Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N88 เมืองไทยมีไม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 15 / เข้าชม: 29900
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N88 เมืองไทยมีไม
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 13:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ NOKIA N88 ไม่ทราบว่าที่เมืองไทยมีไม ราคาเท่าไร ลูกเล่น คุณสมบัติโอเคไม เปิดตัววันไหน ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร มันเป็นหน้าจอสัมผัสได้ใช่ไม ออแล้วรุ่น 6908 นะเห็นแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าที่เมืองไทยมีจริงหรือว่าเป็นของเลียนแบบ แต่โลโก้เป็นของ NOKIA นะ ลูกเล่นเหมือน 6708 เลยแต่กล้องด้านหลัง
ขอความกรุณาแสดงความคิดเห็นด้วยค่ะ
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 17:04  

ถ้ามี อย่าซื้อ นั่นเป็นเครื่องหลอก ตอนนี้พบเห็นเยอะ บางคนเขาว่า มาจากจีน คือเป็นเครื่องหลอกไม่ใช่ของโนเกียจริงๆ รวมถึงสภาพการใช้งานก็ต่างจากโนเกียโดยสิ้นเชิง การประกอบที่ค่อนข้างแย่กว่าเสียอีก ถ้าพบโนเกียที่ราคาหมื่น แต่นำมาขายถูกจนน่าแปลกใจ กรุณาตรวจสอบด้วย อาจเป็นของปลอม อัพเดต ณ วันนี้ 13 มี.ค. 2550 ในจำนวน Nseries มีทั้งหมด 15 รุ่นหลัก สำหรับจอสัมผัสใน Nseries มีเพียงรุ่นเดียวเท่านั้นคือ N800 แต่ไม่ใช่โทรศัพท์

N70,N71,N72,N73,N75,N76,N77
N80,N800
N90,N91,N92,N93,N93i,N95

http://www.x-raymobile.com/archives/2007/02/n73_oaaoo_4nceo.html#more ตรงนี้เป็นตัวอย่าง N73 ปลอม แล้วก็ความคิดเห็นจากคนอื่นๆ ที่มีประสบการณ์จากเครื่องปลอมต่างๆ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 19:23  

ปัจจุบันซีรีย์ N8x มีเพียงสองรุ่นคือ N80 กับ N800 Tablet ครับ ดังนั้นกว่าจะไล่รหัสมาที่ N88 คงอีกไกล
- Loogzo -
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 22:30  

เห็นกระทู้นี้.. เริ่มมีลางสังหรณ์
ว่าจะมีคำถามแบบนี้ ตามมาอีกเยอะแหง ๆ เลย อิอิ ^^

แต่ไม่ได้ว่าคนถามนะครับ อย่าตีความผิดนะจ๊ะ
การไม่รู้ในเรื่องอะไร แล้วกล้า และเลือกที่จะถาม ย่อมเป็นเรื่องที่ดีมากอยู่แล้ว

เพียงแต่ที่สังหรณ์ คือ..
เดี๋ยวคงจะมี N83 (แม่สาย มีแว่ว ๆ ละนะ) N89 , N1000 และอีกสารพัดเอ็น ตามมาอีกแหง ๆ บรื๋อววว์~*

ส่วนเรื่องคำตอบ
คุณ Skeibler ตอบไว้ให้ชัดเจนแล้วครับ
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 22:42  

อ่อ N83 ถูกเปลี่ยน รหัส เป็น N95 แล้วคับ ดูจากตรงนี้จะเห็นว่าคุณสมบัติของ N83 ก็คือ N95 ครับผม

ไปๆมาๆ N80 ก็ยังคงรูปอยู่ตัวเดียวที่เป็นโทรศัพท์รหัส 8 ใน Nseries

http://www.newmobile.nl/eur/en/news.php?news_id=b76b16
- Loogzo -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 23:00  

^
^
^
ไม่ได้หมายถึง "ของจริง" หรอกครับ
แต่หมายถึง N83 "ของปลอม" ต่างหาก อิอิ

รหัส N82 และ N83
เพื่อนที่อยู่ อ.แม่สาย โทรมาเล่าให้ฟังว่า พบเห็นมากับตาแล้ว (เห็น N83) แต่เมื่อกลับไปดูอีกครั้ง ของถูกเก็บไปแล้ว รออีกพัก จะนำมาขายใหม่ (ไม่ทราบว่าด้วยกรณีใด ๆ)

ตามข้อมูลที่เพื่อนเล่าผ่านโทร ฯ มา
บอกว่า เป็นหน้าจอสัมผัสขนาดใหญ่ ติดหัวไว้ว่า Nokia N83 และตาไม่ฝาดแน่ ๆ (ถึงรีบโทรมาบอกเรา)

ปล.ของตามชายแดน พบเห็นอะไรแปลก ๆ ได้เยอะครับ
ขนาดว่า SP Forum ของเว็ปนี้ (คุณปุ้ย) ยังไปเจอ ร้านมือถือ ชื่อ "สยามโฟน" เต็ม ๆ ตาเลย 5555++
Skeibler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 16:43  

- Loogzo - ผู้เขียน:
^
^
^
ไม่ได้หมายถึง "ของจริง" หรอกครับ
แต่หมายถึง N83 "ของปลอม" ต่างหาก อิอิ

รหัส N82 และ N83
เพื่อนที่อยู่ อ.แม่สาย โทรมาเล่าให้ฟังว่า พบเห็นมากับตาแล้ว (เห็น N83) แต่เมื่อกลับไปดูอีกครั้ง ของถูกเก็บไปแล้ว รออีกพัก จะนำมาขายใหม่ (ไม่ทราบว่าด้วยกรณีใด ๆ)

ตามข้อมูลที่เพื่อนเล่าผ่านโทร ฯ มา
บอกว่า เป็นหน้าจอสัมผัสขนาดใหญ่ ติดหัวไว้ว่า Nokia N83 และตาไม่ฝาดแน่ ๆ (ถึงรีบโทรมาบอกเรา)

ปล.ของตามชายแดน พบเห็นอะไรแปลก ๆ ได้เยอะครับ
ขนาดว่า SP Forum ของเว็ปนี้ (คุณปุ้ย) ยังไปเจอ ร้านมือถือ ชื่อ "สยามโฟน" เต็ม ๆ ตาเลย 5555++

อยากเห็นเหมือนกัน ว่างๆลองไปดูมั่งดีก่า ขอบคุณสำหรับข้อมูล N82 N83 ปลอมคับ อยากรู้จิงหน้าตามานเป็นงัย เคยแต่เห็น N73 ปลอม แต่วันนั้นรู้สึกว่าเคยผ่านๆ ตา 8800 ปลอมด้วย ไฮโซไม่เบานะนี่
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 17:53  

ถ้า N88 ในปัจจุบันยังไม่มี ถ้ามีก็มีแต่มือถือก๊อบ โนเนมๆ แปะ N83-88 นะ มี แต่ไม่น่าสนใจ ทำมาห่วยมาก คือ ตอนซื้อเลือกให้ดีๆ นะ เพราะบางเครื่องจอจะช้ำๆ มา เพราะการประกอบที่ไม่ดีเท่าไร( ทานโทษไม่มีรูป เจอของเพื่อนแม่ไปซื้อมาจากฝั่งลาว ) ดูๆ แล้ว ไม่น่าสนใจเลย ส่วนเมนูนะ imobile เป๊ะๆ เลย แต่ก็ไปคิดเอาเองนะ เค้าซื้อมา 7พันบาทนะ รวมๆ เหมือนจะน่าเล่น แต่ไปๆ มาๆ ไม่อยากยุ่งเท่าไร แบตก็ทำมาลวกๆ เวลาโทรก็ร้อนหู เครื่องร้อนทั้งเครื่อง บึ๋ย
- Loogzo -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 21:23  

แน่นอนว่า.. มาแล้ว 1 ดอก (เชื่อมลิงค์หากันเสียเลย)
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=709761#709761
Makotoza01
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 15:51  

ไม่กล้าเล่นอะ
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : อยากบอก!!!!!
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 02:55  

โปรดขับรถไปที่เวียงจันทร์

เดินเข้าไปที่ Duty Free

แล้วไปหาร้านขายมือถือแถวนั้น ( ที่ขายกันเป็นเรื่องเป็นราวก็ 3 ร้าน )

แล้วมองลงไปในตู้โชว์ซะ

แล้วจะพบความจริง

เมืองจีน หาได้แต่ก๊อปปี๊รถยนต์อย่างเดียวซะที่ไหน ( ถ้าคุณหูตากว้างไกล คุณจะเข้าใจที่ผมพูด โดน GM , BMW , Daihatsu , Toyota จ้องจะฟ้องกันขี้แตก!!! )

มือถือมันก็ก๊อบ

ไอ้หน้าจอสัมผ้ส กล้อง(ห่าเหว) 8 ล้านพิกเซลส์

มีแมร่งทุกรุ่น ต่างแค่หน้าตา

เปิดหน้าจอมา.... ฉิบหาย!! .... หน้าจอ I-Mobile ( รุ่นห่วยแตก ) ทุเรศหว่ะ!!!

ตีตรากันทุกยี่ห้อ หน้าตาลอกเลียนเขามา หน้าจอแมร่งเหมือนกันหมด

ถ้าได้เห็น เขาน้อยๆบนหัวจะค่อยยุบลง

ถ้ายังคิดซื้อเพราะคิดว่าเป็นของจริง เขาจะทั้งดำทั้งยาว มีนกเอี้ยงมาเกาะอีกข้างละตัว !!!!!
bongdari
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 22:06  

^
^
^
^
แต่ถ้าจะซื้อเพราะถูก........อันนั้นก็ช่วยไม่ได้
กร ประตู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครอยากดูไอโมบาย9แสนiมาดูได้ที่นี้ตลอดกาล
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 12:00  

Twisted Evil Twisted Evil ใครจะดูโทรศัพท์ได้ที่นี้ตลอดกาล
เทพมังกร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 959897969394929190(มีทุกN)
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 12:07  

[img][/img][/i][/b] Twisted Evil Embarassed Exclamation Shocked Arrow Rolling Eyes Razz Confused Cool Laughing Smile Sad Surprised Razz Embarassed Crying or Very sad Rolling Eyes Wink Question Neutral Exclamation Mad Shocked เรา"ใช้โทรศัพท์รุ่น Nขว้างหัวหมาแตก
pongpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 14:29  

atthaphon_s ผู้เขียน:
ถ้า N88 ในปัจจุบันยังไม่มี ถ้ามีก็มีแต่มือถือก๊อบ โนเนมๆ แปะ N83-88 นะ มี แต่ไม่น่าสนใจ ทำมาห่วยมาก คือ ตอนซื้อเลือกให้ดีๆ นะ เพราะบางเครื่องจอจะช้ำๆ มา เพราะการประกอบที่ไม่ดีเท่าไร( ทานโทษไม่มีรูป เจอของเพื่อนแม่ไปซื้อมาจากฝั่งลาว ) ดูๆ แล้ว ไม่น่าสนใจเลย ส่วนเมนูนะ imobile เป๊ะๆ เลย แต่ก็ไปคิดเอาเองนะ เค้าซื้อมา 7พันบาทนะ รวมๆ เหมือนจะน่าเล่น แต่ไปๆ มาๆ ไม่อยากยุ่งเท่าไร แบตก็ทำมาลวกๆ เวลาโทรก็ร้อนหู เครื่องร้อนทั้งเครื่อง บึ๋ย

ผมซื้อมาแล้วครับ NoKia N88 เล่นเอ็มพี3ต่อเนื่อง 6ชั่วโมงยังเหลือแบทอีก2ขีด เครื่องไม่ร้อนครับผมลองโทรต่อเนื่องไป2ชั่วโมงยังเหลือแบทอีก2ขีด ก็ไม่ร้อนนะ เทียบกับ N72 ของแท้ซื้อที่พาวเวอบายพระราม3 คุย1ชั่วโมงเคื่องจับไม่ได้แล้วครับเอามานวดได้อีกเครื่อง 3110c ราคาเท่ากับ n88 ลองแล้วคุยได้แค่ 2 ชม และร้อนน้อยกว่า72นิดหน่อยครับ อ้อผมได้แบทมา2ก้อนครับ เหมือนของยี่ห้อ skg ของเพื่อนผมเลย-*- จอทัดปัดหน้าจอได้เขย่าเปลียนเพลงหรือหน้าจอได้ เล่นเนทได้ ตัวเครื่องแข็งแรงครับผมมือหนักครับ ลองต่อเนทกับตั้งโตะก็ไม่ร้อนครับ เพราะด้านหลังไม่เก็บความร้อน ถ้ามันไม่แปะ nokia มันก็หน้าซื้อครับเพราะสวยมากและไม่ร้อน จอไม่ยอบแยบเลยครับมี2ซิม ซับพอทแมบนะ แต่ไม่แถมมาคับทางร้านไห้จ่ายเพิ่ม ผมเลยไม่เอา เสียอย่างเดียวซ่อนข้อความกิกไม่ได้ครับผมไช้คู่ 3110cครับ
ถ้าข้องใจเรื่องไหนลองเมลมาคุยดู ผมซื้อมา3วันแล้วครับ fuyuki_za@hotmail.com
เสียอย่าง
Ruk Freddoric Holmes
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 18:37  

พวก N88 N100

รหัสของมันจริงๆคือ C4 ปะครับ

หุหุ น่ากลัวๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: