Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1281371
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รา 610i ครับ ออกมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ราคา jaymart ออกมาแล้วครับ 10900 บาท ครับ Very Happy
ได้เวลาเสียเงินอีกแล้ว เครื่องเก่าก้อใช้มา 4 ปีแล้ว แม่งไม่ยอมพักซักที
แต่ตอนนี้ได้เวลา แล้ว ครับ
Razz เพื่อนๆผู้มีเสียงเพลงเป็นหัวใจ Shocked
w800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจมาร์ทไม่แถมหูฟัง
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

chiclet ผู้เขียน:
http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?rqPROD_ID=7177&rqBrandname=Sony%20Ericsson

ที่ j-mart มีขายแล้วอะคับ 10,900

เจมาร์ทไม่แถมหูฟังหรือครับ เข้าไปดูรายละเอียดในเว็บแล้วราคาโออยู่นะ แต่ในชุดขายไม่เห็นบอกเรื่องหูฟังหรือสายดาต้าอะไรพวกนี้เลย หรือว่าจะตัดออกเพื่อลดราคาหรือเปล่าใครได้ไปเจมาร์ทมาแล้วรบกวนถามข้อเท็จจริงหน่อยครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เจมาร์ทไม่แถมหูฟัง

w800 ผู้เขียน:
chiclet ผู้เขียน:
http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?rqPROD_ID=7177&rqBrandname=Sony%20Ericsson

ที่ j-mart มีขายแล้วอะคับ 10,900

เจมาร์ทไม่แถมหูฟังหรือครับ เข้าไปดูรายละเอียดในเว็บแล้วราคาโออยู่นะ แต่ในชุดขายไม่เห็นบอกเรื่องหูฟังหรือสายดาต้าอะไรพวกนี้เลย หรือว่าจะตัดออกเพื่อลดราคาหรือเปล่าใครได้ไปเจมาร์ทมาแล้วรบกวนถามข้อเท็จจริงหน่อยครับ
แถมแน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แถม mem เท่าไหร่อะ อยากได้ๆ Rolling Eyes
รออยู่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

10900 จริงหรอ รอมาตั้งนาน
ถ้าขายราคานี้จิง จะไปสอยมาเลย
Razz Razz ว่าแต่จะขายเมื่อไหร่ละเนี้ย Rolling Eyes
borough
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
แถม mem เท่าไหร่อะ อยากได้ๆ Rolling Eyes

512 MB คับ
kurapy
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัยจะเปิดตัวที่งาน bangkok mobile show ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว
jack_dragoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

รองรับmem ได้เท่าไหร่คับ T_T
w8000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม

jack_dragoon ผู้เขียน:

ณ ตอนนี้น่าจะได้ 1 กิ๊กนะ เพราะเห็นว่าเอ็มทู สูงสุดได้ตอนนี้แค่ 1 กิ๊ก ซักพักคงรองรับมากขึ้นตามความจุของเอ็มทู คือ 2 กิ๊ก (มั้ง)
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืม

w8000000 ผู้เขียน:
jack_dragoon ผู้เขียน:

ณ ตอนนี้น่าจะได้ 1 กิ๊กนะ เพราะเห็นว่าเอ็มทู สูงสุดได้ตอนนี้แค่ 1 กิ๊ก ซักพักคงรองรับมากขึ้นตามความจุของเอ็มทู คือ 2 กิ๊ก (มั้ง)
ตอนนี้รองรับ 2GB แล้วครับ
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้เล่น WMA ได้รึป่าวคับ
แล้วตอนนี้เข้า0ต่างๆรึยัง
แล้วถ้าเข้า ราคาเท่าไหร่หรอคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ
jawat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : m2

mem m 2 นี้แพงไหมครับ ถ้า 1G ครับแล้ว
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: m2

jawat ผู้เขียน:
mem m 2 นี้แพงไหมครับ ถ้า 1G ครับแล้ว

ของ SanDisk 1GB ราคา 1,690 บาทครับ
ToNz* ผู้เขียน:
รุ่นนี้เล่น WMA ได้รึป่าวคับ
แล้วตอนนี้เข้า0ต่างๆรึยัง
แล้วถ้าเข้า ราคาเท่าไหร่หรอคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ

เล่นได้ครับ ทางศูนย์ยังไม่จำหน่ายครับ
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณมากคร๊าบบบบ
oio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

10900 ครับแน่นอน
ของเข้าอาทิตย์นี้แน่ครับ
ลองเล่นตัวจิงแล้ว ui สวยงามดีครับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

oio ผู้เขียน:
10900 ครับแน่นอน
ของเข้าอาทิตย์นี้แน่ครับ
ลองเล่นตัวจิงแล้ว ui สวยงามดีครับ Cool

จริงดิ อยากได้อยากได้ ขอให้เป็นอย่างว่าเหอะ หุหุ
BookDS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข่าวดีสำหรับผู้ที่สนใจ w610i ครับ
http://www.jaymarts.com/board/forum_posts.asp?TID=953&PN=1
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปเมปิ่น เห็น MrBee(R) ด้วยแหละ อิอิ
ตอน5โมงกว่าๆละ
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ :

ป.ล. วันนี้ที่0โซนี่ มีเครื่องตัวอย่าง 610 มาแล้วนะคับ
แต่เครื่องจริง วันนี้เดินดูหมดเซนปิ่น ไม่เจอเลย
jawat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ 10200

10200 ครับ ผมซื้อมาแล้วครับ ที่มาบุญครอง เครื่องศูนย์ครับ
รัปประกัน 1ปี ซื้อมาเมื่อวาน เสียงดีมากครับ การถ่ายรูป เป็นแบบออโตโฟกัลครับ สุดยอด
คุมครับ
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไปดูที่งาน Mobile ที่ Central World นะครับ มีขายแล้วครับ ราคา 10900
ของแถมครบนะครับ รีบๆไปหามาใช้กันนะครับ รักse จัง
popopor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

10200 ครับ ที่มาบุญครอง เพื่อนเพิ่งซื้อมาวันนี้เอง

ป.ล. ไม่ค่อยชอบปุ่มมันอ่ะ เล็กเกิน + กล้องหลอนดี
Guset
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^
^
^

กล้องหลอนยังไงเหรอครับ
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วการ burn หูฟังนี่คืออะไรหรอคับ แล้วเค้าทำกันยังงัยอ่ะคับผม >< Embarassed
jaysuke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

popopor ผู้เขียน:
10200 ครับ ที่มาบุญครอง เพื่อนเพิ่งซื้อมาวันนี้เอง

ป.ล. ไม่ค่อยชอบปุ่มมันอ่ะ เล็กเกิน + กล้องหลอนดี

เครื่อง ศูนย์ ป่าวครับ
seed_cyber
Year's Star

หัวข้อ :

ถอยมาแว้ว 10050 บาท ที่นาซ่า ทุกอย่างเวิร์ค แต่ปุ่มกดมะค่อยถนัดเท่าไร เครื่องบางดี หน้าจอสวยเสียงคมกริบ ภาพก้อโอเค ติดฟิล์ม 150 บาท ซิลิโคนอีก 200 บาท เครื่องสีดำ ซิลิโคนสีดำเท่ห์เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถอยมาแล้วเหมือนกันค่ะ มี free app. ให้ดูดฟรีที่ไหนบ้างคะ วานชาวไทยนิสัยดีบอก link ด้วยค่ะ อยากได้ โปรแกรม Dic ลงมากๆ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ...
Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

ตกลงว่ารุ่นนี้มันมีวิทยุ fm รึเปล่าครับ วันนี้ไปดูที่เจมาร์ทมาพนักงานขายบอกรุ่นนี้ไม่มีวิทยุ ผมก็เป็นงงเพราะข้อมูลในเวปบอกมีวิทยุ รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียรุ่นนี้หน่อยครับ แล้วเสียงสนทนาชัดเจนมั้ย ดูดเสียงมั้ย เสียงในการฟังเพลงทั้งจากหูฟังและลำโพงดีกว่า w810i รึเปล่า ขอบคุณครับรอมานานจะได้สอยมาใช้ซะที Laughing
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

wishyut ผู้เขียน:
ตกลงว่ารุ่นนี้มันมีวิทยุ fm รึเปล่าครับ วันนี้ไปดูที่เจมาร์ทมาพนักงานขายบอกรุ่นนี้ไม่มีวิทยุ ผมก็เป็นงงเพราะข้อมูลในเวปบอกมีวิทยุ รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียรุ่นนี้หน่อยครับ แล้วเสียงสนทนาชัดเจนมั้ย ดูดเสียงมั้ย เสียงในการฟังเพลงทั้งจากหูฟังและลำโพงดีกว่า w810i รึเปล่า ขอบคุณครับรอมานานจะได้สอยมาใช้ซะที Laughing
มีวิทยุแน่ๆครับ
jaysuke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า EDGE รุ่นนี้ class อะไรครับ
GeNuIne
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---

ซื้อแล้วค่ะ10200ส้ม-ดำ
เสียงดีมากกล้องแจ่ม คุ้มค่ามากค่ะแถมเมม512kหูฟฟัง สุดยอดค่ะ
+150บาทฟิลม์น่าจอ
+150ซิลิโคลน
ไงใครรู้ที่ดาว์ลโหลดเพลกับโปรแกรมไรดีๆของรุ่นนี้บอกด้วยน่ะค่ะ ซื้อที่
มาบุญครอง
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถอยมาแล้วเหมือนกันค่ะ มี free app. ให้ดูดฟรีที่ไหนบ้างคะ วานชาวไทยนิสัยดีบอก link ด้วยค่ะ อยากได้ โปรแกรม Dic ลงมากๆ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ...
Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised

ลองไปที่ www.se-club.net มี app theme game ของชาว se เยอะเเยะเลยครับ Very Happy

(ขอบคุณ www.se-club.net ในการอ้างถึงด้วยครับ) Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

jaysuke ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า EDGE รุ่นนี้ class อะไรครับ

Very Happyรู้สึกว่าจะเป็น class 10 ครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ---

GeNuIne ผู้เขียน:
ซื้อแล้วค่ะ10200ส้ม-ดำ
เสียงดีมากกล้องแจ่ม คุ้มค่ามากค่ะแถมเมม512kหูฟฟัง สุดยอดค่ะ
+150บาทฟิลม์น่าจอ
+150ซิลิโคลน
ไงใครรู้ที่ดาว์ลโหลดเพลกับโปรแกรมไรดีๆของรุ่นนี้บอกด้วยน่ะค่ะ ซื้อที่
มาบุญครอง

Very Happy link ให้ไว้ข้างบนเเล้วนะครับ
w610i0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอไม่ดับครับ

ทำไมเวลาคุยโทร แล้วหน้าจอแสงไม่ดับครับ มีวิธี set ไหมครับ
Kakman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มานมาแว้ววววววววววว

ราคา 10750 ครับ มีทั้งสีขาวสีดำ

รายละเอียดดูได้ที่นี่ครับ

http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20070600001

แจ่มมาก ราคารับได้ครับ แถมเมม 512 ด้วย สอยแน่อิๆๆๆ
prissy_top
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ :

ขอถามหน่อยค่ะ... กล้องของรุ่นนี้มีมาโครมั้ยคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

w610i0 ผู้เขียน:
ทำไมเวลาคุยโทร แล้วหน้าจอแสงไม่ดับครับ มีวิธี set ไหมครับ

จริงๆ แร้วขณะสนทนาไฟหน้าจอจะม่ะดับแต่หรี่ลง เราสามารถใช้เทคนิคเข้าช่วยคือ กดปุ่ม Navi-key down เข้าสู่เมนู Contacts สักพักไฟหน้าจอจะดับคับ

prissy_top ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ... กล้องของรุ่นนี้มีมาโครมั้ยคะ

มีคับ
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

อ่านึกว่าคุณlooker จะไม่มาตอบซะแล้ว ช่วยลงรายละเอียดแบบของบอร์ด k550iหน่อยสิครับกำลังจะซื้ออยู่ แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูล ขอบคุณครับและก็หน้ารายละเอียดยังไม่เห็นมีราคาเปิดตัวกับรีวิวรุ่นนี้เลยอ่ะ
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :

คู่เหมือนในความของเรามาแล้วเอิ๊กๆๆ

ถ่ายโดย k550i ครับ ครายถอยมาแล้ว โชว์พลังของกล้องหน่อยครับ คิกๆๆ Shocked
Vegetable_Set
Year's Star

จังหวัด: ศิลปากร
หัวข้อ :

ToNz* ผู้เขียน:
วันนี้ไปเมปิ่น เห็น MrBee(R) ด้วยแหละ อิอิ
ตอน5โมงกว่าๆละ

ผมก็เห็น MrBee(R) ทุกวันจันทร์ - ศุกร์ เลย
ที่คณะอ่ะ

Cool
Zanardi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมจัดมาแล้วครับ 10900 ที่ศูนย์โซนี่ เซ็นปิ่นครับ
มีแต่สีเงิน+ดำครับ ในกล่องมี หูฟัง HPM-70 และ M2 512 MB มาให้
ที่ร้านแถมฟิล์มกันรอยหน้าจอ + ซองหนังของ Loxley ให้ครับ
ตกลงรุ่นนี้มันมีสี ดำ+ส้ม กับ เงิน+ดำ นะครับ ไม่ใช่ขาว+ดำ
ไว้ว่างๆจะเอารูปมาโชว์ให้ดูกันนะครับ
ช่วงนี้ขอลองเครื่องก่อน
CQC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนเวลาเปลี่ยนเพลง จะมีเสียงแทรกขึ้นมา เหมือนรุ่นก่อนๆหรือเปล่าครับ Sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ : W610i The New Walkman Phone.

W610i The New Walkman Phone.
มาพร้อมแบต Li-polymer BST-33 ขนาดความจุ 950 mAh, สายชาร์จฯ CST-60, สาย USB ดาต้าลิงค์รุ่นใหม่สีดำ, หูฟัง HPM-70, M2 ขนาด 512 MB (ใส่มาในตัวเครื่อง), CD PC Suite W610 แระคู่มือ

สาย USB ดาต้าลิงค์ รุ่นใหม่สีดำ compact กว่าเดิม

รองรับการเชื่อมต่อ USB 2.0 ซึ่งคอมพ์จะมองเห็นโทรศัพท์เป็น 2 ไดร์ฟคือ Phone (-) (ข้อมูลในตัวเครื่อง) แระ Phone card (-) (ข้อมูลใน M2) สามารถ Transfer/Synchronize ข้อมูลหรือใช้โทรศัพท์เป็น Modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ได้ตลอดเวลาเพราะมีระบบชาร์จแบตฯ ไปด้วยพร้อมกัน คุณจึงไม่ต้องกังวลเรื่องแบตฯ อ่อนหรือหมดในระหว่างดำเนินการ..

หูฟังฯ HPM-70 คุณภาพเสียงสเตอริโอสมบูรณ์แบบ

กล้อง Digital ความละเอียด 2.0 MP, Auto/Macro/Infinite Focus, Mirror แระ Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้

ประเดิมภาพถ่ายแบบ Indoor โหมด Macro ไม่เปิด Photo light

ภาพถ่ายแบบ Indoor โหมด Normal เปิด Photo light

ภาพถ่ายแบบ Outdoor โหมด Macro ไม่เปิด Photo light

ภาพถ่ายแบบ Outdoor โหมด Normal ไม่เปิด Photo light

W610i อีกหนึ่งความคุ้มค่าจาก Sony Ericsson
-รูปลักษณ์เพียวบาง ดีไซน์เรียบหรู ดูดีมีระดับ
-วัสดุแระงานประกอบยอดเยี่ยมสวยงามทันสมัย
-เครือข่าย Quad-band with EDGE
-จอสีสวยสดแบบ TFD-LCD ไฟปุ่มกดสีส้ม
-รองรับการเชื่อมต่อครบครันทั้ง IrDA, BT, USB 2.0 with A2DP Profile
-กล้องระดับ 2.0 MP with Auto/Macro/Infinite focus, 2.25x Digital zoom, Mirror and Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้
-กล้องถ่ายวีดีโอที่ระดับ 176x144 px 15 fps, 4.0x Digital zoom สามารถถ่ายได้นานเท่าความจุเมมที่เหลือ
-เครื่องเล่นเพลง Walkman player 2.0 มี Feature ที่สวยงามลูกเล่นแพรวพราวพร้อมวิทยุ คุรภาพเสียงแจ่มบรรเจิดเลิศวิไลสุดพรรณนา..พร้อมเครื่องเล่น Video player ที่แยกส่วนออกมาต่างหาก สามารถเล่นได้ทั้งแนวตั้งแระแนวนอนแบบ Full screen
-มีให้เลือก 2 สี เงิน/ดำ แระ ดำ/ส้ม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 04 Jan 2008 11:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ต้องแกะสติกเกอร์ที่มันแปะกะกล้องไว้ป่าวอะ
ถ้าไม่แกะมันจะชัดมั๊ยอะ
หรือถ้าแกะก้อกัวกล้องเปงรอยอะ
ทำไงดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ต้องแกะสติกเกอร์ที่มันแปะกะกล้องไว้ป่าวอะ
ถ้าไม่แกะมันจะชัดมั๊ยอะ
หรือถ้าแกะก้อกัวกล้องเปงรอยอะ
ทำไงดี

ควรแกะออกคับ ถ้าม่ะแกะภาพม่ะชัดเท่าที่ควร..
หากกลัวเป็นรอยก็หา case หรือ silicone ใส่คับ
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

มาแล้วคุณ looker รออยู่นึกว่าจะไม่มา กะลังรอจะซื้ออย่างใจจดใจจ่ออยู่ครับ แล้วถามหน่อยถ้าคนอายุ 40นี่ใช้งานจะมีอุปสรรคไรมั้ยอ่ะ แบบว่าชอบรูปทรงและฟังเพลงมากๆ ขอบคุณครับ
w610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้ว

ถอยมาแล้วครับ ราคา 9,900 บาท(ศูนย์ไอโมบาย หาดใหญ่ สาขาไดอาน่า) สีดำ ส้ม ตอนแรกไม่เชื่อเรื่องราคา กลัวคนขายบอกราคาผิดรุ่น แต่ก็ 9,900 เจงๆ บอกตามตรงว่าประทับใจมาก มีข้อเสียนิดหน่อย
1. ฝาหลังกรอบแกรบนิดหน่อย
2. จออยู่ที่แดดจ้าแล้วมองมะค่อยเห็น
อยากถามพี่ลูกเก้อว่าเป็นอย่างเดียวกับผมหรือป่าว หรือของผมผิดปรกติ ถ้าเป็นเหมือนกันก็จะไ้ด้ไม่ต้องตกกะใจอะไรกับมันมาก
Zanardi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของผมแน่นทุกส่วนครับ ไม่มีตรงไหนกรอบแกรบ สีเงิน/ดำ
ต้นนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมจะออกใหม่อะครับ แต่รบกวนพี่ๆนิดนึง
เสียงจากตัว w610i กับ w850i ตัวไหนดีกว่กัน เพราะถ้าหากผมไม่เข้าใจผิด เขาใช่ walkman 2.0 เหมือนกัน
เหมือนผมจะสังเกตว่ถ้าเป็นwalkman 2.0 มาโคร กับออโต้โฟกัสจะหายไป (เข้ใจถูกหรือเปล่าครับ )
กล้องผมไม่เน้นเท่าไรครับ เพราะมีกล้องดิจิตอลอยู่เเล้ว และก็มีวอล์คเเมนด้วยอะครับ nw-E507 ครับ หูฟังอินแอร์ครับ แต่ต้องยอมรับว่าเคยฟังเสียงจาก w810i ของเพื่อน เบสหนักมาก ถึงมกที่สุด เฮอๆ ประทับใจมากๆๆครับ
ตอนนี้ มีในดวงใจ สองตัว คือ w810i สีขว กับ w850i สีขาวทอง เหมือนกัน แต่ตัวนี้ออกมา เป็นเมมแบบใหม่ วอล์ดแมนใหม่ แถมกล้องได้เปรียบ w850i อยู่ด้วย เลือกไม่ถูกเลยครับตกลง ผมเอาตัวไหนดีครับ ระหว่าง
1. w810i เพราะชอบมานานเเล้ว ใช้ของเพื่อนจนชิน คุณสมบัติเยี่ยม
2. w850ร เพราะสวยมากกกกก ชอบดีไซน์สุด ๆ แถมเป็นสไล โฟนแต่กล้อง...
3. w610i เพราะมาใหม่ ภายในคงมีอะไรใหม่ ๆ มาแก้ปัญหาเดิมๆมากขึ้น วอล์คแมนแบบใหม่

ช่วยด้วยนะครับผม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

มาแล้วคุณ looker รออยู่นึกว่าจะไม่มา กะลังรอจะซื้ออย่างใจจดใจจ่ออยู่ครับ แล้วถามหน่อยถ้าคนอายุ 40นี่ใช้งานจะมีอุปสรรคไรมั้ยอ่ะ แบบว่าชอบรูปทรงและฟังเพลงมากๆ ขอบคุณครับ

รุ่นนี้เหมาะกะคนมีดนตรีในหัวใจ อายุม่ะเกี่ยวคับ laughing6

w610 ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ ราคา 9,900 บาท(ศูนย์ไอโมบาย หาดใหญ่ สาขาไดอาน่า) สีดำ ส้ม ตอนแรกไม่เชื่อเรื่องราคา กลัวคนขายบอกราคาผิดรุ่น แต่ก็ 9,900 เจงๆ บอกตามตรงว่าประทับใจมาก มีข้อเสียนิดหน่อย
1. ฝาหลังกรอบแกรบนิดหน่อย
2. จออยู่ที่แดดจ้าแล้วมองมะค่อยเห็น
อยากถามพี่ลูกเก้อว่าเป็นอย่างเดียวกับผมหรือป่าว หรือของผมผิดปรกติ ถ้าเป็นเหมือนกันก็จะไ้ด้ไม่ต้องตกกะใจอะไรกับมันมาก

1. เรื่องฝาครอบแบตฯ (ม่ะใช่ฝาหลัง) เท่าที่ผมใช้มาก็หลายรุ่นก็ต้องมีกอบแกบบ้างนิดหน่อยถ้าเกิดการกดทับเช่น ในขณะกดปุ่ม อย่าลืมว่ามันเป็นคนละชิ้นกะตัวบอดี้ บางครั้งซื้อมาแรกๆ ก็แน่นสนิทดีแต่พอใช้ไปสักพักก็ต้องมีอาการดังกล่าวตามมาถือเป็นเรื่องปรกติคับ

2. จอรุ่นนี้เป็น TFD-LCD ดีกว่ารุ่น Hi-end บางรุ่นที่เป็น TFT-LCD ลองคิดดูว่าวันนึงๆ คุณจะไปยืนส่องหน้าจอกลางแดดกี่นาทีกัน?

สรุป เครื่องของคุณปรกติคับ

ต้นนน ผู้เขียน:
ผมจะออกใหม่อะครับ แต่รบกวนพี่ๆนิดนึง
เสียงจากตัว w610i กับ w850i ตัวไหนดีกว่กัน เพราะถ้าหากผมไม่เข้าใจผิด เขาใช่ walkman 2.0 เหมือนกัน
เหมือนผมจะสังเกตว่ถ้าเป็นwalkman 2.0 มาโคร กับออโต้โฟกัสจะหายไป (เข้ใจถูกหรือเปล่าครับ )
กล้องผมไม่เน้นเท่าไรครับ เพราะมีกล้องดิจิตอลอยู่เเล้ว และก็มีวอล์คเเมนด้วยอะครับ nw-E507 ครับ หูฟังอินแอร์ครับ แต่ต้องยอมรับว่าเคยฟังเสียงจาก w810i ของเพื่อน เบสหนักมาก ถึงมกที่สุด เฮอๆ ประทับใจมากๆๆครับ
ตอนนี้ มีในดวงใจ สองตัว คือ w810i สีขว กับ w850i สีขาวทอง เหมือนกัน แต่ตัวนี้ออกมา เป็นเมมแบบใหม่ วอล์ดแมนใหม่ แถมกล้องได้เปรียบ w850i อยู่ด้วย เลือกไม่ถูกเลยครับตกลง ผมเอาตัวไหนดีครับ ระหว่าง
1. w810i เพราะชอบมานานเเล้ว ใช้ของเพื่อนจนชิน คุณสมบัติเยี่ยม
2. w850ร เพราะสวยมากกกกก ชอบดีไซน์สุด ๆ แถมเป็นสไล โฟนแต่กล้อง...
3. w610i เพราะมาใหม่ ภายในคงมีอะไรใหม่ ๆ มาแก้ปัญหาเดิมๆมากขึ้น วอล์คแมนแบบใหม่

ช่วยด้วยนะครับผม

W810i เป็น New look ของ W800i ส่วน W850i/W830i เป็น Slide type รุ่นแรกของ SE หากเทียบราคาแระคุณสมบัติโดยรวมแร้ว W610i ดีกว่า คุ้มกว่าเยอะคับ!

W610i

W850i

W810i with MDS-60

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 12:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับพี่ Looker จะซื้อบ่ายนี้แล้ว

อยากทราบว่า ก่อนที่จะตัดสินใจจ่ายเงินซื้อมือถือ ต้องเช็คสภาพเครื่องเบื้องต้นอย่างไรบ้างครับ เดตพิกเซล อีมี่เครื่องและอื่น ๆ ต้องเช็คอะไรอย่างไรบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับพี่ Looker จะซื้อบ่ายนี้แล้ว

Mr.K_Tonkla ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ก่อนที่จะตัดสินใจจ่ายเงินซื้อมือถือ ต้องเช็คสภาพเครื่องเบื้องต้นอย่างไรบ้างครับ เดตพิกเซล อีมี่เครื่องและอื่น ๆ ต้องเช็คอะไรอย่างไรบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พี่ตอบเมล์ไปแร้วนะ
หากต้องการเช็ค Dead pixels อ่านข้างล่างนี่คับ..

Dead Pixels หรือ Bad Pixels คือ Pixels ที่ไม่แสดงสีหรือแสดงสีผิดเพี๊ยนไปจากความเป็นจริง ซึ่งส่วนใหญ่จะปรากฎเป็นจุดเล็กๆ ให้เห็นบนจอสีและจะเห็นเด่นชัดเมื่อหน้าจอแสดงสีพื้นเช่น ขณะพิมพ์ sms หรือ mms
Dead Pixels ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเป็นจุดสีดำเท่านั้น อาจเป็นจุดสีดำบนพื้นขาวหรือจุดสีขาวบนพื้นสีอื่นๆ ก็ได้

เราสามารถทำการตรวจสอบจอสีบนมือถือของเราว่ามี Dead Pixels หรือไม่ โดย save ภาพสีทั้ง 5 สีข้างล่างนี้ ได้แก่ สีดำ สีแดง สีน้ำเงิน สีเขียว และสีขาวลงคอมพ์ก่อนแล้วค่อยโหลดลงมือถือ จากนั้นให้เปิดดูทีละสีแบบ Full screen หรือจะโหลดลงเมมเอาไปใส่มือถือเครื่องอื่นแล้วเปิดดูก็ยังได้ หากไม่พบจุดที่แสดงสีผิดเพี้ยนก็แปลว่าผ่าน

หากต้องการซื้อเครื่องใหม่แต่อยากทดสอบจอสีก่อน ก็เอาเมมไปใส่แล้วเปิดดู ถ้าจะตรวจสอบกันละเอียดยิบขนาดนี้ก็ต้องมั่นใจว่าเราซื้อของเขาแน่นะคับ ไม่งั้นอาจมีปัญหา หากเป็นร้านประจำก็คงไม่เป็นไร แต่บางร้านอาจบอกคุณว่าตรวจแค่สีดำก็พอ ซึ่งจริงๆ แล้วต้องตรวจให้ครบทั้ง 5 สีคับ

มาเช็ค Dead pixels หรือ Bad pixels แบบง่ายๆ กันเถอะ..
ที่หน้าจอ Standby (ไฟหน้าจอยังไม่ดับ) กดปุ่ม Navi-key หรือปุ่มควบคุม 5 ทิศทางตามนี้..
ขวา ดอกจันทร์ ซ้าย ซ้าย ดอกจันทร์ ซ้าย ดอกจันทร์ หน้าจอจะโชว์เมนู Service เลือก Service tests เลือก Main display
*ในระหว่างกดไม่ต้องไปสนใจว่าหน้าจอจะขึ้นว่าอะไร กดไปตามที่บอก และหากกดผิดต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่นะคับ

หน้าจอจะแสดงผลเป็นแถบสีแดง เขียว และน้ำเงินหมุนเวียนสลับช่องไปมา (ซ้าย กลาง ขวา) ให้จับตาดูทีละสีสลับไปจนครบทั้ง 3 ช่องแล้วค่อยเปลี่ยนมาจับตาดูสีอื่นจนครบทั้ง 3 สี หากไม่พบจุดแสดงสีผิดเพี๊ยนก็ถือว่าผ่านคับ!

คุณสามารถเช็ค Dead หรือ Bad pixels ด้วยวิธีนี้โดยม่ะต้องใส่ SIM ก็ได้ เวลาไปซื้อเครื่องใหม่แค่ใส่แบตฯ ปิดฝาหลัง เปิดเครื่อง หน้าจอจะขึ้นข้อความ Insert SIM ก็ม่ะต้องไปสนใจ กดไปเรยตามที่บอก..เด๋วรู้เอง

สำหรับผู้ที่ตรวจเจอจุดแสดงสีผิดเพี๊ยนก็ไม่ต้องร้องห่มร้องไห้เสียอกเสียใจไป เพราะการใช้งานจริงส่วนใหญ่ก็มองไม่เห็นนะ ถ้าไม่สังเกตุหรือคอยจับผิดมันจริงๆ อาจไม่รู้ด้วยซ้ำไป!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 12:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ใช้แล้วเป็นไงเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟัง
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

ข้อมูลเริ่มหลั่งไหลมาแล้ว คุณลุกเกอร์ขอความเห็นเกี่ยวกับคุณสมบัติของการฟังเพลงของรุ่นนี้เทียบกับ w810 i หน่อยดิครับ(ความดัง ความไพเราะทั้งจากลำโพงและหูฟัง) ขอบคุณครับ
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

- W610i ตั้งปลุกได้ตั้ง 5 รูปแบบแน่ะ
และก็มี recurrent เลือกวันปลุกซ้ำได้
ตอน W810i ตั้งได้รูปแบบเดียว ก็ถือว่า W610i สะดวกดีนะ
- walkman ของ W610i มี Stereo widening ด้วยอะ
ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นฟังก์ชันของไอ้รุ่นหมุนๆ ที่เค้าว่า
เสียงดี เสียงดัง ใช่ปะ รู้สึกจะรุ่น W550 ไรซักอย่างนี่แหละ
แล้วตกลงมันเป็นตัวเร่งเสียงเหรอ ใครรู้วานบอก ขอบคุณครับ ก๊อปมาจากseclubอ่ะครับไม่ทราบเป็นยังไง
peares
Year's Star

จังหวัด: pathumthani
หัวข้อ : เรื่องเสียงของรุ่นนี้

ผมได้ลองเทียบแล้ว แทบไม่ต่างกับตัว k550iเลยนะคับ
หรือว่าผมหูไม่ดีเอง
ใช้สายเส้นเดียวกัน hpm-70
สึกผิดหวังเรื่องเสียงนะคับ
thenext
Year's Star

หัวข้อ : เสียง

เสียงถ้าใส่หูฟัง..k550..กับw610..เสียงเหมือนกันคับ..k550ไม่มีmagab......แค่นั้นคับ(แมนู)
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

สอยมาแล้วครับดำส้ม วันศุกร์โทรถามนาซ่าบอกของหมด วันเสาร์เลยไปเจมาร์ท ชอบมากๆถูกใจทุกอย่างครับ คุ้มจริงๆ
jaysuke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทิต ผู้เขียน:
ศูนย์ไหนเอาเข้ามาบ้างครับ เพราะอยุ่ต่างจังหวัด

ที่เห็น ๆ ก็ jaymarts อ่ะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ข้อมูลเริ่มหลั่งไหลมาแล้ว คุณลุกเกอร์ขอความเห็นเกี่ยวกับคุณสมบัติของการฟังเพลงของรุ่นนี้เทียบกับ w810 i หน่อยดิครับ(ความดัง ความไพเราะทั้งจากลำโพงและหูฟัง) ขอบคุณครับ

คุณภาพเสียงใกล้เคียงกันทั้งผ่านลำโพงหลังและหูฟังฯ ราคาก็พอๆ กันคับ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 12:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
buddykung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าทุกอย่างมันก็คือ K550 นั่นแหละครับ
เพียงแต่ผลิตในสาย walkman ครับ
และมันบางกว่าหน่อยนึง
หูฟังถ้าใครชอบ inear ผมว่าก็โอเคอ่ะครับ
เพราะถ้าซื้อ K550 มันได้แค่หูฟังธรรมดาเองอ่ะ
เรื่องหน้าจอTFD ผมว่าไม่ได้แย่ขนาดดูไม่ได้นะครับ
ส่วนตัวผมว่าชอบนะครับ รูปทรงรู้สึกสวยกว่า K550 อ่ะ
เลยซื้อเพราะรูปร่าง รูปทรงมันเนี่ยแหละครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

buddykung ผู้เขียน:
ผมว่าทุกอย่างมันก็คือ K550 นั่นแหละครับ
เพียงแต่ผลิตในสาย walkman ครับ
และมันบางกว่าหน่อยนึง
หูฟังถ้าใครชอบ inear ผมว่าก็โอเคอ่ะครับ
เพราะถ้าซื้อ K550 มันได้แค่หูฟังธรรมดาเองอ่ะ
เรื่องหน้าจอTFD ผมว่าไม่ได้แย่ขนาดดูไม่ได้นะครับ
ส่วนตัวผมว่าชอบนะครับ รูปทรงรู้สึกสวยกว่า K550 อ่ะ
เลยซื้อเพราะรูปร่าง รูปทรงมันเนี่ยแหละครับ

ถ้าดูจาก Dimension มันเท่ากันเด๊ะ ม่ะได้บางกว่ากันนะ (K550i หนักกว่านิดหน่อย)
W610i มิติเสียงดีกว่าทั้งผ่านลำโพงหลังแระหูฟังฯ

ส่วนเรื่องรูปลักษณ์ก็แร้วแต่คนชอบ W610i ดูเรียบหรู แต่ K550i ดูหรูหรา..

ภาพถ่ายด้วยกล้อง W610i แบบ Indoor, Normal mode, Auto focus, Turn on Photo light

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 12:39; ทั้งหมด 2 ครั้ง
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

นี่ผมกะว่าจะดูข้อมูลรายละเอียดไปเรื่อยๆรอราคาลงจนถึงสิ้นเดือนค่อยซื้อเป็นของขวัญให้ตัวเอง แต่ว่าดูไปเรื่อยๆทุกวันสงกะสัยตบะจะแตกแอบไปคว้ามาก่อน Laughingคุณlooker ถ่ายยังไงโดยที่ไม่เปิดphoto light แล้วไม่มืดอ่ะครับ ผมเคยลองถ่ายทั้งรูปและวีดีโอจากกล้องดิจิตอลโดยไม่เปิดแฟลชปรากฏว่าหน้าจอมันมืดและถาพที่ได้ก็มืดด้วย ไม่ทราบตั้งค่าอะไรครับ ขอบคุณหลายๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

นี่ผมกะว่าจะดูข้อมูลรายละเอียดไปเรื่อยๆรอราคาลงจนถึงสิ้นเดือนค่อยซื้อเป็นของขวัญให้ตัวเอง แต่ว่าดูไปเรื่อยๆทุกวันสงกะสัยตบะจะแตกแอบไปคว้ามาก่อน Laughingคุณlooker ถ่ายยังไงโดยที่ไม่เปิดphoto light แล้วไม่มืดอ่ะครับ ผมเคยลองถ่ายทั้งรูปและวีดีโอจากกล้องดิจิตอลโดยไม่เปิดแฟลชปรากฏว่าหน้าจอมันมืดและถาพที่ได้ก็มืดด้วย ไม่ทราบตั้งค่าอะไรครับ ขอบคุณหลายๆ

หากถ่ายภาพแบบ Indoor ก็ต้องเลือกมุมที่แสงดีๆ ถ้าคุณถ่ายบ่อยๆ จะทราบทันทีว่าสภาวะแสงแบบไหนถ่ายแร้วแจ่ม ลำพังเปิด Photo light มีผลในระยะม่ะเกิน 1 เมตรหากเกินกว่านี้เปิดหรือม่ะเปิดแทบม่ะต่างกัน

รูปต้นไม้ที่คุณเห็นข้างบนนั่นมีแสงจากหลอดไฟส่องลงมา อย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นว่าถ้าถ่ายบ่อยๆ เห็นแร้วจะรู้ได้ทันทีว่าถ่ายแร้วออกมาแจ่มประมาณไหน? ผมถ่ายในระยะ 1 เมตรเปิด Photo light ช่วย (คุณอ่านยังงัยว่าผมม่ะได้เปิดอ่ะ)
wishyut
Year's Star

หัวข้อ :

อ่าวัยกับสายตามักเป็นอริกันอย่าถือสาคนแก่เลยนะอิอิ
akatation2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ :

ได้เวลาเอา w200 ไปเทิรนแล้วงับ
Bossanii
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามผู้ที่เคยให้โทรศัพท์รุ่นนี้มาแล้วหน่อยครับว่าเครื่องหน่วงมากหรือไม่ เพราะ t610 ที่ใช้อยู่ค่อนข้างหน่วงพอสมควรเลย แล้วจากที่ใช้งานมาพบปัญหาอะไรหรือไม่ครับ พอดีอยากจะได้เครื่องใหม่แล้วรู้สึกสนใจรุ่นนี้น่ะครับ
Zanardi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องทำงานได้เร็วใช้ได้เลยครับ เท่าที่ลองๆดู
อ้อ สามารถเปิดเพลงไปแล้วเล่นเกมไปพร้อมๆกันได้ด้วยนะครับ เพียงแค่เปิดเพลงไว้แล้วก็เข้าเกม(แต่จะไม่มีเสียงเกมนะครับ)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Bossanii ผู้เขียน:
ขอถามผู้ที่เคยให้โทรศัพท์รุ่นนี้มาแล้วหน่อยครับว่าเครื่องหน่วงมากหรือไม่ เพราะ t610 ที่ใช้อยู่ค่อนข้างหน่วงพอสมควรเลย แล้วจากที่ใช้งานมาพบปัญหาอะไรหรือไม่ครับ พอดีอยากจะได้เครื่องใหม่แล้วรู้สึกสนใจรุ่นนี้น่ะครับ

SE รุ่นหลังๆ นี่เมนูม่ะหน่วงแร้วคับ หากใส่เมมภายนอก (M2) ความจุสูงสุดที่เครื่องรองรับได้แร้วโหลดข้อมูลเข้าไปจนเต็มมันจะหน่วงลงเล็กน้อย ถ้าม่ะสังเกตุอาจม่ะรู้นะ

รุ่นนี้ได้รับการปรับปรุงลำโพงสนทนาให้ดังขึ้นแระแก้ไขปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงเมื่อคุยริมถนนหรือในที่สาธารณะ หากใครสนใจหรือชื่นชอบการฟังเพลงแระถ่ายรูปก็ซื้อได้เรย นับเป็น W Series ที่รองรับ Multimedia อย่างครบครัน ฟังก์ชั่นแระความสามารถเกินตัวในขนาดเพียวบางกะทัดรัดเรียบหรูดูดีมีระดับ..

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W610i, Normal mode, Auto focus, Twilight portrait scene, Turn off Photo light.

*Twilight portrait scene หรือบางคนเรียก Night mode จะบังคับกล้องเป็น Auto focus
.....................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 12:47; ทั้งหมด 2 ครั้ง
hlamsingh
Year's Star

หัวข้อ : เลือกไม่ถูกจิง ๆ

พี่ looker คับ ผมตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกรุ่นไหนดีระหว่าง w810i กับ w610i ชอบทั้งสองตัวเลย แต่ผมอ่านหัวข้อที่โพส ๆ มาแล้วเห็นพี่ looker บอกว่า w610i คุ้มกว่าเยอะอ่ะคับ ผมอย่างให้พี่เปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้เห็นหน่อยคับ ว่าต่างกันอย่างไรบ้างนะคับ
(ตัดสินใจลำบากจัง)
Bossanii
Year's Star

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:

SE รุ่นหลังๆ นี่เมนูม่ะหน่วงแร้วคับ หากใส่เมมภายนอก (M2) ความจุสูงสุดที่เครื่องรองรับได้แร้วโหลดข้อมูลเข้าไปจนเต็มมันจะหน่วงลงเล็กน้อย ถ้าม่ะสังเกตุอาจม่ะรู้นะ

รุ่นนี้ได้รับการปรับปรุงลำโพงสนทนาให้ดังขึ้นแระแก้ไขปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงเมื่อคุยริมถนนหรือในที่สาธารณะ หากใครสนใจหรือชื่นชอบการฟังเพลงแระถ่ายรูปก็ซื้อได้เรย นับเป็น W Series ที่รองรับ Multimedia อย่างครบครัน ฟังก์ชั่นแระความสามารถเกินตัวในขนาดเพียวบางกะทัดรัดเรียบหรูดูดีมีระดับ..

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W610i, Normal mode, Twilight portrait scene, Turn off Photo light.
^
^
^

*Twilight portrait scene หรือบางคนเรียก Night mode จะบังคับกล้องเป็น Auto focus

แล้วรุ่นนี้มีซิลิโคนหรือกรอบใสหรือยังครับจะได้ซื้อทีเดียวเลย หรือมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมแนะนำได้เลยนะครับ เอาเป็นเกี่ยวกับการป้องกันเครื่องน่ะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

hlamsingh ผู้เขียน:
พี่ looker คับ ผมตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกรุ่นไหนดีระหว่าง w810i กับ w610i ชอบทั้งสองตัวเลย แต่ผมอ่านหัวข้อที่โพส ๆ มาแล้วเห็นพี่ looker บอกว่า w610i คุ้มกว่าเยอะอ่ะคับ ผมอย่างให้พี่เปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้เห็นหน่อยคับ ว่าต่างกันอย่างไรบ้างนะคับ
(ตัดสินใจลำบากจัง)

คุณ iwata_kana ได้เปรียบเทียบข้อแตกต่างระหว่าง W610i แระ W810i ไว้ในหน้า 3 หรือ คลิ๊กที่นี่
ขณะนี้ทั้งสองรุ่นราคาใกล้เคียงกัน หากถามถึงความคุ้มค่าขอ Confirm ว่า W610i คุ้มกว่าแน่นอนคับ!

W610i รุ่นใหม่รูปทรงเพียวบางกะทัดรัด คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิดเลิศวิไลสุดพรรณนา..ย้าย Fast port มาไว้ด้านข้าง ฟังก์ชั่นแระความสามารถเพรียบพร้อมแม้แต่รุ่น Hi-end บางรุ่นยังต้องหลบ! ในราคาทีสมเหตุสมผล..

แล้วรุ่นนี้มีซิลิโคนหรือกรอบใสหรือยังครับจะได้ซื้อทีเดียวเลย หรือมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมแนะนำได้เลยนะครับ เอาเป็นเกี่ยวกับการป้องกันเครื่องน่ะครับ

อ่า..ไม่แน่ใจอ่ะ เด๋ววันนี้ผมจะออกไปข้างนอกแร้วจะเลยไปสำรวจให้แร้วจะเข้ามารายงานคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 12:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :

คุณLookerเปลี่ยนมาใช้w610iอีกแล้ว อย่างงี้บอร์ดของK550iก็เหงาแย่สิ
ทิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ศูนย์ไหนเอาเข้ามาบ้างครับ เพราะอยุ่ต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กรอบใสมีแล้ว สีลิโคนก้อมีแล้วซื้อมาหมดละ
หล่อโคดด
เดินเซ็นทัลพระราม2 เท่หเลยคนมองกานตรึม เพราะว่าที่เซ็นทัลยังมะวางขาย
เหงเปงวอ์ลคแมน สีส้มด้านหลังเท่เลย
OPLD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถาม 2 ข้อครับ

1. รุ่นนี้ไม่มีนาฬิกาโชว์เวลาจอดับไปแล้วเหมือนรุ่นก่อนๆเหรอครับ
2. Walkman สั่งให้มัน sort by name/song ยังไงครับ
buddykung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซิลิโคนผมว่าต้องรอยี่ห้อดี ๆ หน่อยพวก CAPDASE น่าจะทำดีกว่าอ่ะครับ
เพราะซื้อมารู้สึกรูร้อยสายคล้องมันไม่ตรงกันอ่ะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Jimbovy ผู้เขียน:
คุณLookerเปลี่ยนมาใช้w610iอีกแล้ว อย่างงี้บอร์ดของK550iก็เหงาแย่สิ

คงม่ะเหงาหรอกคับเพราะตอบไปหมดแทบทุกคำถามแร้ว ตอนนี้ก็มีคนเก่งๆ เข้ามาช่วยตอบเยอะแยะไปหมด ดีใจจริงๆ อ่ะ laughing6

OPLD ผู้เขียน:
ขอถาม 2 ข้อครับ

1. รุ่นนี้ไม่มีนาฬิกาโชว์เวลาจอดับไปแล้วเหมือนรุ่นก่อนๆเหรอครับ
2. Walkman สั่งให้มัน sort by name/song ยังไงครับ

1. หากไฟหน้าจอดับไปแร้วจะเรียกดูเวลาก็แค่กดปุ่ม Volume + หรือ - ที่ด้านข้างตัวเครื่อง หน้าจอจะสว่างพอให้เห็นแค่นาฬิกาดิจิตอล

2. ในโหมด Walkman player ม่ะมีคำสั่ง Sort by คับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 13:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
w610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แฟลช mxe 60 ได้หรือป่าว

ใช้แฟลช mxe 60 ได้หรือป่าว
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้แฟลช mxe 60 ได้หรือป่าว

w610 ผู้เขียน:
ใช้แฟลช mxe 60 ได้หรือป่าว

ไม่ได้ครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีแต่สีเงิน-ดำหรอคับ ไม่มีใครซื้อแบบ ส้ม-ดำหรอคับ

ดูละสีส้มน่าจะสวย
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ท่านพี่ชาย looker ขอบสอบถามดังนี้ครับ
1 สามารถเปลี่ยนเสียงเพลงเตือน เวลาเตือนใน Calender ได้มั้ยฮับ ทำไงฮะ
2 สามารถเปลี่ยนสีพวก font หรือ background แบบพวก nokia ได้มั้ยฮะ
3 เลือกเวลาตั้ง lock ปุ่มได้มั้ยฮะ เช่น 15วินาที หรือ 20วินาที
ขอบคุณมากครับพี่ Very Happy
seed_cyber
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้เอาเกมลงเครื่องไป 3 เกมละ
- spiderman 3
- Bomberman
- 2Fast2Furious (มันส์มาก)
และเอาคาราโอเกะลงเครื่อง 2 เพลงละ ดูหน้าจอแบบแนวนอน (wide screen) แจ่มเลย
แอบเอาคลิปโป๊ๆลงอีก มีโปรแกรมซ่อนไฟล์ด้วยเผื่อมีคนแอบดู (ต้องโหลดเอานะ)
เรื่องเพลงมะต้องพูดถึงอยู่แล้วแบบว่า in ears สุดยอด มันจะตัดเสียงรบกวนรอบนอกออกหมดเพราะมียางตรงหูฟังดูด ตัวเครื่องใส่กรอบใสแล้วดูดีมากบางดี มะผิดหวังจิงๆกล้องก้อชัดด้วยลูกเล่นเยอะมาก เราซื้อมาได้ 2 อาทิดละ ซื้อมา 10050 บาทเอง ที่นาซ่า
ขอเชิญทุกท่านเข้าสู่มาชิกโซนนี่ นะครับ
www. seclub.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

scholarly-se ผู้เขียน:
มีแต่สีเงิน-ดำหรอคับ ไม่มีใครซื้อแบบ ส้ม-ดำหรอคับ

ดูละสีส้มน่าจะสวย

ดำส้มก็สวยดี แต่พี่เคยใช้ W800i เบื่อแร้วคับ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Jan 2008 13:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W610i

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W610i
แม้ถ่ายในสถานที่เดียวกัน เวลาไล่เลี่ยกัน แต่ถ่ายคนละมุมสภาวะแสงก็แตกต่างกัน
Normal mode, Macro focus, Turn off Photo light

Normal mode, Auto focus, Turn off Photo light

แผ่นพับ HAPPYtoHELP อีกหนึ่งความใส่ใจต่อลูกค้าจาก SE เป็นคู่มือแก้ไขปัญหาโทรศัพท์เบื้องต้น, การ upgrade FW เองที่บ้านหรือที่ทำงาน, เบอร์โทรติดต่อศูนย์บริการฯ หยิบฟรีตามเคาน์เตอร์จำหน่ายโทรศัพท์มือถือทั่วไป

taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

อ่าวพี่LooKerมาอยู่ที่นี่ซะงั้นเปลี่ยนใจมาใช้เป็นW610แล้วหรอครับ
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนหน่อยครับพี่ Looker

พี่ Looker ครับ ผมสงสัยว่าตัว G ที่อยู่บนขีด ๆ บอกสัญญาณเครือข่าย คืออะไรครับ

เพื่อนผมมันบอกว่าเป็นการแสดงให้รู้ว่าสัญญาณเตรียมพร้อมที่จะใช้ GPRS จริงหรือเปล่าครับ

หรือว่าโปรแกรมค้างครับ แต่โปรแกรมอื่น ๆ ใช้ได้ปรกตินะครับ

(อยากเอารูปที่ไปถ่ายมา มาฝากด้วยครับแต่โพสรูปเป็นทำไงดีครับ อยากโชว์ ๆ 555)
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนหน่อยครับพี่ Looker

Dreadnought ผู้เขียน:
พี่Lookerครับ...ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ...คือถ้าจะซูมภาพเนี่ยต้องเซตค่าตรงไหนหรอครับเพราะโหมดอัติโนมัติมันใช้ไม่ได้อะครับ...รบกวนถามหน่อยนะครับ....เพิ่งถอยมาสดๆร้อนๆเลย....

ซูมได้เฉพาะขนาด VGA (สูงสุด 2.25X) ถ้า 1 กะ 2 MP ซูมม่ะได้คับ
เพิ่งถอยมาสดๆ ร้อนๆ ควรรอให้เครื่องเย็นก่อนค่อยถ่ายเด๋วภาพออกมาพองหมด! laughing6
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

Mr.K_Tonkla ผู้เขียน:
พี่ Looker ครับ ผมสงสัยว่าตัว G ที่อยู่บนขีด ๆ บอกสัญญาณเครือข่าย คืออะไรครับ

เพื่อนผมมันบอกว่าเป็นการแสดงให้รู้ว่าสัญญาณเตรียมพร้อมที่จะใช้ GPRS จริงหรือเปล่าครับ

หรือว่าโปรแกรมค้างครับ แต่โปรแกรมอื่น ๆ ใช้ได้ปรกตินะครับ

(อยากเอารูปที่ไปถ่ายมา มาฝากด้วยครับแต่โพสรูปเป็นทำไงดีครับ อยากโชว์ ๆ 555)

ตัวอักษร G เหนือสัญญาณเครือข่ายหมายถึง GPRS ถ้า E หมายถึง EDGE หากคุณใช้งานในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE แต่ถ้าเครื่องม่ะรองรับ EDGE ก็ใช้ม่ะได้นะ ถ้าเป็นรุ่นที่ม่ะรองรับ EDGE จะมีแถบสามเหลี่ยมสีฟ้าซ้อนบนสัญญาณเครือข่ายนั่นหมายถึงสัญญาณ GPRS คับ

รุ่นที่รองรับ EDGE จะใช้ GPRS ได้ด้วย หากเข้าสู่พื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE ตัวเครื่องโทรศัพท์จะ roaming เข้าสู่สัญญาณ EDGE แระปรับความเร็วในการรับส่งข้อมูลให้สูงขึ้นโดยอัตโนมัติ (เร็วกว่า GPRS 4 เท่า)

รุ่นที่ม่ะรองรับ EDGE จะมีแถบสามเหลี่ยมสีฟ้าซ้อนบนสัญญาณเครือข่ายนั่นหมายถึง GPRS แม้เข้าสู่พื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE ก็ม่ะสามารถ roaming เข้าสู่สัญญาณ EDGE ได้

คุณ scholarly-se สุดหล่อใจดีแนะนำวิธีโพสรูปไว้ในบอร์ด K550i หน้า 24 หรือ คลิ๊กที่นี่ แล้วเลื่อนหาดู..อยู่แถวต้นๆ อ่ะคับ
Dreadnought
Year's Star

หัวข้อ :

พี่Lookerครับ...ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ...คือถ้าจะซูมภาพเนี่ยต้องเซตค่าตรงไหนหรอครับเพราะโหมดอัติโนมัติมันใช้ไม่ได้อะครับ...รบกวนถามหน่อยนะครับ....เพิ่งถอยมาสดๆร้อนๆเลย....
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :

Dreadnought ผู้เขียน:

ลองกดที่ปุ่ม volume+/- ด้านข้างดูหรือยังครับ
hlamsingh
Year's Star

หัวข้อ : ........

แล้วมันสามารถปรับแต่ง Up driver ต่าง ๆ ได้เหมือน w810i ไหมคับ
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ทำไงดีครับช่วยที

[/b]ไปถ่ายรูปด้วยเจ้า w610i มา แต่ลงรูปไม่เป็นช่วยหน่อยครับ รกวนบอกวิธี หน่อยครับ
Dreadnought
Year's Star

หัวข้อ :

ดูแล้วครับแต่มันบอกว่า....โหมดปกติไม่สามารถใช้ซูมโหมดนี้ไม่ได้ครับมันเปงปัญหาหรือป่าวครับ....ส่วนโหมดพาโนราม่า....ถ่ายเร็วใช้ได้กันหมดเลยสงสัยอะครับ
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เอารูปมาฝากครับ

ขอบคุณพี่ Looker กูรูสุดประเสริฐครับ Very Happy ผมเอารูปมาฝากเพื่อน ๆ ครับจากเจ้า w610i ที่พึ่งถอยมาเมื่อวันพฤหัส ฯที่แล้ว นี่คือพระราชวังบ้านปืน เพชรบุรีครับ พอดีไปออกกำลังกายในวังเลยไปเก็บภาพมาฝากซะเลย

Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เออ...เอาเหอะ

ไม่โพสให้รกและดูภาพสุดท้ายที่เป็นพาโนรามาไม่ได้จริง ๆ อะช่างมัน

ขอพูดถึงเจ้า w610i หน่อยละกัน ผมว่ามันอัจฉริยะจริง ๆ นะตอบโจทย์ผมมากเลย

ไม่เสียดายตังค์จริง ๆ (รวย ๆ 555) ฟังก์ชั่นทุกอย่าง work มาก ๆ

แต่มีข้อค่องใจเรื่องกล้องอันนี้ไม่รู้ว่าเราดูไม่หมดหรือเปล่านะ

คือเวลาถ่ายภาพระยะไกลโดยปรับโหมด Auto มันจะโฟกัสที่กลางภาพทำให้ข้าง ๆ ของภาพเบลอหน่อย ๆ

หรือเวลาปรับโหมดถ่ายภาพวิวกับโหมดไม่สิ้นสุด

มันก็ขี้เกียจโฟกัสภาพรวมให้ชัดทั้งภาพไม่ได้ซะงั้น (มันมีโหมดโฟกัสทั้งภาพมั้ยหายไม่เจอครับ)

เพื่อน ๆ ที่ซื้อเจ้า w610i มาแล้วเป็นหรือเปล่าครับ หรือว่าอยู่ที่เทคนิคการถ่ายภาพของเราเอง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอขอบคุณ Mr.K_Tonkla ที่ถ่ายรูปสวยๆ มาโพสให้ดูกัน พี่แก้ไขให้รูปโชว์หมดแร้วคับ laughing6

หากถ่ายภาพมุมกว้างเช่น ภาพวิวทิวทัศน์ไกลๆ ต้องเลือก Scene เป็น Landscape ถ้าถ่ายตอนใกล้รุ่งหรือโพล้เพล้ให้เลือก Twilight landscape

ปล.ภาพที่โพสซ้ำกันพี่ขออนุญาตลบทิ้งนะคับ
AlphaQuad
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker ครับ ขอธีม ที่ อยู่บนหน้าจอ ของเครื่อง w610i หน่อยสิ ครับ ที่เป็นนักร้องยืนร้องเพลงอ่า ครับ สวยดี ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

AlphaQuad ผู้เขียน:
พี่ looker ครับ ขอธีม ที่ อยู่บนหน้าจอ ของเครื่อง w610i หน่อยสิ ครับ ที่เป็นนักร้องยืนร้องเพลงอ่า ครับ สวยดี ครับ

ม่ะใช่ theme แต่เป็น Wallpaper นะ อ่ะ..เอาไปเรยม่ะต้องคืน! อุอุ laughing6

AlphaQuad
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณ มาก ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: