Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1633928
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาทำภาพศิลปะสวยๆ ประดับห้องด้วยกล้อง K550i กันคับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 19:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

มาทำภาพศิลปะสวยๆ ประดับห้องด้วยกล้อง K550i กันคับ
หาซื้อเทียนสวยๆ มาจุดแล้วดับไฟในห้องให้หมด หยิบ K550i มาตั้งโหมดถ่ายภาพตามที่โพสไว้ข้างล่าง ถ่ายเสร็จเอาไปอัดใส่กระดาษขนาด 8X10 หรือ 8X12 นิ้วใส่กรอบสวยๆ ติดฝาผนังห้องได้เรยคับ..
Shoot mode: Normal
Scenes: Twilight portrait
Picture size: 2 MP (1632x1224 px)
Photo light: Turn off
Effects: Off
White balance: Auto
Picture quality: Fine

*หมายเหตุ Focus และ Metering mode จะหายไปเมื่อเลือก Scenes เป็น Twilight portrait

ภาพตัวอย่างคับ (Resize เป็นขนาด VGA เพื่อความเหมาะสม)

หากต้องการนำมาทำเป็น Wallpaper บนหน้าจอมือถือ ให้ลดขนาดภาพเป็น VGA แล้วโหลดลงมือถือเลือก Use as > Wallpaper > Standard

หรือถ้าเลือกเป็น Maximized ภาพก็จะใหญ่ขึ้นเต็มหน้าจอคับ

เอามาเป็น Wallpaper ที่หน้าจอคอมพ์ก็ยังไหว อุอุ laughing6

ร้านประจำโทรมาบอกว่า ฟิล์มกันรอยมาแร้ว แต่ยังม่ะว่างไปติดเรยอ่ะ ต้องขออภัยภาพเรยออกมาม่ะค่อยสวยเท่าที่ควรเพราะพลาสติกปิดหน้าจอที่มากะเครื่องมันบวมแร้วอ่ะ เวลาจะถ่ายหน้าจอแต่ละทีต้องเอานิ้วรีดให้มันเรียบ เซ็งเรยอ่ะ!

..............................................

m a y t e e ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ จะ format เมมโมรี่ K550i ทำอย่างไรครับ

มันเหมือนรุ่นอื่นๆ มั้ยครับ ที่ไปที่ file manager => more => format m.s.

รุ่นนี้เมนู Format Memory stick (M2) จะซ่อนลึกลงไปอีกนิดคับ
ไปที่ File manager > More > Memory status > Memory stick > More > Format M.S.

xikIu ผู้เขียน:
สวยมากๆ ฟังชั่นก็ดี
วันอาทิตย์นี้จะไปซื้อแล้วแหละ
อยากขอคำแนะนำหน่อยว่า
จะดูยังไง จะได้ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาอ่ะค่ะ

ป.ล. กระทุ้นี้ต้องปรบมือดังๆให้คุณ looker แบบจริงเลยอ่ะ สุดยอดๆ

แต่ว่าคุยนานๆแล้วร้อนนี่แย่เลย เราคุยนานอ่า

ซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงดีกว่า ศูนย์ฯ ไหนก็ได้คับ
รุ่นนี้ตัวบอดี้ Slim มั่กๆ การระบายความร้อนเรยไม่ดีเท่าที่ควร หากจำเป็นต้องคุยนานรบกวนต่อหูฟังฯ ดีกว่าคับ

ถ้าอยากรู้ว่ามัน Slim แค่ไหน ลองจับรุ่นนี้แล้วไปจับ W810i ดูจิ นั่นน่ะหนาไปเรยยย..

Anonymous ผู้เขียน:
เสียงลำโพงหลังดังไหมครับ เปิดดังสุดแล้วแตกป่ะครับ
หน้าเล็กมากไหมครับ
แล้วราคา m2 512mb และ 1 gb
ทั้งของแซนดิสและก็โซนี่อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

เสียงลำโพงหลังแจ่มบรรเจิด ดังใช้ได้ ผมเปิด Volume จนสุดก็ม่ะเห็นแตกนะ จริงๆ แล้วอยากบอกว่าคุณภาพเสียงก็ขึ้นอยู่กับไฟล์เพลงที่คุณโหลดมาฟังด้วย หากคุณ convert เอง bit rate ไม่ควรต่ำกว่า 128 kbps นะ

รุ่นนี้ใช้จอแบบ TFD-LCD สีสวยสดสว่างไสวแลวิไลสุดพรรณนา ขนาดจอ 1.9 นิ้วสมส่วนลงตัวเป๊ะไม่เล็กไม่ใหญ่อ่ะคับ ราคา M2 ยี่ห้อ Sandisk คุณ maytee เอา link มาแปะไว้ข้างบน รบกวนลองเข้าไปดูก็แร้วกัน ส่วนยี่ห้อ Sony ราคา update ล่าสุดผมม่ะแน่ใจอ่ะ คุณ maytee ทราบป่าว? ถ้าทราบช่วยเข้ามาตอบหน่อยเร้วววว!! ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ..!!
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:21  

Sony Memory Stick Micro (M2) ขนาด 1GB ราคาเพียง 1,850 บาท รีบจับจองด่วน
http://www.memorytoday.com/modules.php?name=memory_upgrade&file=product_price

SanDisk Memory Stick Micro (M2) ขนาด 1GB ราคาเพียง 1,690 บาท รีบจับจองด่วน
http://www.sandiskthailand.com/product/detail.php?id=73&bid=2206
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:41  

รวดเร็วทันใจดีจริงๆ เรยน้องเรา..laughing6
ขอบคุณ คุณ maytee มั่กๆ เรยคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:57  

พี่looker ช่วยด้วย โดนไฟดูดอ่ะ พอเสียบสายusb แล้วจับตรงส่วนหัวมั้ง โดนดูดเลย สะดุ้งเลย เกิดจากอะไรอ่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 22:23  

scholarly-se ผู้เขียน:
พี่looker ช่วยด้วย โดนไฟดูดอ่ะ พอเสียบสายusb แล้วจับตรงส่วนหัวมั้ง โดนดูดเลย สะดุ้งเลย เกิดจากอะไรอ่ะ

ก็อย่าไปจับตรงที่เป็นโลหะจิ ซนอ่ะดิ จับโน่นจับนี่ ผมชี้ป่ะม่ะรุ?
ไอ่ตุ๊กกะตุ่นตุ๊กกะตาสงสัยเต็มห้องหงิ มีเซ็นเล่อมูนด้วยป่ะ? (พี่ชอบนะ อุอุ laughing6)

เด๋วนี้ฝีมือถ่ายรูปเข้าขั้นนะน้องเรา อีกหน่อยไปเปิด scholarly-se Studio ได้เรยอ่ะ

นี่..จับแบบนี้รั๊บรองม่ะดูดหรอก อืม..เล็บยาวอีกแระ เพิ่งตัดไปม่ะกี่วันเอง
^^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 23:48  

handfreeเวลาเราพูดแล้วคนที่คุยด้วยเค้าบอกเสียงก้องๆเหมือนอยู่ในห้องน้ำอะ คนอื่นเป็นป่าว แบตเราก็อยู่ได้วันเดียวเอง ขนาดช่วงนี้ยังไม่ได้ทำไรเท่าไหร่ คุยอย่างเดียว รวมๆประมาณ3ชม. ไม่ได้ฟังเพลงเลยยย
โลมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 01:44  

อยากได้รุ่นนี้จัง.....แต่ทำอะไรเกี่ยวกะคอมพ์ไม่เป็นอ่ะ ( โง่แล้วยังอยากหรูไฮ...5555++ )

คุณlooker มาสอนให้ที่บ้านหน่อยได้ป่าวคะ ?? ( ชวนดื้อๆด้านๆเลยนะเออ..)

ว่าแต่คุณlookerอ่ะ
เอา w 300 i ไปไว้ที่ไหนแระ...หลายใจจัง !
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 09:03  

ไม่อยากหรอกคับ เสียบสายusb ครั้งแรกก็ install จากนั้นเข้าไปมันก็เรียกขึ้นมาเอง

จากนั้นอยากได้อะไรก็ ลากใส่ๆ ถ้าหาคนสอน แปปเดียวก็เป็นคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 09:07  

The Elephant-Headed God พระพิฆเนศเทพแห่งศิลปะ
Dimensions: 480x640 px (VGA)
Date/time Picture taken: 09 Mar 2007/00:10 am
Camera model: K550i

^^ ผู้เขียน:
handfreeเวลาเราพูดแล้วคนที่คุยด้วยเค้าบอกเสียงก้องๆเหมือนอยู่ในห้องน้ำอะ คนอื่นเป็นป่าว แบตเราก็อยู่ได้วันเดียวเอง ขนาดช่วงนี้ยังไม่ได้ทำไรเท่าไหร่ คุยอย่างเดียว รวมๆประมาณ3ชม. ไม่ได้ฟังเพลงเลยยย

ต่อหูฟังฯ คุยแล้วทางโน้นได้ยินเสียงเราก้องนั่นเป็นบางครั้งคับ ขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วย..
ผมเห็นบางคนเวลาต่อหูฟังฯ คุย ชอบหยิบตัวไมค์ขึ้นมาจ่อใกล้ๆ ปาก จริงๆ แล้วม่ะจำเป็นต้องทำอย่างนั้นก็ได้..

"คุยอย่างเดียว 3 ชั่วโมง ม่ะได้ฟังเพลงเร๊ยยย..แบตฯ อยู่ได้วันเดียวเอง" เหอะๆ..
คุณไข่เจียวยัดไส้เพิ่งเข้ามาโพสไว้หน้าที่แล้วว่า ชาร์จแบตฯ เต็มที่คุยได้ 2.40 ชั่วโมงมันก็ร้องเตือนแบตฯ อ่อนซะแร้ว คุณคุยได้ 3 ชั่วโมงยังเจ๋งกว่าเขาเรยอ่ะ..

โลมา ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้จัง.....แต่ทำอะไรเกี่ยวกะคอมพ์ไม่เป็นอ่ะ ( โง่แล้วยังอยากหรูไฮ...5555++ )

คุณlooker มาสอนให้ที่บ้านหน่อยได้ป่าวคะ ?? ( ชวนดื้อๆด้านๆเลยนะเออ..)

ว่าแต่คุณlookerอ่ะ
เอา w 300 i ไปไว้ที่ไหนแระ...หลายใจจัง !

อ่ะนะ..แระมี'ไรให้กินมั่งอ่ะ? ผมกินเก่งนะ อุอุ laughing6

ซังคนหลายใจ ซังคนหลายใจ...บ่ฮู้ผู้ใด..(เคยฟังป่าวเพลงนี้? เพราะดีนะ!)

ไม่อยากหรอกคับ เสียบสายusb ครั้งแรกก็ install จากนั้นเข้าไปมันก็เรียกขึ้นมาเอง

จากนั้นอยากได้อะไรก็ ลากใส่ๆ ถ้าหาคนสอน แปปเดียวก็เป็นคับ

ลง PC Suite ก่อนจิ..laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 11:04  

เครื่องศูนย์มารึยังอ่า ราคาเท่าไหร่คับ เอาศูนย์ TWZ น๊า
สุดยอดเลยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 12:22  

ขอถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วหน่อยนะครับว่า

-เวลาฟังเพลงเสียงดีมั้ยครับ ถ้าฟังจากหูฟังที่แถมมา
-แล้วถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับซีรี่ย์ W เสียงจะดีกว่าหูที่แถมมารึเปล่าครับ
-โปรแกรมที่ใช้ฟังเพลงมันคล้าย ๆ กับซีรี่ย์ W รึเปล่า

พอดีตอนนี้ใช้ W800i อยู่ ครับสภาพมันย่ำแย่มากก็เลยอยากเปลี่ยนเป็นตัวนี้เพราะ
หน้าตามันสวยดีครับ ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยนะครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 12:36  

เครื่องศูนย์ร้าน บริสเทล เจมารท์ loxley

twzไม่มีมั้งคับ

ฟังเพลงกะหูฟังที่ให้มาก็okคับ แต่ถ้าไปฟังกะหูวอคแมน เสียงเบสมันจะแรงขึ้นอ่ะคับ[แต่ผมไม่ค่อยชอบ]
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Siva พระศิวะเทพแห่งศรัทธา
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 12:41  

Siva พระศิวะเทพแห่งศรัทธา
Dimensions: 480X640 px
Date/time picture taken: 10 Mar 2007/12:08 pm

ภาพข้างบนเป็นการประยุกต์เอา Subjects ที่มีอยู่ 2 ชิ้นมารวมกันแล้วจัดองค์ประกอบให้เหมาะสมก็จะได้ภาพใหม่ขึ้นมาโดยไม่ยาก... ผมเริ่มไม่ค่อยแน่ใจแล้วว่า K550i เป็นโทรศัพท์ติดกล้องหรือเป็นกล้องดิจิตอลที่โทรศัพท์ได้กันแน่?

สุดยอดเลยย ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วหน่อยนะครับว่า

-เวลาฟังเพลงเสียงดีมั้ยครับ ถ้าฟังจากหูฟังที่แถมมา
-แล้วถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับซีรี่ย์ W เสียงจะดีกว่าหูที่แถมมารึเปล่าครับ
-โปรแกรมที่ใช้ฟังเพลงมันคล้าย ๆ กับซีรี่ย์ W รึเปล่า

พอดีตอนนี้ใช้ W800i อยู่ ครับสภาพมันย่ำแย่มากก็เลยอยากเปลี่ยนเป็นตัวนี้เพราะ
หน้าตามันสวยดีครับ ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยนะครับ

-คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิดในตระกูล K series ไม่ว่าคุณจะต่อหูฟังฯ หรือฟังจากลำโพงหลัง ขอ confirm ว่าดีกว่า P990i และ M600i (ขึ้นอยู่กับคุณภาพของไฟล์เพลงที่คุณโหลดมาฟังด้วย หากคุณ convert เอง bit rate ควรเป็น 128 kbps)

-แน่นอนคับเพราะหูฟังฯ แบบ in-ears ป้องกันเสียงรอบข้างได้ดีกว่า

-คนละตัวกันคับ K series ใช้ Music player หรือ Media player ส่วน W series ใช้ Walkman player (ล่าสุดเวอร์ชั่น 2.0 คับ)

หากคุณเปลี่ยนเป็น K550i ล่ะก็คุ้มสุดๆ ขอบอก..
K550i โทรศัพท์ + กล้อง Cyber-shot 2 MP + เครื่องเล่น MP3 + วิทยุ เทคโนโลยีล้ำเลิศแค่ 9,XXX บาท

..............................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 Jan 2008 23:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 14:01  

ตอนนี้สติ๊กเกอร์กันรอยของ K550 ออกรึยังครับ ที่ มาบุมคลอง จามีมารึยัง ถ้ามีผมจาได้ไปซื้อซะที รอสติ๊กเกอร์กันรอยออกจาได้ไปถอยมาซะที
Vampire_Joo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 14:29  

ข้อเสียของ K550i มีอยู่อย่างเดียวคือไม่มี Mega Bass เพราะยุคหลัง SE เน้นชัดเจน ระหว่าง รุ่น W กับ K ถ้าให้เทียบกับ K750i ผมว่า K750i ยังเป็นรุ่นที่คุ้มและครบอยู่ดี เพราะกล้องชัด ฟังเพลงแจ่ม มีMaga Bass ด้วย ถึงแม้ว่า K750i จะไม่รองรับ เอดจ์ ไฟลท์โหมด A2DP ก็ตาม แต่ก็สมบูรณ์แบบ ในตัวของมันเองอยู่แล้วล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 16:07  

Emptiness ผู้เขียน:
ตอนนี้สติ๊กเกอร์กันรอยของ K550 ออกรึยังครับ ที่ มาบุมคลอง จามีมารึยัง ถ้ามีผมจาได้ไปซื้อซะที รอสติ๊กเกอร์กันรอยออกจาได้ไปถอยมาซะที

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199830&postdays=0&postorder=asc&start=265
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 17:38  

คนข้างบนจาตอบอะไรผมเหรอ งงมาก -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 18:10  

คนข้างบนจาตอบอะไรผมเหรอ งงมาก -*-

ก็ให้อ่านโพสที่คุณ looker โพสไว้ไงครับ ลองอ่านดูรึยัง อยู่ใต้รูปที่คุณ looker ถ่ายไว้
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 18:47  

อ่านหมดแล้วครับ เค้าเขียนว่าร้านประจำโทรมาบอกว่ามาแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าร้านเค้ามันที่ไหนแล้วใช่ที่ BK ไหม ผมถึงได้ออกมาถามไงครับ แล้วก็นายเล่นให้ลิ้งมากดไปมันก็เข้าซะเต็มหน้าผมว่าให้เอาคำพูดเค้ามาใส่จาง่ายก่า -*-
hightop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:12  

เจมาร์ท เปนเครื่องหิ้วหรือเครื่องของศูนย์อ่าคับ

ช่วยเอารุปหูฟังที่ได้มาในกล่อง กะหูที่พี่looker มาลงให้ดูทีคับ

ตอนนี้กะลังดู K550i กับ Nokia 6300
กล้องของ nk6300กับk550iอันไหนชัดกว่าอะคับ nkหน้าจอมัน 16.7ล้านมีผลต่อความชัดของรูปไหมคับ แล้วเรื่องฟิล์มกันรอย ผมเจออยุ่เจ้า1 เขียนว่ารับติดฟิล์มกันรอยทุกยี่ห้อ
อันนี้ใช้ได้ไหมอ่าคับ

แล้ว K550i สภาพเครื่องมีปัญหาไรไหมคับ
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:18  

เครื่องเจมาทเปงเครื่องศูนย์ครับเหงในนี้เคยเขียนไว้ ส่วนข้อมูลอื่นๆมีครบทั้งหมด ยกเว้นเรื่อง กล้องระหว่าง โนเกีย กับ โซนี ไม่มี ครับ ลองอ่านดู เพราะผม จำม่ะได้ -*-

แล้ววานคนที่รู้เรื่อง สติ๊กเกอร์กันรอยของ K550 ว่ามีขายที่มาบุมคลองรึยัง ช่วยบอกผมหน่อยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:20  

จอ16ล้านสีไม่มีผลต่อกล้องนะ

ฟีลม์กันรอยท่าอยากติดจิงๆให้ร้านเค้าตัดให้ก็ได้ แต่มันแค่ไม่เนียน ติดขาดๆเกินๆ พอถูไถใช้ไปจนกว่าเฉพาะรุ่นมานจะมา

เจมารท์เป็นเครื่องศูนย์ ส่งซ่อมที่ ศูนย์ loxleyได้
dfszf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dfsf
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:22  

ผมอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้คับ รบกวนผู้รู้ตอบให้ทีนะคับ
- มีคนบอกว่าโทรศัพท์รุ่นนี้คุยนานแล้ว แบตร้อนจิงไหมคับ?
- ผมก็เป็นคนคุยนาน จะมีวิธีแก้อย่างไร?
- แล้วถ้าบางคน ไม่ชอบใช้ สมอลทอก แบตที่ร้อนจะทำให้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่า?
- กรณีแบตร้อน เป็นเฉพาะบางเครื่อง หรือ ว่าเกิดกรณีนี้กับทุกๆเครื่องคับ?

ผมอยากได้รุ่นนี้มากๆ แล้วก็กำลังจะซื้อ แต่พอมาเจอปัญหากรณีนี้
ก็เลยอยากทราบรายละเอียดอะคับ
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 19:50  

เท่าที่ผมอ่านๆมานะครับ เครื่องรุ่นนี้โทรนานจะร้อนทุกเครื่องครับ เพราะว่า
เครื่องค่อนข้างจาบาง และอีกอย่างคือปุ่มกดเปงเหล็กก็เลยทำให้ร้อน
จาแก้จิงๆก็คงต้องใช้ small talk แระครับ ผิดพลาดยังไงคงต้องรอผู้รู้มาตอบเพิ่ม

คุณ Looker ครับ ผมเหงที่โพสไว้ว่า ร้านประจำบอกว่าสติ๊กเกอร์มาแล้ว
ร้านนั้นใช่ที่ มาบุมคลองรึป่าวครับ แล้วถ้าไม่ใช่รู้ไหมครับว่ามันมีที่นั่นไหม ขอบคุงครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: dfsf
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 20:07  

เท่าที่ผมอ่านๆมานะครับ เครื่องรุ่นนี้โทรนานจะร้อนทุกเครื่องครับ เพราะว่า
เครื่องค่อนข้างจาบาง และอีกอย่างคือปุ่มกดเปงเหล็กก็เลยทำให้ร้อน
จาแก้จิงๆก็คงต้องใช้ small talk แระครับ ผิดพลาดยังไงคงต้องรอผู้รู้มาตอบเพิ่ม

คุณ Looker ครับ ผมเหงที่โพสไว้ว่า ร้านประจำบอกว่าสติ๊กเกอร์มาแล้ว
ร้านนั้นใช่ที่ มาบุมคลองรึป่าวครับ แล้วถ้าไม่ใช่รู้ไหมครับว่ามันมีที่นั่นไหม ขอบคุงครับ

ฟิล์มกันรอยมาแร้วคับ ไปติดได้ที่มาบุญครองชั้น 4 ลองเดินหาดูคับ..
อะไรก็แล้วแต่ถ้าที่นี่ยังไม่มีก็ไม่ต้องไปหาที่อื่น ที่นี่จะไวมาก มีก่อนเค๊าเพื่อนเรย!
ถ้าคุณซื้อเครื่องที่นั่นก็ให้เขาติดให้เรย เขามีบริการติดให้เสร็จสรรพ (บางร้านก็ติดเองบางร้านก็เดินเอาไปให้ร้านที่รู้จักกันติดให้) แต่ต้องจ่ายต่างหากนะ ราวๆ 150 บาทอ่าคับ

เอ่อ..มาบุมคลอง นี่มันแถวไหนอ่าคับ?

dfszf ผู้เขียน:
ผมอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้คับ รบกวนผู้รู้ตอบให้ทีนะคับ
- มีคนบอกว่าโทรศัพท์รุ่นนี้คุยนานแล้ว แบตร้อนจิงไหมคับ?
- ผมก็เป็นคนคุยนาน จะมีวิธีแก้อย่างไร?
- แล้วถ้าบางคน ไม่ชอบใช้ สมอลทอก แบตที่ร้อนจะทำให้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่า?
- กรณีแบตร้อน เป็นเฉพาะบางเครื่อง หรือ ว่าเกิดกรณีนี้กับทุกๆเครื่องคับ?

ผมอยากได้รุ่นนี้มากๆ แล้วก็กำลังจะซื้อ แต่พอมาเจอปัญหากรณีนี้
ก็เลยอยากทราบรายละเอียดอะคับ

เคยได้ยินแต่เวลาคุยนานๆ แล้วเครื่องร้อน ม่ะมีใครบอกว่าแบตฯ ร้อนนะ หากแบตฯ ร้อนนั่นมันแบตฯ ปลอมคุณภาพห่วย ถ้าแบตฯ แท้อย่างดีก็แค่อุ่นๆ รุ่นนี้ตัวเครื่องเพียวบางมั่กๆ การระบายความร้อนเลยม่ะค่อยดีเท่าที่ควร ทางแก้ก็คือ หากจำเป็นต้องคุยนานก็ต่อหูฟังฯ ที่แถมมาให้ม่ะต้องซื้อให้เปลืองตังค์ หรือหากมีหูฟัง BT แบบ Headset ล่ะก็แจ๋วไปเรย..

*หากคุณใช้หูฟังฯ รุ่น in-ears ต่อคุยโทรศัพท์นานๆ หูจะอื้อและเวียนหัว วิธีแก้ก็คือให้ดึงหูฟังฯ ออกข้างนึง แค่นี้ก็หมดปัญหาคับ..

หูฟัง BT แบบ Headset
.
hightop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:29  

ศูนย์ loxley มีอยุ่ที่ไหนบ้างคับ
แถว บางกะปิ ลาวพร้าวมีป่าวคับ

แล้วถ้าติดฟิล์มกันรอยไป แล้วแกะออกติดอันใหม่ หน้าจอจะเปนรอยไหมคับ

รบกวนผู้รุ้ตอบที
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:41  

hightop ผู้เขียน:
เจมาร์ท เปนเครื่องหิ้วหรือเครื่องของศูนย์อ่าคับ

ช่วยเอารุปหูฟังที่ได้มาในกล่อง กะหูที่พี่looker มาลงให้ดูทีคับ

ตอนนี้กะลังดู K550i กับ Nokia 6300
กล้องของ nk6300กับk550iอันไหนชัดกว่าอะคับ nkหน้าจอมัน 16.7ล้านมีผลต่อความชัดของรูปไหมคับ แล้วเรื่องฟิล์มกันรอย ผมเจออยุ่เจ้า1 เขียนว่ารับติดฟิล์มกันรอยทุกยี่ห้อ
อันนี้ใช้ได้ไหมอ่าคับ

แล้ว K550i สภาพเครื่องมีปัญหาไรไหมคับ

จอ16ล้านสีไม่มีผลต่อกล้องนะ

ฟีลม์กันรอยท่าอยากติดจิงๆให้ร้านเค้าตัดให้ก็ได้ แต่มันแค่ไม่เนียน ติดขาดๆเกินๆ พอถูไถใช้ไปจนกว่าเฉพาะรุ่นมานจะมา

เจมารท์เป็นเครื่องศูนย์ ส่งซ่อมที่ ศูนย์ loxleyได้

นี่คับ..หูฟังฯ ที่แถมมากะ K550i เป็นสีดำแบบเดียวกะที่แถมมากะ K790i เท่าที่ลองฟังดูคุณภาพเสียงดีใช้ได้เรยคับ

hightop ผู้เขียน:
ศูนย์ loxley มีอยุ่ที่ไหนบ้างคับ
แถว บางกะปิ ลาวพร้าวมีป่าวคับ

แล้วถ้าติดฟิล์มกันรอยไป แล้วแกะออกติดอันใหม่ หน้าจอจะเปนรอยไหมคับ

รบกวนผู้รุ้ตอบที

สอบถามเรื่องศูนย์ Loxley โทร 02-515-8383 คับ อ้อ..วันนี้กะพรุ่งนี้ม่ะต้องโทรไปนะเขาปิดทำการ
หากคุณอยากได้เครื่องศูนย์ Loxley ม่ะต้องซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงก็ได้นี่ ซื้อตามร้านทั่วไปหรือร้านตู้ก็ได้ บอกเขาว่าต้องการเครื่องศูนย์ Loxley เด๋วเขาหาให้แถมราคาถูกกว่าซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงด้วย แต่ต้องดูดีๆ นะ วิธีดูผมมีโพสไว้ในหน้าก่อนๆ หรือ คลิ๊กที่นี่ แล้วเลื่อนหาดูคับ

แระถ้าจะติดฟิล์มกันรอยหรือลอกออกแล้วติดอันใหม่ควรเอาไปให้ที่ร้านทำให้ดีกว่า เขามืออาชีพ ถ้าเป็นฟิล์มกันรอยสำหรับติดจอมือถือเวลาลอกออกมันไม่เป็นรอยหรอก รุ่นนี้ต้องติดฟิล์มฯ เฉพาะรุ่นของมันเนื่องจากหน้าจอจมลงไปม่ะได้เรียบเสมอกันเหมือนรุ่น K750i ไม่งั้นคงใช้แทนกันได้ แต่ถ้าเอามาตัดให้พอดีมันก็ไม่เนี๊ยบเหมือนที่คุณ scholarly-se ว่านั่นแหละ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 10 Mar 2007 22:24; ทั้งหมด 2 ครั้ง
tubyo
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 22:14  

ผมไม่ชอบรุ่นนี้อย่างเดียวคือ ไม่มี mega bass อะ ถ่ายรูปสวยใช่ได้นะ เเต่ต้องเปนที่ไม่ค่อยมีเเสงอะ ถ้าเปนที่ๆ มีเเสงผมว่า k750 ของผมดีก่าเยอะเลย เเต่ถ้าเปนถ่ายตอนกลางคืนหรือถ่ายในร่มผมว่า k550 ก้อดีก่าของผมเยอะมากเลยอะ เเต่กล้องรุ่นนี้เรวไหมคับ เพราะว่าที่ผมใช่อยู๋กล้องมันช้าอะ คือว่าถ่ายรูปเวลาเคลื่อนไหวเเล้วภาพมันจะเบลอๆอะนะ ผมไม่ค่อยรุเหมือนกานว่ากล้องที่มากกับมือถือรุ่นใหม่ๆมันจะเรวรึป่าว
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 23:55  

tubyo ผู้เขียน:
ผมไม่ชอบรุ่นนี้อย่างเดียวคือ ไม่มี mega bass อะ ถ่ายรูปสวยใช่ได้นะ เเต่ต้องเปนที่ไม่ค่อยมีเเสงอะ ถ้าเปนที่ๆ มีเเสงผมว่า k750 ของผมดีก่าเยอะเลย เเต่ถ้าเปนถ่ายตอนกลางคืนหรือถ่ายในร่มผมว่า k550 ก้อดีก่าของผมเยอะมากเลยอะ เเต่กล้องรุ่นนี้เรวไหมคับ เพราะว่าที่ผมใช่อยู๋กล้องมันช้าอะ คือว่าถ่ายรูปเวลาเคลื่อนไหวเเล้วภาพมันจะเบลอๆอะนะ ผมไม่ค่อยรุเหมือนกานว่ากล้องที่มากกับมือถือรุ่นใหม่ๆมันจะเรวรึป่าว

คุณทราบไหมว่า Mega Bass น่ะบางคนมีแต่ก็ม่ะได้ใช้นะ อย่างผมงี้เป็นต้น เคยใช้ W series มาตั้งกี่รุ่น (K750i ก็เคยใช้นะ) ก็แค่ลองๆ ฟังดูว่าเป็นงัย แต่ฟังจริงๆ ม่ะใช้หรอกปวดหัวอ่ะคับ!
รุ่นนี้ไม่มี Mega Bass ก็จริง แต่ปรับ EQ แบบ Manual ได้แบบช่องต่อช่องนะ จะเอาเสียงทุ้มหรือแหลมแค่ไหนยังงัยก้อได้..

K550i

รุ่นนี้ SE เขาเอา Cyber-shot มาการันตี เมนูฟังก์ชั่นในโหมดกล้องมีให้เลือกเพียบ! เยอะกว่า K750i แล้วกัน.. ก็แล้วแต่ว่าคุณจะถ่ายในสภาวะแสงแบบไหนก็เลือกให้ถูก ซึ่งต้องถ่ายบ่อยๆ เพื่อให้เกิดความคุ้นเคยและความชำนาญเพราะโหมดมันเยอะมาก ถึงแม้ไม่มีโหมด BestPics เหมือนในรุ่น K790i ที่กดแช๊ะเดียวได้ 9 ภาพแล้วมาเลือกเอา แต่ก็มีโหมด Burst กดแช๊ะเดียวได้ 4 ภาพซึ่งก็ใช้แทนกันได้ แล้วก็ใช้ดีซะด้วย!

ที่คุณบอกว่าถ่ายในที่มีแสงสู้กล้อง K750i ม่ะได้น่ะ ถ้าดูจากรูปบ่อน้ำพุที่ผมโพสไว้ในหน้า 4 นั่นมันโพล้เพล้อยู่รอมร่อแล้วคุณ ผมมีบอกไว้นี่ว่าถ่ายตอน 6 โมงเย็นกว่าๆ เด๋วพรุ่งนี้คุณเข้ามาดูใหม่ดิ ผมจะออกไปธุระตอนเที่ยงแร้วจะเก็บภาพแบบ Outdoor มาให้ดูกันจะจะ แต่ต้องเข้ามาดูตอนดึกๆ นะเพราะกว่าจะกลับก็หัวค่ำแร้วอ่ะ

ถามว่ากล้องรุ่นนี้เร็วไหม? ไม่เร็วทันใจจ๊อดแต่ก็ไม่ช้าเกินงาม ถ่ายเสร็จต้องมีลีลาค้างไว้เล็กน้อยจน Photo light ดับเป็นอันเสร็จพิธี อ้อ..ถ่ายภาพเคลื่อนไหวหรอ? เลือกโหมดกีฬาดิ ไวแค่ไหนก็จับอยู่ อุอุ laughing6

โหมดกีฬาหรือ Sports สำหรับถ่ายภาพเคลื่อนไหวที่มีแสงดีๆ โจรวิ่งราวยังจับอยู่เรยคุณ! เอาภาพไปพิมพ์ส่งให้ตำรวจรับรองจับไม่ผิดตัว!

Metering mode หากถ่ายภาพย้อนแสงหรือภาพที่มีความสว่างของฉากหลังตัดกับ Subject มากๆ เช่น ถ่ายภาพ A และด้านหลัง A เป็นทิวทัศน์ในตอนกลางวัน ให้เลือก Spot (ระบบวัดแสงเฉพาะจุด) แล้วเล็งกล้องไปที่ A กดแช๊ะ หน้า A จะขาวผ่องเหมือนใช้กวนอิม..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 11 Mar 2007 00:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tubyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 00:23  

เเต่มันส่วนตัวอะพี่ เพราะว่าผมฟังเเต่ mega bass อะคับ จะร๊อก จะเเจสจะยังไงผมก้อฟัง mega bass อุๆๆ ส่วนใหญ่ผมฟังพวก metal มากก่าไงคับผมจึงต้องใช้ mega bass เพราะเวลาผมเล่นเบสมันต้องฟังเบสจากเพลงก่อนไงคับอุๆๆๆ ไม่มี mega bass เเร้วมานดังไม่สะจายฮ่าๆๆๆ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 00:30  

เเต่มันส่วนตัวอะพี่ เพราะว่าผมฟังเเต่ mega bass อะคับ จะร๊อก จะเเจสจะยังไงผมก้อฟัง mega bass อุๆๆ ส่วนใหญ่ผมฟังพวก metal มากก่าไงคับผมจึงต้องใช้ mega bass เพราะเวลาผมเล่นเบสมันต้องฟังเบสจากเพลงก่อนไงคับอุๆๆๆ ไม่มี mega bass เเร้วมานดังไม่สะจายฮ่าๆๆๆ

งั้นก้อ K750i อย่างเดิมเหอะ..
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 00:42  

เบสเปิดหนักๆ ฟังแล้วปวดหัว ผมฟังเพลงปรับเบาแค่ครึ่งเดียวพออ่ะคับ เดียวจะไม่ได้ยินเสียงหยั่งอื่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย scholarly-se เมื่อวันที่ 11 Mar 2007 02:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tubyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 01:11  

เรามาดูภาพถ่ายเทียบในเเต่ช่วงเวลาของk550กับk750กันดีก่า ใครดูไปเเล้วก้อต้องโทดทีนะคับ [/url]http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=3182[url] [/url]
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 03:54  

ถ้าพิสมัยเบสตึ้บๆ คงต้องรอ w610i แล้วล่ะครับ

ส่วนผมหลังจากไปไขว้เขวมานาน ตอนนี้สรุปว่า K550i น่าจะชินไม้ชินมือมากที่สุดแล้วมั้ง เพราะตอนนี้ใช้ K750i อยู่ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรมาก แต่ได้ลูกเล่นกล้องจาก cybershot มาให้อีกเพียบ ว่าแต่ รอสีขาวอยู่นะ จนจะทนรอไม่ไหวแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 04:46  

รุ่นนี้เขาเน้นถ่ายรูปนี่ ไม่ได้เน้นฟังเพลง ถ้าเน้นฟังเพลง+เบสหนักๆ ก็น่าจะดูเป็น W series ดีกว่านะ
บอย2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 08:34  

มีเพื่อนใช้ K550i กันเยอะขึ้นแล้ว

ขอถามเพิ่มอีกอย่างครับ
เวลาถอดแบตเตอรรี่ออก ใส่ใหม่แล้วเปิดเครื่อง
ทำไมวัน เวลาที่ตั้งไว้มัน reset ใหม่ตลอดเลย
ต้องตามไปตั้งเวลากับวันที่ใหม่ด้วยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 09:21  

ไม่รู้ดิ ใช้โนเกียก็เป็นอ่ะ
ติงต๊อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 09:28  

ก็เพราะว่ามันไม่มีแบ๊คอัพแบตเตอรี่ในตัวนะสิ ทำให้ลดต้นทุนในการผลิตได้บางส่วน
บอย2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 10:24  

^
^
คิดไว้แล้วเชียว Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Some body movements and functions of K550i
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 10:31  

Some body movements and functions of K550i
อิริยาบทและบทบาทหน้าที่บางส่วนของ K550i

เป็นโทรศัพท์

เป็นกล้อง

เป็นวิทยุ/เครื่องเล่น MP3 พกพา

เป็นเครื่องเสียงที่บ้านหรือที่ทำงาน

เป็นเครื่องเล่นวีดีโอพกพา

เป็น Game player

เป็น Flash drive

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 14 Mar 2007 08:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
บอย2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 10:36  

เกม minigolf ใหม่หนุกกว่าของเก่า ใช่เปล่าครับ พี่ looker
Laughing Laughing Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 10:51  

บอย2 ผู้เขียน:
เกม minigolf ใหม่หนุกกว่าของเก่า ใช่เปล่าครับ พี่ looker
Laughing Laughing Laughing

ใช่แร้ว..หนุกหนานกว่าอันเก่าอีก ม่ะเชื่อถามคุณ scholarly-se ดูจิ..
มีตีลงหลุมแล้วไปออกปากกระบอกปืนใหญ่ยิงไปลงหลุมอีกฟากนึงด้วยล่ะ โม้สุดๆ เรยอ่ะ!! laughing6
อ้อ..ชื่อเกมส์ Mini Golf Castles 3D เข้าไปโหลดได้เรย 40 บาทยังม่ะบวก Vat นะ

Mini Golf Castels 3D ไทเกอร์วู๊ดยังหลบ!
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 11:42  

ผมยังไม่ได้โหลดเลยอ่ะ พี่looker มีโหลดแบบ ให้ส่งข้อความไปป่ะ ต่อ gprs มันเสียตังหงะ
fhfghfgh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 13:07  

คือ นอกจากมือถือรุ่นนี้ที่ราคาประมาณ 9900 บาท
ตอนที่ซื้อ ต้องจ่ายค่าอะไร อีกไหมคับ
คือกำลังจะไปซื้อแล้ว แต่อยากทราบรายละเอียดชัดเจนอะคับ
จะได้เตรียมเงินไปให้พอ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 14:53  

9900 บาทก็ใช้ได้แล้วคับ แต่ถ้าจะซื้อเมม512ด้วยก็ ประมาณไม่เกิน1500 หูฟังมีให้แล้ว

ถ้าจะซื้อหูฟัง อินเอีย ก็+ไปอีกประมาณ1500

แต่ถ้าเอาปกติไม่เพิ่มก็ 9900 ได้=

-โทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson K550i
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-polymer 950 mAh (BST-33)
-สายชาร์จฯ มาตรฐาน CST-60
-หูฟัง Stereo Headphones
-สาย USB Data Link
-Memory stick 64 MB (ไม่มี Adaptor)
-แผ่น CD PC Suite K550
-คู่มือ

ก็ครบแล้วคับ
hightop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 16:02  

วันนี้ไปดู ที่ Loxley บางกะปิ มาคับ มันเปนร้านตู้ เล็กๆ
ถ้าเทียบกับร้าน เจ-มาร์ท ร้านไหนที่น่าไว้ใจกว่ากัน
เพราะได้ยินว่า มีการเอาของปลอมมาทำให้เหมือนของแท้
เท่าที่ถามรุ้สึก จะมี แผ่นกันรอยแล้วประมาณ 150 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hightop เมื่อวันที่ 11 Mar 2007 16:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
hightop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 16:02  

เหนเครื่องจิงๆสวยมากคับ เครื่องดูหรู
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 19:32  

ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ แต่แผ่นกันรอย K550 ผมหาไม่เจอทีแรกผมก็ดันลืม
ถามคุณ Looker ว่าร้านนั้นอยู่ตรงไหน ชื่ออะไร เลยต้องใช้เทียบขนาดจอให้เค้า
ตัดให้ นี่ถ้า คุณ Looker มา ก็ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยงับ ผมกะว่ามีกรอบพลาสติก
มาเมื่อไรก็จาซื้อมาใส่ๆไว้ซะ เสียดายหาแผ่นกันรอยไม่เจอ T-T
donnokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 19:56  

หาซื้อสติ๊กเกอร์ติดจอ กับ ซิลิโคนรุ่นนี้ได้ที่ไหนหรอคับ
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 21:45  

มีเรื่องจาถามครับ K550 เล่นไฟร์ .mp4 ได้ไหมครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 22:22  

ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ แต่แผ่นกันรอย K550 ผมหาไม่เจอทีแรกผมก็ดันลืม
ถามคุณ Looker ว่าร้านนั้นอยู่ตรงไหน ชื่ออะไร เลยต้องใช้เทียบขนาดจอให้เค้า
ตัดให้ นี่ถ้า คุณ Looker มา ก็ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยงับ ผมกะว่ามีกรอบพลาสติก
มาเมื่อไรก็จาซื้อมาใส่ๆไว้ซะ เสียดายหาแผ่นกันรอยไม่เจอ T-T

ร้านมือถือทั่วไปน่าจะมีนะคับ ผมติด เดอะมอลงามวงศ์วานชั้นมือถือ

ซื้อเจมารท์-ซื้อ loxley ก็ส่งซ่อมศุนย์ได้เหมือนกันคับ
น้ำหอม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 23:07  

ขอ enter key ของ โปรแกรมwin avi ตัวถาวรพอจะมืบ้างไหมครับคุณ looker คอมผมเอาไปซ่อมมาโปรแกรมทื่ลงไว้หายไปหมดเลยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : มากินติ่มซำกันเถอะ!
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 00:08  

มากินติ่มซำกันเถอะ.. หอเจี๊ยะทั้งน๊านนนน..อาตี๋ อาหมวยเอ้ย!!
Date/time taken: 11 Mar 2007/12:10 pm.
Scenes: Auto
Picture size: VGA
Focus: Macro
Metering mode: Normal

เจี๊ยะฮ่อเหลี่ยว มาดื่มเก๊กซิม เอ๊ย! เก๊กฮวยกันฮ่อๆๆ laughing6

ผมยังไม่ได้โหลดเลยอ่ะ พี่looker มีโหลดแบบ ให้ส่งข้อความไปป่ะ ต่อ gprs มันเสียตังหงะ

ของพี่เครือข่าย AIS พิมพ์ SE2 436735 แล้วส่งไปที่ 4520000 อ่ะ
เครื่อข่ายอื่นมันจะเหมือนกันเร้อ? scratch

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

คุณซื้อเครื่องทีหลังแต่ติดฟิล์มกันรอยไปเรียบร้อยแล้ว (ถึงตัดก็เหอะ) เครื่องผมไอ่พลาสติกแปะหน้าจอมากะเครื่องมันเน่าจะหลุดมิหลุดแหล่ผมยังม่ะมีเวลาไปติดเรย..หากคุณอยากติดฟิล์มกันรอยรุ่นของมันคราวหน้าไปเดินมาบุญครองก็ขึ้นไปชั้น 4 โซนโตคิว ลองเดินถามดู ตอนนี้มีหลายร้านแร้ว..แต่ถ้าไม่รีบร้อนอีกหน่อยที่ไหนๆ ก็มีก็ซื้อที่มันใกล้บ้านจิ..

อ้อ..ไอ่กรอบใสหรือซิลิโคนนี่อย่าใส่เชียวนา มันจะยิ่งเพิ่มความร้อนให้เครื่องเข้าไปอีกเวลาคุยนานๆ อ่ะรู้ป่าว?

มีเรื่องจาถามครับ K550 เล่นไฟร์ .mp4 ได้ไหมครับ

หากเป็นไฟล์เสียง ได้ทั้ง .mp3 และ .m4a
แต่ถ้าเป็นไฟล์วีดีโอก็ .3gp และ .mp4 คับ

น้ำหอม ผู้เขียน:
ขอ enter key ของ โปรแกรมwin avi ตัวถาวรพอจะมืบ้างไหมครับคุณ looker คอมผมเอาไปซ่อมมาโปรแกรมทื่ลงไว้หายไปหมดเลยครับ

ต้องขออภัย..ม่ะมีอ่ะคับ!
...............................................................................................................................................................

พรุ่งนี้มาต่อกันเรื่อง Metering mode กัน ตอนนี้ขอไปนอนก่อน ตาโบ๋แร้วคับ!!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 12 Mar 2007 00:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 00:31  

ขอถามเรื่องการใส่ไฟร์ลงในแมมหน่อยงับ

ผมเอาM2เสียบเข้ากับ ADAPTER แล้วก็เสียบเข้าการ์ดลีดเดอร์ แล้วต่อเข้าคอม เปิด
ขึ้นมาไหงมันไม่มีหน้าตาแบบที่ผมเคยเหงก็ม่ะรู้ -*- ( หรือเราโง่หว่า ) ก็เคยเหงน้องทำ
แต่ไม่ใช่ M2 นะ พอเปิดมามันมีโฟเดอร์แยกไว้เลย แยกเปงเพลงเปงอะไรอื่นๆประมาณนั้น
แต่อันนี้ผมเปิดมามันไม่มีโฟเดอร์เลย -*- มีแต่ไฟร์ 2 ไฟร์เปงรูปใสๆด้วย ชื่อว่า
MEMSTICK.IND กับ MSTK_PRO.IND อ่ะครับ มันแปลกรึป่าว หรือว่าปกติ

ผมไม่เคยใช้มือถือที่มีเมมซะด้วย
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 00:33  

เออผมยังไม่ได้เอา เมมใส่เครื่องนะครับเอามาเปิดเสียบเลย เพราะเครื่องช๊าตอยู่เลย
Emptiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 02:03  

อ่าผมทำได้แระมันต้องเอาใส่เครื่องก่อนนี่เอง

แต่ครั้งนี้ขอถามหน่อยครับว่า ทำยังไงให้ชื่อเพลง มันกลายเปงภาษาไทยครับ
มันเปงภาษาต่างดาวเลยอ่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 08:00  

ติ๋มซำน่ากินจังเลยคับ

ผมใช้ dtac อ่ะคับ มีมั้ยคับ คัยมีขอหน่อยนะคับ

ทำไมไม่ใช้สายที่แถมมาอ่ะคับ

ใช้โปรแกรม mp3 tag รองหาตรงหน้า 3 หน้า4อ่ะคับ มีลองหาดู
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Metering mode
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 10:10  

Metering mode หรือโหมดวัดแสงที่ติดตั้งอยู่ในกล้องดิจิตอลจริงทั่วไป สำหรับ K550i ก็มีโหมดนี้ใส่มาให้ด้วยเช่นกัน เมื่อเรายกกล้องขึ้นเล็ง Subject ที่จะถ่าย กล้องจะคำนวณค่าแสงให้โดยอัตโนมัติ หากสภาพแสงจ้าก็จะปรับลดลง แต่ถ้าแสงน้อยก็จะชดเชยแสงให้เพื่อให้ภาพออกมามีความสว่างพอดี ซึ่งเราสามารถเลือกปรับได้ทั้งแบบ Normal (วัดแสงรวม) และ Spot (วัดแสงเฉพาะจุด) หากถ่ายภาพปรกติทั่วไปให้ตั้งไว้ที่ Normal แต่ถ้าจำเป็นต้องถ่ายภาพย้อนแสงหรือถ่ายภาพที่มีความสว่างของฉากหลังตัดกับ Subject มากๆ ก็ตั้งไว้ที่ Spot ซึ่งจะเป็นการวัดแสงเฉพาะจุดโดยกล้องจะถือเอาจุดกึ่งกลาง (สัญลักษณ์ +) เป็นเกณฑ์ในการคำนวณค่าแสง

ภาพถ่ายปรกติ ตั้ง Metering mode ไว้ที่ Normal ภาพที่ออกมาสีสรรจะสว่างสดใสเนื่องจากฉากหลังเป็นกระจกติดม่านช่วยกรองแสงเข้ามาได้อย่างเหมาะเจาะ..

คราวนี้เดินอ้อมมาถ่ายอีกมุมหนึ่ง แบบนี้เรียกว่าถ่ายย้อนแสงโดยยังคงตั้ง Metering mode แบบเดิมคือ Normal ซึ่งกล้องจะคำนวนค่าแสงโดยรวมแล้วปรับลดแสงลงเนื่องจากฉากหลังมีความสว่างมากๆ ภาพที่ออกมาหน้า Subject จะมืดไม่น่าดู

หากเปลี่ยน Metering mode เป็น Spot สิ่งที่เห็นเปลี่ยนไปนั่นก็คือหน้า Subject จะสว่างขึ้นเห็นไหมคับ? นั่นเป็นเพราะกล้องจะถือเอาจุดกึ่งกลางที่มีสัญลักษณ์ + ซึ่งก็คือหน้า Subject มาคำนวณค่าแสงแล้วชดเชยแสงให้โดยไม่สนใจว่าฉากหลังจะสว่างเพียงใด

*หากถ่ายภาพย้อนแสงในระยะไม่เกิน 1 เมตรสามารถเปิด Photo light ช่วยได้คับ

อ่าผมทำได้แระมันต้องเอาใส่เครื่องก่อนนี่เอง

แต่ครั้งนี้ขอถามหน่อยครับว่า ทำยังไงให้ชื่อเพลง มันกลายเปงภาษาไทยครับ
มันเปงภาษาต่างดาวเลยอ่ะ

ลองวิธีที่คุณ Nazix1 แนะนำเข้ามา คลิ๊กที่นี่ คับ นอกจากจะแก้ชื่อเพลงภาษาไทยไม่ให้เป็นภาษาต่างดาวแล้ว ยังแสดงชื่อศิลปิน และชื่ออัลบั้มเป็นภาษาไทยไม่มีขาดตกบกพร่องเรยคับ

K550i

ติ๋มซำน่ากินจังเลยคับ

ผมใช้ dtac อ่ะคับ มีมั้ยคับ คัยมีขอหน่อยนะคับ

ทำไมไม่ใช้สายที่แถมมาอ่ะคับ

ใช้โปรแกรม mp3 tag รองหาตรงหน้า 3 หน้า4อ่ะคับ มีลองหาดู

พี่เช็คให้แระ พิมพ์ SE2 436735 แล้วส่งไปที่ 4520000 เหมือนกันทั้งระบบ AIS, DTAC และ TRUE Move จากนั้นระบบจะส่ง Link มาให้คลิ๊กเข้าไปดาวน์โหลดเกมส์ หากการดาวน์โหลดล้มเหลวหรือไม่สำเร็จจะไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายคับ..
DANARTE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 12:21  

ผมกำลังดูๆรุ่นนี้อยู่ครับ ส่วนตัวประทับใจK750iอยู่แล้ว พอเจอk550i เลยโดนใจทันที แต่มีข้อสงสัยอยู่บางประการ คือ
1.K550i จะประสบปัญหาเรื่องเครื่องลอกไหมครับ ปุ่มต่างๆ จะลอกไหม
2.ถ้าชิ้นส่วนเป็นรอยผมจะเปลี่ยนได้ไหม
3.สามารถนำmp3มาเป็นเสียงตอนคนโทรมาได้ไหม เสียงเพราะไหมครับ
4.ซื้อที่ไหนดีครับ มาบุญครองไว้ใจได้ไหม
ถามเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ วางแผนไว้จะซื้อประมาณสิ้นเดือนนี้ ราคาจะลงไหมน๊า
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 12:32  

DANARTE ผู้เขียน:
ผมกำลังดูๆรุ่นนี้อยู่ครับ ส่วนตัวประทับใจK750iอยู่แล้ว พอเจอk550i เลยโดนใจทันที แต่มีข้อสงสัยอยู่บางประการ คือ
1.K550i จะประสบปัญหาเรื่องเครื่องลอกไหมครับ ปุ่มต่างๆ จะลอกไหม
2.ถ้าชิ้นส่วนเป็นรอยผมจะเปลี่ยนได้ไหม
3.สามารถนำmp3มาเป็นเสียงตอนคนโทรมาได้ไหม เสียงเพราะไหมครับ
4.ซื้อที่ไหนดีครับ มาบุญครองไว้ใจได้ไหม
ถามเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ วางแผนไว้จะซื้อประมาณสิ้นเดือนนี้ ราคาจะลงไหมน๊า

ขอตอบเป็นบางข้อครับ
2.ได้ครับ แต่คงต้องรอหลังจากนี้ครับ เพราะเครื่องมาได้ไม่นานครับ
3.ได้ครับ เสียงใส ไพเราะตามฉบับ Sony Ericsson
4.ผมแนะนำให้ซื้อที่ศูนย์ครับ ราคาของศูนย์ 9,900 บาท ที่ MBK ราคาประมาณ 9,200 บาทครับ หรืออาจแพงกว่านั้น
Emptiness
Year's Star

หัวข้อ : Emptiness
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 12:39  

เอาละตอบเลยละกันครับ

เอาเรื่องปุ่มลอกก่อน ตัวอักษรมันอยู่บนฝาคาดว่าจาไม่ลอกแต่ก็ม่ะแน่
ถ้ามันลอกก็เปลี่ยนกรอบได้ครับรุ่นนี้มันเปลี่ยนกรอบได้ไปที่ศุนย์เอาให้เค้าเปลี่ยน
เสียตังไหมไม่แน่ใจนะครับ

เอาmp3ทำเปงริงโทนได้ครับ

เรื่องซื้อถ้าจาซื้อปลายเดือนราคาคงจาลงน่าจะนะ -*- ซื้อที่ปลอดภัยก็คงหนีไม่พ้นศุนย์
เช่น J Mark Sony Lolex(ไม่แน่ใจว่าพิมถูกไหม) ก็ประมาณนี้

ถ้าไม่งั้นที่ร้าน NASA ที่มาบุมคลองก็ได้ครับ ร้านนี้เค้าเปงร้านขายส่งราคาถูกกว่าที่อื่น
เครื่องเปงเครื่องศุนย์ด้วย แต่ให้ชัวก็ต้องตรวจเครื่องเปง เท่าที่เพื่อนซื้อมาตลอด
วางใจได้ดีทีเดียวครับ แต่ถ้าเครื่องเปงอะไรเราต้องส่งศุนย์เองนะ เค้าจาไม่มาดูแลเลย
จ่ายเงินแล้วถึงจาได้ดูของ ถ้ามีปัญหาก็เปลี่ยนตอนนั้นเลย แต่ถ้ากลับไปแล้วไม่เปลี่ยนให้
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 12:43  

ภาพถ่ายแบบ Outdoor
Date/time taken: 11 Mar 2007/05:45 pm.
Scenes: Auto
Picture size: VGA
Focus: Auto
Metering mode: Normal
ม่ะรู้นะ! หากจะถ่ายภาพแบบ Outdoor ผมชอบถ่ายตอนเช้าก่อนเที่ยงหรือตอนเย็นช่วงราวๆ 4-6 โมงอ่ะ ผมว่าภาพที่ออกมาแสงดูนุ่มนวลกว่าภาพถ่ายตอนกลางวันหรือบ่ายต้นๆ อีกทั้งแสงอาทิตย์ที่ส่องจากเบื้องบนลงมายังทำให้เกิดเงาตกลงบนใบหน้าในแนวดิ่งอีกด้วย

ภาพถ่ายในระยะ 1 เมตรคับ

อ่า..ภาพนี้ถ่ายในเวลาไล่เลี่ยกัน ตั้งโหมดเหมือนกันแต่เปลี่ยน Scenes เป็น Twilight landscape ซึ่งโหมดนี้จะกำหนด Focus เป็น Infinite ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้คับ

DANARTE ผู้เขียน:

มีผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบให้แร้ว..งัยก็ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ..

>>
>>

ถ้าไม่งั้นที่ร้าน NASA ที่มาบุมคลองก็ได้ครับ ร้านนี้เค้าเปงร้านขายส่งราคาถูกกว่าที่อื่น
เครื่องเปงเครื่องศุนย์ด้วย แต่ให้ชัวก็ต้องตรวจเครื่องเปง เท่าที่เพื่อนซื้อมาตลอด
วางใจได้ดีทีเดียวครับ แต่ถ้าเครื่องเปงอะไรเราต้องส่งศุนย์เองนะ เค้าจาไม่มาดูแลเลย
จ่ายเงินแล้วถึงจาได้ดูของ ถ้ามีปัญหาก็เปลี่ยนตอนนั้นเลย แต่ถ้ากลับไปแล้วไม่เปลี่ยนให้

ร้านที่คุณว่าส่วนใหญ่ลูกค้าที่ไปมุงซื้อก็เพราะอยากได้เครื่องศูนย์ฯ แท้ราคาถูก แต่ไม่สนใจการขายแบบสุกเอาเผากิน..

สำหรับผม หากร้านอื่นขายแพงกว่านิดหน่อยแต่ให้การต้อนรับดีมีอัธยาศัย ให้ความช่วยเหลือลูกค้าได้ในกรณีที่เห็นสมควรและควรจะเป็น เช่น ลูกค้าซื้อเครื่องไปแล้วสายชาร์จฯ มีปัญหา ชาร์จไฟไม่เข้าก็เอามาเปลี่ยนเส้นใหม่ได้ ม่ะต้องเดินทางไปเครมเองที่ศูนย์ฯ ซึ่งอาจต้องโดดหรือหยุดงานไป มันโหดเกินไปในความรู้สึก ทางร้านเองก็ม่ะได้เสียหายไร สามารถส่งเครมกะศูนย์ฯ ได้อยู่แร้ว หากคิดว่าเป็นการช่วยเหลือลูกค้าก็ต้องไม่คิดเล็กคิดน้อยว่าเป็นเรื่องยุ่งยาก!

ลูกค้าบางคนยังเด็กเรียนหนังสืออยู่ ยังม่ะมีรายได้'ไร อุตส่าห์หยอดกระปุกเก็บเงินมาซื้อเพราะความอยากได้ หากซื้อแร้วม่ะมีปัญหาก็ดีไป แต่ถ้ามีปัญหาแร้วต้องโดดเรียนเพื่อเอาไปเครมที่ศูนย์ฯ ก็แย่เหมือนกัน! ถ้าทางร้านให้ความอนุเคราะห์หรือช่วยเหลือลูกค้าได้ในกรณีที่เห็นสมควรและควรจะเป็น ผมเชื่อว่าวันหน้าเขาต้องกลับมาซื้ออีกหรืออาจแนะนำเพื่อนฝูงหรือพาญาติมาซื้อ ลูกค้าจะขยายวงกว้างขึ้นและอาจกลายเป็นลูกค้าประจำได้ในที่สุด!!

"ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 14:32  

โหลดเกมมาแว้ว มันส์มากมาย

Laughing Laughing โดนค่า vat เพิ่มอีก *-*

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย scholarly-se เมื่อวันที่ 12 Mar 2007 14:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 14:34  

Looker ผู้เขียน:
>>
>>

ร้านที่คุณว่าส่วนใหญ่ลูกค้าที่ไปมุงซื้อก็เพราะอยากได้เครื่องศูนย์ฯ แท้ราคาถูก แต่ไม่สนใจการขายแบบสุกเอาเผากิน..

สำหรับผม หากร้านอื่นขายแพงกว่านิดหน่อยแต่ให้การต้อนรับดีมีอัธยาศัย ให้ความช่วยเหลือลูกค้าได้ในกรณีที่เห็นสมควรและควรจะเป็น เช่น ลูกค้าซื้อเครื่องไปแล้วสายชาร์จฯ มีปัญหา ชาร์จไฟไม่เข้าก็เอามาเปลี่ยนเส้นใหม่ได้ ม่ะต้องเดินทางไปเครมเองที่ศูนย์ฯ ซึ่งอาจต้องโดดหรือหยุดงานไป มันโหดเกินไปในความรู้สึก ทางร้านเองก็ม่ะได้เสียหายไร สามารถส่งเครมกะศูนย์ฯ ได้อยู่แร้ว หากคิดว่าเป็นการช่วยเหลือลูกค้าก็ต้องไม่คิดเล็กคิดน้อยว่าเป็นเรื่องยุ่งยาก!

ลูกค้าบางคนยังเด็กเรียนหนังสืออยู่ ยังม่ะมีรายได้'ไร อุตส่าห์หยอดกระปุกเก็บเงินมาซื้อเพราะความอยากได้ หากซื้อแร้วม่ะมีปัญหาก็ดีไป แต่ถ้ามีปัญหาแร้วต้องโดดเรียนเพื่อเอาไปเครมที่ศูนย์ฯ ก็แย่เหมือนกัน! ถ้าทางร้านให้ความอนุเคราะห์หรือช่วยเหลือลูกค้าได้ในกรณีที่เห็นสมควรและควรจะเป็น ผมเชื่อว่าวันหน้าเขาต้องกลับมาซื้ออีกหรืออาจแนะนำเพื่อนฝูงหรือพาญาติมาซื้อ ลูกค้าจะขยายวงกว้างขึ้นและอาจกลายเป็นลูกค้าประจำได้ในที่สุด!!

"ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\

สำหรับผมที่ใช้โทรศัพท์มาในชีวิตหลายเครื่องด้วยกัน ปจ.ใช้k750iผมคิดว่าร้านนาซ่า ไว้ใจได้บริการก้อพอใช้ที่คุณโพสมาไม่พอใจเนี่ยต้องลองไปดูที่นาซ่าก่อน ผมไปซื้อมาแล้วสองเมื่อสองปีที่แล้วและล่าสุดต้นปีเค้าก้อดีนะคือเราถามลายละเอียดไรเค้าก้อบอก ลองดูเครื่องไรเค้าก้อไม่ว่า ไม่เหมือนอีกร้านนึง(nid telophone ใน mbk เหมือนกัน)อันนี้แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆคือผมไปขอดูเครื่อง(moto z3)ให้แฟนเนี่ย แค่ผมลองสไลด์ดูเค้าด่าผมบอกว่าจาเครื่องเป็นรอยพูดจากระแทกแถมดึงเครื่องคืนผมแทบจาเอาเครื่องปาหัวมันเลย อยากบอกว่าผมมีตังในกระเป๋าเกือบหมื่น ผมก้อยอมที่จาไม่เหลือตังในกระเป๋าดีกว่าที่เหลือตังแล้วต้องมานั่งง้อไอร้านที่ทำตัวเลวๆใส่ลูกค้าคุณว่าจิงมั้ย Evil or Very Mad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 14:46  

โหลดเกมมาแว้ว มันส์มากมาย

แต่ทำไมมันไม่ลดตังอ่ะ แกล้งล่อให้โหลดอีกเกมหรอ Laughing Laughing

ระบบต้องส่ง Report กลับมาว่าคุณดาวน์โหลดเกมส์ได้สำเร็จซึ่งต้องใช้เวลาในการตรวจสอบให้แน่ใจเสียก่อนถึงจะดูดตังค์คุณ
ทำเป็นดีใจไป เด๋วตอนเย็นลองเช็คตังค์ดูใหม่จิ อุอุ laughing6
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 14:49  

โดนไปแว้วอ่า Razz แถมโดน+อีก

แต่ก็เกมหนุกดี แฮะๆ
thomasjain48
Year's Star

หัวข้อ : ฝาที่ปิดเลนส์กล้อง
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 15:00  

ฝาที่ปิดเลนส์กล้องด้านหลังเวลาปิดเลนส์กล้องอนู่ตรงข้างล้างมันเริ่มแง้ม(ฝาโลง)ขึ้นมานิดๆแล้วครับวันนี้เป็นวันที่9ตั้งแต่ซื้อมามิทราบใครเป็ยเช่นผมบ้างครับ
-แล้วเวลาเราไปเปลี่ยน body เขาน่ะจะสามารถเลือกเปลี่ยนเฉพราะฝาปิดเลนส์กล้องได้ไหมครับ
-ถามเผื่อไว้ถ้าเลือกเปลี่ยนได้ก็จะสะบายใจมากเพราะมันเป็นไรขึ้นมาเราก็ไปเปลี่ยนได้โดยไม่ต้องกังวลว่าต้องซื้อเครื่องใหม่
-เช่นตอนที่ผมใช้ w800i เครื่องนี้เน่ามากๆคิดแต่ว่าคงต้องซื้อใหม่แต่เพื่อนบอกไปเปลี่ยน body ทุกๆชิ้นที่ loxlay ผมก็ไป หมดไปประมาณ 1400 กว่าๆ ยังกะได้เคื่องใหม่มาเลยครับ
-พร่ามมาเยอะรบกวนตอบให้สะบายใจหน่อยนะครับเผื่อคนอื่นๆเป็นเช่นผม ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 15:19  

\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\

สำหรับผมที่ใช้โทรศัพท์มาในชีวิตหลายเครื่องด้วยกัน ปจ.ใช้k750iผมคิดว่าร้านนาซ่า ไว้ใจได้บริการก้อพอใช้ที่คุณโพสมาไม่พอใจเนี่ยต้องลองไปดูที่นาซ่าก่อน ผมไปซื้อมาแล้วสองเมื่อสองปีที่แล้วและล่าสุดต้นปีเค้าก้อดีนะคือเราถามลายละเอียดไรเค้าก้อบอก ลองดูเครื่องไรเค้าก้อไม่ว่า ไม่เหมือนอีกร้านนึง(nid telophone ใน mbk เหมือนกัน)อันนี้แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆคือผมไปขอดูเครื่อง(moto z3)ให้แฟนเนี่ย แค่ผมลองสไลด์ดูเค้าด่าผมบอกว่าจาเครื่องเป็นรอยพูดจากระแทกแถมดึงเครื่องคืนผมแทบจาเอาเครื่องปาหัวมันเลย อยากบอกว่าผมมีตังในกระเป๋าเกือบหมื่น ผมก้อยอมที่จาไม่เหลือตังในกระเป๋าดีกว่าที่เหลือตังแล้วต้องมานั่งง้อไอร้านที่ทำตัวเลวๆใส่ลูกค้าคุณว่าจิงมั้ย Evil or Very Mad

ข้อความที่ผมโพสนั่นมาจากข้อมูลจริงที่มีอยู่ ส่วนใหญ่ก็มาจากเพื่อนๆ ในบอร์ดฯ ไปซื้อเครื่องกะร้านที่คุณว่าแล้วมาเล่าให้ฟัง ซึ่งมีทั้งอีเมล์และ PM ส่งเข้ามามากมาย..พนักงานขายเขามีตั้งหลายคนคุณแน่ใจหรอว่าเขาขายของเหมือนกันทุกคน? แระที่คุณบอกว่า "ผมโพสมาไม่พอใจ" นั่นคุณคิดไปเองหรือป่าว?

thomasjain48 ผู้เขียน:
ฝาที่ปิดเลนส์กล้องด้านหลังเวลาปิดเลนส์กล้องอนู่ตรงข้างล้างมันเริ่มแง้ม(ฝาโลง)ขึ้นมานิดๆแล้วครับวันนี้เป็นวันที่9ตั้งแต่ซื้อมามิทราบใครเป็ยเช่นผมบ้างครับ
-แล้วเวลาเราไปเปลี่ยน body เขาน่ะจะสามารถเลือกเปลี่ยนเฉพราะฝาปิดเลนส์กล้องได้ไหมครับ
-ถามเผื่อไว้ถ้าเลือกเปลี่ยนได้ก็จะสะบายใจมากเพราะมันเป็นไรขึ้นมาเราก็ไปเปลี่ยนได้โดยไม่ต้องกังวลว่าต้องซื้อเครื่องใหม่
-เช่นตอนที่ผมใช้ w800i เครื่องนี้เน่ามากๆคิดแต่ว่าคงต้องซื้อใหม่แต่เพื่อนบอกไปเปลี่ยน body ทุกๆชิ้นที่ loxlay ผมก็ไป หมดไปประมาณ 1400 กว่าๆ ยังกะได้เคื่องใหม่มาเลยครับ
-พร่ามมาเยอะรบกวนตอบให้สะบายใจหน่อยนะครับเผื่อคนอื่นๆเป็นเช่นผม ขอบคุณครับ

คำถามของคุณสามารถตอบรวมๆ กันได้ดังนี้คับ..
ที่ด้านหลังเครื่องจะมี 2 ชิ้นคือชิ้นบนที่เป็นส่วนของฝาสไลด์ปิดเลนส์กล้องและชิ้นล่างคือฝาครอบแบตฯ หากตรงไหนเสียหายและ/หรือต้องการเปลี่ยนก็ให้ดูว่ามันอยู่ชิ้นบนหรือชิ้นล่าง?

กรณีของคุณเป็นที่ฝาสไลด์ฯ ซึ่งอยู่ชิ้นบนหากจะเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนยกชิ้น ม่ะได้เปลี่ยนแต่ฝาสไลด์ฯ นะ แต่เท่าที่ผมลองกดดูเบาๆ ตอนฝาสไลด์ฯ ปิดอยู่มันก็กระดกได้นิดๆ นะ ม่ะรู้สึกว่ามันผิดปรกติซะด้วยซ้ำ! ที่สำคัญกลไกล็อคฝาฯ ยังคงทำงานได้ดีเวลาเลื่อนเปิดหรือปิดด้วยคับ

ภาพขณะฝาสไลด์ฯ ปิดอยู่ ถ้ามันกระดกขึ้นมาประมาณนี้ล่ะก็ม่ะมีปัญหา มันเป็นงี้เองคับ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 12 Mar 2007 20:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
นุ้งหนู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 17:27  

พี่ lookerคะ ระหว่าง w810i กับ k550i มีอะไรที่แตกต่างกันบ้างมั้ยคะ ถ้าจะดูวีดีโอเห็นพี่ looker เคยบอกว่า รุ่น k550i ดูวิดีโอได้เต็มมือถือ แล้วของ wล่ะ เอาแบบละเอียดนะคะ

ปล.พี่เคยใช้ w810iป่าว ถ้าเคยหนูขอซื้อจากพี่ได้มั้ยอ่า
เด็กม.ปลายคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เชิญผู้รู้
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 18:43  

คืออยากทราบว่า K550i นี้มีเครื่องคิดเลขหรือเปล่าคับ
ถ้ามี มีฟังก์ชั่นหา sin cos tan หรือเปล่า คือครูฟิสิกส์ รร.ผม เค้าให้ใช้เครื่องคิดเลขได้อะคับ
ก้อเลย อยากรู้ ว่ามือถือรุ่นนี้ที่มีเครื่องเลขฟังก์ชั่นนี้ หรือเปล่า

ช่วยตอบทีนะคับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: เชิญผู้รู้
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 18:56  

เด็กม.ปลายคับ ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า K550i นี้มีเครื่องคิดเลขหรือเปล่าคับ
ถ้ามี มีฟังก์ชั่นหา sin cos tan หรือเปล่า คือครูฟิสิกส์ รร.ผม เค้าให้ใช้เครื่องคิดเลขได้อะคับ
ก้อเลย อยากรู้ ว่ามือถือรุ่นนี้ที่มีเครื่องเลขฟังก์ชั่นนี้ หรือเปล่า

ช่วยตอบทีนะคับ

มีครับ แต่คงทำได้แค่คำนวนทั่วๆ ไป

เอามือถือไปเปิดใช้ตอนเรียน ไม่โดนดุหรือครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 12 Mar 2007 19:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 18:59  

- เว็บบราวเซอร์ Netfront™ (Web Browser)
- รองรับแอพพลิเคชั่น Macromedia Flash Lite™
** 2 ฟังก์ชั่นนี้มีประโยชน์มากน้อยแค่ไหนครับ
** มี Netfront กับไม่มี เวลาท่องเว็บมันต่างกันอย่างไรอ่ะ
-- อยากรู้นะเนี่ย -- Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 19:39  

นุ้งหนู ผู้เขียน:
พี่ lookerคะ ระหว่าง w810i กับ k550i มีอะไรที่แตกต่างกันบ้างมั้ยคะ ถ้าจะดูวีดีโอเห็นพี่ looker เคยบอกว่า รุ่น k550i ดูวิดีโอได้เต็มมือถือ แล้วของ wล่ะ เอาแบบละเอียดนะคะ

ปล.พี่เคยใช้ w810iป่าว ถ้าเคยหนูขอซื้อจากพี่ได้มั้ยอ่า

W810i เป็น New look ของ W800i ที่เพิ่ม EDGE และ sensor วัดแสงเพื่อปรับความสว่างหน้าจอให้เหมาะกะสภาพแวดล้อมที่คุณใช้งาน ช่วยประหยัดแบตฯ ได้อีกหยิบมือ กล้องแจ่ม เสียงดีในตระกูล W series ถ้าจำม่ะผิดมันก็ดูวีดีโอแบบ Full screen ได้นะ

K550i จอแจ่มกว่าเพราะเป็น TFD-LCD เน้นการใช้งานกล้องเพราะเป็น Cyber-shot มีลูกเล่นในโหมดกล้องเพียบ! รองรับ EDGE และ A2DP ที่สามารถฟังเพลงผ่านหูฟัง Stereo BT ได้ เสียงแจ่มในตระกูล K series

W810i ม่ะรุเคยใช้ป่าว? จำม่ะได้อ่ะ ถ้าใช่แบบในรูปข้างล่างป่านนี้ม่ะรุมันไปอยู่ไหนแร้วววว..!!
.
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 19:47  

เก็นมีคนบอกว่า ถ้าถอดแบตออก ใส่กลับเข้าไปใหม่ ต้องตั้งเวลา วันที่ใหม่หมดเลย จริงรึป่าวครับ เพราะถ้าผมซื้อไปผมคงแกะแบตออกบ่อยแน่ๆ เพราะเมมการ์ดมันอยู่ใต้แบตนี่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 19:48  

คือ เครื่องเก่าที่ผมใช้เป็นรุ่น w800อ่ะครับพิมพ์ภาษาจีน ได้ครับ แต่โดนล้วงไปอ่ะ เสียดายมาก Sad เลยอยากจะถามอ่ะครับว่า รุ่นนี้สามารถพิมพ์ข้อความภาษาจีนได้ เหมือน w800 รึป่าวครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 20:30  

david_kop ผู้เขียน:
เก็นมีคนบอกว่า ถ้าถอดแบตออก ใส่กลับเข้าไปใหม่ ต้องตั้งเวลา วันที่ใหม่หมดเลย จริงรึป่าวครับ เพราะถ้าผมซื้อไปผมคงแกะแบตออกบ่อยแน่ๆ เพราะเมมการ์ดมันอยู่ใต้แบตนี่ครับ

ใครบอกล่ะหนู? ไอ่ที่อยู่ใต้แบตฯ นั่นมัน SIM
Slot เสียบ M2 อยู่ด้านข้างแค่ถอดฝาหลังออก ม่ะต้องปิดเครื่องยังได้เรยอ่ะ เออ..เอาดิ! laughing6

*การถอดเมมออกจากตัวเครื่องไม่จำเป็นต้องปิดเครื่องก่อนก็ได้ แต่ไม่ควรถอดเมมออกในขณะที่เครื่องกำลังอ่านข้อมูลในเมม เช่น ขณะเรียกดูภาพ/เล่นเกมส์หรือฟังเพลงที่บันทึกอยู่ในเมมซึ่งอาจทำให้เมมหรือข้อมูลในเมมรวมทั้ง SW ในเครื่องโทรศัพท์เสียหายได้ ดังนั้น..ควรปิดไฟล์ฯ หรือ app. ที่กำลังเรียกใช้งานทั้งหมดก่อนแล้วค่อยถอดเมมออกจะดีที่สุดคับ

คือ เครื่องเก่าที่ผมใช้เป็นรุ่น w800อ่ะครับพิมพ์ภาษาจีน ได้ครับ แต่โดนล้วงไปอ่ะ เสียดายมาก Sad เลยอยากจะถามอ่ะครับว่า รุ่นนี้สามารถพิมพ์ข้อความภาษาจีนได้ เหมือน w800 รึป่าวครับ

รุ่นนี้พิมพ์จีนม่ะได้คับ

thomasjain48
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 22:57  

ก่อนอื่นขอบคุณ คุณ looker ที่ตอบคำถามเพื่อนคนอื่นรวมทั้งผมด้วยอย่างรวดเร็วครับ
-ฝาปิดเลนส์กล้องที่ผมถามคือส่วนล่าวที่คุณ looker ให้ดูรูปนั้นแหละครับเปลี่ยนเฉพาะชิ้นได้ใช่ไหมครับ
-เอออีกเรื่องครับตอนที่ผมซื้อมาหน่วยความจำของเครื่องผมมันตั้ง 75 M. ครับปกติดีหรือเปล่าครับต่างจาก spec ที่บอกปกติ64 M. ถ้าปกติก็ดีนะครับเพิ่มมาตั้ง 10 M.
โปโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 23:00  

ไม่ใส่กรอบใสไม่ใส่ซิลิโคนแล้วเครื่องมันจะไม่เละก่อนหรอคะ?
ออแล้วที่ขอนแก่นมีรับติดแผ่นกันหน้าจอรุ่นนี้ยังคะ คนขอนแก่นช่วยตอบด้วย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 23:30  

ซิลิโคน กะกรอบตงยังไม่มาหรอกคับ ติดกรอบใส
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 23:46  

เอ่อออ ยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยครับว่า ถอดแบตออกแล้วนาฬิกาในเครื่องต้องตั้งใหม่รึป่าวครับ เพราะ K750i ของเก่าถอดออกก็ยังไม่จำเป็นต้องตั้งใหม่เลยอ่ะครับ
Meetank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 00:34  

รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทยไหมครับ...เครื่องศูนย์ปุ่มกดมีภาษาไทยหรือเปล่า
จะไปซื้อที่ศูนย์ ไอโมบาย ดีไหมครับ ( คือว่าใกล้บ้านอ่ะคับ ) Question Question
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 01:18  

มีเพื่อนใช้ K550i กันเยอะขึ้นแล้ว

ขอถามเพิ่มอีกอย่างครับ
เวลาถอดแบตเตอรรี่ออก ใส่ใหม่แล้วเปิดเครื่อง
ทำไมวัน เวลาที่ตั้งไว้มัน reset ใหม่ตลอดเลย
ต้องตามไปตั้งเวลากับวันที่ใหม่ด้วยครับ

ไม่รู้ดิ ใช้โนเกียก็เป็นอ่ะ

ติงต๊อง ผู้เขียน:
ก็เพราะว่ามันไม่มีแบ๊คอัพแบตเตอรี่ในตัวนะสิ ทำให้ลดต้นทุนในการผลิตได้บางส่วน

^
^
คิดไว้แล้วเชียว Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

david_kop ผู้เขียน:
เอ่อออ ยังไม่ได้ตอบคำถามผมเลยครับว่า ถอดแบตออกแล้วนาฬิกาในเครื่องต้องตั้งใหม่รึป่าวครับ เพราะ K750i ของเก่าถอดออกก็ยังไม่จำเป็นต้องตั้งใหม่เลยอ่ะครับ

ผมย้อนกลับไปไล่เก็บกระทู้เรื่องถอดแบตฯ แล้วต้องมาตั้งวันและเวลาใหม่ จำม่ะได้ว่ากระทู้ของใคร อ้อ..ของคุณบอย2 นี่เอง ผมทดลองปิดเครื่องแล้วถอดแบตฯ ออกประมาณ 10 วิ จากนั้นก็ใส่แบตฯ กลับเข้าที่แล้วเปิดเครื่อง ปรากฏว่าเครื่องม่ะได้ reset วัน/เดือน/ปีและเวลานี่คับ หมายความว่า คุณม่ะต้องมานั่งเซ็ทใหม่ไง ไม่ทราบว่าคุณบอย2 ไปเอาข้อมูลนี้มาจากไหนเนี่ย?

thomasjain48 ผู้เขียน:
ก่อนอื่นขอบคุณ คุณ looker ที่ตอบคำถามเพื่อนคนอื่นรวมทั้งผมด้วยอย่างรวดเร็วครับ
-ฝาปิดเลนส์กล้องที่ผมถามคือส่วนล่าวที่คุณ looker ให้ดูรูปนั้นแหละครับเปลี่ยนเฉพาะชิ้นได้ใช่ไหมครับ
-เอออีกเรื่องครับตอนที่ผมซื้อมาหน่วยความจำของเครื่องผมมันตั้ง 75 M. ครับปกติดีหรือเปล่าครับต่างจาก spec ที่บอกปกติ64 M. ถ้าปกติก็ดีนะครับเพิ่มมาตั้ง 10 M.

-ผมว่าคุณอ่านที่ผมตอบม่ะเข้าใจแหง๋ๆ เอาไงดีล่ะ? เอางี้ อ่านดีๆ นะ..ด้านหลังเครื่องจะมีฝาหลัง 2 ชิ้น ชิ้นบนจะเป็นฝาสไลด์ปิดเลนส์กล้อง ส่วนชิ้นล่างจะเป็นฝาครอบแบตฯ ถ้าคุณจะเปลี่ยนฝาสไลด์ปิดเลนส์กล้องก็ต้องเปลียนฝาชิ้นบนยกฝา จะเปลี่ยนเฉพาะฝาสไลด์ปิดเลนส์กล้องอย่างเดียวม่ะได้ ถ้ายังม่ะเข้าใจผมก็ถอดใจแร้วนะ กำจิงๆ!! scratch

เปลี่ยนฝาชิ้นบนยกฝาหมายถึงที่ตีกรอบสีเหลืองไว้ทั้งหมด

-หน่วยความจำในตัวเครื่องอาจผันผวนไม่แน่นอน (vary) ขึ้นอยู่กับค่า Preset ที่มาจากโรงงาน บางศูนย์ฯ ก็โหลดโน่นโหลดนี่ใส่มาให้ ถ้าคุณเช็คแล้วมากกว่า 64 MB ก็ดีแร้ว ถ้าขาดก็เป็นเรื่องอีก!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 13 Mar 2007 01:57; ทั้งหมด 2 ครั้ง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 01:44  

รู้สึกว่าของผมประมาณ 60-62 Evil or Very Mad Evil or Very Mad
คูจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 02:34  

กล้องซูมไม่ได้หรอคะกดแล้วมันบอกไม่ได้? ได้แต่ตอนอัดวิดีโอ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 02:55  

ปรับเป็น vga สิคับ
]NongNoo[
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 08:09  

อยากได้อะ Laughing
กะลังขอตังมามี๊อยู่ อิอิ
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
]NongNoo[
Year's Star

หัวข้อ : แต่ว่า....
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 08:26  

มานเอาหนังลงมาดูในรุ่นนี้ได้ปะคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 08:36  

Meetank ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทยไหมครับ...เครื่องศูนย์ปุ่มกดมีภาษาไทยหรือเปล่า
จะไปซื้อที่ศูนย์ ไอโมบาย ดีไหมครับ ( คือว่าใกล้บ้านอ่ะคับ ) Question Question

ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ฯ แท้ล่ะก็พิมพ์/อ่าน/รับ/ส่งข้อความภาษาไทยได้หมด รุ่นนี้ตัวเลขกะตัวอักษรม่ะได้อยู่บนปุ่มนะ แต่อยู่บนฝาหน้าคับ

คูจัง ผู้เขียน:
กล้องซูมไม่ได้หรอคะกดแล้วมันบอกไม่ได้? ได้แต่ตอนอัดวิดีโอ

คลิ๊กที่นี่ คำตอบอยู่ข้างบนสุดเรยคับ

]NongNoo[ ผู้เขียน:
อยากได้อะ Laughing
กะลังขอตังมามี๊อยู่ อิอิ
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

คนนี้ก็อยากได้นะ
เห็นร้องจาเอาตั้งนานแระ laughing6

]NongNoo[ ผู้เขียน:
มานเอาหนังลงมาดูในรุ่นนี้ได้ปะคะ

ได้จิ.. ถ้าเป็นหนังก็ .3gp แต่ถ้า Music video ก็ .mp4 เสียงดีหน่อยแต่ไฟล์ใหญ่กว่า..

K550i ดูหนังได้แบบเต็มจอ (Full screen)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 13 Mar 2007 14:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 10:38  

Looker ผู้เขียน:
นุ้งหนู ผู้เขียน:

W810i เป็น New look ของ W800i ที่เพิ่ม EDGE และ sensor วัดแสงเพื่อปรับความสว่างหน้าจอให้เหมาะกะสภาพแวดล้อมที่คุณใช้งาน ช่วยประหยัดแบตฯ ได้อีกหยิบมือ กล้องแจ่ม เสียงดีในตระกูล W series ถ้าจำม่ะผิดมันก็ดูวีดีโอแบบ Full screen ได้นะ

confirm ว่า W810i ดูวีดีโอแบบ full screen ได้ครับ

หากจะซื้อมือสอง ผมเห็นมีคนประกาศขายอยู่ที่นี่ ราคาน่าจะต่อรองได้อีก แต่ราคามือหนึ่งที่ร้านนาซ่าประมาณ 10900 เองนะ
]NongNoo[
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 13:07  

ดีจางเลย Embarassed

.......
แต่มามี๊ไม่ให้ตังบอกว่าจะเอาตังไปซื้อทอง

แง๊ๆๆๆๆๆๆ

แม่ได้ทอง....ลูกเลยต้องถือศิลอด(มีตังใช้....ซื้อโทรศัพท์)
Brick wall
บอย2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 13:10  

พี่ looker said
ผมย้อนกลับไปไล่เก็บกระทู้เรื่องถอดแบตฯ แล้วต้องมาตั้งวันและเวลาใหม่ จำม่ะได้ว่ากระทู้ของใคร อ้อ..ของคุณบอย2 นี่เอง ผมทดลองปิดเครื่องแล้วถอดแบตฯ ออกประมาณ 10 วิ จากนั้นก็ใส่แบตฯ กลับเข้าที่แล้วเปิดเครื่อง ปรากฏว่าเครื่องม่ะได้ reset วัน/เดือน/ปีและเวลานี่คับ หมายความว่า คุณม่ะต้องมานั่งเซ็ทใหม่ไง ไม่ทราบว่าคุณบอย2 ไปเอาข้อมูลนี้มาจากไหนเนี่ย?

เอามาจากการใช้เครื่อง K550i ของผมเองครับ
มันไม่ได้ให้ตั้งเวลาใหม่ตอนเปิดเครื่องหรอก
แต่เวลาวัน reset กลับไป 00.00 นของ ปี2001 ครับ เปิดไปซักพักหนึ่งแล้ว
มีคนโทรเข้ามาพอ ดูเวลาที่โทรเข้ามันแปลกๆ ไม่ตรงกับเวลาในตอนนั้น เลยคิดว่าน่าจะเป็นตอนเอาแบตออก ซึ่งจำไม่ได้ว่าเอาออกนานแค่ไหน (แต่นานกว่า 10 วินาทีแน่ๆครับ)

แต่ตอนนี้ลองดูใหม่ ก็เอาออกประมาณ 10 วินาทีเหมือนพี่บอก
มันก็ไม่ต้องตั้งใหม่แฮะ เลยงง กว่าเดิมอีก ว่าทำไมตอนนั้นเวลาถึงเพี้ยนไป
Meetank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 13:23  

ขอบคุณ คุณ Looker มากครับที่ช่วยไขข้อสงสัย
ตอนแรกลังเลระหว่าง 6233 กะ 6300 ว่าจะซื้ออันไหนดี
แต่ตอนนี้ไม่ต้องลังเล ซื้อ k550i ดีกว่า
จะไปซื้อเดี๋ยวนี้เลยครับ...แล้วหากพบปัญหาอะไรจะมาถามอีกน่ะคร้าบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 14:56  

Meetank ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณ Looker มากครับที่ช่วยไขข้อสงสัย
ตอนแรกลังเลระหว่าง 6233 กะ 6300 ว่าจะซื้ออันไหนดี
แต่ตอนนี้ไม่ต้องลังเล ซื้อ k550i ดีกว่า
จะไปซื้อเดี๋ยวนี้เลยครับ...แล้วหากพบปัญหาอะไรจะมาถามอีกน่ะคร้าบ

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยคับ..คุณคิดถูกแร้วที่ตัดสินใจเลือก K550i
โทรศัพท์ + กล้อง Cyber-shot 2 MP + เครื่องเล่น MP3 + วิทยุ คุณสมบัติครบครันในราคาแค่ 9,xxx บาท

ผมเคยพยากรณ์ไว้ว่า.. K550i จะเป็นรุ่นที่ขายดีแซงมือถือ SE ทุกรุ่นรวมทั้งรุ่น/ยี่ห้ออื่นๆ ในระดับราคาใกล้เคียงกัน...

ต้องขออภัย..จานนี้ลืมโพสไว้ข้างบน (ม่ะรุลืมได้ไง?) เรยขออนุญาตเอามาแปะตรงนี้แล้วกัน! laughing6
easyplay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 17:00  

ฟิล์มติดจอรุ่นนี้มีขายหรือยังครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 18:16  

easyplay ผู้เขียน:
ฟิล์มติดจอรุ่นนี้มีขายหรือยังครับ

มีแล้วครับ รายละเอียดลองอ่านดูโพสก่อนๆ
5989
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 22:40  

มือถือรุ่นนี้ ใช้มือถือเป็น โมเด็ม ได้ไหมคับ
ถ้าได้ ช่วยบอกวิธีทำด้วยคับ
testy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัวอักษร E ตัวเล็ก ตรงมุมซ้ายบนคืออะไรอะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 00:16  

พอดีเพิ่งเคยใช้ se อะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 08:08  

ภาพถ่ายแบบ Outdoor ตอนเที่ยง

ภาพนี้ถ่ายตอนราวๆ 5-6 โมงเย็น

สองภาพข้างบนจะเห็นได้ว่าแสงนุ่มนวลผิดกันริบ! ผมถึงบอกว่าชอบถ่ายภาพกลางแจ้งตอนเช้าตั้งแต่ 8-10 โมงหรือไม่ก็หลัง 4 โมงเย็นไปไม่เกิน 6 โมง แสงจะนุ่มนวลมั่กๆ (ในกรณีที่ท้องฟ้าเปิดม่ะมีเมฆฝนหรือหมอกนะ)

5989 ผู้เขียน:
มือถือรุ่นนี้ ใช้มือถือเป็น โมเด็ม ได้ไหมคับ
ถ้าได้ ช่วยบอกวิธีทำด้วยคับ

หากต้องการใช้ K550ii เป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้ PC หรือโน๊ตบุ๊คผ่านสาย USB ดาต้าลิงค์สามารถทำได้ โดยสร้าง A network connection ขึ้นมา

ในกรณีที่เพิ่งซื้อเครื่องมาครั้งแรก ให้คุณลง PC Suite ให้เรียบร้อยเสียก่อนแล้ว restart เครื่อง จากนั้นก็ต่อสายดาต้าลิงค์กะมือถือและคอมพ์ หน้าจอมือถือจะให้เลือกระหว่าง File transfer กับ Phone mode ให้เลือก Phone mode

มาที่หน้าจอคอมพ์คลิ๊กที่ Start > Settings > คลิ๊กขวาที่คำว่า Network connections > Open > คลิ๊กที่เมนูบาร์ด้านซ้ายมือตรงคำว่า Create a new connection > Next > เลือก Connect to the internet > Next > Set up my connection manually > Next > Connect using a dial-up modem > Next > เลือก Modem-Sony Ericsson K550 USB WMC Data Modem (COM…) > Next > ISP Name ให้ใส่คำว่า K550ii > Next > ใส่ *99**1# สำหรับซิม AIS ถ้าใช้ซิมระบบอื่นโปรดสอบถามรหัสหรือหมายเลขเชื่อมต่อกะทาง Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณ > Next > User name และ Password ไม่ต้องใส่ > Next > ใส่เครื่องหมายถูกหน้าคำว่า Add a shortcut to this connection to my desktop > Finish

จากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไอคอน Network connection (K550ii) ที่คุณสร้างขึ้นมาบนหน้าจอ Desktop คลิ๊ก dial เครื่องจะทำการเชื่อมต่อเน็ทผ่านระบบ GPRS หากคุณใช้งานอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE เครื่องจะ Roming และปรับความเร็วในการรับ-ส่งข้อมูลให้โดยอัตโนมัติซึ่งเร็วกว่า GPRS ถึง 4 เท่า

อ้อ..หากคุณจำเป็นต้องเชื่อมต่อเน็ทด้วยวิธีนี้บ่อยๆ ผมแนะนำให้ติดต่อ Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายขอซื้อค่า air time เป็น Package จะประหยัดกว่าคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 08:37  

ขอภาพวิวสักหน่อยคับ อิๆ
katang.com
Year's Star

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 10:15  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มีโหมด ถ่ายภาพระยะใกล้ๆ 5 เซนติเมตร 10 เซนติเมตร

เขาเรียกว่า ไรแล้วหว่า.... ใช่โหมด มาโครมั้ยอะ

คือว่า ไม่ค่อยจะรู้จักเหมือนกันคะ อยากซื้อเหมือนกันถ้ามีโหมดนี้ เพราะจะได้เก็บไว้ถ่าย

เหรียญต่างๆ ที่สะสมอยู่ ซึ่งต้องถ่ายแบบชัดๆ อะคะ ส่งไปให้เพื่อนที่ ตจว.

ขอบคุณคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: