Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6120 Classic - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 680 / เข้าชม: 1672356
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ราคา 7300 บ. นะครับ ทุกสี สําหรับเครื่อง Mlink ของร้านนิด-นาซ่า

ราคาร่วงที 800 บ. เลยครับ รีบสอยได้เลย Very Happy
kai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านที่ซื้อ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ถ้าซื้อร้านนาซ่าที่mbk ดีมั้ยครับ
kai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากจะตัดสินใจอะครับ

papayatop ผู้เขียน:
kai_ja ผู้เขียน:
1.ถ้าจะซื้อตอนวันเกิดประมาณสิ้นเดือนพฤษภาคม ยังมีวางขายอยู่มั้ยครับ?
2.ถ้ามีงบ8000ซื้อรุ่นนี้คุ้มมั้ย?
3.รุ่นนี้ปัญหาเยอะมั้ยครับ?
4.ฟังเพลงอะครับ เสียงดังและใสดีปะ?

ก็ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

1. มีครับ ถูกลงเยอะด้วย
2. เเล้วเเต่การใช้งานของคุณนะครับ ถ้าไม่เน้นเพลง กล้องมาก เเละเน้นการใช้งานอื่นๆ คุ้มครับ
3. ตอนนี้เครื่องล๊อตหลังๆ FW จะเวอร์ชั่นล่าสุด (3.83) ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เเต่อย่างที่ว่า เลือกเครื่องที่ดีที่สุดก็เเล้วกัน
4. ไม่ดังมากครับ ก็ ok เเต่ถ้าใช้หูฟังดีๆ ก็ถือว่าเป็นตัวที่ดีตัวนึงครับ

ตอนนี้ราคาหลายๆ รุ่น ปรับลงอย่างมาก อย่าง N81 2GB ลงมาเหลือ 11500 รุ่นนี้ก้ลงมา 7300 บ. เอง ไม่รู้ว่าจริงมั้ยเหมือนกัน

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ แต่ถ้าจะให้ดีอยากทราบราคาเรื่อยๆอะครับ^^"หุหุ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากจะตัดสินใจอะครับ

1.ถ้าจะซื้อตอนวันเกิดประมาณสิ้นเดือนพฤษภาคม ยังมีวางขายอยู่มั้ยครับ?
2.ถ้ามีงบ8000ซื้อรุ่นนี้คุ้มมั้ย?
4.ฟังเพลงอะครับ เสียงดังและใสดีปะ?

1. มีครับ ถูกลงเยอะด้วย
2. เเล้วเเต่การใช้งานของคุณนะครับ ถ้าไม่เน้นเพลง กล้องมาก เเละเน้นการใช้งานอื่นๆ คุ้มครับ
3. ตอนนี้เครื่องล๊อตหลังๆ FW จะเวอร์ชั่นล่าสุด (3.83) ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เเต่อย่างที่ว่า เลือกเครื่องที่ดีที่สุดก็เเล้วกัน
4. ไม่ดังมากครับ ก็ ok เเต่ถ้าใช้หูฟังดีๆ ก็ถือว่าเป็นตัวที่ดีตัวนึงครับ

ตอนนี้ราคาหลายๆ รุ่น ปรับลงอย่างมาก อย่าง N81 2GB ลงมาเหลือ 11500 รุ่นนี้ก้ลงมา 7300 บ. เอง ไม่รู้ว่าจริงมั้ยเหมือนกัน
kai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะตัดสินใจอะครับ

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

โห เเพงๆ หายไปหลายเครื่องนะครับ ดูเเลดีๆ หน่อย Smile
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

hanada ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าของรุ่นนี้เทียบกับ 6300 แล้ว เสียงดังกว่าไหมครับ กำลังตัดสืนใจจะเปลี่ยนอยู่ อยากได้เสียงเรียกเข้าดัง ๆ แต่ถ้า 2 รุ่นนี้ เสียงดังพอ ๆ กัน คงไม่เปลี่ยน(ตั้งแต่เปลี่ยนมายังไม่ถูกใจสักที หลายตังค์ล่ะ Sad ) ขอบคุณครับ

ผมลองเซตให้ดังสุดๆ ก็ ok ครับ ลั่นบ้านเลย เเต่ถ้าเทียบกับ 6300 ไม่น่าจะต่างกันมากนะครับ (ขึ้นอยู่กับคุณภาพไฟล์ริงโทนด้วยครับ ยิ่งดียิ่งดัง)

เเต่ว่า คุณเปลี่ยนเครื่องเพราะริงโทนเบานี่ Confused

ขอบคุณที่ตอบนะครับ ถ้า ดังไม่ต่างกะ 6300 ก็ไม่เปลี่ยนละครับ เรื่องเปลี่ยนโทรศัพท์เพราะเสียงเรียกเข้าเบา ยอมรับครับ ว่า จริง เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหลายทีละ 6300เปลี่ยนเพราะรู้สึกมันหนัก>pana vs6 ทำพัง > 5610(โดนขโมย)>กลับมาใช้ 6300 สีดำ
ป.ล. ผมอยากได้6131 แต่ไม่มีขายแล้วครับ เสียงเรียกเข้า สนาน เลย ครับ
ป.ล.เปลี่ยนเพราะเสียงเรียกเข้าเบา ไร้สาระดีเนอะ (ประจานตัวเอง 555)
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

hal ผู้เขียน:
ถ้าเปรียบเทียบระหว่าง 6300 6120 3110
รุ่นไหนดีที่สุดล่ะคับ กะลังคิดหนัก

Rolling Eyes

จริงๆ เเล้ว ไม่เห็นจะต้องคิดมากครับ เเค่ราคาก็ห่างกันเยอะ โดยเฉพาะ 3110c.

ฟังชั่นโดยรวม - 6120c.
คุณภาพกล้อง - 6120c. (เฉือน 6300 ไปหน่อยนึง)
ออร์เเกนไนซ์ - 6120c.
ความทนทาน - 6300
การเชื่อมต่อ - 6120c. (ความเสถียร) 3110c. (ความนิยม)
คุณภาพเสียง - 6120c. กับ 6300 พอๆ กัน
การเเสดงผล - 6120c. เเละ 6300 เพราะจอ 2 นิ้ว+16 ล้านสีเหมือนกัน
การประมวลผล - 6120c. ชนะขาดเรื่องความเเรง
ขนาดเครื่อง - 6120c. เเละ 6300
ราคา - 3110c. ประหยัดเเละคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคา
ความนิยมการใช้ - 3110c. เเละ 6300
ปัญหาโดยรวม - ทั้ง 3 รุ่นมีปัญหาไม่เหมือนกัน เเล้วเเต่ดวงนะจ๊ะ

เเล้วเเต่งบ เเละการใช้งานนะครับ เพราะ 3 รุ่นนี้ มีดีต่างกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

hal ผู้เขียน:
ถ้าเปรียบเทียบระหว่าง 6300 6120 3110
รุ่นไหนดีที่สุดล่ะคับ กะลังคิดหนัก

ถ้างบไม่จำกัดและชอบลงโปรแกรมด้วยก็ 6120 เลยครับ

จอสีสวยมาก ผมเพิ่งชื้อมา กว่าจะหาชื้อสีขาวได้แทบตาย

เิ่พิ่่มเติม รุ่นนี้ถ่ายภาพตอนกลางคืนแย่มากนะครับ แต่ถ้ากลางวันแสงเพียงพอละชัดสุดๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ร้านที่ซื้อ

ถ้าซื้อร้านนาซ่าที่mbk ดีมั้ยครับ

ร้านส่ง จริงๆ ผมเชียร์ให้ซื้อร้านนิดนะครับ พนักงานบริการดีกว่า เเละมีที่ให้ลองเครื่องด้วย (เพราะร้านกว้าง) หรือปิโยเทเลคอมก็ได้ครับ (F36) ผมซื้อร้านนี้ พี่เค้าก็บริการดีครับ ให้ลองเครื่องตามสบายเลย

ที่สําคัญคือ ซื้อร้านพวกนี้ต้องลองเครื่องให้มั่นใจสุดก่อนออกร้านครับ เพราะส่วนใหญ่ไม่ค่อยให้เคลมหรอก เข้า 0 อย่างเดียว (ยกเว้น ประกัน MFA)

เมื่อกี้โทรไปถาม อยู่ที่ 8100 ครับ ร้านอื่นก็บวกลบนิดหน่อย
kai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ร้านที่ซื้อ

ร้านส่ง จริงๆ ผมเชียร์ให้ซื้อร้านนิดนะครับ พนักงานบริการดีกว่า เเละมีที่ให้ลองเครื่องด้วย (เพราะร้านกว้าง) หรือปิโยเทเลคอมก็ได้ครับ (F36) ผมซื้อร้านนี้ พี่เค้าก็บริการดีครับ ให้ลองเครื่องตามสบายเลย

ที่สําคัญคือ ซื้อร้านพวกนี้ต้องลองเครื่องให้มั่นใจสุดก่อนออกร้านครับ เพราะส่วนใหญ่ไม่ค่อยให้เคลมหรอก เข้า 0 อย่างเดียว (ยกเว้น ประกัน MFA)

เมื่อกี้โทรไปถาม อยู่ที่ 8100 ครับ ร้านอื่นก็บวกลบนิดหน่อย

ขอบคุณมากนะครับ...
kai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยนะ

รบกวนคุณpapayatopอีกทีนะครับ คงไม่ว่ากัน^^
ถ้า5700กับ6120 ในการฟังเพลงตัวไหนจะดีกว่ากัน...
ปัญหาตัวไหนเยอะกว่ากัน
และ5700ยังมีของมั้ยครับ
รบกวนอีกทีครับ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วกล้องค้าง เข้าเครื่องเล่นเพลงไม่ได้ เบื่อจังเครื่องเก่า3110C ก็เป็น ตอนนี้เลยไปเปลี่ยนเป็นMOTO K1 แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ผมตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกๆจากที่หลายๆคนบอก

รุ่นนี้ก็ไม่ค่อยมีปัญหามากใช่ไหมครับ เครื่องเก่าไปกับสงกรานต์ซะแล้ว

ก็เลยตัดสินใจว่าจะซื้อ6120นี่ล่ะครับ ผมไปเดินดูที่ร้านบริสเทลช็อบราคา 7990 บาท

แล้วก็ตามร้านส่งอื่น 8400 Up เลยน่ะครับ ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องมือถือเท่าไร

เลยอยากทราบว่า ร้านบริสเทลนี่เรื่องรับประกันและบริการ น่าเชื่อถือมากไหมครับ

ถ้าเทียบกับศูนย์อื่นๆ แล้วก็ขอเทคนิคตอนลองเครื่องที่ร้านนิดนึงนะครับ

ผมอยากได้ให้ดีไปเลย รบกวนมากไปนิดนึง แต่ก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ร้านนี้ถือว่า ok ครับ บริการใช้ได้ครับ เเต่จริงๆ เเล้วร้านไหนๆ ก็มีโอกาสเจอเครื่องหลุด QC มาทั้งนั้นครับ อย่าประมาท

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230441

ลิ้งดุเครื่องมือ 1 นะครับ ของพี่จิ้น เก่าหน่อยเเต่มีประโยชน์มากครับ

ก็อบผิดซะงั้น ไงก็ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะครับผม
suyokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนหน่อยนะ

รบกวนคุณpapayatopอีกทีนะครับ คงไม่ว่ากัน^^
ถ้า5700กับ6120 ในการฟังเพลงตัวไหนจะดีกว่ากัน...

5700 เหมาะกับการฟังเพลงครับ ดีมากเลย เเต่เครื่องมือ 1 หายากครับ เพราะมันไม่ผลิตเเล้ว

ส่วน 6120 ใช่ว่าเสียงไม่ดีนะครับ ก้ ok เเต่ให้ดีกว่านี้ใช้้หูฟังครับ ปรับ equa ได้ 4 ระดับ

ขอบคุณมากๆครับผม มั่นใจขึ้นเยอะเลย
ไว้ซื้อ+ลองแล้วจะมาเล่าบ้างนะครับว่าเป็นยังไง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

kiiii ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาไม่ถึง1อาทิตย์ มีปัญหาเวลาเปิดโปรแกรม Music player มันจะค้างตลอด
หน้าจอ มันจะขึ้นแค่ขีดสัญญาณโทรศัพท์ กับ ขีดแบตเตอรี่
กดปุ่มอะไรไม่ได้เลย นอกจากปุ่มวางสายสีแดง ก็จะออกไปยังหน้าจอปกติ แต่เหมือนโปรแกรมมันก็ยังไม่ปิด
พอกดปุ่มเมนูค้างไว้เพื่อดูโปรแกรมที่เราได้เปิดไว้ ก็พบว่ายังมีโปรแกรม Music player นี้อยู่
ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ โปรแกรมถึงจะปิดไปจริงๆ
ควรทำอย่างไรดีคะ?? มันเป็นที่ software หรือ เป็นที่เครื่อง

ซอฟเเวร์ครับ เเต่เห็น คห. ก่อนๆ ก้เป็นเหมือนกัน ลองถอดเมม เเต่ใส่เข้าไปใหม่เเน่นๆ ครับ น่าจะหาย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนหน่อยนะ

5700 เหมาะกับการฟังเพลงครับ ดีมากเลย เเต่เครื่องมือ 1 หายากครับ เพราะมันไม่ผลิตเเล้ว

ส่วน 6120 ใช่ว่าเสียงไม่ดีนะครับ ก้ ok เเต่ให้ดีกว่านี้ใช้้หูฟังครับ ปรับ equa ได้ 4 ระดับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกๆจากที่หลายๆคนบอก

รุ่นนี้ก็ไม่ค่อยมีปัญหามากใช่ไหมครับ เครื่องเก่าไปกับสงกรานต์ซะแล้ว

ก็เลยตัดสินใจว่าจะซื้อ6120นี่ล่ะครับ ผมไปเดินดูที่ร้านบริสเทลช็อบราคา 7990 บาท

แล้วก็ตามร้านส่งอื่น 8400 Up เลยน่ะครับ ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องมือถือเท่าไร

เลยอยากทราบว่า ร้านบริสเทลนี่เรื่องรับประกันและบริการ น่าเชื่อถือมากไหมครับ

ถ้าเทียบกับศูนย์อื่นๆ แล้วก็ขอเทคนิคตอนลองเครื่องที่ร้านนิดนึงนะครับ

ผมอยากได้ให้ดีไปเลย รบกวนมากไปนิดนึง แต่ก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ร้านนี้ถือว่า ok ครับ บริการใช้ได้ครับ เเต่จริงๆ เเล้วร้านไหนๆ ก็มีโอกาสเจอเครื่องหลุด QC มาทั้งนั้นครับ อย่าประมาท

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230441

ลิ้งดุเครื่องมือ 1 นะครับ ของพี่จิ้น เก่าหน่อยเเต่มีประโยชน์มากครับ
kiiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาไม่ถึง1อาทิตย์ มีปัญหาเวลาเปิดโปรแกรม Music player มันจะค้างตลอด
หน้าจอ มันจะขึ้นแค่ขีดสัญญาณโทรศัพท์ กับ ขีดแบตเตอรี่
กดปุ่มอะไรไม่ได้เลย นอกจากปุ่มวางสายสีแดง ก็จะออกไปยังหน้าจอปกติ แต่เหมือนโปรแกรมมันก็ยังไม่ปิด
พอกดปุ่มเมนูค้างไว้เพื่อดูโปรแกรมที่เราได้เปิดไว้ ก็พบว่ายังมีโปรแกรม Music player นี้อยู่
ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ โปรแกรมถึงจะปิดไปจริงๆ
ควรทำอย่างไรดีคะ?? มันเป็นที่ software หรือ เป็นที่เครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

hal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

hanada ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าของรุ่นนี้เทียบกับ 6300 แล้ว เสียงดังกว่าไหมครับ กำลังตัดสืนใจจะเปลี่ยนอยู่ อยากได้เสียงเรียกเข้าดัง ๆ แต่ถ้า 2 รุ่นนี้ เสียงดังพอ ๆ กัน คงไม่เปลี่ยน(ตั้งแต่เปลี่ยนมายังไม่ถูกใจสักที หลายตังค์ล่ะ Sad ) ขอบคุณครับ

ผมลองเซตให้ดังสุดๆ ก็ ok ครับ ลั่นบ้านเลย เเต่ถ้าเทียบกับ 6300 ไม่น่าจะต่างกันมากนะครับ (ขึ้นอยู่กับคุณภาพไฟล์ริงโทนด้วยครับ ยิ่งดียิ่งดัง)

เเต่ว่า คุณเปลี่ยนเครื่องเพราะริงโทนเบานี่ Confused
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เข้าเครื่องเเล่นmp3 ไม่ได้

kall ผู้เขียน:
เล่นเพลงไม่ได้

เนื่องจากเข้าโปรแกรมฟังเพลงไม่ได้ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดคะ

เวลาเข้าโปรแกรมเล่นเพลง เครื่องจาค้าง

แต่สามารถกลับสู่เมนูได้ แต่เข้าโปรแกรมฟังเพลงไม่ได้ค่ะ

เพิ่งซื้อมาค่ะ คัยรู้ช่วยตอบทีนะคะ

มันจะมีเครื่องอยู่ล๊อตนึงนะครับ ที่มีปัญหาอย่างนี้ ถ้าอัพ FW ไม่หาย แฟลชทิ้งครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

madamlous ผู้เขียน:
คุณpapayatop คิดว่าควรจะทำยังไงดีค่ะ ฝาหลังมันโยกไปโยกมา ต้องไปส่งที่ศูนย์เลยไหมค่ะ เค้าจะแก้ไข ให้ได้ไหมค่ะ เพิ่งซื้อมาได้ ประมาณ 10 วัน แล้วอ่ะค่ะ

ก็ดีครับ ให้ศูนย์ดูให้ดีกว่า หากจะเปลี่ยน body ก็ไม่เเพงเท่าข้างนอกครับ เเถมไม่เสียประกันด้วย
madamlous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณpapayatop คิดว่าควรจะทำยังไงดีค่ะ ฝาหลังมันโยกไปโยกมา ต้องไปส่งที่ศูนย์เลยไหมค่ะ เค้าจะแก้ไข ให้ได้ไหมค่ะ เพิ่งซื้อมาได้ ประมาณ 10 วัน แล้วอ่ะค่ะ
Kasin2007
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :

เริ่มลอกแล้วครับทำไงดี
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6120 Classic ใช้เป็นโมเด็มได้ไหมครับ

sasawatd ผู้เขียน:
ต้องการจะใช้ต่อกับ Notebook PC น่ะครับ ของเดิมใช้ต่อผ่าน O2 Flame แต่ว่าช้าเพราะเป็น GPRS เข้าใจว่า 6120 Classic เชื่อมต่อแบบ EDGE ได้ น่าจะเร็วกว่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ต่อได้ครับ class 32 เร็วสะใจ

เเนะนําให้ใช้ซิมของดีเเทค หรือ ais ครับ ใช้งานง่าย ความเร็วเเล้วเเต่ที่ๆ ท่านเล่นนะครับ

พวกเเพคเกตต่างๆ ลองติดต่อ 0 ครับ ค่าบริการจะถูกหน่อย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

madamlous ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ เมื่อสัปดาห์ก่อน สีชมพู่

1. มีปัญหา ตรงที่เปิดฝาหลัง ที่จะใส่ แบต ไม่ออก พอเอาไปที่ร้าน เค้ากดแรงๆ ฝาหลังก็ออกมา ค่ะ แต่ มาสังเกตุดู รู้สึกว่า ฝาหลังไม่สนิท มัน โยกๆไปมา ไม่แน่น ใครเป็นเหมือนแบบนี้มั้ง ค่ะ
2. เสียงเวลาโทรออก ตอน รอรับสาย จะเสียงแสบหู มากเลย ค่ะ (รวมถึงเสียงสนทนา) ต้องปรับระดับเสียงให้ต่ำลงกว่านี้หรอืเปล่าค่ะ (คือเราปรับเสียงสูงสุด)
3. โปรแกรมตัวเครื่อง ใช้การได้ดี ปุ่มดี ถ่ายภาพก็ โอเค ค่ะ แต่ติดอีกเรื่องคือ โปรแกรมฟังเพลง ตอนซื้อมาครั้งแรก ใช้ได้นะ แต่พอ 3 วันให้หลัง กดเข้าโปรแกรม แล้ว ค้าง ต้องไปที่ศูนย์ไหมค่ะ

1. เเสดงว่าที่ร้านเขากดเเรงมาก (ชนิดว่า ลงเเขกเลย) ตัวล๊อคอาจจะบิ่นๆ หรือหักนะครับ
2. รุ่นนี้ ยอมรับว่าเสียงดังครับ (ไม่ใช่เปิด speaker ล่ะ เเสบทรวง) ลดเสียงก็ดีครับ
3. ลอง อัพ FW ก่อนครับ เป็นปัญหาที่ซอฟเเวร์ เเต่ผมไม่เป็นนะ ซื้อมา 2 อาทิดละ
sasawatd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6120 Classic ใช้เป็นโมเด็มได้ไหมครับ

ต้องการจะใช้ต่อกับ Notebook PC น่ะครับ ของเดิมใช้ต่อผ่าน O2 Flame แต่ว่าช้าเพราะเป็น GPRS เข้าใจว่า 6120 Classic เชื่อมต่อแบบ EDGE ได้ น่าจะเร็วกว่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
madamlous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วค่ะ เมื่อสัปดาห์ก่อน สีชมพู่

1. มีปัญหา ตรงที่เปิดฝาหลัง ที่จะใส่ แบต ไม่ออก พอเอาไปที่ร้าน เค้ากดแรงๆ ฝาหลังก็ออกมา ค่ะ แต่ มาสังเกตุดู รู้สึกว่า ฝาหลังไม่สนิท มัน โยกๆไปมา ไม่แน่น ใครเป็นเหมือนแบบนี้มั้ง ค่ะ
2. เสียงเวลาโทรออก ตอน รอรับสาย จะเสียงแสบหู มากเลย ค่ะ (รวมถึงเสียงสนทนา) ต้องปรับระดับเสียงให้ต่ำลงกว่านี้หรอืเปล่าค่ะ (คือเราปรับเสียงสูงสุด)
3. โปรแกรมตัวเครื่อง ใช้การได้ดี ปุ่มดี ถ่ายภาพก็ โอเค ค่ะ แต่ติดอีกเรื่องคือ โปรแกรมฟังเพลง ตอนซื้อมาครั้งแรก ใช้ได้นะ แต่พอ 3 วันให้หลัง กดเข้าโปรแกรม แล้ว ค้าง ต้องไปที่ศูนย์ไหมค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ FW ล่าสุดของรุ่นนี้คือ 3.03 นะครับ

ถ้าซื้อเครื่อง ล๊อตมีนาเป็นต้นไป (ดู วดป. ผลิตข้างกล่อง) ไม่ต้องอัพ FW ครับ รุ่นล่าสุดเเล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ว่าจะไปถอยมาวันนี้

พอไปถึง M shop เพชรบุรณ์ อ๊าก เครื่องหมด อดเลยครับ
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือดูวันที่ข้างกล่อง เป้น 17/03/51 อ่ะค่ะ
แต่ว่าก้มีปัญหาเล่นเพลงไม่ได้เหมือนกันอ่ะค่ะ ต้องแก้ไขยังไงรึป่าวคะ?
หรือว่าต้องส่งร้าน??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้เล่นเกมN-Gage ได้ด้วย
ดีเหมือนกัน
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

แวะมาบอก ผู้เขียน:
อ๋อ ค่ะ
พอดีว่า ทอสับตกกระเด็นไปไกลเหมือนกัน
แล้วเอามาเล่นๆทดสอบดูว่า อะไรเสียหายตรงไหนบ้างอ่ะนะคะ
แล้วปรากฏว่าเล่นได้ทุกอย่างเลยค่ะ คงไม่ต้องแล้ว
ยังไงก้ขอบคุณมากนะคะ ^^

คงจะทําให้เมมเข้าที่ (ว่าไปนั่น)

ก็ดีละครับ Very Happy
แวะมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ๋อ ค่ะ
พอดีว่า ทอสับตกกระเด็นไปไกลเหมือนกัน
แล้วเอามาเล่นๆทดสอบดูว่า อะไรเสียหายตรงไหนบ้างอ่ะนะคะ
แล้วปรากฏว่าเล่นได้ทุกอย่างเลยค่ะ คงไม่ต้องแล้ว
ยังไงก้ขอบคุณมากนะคะ ^^
เคยเป็นเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เข้าเครื่องเเล่นmp3 ไม่ได้

kall ผู้เขียน:

เนื่องจากเข้าโปรแกรมฟังเพลงไม่ได้ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดคะ

เวลาเข้าโปรแกรมเล่นเพลง เครื่องจาค้าง

แต่สามารถกลับสู่เมนูได้ แต่เข้าโปรแกรมฟังเพลงไม่ได้ค่ะ

เพิ่งซื้อมาค่ะ คัยรู้ช่วยตอบทีนะคะ

มันจะมีเครื่องอยู่ล๊อตนึงนะครับ ที่มีปัญหาอย่างนี้ ถ้าอัพ FW ไม่หาย แฟลชทิ้งครับ

ลองทำแบบนี้ดูนะคับ ลองถอดเมมแล้วเข้าไปที่เครื่องเล่นใหม่ แล้วใส่เมมเข้าไปใหม่ คับ เพราะของผมเคยเป็น แล้วทำแบบนี้แล้วหาย ตอนนี้ไม่เป็นไรเลย ลองทำดูนะคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

แวะมาอีกรอบ ผู้เขียน:
แล้วจะอัพ FW ได้ยังไงบ้างคะ?

ใช้ nokia software updater ครับ ดาวน์โหลดผ่าน Pc Suite ได้เลย
แวะมาอีกรอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วจะอัพ FW ได้ยังไงบ้างคะ?
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

SP Guest ผู้เขียน:
ว่าจะไปถอยมาวันนี้ พอไปถึง M shop เพชรบุรณ์ อ๊าก เครื่องหมด อดเลยครับ

ขนาดใน กทม. ศูนย์ในห้างบางเเห่ง ยังไม่มีเลยครับ ขนาด Lotus ก็ยังไม่มี Big-C ก็ หมดเเล้วหมดเลย ผมยอมรับว่า หายากครับ เเต่ใน MBK มีมาเรื่อยๆ ครับ เพราะขายดีอยู่

แวะมา ผู้เขียน:
คือดูวันที่ข้างกล่อง เป้น 17/03/51 อ่ะค่ะ
แต่ว่าก้มีปัญหาเล่นเพลงไม่ได้เหมือนกันอ่ะค่ะ ต้องแก้ไขยังไงรึป่าวคะ?

เอ... ของผม made by nokia (เกาหลี) ไม่มีปัญหาครับ ผลิต 4/3/51

ถ้า FW เป็นรุ่นล่าสุดเเล้ว ลองอัพซํ้าอีกทีครับ บางทีอาจจะมีอะไรผิดพลาดนิดหน่อย ถ้าไม่หายลองเข้าศูนย์ครับ พวกนี้เป้นปัญหาซอฟเเวร์ทั้งนั้นครับ
kall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าเครื่องเเล่นmp3 ไม่ได้

yunnut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สาย usb อ่ะของผมตอนนี้ใช้ของ i-mobile ต่อคับ เอาใว้ต่อเวลาเล่นเน็ต
แต่ถ้าเกิดใช้สายของมันเดิมๆอ่ะจะแรงกว่าสาย i-mobile มั้ย
หรือว่ามันเหมือนกัน แต่ถ้ามันต่างกันผมจะได้ไปหาซื้อสาย usb ของมันแท้ๆมาต่ออ่ะ
ผู้รู้ตอบทีคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

anuchyt ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

จะเสถียร และเร็วหรือเปล่าครับ ถ้าไม่แล้ว แนะนำรุ่นไหนดีครับ

รุ่นนี้ต่อเน็ตเสถียรดีครับ

ถ้าคุณต่อด้วย usb จะประหยัดเเบตนะครับ ซึ่งถ้าต่อกับบลูทูธนี่รับรองว่า ได้ไม่กี่ชม. ครับ ชาร์ตเเน่ๆ ส่วนความเร็วนั้น ขึ้นอยู่กับเครือข่ายที่คุณใช้ , ปริมาณผู้ใช้ในขณะนั้น , สภาพอากาศ , สภาพสัญญาน ล้วนเป็นปัจจัยทั้งนั้นครับ

อีกรุ่นนึง ถ้าคุณไม่รีบซื้อนะครับ ผมเเนะนํา 3120c. ต่อเสถียรเหมือนกันครับ ตาม spec เเบตก็ให้มาเยอะกว่าด้วยครับ
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ : Re: รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

anuchyt ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

จะเสถียร และเร็วหรือเปล่าครับ ถ้าไม่แล้ว แนะนำรุ่นไหนดีครับ

ต่อได้ครับ ก็น่าจะเร็วพอๆกับ USB และค่อนข้างเสถียร จากที่ผมใช้นะ แต่กินแบตอย่างแรง
anuchyt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

แวะมา ผู้เขียน:

ขอขุดของเก่ามาตอบนะ
ของผมก็ วันเดียวกันนะไม่มีปัญหาอะไร ของผมมีปัญหาตอนเปลี่ยนเมมแล้วก๊อปข้อมูลเมมเดิมลง
แต่ก๊อปไม่หมด(ไม่รุเกี่ยวกันป่าว)มันจึงค้างตอนเปิดเพลง(คิดว่านะ)
ผมจึงทำการ ลบโฟลเดอร์โปรแกรมออกหมดเลย ใช้ได้ปกติ
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

โอ้โฮ๋ รุ่นนี้คนใช่เยอะเหมือนกันนะเนีี่ยะ ผมก็ใช้อยู่ถือว่าดีคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย JigkoXsee เมื่อวันที่ 07 May 2008 09:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

-*-*- ผู้เขียน:
ขอโทษนะคับ คือเพิ่งซื้อมาใหม่ไม่ทราบว่าพอโหลดธีมจากเว็ปมาในเครื่องแล้วใส่ยังไงหรอครับ

ขอบคุณคับ Laughing

ธีมจะเป็น .sis นะครับ เเละต้องตรงกับ resolution จอ (240x320) ด้วย เมื่อโหลดมาเเล้ว ให้ลงธีมเหมือนลงโปรเเกรมนั่นเเหละครับ จากนั้นให้ไปตั้งค่าลักษณะ เเล้วเลือกธีมเรา เป็นอันเสร็จครับ

สงสัยอย่างอื่นไปหาอ่านได้ที่ http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=67
-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

-*-*- ผู้เขียน:
ขอโทษนะคับ คือเพิ่งซื้อมาใหม่ไม่ทราบว่าพอโหลดธีมจากเว็ปมาในเครื่องแล้วใส่ในมือถือยังไงหรอครับ

-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอโทษนะคับ คือเพิ่งซื้อมาใหม่ไม่ทราบว่าพอโหลดธีมจากเว็ปมาในเครื่องแล้วใส่ยังไงหรอครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

no.time ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่าตอนนี้ ปัญหา จอมืด ทางศูนย์แก้ได้หรือยังครับ

เพระาผมเคยเข้าศูนย์แล้วรอบนึง แก้ไม่หายครับ ทิ้งเครื่องไว้2อาทิตย์

รบกวนด้วยนะครับ ผมเบื่อเต็มทนแล้ว Crying or Very sad

ตกลงปัญหานี้แก้ได้หรือยังครับ ผมอยากทราบคำตอบจริงๆครับจะได้ เอาไปแก้ไข

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ได้ลองเปรียบเทียบหูฟังที่แถมมา กับ หูฟัง Smalltalk ของ i-mobile

ปรากฎว่า หูฟังของ i-mobile เสียงดังกว่ามาก แถมเสียงใสดีด้วย

หู Nokia เสียงจะเบสหนักเกินจนฟังแทบไม่ได้

ทดสอบด้วย EQ Default
Penguin+
Year's Star

หัวข้อ : ยังมีขายยุป่าวอ่า?

ตอนนี้ยังมี มือ1 ขายอยุมั้ยอ่า ?
ถ้าซื้อประมาน เดือน มิย กค จะยังมีป่าวอ้ะค้ะ

เพื่อนๆ ซื้อกันประมานเท่าไหร่ อ้ะค้ะ
แล้วจะไปซื้อที่ไหนดี เอาแบบชัวร์ๆ
ราคาถูกๆหน่อย 5555
อยากได้สีขาว หาซื้อได้ที่ไหนอ่า?

ช่วยตอบหน่อยน้า~
yunnut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย้ๆๆๆ ปุ่มกดลอกแล้ว

เนื่องจากอ่านมาหลายกระทู้แระ เพิ่งจะได้มาเจอกับตัวเองอ่ะ ปุ่มสีเงินตรงกลางลอกแล้วอ่ะ
เซงเลยน่าเกลียดด้วย (ใช้ได้แค่เดือนกว่าๆเอง) แถมเพิ่งจะทำตกพื้นอีก ไอ้ตรงอลูมิเนียมถลอกเลย ใครรู้มั่งว่า เคสกับปุ่มแท้ของมันเนี่ยมีเปลียนหรือยังแล้วราคาเท่าไรคับ??
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : เรื่องความเร็วของ Edge

minobu17 ผู้เขียน:
ใครเคยใช้ต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คบ้างคับเร็วดีมั๊ยคับ...

ตอนนี้ใช้ 3110C ต่ออยู่คับ Edge คลาส 10 ใช้เล่นที่บ้านก็ความเร็วประมาณ 460 Kbps/Sคับ

ก็เลยอยากจะเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้อ่าคับ ถ้าความเร็วเยอะเผื่อใช้เล่นแคมฟร๊อกได้ อิอิ (ล้อเล่นค๊าบบ)

ใครเคยใช้เป็นโมเด็มก็บอกทีนะคับว่ามันเร็วขนาดไหนอ่า ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับ..

460 k นั่นเป็นความเร็ว ที่เครื่องสามารถต่อได้ครับ เเต่ speed ที่ได้จริงๆ ต้องเช๊กผ่านเนตกันเลย

ได้อย่างมาก 120-130k ก็หรูเเล้วครับสําหรับ edge เเต่รุ่นนี้จะเร็ว เเละเสถียรกว่า 3110c. นะครับ เเต่ก็ไม่ต่างกันมากหรอกครับ

คับตอนนี้ผมมาลองเทียบกันระหว่างมือถือทั้ง สองเครื่องของผมที่ใช้อยู่ มี 3110C กับ V3i

แล้วก็ 6120C ของพี่ชาย

ความเร็วของแต่ละเครื่องเวลาใช้ต่อเนต

3110 460 Kbps

V3i 240 Kbps

6120 512 Kbps คับ (เช็คความเร็วเน็ตเรียบร้อยแล้วคับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อีกวิธีแก้ Music player ค้างนะครับ
ลองฟอร์แมตการ์ดดูครับ เหมือนว่าโปรแกรมในเมม มันคงมีปัญหากัน (อันนี้เมมแถม โนเกียฟุตบอลเครซี่) Smile
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

คืออยากรู้ว่าตอนนี้ ปัญหา จอมืด ทางศูนย์แก้ได้หรือยังครับ

เพระาผมเคยเข้าศูนย์แล้วรอบนึง แก้ไม่หายครับ ทิ้งเครื่องไว้2อาทิตย์

รบกวนด้วยนะครับ ผมเบื่อเต็มทนแล้ว

ตกลงปัญหานี้แก้ได้หรือยังครับ ผมอยากทราบคำตอบจริงๆครับจะได้ เอาไปแก้ไข

ขอบคุณครับ

เป็นปัญหาปกติของรุ่นนี้ครับ เนื่องจากเมื่อมันสเเตนบายนานๆ มันจะเข้าสู่ระบบ sleep mode อัตโนมัติ ซึ่งต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ครับ วิธีเเก้เฉพาะหน้า ก็คือเปิดฟังชั่นในเครื่องซักอันทิ้งไว้ครับ ผมเิปิด บันทึก ทิ้งไว้ครับ ไม่เปลืองเเบตเเต่อย่างใด
pooคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมซื้อรุ่นนี้มาเเต่ม่ายรู้ว่าจะเอาโปรเเกรมลงยังไงอ่ะคับมีคายรู้บ้างไหมคับ
nutty fever
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย 6120c ตัวนี้และครับ

ซื้อมาวันที่ 7 เดือนนี้เลย ซื้อมาจากโนเกีย shop ที่เซ็นทรัลพระราม 3 ยังอยู่ในประกัน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ ได้ ขายเพราะมีปัญหา จริงๆ ครับ ของทุกอย่างอยู่ครบ ซื้อมา 7870 มาดูของได้ ติดต่อได้ที่ 081 3090707
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

pooคับ ผู้เขียน:
คือผมซื้อรุ่นนี้มาเเต่ม่ายรู้ว่าจะเอาโปรเเกรมลงยังไงอ่ะคับมีคายรู้บ้างไหมคับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=128575

เเม้จะเก่านะครับ เเต่ก็ให้ความรู้มากเลยทีเดียว

วิธีที่ลงโปรเเกรมได้ง่ายที่สุดคือ ต่อผ่านโหมด pc suite เเล้วดับเบิ้ลคลิกไฟล์ .sis เลยครับ เเล้วดําเนินการตามไปเลยครับ

หากใบรับรองหมดอายุ ให้ย้อนวันที่ไปทีละ 3 เดือนครับ เเล้วลงใหม่ หากมีอะไรมากกว่านั้นให้อ่านที่กระทู้นี้ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246568
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังมีขายยุป่าวอ่า?

Penguin+ ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมี มือ1 ขายอยุมั้ยอ่า ?
ถ้าซื้อประมาน เดือน มิย กค จะยังมีป่าวอ้ะค้ะ

มีขายอยู่ครับ ตอนนี้ยิ่งมีกระเเส 3G ออกมาด้วย จึงทําให้คนรู้จักรุ่นนี้มากขึ้นครับ เเม้จะเป็นคู่แฝดคนละฝากัน เเต่ตามศูนย์บริการบางทีกลับไม่มีนะครับ เเต่ร้านขายส่งที่ mbk มีเเน่นอน 100000%

Penguin+ ผู้เขียน:

เพื่อนๆ ซื้อกันประมานเท่าไหร่ อ้ะค้ะ
แล้วจะไปซื้อที่ไหนดี เอาแบบชัวร์ๆ
ราคาถูกๆหน่อย 5555
อยากได้สีขาว หาซื้อได้ที่ไหนอ่า?

ช่วยตอบหน่อยน้า~

ของผมก็ สีขาว ครับ ซื้อไหนถูกชัวร์ ตอบได้เลยว่า ร้านขายส่ง ครับ 7200 เเล้วตอนนี้ มีทุกสีครับ

แอด m หรือ หลังไมค์มานะครับ สําหรับข้อมูลเพิ่มเติม
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีปัญหาเกี่ยวกับการเล่นเพลงของรุ่น 6120 ค่ะ

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ เกิดปัญหานิดหน่อยตรงที่
เวลาเอาเพลงลงใหม่ๆ แล้วเข้าไปที่โปรแกรมเครื่องเล่น
รู้สึกว่ามันจะ refresh นานมากค่ะ ทำให้บางทีเวลาจะถ่ายรูป ก็เหมือนจะแฮงก์ไปด้วยเลย
ใครพอจะทราบวิธีแก้ปัญหานี้ กรุณาบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ปัญหาเหล่านี้ น่าจะมาจาก 3 อันนี้ครับ

1. เปิดโปรเเกรมทิ้งไว้ - จะทําให้รันทุกอย่างช้าไปหมดครับ เเต่ของคุณคงจะไม่ได้เป็นตรงนี้หรอก

2. เมม - เมมบางรุ่น บางยี่ห้อ (โดยเฉพาะของเถื่อน) จะไม่ถูกกับเครื่องเท่าไร ถึงจะอ่านได้ เเต่ช้ามากครับ บางคนถึงขนาดไม่รับเลยล่ะ เเต่สําหรับของ sandisk กับ คิงตัน ไม่มีปัญหาครับ

3. ซอฟเเวร์เครื่อง เมื่อใช้เครื่องไปซักพัก บางเครื่องจะทํางานได้ช้าลง (เหมือนคอมครับ) อันนี้เเนะนําให้ hard reset ครับ backup ข้อมูลก่อนทําล่ะ

นอกเหนือจากนี้ก็ไม่ทราบเเล้วครับ เข้า 0 เช๊กได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาเกี่ยวกับการเล่นเพลงของรุ่น 6120 ค่ะ

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ เกิดปัญหานิดหน่อยตรงที่
เวลาเอาเพลงลงใหม่ๆ แล้วเข้าไปที่โปรแกรมเครื่องเล่น
รู้สึกว่ามันจะ refresh นานมากค่ะ ทำให้บางทีเวลาจะถ่ายรูป ก็เหมือนจะแฮงก์ไปด้วยเลย
ใครพอจะทราบวิธีแก้ปัญหานี้ กรุณาบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องของผมมันไม่สั่นอะครับ แต่กดเปิดสั่นไว้

ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรหรอครับ คือมันเพิ่งเป็นไม่กี่วันนี้เองอะครับ

ควรจะส่งศูนย์ดีรึป่าวครับ

ลืมบอกไปครับ
ผมเคยทำตกหนึ่งครั้งแต่ตอนนั้นมันยังไม่เป็นอะครับ
ไม่ทราบจะเกียวกันรึป่าว

แล้วถ้าผมส่งศูนย์ซ่อมเค้าจะซ่อมฟรีรึป่าวอะครับ คือก็ยังอยู่ในช่วงรับประกันอะครับ

แนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

เอ.. ผมไม่เเน่ใจนะครับ เรื่องซ่อมฟรีเนื่ย เพราะถ้าตกกระเเทกรุนเเรง ประกันอาจจะหมดได้นะครับ เเต่ก็ลองเข้า 0 ดูก่อนถ้าได้ก็ ok ครับ

ขอบคุนครับ

เด่วจะลองเอาไปเข้าศูนย์ดูคับ

Confused
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

เครื่องของผมมันไม่สั่นอะครับ แต่กดเปิดสั่นไว้

ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรหรอครับ คือมันเพิ่งเป็นไม่กี่วันนี้เองอะครับ

ผมเคยทำตกหนึ่งครั้งแต่ตอนนั้นมันยังไม่เป็นอะครับ

แล้วถ้าผมส่งศูนย์ซ่อมเค้าจะซ่อมฟรีรึป่าวอะครับ คือก็ยังอยู่ในช่วงรับประกันอะครับ

ขอบคุณครับ

เอ.. ผมไม่เเน่ใจนะครับ เรื่องซ่อมฟรีเนื่ย เพราะถ้าตกกระเเทกรุนเเรง ประกันอาจจะหมดได้นะครับ เเต่ก็ลองเข้า 0 ดูก่อนถ้าได้ก็ ok ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่ Music Player ค้าง

ลองสร้าง Folderชื่ออะไรก็ได้ ในเมม แล้วเอาเพลงใส่ folder นั้นครับ

ผมลองทำดูแล้วหาย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

minobu17 ผู้เขียน:
ใครเคยใช้ต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คบ้างคับเร็วดีมั๊ยคับ...

ตอนนี้ใช้ 3110C ต่ออยู่คับ Edge คลาส 10 ใช้เล่นที่บ้านก็ความเร็วประมาณ 460 Kbps/Sคับ

ก็เลยอยากจะเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้อ่าคับ ถ้าความเร็วเยอะเผื่อใช้เล่นแคมฟร๊อกได้ อิอิ (ล้อเล่นค๊าบบ)

ใครเคยใช้เป็นโมเด็มก็บอกทีนะคับว่ามันเร็วขนาดไหนอ่า ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับ..

460 k นั่นเป็นความเร็ว ที่เครื่องสามารถต่อได้ครับ เเต่ speed ที่ได้จริงๆ ต้องเช๊กผ่านเนตกันเลย

ได้อย่างมาก 120-130k ก็หรูเเล้วครับสําหรับ edge เเต่รุ่นนี้จะเร็ว เเละเสถียรกว่า 3110c. นะครับ เเต่ก็ไม่ต่างกันมากหรอกครับ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เซงมากเลย

คืองี้ครับ
ผมทำงานและเงินมันออก สิ้นเดือนหน้า อยากได้รุ่นนี้ แต่จะให้ญาติผ่อนไปเดือนนึงก่อน
แล้วเงินออกจะเอามาโปะ ร้านนิดที่mbkมีผ่อน 0% 6เดือนมั้ยครับ Nokia6120c นี่แหละครับ
ช่วยแนะนำทีนะครับ รีบ เหอะๆ
ขอบคุณครับ

ร้านขายส่งไม่ค่อยรับ เครดิตนะครับ

จริงๆ เเล้วไม่ต้องรีบก็ได้ครับ สิ้นเดือนหน้า ราคาตกเหลือ 7000 เป๊ะเเน่นอน สินค้ายังมาเรื่อยๆ ครับ ไม่ต้องกลัวหมด Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณครับ

ขอบคุนครับ

เด่วจะลองเอาไปเข้าศูนย์ดูคับ

Confused

ผมลองปิดเปิดเครื่องใหม่ แล้วมันหายแล้วครับ

ขอถามอีกอย่างครับ

ผมโหลดทีมมาแล้วมันลงไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า ข้อผิดพลาดใบรับรอง ติดต่อผู้จำหน่ายแอปพลิเคชั่น ผมลองปรับเวลาแล้วก็ไม่ได้อะครบ

ไม่ทราบว่าจำเป็นเปิด GPRS ก่อนป่าวครับ คือผมยังไม่ได้เปิดเลย
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ผมโหลดทีมมาแล้วมันลงไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า ข้อผิดพลาดใบรับรอง ติดต่อผู้จำหน่ายแอปพลิเคชั่น ผมลองปรับเวลาแล้วก็ไม่ได้อะครบ

ไม่ทราบว่าจำเป็นเปิด GPRS ก่อนป่าวครับ คือผมยังไม่ได้เปิดเลย
ขอบคุณครับ

เเนะนําให้ไปโหลดที่ ownskin ครับ ไม่มีข้อติดขัดตรงนี้ ส่วนปัญหาที่ลงไม่ได้นั้น ไม่เกี่ยวกับใบรับรองหมดอายุครับ เเต่เป็นที่ ....

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246568

ไม่เกี่ยวกับต้องเปิด gprs ครับ วิธีของผมไม่ต้องใช้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ถ้าฟังเพลงจากหูฟังเสียงจะทึบๆปะครับ

ของผมเป็นอะครับเสียงไม่ใสเลย (EQ Default)

เครื่องของเพื่อนผมก็เป็น
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ขอบคุณครับ

เเนะนําให้ไปโหลดที่ ownskin ครับ ไม่มีข้อติดขัดตรงนี้ ส่วนปัญหาที่ลงไม่ได้นั้น ไม่เกี่ยวกับใบรับรองหมดอายุครับ เเต่เป็นที่ ....

ไม่เกี่ยวกับต้องเปิด gprs ครับ วิธีของผมไม่ต้องใช้จริงๆ

ผมลองทำตามกระทู้ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246568 ดูแล้วอะครับ แล้วก็เอาโปรแกรมที่ได้มาลงในมือถือผมแล้วครับ

แต่พอลงธีมบางอันก็ขึ้นว่า ใบรับรองหมดอายุ บางธีมก็ขึ้นว่า ข้อผิดพลาดใบรับรอง ติดต่อผู้จำหน่ายแอปพลิเคชั่น

ก็ยังลงไม่ได้อ่าครับ ไม่ทราบเป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอครับ

ได้ใบรับรองรึยังครับ ไม่ใช่เอาเเต่โปรเเกรมมาล่ะ ถ้าคุณลงทะเบียนเเล้วทําตามที่ผมบอกเรียบร้อยเเล้วนะครับ ให้ไปเช๊กหน้าเวป

http://www.opda.net.cn/forumdisplay.php?fid=134

ให้หากระทู้ Eng. Certificate อะไรนั่น เเล้วหา imei ตัวเอง เจอเเล้วโหลดครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เเต่ถ้าคุณได้ใบรับรองอะไรมาเรียบร้อยเเล้ว ให้ signed โปรเเกรมหรือธีมที่คุณโหลดมาก่อน โดยใช้โปรเเกรม signSis ที่ผมเอาลงบทความนั่นเเหละครับ ทําตามในนั้นเลย เสร็จเเล้วถึงเอามาลงได้ครับ

ส่วนถ้าเป็นใบรับรองหมดอายุ ในคุณปรับวดป. ลดไปทีละ 3 เดือน เเล้วลงใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ขอบคุณครับ

ผมลองทำตามกระทู้ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246568 ดูแล้วอะครับ แล้วก็เอาโปรแกรมที่ได้มาลงในมือถือผมแล้วครับ

แต่พอลงธีมบางอันก็ขึ้นว่า ใบรับรองหมดอายุ บางธีมก็ขึ้นว่า ข้อผิดพลาดใบรับรอง ติดต่อผู้จำหน่ายแอปพลิเคชั่น

ก็ยังลงไม่ได้อ่าครับ ไม่ทราบเป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้จะเล่นไฟล์mp4ได้เปล่า

เล่นได้ 100% ครับ จากการถ่ายวิดิโอในเครื่อง หรือ แปลงหนังลงเครื่องดูได้หมดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้จะเล่นไฟล์mp4ได้เปล่า
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Flare ผู้เขียน:
ตั้งแต่ใช้มา Happy ตลอด

ตอนนี้แอบหงุดหงิดเล็กน้อย

AIS กะลังจะเอา 3G มาใช้

แต่รุ่นนี้ดันใช้ไม่ได้!!! เนื่องจากสเป็คต่ำไปนิดนึง (เค้าต้องการ HSPA 900 เครื่องนี้มัน 850)

เศร้าใจอย่างแรง

ดีเเทคเค้าจะเปิด 850 นี่ครับ ลุ้นกันต่อไป
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตั้งแต่ใช้มา Happy ตลอด

ตอนนี้แอบหงุดหงิดเล็กน้อย

AIS กะลังจะเอา 3G มาใช้

แต่รุ่นนี้ดันใช้ไม่ได้!!! เนื่องจากสเป็คต่ำไปนิดนึง (เค้าต้องการ HSPA 900 เครื่องนี้มัน 850)

เศร้าใจอย่างแรง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ถ้าฟังเพลงจากหูฟังเสียงจะทึบๆปะครับ

ของผมเป็นอะครับเสียงไม่ใสเลย (EQ Default)

เครื่องของเพื่อนผมก็เป็น

ปรับ EQ + ซื้อหูฟังดีๆ มาใช้ครับ เเจ่ม เเละ ปรับในโหมดตั้งค่าเสียง ให้ขยายเบส-สเตริโอให้หมดด้วยนะครับ

ถ้าใช้ฟูฟังที่เเถมมาละก็ คุณภาพก็พอใช้ครับ เอาดีมากไม่ได้อยู่เเล้ว
no.time
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนด้วยนะครับ ผมเบื่อเต็มทนแล้ว Crying or Very sad
kai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซงมากเลย

คืองี้ครับ
ผมทำงานและเงินมันออก สิ้นเดือนหน้า อยากได้รุ่นนี้ แต่จะให้ญาติผ่อนไปเดือนนึงก่อน
แล้วเงินออกจะเอามาโปะ ร้านนิดที่mbkมีผ่อน 0% 6เดือนมั้ยครับ Nokia6120c นี่แหละครับ
ช่วยแนะนำทีนะครับ รีบ เหอะๆ
ขอบคุณครับ
คนต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว เครื่องใหม่ หายากมากกก มีปัญหาตั้งแต่เริ่ม คือ
1. เมนู "เครื่องเล่น" ไม่ทำงาน กดไปแล้วหน้าจอค้าง แต่พอกดวางสายก็ออกมาหน้าจอปกติ
2. ปุ่มกล้องที่อยู่ข้างๆ โทรศัพท์ กดแล้วค้างเช่นกัน อันนี้ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
ลองฟอร์แมตเครื่องใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม มีใครเป็นแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขไงอ่ะ
อยู่ต่างจังหวัดด้วย ไม่มีศูนย์ Sad
new-hand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ที่ ญี่ปุ่น ได้หรือเปล่า เห็นมี 850/2100 Hz

ใช้ที่ ญี่ปุ่น ได้หรือเปล่า เห็นมี 850/2100 Hz
Pinery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นเหมือนกัน

6120c ผู้เขียน:
nawat007 ผู้เขียน:
"พอดีว่าเพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ เวลาที่ไม่ได้ใช้งานโทรศัพท์นานๆ ซัก 3-4 ชั่วโมง หน้าจอมันจะมืดไปเลยค่ะ กดอะไรก็ไม่ขึ้น ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ค่ะแล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ จะว่าเครื่องมันผิดเองก็ไม่ใช่นะค่ะ เพราะมีอยู่ครั้งนึงมีคนโทรเข้ามาโทรศัพท์สั่น แต่ว่าหน้าจอยังมืดเหมือนเดิม ไม่สามารถรับสายได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าค่ะ จะต้องแก้ไขยังไงใครพอทราบบ้างช่วยบอกหน่อยนะค่ะ"
เป็นอาการเดียวกับคุณNoonuch เลย

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเด๊ะเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับพึ่งซื้อมาไม่กี่วันเอง

เป็นเหมือนกันครับ จริงๆมันก็ไม่ได้มืดซะทีเดียว แอบมีเส้นเล็กๆด้วย

กดอะไรก็ไม่ติดครับ มืดไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหมือนกันเลย มีวิธีแก้มั้ยน้ออ..

แบบนี้อ่ะครับ
Pinery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ็มทีวี ผู้เขียน:
จอมืด แบบไหนหรอ เราใช้มาตั้งแต่เดือนตุลาแล้ว ยังไม่เห็นเป็นไรเลย

แบบหน้า 7 อ่าครับ ลองไปอ่านดู คือ ฟื้นจาก sleep mode ไม่ขึ้นอ่ะครับ

http://discussions.nokia-asia.com/discussions/board/message?board.id=smartphones&thread.id=77756

แบบนี้เลยครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะครับ ผู้เขียน:
อยากรู้ครับ ผู้เขียน:
คือว่าอยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ

1.เสียงดังดีรึป่าวครับ

2.กล้องชัดรึป่าว

3.สีขาวกับดำสีไหนสวยกว่ากันครับ

4.รุ่นนี้ แบต BL-5B 820 หรือ 890

5.หูฟังที่แถมมาเสียงดีรึเปล่า

6.เครื่องประมวลผลเร็วไหม

1. พอใช้ครับ เเต่คงไม่ดีสําหรับผู้ที่เน้นฟังเพลงครับ
2. ชัดใช้ได้ครับ เเต่เเสงน้อยก็เบลอหน่อย สําหรับการอัดรูปธรรมดา 2m ถมถืดครับ
3. เเล้วเเต่ชอบครับ สีดํา ดูขรึม หรูไปอีกเเบบ สีขาวจะดูไฮโซครับ
4. ไม่เเน่ใจครับ
5. พอใช้ครับ
6. เร็วกว่า N95 ซะอีกครับ

งั้นผมขอถามต่อหน่อยนะครับ ว่า

1.ราคาตอนนี้ขายประมาณเท่าไรครับ
2.ถ้าผมชื้อที่ M-Link เค้าจะให้ประกันกี่ปีหรอ
3.สีขาว มันหายากขนาดนั้นเลยหรอ
4.ถ่ายวีดิโอ กระตุกรึเปล่าครับ
5.ถ่ายได้นานสูงสุดกี่นาทีครับ VDO
6.ชัตเตอร์ของกล้องเร็วรึเปล่าครับ

1. ศูนย์ประมาณ 8000 ต้นๆ เเล้วครับ
2. ปีเดียวครับ ( ที่อื่นก็น่าจะเท่ากัน )
3. หายากกว่าสีดําครับ เพราะไม่ค่อยนิยม ( เเต่ผมว่าดูไฮโซดี )
4. 15 fps ต้องมีบ้างละครับ
5. จนกว่าจะพอใจ ^^
6. เร็วมากครับ เร็วกว่า N95 ( ปรับที่ 2M เท่ากัน , เมมเท่ากัน )
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ฝากนิดส์นึงส์

เพราะเครื่องนี้ ใช้ CPU เหมือนคอมพิวเตอร์บ้านๆ

ต้องมีการพักเครื่องเล็กน้อย หรือ Restart บ้างนะครับ

เช่น เปิดเครื่องค้างทั้งคืน แล้วใช้ตอนกลางวัน อาจเจออาการแฮงค์รับ' ทานได้

แนะว่า ปิดเครื่อง ซัก 2 - 3 นาที แล้วค่อยเปิดใหม่ จะช่วยลดการแฮงค์โอเวอร์ของโปรแกรมได้นะครับ Twisted Evil
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

คือว่าอยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ

3.สีขาวกับดำสีไหนสวยกว่ากันครับ
4.รุ่นนี้ แบต BL-5B 820 หรือ 890

1. เสียงดังดีครับ แต่ในที่ชุมชน เช่น บนสถานีรถไฟฟ้า อาจไม่ได้ยินเสียง แต่เรื่องสั่นนี่ได้ใจครับ แรงใช้ได้
2. กล้องชัดครับ แต่พอเอามาลงคอม อาจไม่ชัดเหมือนอยู่ในมือถือ
3. สีดำครับ เพราะใช้อยู่
4. BL-5B 890 ครับ
5. ดีครับ ตัวอย่างเพลง Good Morning Sunshine ของ Aqua ซึ่งเบสหนักมาก แต่หูฟังตัวนี้เอาอยู่ครับ
6. รุ่นนี้เป็น CPU ชนิด AMR11 ความเร็ว 369Mhz ทำงานคู่กับระบบปฎิบัติการณ์แบบ ซิมเบี้ยน 9.2 S60 3rd Edition Feature Pack 1 ซึ่งเป็นตัวเดียวกับ N95/N82/E51/6110 Navigator

6120c เครื่องนี้ ประมวลผลเร็วกว่าพวก N70 - 73 แบบไม่เห็นฝุ่น เอาแค่ความเร็วในเปิดรูป แค่นี้ก็เห็นความต่างแล้ว

1.ราคาตอนนี้ขายประมาณเท่าไรครับ
2.ถ้าผมชื้อที่ M-Link เค้าจะให้ประกันกี่ปีหรอ
3.สีขาว มันหายากขนาดนั้นเลยหรอ
4.ถ่ายวีดิโอ กระตุกรึเปล่าครับ
5.ถ่ายได้นานสูงสุดกี่นาทีครับ VDO
6.ชัตเตอร์ของกล้องเร็วรึเปล่าครับ

ขอตอบแทน

1. 8500 - 9500 บาทครับ
2. ตามประกันของเครื่องคือ 1 ปีครับ
3. ตอนซี้อ สีดำหายากส์มาก เหลือแต่สีขาว แต่หลังๆไม่ทราบว่าใครเหลือเยอะกว่ากัน
4. ไม่ครับ ผมแอบถ่ายตอนเครื่องบินก่ะลังบินขึ้น ( ใช้ Flight Mode อย่าทำตามนะ ) ก็ไม่กระตุก เสียงก็ ok
5. ไม่จำกัดนาทีครับ ถ่ายได้จนกว่าเม็มจะเต็ม เรียกว่าถ้าใส่ Mem 2 Gb รับรอง ถ่ายได้เป็น 2 ชั่วโมง ถ้าไม่เมื่อยนะ
6. เร็วครับ แต่ถ้ากลางคืนจะช้าหน่อยเท่านั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaomoodang เมื่อวันที่ 13 Feb 2008 21:14; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

------------------------------------

ขาย 6120 CLASSIC สีขาวมุก
เครื่องศูนย์ AIS
ประกันเหลือ 10 เดือน
สภาพ 99.99% ติดกันรอยใส่ซองซิลิโคนตั้งแต่วันแรก ไม่เคยถอด
ไม่เคยตก ไม่เคยซ่อม
อุปกรณ์ยกกล่อง

เจ้าของขายเอง

ขาย 7000.-

--- 087-070-9000 ----

ตลอด--- 24 ชม..
ขอถามหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ครับ ผู้เขียน:

1. พอใช้ครับ เเต่คงไม่ดีสําหรับผู้ที่เน้นฟังเพลงครับ
2. ชัดใช้ได้ครับ เเต่เเสงน้อยก็เบลอหน่อย สําหรับการอัดรูปธรรมดา 2m ถมถืดครับ
3. เเล้วเเต่ชอบครับ สีดํา ดูขรึม หรูไปอีกเเบบ สีขาวจะดูไฮโซครับ
4. ไม่เเน่ใจครับ
5. พอใช้ครับ
6. เร็วกว่า N95 ซะอีกครับ

PAMZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6120 Classic - โนเกีย

คือว่ารุ่นนี้มีนาฬิกาจับเวลามั้ยคะ อยากทราบมากๆๆ ขอบคุนค่ะ
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic - โนเกีย

PAMZ ผู้เขียน:
คือว่ารุ่นนี้มีนาฬิกาจับเวลามั้ยคะ อยากทราบมากๆๆ ขอบคุนค่ะ

มีแน่นอนครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6120 - USB device not recognized

ZZ ผู้เขียน:
ทำไงดี Crying or Very sad
เครื่องตก สูงประมาณ 2 ฟุต ตุ๊บ!! (จึย) กระแทกพื้นกระเบื้องยาง โดนตรงขอบกรอบสีเงิน มุมมนๆ ตรงก้นโทรศัพท์ข้างๆ port USB และยุบเป็นรอยเท่าปลายเล็บ !! ผลลัพธ์....

- พอเสียบสาย USB จะลงเพลงเพิ่มโดยผ่านโปรแกรมPC-Suit
ปรากฏว่า "USB device not recognized" ไอ๊หยา แย่แล้วๆ Crying or Very sad
- การถ่ายโอนไฟล์ผ่านระบบ bluetooth ทำงานเป็นปกติ พอดีโน๊ตบุ๊คมี bluetooth
(ค่อยยังชั่ว นึกว่าจะหมดหนทางถ่ายโอนไฟล์ซะแล้ว แต่ไม่สะดวกเหมือน USB)
- สาย USB เส้นเดียวกัน เอากล้องดิจิตอลมาต่อทดสอบ ก็ปกติ
- ระบบอื่นของ 6120 เช่น กล้อง, bluetooth ทำงานเป็นปกติ ยกเว้น USB

ทำไงดี Crying or Very sad
ไม่อยากส่งซ่อม
ทำไงดี Crying or Very sad [/u][/i]

ลงไดร์เวอร์ใหม่ครับ ถ้าไม่หาย ก็คงจะต้องใช้ bluetooth ละครับ เเต่มีเวลาก็เอาไปให้ 0 เช๊คดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic - โนเกีย

ราคา8925 เครียดมาก ติดราคา 8750 แต่ต้องจ่ายเงินสด ใครจะไปรู้ล่ะคะว่าต้องจ่ายเงินสด ไม่ได้บอกไว้นิ(พ่อใช้บัตรเครดิตจ่าย) แบบว่าอยากต่อยหน้าคนขายมากกกกกกกกก
น่าจะบอกไว้สักนิดว่านี่คือราคาเงินสดบางคนอาจจะคิดว่าไม่กี่ร้อยที่จ่ายเพิ่ม แต่ว่ามันก็เงินเหมือนกันใช่มั้ยคะ แล้วราคานี้ถือว่าแพงมั้ยคะช่วยบอกด้วย(ซื้อที่ศูนย์ไอโมบาย)

-0- น่าจะถามให้ละเอียดก่อนซื้อนะครับ

ก่อนซื้อได้ลองอะไรบ้างยังล่ะครับ ถ้าเครื่องใช้งานได้ดี จ่ายเเพงไปหน่อยก็ยังดีกว่าได้เครื่องไม่ดีครับ

โทษทีค่ะ ลืมบอกว่า ที่ร้านซีร็อก บัตรเครดิต&บัตรประชาชนไว้ด้วยซึ่งสามารถนำไปใช้ได้ใช่มั้ยคะเพราะว่ามีข้อมูลทุกอย่างพร้อมลายเซ็น
feriona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ช่วยตอบหน่อย

เพิ่งซื้อมาใหม่วันนี้ สีชมพู สวยดี ราคา 8500 เพิ่มเมม 1 จิก + อีก 300
ชอบมากๆ ตอนแรกว่าจะซื้อ N 73 แต่ดูแล้ว 6120 โอกว่ามากๆ
แต่อยากรู้ว่า 6120 มันมีสีชมด้วยหรอ
เห็นบอกว่ามีแต่ สีดำ- ขาว กลัวไม่ใช่ของแท้อ่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
tar_2800
Year's Star

ราคา8925 เครียดมาก ติดราคา 8750 แต่ต้องจ่ายเงินสด ใครจะไปรู้ล่ะคะว่าต้องจ่ายเงินสด ไม่ได้บอกไว้นิ(พ่อใช้บัตรเครดิตจ่าย) แบบว่าอยากต่อยหน้าคนขายมากกกกกกกกก
น่าจะบอกไว้สักนิดว่านี่คือราคาเงินสดบางคนอาจจะคิดว่าไม่กี่ร้อยที่จ่ายเพิ่ม แต่ว่ามันก็เงินเหมือนกันใช่มั้ยคะ แล้วราคานี้ถือว่าแพงมั้ยคะช่วยบอกด้วย(ซื้อที่ศูนย์ไอโมบาย)

-0- น่าจะถามให้ละเอียดก่อนซื้อนะครับ

ก่อนซื้อได้ลองอะไรบ้างยังล่ะครับ ถ้าเครื่องใช้งานได้ดี จ่ายเเพงไปหน่อยก็ยังดีกว่าได้เครื่องไม่ดีครับ
PAMZ
ผู้มาเยือน

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6120 Classic - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ :
ซื้อมาแล้วค่ะ

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: