Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 226 / เข้าชม: 884093
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 09:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

Embarassed ใน website se เห็นมี w888c ด้วย it now comming อะครับ spec. และ ขนาดคือผมดูผ่านๆ เหมือนกันเลย Laughing เพือนๆ ลองเข้าไปอ่านดูนะ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 11:13  

Anonymous ผู้เขียน:
Embarassed ใน website se เห็นมี w888c ด้วย it now comming อะครับ spec. และ ขนาดคือผมดูผ่านๆ เหมือนกันเลย Laughing เพือนๆ ลองเข้าไปอ่านดูนะ
เปนรุ่นที่ขายจีนเท่านั้นครับ
Ian Lin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W880i
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 15:59  

สรุป W880i น่าซื้อไหม ?
Skyrider007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 21:56  

น่าซื้อมาก ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วไม่มีที่ติเลย...... รุ่นนี้แนะนำ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 05:57  

รออีกสักแปป จะเหลือ 12000ค้าบ
Skyrider007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 11:16  

อยากจะร้องไห้ เราซื้อไปตั้ง 16000 Crying or Very sad
fuelcell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผลการใช้งานมา2อาทิตย์
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 13:19  

ซื้อมาใช้เกือบ2อาทิตย์แล้ว ก่อนหน้าใช้ k790i

วิทยุไม่มี แต่ก็ไม่เคยฟัง

เมมในตัวน้อยแต่ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานอะไรเท่าไรก็โยนไว้ใน MS ก็เหมือนกัน

กล้องไม่เด่น ไม่มีแฟลช ไม่ออโต้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้อีก ถ่ายเล่นทีสองทีก็เบื่อ

วีดีโอคอล ไม่รู้จะมีทำไม ถ่ายรูปคัวเองก็ไม่ได้
ทำได้แค่เป็นกระจกเงาส่องหน้าที่แพงมาก ตัดออกแล้วลดสัก2พันจะดีมาก

การฟังเพลง ไม่ต่างกับ K790i ยอดเยี่ยมทั้งคู่ แต่มีเมนูอำนวยความสะดวกกว่านิดหน่อย
ใช้กับหูฟัง สเตอร์ริโอ บลูทูธ ของโซนี่เอง เสียงดีมาก เบสนุ่มแน่นสะจาย

การใข้งานไม่รู้จะติตรงไหน ไฟล์แมเนเจอร์ แสดงเป็นแท๊ป3แท๊ป ทันสมัยเหมือน K790i
ใช้งานคล่องสะดวกมาก จัดการไฟล์ต่างๆได้ง่ายจิงจิงไม่สับสน เมนูไหลลื่นไม่มีหน่วง
ปุ่มเล็กๆแต่กดง่ายให้ความรู้สึกดีมาก ปุ่ม5ทิศทางแบบนี้ ก็กดง่ายสะดวกดีมากควบคุมง่าย
ดีกว่า จอยสติ๊กแบบเดิมๆที่ใช้กันมานาน
ที่บ่อยครั้งที่นิ้วไม่แม่นพอ โยกแล้วไม่ค่อยลงตำแหน่ง ไปค่อม2ตำแหน่งบ่อย

เปรียบเทียบโดยรวมกับ k790i คุณสมบัติเป็นรอง k790i อยู่อีก1ขุม ก็เฉพาะเรื่องกล้อง
นอกนั้นเหมือนกันไม่แตกต่างเลย ใช้งานดีมาก ไม่แฮงค์เลย ทั้งคู่
เสียงลำโพง 880i ดังแสบแก้หูกว่า k790iนิดหน่อย
แต่ k790i รายละเอียดเสียง เสียงใส กรุ้งกริ้ง ฟังไฟเราะสบายหูกว่า

แต่มันบางกว่าครึ่ง เบ๊าเบา หย่อนใส่กระเป๋าเสื้อแล้วหายไปเลยไม่รู้สึกว่ามีโทรอยู่
บางทีลุกลี้ลุกลนเอามือตบรวกๆหาโทรว่าอยู่กระเป๋าไหนยังหาไม่เจอ

สรุป ด้วยความบาง เบา ของมันแล้วใช้แล้ว happy กว่า k790i
Madge
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผลการใช้งานมา2อาทิตย์
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 12:41  

fuelcell ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้เกือบ2อาทิตย์แล้ว ก่อนหน้าใช้ k790i

วิทยุไม่มี แต่ก็ไม่เคยฟัง

เมมในตัวน้อยแต่ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานอะไรเท่าไรก็โยนไว้ใน MS ก็เหมือนกัน

กล้องไม่เด่น ไม่มีแฟลช ไม่ออโต้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้อีก ถ่ายเล่นทีสองทีก็เบื่อ

วีดีโอคอล ไม่รู้จะมีทำไม ถ่ายรูปคัวเองก็ไม่ได้
ทำได้แค่เป็นกระจกเงาส่องหน้าที่แพงมาก ตัดออกแล้วลดสัก2พันจะดีมาก

การฟังเพลง ไม่ต่างกับ K790i ยอดเยี่ยมทั้งคู่ แต่มีเมนูอำนวยความสะดวกกว่านิดหน่อย
ใช้กับหูฟัง สเตอร์ริโอ บลูทูธ ของโซนี่เอง เสียงดีมาก เบสนุ่มแน่นสะจาย

การใข้งานไม่รู้จะติตรงไหน ไฟล์แมเนเจอร์ แสดงเป็นแท๊ป3แท๊ป ทันสมัยเหมือน K790i
ใช้งานคล่องสะดวกมาก จัดการไฟล์ต่างๆได้ง่ายจิงจิงไม่สับสน เมนูไหลลื่นไม่มีหน่วง
ปุ่มเล็กๆแต่กดง่ายให้ความรู้สึกดีมาก ปุ่ม5ทิศทางแบบนี้ ก็กดง่ายสะดวกดีมากควบคุมง่าย
ดีกว่า จอยสติ๊กแบบเดิมๆที่ใช้กันมานาน
ที่บ่อยครั้งที่นิ้วไม่แม่นพอ โยกแล้วไม่ค่อยลงตำแหน่ง ไปค่อม2ตำแหน่งบ่อย

เปรียบเทียบโดยรวมกับ k790i คุณสมบัติเป็นรอง k790i อยู่อีก1ขุม ก็เฉพาะเรื่องกล้อง
นอกนั้นเหมือนกันไม่แตกต่างเลย ใช้งานดีมาก ไม่แฮงค์เลย ทั้งคู่
เสียงลำโพง 880i ดังแสบแก้หูกว่า k790iนิดหน่อย
แต่ k790i รายละเอียดเสียง เสียงใส กรุ้งกริ้ง ฟังไฟเราะสบายหูกว่า

แต่มันบางกว่าครึ่ง เบ๊าเบา หย่อนใส่กระเป๋าเสื้อแล้วหายไปเลยไม่รู้สึกว่ามีโทรอยู่
บางทีลุกลี้ลุกลนเอามือตบรวกๆหาโทรว่าอยู่กระเป๋าไหนยังหาไม่เจอ

สรุป ด้วยความบาง เบา ของมันแล้วใช้แล้ว happy กว่า k790i

เห็นด้วยค่ะ เกี่ยวกับเสียงเรียกเข้า ซื้อมาได้สองวันต้องรีบเอาไปเทิร์นเป็นเครื่องอื่น เพราะมีปัญหากับการไม่ได้ยิน และ ไม่รู้สึกว่าโทรศัพท์สั่น เวลามีคนโทรเข้า ตอนแรกเห็นเครื่องไม่คิดอะไร ตัดสินใจซื้อเลย เพราะว่าชอบความบางและสีของเครื่อง (ดำแดง) แต่พอโหลด เอ็มพีสามเข้าไปฟังไม่ได้เลยค่ะ ไม่มีเสียงเบส เสียงทุ้มเลย ทั้งๆที่ปรับเบส สูงสุดแล้วนะ อาจจะเวิร์คกับหูฟังที่ให้มา แต่ปกติไม่เคยใช้หูฟังอยู่แล้ว ก่อนซื้อเครื่องนี้ ใช้ N73 อยู่ เสียง และ ลำโพง คนละเรี่องเลย โซนี่อีริคสัน มัวแต่คิดถึงความบางอย่างเดียว ลืมคิดถึงคุณภาพเสียงด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ยังเป็นยี่ห้อโปรดอยู่จ้ะ Very Happy
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 05:14  

FMหายไปแว้ว
แต่ก็ทดแทนมาด้วยความบาง
(เพื่อนกับกิ๊กมันแทนกันไม่ได้)
stec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w880i ด้วยคน
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 15:48  

เพิ่งซื้อมาใช้เลย

ชอบตรงบาง แล้วก็ดีไซน์ เท่ห์ๆ ดี

เรื่องกล้อง ไม่ได้แคร์อะไรมากมายอยู่แล้ว เพราะถ้าจะถ่ายรูปดีๆ ก็ใช้กล้องดิจดตอลเลยดีกว่า
การมีกล้องบนมือถือ สำหรับผมคือของแถม

วิทยุ ไม่ค่อยฟังอยู่แล้ว มีหรือไม่มี ก็เฉยๆ

ฟังเพลง ก็ โอเค เสียงใช้ได้ไม่เลวร้ายอะไร

ราคา แพงไปมั้ย... ก็อืมน่ะ เทียบกับ N73 เพราะเห็นชอบเทียบกัน ก็ไม่ชอบ ดีไซน์ของ Nokia เห็น กี่รุ่นๆ ก็เลยเฉยๆ อ่ะ แล้วก็ symbian มันค้างบ่อย ใช้แล้วหงุดหงิด

สรุป

w880i สำหรับผม ก็ถือว่าดี เพราะถูกใจ ถึงซื้อมาใช้
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 17:03  

ผมว่าปุ่มแบบเม็ดข้าวนี้ ทำออกมาได้ดีนะคับ ดูตอนแรกๆ จากภายนอกมองว่าคงกดยากปุ่มเล็ก

แต่พอได้ใช้แล้วผมว่า กดง่ายนะคับ กดแม่นด้วยอ่ะ การเว้นช่องเยอะทำให้กดไม่ผิดคับ และทำให้ไม่งงด้วยใช้แปปเดียว คล่องเลย Laughing

ปล. ใช้k550 คับ
**AOOM**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 08:36  

ซื้อมาใช้ได้ประมาณเกือบหนึ่งเดือนแล้ว
เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ที่แล้วเราได้ใช้ๆไป มันก็ดับไปเฉยเลย
และดับค่อนข้างบ่อยเหมือนกัน
ไม่ทราบว่ามีใครเปงเหมือนเรามั่งอ่ะ รู้สึกเสียดายมากๆ
เพราะทุกอย่างเราชอบหมดเลย รู้สึกเสียดายมากเลยอ่ะ
aimelie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 13:31  

เงียบเหงาจริงหนอ
มีใครใช้แล้วอีกบ้างจ้า มาช่วยแชร์ความคิดเห็นหน่อยค่ะ

เราเสียดายตรงที่มันไม่มี แฟลชกับวิทยุ เท่านั้นเอง

เมื่อไรจะราคาลงน้อออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 00:25  

เพิ่งซื้อมาครับ เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วเอง แบตอึดมาก (ผมไม่ค่อยเล่นกล้อง เน้นโทรอย่างเดียว)
เสียงเรียกเข้าดังมาก มากมายจนกลัวลำโพงแตก เสียงจะเพราะที่ระดับประมาณ 5-6 อ่ะ
ไม่มีปัญหา ไม่แฮงค์ คุยนานเครื่องไม่ร้อน แต่มีปัญหาตรงบาง ผมก็ซื้อเพราะความบางๆ ไปๆมาๆรู้สึกมันบางเกิน กดยาก(นิ้วใหญ่)
เมนูก็เดิมๆ วิทยุไม่มี แฟลชไม่มี ไม่เป็นไร มีกล้องถ่ายรูป มีmp3

ราคาก็ว่าแพงไปนิดนะ แต่ก็โอเค ซื้อความบาง
อ้อ ถามนิดนึง ใครติดสติ๊กเกอร์กันรอบแล้วบ้าง ของผมติดแล้วแต่สติ๊กเกอร์มันใหญ่กว่าหน้าจอ ทำให้ส่วนที่เกินมามีฝุ่นไปเกาะ ไม่สวยเลย มีที่ไหนที่สติ๊กเกร์พอดีหรือไม่ล้นขอบบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 10:01  

ราคาตอนนี้ประมานเท่าไหร่คร้าบบบบบ
- -...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 15:13  

ไม่รุจะแข่งบางไปถึงไหนนะ หมดเอกลักไปเลย ถึงด้านหลังจาสวยก้อเหอะ
ถ้าจะแข่งกะ nokia ก้ออย่าทำบาง ทำบางนี่คงไปแข่งยอดขาย กะ lg, samsung ลดระดับบริษัทตัวเองซะงั้น - -
der Hund
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 02:14  

ใช้มาได้เดือนกว่าแล้วครับ บางดีครับ แรก ๆ ก็กดปุ่มไม่คล้อง แต่ตอนหลังก็ชินน่ะครับ
Embarassed ถามหน่อยดิครับ จะว่าโง่ก็ยอมล่ะ เวลา post รูปเนี่ย ทำยังไงอ่ะครับ Embarassed [/quote]
fuelcell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยกันตอบ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:31  

der Hund ผู้เขียน:
ใช้มาได้เดือนกว่าแล้วครับ บางดีครับ แรก ๆ ก็กดปุ่มไม่คล้อง แต่ตอนหลังก็ชินน่ะครับ
Embarassed ถามหน่อยดิครับ จะว่าโง่ก็ยอมล่ะ เวลา post รูปเนี่ย ทำยังไงอ่ะครับ Embarassed
[/quote]

วิธีที่ง่ายที่สุดคือ เปิดรูปขึ้นมา กดปุ่ม More>As picture msg
ก็จะเข้าสู่หน้า picture msg จะเพิ่ม หรือไม่เพิ่ม ข้อความ , เสียง , หรือรูปภาพอีกรูป
ก็จัดการในขั้นตอนนี้ แล้วก็ send
Girly -Birly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 01:38  

ใครขายบ้างคะ ขอซื้อต่อ 1หมื่นถ้วนค่ะ
เมธัส
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Sony Ericsson W999i เลขมงคลรึป่าวนี่?
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 22:57  

Photo Shop Phone ครับ http://www.esato.com/news/article.php/id=1623
nkhemmuk
Year's Star

หัวข้อ : สนใจเหมือนกัน..แต่
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 01:58  

แผงปุ่มที่ไม่มีอักษรไทยกลัวจะพิมพ์อะไรต่ออะไรยาก แล้วเท่าที่ดูเนี่ยรู้สึกว่าตัวหนังสือจะไปอยู่ที่แผงหน้ากากไม่ใช่แผงปุ่ม ซึ่งถ้าอยากได้อักษรไทยคงหาเปลี่ยนกันลำบากน่าดู
octoder
Year's Star

หัวข้อ : มาแจกธีมครับ สำหรับใครที่อยากจะได้
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:09  

Sony Ericsson w880i, w888c phone only.

Blue Shade Walkman

DOWNLOAD
http://www.megaupload.th.la/?d=B8A2868910

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย octoder เมื่อวันที่ 04 May 2007 14:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
octoder
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:13  

Orange Shade (w2)

DOWNLOAD
http://www.megaupload.th.la/?d=237E61FB6
tunofsrt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 14:00  

ซื้อความบางบวกกับความเป็นวอกแมนโฟน เรื่องอื่นจะสนทำไม เหมือนคนซื้อ 8800 ซื้อความหรูไม่ได้ซื้อความสามารถ เรื่องเขาก็ไม่สนอีกแหละ
nhokenok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 22:30  

ผมใช้อยู่ แต่มันชอบเครื่องดับเองน่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นไหมครับ
doggy11
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 10:42  

w880i ของโซนี่ มันฟังวิทยุไม่ได้ แล้วถ้าเราเอาชุดหูฟังที่มีวิทยุมาต่อนี่จะฟังได้มั้ยครับ
heropopeye
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 15:09  

ผมว่ารุ่นอื่นดีดี มีอีกเยอะนะครับ Wink
ดัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 10:31  

คืออยากจะรู้ว่ากล้องหน้ามันใช้ถ่ายรูปได้รึป่าวอะค่ะ

ได้โปรดตอบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:54  

Posted: 11 May 2007 10:31 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

คืออยากจะรู้ว่ากล้องหน้ามันใช้ถ่ายรูปได้รึป่าวอะค่ะ

ถ่ายได้ซิครับ สีสวยดีด้วย แต่ต้องที่ที่มีแสงสว่างเพียงพอนะครับ
ถ้าในที่แสงน้อย จะไม่ได้เรื่องเลยถ้าเน้นถ่ายรูป ต้องไปมองตัวอื่น

Posted: 10 May 2007 15:09 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ผมว่ารุ่นอื่นดีดี มีอีกเยอะนะครับ

ถูกต้องแล้วครับ แล้วรุ่นที่คุณว่ามีดีอีดเยอะ รุ่นไหนละคับ
แล้วมันมีรุ่นไหนหรือที่ ไม่มีดีกว่ารุ่นที่จะเอ่ยอีกถึงอีกแล้ว

จุดเด่นของรุ่นนี้คือ มันขายความบาง และมันคือ โซนี่
ใช้ง่าย ฟังชั่นครบครัน ตามแบบฉบับ โซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:57  

Posted: 11 May 2007 13:54 หัวข้อ:

Posted: 11 May 2007 10:31 หัวข้อ:

ขอโทษครับ เมื่อกี้โพส แต่อ่านไม่ละเอียด

กล้องหน้า ถ่ายรูปไม่ได้ครับ
ได้แค่เป็นกระจกส่องหน้าครับ
][ Kendo ][
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 12:31  

คือว่าจะเอาเครื่องมาจากเด็นมาร์กน่ะครับ

แล้วไม่ทราบว่ามีที่ไหนปล็ดล็อกได้มั่งครับ
มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:13  

ใช้งานดีครับชอบตรงหน้าจอเล็กเเต่ชัดมากๆๆครับ
เสียงดังดีครับ เป็นรุ่นเดียวที่บางเเละเสียงดังที่สุดด
เห็นบ่นกันว่าเครื่องชอบดับ ทําไมผมไม่เคยเจอเลยอ้ะครับ หรือลงข้อมูลเยอะไปรึป่าว?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 23:11  

ซื้อมาได้เกือบอาทิตย์แล้ว

ไม่มีเหตุผลอะไรมากมายนอกจากความชอบ

ถ้าเปลี่ยนมือถือครั้งหน้าก้อจะยังคงเป็น SE Very Happy
vuddi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จ๊าบสุดๆ
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 01:06  

ซื้อมาล่ะ มีแต่คนอิจฉา บางและเบามากๆ ตัวเครื่องด้านหน้าเป็นแสตนเลตสตีลดูแกร่งมาก รุ่นนี้เน้นฟังเพลงไม่เน้นถ่ายรูป ก็แล้วแต่คนชอบ ส่วนผมเน้นใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมันไม่ตุง ไม่ต้องสะพายกระเป๋าออกไปเดินห้างแล้ว เอาออกมาโทรก็เทย์ซะ

ผมซื้อที่ดูไบ ราคาแค่Dhs. 1740 หรือ 17400 บาทเองคับ ในกล่องมีทุกอย่างหูพังพร้อมไมค์อย่างจ๊าบ และแถมแมมโมรี่การ์ด 1 กิ๊ก
tu880
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 10:01  

ใช้มาเกือบ2เดือนแล้วยังไม่เจอปัญหานะครับ เรื่องบางก็ชอบสะใจดี แต่บางทีเจอยี่ห้ออื่นถูกกว่าก็รู้สึกบ้างว่าเราใช้ของแพงไปรึป่าวแต่พอมาเทียบกันดูก็พอใจนะราคาไม่ต้องคิดๆแค่ใช้ง่ายดีไม่ช้ารูปเอาไปลองล้างดูเล่นๆก็ชัดใช้ได้(ต้องถ่ายตอนมีแสงเยอะๆหน่อยนะ)แต่ตอนแรกรู้สึกเหมือนกันนะว่าทำไมไม่มีวิทยุแต่สำหรับตัวผมเองบอกตามตรงไม่ค่อยได้ฟังๆในรถซะมากกว่า เสียงเพลงก็โอเคระดับนึงนะครับ ทุกอย่างสำหรับผมว่ามันก็โอเคนะ เป็นคนไม่ค่อยเล่นเกมส์เท่าไหร่แต่เอาเจ้าตัวนี้มาใช้เกมส์เต็มเครื่องเลยเล่นซะเล่นมาตั้งแต่ซื้อตอนแรกกลัวเหมือนกันว่าปุ่มกดจาฟังแต่ตอนนี้ยังนะถ้าฟังแล้วจาเข้ามาบอก โดยรวมชอบนะแต่ไม่ชอบอย่างเดียวตรงรูปรับสายเข้าไม่เต็มจออ่ะหรือว่าผมตั้งไม่เป็นแบบอยากได้เต็มๆจอ แต่ก็ชอบมันอยู่ดีใครรู้ตั้งยังไงก็บอกด้วยนะครับ สรุป(ความเห็นส่วนตัวนะ)ชอบครับคุ้มเงิน ตอนนี้ใช้ห้อยคอแทนจตุคามไปพรางๆก่อนครับอิอิ
tangolf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 23:52  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้อะคับ แต่กังวลตรงที่มีอาการดับ เลยอยากจะถามว่า ส่วนมากเครื่องดับตอนไหนคับ ขอบคุณคับ
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มั่งจัง
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 14:39  

อยกได้บ้างค่ะแต่งบน้อยเลยซื้อได้แค่น้อง K550i แต่น้อง k ก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลยค่ะ
tu880
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 09:26  

อาการดับ? ของผมดับตอนเล่นเกมส์จนแบตหมดกะตอนปิดเครื่องครับ
chokie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 17:45  

มือถือฟรี
http://www.motorola.co.th/rokre6/contest_main.asp
ชู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วนครับ
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 17:11  

ต้องการขายด่วน ซื้อมา 2 อาทิตย์ครับ
13,000 ติดต่อดูของได้ที่ BTS ใกล้บ้านคุณ

+ซองซิลิโคน
+กันรอย

โทร 0814939899
narong13352
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 22:45  

- เสียงเรียกเข้ามันดังเท่าๆ กับรุ่นไหนอ่ะครับ
- แล้วก้อเสียงจากลำโพงเวลาฟังเพลง แหลมหรือทุ้มอ่ะคับ
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยจิคับ อย่างเช่นถ้าเทียบกับ Sony Eric w800i w810i w900i / หรือ Nokia 3250 N73 อะไรอย่างเนี้ยครับ / แล้วเสียงเรียกเข้ามันแหลมหรือทุ้มอ่ะคับ
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 12:29  

ดัน ผู้เขียน:

ถ่ายรูปไม่ได้ครับ
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 12:32  

narong13352 ผู้เขียน:
- เสียงเรียกเข้ามันดังเท่าๆ กับรุ่นไหนอ่ะครับ
- แล้วก้อเสียงจากลำโพงเวลาฟังเพลง แหลมหรือทุ้มอ่ะคับ
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยจิคับ อย่างเช่นถ้าเทียบกับ Sony Eric w800i w810i w900i / หรือ Nokia 3250 N73 อะไรอย่างเนี้ยครับ / แล้วเสียงเรียกเข้ามันแหลมหรือทุ้มอ่ะคับ

เสียงเรียกเข้า ดังไม่เท่า W800 และ W810 หรอกครับ
เทียบกับ N73 เทียบไม่ได้ครับ เพราะเบากว่าเยอะ
เสียงเรียกเข้าออก tone แหลมครับ
เสียงลำโพงเวลาฟังเพลง tone แหลมครับ
แต่ถ้าใส่หูฟัง เสียงเยี่ยมเลยครับ
www.thaiz.org
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธีม - Blue Shade Walkman -
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 21:10  

โหลดได้ที่นี่เลยครับ
http://www.thaiz.org/index.php?showtopic=2746
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:17  

ตัวหน้าสีดำ ข้างหลังสีส้ม โดนใจสุดๆ !!!!!!!!!!!!!!!!
เก็บตังค์ซื้อดีกว่า.......
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 23:32  

ขอบคุณสำหรับ theme สวยๆครับ
m a y t e e
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 14:17  

Dream Theater - Live At Budokan (3 CDs) @192Kbps

ชุดนี้ดนตรีสดมันส์มากๆ เอาไปทดสอบพลังเสียงมือถือ Walkman ของคุณดูนะครับ

Dream Theater - Live At Budokan (CD 1).rar
Dream Theater - Live At Budokan (CD 2).rar
Dream Theater - Live At Budokan (CD 3).rar

และชุดล่าสุด Systematic Chaos วางแผง 5 Jun 2007

Dream Theater - Systematic Chaos (Track 1-4).rar
Dream Theater - Systematic Chaos (Track 5-Cool.rar
Notes
- Track 1 = In The Presence Of Enemies Part I
- Track 8 = In The Presence Of Enemies Part II
akatation2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 01:43  

มีคัยอยากขายมั่งครับรุ่นนี้ ขอสภาพดีของครบ ติดต่อมาได้ครับ
akatation2@yahoo.com
jokemongkol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผ่านมา...
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 13:32  

รบกวนถามหน่อยครับ ว่า.....ไฟ แผงปุ่มกด มันสีอะไรหรอครับ?
nointrend
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 14:48  

ไฟปุ่มกดไม่มีนะครับมันขึ้นตัวหนังสือบนปุ่มสีขาวนะครับ

ผมเพิ่งซื้อมานะครับใช้ดีระดับนึงตอนนี้ใช้กับหู sony HDH-DS970 เสียงดีระดับหนึ่งเลย ตอนนี้ติดปัญหาตรงใช้เครื่องเล็กๆยังไม่ถนัดทำตกไปทีนึงแล้วครับ
jokemongkol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 21:18  

ขอบคุณครับ.....แหะๆ
ตอนนี้ใช้เครื่อง มาได้ 1 อาทิตละ ใช้กับ หูฟัง บลูทูธ สเตอริโอ Sony HBH-DS200
ใส่กับหู in-ear แจ่มครับ เสียง แน่นมาก Very Happy
awaygbkk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 15:04  

ผมใช้ w880i อยู่ ตามความเห็นนะครับ

1.ลำโพงเสียงแหลม ไม่มีเบสเลย
2.กล้องมี2ตัว ตัวอยู่หน้าทำไรไม่ได้นอกจากเอาเป็นกระจกเงา อีกตัวเป็นกล้อง2ล้านไม่มีออโต้โฟกัส ไม่มีแฟลซ ถ่ายภาพตอนแสงน้อยไม่ดี แต่ถ่ายตอนกลางวันมีแสงดี ก็ได้ภาพที่สวย อีกอย่างถ่ายภาพนิ่งซูมไม่ได้นะครับ
3.หูฟังเสียงดีครับ ต่อออกลำโพงก็ดีครับ
4.แบตใช้ได้นานอยู่ประมาณ2วันถ้าฟังเพลงบ่อยนะครับ แต่ถ้าใช้โทรอย่างเด่วนี่เป็นอาทิตย์เลย
5.ดีไซน์สวยแน่นอน ดูแล้วมีราคาอ่ะคับ
สรุปฟังชั่นเป็นรองรุ่นน้องๆ อย่าง W850 W810 แน่นอน แต่เค้าขายดีไซน์นิครับ
Haku99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย กะรีบนครับ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 15:57  

ข้อด้อย เสียงริงโทนเบสน้อยไปหน่อย(ไม่แน่น) แต่เปิดดังๆแล้วเสียงไม่แตก(ดีมั่ก)
กล้องถ่ายตอนกลางคืน ได้ภาพไม่ค่อยสวย
ข้อดี ดีไซน์ ลูกเล่น ฟังเพลง ถ่ายภาพ ความสะดวกในการใช้ แบต(อึด)

รวมแล้วชอบมั่กๆ ให้ 80% เยย ตอนนี้เหลือ 14,900 เอง เพิ่งซื้อเมื่อวานครับ
หาสายมาคล้องคน โหมีแต่คนมอง(คงคิดว่า ทำมันไม่เอาไปไว้ในกระเป๋าฟระ -*-)
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 20:52  

Embarassed สอบถามหน่อยครับ เสียงเรียกเข้ารวมถึงเสียงเพลงน่ะครับ ดังกว่า w850i ไหมครับ พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อ w880i อยู่น่ะครับ Embarassed
namja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 16:58  

การ์ดหน่วยความจำที่ใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:04  

namja ผู้เขียน:
การ์ดหน่วยความจำที่ใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่

ใน SE White paper ระบุไว้ว่ารองรับหน่วยความจำภายนอก (M2) ความจุสูงสุด 1 GB คับ

wanloveyou
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 20:11  

awaygbkk ผู้เขียน:
ผมใช้ w880i อยู่ ตามความเห็นนะครับ

2.กล้องมี2ตัว ตัวอยู่หน้าทำไรไม่ได้นอกจากเอาเป็นกระจกเงา อีกตัวเป็นกล้อง2ล้านไม่มีออโต้โฟกัส ไม่มีแฟลซ ถ่ายภาพตอนแสงน้อยไม่ดี แต่ถ่ายตอนกลางวันมีแสงดี ก็ได้ภาพที่สวย อีกอย่างถ่ายภาพนิ่งซูมไม่ได้นะครับ
3.หูฟังเสียงดีครับ ต่อออกลำโพงก็ดีครับ
4.แบตใช้ได้นานอยู่ประมาณ2วันถ้าฟังเพลงบ่อยนะครับ แต่ถ้าใช้โทรอย่างเด่วนี่เป็นอาทิตย์เลย
5.ดีไซน์สวยแน่นอน ดูแล้วมีราคาอ่ะคับ
สรุปฟังชั่นเป็นรองรุ่นน้องๆ อย่าง W850 W810 แน่นอน แต่เค้าขายดีไซน์นิครับ

ถ่ายภาพนิ่งซูมได้นะครับลองเปลี่ยนโหมดดู
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 10:19  

wanloveyou ผู้เขียน:
awaygbkk ผู้เขียน:

ถ่ายภาพนิ่งซูมได้นะครับลองเปลี่ยนโหมดดู

ซูมได้เฉพาะขนาด VGA (640x480 px)
ขนาด 1-2 MP ซูมม่ะได้คับ
Haku99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจิค้าบบบ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 23:36  

จะถ้าหาหูฟัง bluetooth มาฟังเพลงอ่ะคับมัน รุ่นไหนเสียงดีคัรบช่วยแนะนำหน่อยดิครับ
สายหูฟังที่เค้าให้มามันยาวมากกกกก สายจะพันคอตายเอา
radiozaza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 12:20  

ขอถามครับ เพราะตอนนี้กำลังจะถอยเครื่องใหม่อยู่

เรื่องเสียงสนทนาครับ หมายถึงการได้ยินนะครับชัดเจนไหม เพราะปัจจุบันใช้ k750 อยู่พอเดินไปที่มีคนหรือข้างถนน โอ้วว เสียงคุยมันหายไปหนายยย ฮัลโหล ๆ ๆ จนไอ้ฝั่งตรงข้ามถามว่า จะตะโกนทำไม ขอเปรียบเทียบ กับ k750 ครับ Evil or Very Mad

ขอคุณมากครับ Razz
ยากูซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 19:16  

ถามหน่อยฮะ

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ฮะ

แล้วยังมีขายอีกมั้ย ให้เพื่อนไปดูให้ มันบอกไม่ค่อยเห็นรุ่นนี้เลย
sfaaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:59  

ลำโพง เสียงเรียกเข้า ดังปะครับ สู้ n n73me ได้ป่าว
b.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 15:48  

ราคาล่าสุดศูนย์ไอ-โมบาย 9,900 บาท ซื้อก่อน 15 มค.นี้ลดอีก 5% น่าจะเป็นราคาโค้งสุดท้ายแล้วก่อนจะอำลาวงการ เหมือน K790i .....
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : เอา
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 01:14  

ปัญญาอ่อน วอกแมนโฟน แต่ไม่มีวิทยุ ฟังเพลงออกลำโพงเสียงก็อย่างกะเปรตร้องแหลมแสบรูหู ความระเอียดหน้าจอก็แค่ 176*220 แม้งไม่มีไรดีเลย
ตอนกรูซื้อน่ะไม่มีใครบอกเลยว่าไม่มีวิทยุ คนขายแม้งยังไม่บอกเลย
ด้วยความที่แม้งเป็นวอกแทน เลยคิดว่าต้องมี
kit_vayu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 13:46  

โดยส่วนตัวผมคิดว่าเสียงผ่านลำโพงมันก็ไม่ดีจริงๆครับ แต่เมื่อฟังผ่านหูฟังผมว่าเสียงมันดีนะครับ แบบว่าเพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์เดียวเองครับ ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับเลวร้ายนะครับ Laughing
DarkSeeker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 15:15  

เจ้าตัวw880i ไม่สามารถฟังวิทยุได้จริงเปล่าครับ ผู้ที่ใช้ช่วยตอบให้ที่นะครับ

ขอบคุณครับ
pisit_dv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จึงหรือ เพิ่งซื้อ
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 20:10  

[quote="Girly -Birly"]ใครขายบ้างคะ ขอซื้อต่อ 1หมื่นถ้วนค่ะ

เสียงมานใส ไม่ชอบขาย8500 เอามั้ยถ้ายังไม่ซื้อ
MAMOJI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 00:05  

8500.- ฟันกันเห็นๆ ของใหม่ราคายังไม่ถึงเลย
nirano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 20:55  

ตอนนี้กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่าคับ ปกติก้อใช้ nokia อยุ่
แต่อยากเปลี่ยนมาใช้ของ se อ่าฝับ
กำลังดูๆอยุ่ 3 รุ่นอ่าคับ มี w880i w610i แล้วก้อ w580i
อยากทราบว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่ากานอ่า แบบอานไหนมีข้อดี-ข้อเสียยังไง
แล้วตอนนี้ราคามานอยู่ที่เท่าไร่หบ้างอ่าคับ

ที่ขอนแก่นนี่มีศูนย์ของ se ป่าวอ่าคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ
nongbew01
Year's Star

จังหวัด: tak
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:34  

Sad

มีเรื่องจารบกวนหน่อยนะครับ

คือว่าตอนนี้ผมต้องการอะไหล่ ของเจ้ารุ้นนี้อยู่

ส่วนที่ต้องการ คือ PA ของเจ้ารุ่นนี้

อยากทราบว่ามีขายที่ไหนบ้างครับ

ผมอยากได้จิงๆช่วยติดต่อผมมาที่เบอร์0873148522 หรือยิงมาก้อได้คับแล้วผมจาโทรกลับ
หรือติดต่อที่เมล์ n_ong_bew@hotmail.com

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Sad
nongbew01
Year's Star

จังหวัด: tak
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:35  

คืออยากทราบว่าที่ ใกล็ กับจังหวัดตากที่ไหนมีศูนย์ของ SEบ้างคับ
oszee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายหูฟัง
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 10:32  

ขายหูฟัง หูฟัง HPM-70 (in ear) ของแท้ มากับรุ่น W610i ใช้งานได้ปกติ ของผมกับพ่อ ขายเพราะ คนแก่ไม่ได้ใช้
เสียงดีมาก กระชับหู เอาไปใช้กับโซนี่ อิริคสัน ได้หลายรุ่นครับ สภาพใหม่ 99 %
1 อัน ขาย 450 เอาทั้ง2อัน 800 ราคานี้ พร้อมส่งEMS ทั่วประเทศครับ 084-0456454

และใครสนใจเครื่อง W610i สภาพดี ใช้งานปกติ หร้อม เมม 512 มีตำหนีที่หน้าจอ (ไม่แตก )
ขายถูก 1800 พร้อมส่ง อุปกรณ์ครบ
เกิดเพชรร แสวงหา
Year's Star

จังหวัด: bang kok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 10:11  

แพงได้อีก ไม่เห็นมีอะไรดีเลย
nokia4000ก่าวบาทยังดีก่วาอีก
ohmnf
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 20:56  

ยังอยากได้อยู่ มีใคร ขาย บอกมั่งนะ
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 14:41  

ohmnf ผู้เขียน:
ยังอยากได้อยู่ มีใคร ขาย บอกมั่งนะ

คงต้องหากันเหนื่อยหน่อยครับ
ไม่ว่าจะเป็นมือสองก็ตาม เพราะมันออกมานานแล้ว
แต่ถ้าเป็น W890i ยังเห็นคนโพสต์ขายอยู่บ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: