่าพอใจมากๆเลยครับ Smile
เร็ว+เสถียร+เน็ตไว+เสียงดัง+กล้องดีขึ้น+จอสดสว่าง+อึดขึ้น

การทำงานเร็วขึ้นแบบรู้สึกได้เลย
ทดสอบ run โปรแกรมต่างๆไวขึ้นมาก
การเปิด+save ไฟล์เร็วขึ้น (ไม่รู้เกี่ยวกับ cpu ด้วยรึเปล่า Smile )
ดูหนัง .mpg .avi ละเอียดๆได้ลื่นมาก
ถ่าย vdo ความละเอียด 320x240 ไม่มีกระตุกเลย
กำลังจะหาโปรแกรมถ่ายที่ 640x480 มาลอง

ระบบเสถียรดี น่าจะยังไม่เจอเรื่องรวนหรือแฮงค์เลย
พึ่งเจอครั้งเดียว คิดว่าน่าจะเป็น error user Razz
เพราะผมเป็นคนใจร้อนชอบเปิดอะไรซ้อนกันเยอะๆรัวๆ
แต่มันยังไม่ถึงกับแฮงค์ ยังพอเข้าเมนู start ได้แต่ช้า
เลยกด soft reset ไปก่อน
ขึ้เกียจมานั่งรอเข้า running program แล้ว stop
(คิดดูขนาดคอมยังคลิ้กเปิดรัวจนอืดไปเลย)
ที่สำคัญรุ่นนี้สั่ง shutdown ได้เหมือนกัน Very Happy
กด power ค้างประมาณ 10วิ

การต่อเน็ตทั้ง wifi edge เร็วขึ้นนิดหน่อย
เวลาเชื่อมเข้า server เหมือนง่ายขึ้น
ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองรึเปล่า แต่ไม่ได้ช้ากว่าเก่าแน่ๆ
ส่วนสัญญาณโทรศัพท์ยังพอๆกับของเดิม Neutral
ขึ้นๆลงๆบ้าง แต่ยังไม่เคยเจอเรื่องสัญญาณหาย

เรื่องเสียง ถ้าเปิด srs wow 3D จะดังขึ้นอีกเท่านึง ชัดมาก
ถือว่าสู้ music phone ได้เลย
ใครชอบเสียงเรียกเข้าดังๆรับรองสะใจ :O
หรือใครชอบฟังเพลงจากมือถือก็ o มั่กๆ
สัญญาณ fm ยังพอๆกับของเดิมอยู่
ระบบสั่นก็ยังคงสั่นผู้ดีๆอยู่ ไม่แรงขึ้นกว่าเดิม Sad

กล้องถ่ายได้ดีขึ้น มี macro เพิ่มมาโดยสั่งงานจากโปรแกรม
แต่เวลากดเข้า macro ดันมีเสียง "ก๊อก" ทุกที Sad
เวลา zoom ดูภาพที่หน้าจอไม่กระตุก
เรื่องความชัดสำหรับพวกมือถือคงได้แค่นี้ ถือว่าธรรมดาๆละกัน Smile
แต่คุณภาพสีสดขึ้น ถ่ายในที่แสงน้อยยังจับรายละเอียดภาพได้ดี
ภาพถ่ายที่มืดมี noise เม็ดสีน้อยลงไปอย่างเห็นได้ชัด
nightmode ได้ภาพสว่างขึ้นออกแกมเขียว ถือว่าดีกว่าเดิมมาก
กล้องด้านหน้าสั่งถ่ายได้เลยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยแล้ว
ความละเอียดกล้องหน้า vga สูงกว่า 3g ทั่วไปที่รองรับแค่ cif
การ save ภาพเร็วขึ้นมาก ไม่ต้องรอรวกมาม่าสุกเหมือนเดิมแล้ว Very Happy
แต่ shutter ยังมีหน่วงอยู่ประมาณ 1-2 วิ ไม่เกินนี้

หน้าจอดูสว่าง สีสดขึ้น อาจเป็นเพราะรับสีได้ 262k
ซึ่งคงจะได้ใช้ใน wm6 แต่ใน wm5 ยังใช้สีได้แค่ 65k อยู่ Sad8
รายละเอียดการไล่เฉดสีสังเกตุได้ชัดกว่าจอรุ่นเดิมๆ
เท่าที่ลองวางเทียบกับเครื่องรุ่นอื่น
รุ่นอื่นดูจอเหลือง สีทึมๆลงไปเลย :O

เครื่องใช้ได้อึดขึ้น แบตเพิ่มเป็น 1530mA
บางเครื่องก็ความจุแบตเท่านี้เหมือนกัน
แต่อาจเป็นเพราะปรับโหมด cpu ได้เลยทำให้ประหยัดไฟ
ผมใช้โทรประมาณวันละครึ่งถึงชั่วโมง
เล่นบ้างประปราย อยู่ได้ 2 วันเหลืออีกประมาณ 10-20%
น้ำหนักเครื่องเบาลง ถือแล้วรู้สึกได้
ตัวเครื่องบางลงนิดหน่อย(เหมือนไม่บางลงเลย) แต่สูงขึ้น
ทำให้จับแล้วเหมือนหลอกความรู้สึกว่าเครื่องบางลง Sad
ซองซิลิโคนให้ใช้ของ hp6828 ไปก่อน
ฟิตนิดหน่อย แต่พอดีกว่าของ atom
ช่องลำโพงก็ใหญ่พอดีกว่า เลือกแบบมี flip ด้วยจะดีมาก

ตอนแรกตัดสินใจอยู่ 2 ตัวคือ d810 กับ life
แต่ผมมี BT GPS แล้วเลยลอง life ดูดีกว่า
เอา GPS มาพ่วง ตอนนี้เรียกว่า perfect ไปเลย
ยอมรับว่าราคายังสูงอยู่ ผมซื้อมา 31k฿ ต่อราคาเอาเกือบชี่วโมง
แต่จำเป็นต้องซื้อใหม่เพราะตัวเก่ามันเป็นซากเทคโนโลยีไปแล้ว
ใช้งานได้อย่างเดียวคือใช้ทับกระดาษ :~(
พแซื้อมาแล้วกะใช้ให้คุ้มก็ ok จะได้ไม่ต้องคิดมาก Smile
เวลาซื้อระวังเครื่องนอกมามั่วเป็นเครื่องศูนย์ด้วยนะครับ
เรื่องแบตก็ระวังโดนแอบเปลี่ยนของเทียมให้
พิมพ์ 1530mA เหมือนกันแต่คุณภาพไม่น่าจะดีกว่า
เพราะแบตแท้ 2500฿ แบตเทียม 700-800฿ เอง
ต่างกัน 3 เท่า ร้านก็กำไรจากเราไป 3 เด้ง
เด้งแรกกำไรค่าเครื่อง เด้ง2กำไรขายแบตแท้ที่อมเราไป
เด้งสุดท้ายกำไรต้นทุนแบตปลอมที่แอบเปลี่ยนให้เรา
อ้อ...ที่สำคัญ อย่าลืมขอบิล และลงเลข EMEI ในบิลด้วยนะครับ

ใครอยากรู้รายละเอียดอะไรมากกว่านี้โพสถามได้นะครับ
ถ้ามีเวลาจะลองแล้วมาลงตอบให้
ohm_makorntat
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 13:22  

เอ่อ ถ้าซื้อ O2 ที่ไต้หวันจาเอามาใช้ในไทยได้ป่าวคับ
cmpiez*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 19:51  

พี่ๆคั๊บ ตอนนี้อ่ะ ผมอยากทราบว่า atom exec กับ life ต่างกันมากมั้ยครับ
พอดีงบมีพอเเค่ exec เลยอยากรุว่ามันต่างกันยังไง
ช่วยผมทีนะคับ ช่วงนี้ ผมรีบอ่ะคับ
ขอบคุนมากเลยคับ
ดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 04:22  

ผมซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ เสียงเรียกเข้ากระตุกครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึป่าว หรือต้องเอาไปเข้าศูนย์ครับ ช่วยทีครับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 20:33  

ohm_makorntat ผู้เขียน:
เอ่อ ถ้าซื้อ O2 ที่ไต้หวันจาเอามาใช้ในไทยได้ป่าวคับ

ซื้อจากไหนก็ใช้ในไทยได้ครับ เพียงแต่ลงโปรแกรม ภาษาไทย ให้กับเครื่องและ ตั้งค่า
config ให้ใช้เครือข่ายไทย

cmpiez* ผู้เขียน:
พี่ๆคั๊บ ตอนนี้อ่ะ ผมอยากทราบว่า atom exec กับ life ต่างกันมากมั้ยครับ
พอดีงบมีพอเเค่ exec เลยอยากรุว่ามันต่างกันยังไง
ช่วยผมทีนะคับ ช่วงนี้ ผมรีบอ่ะคับ
ขอบคุนมากเลยคับ

ต่างมากๆ ครับ
เปรียบเทียบดังนี้
Atom Exec ต่างจาก Atom ตัวเดิม
ตรงเพิ่ม ROM 192 จาก 128
และ CPU จาก 416 > 512 นอกนั้นยังเหมือนเดิม

ส่วน Life > ต่างจาก Atom Exec
ตรง CPU 620Mhz ROM 1G รองรับ HSDPA (3.5G)
ลำโพงตัวใหญ่ขึ้น และ มีระบบ SRS
EDGE กล้อง 2.0 + Flash
คิดได้แค่นี้ครับ ... การเลือกซื้อต้องถามใจตัวเองก่อนว่า ใช้ในระดับไหน
เพราะ Life ถือว่าค่าตัวยังสูง ด้วยสเปกที่แรงเหลือเกิน ..

ส่วนการเลือกซื้อที่ดีควรมองการรองรับ WM6 ด้วย แต่ถ้าคุณคิดว่า WM5
เพียงพอต่อการใช้งานทั่วไป ก็ตามสบายครับ ขอให้ใจเราชอบและไม่มีปัญหา
กวนใจ ก็พอแล้ว เรื่องราคาจึงตัดไปถามเราคิดว่ามันคุ้มค่า

ผมยังมอง M700 อยู่ใกล้ๆ แต่เห็น P535 โดดปรับลงมา 26900 ไม่ทราบจะจริงเท็จแค่ไหน
ต่อรอต่อไปครับผม ... Rolling Eyes
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 18:28  

อยากได้จังครับ Very Happy
big_ong2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 07:51  

ไม่มี GPS ครับ ยืนยัน
Xda Atom Life Full Specifications
1. Dimensions:

* Approx. 106(L) x 58(W) x 18(T) mm
* Weight with battery: 145g

2. Operating System:

* Microsoft® Windows Mobile® 5.0

3. Processor:

* Intel XScale® PXA 270 Processor at 624MHz

4. Memory:

* 1GB Flash ROM
* 64MB RAM
* MiniSD expandable memory

5. Operating time ^:

* Standby: 200 hours (GSM)
* Talk time up to 4 hours (GSM) /
up to 2 hours (UMTS voice calling)

^ Battery operation time is dependent on user's usage, system settings and configurations

6. Battery:

* Li-polymer battery, 1,530mAh

7. Display:

* 2.7" TFT QVGA LCD display with touch panel
* 240 x 320 dots resolution
* Supports 262K colours (65,536 effective)

8. Camera:

* 2 Megapixels CMOS Macro-focus camera
* Preview mirror for self portrait
* White LED strobe flash
* Supports still image and video capture
* Secondary VGA camera for video calls

9. Audio:

* Speakerphone
* Stereo speaker
* SRS WOW HD (surround sound experience)
* Playback support: MP3, WMA, WAV, AMR, MIDI
* Ringtone support: MP3, WMA, WAV, 64-chord MIDI
* FM Radio with RDS function

10. Connectivity:

* Built-in Wireless LAN 802.11b/g^
* Bluetooth® SIG version 1.2
* Infrared IrDA
* Mini-USB port
* Audio jack (2.5mm Ø)

^ Actual data transfer speed is dependent on range, connection rate, site conditions and network

11. Network Frequency:

* Tri-band GSM 900/1800/1900
* UMTS 1900/2100
* EGPRS (EDGE) ^
* HSDPA^

^device connection is operator dependent

Xda Atom Life
12. Applications:
Microsoft® Windows Mobile® 5.0 applications :

* Microsoft® Office Outlook® Mobile with Direct Push Technology^
* Microsoft® Office programs for Windows Mobile®
* Pocket MSN®
* Internet Explorer® Mobile
* Windows Media® Player 10 with Equalizer controls
* Windows ActiveSync® 4.2
* Calculator
* File Explorer

^ Actual data transfer speed is dependent on range, connection rate, site conditions and network

O2 exclusive applications:

* O2 AutoConfig
* O2 AutoInstall
* O2 Connect
* O2 MediaPlus
* O2 Menu
* O2 Phone Plus
* O2 SMS Plus
* O2 Themes

Others:

* CodeWallet® Pro
* GPRS Monitor
* Java 2 Micro Edition™ (J2ME)
* Jeyo Mobile Extender 2.0 (Available on Companion CD)
* Jeyo SMS Backup
* MMS Client (integrated)
* PDF Viewer
* Self Diagnostics
* Video Telephony
* Wireless Manager
* WorldMate®

13. What's in the box:

* Main unit
* Battery
* Universal Adapter
* Stereo Headset
* Mini USB Cable
* Additional Stylus
* Getting Started CD with Microsoft® Outlook® 2002 and ActiveSync® 4.2
* Quick Start Guide and User Manual
* Limited warranty statement

14. Warranty:

* 12 months for main unit
* 6 months for supplied accessories
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 14:31  

ตัวอย่างภาพถ่ายจาก O2 Atom Life

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=210535
sirimai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไงเวปโอทู มันบอกงี้อะ
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 23:43  

http://www.seeo2.com/product/XdaAtomLife/template/XdaAtomLifeFeatures.vm

ความทรงจำที่คุณต้องการให้กลับมามีชีวิต

ทุกๆ ช่วงชีวิตจะกลับมาโลดแล่นได้ทุกครั้ง ด้วยกล้องความละเอียด 2 ล้านพิกเซลที่มาพร้อมกับโฟกัสแบบมาโครทำให้คุณสามารถถ่ายภาพได้แม้อยู่ใน ระยะใกล้ อีกทั้งยังสามารถดูภาพได้ด้วยหน้าจอ TFT QVGA ขนาด 2.7 นิ้ว ซึ่งแสดงสีได้ถึง 262,000 เฉดสี และยังสามารถเลือกบันทึกวิดีโอได้อีกด้วย

แต่มันบอกลักษณะเฉพาะว่า
หน้าจอ:
# จอ TFT QVGA LCD ขนาดกว้าง 2.7นิ้วรองรับระบบหน้าจอสัมผัส
# ความละเอียด 320 x 240 dots
# จำนวน 262K สี (65,536 effective)
~zELD~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังมีปัญหากะสัญญาณดีแทคป่าวอ่ะ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 10:29  

O2 ตัวนี้มันยังมีปัญหากะระบบสัญญาณของดีแทคหรือเปล่าครับใครใช้เครื่องนี้แล้วใช้ระบบดีแทคช่วยบอกหน่อยครับ เพื่อนผมใช้ตัว atom exec แล้วเวลาอยู่ที่อับสัญญาณหรือว่าขับรถเร็วเกิน 80-90 สํญญาณมันจะซ่าคุยไม่รู้เรื่องแล้วก็จะตัดไปเลย แต่กับระบบอื่นไม่มีปัญหานะครับ เป็นเฉพาะกะดีแทค ใครใช้อยู่ช่วยบอกหน่อยและกันนะครับว่ามีปัญหาเหมือนกันป่าวจะได้ตัดสินใจถูก ขอบคุณครับ Laughing
cooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อันไหนน่าใช้กว่ากัน
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 08:55  

O2 Frame O2 ATOM LIFE O2 Zinc อันไหนน่าใช้กว่ากันอันคับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 15:10  

ผู้ดูแล ช่วยลบข้อความคุณ wararat1223 ที่ประกาศ โฆษณาเชิญชวนทาง Internet ด้วยครับ

[quote=cooo] O2 Frame O2 ATOM LIFE O2 Zinc อันไหนน่าใช้กว่ากันอันคับ [/quote]

O2 Frame - จอใหญ่ เน้นสำหรับใช้งานมากกว่าเพื่อน
O2 Zinc - รุ่นพื้นฐานทั่วไป แต่รองรับ 3G - และมี Slide Ketped

O2 ATOM LIFE - ถือว่าเป็นอีกรุ่นที่คุ้มค่า ถ้าไม่นับเรื่อง GPS นะครับ

ส่วนสเปกพื้นฐานคงต้อง ศึกษาเปรียบเทียบดูครับ
http://pdadb.net/index.php?m=pdacomparer&id1=677&id2=673&id3=662
ChinaTown
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยังมีปัญหากะสัญญาณดีแทคป่าวอ่ะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 16:51  

เคยใช้ HP rw6828 มีปัญหากับดีเทค แล้วซื้อO2 Zinc ใหม่ ปัญหาเหมือนเดิม ดีเทคอาจไม่ได้แก้ปัญหาระบบกับพวกpocket pc มั่ง ส่วนTrue ของพี่น้อง เอามาลองใช้แล้ว ไม่มีปัญหากับHP and O2 ครับ

~zELD~ ผู้เขียน:
O2 ตัวนี้มันยังมีปัญหากะระบบสัญญาณของดีแทคหรือเปล่าครับใครใช้เครื่องนี้แล้วใช้ระบบดีแทคช่วยบอกหน่อยครับ เพื่อนผมใช้ตัว atom exec แล้วเวลาอยู่ที่อับสัญญาณหรือว่าขับรถเร็วเกิน 80-90 สํญญาณมันจะซ่าคุยไม่รู้เรื่องแล้วก็จะตัดไปเลย แต่กับระบบอื่นไม่มีปัญหานะครับ เป็นเฉพาะกะดีแทค ใครใช้อยู่ช่วยบอกหน่อยและกันนะครับว่ามีปัญหาเหมือนกันป่าวจะได้ตัดสินใจถูก ขอบคุณครับ Laughing
คนนอกบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หัวข้อ...
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 21:07  

ถาทู้กคนนิดนึงดิว่า

ไอระบบปฏิบัติการแบบ ซิมเบียน เนี่ย

เปนไง ดีตรงไหน ดีกว่าและต่างกะไอที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนยังงัย

สงสัยจิงๆ Question
pom_pom
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 10:38  

กำลังตัดสินใจซื้อ ..
จะเป็น Atom Exec หรือ Atom Life ดีครับ
อันไหนคุ้มค่ากว่ากัน

แล้วก็ทั้ง 2 รุ่นนี้มี Stylus ติดมากับเครื่องให้ด้วยหรือเปล่าครับ
(เพราะดูในรายละเอียดแล้วไม่มีบอกไว้ครับ เหมือนจะไม่มีช่องเก็บปากกาด้วย)

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไงเวปโอทู มันบอกงี้อะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 01:48  

sirimai ผู้เขียน:
http://www.seeo2.com/product/XdaAtomLife/template/XdaAtomLifeFeatures.vm

ความทรงจำที่คุณต้องการให้กลับมามีชีวิต

ทุกๆ ช่วงชีวิตจะกลับมาโลดแล่นได้ทุกครั้ง ด้วยกล้องความละเอียด 2 ล้านพิกเซลที่มาพร้อมกับโฟกัสแบบมาโครทำให้คุณสามารถถ่ายภาพได้แม้อยู่ใน ระยะใกล้ อีกทั้งยังสามารถดูภาพได้ด้วยหน้าจอ TFT QVGA ขนาด 2.7 นิ้ว ซึ่งแสดงสีได้ถึง 262,000 เฉดสี และยังสามารถเลือกบันทึกวิดีโอได้อีกด้วย

แต่มันบอกลักษณะเฉพาะว่า
หน้าจอ:
# จอ TFT QVGA LCD ขนาดกว้าง 2.7นิ้วรองรับระบบหน้าจอสัมผัส
# ความละเอียด 320 x 240 dots
# จำนวน 262K สี (65,536 effective)

นั่นสิคะ แล้วตกลงว่า "จำนวน 262K สี (65,536 effective)" หมายความว่ายังไง....? งงงง @_@ ตกลงกี่สีหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไงเวปโอทู มันบอกงี้อะ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 00:35  

video calls สนธนาแบบเห็นภาพ

ใช้ได้ในเมืองไทยหรือเปล่าคะ มีใครทราบบ้าง
MEI MEI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 21:18  

คือว่า เราเพิ่งเคยช่าย O2 llife อะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะ

ปัญหาคือว่า - เสียงเรียกเข้าของเราเบามากเลย ปรับตรงปุ่มvolumeข้างซ้ายจนสุดแล้วก้ยังไม่ดังเลยค่ะ คือเราเห็นของคนอื่นที่ช่ายO2เหมือนกัลแต่เค้าก้อเสียงดังกว่าเรามากๆเลยอะค่ะ อยากอยากรุว่าต้องไปปรับตรงไหน Embarassed

Sad -แล้ววันนี้เครื่องเราค้างอะค่ะ รอแล้วก้ไม่หาย ปิดเครื่องแล้วก้อไม่ได้ กดอะไรก้อไม่ได้ เลยถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่ถึงเป็นปกติ นี้เป็นอาการปกติที่ส่วนหย่ายเจอรึป่าวค่ะ
หรือว่าเราึควรจะไปเลปี่ยนเครื่อง เพาะว่าเรายังอยู่ใน7วันอะค่ะ Sad

แนะนำทีนะค่ะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ Razz
atom user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 12:48  

รีบๆเข้า0เลยครับ
อาการไม่ค่อยจะน่าใว้ใจ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 10:00  

เครื่องสวย ราคาไม่สวย
T^T;
TaEwwY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุ้
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 22:20  

อยากถามว่า

ระหว่าง Asus P535 กับ รุ่นนี้ อันไหนน่าจะคุ้มกว่ากันอ่ะคะ

เพราะตอบนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ

ฝากถามผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุนค่ะ
sirimai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 21:41  

MEI MEI ผู้เขียน:
คือว่า เราเพิ่งเคยช่าย O2 llife อะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะ

ปัญหาคือว่า - เสียงเรียกเข้าของเราเบามากเลย ปรับตรงปุ่มvolumeข้างซ้ายจนสุดแล้วก้ยังไม่ดังเลยค่ะ คือเราเห็นของคนอื่นที่ช่ายO2เหมือนกัลแต่เค้าก้อเสียงดังกว่าเรามากๆเลยอะค่ะ อยากอยากรุว่าต้องไปปรับตรงไหน Embarassed

Sad -แล้ววันนี้เครื่องเราค้างอะค่ะ รอแล้วก้ไม่หาย ปิดเครื่องแล้วก้อไม่ได้ กดอะไรก้อไม่ได้ เลยถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่ถึงเป็นปกติ นี้เป็นอาการปกติที่ส่วนหย่ายเจอรึป่าวค่ะ
หรือว่าเราึควรจะไปเลปี่ยนเครื่อง เพาะว่าเรายังอยู่ใน7วันอะค่ะ Sad

แนะนำทีนะค่ะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ Razz

มันเป็นเรื่องปกติครับ สำหรับโอทู ผมใช้มาตั้งแต่รุ่น xda II o2 mini o2atom
o2 atom exec แต่ขอหยุดที่ตรงนี้ดีกว่า ไม่อยากใช้ atom life แล้วเข็ดกับ ที่มันแฮ๊งบ่อย และเสียงเรียกเข้าที่น่าเบื่อ ไม่เพราะ (เฉพาะอะตอม) ผมเลยหํนมาใช้เอ็น95 ดีกว่าเสียงดีกว่า แต่มันก้อแฮ๊ง บ้างแต่ไม่มากเหมือนโอทู ผมชอบแบรนด์ โอทูนะ ก่อนที่ผมจะื้ซื้อโนเกีย ผมคิดว่าจะใช้ โูพอต ดีหรือเปล่า แต่ผมไม่ชอบรุปทรงมาอะ กะจะซื้ออะตอม ไลฟ์เหมือนกัน แต่ผมลองไปสัมผัสมาและ มันไม่ค่อยเวิร์คอะ เลยไม่กล้าเสี่ยง สองจิตสองใจนานมาก เลยซื้อโนเกียกก้อได้วะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรุ้
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 19:16  

[quote="TaEwwY"]อยากถามว่า

ระหว่าง Asus P535 กับ รุ่นนี้ อันไหนน่าจะคุ้มกว่ากันอ่ะคะ

เพราะตอบนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ

ฝากถามผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุนค่ะ[/quote]
2 รุ่นนี้แตกต่างตรงที่ P535 มี GPS แต่ O2 ไม่มี
P535 ไม่มี EDGE แต่ O2 มี
O2 CPU และ ROM สูงที่สุดในตลาด PDA ในตอนนี้
และ ทั้ง2รุ่น สามารถอัพเป็น Mobile 6 ได้
ี้
lions
Year's Star

หัวข้อ : ริวกี้
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 04:25  

อะตอม ไลฟ์ นี่มีสีขาวรึป่าวคับ ถ้ามีไม่ทราบว่าจะวางจำหน่ายเม่อไหร่คับ
lions
Year's Star

หัวข้อ : ryukie
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 05:41  

ตกลงวันนี้ไปดูมา สรุปว่ามีสีขาว สวยกว่าสีดำแยะเลย Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ryukie
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 23:00  

lions ผู้เขียน:
ตกลงวันนี้ไปดูมา สรุปว่ามีสีขาว สวยกว่าสีดำแยะเลย Laughing

ไปดูมาที่ไหนอะค่ะ
แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะค่ะ
...พอดีจะซื้อเครื่องที่ mbk มีร้านไหนที่คิดว่าดีไหมอะค่ะ
llooknum
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้สีขาวเหมือนกัลคะหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะมีร้านแนะนำมั๊ยค๊า...
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 00:34  

อยากได้สีขาวเหมือนกัลคะหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะมีร้านแนะนำมั๊ยค๊า...จักดั๊ยๆๆๆๆๆ[/b]
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 22:03  

รุ่นนี้ เป็น windows mobile 5 หรือ 6 กันแน่ ทำไมทางร้านบอกว่าเป็น 6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 17:36  

สีขาวมีจำหน่ายที่ร้านไดโนเสาร์ พันธ์ทิพย์พลาซ่า ราคา 23,XXX บาท
actualliez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 17:42  

ใครมีวิธีตวรจสอบ o2 ของปลอมมั่งอ่ะค่ะ พอดีพี่ชายบอกมาว่า ของปลอมมันมีที่มาบุนคลอง ไปถามราคามามันก็ถูกกว่าที่อื่นมากเหมือนกัน แล้วใครพอจะทราบราคาศูนย์ตอนนี้มั่งค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
สุดสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาว กะ ดำ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 22:13  

แบบว่ามันต่างกันมั้ยคะ หรือต่างกันแค่สี เห็นราคาตั้งไม่เท่ากันค่ะ
สุดสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาว กะ ดำ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 22:14  

แบบว่ามันต่างกันมั้ยคะ หรือต่างกันแค่สี เห็นราคาตั้งไม่เท่ากันค่ะ
ขาย O2 atom life
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย O2 atom life ของใหม่ยังไม่แกะ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 22:12  

ขาย O2 atom life 21000 ยังไม่เคยแกะ รับประกันศูนย์ 1 ปี สีดำ
พร้อมอุปกรณ์ครบในกล่อง ขายด่วนที่สุดครับ ติดต่อก่อน
วันเสาร์ที่ 25 สิงหาคม
กอล์ฟ 086-686-0757
mashimoru
Year's Star

หัวข้อ : ราคาที่งาน Mobile Expo
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 23:38  

รบกวนด้วยคะ Exclamation Exclamation
คือว่าเหงราคาที่งาน Mobile Expo เนี่ย O2 รุ่น Atom Life สีขาวอ่ะคะ ราคาอยู่ที่ประมาณ 15K เอง เล็งรุ่นนี้ไว้เหมือนกันแต่ว่ามันแพง พอเหงราคามันถูกขนาดนี้แล้วก้อน่าสนใจดี แต่กลัวว่ามันจะเปงของที่ไม่ตรงตาม spec ที่ขายกันข้างนอก รบกวนให้ความรู้หน่อยคะ ว่าควรซื้อในงานนี้หรือเปล่าคะ แล้วก้อ spec ของรุ่นนี้จิงๆแล้วเปงยังไงคะ
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 01:10  

งาน mobile expo 2 sep 07 ขายอยู่ที่ 23900 สีขาว และ ดำ ศูนย์ O2 แคลมได้สองที่ O2 และ Jaymart
แต่หมดเวลาซะแล้ว อ้อ แถม printer cannon, car holder, sticker หน้าจอ กะที่ห้อยเช็คหน้าจอ และเมมโมรี่ 1 กิ๊ก
ซื้อมาแล้ว ใช้ไม่เป็น ทำไงดี Laughing
mashimoru
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อดีไหมนี่
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 14:53  

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยคะ
ตกลงรุ่นนี้มีปัญหากับสัญญาณของ DTAC หรือเปล่าคะ
คนที่ซื้อไปแล้วมีปัญหาเรื่องการใช้งานอะไรไหมคะ?
กะว่าจะซื้อปลายปีนี้เหละ ช่วยตอบกันด้วยนะคะ
Ja Aeh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 10:29  

เพิ่งซื้อสีขาวมาใช้ประมาณ 2 อาทิตย์ ใช้กับเบอร์ DTAC ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ ทุกอย่างดีหมด เสียอย่างเดียวคือ แบตฯ หมดไวมากกกกก แต่ถ้าคุยน้อยไม่ค่อยได้เล่นอะไรมากคงประมาณ 2 วันได้ค่ะ Very Happy
O2Crazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สรุปหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 21:41  

ตกลงว่า ATOM Life ตัวนี้ เปนไงครับ ใครที่ใช้แล้ว เครื่องแฮงค์บ่อยป่าว เสียงเรียกเข้าดี และดังก่าตัวกอ่นๆ จิรงป่าว เห้นบอกว่ามี SRS WOW ทีเพิ่มคุณภาพเสียง ปัจจุบันถ้าจะซื้อนี่ มานจะเป้น WM 6 เลยหรือปล่าวครับ
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สรุปหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 00:48  

O2Crazy ผู้เขียน:
ตกลงว่า ATOM Life ตัวนี้ เปนไงครับ ใครที่ใช้แล้ว เครื่องแฮงค์บ่อยป่าว เสียงเรียกเข้าดี และดังก่าตัวกอ่นๆ จิรงป่าว เห้นบอกว่ามี SRS WOW ทีเพิ่มคุณภาพเสียง ปัจจุบันถ้าจะซื้อนี่ มานจะเป้น WM 6 เลยหรือปล่าวครับ

ไม่ค่อยแฮงค์เลยค่ะ นาน ๆ มากที

เสียงเรียกเข้าเพราะมาก แทบไม่อยากรับสาย กังวาล แบบเซอร์ราว

srs wow ปรับได้ 5 เสียง(มั้ง) ก็เพราะทุกแบบ แล้วแต่ชอบ ว่าจะใช้เสียงไรนำ

wm 6 ทันที คนขายเค้าจัดการให้หมด ลงไทยให้ด้วย

สรุปคือชอบ ชอบเสียงที่สุด

กล้องก็ชัดดีนะ

แบตก็อยู่นานประมาณ 2 วัน ก็ชาร์ตทีนึง แต่จริง ๆ ยังไม่หมด (ขนาดใช้งานเยอะมาก โทรเข้า-ออก ทั้งวัน ถ่ายรูปหน้างาน เล่นเกมไพ่ งอมแงม)
kiwijune
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 16:19  

เพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน สีขาวค่ะ ทางร้านลง WM6, active sync ให้ ใช้ได้ดีมากไม่มีแฮงค์ ไม่เคยใช้มาก่อนด้วย เปิด manual และดูจากเวบแล้วก้อเซ็ทตาม เมื่อวานดาวน์โหลด theme จากเวบนี้ ตอนนี้กำลังดาวน์โหลดเพลง....ชอบมากค่ะ
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 20:00  

กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่ะค่ะ งงค่ะ??
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 20:04  

แล้วราคาตอนนี้ถือว่านิ่งยังหรอค่ะ แระก้อกล้องมันไวต่อแสงมั๊ยค่ะ ช่วยแนะนำเรื่องกล้องกับเสียงทีนะค่ะ
market
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ รีสตาร์ทต้วเองบ่อยอ่ะ ใช้ HTC เสถียรกว่าอีก
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 13:40  

มันชอบ รีสตาร์ตัวเองบ่อยอ่ะ

b]b]มันก็สวยระดับนึง แต่ทำไรไม่ค่อยได้เลย ผมว่าเก็บตังค์เพิ่มอีกนิด ซื้อ HTC ดีก่า ไปลองที่ เจ มาท มา ชอบ 36oo i อ่ะ มันเร็วกว่ามิโอเยอะ แต่ HTC เริ่มต้นที่ 256 แล้วก็เพิ่มมาเป็น 520 600 800 โดยประมาณอ่ะ หาอ่านจากเวปต่างประเทศ คุ้มกว่าสวยกว่า ถ้าอยากเล่นพวก โอทุ อะไรพวกนี้ ผมว่าผมชอบ HTC สวย เน้นวัยรุ่น แล้วก็มีไรแปลกๆอีกเยอะที่เล่นได้ดีอ่ะ :o ซื้อมา มันมีปัญหาที่คุยโทรศัพท์แล้วเครื่องตัดไป รีสตาร์ทตัวเองบ่อย นี่รุ่นใหม่แล้วทำไมยังใช้ windows mobile 5 อยู่อ่ะ HTC เค้าเล่นเวอร์ชั่น 6 ไปแล้ว โอทู ขาลงแล้วอ่ะ ผมว่า ท่าอยากเล่นราคาเรต นี้ก็เล่น ดูพอท ยังดีกว่าอีก ไม่งั้นไง ก็ HTC ดีก่าอ่ะ สวย เร็ว ทันสมัย ประหยัดอีกนิดนึง[/b][/b]
Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 06:35  

มีใครจะขาย มือสองมั้งมั้ยครับ

สนใจ รุ่นนี้มากๆ

แล้วถ้าไปดูที่ MBK ตอนนี้ ราคามือสองมันอยู่ที่ราวๆ เท่าไหร่ หรอครับ
a-bewz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 18:05  

เจ้าเครื่องนี้กับ HTC Touch อันไหนเจ๋งกว่ากันอ่ะ ??
ผมใช้ wi-fi ฟังเพลง ถ่ายรูป โทเข้าออก sms ไรพวกนี้ อ่ะคับ
ตัดสินใจไม่ได้อ่ะ ช่วยแนะนำทีครับ
อยากลองเปลี่ยนมาใช้ PPC ดู ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 07:21  

คือผมอยากรู้ว่าถ้าผมเอาโปรแกรมไทยออก แล้วจะ รับ-ส่ง SMS ไทยได้มั๊ยครับ แล้วถ้าไม่ได้จะมีโปรแกรมอื่นมั๊ยครับที่ทำให้เรา รับ-ส่ง SMS ไทยได้ เพราะโปรแกรมใท่กล่องให้มา ทำให้เครื่องอืดมากเลยครับ วอนผู้รู้ช่วยทีนะครับ Razz
Atommmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 16:49  

ของถามอาไรนิกนึงน้ะครับ

พี่คับ
เวลา ตอบชารืต แบต อ่ะครับ

ทามไมผมชารืต ตอนเปิดเครื่องมันเหมือนชาร์ตไม่เข้าอ่ะครับ

คือแบบว่า มันไม่มีไฟสีส้นข้น อ่ะครับบบ

แต่พอเวลาผมปิดเครื่อง ชาร์ต มันกับมี ไฟสีส้นๆ อ่ะครับ

ตกรงมันชาร์ต เข้าไม่ครับบ

ช่วยตอบทีน้ะครับ

ผู้รู้ๆๆๆๆ

แล้วต้องแก้ไขยังไง อ่ะครับ

[ผมใช้ที่ชาร์ตของ I-mobie]อ่ะครับ
ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวมั้ยครับบบ

PS.Atom รุ่นแรกน้ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 19:23  

a-bewz* ผู้เขียน:
เจ้าเครื่องนี้กับ HTC Touch อันไหนเจ๋งกว่ากันอ่ะ ??
ผมใช้ wi-fi ฟังเพลง ถ่ายรูป โทเข้าออก sms ไรพวกนี้ อ่ะคับ
ตัดสินใจไม่ได้อ่ะ ช่วยแนะนำทีครับ
อยากลองเปลี่ยนมาใช้ PPC ดู ^^

มันขึ้นอยู่กับว่าใส่โปรแกรมนอกเหนือจากนั้นเข้ามามากหรือเปล่า หรือชอบดีไซน์ Touch จะบางกว่ามากเลยล่ะ
เพราะใช้ทั้ง 2 ตัว แบบว่ารักพี่เสียดายน้อยน่ะ หุหุ เลือกเอาตัวเดียวไม่ได้เลยใช้มันทั้งคู่น่ะ Smile
kiknaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายนะนะ Life
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 21:56  

เครื่อง+อุปกรณ์
เครื่อง ศูนย์

ความเห็นส่วนตัวโดยรวมถือว่าพอใจมากๆ
เร็ว+เสถียร+เน็ตไว+เสียงดัง+กล้องดีขึ้น+จอสดสว่าง+อึดขึ้น

การทำงานเร็วขึ้นแบบรู้สึกได้เลย
ทดสอบ run โปรแกรมต่างๆไวขึ้นมาก
การเปิด+save ไฟล์เร็วขึ้น (ไม่รู้เกี่ยวกับ cpu ด้วยรึเปล่า )
ดูหนัง .mpg .avi ละเอียดๆได้ลื่นมาก
ถ่าย vdo ความละเอียด 320x240 ไม่มีกระตุกเลย

ราคา 17000 บาท

รายละเอียดตัวเครื่องhttp://www.siamphone.com/review/2007/o2/atom_life/page.htm

ต่อรองได้
สนใจโทร 086-888-4880
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 18:01  

ใครใช้แล้วดียังไงบอกต่อด้วยครับ Very Happy
pipe6618
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 21:14  

ขาย atom life สีดำ
หมดประกัน เดือน 4 ปีหน้า
เครื่องสภาพดี
อุปกรณ์ครบยกกล่อง
ขายที่ราคา 14500 บาท
สนใจโทรมาเบอนี้นะคับ

080-081-1756
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 20:48  

อยากทราบว่า รุ่นเน้มันเปลี่ยนกรอบได้มั้ยอะ คืออยากเปลี่ยนสีกรอบอะค่ะ ??? Neutral
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 15:55  

ขายเหมือนกันน่ะ ประกันหมดเดือน 7 ปีนี้ เครื่องไม่เคยแกะ มีวอยติดอยู่ สีดำ เมม 1 กิก
สมอแท้ ชาท แท้ ไม่ให้กล่อง 11000 ติดหน้าจอแล้วตั้งแต่ซื้อเลย โทรมาใครสนใจ
0855022008 สภาพ 90+ ไม่เคยตกมีถลอกนิดเดียวไม่สังเกตไม่เห็น
fatboynotslim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใน O2 Atom Life มือสอง
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 12:53  

สนใน O2 Atom Life มือสองครับ สภาพดีๆ หน่อย นัดดูของได้ ถ้าใครสนใจขายเมล์มาคุยได้ fatboynotslim@hotmail.com
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ดอกมาก
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 18:37  

ขายไปแล้วครับ
hoog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 14:53  

ซื้อต่อเค้ามามีแต่เครื่อง เพิ่งเคยใช้ ยังงงๆอยู่ ใครมีเวบสอน set ละเอียดๆบ้างครับแนะนำหน่อยครับ
hoog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 16:47  

:? วันนี้ไปเดินหา หน้ากากของ atom life มาทั่วพันทิพ ไม่มีเลย
อยากทราบว่าพอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ฝาปิดแบตด้านหลังนี่ใช้กับ รุ่นอื่นอย่าง atom ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
chettaphong
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 23:50  

hoog ผู้เขียน:
Confused วันนี้ไปเดินหา หน้ากากของ atom life มาทั่วพันทิพ ไม่มีเลย
อยากทราบว่าพอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ฝาปิดแบตด้านหลังนี่ใช้กับ รุ่นอื่นอย่าง atom ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ITmall Fortune ยังพอมีอยู่ครับเพิ่งสอยมา เมื่อวันเสาร์ครับ
hoog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 15:08  

chettaphong ผู้เขียน:
hoog ผู้เขียน:
:? วันนี้ไปเดินหา หน้ากากของ atom life มาทั่วพันทิพ ไม่มีเลย

ITmall Fortune ยังพอมีอยู่ครับเพิ่งสอยมา เมื่อวันเสาร์ครับ

ไปเปลี่ยนที่ศูนย์แล้วครับ รอเครื่องอยู่ แล้วเปลี่ยนมาเท่าไหร่เหรอครับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 20:20  

ว้าว อยากได้ อิอิ
PisitM9858
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ O2 Atom Life
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 11:57  

อยากได้ O2 Atom Life น่ะครับ
ใครขาย โทร.บอกนิดนึงครับ
089 111-7073
อยาได้เครื่องใหม่นะครับ
ขอบคุณครับ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ O2 Atom Life
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 23:11  

PisitM9858 ผู้เขียน:
อยากได้ O2 Atom Life น่ะครับ
ใครขาย โทร.บอกนิดนึงครับ
089 111-7073
อยาได้เครื่องใหม่นะครับ
ขอบคุณครับ

ตอนนี้เครื่องใหม่ศูนย์เจมาร์ท 12990 บาทครับ เพิ่งเจอมาวันนี้เอง Wink
โย่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาลดแล้วเหลือ 12,900
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 23:29  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 12,900 แล้ว ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อดีมั๊ย
แต่ อยากได้ที่มี GPS อ่ะ
Daddy43
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 20:26  

GPS บางทีก็ไม่จำเป็นนะครับ Laughing

แต่ถ้าใช้งานจริงๆก็ไม่ว่ากัน

ผมว่าเครื่องเนี้ยคุ้มมาก สเปคแรง ใช้ 3G ได้ด้วย wifi EDGE ครบ

กำลังจะไปหาซื้อมือ 2 อยู่
New_ User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 14:09  

สอบถามอาการเครื่องค้าง หรือเวลาเข้าเมนูต่างๆแล้วจะช้ามากเลย เป็นที่อะไรคะ รบกวนผู้รู้ตอบข้อสงสัยด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ( เครื่องลงเป็น WM6 แล้ว )
O2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 01:27  

ลองดูใน memory ว่ามีโปรแกรมเปิดค้างไว้รึป่าวคับ ถ้ามีเยอะๆก็ทำให้เครื่องอืดได้เหมือนกานคับ
O2_ATOM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 09:15  

อยากขาย O2 Atom Life เครื่อง MFA อายุการใช้งาน 1 เดือน ซื้อมา 12000 อยากขาย 9500 ราคาต่อรองได้ ติดต่อ 0819099969
นายนินจา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 Atom life สีขาว สภาพกิ๊กรับรองได้ (สภาพนาง
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 00:55  

ใช้เองฮะ

สภาพตามรูปหง่ะ

ใช้เองไม่เคยที่จะตกหรือว่ามีรอย

เนี๊ยบรับรองได้

โปรแกรมไทย และดิกชันนารี เกมส์ เพี๊ยบลงแบบ Full Options

เครื่องไม่แฮงค์.......ระบบแบ๊คอับแจ๋ว

ราคาคุยกันคับต่อได้ถูกใจขาย!!!! หรือไม่ก้อต้องการแลกกับ HTC Touch คับผม ราคาลดได้อีกครับ.............ลองต่อดู

พูดง่ายคับ

โทรได้ตลอด 24 ชั่วโมง

0866551789

คำแรกเลย ต่อได้คับ ตั้งราคาไว้ให้ต่อ เจี๊ยก แต่แบบว่า..........สภาพกิ๊กกว่ารูปที่เห็น ครับ รับรองไม่มีรอยสักกะแอ๊ะเดียว ผมใช้เองครับขายเพราะเบื่อหน่ะ ยังเสียดายความใหม่มันอยู่เลย เครื่องเอาไปอัฟมาเรียบร้อยแล้วครับ ลงโปรแกรมลงไทยให้เรียบร้อย ระบบ แบ๊คอัฟ สุดแจ๋ว อุปกรณ์ ที่จะได้ มี - ตัวเครื่องสภาพใสกิ๊ก (สภาพนางฟ้าสีขาว) - ที่ชาจ - สมอร์ทอก ส่วนกล่อง โทดทีนะคับ......ผมทำหายไปตอนย้ายหอหง่ะ.....ท่านผู้ซื้อคงไม่ได้ใช้กล่อง "เวลาโทร เข้า - ออก " หรอกนะคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยังไงโทรมาคุยเรื่องราคากันก่อนได้ตลอด 24 ชม สภาพ และรูปเพิ่มเติม ที่นี้คึบ
andy_yourlover
Year's Star

หัวข้อ : อยากโหลดเกมส์ลงเครื่อง
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 09:33  

ต้องเข้าไปที่ไหนคับ จะหาโหลดเกมส์มาลงเล่นเองคับ ส่งมาที่ toodtoo1972@hotmail.com คับ ตอนนี้เพิ่งถอยมือสามมาใช้ 7,000 แพงป่าวคับ ซื้อแบตจีนใหม่ 500 Very Happy Very Happy
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : สี้รส
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 13:21  

เวลาฟังวิทยุ ทำไมจับสัญญาณไม่ค่อยได้เลยอ่ะครับ
เป็นที่อะไรหรอ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2008 22:21  

สเปกแรงมากเลยเนอะ
ราคาตอนนี้ไม่แพงอ่า
น่าซื้อจัง
oriao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามว่าหาซื้อแบตรุ่นนี้ได้ที่ไหน เพราะใช้ไม่ถึงวันก็หมด
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 20:55  

หาซื้อแบตได้ที่ไหนเพราะใช้ไม่ถึงวันก็หมดไม่รู้ว่าชาตไม่เข้าหรือเป็นที่แบตเสื่อมกันแน่
ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
mozillaxp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย O2 Atom Life สีขาว สภาพสวยด่วน
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 21:46  

ต้องการขาย O2 Atom Life สีขาว สภาพสวยด่วน

เจ้าของได้เครื่องใหม่ ต้องการขายออก Mem 1 กิก

ต้องการขาย 5300 บาท ด่วน

ดูรูป ตามลิงค์ข้างล่าง ได้เลย ใช้งานได้ดี ครบทุกฟังก์ชั่น

สนใจติดต่อ เบอร์ 085-846-3912

http://www.flickr.com/photos/37938958@N07/3490500359/in/photostream/

http://www.flickr.com/photos/37938958@N07/3490500365/in/photostream/

http://www.flickr.com/photos/37938958@N07/3490500371/in/photostream/
PekkoKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 ATOM LIFE - โอทู
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 02:31  

รับ O2 atom life สีดำ

มือ2 สภาพ 99-90%

ราคา 3000-3500 บาท

เครื่องดีไม่แฮงค์

ขอแค่ที่ชาร์ตกะแบตมากะพอ

สนเม้นทิ้งไว้พร้อมเบอร์เดะโทรกับค๊าฟ
payuga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 ATOM LIFE - โอทู
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 00:25  

ขายสีขาว สภาพ 80 %

ดูรูปที่นี่ครับ ของผมเอง สนใจ 0875300728

http://cgi.ebay.com/Used-O2-XDA-Atom-Life-Unlocked-white-/330442299164?cmd=ViewItem&pt=PDA_Accessories&hash=item4cefe5571c

3500 ครับ + ems 50 บาท ครับ
วีระเชษฐ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2010 14:41  

ขาย โอทูตามรูปคับ 3500 บาท 085-7094496 ส่งได้คับ พงก.
http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=170844
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: