Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5700 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1216 / เข้าชม: 1838877
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

Rungrit ผู้เขียน:
ถ้ามันไม่มี ปุ่มดินสอ มันก็เปลี่ยนภาษายากน่ะสิครับ

มันใช้ปุ่มอะไรทดแทนได้หรือเปล่า ครายรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

คงใ้ช้ปุ่ม # เหมือนรุ่นเก่าๆน่ะแหละครับ

แต่ก่อน ก่อน Symbian 8 สมัย Symbian ยังไม่รองรับไทย ก็ใช้ปุ่ม # แหละครับ

แต่ ผมว่า มีไว้ก็ไม่ได้เสียหายอะไร เพราะใช้ copy paste ได้ด้วย
Iowa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียง 5700
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 01:30  

ไม่ทราบว่าเสียงเรียกเข้าของ 5700 จะดีพอ ๆ กับ 3250 หรือเปล่าครับ ถ้าได้ดีกว่าหรือเทียบเท่ากับ 3250 ก็พอใจมากแล้ว ใน Review ไม่เห็นบอกเรื่องคุณภาพเสียงเรียกเข้าเลยครับ อยากรู้มาก ๆ ใครพอจะทราบบ้างครับ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 11:26  

ผมดูในรีวิวเเล้วผมไม่ค่อยชอบส่วนฝาหลังของมันเลยอะ มันดูเเปลกๆงัยก็ไม่รู้เเล้วก็ส่วนที่มันเป็นยางอะคับ ใช่ไปเลื่อยๆมันจะยุ่ยไหมอะ ผมว่าจะซื้อสีดำ เพราะจะได้ไม่ดำอีก เเต่ก็กลัวมันจะยุ่ยอะ เเต่อย่างอื่นผมว่า ok เลยนะทั้งขนาดเเละฟังชั่น ยิ่งดูยิ่งอยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย InDy_Street เมื่อวันที่ 02 May 2007 19:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 12:38  

ช่อง AV 2.5 มันคือไรหรอครับ
แล้ว 5700 มันมีป่ะครับ
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 18:20  

ส่วนหลังออกแบบได้ไม่ดีเลยอะ

สีแดงมันตัดกับ เงินๆ ส่วนด้านล่าง

แถมมีสีขาวด้านบนอีก แปลกๆอะ

ดูคุณภาพกล้องนี่พอๆกับ 3250 เลยนะ ไม่พัฒนาเลย

อยากเห็นภาพ panorama ด้วย ไม่มีรีวิวให้ดู

เรื่องเสียงก็ไม่มีเปรียบเทียบเลยอะ = ="

ถ้าเสียงห่วยกว่าไม่จับแน่ๆตัวนี้

ไปเอา MotorolaE6 ดีกว่า
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 18:58  

ไปจับตัวเครื่องมาเเล้วครับ ดูหนักเเน่นดีคับ หนัก... - -"
Iowa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 19:03  

ที่บอกว่าไปจับมาแล้ว เป็นเครื่องจรึงป่ะครับ ออกแล้วเหรอ บอกกันบ้างซิ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 19:05  

มันเอาออกมาขายเเล้วหรอ?????
แมวมองดาราหนัง X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 19:46  

อืม เครื่องที่ผมทดสอบอยู่ก็...น่ะ 7.5/10

ถ้าจะให้ฟันธง ผมว่าไปเล่น E6 จะเหมาะกว่าน่ะครับ

ความเห็นส่วนตัวครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 19:49  

ผมฮามากเลย รูปในหมวด review น่ะ

แหมมม มันช่างหยามจริงๆ ไปถ่ายงานเป็นตัว E6 ซะงั้น

อย่างฮาอ่ะ Very Happy
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 20:55  

ผมว่ามันมนๆไปอ่ะคับ
UnLucKY
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 08:22  

ตกลงว่าออกจำหน่ายรึยังน้อ..อ่านไปอ่านมา งง -*- ใครก็ได้ช่วยมาฟันธงทีครับ
nanaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 09:47  

ตอนนี้ที่บิ๊กซีหาดใหญ่มีขายแล้วนะครับ พอดีพี่ผมมีร้านขายอยู่ที่นั่น

ตัวเครื่องจะบางกว่า 3250 นิดนึง

เห็๋นว่าการประกอบ สู้ n73 ไม่ได้ครับ วัสดุที่ใช้ n73 จะดีกว่า

เสียง n73 จะดีกว่า ก้อไม่ทราบทุกท่านจะว่าอย่างไรก้อแล้วแต่คนชอบนะครับ

ของอย่างนี้ไปบังครับไครไม่ได้
เหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 11:57  

เมื่อเช้าของวันที่ 3 พฤษภาคม ช่วงเช้ามี โฆษณา 5700 ลงช่อง 3 แล้วนะ
คาดว่าออกเร็ว ๆ นี้แหละ เพราะออกโททัศและ
wayfarer184
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 12:00  

ที่พาต้าปิ่นเกล้า ชั้น3 มีวางขายแล้วคะ แต่ไม่ได้ถามคนขายว่าราคาเท่าไหร่
สวยดีเหมือนกัน เครื่องไม่ใหญ่เกินไปด้วย

ใครสนใจแล้วอยู่ใกล้ๆ ก็ไปดูได้นะคะ ขึ้นบันไดเลื่อน เลี้ยวมานิดนึงก็เจอเลย
เราว่าจะกลับไปดูใหม่อีกที กำลังตัดสินใจอยู่คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5700
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 12:29  

แล้วที่ MBK มียังอ่ะครับ ที่อื่นไกลอ่ะ ใครรู้บอกด่วน
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 16:50  

ใครที่ไปดูเเล้วทราบราคาของมัน มาโพสไว้มั่งนะคับ ผมอยากรู้อะเเต่ไม่ค่อยมีเวลาไปดูเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:15  

เกลียดตุ๊ด ผู้เขียน:
วางจำหน่าย มิถุนาครับ
นั่งยันนอนยันครับ

แต่อย่าไปหวังมากครับ เพื่อนผมได้เครื่องมาทดสอบแล้ว ผลออกมาไม่น่าพอใจเลยครับ

มั่วนี่หน่า เห็นเริ่มวางขายแล้ว

อ้างถึง:
เราไปซื่อมาที่ Lotus อยุธยา อะ 132,000 บาท

จะบ้าหรือคับ พิมพ์ก็ให้มันถูกหน่อย เลขศูนย์เกินมาตัวนึง ดูด้วย ซื้อมือถือ ไม่ใช่ซื้อรถนะ Very Happy
UnLucKY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:17  

หุหุ กระทู้ข้างบนนี่มาก่อกวนโดยเฉพาะเลยนะครับ ขำๆ อิอิ

ตกลง วางขายแล้วเหรอออ..
benboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีคับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:19  

คือครายซื้อแล้วบอกข้อดีข้อเสียหน่อยสิคับ จาตัดสินใจซื้ออ่ะ แต่ยังลังเลระหว่างตัวนี้
กะโมโต E6 อ่ะคับ บอกทีนะ ๆ ๆ พระคุงอย่างสูง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:28  

ดีไซน์อุบาสส์จีสส์มากเพิ่มตังอีก400ไปเอาโมโตrokr e6ดีก่าาอีกอ๊อบชั่นเยอะกว่ากล้องชัดกว่าจอใหญ่กว่า เน้นเสียงเหมือนกันแต่อันนู้นเลิศกว่าทุกประการกล้องชัดกว่าด้วย หุหุ (เป็นสาวกSEแต่แอบปันใจให้moto )
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:38  

ขอตอบเลยนะครับว่าถ้าคุณไม่ได้เป็นพวก ที่คลั่งไคล้ Nokia มากๆหล่ะก็ขอบอกว่า
ซื้อ Moto ROKR E6 ดีกว่า เพราะ
1 กล้องE6 ชัดกว่า
2.E6macro(กการถ่ายรุประยะประชิดแบบถ่ายตัวหนังสือถ่ายดอกไม้แมลงหรือวัตถุขนาดเล็กๆ)ได้
3.E6 ทำมาเพื่อเน้นด้านเสียงเพลงเช่นเดียวกับรุ่นนี้
4. E6 บางและสวยกว่า
5.E6จอแบบสัมผัส(จิ้มๆ)
6. จอE6ใหญ่กว่า(2.4นิ้ว)สวยกว่า
7. วัสดุที่ใช้ประกอบเครื่องดีกว
่า 8. etc. เลิศกว่าทุกประการแถมเป็นPDA PHoneด้วย
ขอฟันธงนะครับว่า เพิ่มตัง400ซื้อE6คุ้มกว่า
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:39  

ผมว่ามันน่าจะเริ่มวางขายเเล้วละครับ เพราะว่าวันนี้ผมเหนเจาตัวนี้มานโฆษณาเเย้วน้า อิอิ Shocked
เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 22:01  

tarata_14 ผู้เขียน:
ขอตอบเลยนะครับว่าถ้าคุณไม่ได้เป็นพวก ที่คลั่งไคล้ Nokia มากๆหล่ะก็ขอบอกว่า
ซื้อ Moto ROKR E6 ดีกว่า เพราะ
2.E6macro(กการถ่ายรุประยะประชิดแบบถ่ายตัวหนังสือถ่ายดอกไม้แมลงหรือวัตถุขนาดเล็กๆ)ได้
3.E6 ทำมาเพื่อเน้นด้านเสียงเพลงเช่นเดียวกับรุ่นนี้
6. จอE6ใหญ่กว่า(2.4นิ้ว)สวยกว่า
7. วัสดุที่ใช้ประกอบเครื่องดีกว
่า 8. etc. เลิศกว่าทุกประการแถมเป็นPDA PHoneด้วย
ขอฟันธงนะครับว่า เพิ่มตัง400ซื้อE6คุ้มกว่า

ขอทีเหอะคับอ่านเเล้วมันบาดใจ ที่คุณบอกว่า
1.กล้องมันชัดกว่าตรงไหนคับกล้องมัน2ล้านเท่ากัน เเถม5700มีเเฟลชให้ด้วย
2.ถึงมันจะไม่มีmacroมันก็ไม่ตายหรอกคับ ถ้าจะเอาเรื่องกล้องไปซื้อseดีก่าไหม
3.ไม่มีความคิดเหนคับ เเต่ถ้าเปนลำโพง รุ่นนี้มันเเจ๋มกว่าเหนๆคับ
4.เเล้วเเต่คนชอบคับ
5.เวลาเสียละซ่อมเเพงมากเลยคับ
6.จอใหญ่กว่าเเต่5700 16ล้านสีคับรุนนี้เเค่262kสีเองคับ
7.ไม่ว่ากันคับ
8.ที่ว่าดีเลิศทุกประการผมว่ามันไม่เวอร์ไปหน่อยหรอคับ

ปล.ถ้าคิดว่าผมมาป่วนบอร์ดละก็ขอโทดด้วยนะคับ พอดีเหนเเล้วมันอดไม่ได้
อีกอย่างนี่บอร์ดของโนเกียนี่คับ ผมจะมีความคิดเหนเอนเอียงมาทางโนเกียคงไม่ผิดหรอก
นะคับ อีกเล็กน้อย5700รองรับ3Gด้วยนะคับ(เเต่คงอีกนานที่จะเอาเข้ามา)เเต่e6ไม่ได้รอง
รับนะคับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 22:03  

ที่lotusจรัญอะ ร้านไรจำไม่ได้มีราคามาแล้ว13,920แต่ถามแล้วของยังไม่มา_*_(แล้วจาเอามาโชไมไม่รู้)
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 22:40  

ถ้าให้ฟันธงคงยังไม่ได้อะ เหอๆ ตัวนี้กะ e6

ข้อดีข้อเสียของตัวนี้เทียบกะ e6
ดี
1.กล้องมีแฟลช มีโหมดพาโนรามา
2.จอ 16 ล้านสี
3.มี edge อันนี้เรื่องใหญ่มากๆๆ
4.รับ 3g

เสีย
1.ไม่มีมาโคร
2.ดูแล้วกล้องไม่พัฒนาจาก 3250 เลย
3.ความเห็นส่วนตัว "ดีไซน์ไม่ได้เรื่องเลย -*- (ด้านหลังนะ)"

จบแล้ว เดี๋ยวดูเรื่องเสียงอีกหน่อยนึง

แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:05  

เหอะๆ ผู้เขียน:
tarata_14 ผู้เขียน:

ขอทีเหอะคับอ่านเเล้วมันบาดใจ ที่คุณบอกว่า
1.กล้องมันชัดกว่าตรงไหนคับกล้องมัน2ล้านเท่ากัน เเถม5700มีเเฟลชให้ด้วย
2.ถึงมันจะไม่มีmacroมันก็ไม่ตายหรอกคับ ถ้าจะเอาเรื่องกล้องไปซื้อseดีก่าไหม
3.ไม่มีความคิดเหนคับ เเต่ถ้าเปนลำโพง รุ่นนี้มันเเจ๋มกว่าเหนๆคับ
4.เเล้วเเต่คนชอบคับ
5.เวลาเสียละซ่อมเเพงมากเลยคับ
6.จอใหญ่กว่าเเต่5700 16ล้านสีคับรุนนี้เเค่262kสีเองคับ
7.ไม่ว่ากันคับ
8.ที่ว่าดีเลิศทุกประการผมว่ามันไม่เวอร์ไปหน่อยหรอคับ

ปล.ถ้าคิดว่าผมมาป่วนบอร์ดละก็ขอโทดด้วยนะคับ พอดีเหนเเล้วมันอดไม่ได้
อีกอย่างนี่บอร์ดของโนเกียนี่คับ ผมจะมีความคิดเหนเอนเอียงมาทางโนเกียคงไม่ผิดหรอก
นะคับ อีกเล็กน้อย5700รองรับ3Gด้วยนะคับ(เเต่คงอีกนานที่จะเอาเข้ามา)เเต่e6ไม่ได้รอง
รับนะคับ

ผมได้มีโอกาสเล่นมาทั้ง 2 เครื่องครับ พอดีเพื่อนมันทำอยู่ที่หนังสือฉบับหนึ่ง

1.กล้อง E6 ชัดกว่าเห็นๆครับ ไฟแฟลชไร้ความหมายครับ ถ้าไม่ใช่แฟลชแบบ xenon (ถ้าเคยใช้โทรศัพท์ที่มีแฟลชแบบนี้แล้วจะเข้าใจ)

2.คุณนี้ก็แปลก เข้ามาเถียงๆเขา แล้วสุดท้ายบอกไปเอา SE อันนี้ก็งงครับท่าน...มีมาโค้สำคัญน่ะครับ เวลาถ่ายดอกไม้ หรือตัวหนังสือ

3.ลำโพง 5700 ให้เสียงที่ดังกว่าครับ แต่เรื่องรายละเอียด E6 เอาไปกินครับ

4.อันนี้เห็นด้วย แล้วแต่คนชอบจริงๆ

5.ก็อย่าใช้ให้เสียสิครับ หรือคุณซื้อโทรศัพท์มาเพื่อโยน หรือปาหัวใคร แต่ถ้าเสียก็ซ่อมแพงกว่าจริง เพราะเทคโนโลยี่มันคนล่ะมิติกัน หน้าจอ E6 ไฮกว่า

6.สิบหกล้านสี ใช่ว่าดีครับ โอเค ให้สีที่สดกว่า แต่รู้ไหมครับ ตาของคนเรารับช่วงสีได้แค่ไหน...จะบอกให้ 200k น่ะ กำลังดีแล้ว เพราะ
6.1 ไม่หน่วงนัก
6.2 ไม่กินไฟนัก
ถ้าคุณชอบบ้าพลัง 16ล้าน สีไปเลยครับ แต่ถ้ามีเหตุมีผล 200k สีก็พอแล้วครับ

7.E6 ไม่ต้องเถียงกันครับ คนละมิติ

8.ผมว่าไม่มีอะไรที่ดีเลิศทุกอย่างหรอกครับ ทั้งทีจงใจ และไม่จงใจ คุณคนแรกก็เกินไป...

สรุป ถ้าราคาขนาดนี้ อยากหาอะไรแปลกใหม่ให้กับชีวิตน้อยๆของเรานี้ ผมมองว่า E6 เป็นคำตอบที่ตรงกว่าครับ

ปล.5700 ที่ผมลองเล่น (ของเพื่อน) อยู่ก็ดีครับ ไม่ใช่ไม่ดี แต่ผมเลือก E6 .............เพราะมัน "คุ้มกว่า" แค่นั้นเอง.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:09  

อ้อ ลืมบอกไป

[b]3G บ้านเราจะได้ใช่เมื่อไหร่ครับบบบบบ[/b]

อีกกี่สิบปีคราบบบบบบบบบบบบ
รัก โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:44  

แมวมองดาราหนัง X ผู้เขียน:

[b]3G บ้านเราจะได้ใช่เมื่อไหร่ครับบบบบบ[/b]

ไปดูหนัง X เถอะไป แพ่ม เรื่อง e6 อยู่ได้
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 00:21  

แมวมองดาราหนัง X ผู้เขียน:

ผมว่าคุณอย่ามาป่วนบอร์ดได้ไหมคับ ผมว่าบอร์ดมันจะเน่าเพราะเรื่องการเปรียบเทียบเจ้าe6กับ5700เเค่นั้นเอง Evil or Very Mad
utthasit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 00:46  

nok 5700 โทรออกด้วยเสียงได้มั้ยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 01:39  

ตกลงที่เถียงกันทั้งหมดเนี่ยป๋มว่ามันก้อแล้วแต่คนชอบนะ เพราะคนที่ใช้โมโตเค้าก้อว่าโมโตดี คนที่ใช้โนเกียเค้าก้อว่าโนเกียดี ไม่มีไคถูกผิดหรอกคับ ส่วนตัวผมเองผมชอบโนเกียนะ อาจเป็นเพราะว่าผมไม่เคยใช้โมโตก้อเลยไม่อยากใช้ยี่ห้ออื่นเพราะผมเห็นว่าโนเกียอึดดี แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆตกลงว่าจาวางขายมะไหร่เนี่ยยยยยยย :shock: :shock: :shock:
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 08:41  

utthasit ผู้เขียน:
nok 5700 โทรออกด้วยเสียงได้มั้ยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ
sdp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 09:01  

ออกวางขายแล้วนี่ครับ

อยากถามผู้รู้ว่า...

Code:

[b]ถ้าเราไม่บิดมันแต่ต้องการใช้ฟังชั่นกล้องหรือเพลง โดยกดเข้าทางเมนูปกติ ในตัวเครื่อง
มันจะเข้าโปรแกรมกล้องหรือเพลวให้ไหมครับ[/b]

ผมไม่อยากบิดมันเลยจริงๆ กลัวมันหัก แต่ชอบฟังชั่นทั้งหมดของเครื่องนี้มากๆ

ใครซื้อแล้ว ช่วยกรุณาตอบให้ทราบด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 09:41  

เหนว่ามันเปิดตัววันนี้ วันที่ 4 พฤษภาคม กลางเวทีมวยราชดำเนิน 4 เวลา 5 โมงเย็น

อ้างอิง..http://www.nokia.co.th/nokia/0,,101936,00.html

ใครไปซื้อวันนี้มาโพส ให้ดูด้วยนะ
kulkungka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 10:05  

ออกมาแล้ว เหนที่โลตัสจรัญ 13,450 บาท

และก็เหนโฆษณาของตัวเครื่องนี้ มาแล้วเหมือนกัน

เหนอย่างเดียวมองผ่านๆ สนใจเล็กๆ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 11:01  

ตอนนี้มีสีอะไรที่เห็นอ่ะครับ หรือออกมาทั้ง 2 สีเลยป่ะครับ หรือว่าสีเดียว
UnLucKY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:41  

วันนี้ไปถามที่ เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า มาครับเค้าบอกว่าของมาตอนกลางเดือนครับ..ที่ศูนย์นะครับ

แต่ตามร้านเล็กๆมีวางขายหลายๆร้านแล้วครับทั้งสี ดำ และ แดง
Notoh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:52  

เมื่อสักครู่ เพิ่งไปเดินดูที่มาบุญครอง มีอยู่ร้านเดียวเองครับ ราคา 14,900 บาท แน๊ะ แต่เป็นเครื่องนอกแต่เค้ารับประกันร้านเค้าเองครับ ชื่อร้าน จีน ๆ หน่อยอ่ะครับ คงรู้นะครับ ว่าเป็นร้านไหน เค้าบอกว่ามีทั้ง 2 สีเลยครับ แต่อดใจไว้รอเครื่องศูนย์ออกดีก่า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:21  

N95 ดีกว่าครับ
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:23  

sdp ผู้เขียน:
ออกวางขายแล้วนี่ครับ

อยากถามผู้รู้ว่า...

Code:

[b]ถ้าเราไม่บิดมันแต่ต้องการใช้ฟังชั่นกล้องหรือเพลง โดยกดเข้าทางเมนูปกติ ในตัวเครื่อง
มันจะเข้าโปรแกรมกล้องหรือเพลวให้ไหมครับ[/b]

ผมไม่อยากบิดมันเลยจริงๆ กลัวมันหัก แต่ชอบฟังชั่นทั้งหมดของเครื่องนี้มากๆ

ใครซื้อแล้ว ช่วยกรุณาตอบให้ทราบด้วยนะครับ

เข้าได้ปกติครับ ผมใช้ 3250 น่าจะเหมือนกัน

แต่เรื่องกล้องคงต้องหมุนหน่อยละ เพราะว่า มันถ่ายด้านข้าง Razz

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ตกลงที่เถียงกันทั้งหมดเนี่ยป๋มว่ามันก้อแล้วแต่คนชอบนะ เพราะคนที่ใช้โมโตเค้าก้อว่าโมโตดี คนที่ใช้โนเกียเค้าก้อว่าโนเกียดี ไม่มีไคถูกผิดหรอกคับ ส่วนตัวผมเองผมชอบโนเกียนะ อาจเป็นเพราะว่าผมไม่เคยใช้โมโตก้อเลยไม่อยากใช้ยี่ห้ออื่นเพราะผมเห็นว่าโนเกียอึดดี แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆตกลงว่าจาวางขายมะไหร่เนี่ยยยยยยย Shocked Shocked Shocked

ส่วนตัวผมใช้ 3250 อยู่ แล้วดูกล้องรุ่นนี้ ไม่พัฒนาจาก 3250 เลยครับ

อึดก็อึดจริงนะผมว่า โนเกียอะ ตกไป 5-6 รอบแล้ว ยังไม่รวนเลย

อีกเรื่องหนึ่งก็คือ เค้าบอกกันว่า ตัว e6 นี่เหมือนกับตัว 680i อะไรนั่น

เพื่อนผมใช้ ผมก็นั่งจิ้มๆทุกวัน รุ่นนั้นเป็นอะไรที่ล้ำมากสมัยที่มันออกใหม่ๆ

ส่วนตอนนี้ถือว่ากลางๆ กล้อง 2 ล้านก็ถือว่าธรรมดา แต่ผมว่าน่าจะดีกว่า 5700

ขอพูดถึงข้อดีของ e6 หน่อยละกัน ดีตรง พิม sms นั่งเล่นเน็ต gprs ต่อเป็นโมเด็ม เป็นเว็บแคมได้

แต่ข้อเสียใหญ่ๆเลยคือ ไม่มี edge นี่แหละ

สรุป ข้อดีข้อเสียใหญ่ๆเลย

5700 - มีedge เป็นโนเกียความเชื่อ=มันอึด มี keypad คลำๆใช้ตอนขับรถสะดวกกว่า

e6 - ไม่มี edge พลาดมาก แต่มีข้อดีเยอะ เว็บแคม ต่อโมเด็ม ทัชสกรีน แล้วก็ กล้อง

....เพิ่งรู้นะเนี่ย เปิดตัววันนี้

อ้างถึง:
SP Guest
PostPosted: 04 May 2007 09:41 หัวข้อ:

เหนว่ามันเปิดตัววันนี้ วันที่ 4 พฤษภาคม กลางเวทีมวยราชดำเนิน 4 เวลา 5 โมงเย็น

อ้างอิง..http://www.nokia.co.th/nokia/0,,101936,00.html

ใครไปซื้อวันนี้มาโพส ให้ดูด้วยนะ

ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:23  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:24  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:24  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 18:51  

Anonymous ผู้เขียน:

มันถูก เกินไปอ่ะ ครับ คิคิ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 22:29  

Dopod U1000 ดีกว่า N95 Razz
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 23:01  

เริ่มลังเลละ เอาไงดี ขอคำตอบจากผู้รู้หน่อยคับ ระหว่าง 5700 กะ N73 อันไหนดีก่ากัน อันไหนจาคุ้มก่า ช่วยๆกันออกความเห็นหน่อยได้มั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ :lol: :lol: :lol:
Microsys_one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 23:41  

7.E6 ไม่ต้องเถียงกันครับ คนละมิติ

8.ผมว่าไม่มีอะไรที่ดีเลิศทุกอย่างหรอกครับ ทั้งทีจงใจ และไม่จงใจ คุณคนแรกก็เกินไป...

สรุป ถ้าราคาขนาดนี้ อยากหาอะไรแปลกใหม่ให้กับชีวิตน้อยๆของเรานี้ ผมมองว่า E6 เป็นคำตอบที่ตรงกว่าครับ

ปล.5700 ที่ผมลองเล่น (ของเพื่อน) อยู่ก็ดีครับ ไม่ใช่ไม่ดี แต่ผมเลือก E6 .............เพราะมัน "คุ้มกว่า" แค่นั้นเอง.....
แบบ ว่า ยังไม่ วางขาย แล้ว เอาของเพื่อน มาเล่นได้ ไง หว่า -*-
ช่วง ตารับ สี 200K ไป ยุ่งไรกะตา ละ ที่ 16.7 นั้นคือความละเอียดของเม็ดสี ที่จอแสดงผลมา มันดู ชัดทุกเม็ดสี ลองมาเทียบ กัน เลย มันต่างกันลิบลับ
โหยไม่รู้จิง อย่า ตอบ ดิ อาย เค้า ... ไม่งั้น วิศวกร เขา จะพัฒนา มา ไม อะ 16.7 ล้าน
ไม่ งั้น มันก็พิก ที่ 200 K ดิ ความละเอียด ในการแสดงสีสันมันแตกต่างกัน
เป่งผมมาตอบ แบบนี้ นะ เอาปีป คลุมหัวแล้ว
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 09:29  

เริ่มลังเลละ เอาไงดี ขอคำตอบจากผู้รู้หน่อยคับ ระหว่าง 5700 กะ N73 อันไหนดีก่ากัน อันไหนจาคุ้มก่า ช่วยๆกันออกความเห็นหน่อยได้มั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Laughing Laughing Laughing

5700 ครับ เพราะว่า มันใหม่ดี ผมอยากได้
DOma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 10:48  

ว่าจะไปซื้อละครับ
อยากถามผู้ใช้ 3250 อีกครั้ง

Code:
ถ้าจะฟังเพลง โดยไม่บิด จะเข้าเมนูฟังเพลงได้ไหมครับ
และคนที่เคยใช้ 3250 มาแล้ว ตอนนี้ ส่วนที่บิด มีปัญหาไรบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

ทุกอย่างดีหมดเลย แต่ไม่น่าบิดได้เลย สงสัยขี้เมื่อย มากๆ รุ่นนี้ Razz
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 16:13  

DOma ผู้เขียน:

Code:
ถ้าจะฟังเพลง โดยไม่บิด จะเข้าเมนูฟังเพลงได้ไหมครับ
และคนที่เคยใช้ 3250 มาแล้ว ตอนนี้ ส่วนที่บิด มีปัญหาไรบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

ทุกอย่างดีหมดเลย แต่ไม่น่าบิดได้เลย สงสัยขี้เมื่อย มากๆ รุ่นนี้ Razz

เข้า musicplayer หรือเข้ากล้อง ไม่จำเป็นต้องบิดก็ได้ครับ

เข้าทางปกติได้

ส่วนเรื่องบิด ไม่มีปัญหาน่ะครับ

ใช้มาปีกว่าๆแล้ว

ผมว่าโอเคเลย ทนถึก ตกมา 6-7 รอบแล้ว
บอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2007 16:15  

เริ่มลังเลละ เอาไงดี ขอคำตอบจากผู้รู้หน่อยคับ ระหว่าง 5700 กะ N73 อันไหนดีก่ากัน อันไหนจาคุ้มก่า ช่วยๆกันออกความเห็นหน่อยได้มั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Laughing Laughing Laughing

N73 ก็จะเรื่องกล้อง

5700 ชื่อก็บอกอยู่แล้ว เป็น music phone

ตามใจคนครับ

ผมชอบ 5700 มากกว่านะ 2ลำโพงสเตอริโอ

รูหูฟัง 3.5 ด้วย
Alanis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 19:22  

เทียบตัวนี้กับw850iแล้ว รุ่นไหนดีกว่ากันครับ ทั้งเสียงจากลำโพงแล้วก็หูฟังนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2007 00:35  

บอน ผู้เขียน:

5700 ชื่อก็บอกอยู่แล้ว เป็น music phone

ตามใจคนครับ

ผมชอบ 5700 มากกว่านะ 2ลำโพงสเตอริโอ

โอย

เทียบไม่ได้หรอกคับ 5700 มันรุ่น low ส่วน N73 มันรุ่น ทอป หรือรุ่น บนๆ ของโนเกีย ดูจาก ซีรีย์ N สิคับ ซี่รี่ย์ 5 มาเทียบไม่ได้หรอกอีกอย่าง N73 ดีกว่าแน่นอนครับ ลำโพง เสตอริโอ 3D ลำโพง 2 ตัวเหมือนกัน กล้องก็เลนส์ คาร์ไซส์ รูปทรงออกแบบมาดีกว่า ไม่เชื่อลองถือเวลาคุยสิคับ คนเดินผ่านเวลาเห็นใช้ N73 เค้าก็จะคิด ว่าใช้ N73 ด้วยเว้ย แต่พอคุณถือ 5700 เค้าก็จะมองและคิดว่า คุณใช้ 3250 ไม่ก็ 5300 แ ม ร่ ง ดันเหมือนกันอย่างกับแกะหรือไม่เค้าก็อาจจะตาดีหน่อยมองว่าเป็น 5700 แต่ก็งั้นเถอะ มันก็รุ่น ซีรีย์ 5 สู้ n ซีรีย์ไม่ได้หรอกครับ ยกเว้น ซีรีย์ 8 อ่ะนะ ที่มันยังพอชูหน้าชูตาให้กับ โนเกีย ที่ไม่ใช่ ซีรีย์ N ได้อยู่บ้าง
สรุป n73 ดีกว่า 5700 แน่นอน ครับ แค่ตอนคุณโทรแล้วดูว่าคนอื่นมองโทสับคุณ ด้วยสายตายังไง ผมคนนึงล่ะที่นึกในใจว่า เหอะ ก็แค่ 5700 ไม่ใช่ N73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 09:10  

Code:

ขอบคุณครับ

เข้า musicplayer หรือเข้ากล้อง ไม่จำเป็นต้องบิดก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องบิด ไม่มีปัญหาน่ะครับ

ผมว่าโอเคเลย ทนถึก ตกมา 6-7 รอบแล้ว

ขอบคุณคุณบอนมากๆนะครับ ที่ตอบข้อข้องใจให้ผม
ผมคิดว่าจะลองชื้อตัวนี้ละ เพราะลองมาหลายละ N73 จากข้อความข้างบนที่บอกว่าดีกว่า 5700 ผมว่ามันคนละแง่จริงๆ ไม่มีไรดีกว่าอะไรหรอก อยู่ที่ว่าจะใช้ในแง่ไหน
ผมคนหนึ่งละได้ลองมาแล้ว N73 การประมวนผลภาพถ่ายช้ามากๆ + แฮ้งบ่อย จนผมคิดว่ามันนาน อาจจะเพราะมันเป็นภาพระดับ 3 เมก มั้ง แต่ข้อดีมันนะ มีแน่คือเรื่องเสียง ดังดี รูปทรงสวย และที่ชอบมากๆของมันคือเป็น Bar type แต่ก็ขายทิ้งไปละในเวลา 1 เดือน แต่ 5700 ดีกว่า 73 ตรงที่จอ 16 ล้านสีแล้ว อยากลองซื้อมาใช้ดู ถ้าไม่ชอบก็ค่อยว่าทีหลัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 09:30  

ส่วนตัวผม ก็ 5700 ดีกว่าครับ ใหม่กว่า สดกว่า และ73 ขายไปแล้ว เลยอยากลอง 5700 ถ้าไม่ดี จะรีบมาบอกเลย
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 16:01  

ตามใจคนครับ

โอย

เทียบไม่ได้หรอกคับ 5700 มันรุ่น low ส่วน N73 มันรุ่น ทอป หรือรุ่น บนๆ ของโนเกีย ดูจาก ซีรีย์ N สิคับ ซี่รี่ย์ 5 มาเทียบไม่ได้หรอกอีกอย่าง N73 ดีกว่าแน่นอนครับ ลำโพง เสตอริโอ 3D ลำโพง 2 ตัวเหมือนกัน กล้องก็เลนส์ คาร์ไซส์ รูปทรงออกแบบมาดีกว่า ไม่เชื่อลองถือเวลาคุยสิคับ คนเดินผ่านเวลาเห็นใช้ N73 เค้าก็จะคิด ว่าใช้ N73 ด้วยเว้ย แต่พอคุณถือ 5700 เค้าก็จะมองและคิดว่า คุณใช้ 3250 ไม่ก็ 5300 แ ม ร่ ง ดันเหมือนกันอย่างกับแกะหรือไม่เค้าก็อาจจะตาดีหน่อยมองว่าเป็น 5700 แต่ก็งั้นเถอะ มันก็รุ่น ซีรีย์ 5 สู้ n ซีรีย์ไม่ได้หรอกครับ ยกเว้น ซีรีย์ 8 อ่ะนะ ที่มันยังพอชูหน้าชูตาให้กับ โนเกีย ที่ไม่ใช่ ซีรีย์ N ได้อยู่บ้าง
สรุป n73 ดีกว่า 5700 แน่นอน ครับ แค่ตอนคุณโทรแล้วดูว่าคนอื่นมองโทสับคุณ ด้วยสายตายังไง ผมคนนึงล่ะที่นึกในใจว่า เหอะ ก็แค่ 5700 ไม่ใช่ N73

ตกลงคุณต้องการมือถือไป ถือให้ดูเก๋ๆ เท่ๆ ไฮโซ รึเปล่า?
ขอเอาสั้นๆละกันนะครับ เพราะเมื่อกี้พิมยาวมาก แต่โพสไม่ติดอะ Very Happy

N73 ที่ไม่ชอบ
1.เสียง Nseries จะออกแนวใส ซึ่งต่างกับ 3250 ที่ออกแนวทุ้ม เรื่องความดังให้พอๆกัน
2.รูเสียบหูฟัง ไม่ชอบแบบ N73 ครับ(เรียกไม่ถูก) เพราะ 3250 ที่ใช้ ผมใช้ค่อนข้างลุย ใช้มาปีนึง มันโยกเยอะ เวลาฟังเพลงก็ต้องนั่งนิ่งๆ syn กับคอมก็ต้องวางเฉยๆ ถือมากดๆไม่ได้ หลุด -*- รู 3.5 อึดกว่า อีกอย่างผมชอบรู usb มากกว่าน่ะ^^

บอกไว้ก่อนเลย N73 ผมก็มีชอบเยอะ
1.หน้าจอใหญ่
2.ความละเอียดเยอะกว่า 3250 (เท่า 5700 อะแหละ)
3.กล้องชัดมากกก (สำหรับสาวกโนเกีย ถ้าเป็นโซนี่คงรู้ว่ารุ่นอะไร)
4.เป็นแบบ stick ผมชอบมากกว่าแบบบิดซะอีก แต่พอใช้ 3250 แล้วผมว่ามันก็ไม่ต่างกัน-*- บิดเฉพาะถ่ายรูป

ยังไงซื้อก็ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เลือกนะครับ อย่าใช้เหตุผลของคนอื่นในการเลือกซื้อ
ขอให้โชคดีทุกคนครับ
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 16:22  

Alanis ผู้เขียน:
เทียบตัวนี้กับw850iแล้ว รุ่นไหนดีกว่ากันครับ ทั้งเสียงจากลำโพงแล้วก็หูฟังนะครับ

จากที่เคยลองใช้ของท่านพี่...

เรื่องลำโพง เทียบกับ 3250 ผมให้โนเกียนะ

แต่ว่าถ้าหูฟัง ผมยังไม่เคยลองเหมือนกัน แต่คาดว่าโซนี่กินขาดครับ

ผมมองรวมๆนะ โซนี่มือถือคุณภาพก็จริง แต่ว่า option แพง เมมแพง

แล้วก็ฟังก์ชั่นอื่นๆสู้โนเกียไม่ได้

ถ้าจะเล่นฟังก์ชั่น เล่นโนเกียดีกว่าครับ รวมๆแล้วครบครันกว่า

แต่ถ้าเจาะจงเพลงกับกล้อง สมัครเข้าเป็นสาวก SE ได้เลย Very Happy
เปลี่ยนใจจาก3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 17:22  

เอ๊ะ....เมมมันให้เท่าไหร่กันนี่

ในเว็บบอก หน่วยความจำ 128Mb Flash 64 Ram

ในโนเกียบอก

ชุดจัดจำหน่าย
โทรศัพท์โนเกีย 5700 XpressMusic
แบตเตอรี่มาตราฐาน
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ขนาดเล็ก AC-5
ชุดหูฟังสำหรับฟังเพลง HS-44 / AD-44
การ์ดหน่วยความจำ microSD ขนาด 512 เมกะไบต์ (MU-2Cool (ขนาดอาจแตกต่างกันไปตามพื้นที่จัดจำหน่าย)
สายเชื่อมต่อ USB (DKE-2)
ซีดีรอมพร้อมโปรแกรม Nokia PC-suite และแอพพลิเคชั่นเสริม
คู่มือการใช้งาน
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 17:43  

มีคนซื้อบ้างยังอ่า อยากรู้ว่ามันดีไม่ดีตรงไหนบ้าง
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 17:57  

Code:

ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณบอนมากๆนะครับ ที่ตอบข้อข้องใจให้ผม
ผมคิดว่าจะลองชื้อตัวนี้ละ เพราะลองมาหลายละ N73 จากข้อความข้างบนที่บอกว่าดีกว่า 5700 ผมว่ามันคนละแง่จริงๆ ไม่มีไรดีกว่าอะไรหรอก อยู่ที่ว่าจะใช้ในแง่ไหน
ผมคนหนึ่งละได้ลองมาแล้ว N73 การประมวนผลภาพถ่ายช้ามากๆ + แฮ้งบ่อย จนผมคิดว่ามันนาน อาจจะเพราะมันเป็นภาพระดับ 3 เมก มั้ง แต่ข้อดีมันนะ มีแน่คือเรื่องเสียง ดังดี รูปทรงสวย และที่ชอบมากๆของมันคือเป็น Bar type แต่ก็ขายทิ้งไปละในเวลา 1 เดือน แต่ 5700 ดีกว่า 73 ตรงที่จอ 16 ล้านสีแล้ว อยากลองซื้อมาใช้ดู ถ้าไม่ชอบก็ค่อยว่าทีหลัง

อย่าลืมนะครับว่า CPU มันคนละตัวกัน เรื่องความเร็วในการประมวลผมนั้นผมคิดว่า 5700 เร็วกว่า N73 นะ Confused
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 18:47  

ขอบคุณสำหรับทุกความเหนนะครับ ผมว่าซื้อ5700ดีละ N73 โหลละคนใช้เยอะมาก อีกอย่างผมไม่ได้ซื้อมาเดินอวดใคร ทำไมต้องสนใครว่าจะมองยังไงไม่ได้ยืมตังค์ไคมาซื้อซะหน่อย ใช้อย่างที่เรามี ซื้ออย่างที่เราซื้อได้ก้อพอใจละครับ ยังไงก้อขอบคุณทุกๆคำเมนท์นะครับ แล้วๆๆๆๆๆขายยังอ่าาาาาาาาาาาา :shock: :shock: :shock:
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 09:45  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับทุกความเหนนะครับ ผมว่าซื้อ5700ดีละ N73 โหลละคนใช้เยอะมาก อีกอย่างผมไม่ได้ซื้อมาเดินอวดใคร ทำไมต้องสนใครว่าจะมองยังไงไม่ได้ยืมตังค์ไคมาซื้อซะหน่อย ใช้อย่างที่เรามี ซื้ออย่างที่เราซื้อได้ก้อพอใจละครับ ยังไงก้อขอบคุณทุกๆคำเมนท์นะครับ แล้วๆๆๆๆๆขายยังอ่าาาาาาาาาาาา Shocked Shocked Shocked

ดีครับ ผมเห็นด้วย
cpn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 10:07  

กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อn73หรือ5700ดี

อยากรุ้ว่าซื้อรุ่นไหนจาคุ้มกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 11:16  

cpn ผู้เขียน:
กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อn73หรือ5700ดี

อยากรุ้ว่าซื้อรุ่นไหนจาคุ้มกว่ากัน

5700 ถ้าไม่เน้นกล้องคับ ใหม่กว่าด้วย ..
rainymay
Year's Star

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 16:52  

ในเวบนี้ รายละเอียดไม่ได้บอกว่า มีออโต้โฟกัสอ่ะ

แล้วถ้า 5700 ไม่มีจิงๆ

เรื่องกล้อง คงสู้ N73 ไม่ได้อ่ะจ้ะ

แล้วแต่คนเนอะ ว่าชอบแนว มิวสิค หรือ กล้อง
britneyboyd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 19:44  

ผมก็เป็นอีกคนที่ยังตัดสินใจม่ายถูกว่าจะเอา N73 หรือ 5700 ดีอ่ะคับ
เพราะผมเองก็ชอบถ่ายรูปเหมือนกัน ชอบกล้องของ N73 มากกว่า

แต่ผมมีเรื่องรบกวนอยากถามนิดหน่อยอ่ะคับ
ผมเห็นที่ รีวิว ของ N73 มาบอกว่ามีลำโพง 2 ตัว (ที่บนหัวมาน) แล้วเห็นว่ามีลำโพงอีกตัวที่ตูดมัน สรุปว่า มานมีลำโพง 3 ตัวเหรอคับ เหอ ๆ ท่านใดรู้รบกวนบอกหน่อย แล้วก็หูฟัง ของ 5700 มานเป็น in-ear ใช่ป่ะคับ ส่ง 73 เป็นธรรมดา ผมว่าจะซื้อวันจันทร์ที่ 14 พ.ค. นี่แล้วอ่ะคับ กำลังลังเลเรื่องหูฟัง กะ ลำโพงของ N73 เลยถามก่อนเพื่อควานแน่ใจอ่ะคับ

ขอบคุณคัฟ อิอิ
ปล. ม่ายเคยใช้โนเกียมาก่อนเลย (หมายถึงเป็นเจ้าของ) อิอิ ตอนนี้เลยอยากลองสักครั้ง อิอิ
t3clDy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 5700
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 21:47  

วันนี้ไปเดินโรบินสันเชียงใหม่มา

เหนมีแต่โมเดลนะ

แต่มีอยู่ร้านหนึ่งมีขาย

ถามเค้าว่าเท่าไหร่ เค้าบอกว่า 12900

ไม่รู้ว่าเปนเครื่องจากที่ไหน

ตอนแรกกะจะซื้อ แต่ยังดีกว่า

รอให้เค้ามีขายทั่วๆก่อนดีกว่าค่อยซื้อ

ไม่อยากเสี่ยง

ถามร้านไหนๆเค้าก้อบอกว่า

ประมาณปลายเดือนของจะเข้า

รอนานแล้วนะเนี่ย
ค๊า ๆ ๆ ๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 00:21  

อยากรู้ว่า 5700 ใช้งานอินเตอร์แบบ HTML ได้รึป่าวค่ะ ที่ดูจากตารางเปรียบเทียบ N73 กับ 5700 บอกว่า 5700 ใช้ได้xHTML แล้ว5700 จะสามารถเข้าเวปได้จริง ๆ รึป่าว เช่นเราเข้า เวป www.kapook.com มันจะเป็นหน้าของเวปกระปุกรึป่าวค่ะ คืออยากทราบมากกก ๆ ๆ ว่า สามรถใช้งานเวปได้รึป่าว แล้วถ้าใช้แบบเข้าเวป จะต้องทำไงอ่ะค่ะ คือว่าว่าจะซื้อ 5700 ค่ะ ก็อยากใช้งานทางอินเตอร์เน็ตด้วย ยังไง ๆ ก็ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ คือวาไม่รู้เรื่องแบบนี้จริง ๆ ชี้แนะด้วยค่ะ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 00:26  

ได้ข่าวว่ามันจาเลื่อนกำหนดว่างจำหน่าย(อีกแล้วหลอ)ทั้ง5700และ6110เลยจิงปะ_*_
หรือไง?ใครรู้ตอบหน่อย
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 01:25  

ไม่ออกสักที เซ็ง :x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 08:56  

ออกวางแล้วนี่ ที่บ้านผม โรบินสัน ราชบุรี
ราคา 13000 ถ้วน ราคายังต่อรองได้อีก เจ้าของร้านบอก
แต่ใจจริงผมอยากซื้อ 0 และรอเพื่อนๆ ก่อน
I Am ModDang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 17:14  

เออขอโทดนะถ้าเกิดว่าจะเอามือถือมาฟังเพลงมันเป็นความคิดที่ไม่ดีเท่าไหร่นะคับคือว่ามือถือมันรองรับเป็นSDใช่ปะหละแล้วทีนี้เวลาลงเพลงก็นานโคตรๆเลยคับแล้วพอเมมมันใกล้เต็มใช่มะเพลงมันก็จะกระตุกแบบขาดๆไงคับแล้วเวลาฟังจากลำโพงก็ไม่ค่อยได้ใช้หรอกคับนอกจากช่วงแรกๆทีมันเห่อๆอยู่อะนะเวลาอยู่บ้านคอมก็มีก็ฟังคอมใช่ปะเวลาไปนอกบ้านก็ใช้หูฟังไงเพราฉะนั้นถ้าจะซื้อมือถือมาฟังเพลงคิดใหม่คับคิดใหม่เพราะผมก็มี5300ใช้ฟังเพลงเฉยๆและก็โทรเข้าโทรออกส่งเอสเอมเอสถ้าเลิกเห่อแล้วอะนะ
guy123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 17:36  

Telewiz ที่ โรบินสันชลบุรี แล้วก็ สมุทรปราการ
ก็มีขายแล้วนี่นา แต่เจร์มาทบางที่(พอดีเมื่อวานไป บิ๊กซี สมุทรปราการ)ยังไม่มีขาย มีแต่โมเดลโชว์

ตอนไปถามเขาบอก 12900 หรืออาจน้อยกว่านี้นิดหนอ่ย
แถมให้ตาม ที่โฆษณาแหละ
พวกหูฟัง
สายชาท
ซีดี
พอตต่อ

ใครซื้อมาใช้แล้ว มาโพสแลกเปลี่ยนความเห็นกันหน่อยน้า
Bossanii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 20:38  

Alanis ผู้เขียน:

จากที่เคยลองใช้ของท่านพี่...

เรื่องลำโพง เทียบกับ 3250 ผมให้โนเกียนะ

แต่ว่าถ้าหูฟัง ผมยังไม่เคยลองเหมือนกัน แต่คาดว่าโซนี่กินขาดครับ

ผมมองรวมๆนะ โซนี่มือถือคุณภาพก็จริง แต่ว่า option แพง เมมแพง

แล้วก็ฟังก์ชั่นอื่นๆสู้โนเกียไม่ได้

ถ้าจะเล่นฟังก์ชั่น เล่นโนเกียดีกว่าครับ รวมๆแล้วครบครันกว่า

แต่ถ้าเจาะจงเพลงกับกล้อง สมัครเข้าเป็นสาวก SE ได้เลย Very Happy

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็นผมอยากจะเน้นเรื่องเพลงอย่างเดียวน่ะครับเลยคิดว่าน่าจะเล่นโซนี่มากกว่า
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 21:19  

ค๊า ๆ ๆ ๆๆๆ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า 5700 ใช้งานอินเตอร์แบบ HTML ได้รึป่าวค่ะ ที่ดูจากตารางเปรียบเทียบ N73 กับ 5700 บอกว่า 5700 ใช้ได้xHTML แล้ว5700 จะสามารถเข้าเวปได้จริง ๆ รึป่าว เช่นเราเข้า เวป www.kapook.com มันจะเป็นหน้าของเวปกระปุกรึป่าวค่ะ คืออยากทราบมากกก ๆ ๆ ว่า สามรถใช้งานเวปได้รึป่าว แล้วถ้าใช้แบบเข้าเวป จะต้องทำไงอ่ะค่ะ คือว่าว่าจะซื้อ 5700 ค่ะ ก็อยากใช้งานทางอินเตอร์เน็ตด้วย ยังไง ๆ ก็ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ คือวาไม่รู้เรื่องแบบนี้จริง ๆ ชี้แนะด้วยค่ะ

เข้าได้ครับ Browser เป็นตัวใหม่กว่าของ N73 ด้วย ทำงานได้เร็วกว่าครับ การทำงานคล้ายๆแบบเราเปิดดูทาง Explorer บน PC นั่นแหละครับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 22:23  

ไกล้จาได้บอกลา3250แล้วสิ Laughing
จาคุ้มไหมหว้า เอา3250ไปTURNจะได้สักเท่าไหล่6,xxxจะถึงเปล่า Rolling Eyes
ค๊า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 02:18  

N Series ผู้เขียน:
ค๊า ๆ ๆ ๆๆๆ ผู้เขียน:

เข้าได้ครับ Browser เป็นตัวใหม่กว่าของ N73 ด้วย ทำงานได้เร็วกว่าครับ การทำงานคล้ายๆแบบเราเปิดดูทาง Explorer บน PC นั่นแหละครับ

ขอบคุณค๊าสำหรับคำตอบ แต่ทำไมภาพที่เปรียบเทียบกับ N73 ถึงบอกมีแต่ xHTAML อ่าค่ะ
แต่ยังไง ๆ ก็ขอบคุณมาก ๆ ๆ ค่ะ ทำให้มั่นใจมากที่จะซื้อ 5700 แน่นอนค้ะ
แล้วมันจะมาเมื่อไหร่เนี่ยย ยย ย ยย ?
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 10:35  

ตกลงมันยังไม่วางขายใช่ไหมอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 14:26  

n73 กับ 5700 จะเอาอะไรดีอะครับ ฟังธง ให้หน่อย แต่ใจอยู่ที่ n73 มากกว่า
mega_bass
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 15:58  

n73 มีลำโำพงแค่ 2 ตัวครับ
ด้านบน ที่มันเป็นช่อง2ช่องนั้นนะ ความจริงมีตัวเดียวครับ
+ด้านล่างอีกตัว ก้อเป็น2ตัวครับ
5700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 21:44  

เห็นเค้าบอกของมาลงวันที่ 15 เดือนนี้ครับ(ถ้าไม่เกิดโรคเลื่อนคงได้เห็นหน้าเห็นตากัน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มิน
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 02:20  

ดูจากรีวิวแล้ว ฟันธงเลยหล้องห่วยเหมือน 3250 เด๊ะๆ Sad
กุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 07:49  

ถ้าจะไปซื้อโทรศัพท์นี่ คิดว่าไปซื้อจากร้านไหน ดีที่สุดคับ ช่วยแนะนำหน่อย
เช่น เทเลวิซ เจมาท ไอโฟน MFA ไรแบบนี้พอดีผมไม่รู้ว่าจะไปซื้อจากร้านไหนดี
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 11:58  

เห็นที่ร้านbelss telที่loutsจรัญ มีแล้วนะ13,900฿
Mc_Mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 12:55  

อยากทราบว่า รุ่น 3250 กะรุ่นนี้ ลำโพงอันไหนดีกว่ากันหรือว่าเหมือนกันหว่า เพราะชอบลำโพงของ3250 มากเลยครับ

แล้วตอนนี้มือถือรุ่นไหนลำโพงเสียงดีสุดครับ???
Panda73
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนเเก่น
หัวข้อ : เหอๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 16:08  

โนเกียช่วงหลังๆมานี่ทำบอดี้มาไม่ค่อยจะดี ผมใช้N73MEอยู่ยังเซงๆเลย

จับทีดังกรอบเเกรบเหมือนบีบขวดน้ามคลิตตัล เเต่ต้องยอมรับมันทำมาประโยชน์ดีจิงๆ

กล้องN73ทำมาดีมากๆ ถ้าภาพถ่ายมาไม่บอกนึกว่ามาจากกล้องดิจิตอลเลยทีเดียว

เรื่องเสียงนี่ขอตินิดนึง โนเกียทำมาเสียงเเตกๆไม่ทุ้มดังฟังชัดซักเท่าไหร่ เทียบกับ

โมโตรุ่นE 680 (มีใครรุจักไหมเนี่ย) เสียงN73กระจอกไปเลย ของโมโตลำโพงคู่3D

เเต่โนเกียลำโพงคู่ เสียงไม่3Dเลย เเต่จะดีก้อเเต่เวลาเอาใส่เป๋ากางเกง เสียงมันดังชัด

เพราะลำโพงอยู่ด้านบน ส่วนเรื่องจอนะผมว่าเเค่2เเสนสีก้อพอเเล้ว เกินนี้มันกินไฟเยอะ

ถึงเเม้ว่าโนเกียจะทำมามีข้อเสียยังไงเเต่ผมก้อยังเลือกโนเกียมากกว่ายี่ห้ออื่นเพราะ

1.คนใช้เยอะมีปัญหาส่งซ่อมง่าย เพราะอะไหล่มีเยอะ

2.เเบตโนเกียทนที่สุดเเล้ว รุ่นหลังๆมานี่เเบตเสื่อมยาก

3.รุ่นหลักหมื่นนี่ใช้ซิมเบี้ยนเป็นส่วนใหญ่ ดูเเล้วคุ้มเงิน ลงโปรเเกรมได้ ไม่เหมื่อนยี่ห้ออื่นๆ

ที่ราคาใกล้ๆกันเเต่ไม่มีไรใหม่่ๆมาเพิ่ม (ซิมเบี้ยนในโนเกียถึงเเม้จะไม่เลิศหรูเท่าวินโด้

ในพอกเกทพีซี เเต่ข้อดีของมันคือกินไฟน้อยกว่า ทำให้มือถืออยู่ได้นานเกินวันโดยไม่ต้อง

ห่วงเรื่องชาร์ตเเบต )

4.มือถือเด๋วนี้มีสภาพเหมือนนาฬิกา คือ ใช้ดูเวลา เเละเป็น เครื่องประดับ คนส่วนมากจะรุจัก

หรื่อจำรุ่นต่างๆของโนเกียได้ง่ายกว่า ยี่ห้ออื่นๆ(หรือคุณว่าไม่จริงละ) จากที่อ่านข้อความ

ของบางท่านในกระทู้นี้มา ก็ต้องยอมรับจริงๆว่า ถือN73ME ดูดีกว่า 5700 เพราะใครๆก็

รู้ว่า มันเเพงกว่ากันจริงๆ ยิ่งถ้าใครใช้พวกตระกูล8 นี่ยิ่งเหนๆว่าอวดรวย

อ้ออ่านเจออีก ว่า มีบางท่านเเนะให้ไปใช้โมโตรุ่นสีดำๆ จะดีกว่า5700 ผมว่านะ ของโมโต

น่าจะดีกว่าจริงๆ เเต่ มันมีบางอย่างที่ไม่ดึงดูดนะจะเทียบให้ดู

1.ระบบลีนุก ไม่ค่อยมีโปรเเกรมให้ลง เอามาใช้ไม่มีความหลากหลายเดี๋ยวก้อเบื่อ

เเต่ของโนเกียซิมเบี้ยน เดินตามตลาดข้างทางยังมีโปรเเกรมขายเลย ยิ่งทรีมนี่ยิ่ง

หาง่ายกว่าหาซื้อกล้วยเเขกซะอีก

2.เสียงโมโตดีกว่าโนเกียจริงๆเเต่ตัวออกใหม่ที่ว่านี่ ผมดูยังไงก้อเห็นว่ามันเอาลำโพงคู่

3Dที่เคยโดดเด่นในE680ออก เเล้วเสียงที่ได้มันจะดีได้ยังไง เเทนที่จะพัฒนาดันเอา

ออก เเย่จริงๆ

3.ราคาตัวเป็นหมื่น ดันไม่มีเเฟรช เวลามีอุบัติเหตุตอนกลางคืนหรือมีเหตุให้ถ่ายตอนกลางคืน

เเล้วจะถ่ายได้ไงกัน ต้องให้พกกล้องดิจิตอลไปด้วยตลอดเหรอครับ

4.จอสัมผัสนี่เวลาได้จิ้มๆนะ เเล้วจะรู้มันดีจิงๆ สีงี้สวยสดเพราะมันไม่มีกรอบกันเหมือนโนเกีย

จอโมโตต้องยอมรับว่าดีจริงๆ เเต่ คุณรู้มั้ยว่ามันกินเเบต เวลาจะจิ้มจอทีต้องไปเลื่อนปุ่ม

ปลดล็อกก่อนซึ่มปุ่มนี้ก้อตัวดีเลย ใช้ไปซักปีมันจะสึกหรอ เเล้วมันจะล็อกจอบ้างไม่ล็อก

บ้าง เวลาเอาใส่กระเป๋ากางเกงลองคิดดูละกัน มันจะโทรไปหาไคบ้างละ
Panda73
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนเเก่น
หัวข้อ : อยากได้จัง
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 16:18  

เห็นเเล้วอยากได้จัง 5700

สีเเดงสวยโดนจัง รูปทรงสวยดี มนๆไม่มีเหลี่ยม

ถ้าตัวบิดมันทนทานจริงก้อน่าใช้

ถ้าเอาตัวเก่าไปเทรินจะได้ไหมนะ (N73)
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 17:24  

ผมว่าไอ้ตัวบิดๆของnokiaเนี่ยก้ทนดีนะผมใช้3250อยู่ทำตกก็หลายลอบมะเหนมานจาพังเลย
(ไอ้ที่ใช้บิดๆพังแสดงว่ามือตีนเอ้ยเท้าหักจิงๆ) Laughing Cool
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 18:11  

YoKEYKung ผู้เขียน:
เห็นที่ร้านbelss telที่loutsจรัญ มีแล้วนะ13,900฿

มีแล้วชัวร์รึเปล่าครับ ไม่ใช่ ตัวโมเดลนะครับ เพราะว่าผมโทรถามหลายสาขา แล้วยังไม่มีของมาเลยครับ มีแต่ราคามา เค้าบอกว่า อาทิตย์หน้า กลางเดือนของเข้าน่ะคับ -..-
HerCz79
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอเหลืองป่าว?
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:12  

เพื่อนๆ ที่ ดู review 5700 ไปแล้วสังเกตุเห็นป่าวว่าตัวอย่างรูปถ่ายที่ให้มา มี2รูปที่ผมเห็นว่ามีสีเหลืองๆอยู่กลางภาพเลย เหมือนรูปที่ถ่ายจาก6630เลย มีรูปถ่ายวิวที่มีนกอ่ะ กะรูปที่เป็น paintๆไรสักอย่าง ลองสังเกตุกันดูนะว่าผมเห็นผิดไปเองป่าว ออ อีกรูปด้วยรูปที่มีสาวน่ารักๆ3คนอ่ะ คนกลางไมหน้ามีสีสันกว่า2คน ค้างๆอ่ะ ป.ล.ผมใช่6630อยู่ ถ่ายทุกรูป เหลืองทุกรูป เลยเห็นว่า5700อาจจะเป็นเหมือนกานป่าว ลองไปดูกันนะครับ ถ้าผมเห็นผิดไปเองก็ขอโทษด้วยนะครับ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:34  

อ่า ต้องทามใจอ่าคับ Nokia ยังมีปัญหา เรื่องสีเพี้ยนอยู่น่ะคับ *-* แต่รุ่นนี้เน้น ด้านฟังเพลงเต็มรูปแบบอ่าคับ ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ผมคงมอง เรื่องเสียงเป็นหลักครับ อยากลองฟังดูเหมือนกัน เรื่องกล้องคงพอไปวัดไปวา ได้แต่ถ้าชอบถ่ายรูปจิงๆ คงต้องรุ่นอื่นล่ะคับ อยากรู้จิงๆว่า เสียงจะดีขนาดไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 02:42  

Rungrit ผู้เขียน:
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับทุกความเหนนะครับ ผมว่าซื้อ5700ดีละ N73 โหลละคนใช้เยอะมาก อีกอย่างผมไม่ได้ซื้อมาเดินอวดใคร ทำไมต้องสนใครว่าจะมองยังไงไม่ได้ยืมตังค์ไคมาซื้อซะหน่อย ใช้อย่างที่เรามี ซื้ออย่างที่เราซื้อได้ก้อพอใจละครับ ยังไงก้อขอบคุณทุกๆคำเมนท์นะครับ แล้วๆๆๆๆๆขายยังอ่าาาาาาาาาาาา Shocked Shocked Shocked

ดีครับ ผมเห็นด้วย

เห็นด้วยจิง เงินกรู เรื่องข๊องกรูคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 09:09  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5396993/T5396993.html

รีวิว 5700 กะ n76 คับ ถ่ายรูปธรรมดาอ่ะคับ เพราะมานมะมีออโต้โฟกัส
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 15:12  

HerCz79 ผู้เขียน:
เพื่อนๆ ที่ ดู review 5700 ไปแล้วสังเกตุเห็นป่าวว่าตัวอย่างรูปถ่ายที่ให้มา มี2รูปที่ผมเห็นว่ามีสีเหลืองๆอยู่กลางภาพเลย เหมือนรูปที่ถ่ายจาก6630เลย มีรูปถ่ายวิวที่มีนกอ่ะ กะรูปที่เป็น paintๆไรสักอย่าง ลองสังเกตุกันดูนะว่าผมเห็นผิดไปเองป่าว ออ อีกรูปด้วยรูปที่มีสาวน่ารักๆ3คนอ่ะ คนกลางไมหน้ามีสีสันกว่า2คน ค้างๆอ่ะ ป.ล.ผมใช่6630อยู่ ถ่ายทุกรูป เหลืองทุกรูป เลยเห็นว่า5700อาจจะเป็นเหมือนกานป่าว ลองไปดูกันนะครับ ถ้าผมเห็นผิดไปเองก็ขอโทษด้วยนะครับ Wink

5700 ที่ผมดู ห่วยไม่ต่างจากกเจ้า 3250 ผมเลยอะ
คือ ของ 3250 มันลบ noise เกินเหตุ เลยกลายเป็นจุดแดงๆเต็มไปหมดเลย
เรื่องเหลืองผมว่าธรรมดานะ

YoKEYKung ผู้เขียน:
ผมว่าไอ้ตัวบิดๆของnokiaเนี่ยก้ทนดีนะผมใช้3250อยู่ทำตกก็หลายลอบมะเหนมานจาพังเลย
(ไอ้ที่ใช้บิดๆพังแสดงว่ามือตีนเอ้ยเท้าหักจิงๆ) Laughing Cool

จริงคับ คอนเฟิร์ม

มีอยู่ตั้งนึงวางบนโต๊ะคอม

พี่มันโทรจิกจนสั่นตกไปเลยอะ ผมอาบน้ำอยู่ = ="

มาดู แบตกระจาย ฝาหลังกระเด็น ตัวบิดบิดไป 45องศา ปกติถ้าบิดไปกล้อง จะ 90องศาอะ 555+

เปิดมายังปกติ เฮ้อ รอดตัวไป ตัวบิดก็ยังแน่นเหมือนเดิมเลยจะบอกให้^o^
5700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 15:41  

ที่พูดถึงนี่มือถือ หรือ ซูปเปอร์แมนครับเนี่ย อึ๊ดอึดเนอะ..^_^
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 16:39  

มือถือยังไงก็เป็นมือถือ ราคาระดับนี้ เอาอะไรมาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: