Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5700 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1216 / เข้าชม: 1838793
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 16:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลองเล่นดูแล้ว...งั้นๆ แต่ก็น่าใช้ และไม่ค่อยชอบตรงที่มันบิดไปบิดมาเนี่ยแหละ...สักวันคงจะหมุนได้รอบถ้ามาวคงจะบิดเลยแน่ๆ 5 5 5....คงเสียเข้าสักวัน...ยังไงก็ชอบ E ตัวขวามากกว่าอยู่ดีทั้งเล็กกว่า และ บางดีด้วย แต่ตอนนี้ใช้ 73ME ไปพลางๆ เอาภาพแบบมืดๆไปก่อนอ่ะครับ พอดีอยู่หาดยาวแสงมันน้อย

ยังไม่วางขายหรอกครับ เป็นเครื่องทดลองที่ บ.เกี่ยวกับระบบสื่อสารให้มาใช้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย :b เมื่อวันที่ 07 Apr 2007 18:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 17:37  

มันวางขายแล้วหรอครับ .... ^^ Rolling Eyes
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 23:28  

ราคาเปิดตัวหน้าเวบเปลี่ยนเเล้วเน้อ จาก14,900เปน13,500 ฮ่าๆๆๆๆ Laughing
เหลือเเต่รอละน้องๆนู๋ทั้งหลาย ราคากลางที่mbkก็น่าจะราวๆ12,000ก่า อิอิ
pencildandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 00:42  

3250 SADDDDD Sad Sad Sad Sad Sad T_T Sad Sad
wut80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : arm11
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 08:47  

ไปดูความแรงของ cpu กัน http://www.arm.com/pdfs/ARM11%20Microarchitecture%20White%20Paper.pdf
DUDE*
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 09:28  

ใครในบอดนี้ แอดมาหาผมใน msn อะ สงสัย Question Question
GahMz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 09:44  

อยากทราบจริงๆว่ามันจะเข้าขายเดือนไหนอ่ะคะ ใครรู้แน่ๆช่วยตอบที

เพราะตอนนี้มือถือพังกำลังหาเครื่องใหม่อยู่ค่ะ
nanaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 20:57  

GahMz ผู้เขียน:
อยากทราบจริงๆว่ามันจะเข้าขายเดือนไหนอ่ะคะ ใครรู้แน่ๆช่วยตอบที

เพราะตอนนี้มือถือพังกำลังหาเครื่องใหม่อยู่ค่ะ

วางขายเืดือนนี้แหละคับ

แต่ตอนนี้ยังไม่มา อดใจรออีกนิดคับ
FCFC
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 22:32  

ชอบfunctionรุ่นนี้มากเลย
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 00:39  

คุณ :b ครับ

เครื่องที่ทดลองใช้ เป็นไงบ้างครับ ใช้แล้วงั้นๆ จริงเหรอครับ
บอกคร่าวๆได้ไหมครับ เช่นเรื่องระบบเครื่อง กล้องถ่ายรูป เสียง แบต อะไรประมาณนี้ครับ
a_not
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 12:49  

มีขายที่ไหนบ้างครับ พอดีมี คนรู้จักอยากได้ พี่น้อง พอจะบอกได้ไหม ครับ
แต่ว่า ถ้าเปรียบ กับ n73 me อันไหน น่าใช้กว่า กันอ่ะ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 14:21  

พอดีผมเขียนไม่ชัดเจนนะครับ...ผมไม่ได้เป็นคนใช้ ผมขอเพื่อนผมมาดู...แต่ที่ลูบๆคลำๆ ขนาดนะ ok ไม่ใหญ่ไป ไม่หนาด้วย ภาพใสดีครับ เสียงไม่ได้ฟังครับเสียงจาก Karaoke มันกลบหมดละครับ อื่นๆ น่าสน แต่ผมก็ชอบ E นะ บางดีด้วย แต่ถ้า function ไม่เท่า N73 ก็ม่ะอาวอ่ะครับ...ผมไม่ได้เล่นเยอะหรอกครับ แต่ยังไงผมก็ไม่ชอบเครื่องที่มันหมุนไปหมุนมาได้อยู่ดีครับ ไม่ชอบจริงๆ (ส่วนตัว) กลัวมันพัง (สักวัน แน่ๆ )แต่เท่าที่หมุนดูก็ยังแน่นหนาอยู่นะ
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 14:56  

เรื่องบิดๆนี่ผมยังไม่เจอปันหหาเลยนะ

ตั้งแต่ชั้ย 3250 มา... ก้อยังไม่เห็นว่าจะมีปันหาอะไร

^^'' อยากได้เร็วๆจัง

ปล. นานาจิตตังนะครับ

ปล2.แล้วแต่คนชอบ
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 11:17  

cuziloveu ผู้เขียน:
เรื่องบิดๆนี่ผมยังไม่เจอปันหหาเลยนะ

ตั้งแต่ชั้ย 3250 มา... ก้อยังไม่เห็นว่าจะมีปันหาอะไร

^^'' อยากได้เร็วๆจัง

ปล. นานาจิตตังนะครับ

ปล2.แล้วแต่คนชอบ

เห็นด้วยครับ ช้ายมาตั้งนานไม่เห็นมีปัญหาเลย
gar
Year's Star

หัวข้อ : น่าจะวางขาย เดือนสิงหาคม
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 13:46  

น่าจะมาตอนเดือน สิงหาคม นะครับ เห็นพี่ชายบอกมา ว่าถ้าเข้าไตรมาส 2 มันจะมาไทยก็ประมาณ สิงหาคม วางขายนะครับ พี่ชายเป็นผู้จัดการร้าน โทรศัทพ์นะครับ ผมก็อยากได้มากๆ เหมือนกันคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 14:15  

ราคา 13,500 นี่น่าสนนะครับ
ลูกเล่นน่าใช้ดี
เห็นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 14:45  

- - ผู้เขียน:
Nonseemo ผู้เขียน:
sorn3x ผู้เขียน:
หูฟังก็เลียนแบบโซนี่อ่ะ ไม่เห็นจะใหม่อะไรเลย Sad

การที่เค้าจะเลียนแบบหรือไม่เลียนแบบนั้น อันนี้ผมก็ไม่รู้ จะใหม่หรือไม่ใหม่ มันก็ไม่ใช่ประเด็น
แต่ว่า
หูฟังมันก็มีข้อจำกัดนะครับ
เท่าที่เห็นมาก็มีหลัก ๆ 2 แบบ คือ แบบนี้ กับแบบที่โนเกียใช้อยู่ประจำ
ถ้ารูปร่าง เป็นแบบอื่นไป อาจจะไม่ดีกับหู คนฟังก็ได้นะครับ

โนเกียก็ใช้หูฟัง แบบรีโมต มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
เปลี่ยนก็แต่ส่วนที่ เสียบกับหู ให้ไม่ซ้ำซากจำเจ
เท่าที่ได้ยินมา แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจริงรึป่าว
"หูฟังแบบนี้ ทำให้ ดีต่อหูมากกว่าหูฟังแบบเก่า เพราะว่ามีส่วนที่เป็นยาง ยื่นออกมา ทำให้ตัวหูฟัง ไม่ติดกับรูหูมากเกินไป" (อันนี้ไม่แน่ใจนะ)

การที่เค้าเปลี่ยนหูฟังมาเป็นแบบนี้ก็ ดี แล้วนะครับ

แต่ก็ยังมีบางคนไม่พอใจ บอกว่า เค้าเลียนแบบยี่ห้ออื่นมา
ขอแนะนำว่าถ้าคุณไม่ชอบ ก็ไปเป็นคนออกแบบหูฟังให้โนเกียเองเลยสิครับ
เอาแบบใหม่ หน้าตาไม่ซ้ำใคร ไปเลย

แต่ระวัง Exclamation ของเค้าขายไม่ออกนะค้าบ..อิอิ..

ที่บอกนี่หมายถึงหู in-ear ใช่มะคับ....ความจริงไอ้หูเเบบนี่มันไม่ใช่ลอกเลียนเเบบใครหรอกนะค้าบ คุณไม่เชื่อลองไปดูไอ้พวกของที่มานขายหูเเบบนี้ดูสิมันมีตั้งหลายยี่ห้อ มันไม่ใช่ใครลอกใครหรอกคับ มันเปนชนิดของหูฟังมากกว่านะคับ มันมีเเบบครอบ เเบบธรรมดา เเล้วก็เเบบ in-ear ไงคับ ขนาดพวกยี่ห้อ shure รึยีห้ออื่นๆ ที่เค้ามีชื่อเสียงทางด้านเครื่องเสียงเค้าเอาหูเเบบนี้มาขายเเสดงว่าเค้าก็อปยี่ห้ออื่นมารึงายคับ Mad

เหอะ ๆ เห็นด้วย ๆ Laughing
Gorloth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 17:48  

อยากรู้จังว่าเสียงจะสู้กะมือถือตระกุล Walkman ได้หรือปล่าว ถ้าได้นี่specนี้ใช่เลย Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Gorloth เมื่อวันที่ 11 Apr 2007 14:14; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 21:08  

อยากรู้ว่าเสียงเพลงที่ได้จากหูฟังมันจะไพเราะ เพราะชมพู เท่าโซนี่ไหมครับ
จะได้รอซื้อตัวนี้
หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 22:42  

หัวข้อ : น่าจะวางขาย เดือนสิงหาคม
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 13:46 [ 58.8.192.55 ]

--------------------------------------------------------------------------------

น่าจะมาตอนเดือน สิงหาคม นะครับ เห็นพี่ชายบอกมา ว่าถ้าเข้าไตรมาส 2 มันจะมาไทยก็ประมาณ สิงหาคม วางขายนะครับ พี่ชายเป็นผู้จัดการร้าน โทรศัทพ์นะครับ ผมก็อยากได้มากๆ เหมือนกันคับ

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 20:57 [ 202.129.48.210 ]

--------------------------------------------------------------------------------

แต่ตอนนี้ยังไม่มา อดใจรออีกนิดคับ

อยากรู้ให้แน่ชัดงะค่ะว่ามานมาเดือนไหนกันแน่ อีกคนบอกว่ามาเดือนสิงหา
อีกคนบอกว่ามาเดือนเมษายน ขอเอาเดือนที่แน่ชัดได้ไหมค่ะ
เพาะว่าจาซื้อก่อนเปิดเทอมงะค่ะ Arrow Question Surprised Very Happy Shocked
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 23:00  

มีแววว่าจะเปลี่ยนเปนรุ้นนี้นะ ถ้าราคาไม่เกิน15,000(ชอบที่มันเปน9.1pack2)ว่าแต่จะเอามาตัดหน้าN95เลยหรอ
รถถัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 01:58  

โดนสุดๆคับ
ทีแรกว่าจะตัดใจเอา 3250 สีขาวเทาแล้ว เพราะเสียงดีมากกกก แต่พอเจอตัวนี้ เปลี่ยนใจทันที แต่เสียงจะเหมือน 3250 รึป่าวน้า ราคาไม่แพง จะเข้ามาเมื่อไหร่อ่ะ รอรอรอๆ จะต้องดูดมาเป็นของผมให้ได้
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 10:57  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเสียงเพลงที่ได้จากหูฟังมันจะไพเราะ เพราะชมพู เท่าโซนี่ไหมครับ

ก็ต้องรอรีวิว ไม่ก็ลองฟังเองแหละครับ แต่จริงๆ แล้ว ถ้าไม่พอใจถูกฟังทีแ่ถมมา ก็ซื้อเปลี่ยนใหม่เองได้นิครับ หูฟัง se ที่แถมมา ก็สู้หูฟังอย่าง Creative หรือ Sennheiser ไม่ได้หรอกครับ
Eaw*****
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นในเวปมีแล้วนิ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 14:23  

ในเวป mlink มีมาแล้วลองไปดูของแถมกัน นี้ลิ้งhttp://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000366&Logo=Nokia
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 21:14  

Gorloth ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่าเสียงจะสู้กะมือถือตระกุล Walkman ได้หรือปล่าว ถ้าได้นี่specนี้ใช่เลย Laughing

อันนี้ผมไม่เเน่ใจนะ เเต่ที่เค้าบอกๆกันอะseเรื่องเสียงดีกว่าnokiaเเน่นอนงับ ถ้าจะเทียบรุ่นนี้กับมือถือseผมเเน่นำให้คุณเปรียบรุ่นนี้เปน5300(ไอ้เหตุผลที่ให้เปนรุ่นนี้เพราะมันเปนรุ่นmeเหมือนกันอะ)กับse walkmanรุ่นไหนก็ได้ดู เเล้วคุณจะรูว่าเสียงรุ่นไหนดีก่ากัน(เฉพาะเสียบหูฟังนะ) เเต่ถ้าเปนลำโพงละก็nokia 3250นี่ละก็ดีกว่าseทุกรุ่นเเน่นอนงับ Surprised
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 21:23  

-MeeTz- ผู้เขียน:

ก็ต้องรอรีวิว ไม่ก็ลองฟังเองแหละครับ แต่จริงๆ แล้ว ถ้าไม่พอใจถูกฟังทีแ่ถมมา ก็ซื้อเปลี่ยนใหม่เองได้นิครับ หูฟัง se ที่แถมมา ก็สู้หูฟังอย่าง Creative หรือ Sennheiser ไม่ได้หรอกครับ

คุณจะเอาอะไรมากกับ"หูเเถม" Mad
เเล้วที่คุณบอกว่า''หูฟัง se ที่แถมมา ก็สู้หูฟังอย่าง Creative หรือ Sennheiser ไม่ได้หรอกครับ''...กะจนดิสเครดิตseเค้าหรอคับ Twisted Evil
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 22:06  

หุหุ ผู้เขียน:
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 13:46 [ 58.8.192.55 ]

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 20:57 [ 202.129.48.210 ]

อยากรู้ให้แน่ชัดงะค่ะว่ามานมาเดือนไหนกันแน่ อีกคนบอกว่ามาเดือนสิงหา
อีกคนบอกว่ามาเดือนเมษายน ขอเอาเดือนที่แน่ชัดได้ไหมค่ะ
เพาะว่าจาซื้อก่อนเปิดเทอมงะค่ะ Arrow Question Surprised Very Happy Shocked

มาเดือนนี้สิคับ ขนาดหน้าเวบยังบอกเดือนเมษาเลยนิ Confused
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 22:22  

-MeeTz- ผู้เขียน:

คุณจะเอาอะไรมากกับ"หูเเถม" Mad
เเล้วที่คุณบอกว่า''หูฟัง se ที่แถมมา ก็สู้หูฟังอย่าง Creative หรือ Sennheiser ไม่ได้หรอกครับ''...กะจนดิสเครดิตseเค้าหรอคับ Twisted Evil

สันติเถอะ...
ดู๋ ดี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 00:50  

อยากให้มีหลายๆสี เช่น สีฟ้า สีชมพู สีส้ม สีเขียว ไรพวกนี้
สีแดงมีแล้วอ่า
เครื่องเก่าก้3250 แดงขาว
อยากได้สีอื่นบ้าง
เพราะใช้สีแดงแล้วมันเบื่อ

อยากได้รุ่นนี้แหะ
;^j
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 14:15  

หุหุ ผู้เขียน:

หัวข้อ :

มาเดือนนี้สิคับ ขนาดหน้าเวบยังบอกเดือนเมษาเลยนิ Confused

เดือนเมษาครับ ไตรมาส คือ 3 เดือน (ไตร = 3) ภายในหนึ่งปีก็คือมี 4 ไตรมาส ไตรมาสที่ 2 คือ เมษา-มิถุนา ครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 02:30  

รุ่นนี้คาดว่าเสียงราวๆ N91 ครับเพราะมี sound chip โดยเฉพาะเลย เพราะฉะนั้นรุ่นนี้เสียงดีกว่า 3250, 5300, 5500 หรือ N95 แน่นอนครับ

ป.ล เสียงจาก N91 นี่เมืองนอกถือว่าเป็นเสียงที่ได้จากมือถือที่ดีสุดเครื่องหนึงเลยนะครับ บางเวปบอกว่าเสียงดีกว่า iPod ด้วยซ้ำ ปัจจัยสำคัญมากๆอีกอย่างคือหูฟัง ซึ่ง N91 มีกำลังขับเสียงมากอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นจึงได้เปรียบชาวบ้านเขาในเรื่องที่ต้องใช้หูฟังแรงขับสูงๆครับ (KOSS Prota Pro ของผมแรงขับ 60 ohms ใช้กับ N91 ได้ไม่มีปัญหา) ส่วน 5700 มาพร้อมชิบเสียงโดยเฉพาะเหมือนกับ N91 เพราะงั้นคาดว่าเสียงคงไม่ต่างกันครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องรอตัวจริงก่อนครับ แล้วถึงจะได้รู้กันอีกที
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 13:29  

รุ่นนี้รอไม่นานหรอกครับ คงจะมากับ N76
แต่ตอนนี้ N76 ใกล้แล้ว คงจะตาม N76 มาเร็วๆนี้

**Symbian 9.2 คงจะหาโปรแกรมลงยากตามเคย
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ............
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 16:02  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
รุ่นนี้รอไม่นานหรอกครับ คงจะมากับ N76
แต่ตอนนี้ N76 ใกล้แล้ว คงจะตาม N76 มาเร็วๆนี้

**Symbian 9.2 คงจะหาโปรแกรมลงยากตามเคย

พวก Symbian 9.X ใช้โปรแกรมร่วมกันได้หมดครับ
PetLive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 13:56  

เมนูภาษาไทยมั้้ยครับ
กล้องแดงมั้ยอ่ะ -*-
ปุ่มดินสออยู่ไหนครับ
ปุ่มบนปุ่มเมนูไว้ทำอะไรครับ

3250 XpressMusic ที่มีอยู่ขายจะได้เท่าไหร่เนี่ย -*-
BT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5700
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 18:29  

อยากให้มาภายในเมษายนนี้จะดีมากเลยครับ เพราะต้องนี้ไม่มีมือถือใช้เลย เครื่องเก่า 3250 ทำตกหายไปเลย กะว่าจะรอเครื่องนี้ อย่ามานานเกินไปนะครับ เพี้ยง....
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 19:59  

ส่วนตัวชอบรุ่นนี้นะ

แต่ก็ต้องดูก่อน ว่าเจ้ารุ่นใหม่อันนี้จะมีข้ิอด้อยจาก 2 รุ่นก่อนรึเปล่า

ที่ ทำไว้ได้ดีมากๆเลยคือส่วน ลำโพง 3250 กระหึ่มมาก คงไม่ผิดหวังนะ

อีกอย่างตั้งแต่ใช้ 3250 มา ก็ยังไม่มีปัญหา เกี่ยวกับตัวบิดด้านล่าง

หวังอีกว่า 5700 จะไม่มีปัญหานะคร้าบ Very Happy

อ่อ ถ้าเป็นของแถมก็คงเป็น ขอให้กล้องชัดๆกว่าเดิมหน่อย

ใช้ HTML + EDGE ได้ด้วยหละ เจ๋งชะมัด
fooky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว้วสวยๆ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 12:56  

แล้วถ่ายรูปชัดไหมใครรู้ช่วยบอกหน่อยดิจะได้ตัดสินใจง่าย
CH€|2N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ว้วสวยๆ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 17:16  

fooky ผู้เขียน:
แล้วถ่ายรูปชัดไหมใครรู้ช่วยบอกหน่อยดิจะได้ตัดสินใจง่าย

เอ...รุ้สึกจะชัดกว่า 3250 นะครับ อันนี้มัน2ล้าน 3250มัน1.3ล้านนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ก็ชัดล่ะครับ ทั่วไปของมือถือรุ่นใหม่ๆ

ถ้ากล้องรุ่นนี้ซัก 3ล้าน จะกี๊ดๆ ให้ลั่นเลย อิอิ

เอ้อ รุ่นนี้ดีเลย์กล้องเยอะมั้ยอ่ะครับ ใครพอรุมั่งเอ่ย
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 21:11  

3250 กล้อง 2m ครับ ไม่ใช่ 1.3 - -* เข้าใจไรผิดป่าวครับ
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 22:30  

ถูกแล้วครับ 3250 กล้อง 2ล้าน

แต่ผมว่ามันไม่ชัดเท่าไหร่นะ

ขอให้รุ่นนี้ชัดๆทีเถอะ .\/.
898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 01:03  

16 ล้านสี สุดยอด แต่วีดีโอมันน่าจะอัพไปเป็น 30เฟรมได้แล้วนะ -*-
guzt1113
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 12:48  

5700 สวยจังเลยครับ
แต่ Nokia 3250 Xpress Music [RED] ที่ผมใช้อยู่ยังไม่มีปัญหาเลย
ใช้มาประมาณ 5-6 เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาจุกจิกเลยครับ

เรื่องความสามารถดูๆแล้วก็ไม่แตกต่างไรกันมาก
แค่เพิ่มความเร็ว ความละเอียดจอ ส่วนลำโพงไม่แน่ใจนะ
(โทรศัพท์เอาไรมากมายกับเสียง ฟังยังไงก็กระป๋องอยู่ดี)
ระบบปฎิบัติการ Symbian เวอร์ชั่น 9.2 ที่เพิ่มมาน่าสนมาก
นอกนั้นก็ลอกเลียนมา คงเพราะรูปแบบ 3250 มันลงตัวมั้ง
ความละเอียดกล้องยัง 2M อยู่ ถือว่าใกล้เคียงละน่ะ
ตัวนี้รูปแบบโค้งมนสวยบาดหัวใจจริงๆ อยากได้เหมือนกันครับ
ใครคิดจะเปลี่ยนก็ใช้วิจารณญาณดูเอานะครับว่าคุ้มป่าว
สำหรับผมถ้า 3250 ยังไม่พังผมก็ไม่เปลี่ยนหรอก

สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่เคยลองเล่น 3250 และคิดอยากจะซื้อ 5700
ก็ย้อนไปดูที่เพื่อนๆท่านอื่นโพสนะ ผมว่าได้ความรู้เยอะเลย ฮ่า...ฮ่า

ปล.ไว้ให้มันเน่าก่อนค่อยเปลี่ยน อิอิ
fooky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุหุ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 14:10  

แล้วไอ้รุ่นนี้กะn73 meไหนดีก่ากันอะกะลังตัดสินใจอะคับ
chewyqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 16:56  

เอ่อ ผมไปถามร้านมาวันนี้ เค้าบอก มันจาเข้าตั้งกลางปีแนะ ไม่รู้มันจาจิงป่าว ถามจาก
jay mart มานะ คัยพอจารู้วันวางขาย ช่วยบอกทีนะ มือถือเพิ่งหาย - -
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 10:12  

เปรียบเทียบสิ่งที่แตกต่าง

N73 - ระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.1 - Series 60 3rd Edition
5700 - ระบบปฏิบัติการ : Symbian OS เวอร์ชั่น 9.2 - S60 3rd edition

N73 - กล้องดิจิตอล 3.2 ล้านพิกเซล + แฟลช (Digital camera)
5700 - กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital Camera)

N73 - ขนาดภาพสูงสุด 2048x1536 พิกเซล (Image size)
5700 - ขนาดภาพสูงสุด 1600x1200 พิกเซล (Image size)

N73 - ถ่ายภาพระยะใกล้ (Macro mode) , ปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)
5700 - ไม่มี

N73 - ซูมดิจิตอล 20 เท่า (20x digital zoom) - ระยะโฟกัส 10 ซม.
5700 - ซูมดิจิตอล 4 เท่า (4x Digital zoom)

N73 - รองรับไฟล์ Quickword, Quickpoint, Quicksheet และ Adobe PDF
5700 - ไม่มี

N73 - ไม่มี
5700 - โหมด Panorama ถ่ายภาพแนวกว้าง

N73 - * แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,100 mAh (Standard Battery)
* เปิดรอรับสาย 350 ชั่วโมง (Standby Time)
* สนทนาต่อเนื่อง 246 นาที (Talk Time)
* ฟังเพลงต่อเนื่อง 12.6 ชั่วโมง (Music Time)

5700 -* แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Polymer 900 mAh (BP-5M)
* เปิดรอรับสาย 288 ชั่วโมง (Standby Time)
* สนทนาต่อเนื่อง 3.5 ชั่วโมง (Talk Time)
* ฟังเพลงต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง (Music Time)
* วีดีโอต่อเนื่อง 4 ชั่วโมง (Video Time)

พอดีผมก็อยากได้อยู่เหมือนกัน Very Happy

แต่ตอนนี้ยังแพงอยู่เลยอะ N73

ต้องรอดู review ตัวนี้ก่อน

แต่โดยรวมตอนนี้ผมว่า N73 น่าใช้กว่า

แต่ตัวนี้น่าสนมากๆ สำหรับคนไม่ชอบ Nseries Wink
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 12:35  

ก็สวยดี แต่ไม่ชอบบิดเลย เดี๋ยวมันจะหลุดเหมือน 3250
Torlen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งั้น
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 17:23  

อ้าว แร้วตกลงมาวันไหน บอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 10:15  

ดูมีชาติตระกุลกว่า 3250 เยอะ

ถึงคราว 3250ราคาตกแล้วววววววววววววววววววววววว Laughing
friderinian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 13:16  

แจ่ม มากครับ อยากซื้อมาใช้มาก ๆ (อยากลองหัดใช้ซิมเบี้ยนดู)

ตอนนี้ใช้ 6300 อยู่น่ะครับ ใช้มานานแล้วก็ยังไม่มีปัญหา

แต่ทว่ารุ่นนี้ ดีกว่ามาก แล้วก็ไม่แพงมากไป (แต่แพงกว่า6300)

หรือว่าจะค่อยริราคาตกก่อน แต่คงจะอีกนานเลยแหล่ะครับ

อยากรู้วิธีใช้งาน หลัก ๆ ของซิมเบี้ยนครับ
ใครที่พอจะบอกหรือ อธิบายได้ก็รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 17:28  

พาโนรามารุ่นนี้แบบK 750I รึป่าวครับ หรือว่าแบบถ่ายทีเดียวออกมาได้แนวยาวเลย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 19:50  

รุ่นนี้ชอบมากคับ เกือบอยากได้ แต่เสียที่ระบบเสียงยังเป็น Stereo ธรรมดาอยู่เลย มี Stereo widening มาให้แค่นั้น ความมีมิติยังไม่ค่อยมาก ไม่ชอบ Stereo widening อ่ะคับ ถ้าพัฒนาระบบเสียงเป็น 3D จะดีมากเยยอ่ะ ฟังแล้วมันจะมีมิติสมจิงมั่กๆไม่ปวดหัว แล้วอยากรู้ว่าโนเกียนี่มีรุ่นไหนที่ Support Stereo bluetooth ได้ดีๆมั่งป่าวอ่ะคับ เพื่อนผมใช้ 5300 กับ Stereo BT เวลาเปลี่ยนเพลงเสียงมันจะเบาแล้วค่อยดังขึ้นอ่ะ แล้วมันยิง Bluetooth ได้แค่ประมาณ 5 เมตรเองอ่ะคับ (ต่ำกว่ามาตรฐานที่ 10 เมตร) เดินไปนิดเดียวหลุดซะละ ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นเป็นป่าว (รุ่นที่แพงๆอ่ะคับ ใครรู้บอกทีนะ) หรือเพราะ 5300 มันถูก Bluetooth เลยไม่ดี กลัว 5700 เป็นเหมือนกัน เซ็งแย่เยย เพราะโทสับผม (ไม่ใช่โนเกีย) มันใช้กับ Stereo BT ได้ดีมากเยยคับ ยิงสัญญาณได้ 10 ก่าเมตร (มาตรฐาน)ี เสียงก้อดีมากี แต่ลูกเล่นสู้โนเกียไม่ได อยากได้โนเกียมั่ง แต่ก้อกลัวอย่างที่บอกอ่ะแหละคับ เสียงสู้ไม่ได้ไม่ว่า แต่ถ้าใช้กับ Stereo BT แว้วเป็นแบบ 5300 เซ็งตายเยย้
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 11:28  

รอ ร้อ รอ
choky
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 21:11  

จาซื้อได้เมื่อไรเนี่ย มันจาเข้าเมื่อไรหรอ อยากได้จิงๆ ไม่เข้าไทย ซักทีนะ เซงๆ
เกลียดตุ๊ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 23:12  

ก็รอไปซิครับ

จะแย่อยู่แล้ว ไม่มีมือถือใช้ รอเจ้เมื่อไหร่จะมาน่ะ

รอไปโลดดดด Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 15:05  

พอดีกลับไปเจอเพื่อนคนเดิม...ขอถ่ายรูปใหม่ เห็นบอกก็ ok ใช้ได้...ผมก็ไม่กล้าไปเล่นอะไรมาก ปุ่ม Menu กะ C ผมว่ากดยากไปหน่อย..ก็เอามาให้กดเกือบข้างๆเครื่องเลย...ผมว่ากดแล้วเครื่องจะพลิกอะดิ....(อุ้งมือถือท่อนล่าง แต่นิ้วโป้งไปกด Menu หรือ C มันจะหมุนเอานา....) แต่ยังไงตอนนี้กลับมารอ 6120 Classic ดีกว่า เห็นปั๊บ...ชอบปุ๊บเลย... 5555
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 21:46  

โอ้ยย รอคับรอ อิอิ

มันจะกดยาก กดลำบากก้อชั่งมัน

ขึ้นอยุ่กับความพอจัยส่วนบุคคล กร๊ากกก : Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 07:52  

ผมเห็น 5700 ลงโฆษณา ในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ หน้าโฆษณา แล้วนี่ครับ
คาดว่าคงได้ฤกษ์ เตรียมตัวซื้อกันได้แล้วงานนี้ อิอิ
อยากได่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 10:53  

:b ผู้เขียน:
พอดีกลับไปเจอเพื่อนคนเดิม...ขอถ่ายรูปใหม่ เห็นบอกก็ ok ใช้ได้...ผมก็ไม่กล้าไปเล่นอะไรมาก ปุ่ม Menu กะ C ผมว่ากดยากไปหน่อย..ก็เอามาให้กดเกือบข้างๆเครื่องเลย...ผมว่ากดแล้วเครื่องจะพลิกอะดิ....(อุ้งมือถือท่อนล่าง แต่นิ้วโป้งไปกด Menu หรือ C มันจะหมุนเอานา....) แต่ยังไงตอนนี้กลับมารอ 6120 Classic ดีกว่า เห็นปั๊บ...ชอบปุ๊บเลย... 5555

เขาไปเอามือถือรุ่นนี้มาจากไหนอะ
อยากได่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 11:47  

มันมีวางขายบ้างยังอะ ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 16:58  

คือที่เห็นอยู่นั้น เป็นโทรศัพท์ของเพื่อนผมเอง ที่เป็นเจ้าหน้าที่ระดับสูงหน่อย ของบริษัทที่นำเข้า (1 ใน 4) ก็ได้มาใช้ฟรีๆ นั่นแหละครับ ก็คงจะให้ลองใช้เพื่อหาปัญหาของแต่ละรุ่นนะครับ เราชาวบ้านทั่วๆไปก็รอสักหน่อยก็แล้วกันครับ เดี๋ยวก็ออกมาให้เสียเงิน แน่ๆครับ ได้ใช้แน่ครับ ปุ่มยังไม่มีภาษาไทยเลยนะเครื่องเนี้ย...
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 18:48  

PetLive ผู้เขียน:
เมนูภาษาไทยมั้้ยครับ
กล้องแดงมั้ยอ่ะ -*-
ปุ่มดินสออยู่ไหนครับ
ปุ่มบนปุ่มเมนูไว้ทำอะไรครับ

3250 XpressMusic ที่มีอยู่ขายจะได้เท่าไหร่เนี่ย -*-

เมนูภาษาไทยมั้้ยครับ - รองรับภาษาไทยครับ
กล้องแดงมั้ยอ่ะ -*- - หมายถึงอะไรครับกล้องแดง - -"
ปุ่มดินสออยู่ไหนครับ - หาไม่เจอเหมือนกัน
ปุ่มบนปุ่มเมนูไว้ทำอะไรครับ - รูปภาพเมนูกับตัว C เป็นภาพที่สกรีนไว้ครับ ปุ่มของมันก้อเหนือรูปที่สกรีนนั่นแล

---------

ด้านซ้ายของเครื่อง (ใต้อินฟราเรดพอร์ต) มีช่องเสียบ mini-USB, microSD, ที่ชาร์จ
ได้เปรียบกว่า 3250 ก็ตรงช้องใส่เมมโมรี่การ์ดแหล่ะครับ ที่อยู่ในตำแหน่งถอดเปลี่ยนได้ง่ายกว่า

ลำโพงเสียง มี 2 ตัวครับ จัดวางไว้ด้านข้าง บนตัวหนึ่ง ล่างตัวหนึ่ง เมื่อปุ่มกดตัวเลขอยู่ด้านหน้า ลำโพงจะวางอยู่คนละมุมเลย แต่เมื่อบิดให้ปุ่มควบคุมเพลงมาด้านหน้า ลำโพงเสียงทั้ง 2 ตัวจะอยู่ฝั่งเดียวกันเอง

ปล. ลองจับมาสักพักยังหาปุ่ม edit ไม่เจอเหมือนกัน -*- เวลาจับภาพหน้าจอต้องอาศัยตั้งเวลาเอาเหรอเนี่ย - -"
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:33  

อยากทราบว่าเจ้า 5700 มันจะแบตหมดเร็วคล้ายๆ 5300 รึป่าว ?

เพราะใช้ 5300 แร้วต้องชารต์วันต่อวัน เซ็งมากๆๆค่ะ

ช่วยตอบทีนะค่ะ ^^

แร้วอยากรุ้ตอนนี้ 5300 เหลือเท่าไหร่แร้วค่ะ ?

ขอบคุนค่ะ ^^
Apocalypse99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:46  

ปุ่มบนปุ่มเมนูไว้ทำอะไรครับ - รูปภาพเมนูกับตัว C เป็นภาพที่สกรีนไว้ครับ ปุ่มของมันก้อเหนือรูปที่สกรีนนั่นแล

สรุปว่าตรงปุ่ม เมนูกะตัว C กดไม่ได้ ปุ่มของเจ้า 2 อันนี้ คือ ปุ่มข้างบน ผมเข้าใจถูกป่าวอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 07:54  

??? ผู้เขียน:

แร้วอยากรุ้ตอนนี้ 5300 เหลือเท่าไหร่แร้วค่ะ ?

ขอบคุนค่ะ ^^

เท่าที่ผมเห็นล่าสุดจากในเวปมัน 7800 อ่านะคับ
แต่ถ้าไปหาซื้อแถว มาบุญครองอาจะได้ถูกก่านั้น นิ โหน่ย
ยาห์เฟียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:13  

joke_zaaz ผู้เขียน:
รุ่นนี้ชอบมากคับ เกือบอยากได้ แต่เสียที่ระบบเสียงยังเป็น Stereo ธรรมดาอยู่เลย มี Stereo widening มาให้แค่นั้น ความมีมิติยังไม่ค่อยมาก ไม่ชอบ Stereo widening อ่ะคับ ถ้าพัฒนาระบบเสียงเป็น 3D จะดีมากเยยอ่ะ ฟังแล้วมันจะมีมิติสมจิงมั่กๆไม่ปวดหัว แล้วอยากรู้ว่าโนเกียนี่มีรุ่นไหนที่ Support Stereo bluetooth ได้ดีๆมั่งป่าวอ่ะคับ เพื่อนผมใช้ 5300 กับ Stereo BT เวลาเปลี่ยนเพลงเสียงมันจะเบาแล้วค่อยดังขึ้นอ่ะ แล้วมันยิง Bluetooth ได้แค่ประมาณ 5 เมตรเองอ่ะคับ (ต่ำกว่ามาตรฐานที่ 10 เมตร) เดินไปนิดเดียวหลุดซะละ ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นเป็นป่าว (รุ่นที่แพงๆอ่ะคับ ใครรู้บอกทีนะ) หรือเพราะ 5300 มันถูก Bluetooth เลยไม่ดี กลัว 5700 เป็นเหมือนกัน เซ็งแย่เยย เพราะโทสับผม (ไม่ใช่โนเกีย) มันใช้กับ Stereo BT ได้ดีมากเยยคับ ยิงสัญญาณได้ 10 ก่าเมตร (มาตรฐาน)ี เสียงก้อดีมากี แต่ลูกเล่นสู้โนเกียไม่ได อยากได้โนเกียมั่ง แต่ก้อกลัวอย่างที่บอกอ่ะแหละคับ เสียงสู้ไม่ได้ไม่ว่า แต่ถ้าใช้กับ Stereo BT แว้วเป็นแบบ 5300 เซ็งตายเยย้

จะเอาอารายกะมือถือค้าบพี่น้องครับ ได้แค่นี้ก็บุญโขแล้วเนี่ย อยากให้เสียงดีๆ ก็ซื้อ Travel sound มาใช้สิครับ JBL on stage ก็ได้ ถูกหน่อย ลำโพง 4,700 + 75 บาท ค่าถ่านอัลคาไลน์ AAA 4 ก้อน เสียบมือถือ ได้ละ 3D สมใจ มือถือมันยัดเทคโนโลยีได้ขนาดนี้ก็กล้วยทอดแล้วพี่น้องครับ ไม่งั้นก็ CREATIVE Bluetooth Headphones SL-3100 ราคา 4,990 ได้ไกล 10 เมตร 8 ชั่วโมง น่าจะพอใจได้แล้วนะ
ยาห์เฟียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:22  

พิมพ์ผิดไปนิด JBL Harman Kardon ontour™ - Portable Music Box

ไม่ใช่ onstage เน้อ
.................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 18:23  

ไหนบอกเมษาขี้โม้อ่า
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lll
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:12  

ปล่อยข่าวออกมาว่ากลางเดือนนี้นำมาลงตลาดเเน่นอน เเต่ไหงจาสิ้นเดือนเเล้วไม่เหนมีสักเครื่องเลยหว่า เเต่ที่blisstel เค้าก็นำรุ่นนี้มาลงเเล้ว น่าจะออกมาขายซะที Evil or Very Mad
แมวเหมียวจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:04  

วันนี้ไปถามที่ 0 nokia ที่เอสเพอร์นาด

พี่แกบอกมา มิถุนา Shocked

หน้าแห้งเลยตู

ลาหละ ไปเอา moto E6 และ ทัสสกรีนด้วย 12xxx เอง

ใครจะตามมาก็เชิญครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:36  

แมวเหมียวจัง ผู้เขียน:
วันนี้ไปถามที่ 0 nokia ที่เอสเพอร์นาด

พี่แกบอกมา มิถุนา Shocked

หน้าแห้งเลยตู

ลาหละ ไปเอา moto E6 และ ทัสสกรีนด้วย 12xxx เอง

ใครจะตามมาก็เชิญครับ

เหอะๆนี่มันบอร์ด nk นะคับ มาตอบอะไรไม่ได้คิดเลย Evil or Very Mad
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:15  

อ่าว...คุณไม่รู้หรอกเหรอครับ ว่าเป็นปกติของ Nokia อยู่แล้ว
ถ้าบอกว่าจะออกเดือนนี้ ก็คงประมาณอีกหนึ่งเดือน หรือ สองเดือนนั่นแหละครับ

เพราะว่าพี่แกเป็นโรค เลื่อน ยังไงหละ Very Happy

ยังไงถ้าอยากได้จริงๆ ก็รอดูต่อไปครับ ผมทำใจไว้แล้ว เป็นอย่างนี้ประจำ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:00  

เมื่อไหร่จะวางกันเเน่นะ
Lekovba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 15:02  

เมื่อวานเห็นตัวโชว์ที่เซ็นทรัล พระราม 2 ก้อเลยถามว่าเข้ามาแล้วหรือ?
เค้าบอกว่าของจะเข้าวันศุกร์ ก้อคือพรุ่งนี้ ถ้าเข้ามาจริง ก้อแสดงว่ายังอยู่ในเดือนเมษา
อยู่ แต่ก้อไม่รู้ว่าเข้าจริงหรือเปล่า เอาไว้วันศุกร์ถ้ามีไปจะมารายงานอีกแล้วกัน
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 16:53  

เห้อ เมื่อหร่ายจามาเนี๊ยะ ^^
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 20:20  

มะไหร่จะมาเนี่ย คนกทม.นี่ดีจังได้ก่อน ป๋มคนเชียงใหม่ไม่รู้จะเข้าเมื่อไหร่ รอตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว จะนั่งเครื่องไปซื้อก้อไม่คุ้มอีก เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Lekovba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:24  

รายงานความคืบหน้า วันนี้ไม่ได้ไปเซ็นทรัล พระราม 2 ไปแต่เซ็นทรัล พระราม 3 ของยังไม่เข้ามาเลย จบการรายงาน
XXZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:07  

ใจเย็นครับ ของเข้าต้อนเดือนพ.ค. ครับ พอดีไปถามร้านรู้จักกันมา Cool
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 14:33  

เมื่อวานผมยังเห็นนะเครื่องจริงอ่ะที่โรบินสันราชบุรีอ่ะเห็นเขาซื้อแล้วอ่ะ ไม่รู้อะไรมันจะเร็วขนาดนั้น
Yong.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:10  

เจอที่เซนทรัลปิ่นเกล้าคับ
มันบอก 28,xxx ประมาณเนี่ย ผมเลยเดินออกมาเลยแม่งเวอร์เกินไปหน่อย
ราคาไม่น่าจะสูงขนาดเนี่ยใช่ม่ะ พวกคุณว่าไง
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:38  

ขายแล้วจิงๆๆๆๆๆอ่ะป่าว ไม่หลอกนะ ไครู้ช่วยบอกทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :shock: :shock: :shock:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 18:41  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ขายแล้วจิงๆๆๆๆๆอ่ะป่าว ไม่หลอกนะ ไครู้ช่วยบอกทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Shocked Shocked Shocked

ยังครับ ตอนนี้มีแต่ block up ให้เล่น Mad
เกลียดตุ๊ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 21:04  

วางจำหน่าย มิถุนาครับ
นั่งยันนอนยันครับ

แต่อย่าไปหวังมากครับ เพื่อนผมได้เครื่องมาทดสอบแล้ว ผลออกมาไม่น่าพอใจเลยครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 21:16  

มีแต่เครื่องทดสอบแหละครับ

เห็นว่า ปุ่มเข้าเมนู กับปุ่ม c ลอกง่ายด้วยครับ อย่างนี้ ไม่สวยแน่ ถ้าใช้ไปนานๆหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 09:12  

ปุ่มด้านข้างเป็นยาง
ใช้ไม่นานก็ยุ่ยแล้ว
เปียกเหงื่อด้วย[/code]
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 21:17  

เราไปซื่อมาที่ Lotus อยุธยา อะ 132,000 บาท

มีเหลือ 2 เคื่องเอง แถบ ดำ และก้อแถบแดง

เราเลือกแถบ ดำอะ เพราะแดง มันดู ติ้งต้อง แว๋ว ซะไม่มี อะ ไม่ชอบเรย แปร๋นสุดๆ

ลำโพง กระหึ่ม สุดเรย กล้อง ไม่แดง จะ ไม่เหมือน 3250 แฟชไม่ค่อยสว่างเท่าไห่รหน้า

แล้วก้อ กลไกลการหมุน ไม่ง้องแง้ง เหมือน 3250 แน้น สนิท (เราบิด 3รอบเอง) ไม่ค่อยกล้า

รวมๆๆ ก้อโอ อะคะ แต่ เค้าบอกว่า รุ่นนี้ ซื่อมาแล้วต้องรักษาไห้ดีอย่างมาก

ร้านเค้าบอกว่าไม่มี กรอบไส หรือ ซิลิโคน (ไม่แน่อาจจะมีไนอนาคต)

แล้วไม่สามารถเปียนหน้ากากได้ด้วย เหอะๆๆๆ

ไอ้ที่เปงยางๆ เหมือน 5300 อะ ดำแล้วดำเรย

เราเรยเลือกสี ดำเนี้ย ดำเค้าไปซิ เช้อะๆ

สรุป รุ่นนนี้แจ๋ว มากก แต่ถ้าไห้เลือกแถบแดง ถ้าเปงผุ้ชาย คงเปงตุ๊ด มั้ง กร๊ากๆๆๆๆๆๆ

แว๋วเชียว ^^
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 21:43  

coonly ผู้เขียน:
เราไปซื่อมาที่ Lotus อยุธยา อะ 132,000 บาท

แพงจังอ่ะครับ Razz

อันนี้แซวเ่ล่นนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 21:48  

นี้ผมอ่านผิดหรือเปล่าครับเนี่ย 132,000 บาท......หรอครับ

เหอะๆ เอาเลยๆ เต็มที่ๆ

จะมีคนเชื่อไหมเนี่ย Very Happy
อยากได้เล็กๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 22:26  

เมื่อวานไปถามเจมาร์ทที่ mbk มา เค้าบอกของมาต้นเดือน

ต้นเดือนไหนก็ไม่รู้ 555+ คงเป็นต้นพ.ค. มั้งนะ
kulkungka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 00:53  

หรือเค้าจะหมายถึง 13,200 น่า Confused
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 19:43  

วันนี้ไปเซนทรัลปิ่นเกล้ามา ผมเจอ 5700 สีดำ ในตู้โชว์ ในร้านที่ขายพวกเครื่องมือ 2 อะคับ เเต่ไม่ได้ไปถามรายละเอียด สงสัยของจะเริ่มออกมาขายเเล้วละคับ
RockKer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 22:19  

อยู่ขอนแก่นคับ ที่แฟรี่มีเต็มเลย ขายเครื่องหมื่นแปด Sad
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:03  

ลำโพลงเสียงมันเป็นอย่างไงอ่ะครับ ผมกลัวเสียงมันจะเหมือน5300อะครับไสเกิน(แอบแตกด้วย)ถ้าเสียงออกแนว3250ยังน่าสน เพราะต้อนนี้ใช้3250อยู่ชอบทุ้มๆอะ
Iowa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:53  

วันนี้ไปเดินดูที่มาบุญครอง ไม่เห็นมีขายซักร้านเลย ก็เดินดูทั่วแล้วนะครับ เป็นไปได้เหรอ ที่ต่างจังหวัดจะมาก่อนที่ MBK ....
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 00:08  

ต่างประเทศ ก็เริ่มวางขายแล้วครับ

ยังไง ก็รออีกไม่นาน คงได้ใช้กันแน่ๆครับ
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 01:58  

ที่วางตามตู้อ่ะคับ ผมไปดูมาละมันเป็นแค่โมเดลเองง่ะ ผมอยู่เชียงใหม่นะ แต่เห็นที่ร้านเค้าบอกว่า ของมาลงที่กรุงเทพแล้วประมาณต้นเดือนพฤษภา อ่ะคับ (คงไม่เกินวันที่ 15 มั้งนิ) :shock: :shock:
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 07:56  

ถ้ามันไม่มี ปุ่มดินสอ มันก็เปลี่ยนภาษายากน่ะสิครับ

มันใช้ปุ่มอะไรทดแทนได้หรือเปล่า ครายรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5700
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 14:30  

Iowa ผู้เขียน:
วันนี้ไปเดินดูที่มาบุญครอง ไม่เห็นมีขายซักร้านเลย ก็เดินดูทั่วแล้วนะครับ เป็นไปได้เหรอ ที่ต่างจังหวัดจะมาก่อนที่ MBK ....

เหนด้วยอย่างเเรง คนที่บอกว่าซื้อมาเเล้วช่วยนำรูปมาโพสได้ไหมคับ Mad
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:16  

Review มาแล้วววว

สงสัยอีกไม่นาน ก็มาแล้ว Very Happy
สิบเอ็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:20  

ฟังก์ชั่นดูโอเค แต่ตัวเครื่องมันดูแปลกๆอะ ไม่เหนสวยเลย 3250 ดูสวยกว่าอีก
ตอนนี้กำลังอยากไ้ด้เครื่องใหม่ เครื่องเก่านี่รวนเต็มที
จริงๆ อยากได้ N93 แต่ราคามันไม่ตกซะที

ถ้าซื้อ 5700ี้ เพิ่มเงินอีกสามสี่พันก็ได้ N73 เพื่อนๆคิดว่าซื้อรุ่นไหนดีกว่าคะ
ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:56  

.

น่าใช้ ดีนะคับผมว่า แต่น่าจะมีหลายๆสี

ออกมาแดง กับ เทา คนซื้อมันก็เหมือนกันเยอะดิ

ผม ชอบตรงสีของโทรศัพท์ มากกว่าฟังชั่น ซะอีก - -*

.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: