Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13 ... 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1272230
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่ลุกเกอร์ เคยใช้ลำโพงรุ่น MDS-70 ยัง ผมเห็นแล้วน่าสนใจดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
หมาแตง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

มีข้อสงสัยอยากถามคุณ looker คะ Very Happy

ก่อนหน้านี้ เคยคิดจะซื้อ S500i แต่วันที่ไปซื้อเครื่อง เครื่องที่ร้านไม่เนี๊ยบ แล้วเค้าก็ไม่มีเครื่องอื่นให้ลอง และก็อ่านเจอในกระทู้ว่า รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องปุ่มแตกหลายคนเลยไม่ได้ซื้ออ่ะ

แล้วพออ่านกระทู้ W610i มาจนจบ ก็เลยสนใจจะซื้อรุ่นนี้แทน แต่ว่า อีกใจนึง ยังอยากได้ W580i เพราะชอบ body มันอ่ะคะ เหมือนกับ S500i Embarassed

เห็นในกระทู้ของ W580i คุณ looker เคยโพสไว้ และมีคนถามเรื่องปุ่มแตก แต่คุณ looker บอกว่า ยังเล่นได้ไม่เท่าไหร่ เลยยังตอบไม่ได้อ่ะคะ

ก็เลยอยากรู้ว่า W580i น่าจะยังมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500i รึป่าวคะ เพราะมันเป็น body แบบเดียวกัน และเคยได้ยินมาว่าโทรศัพท์แบบ slide จะมีปัญหามากกว่าแบบ bar จิงรึป่าวค่ะ สมมติว่า ไม่มีปัญหาเรื่องฟังก์ชั่นหนะคะ เพราะใช้งานจิง ๆ แค่ฟังเพลง กะ โทร เท่านั้น จะได้ตัดสินใจซื้อซะที ระหว่าง W610i กะเจ้า W580i อ่ะคะ Rolling Eyes

ขอบคุงค๊า Razz
PhyX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ครับ คือ ในส่วนของวอกค์แมน อ่ะครับ ทำไมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้ครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
พี่ลุกเกอร์ เคยใช้ลำโพงรุ่น MDS-70 ยัง ผมเห็นแล้วน่าสนใจดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

MDS-70 คุณไปเห็นที่ไหนมา พี่ยังม่ะเคยเห็นเรยอ่ะ ถ้าใครเอามาขายตอนนี้พี่ว่าช้าไปแร้วคับ เพราะ MDS-65 ที่กะลังมาเจ๋งกว่าตรงที่ขั้วต่อเป็นวงล้อหมุนได้ ไม่ว่าโทรศัพท์ของคุณ Fast port จะอยู่ข้างไหนก็เอามาต่อให้เครื่องตั้งตรงได้ ม่ะต้องเอียงคอดูหน้าจออีกต่อไป!

MDS-70 ที่คุณถามถึง มี Remote control ด้วย พี่เห็นในเวปตั้งนานแร้วคับ ได้ยินมาว่าราคาแพงเอาเรื่องเรยอ่ะ

อันนี้ดิใหม่เอี่ยมอ่อง MDS-65 ขั้วต่อหมุนได้ ราคายังม่ะรู้ รู้แต่ว่าถูกใจอ่ะ laughing6

Source of picture Click here (หากคุณคลิ๊กเข้าไปม่ะได้ก็ต้องลงทะเบียนก่อนคับ)

หมาแตง ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยอยากถามคุณ looker คะ Very Happy

ก่อนหน้านี้ เคยคิดจะซื้อ S500i แต่วันที่ไปซื้อเครื่อง เครื่องที่ร้านไม่เนี๊ยบ แล้วเค้าก็ไม่มีเครื่องอื่นให้ลอง และก็อ่านเจอในกระทู้ว่า รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องปุ่มแตกหลายคนเลยไม่ได้ซื้ออ่ะ

แล้วพออ่านกระทู้ W610i มาจนจบ ก็เลยสนใจจะซื้อรุ่นนี้แทน แต่ว่า อีกใจนึง ยังอยากได้ W580i เพราะชอบ body มันอ่ะคะ เหมือนกับ S500i Embarassed

เห็นในกระทู้ของ W580i คุณ looker เคยโพสไว้ และมีคนถามเรื่องปุ่มแตก แต่คุณ looker บอกว่า ยังเล่นได้ไม่เท่าไหร่ เลยยังตอบไม่ได้อ่ะคะ

ก็เลยอยากรู้ว่า W580i น่าจะยังมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500i รึป่าวคะ เพราะมันเป็น body แบบเดียวกัน และเคยได้ยินมาว่าโทรศัพท์แบบ slide จะมีปัญหามากกว่าแบบ bar จิงรึป่าวค่ะ สมมติว่า ไม่มีปัญหาเรื่องฟังก์ชั่นหนะคะ เพราะใช้งานจิง ๆ แค่ฟังเพลง กะ โทร เท่านั้น จะได้ตัดสินใจซื้อซะที ระหว่าง W610i กะเจ้า W580i อ่ะคะ Rolling Eyes

หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ ก็อย่ากังวลไป ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้น ถ้าปุ่มแตกก็เอาไปเครมได้
จริงๆ แร้วบอดี้ภายนอกรวมปุ่มกดม่ะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันฯ แต่ถ้าเพิ่งซื้อแร้วปุ่มแตกจากการใช้งานตามปรกติหรือศูนย์ฯ ได้รับข้อมูลหลังจากเครื่องออกวางจำหน่ายว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้ปุ่มมีปัญหาเขาก็เครมให้ อย่างกรณี W850i ฝาหน้าบริเวณปุ่ม 5 ทิศทางแตก (ส่วนใหญ่เรียกกันว่าปุ่มแตก) ศูนย์ฯ ก็รับเครมให้คับ

ปล. ทำไมชื่อดุจัง laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลำโพงแบบพกพา

MDS-60 กับ MDS-65 ราคากับคุณภาพเสียงต่างกันมั้ยค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลำโพงแบบพกพา

sabaiarom ผู้เขียน:
MDS-60 กับ MDS-65 ราคากับคุณภาพเสียงต่างกันมั้ยค่ะ

MDS-60 ลำโพง 4 ตัว ราคา 2,500-3,000 บาท คุณภาพเสียงม่ะต้องห่วง ความดังเสียงก็ครอบคลุมประมาณ 1 ห้องนอน ส่วน MDS-65 นี่ต้องรอทดสอบตัวเป็นๆ คับ
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Korat
หัวข้อ :

MDS-60 กับ MDS-65 หรือ MDS รุ่นอื่นๆ ไม่ทราบว่าเสียงเบสออกแน่นประมาณไหน คือผมไม่เคยใช้มาก่อนเลย
หมาแตง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:

.
.
.

หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ ก็อย่ากังวลไป ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้น ถ้าปุ่มแตกก็เอาไปเครมได้
จริงๆ แร้วบอดี้ภายนอกรวมปุ่มกดม่ะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันฯ แต่ถ้าเพิ่งซื้อแร้วปุ่มแตกจากการใช้งานตามปรกติหรือศูนย์ฯ ได้รับข้อมูลหลังจากเครื่องออกวางจำหน่ายว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้ปุ่มมีปัญหาเขาก็เครมให้ อย่างกรณี W850i ฝาหน้าบริเวณปุ่ม 5 ทิศทางแตก (ส่วนใหญ่เรียกกันว่าปุ่มแตก) ศูนย์ฯ ก็รับเครมให้คับ

ปล. ทำไมชื่อดุจัง laughing6

ขอบคุนคุณ looker และคุณ RED_ANGEL สำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy
ที่ว่าชื่อดุ ถึงจะดุ แต่ก็น่ารักนะคะ Twisted Evil

ปล. คุณ looker หน้าเหมือนคนที่ทำงานห้องข้าง ๆ มากเลยคะ แต่หวังว่าจะไม่ใช่คนเดียวกันนะ Laughing
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัยคุณลุคเกอร์หน้าโหล เอ๊ะหรือมีฝาแฝดค่ะ Razz
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พวก mds-60/65 เนี่ย หนักมั้ยครับ ความยาวประมาณไหนเอ่ย

เผื่อจาซื้อไว้พกไปข้างนอกบ้าน เพราะอยุ๋บ้านจาต่อกับลำโพงคอม แบบมีซัพวูฟเฟอร์น่ะคับ

แต่มานใหญ่และหนักมากพกพาไม่สะดวก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

RED_ANGEL ผู้เขียน:
MDS-60 กับ MDS-65 หรือ MDS รุ่นอื่นๆ ไม่ทราบว่าเสียงเบสออกแน่นประมาณไหน คือผมไม่เคยใช้มาก่อนเลย

มันอยู่ที่คุณปรับ EQ ที่ตัวโทรศัพท์อ่ะ
ถ้าชอบเบสหนักๆ ก็ปรับเป็น Mega bass ดิคับ

ขอบคุนคุณ looker และคุณ RED_ANGEL สำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy
ที่ว่าชื่อดุ ถึงจะดุ แต่ก็น่ารักนะคะ Twisted Evil

ปล. คุณ looker หน้าเหมือนคนที่ทำงานห้องข้าง ๆ มากเลยคะ แต่หวังว่าจะไม่ใช่คนเดียวกันนะ Laughing

ห้องทำงานผมอยู่บนดาดฟ้านะ ม่ะมีห้องข้างๆ อ่ะ
ม่ะมีใครอยากยุ่งกะผมเรยต้องอัปเปหิตัวเองไปอยู่แบบนั้น laughing6

สงสัยคุณลุคเกอร์หน้าโหล เอ๊ะหรือมีฝาแฝดค่ะ Razz

นั่นอ่ะดิ หน้าตาเราดูดีคนอื่นก็เรยเลียนแบบ laughing6

Junsang ผู้เขียน:
พวก mds-60/65 เนี่ย หนักมั้ยครับ ความยาวประมาณไหนเอ่ย

เผื่อจาซื้อไว้พกไปข้างนอกบ้าน เพราะอยุ๋บ้านจาต่อกับลำโพงคอม แบบมีซัพวูฟเฟอร์น่ะคับ

แต่มานใหญ่และหนักมากพกพาไม่สะดวก

ม่ะหนักอ่ะคับ ยังเบากว่าหนังสือ Harry Portter เรยอ่ะ laughing6

อ้อ..ผมมีข่าวดีมาประชาสัมพันธ์สำหรับผู้ที่สนใจลำโพงพกพา MDS-60
หากคุณซื้อเครื่องโทรศัพท์ Sony Ericsson รุ่นใดก็ได้ 1 เครื่องที่ช็อป L Mobile ในศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (ราคาศูนย์ฯ นะ) มีสิทธิ์ซื้อลำโพง MDS-60 ได้ 1 ตัวในราคาพิเศษเพียง 1,990 บาท ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปหรือจนกว่าสินค้าจะหมด

วันนี้ผมไปที่นั่นเรยเห็นเข้า ว่าจะซื้อ J120i ให้เตี่ยแร้วซื้อลำโพงมาเก็บไว้เป็น spare แต่เขาม่ะมีของ (หมายถึงโทรศัพท์นะ ลำโพงเห็นมีอยู่ 2-3 ตัว) เรยนัดเป็นสัปดาห์หน้าถ้าของเข้ามาแร้วเขาจะโทรมาบอก พนักงานขายอัธยาศัยดีมั่กๆ คับ

P E X Z A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดฝาหลังไม่ได้ครับ

เปิดฝาปิดแบตไม่ได้เลย แน่นเกินเหตุ
จะอัพเฟิร์มแวร์...เศร้า
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปิดฝาหลังไม่ได้ครับ

P E X Z A ผู้เขียน:
เปิดฝาปิดแบตไม่ได้เลย แน่นเกินเหตุ

บางคนบอกว่าฝาหลังรุ่นนี้กอบแกบแต่รับรองว่าม่ะมีทางเลื่อนเปิดเอง บางทีตั้งใจเปิดยังม่ะได้เรยอ่ะ ปรกติมือเราจะมีเหงื่อซึมออกมาตลอดเวลาพอมาจับตัวเครื่องทำให้ลื่นไปด้วยยิ่งเปิดม่ะออกจึงต้องอาศัยเทคนิคคับ

วิธีถอดฝาหลัง
ตัดสก๊อตเทปความยาวสัก 2 นิ้วแปะที่ฝาหลังให้เหลือชายไว้ดึง แร้วค่อยๆ ออกแรงดึงให้มันเลื่อนออกมา ง่ายๆ คับ วิธีนี้ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ฝาหลังเป็นแบบเลื่อนลง (Slide down)
.

*เวลาแปะสก๊อตเทปพยายามเลี่ยงอย่าไปแปะโดนตัวอักษร Sony Ericsson ที่เขาสกรีนไว้หรือโลโก้ลูกบอลเขียวๆ นะ นั่นน่ะแปะแร้วดึงบ่อยๆ เข้ามันลอกได้นะ

แถมวิธีถอด SIM ให้ด้วย ทำเหมือนกันเรย..ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ใช้ระบบใส่หรือถอด SIM แบบเลื่อนออกด้านข้าง (Slide aside)
.
seedcyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สายพอร์ตหายอะ ครายพอรู้บ้างว่าราคาเท่าไรหรอ -*- เส้าเลย
P E X Z A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปิดฝาหลังไม่ได้ครับ

P E X Z A ผู้เขียน:

บางคนบอกว่าฝาหลังรุ่นนี้กอบแกบแต่รับรองว่าม่ะมีทางเลื่อนเปิดเอง บางทีตั้งใจเปิดยังม่ะได้เรยอ่ะ ปรกติมือเราจะมีเหงื่อซึมออกมาตลอดเวลาพอมาจับตัวเครื่องทำให้ลื่นไปด้วยยิ่งเปิดม่ะออกจึงต้องอาศัยเทคนิคคับ

วิธีถอดฝาหลัง
ตัดสก๊อตเทปความยาวสัก 2 นิ้วแปะที่ฝาหลังให้เหลือชายไว้ดึง แร้วค่อยๆ ออกแรงดึงให้มันเลื่อนออกมา ง่ายๆ คับ วิธีนี้ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ฝาหลังเป็นแบบเลื่อนลง (Slide down)

*เวลาแปะสก๊อตเทปพยายามเลี่ยงอย่าไปแปะโดนตัวอักษร Sony Ericsson ที่เขาสกรีนไว้หรือโลโก้ลูกบอลเขียวๆ นะ นั่นน่ะแปะแร้วดึงบ่อยๆ เข้ามันลอกได้นะ

แถมวิธีถอด SIM ให้ด้วย ทำเหมือนกันเรย..ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ใช้ระบบใส่หรือถอด SIM แบบเลื่อนออกด้านข้าง (Slide aside)

ขอบคุณครับ เมื่อคืนก็คิดอยู่นะคับ วิธีนี้ แต่กลัวมันเป็นรอยน่ะ
เด๋วจะลองทำครับ ขอบคุณมากครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : แง...ง..ง...

วันนี้ทำโทรศัพท์ตกง่ะ
มันตกสูงจากพื้นประมาณ 1 ฟุต แล้วลื่นไถลอีก 2 ฟุต ไม่มีลอยถลอกแม้แต่นิดเดียว แต่เสียงลำโพงมักแตกๆ ยังไงไม่รู้ เดี๋ยวคืนนี้ลองโทรคุยซักชั่วโมง ว่าเป็นงัย ไม่รู้จะอุปมาไปเองรึเปล่า แต่ถ้ามันเสียงยังแตกอยู่ ต้องทำงัยล่ะ แง..ง...ง...ง
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แง...ง..ง...

ลองออกไปถ่ายรูปก็ไม่รู้อุปมาอีกรึเปล่า รูปมันดำๆ หรือเพราะว่าฝนเพิ่งหยุดตกแสงน้อยเดี๋ยวไว้พรุ่งนี้ลองถ่ายใหม่ ถ้ายังไม่ดีขึ้นจาทำงัยดี แง..ง....ง.....

PhyX
Year's Star

หัวข้อ :

Crying or Very sad ทำไมในฟังก์ชัน วอกค์แมนของผมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ มีวีธีแก้ไหม

ช่วยทีนะครับ ลำบากเลยตอนนี้

w610i
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช่คับ มันจาเป็นยังงั้น ต้องใช้ program Mp3Tag ลบ ภาษาต่างดาวออกครับผม
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สำหรับการใช้ program Mp3Tag ต้องระวังด้วยครับเพราะถ้าทำผิดพลาด title เพลงคุณจะเป็น ????????????????? แก้ก็ไม่ได้ สำหรับของผมต้องไป tool-->option คลิกที่ mpeg
ในส่วนของ write คลิกถูกที่ ID3v1,ID3v2-->ID3v2.3UTF-16 คับ เคยลองอย่างอื่นแล้วมันหายแบบนี้ดีสุดแล้ว ไม่รุคนอื่นว่างัยครับ
P E X Z A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สำหรับเรื่องเพลง ผมใช้โปรแกรม iTunes แก้ไข IDtag ของเพลงน่ะครับ เวลาจะเอาลงโทรศัพท์ ก็ใช้โปรแกรม JetAudio แปลงเป็น wma 96 kbp จะทำให้ขนาดเล็กลง จุเพลงได้มากขึ้น ส่วนเรื่องเสียงนั้นจะไม่แตกหรอกครับ เพราะลำพังหูฟัง กะลำโพงของเครื่อง จะไม่สามารถรับรู้ได้เลยว่าเสียงแตก ต้องเอาไฟล์นี้มาฟังกับลำโพงใหญ่ ๆ แหละคับ ถึงจะรู้ว่าเสียงมันแตก

ส่วนเรื่องภาษาไทย หายห่วงครับ ถ้าคุณทำให้ iTunes มองเพลงของคุณเป็นภาษาไทยได้ (ถ้ามันไม่เป็นก็คลิกขวา > Get Info แล้วแก้ไขให้เป็นไทยซะ) พอเอาลงโทรศัพท์ มันก็จะมองเห็นเป็นภาษาไทยครับ ชัวร์

แนะนำให้ใช้ iTunes ฟังเพลงด้วยแหละครับ ปรับแต่งนิดเดียว เสียงจะดีขึ้นแบบทันตาเห็น เรียกว่า winamp หรือ wmp ไม่เห็นฝุ่นเลยแหละ เหอ ๆ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: • 8 8 8 •
หัวข้อ :

ทำไมรูปของ sabaiarom รูปแรกมันเบลอๆอะครับ หรือมือสั่น
ส่วนรูป 2 -3 ผมว่าไม่ดำนะ รอพี่ Looker มาต่อละกันนะครับ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากถามพี่ Looker นะครับว่า
SE รุ่นนี้รองรับพวกไฟล์ คลิปวีดีโอต่างๆหมายถึงเอาพวกคลิปวีดีโอต่างๆลงอะครับ
ผมไม่เคยใช้ SE มาก่อน
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ยังไงแนะนำให้ผมสักรุ่นนะครับ ผมเลือกไม่ถูกแล้ว 810i 610i 580i
ผมอยากเอามาฟังเพลงกะถ่ายรูป เสียเงินครั้งเดียวกะใช้ยาวๆ อะครับงบน้อย
^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

PhyX ผู้เขียน:
Crying or Very sad ทำไมในฟังก์ชัน วอกค์แมนของผมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ มีวีธีแก้ไหม

ช่วยทีนะครับ ลำบากเลยตอนนี้

w610i

Download โปรแกรม Mp3tag v2.38 มาแก้ code ไฟล์ .mp3 ที่มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยให้เครื่องสามารถอ่านได้
คลิ๊กที่นี่ คับ

วิธีการใช้งานโปรแกรม Mp3tag
ในกรณีที่ไฟล์ .mp3 มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอยู่แร้วให้เปิดโปรแกรม Mp3tag แร้วทำตามขั้นตอน 1 2 3 แระ 4 อย่างที่เห็นในภาพ

แต่ถ้าไฟล์ .mp3 ยังม่ะมีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทย หรือมีเพียงบางรายการ ก็ต้องเลือกทำทีละเพลงตามขั้นตอน 1 2 แระ 3 คับ

พอแก้ code เสร็จก็โหลดลงโทรศัพท์ได้เรย..เวลาเปิดฟังใน Music player หรือ Walkman player มันจะแสดงชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอย่างงี้เรยอ่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

W580i

W610i

K550i

W850i

I3oxer ผู้เขียน:
ทำไมรูปของ sabaiarom รูปแรกมันเบลอๆอะครับ หรือมือสั่น
ส่วนรูป 2 -3 ผมว่าไม่ดำนะ รอพี่ Looker มาต่อละกันนะครับ

เขาเพิ่งทำเครื่องตกมือเรยสั่นไง laughing6

อยากถามพี่ Looker นะครับว่า
SE รุ่นนี้รองรับพวกไฟล์ คลิปวีดีโอต่างๆไหมครับ ผมไม่เคยใช้ SE
ยังไงแนะนำให้ผมสักรุ่นนะครับ ผมเลือกไม่ถูกแล้ว 810i 610i 580i
ผมอยากเอามาฟังเพลงกะถ่ายรูป เสียเงินครั้งเดียวกะใช้ยาวๆ อะครับงบน้อย
^^

ถ้าเน้นฟังเพลงกะถ่ายรูป Design เรียบหรูก็ต้อง W610i
แต่ถ้าเน้นฟังเพลง Design สวยงามโดดเด่นสะดุดตา แสงสีแพรวพราวโสภาพรรณรายด้วย Light effects เลือกได้ 16 แบบ จอละเอียด ใส่ฟังก์ชั่นใหม่ๆ เข้ามาเช่น Shake control + Fitness ก็ต้อง W580i

W610i

W580i
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอรบกวนอีกนิดนนะครับ
แล้ว 810i พี่ว่าเป็นไงครับถ้าผมจะซื้อตอนนี้ มันเก่าไปหรือยังครับ
ขอบคุณมากๆครับ salute
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

แล้ว 810i พี่ว่าเป็นไงครับถ้าผมจะซื้อตอนนี้ มันเก่าไปหรือยังครับ

W810i ราคาตอนนี้ 9,900 บาท (แถม MSD Pro 512 MB) เพิ่มเงินอีกหน่อยได้ W610i พี่ว่าดีกว่านะ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

W810i ราคาตอนนี้ 9,900 บาท (แถม MSD Pro 512 MB) เพิ่มเงินอีกหน่อยได้ W610i พี่ว่าดีกว่านะ

sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

ถ่ายรูปนี้มือไม่ได้สั่นนะค่ะ กำลังฝึกย้ายโฟกัสภาพจากตรงกลางไปตำแหน่งอื่น เลือกโหมดมาโคร เพื่อให้ได้ภาพชัดตื้นคะ

วันนี้ลองถ่ายมุมเดียวกันอีกแต่แสงดีกว่าเมื่อวาน
อันนี้ดอกโยทะกา มันเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว พรุ่งนี้คงบาน

คุณลุคเกอร์จำไว้เลย มีหัวเราะเยาะเค้าด้วย hmph (แอบงอน)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ปฏิบัติการย้ายโฟกัสเยี่ยมมากเรยคับ laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ประเภท Member

อยากทราบว่า ประเภท Member มีอะไรบ้างค่ะ คือตอนสมัครครั้งแรก เป็น New Member
ต่อมาเป็น Cool Member ตอนนี้ เป็น Mobile Member แล้วต่อไปคืออะไรอีกค่ะ อยากรู้ love5
gigologirl
Year's Star

หัวข้อ :

ถามหน่อยค่ะระหว่าง k790i กับ w610iซื้อรุ่นไหนดีกว่าค่ะ คือราคามันไม่ต่างกันมากราวๆ2000 แต่ก็เสียดายตังนิดนึง(แอบงก แหะๆ) เพราะถ้าคุณภาพมันไม่ต่างกันมาก เอาเงินส่วนต่างไปซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มมันจะดีกว่ารึเปล่า ??
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

gigologirl ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะระหว่าง k790i กับ w610iซื้อรุ่นไหนดีกว่าค่ะ คือราคามันไม่ต่างกันมากราวๆ2000 แต่ก็เสียดายตังนิดนึง(แอบงก แหะๆ) เพราะถ้าคุณภาพมันไม่ต่างกันมาก เอาเงินส่วนต่างไปซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มมันจะดีกว่ารึเปล่า ??

เน้นกล้องก็ K790i (กล้องระดับ 3.2 MP with Xenon flash)
เน้นฟังเพลงก็ W610i (Walkman player 2.0 with Mega bass & Visualizations)

แต่ W610i กล้องแจ่มในระดับ 2.0 MP with AF/MF แถม Photo light ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยคับ
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องเป็นรุ่นใหม่ ผมว่า K550i ก็น่าสนนะคับ
ตอนนี้ราคาไม่ถึง 8 พัน แต่ function กล้องไม่น้อยหน้ารุ่นใหม่คับ Razz
skyline428
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :

ขอรบกวนพี่ๆช่วยลงรูปขนาดจริงที่ถ่ายจาก W610i (ขนาด2ล้านพิกเซล) ให้ดูหน่อยครับ Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

skyline428 ผู้เขียน:
ขอรบกวนพี่ๆช่วยลงรูปขนาดจริงที่ถ่ายจาก W610i (ขนาด2ล้านพิกเซล) ให้ดูหน่อยครับ Rolling Eyes

คลิ๊กที่นี่ เข้าไปดูตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W610i แระ K550i ขนาด 2.0 MP คับ
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ลุคเกอร์นี่ ชื่อเอามาจากstarcraftป่ะคับ

ร่างสองของ Hydralisk > Lurker Very Happy

แต่ว่าน่าจาใช้ชื่อ เมอร์รี่คิงส์มากกว่านาคับ

มีทุกสิ่งให้เลือกสรร Laughing
dejavutu
Year's Star

หัวข้อ :

ถามอะไรนิดนึงครับ คือว่าอยากรู้ว่า ไฟแฟลช ของ w610i นี้จะสว่างกว่ารุ่น k750i w810i รึเปล่าครับหรือว่าพอๆกัน ยังไม่เคยทดสอบดูอะครับ อยากรู้จริงๆ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ลุคเกอร์นี่ ชื่อเอามาจากstarcraftป่ะคับ

ร่างสองของ Hydralisk > Lurker Very Happy

แต่ว่าน่าจาใช้ชื่อ เมอร์รี่คิงส์มากกว่านาคับ

ตอบแทนพี่เค้านะ ป้มมะช่ายปู้ชายแบบเมอรี่คิง ที่จะมีทุกสิ่งให้เลือกสรร
แต่ป้มเปงแบบ DTAC
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ถ่ายรูปนี้มือไม่ได้สั่นนะค่ะ กำลังฝึกย้ายโฟกัสภาพจากตรงกลางไปตำแหน่งอื่น เลือกโหมดมาโคร เพื่อให้ได้ภาพชัดตื้นคะ

วันนี้ลองถ่ายมุมเดียวกันอีกแต่แสงดีกว่าเมื่อวาน
อันนี้ดอกโยทะกา มันเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว พรุ่งนี้คงบาน

คุณลุคเกอร์จำไว้เลย มีหัวเราะเยาะเค้าด้วย hmph (แอบงอน)

ฝีมือเริ่มมาแว้ว อ่านจากกระทู้เก่าๆเหนชอบถ่ายรูป
ไว้ป้มไปเรียนด้วยคนนะ Pray
Looker
Year's Star

อยากทราบว่า ประเภท Member มีอะไรบ้างค่ะ คือตอนสมัครครั้งแรก เป็น New Member
ต่อมาเป็น Cool Member ตอนนี้ เป็น Mobile Member แล้วต่อไปคืออะไรอีกค่ะ อยากรู้ love5

New member > Cool member > Mobile member ต่อไปก็เป็น Old member ไงคับ laughing6

Paragon เจ๋งกว่าอ่ะ laughing6

dejavutu ผู้เขียน:
ถามอะไรนิดนึงครับ คือว่าอยากรู้ว่า ไฟแฟลช ของ w610i นี้จะสว่างกว่ารุ่น k750i w810i รึเปล่าครับหรือว่าพอๆกัน ยังไม่เคยทดสอบดูอะครับ อยากรู้จริงๆ

เป็นไฟแฟลชคู่สว่างเหมือนกันแหละ อย่าคิดมาก laughing6

^
^
^

^
^
^

ฝีมือเริ่มมาแว้ว อ่านจากกระทู้เก่าๆเหนชอบถ่ายรูป
ไว้ป้มไปเรียนด้วยคนนะ Pray

หากฝึกมาถึงขั้นสุดท้ายต้องตีลังกาถ่าย แร้วนำภาพมารับ Certification ไปเปิด Photo shop ได้เรย.. laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

New member > Cool member > Mobile member ต่อไปก็เป็น Old member ไงคับ laughing6

แล้วของคุณลุคเกอร์เนี่ย เป็น Member ประเภทไหนค่ะ ประเภทขำขันแน่เลย love5

หากฝึกมาถึงขั้นสุดท้ายต้องตีลังกาถ่าย แร้วนำภาพมารับ Certification ไปเปิด Photo shop ได้เรย.. laughing6

ไม่ตีลังกาถ่ายหรอกค่ะ กลัวเปื่อน คุณลุคเกอร์คงทำประจำหล่ะสิ ผลงานถึงได้ยอดเยี่ยมเลย laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : การเจริญเติบโต

วันนี้เค้าบานจริงๆ ด้วยค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: convert

คลิ๊กที่นี่ เข้าไปดูตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W610i แระ K550i ขนาด 2.0 MP คับ

ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณพี่Lookerก่อนนะครับที่นำรูปมาให้ดู
คือวันนี้มีเรื่องมาถามว่าตอนConvertหรือRipเพลงจากแผ่นCD(ลิขสิทธิ์)เป็นไฟล์ .mp3,.wma นั้นโปรแกรมมันจะมีให้เลือกค่าKbitที่128อยู่แล้ว อยากรู้ว่าถ้าเลือกเป็น 320Kbitไฟล์ที่ได้จะเป็นอย่างไร ที่เห็นๆก็คือไฟล์มีขนาดใหญ่ขึ้น(เมื่อเทียบกับ128Kbit)แต่คุณภาพเสียงผมคิดว่ามันก็ไม่ต่าง
จาก128Kbitเลย่(หรือว่าผมหูไม่ดีเอง Rolling Eyes )ช่วยไขข้อข้องใจที่ครับขอบคุณครับ

ปล.ใช้โปรแกรม Power MP3 WMA Convert 2006 อยู่ครับ

128 kbps กะ 320 kbps ฟังผ่านลำโพงโทรศัพท์มันม่ะต่างกัน แต่มันจะต่างกันถ้าเอาไปเปิดผ่านลำโพงที่มีกำลังขับมั่กๆ 320 kbps แจ่มกว่าคับ

หากคุณ convert ไฟล์เพลงเป็น .mp3 มาฟังบนมือถือเลือก bit rate = 128 kbps ก็แจ่มแร้วคับ
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยมากครับผม Very Happy
Zanrdi
ผู้มาเยือน

มันตกสูงจากพื้นประมาณ 1 ฟุต แล้วลื่นไถลอีก 2 ฟุต ไม่มีลอยถลอกแม้แต่นิดเดียว แต่เสียงลำโพงมักแตกๆ ยังไงไม่รู้ เดี๋ยวคืนนี้ลองโทรคุยซักชั่วโมง ว่าเป็นงัย ไม่รู้จะอุปมาไปเองรึเปล่า แต่ถ้ามันเสียงยังแตกอยู่ ต้องทำงัยล่ะ แง..ง...ง...ง

ผมว่าของคุณเล็กน้อยครับ ผมทำตก 1เมตรกว่า เป็นรอย 4 มุมเลย ด้านหน้า ลองเช็ดดู ยังดีที่เช็ดออก แต่มันมีมุมนึงบุบไปนิดนึง แล้วก็ข้างหลังถลอกเป็นจุดเล็กๆนิดนึง ก็พยายามไม่ไปใส่ใจ ลองดูอย่างอื่นก็ปกติ แต่ที่ผมติดใจคือมีฝุ่นเข้าไปในหน้าจอครับ ฝุ่นมันไวจริงๆ ตกปุ๊บเข้าปั๊บ ตอนแรกมันไม่มีนะครับ ผมสังเกตโทรศัพท์ทุกวัน เช็ดทำความสะอาดทุกวัน
ทำไงดีครับ อยากเอาฝุ่นออก มันรำคาญน่ะครับ มีใครฝุ่นเข้าหน้าจอบ้างมั๊ยครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ฝุ่นเข้าหน้าจอ

เครื่องของเราไม่มีฝุ่นเข้าน่ะ เราเห็นรอยที่หน้าจอพอลอกฟิล์มกันรอยออก มันเป็นที่ฟิล์มไม่ใช่ที่หน้าจอ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

Zanrdi ผู้เขียน:

ผมว่าของคุณเล็กน้อยครับ ผมทำตก 1เมตรกว่า เป็นรอย 4 มุมเลย ด้านหน้า ลองเช็ดดู ยังดีที่เช็ดออก แต่มันมีมุมนึงบุบไปนิดนึง แล้วก็ข้างหลังถลอกเป็นจุดเล็กๆนิดนึง ก็พยายามไม่ไปใส่ใจ ลองดูอย่างอื่นก็ปกติ แต่ที่ผมติดใจคือมีฝุ่นเข้าไปในหน้าจอครับ ฝุ่นมันไวจริงๆ ตกปุ๊บเข้าปั๊บ ตอนแรกมันไม่มีนะครับ ผมสังเกตโทรศัพท์ทุกวัน เช็ดทำความสะอาดทุกวัน
ทำไงดีครับ อยากเอาฝุ่นออก มันรำคาญน่ะครับ มีใครฝุ่นเข้าหน้าจอบ้างมั๊ยครับ

จะเอาฝุ่นออกก็คงต้องแกะกรอบออกน่ะครับ อย่าเสียงดีกว่าครับ ถ้าอยากเอาออกก็เปลี่ยน
กรอบเลยดีกว่าครับ
พอดีมีโปรเกรมไว้แก้ถาษาจีนได้อีกตัวที่น่าใช้เลยเอามาแนะนำครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=640
ลองดูละกันครับมันแปลงได้ที่ละหลายไฟล์ครับสะดวกดี
skyline428
Year's Star

หัวข้อ : convert

ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณพี่Lookerก่อนนะครับที่นำรูปมาให้ดู
คือวันนี้มีเรื่องมาถามว่าตอนConvertหรือRipเพลงจากแผ่นCD(ลิขสิทธิ์)เป็นไฟล์ .mp3,.wma นั้นโปรแกรมมันจะมีให้เลือกค่าKbitที่128อยู่แล้ว อยากรู้ว่าถ้าเลือกเป็น 320Kbitไฟล์ที่ได้จะเป็นอย่างไร ที่เห็นๆก็คือไฟล์มีขนาดใหญ่ขึ้น(เมื่อเทียบกับ128Kbit)แต่คุณภาพเสียงผมคิดว่ามันก็ไม่ต่าง
จาก128Kbitเลย่(หรือว่าผมหูไม่ดีเอง Rolling Eyes )ช่วยไขข้อข้องใจที่ครับขอบคุณครับ

ปล.ใช้โปรแกรม Power MP3 WMA Convert 2006 อยู่ครับ
ibanez179
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะครับ คือจากที่ดูในรูป เครื่องสีขาวมันไม่เชิงขาวเหรอครับ เหมือนจะออกเงินๆนิดนึง ไม่ทราบว่ามันขาวยังไงอ่ะครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ เพราะเห็นรูปเครื่องจริงสีขาวมันสวยกว่าที่คิด เหมือนว่ามันไม่ได้ขาวล้วนอ่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ibanez179 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับ คือจากที่ดูในรูป เครื่องสีขาวมันไม่เชิงขาวเหรอครับ เหมือนจะออกเงินๆนิดนึง ไม่ทราบว่ามันขาวยังไงอ่ะครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ เพราะเห็นรูปเครื่องจริงสีขาวมันสวยกว่าที่คิด เหมือนว่ามันไม่ได้ขาวล้วนอ่ะ

สีเงิน/ดำ (Satin Black) คับ

Front

back
gigologirl
Year's Star

หัวข้อ :

เน้นกล้องก็ K790i (กล้องระดับ 3.2 MP with Xenon flash)
เน้นฟังเพลงก็ W610i (Walkman player 2.0 with Mega bass & Visualizations)

แต่ W610i กล้องแจ่มในระดับ 2.0 MP with AF/MF แถม Photo light ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยคับ

ขอบคุณพี่ Looker นะค่ะตอนนี้ใจเริ่มเอียงไปทาง W610i ละ แต่ติดใจตรงจอมันเล็กกว่าK790i แล้วมานก็ไม่มีวิทยุ เดวขอตัดสินใจอีกซักเดือน (แบบว่ารักพี่เสยดายน้อง กิกิ) ถ้าตัดสินใจได้ก็จะได้สิงให้ถูกบอร์ด ถ้าซื้อแหละมีไรสงสัยมั่นใจได้อย่างว่าถามในบอร์ดต้องมีคนช่วยแน่ๆ Very Happy Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณพี่ Looker นะค่ะตอนนี้ใจเริ่มเอียงไปทาง W610i ละ แต่ติดใจตรงจอมันเล็กกว่าK790i แล้วมานก็ไม่มีวิทยุ เดวขอตัดสินใจอีกซักเดือน (แบบว่ารักพี่เสยดายน้อง กิกิ) ถ้าตัดสินใจได้ก็จะได้สิงให้ถูกบอร์ด ถ้าซื้อแหละมีไรสงสัยมั่นใจได้อย่างว่าถามในบอร์ดต้องมีคนช่วยแน่ๆ Very Happy Very Happy

มันมีวิทยุทั้งสองรุ่นแหละคู๊ณณณณ.. laughing6
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีวิทยุนะคร้าบบบผม ที่ห้องวิทยุเจ๊งตอนนี้ใช้

w610i ฟังวิทยุแทนแระ+ต่อลำโพงคอม เสียงกระหึ่มทั่วห้อง Laughing
gigologirl
Year's Star

หัวข้อ :

>,< กลับไปอ่านใหม่มานมีวิทยุจิงๆๆด้วย (ปล่อยไก่หมดเล้าเลย แหะ ๆ) ทีนี้รู้แหละว่าจะต้องไปสิงอยุ่ที่บอร์ดไหน Laughing Laughing ถอยมาเมื่อไหร่ จะมารายงานตัวในบอร์ดนะค่ะ ^ ^
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อิอิ สู้สู้ค้าบ Very Happy (ปล.รักแม่เสมอ)
TaTarcs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตัดสินใจอยู่นานระหว่าง 610i กับ 580i ลงความเห็นแล้วว่า 610i ดีกว่า Very Happy แต่ไม่รู้จะซื้อทีไหน หรือร้านไหนดี ใครมีร้านดีราคาถูก บริการดี และเวลาซื้อต้องดูอะไรบ้าง แนะนำ หน่อยได้มั้ยคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : 6 ขั้นตอนง่ายๆ ในการใส่ปกอัลบั้มด้วยโปรแกรม Mp3tag

6 ขั้นตอนง่ายๆ ในการใส่ปกอัลบั้มด้วยโปรแกรม Mp3tag
เปิดโปรแกรม Mp3tag แร้วทำตามขั้นตอน 1-6 จากนั้นก็โหลดเพลงลงโทรศัพท์ เวลาเปิดฟังในโหมด Walkman player มันจะโชว์ปกอัลบั้มที่คุณสร้างขึ้น ผมแนะนำว่าขนาดภาพ 100x100 px กะลังดีเพราะถ้าใหญ่กว่านี้ไฟล์จะใหญ่ขึ้นทำให้เปลืองพื้นที่เมมโดยใช่เหตุ อ้อ..คุณต้องกด More > Settings > Visualizations เลือก Album art มันถึงจะโชว์นะ laughing6

โหมด Walkman player โชว์ปกอัลบั้มในรุ่น W580i
Original skin เอร๋..ครัยอ่ะ? laughing6

ผมตั้งข้อสังเกตุว่า..หากเปลี่ยน Skin เป็นสีส้มหรือสีขาว ปกอัลบั้มจะหลุดออกมานอกกรอบเห็นไหมคับ? แต่ W610i ม่ะทราบว่าเป็นเหมือนกันไหม เพราะม่ะรุว่าเครื่องไปอยู่ไหนแร้วอ่ะ laughing6
Orange skin

White skin

Download โปรแกรม Mp3tag v2.38 คลิ๊กที่นี่ คับ

ปล. ขอขอบคุณ คุณ maytee สำหรับเพลงทดสอบเสียงเบส Where is the love คับ

TaTarcs ผู้เขียน:
ตัดสินใจอยู่นานระหว่าง 610i กับ 580i ลงความเห็นแล้วว่า 610i ดีกว่า Very Happy แต่ไม่รู้จะซื้อทีไหน หรือร้านไหนดี ใครมีร้านดีราคาถูก บริการดี และเวลาซื้อต้องดูอะไรบ้าง แนะนำ หน่อยได้มั้ยคับ

คลิ๊กที่นี่ แร้วไล่อ่านไปเรื่อยๆ คับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Marcus ผู้เขียน:
ก้อยัง งง อยู่กะอาการพวกนี้อ่ะครับ บางทีพอโทรออกจะไม่ได้เสียงสัญญาณเลย จนกระทั่งปลายทางรับสายก้อไม่ได้ยิน ตอนแรกนึกว่าโทรยังมะติด แต่พอดูหน้าจอปรากฎว่าโทรติด เวลาขึ้นแล้ว ยังไม่ได้ยินอะไรเลย ก้อเลยวางสายแล้วใช้ BT หรือ small talk โทรต่อทันที ปรากฎว่าได้ยินเสียงชัดดีครับ (เทียบกะเครื่องเก่าซึ่งใช้บริเวณที่ทำงานเดียวกันมะเคยเป็น)เป็นแบบนี้หลายหนแระ แล้วเวลาโทรแบบไม่ใช้ small talk แค่ 6 -7 นาที เครื่องจะร้อน ถอดฝาหลังออกมาดู โอ้วววว....แบตร้อนด้วย Shocked พอใช้ BT หรือ small talk คุยไปเกือบชั่วโมงกลับไม่ร้อนอ่าครับ กลายเป็นว่าใช้คุยแบบไม่มี BT หรือ small talk ได้ไม่ถึง 10 นาทีก้อมะไหวแร๊ว Question

ผมโทรอย่างเก่งก็ราวๆ 1/2 ชั่วโมง บางทีเครื่องแค่อุ่นๆ แต่บางทีก็ร้อน ม่ะได้ร้อนทุกครั้งคับ
ลองเปลี่ยนพื้นที่แระเวลาโทรดูคับ

ได้ลองโทรดูทั้งที่ทำงาน ที่บ้าน ในเวลาต่างๆกันแลัว ก้อยังร้อนทุกครั้งที่ใช้เลยครับ บางครั้งเสียงลำโพงก้อยังไม่ได้ยินเหมือนเดิมครับ เป็นๆหายๆ (แต่ถ้าใช้หูฟังจะได้ยินชัดตลอดทุกครั้งครับ) จนต้องถอดเอาซิมไปใช้กะเครื่องอื่น ซึ่งก้อใช้โทรได้ตลอดทุกครั้งไม่มีปัญหาเสียงหาย หรือเครื่องร้อนครับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

หลังจากที่เวลาใช้แล้วรู้สึกว่าเครื่องร้อนเร็ว (แต่ถ้าใช้ผ่านหูฟังBT หรือสาย small talk จะไม่รู้สึกร้อนแม้ว่าจะคุยนานๆ) ล่าสุด เวลาโทรบางครั้งจะไม่ได้ยินเสียงของอีกฝ่ายนึง หรือไม่ก้อเบามากๆ ทั้งที่ปรับระดับเสียงสูงสุดแล้ว บางทีก้อเป็นเสียงแตกๆ เหมือนเวลาเราโทรใกล้ๆกะวิทยุแล้วมีเสียงคลื่นแทรกเข้าในวิทยุอ่ะครับ แต่พอใช้โทรผ่าน Bt หรือ small talk ก้อจะได้ยินปกติครับ เลยคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกะสัญญาณโทรศัพท์ แต่น่าจะเป็นลำโพงตรงหูฟังของเครื่องน่าจะปัญหาซะแร๊ว เพิ่งใช้มาได้เดือนเดียวเอง ยังไม่อยากส่งซ่อมให้เค้าแกะเครื่องเลย กลัวกลับมาแล้วเครื่องเป็นรอยอ่ะครับ Crying or Very sad
OwnZaa
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า w610i นี่ฟังเพลงที่เป็น ogg ได้มั้ยอะครับ
wishyut
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

คุณลุคเกอร์ครับแล้วกรณีรูปที่ผมมีอยู่ผมจะแก้ไขขนาดได้ยังไงในขั้นตอนไหนได้บ้างครับให้ได้ขนาด 100คูณ100 อย่างที่คุณบอก แล้วเพลงที่คุณเมธีให้มาผมจะโหลดได้จากไหนครับ ขอบคุณครับ
skyline428
Year's Star

หัวข้อ : Re: convert

128 kbps กะ 320 kbps ฟังผ่านลำโพงโทรศัพท์มันม่ะต่างกัน แต่มันจะต่างกันถ้าเอาไปเปิดผ่านลำโพงที่มีกำลังขับมั่กๆ 320 kbps แจ่มกว่าคับ

หากคุณ convert ไฟล์เพลงเป็น .mp3 มาฟังบนมือถือเลือก bit rate = 128 kbps ก็แจ่มแร้วคับ

ขอบคุณครับพี่Looker
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

หลังจากที่เวลาใช้แล้วรู้สึกว่าเครื่องร้อนเร็ว (แต่ถ้าใช้ผ่านหูฟังBT หรือสาย small talk จะไม่รู้สึกร้อนแม้ว่าจะคุยนานๆ) ล่าสุด เวลาโทรบางครั้งจะไม่ได้ยินเสียงของอีกฝ่ายนึง หรือไม่ก้อเบามากๆ ทั้งที่ปรับระดับเสียงสูงสุดแล้ว บางทีก้อเป็นเสียงแตกๆ เหมือนเวลาเราโทรใกล้ๆกะวิทยุแล้วมีเสียงคลื่นแทรกเข้าในวิทยุอ่ะครับ แต่พอใช้โทรผ่าน Bt หรือ small talk ก้อจะได้ยินปกติครับ เลยคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกะสัญญาณโทรศัพท์ แต่น่าจะเป็นลำโพงตรงหูฟังของเครื่องน่าจะปัญหาซะแร๊ว เพิ่งใช้มาได้เดือนเดียวเอง ยังไม่อยากส่งซ่อมให้เค้าแกะเครื่องเลย กลัวกลับมาแล้วเครื่องเป็นรอยอ่ะครับ Crying or Very sad

บางทีอาจเป็นที่สัญญาณทางปลายสายก็ได้ หรือหากคุณใช้งานในพื้นที่ที่มีการใช้งานสูง เมื่อช่องสัญญาณที่เครื่องจับจองอยู่ร่อแร่หรือทำท่าว่าจะแย่ไปม่ะรอดมันจะเปลี่ยนไปจับช่องสัญญาณใหม่ซึ่งจะเป็นอย่างนี้อยู่ตลอดเวลา หากไปตกที่ช่องสัญญาณห่วยแตกคุยอยู่ดีๆ ก็เกิดอาการเสียงแทรก ซ่า ขาดๆ หายๆ บางทีก็หลุดไปเรย..รวมถึงพื้นที่ที่อยู่ในระหว่างปรับปรุงช่องสัญญาณด้วย

สรุปก็คือ ใช้ไปก่อนอย่าเพิ่งด่วนตัดรอน เอ๊ย! ด่วนตีโพยตีพายไป..

OwnZaa ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า w610i นี่ฟังเพลงที่เป็น ogg ได้มั้ยอะครับ

ผมยังม่ะเคยลองนะ ถ้าม่ะได้ก็เอามา convert เป็น .mp3 ซะเรย..

wishyut ผู้เขียน:
คุณลุคเกอร์ครับแล้วกรณีรูปที่ผมมีอยู่ผมจะแก้ไขขนาดได้ยังไงในขั้นตอนไหนได้บ้างครับให้ได้ขนาด 100คูณ100 อย่างที่คุณบอก แล้วเพลงที่คุณเมธีให้มาผมจะโหลดได้จากไหนครับ ขอบคุณครับ

คุณก็ resize รูปเตรียมไว้ก่อนดิ ใช้โปรแกรมฯ เปิดรูปในคอมพ์นั่นแหละ resize เอาแร้วค่อย Browse เข้าไปเลือก ง่ายจะตาย...
เพลง Where is the love ที่คุณ maytee นำมาเผยแพร่เป็นเพลง rap เสียงเบสแน่นดีมั่กๆ ถ้าเอามาตั้งปลุกแร้วม่ะตื่นผมให้ถีบเรยอ่ะ laughing6

ทิ้ง E-mail คุณไว้เด๋วผมส่งให้ รับรองม่ะเกิน 10 นาทีคับ
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองโหลดมาแว้วคับ where is the love ยาวมากมาย
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ดีจ้า

สวัสดีชาว SE ทุกคนตอนค่ำๆ ค่ะ

พอดีเครื่องคอมติดไวรัส เมื่อเย็นเลยฟอแมตซะ เรียบร้อย.... เดี๋ยวลงโปรแกรมที่จำเป็นใช้ทุกอย่างเสร็จแล้วจะเข้ามาใหม่น่ะค่ะ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ก้อยัง งง อยู่กะอาการพวกนี้อ่ะครับ บางทีพอโทรออกจะไม่ได้เสียงสัญญาณเลย จนกระทั่งปลายทางรับสายก้อไม่ได้ยิน ตอนแรกนึกว่าโทรยังมะติด แต่พอดูหน้าจอปรากฎว่าโทรติด เวลาขึ้นแล้ว ยังไม่ได้ยินอะไรเลย ก้อเลยวางสายแล้วใช้ BT หรือ small talk โทรต่อทันที ปรากฎว่าได้ยินเสียงชัดดีครับ (เทียบกะเครื่องเก่าซึ่งใช้บริเวณที่ทำงานเดียวกันมะเคยเป็น)เป็นแบบนี้หลายหนแระ แล้วเวลาโทรแบบไม่ใช้ small talk แค่ 6 -7 นาที เครื่องจะร้อน ถอดฝาหลังออกมาดู โอ้วววว....แบตร้อนด้วย Shocked พอใช้ BT หรือ small talk คุยไปเกือบชั่วโมงกลับไม่ร้อนอ่าครับ กลายเป็นว่าใช้คุยแบบไม่มี BT หรือ small talk ได้ไม่ถึง 10 นาทีก้อมะไหวแร๊ว Question
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ผมโทรอย่างเก่งก็ราวๆ 1/2 ชั่วโมง บางทีเครื่องแค่อุ่นๆ แต่บางทีก็ร้อน ม่ะได้ร้อนทุกครั้งคับ
ลองเปลี่ยนพื้นที่แระเวลาโทรดูคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ได้ลองโทรดูทั้งที่ทำงาน ที่บ้าน ในเวลาต่างๆกันแลัว ก้อยังร้อนทุกครั้งที่ใช้เลยครับ บางครั้งเสียงลำโพงก้อยังไม่ได้ยินเหมือนเดิมครับ เป็นๆหายๆ (แต่ถ้าใช้หูฟังจะได้ยินชัดตลอดทุกครั้งครับ) จนต้องถอดเอาซิมไปใช้กะเครื่องอื่น ซึ่งก้อใช้โทรได้ตลอดทุกครั้งไม่มีปัญหาเสียงหาย หรือเครื่องร้อนครับ

เอาเครื่องเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนให้ช่างฯ ตรวจเช็คดูก็ได้คับ FW ตัวใหม่ก็มาแร้วให้เขา upgrade ให้ด้วยเรยไหนๆ ก็ไปถึงที่แร้ว เครื่องศูนย์ฯ อยู่ในประกันฯ บาทนึงก็ม่ะต้องเสีย คุณสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เรย แต่อย่าไปเย็นนัก เอาใบเสร็จฯ ไปด้วยตอนนี้เขา Strict มั่กๆ คับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณครับ เด๋วคงต้องหาเวลาเอาเครื่องไปเช็คซะแร๊วครับ เพิ่งใช้มาได้เดือนเดียว ยังไม่อยากให้โดนแกะเลยครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

คุณก็ resize รูปเตรียมไว้ก่อนดิ ใช้โปรแกรมฯ เปิดรูปในคอมพ์นั่นแหละ resize เอาแร้วค่อย Browse เข้าไปเลือก ง่ายจะตาย...
เพลง Where is the love ที่คุณ maytee นำมาเผยแพร่เป็นเพลง rap เสียงเบสแน่นดีมั่กๆ ถ้าเอามาตั้งปลุกแร้วม่ะตื่นผมให้ถีบเรยอ่ะ laughing6

ทิ้ง E-mail คุณไว้เด๋วผมส่งให้ รับรองม่ะเกิน 10 นาทีคับ[/quote] เข้าใจแล้วครับ ส่วนเพลงrap ผมไม่เอาดีกว่าถึงขนาดคุณลุคเกอร์ยอมให้ถีบนี่ ผมกลัวเอามาปลุกผมจะโดนแฟนผมถีบเอาซะก่อนอ่ะดิ Laughing ขอบคุณครับ
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

กลับบ้านที่ใต้มาหลายวันเลยเก็บรูปมาฝากครับ

Mode AF krub
=============================================

MACRO
=============================================

ภาพวิว

อัพซะเยอะเลย....ติชมกันได้ครับ
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

บ้านอยู่ไหนอ่ะคับ ต้นไม้เยอะมากก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ICHI-GO ผู้เขียน:
บ้านร่มรื่นจังครับ ปอดสะอาดเลยหละซิ ต้นไม้เพียบ

เพื่อนผมอยู่ยะลา มันนั่งปอดแหกทุกวันเรยอ่ะ laughing6

หลังจากที่โทรศัพท์ตกก็หลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย โชคดีจัง
แต่มีข้อสงสัยอย่างนึงคะ ส่งบูลทูธหาเพื่อน จะเจอชื่อขึ้น อย่างเช่น N72 แต่มีเพื่อนอีกคนเค้าตั้งชื่อเครื่องว่า(สมมุตินะ) เคโระ น่ะคะ ก็เจอเหมือนกัน แต่เราส่งให้ได้แต่ N72 อีกเครื่องส่งไม่ได้ แต่เรารับข้อมูลที่เค้าส่งได้น่ะ มันเป็นเพราะอะไรค่ะ

เครื่องที่รับม่ะได้เมมเต็มป่าว?
งัยลองปิด/เปิดเครื่องใหม่ทั้งเครื่องของคุณแระของเพื่อนแร้วลองส่งใหม่คับ

mayome ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่อะครับจะเลือกชื้อเองเป็นเครื่องแรกในชีวิตครับ เลยอยากรู้ว่าจะต้องตรวจสอบอะไรบ้างอะครับ ผมจะซื่อ w610i อะครับสวยดีชอบๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ*****

คลิ๊กที่นี่ แร้วไล่อ่านไปเรื่อยๆ เด๋วกระจ่างคับ

jaysuke ผู้เขียน:
ไม่ทราบ ว่า FW ตัวใหม่ ออกมาแล้ว เหรอ

พอดีไม่มีเวลาย้อนกลัยไปอ่านอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าตัวใหม่ (ถ้าออกแล้ว) แก้ปัญหาอะไรบ้าง ครับ

ออกมาแร้วคับ โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่นี่ 02-515-8383
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ได้ลองใช้ mp3tag แก้ Tile , Artist, Album ให้เป็นภาษาไทย พอเลือก keep แล้ว save พอเอาไปเปิดใน walkman player ก้อยังมะเป็นภาษาไทยอ่ะครับ ลองลบออกแล้วพิมพ์ Tile , Artist, Album ไปใหม่ก้อยังมะเป็นภาษาไทยเหมือนกันครับ ส่วนตรงช่องอื่นๆ เช่น track ต้องเลือกให้เป็น keep ด้วยเหมือนกันหรือป่าวครับ
ส่วนเรื่องลำโพงเสียงแตก เสียงหาย ก้อยังเป็นๆหายๆครับ และอาการเครื่องร้อนถ้าโทรประมาณ 10 นาทีขึนไปนี่ยังเป็นตลอด ต้องใข้หู BT หรือ small talk ถึงจะไม่ร้อนครับ คงต้องหาเวลาลางานเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์ใหญ่ loxley ซะแล้ว Confused
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ได้ลองใช้ mp3tag แก้ Tile , Artist, Album ให้เป็นภาษาไทย พอเลือก keep แล้ว save พอเอาไปเปิดใน walkman player ก้อยังมะเป็นภาษาไทยอ่ะครับ ลองลบออกแล้วพิมพ์ Tile , Artist, Album ไปใหม่ก้อยังมะเป็นภาษาไทยเหมือนกันครับ ส่วนตรงช่องอื่นๆ เช่น track ต้องเลือกให้เป็น keep ด้วยเหมือนกันหรือป่าวครับ
ส่วนเรื่องลำโพงเสียงแตก เสียงหาย ก้อยังเป็นๆหายๆครับ และอาการเครื่องร้อนถ้าโทรประมาณ 10 นาทีขึนไปนี่ยังเป็นตลอด ต้องใข้หู BT หรือ small talk ถึงจะไม่ร้อนครับ คงต้องหาเวลาลางานเอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์ใหญ่ loxley ซะแล้ว Confused

ลองเซ็ต tool-->option คลิกที่ mpeg
ในส่วนของ write คลิกถูกที่ ID3v1,ID3v2-->ID3v2.3UTF-16 คับ
เคยเป็นเหมือนกันแต่ เซ้ตแบบนี้แล้วใช้ได้ ไม่รุเหมือนกันป่าว
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยู่เมืองฝนแปด แดดสี่ นี่เอง

บ้านผมอยู่ระนองครับ อากาศดีถ้าคนชอบฝนละก็เหมาะเลย นอนไม่ต้องเปิดแอร์เลยแหละ ฝนตกเกือบทั้งปี อากาศชื้นๆดีน่านอนมาก ...
ผมมักจะหนีร้อน(เดือนเมษาตอนสงกราน) แล้วก็ หนีหนาว(ตอนปีใหม่) กลับบ้านตลอด แต่รอบนี้กลับวันแม่ เลยโชคดีทันช่วงลองกองสุกพอดี ฟาดซะเต็มอิ่มเลย Very Happy Very Happy

Embarassed ปล. ผมพยายามอ้างอิงคำพูดให้ขึ้นว่า "xxxxx:ผู้เขียน" แต่ทำไม่เป็นเรย ใครรู้ช่วยที Embarassed

ลองคลิกมุมขวาที่คำว่าquote ดูสิค่ะแล้วก็อย่าลบชื่อคนที่เราอ้างถึงออก

อ้างอิงชื่อได้แล้วขอบคุณครับ
ptfc_28
Year's Star

หัวข้อ : little_monkiezz

พี่ๆ ที่บอร์ด ช่วยตอบหน่อยนะ

คือว่าซื้อเจ้าตัวเนี้ย ได้ เกือบเดือนแล้วล่ะค่ะ

ก็ถือว่าโอเค บางทีเคื่องปิดเองเฉยเรย แต่ก็ยังไม่มีปันหาไร

แต่มะวาน อ่ะค่ะ พอจะเข้าไปหารายชื่อ ปกติถ้ากด # ค้างไว้

มันจะเปลี่ยนภาษาให้อ่ะค่ะ แต่ทีนี้ เข้ารายชื่อแล้วจะเปลี่ยนภาษา

เครื่องดับเฉยเลย พยามยามลองหลายครั้ง แต่ก็เป็นแบบเดิมตลอด

ไม่รุ้ว่าหนูตั้งไรผิดไปรึเป่าค่ะ กลุ้มมาก มีวิธีแก้ไหมคะ?? T_T

ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
mayome
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ :

คือว่าอยากรู้เรื่องกล้องอะครับกล้องเวลาถ่ายมาแล้วระหว่าง w810i กับ w610i กล้อง w810i
สวยกว่ามากไหมครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: little_monkiezz

ptfc_28 ผู้เขียน:
พี่ๆ ที่บอร์ด ช่วยตอบหน่อยนะ

คือว่าซื้อเจ้าตัวเนี้ย ได้ เกือบเดือนแล้วล่ะค่ะ

ก็ถือว่าโอเค บางทีเคื่องปิดเองเฉยเรย แต่ก็ยังไม่มีปันหาไร

แต่มะวาน อ่ะค่ะ พอจะเข้าไปหารายชื่อ ปกติถ้ากด # ค้างไว้

มันจะเปลี่ยนภาษาให้อ่ะค่ะ แต่ทีนี้ เข้ารายชื่อแล้วจะเปลี่ยนภาษา

เครื่องดับเฉยเลย พยามยามลองหลายครั้ง แต่ก็เป็นแบบเดิมตลอด

ไม่รุ้ว่าหนูตั้งไรผิดไปรึเป่าค่ะ กลุ้มมาก มีวิธีแก้ไหมคะ?? T_T

ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

ลองไปที่ศูนย์ให้เค้าอัพ Software ใหม่ดูครับ หรือไม่ก็ลองรีเซ็ทเครื่องตัวเองดูซักรอบนึงก่อนว่าหายมั้ย

คือว่าอยากรู้เรื่องกล้องอะครับกล้องเวลาถ่ายมาแล้วระหว่าง w810i กับ w610i กล้อง w810i
สวยกว่ามากไหมครับ

คิดว่าอีกไม่นานก็คงสามารถโมได้เหมื่อนกับ w810 แล้วล่ะครับ
เพราะว่า XS++1.61 อกมาแล้วครับ แต่ยังเป็นแค่ตัวเบต้าครับ
ถ้าโมได้เมื่อไหร่กล้องของ w610 ก็คงสู้กับ w810 ได้ อันนี้ยังไม่รู้นะ
แค่คิดว่าน่าจะเป็นงั้นน่ะครับ คงต้องรอดูไปก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taurus13 เมื่อวันที่ 17 Aug 2007 21:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : โพสรูปคะ

ต้นนี้เป็นสัปปะรดสีที่เคยเล่าให้ฟังว่าแตกหน่อ ตอนนี้แยกออกมาแล้ว

ส่วนรูปนี้ลองถ่ายในที่แสงน้อย เลือกโหมดภาพกลางคืน ไม่ใช้แฟลช ดูภาพมันดำไปหน่อยลืมปรับ EV

Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองเซ็ต tool-->option คลิกที่ mpeg
ในส่วนของ write คลิกถูกที่ ID3v1,ID3v2-->ID3v2.3UTF-16 คับ
เคยเป็นเหมือนกันแต่ เซ้ตแบบนี้แล้วใช้ได้ ไม่รุเหมือนกันป่าว

ลองเลือก keep แล้ว save ดูใหม่ กะคลิกถูกตามที่บอกแร๊ว ใน walkman player ก้อยังมะเป็นภาษาไทยเรยครับ อ่านได้ที่เป็นภาษาอังกฤษอ่า Question
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองเลือก keep แล้ว save ดูใหม่ กะคลิกถูกตามที่บอกแร๊ว ใน walkman player ก้อยังมะเป็นภาษาไทยเรยครับ เป็นภาษาไทยแต่ใน file manager อ่า Question

ถ้าใช้ mp3tag แก้แค่ทีละเพลงสิครับน่าจะได้ คือถ้าลองแปลงไฟล์ที่มีครบทั้ง Tile , Artist, Album
พร้อมกับเพลงที่มีไม่ครบดู มันจะใช้ไม่ได้ครับ ลองเอา โปเกรม iTunes
ไปใช้แทนดูก็ได้ครับอันนี้มันจะแปลงนานกว่าหน่อยแล้วก็เป็นการสร้างไฟล์ใหม่
ไม่ใช่ไปแก้ไขไฟล์ต้นฉบับ แต่ว่ามันสามารถเลือกหลายไฟล์แล้วแก้พร้อมกันทีเดียว
ได้เลยครับแต่ก็ใช้เวลานานกว่านิดหน่อยครับ วิธีใช้กับที่โหลดก็ link ข้างล่างเลยครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=640
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองทำทีละเพลงแล้วก้อยังมะได้อ่าครับ ทีจริงขั้นตอนผมว่ามันก้อมะยากครับ แค่เลือกเพลง แล้วก้อเลือก <keep> ตรง title, artist, alblum แล้วก้อ save แต่ก้อยังมะได้ซักที มะรู้ว่าจะต้องไปเซ็ตค่าต่างๆใน tools--->options ด้วยอีกหรือป่าวคับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองทำทีละเพลงแล้วก้อยังมะได้อ่าครับ ทีจริงขั้นตอนผมว่ามันก้อมะยากครับ แค่เลือกเพลง แล้วก้อเลือก <keep> ตรง title, artist, alblum แล้วก้อ save แต่ก้อยังมะได้ซักที มะรู้ว่าจะต้องไปเซ็ตค่าต่างๆใน tools--->options ด้วยอีกหรือป่าวคับ

ถ้าเกิดว่าคุณไม่ได้เข้าไปแก้อะไรใน option ก็จะใช้ได้อ่ะครับ
เพราะว่าค่าที่มาตั้งแต่ตอนแรกสามารถใช้ได้อยู่แล้วอ่ะครับ
แล้วตอนที่กดเซฟแล้วมันมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาว่าอะไรล่ะครับ
ผมก็ลบ mp3tag แล้วด้วยอ่ะไปใช้ iTunes แทนแล้วอ่ะ
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

คุณลองดูตรงช่องไหนที่ไม่มี id3v1หรือid3v2 ขึ้นก็แก้ช่องนั้นตรงชื่อศิลปินกับเพลง แล้วถ้าช่องแรกสุดเป็นตัวยึกยือก็แก้ชื่อให้เรียบร้อยทีละเพลงทีนี้ก็ลองเซฟใหม่ทั้งหมดแล้วคุณก็ต้องไปโหลดจากไฟล์เพลงต้นฉบับในเครื่องนะ ถ้าโหลดโดยตรงจาก mp3tag มันก็จะไม่เปลี่ยน ผมทำมาแล้ว ลองดูใหม่นะครับน่าจะได้
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

หลังจากที่โทรศัพท์ตกก็หลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย โชคดีจัง
แต่มีข้อสงสัยอย่างนึงคะ ส่งบูลทูธหาเพื่อน จะเจอชื่อขึ้น อย่างเช่น N72 แต่มีเพื่อนอีกคนเค้าตั้งชื่อเครื่องว่า(สมมุตินะ) เคโระ น่ะคะ ก็เจอเหมือนกัน แต่เราส่งให้ได้แต่ N72 อีกเครื่องส่งไม่ได้ แต่เรารับข้อมูลที่เค้าส่งได้น่ะ มันเป็นเพราะอะไรค่ะ

เครื่องที่รับม่ะได้เมมเต็มป่าว?
งัยลองปิด/เปิดเครื่องใหม่ทั้งเครื่องของคุณแระของเพื่อนแร้วลองส่งใหม่คับ

เครื่องของเพื่อน (เคโระ) ปิดไม่ได้ค่ะ เพราะข้อมูลจะหายหมด เค้าใช้ O2 คะ แล้วก็ตรวจสอบเมมแล้วไม่เต็มคะ
mayome
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ :

คือว่ารุ่นนี้มีโหมดถ่ายภาพแนวกว้าง (Panorama mode)ไหมครับ Razz
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

คือว่ารุ่นนี้มีโหมดถ่ายภาพแนวกว้าง (Panorama mode)ไหมครับ Razz
มีแท้แน่นอนครับ
mee14
Year's Star

หัวข้อ :

กำลังจะซื้อรุ่นนี้ แต่รบกวนขอข้อมูลเพี่มนะคะ จากผู้รู้ หรือ คนที่ใช้อยู่ก็ได้นะ
1.ข้อดีข้อเสีย การใช้งานคะ ตอนนี้ใช้ nokia n70
2.ในกล่องแถมอะไรมั้งคะ และควรซื้ออะไรเพิ่ม คะ
3.ถ้าถ่ายรูปเป็นแนวตั้งแล้วเอามาเป็นwallpaper รูปที่ขึ้นจะเป็นแนวตั้งหรือนอนคะ
4.เวลาคุยลำโพงจะเบามั้ยคะ
5.ถ้าชอบถ่ายรูป + คุย ควรใช้รุ่นนี้มั้ยคะ
รบกวนตอบด้วยนะ Laughing
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

mee14 ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อรุ่นนี้ แต่รบกวนขอข้อมูลเพี่มนะคะ จากผู้รู้ หรือ คนที่ใช้อยู่ก็ได้นะ
1.ข้อดีข้อเสีย การใช้งานคะ ตอนนี้ใช้ nokia n70
2.ในกล่องแถมอะไรมั้งคะ และควรซื้ออะไรเพิ่ม คะ
3.ถ้าถ่ายรูปเป็นแนวตั้งแล้วเอามาเป็นwallpaper รูปที่ขึ้นจะเป็นแนวตั้งหรือนอนคะ
4.เวลาคุยลำโพงจะเบามั้ยคะ
5.ถ้าชอบถ่ายรูป + คุย ควรใช้รุ่นนี้มั้ยคะ
รบกวนตอบด้วยนะ Laughing

1. ข้อดีมันก็คงที่เป็น walkman ที่มีลูกเล่นกล้องพอๆกับพวกรุ่น Cybershot อ่ะครับ
ข้อเสียก็มันไม่มีฝาปิดกล้องอ่ะครับ แล้วก็หน้าจอไม่ค่อยสู้แดดเท่าไหร่อ่ะครับ
2. กล้องก็มี CD 1แผ่นพร้อมคู่มือ 2 เล่ม สาย USB 1เส้น หูฟัง HPM70 ที่ช้าตแบท
แมม M2 512Mb แล้วก็ w610 1เครื่อง
3. เครื่องนี้ถ่ายรูปแนวนอนนะครับ รูปที่ออกมาก็เป็นแนวนอนครับ
แต่มีโปรเกรมสามารถกลับรูปเป็นแนวนอนหรือแนวตั้งก็ได้ครับ
4. ลำโพงสนทนาและลำโพงหลังก็ดังชัดแจนดีครับ แต่อาจจะไม่ดังเท่าของ nokia
5. ถ้าจะเน้นกล้องไม่ลองดู k810 ล่ะครับ อันนู้นกล้องจะดีกว่านะครับ
Ps. ผมไม่ได้ใช้ w610 นะครับ ใช้ k550 เป็นแฟดคนละฟากับ w610 น่ะครับ
น้อยจัง fc นัทจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

อยากจะรู่ว่ารุ่นนี้เค้าแถม mem card ให้เท่าไหร่เหรอ
แล้วเสียงมันโอเคไหม ถ้าเทียบกับ W200 อ่ะ
พอดีอยากได้โทรศัพท์อีกเครื่อง
ใครรู้ช่าวตอบหน่อยนะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-

น้อยจัง fc นัทจัง ผู้เขียน:
อยากจะรู่ว่ารุ่นนี้เค้าแถม mem card ให้เท่าไหร่เหรอ
แล้วเสียงมันโอเคไหม ถ้าเทียบกับ W200 อ่ะ
พอดีอยากได้โทรศัพท์อีกเครื่อง
ใครรู้ช่าวตอบหน่อยนะครับ

แมมนี่ดูที่ rep ข้างบนก็มีอ่ะครับ
ส่วนเสียงนี่หมายถึงเสียงจากลำโพงหลังหรือว่า
จากหูฟังอ่ะครับ ถ้าลำโพงนี่ของ w200 เป็นไงผมไม่รู้อ่ะ
แต่สำหรับตัว w610 ผมว่าความดังก็ กับรายละเอียดเสียง
อาจจะสู้พวก w810 ไมได้แต่ก็ ok แล้วนะครับ ถ้าเกิดว่าเป็น
เสียงจากหูฟังนี่เปลี่ยนหูฟังเอาเลยดีกว่าครับจะเห็นผลที่ชัดแจนมากเลย
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

taurus13 ผู้เขียน:
ผมอยากได้ซองใส่โทรศัพท์ของรุ่นนี้เฉพาะ ไม่ทราบว่าที่ศุนย์มีขายไหม แล้วราคาเท่าไหร หรือใครพอจะมีรูปให้ดูหรือเปล่าครับ แล้วก็ไม่ทราบว่ามีกล่องใส่ สมอลทอล์คหรือเปล่า เพราะเวลาพกไปไหนมาไหนแล้วมันพันกัน กว่าจะดึงออกมาใช้ได้ก็ลำบากน่าดู = =a

ลองซองอันนี้มั๊ยครับ

ไม่รู้ว่ามีของเฉพาะรุ่นนี้ป่าว แต่คิดว่าไม่น่าจะมี
ส่วนอันของผมนี่ผมว่ามันก็ ok นะครับ เนื้อพ้าก็ดีด้วย
ตอนซื้อคนขายมันบอกว่าของแท้แต่ ของแท้จริงป่าวไม่รู้นะ
ซื้อมา 170 เอง ส่วนเรื่องสายของสมอลทอลค์มันพันกัน
ผมมีวิธีแก้ให้ครับ ไม่ต้องซื้อกล่องด้วย
ก็แค่เอาตัวหนีบอ่ะครับหนีบสายหูฟังทั้งสองข้าง
แล้วก็ที่แจ๊คเสียบด้วยนะครับ แค่นี้มันก็จะไม่พันกันแล้วครับ

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

โจ ผู้เขียน:
ผมอยากได้ซองใส่โทรศัพท์ของรุ่นนี้เฉพาะ ไม่ทราบว่าที่ศุนย์มีขายไหม แล้วราคาเท่าไหร หรือใครพอจะมีรูปให้ดูหรือเปล่าครับ แล้วก็ไม่ทราบว่ามีกล่องใส่ สมอลทอล์คหรือเปล่า เพราะเวลาพกไปไหนมาไหนแล้วมันพันกัน กว่าจะดึงออกมาใช้ได้ก็ลำบากน่าดู = =a

ลองซองอันนี้มั๊ยครับ

ไม่รู้ว่ามีของเฉพาะรุ่นนี้ป่าว แต่คิดว่าไม่น่าจะมี
ส่วนอันของผมนี่ผมว่ามันก็ ok นะครับ เนื้อพ้าก็ดีด้วย
ตอนซื้อคนขายมันบอกว่าของแท้แต่ ของแท้จริงป่าวไม่รู้นะ
ซื้อมา 170 เอง ส่วนเรื่องสายของสมอลทอลค์มันพันกัน
ผมมีวิธีแก้ให้ครับ ไม่ต้องซื้อกล่องด้วย
ก็แค่เอาตัวหนีบอ่ะครับหนีบสายหูฟังทั้งสองข้าง
แล้วก็ที่แจ๊คเสียบด้วยนะครับ แค่นี้มันก็จะไม่พันกันแล้วครับ

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

อันนี้ผมไปซื้อมาจากที่ the mall งามวงวาน ครับ ที่ชั้น ร้านอยู่ที่หัวมุมบันไดเลือน
ใกล้ๆกับลิฟอ่ะครับ ร้านมันจะมีพวกที่ห้อยโทรศัพท์เยอะๆอ่ะครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เปลี่ยนจาก 1-2-call มาใช้ truemove แล้ว มี icon รูปโทรศัพกับเลข1 ขึ้นมา หมายความว่างัยครับไม่เข้าใจ ทำงัยถึงจะหาย

ใช้ Truemove เหมือนกันค่ะ สัญลักษณ์ที่ว่าเป็นการเลือกใช้สายว่าจะใช้สาย1 หรือสาย2 ถ้าใช้สาย1 จะโทรออก-รับสายได้ ถ้าสาย2 รับได้อย่างเดียว แล้วก็ลบออกไม่ได้คะ
bee_123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ๆค่ะ อยากทราบว่าเวลาต่อโทรศัพท์ กับเครื่องคอมฯ โดยใช้สาย USB อ่ะคะ
ทำอย่างไรไม่ให้มันชาร์ตแบตไปด้วยอ่ะคะ ลองเปิดดูหน้าก่อนๆๆแล้ว ตาลาย หาไม่เจอ
ชอบตอบหน่อยนะค๊า ขอบคุณค๊า
(มาสมัครสามาชิก W610i ด้วยคน Embarassed )
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

bee_123 ผู้เขียน:
พี่ๆค่ะ อยากทราบว่าเวลาต่อโทรศัพท์ กับเครื่องคอมฯ โดยใช้สาย USB อ่ะคะ
ทำอย่างไรไม่ให้มันชาร์ตแบตไปด้วยอ่ะคะ ลองเปิดดูหน้าก่อนๆๆแล้ว ตาลาย หาไม่เจอ
ชอบตอบหน่อยนะค๊า ขอบคุณค๊า
(มาสมัครสามาชิก W610i ด้วยคน Embarassed )

กด >*<<*<* แล้วเลือกไปที่การตั้งค่าบริกาครับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าเกิดว่าคุณไม่ได้เข้าไปแก้อะไรใน option ก็จะใช้ได้อ่ะครับ
เพราะว่าค่าที่มาตั้งแต่ตอนแรกสามารถใช้ได้อยู่แล้วอ่ะครับ
แล้วตอนที่กดเซฟแล้วมันมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาว่าอะไรล่ะครับ
ผมก็ลบ mp3tag แล้วด้วยอ่ะไปใช้ iTunes แทนแล้วอ่ะ

เวลา save แล้วมันเด้งขึ้นมาว่า "saved tag in 1 of 1 files" ครับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

คุณลองดูตรงช่องไหนที่ไม่มี id3v1หรือid3v2 ขึ้นก็แก้ช่องนั้นตรงชื่อศิลปินกับเพลง แล้วถ้าช่องแรกสุดเป็นตัวยึกยือก็แก้ชื่อให้เรียบร้อยทีละเพลงทีนี้ก็ลองเซฟใหม่ทั้งหมดแล้วคุณก็ต้องไปโหลดจากไฟล์เพลงต้นฉบับในเครื่องนะ ถ้าโหลดโดยตรงจาก mp3tag มันก็จะไม่เปลี่ยน ผมทำมาแล้ว ลองดูใหม่นะครับน่าจะได้

มี id3v กะ id3v2 ทุกช่องแล้วครับ เวลาโหลดก้อโหลดจาก folder เดิมครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เวลา save แล้วมันเด้งขึ้นมาว่า "saved tag in 1 of 1 files" ครับ

ก็ถูกแล้วนะครับ งั้นเวลาเอาเพลงลงเครื่องก็ลบไฟล์เก่าทิ้งก่อนแล้วค่อยเอาอันใหม่ลงละกันครับ
ถ้าไม่ได้อีกผมว่าไปใช้ iTune แทนเลยดีกว่าครับ ผมว่าสะดวกกว่าอีก แต่ต้องไปตั้งค่านิดๆหน่อยๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13 ... 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: