Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6120 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 680 / เข้าชม: 1672875
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูยังไงว่าเครื่องที่เค้าเอามาขาย เป็น มือ1 หรือ มือ2 อ่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ของ S40 มันจะมีให้กดเช็คเวลาการเปิดใช้เครื่องอ่ะ
แต่ของ S60 ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6120 - USB device not recognized
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ZZ ผู้เขียน:
ทำไงดี Crying or Very sad
เครื่องตก สูงประมาณ 2 ฟุต ตุ๊บ!! (จึย) กระแทกพื้นกระเบื้องยาง โดนตรงขอบกรอบสีเงิน มุมมนๆ ตรงก้นโทรศัพท์ข้างๆ port USB และยุบเป็นรอยเท่าปลายเล็บ !! ผลลัพธ์....

- พอเสียบสาย USB จะลงเพลงเพิ่มโดยผ่านโปรแกรมPC-Suit
ปรากฏว่า "USB device not recognized" ไอ๊หยา แย่แล้วๆ Crying or Very sad
- การถ่ายโอนไฟล์ผ่านระบบ bluetooth ทำงานเป็นปกติ พอดีโน๊ตบุ๊คมี bluetooth
(ค่อยยังชั่ว นึกว่าจะหมดหนทางถ่ายโอนไฟล์ซะแล้ว แต่ไม่สะดวกเหมือน USB)
- สาย USB เส้นเดียวกัน เอากล้องดิจิตอลมาต่อทดสอบ ก็ปกติ
- ระบบอื่นของ 6120 เช่น กล้อง, bluetooth ทำงานเป็นปกติ ยกเว้น USB

ไม่อยากส่งซ่อม
ทำไงดี Crying or Very sad [/u][/i]

ใช้ Card reader แทนสาย USB เอาครับ ถ้าส่งซ่อมคงนานมากแน่นอน
ZZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6120 - USB device not recognized

เครื่องตก สูงประมาณ 2 ฟุต ตุ๊บ!! (จึย) กระแทกพื้นกระเบื้องยาง โดนตรงขอบกรอบสีเงิน มุมมนๆ ตรงก้นโทรศัพท์ข้างๆ port USB และยุบเป็นรอยเท่าปลายเล็บ !! ผลลัพธ์....

- พอเสียบสาย USB จะลงเพลงเพิ่มโดยผ่านโปรแกรมPC-Suit
ปรากฏว่า "USB device not recognized" ไอ๊หยา แย่แล้วๆ Crying or Very sad
- การถ่ายโอนไฟล์ผ่านระบบ bluetooth ทำงานเป็นปกติ พอดีโน๊ตบุ๊คมี bluetooth
(ค่อยยังชั่ว นึกว่าจะหมดหนทางถ่ายโอนไฟล์ซะแล้ว แต่ไม่สะดวกเหมือน USB)
- สาย USB เส้นเดียวกัน เอากล้องดิจิตอลมาต่อทดสอบ ก็ปกติ
- ระบบอื่นของ 6120 เช่น กล้อง, bluetooth ทำงานเป็นปกติ ยกเว้น USB

ไม่อยากส่งซ่อม
ทำไงดี Crying or Very sad [/u][/i]
PAMZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic - โนเกีย

*0* ผู้เขียน:
PAMZ ผู้เขียน:
คือว่ารุ่นนี้มีนาฬิกาจับเวลามั้ยคะ อยากทราบมากๆๆ ขอบคุนค่ะ

มีแน่นอนครับ

ขอบคุนมากค่ะ
tar_2800
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

อยากรู้ครับ ผู้เขียน:
คือว่าอยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ

1.เสียงดังดีรึป่าวครับ

2.กล้องชัดรึป่าว

3.สีขาวกับดำสีไหนสวยกว่ากันครับ

4.รุ่นนี้ แบต BL-5B 820 หรือ 890

5.หูฟังที่แถมมาเสียงดีรึเปล่า

6.เครื่องประมวลผลเร็วไหม

1. พอใช้ครับ เเต่คงไม่ดีสําหรับผู้ที่เน้นฟังเพลงครับ
2. ชัดใช้ได้ครับ เเต่เเสงน้อยก็เบลอหน่อย สําหรับการอัดรูปธรรมดา 2m ถมถืดครับ
3. เเล้วเเต่ชอบครับ สีดํา ดูขรึม หรูไปอีกเเบบ สีขาวจะดูไฮโซครับ
4. ไม่เเน่ใจครับ
5. พอใช้ครับ
6. เร็วกว่า N95 ซะอีกครับ
เอ็มทีวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จอมืด แบบไหนหรอ เราใช้มาตั้งแต่เดือนตุลาแล้ว ยังไม่เห็นเป็นไรเลย
Beaujy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sss
อาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วรุ่นนี้กับ N73ME อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
Adrenaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://www.series60v3.com/index.php?categoryid=32&p13_sectionid=3&p13_currentpage=1&p13_pagesize=5&p13_searchby=title

หา พวก Need โหลดอ่ะหนุกดี
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

ผมได้เครื่องมือสอง ราคา 6700 แบบเหลือประกัน 11 เดือนอะ

สภาพดีๆ อยู่เลย ของครบด้วย
salpao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่เดอะมอลล์งามฯ มีถูกกว่า8500มั้ยคับ

แล้วที่บอกว่าของจะหมด จิงเหรอ

เก็บตังค์มะทัน อยากได้
เฟม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมใช้อยู่ ครับ มันใช้โปรแกรมเดียวกะ n73 เลยอ่ะ

ใบรับรองฆมดอายุ ผมลองเปลี่ยนวันใน เครื่องเอาอ่ะมันก้ลงได้น่ะ

นี่เว็บ

geo-mobile.com

flashfly.net
tnnvhbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถอยมา 30/12/50 ใช้ได้ดีมากๆคับตอนนี้มั่ยมีปันหาซักกะอย่างมีอย่างเดียวผมมะค่อยมีโปรแกรมจะลงที่มีบางอันก็บอกใบรับรองหมดอันนี้ทำไม่เป็นอ่ะใครใจดีบอกแหล่งหน่อยนะคับ ^^ ขอบคุณมั๊กมาก

ตัวนี้เล่นเน็ตง่ายดี
ลูกค้าโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บริการหลังการขายโนเกียประเทศไทย โนเกียแคร์

เนียนจริงๆ ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
6120c ผู้เขียน:
nawat007 ผู้เขียน:
"พอดีว่าเพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ เวลาที่ไม่ได้ใช้งานโทรศัพท์นานๆ ซัก 3-4 ชั่วโมง หน้าจอมันจะมืดไปเลยค่ะ กดอะไรก็ไม่ขึ้น ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ค่ะแล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ จะว่าเครื่องมันผิดเองก็ไม่ใช่นะค่ะ เพราะมีอยู่ครั้งนึงมีคนโทรเข้ามาโทรศัพท์สั่น แต่ว่าหน้าจอยังมืดเหมือนเดิม ไม่สามารถรับสายได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าค่ะ จะต้องแก้ไขยังไงใครพอทราบบ้างช่วยบอกหน่อยนะค่ะ"
เป็นอาการเดียวกับคุณNoonuch เลย

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเด๊ะเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับพึ่งซื้อมาไม่กี่วันเอง

เป็นเหมือนกันครับ จริงๆมันก็ไม่ได้มืดซะทีเดียว แอบมีเส้นเล็กๆด้วย

กดอะไรก็ไม่ติดครับ มืดไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหมือนกันเลย มีวิธีแก้มั้ยน้ออ..

ส่งศูนย์ด่วนเลยค่ะ เพิ่งไปส่งศูนย์มาวันอาทิตย์ที่ 13 วันจันทร์ที่ 14 โทรมาบอกว่า จอ LCD เสีย ต้องสั่งของจากต่างประเทศ ให้รอประมาณ 1-2 อาทิตย์ เราคิดว่าเป็นที่ Software(ก็อยากคิดเองทำไมหล่ะ) เลยยังไม่ได้เคลมเครื่องใหม่ตั้งแต่แรก ถ้าเราใช้งานเครื่องอยู่ตลอด จะไม่รู้เลยว่าเสีย เนียนจริงๆ นึกว่าดวงไม่ดี ที่แท้คงจะเป็นทั้ง Lot ถึงได้มีอาการเสียแบบนี้หลายเครื่อง ขนาดเลือกซื้อที่ร้านโนเกียเลยนะเนี่ย ใครเพิ่งซื้อรีบขอเปลี่ยนเลยนะ

ถ้าบังเอิญคุณซื้อสินค้าแบรนด์นี้ แล้วเกิดเสีย ถึงแม้ว่าคุณจะใช้ได้เพียงไม่กี่วัน หรือใช้ได้ไม่ถึงเดือนก็ตาม หากส่งซ่อมแล้ว "โนเกีย" เค้าบอกว่าต้องรออะไหล่ ให้เตรียมทำใจไว้ได้เลย เพราะคำว่ารออะไหล่ของ "โนเกีย" คือคำที่แปลว่า "ไม่รู้ชะตากรรม เสร็จเมื่อไหร่ก็จะโทรบอกเอง" ต่อให้คุณเพียรโทรถามขนาดไหนเค้าก็จะตอบแค่ว่า รออะไหล่ แล้วจะติดตามให้ เหมือนไม่เห็นว่าเป็นเรื่องสลักสำคัญอะไร โทรสอบถามแต่ละทีก็ติดยากติดเย็น โทรติดแล้วก็ได้คำตอบแค่ว่า "ไม่รู้ ให้รอ"
อยากให้ "โนเกีย" ใส่ใจบริการหลังการขายบ้าง ไม่ใช่สักแต่ว่ารับเงินลูกค้าไปแล้วก็ปล่อยเลยตามเลยตามยถากรรม ซ่อมให้ตามมีตามเกิด เหมือนคนไข้อนาถา ลูกค้าจ่ายเงินซื้อ "โนเกีย" มาก็เพื่อใช้งาน ไม่ใช่เอามาวางรอซ่อมที่ศูนย์ หาก "โนเกีย" มีความจริงจังจริงใจที่จะให้บริการลูกค้าแล้ว ก็ต้องติดตามสอบถามจากหน่วยงานที่ทำหน้าที่ควบคุม Stock อะไหล่ และต้องแจ้งข้อเท็จจริงให้ลูกค้าทราบ อย่าใช้แค่คำว่า "รออะไหล่" เพราะคำนี้มันเป็นคำที่ไร้จุดหมายปลายทาง ทำให้ลูกค้าขาดความเชื่อมั่น ขอให้บอกมาตามตรง ใส่ใจกันบ้าง ลูกค้าจะได้ไม่ต้องรออะไรที่เลื่อนลอย กำหนดไม่ได้ โดยเฉพาะปัญหาสินค้า "โนเกีย" ด้อยคุณภาพ เสียมาตั้งแต่ยังไม่ส่งมอบให้กับลูกค้าเลยก็ว่าได้ ซึ่งน่าจะนับได้ว่าเป็นปัญหาสำคัญ ทำให้ลูกค้าขาดความเชื่อมั่นในแบรนด์ "โนเกีย" สินค้าที่เคยครองตลาด ถ้าลูกค้าลดความเชื่อมั่นลงไปเรื่อยๆ ไม่นานส่วนแบ่งการตลาดก็จะถดถอยและหมดไปในที่สุด โนเกียต้องแสดงความรับผิดชอบต่อลูกค้ามากกว่าให้ลูกค้ารอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอ มันไร้สาระสิ้นดี ที่สินค้าเพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนแล้วส่งซ่อม ต้องรอนานขนาดนี้มันไม่ยุติธรรมต่อผู้บริโภค ลูกค้าอุตส่าห์ลงทุนซื้อเครื่องใหม่ แต่ไม่ได้ใช้ "โนเกีย" รู้มั๊ยว่ามันปวดใจแค่ไหน
อย่าทำลายแบรนด์ ที่อุตสาห์สร้างสะสมชื่อเสียงมาช้านาน เพียงเพราะว่า "โนเกีย" ละเลยลูกค้าเลย ธุรกิจจะอยู่ได้ ก็ต้องมีลูกค้าคอยค้ำจุน!!! เพราะหากยังเป็นแบบนี้อีก ต่อไป... ลูกค้าของ "โนเกีย" จะกลายเป็นลูกค้าของคนอื่นค่ะ ปลาเน่าตัวเดียว ก็ทำให้ปลาทั้งบ่อตาย และเน่าตามกันไปได้ค่ะ อีกไม่นานแบรนด์ "โนเกีย" คงเป็นได้แค่ตำนาน นิทานปรัมปรา Sad Crying or Very sad Mad
Beauky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเป็นคนหนึ่งที่ถูกใจ 6120 c และก็ได้ซื้อมาประมาณ เดือน ตุลาคม ที่ผ่านมา

ก็ใช้ได้ดีเรื่อยมา แต่พอมาตอนเดือนธันวาก่อนปีใหม่ ปรากฏว่าอยู่ๆ มนก็เปิดไม่ติดซะงั้น

ทำท่าเหมือนจะติดมีการสั่นปกติ ตอนเปิดเครื่องแล้วหน้าจอก็ดับไป เหอๆ

ก็เลยส่งเข้าศูนย์ M-Link ไป เพิ่งได้มาประมาณวันที่ 14 ม.ค. นี่เอง เขียนมาในบิลบอกอะไร

เสียก็ไม่รู้อ่านไม่ออก แต่ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร

ถ้าเจออีกที่จะขายทิ้งละ เซ็ง แต่ใจก็ยังรักมันอยุ่นะสวยดีผมชอบ(สีขาว)

อ่ออีกอย่างมันพูดชื่อคนโทรเข้ามาได้ด้วยนะ Razz
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

Adrenaz ผู้เขียน:
กรอบพลาสติก กะ ซิลิโคน ใส่ไหนดีก้ากันอ่ะ หรือไม่ใส่เลย

สีขาวใส่กรอปใส ไฮโซมากครับ ถ้าใช้ถนอมๆ จะอยู่ได้นานครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Beauky ผู้เขียน:
ผมเป็นคนหนึ่งที่ถูกใจ 6120 c และก็ได้ซื้อมาประมาณ เดือน ตุลาคม ที่ผ่านมา

ก็ใช้ได้ดีเรื่อยมา แต่พอมาตอนเดือนธันวาก่อนปีใหม่ ปรากฏว่าอยู่ๆ มนก็เปิดไม่ติดซะงั้น

ทำท่าเหมือนจะติดมีการสั่นปกติ ตอนเปิดเครื่องแล้วหน้าจอก็ดับไป เหอๆ

ก็เลยส่งเข้าศูนย์ M-Link ไป เพิ่งได้มาประมาณวันที่ 14 ม.ค. นี่เอง เขียนมาในบิลบอกอะไร

เสียก็ไม่รู้อ่านไม่ออก แต่ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร

ถ้าเจออีกที่จะขายทิ้งละ เซ็ง แต่ใจก็ยังรักมันอยุ่นะสวยดีผมชอบ(สีขาว)

อ่ออีกอย่างมันพูดชื่อคนโทรเข้ามาได้ด้วยนะ Razz
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่าอยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ

1.เสียงดังดีรึป่าวครับ

2.กล้องชัดรึป่าว

3.สีขาวกับดำสีไหนสวยกว่ากันครับ

4.รุ่นนี้ แบต BL-5B 820 หรือ 890

5.หูฟังที่แถมมาเสียงดีรึเปล่า

6.เครื่องประมวลผลเร็วไหม
primpiya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ใช้มาประมาณ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ

ไม่มีปัญหา มีแต่คุยนานๆแล้วเครื่องร้อน
ใส่ซิลิโคนก็พอช่วยได้ค่ะ ปกติก็ไม่ได้คุยนานมากมายอยู่แล้ว

เครื่องเร็วดีค่ะ แถมเมมให้ 512
ซื้อจากเจมาร์ท มาบุญครองชั้น 4 ค่ะ

อาจจะแพงกว่าร้านอื่นๆ แต่ก็แลกกับความสบายใจค่ะ

ซื้อสีชมพูมา ร้านเค้าบอกว่าเพิ่งมาใหม่ สวยดีค่ะ

สรุป...........ชอบมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเห็นรูปสีขาวจัง
Pinery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามครับว่า คนที่มีปัญหาจอมืดนั้น แก้ปัญหาได้รึยังครับ

ส่งศูนย์แล้วเค้าซ่อมให้หายได้รึเปล่าครับ เพราะอ่านที่เวบต่างประเทศแล้ว ดูเหมือนจะยังแก้ปัญหานี้ยังไม่ได้อ่ะ

ขอทราบด่วนเลยนะคร้าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ่อแบบว่ารุ่นนี้กะ N81อ่ะอันไหน น่าเล่นกว่ากัน 81แพงไปหน่อยแต่ชอบอ่ะนะสวยดี(ตัว8g) แต่ว่ารุ่นนี้ถูกดีแถมฟั้งชั่นครบโอยเลือกไม่ถูกช่วยออกความเห็นกันที
chanpen.l
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่อง restart เวลามีสายซ้อนเข้ามาค่ะ

ซื้อมาได้เดือนกว่าๆ แล้วค่ะ พบปัญหาคือ ตอนที่คุยโทรศัพท์อยู่แล้วมีสายซ้อนเข้ามา ถ้าสายปัจจุบันที่เราคุยอยู่วางไปก่อนที่เราจะรับสายซ้อน เครื่องจะดับค่ะ แล้วสักพัก็ขึ้นหน้าจอ แต่ไม่สามารถกดอะไรได้เลย ตรงรูป สัญญาณและแบตก็ไม่ขึ้นค่ะ ปิดก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตออกแล้วเปิดใหม่ แต่ถ้า มีสายซ้อนเข้ามาแล้วเรารับสายซ้อนก่อนโดยที่ hold สายปัจจุบันไว้ จะไม่พบปัญหาดังกล่าว ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยพบปัญหานี้บ้างรึเปล่าคะ มันเกิดอะไรขึ้น software เสียหรือว่า เครื่องมีปัญหาคะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
snoppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic - โนเกีย

........ผมพึ่งซื้อได้อาทิตหนึ่งครับ...ไม่อยากบอกเครื่องสุดท้ายของศูนย์ nokiaที่มาบุญครอง สีขาวครับ...สวยมาก หาซื้อยากมากถามแต่ล่ะร้านบอกว่าไม่มีของครับ ตอนแรกจะซื้อที่ขอนแก่น ต่อได้ราคาที่ 8400 ครับแต่แฟนดันทะเลอะกับคนขายเลยไม่ได้ซื้อ และอีกอย่างกะจะซื้อที่ กรุงเทพ แต่ดันไม่มีของครับ ถามร้านขายส่ง และร้านใหญ่ๆไม่มีครับถ้ามีก็ขาย 8900 แพงอ่ะ ร้านเล็กก็ไม่กล้าซื้อครับกลัวแบบว่าไม่ใช่ของจริงต่อได้สุดๆ8400ครับ เศร้า สุดท้ายก็หาได้ที่ศูนย์ครับเครื่องสุดท้ายพอดี 8500 ดีใจที่สุด ในที่สุดก็ซื้อมาได้

...กำลังหัดใช้ครับ ตอนนี้โหลดบิทมาแล้วโปรแกรม สำหรับรุ่นนี้ 2008ครับมีครบทุกอย่าง ใครอยากได้มีขายนะครับ ตามลิ้ง
http://www.checkprice.net/products/index.php/q/67433/tab/spec/

...ตอนนี้ใช้ยังไม่มีปัญหาอะไร ก็มีครั้งหนึ่ง แต่ก็แก้ปัญหาเองได้ แค่ เม็มหลวมแล้วใช้การอ่ะไรไม่ได้ก็เท่านั้น
pinez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบๆ

เพิ่งซื้อมาวันนี้อ้ะคะ ^^

ชอบสีขาวมาก ๆ หายากมาก - -*
กว่าจะซื้อได้

ราคายุ้ที่ 8500-9000 น้ะคะ
^^!

ออกสีชมพูมาใหม่ด้วยค้ะ สวยดีน้ะ
แต่ชอบสีขาวมากกว่า ๆ ๆ ..
Pinery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อัพเดท firmware เองนี่ทำไงอ่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลงธีมไปแต่ไม่ชอบจะลบอะ แต่มันหาที่ลบไม่ได้อะทามไงดีละ

วะ555 ผู้เขียน:
Very Happy ลงธีมไปแต่ไม่ชอบจะลบอะ แต่มันหาที่ลบไม่ได้อะทามไงดีละ

แนะนำว่าให้ไปที่เมนู

เลือกเครื่องมือ tools

เลือก manager

เลือกโปรแกรมที่ต้องการจะลบ

กด c ( cancle)

เลือก ตกลง เพื่อ ลบ

เท่านี้ก็เรียบร้อยคะ Very Happy
dayladyjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือว่า

คืออยากถามทุกคนว่า

เราลงโปรแกรม หรือธีม ไรงี้น่ะค่ะ

แล้วพอจะติดตั้งในเครื่องน่ะค่ะ มันบอกว่า

เตือนความปลอดภัย

แอปพลิชั่นเป็นระบบไม่รับรองและอาจเป็นอันตรายต่อโทรศัพท์ของคุณ
[u]รายละเอียดเพิ่มเติม[/u] <<(เรากดแล้วก้อไม่มีอะไรนะคะ)

พอก้อติดตั้งต่อ มันก้อไม่ได้เลย ลงโปรแกรมอะไรไม่ได้ดลย นอกจากที่เค้าให้ในเครื่องมาน่ะค่ะ

เลยอยากถ้าเพื่อนๆที่ใช้ว่าเป็นยังไงกันมั้งคะ เคยเกิดปัญหานี้รึป่าว

แล้วจาแก้ไขยังไง พอดีพี่เราลงสกินให้(ขอพี่เราใช้รุ่น 5300)ลงได้นะคะ รุ่นอื่นก้อลงได้

พี่เราบอกว่าทำไมมันลงไม่ได้แต่เครื่องเราก้อไม่รู้เหมือนกานน่ะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นเหมือนกัน

[quote="Pinery"]
"พอดีว่าเพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ เวลาที่ไม่ได้ใช้งานโทรศัพท์นานๆ ซัก 3-4 ชั่วโมง หน้าจอมันจะมืดไปเลยค่ะ กดอะไรก็ไม่ขึ้น ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ค่ะแล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ จะว่าเครื่องมันผิดเองก็ไม่ใช่นะค่ะ เพราะมีอยู่ครั้งนึงมีคนโทรเข้ามาโทรศัพท์สั่น แต่ว่าหน้าจอยังมืดเหมือนเดิม ไม่สามารถรับสายได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าค่ะ จะต้องแก้ไขยังไงใครพอทราบบ้างช่วยบอกหน่อยนะค่ะ"
เป็นอาการเดียวกับคุณNoonuch เลย

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเด๊ะเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับพึ่งซื้อมาไม่กี่วันเอง

เป็นเหมือนกันครับ จริงๆมันก็ไม่ได้มืดซะทีเดียว แอบมีเส้นเล็กๆด้วย

กดอะไรก็ไม่ติดครับ มืดไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหมือนกันเลย มีวิธีแก้มั้ยน้ออ..[/quote

แบบนี้อ่ะครับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อาการแบบนี้ เซ็งมากๆ เข้าศูนย์ โนเกีย เค๊าก้อรีเซตเครื่องให้ใหม่ แต่พอเอากลับมาใช้ก็เป็นเหมือนเดิม อยากขายทิ้งจริงๆเลย แต่เสียดาย ตอนซื้อตั้ง 9,000 ตอนนี้ตีเทิร์นได้แค่ 5 พันกว่าบาท เลยยังต้องทนใช้ไปก่อน เพิ่งซื้อมาตอนเดือน ธ.ค. เป็นมาตลอด ตั้งแต่ซื้อ ตอนนี้ก็เลยต้องทนๆใช้ไป
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

MOo_oO ผู้เขียน:
แบตหมดเร็วมากเลยหรอคะ แล้วหูฟังสามารถใช้พวกของ mp3 ได้มั้ย ถ้าใช่ได้เราแค่เสียบกับโทรศัพท์ก้อสามารถฟังได้เลยหรือป่าวคะ

1. ของผมไม่เร็วขนาดนั้นครับ ปรับความสว่างหน้าจอลง , ไม่ใช้ screen saver , ไฟหน้าจอดับเร็ว (10 วิ) จะ standby ได้ยืดขึ้นมากครับ

2. ต้องมี ตัวแปลงให้เป็น 3.5 ครับ ตามคลองถม ตะวันนา เเหล่ง IT ตัวละ 10-20 บ. ครับ

3. มีตัวแปลงเเล้ว สามารถเสียบหูฟังดีๆ ได้เลยครับ (ยกเว้นรับวิทยุ ต้องใช้ที่เเถมมา)
MOo_oO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แบตหมดเร็วมากเลยหรอคะ แล้วหูฟังสามารถใช้พวกของ mp3 ได้มั้ย ถ้าใช่ได้เราแค่เสียบกับโทรศัพท์ก้อสามารถฟังได้เลยหรือป่าวคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

แฟนผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ กล้องไม่ชัดเลยอ่ะครับ ถ่ายไม่สวยเลย มัวๆ ทั้งที่ 2ล้านเท่ากันแต่ว่ากล้องของ 6300 ถ่ายได้สวยกว่ามากเลย น้ำหนักเบาใช้ได้ symbian60 ก็ไม่เลว(ทำไมไม่9.1 ทั้งที่ออกมาใหม่) เสียตรงกล้องนี่แหละ ทำไมไม่ชัดเลย

รุ่นนี้ Symbian s60 V 9.2 นะครับ

แต่เรื่องกล้องผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะชัดเปล่า เพราะผมกำลังจะไปชื้ออะ

จอชัดครับ

กล้องอาจจะไม่ดีมาก เเต่ชัตเตอร์ไวสุดๆ ครับ ขนาดใส่ 2 กิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แฟนผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ กล้องไม่ชัดเลยอ่ะครับ ถ่ายไม่สวยเลย มัวๆ ทั้งที่ 2ล้านเท่ากันแต่ว่ากล้องของ 6300 ถ่ายได้สวยกว่ามากเลย น้ำหนักเบาใช้ได้ symbian60 ก็ไม่เลว(ทำไมไม่9.1 ทั้งที่ออกมาใหม่) เสียตรงกล้องนี่แหละ ทำไมไม่ชัดเลย

รุ่นนี้ Symbian s60 V 9.2 นะครับ

แต่เรื่องกล้องผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะชัดเปล่า เพราะผมกำลังจะไปชื้ออะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันเป็นsymbianเวอร์ชั่น9.2ครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

คนต่างจังหวัด ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว เครื่องใหม่ หายากมากกก มีปัญหาตั้งแต่เริ่ม คือ
1. เมนู "เครื่องเล่น" ไม่ทำงาน กดไปแล้วหน้าจอค้าง แต่พอกดวางสายก็ออกมาหน้าจอปกติ
2. ปุ่มกล้องที่อยู่ข้างๆ โทรศัพท์ กดแล้วค้างเช่นกัน อันนี้ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
ลองฟอร์แมตเครื่องใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม มีใครเป็นแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขไงอ่ะ
อยู่ต่างจังหวัดด้วย ไม่มีศูนย์ Sad

ข้อสังเกตุ : มันจะเป็นเมื่อใส่การ์ด microSD (ที่แถมมา) แต่ถ้าถอดการ์ดออกก็สามารถใช้งานได้ปกติ แล้วยังงี้จะแก้ไงอ่ะ

เเนะนําซื้อใหม่เลยครับ 1GB ไม่เเพงเเล้วเดี่ยวนี้ 190-250 บ.
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เป็นเหมือนกัน

[quote="Anonymous"]
Pinery ผู้เขียน:

กดอะไรก็ไม่ติดครับ มืดไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหมือนกันเลย มีวิธีแก้มั้ยน้ออ..[/quote

แบบนี้อ่ะครับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อาการแบบนี้ เซ็งมากๆ เข้าศูนย์ โนเกีย เค๊าก้อรีเซตเครื่องให้ใหม่ แต่พอเอากลับมาใช้ก็เป็นเหมือนเดิม อยากขายทิ้งจริงๆเลย แต่เสียดาย ตอนซื้อตั้ง 9,000 ตอนนี้ตีเทิร์นได้แค่ 5 พันกว่าบาท เลยยังต้องทนใช้ไปก่อน เพิ่งซื้อมาตอนเดือน ธ.ค. เป็นมาตลอด ตั้งแต่ซื้อ ตอนนี้ก็เลยต้องทนๆใช้ไป

เครื่องล๊อตต้นเดือนมีนา ไม่มีปัญหาอะไร ผมสเเตนบายทั้งคืนไม่มีปัญหาอะไรครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คือว่า

dayladyjung ผู้เขียน:

เราลงโปรแกรม หรือธีม ไรงี้น่ะค่ะ

แล้วพอจะติดตั้งในเครื่องน่ะค่ะ มันบอกว่า

แอปพลิชั่นเป็นระบบไม่รับรองและอาจเป็นอันตรายต่อโทรศัพท์ของคุณ
รายละเอียดเพิ่มเติม <<(เรากดแล้วก้อไม่มีอะไรนะคะ)

พอก้อติดตั้งต่อ มันก้อไม่ได้เลย ลงโปรแกรมอะไรไม่ได้ดลย นอกจากที่เค้าให้ในเครื่องมาน่ะค่ะ

เลยอยากถ้าเพื่อนๆที่ใช้ว่าเป็นยังไงกันมั้งคะ เคยเกิดปัญหานี้รึป่าว

แล้วจาแก้ไขยังไง พอดีพี่เราลงสกินให้(ขอพี่เราใช้รุ่น 5300)ลงได้นะคะ รุ่นอื่นก้อลงได้

พี่เราบอกว่าทำไมมันลงไม่ได้แต่เครื่องเราก้อไม่รู้เหมือนกานน่ะค่ะ

1. ตั้งเเต่ซิมเบี้ยน 9.1 (ของเจ้านี่มัน 9.2 ละ) เป็นต้นไป จะมีระบบรับรองความปลอดภัย ซึ่งก็ทําให้เราลงโปรเเกรมลําบากขึ้นล่ะครับ
2. ปัญหาที่เกิดขึ้น โปรเเกรมบางตัวต้องการ certification ต้องทําใบรับรองของตัวเองก่อน วิธีทําอยู่ใน flashfly ครับ ยากเหมือนกัน
dayladyjung
ผู้มาเยือน

[quote="papayatop"][quote="dayladyjung"]คืออยากถามทุกคนว่า

[u]รายละเอียดเพิ่มเติม[/u] <<(เรากดแล้วก้อไม่มีอะไรนะคะ)

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ ^^[/quote]

1. ตั้งเเต่ซิมเบี้ยน 9.1 (ของเจ้านี่มัน 9.2 ละ) เป็นต้นไป จะมีระบบรับรองความปลอดภัย ซึ่งก็ทําให้เราลงโปรเเกรมลําบากขึ้นล่ะครับ
2. ปัญหาที่เกิดขึ้น โปรเเกรมบางตัวต้องการ certification ต้องทําใบรับรองของตัวเองก่อน วิธีทําอยู่ใน flashfly ครับ ยากเหมือนกัน[/quote]

"โปรเเกรมบางตัวต้องการ [u]certification[/u] ต้องทําใบรับรองของตัวเองก่อน วิธีทําอยู่ใน [u]flashfly[/u] ครับ"

มันคืออะไรอาะเค๊อะ - -*
MayMaMee
Year's Star

หัวข้อ : ขออนุญาตขายเครื่อง 6120c white

ขออนุญาตขายเครื่อง 6120c white

- เครื่องศูนย์ พึ่งซื้อมาเมื่อเดือน 11
- ใช้เอง เครื่องไม่มีปัญหา
- ขายเพราะซื้อเครื่องใหม่มาใช้ ไม่อยากเก็บเครื่องเก่าไว้โดยไม่ได้ใช้งาน
- ถ้าขายต่อไม่ได้ ก็ต้องขายร้าน แต่อยากให้คนทั่วไปซื้อไปใช้มากกว่า เพราะเครื่องไม่มีปัญหาอะไร

สนใจจริงๆ ติดต่อผ่านเมล์ก่อนนะคะ
marakmay@yahoo.com

ขอบคุณค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะคะ

feriona ผู้เขียน:
ทำไมเวลาต่อสาย USB จะถ่ายโอนข้อมูล
แต่มันบอกว่า ซิมการ์ดใช้แอปพลิชั่นอื่นอยู่ ไม่สามารถถ่ายโอนข้อมูลได้ค่ะ
ทั้งที่ก็เคยต่อได้มา2-3ครั้ง แต่พอจะต่ออีกครั้งไม่ได้
ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยคะ

เวลาจะถ่ายโอนข้อมูลผ่านทางไหนก้เเล้วเเต่ ถ้าเปิดโปรเเกรม เเม้กระทั่งฟังเพลง (พวกที่ต้องใช้ไฟล์ใน mem นั่นเเหละ) จะ transfer ไม่ได้ครับ วิธีเเก้ง่ายๆ คือ ก่อนโอนกดปุ่มเมนูค้างไว้ เพื่อดูว่ามีโปรเเกรมเปิดไว้มั้ย ถ้ามีเเค่สเเตนบาย ก็โอนได้เเล้วครับ
feriona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ทำไมเวลาต่อสาย USB จะถ่ายโอนข้อมูล
แต่มันบอกว่า ซิมการ์ดใช้แอปพลิชั่นอื่นอยู่ ไม่สามารถถ่ายโอนข้อมูลได้ค่ะ
ทั้งที่ก็เคยต่อได้มา2-3ครั้ง แต่พอจะต่ออีกครั้งไม่ได้
ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

rep บน (quote เเล้วจะยาววว)

ไม่ยากเเล้วครับ ลองหาในบอร์ดใหญ่ดู รุ้สึกจะมีกระทู้ถามครับ

วิธีคือ เข้าไป sign online โดนส่งโปรเเกรม+imei+ชื่อ ระบบมันจะทําให้ครับ จําเวปไม่ได้เหมือนกัน

momo1350 ผู้เขียน:
ความชัดของกล้อง ระหว่าง 6120c กับ 5310 express music เครื่องไหนถ่ายได้ชัดกว่ากันคะ

5310 - เท่าที่ผมลองกล้องของเพื่อนผมนะครับ ประมวลผลช้า ไม่ค่อยชัดเท่าไรครับ (ขนาดเเสงพอเเล้วนะ)

6120 - อย่างตอนกลางวัน เเม้เเดดไม่จ้า หรืออยู่ในห้างที่มีเเสงเพียงพอ ชัดดีครับ มือนิ่งๆ ไว้ มีฟังชั่นตกเเต่งภาพด้วยนะครับ
momo1350
Year's Star

จังหวัด: Ranong
หัวข้อ :

ความชัดของกล้อง ระหว่าง 6120c กับ 5310 express music เครื่องไหนถ่ายได้ชัดกว่ากันคะ
NaTaLiiz3
ผู้มาเยือน

papayatop ผู้เขียน:
dayladyjung ผู้เขียน:

รายละเอียดเพิ่มเติม <<(เรากดแล้วก้อไม่มีอะไรนะคะ)

2. ปัญหาที่เกิดขึ้น โปรเเกรมบางตัวต้องการ certification ต้องทําใบรับรองของตัวเองก่อน วิธีทําอยู่ใน flashfly ครับ ยากเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันค่ะ

อยากรู้วิธีแก้ไข ให้เอาลงได้ มากๆเลยค่ะ

ช่วยสอน + อธิบายให้ละเอียดกว่านี้หน่อยได้มั้ยอะคะ

คือเป็นคนโง่มากๆ + พึ่งซื้อมาได้ไม่นาน - -"

ถ้าจะสอนก็จะเป็นพระกรุณาอย่างสูงสำหรับพวกเรานะคะ

ไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอตอบ 2 rep. บนนะครับ quote ยาว Very Happy

ใบ certification เป็นระบบความปลอดภัยในการลงโปรเเกรมสําหรับ S60 โดยจะมีตั้งเเต่ Symbian 9.1 เป็นต้นไป โปรเเกรมทั่วไปอาจจะไม่ต้องกังวลกับพวกนี้นะครับ เเต่สัหรับบางโปรเเกรมที่เป็นของ nokia หรือพวก office พวกนี้ ถึงจะโหลดเเบบมีเเก้ไอมาเเล้ว เเต่ก็ต้องผ่านตัว cer นี่อีกครับ

ส่วนหน้าจอขาว ของ ล๊อตที่ผมซื้อมา ( ล๊อตต้นเดือนมีนา) ไม่มีปัญหาทั้งในการสเเตนบาย (ทั้งคืน) เเต่ยังไง ถ้าคุณซื้อต้องลองเครื่องอย่างน้อย 30 นาทีขั้นตําครับ (ผมเกือบ ชม. ถึงออกร้าน)
momo1350
Year's Star

จังหวัด: Ranong
หัวข้อ :

ทางร้านที่รุจักเค้าบอกว่ารุ่นนี้จะมีปัญหา จอขาวหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย 6120

น้านวล ผู้เขียน:
ขายครับ Nokia 6120
เครื่องสภาพ 100% ครับ
เราใช้ซิมเบี้ยนไม่ถนัดเลยขาย 6500.-
ใครสนใจติดต่อ 0817415154 Rolling Eyes

มือ 1 โดนใช้ไม่มี 100% หรอกครับ

ถ้าสีขาวละก็ สภาพดีๆ ผมก้อยากได้ Cool

ถ้าเปงสีชมพูจาซื้อมาใช้ เหอๆ
เครื่องสำรอง คุยนานอะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวปเรามีรีวิว 6120 classic ครับ ในนั้นก็มีตัวอย่างภาพถ่ายด้วย

http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/6120_classic/page.htm

รูปก็พอใช้ได้นะครับ ถ้าไม่เน้นอะไรกะมันมาก

คือผมอยากดูจากผู้ใช้จริงๆมากกว่าอะครับ เพราะเครื่องรีวิวกับเครื่องจริงไม่ค่อยเหมือนกัน

และถามเพิ่มด้วยครับ ว่าเสียงเจ้านี่ดีปะครับ และถ้าเปิดเต็มเสียงแตกมากไหม

และเมม MicroSD 2gb ราคาประมาณเท่าไรครับ

..ขอบคุณครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจากมือถือรุ่นนี้อะครับ

ใครพอจะถ่ายมาลงได้บ้างรบกวนหน่อยนะครับ

เวปเรามีรีวิว 6120 classic ครับ ในนั้นก็มีตัวอย่างภาพถ่ายด้วย

http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/6120_classic/page.htm

รูปก็พอใช้ได้นะครับ ถ้าไม่เน้นอะไรกะมันมาก
ผู้ใช้ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

ตอนนี้ใช้ก็ไม่มีปัญหาอาราย
ลำโพงก็ดีถึงจาไม่เท่าn81(แหงละมีตัวเดียวนิ)
เล็กดีด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจากมือถือรุ่นนี้อะครับ

ใครพอจะถ่ายมาลงได้บ้างรบกวนหน่อยนะครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้ใช้ใหม่ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว
8390บาท

บอกเเหล่งมาก็ดีนะครับ

ใช้เครื่องมีปัญหา ไม่มีปัญหา หรืออย่างไร ก็เอามาลงบอร์ดให้รับทราบกันนะครับ

^^ โชคดีกะเครื่องใหม่ครับ
ผู้ใช้ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว
8390บาท
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว เครื่องใหม่ หายากมากกก มีปัญหาตั้งแต่เริ่ม คือ
1. เมนู "เครื่องเล่น" ไม่ทำงาน กดไปแล้วหน้าจอค้าง แต่พอกดวางสายก็ออกมาหน้าจอปกติ
2. ปุ่มกล้องที่อยู่ข้างๆ โทรศัพท์ กดแล้วค้างเช่นกัน อันนี้ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
ลองฟอร์แมตเครื่องใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม มีใครเป็นแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขไงอ่ะ
อยู่ต่างจังหวัดด้วย ไม่มีศูนย์ Sad

เราก็เปนเหมือนกันคือบางทีไฟล์บางไฟล์มันใหญ่หรือเครื่องมันไม่รุจักมันเลยต่อต้านทำให้ใช้ไม่ได้ลองล้างเมมแล้วใส่เพลงไปนิดๆดูก่อนนะคะ(รุ่นนี้เปนบ่อย)
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

ลองอัพ firmware ก่อนครับ ถ้าไม่หายก็ต้องยอมเข้าศูนย์ล่ะครับ

ปล. ผมคิดว่าคุณไม่ได้ลองฟังก์ชั่นก่อนจ่ายตังเเน่เลย
ผู้ใช้ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมอยากดูจากผู้ใช้จริงๆมากกว่าอะครับ เพราะเครื่องรีวิวกับเครื่องจริงไม่ค่อยเหมือนกัน

และถามเพิ่มด้วยครับ ว่าเสียงเจ้านี่ดีปะครับ และถ้าเปิดเต็มเสียงแตกมากไหม

และเมม MicroSD 2gb ราคาประมาณเท่าไรครับ

ราคาเมม2gdอยู่ที่ประมาณ900บาท แล้วแต่ร้านที่ขายนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้ใช้ใหม่ ผู้เขียน:

ราคาเมม2gdอยู่ที่ประมาณ900บาท แล้วแต่ร้านที่ขายนะคับ

*2gb
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

1. ยังไม่ได้ซื้อเครื่องมาเลย - -'' (หมด) ถ้าเน้นกล้องมากๆ ก็เล่นตัวอื่นได้ครับ 2 ล้านไม่มี AF คงไม่ชัดมากขนาดนั้นครับ

2. ก็ ok นะครับ เเต่ยังไงๆ เปิดเต็มๆ เสียงก็เเตกอยู่ดี
คนต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้อสังเกตุ : มันจะเป็นเมื่อใส่การ์ด microSD (ที่แถมมา) แต่ถ้าถอดการ์ดออกก็สามารถใช้งานได้ปกติ แล้วยังงี้จะแก้ไงอ่ะ
tar_2800
Year's Star

เราใช้ซิมเบี้ยนไม่ถนัดเลยขาย 6500.-
ใครสนใจติดต่อ 0817415154 Rolling Eyes

มือ 1 โดนใช้ไม่มี 100% หรอกครับ

ถ้าสีขาวละก็ สภาพดีๆ ผมก้อยากได้ Cool
ผู้มาเยือน

ใช้กี่เดือนแล้วนิ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

smooth zoomกับDigital zoomแตกต่างกันอย่างไร
ไหนดีกว่ากัน

เหมือนกันเด๊ะครับ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 6120

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

smooth zoomกับDigital zoomแตกต่างกันอย่างไร
ไหนดีกว่ากัน
soisurin
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ : การตัดสินใจที่ดี

ซื้อมาตั้งแต่ 12/10/2550 9500บาท ไม่เคยมีปัญหาใช่เป้นโมเด็ม(dtac เร็วกว่า ais) การเลือกใช้nokia6120ป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องครับพี่น้อง
เฟม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฤฤฤ

MicroSD 2gb 400 ก่าบาทครับ ไปเดินพันทิพสิ

ผมว่า เครื่องสเถียรดีครับ

โปรแกรมก้พอสมควรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้ช่วยตอบหน่อย

feriona ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใหม่วันนี้ สีชมพู สวยดี ราคา 8500 เพิ่มเมม 1 จิก + อีก 300
ชอบมากๆ ตอนแรกว่าจะซื้อ N 73 แต่ดูแล้ว 6120 โอกว่ามากๆ
แต่อยากรู้ว่า 6120 มันมีสีชมด้วยหรอ
เห็นบอกว่ามีแต่ สีดำ- ขาว กลัวไม่ใช่ของแท้อ่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

สีชมพูเป็นรุ่นที่ออกตามมาทีหลังครับ
h370079
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟอแมทเครื่องครับ

เครื่องค้าง และเครื่องเล่นเพลงค้าง และจอมันค้างผมเคยเป็นเหมื่อนกันแต่ผมฟอแมทเครื่องและเมมก็หายแล้วครับ backup เบอร์โทรและข้อความก่อนนะมันหายหมด Laughing
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรุ""

Th3 poiiz ผู้เขียน:
......พี่ค่ะ รุ่นนี้ยังมีวางขายอยุมั๊ยคร่ะ^^

มีอยู่ครับ เเต่บางศูนย์ก็ไม่มีของเเล้วนะ ส่วนตามร้านส่ง ยังมีมาเรื่อยๆ
Th3 poiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุ""

......พี่ค่ะ รุ่นนี้ยังมีวางขายอยุมั๊ยคร่ะ^^
Centrino_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้อยู่ครับดีมากๆๆ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณคับบ
manzema
Year's Star

หัวข้อ : -*-

มีวิธีทำให้ลำโพงดังๆไหมอะ ฟังในห้องเรียนเปิดดังสุดแนบหูยังไม่ค่อยจะได้ยินเลย- - ลำโพงก็ออกจะใหย่โต ของเพื่อนลำโพงรูนิดเดียวอันเดียวกะทีรับสายยังดังกว่าอีก- -
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Amaking ผู้เขียน:
เอ่อ จะฟอแมทเครื่องนี่ทำยังไงหลอคับ

ทํา Hardreset กด *#7370# รหัส 12345 ทําเเล้ว เบอร์หาย ข้อความหาย backup ก่อนด้วยนะ

Amaking ผู้เขียน:

แล้วมีเวบโหลดโปรแกรมไหมอ่าคับ

รุ่นนี้ลงพวก Fileman อารายพวกนี้

มีมั้ยอ่าคับบ เพิ่งหัดใช้อ่า><

ขอบคุณนะคร้าบบบ

Fileman จริงๆ ไม่จําเป็น เพราะมันมีตัวจัดการไฟล์ในเครื่องอยู่เเล้ว ถ้าเป็นเวปโหลดโปรเเกรม ผมชอบไปดูดจาก dotsis.com , mobilecastle ฯลฯ (เวปนอกทั้งนั้น) Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบราคาล่าสุด(เดือนส.ค.)ของรุ่นนี้ ที่MBKอ่ะค่ะ พอดีอยู่เชียงรายราคามัน 7,290 บาท อยากทราบว่าที่ กทม.ราคาเหลือเท่าไหร่แล้ว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากทราบราคาล่าสุด(เดือนส.ค.)ของรุ่นนี้ ที่MBKอ่ะค่ะ พอดีอยู่เชียงรายราคามัน 7,290 บาท อยากทราบว่าที่ กทม.ราคาเหลือเท่าไหร่แล้ว

6940-7000 บ. ครับ
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ :

ราคาก็ยังไม่ค่อยลงไปเท่าไหร่เลยนะเนี่ย
h370079
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นโนเกีย6120ใช้ระบบ3gได้จริงหรือป่าว

การถ่ายภาพของโนเกีย6120ต้องเข้าไปปรับให้เป็นความละเอียดสูงก่อนครับจะได้ภาพที่สวยขึ่น และส่วนชัดเตอร์ปิดเสียงไม่ได้เหมือนกันครับใครรู้ช่วยบอกที และอยากรู้ว่าใช้ระบบ3gได้จริงหรือป่าว :?:
degaze
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้แล้วสุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักเครื่องนี้ที่สุด....................................
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: j

nicknakub0212 ผู้เขียน:
หน้าจอค้างบ่อยคับ แก้ไงดี

ตอนจอค้าง ฟังก์ชั่นอื่นก้อยังใช้งานได้ เช่น รับสาย ฟังเพลง

แต่จอมันค้าง มืดๆๆ กดอะไรไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องใหม่อย่างเดว

บางที ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องแกะฝาถอดแล้วใส่แบตใหม่

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ที่ง่ายๆๆหน่อยคับ

จะมีอยู่ 2 เเบบ

- จอมืด ตรงนี้ลอง HR ไปรอบนึง ผมทําเเล้วหาย ไม่เคยเป็นอีก

- เครื่องค้าง มักจะมากับเครื่องเล่นเพลงค้าง บางทีโทรออกไม่มีเสียง เมื่อก่อนผมเป็นบ่อย หลังจาก ถอดเมมเข้าๆ ออกๆ - สลับโฟล์เดอร์เพลงเป็นอันอื่น อาการหายไป น๊านน... นานทีเป็นครั้งนึง
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :

Landy ผู้เขียน:
จะ check ยังไงว่าเครื่อง ยังไม่เคยใช้ หนะค่ะ เวลาไปซื้อเครื่องใหม่ ?
มีวิธีดูเวลาที่เครื่องใช้มานานเท่าไรไหม?
มีวิธีดู software version ที่เครื่องไหม?
ขอบคุณจ้า

พึ่งได้ 5320 มาวันนี้เอง คงไม่ต่างอะไรจากรุ่นนี้มากนัก
วิธีเช็ค เวลาน่ะครับ
*#92702689#
ต้อง เป็น 00.00.00 หมดเลยน่ะ ถึงจะเรียกได้ว่า ซิง
แต่ถ้าไม่ก็ ทั่วถึงแล้วล่ะ...-*-
nicknakub0212
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : j

หน้าจอค้างบ่อยคับ แก้ไงดี

ตอนจอค้าง ฟังก์ชั่นอื่นก้อยังใช้งานได้ เช่น รับสาย ฟังเพลง

แต่จอมันค้าง มืดๆๆ กดอะไรไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องใหม่อย่างเดว

บางที ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องแกะฝาถอดแล้วใส่แบตใหม่

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ที่ง่ายๆๆหน่อยคับ
Landy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะ check ยังไงว่าเครื่อง ยังไม่เคยใช้ หนะค่ะ เวลาไปซื้อเครื่องใหม่ ?
มีวิธีดูเวลาที่เครื่องใช้มานานเท่าไรไหม?
มีวิธีดู software version ที่เครื่องไหม?
ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ง่ะ แม่บอกว่ารอเหลือ3000 บาทก่อนจะซื้อให้ สงสัยต้องรออีกปีกว่าๆ แต่ยังไงก็ขอบุณมากนะคะ Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ้่ะ้พ่า

ไม่ชอบข้างหลังอ่ะ-*-
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เอ่อ จะฟอแมทเครื่องนี่ทำยังไงหลอคับ

แล้วมีเวบโหลดโปรแกรมไหมอ่าคับ

รุ่นนี้ลงพวก Fileman อารายพวกนี้

มีมั้ยอ่าคับบ เพิ่งหัดใช้อ่า><

ขอบคุณนะคร้าบบบ
ibirdzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .

ออๆ ลงได้ละ ........แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่วยหน่อยค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือมากน่ะ เเต่เล็งๆ อยู่ค่ะ ระหว่าง Nokia6500s กับ Nokia6120c เน้นกล้อง ฟังเพลง และทน อันไหนดีกว่ากันค่ะ Smile Smile
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

พิมพ์คํากํากวมไปหน่อย ขออภัยครับ - -''

เครื่องอยู่ในประกัน ค่าเเรงฟรีครับ อะไหล่เช่น กรอบ ปุ่ม เสียเงินเเน่นอน เเต่ผมว่ารุ่นนี้อะไหล่ถูกกว่าพวก N เยอะเลยล่ะ Very Happy
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าไตรงที่เป็นสีเงินๆ เป็นรอย จะปลี่ยนได้ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร เหรอ?

แล้วอ้ายหน้ากากนี่มีให้ซื้อได้ทั่วไปหรือเปล่าหรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว มีหลายสีไหม๊ หรือเปลี่ยนไม่ได้ อะ?

เปลี่ยนได้ เเต่ราคาไม่เเน่ใจเหมือนกัน ไม่เเพงเหมือนพวก N หรอกครับ ถ้าเครื่องเหลือประกันอยู่ซื้อศูนย์ดีกว่า เปลี่ยนฟรี เสร็จเเล้วสภาพอย่างกะเครื่องใหม่เลย

เปลี่ยนข้างนอก ถูกกว่าก็จริง เเต่วัสดุคนละเกรดกันเเถมเสียประกันอีกตะหาก

เอ่อ ผมไปถามที่ศูนย์มา เค้าบอกว่าไม่ฟรีอะครับ

คือมันประกันแต่ตัวเครื่อง ไม่ได้ประกันกรอบอะ

ไปศุนย์ที่มาบุญครองมา เค้าบอกว่าถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะปุ่มกดก็ 100 บาท ถ้าเปลี่ยนกรอบทั้งเครื่องก็ 900 อะครับ

แถมบอกตอนนี้ยังไม่มีของอีกด้วย ไม่รุ้ต้องรออีกนานเท่าไหร่ TTwTT
cornea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไงดี เครื่องรีสต๊าสเอง บ่อยๆ

ทำไงดีค่ะ เครื่องมันรีเองบ่อยๆเรย งงมาก ใช้มาไม่เปงอะไร พอได้ หนึ่งเดือนเท่านั้นเป็เรย

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ติดไวรัสอ๊ะป่าว แต่ก็ฟอแมตเครื่องแล้ว ก็ยังไม่หาย และคิดว่าเป็นที่เมมโมรี่ ก็ฟอแมตเครื่องแล้วก็ยังไม่หาย

ทำไงดีเหรอ อาการนี้เพื่อนๆ คนไหนเป็นกันบ้างเหรอ ช่วยหน่อยๆๆๆๆ

ไม่อยากส่งศูนย์อ่า
คนสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6120 Cassic มีวิทยุ FM

ลองดูในนี้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ที่ศูนย์ไม่มีขายแล้วอะครับ

วันนี้ไปถามที่ร้านโนเกีย กับที่บิสเทลมา
เค้าบอกรุ่นนี้ไม่มีแล้วอะครับ

ว่าจะซื้อสักหน่อย เค้าบอกไม่มีของแล้วตอนนี้

แต่ถามราคามาบอกว่า 7690 อะครับ

ว่าที่บอกกันว่า6500 นี่ซื้อจากไหนอะครับ

บางศูนย์ไม่มีขายเเล้วครับ เพราะเท่าที่ไปถามๆ มาเค้าบอกยอดขายไม่ดีเท่าไร เลยไม่สั่งของมา เเต่ร้านขายส่งยังมีนะครับ ของมาเรื่อยๆ ราคาอยู่ราวๆ 6900-7000 บ. ทุกสี

ถ้าต้องการซื้อศูนย์ก็ต้องเดินหลายๆ ที่ หน่อยละกัน Very Happy

ขอบคุณครับผม อยุ๋ ตจว. อะดิครับ คงต้องรอซื้อศูนย์อะ บอกให้เค้าสั่งมาให้อะไม่รุ้ได้เปล่าแต่ 7690 อะ

เดือนก่อนไปดูยังมีอยู่เลยอะ พอเดือนนี้จะซื้อตกลงไม่มีของซะแล้ว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ที่ศูนย์ไม่มีขายแล้วอะครับ

วันนี้ไปถามที่ร้านโนเกีย กับที่บิสเทลมา

ว่าจะซื้อสักหน่อย เค้าบอกไม่มีของแล้วตอนนี้

แต่ถามราคามาบอกว่า 7690 อะครับ

ว่าที่บอกกันว่า6500 นี่ซื้อจากไหนอะครับ

บางศูนย์ไม่มีขายเเล้วครับ เพราะเท่าที่ไปถามๆ มาเค้าบอกยอดขายไม่ดีเท่าไร เลยไม่สั่งของมา เเต่ร้านขายส่งยังมีนะครับ ของมาเรื่อยๆ ราคาอยู่ราวๆ 6900-7000 บ. ทุกสี

ถ้าต้องการซื้อศูนย์ก็ต้องเดินหลายๆ ที่ หน่อยละกัน Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ศูนย์ไม่มีขายแล้วอะครับ

nook.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : price..

เครื่องนี้ใช้ยากมั๊ยคะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ เพราะอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ไม่ค่อยเซียนมือถือค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: price..

nook..... ผู้เขียน:
เครื่องนี้ใช้ยากมั๊ยคะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ เพราะอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ไม่ค่อยเซียนมือถือค่ะ

ถ้าเคยใช้ซิมเบี้ยนมาก่อน ชิวๆ ครับ ราคา 6950 (MBK) 7200-7800 (ศูนย์)

ไม่ใช้งานอะไรมาก เล่นตัวอื่นก็ได้ครับ อย่าง 3120c. ก็โอเคนะ ฟังก์ชั่นคล้ายกัน เเค่ไม่ใช่ซิมเบี้ยน Very Happy
manzema
Year's Star

หัวข้อ :

กำเปิดในห้องเรียนไมมันดังสู้ i mblie เครื่องละ2000ไม่ได้ฟะ ต้องทำไงอะลำโพงดังๆเปิดที่กว้างๆไม่ไหวเลย เซง-*-
ibirdzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ธีม 6120

ibirdzz ผู้เขียน:
คือมีปัญหาอ่ะคับ โหลดธีมจาก เว็บ ownskin มาแล้ว โดยในเว็บนั้นก็รับรองรุ่น 6120 c คับ
โหลดมา แล้วเอาลงมือถือ มันเปนไฟล์ sis พอกดติดตั้ง แล้วมันขึ้น ไม่ support อ่ะคับ

จะแก้ยังไง ใครรู้ช่วยทีคับ

แปลกเหมือนกันเวปนี้ บางตัวก็ไม่รองรับ

ว่าเเต่ธีมนั้นใช้กับ S60v3 เเละ R. = 240x320 หรือไม่

อาจจะทดลองกับธีมอื่นๆ ด้วยก็ดีครับ Very Happy

ลองโหลดมาลง 4-5 ธีม แล้ว ก็ ขึ้นแบบเดิมน่ะครับ ไม่ support เปน งง เลย

เหนบางคนในกะทู้ว่าลงธีมไฟล์ sis ได้ปกติ แล้วไม ผมลงไม่ได้หว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: