Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5700 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1216 / เข้าชม: 1838879
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : ธรรมดาทุกอย่าง
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 10:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

^
^
^
^

1ไม่สามารถปิดได้ครับเพราะรุ่นนี้ออกแบบมาเพื่อฟังเพลงครับผ้ม

2ปุ่มอย่างนี้เป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ เป็นทุกเครื่อง เป็นทุกประเทศ

ผมก็เป็นไม่ห่วงไยมากขอแค่กดได้ก็พอ
5700 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 00:33  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาเเล้วครับ 5700 ทุกอย่างก็โอเคหมดเลยอ่าครับ

ขอถามผู้ที่ใช้ 5700 ช่วยตอบทีนะครับว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

1.เครื่องเล่นเพลงเมื่อเราออกมาหน้าจอเมนูหลักเเล้ว กดปุ่มเข้าเมนูค้างไว้เเต่มันเเสดงว่าเครื่องเล่นเพลงยังเปิดอยู่ ช่วยบอกวิธีปิดให้น่อยนะครับ ( กดปิดเพลงเเล้วนะครับ)

2.ปุ่มตัวเลขของเครื่องผม มันวางไม่เท่ากันอ่าครับ ฝั่งตัว 3 6 9 # มันสูงกว่าอีกฝั่งอ่าครับ เเล้วก็ปุ่มเลข 2 มันลาดลงไปทางหน้าจอหรอครับ

รบกวนผู้ที่ใช้รุ่นนี้ช่วยตอบทีนะครับขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ Shocked

ตอบข้อ 1 ครับ ผมได้มาด้วยความซน - เข้าไปใน menu Equalizer ครับ แล้วเลือก Edit อะไรก็ได้ซีกอันนึง คราวนี้ล่ะครับ เลือก menu อีกที จะมีคำสั่ง exit ครับ เลือกเลยครับ ไปดูที่ task manager(เอ่อเขาเีรียกว่าอะไรอ่ะครับ ติดมาจากวินโดวเอาเป็นว่าที่ดูว่าโปรแกรมค้างอยู่อ่ะป่าวอ่ะครับ) ฮ่าๆๆ โปรแกรมเล่นเพลงปิดไปแล้วครับ

ส่วนข้อสอง ครับมันเป็นเช่นนั้นแล
เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 13:45  

5700 ที่รัก ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาเเล้วครับ 5700 ทุกอย่างก็โอเคหมดเลยอ่าครับ

ขอถามผู้ที่ใช้ 5700 ช่วยตอบทีนะครับว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

1.เครื่องเล่นเพลงเมื่อเราออกมาหน้าจอเมนูหลักเเล้ว กดปุ่มเข้าเมนูค้างไว้เเต่มันเเสดงว่าเครื่องเล่นเพลงยังเปิดอยู่ ช่วยบอกวิธีปิดให้น่อยนะครับ ( กดปิดเพลงเเล้วนะครับ)

2.ปุ่มตัวเลขของเครื่องผม มันวางไม่เท่ากันอ่าครับ ฝั่งตัว 3 6 9 # มันสูงกว่าอีกฝั่งอ่าครับ เเล้วก็ปุ่มเลข 2 มันลาดลงไปทางหน้าจอหรอครับ

รบกวนผู้ที่ใช้รุ่นนี้ช่วยตอบทีนะครับขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ Shocked

ตอบข้อ 1 ครับ ผมได้มาด้วยความซน - เข้าไปใน menu Equalizer ครับ แล้วเลือก Edit อะไรก็ได้ซีกอันนึง คราวนี้ล่ะครับ เลือก menu อีกที จะมีคำสั่ง exit ครับ เลือกเลยครับ ไปดูที่ task manager(เอ่อเขาเีรียกว่าอะไรอ่ะครับ ติดมาจากวินโดวเอาเป็นว่าที่ดูว่าโปรแกรมค้างอยู่อ่ะป่าวอ่ะครับ) ฮ่าๆๆ โปรแกรมเล่นเพลงปิดไปแล้วครับ

ส่วนข้อสอง ครับมันเป็นเช่นนั้นแล

ในที่สุดก็มีวิธีปิดเครื่องเล่นเพลงจนได้ อิ อิ ขอบคุณครับ
Hareluya119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 20:35  

อยากได้อะ ใครไปเห็นที่ไหนมาบอกเราบ้างดิ อยากได้แบบมือ 1 ตามศูนย์อะ
thairailway
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 19:31  

รุ่นนี้อะ โคตรเจ๋งเลย

ธีม น่ารักโคตรๆ สวยๆๆ
5710 ที่ร๊ากกก - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 21:35  

เดินหน้าแล้วฆ่ามัน ผู้เขียน:

ในที่สุดก็มีวิธีปิดเครื่องเล่นเพลงจนได้ อิ อิ ขอบคุณครับ
แมลง(Bug) นี่เอง - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 21:50  

มาแล้วครับ 5710 XpressMusic ในงาน CES....จากหลายแหล่งที่คาดการณ์ไว้ก่อนหน้านั้นว่าเป็นกล้อง 3.2Mpix AF.....ที่จริงแล้วยังคงเป็น 2Mpix อยู่เช่นเดิมครับ

http://www.intomobile.com/wp-content/uploads/2008/01/5710_nokia_ces.bmp
คนเคยใช้ N-GAGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 19:30  

5710 ที่ร๊ากกก - - ผู้เขียน:

แมลง(Bug) นี่เอง - -"

ซื้อมาเกือบปีละ เพิ่งรู้คับ ขอบใจคับ
scissorman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่เหนเปนไรเลยนิ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 23:45  

[quote="delo2100"]:evil: โกรธมากมาว่าน้อง5700ของชั้น
จะบอกให้ โมโท อี6 ไม่ถึงครึ่งของน้อง57ด้วยซ้ำไป

ว่ากันเลยนะ เข้าประเด็น

1.จอ16m
แล้วทำไมกับน้อง57ของชั้น ผมรู้ก็จริงว่ามนุษย์เราจับโฟกัสสี
ได้แค่262.500สีเท่านั้น แต่ทำความเข้าใจก่อนอย่าเพิ่งปิดๆ
1.1 16mสีเป็นการเรียงย้ำว่าเรียงเม็ดสีของภาพที่เรารับมาจากการ์ด
ตาของคนเราไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นสีอะไรบ้างแต่สามารถทำให้ภาพดูสบายตาขึ้น
ไม่ขัดตาเหมือนจอSCTN (แต่จะบอกให้นะว่าขอSCTNไม่ซดแบตนะบอกก่อน)
ขอแอล6 262kสี แต่ไม่สามารถแยกแยะว่าโทนสีมันมีการเรียงกันอย่างสมบูรณ
แล้วจอทรัชสกรีนรักษายากมากหละคุณเอ๋ย ตกทีของเหลวที่อยู่ในจอ ไหลนองเชียวหละ
คิดดูค่าซ่อมจะเท่าไหร่

2.กล้อง
อ้า... เป็นที่ถกเถียงกันหล่ะสิว่ากล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

5700 noise เยอะก็จริง ก็มันเป็นกล้องมือถือหนิ เอาไรกับมันมากมันไม่ได้ดีเริศ
เหมือนเจ้ วิลตี้ เขาหนิ กล้องมือถือเค้าติดมาให้ก็ดีแระเอาไรมากมายๆ อีกอย่าง
มัน เอ็กซ์เพรส มิวสิก นิ
ส่วนเรื่องบิดๆหน่ะไม่ต้องเป็นห่วง มันแน่นหนาขนาดที่
โดนคุณเหยียบมันก็ตาม ขอบมันจิ้มเท้าคุณด้วยซ้ำ ถ้ามันบิดๆหัก ถ้าหยั่งงั้นเค้า
จะผลิตมาทำไมห๊ะ ? หรือที่มันหักหน่ะมันโดนยำก่อนที่จะมาถึงมือคุณรึเปล่า ?
อาจมีปัญหาเรื่องสายแพนที่ตามมา แต่ทำไม? รุ่นสไลด์คุณไม่คิดบ้างหล่ะ
คนที่ซื้อมาแล้ว ลองเอาไฟฉายไปส่องตรงใต้สโลว์แกนจุดที่เชื่อมโทรศัพท์
กับตัวหมุนดูคุณจะพบเงาของแกนมันอยู่
ดังนั้น หมดห่วงไปได้บิดๆไปเหอะเพราะน้อง57เค้าก็มีอายุขัยเหมือนกัน
ไม่ใช่อยู่ยงคงกระพัน เหมือนเจ้ไฮโซโรเริ่ดเหมือนเว่อร์ทู

3 เสียง
บอกให้นะว่าเส้นเสียงของน้อง5700 ดีกว่า(ดีกว่า) มือถือทุกรุ่น
อ๊ะๆมิติเสียงคืออะไรจะบอกให้ละกัน

ถ้าคุณฟังเพลง ช็อกโกแลตของ แฮค์แมนใน5700หละก็คุณจะรู้เสียงอันสุดบรรเจิดของมัน

มิติเสียง คือ เสียงที่เปล่งออกมาเจาะจงพื้นที่ ในรัศมี แนววงกลม คุณลองบิดไปควบคุมเพลง
แล้วถือน้อง5700 ไว้หน้าคาง 1คืบ เปิดสเตอริโอ แล้วเล่นเพลง โอ้วพระเจ้าศาลาเอ้ย
ซาร่า เสียงกีต้าร์ไฟฟ้าอยู่ตรงหูซ้าย เสียงคนร้องเสียงอยู่ตรงกลาง เสียงกลองอยู่ด้านขวามือ
แยกแยะได้มากมาย โอ้วๆ เสียงสุดยอด

มาถึงเสียงเบสที่ทุกคนรอคอย ไม่มีวันมีหรอกครับมือถือทุกรุ่น มีก็แค่สะกิดหูคุณเท่านั้นเอง
ในคอนเสิร์ต คุณจะเห็นลำโพงขนาดตัวเท่าตู้เสื้อผ้า พอเล่นเพลงsmack that โอ้วขาแทบทรุด
มือไม้อ่อน เบสครับเบสเกิน 3000วัตท์มาตะโกนอยู่หน้าคุณแล้ว

และเทียบอะไรกับ มือถือ ลำโพงเท่านิ้วก้อย ปรับเบสสุดๆทะลุหน้าจอ ยังไง
น้องL6 /5700ก็ทำไม่ได้เกินสะกิดหูคุณเท่านั้นครับ มันเป็นไปตามกฎ ฟิสิกซ์โดยตรง
ลำโพงขนาดนิ้วก้อย ไม่สามารถ ขับเบส หรือกระแทกเสียงเบสได้ เพราะมันไม่มี
ซัฟวูเฟอร์ไงครับ ในความคิดผม คุณจะให้แบกซัฟฯไปทุกที่เหรอ
มือถือทำได้แต่ :x เสียง กลาง แหลมเท่านั้น อ๊ะเถียงๆ มีเสียงเบสก็จร๊งก็จริง
แต่มันไม่สามารถ ตุ๊บๆ บุมๆๆๆ ได้เกิน 10ซ.ม ถ้าเทียบเท่า L6 / 5700 ที่เคย
ทดสอบมาแล้ว

ส่วนเรื่อง EQ โนเกียกินขาดครับ เพราะโนเกียมี appication เพิ่มแบรนด์ได้สูงสุดถึง8แบรนด์ ของ n81 ในตอนนี้ 57 ทำได้เพราะ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นเดียวกัน แต่ต้องหักดิบกันเล็กน้อย

ผมว่า5700 ดีสำหรับผมแล้วนะ ไม่หวือหวาอ่ะไรมาก หน้าจอทรัชสกรีนมีเกลื่อนตลาด
มิโซเงี้ย จีนก็อปเงี้ย xphone d phoneเงี้ย siamphone เงี้ยเฮ้ย :shock: ราคาไม่แพงนัก
ไม่บ้าเรื่องกล้องมาก ถ้าคุณบ้ามาก ไป cyber shot เลยปะ ง่ายกว่า
เสียงเบสใช้ได้เมื่อใช้กับหูฟัง เอ๊ะ เบสไม่หนักเรอะ คุณปรับEQเป็นรึเปล่าหน่า

ไปละพี่มายืนจ้องข้างหลังแระ -*-[/quote]

คือทำให้มันเป็นเครื่องเล่นเพลงปรับอีคอไลเซอร์แบบ n81 นี่ทำยังไงอ่ะครับ บอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 16:54  

เพราะโนเกียมี appication เพิ่มแบรนด์ได้สูงสุดถึง8แบรนด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:05  

เพราะโนเกียมี appication เพิ่มแบรนด์ได้สูงสุดถึง8แบรนด์

ไม่ใช่แค่แปด แต่ได้ถึงสิบแบนด์เลยครับ LCG Jukebox และ CorePlayer ลองลงดู ส่วนตัวผมชอบมากกว่าตัวโปรแกรมที่ติดมากับเครื่องซะอีก โดยเฉพาะ LCG Jukebox
Haruhana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 10:51  

อยากทราบว่า

ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไหร่อ่ะคับ

อยากได้มือ 1 เป็นเครื่องศูนย์อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 11:37  

Haruhana ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไหร่อ่ะคับ

อยากได้มือ 1 เป็นเครื่องศูนย์อ่ะคับ

ผมก็จะซื้อครับ

เมื่อวานพึ่งไปดูที่ MBK ครับ

9200 ครับ
Haruhana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:59  

^
^
^

ที่ศูนย์โนเกียเหรอฮะ ?

วันพุธนี้จะลองไปดู

ขอบคุณนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 11:40  

Haruhana ผู้เขียน:
^
^
^

ที่ศูนย์โนเกียเหรอฮะ ?

วันพุธนี้จะลองไปดู

ขอบคุณนะคับ

เครื่องศูนย์ครับ แต่ว่า ดูตามร้านทั่วไป

ไม่แน่ใจว่า ศุนย์โนเกียจะมีรึป่าวนะครับ

ต้องลองไปดูอ่ะครับ

เจ มาร์ท มีโมเดล แต่ไม่รู้มีเครื่องเหลือรึป่าวนะครับ
Nokia User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 17:09  

คือว่าตอนนี้กะจะซื้อ 5700 อะคับ

แต่รู้สึกจะสายไปแล้ว

หาไม่ได้เลย

เหอะๆ

เลยอยากจะถามว่า

ที่ไหนพอจะมีขายบ้างอะคับ?

ที่ไม่ใช่มาบุญครองอะคับ

ปล. แล้วสีดำนี่?

เห็นในกระทู้อะคับ

มันจะเข้าไทยรึป่าวอะคับ?

ถ้าเข้าช่วงไหน

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากๆครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 19:41  

Nokia User ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้กะจะซื้อ 5700 อะคับ

หาไม่ได้เลย

เหอะๆ

ยังพอมีขายตามศูนย์ทั่วๆ ไปนะครับ รุ่นไม่ได้เก่ามากขนาดนั้น

มีนะครับ สีดํา หาดูดีๆ ครับ
Nokia User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:53  

papayatop ผู้เขียน:
Nokia User ผู้เขียน:

หาไม่ได้เลย

เหอะๆ

ยังพอมีขายตามศูนย์ทั่วๆ ไปนะครับ รุ่นไม่ได้เก่ามากขนาดนั้น

มีนะครับ สีดํา หาดูดีๆ ครับ

ขอบคุณๆครับ

แต่ววันนี้

ผมลองเดินดูตามเจมาร์ท ศูนย์ โนเกีย ในเดอะมอล์บางกะปิ

ไหงไม่มีเหอะๆ

ก็จะลองหาดูละกันคับ

ขอบบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 20:02  

ยังมีขายอยู่เปล่าว่าจะซื้อ
เห็นหลายกระทู้
แต่ดูเหมือนจาสายไป
ออกมาไม่ถึงปีไม่ใช่หรอ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 20:48  

ลองดูหลายๆ ที่นะครับ บางที่เครื่องขายไม่ดี เค้าก็ retire เครื่องออกครับ
Nokia User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 22:16  

ลองดูหลายๆ ที่นะครับ บางที่เครื่องขายไม่ดี เค้าก็ retire เครื่องออกครับ

วันนี้ผมไปลองถามๆดู เครื่องสีดำอ่าคับ

คนขายเค้าถามว่า

มีด้วยหรอ??

= =

เหอะๆ

พอจะรู้แหล่งป่าวคับ?

อยากได้มากเลย

เหอะๆ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ตอนนี้มือ1สายไปมั้ยคับ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 22:50  

อยากได้ตอนนี้มือ1จะสายไปมั้ยคับ หุหุ เห็นว่าดีจริงๆ โดยเฉพาะเสียง เลยอยากได้ของมือ1 แต่ซื้อตอนนี้กลัวเครื่องบิ้ว เครื่องย้อมแมว จะทำไงดี แงๆๆๆ อยากได้ๆ มีแต่มือ1ตามร้านตู้กระจกในห้าง แต่ตามศูนย์ไม่มีเหลือเลย ของไม่มาส่งเป็นเดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนเดียวกันกะข้างบนคับ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 22:56  

คนเดียวกันกะข้างบนคับ
จากการอยากได้ข้างบน จึงทำให้เกิดข้อคิด ว่า ถ้าหา5700ไม่เจอ จะสอย 6120 มาดีมั้ย มันมีข้อด้อยกว่า 5700 เรื่องไหนบ้าง พอรับกันได้มั้ย.. หรือใครมีข้อเสนออื่นนอกจาก
1. เดินหา5700 ไปเรื่อยๆ แต่อาจเสี่ยงกับเครื่องบิ้ว
2. ซื้อ 6120
หรือ
3. ..... ช่วยแนะนำรุ่นอื่นหน่อยครับ

ผมอยู่ม.6 ครับ งบมีแค่ 9500 เองอ่าคับ ไม่มีเงินเดือน ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นไหนดีๆแล้วราคาเหมาะๆไม่เกิน9500

ขอบคุณล่วงหน้าคับ..++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คนเดียวกันกะข้างบนคับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 15:33  

จากการอยากได้ข้างบน จึงทำให้เกิดข้อคิด ว่า ถ้าหา5700ไม่เจอ จะสอย 6120 มาดีมั้ย มันมีข้อด้อยกว่า 5700 เรื่องไหนบ้าง พอรับกันได้มั้ย.. หรือใครมีข้อเสนออื่นนอกจาก
1. เดินหา5700 ไปเรื่อยๆ แต่อาจเสี่ยงกับเครื่องบิ้ว
หรือ
3. ..... ช่วยแนะนำรุ่นอื่นหน่อยครับ

ผมอยู่ม.6 ครับ งบมีแค่ 9500 เองอ่าคับ ไม่มีเงินเดือน ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นไหนดีๆแล้วราคาเหมาะๆไม่เกิน9500

n81อีกสักปี เหอๆ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: คนเดียวกันกะข้างบนคับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 20:13  

หรือ

1. ถ้าไม่เน้นฟังเพลงมาก สอย 6120 ก็ได้ครับ เงินเหลือเยอะ เเถม op คล้ายๆ กัน
2. ถ้ามือ 2 ไม่เเนะนําเลยครับ ถ้าไม่ใช่เเบบเเท่งละก็ ซื้อมาใช้ก็อยู่ได้ไม่นานมากหรอกครับ
3. เนื่องจาก 5700 กะ 6120 มันเป็นซิมเบี้ยน ถ้าตัดการลงโปรเเกรมไปได้ ซัมซุงกับโซนี่ มีหลายรุ่นให้เลือกครับ

ปล. ม.6 ก็ทําได้เเล้วนิครับ 18 เเล้ว ผม ม.4 ยังทําเล้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...คนเดียวกะข้างบน
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 15:27  

...คนเดียวกะข้างบนอีกเช่นเคยคับ

1.แล้วสรุป 5700 มือ1ยังพอหาได้มั้ยคับ
2. ลำโพง 5700 กับ N73 ตัวไหนเสียงดีกว่า และแต่ละตัวเสียงเป็นไงเหรอคับ ??
นนื
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...คนเดียวกะข้างบน
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 11:49  

...คนเดียวกะข้างบนอีกเช่นเคยคับ

1.แล้วสรุป 5700 มือ1ยังพอหาได้มั้ยคับ
2. ลำโพง 5700 กับ N73 ตัวไหนเสียงดีกว่า และแต่ละตัวเสียงเป็นไงเหรอคับ ??

เจอที่ โลตัส ร้อยเอ็ด เครื่อง เอ็มลิงค์ ที่ศูนย็ ไอโมบาย 8900 ครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: ...คนเดียวกะข้างบน
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 20:12  

1. พอหาได้ครับ เเต่ก็เริ่มยากเเล้ว ส่วนราคา ตาม คห. บน ครับ หล่นมาพอๆ กับ 6120 ครับ
2. 5700 เน้นฟังกับกูฟังดีกว่านะครับ ถ้าเอาออกลําโพง N73 ทําได้ดีครับ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ข้ิอความจาก No เมีย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 23:20  

ผสมผสานระหว่าง 3250+5300 แต่ตอนี้อยากทราบว่า ราคาศูนย์รุ่นนี้อยู่เท่าไร
ถ้ารุู้ช่วย ส่งข้อมูลไปบอกผมที่ Nut_1164@sanook.com
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ข้ิอความจาก No เมีย
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:42  

samphone ผู้เขียน:
ผสมผสานระหว่าง 3250+5300 แต่ตอนี้อยากทราบว่า ราคาศูนย์รุ่นนี้อยู่เท่าไร
ถ้ารุู้ช่วย ส่งข้อมูลไปบอกผมที่ Nut_1164@sanook.com

8 พันปลายๆ ถึง 9000 กว่าบาทครับ เเต่ของหายากซะหน่อยนะครับ คนเล่นไม่มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 01:40  

ลองดูที่บริสเทล หรือ Power Buy ครับอาจจะมีเหลือ
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 01:51  

เวลาถ่่่่่่ายรูปโหลดช้ามั้ยคะ?
MIi*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยุ่ดีๆก้ถ่ายรูปไม่ได้ง่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 19:15  

คือ ถ่ายเมื่อวานได้ แต่วันนี้อยุ่ดีๆ เปิดกล้องมันก้ หน้า จอ ดำมืด ไปเลย

แต่ พอ2-3 วัน ต่อ มา มันบอกว่า

ทั่วไป ::ไม่สนับสนุนคุณสมบัติ

ตอบหน่อยน๊า พอดี อยากถ่ายรุปมากเลย เครียด
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยุ่ดีๆก้ถ่ายรูปไม่ได้ง่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 21:11  

MIi* ผู้เขียน:
คือ ถ่ายเมื่อวานได้ แต่วันนี้อยุ่ดีๆ เปิดกล้องมันก้ หน้า จอ ดำมืด ไปเลย

แต่ พอ2-3 วัน ต่อ มา มันบอกว่า

ทั่วไป ::ไม่สนับสนุนคุณสมบัติ

ตอบหน่อยน๊า พอดี อยากถ่ายรุปมากเลย เครียด

หมุนเข้าโหมดกล้อง หรือ เข้าทางโปรเเกรมครับ ถ้าทําทั้งคู่เเล้วยังเป็น เเสดงว่า เป็นที่กล้องไม่ก็ซอฟเเวร์รวน
goodday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มมากครับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 17:54  

ตัวนี้ผมว่าค้มที่สุดในบรรดาซิมเบี้ย ลูกเล่นดี ราคาไม่สูงมาก

---------------------------------------------------------------
ของฟรีบนมือถือ
http://mrsalazy.blogspot.com/
http://gallery.mobile9.com/
http://www14.ownskin.com/
Reloaded
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 16:54  

ใช้มา 5 เดือน แทบไม่ค่อยเจอปัญหา
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 20:37  

Reloaded ผู้เขียน:
ใช้มา 5 เดือน แทบไม่ค่อยเจอปัญหา

โชคดีเเล้วครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 21:46  

Reloaded ผู้เขียน:

ส่วนของผมก็เกือบๆปีแล้ว แทบจะไม่เคยงอแงเลย สงสัยคงจะโชคดีจริงๆอย่าง คคห.บนว่า
MUIC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอะๆ
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 13:43  

ใช้มา 5 เดือนเหมือนกัน

ตอนนี้กล้องมึดก็ไปแล้ว มีแต่จอดำๆ ไม่ขึ้นภาพ

ปุ่ม ตรงกลาง ก็ต้องกดโยกแรงๆถึงจะไป

ปุ่มเลข 1 4 7 * กดไม่ติด

นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรจ้าา
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 12:46  

ซื้อมาตั้งแต่ 07-07-2007 Shocked ....ถึงตอนนี้โครเมียมที่ชุบพลาสติกมันเริ่มจะออกลายและหลุดลอกออกไปแล้ว....อยากทราบว่าโนเกียชอปมีให้เปลี่ยนมั๊ยครับ Shocked
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 12:49  

ทู้เข้าชมเกินล้านแล้ววววววววววววววววว Shocked
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 13:10  

- - ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่ 07-07-2007 Shocked ....ถึงตอนนี้โครเมียมที่ชุบพลาสติกมันเริ่มจะออกลายและหลุดลอกออกไปแล้ว....อยากทราบว่าโนเกียชอปมีให้เปลี่ยนมั๊ยครับ Shocked

สําหรับเครื่องรุ่นนี้เลิกผลิตเเล้วครับ

ส่วนอะไหล่น่าจะยังมีอยู่ ลองถาม 0 ดูครับ
p.d.g.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 12:49  

ปรับ reverb เเละ bass boot ตรงไหน อ่ะ ครับ บอก ที
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 13:22  

p.d.g. ผู้เขียน:
ปรับ reverb เเละ bass boot ตรงไหน อ่ะ ครับ บอก ที

reverb ผมไม่ทราบว่าคืออะไรนะครับ ถ้าเป็น reverse ละก็ ตัวเลือก => เล่นซํ้า ครับ

ส่วน Bass Boost เข้าไปที่ เครื่องเล่นเพลง => ตัวเลือก => ตั้งค่าเสียง ครับ
CoolZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 00:34  

ซื้อมาตั้งกะ เครื่องออกใหม่ๆ2-3 เดือนได้มั้ง ตอนนี้มีแค่ลอยขีด(ตรงปุ่มเล่นเพลง)จากความซุ่มซ่ามของตัวเอง
ถามไรหน่อยคับ...เปลี่ยนเมมเป็น 1กิก แล้วใส่โน่นใส่นี่ไปปามาน 600ก่าเมก (รูป เพลง วีดีโอ โปรแกรม) เครื่องมันอืดมากๆ เวลาเข้าไปดูภาพหรือวีดีโอหรือเพลง จากนั้นเลยเครียไฟล์ออกจากเครื่องไปซะให้เหลือน้อยๆ แต่มันก็ไม่หายอืดซะทีน่ะคับ ....เลยไม่รู้จะแก้ยังไงดี เลยคิดอยากจาลองรีเซ็ตข้อมูลเครื่องดู มันใช้โค้ดอาไรหรอคับ มีไหม

ปล. โปรแกรมที่ลงไว้ในเครื่องมี เกม3เกม โปรแกรมอีก9ตัว มีโปรแกรมที่เปิดใช้ตลอดเวลาแค่2ตัวจากทั้งหมด....เกี่ยวไหมที่ installโน่นนี่เยอะๆ แล้วมันทำให้เครื่องอิดอ่ะคับ...ช่วยตอบทีครับ ขอบคุน ^^
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 13:12  

CoolZ ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งกะ เครื่องออกใหม่ๆ2-3 เดือนได้มั้ง ตอนนี้มีแค่ลอยขีด(ตรงปุ่มเล่นเพลง)จากความซุ่มซ่ามของตัวเอง
ถามไรหน่อยคับ...เปลี่ยนเมมเป็น 1กิก แล้วใส่โน่นใส่นี่ไปปามาน 600ก่าเมก (รูป เพลง วีดีโอ โปรแกรม) เครื่องมันอืดมากๆ เวลาเข้าไปดูภาพหรือวีดีโอหรือเพลง จากนั้นเลยเครียไฟล์ออกจากเครื่องไปซะให้เหลือน้อยๆ แต่มันก็ไม่หายอืดซะทีน่ะคับ ....เลยไม่รู้จะแก้ยังไงดี เลยคิดอยากจาลองรีเซ็ตข้อมูลเครื่องดู มันใช้โค้ดอาไรหรอคับ มีไหม

ปล. โปรแกรมที่ลงไว้ในเครื่องมี เกม3เกม โปรแกรมอีก9ตัว มีโปรแกรมที่เปิดใช้ตลอดเวลาแค่2ตัวจากทั้งหมด....เกี่ยวไหมที่ installโน่นนี่เยอะๆ แล้วมันทำให้เครื่องอิดอ่ะคับ...ช่วยตอบทีครับ ขอบคุน ^^

ตอบเป็นข้อๆ นะครับ

1. ตอนซื้อเมมมาใหม่ๆ เเนะนําให้ฟอเเมตก่อนนะครับ เเล้วจะทําอะไรก็ตามใจเลย ระวังเมมปลอมด้วยครับ กําลังระบาดเลย

2. ในที่นี้เเนะนําให้ Format ธรรมดาก่อนครับ โดยเข้าไปที่ตั้งค่า -> ทั่วไป -> ค่าจากโรงงาน ถ้าให้พาส กด 12345 ครับ ถ้าไม่หายทํา hardreset กด *#7370# ครับพาสเหมือนเดิม

3. สําหรับ s60 เเล้ว การลงโปรเเกรม เกมส เพลง หนัง์ เยอะก็มีส่วนเกี่ยวกับเครื่องอืดนะครับ เเละสาเหตุที่เครื่องคุณอืดก็จากเปิดโปรเเกรมตลอดเวลาเนื่ยเเหละ ลองปิดมันนะครับ เครื่องอาจจะเร็วขึ้นก็ได้
CoolZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 17:35  

ขอบคุนครับ สำหรับคำตอบ ....ลองรีเครื่องใหม่แล้ว ยังเหมือนเดิมคับ...อิอิ เปนที่ตัวไมโครอ่ะคับ พอฟอแมตใหม่แล้ว อาการดีขึ้นเลยอ่ะ..อิอิ

thx kub ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 21:15  

ผมใส่ 2 GB ก็ยังไม่เห็นอืดเลยครับ
CoolZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 23:55  

ใส่ 2กิก แล้วข้างในมีอาไรบ้างคับ .... คือของผมมันจาอืดๆเฉพาะตอนเปิดหน้ารูปไม่ก็วีดีโอพวกนี้น่ะคับ ส่วนโปรแกรมที่เปิดค้างไว้มีแค่ 2 ตัว fullscreen กับ Callrecorder เท่านั้นอ่ะ
p.d.g.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 17:04  

เเล้วเเปลงไฟล์เพลงละครับทำยังไง
จบกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้อนๆๆ
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 23:40  

ตอนนี้ผมมีปัญหากับ5700อีกแล้วครับ เครื่องมันร้อนมั่ก แบ๊ต ชาจ์ร เต็มเปิดได้ แป๊บเดียวหมด เครื่องร้อนอย่างกะไมโครเวฟ เคยเป็นมาแล้วครั้งนึงตอนใช้ได้ไม่กี่เดือนไปเข้า ศูนย์ เค้าแก้แผงวงจรไรสักอย่าง แล้วมันก็ใช้ได้ปรกติ หลายเดือนต่อมา(ปัจจุบัน) เป็นอีกแล้ว ไม่รุหมดประกันยัง TwT ถ้าหมดแล้ว ค่าซ่อมศูนย์จะโดนเท่าไหร่เนี่ย SAD TvT
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ร้อนๆๆ
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 12:33  

จบกัน ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมมีปัญหากับ5700อีกแล้วครับ เครื่องมันร้อนมั่ก แบ๊ต ชาจ์ร เต็มเปิดได้ แป๊บเดียวหมด เครื่องร้อนอย่างกะไมโครเวฟ เคยเป็นมาแล้วครั้งนึงตอนใช้ได้ไม่กี่เดือนไปเข้า ศูนย์ เค้าแก้แผงวงจรไรสักอย่าง แล้วมันก็ใช้ได้ปรกติ หลายเดือนต่อมา(ปัจจุบัน) เป็นอีกแล้ว ไม่รุหมดประกันยัง TwT ถ้าหมดแล้ว ค่าซ่อมศูนย์จะโดนเท่าไหร่เนี่ย SAD TvT

IC ตัวจ่ายไฟ หรือ PA มีปัญหาครับ ซึ่งปัญหาพวกนี้ไม่หายขาดครับ มีทางกลับมาเป็นอีกเเบบคุณ ลองเข้าศูนย์ก่อนครับ ถ้าประกันหมดยังไงก็ว่ากันอีกที ไม่ค่อยเเนะนัาให้ซ่อมข้างนอกครับ ยกเว้นหมดทางจริงๆ
CoolZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 13:35  

อ้างถึง:
เเล้วเเปลงไฟล์เพลงละครับทำยังไง

ใช้โปรแกรมแปลงเอา ง่ายสุดคับ ที่ผมใช้ก็ Allok อาไรนี่แหละคับ ชอบเอาMVมาแปลงเปน mp4 ยัดเกบไว้ในเครื่องเยอะๆ ....อิอิ
lover*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 18:31  

5700 กะ 5610 ซื้อไหนดี เลือกไม่ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 21:18  

lover* ผู้เขียน:
5700 กะ 5610 ซื้อไหนดี เลือกไม่ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Sad

5700 ตอนนี้หายากเต็มทนเเล้วครับ มือ 1 ร้านขายส่งไม่มีเเล้วครับ เหลือเเต่ตาม 0 บริการบางที่ๆ ยังมีของค้างสต๊อกอยู่ ถ้าคุณพยายามจนได้เเล้วละก็ คุ้มครับ เพราะฟังเพลงได้ดีกว่าเจ้า 5610 ครับ

5610 คุณจะได้กล้อง 3.2+AF+2 LED Flash เเถมครับ ส่วนเสียงลําโพงเเละหูฟังก็ดีในฉบับ xpressmusic ครับ ระวังมันง้องเเง้งหน่อยก้พอครับ เจ้านี่ชอบมีปัญหากับเครื่องเล่นเพลงบ่อยเหมือนกัน เเละหน้ากากถ้านั่งทับบ่อยๆ (นั่งเเล้วไม่รู้ตัวหรอก) เเตกครับด้านข้าง โดยรวมดีครับ 9000 กว่าบาท
CoolZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 21:33  

มีปันหานิดคับ เรื่องแบต ไม่รู้ว่าเปนเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับมือถือรึป่าว คือ...มันเปนบางทีอ่ะ ที่ว่า แบตเหลือเท่าไหร่ ที่เครื่องมานก็ไม่บอก แต่ พอใกล้ๆหมด แบตมันจาลดมาทีเดียวเลย เหลือขีดเดียว เลยอ่ะ ไม่ก็บางที เครื่องดับไปเลยโดยไม่บอกหรือเตือนก่อน... จะแก้ไขไงดีคับ เข้า 0 แก้ได้รึป่าว รึว่าเปลี่ยนแบตไปเลยดี...
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 23:33  

CoolZ ผู้เขียน:
มีปันหานิดคับ เรื่องแบต ไม่รู้ว่าเปนเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับมือถือรึป่าว คือ...มันเปนบางทีอ่ะ ที่ว่า แบตเหลือเท่าไหร่ ที่เครื่องมานก็ไม่บอก แต่ พอใกล้ๆหมด แบตมันจาลดมาทีเดียวเลย เหลือขีดเดียว เลยอ่ะ ไม่ก็บางที เครื่องดับไปเลยโดยไม่บอกหรือเตือนก่อน... จะแก้ไขไงดีคับ เข้า 0 แก้ได้รึป่าว รึว่าเปลี่ยนแบตไปเลยดี...

เป็นปกติครับ บางที มันก็ลดไปที่เราไม่รู้ตัว ( ไม่ได้มานั่งจ้องทั้งวันนี่ )

ส่วนเเบตจะหมดเเล้วไม่มีการเตือน นี่ก็แปลกครับ ว่าเเต่อัพ FW ครบยังครับ ลองไปให้ 0 เช๊กดูซักหน่อยก็ดี

ถ้าคุณชาร์ตเเบตเต็มเเล้ว ใช้งานไม่หมดเร็วผิดปกติจากการใช้งานของคุณ ตรงนั้นไม่มีปัญหาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่เหนเปนไรเลยนิ
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 16:06  

delo2100 ผู้เขียน:
Evil or Very Mad โกรธมากมาว่าน้อง5700ของชั้น
จะบอกให้ โมโท อี6 ไม่ถึงครึ่งของน้อง57ด้วยซ้ำไป

ว่ากันเลยนะ เข้าประเด็น

1.จอ16m
แล้วทำไมกับน้อง57ของชั้น ผมรู้ก็จริงว่ามนุษย์เราจับโฟกัสสี
ได้แค่262.500สีเท่านั้น แต่ทำความเข้าใจก่อนอย่าเพิ่งปิดๆ
1.1 16mสีเป็นการเรียงย้ำว่าเรียงเม็ดสีของภาพที่เรารับมาจากการ์ด
ตาของคนเราไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นสีอะไรบ้างแต่สามารถทำให้ภาพดูสบายตาขึ้น
ไม่ขัดตาเหมือนจอSCTN (แต่จะบอกให้นะว่าขอSCTNไม่ซดแบตนะบอกก่อน)
ขอแอล6 262kสี แต่ไม่สามารถแยกแยะว่าโทนสีมันมีการเรียงกันอย่างสมบูรณ
แล้วจอทรัชสกรีนรักษายากมากหละคุณเอ๋ย ตกทีของเหลวที่อยู่ในจอ ไหลนองเชียวหละ
คิดดูค่าซ่อมจะเท่าไหร่

2.กล้อง
อ้า... เป็นที่ถกเถียงกันหล่ะสิว่ากล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

5700 noise เยอะก็จริง ก็มันเป็นกล้องมือถือหนิ เอาไรกับมันมากมันไม่ได้ดีเริศ
เหมือนเจ้ วิลตี้ เขาหนิ กล้องมือถือเค้าติดมาให้ก็ดีแระเอาไรมากมายๆ อีกอย่าง
มัน เอ็กซ์เพรส มิวสิก นิ
ส่วนเรื่องบิดๆหน่ะไม่ต้องเป็นห่วง มันแน่นหนาขนาดที่
โดนคุณเหยียบมันก็ตาม ขอบมันจิ้มเท้าคุณด้วยซ้ำ ถ้ามันบิดๆหัก ถ้าหยั่งงั้นเค้า
จะผลิตมาทำไมห๊ะ ? หรือที่มันหักหน่ะมันโดนยำก่อนที่จะมาถึงมือคุณรึเปล่า ?
อาจมีปัญหาเรื่องสายแพนที่ตามมา แต่ทำไม? รุ่นสไลด์คุณไม่คิดบ้างหล่ะ
คนที่ซื้อมาแล้ว ลองเอาไฟฉายไปส่องตรงใต้สโลว์แกนจุดที่เชื่อมโทรศัพท์
กับตัวหมุนดูคุณจะพบเงาของแกนมันอยู่
ดังนั้น หมดห่วงไปได้บิดๆไปเหอะเพราะน้อง57เค้าก็มีอายุขัยเหมือนกัน
ไม่ใช่อยู่ยงคงกระพัน เหมือนเจ้ไฮโซโรเริ่ดเหมือนเว่อร์ทู

3 เสียง
บอกให้นะว่าเส้นเสียงของน้อง5700 ดีกว่า(ดีกว่า) มือถือทุกรุ่น
อ๊ะๆมิติเสียงคืออะไรจะบอกให้ละกัน

ถ้าคุณฟังเพลง ช็อกโกแลตของ แฮค์แมนใน5700หละก็คุณจะรู้เสียงอันสุดบรรเจิดของมัน

มิติเสียง คือ เสียงที่เปล่งออกมาเจาะจงพื้นที่ ในรัศมี แนววงกลม คุณลองบิดไปควบคุมเพลง
แล้วถือน้อง5700 ไว้หน้าคาง 1คืบ เปิดสเตอริโอ แล้วเล่นเพลง โอ้วพระเจ้าศาลาเอ้ย
ซาร่า เสียงกีต้าร์ไฟฟ้าอยู่ตรงหูซ้าย เสียงคนร้องเสียงอยู่ตรงกลาง เสียงกลองอยู่ด้านขวามือ
แยกแยะได้มากมาย โอ้วๆ เสียงสุดยอด

มาถึงเสียงเบสที่ทุกคนรอคอย ไม่มีวันมีหรอกครับมือถือทุกรุ่น มีก็แค่สะกิดหูคุณเท่านั้นเอง
ในคอนเสิร์ต คุณจะเห็นลำโพงขนาดตัวเท่าตู้เสื้อผ้า พอเล่นเพลงsmack that โอ้วขาแทบทรุด
มือไม้อ่อน เบสครับเบสเกิน 3000วัตท์มาตะโกนอยู่หน้าคุณแล้ว

และเทียบอะไรกับ มือถือ ลำโพงเท่านิ้วก้อย ปรับเบสสุดๆทะลุหน้าจอ ยังไง
น้องL6 /5700ก็ทำไม่ได้เกินสะกิดหูคุณเท่านั้นครับ มันเป็นไปตามกฎ ฟิสิกซ์โดยตรง
ลำโพงขนาดนิ้วก้อย ไม่สามารถ ขับเบส หรือกระแทกเสียงเบสได้ เพราะมันไม่มี
ซัฟวูเฟอร์ไงครับ ในความคิดผม คุณจะให้แบกซัฟฯไปทุกที่เหรอ
มือถือทำได้แต่ Mad เสียง กลาง แหลมเท่านั้น อ๊ะเถียงๆ มีเสียงเบสก็จร๊งก็จริง
แต่มันไม่สามารถ ตุ๊บๆ บุมๆๆๆ ได้เกิน 10ซ.ม ถ้าเทียบเท่า L6 / 5700 ที่เคย
ทดสอบมาแล้ว

ส่วนเรื่อง EQ โนเกียกินขาดครับ เพราะโนเกียมี appication เพิ่มแบรนด์ได้สูงสุดถึง8แบรนด์ ของ n81 ในตอนนี้ 57 ทำได้เพราะ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นเดียวกัน แต่ต้องหักดิบกันเล็กน้อย

ผมว่า5700 ดีสำหรับผมแล้วนะ ไม่หวือหวาอ่ะไรมาก หน้าจอทรัชสกรีนมีเกลื่อนตลาด
มิโซเงี้ย จีนก็อปเงี้ย xphone d phoneเงี้ย siamphone เงี้ยเฮ้ย Shocked ราคาไม่แพงนัก
ไม่บ้าเรื่องกล้องมาก ถ้าคุณบ้ามาก ไป cyber shot เลยปะ ง่ายกว่า
เสียงเบสใช้ได้เมื่อใช้กับหูฟัง เอ๊ะ เบสไม่หนักเรอะ คุณปรับEQเป็นรึเปล่าหน่า

ไปละพี่มายืนจ้องข้างหลังแระ -*-
5700 ไม่ถึงกับดีมาก

เรื่องจอน่าจะเปลี่ยนเป็น 16.7m สี oled
กล้องควรเปลี่ยนเป็นเลนส์ nikkor เซนเซอร์ RGB CCD Nikon DX Format 10.2MPixel(D60) + AF + Xenon flash + เมนู Retouch
เสียงควรเปลี่ยนชิปซาวน์เป็น Creative EMU20K1 (X-Fi)
ลำโพงเป็น 12mm Neodymium magnet driver

ที่กล่าวมาเป็นความฝัน - -
(ถ้าทำออกมาขายก็ดี ในนาม 5710....จะรีบไปถอยเป็นคนแรก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 16:08  

รุ่นนี้ใส่เมมได้มากกว่า 2G ได้รึเปล่าครับ.... 2G ผมเริ่มจะใช้ไม่พอแล้วอ่ะ Shocked
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 15:13  

รุ่นนี้เหมาะกับวัยรุ่นเป็นที่สุดครับ เพราะสีตัวเครื่อง วัสดุ และฟังก์ชั่นที่เข้ากันได้ดีกับวัยเยาว์

แต่ดูเหมือนว่าจะเหมาะกับวัยรุ่นที่เป็นลูกคนรวยเสียแล้ว เพราะตอนออกมาราคา 13500 ส่วนตอนนี้เหลือ 9700
p.d.g.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 10:56  

ผมไม่มี reverb กับ bass booster ช่วยที่นะครับกราบล่ะ
luck5700
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 20:48  

รุ่นนี้ใส่เมมได้มากกว่า 2G ได้รึเปล่าครับ.... 2G ผมเริ่มจะใช้ไม่พอแล้วอ่ะ Shocked

ผมว่ามันจะอืดนะครับ เคยคิดเหมือนกัน อิอิ
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 22:32  

อยากทราบจริงๆครับว่า ทำไม5700ถึงเลิกผลิต ทั้งๆผมว่ามันมีคุณสมบัติดีมากๆเลยครับ
ba pai lall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 17:10  

ผมก็ไม่มี REVerb กับ BASS BoosTeR ช่วยบอกทีครับ
p.d.g.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 18:32  

บอกให้หน่อยเถอะครับผู้ใจบุญวิธีการเปิด bass booster กับ reverb ผมไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับ firmware รึเปล่าของผม 03.27เพราะถ้าทำไม่ได้จะขายเเล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 21:34  

p.d.g. ผู้เขียน:
ผมไม่มี reverb กับ bass booster ช่วยที่นะครับกราบล่ะ

ยังไงอ่ะครับ เครื่องเล่นเพลงที่มากับ 5700 มันมีแต่ Stereo widening กับ Loudness ไม่ใช่เหรอครับ
bunnyaomme
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ : ใครก้ได้ช่วยนู่ที ท่านผู้รู้อยู่ไหนอ่ะ - -*
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 16:54  

คือนู่เล่นโทรศัพ แล้วเผลอไปลบไฟล์บางอย่างทำให้เล่นเพลงในเครื่องไม่ได้มันบอกว่าไฟล์ Application music อะไรเนี่ยแหล่ะหายไปทำให้เล่นเพลงไม่ได้ กดรีเฟรชเพลงก็ไม่ได้ขึ้นว่ารีเฟรชแล้ว 0 เพลงตลอดเลย นู่ใช้ 5700 อยู่ ไม่รู้จะทำไงดี Crying or Very sad Crying or Very sad ต้องไปหาไฟล์ที่ไหนอ้ะค่ะ ถึงจะฟังเพลงได้เหมือนเดิม

อะลืมบอกไปอีกว่าบางทีมันขึ้นมาว่า แอปพลิเคชั่นถูกปิด MusicPlayer KERN - EXEC 3

และบางทีมันก็ขึ้นว่า แอปพลิเคชั่นถูกปิด MusicCollecTion Srv USER 22

อะค่ะ ยังงง งง T^T อยากฟังเพลง ฟังมิได้อ่ะ ไฟล์อะไรหายไม่รู้ เซงจิต -*-

ท่านผู้รู้ยังไงแอดมาบอกนู่ก็ได้นะค่ะ นู่เปงสมาชิกใหม่อ่ะ
bunnyaomme@msn.com แอดมาบอกวิธีหน่อยนะค่ะ
p.d.g.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 18:39  

หน้าของ spec ยังบอกว่ามีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครก้ได้ช่วยนู่ที ท่านผู้รู้อยู่ไหนอ่ะ - -*
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 20:17  

bunnyaomme ผู้เขียน:
คือนู่เล่นโทรศัพ แล้วเผลอไปลบไฟล์บางอย่างทำให้เล่นเพลงในเครื่องไม่ได้มันบอกว่าไฟล์ Application music อะไรเนี่ยแหล่ะหายไปทำให้เล่นเพลงไม่ได้ กดรีเฟรชเพลงก็ไม่ได้ขึ้นว่ารีเฟรชแล้ว 0 เพลงตลอดเลย นู่ใช้ 5700 อยู่ ไม่รู้จะทำไงดี Crying or Very sad Crying or Very sad ต้องไปหาไฟล์ที่ไหนอ้ะค่ะ ถึงจะฟังเพลงได้เหมือนเดิม

อะลืมบอกไปอีกว่าบางทีมันขึ้นมาว่า แอปพลิเคชั่นถูกปิด MusicPlayer KERN - EXEC 3

และบางทีมันก็ขึ้นว่า แอปพลิเคชั่นถูกปิด MusicCollecTion Srv USER 22

อะค่ะ ยังงง งง T^T อยากฟังเพลง ฟังมิได้อ่ะ ไฟล์อะไรหายไม่รู้ เซงจิต -*-

ท่านผู้รู้ยังไงแอดมาบอกนู่ก็ได้นะค่ะ นู่เปงสมาชิกใหม่อ่ะ
bunnyaomme@msn.com แอดมาบอกวิธีหน่อยนะค่ะ

ลองซอฟท์รีเซ็ตดูครับ กด *#7780# พอเครื่องถามระหัสก็ใส่ 12345 ถ้ายังไม่หายก็ฮาร์ดรีเซ็ต กด *#7370# ระหัสเดิม การฮาร์ดรีเซ็ตอย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลที่คิดว่าสำคัญๆเช่นเบอร์โทรที่อยู่ในเครื่องไว้ด้วยล่ะ
misterdonut♥
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 22:04  

อยากด้ายยยแงงงงง T__T ' Confused
มือ1มันจะเหลือมั้ยเนี่ย ย..

อยากรู้ราคาตอนนี้อ่ะค่ะ
ไครู้บอกทีนะคะ ขอบคุนล่วงหน้าจ้ะ Very Happy
Misterdonut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 23:23  

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 23:38  

misterdonut♥ ผู้เขียน:
อยากด้ายยยแงงงงง T__T ' Confused

ไครู้บอกทีนะคะ ขอบคุนล่วงหน้าจ้ะ Very Happy

ร้านขายส่งหมดนานเเล้วครับ

ก้เหลือตามศูนย์บริการ บางที่ยังมีอยู่ครับ เดินหาหน่อยละกัน อยู่ประมาณ 8000-9000 บ. ครับ
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 01:03  

misterdonut♥ ผู้เขียน:

ผมซื้อมามือ1 ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว 10190 เมื่อ 15 วันที่เเล้วครับผม มีทุกสี(แดง ดำ เขียว) รีบไปดูนะ ครับบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย luck5700 เมื่อวันที่ 18 May 2008 00:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
26
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 16:32  

5700 สีดำทั้งตัว วางขายหรือยังคะ
ราคาประมานเท่าไหร่อ่า?
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 22:09  

26 ผู้เขียน:
5700 สีดำทั้งตัว วางขายหรือยังคะ
ราคาประมานเท่าไหร่อ่า?

สีดำทั้งเครื่อง มันเป็นของประเทศจีนอ่ะครับ เป็นรุ่นTranformer edition (หรือป่าว)ของประเทศเค้า
ของไทยไม่มีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย luck5700 เมื่อวันที่ 18 May 2008 00:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 00:26  

มีเรื่องรบกวนถามครับ ผมเปลี่ยนเม็มเป็น 1g แล้วพอผมใส่ไฟล์คลิป(เป็นไฟล์.mp3)ไปใน video clips แล้ว มันไม่มีไฟล์ข้นอ่ะครับ เป็นเพราะสาเหตุใดครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 01:19  

luck5700 ผู้เขียน:
มีเรื่องรบกวนถามครับ ผมเปลี่ยนเม็มเป็น 1g แล้วพอผมใส่ไฟล์คลิป(เป็นไฟล์.mp3)ไปใน video clips แล้ว มันไม่มีไฟล์ข้นอ่ะครับ เป็นเพราะสาเหตุใดครับ

ไฟล์คลิป หนังต่างๆ รับได้เเต่ .3GP กับ MP4 ครับ อย่างอื่นลงกี่พันไฟล์ก็ไม่เหนหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 02:05  

ถ้าจะดูหนังหรือวิดีโอต้องลง CorePlayer ครับ รองรับไฟล์ได้หลายนามสกุลเลย ขาดแค่ .wmv
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 10:53  

ไฟล์คลิป หนังต่างๆ รับได้เเต่ .3GP กับ MP4 ครับ อย่างอื่นลงกี่พันไฟล์ก็ไม่เหนหรอก

ขอบคุณครับผม
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 10:54  

ถ้าจะดูหนังหรือวิดีโอต้องลง CorePlayer ครับ รองรับไฟล์ได้หลายนามสกุลเลย ขาดแค่ .wmv

ขอบคุณครับผม
อยากด้ายค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 21:42  

คือว่า หูฟังอันเก่าหายอะค่ะ Shocked

อยากทราบว่า ตามศูนย์มีหูฟังของ 5700 ขายปะคะ??

เอาเหมือนที่แถมมากับกล่องเลยนะคะ ติดใจหูแบบนั้นอะคะ ^^
วันนี้ลองเดินๆดู ตามร้าน เค้ามี แต่แบบของรุ่นอื่นแต่มามิกซ์ใช้กันด้าย

ซึ่งเราไม่ค่อยชอบหูมันอะค่ะ ชอบแบบ ต้นฉบับมากกว่า
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 02:12  

อยากด้ายค่ะ ผู้เขียน:
คือว่า หูฟังอันเก่าหายอะค่ะ Shocked

อยากทราบว่า ตามศูนย์มีหูฟังของ 5700 ขายปะคะ??

เอาเหมือนที่แถมมากับกล่องเลยนะคะ ติดใจหูแบบนั้นอะคะ ^^
วันนี้ลองเดินๆดู ตามร้าน เค้ามี แต่แบบของรุ่นอื่นแต่มามิกซ์ใช้กันด้าย

ซึ่งเราไม่ค่อยชอบหูมันอะค่ะ ชอบแบบ ต้นฉบับมากกว่า

ผมเห็นที่มาบุญครอง ประมาณ 1100 ครับ ของแท้ๆครับ (แพงดีจัง) ลองไปดูนะครับ
อยากด้าย2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 14:00  

อยากด้ายค่ะ ผู้เขียน:

ผมเห็นที่มาบุญครอง ประมาณ 1100 ครับ ของแท้ๆครับ (แพงดีจัง) ลองไปดูนะครับ

นั่นสิคะ แพงดีจัง Crying or Very sad

แล้วร้านอยุ่ประมาณไหนอะคะ
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 21:18  

ผมเห็นจัดบูธอยู่ชั้นล่างสุดครับ อยู่หน้าร้านอาหารซานต้า(ร้านอาหารฝรั่งประมานนั้นอ่ะครับ)
โนเกียเเคร์มีหรือป่าวไม่แน่ใจครับ(เห็นแต่หูฟังมี่แถมกะ n81 สีดำๆซะมากกว่า)
bunnyaomme
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ : ใครก้ได้ช่วยนู่ที ท่านผู้รู้อยู่ไหนอ่ะ - -*
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 06:31  

ลองซอฟท์รีเซ็ตดูครับ กด *#7780# พอเครื่องถามระหัสก็ใส่ 12345 ถ้ายังไม่หายก็ฮาร์ดรีเซ็ต กด *#7370# ระหัสเดิม การฮาร์ดรีเซ็ตอย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลที่คิดว่าสำคัญๆเช่นเบอร์โทรที่อยู่ในเครื่องไว้ด้วยล่ะ

พี่ค่ะนู่ลองทำตามที่พี่บอกแล้ว มันก้ยังเล่นเพลงไม่ได้อยู่ดีอ่ะค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ควรจะทำยังไงต่อไปดีเนี่ย ฮือออออออออออ อยากฟังเพลงๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครก้ได้ช่วยนู่ที ท่านผู้รู้อยู่ไหนอ่ะ - -*
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 13:35  

พี่ค่ะนู่ลองทำตามที่พี่บอกแล้ว มันก้ยังเล่นเพลงไม่ได้อยู่ดีอ่ะค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ควรจะทำยังไงต่อไปดีเนี่ย ฮือออออออออออ อยากฟังเพลงๆๆๆ

งั้นก็ลองลงโปรแกรม LCG Jukebox , CorePlayer หรือ FIVN Player แล้วลองเล่นเพลงดูครับ ถ้าไม่ได้จริงๆก็นำไปศูนย์เลยครับ
ไงงั้นล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 21:48  

ทำไมของผมยังใช้แจ๊กหูฟังแบบ2.5อยู่เลยอ่ะคัฟ
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 20:24  

เฟริมแวร์ ของรุ่นนี้ใหม่สุดเวอร์ชั่นอะไรครับผม ของผม 3.27 มันใหม่สุดยังครับ ยังมีใหม่กว่านี้ไหมครับผม รบกวนด้วยนะครับ
Champ Panda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า มีความแตกต่างอย่างไรบ้าง ระหว่าง 3250 Xpress กับ 5700
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 00:01  

อยากทราบว่า มีความแตกต่างอย่างไรบ้าง ระหว่าง 3250 Xpress กับ 5700 ครับ

และรุ่นไหนดีกว่า?

คือว่าผมกำลังจะซื้อ เลยเลือกไม่ถูกว่าจะเอา 3250 หรือ 5700 ดี

3250 ตอนนี้ไม่มีมือ 1 แล้วอะคับ ((หรือว่าใครรุว่าจะหามือ 1 ได้ที่ไหนก้อบอกทีนะครับ))
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า มีความแตกต่างอย่างไรบ้าง ระหว่าง 3250 Xpress กับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 15:27  

Champ Panda ผู้เขียน:
อยากทราบว่า มีความแตกต่างอย่างไรบ้าง ระหว่าง 3250 Xpress กับ 5700 ครับ

และรุ่นไหนดีกว่า?

คือว่าผมกำลังจะซื้อ เลยเลือกไม่ถูกว่าจะเอา 3250 หรือ 5700 ดี

3250 ตอนนี้ไม่มีมือ 1 แล้วอะคับ ((หรือว่าใครรุว่าจะหามือ 1 ได้ที่ไหนก้อบอกทีนะครับ))

2 รุ่นนี้มันก็บิดได้เหมือนกัน เเต่ 5700 ได้เครดิตดีกว่าตรงใช้เเจ๊คเสียบธรรมดา ซิมเบี้ยนรุ่นใหม่กว่า จอสดกว่า (พูดง่ายๆ ฟังก์ชั่นรวมๆ เหมือน 6120c. เเต่เสียงดีกว่าเยอะ)

3250 คิดว่ามีอยู่ เเต่หายากงมเข็มในทะเลเลย จะหาได้ตามศูนย์บริการ เเละร้านตู้ เเน่นอนเสี่ยงย้อมเเมว บิ้วเครื่องนะครับ ส่วน 5700 ก็หายากเเล้วเช่นกัน หาได้ตามห้างใหญ่ๆ บางเเห่ง ราคา 9000 กว่าบาท

ซื้อมาฟังเพลง N81 ก็ดีครับ หาง่ายกว่าเยอะเลยล่ะ Very Happy
PimPis4
Year's Star

หัวข้อ : my nokia
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 20:28  

ทอสับของเรา ใช้มาได้เกือบเดือน แต่ พอมาวันนี้ ใช้ประมาน 1วัน ครึ่ง แบตก้เริ่มหมด

เราซื้อมา ใหม่ๆ (รึป่าว) 9800 บาท แร้วทำไมถึงแบบนี้ร่ะคร๊ะ

งงค่ะ

ช่วยบอกด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 21:03  

รู่นนี้ยังมีขายอยู่ป่าวคับหาซื้ออยู่แต่หาไม่ได้ http:/phonecatalog.blogspot.com
bomkrabpomja
Year's Star

หัวข้อ : อยากเปลี่ยนสี 5700 ตัวโปรด อ่ะครับ!!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 20:36  

คือว่า อยากเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ ตอนนี้ใช้ สีส้ม ข้างๆ มันดำ แต่ฝาหลัง ยังสีสดอยู่ อยากใช้สีดำมากกว่า เครื่องจะได้ดูไม่เก่า อ่ะครับ

เนี่ยโทรไปถาม ที่ NNC nokia care centre อ่ะนะ จะไปสาขาเอสพลานาด แต่ ว่าแมร่งบ้านนอก มันบอกว่า NNC ทุกสาขา ไม่มีเบอร์บริการ ให้ไปติดต่อเอาเอง

ผม เลย ไม่ค่อยอยากเสียเวลาไปสักเท่าไหร่ เพราะว่า เราจะได้รู้ว่ามีของหรือป่าว อ่ะครับ คืออยากโทรไปถามเค้าก่อนว่ามีของมั้ย หรือ ว่าต้องไปติดต่อเองแล้วเค้าจะสั่งของให้แล้วก็ นัดเราไปรับของ อยากถามผู้มีประสบการณ์ อ่ะครับ หรือว่า พอมีทางเลือก อื่น อีกอ่ะป่าว

เออ ที่สำคัญ ราคาอยู่ ที่เท่าไหร่อ่ะครับ อิอิจะได้ เตรียมตังถูกนะ

ขอบคุณ ทุกความเห็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ล่วงหน้าครับผม
เด็กโคราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายไหม
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 10:52  

อยากถามว่าที่โคราชมีร้านไหนมีเครื่องมือ 1 ไหมค่ะ

ใครเห็นที่ไหนบอกสถานที่ กับราคาขายให้หน่อยนะ

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน เลือกอยู่กับ n73

ถามชื่อร้าน ตั้งที่ไหน ขายราคาเท่าไหร่

รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ เอามือ 1 นะจ๊ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...
YiienGz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้หน้ากาก สีดำ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 23:32  

ไม่ทราบว่า หน้ากาก สีดำอ่ะค่ะ ซื้อได้้้จากที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ
พอดีทำตรงข้างหลังที่มันเปนตัวล๊อกอันเลกๆหักง่า
T^T

เสา้ๆค่ะ รบกวนบอกด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุนมากค่ะ ไม่ก๊ะเมล์มาที่ yiiengz@hotmail.com ก็ได้ค่ะ ขอบคุนมากค่ะ

Very Happy
$pyed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 14:00  

อยากได้รุ่นนี้มากๆ ใครรู้บ้างว่าที่ไหนยังมีขายมือ 1 อยู่บ้าง

รบกวนแจ้งด้วยน้าาา
SONEBAMMY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 12:52  

$pyed ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้มากๆ ใครรู้บ้างว่าที่ไหนยังมีขายมือ 1 อยู่บ้าง

รบกวนแจ้งด้วยน้าาา

ศูนย์ย่อย J-mart

5,990 บาทครับ
maxza375
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 08:21  

ผมไปถามเจมาร์ท เขาบอกว่าไม่มีของอ่ะ
$pyed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 15:30  

เรารู้จักร้านที่ยังมี 5700 มือหนึ่งขายที่ MBK เราเพิ่งไปซื้อมา ตอนแรกกะว่าจะขายแต่เปลี่ยนใจเอามาใช้เอง

ใครอยากได้เดี๋ยวเราโทรไปถามที่ร้านให้ว่ายังมีขายอยู่อีกหรือป่าว
•SteP²•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 19:48  

คืออยากทราบว่ายังมีขายอยู่ไหมคับ

ราคาท่ะไหร่อ่ะเหงเว็บเจมาร์ทมานบอกแค่3990

แล้วมีสีไรมั่งคัฟ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: