Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5700 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1216 / เข้าชม: 1838569
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 15:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถอยวันที่ 6/10/2007 แจ่มค่ะซื้อมา 9,509 โดยรวมแล้วชอบแต่ทำไมเวลาลงเพลงเยอะๆ โดยที่เนื้อที่เหลือใน memory ประมาณ 166 เมก
แล้วก็ลง karaoke พอเปิดคาราโอเกะ มันกระตุกอ่าค่ะ
เป็นคาราโอเกะที่มีเอ็มวีเหมือนที่เขาขายนะค่ะ

ตอนนี้ใช้โปรแกรมที่มากับเครื่องเพราะยังหาโปรแกรมลงไม่ค่อยได
Marinian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 17:18  

สีดำล้วนมาเมื่อไหร่คร้าบ ดูเข้ม ดุ หรู ขึ้นมานิสนุง
Marinian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 17:24  

ช่วยฟันธงทีคับ เอาโดยรวมอ่ะคับ 5700 vs 5610 ดูSpecแล้วสูสีดู๋ดี๋ตีคู่เฉียดฉิวกันเหลือเกิน จะไปถอยวันนี้เรยยย..

แล้ว แบต2รุ่นนี้มันรุ่นเดียวกันปะคับ ดูแล้ว5610ใช้ได้นานกว่าเยอะเลย ถ้าคนล่ะรุ่นมันเปลี่ยนสลับกันได้ปะ

แล้ว เรื่องกล้องเรื่องถ่ายภาพเนี่ย เอาจริงๆแล้วมันต่างกันมากมั้ยคับ

ขอบคุณคนตอบมากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 18:00  

Marinian ผู้เขียน:
สีดำล้วนมาเมื่อไหร่คร้าบ ดูเข้ม ดุ หรู ขึ้นมานิสนุง

สำดำล้วนไม่น่าจะเข้าไทยนะครับ ลองไปดูเว้บของโนเกีย มันมีรุ่นที่จะเข้าไทยเร็วๆนี้ มันไม่มี5700สีดำ
musicphone23
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: gatewaycity
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 00:42  

ใครพอจะทราบบ้างไหมว่า5700กับ6233และ5610คุณภาพเสียงตัวไหนเมือเปรียบเทียบกันแล้วให้เสียงออกมาดีสุด
Z-iLenT*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 15:08  

ตอนนี้ใช้ N70 อยู่ อยากเปลี่ยนมาเป็น 5700 มากๆเลยคับ
ผมควรเปลี่ยนหรือปล่าวครับ? แล้วที่บางเว็บบอร์ดมันบอกว่า 3250 กับ 5700
ที่หมุนตูดได้นั้น ที่จริงมันหมุนได้แค่ 100,000 ครั้ง นี่จริงปล่าวครับ

คืิอเครียดเรื่องนี้มากๆเลยอะคับ เหอะๆๆ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
MoneyMaker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5700
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 19:30  

Z-iLenT* ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ N70 อยู่ อยากเปลี่ยนมาเป็น 5700 มากๆเลยคับ
ผมควรเปลี่ยนหรือปล่าวครับ? แล้วที่บางเว็บบอร์ดมันบอกว่า 3250 กับ 5700
ที่หมุนตูดได้นั้น ที่จริงมันหมุนได้แค่ 100,000 ครั้ง นี่จริงปล่าวครับ

คืิอเครียดเรื่องนี้มากๆเลยอะคับ เหอะๆๆ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

อันที่จริงไม่ต้องไปเครียดกับเรื่องหมุนมานหรอกนะคับ ผมเองก็ใช้อยู่
ตอนแรกเห่อมากๆกะจะไม่ค่อยหมุน แต่ก็อดไม่ได้คับ จนตอนนี้ผ่านมา2เดือนแล้วมั้งคับ
ก็ยังเหมือนเดิม ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ถ้ามัน100,000ครั้งจริง จะหมุนกันถึงนั่นเลยหรอคับ
หมุนวันล่ะ20รอบ 5,000 วันอะคับกว่าจะถึง ถึงแม้จะหมุนสัก50รอบต่อวัน 2,000วัน ถึงจะถึง -- ใช้ไปเหอะคับ โทรสับเราไม่ได้ใช้กันนานตลอดถึงขนาด10-20ปี ส่วนใหญ่3ปีก็ เปลี่ยนกันแล้ว นอกจากจะใช้พวกเวอตู O2 หรือ แนว8800 8600
ใช้ไปเถอะคับ ไม่ต้องกังวล
MoneyMaker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรอบ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 19:39  

ผมทำเครื่องของผมตกอะคับ เศร้ามากเลย
ตกลงพื้อปูนด้วยคับ เป็นพื้นสนามบาส แต่เครื่องไม่เป็นไรนะคับ
แต่กรอบมานเป็นรอยอะคับ ถึงจะไม่มากแต่ผมอยากให้มันเรียบๆอะคับ
ผมรักมันมากคับ อยากจะถามเรื่องกรอบอะคับ
ว่ามันราคาเท่าไร
ทั้งแท้ทั้งเทียมเลยนะคับ
ขอบคุณล่วงหน้านนะคับสำหรับคนที่ช่วยตอบผม
แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะเป็นไงอะคับ จะหลวมขึ้นมั้ย หรือว่าปกติอะคับ
เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 21:39  

มองโลกในแง่ดีนะครับ จาก"แค่แสนครั้ง" เป็น "ตั้งแสนครั้ง" ของผมตั้งแต่ซื้อมาได้ประมาณสองสามเดือน ผมยังหมุนมันไม่ถึงร้อยครั้งเลย(ฟังเพลงก็เข้าเมนูเอา กล้องก็ไม่ค่อยได้ถ่ายเพราะคุณภาพรูปถ่ายที่ได้มันอยู่ในแค่ระดับพื้นๆธรรมดาๆน่ะ) อย่าไปซีเรียสมากครับ ถ้ามันจะเจ๊งผมว่าน่าจะมาจากยูสเซอร์เออเร่อร์มากกว่านะ(ทำตกพื้น ตกน้ำ ลงโปรแกรมมั่ว ประมาณนั้น)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กรอบ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 22:17  

MoneyMaker ผู้เขียน:
ผมทำเครื่องของผมตกอะคับ เศร้ามากเลย
ตกลงพื้อปูนด้วยคับ เป็นพื้นสนามบาส แต่เครื่องไม่เป็นไรนะคับ
แต่กรอบมานเป็นรอยอะคับ ถึงจะไม่มากแต่ผมอยากให้มันเรียบๆอะคับ
ผมรักมันมากคับ อยากจะถามเรื่องกรอบอะคับ
ขอบคุณล่วงหน้านนะคับสำหรับคนที่ช่วยตอบผม
แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะเป็นไงอะคับ จะหลวมขึ้นมั้ย หรือว่าปกติอะคับ

350-400บาท มั้งครับ แต่เปลี่ยนแค่ยางนะครับ พลาสติกผมไม่ทราบ
Marinian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 08:47  

สรุปว่าสีดำล้วนจะไม่เข้าไทยใช่มะคับ จะได้ไม่ต้องรอ เอาตัวนี้แหละ
Talive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กรอบ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 11:04  

Anonymous ผู้เขียน:
MoneyMaker ผู้เขียน:

350-400บาท มั้งครับ แต่เปลี่ยนแค่ยางนะครับ พลาสติกผมไม่ทราบ

เราเห็นแบบทั้งอันอะทั้งที่มีสีขาวๆ กับยาง อยู่พันธ์ทิพย์ ชั้น 4 ฝั่งเดียวกับร้านนาซ่า
ลองเดินหาดูนะ ราคาประมาณ 600 กว่าบาท อะมี 3 สี แดง , น้ำเงิน , ดำ
benboo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 11:56  

ครายมีโปรแกรมดี ๆ ช่วยบอกต่อทีค๊าบบบบบบ ^ ^
กระต่ายแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบบว่าถ้าลองเอาสีดำไปเปลี่ยนยางเป็นแดง ทำในโฟโต้ช็อปแบบลวก ๆ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 12:46  

แบบว่าถ้าลองเอาสีดำไปเปลี่ยนยางเป็นแดง ทำในโฟโต้ช็อปแบบลวก ๆ
ดูเอาก็แล้วกันว่าเป็นไงมั่ง หึ หึ หึ หึ หึ หึ
แต่เราก็อยากได้แบบนี้ง่ะ
ไม่รู้เพื่อน ๆ ว่าไงมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถาม
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 21:11  

benboo ผู้เขียน:
ครายมีโปรแกรมดี ๆ ช่วยบอกต่อทีค๊าบบบบบบ ^ ^

โปรแกรมไปหาเอาที่นี่ครับ http://www.flashfly.net/ มีเพียบ สมัครสมาชิกด้วยนะครับ
fieldza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : 5700
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 15:03  

คือว่าก็เพิ่งซื้อมาใช้อ่ะคับ ตอนแรกๆวงแดงๆของจอไม่มี แต่พอถ่ายวีดีโอ เอามาดู มันมีวงกลมแดงๆอ่ะคับ งงเหมือนกัน แล้วอีกอย่าง เสียงชัดเตอร์ ปิดได้ไหม แล้วถ้าปิดได้ต้องทำไงอ่ะคับ (ลองดูแล้วก็ไม่เห็นมีที่ปิดเสียงเลย) รบกวนผูรู้ตอบด้วยอ่ะคับ Crying or Very sad
fieldza
Year's Star

หัวข้อ : 5700/2
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 15:07  

อ่อ อีกอย่าง คือว่าซื้อซิลิโคนมาใส่อ่ะคับ ซื้อมา 200 เค้าบอกของแท้ ไม่รู้โนหลอกเหมือนตอนซื้อกรอบใสมาป่าว(ในราคา150) เพื่อนบอกว่าแพงมากกก หุหุ อ่อ ที่จะถามคือเพื่อนบอกอีกว่าใส่ซิลิโคนไปนานๆมันจะทำให้ ส่วนที่เป็นสีขาวทั้งส่วนบนและล่างมันเหลือง อันนี้จริงหรือเท็จประการใด กรุณาตอบด้วยนะคับ จะได้เอาออก - -3
fieldza
Year's Star

หัวข้อ : อีกนิด
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 15:29  

หือๆ โพสเยอะก็เกรงใจ ไม่รู้จะขักหูขัดตาใครบ้างรึป่าว มีอีกเรื่องที่อยากจะถาม คือแบบว่าเป็นมา2ครั้งแล้วอ่ะคับ แบบว่าคนโทรเข้ามา พอเราก้รับเราได้ยินเสียงคนที่โทรมา แต่คนที่โทรมาจะไม่ได้ยินเสียงเรา แล้วก็ลองเอาหูฟังมาเสียบก็คุยได้ ทีนี้ลองถอดออกดูก็คุยได้เหมือนเดิม มันแปลกไม๊ที่เป็นแบบนี้ แล้วเป็นเพราะอะไร แต่ก่อนเป็นเครื่องมันดับมั้ง หรือมันเป็นเพราะอาการแฮงค์ธรรมดาของซิมเบียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5700
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 21:00  

fieldza ผู้เขียน:
คือว่าก็เพิ่งซื้อมาใช้อ่ะคับ ตอนแรกๆวงแดงๆของจอไม่มี แต่พอถ่ายวีดีโอ เอามาดู มันมีวงกลมแดงๆอ่ะคับ งงเหมือนกัน แล้วอีกอย่าง เสียงชัดเตอร์ ปิดได้ไหม แล้วถ้าปิดได้ต้องทำไงอ่ะคับ (ลองดูแล้วก็ไม่เห็นมีที่ปิดเสียงเลย) รบกวนผูรู้ตอบด้วยอ่ะคับ Crying or Very sad

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มเติมเอาครับ Ccam หาได้ที่ http://www.flashfly.net/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อีกนิด
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 21:03  

หือๆ โพสเยอะก็เกรงใจ ไม่รู้จะขักหูขัดตาใครบ้างรึป่าว มีอีกเรื่องที่อยากจะถาม คือแบบว่าเป็นมา2ครั้งแล้วอ่ะคับ แบบว่าคนโทรเข้ามา พอเราก้รับเราได้ยินเสียงคนที่โทรมา แต่คนที่โทรมาจะไม่ได้ยินเสียงเรา แล้วก็ลองเอาหูฟังมาเสียบก็คุยได้ ทีนี้ลองถอดออกดูก็คุยได้เหมือนเดิม มันแปลกไม๊ที่เป็นแบบนี้ แล้วเป็นเพราะอะไร แต่ก่อนเป็นเครื่องมันดับมั้ง หรือมันเป็นเพราะอาการแฮงค์ธรรมดาของซิมเบียน

รูแจ๊คหูฟังเครื่องของคุณอาจจะเสียครับ พูดง่ายๆคือมันค้างอ่ะ(เราถอดออกแล้วแต่เครื่องมันคิดว่ายังเสียบอยู่) วิธีแก้ไขเบื้องต้นก็ถอดๆเสียบๆซักสองสามครั้ง แต่ถ้าเป็นแบบถาวรก็คือเข้าศูนย์ครับ
benboo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถาม
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:22  

เดินหน้าแล้วฆ่ามัน ผู้เขียน:
benboo ผู้เขียน:

โปรแกรมไปหาเอาที่นี่ครับ http://www.flashfly.net/ มีเพียบ สมัครสมาชิกด้วยนะครับ

THX มาก ๆ นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 15:14  

ช่วยพิจารณาหรือชี้ข้อแตกต่างระหว่าง 6500s กะ 5700 หน่อยค่ะ ชอบถ่ายรูป ฟังเพลงค่ะ
คนที่รู้ช่วยชี้แจงด้วยค่ะ
กระต่ายแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5700 สีดำจะเข้าเมืองไทยแน่ ๆ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 21:56  

5700 สีดำจะเข้าเมืองไทยแน่ ๆ เพื่อนที่ทำงานอยู่บริษัทโนเกียประเทศจีนบอกมา
ประมาณปลายปีนี้อ่ะค่ะ
ใครอยากได้ ต้องรอหน่อย Laughing
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 13:00  

- ช่วยพิจารณาหรือชี้ข้อแตกต่างระหว่าง 6500s กะ 5700 หน่อยค่ะ ชอบถ่ายรูป ฟังเพลงค่ะ
คนที่รู้ช่วยชี้แจงด้วยค่ะ

ช่วยรีนี้นะคะ สำหรับข้อแตกต่างที่เหงได้ชัดมากที่สุดคือ 6500s ไม่เปงซิมเบี้ยนค่ะ

แต่ 5700 จะเปงซิมเบี้ยนน สำหรับกล้องเหรอคะ .. เหงมีคนบอกนะค่ะ

และลองได้อ่านรีวิวในไทยทั้งในพันทิปที่เค้าเอารูปมาลงไว้ รุสึกว่าใน siamphone เราก็ลงไว้นะ

ภาพที่ได้มามีความคมชัดและความพึงพอใจอยู่ในระดับทั่วไปเรยอ่ะค่ะ

ไม่ได้โดดเด่นเหมือนกับ N73 แม้ว่า 6500s จะเป็นรุ่นที่มีความละเอียดสูง

แต่ภาพถ่ายที่ได้ออกมาก็ไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่ ซ้ำยังจะเป็นภาพที่ออกมาเป็นสีแตกขาวๆน่ะค่ะ

สำหรับการฟังเพลง ไม่มีปัญหาค่ะ เพราะว่าคุณภาพที่ได้เท่าเทียมกัน

เพราะเด๋วนี้หูฟังเปลี่ยนรูปจากช่อง pop port แบบเขี้ยว กลายเป็นรูปหูฟัง 2.5 mm ไปแล้ว

เอ๊ะหรือ 3.5 นะ แต่น่าเปง 2.5 มากกว่า เพราะมี adapter แปลงเปง 3.5 มาให้

สำหรับถามว่าเอารุ่นไหนดี เรื่องภายนอก 6500s มีวัตถุดิบที่ดีกว่าและกินขาด

แต่สำหรับความคุ้มค่าเราว่า 5700 คุ้มว่านะราคาตอนนี้ 8000 - 9000 ปลายๆน่ะ
Bronz Dragon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 15:53  

อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบคำถามให้หน่อยครับ

1. ถ้าเปรียบเทียบ NK 5700 กับ SE W850i คิดว่าตัวไหนน่าซื้อกว่า เพราะอะไรคับ แบบว่าราคาสูสีกันมาก มีข้อได้เปรียบอะไรบ้าง

2. ในข้อมูลแจ้งไว้ว่าสนทนาต่อเนื่องแค่ 3.5 ชั่วโมง ... อยากถามคนที่ใช้อยู่ เคยโทรนานแล้วแบตมันลดมากเลยรึป่าว หรือว่ามันขึ้นอยู่กับระบบที่เราเลือก (GSM/ WCDMA/ etc.) คือผมคิดว่า 3.5 ชั่วโมงมันน้อยไป ของ SE ได้ตั้ง 7 ชั่วโมง

3. แบตเตอรี่ จะนำแบบ 950 mA มาใช้แทนได้มั๊ย ถ้าใช้แล้วจะทำให้ใช้ได้นานขึ้นรึป่าว

4.
อ้างถึง:
5700 สีดำจะเข้าเมืองไทยแน่ ๆ เพื่อนที่ทำงานอยู่บริษัทโนเกียประเทศจีนบอกมา
ใครอยากได้ ต้องรอหน่อย

<<<<< มีข้อมูลอะไรที่ยืนยันได้บ้างมั๊ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 20:41  

Bronz Dragon ผู้เขียน:
อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบคำถามให้หน่อยครับ

1. ถ้าเปรียบเทียบ NK 5700 กับ SE W850i คิดว่าตัวไหนน่าซื้อกว่า เพราะอะไรคับ แบบว่าราคาสูสีกันมาก มีข้อได้เปรียบอะไรบ้าง

2. ในข้อมูลแจ้งไว้ว่าสนทนาต่อเนื่องแค่ 3.5 ชั่วโมง ... อยากถามคนที่ใช้อยู่ เคยโทรนานแล้วแบตมันลดมากเลยรึป่าว หรือว่ามันขึ้นอยู่กับระบบที่เราเลือก (GSM/ WCDMA/ etc.) คือผมคิดว่า 3.5 ชั่วโมงมันน้อยไป ของ SE ได้ตั้ง 7 ชั่วโมง

3. แบตเตอรี่ จะนำแบบ 950 mA มาใช้แทนได้มั๊ย ถ้าใช้แล้วจะทำให้ใช้ได้นานขึ้นรึป่าว

4.
อ้างถึง:

<<<<< มีข้อมูลอะไรที่ยืนยันได้บ้างมั๊ยครับ

- ขอไม่ตอบเรื่องการเปรียบเทียบนะคะ เพราะว่าไม่เคยใช้ของค่ายอื่นเลยค่ะ

- บางครั้งในข้อมูลแจ้งระยะเวลาการใช้งาน ส่วนตัวแล้วเราไม่สนใจข้อมูลตรงนี้เลยค่ะ เพราะคิดว่า ระยะเวลาในการโทรบางครั้ง เราไม่ได้เปิดโทรศัพท์เพื่อโทรอย่างเดียวนิคะ เราเปิดฟังเพลง เราเปิดถ่ายรุป เราเปิดดุแกลฯ ต่างๆ ถ้าคุยนานแบตจะหมดเราก็ชาร์ตเอา จึงไม่ได้สนใจในข้อมูลตรงนี้ สว่นที่ถามว่ามันหมดตามรุปแบบเครือข่ายที่ใช้ไหม มีผลค่ะ เคยอ่านจากเว็บของโนเกียมา แต่ละระบบและรุปแบบเครือข่าย จะมีระยะเวลาโทรที่ต่างกัน แล้วแต่สภาพการโทรด้วยนะคะ แล้วแต่เสียงด้วย อย่างถ้าคุยในที่เสียงดังๆ แน่นอนค่ะ ต้องมีการใช้แบตเยอะแน่ อย่าไปวอรี่ตรงส่วนนี้มากเลยค่ะ เรื่องการโทร

- การใช้งานแบตเตอรี่ ที่มีลักษณะรูปแบบเดียวกันแต่คนละรุ่น ไม่ดีแน่ค่ะ เพราะตัวเครื่องออกแบบมาให้ใช้งานกับความแรกของแบตเตอรี่นั้นๆ หากนำรุ่นอื่นมาใช้งาน แม้จะเข้ากันได้ แต่เครื่องอาจมีปัญหาเรื่องการจ่ายไฟ และแรงดันขั้วที่ไม่สมดุลค่ะ

- เรื่องสีดำ เราไม่ทราบเหมือนกัน

** ข้อคิดเห็นส่วนตัว ผิดพลาดประการใด หรืออาจไม่เข้าตาใคร ขออภัยด้วยนะคะ
กระต่ายแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบกระทู้
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 23:38  

Bronz Dragon ผู้เขียน:

4.
อ้างถึง:

ข้อ 4. นะคะ
ไปถามเพื่อนอีกครั้งนึง...เค้าบอกว่า เห็นมากะตาว่ากำลังจะส่งมา ที่ ais dtac true-move
แต่เรื่องเวลาก็ไม่แน่ใจ ต้องเข้าใจเพราะมันเป็นเรื่องการตลาด
แต่เค้าบอกฟังธงว่าเป็นเดือนหน้า ประมาณปลายเดือนอ่ะค่ะ
แต่ถ้าช้าสุดก็ไม่น่าจะเกิน 2 เดือน
รู้มาเท่านี้ค่ะ Laughing
laserxboy2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 19:48  

เหมือนของผมเลย แล้วอีกอย่างเวลาโทรไปแล้วไม่มีคนรับพอแล้วตัดไปก็จะค้างวางสายไม่ได้ ต้องรอสักแปบถึงจะโทรเหมือนได้เป็นเหมืนผมป่าว ต้องทําไงดีส่งซ่อมศูนย์เลยดีไหมครับ
cavies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อแว้ว
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 17:39  

คือว่า ผมกำลังจะซื้อ Nokia 5700 สิ้นเดือนนี้อ่ะครับ อยากถามว่าซื้อร้านไหนดี ผมอยู่แถวสยามอ่ะ อยากได้เครื่องของแท้ แน่ๆ แต่เท่าที่ผมไปเดินดูมาตามศูนย์ต่างๆ ราคามันต่างกันเยอะอ่ะ
Telewiz 9900
Jaymart 10700
Blisstel 9509
ร้านพวกนี้ร้านไหนดูดีมีมาตรฐานกว่ากันอ่ะครับ
Z-iLenT*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จะซื้อแว้ว
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 18:45  

cavies ผู้เขียน:
คือว่า ผมกำลังจะซื้อ Nokia 5700 สิ้นเดือนนี้อ่ะครับ อยากถามว่าซื้อร้านไหนดี ผมอยู่แถวสยามอ่ะ อยากได้เครื่องของแท้ แน่ๆ แต่เท่าที่ผมไปเดินดูมาตามศูนย์ต่างๆ ราคามันต่างกันเยอะอ่ะ
ร้านพวกนี้ร้านไหนดูดีมีมาตรฐานกว่ากันอ่ะครับ

ทำไมวันนี้ผมเดินดูที่เดอะมอล์บางกะปิรอบห้างแล้ว

ไม่มีสักร้านเลยอะคับ

เค้าบอกเครื่องหมดสต๊อกไปแล้วว เหอะๆ
Cavies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จะซื้อแว้ว
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 00:51  

cavies ผู้เขียน:

ทำไมวันนี้ผมเดินดูที่เดอะมอล์บางกะปิรอบห้างแล้ว

ไม่มีสักร้านเลยอะคับ

เค้าบอกเครื่องหมดสต๊อกไปแล้วว เหอะๆ

ผมเดินดูชั้น 4 MBK ครับ ยังมีอยู่ทุกร้านนะ
แล้วร้านไหนมันดีกว่ากันหว่า?
NoOnKiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 10:55  

คือว่า นาฬิกาอะ วันที่มานชอบถอยไปหนึ่งวันอะ แรกๆก้อยังดีๆอยุ่ พอใช้ไปสักพักก้อเปน ไม่เข้าใจว่าเปนเพราะอะไร เครื่องเก่ารุ่นนี้ก้อเคยมีปัญหาแบบนี้ทีนึง นี่เครื่องใหม่ก้อยังจาเปนอีก มีใครเปนเหมือนกานบ้างอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 21:58  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้จับเวลาไม่ได้หรอ Shocked
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ : 5700สีดำไม่มีนะคับ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 23:08  

คือผมเพิ่งไปเจอมาโดยบังเอิญ

มันชื่อรุ่นว่า "5710 Xpress Music" คงจะคลอดตาม 5310 5610 Xpress Music มาแน่ๆๆเลยล่ะคับ

ไหนๆก้อไหน เด๋วเอารูปให้ดูอ่ะคับ

http://www.intomobile.com/2007/10/16/nokia-5710-xpressmusic-with-32-mp-camera-and-auto-focus-in-works.html

อ่ะลิ้งค์นี้คับลองดู

อ้อ ผมมีอีกหลายรูปเลย แต่ว่า โพสต์ไม่เปน ดูลิ้งค์ไปก่อนนะคับ
wuttikarn
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : อะไรอีกเนี๊ยะ
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 21:18  

อยากจะถามผู้รู้อีกครั้งครับ คือว่าผมทำโทรศัพท์ 5700 ตกอะครับ

เลยอยากถามว่าทำไมกล้องมัน ช้า ขึ้นด้วยอะครับ เวลาหมุน หรือ เข้าโหมดถ่ายภาพกว่ามันจะมาทำเอาพลาดช็อตเด็ดไปทีเดี๊ยว ไปถามบางคนเขาบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติของโทรศัพท์ที่ตกอะนะครับ แต่ผมก็ยังข้องใจว่ามันเป็นทุกเครื่องไหม หรือ ของผมมีปัญหาเฉพาะกันแน่อะครับ
BrOnZ DraGoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 00:51  

[quote]PM_Lover Posted: 12 Nov 2007 23:08 หัวข้อ: 5700สีดำไม่มีนะคับ

--------------------------------------------------------------------------------

คือผมเพิ่งไปเจอมาโดยบังเอิญ

มันชื่อรุ่นว่า "5710 Xpress Music" คงจะคลอดตาม 5310 5610 Xpress Music มาแน่ๆๆเลยล่ะคับ

ไหนๆก้อไหน เด๋วเอารูปให้ดูอ่ะคับ

http://www.intomobile.com/2007/10/16/nokia-5710-xpressmusic-with-32-mp-camera-and-auto-focus-in-works.html

อ่ะลิ้งค์นี้คับลองดู

อ้อ ผมมีอีกหลายรูปเลย แต่ว่า โพสต์ไม่เปน ดูลิ้งค์ไปก่อนนะคับ
[/quote]

ดูดี มีราคา และน่าใช้มากยิ่งขึ้ยย่ะเนี่ย
เสียแต่ว่า ..เรามั่นใจได้หรอคับว่า มันจะออกมาจริงๆ~*
NK เล่นซุ้มเงียบงี้... ลุ้นๆๆ

ออกมาเมื่อไร โฉบเมื่อนั้น 555+

ปล. นี่คงเป็น Black Edition ของ 5700 ที่คาดกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 23:01  

ถ้าโนเกียจะทำออกมาทำได้หลายอย่างเลยอะครับ

5700 XpressMusic 8G Laughing
5700 XpressMusic Navigator

ความสามารถของโนเกียสามารถแถไปได้อีกหลายรุ่น

ที่ผมอยากให้เปลี่ยนคือเรื่องของการรองรับเมมโมรี จากเดิมรองรับ microSD 2G ขอให้เปลี่ยนให้เปลี่ยนใหม่เป็นรองรับ microSDHC
เซ็ง NOKIA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 05:51  

laserxboy2 ผู้เขียน:

เหมือนของผมเลย แล้วอีกอย่างเวลาโทรไปแล้วไม่มีคนรับพอแล้วตัดไปก็จะค้างวางสายไม่ได้ ต้องรอสักแปบถึงจะโทรเหมือนได้เป็นเหมืนผมป่าว ต้องทําไงดีส่งซ่อมศูนย์เลยดีไหมครับ

ตอนใช้ N 70 ก็เป็นเหมือนกันเลยครับ ไม่รู้เหมือนกัน ขายทิ้งเลย น่ารำคาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 08:31  

ตอนนี้มีขายที่ไหนมั่งคับ เห็นร้านบอกเค้าเลิกผลิต
Anubis`Zz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 20:58  

รู้สึกว่าเราไม่น่ารีบซื้อเลยอ่ะ ซื้อมา13500 ตอนนี้เหลือ 8-9พัน รู้สึกจี๊ดจี๊ดเลยนะเนี่ย

ยิ่งเหน 5710 อีก กล้อง3.2 มีออโต้โฟกัสอีกต่างหาก Neutral

แต่ก้อใช้ดีนะ เสียงลำโพงนี่อย่างดัง ไม่เสียดายที่ซื้อมา
เขียวเสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 09:09  

ซื้อมาแร้วล่ะ ราคายังไม่ลงเรยอ่ะ (10,590) หรือว่าเราซื้อศูนย์หว่า!!?? เลยแพงหน่อย

แต่อุปกรณ์ครบเลยล่ะ

1. ตัวเครื่อง Nokia 5700 XpressMusic
2. แบตเตอรี่ BP-5M (Li-Polymer 900 mAh)
3. ชุดหูฟังสเตอริโอ (HS-44/AD-44)
4. สายชาร์จไฟบ้าน (AC-5)
5. microSD 512MB
6. Data cable (DKE-2)
7. CD Software
8. คู่มือการใช้งาน
9. กล่อง กับ ถุง (555+ ไม่เกี่ยวช่ายมะ)

ลองเล่นดู ตัวแกนช่วงล่าง ทำมาแน่นกว่า 3250 ซะอีกนะ (พอดีของเพื่อนใช้อยู่)

กล้อง ถ่ายสวยสู้ n70 73 ไม่ได้ แต่ก้อไม่ได้ แย่นักหรอก 2ล้าน ก้อโอ อยู่

แต่เสียงนี่สุดยอดดดด แล้ว เราสามารถตั้ง mp4 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ด้วยอ่ะ คือว่ามีคนโทรช่ายป่ะ ตรงหน้าจอ ก้อจะโชว์ MV หรือ ไฟล์คลิป หนัง ที่เราไว้เป็นเสียงเรียกเข้า มันก้อจะโชว์ขึ้นหน้าจอด้วยอ่ะ น่ารักดี

ถ้าคัยที่ชอบเรื่องเสียงๆ เพลงๆ นี่ล่ะ คุ้ม

ปล. ที่ชารจ์ ทำไมต้องเป็นรูเล็กหว่ะ หายืมของชาวบ้าน ไม่ได้เลยอ่ะ เวลาแบตหมด แล้วต้องชาร์จแบบเร่งด่วน เซ็งเลย

.....แล้ววิธีหมุนหน่ะ อ่ะนะ มันต้องหมุนตามสเต็ปมันอ่ะ ซ้ายไม่เกิน 90 องศา ขวา หมุนได้ 180 องศา (ถ้าจำไม่ผิด) ไม่น่าจะพังง่ายนะ เพราะดูมันแน่นๆ เอาเป็งว่า ถ้ามันหมุนไปต่อไม่ได้ ก้อไม่ต้องไปฝืนบิดมันต่อ ก้อเท่านั้นแหละ จบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 12:25  

ขอโทษนะค่ะ อยากทราบว่าตอนนี้หาซื้อ5700ได้ที่ไหนบ้างค่ะ
เพราะว่าหาที่ไหนก็บอกว่าหมดเลยค่ะ
ต้องการด่วนมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
Music Mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 5700 XpressMusic
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 14:39  

ไช้แว้วค่ะ เสียงดีมาก รุ่นก่อนไช้ 5300เสียงไม่ค่อยดีเลย พอได้มาไช้รู้สึกดี Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 17:05  

ช่วยหน่อยนะค้า ด่วนๆเรยคะ ที่ไหนยังมีขาย 5700 อีกไหมค้า
อยากได้มากๆเรยอะคะ ช่วยหน่อยนะคะ

ถ้ามีแถวบางนาก้อดีมากเรยคะ

คุณCavies บอกว่ายังมีขายอยู่ที่มาบุญครองหรอคะ มือหนึ่งใช่ไหมคะ ยังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ
แร้วซื้อร้านไหนถึงดีอะคะ ใจจิงอยากซื้อของศนย์นะคะ

ขอบคุณมากๆเรยคะ
kth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 17:15  

รบกวนขอถามหน่อยคะ พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่

เสียงสนทนาเวลาคุยอ่ะคะ ชัดเจนมั้ยคะ มีปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงรึเป่าคะ หรือเวลามีระบบตัดเสียงรอบข้างรึเปล่าหรอคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ ถ้าไม่มีปัญหาจะซื้อแล้วอ่ะจ้า ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 17:41  

ที่ MBK ชั้น 4 ตามร้านตู พอมีนะ 9300 .-
kth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 22:56  

มีใครซื้อรุ่นนี้จากศูนย์บลิสเทลบ้างมั้ยคะ อยากทราบว่าเครื่องโอเคมั้ย และศูนย์โนเกียรับประกันรึเปล่าคะ

รบกวนช่วยตอบหน่อยน๊า
แวะมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 18:28  

SP Gues
เราเห็นขายที่ central world ร้านพาวเวอร์บาย ราคาเครื่องหมื่นนิดๆเราไปมาเมื่อวานนี้
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องแดง
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 18:25  

ภาพนิ่งที่ถ่ายมา...ตรงกลางมันแดงๆ....ว่ามั๊ยครับ?
iBanKz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 12:06  

อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้มาได้ซักพักแร้วอ่ะครับ ว่า...

- ตัวบอดี้ที่มีลักษณะเปนยางๆ นั้น ใช้ไปสักพักแล้สมันจะเสื่อมสภาพมั้ยเอ่ย?
- แร้วเสียงเรียกเข้า นี่ดีจิง ใช่มั้ยคร้าบ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 16:00  

ใครก็ได้ บอกหน่อยยยยยยยยยยย

5710 มันจะมาไทยรึป่าว

ตอนนี้จะซื้อ 5700 แล้วแท้ๆ เลย
ให้ตายเหอะจ๊อด

ต้องรอไปถึงมะหร่ายยยย
KiKuYo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 20:10  

เราจะอัพเฟิร์มแวร์ยังไงอ่าคับ แนะนำที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:36  

ใครก็ได้ บอกหน่อยยยยยยยยยยย

5710 มันจะมาไทยรึป่าว

ตอนนี้จะซื้อ 5700 แล้วแท้ๆ เลย
ให้ตายเหอะจ๊อด

ต้องรอไปถึงมะหร่ายยยย

5710 ยังไม่มีใครคอนเฟิร์มได้ครับ อาจจะเฟค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:40  

iBanKz ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้มาได้ซักพักแร้วอ่ะครับ ว่า...

- ตัวบอดี้ที่มีลักษณะเปนยางๆ นั้น ใช้ไปสักพักแล้สมันจะเสื่อมสภาพมั้ยเอ่ย?
- แร้วเสียงเรียกเข้า นี่ดีจิง ใช่มั้ยคร้าบ ^^

ของผมใช้มาสี่ห้าเดือนแล้วยังปกติดีครับ ส่วนเสียงเรียกเข้านี่ถือว่าเข้าขั้นเลยล่ะ เพียงแต่มันไม่ดังเท่า 3250 N73 6233 ครับ แต่เรื่องความเพราะมิติของเสียงนี่เหนือกว่าสามตัวที่ว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:42  

KiKuYo ผู้เขียน:
เราจะอัพเฟิร์มแวร์ยังไงอ่าคับ แนะนำที

ไปอัพฯที่ศุนย์ชัวร์กว่าครับ ถ้าจะอัพฯผ่านเน็ต เน็ตต้องแรงจริงๆถึงจะโอเค
kth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 23:00  

ขอถามหน่อยจ้า

จอยสติ๊ก 5700 มันไม่ค่อยแข็งแรง มันเบี้ยวๆ และโยกเยกมั้ยคะ รบกวนช่วยตอบหน่อยน๊า ถ้าของเราผิดปกติจะได้ไปเปลี่ยนเค้าอ่ะจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 21:12  

kth ผู้เขียน:

จอยสติ๊ก 5700 มันไม่ค่อยแข็งแรง มันเบี้ยวๆ และโยกเยกมั้ยคะ รบกวนช่วยตอบหน่อยน๊า ถ้าของเราผิดปกติจะได้ไปเปลี่ยนเค้าอ่ะจ้า

ของผมก็เป็นครับ มันเป็นทุกเครื่องรึเปล่าก็ไม่รู้ แต่ก็ยังไม่หลุดนะ อิ อิ
kth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 21:59  

kth ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นครับ มันเป็นทุกเครื่องรึเปล่าก็ไม่รู้ แต่ก็ยังไม่หลุดนะ อิ อิ

ขอบคุณค๊า ค่อยสบายใจหน่อย นึกว่าเครื่องเราเป็นคนเดียวอ่ะจ้า ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
FeFe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธีม 5700 ต้องการขอมาได้ นะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:29  

มีเยอะมากครับ ถือว่าแบ่งๆ กัน อ่ะครับ

เมลย์มาขอได้ นะครับ sawfeena@hotmail.com

ไว้ว่างๆ จะเอารูปมาโชว์ นะครับ
NK5700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 07:50  

น่าจะมีเว็บ Club ของ Nokia 5700 นะ ว่ามะ
FeFe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห็นด้วย อย่างยิ่ง
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 18:08  

NK5700 ผู้เขียน:
น่าจะมีเว็บ Club ของ Nokia 5700 นะ ว่ามะ

เห็นด้วยครับ น่าจะมีนะ
ช่วยทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบทีคับ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 02:00  

ระหว่าง 5610 กะ 5700 จะ เลือกซื้อรุ่นไหนดีคับ ผมเห็นราคาตอนนี้มันพอๆกัน
ถ้าเน้นเสียง มากกว่ากล้อง แล้วข้อเสียของรุ่นไหนมีมากกว่ากันอ่าคับ
ละรุ่นนี้ส่วนมากจะมีข้อเสียตรงไหนอ่าคับ
*นี่เป็นเครื่องแรกของผม ช่วยแนะนำการดูมือถือก่อนซื้อให้ด้วยคับ เช่นวิธีดูของแท้ดูยังไง
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทีคับ *
ขอบคุณมากคับที่ช่วยตอบคำถาม
FAIZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 19:40  

เพิ่งซื้อมาอ่ะ มายืนยันอีกเสียงว่า ลำโพงมันเสียงดีจริงๆแหะ เราว่าเสียงลำโพงมันก็ไม่เบานะ เพราะมันดังกว่าทุกรุ่นที่เราใช้มาอ่ะ ไม่ว่าจะเป็น P990i N80 E680 Sharp903

ก่อนหน้านี้ เราใช้ 5610 มาอ่ะ จะบอกแต่ข้อเสียของทั้ง 2 รุ่นนี้ละกันนะ

- 5610 จัดการเกี่ยวกับรายชื่อเพลงได้ดีกว่า สามารถแสดงผลเพลงไทย เพลงญี่ปุ่น เพลงเกาหลีได้เลย ส่วนของ 5700 มันก็แสดงรายชื่อเพลงเป็นภาษาไทยได้ แต่เราเข้าใจว่าเฟิร์มแวร์มันเพี้ยนๆแน่ๆ เพราะแปลงเพลงมาจากซีดีแผ่นเดียว บางเพลงโชว์ บางเพลงไม่โชวร์ซะงั้น ซึ่ง 5610 แสดงผลได้แบบปกติ ทั้งๆที่เป็นเพลงเดียวกัน

- 5610 แสดงภาพรูปอัลบั้มตอนเล่นเพลงได้เล็กเอามากๆ ของ 5700 ภาพอัลบั้มใหญ่โตเหลือเกิน

- 5610 รับ MMS ถ้าขนาดของภาพเล็กกว่าหน้าจอโทรศัพท์ เช่นเพื่อนส่งเจ้าตัวไอค่อนขยับๆน่ารักๆ 5610 มันจะยืดออกจนเต็มจอ ทำให้สัดส่วนบิดเบี้ยวไปเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าเฟิร์มแวร์ใหม่จะแก้ไขไปรึยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบทีคับ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 21:24  

ช่วยทีคับ ผู้เขียน:
ระหว่าง 5610 กะ 5700 จะ เลือกซื้อรุ่นไหนดีคับ ผมเห็นราคาตอนนี้มันพอๆกัน
ถ้าเน้นเสียง มากกว่ากล้อง แล้วข้อเสียของรุ่นไหนมีมากกว่ากันอ่าคับ
ละรุ่นนี้ส่วนมากจะมีข้อเสียตรงไหนอ่าคับ
*นี่เป็นเครื่องแรกของผม ช่วยแนะนำการดูมือถือก่อนซื้อให้ด้วยคับ เช่นวิธีดูของแท้ดูยังไง
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทีคับ *
ขอบคุณมากคับที่ช่วยตอบคำถาม

ถ้าเน้นเพลงก็ 5700 ล่ะครับ เพราะมันมีโปรแกรมเล่นเพลงให้ลงเพิ่มเติมเยอะแยะ โดยเฉพาะโปรแกรม LCG Jukebox ส่วนตัวผมว่ามันเสียงดีกว่าโปรแกรมที่ติดมากับเครื่องอีกนะ(มี EQ ให้ปรับแต่งตั้ง 10 แบนด์แน่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 10:57  

อืม ตอนนี้ราคาเหลือ 9XXX บาท แล้วล่ะ แต่ของขาดตลาดซะง้าน
แสดงว่าของเขาดีจริงๆ แต่ไม่ค่อยเห็นคนใช้เท่าไหร่ ดีไม่โหลด้วยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 19:59  

ซื้อหูฟัง CREATIVE EP-635 มาเป็นแบบ in-ear เสียงเบสนุ่มลึกขึ้นมากกว่าหูฟังเก่าเยอะเลย - -"

ผมก็ใช้ EP635 และ Sony EX71 จับคู่กับ 5700 เหมือนกันครับ
เสียงดีใช้ได้เลย

จะใช้ หูฟังสเตอ bluetooth A2DP ต้องทำไงครับ
ช่วยทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 02:07  

ขอบคุณคับ
FAIZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 11:42  

ข้อเสียอีกข้อของ 5610 ตอนฟังเพลง ก็คือ

สมมุติเราตั้งริงโทนไว้ดังสุด แต่เวลาฟังเพลง เราฟังที่ระดับความดังแค่ 8 จาก 10

เวลามีโทรศัพท์เข้ามาในตอนที่เราฟังเพลงอยู่ ความดังมันจะปรับไปที่ดังสุดตามที่เราตั้งความดังของริงโทนเอาไว้ โดยไม่สนว่าเราจะฟังเพลงที่ความดังเท่าไหร่ มันจะดังจนแทบจะต้องดึงหูฟังออกเลยอ่ะ หรือไม่ก็ต้องรับสายให้ไวๆ เพราะริงโทนดังสุดของ 5610 มันจะค่อยๆดังขึ้นจนสุด แต่เวลาที่มันจะค่อยๆดังขึ้นจนสุดเนี่ย แค่แป๊บเดียวอ่ะนะประมาณ 2 วินาที
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยคุณFIAZ
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 23:36  

ข้อเสียนี้แก้โดยการตั้งค่าหูฟังให้ใช้รูปแบบ(Profile)ที่มีริงโทนไม่ดังมากครับ
(สร้างรูปแบบขึ้นมาเฉพาะเลยก็ได้)
โอ้วอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูเต็มๆตาน้ำลายจะไหลหุๆ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 01:46  

http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2007/10/T5909274/T5909274.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 15:02  

ตอนนี้เท่าที่สอบถามมาตามศูนย์เค้าบอกว่าเลิกผลิตไปแล้วละครับของเลยขาด(ไม่รู้ว่ามันไม่ดียังไงถึงเลิกผลิต) แล้วพอทราบไหมครับว่าที่ไหนพอมีขายบ้างครับพอดีอยากได้มากๆ T_T
Rucari
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 02:54  

5700ของเพื่อนๆมีใครเป็นเหมือนเรามั่งป่าว คือ ปุ่มตรงเลข2 ลองสังเกตุดีๆมันจะลาดเอียงอ่ะเหมือนว่าบุ๋มลงไปนิดหน่อย คือความสูงของปุ่มมันไม่เรียบเสมอเท่าปุ่ม1กับ3อ่ะ Razz
eLiNoY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 10:24  

เรื่องของปุ่มเลข 2 มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วคับ
ไม่ได้ผิดปรกติแต่อย่างใด คุณวางใจได้ เขาทำมาแล้วเป็นแบบนี้คับ
เพราะผมก็เป็นแบบนี้นะ^^
เอาไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีดำจะมาจริงป่าว
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 15:07  

http://product.pchome.net/mobile_phone_nokia_5700_xpress_music_black_edition/89248.html
รามามันจะเท่าไหร่น้อ ถ้ามาไทย

http://it.ll915.com/product/mobile_phone_nokia_5700_xpress_music_black_edition/pic_89248.html
ดูสวยดีนะสีดำอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 15:31  

สอบถามหน่อยคราบว่าที่ไหนยังมีขายอยู่ไหม เพราะไปถามตามศูนย์นี่เกลี้ยงหมดแล้วอะครับ พอดีไม่อยากซื้อร้านตู้อะครับกลัวโดนของย้อม รบกวนด้วยนะครับ
Rucari
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 04:56  

eLiNoY ผู้เขียน:
เรื่องของปุ่มเลข 2 มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วคับ
ไม่ได้ผิดปรกติแต่อย่างใด คุณวางใจได้ เขาทำมาแล้วเป็นแบบนี้คับ
เพราะผมก็เป็นแบบนี้นะ^^

ขอบคุณมากนะคะ ค่อยสบายใจหน่อยค่ะ Very Happy
5700~!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 19:21  

สร้างคลับของ5700กันเถอะคับ

ไว้แลกเปลี่ยนความรุ้-ข้อสงสัยกันนะคับ

Very Happy Very Happy Very Happy
paedada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 09:07  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรองับ บอกทีน้า Rolling Eyes
JuNgzA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 16:09  

อยากทราบราคาตอนนี้อ่าคับ

คัยรุ้ช่วยบอกหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 17:36  

ตอนนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 9,300 - 9,600 บาท ครับ สำหรับเครื่องมือ 1 นะครับ แต่ว่าตอนนี้ของหายากแล้วละครับ ถ้าซื้อมือ 1 ที่ไหนผมแนะนำให้ดูเครื่องดีๆนะครับ เพราะอาจโดนย้อมได้เนื่องจากหายากมาก ส่วนตอนนี้เห็นมีที่ ศุนย์ Blisstel สาขาเซ็นลาดครับ เห็นอยู่ 3 เครื่อง 3 สีพอดี(ไปดูมาวันที่ 7/01/2008) แต่ผมดูสภาพแล้วกล่องมันเก่าอะครับ เหมือนของค้าง stock แล้วกล่องบางกล่องก็โดนแกะแล้วด้วยแต่ดูสภาพเครื่องยังใหม่อยู่นะ ก็ถ้าอยากได้ลองไปดูนะครับ ผมเห็นอยู่ที่เดียวละตอนนี้

ปล. ตอนนี้ผมซื้อ N81 มาใช้แทนละเนื่องจากเซ็งละครับท่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 17:32  

ตอนนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 9,300 - 9,600 บาท ครับ สำหรับเครื่องมือ 1 นะครับ แต่ว่าตอนนี้ของหายากแล้วละครับ ถ้าซื้อมือ 1 ที่ไหนผมแนะนำให้ดูเครื่องดีๆนะครับ เพราะอาจโดนย้อมได้เนื่องจากหายากมาก ส่วนตอนนี้เห็นมีที่ ศุนย์ Blisstel สาขาเซ็นลาดครับ เห็นอยู่ 3 เครื่อง 3 สีพอดี(ไปดูมาวันที่ 7/01/2008) แต่ผมดูสภาพแล้วกล่องมันเก่าอะครับ เหมือนของค้าง stock แล้วกล่องบางกล่องก็โดนแกะแล้วด้วยแต่ดูสภาพเครื่องยังใหม่อยู่นะ ก็ถ้าอยากได้ลองไปดูนะครับ ผมเห็นอยู่ที่เดียวละตอนนี้

ปล. ตอนนี้ผมซื้อ N81 มาใช้แทนละเนื่องจากเซ็งละครับท่าน

ย้อมไม่ย้อม กด *#92702689# สำหรับ NOKIA ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 20:58  

ย้อมไม่ย้อม กด *#92702689# สำหรับ NOKIA ครับ

มันเป็นวิธีเช็คเวลาการใช้งานเครื่อง แต่ก็ไม่แน่เสมอไปครับ พวกช่างเขามีวิธีแก้ให้เหมือนเป็นเครื่องที่ไม่เคยใช้งานได้
คนบ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 20:58  

อยากถามเรื่อง video call ของ 5700 รุ่นนี้อ่ะคับ ว่าใช้การยังไง ต้องทำอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ
5700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 21:01  

ผมสงสัยอ่ะครับ ว่าเวลา ถ่ายรูปมัน เต็มจอ แต่พอ เวลากดดูรูปแล้ว มันไม่เต็มจอ

แต่ถ้า เราเลื่อนเปน 90 องศา แล้วกดเข้าไปดูรูปมันกลับเต็มจอ

อยากทราบว่า ทำยังไง ถึงจะดูรูปเต็มจอโดยไม่ต้องหมุน 90 องศา อ่าคับ ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 11:33  

คนบ้า ผู้เขียน:
อยากถามเรื่อง video call ของ 5700 รุ่นนี้อ่ะคับ ว่าใช้การยังไง ต้องทำอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ

ไปที่คลังภาพ เลือกวิดีโอ เลื่อนไปที่ไฟล์วิดีโอที่ต้องการ กดตัวเลือก ใช้วิดีโอ ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า จบ
....ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 22:30  

อ๋อ คือว่า video call ที่ผมหมายถึง คือ เวลาที่เราเข้าไปดูใน รายชื่อเบอร์ที่เราเมมไว้

กดเข้าไปมันจะเขียนว่า call > Voice call และ Video call อ่าฮะ

อยากทราบว่า video call ต้องทำยังไงบ้างหรอ ขอบคุงงับ
[/b]
เรื่องจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 16:46  

ผมซื่อ เคื่องได้ 1 อาทิต พอดี
ซื่อ 0 บลิสเทล 9,509 บาท งับ
ทุก อย่างดีหมด ตัวเคื่อง แน่นสนิท กลไกลส่วนล่างก็ แน่นแข็งแรง

--------------------------------------

1 อาทิต ผ่าน ไป วันนี้ ผม สังเกตุ ว่า เคื่องเวลา เสียบ USB ทีไร มันจะเหมือนว่า MEM หลุดทุกที
บางทีผมก้อต้อง ปิด เครื่องแล้วเปิดใหม่ ไห้มันอ่าน mem
ผมไส่กรอบไส่ตลอด นะครับ ทั้งล่างและบน แ่ต่ พอถอดกรอบไสมา
ไอ้ส่วนล่าง มันเริ่ง ง๊องแง๊ง อะครับ ไม่สนิทเหมือนเมื่อ ก่อน (ผมคิดว่า กรอบไส่ส่วนล่างมันไปดัน ไห้ห่าง จากส่วนบน )
แล้ว เวลาถ่ายรูป (รูปแรก) ต้อง กด Shuter หลายๆ ครัง กว่าจะ ถ่ายได้ กดรั้งเดียวแล้ว ไม่ แช๊ะ! อะแปลกไหมละครับ แต่พอ รูป ต่อมาก้อ ปลกติ
อื่นๆ โดยรวมก้อ O นะ ผมกลัว เคื่องผม เอ๋อมาก ไม่จำเป็น ไม่อยาก บิดแล้วกลัว กลัวมากๆ
ไจเสีย ผมจะเป็นโรค จิตแล้ว ความที่ว่า กลัวเคื่อง ไม่สมประกอบ ซื่อมา เลย 7 วันหมดเปลี่ยนเครื่องฟรี แล้ว
มือใหม่อยากได้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยกได้
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 21:16  

คือผมอยากรู้ครับว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

แล้วตัวเครื่องเปลี่ยนกรอบได้เปล่าครับ

แล้วถ้าจะซื้อเครื่อง ของศูนย์จะแพงกว่าร้านตู้เปล่าครับ
delo2100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เหนเปนไรเลยนิ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 22:04  

Evil or Very Mad โกรธมากมาว่าน้อง5700ของชั้น
จะบอกให้ โมโท อี6 ไม่ถึงครึ่งของน้อง57ด้วยซ้ำไป

ว่ากันเลยนะ เข้าประเด็น

1.จอ16m
แล้วทำไมกับน้อง57ของชั้น ผมรู้ก็จริงว่ามนุษย์เราจับโฟกัสสี
ได้แค่262.500สีเท่านั้น แต่ทำความเข้าใจก่อนอย่าเพิ่งปิดๆ
1.1 16mสีเป็นการเรียงย้ำว่าเรียงเม็ดสีของภาพที่เรารับมาจากการ์ด
ตาของคนเราไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นสีอะไรบ้างแต่สามารถทำให้ภาพดูสบายตาขึ้น
ไม่ขัดตาเหมือนจอSCTN (แต่จะบอกให้นะว่าขอSCTNไม่ซดแบตนะบอกก่อน)
ขอแอล6 262kสี แต่ไม่สามารถแยกแยะว่าโทนสีมันมีการเรียงกันอย่างสมบูรณ
แล้วจอทรัชสกรีนรักษายากมากหละคุณเอ๋ย ตกทีของเหลวที่อยู่ในจอ ไหลนองเชียวหละ
คิดดูค่าซ่อมจะเท่าไหร่

2.กล้อง
อ้า... เป็นที่ถกเถียงกันหล่ะสิว่ากล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

5700 noise เยอะก็จริง ก็มันเป็นกล้องมือถือหนิ เอาไรกับมันมากมันไม่ได้ดีเริศ
เหมือนเจ้ วิลตี้ เขาหนิ กล้องมือถือเค้าติดมาให้ก็ดีแระเอาไรมากมายๆ อีกอย่าง
มัน เอ็กซ์เพรส มิวสิก นิ
ส่วนเรื่องบิดๆหน่ะไม่ต้องเป็นห่วง มันแน่นหนาขนาดที่
โดนคุณเหยียบมันก็ตาม ขอบมันจิ้มเท้าคุณด้วยซ้ำ ถ้ามันบิดๆหัก ถ้าหยั่งงั้นเค้า
จะผลิตมาทำไมห๊ะ ? หรือที่มันหักหน่ะมันโดนยำก่อนที่จะมาถึงมือคุณรึเปล่า ?
อาจมีปัญหาเรื่องสายแพนที่ตามมา แต่ทำไม? รุ่นสไลด์คุณไม่คิดบ้างหล่ะ
คนที่ซื้อมาแล้ว ลองเอาไฟฉายไปส่องตรงใต้สโลว์แกนจุดที่เชื่อมโทรศัพท์
กับตัวหมุนดูคุณจะพบเงาของแกนมันอยู่
ดังนั้น หมดห่วงไปได้บิดๆไปเหอะเพราะน้อง57เค้าก็มีอายุขัยเหมือนกัน
ไม่ใช่อยู่ยงคงกระพัน เหมือนเจ้ไฮโซโรเริ่ดเหมือนเว่อร์ทู

3 เสียง
บอกให้นะว่าเส้นเสียงของน้อง5700 ดีกว่า(ดีกว่า) มือถือทุกรุ่น
อ๊ะๆมิติเสียงคืออะไรจะบอกให้ละกัน

ถ้าคุณฟังเพลง ช็อกโกแลตของ แฮค์แมนใน5700หละก็คุณจะรู้เสียงอันสุดบรรเจิดของมัน

มิติเสียง คือ เสียงที่เปล่งออกมาเจาะจงพื้นที่ ในรัศมี แนววงกลม คุณลองบิดไปควบคุมเพลง
แล้วถือน้อง5700 ไว้หน้าคาง 1คืบ เปิดสเตอริโอ แล้วเล่นเพลง โอ้วพระเจ้าศาลาเอ้ย
ซาร่า เสียงกีต้าร์ไฟฟ้าอยู่ตรงหูซ้าย เสียงคนร้องเสียงอยู่ตรงกลาง เสียงกลองอยู่ด้านขวามือ
แยกแยะได้มากมาย โอ้วๆ เสียงสุดยอด

มาถึงเสียงเบสที่ทุกคนรอคอย ไม่มีวันมีหรอกครับมือถือทุกรุ่น มีก็แค่สะกิดหูคุณเท่านั้นเอง
ในคอนเสิร์ต คุณจะเห็นลำโพงขนาดตัวเท่าตู้เสื้อผ้า พอเล่นเพลงsmack that โอ้วขาแทบทรุด
มือไม้อ่อน เบสครับเบสเกิน 3000วัตท์มาตะโกนอยู่หน้าคุณแล้ว

และเทียบอะไรกับ มือถือ ลำโพงเท่านิ้วก้อย ปรับเบสสุดๆทะลุหน้าจอ ยังไง
น้องL6 /5700ก็ทำไม่ได้เกินสะกิดหูคุณเท่านั้นครับ มันเป็นไปตามกฎ ฟิสิกซ์โดยตรง
ลำโพงขนาดนิ้วก้อย ไม่สามารถ ขับเบส หรือกระแทกเสียงเบสได้ เพราะมันไม่มี
ซัฟวูเฟอร์ไงครับ ในความคิดผม คุณจะให้แบกซัฟฯไปทุกที่เหรอ
มือถือทำได้แต่ Mad เสียง กลาง แหลมเท่านั้น อ๊ะเถียงๆ มีเสียงเบสก็จร๊งก็จริง
แต่มันไม่สามารถ ตุ๊บๆ บุมๆๆๆ ได้เกิน 10ซ.ม ถ้าเทียบเท่า L6 / 5700 ที่เคย
ทดสอบมาแล้ว

ส่วนเรื่อง EQ โนเกียกินขาดครับ เพราะโนเกียมี appication เพิ่มแบรนด์ได้สูงสุดถึง8แบรนด์ ของ n81 ในตอนนี้ 57 ทำได้เพราะ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นเดียวกัน แต่ต้องหักดิบกันเล็กน้อย

ผมว่า5700 ดีสำหรับผมแล้วนะ ไม่หวือหวาอ่ะไรมาก หน้าจอทรัชสกรีนมีเกลื่อนตลาด
มิโซเงี้ย จีนก็อปเงี้ย xphone d phoneเงี้ย siamphone เงี้ยเฮ้ย Shocked ราคาไม่แพงนัก
ไม่บ้าเรื่องกล้องมาก ถ้าคุณบ้ามาก ไป cyber shot เลยปะ ง่ายกว่า
เสียงเบสใช้ได้เมื่อใช้กับหูฟัง เอ๊ะ เบสไม่หนักเรอะ คุณปรับEQเป็นรึเปล่าหน่า

ไปละพี่มายืนจ้องข้างหลังแระ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 19:47  

"ส่วนเรื่อง EQ โนเกียกินขาดครับ เพราะโนเกียมี appication เพิ่มแบรนด์ได้สูงสุดถึง8แบรนด์ ของ n81 ในตอนนี้ 57 ทำได้เพราะ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นเดียวกัน แต่ต้องหักดิบกันเล็กน้อย"
ไม่ใช่แค่ 8 แบนด์แล้วครับ แต่ได้ถึง 10 แบนด์ เช่น Core Player และ LCG Jukebox จริงๆแล้วเรื่องเสียงเพลง(ผ่านหูฟัง) 5700 ยังเป็นรอง N91 อยู่นะครับ
5700X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะร้องไห้..
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 07:36  

อยากจะร้องไห้.. พึ่งเป็นเมื่อคืนเอง

พอหมุนจะถ่ายภาพ ไม่มีภาพขึ้นอะค่ะ

หน้าจอดำสนิทเลย T^T

ภาพที่ถ่ายออกมาก็มึด แต่เฟลชหรืออะไรก็ยังใช้ได้ ..

รีแล้วก็ไม่หาย ทำไงดีค่ะ หรือส่งศูนย์อย่างเดียว
โย่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 21:10  

ตอนนี้ ที่ lotus ศรีนครินทร์ มีอยู่ประมาณ 3-4 เครื่อง
เป็นเครื่องใหม่ซิงๆ 9,450
JoEyzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 18:47  

ผมอยากได้ตัวรีโมทใหม่อะคับเขาขายกันตางหากไหม เเล้วมันมีพวกตัวเเปรงเหมือนรุ่นๆก่อนๆไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านะ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 16:39  

ลำโพงของn-series มันไม่ค่อยดีอ่ะ
ลองเทียบ n72 กับ 5700 ดู
คลละชั้นกันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 20:25  

^
^
^
ขนาด N70 ยังแพ้ 5300 เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านะ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 08:43  

ตัวแปลงประมาณซัก 200-300 บาทอ่ะนะ
ถ้าซื้อ+หูก็2-3พัน เราซื้อในศูนย์
ส่วนเรื่องลำโพงของn-series มันไม่ดีอ่ะครับ
เสียงดังก็จริงแต่ไม่เพราะครับ
กำลังแอบมอง n-72อยู่กั้บ

[img]รูปภาพ(107)[/img]
[img]รูปภาพ108[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 08:45  

โพสภาพยังไงงะ
JoEzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 15:59  

200 - 300 นี่ตัวเเปรงขายตามตู้ ทั่วไปใช่ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มั้งนะ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 18:59  

น่าจะใช่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 01:45  

วันนี้ไปซื้อมาเเล้วครับ 5700 ทุกอย่างก็โอเคหมดเลยอ่าครับ

ขอถามผู้ที่ใช้ 5700 ช่วยตอบทีนะครับว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

1.เครื่องเล่นเพลงเมื่อเราออกมาหน้าจอเมนูหลักเเล้ว กดปุ่มเข้าเมนูค้างไว้เเต่มันเเสดงว่าเครื่องเล่นเพลงยังเปิดอยู่ ช่วยบอกวิธีปิดให้น่อยนะครับ ( กดปิดเพลงเเล้วนะครับ)

2.ปุ่มตัวเลขของเครื่องผม มันวางไม่เท่ากันอ่าครับ ฝั่งตัว 3 6 9 # มันสูงกว่าอีกฝั่งอ่าครับ เเล้วก็ปุ่มเลข 2 มันลาดลงไปทางหน้าจอหรอครับ

รบกวนผู้ที่ใช้รุ่นนี้ช่วยตอบทีนะครับขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: