Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6120 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 680 / เข้าชม: 1672863
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามคนที่ซื้อมาแล้วครับว่า มีฟังก์ชัน "สิ่งที่ต้องทำ" บ้างมั้ยครับ(คล้ายๆจดบันทึก แต่อันนี้ออแกไนซ์ได้ดีกว่า"

พอดี ดูใน review แล้วมันไม่เห็นมี่อ่าครับ

ตกลงมันมีมั้ยครับ?
วะ555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงธีมไปแต่ไม่ชอบจะลบอะ แต่มันหาที่ลบไม่ได้อะทามไงดีละ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Very Happy ลงธีมไปแต่ไม่ชอบจะลบอะ แต่มันหาที่ลบไม่ได้อะทามไงดีละ
far_maruni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อ....มาแร๊วววว

ไปซื้อ....มาแร๊วววว ถูกใจโคตรๆ อ่ะ... ซิมเบี้ยน แบบรวดเร็ว ไม่ต้องคอยนาน...แบบ...N 70 อิอิ.... (ไม่รู้จามีใครว่าเรา บร้าหรือเปล่า.?? เราเอา N70 ไป เทิร์น มาเปง ตัวนี้.. N 6120 คลาสสิค ... ) ถูกจัยโคตร..ๆ เสียงดังดี รูปทรงกระทัดรัด ไม่ใหญ่เกิน หรือเล็กเกิน เสียงดังมากมายยยย Laughing
cc-mp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครอัพเดท Firmware ตัวใหม่มาแล้วบ้าง เวอร์ชั่น V 04.21 09-10-07 RM-243
ดีกว่าเดิมป่ะ
Adrenaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบมากๆเลย เราว่าสวยกว่าพวก N72 70 นะแบบ มีคลาสหน่อย
จะซื้อ ก่อนปีใหม่
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

เด๋วนะครับ รูปก่ะลังเอาลง

การถ่ายภาพ รูปรถยนต์ ซึ่งเป็นรูปแรกผมใช้ตั้งความละเอียดกล้องที่ 2 ล้านพิกเซล ( 1600x1200 )

แต่สองรูปที่เหลือ ผมตั้งความละเอียดไว้แค่ 1152x864 หรือ ที่ 1 ล้านพิกเซลเท่านั้น

รูปนี้ถ่ายตอน 6:20 ตอนไปเชียงราย ( ผ่าน อ.เวียงป่าเป้า )
หมอกลงจัดมากครับ แถมอากาศก็หนาวมากอีกด้วย ( หายใจเป็นไอ )

รูปสอง ไม่ต้องบอกว่าอยู่ที่ไหน

รูปสาม อยู่บริเวณสวนแม่ฟ้าหลวง บนดอยตุง ถ่ายตอน 10 โมง

คิดว่ารูปพอ ok ไหมครับ กับเจ้า 6120c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่าอยากรู้จิงๆอ่ะค่ะ

ตัดสินใจอยู่

ว่าถ้า 7390 ไม่มีของก้อจะซื้อ 6120 ตัวนี้

แต่ว่าอยากรู้ราคาอ่ะค่ะ ว่าตอนนี้ ราคามันเท่าไร

ใครรู้ช่วยตอบที่นะค่ะ เปงกรุณาอย่างยิ่ง T^T
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^''

[รบกวน] อยากได้โปรแกรม แปลงไฟล์วิดิโอ จาก .wmv ให้เข้ากับ 6120 ได้อ่าคับ วิธีใช้

ด้วยก็ดี อยากให้ภาพกับเสียงมันตรงกันด้วยอะคับ

ขอบคุณนะครับ ^^''
6120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าจะดี

เสียงดังหรือป่าวครับเนี่ย เวลาสนทนา

และเมมแพงไหม่ครับเนี่ยรุ่นนี้

หาโปรแกรมเพิ่มได้ที่ไหนครับ
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลงธีมไปแต่ไม่ชอบจะลบอะ แต่มันหาที่ลบไม่ได้อะทามไงดีละ

วะ555 ผู้เขียน:
Very Happy ลงธีมไปแต่ไม่ชอบจะลบอะ แต่มันหาที่ลบไม่ได้อะทามไงดีละ

ป๋มเคยตอบไว้แล้ว

ลองย้อนกลับไปหาดูนะค้าบ
phaba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากซื้อมากกก ตัดสินใจอยู่

6120 นี่มีสาย USB ให้รึป่าวคะ
แล้วต่อเข้าเเครือ่งคอมยากมั๊ย
แล้วๆกล้องหน้าอ่ะค่ะ ชัดมั๊ย
อยากเหนรูปจัง
รบกวนคัยช่วยลงรูปถ่ายจากกล้องหน้าหั๊ยดูหน่อย
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากซื้อมากกก ตัดสินใจอยู่

phaba ผู้เขียน:
6120 นี่มีสาย USB ให้รึป่าวคะ
แล้วต่อเข้าเเครือ่งคอมยากมั๊ย
แล้วๆกล้องหน้าอ่ะค่ะ ชัดมั๊ย
อยากเหนรูปจัง
รบกวนคัยช่วยลงรูปถ่ายจากกล้องหน้าหั๊ยดูหน่อย

1. มีสาย USB แถมมาครับ พร้อม Nokia Pc Suite โอนข้อมูลง่ายสุดๆ ( ง่ายกว่า Moto Phone Tools อีกครับ )

2. ต่อง่ายมากครับ

3. กล้องหน้า เด๋วจะโพสให้ดูครับ แต่บอกไว้ก่อนว่า กล้องหน้า รองรับแค่ Video Conference เท่านั้น ความละเอียดจึงแค่ CIF 320 x 240 เท่านั้น ( เท่ากล้อง SE T610 )

รูปถ่ายบนเครื่องบินเมื่อวันที่ 7/12/50 ตอนเวลา 10 โมงนิดส์ๆครับ ( ใช้ Flight โหมด ( ไม่มีสัญญาณ ) แต่ยังไงก็ควรจะปิดโทรศัพท์นะครับ เพื่อป้องกันการรบกวนระบบการบิน )

nathpat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic - โนเกีย

ผมใช้มาเดือนกว่าเเล้วสวยมากครับ กล้องชัดเเฟลชเเรงมากเลยครับเเม้ตัวเล็กผมชอบที่มันเป็นซิมเบี้ยน อีกทั้งเวลาเล่นเน็ตนี่ทำได้สมบูรณ์เเบบจริงๆ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมนูภาพไม่เวิร์คครับ

เปิดเมนูภาพแล้วครู่หนึ่ง มันเด้งกลับมาที่เมนูหลักครับ...
เพิ่งใช้ซิมเบี้ยนตัวแรกเลยงง ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ
...ใครรู้ กรุณาตอบด้วยครับ Shocked
dorapanda
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปถอยมาแล้วคะ เอา O2 Atom Life ไปขาย แล้วไปซื้อ Nokia 6120 มาแทน

ก่อนหน้าที่จะซื้อ O2 Atom Life เราใช้ Nokia 6630 อยู่
(6510 --> 3100 --> panasonic (จำไม่ได้) --> 6630 --> O2 Atom Life --> 6120)

คิดว่าตัวเองไม่เหมาะกับ pda phone อย่างแรง และเหมาะกับ Symbian phone ด้วย อาจจะเพราะ Function การใช้งาน และ การเอามา test program ด้วยนะคะ ^^

อ่ะ ที่จะมาบอกก้อคือ ... ราคา

เราไปซื้อมาจากร้าน tg phone MBK ได้เครื่องศูนย์ UD ราคา 8290 บาทคะ เครื่องสีขาว ^^ ไม่รู้แพงหรือถูก
ตอนแรกกะจะซื้อจากร้านตู้ใน MBK ที่เราเอา O2 ไปขายแล้ว เผอิญเขาไม่มีของ ได้ราคา 8500

ดีนะที่เดินออกมาดูก่อน

ความรู้สึกแรก ... เบามากมาก เบากว่า 6500 อีก ^^
ตัวหนังสือละเอียดไปนิดนึง แต่เดี๋ยวคงชินคะ
สีสวยดี
มีพักหน้าจอด้วยชอบใจเลย (จอมืดประหยัดพลังงาน)

เสียงเบาหรอ 555 ... ผ่าน 6630 มาได้ (รุ่นสั่นยังไง ก้อไม่กระเทือน 555) รุ่นนี้ก้อพอถูไถแหละคะ

กดแล้วรู้สึกเร็วและไม่หน่วงคะ ไวกว่า 6630 ที่เคยใช้
เดี๋ยวจะลองหาโปรแกรมลงดู

แล้วจะมา Update นะคะ ว่า OK มั้ย

ตอนนี้ไปลัลล้าก่อนนะคะ ^^ Very Happy

^-^
dorapanda
Year's Star

หัวข้อ :

Symbian มีหลาย Version ในกรณีของ 6120 ต้องหาโปรแกรมที่ Support Symbian Ver9 มาลง

การเขียนโปรแกรมของ Symbian ที่ Support Ver 9 จะ ต่างกับการเขียน Ver 7 และ 8

ลองดูนะคะ
duromatic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอดีผมจะ นำ mv เพลง จาก คอม ลงเครื่องอะคับ ผมจะต้องทำอย่างไรมั้งค

พอดีผมจะ นำ mv เพลง จาก คอม ลงเครื่องอะคับ ผมจะต้องทำอย่างไรมั้งคับ

ใครที่รู้ตอบทีคับ

*ขอบคุณคับ*
werka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้ true wifi เล่น internet กับ msn ได้มั้ยครับ
FaReeDa_ca16
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ ธีม...และโปรแกรม...

อยากได้ ธีม... และอยากได้ โปรแกรมที่....เวลาโทรเข้าแสดงรูแเต็ม จออ่ะคะ.... ใครพอมี บริจาคหน่อยนะคะ... ยังหายากอยู่ง่ะ.. Crying or Very sad

ขอบคุณ ล่วงหน้านะคะ Very Happy
jarjaraiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้มีวิทยุด้วยจ้า ใช้ดีมากเลย แต่เสียอยู่อย่างยังหาโปรแกรมลงยากอยู่ แต่อันที่จริงฟังก์ชันก็เหมือน n73 แต่สีสวยกว่า และมีบางฟังก์ชันที่ n73 ไม่มีด้วย
cc-mp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพื่อนเราบอกว่าไม่ชอบเครื่องนี้เลย เวลาถ่ายรูปออกมาเห็นจุดด่างดำและหัวสิวชัดเจน ใช้ 6233 ดีกว่าว่างั้น Laughing
บิ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบครับ

ขอบคุณสำหรับ เว็บ download โปรแกรม ใครที่กำลังพิจารณาอยู่ก็ดูข้อมูลต่อไปนะครับ แต่ตอนนี้ขอไปสนุกกับการโหลดเปลี่ยนธีม พัฒนาจากธีมก็ว่าจะลองหาโปรแกรมลงเองดูบ้าง ขอบอกว่าใช้ตัวนี้ 6030 เป็นอนุบาลไปเร้ย สุดยอด
zzawqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียงจากลำโพง ดังปะครับ เพราะผมชอบเสียงดังๆ อะ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหอะๆๆๆๆ

ขอเวลามือใหม่ Symbian อย่างผม

ศึกษาไปเรื่อยๆดีกว่า ( ยังเล่นม่ะค่อยเป็ง TT )

แต่คิดไม่ผิด ทิ่ซี้อตัวนี้ แทนที่ V3i ครับ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MV+ClipVideo

แล้วก็เวลาเปิด MV+ClipVideo ภาพกับเสียงมันตรงกันมัยครับ
...ใช้เครื่องที่ไม่ใช่ Symbian มา ภาพกับเสียงไม่ตรงกันทุกเครื่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
หูฟังที่ให้มากับ 6120 C ผมว่าเสียงไม่ค่อยดีนะ เพราะผมเคยใชเ 6233 หูฟังเสียงดีมากๆ อยากรู้ว่ามีหูฟังรุนไหนอีกที่ใช้ได้กับรุ่นนี้ เอาที่คุณภาพดี ราคาไม่เกี่ยงครับ ( ชอบฟังเพลง)

ลองซื้อหูฟังของโซนีมาลองดูดิ
JillJoker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมถอยมาได้เดือนฝ่า ๆ แล้วคับ
เป็น symbian ตัวแรกเลย....รวม ๆ ก้อโอเคคับ
ส่วนเรื่องกล้อง ถ้าถ่ายที่มีแสงจะถ่ายได้ชัดมากคับ
แต่ถ้ามืด หรือถ่ายกลางคืนก้อทำใจหน่อย....
เรื่อง program / application อื่น ๆ สำหรับเกมส์....
และ program ต่าง ๆ เช่น antivirus ถ้าเป็น file นามสกุล jar
ลงได้สบายคับ....แต่ถ้าเป็น file นามสกุล sis ของผมมัน
บอกว่าไม่ support อ่ะคับ ไม่ทราบของคนอื่นเป็นอย่างนี้อ้ะป่าว....
แต่ถ้าเป็นพวกtheme นามสกุล sis ก้อลงได้ดีคับ
อ้อ !!!! มีเว็บสำหรับ download เกมส์ / application อื่น ๆ มาฝากด้วยคับ
เป็น free download นะคับ....load ได้ตามใจชอบเลย ตามนี้นะคับ
- www.mobileonfree.com
- http://gallery.mobile9.com
magnolia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีข้อมูลอัพเดจ

ใครมีโปรแกรม ธีม เกมส์ ที่ลงก่ะรุ่นนี้มั่ง

อยากได้อ่ะ แบบเพิ่งได้มา ....อ่ะ

Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังที่ให้มากับ 6120 C ผมว่าเสียงไม่ค่อยดีนะ เพราะผมเคยใชเ 6233 หูฟังเสียงดีมากๆ อยากรู้ว่ามีหูฟังรุนไหนอีกที่ใช้ได้กับรุ่นนี้ เอาที่คุณภาพดี ราคาไม่เกี่ยงครับ ( ชอบฟังเพลง)
boryni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้องไม่ชัดเลยหรอ อยากได้สีขาว
สวยด้วยราคาก็ไม่แพง
คนข้างบน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะรอชมภาพนะค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ ที่จะเอาภาพมาแบ่งปันให้ดู
เราไม่มีตัง เปลี่ยนมือถือบ่อย ๆ
ซื้อแล้วต้องใช้อีกนาน
อยากได้กล้องที่โอเคหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากถามว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่คับ
แล้วสีขาวมีขายที่ไหนบ้างคับ
เครื่องของศูนย์ไหนดีคับแบบว่าไม่อยากได้ของ UD คับ ไม่ชอบตอนที่เปิดมาแล้วมีlogoของdtac หรืออะไรทั้งนั้นอ่ะคับ ขอบคุณมากคับ
Mr.Sparrow *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า ลำโพงเสียงดังหรือเปล่าแล้วสู้ 3250 ได้มั้ย และกล้องล่ะตกลงมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอคะ อยากได้มาก กะจะซื้อโทรศัพท์ตอนประมาณปีใหม่ ถ้าแบบมันมีลูกเล่นมากกว่านี้สักนิด ก้อน่าจะดีนะ เรียบไปนิดนึง Laughing
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

กำลังจะซื้อครับ แต่กลัวจะหา นาฬิกาจับเวลา+นับเวลาถอยหลัง ไม่ได้เพราะงานผมจำเป็นต้องใช้ครับ ถ้าใครมี หรือแนะนำได้ ขอความกรุณาด้วยครับถ้าหาไม่ได้คงต้องหันไปซื้อ 5610 ครับ Cool

แล้วก็เวลาเปิด MV+ClipVideo ภาพกับเสียงมันตรงกันมัยครับ
...ใช้เครื่องที่ไม่ใช่ Symbian มา ภาพกับเสียงไม่ตรงกันทุกเครื่องเลย
Mr.Sparrow *_*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Mr.Sparrow *-* ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ลำโพงเสียงดังหรือเปล่าแล้วสู้ 3250 ได้มั้ย และกล้องล่ะตกลงมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอคะ อยากได้มาก กะจะซื้อโทรศัพท์ตอนประมาณปีใหม่ ถ้าแบบมันมีลูกเล่นมากกว่านี้สักนิด ก้อน่าจะดีนะ เรียบไปนิดนึง Laughing

ลำโพงก็เสียงดังนะครับ แถมเสียงไม่แตกด้วย

ส่วนกล้อง อันนี้ผมประทับใจนะ 2.0 ล้าน ขนาดผมปรับโหมดแค่ 1152x864 ภาพที่ออกมาก็ชัดมาก ขนาดเอาภาพลงคอม ก็ยังชัด รายละเอียดก็ดี ไว้เด๋วจะเอารูปที่ถ่ายจากกล้องมาลงให้ดูครับ เป็นทริปไปเชียงใหม่โดยใช้กล้องจากเจ้า 6120c ถ่ายครับ ( ผมว่าคุณภาพกล้องดีกว่า N70 อีก )

ส่วนกล้องหน้าตัวที่ 2 เหมาะกับการถ่ายเล่นๆกับเพื่อนมากกว่า เพราะภาพจะเบลอๆหน่อย แต่เค้าไว้รองรับ Video Conference ครับ

ว่าแต่ลูกเล่นน้อย ผมว่าไม่นะครับ

มีอะไรบ้างที่ซ่อนอยู่ด้านใน

Symbian S6.0 3 Edition แบบเดียวกับ N73

ระบบ GPS / Navigation / Trip Distance / LandMark

วิทยุแบบ Visual Radio / เครื่องเล่น MP3

ที่เล่นคลิปแบบ Realplayer และ โปรแกรม Flash และที่อัดเสียง

ที่อ่านเอกสาร Acrobat Reader และ ที่อ่านเอกสารแบบ Files Text ( Ms Word )

ตัวเครื่องรองรับระบบ EDGE และ 3.5G

รอบรับ Mem ได้สูงสุด 2Gb หน่วยความจำตัวเครื่อง 35Mb

และอื่นๆที่คุณต้องไปลองเล่นเอง

ราคาเบาๆระดับ 9 พันนิดๆ หาลูกเล่นเยอะขนาดนี้ได้ที่ไหนหรอครับ

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าตัวนี้ใช้โปรแกรมร่วมกับ N73 ได้ เพียงแต่ปลีกย่อยบางอย่างไม่เหมือนกัน

ที่บอกว่าลูกเล่นหมายถึงรูปลักษณ์ภายนอกน่ะคะ มันค่อนข้างที่จะเรียบไปนิดนึง ไม่ได้หมายถึงลูกเล่นภายใน ถ้ามันมีรูปทรงที่มีลูกเล่นหรือสีมากกว่านี้ก้อจะเยี่ยม ตัดสินใจซื้อได้ไม่ยาก ขอบคุณมากนะคะ ถือเป็นเครื่องมือช่วยในการตัดสินใจน่ะคะ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^
^

ด้านบนผมเป็นคนตอบเอง

แต่ลืมเข้าระบบครับ แหะๆๆๆ เบลอไปนิดส์ ขออภัยด้วยครับ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Mr.Sparrow *-* ผู้เขียน:

ลำโพงก็เสียงดังนะครับ แถมเสียงไม่แตกด้วย

ส่วนกล้อง อันนี้ผมประทับใจนะ 2.0 ล้าน ขนาดผมปรับโหมดแค่ 1152x864 ภาพที่ออกมาก็ชัดมาก ขนาดเอาภาพลงคอม ก็ยังชัด รายละเอียดก็ดี ไว้เด๋วจะเอารูปที่ถ่ายจากกล้องมาลงให้ดูครับ เป็นทริปไปเชียงใหม่โดยใช้กล้องจากเจ้า 6120c ถ่ายครับ ( ผมว่าคุณภาพกล้องดีกว่า N70 อีก )

ส่วนกล้องหน้าตัวที่ 2 เหมาะกับการถ่ายเล่นๆกับเพื่อนมากกว่า เพราะภาพจะเบลอๆหน่อย แต่เค้าไว้รองรับ Video Conference ครับ

ว่าแต่ลูกเล่นน้อย ผมว่าไม่นะครับ

มีอะไรบ้างที่ซ่อนอยู่ด้านใน

Symbian S6.0 3 Edition แบบเดียวกับ N73

ระบบ GPS / Navigation / Trip Distance / LandMark

วิทยุแบบ Visual Radio / เครื่องเล่น MP3

ที่เล่นคลิปแบบ Realplayer และ โปรแกรม Flash และที่อัดเสียง

ที่อ่านเอกสาร Acrobat Reader และ ที่อ่านเอกสารแบบ Files Text ( Ms Word )

ตัวเครื่องรองรับระบบ EDGE และ 3.5G

รอบรับ Mem ได้สูงสุด 2Gb หน่วยความจำตัวเครื่อง 35Mb

และอื่นๆที่คุณต้องไปลองเล่นเอง

ราคาเบาๆระดับ 9 พันนิดๆ หาลูกเล่นเยอะขนาดนี้ได้ที่ไหนหรอครับ

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าตัวนี้ใช้โปรแกรมร่วมกับ N73 ได้ เพียงแต่ปลีกย่อยบางอย่างไม่เหมือนกัน
Jopang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าช่องหูฟังที่ต่อออกจากเครื่องเป็นแบบ 3.5mm รึป่าวคับ (เผื่อซื้อหูฟัง SONY มาใส่)
สีขาวสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอาภาพมาลงให้ดูหน่อยนะค่ะ
ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันที่นาซ่า ขาย 8180
ที่เอ็มลิงค์ 9368 จะซื้อที่ไหนดีนะ
ที่ฟิว 8500
ถ้ากล้องโอเคจะซื้อแล้ว
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าซื้อครับ

กำลังจะซื้อครับ แต่กลัวจะหา นาฬิกาจับเวลา+นับเวลาถอยหลัง ไม่ได้เพราะงานผมจำเป็นต้องใช้ครับ ถ้าใครมี หรือแนะนำได้ ขอความกรุณาด้วยครับถ้าหาไม่ได้คงต้องหันไปซื้อ 5610 ครับ 8)
ผู้อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ้างอิง หลายๆ ข้อ

มีวิทยุครับ ชัวร์

http://www.nokia.co.th/nokia/0,,85219,00.html?model=N73music,6233,6120classic&status=complete
chocolato~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีค่ะลงไฟล์ .jar ไม่ได้เลย

ซื้อ 6120 มาระ พยายามลงโปรแกรมพวก .sis ก็ลงได้ปรกตินะคะ
แต่ว่า .jar ลงไปทีไรก็ขึ้น unable to install ค่ะ

มีไคพอรู้มั้ยคะว่าต้องทำไงง
Bestiezz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า แบทรุ่นนี้ มี ที่มันจุมากกว่านี้ปล่าว เเบท อันเก่ามันหมดไว

แต่โดยรวย สุดยอด กล้องชัดดีนะ
วิศวะขี้เมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นเหมือนกัน

ของผมซื้อมาไม่เห็นเป็นไรเลย แต่ แบตหมกไวมั๊กๆๆ สวยดีเล่นง่ายมากๆๆ
Adrenaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กรอบพลาสติก กะ ซิลิโคน ใส่ไหนดีก้ากันอ่ะ หรือไม่ใส่เลย
poomaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอค้าง รุ่น 6120 classic

เพิ่งซื้อมาประมาณปลายเดือน ธ.ค.50 เวลาใช้บางทีมีสายโทรเข้ามาหน้าจอก้อขาวไปเลยไม่มีอะไรขึ้นเลย บางครั้งวางรอสายไว้เฉยๆ เวลาจะเปิดเมนูก้อไม่ขึ้นอะไรอีก ขาวไปหมด เคยส่งเข้าศูนย์ ดีแทค (พอดีซื้อมาจากดีแทค) ช่างก็ลองใช้บอกไม่มีปัญหา เครื่องปกติดี เอาไปเป็นอาทิตย์ยังไม่เป็นไร ก็โทรมาแจ้งว่าให้มารับกลับ เราก้อบอกว่าทำไมจะไม่เป็น เค๊าก็เถียงอีกว่าเครื่องปกติดี ให้เอากลับไปได้ เซ็งเลย นึกว่าจะรีเซ็ตเครื่องให้ใหม่ ตอนนี้เอากลับมาก็เป็นเหมือนเดิม เป็นประจำทุกวัน อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำว่าจะทำยังงัยดี ... มันน่าเบื่อจริงๆ
อยากเป็นเจ้าของ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ศูนย์เขาบอกว่าจะไม่เอารุ่นนี้เข้ามาขายอีกแล้วอ่ะ ตอนนี้หายากมากเลย อยากได้อ่ะ
6120c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องหน้าจอค้างหลังจากไม่ได้ใช้ประมาณ 3-4 ชม นะ
ผมเอาไปส่งศูนย์มาแล้ววันอาทิตย์ 13 มค นี้เอง แล้วก็ไปเอาเครื่องมาเมื่อวันจันทร์ 14 มค ศุนย์บอกว่า ลงโปรแกรมและก็อัพเตตซอฟแวร์ ให้ใหม่น่ะครับ ผมก็เอามาใช้ได้วันเดียวเอง วันนี้เป็นอีกแล้วครับ ฮือๆ นึกว่าจะหาย คงต้องกลับไปที่ศูนย์อีกแล้วไม่รู้คราวนี้จะซ่อมนานหรือป่าว...
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่า

รุ่นนีั้หาซื้อยากจัง มีเเต่ตามศูนย์(เเพงไปนิด)ที่ IEC เดอะมองาม ตอนนี้ อยู่ที่ 8500 นะครับ
เนียนจริงๆ
ผู้มาเยือน

6120c ผู้เขียน:
nawat007 ผู้เขียน:
"พอดีว่าเพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ เวลาที่ไม่ได้ใช้งานโทรศัพท์นานๆ ซัก 3-4 ชั่วโมง หน้าจอมันจะมืดไปเลยค่ะ กดอะไรก็ไม่ขึ้น ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ค่ะแล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ จะว่าเครื่องมันผิดเองก็ไม่ใช่นะค่ะ เพราะมีอยู่ครั้งนึงมีคนโทรเข้ามาโทรศัพท์สั่น แต่ว่าหน้าจอยังมืดเหมือนเดิม ไม่สามารถรับสายได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าค่ะ จะต้องแก้ไขยังไงใครพอทราบบ้างช่วยบอกหน่อยนะค่ะ"
เป็นอาการเดียวกับคุณNoonuch เลย

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเด๊ะเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับพึ่งซื้อมาไม่กี่วันเอง

เป็นเหมือนกันครับ จริงๆมันก็ไม่ได้มืดซะทีเดียว แอบมีเส้นเล็กๆด้วย

กดอะไรก็ไม่ติดครับ มืดไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหมือนกันเลย มีวิธีแก้มั้ยน้ออ..

ส่งศูนย์ด่วนเลยค่ะ เพิ่งไปส่งศูนย์มาวันอาทิตย์ที่ 13 วันจันทร์ที่ 14 โทรมาบอกว่า จอ LCD เสีย ต้องสั่งของจากต่างประเทศ ให้รอประมาณ 1-2 อาทิตย์ เราคิดว่าเป็นที่ Software(ก็อยากคิดเองทำไมหล่ะ) เลยยังไม่ได้เคลมเครื่องใหม่ตั้งแต่แรก ถ้าเราใช้งานเครื่องอยู่ตลอด จะไม่รู้เลยว่าเสีย เนียนจริงๆ นึกว่าดวงไม่ดี ที่แท้คงจะเป็นทั้ง Lot ถึงได้มีอาการเสียแบบนี้หลายเครื่อง ขนาดเลือกซื้อที่ร้านโนเกียเลยนะเนี่ย ใครเพิ่งซื้อรีบขอเปลี่ยนเลยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้สีขาวคะ ไม่ทราบว่ามีที่ร้านไหนบ้างคะ??

แล้วตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่??

แล้วถ้ามีสีดำเราสามารถเปลี่ยนหน้ากากโทรศัพท์ให้เป็นสีขาวเองได้มั้ย??

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

ตอบ ๆ ๆ สีขาวราคาเท่ากับสีดำเลยครับ ถ้าซื้อที่ศุนย์ โนเกีย ราคา 8700 แต่ถ้าร้านตู้ไม่น่าจะเกิน 8500 หน้ากากไมแน่ใจอ่ะ - -

ปล.สีขาวดูมีราคากว่านะ
TT^TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เท่าที่อ่านมา ทำไมมีแต่เครื่องมีปัญหาทั้งนั้นเลยอะ

พอดีจาซื้อเดือนหน้าอะ รอแตะเอีย แร้วยังงี้ยังจะซื้อทันมั้ยอะ

เครื่องมันจามีปัญหาด้วยรึป่าวง่ะ กลุ้มจัยเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมา ก่อนวันพ่อนะ ตอนนี้ก็เดือนครึ่ง ไม่พบปัญหาเครื่องอย่างที่คุณบอกเลย มีปัญหาบ้างเวลาเรารีบร้อนเปิดใช้งานหนักๆ มันจะค้างก็แค่ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ไม่เห็นมีปัญหา ซื้อมาจากศูนย์โนเกียเลย เค้าให้ประกันตั้ง 3 ปี 8900 สีขาวสวยมากๆคับ ส่วนโปรแกรม ใช้งานร่วมกับ os 9.1 ได้เกือบทุกโปรแกรมนะคับ แต่มันจะขึ้นอะไรสักอย่างก็ให้เรากด ok ไปเครื่องไม่มีปัญหาหรอก ลำโพงดี เสียงไม่แตกเหมือน 6300 แต่ถ้าจะเอาเสียงดีจริงๆ ผมแนะนำว่าให้ซื้อรุ่น 6233 เพราะเสียงชัดแถมเบสหนัก เหมือน sony ด้านกล้องพอใช้ได้ แต่จะเอาไรมาก ก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วนี่
bertiebotts4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาจะสัปดาห์นึงแล้ว ไม่พบปัญหาเครื่องเหมือนกันคับ

ส่วนเรื่องเสียง ชัตเตอร์ นั้นคิดว่าปิดไม่ได้นะคับ เพราะทำมาป้องกันการนำกล้องไปใช้ในทางที่ผิดนะคับ รู้สึกจะอย่างนั้น ชอบๆๆอย่างแรง กล้องก็ชัดดีนะคับ แต่ไม่ค่อยได้ถ่ายอะ

ส่วนมากใช้ต่อเน็ท นี่ก็ต่อเน็ทโพสอยู่เหมือนกัน แจ่มมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาเมื่อ2วันนี้เอง 7850 กมากๆ แต่เสียดายเรื่องกล้องอะตอนถ่ายชัดดี เมื่อเอาลงคอมพ์นะไม่ชัดเลย ถ่ายกะกล้องหลัก ละเอียดสุด คุณภาพดีสุด แต่ไหงไม่ค่อยชัดเลยอ่า ไม่เคยทำหล่นนะ ผมว่ากล้อง ของโนเกียมันมัวๆอะ สู้ซัมซุงไม่ได้สักรุ่นอะ
tommi ben
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

missu773 ผู้เขียน:
สวยดีอ่า

แต่ทำไมมันไม่มีวิทยุล่ะขอรับ

^^*

มีวิทยุนะค่ะ

Menu>Media>Radio Very Happy

ใช่ๆ มีนะวิทยุอะ ยังฟังอยู่เลยนิ
missu773
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยดีอ่า

แต่ทำไมมันไม่มีวิทยุล่ะขอรับ

^^*

มีวิทยุนะค่ะ

Menu>Media>Radio :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ

poya ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ 8600ครับที่ฟิวเจอร์ ราคาขึ้นครับ ของใกล้หมด เหอๆๆ ซื้อมาแล้วสบายจัย กล้องชัดดีครับ ถ่ายตอนเช้าหมอกลงจัดยังจัดเลยครับ
[/img]
poya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ

ใครพอรู้บ้างค่ะว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ช่วยตอบทีนะค่ะ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :

เครื่องมีปัญหากันเยอะจัง

ของผมเพิ่งซื้อมา ปัญหาเดียวที่เจอคือ

ซอฟท์คีย์แข็ง เล่นเกมที เจ็บนิ้วเลย
ZelluRa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อใช้ได้เกือบเดือนแล้ว ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย ลงแค่เกมส์javaนิดหน่อย กล้องชัดใช้ได้ ส่วนจอภาพนี่คมสุดๆ แต่ไม่ชอบตรงเครื่องมันเล็กไปหน่อย(มือผมใหญ่ อิอิ) ตัวเครื่องแนะนำให้ใส่ซิลิโคนดีกว่านะ เพราะกรอบใสพ่อเคยใช้แล้วมันมีรอยถลอกตามตัวเครื่อง+กรอบแตกบ่อยมาก ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ โดยรวมแล้วเป็นซิมเบี้ยนที่ครบเครื่อง+คุ้มราคามากๆครับ
***ส่วนพวกอาการแปลกๆที่ท่านอื่นเป็นกันผมคิดว่าอาจเป็นเพราะลงโปรแกรมบางตัวที่อาจจะไปทำให้ระบบรวนก็เป็นได้ครับ หรือยังไงควรไปลองอัปเกรดให้เป็นเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุดดู อาการน่าจะดีขึ้นนะครับ***
missu773
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อดีนะค่ะ

ถอยมาเมื่อวันที่ 1 มค 51 นี้เองค่ะ รูปทรงก้อสวยดี ไม่ใหญ่ไม่เล็ก กล้องชัดมาก แบบไม่ต้องพกกล้องถ่ายรูปเรย ใช้ตัวนี้ก้อได้แร้ว แต่ว่าแบตหมดเร็วไปนิส ตอนนี้ยังมะค่อยได้ลงโปรแกรมเรยค่ะ เพิ่งเคยใช้ซิมเบี้ยนตัวแรก เรยหัดๆๆ เล่นอยู่อ่ะค่ะ ใครมีโปรแกรมดีๆๆแนะนะได้นะค่ะ
missu_773@hotmail.com
cheets
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพื่อนเราบอกว่ามีสีชมพูแล้วถ้าใครเห็นมีขายแล้วช่วยบอกหน่อยนะคะ
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ

อยากได้สีขาวคะ ไม่ทราบว่ามีที่ร้านไหนบ้างคะ??

แล้วตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่??

แล้วถ้ามีสีดำเราสามารถเปลี่ยนหน้ากากโทรศัพท์ให้เป็นสีขาวเองได้มั้ย??

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
JK_Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีนะคะ

ใครก้อได้ตอบทีนะคะว่า

ทำยังไงให้ปิดเสียงเวลาถ่ายรูปอะคะ
พยายามหาที่ปิดแล้วหาไม่เจอT_T

วานตอบบทีนะคะะ ขอบคุนมากๆคะ
birdboon
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : เป็นเหมือนกัน

"พอดีว่าเพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ เวลาที่ไม่ได้ใช้งานโทรศัพท์นานๆ ซัก 3-4 ชั่วโมง หน้าจอมันจะมืดไปเลยค่ะ กดอะไรก็ไม่ขึ้น ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ค่ะแล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ จะว่าเครื่องมันผิดเองก็ไม่ใช่นะค่ะ เพราะมีอยู่ครั้งนึงมีคนโทรเข้ามาโทรศัพท์สั่น แต่ว่าหน้าจอยังมืดเหมือนเดิม ไม่สามารถรับสายได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าค่ะ จะต้องแก้ไขยังไงใครพอทราบบ้างช่วยบอกหน่อยนะค่ะ"
เป็นอาการเดียวกับคุณNoonuch เลย
golfabab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนแรกจะซื้อ 5310 music expre แต่เปลื่ยนใจซื้อ 6120
ใช้มาได้ครบ 1 อาทิตย์แล้ว
เอารูปใส่เวลาสายเข้า แล้วรูปมันเล็ก ใครที่ใช้เป็นอย่างนี้เปล่า
Noonuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พอดีว่าเพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ เวลาที่ไม่ได้ใช้งานโทรศัพท์นานๆ ซัก 3-4 ชั่วโมง หน้าจอมันจะมืดไปเลยค่ะ กดอะไรก็ไม่ขึ้น ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ค่ะแล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ จะว่าเครื่องมันผิดเองก็ไม่ใช่นะค่ะ เพราะมีอยู่ครั้งนึงมีคนโทรเข้ามาโทรศัพท์สั่น แต่ว่าหน้าจอยังมืดเหมือนเดิม ไม่สามารถรับสายได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่าค่ะ จะต้องแก้ไขยังไงใครพอทราบบ้างช่วยบอกหน่อยนะค่ะ Embarassed
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Pinery ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ามีฟังก์ชัน บันทึกเสียงขณะสนทนา รึเปล่าครับรุ่นนี้?

มีโปรแกรมอัดเสียงครับ

เวลาคุย ก็กดเข้าโปรแกรมแล้วกดอัดเอา ก็ใช้ได้คร้าบบบบ

คำถาม

มันสามารถแสดงรูปปกอัลบั้มของแต่ละเพลงได้รึปล่าวคร้าบ

เหงพวก N series มานทำได้กัน

ไฟล์เพลงส่วนใหญ่ของผมก็ยัดปกอัลบั้มไว้นะ แต่มันไม่ขึ้น

มีใครทำให้มันขึ้นได้บ้างป่าวคับ
Zellura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E51 กับ 6120classic

J-m ผู้เขียน:
E51 กับ 6120classic อันไหนดีกว่ากันคะ
ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาตัวไหนดี ใจนึงก็ชอบ WLan ของ E51 แต่ก็ชอบกล้องของ 6120c
เลือกไม่ได้อย่างแรงค่ะเพราะชอบเล่นเน็ต กับถ่ายรูปพอๆกัน
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ตอนแรกก็ลังเลเหมือนกัน แต่สุดท้ายก็เอา 6120c มา เหตุผลหลักๆคือ
1. ถูกกว่าประมาณ 2,000
2. เครื่องเล็ก น้ำหนักเบากว่า ดีไซน์ดูดีกว่า(e51หนัก เครื่องยาว แล้วดูไม่ทันสมัย - -)
3. ไม่ได้ต่อเน็ตผ่าน WLan บ่อย
4. คุณภาพกล้องดีกว่า มีไฟแฟลชช่วยถ่ายที่มืด(มีกล้องด้านหน้าไว้ถ่ายหน้าตัวเองด้วย)
5. คนขายเชียร์ให้ซื้อรุ่นนี้มากกว่า - -
สรุป 6120cคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด ถ้าตัดเรื่องWLanทิ้งไป
J-m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E51 กับ 6120classic

E51 กับ 6120classic อันไหนดีกว่ากันคะ
ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาตัวไหนดี ใจนึงก็ชอบ WLan ของ E51 แต่ก็ชอบกล้องของ 6120c
เลือกไม่ได้อย่างแรงค่ะเพราะชอบเล่นเน็ต กับถ่ายรูปพอๆกัน
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Pinery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่ามีฟังก์ชัน บันทึกเสียงขณะสนทนา รึเปล่าครับรุ่นนี้?
6210 C
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมพึ่งไปถอยมาเหมือนกันครับ เครื่องแรกเลยที่เป็น symbian อยากถามเพื่อนๆหน่อยว่า เราจะเช็ค Version ของ Symbian เรานี่กดยังไงอ่ะครับ แล้วนิยมใช้ Anti virus ตัวไหนกันบ้างครับ
คนใช้ 6120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซิวมาเมื่อวันที่ 27 ธันวาครับ
สำหรับคนที่บอกว่ากล้องห่วย
ขอบอกเลยว่ารุ่นนี้กล้อง 2 ล้านแต่ชัดมากๆครับ ถ่ายวีดีโอก็ชัดมาก
ชัดกว่าพวก n70 n72 เยอะเลย เผลอๆจะชัดพอๆกะ 3.2 เลยนะ
เรื่อง pixel กล้องไม่ต้องคิดมากครับ กี่ pixel มันก็คล้ายๆกัน เพียงแต่ว่ายิ่ง pixel มากมันยิ่งขยายรูปได้มากขึ้นก็แค่นั้น รูปใหญ่เอาไปทำไร จอมือถือมันก็แต่นั่นอะครับ
2 ล้านก็ได้เกือบ a4 แล้ว ถ้าเกินนี้ก็จะเริ่มมัว
3.2 ล้านก็ใหญ่กว่านั้น แต่จะเอาไปทำไรละ แปะห้องนอนเหรอ งั้นใช้กล้องจริงถ่ายดีกว่า 6 ล้าน กว่า 12 ล้านยังมีเรยอะ

แล้วรุ่นนี้เสียที่จอเล็กไปนิส แล้วก็แบตหมดไวไปหน่อย แต่ถ้าไม่บ้าใช้มันมากๆแบตพอแน่นอน
บางวันใช้ยังไม่ลดซักขีด(ฟังเพลงเยอะเหมือนกัน แต่ปรับ 1 ขีด)
Bestiezz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า ระหว่าง 6120 กับ 6300 ตัวไหนกล้องชัดกว่า แล้ว ตัวไหนลูกเล่น ดี กว่า ช่วยบอกที น้า จะไปสอย วันเสาแล้ววววววววววววววววววว
Bestiezz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ ไปถอยมาที่เซ้นทรัลปิ่น ที่ ศุนย์ โนเกีย ราคา 8700 บาท

ถูกใจโคตร ๆ ๆ กล้องชัดมาก ๆ ๆ ๆ
กล้องหน้า พอ ๆ กับ N 70

สรุป คุ้มราคา
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วย

รบกวนผู้มีจิตเมตา กรุณาชี้แนะด้วยผมเห็นเพื่อนๆใช้ ซิมเบี้ยนกัน เลยอยากใช้มั่ง เเล้วบังเอินมาเจอตัวนี้ เหนราคาไม่เเพงเหมือนพวก N เลยอยากรู้ว่ามันมีคุณสมบัติอะไร รบกวนผู้ใช้ Add mail มาคุยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับเพราะกำลังอยากได้ แล้วก็ไม่มีความรูทางด้านคอมพิวเตอร์ด้วย love_rin1987@hotmail.com นะครับ
ผู้มาเยือน

6120c ผู้เขียน:

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ อาการเดียวกันเด๊ะเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับพึ่งซื้อมาไม่กี่วันเอง

เป็นเหมือนกันครับ จริงๆมันก็ไม่ได้มืดซะทีเดียว แอบมีเส้นเล็กๆด้วย

กดอะไรก็ไม่ติดครับ มืดไปหมด ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหมือนกันเลย มีวิธีแก้มั้ยน้ออ..
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 6120

ขาย Nokia 6120 สีดำ ราคา 7000.-
ซื้อมา 28-12-50 เครื่องปกติ ใหม่เอี่ยม ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ
อุปกรณ่ ก็ครบเรียบร้อยทุกอย่าง
ผมไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน เลยไม่ถนัดครับ
โทร 0817415154
อย่าช้าครับ...ถ้าใช้คล่องเล้วอาจไม่ขาย
...ล้อเล่น...ตอนนี้จอดอยู่ในกล่อง...ไม่ได้ใช้ครับ Shocked
JADNAJA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปถามมาวันนี้งับ ราคาอยู่ที่ 7500-7900 แต่เค้าบอกไม่มีของอ่ะงับ :(
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชี้แนะด้วย

อยากทราบว่าปัจจุบันราคาเท่าไหร่ ของใน กรุงเทพนะครับ
Adrenaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ฝาครอบหลัง มันหลวมๆ อ่ะเปนมั้งปะ - -" ทำไงดี
ส่วนจอมึดไปเลย ไม่แน่ใจว่ามัน เปนระบบประหยัดBatt อ่ะเปล่า ถ้างั้นก้อกด ไรก้อได้มันก้อติดนิ
แล้ว ตอนเลือกดูรูปอ่ะ มันเปนลายๆ ไรมะรุ้ขึ้นมา ><

เกมส์เล่นได้เหมือนN73 เลย มันๆๆ เดวมมันมีโปรแกรม Lanscape เล่น แนวขวางเล่นเกมส์ ใน N95 น่าจะได้นะ
6120c
ผู้มาเยือน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^''

ขอบคุณครับ ผู้เขียน:
[รบกวน] อยากได้โปรแกรม แปลงไฟล์วิดิโอ จาก .wmv ให้เข้ากับ 6120 ได้อ่าคับ วิธีใช้

ด้วยก็ดี อยากให้ภาพกับเสียงมันตรงกันด้วยอะคับ

ขอบคุณนะครับ ^^''
http://www.twins-software.com/General/Home.php

เป็นตัวดาวน์โหลดจากเว็ปครับโปรแกรมแปลงไฟล์เป็น 3gp mpeg4 และอีกหลายอย่างครับ

อยากได้ก็โหลดนะครับ
buzzs
Year's Star

จังหวัด: chon
หัวข้อ :

ซิมเปี้ยนกับไม่ซิมเปี้ยนแตกต่างกันอย่างไรอ่ะอยากรู้ Shocked
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว...ถูกใจครับ สีขาว แวววาว ขนาดเล็กดีมากเลยครับ...เลยเลิกใช้ N95 ไปเลย มีข้อเสียคือ เสียงสู้ N95 ไม่ได้ (แน่ล่ะ) ปุ่มกดเล็กไปนิด (นิ้วใหญ่ไปหน่อย) นอกนั้น ok เลย ขาด GPS, WiFi แค่นั้นเอง...ถึงมี ก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดี
อู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่ารัก

ซื้อมาละ โดยรวมกะดี มี2สีให้เลือกนะ สีขาว กะสีดำ

ซื้อสีขาวมาสวยใสมั่ก เสียงดีเบามือดี เบากว่า6300

ถ้าเทียบวัสดุ 6300 ดูทนทาน และหนักกว่า

เราว่าเหมาะกับผู้หญิงดี น่ารักๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

.. ผู้เขียน:
โหลดPC suiteของรุ่นนี้ได้ที่ไหน
หาในเว็บโนเกียแล้วไม่เจอ

PC suite รุ่น 6120 สามารถโหลดได้จากเว็บโนเกีย แต่จะไม่มีของรุ่นนี้โดยตรง แต่สามารถใช้ร่วมกับรุ่นอื่นๆได้ เช่น 6111 6110 6125 อะไรประมาณนี้ แต่จริง ๆ แล้วในกล่องเค้าก็แถมแผ่นโปรแกรมมาให้นะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โหลดPC suiteของรุ่นนี้ได้ที่ไหน
หาในเว็บโนเกียแล้วไม่เจอ
world
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6120

toru ผู้เขียน:
ใครซื้อมาแล้วบอกหน่อยคับในกล่องให้อะไรมาบ้าง ให้เมมโมรี่มาเท่าไรตอบหน่อยนะคับ thx

มีสายdata link mem256 หูฟัง ที่ชาร์ต
world
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โหลดธีมมาจากเว็บ
เอาลงเครื่องยังงัยค่ะ

ขอบคุนค่ะ
toru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6120

ใครซื้อมาแล้วบอกหน่อยคับในกล่องให้อะไรมาบ้าง ให้เมมโมรี่มาเท่าไรตอบหน่อยนะคับ thx
ซื้อมาแล่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาวันนี้ เครื่องเล็กและก็เบา เร็วด้วยแทบจะเร็วพอๆกับโทรศัพท์ที่ไม่ได้
ใช้ซิมเบี้ยนเลย ฟังค์ชันก้ครบอะ แต่ถ่ายภาพพาโนรามาอะไม่ด เพราะถ่ายมาแล้วได้
ภาพที่มีความละเอียดต่ำมาก (หรือเราถ่ายไม่เป็นก็ไม่รุ) ถ่ายวีดีโอความละเอียด QVGA ประมาณ 15 เฟรม .mp4 ชัดแจ๋วเลย ภาพถ่ายก็ชัดดี แต่ถ่ายที่มืดไม่ค่อยดีอะ ภาพมันจะมีเส้นรบกวน ต้องคอยเปิดโหมดกลางคืนถึงจะหาย แฟลชก็ไม่ค่อยสว่างเท่าไร แต่ก็โอเค ตัวเครื่องของจริงสวยกว่าในรูปอีกนะ แต่เป็นรอยมือง่ายมาก เวลาจับอะ ทั้งด้านหน้าด้านหลังเลย แถมเมื่อกี้ลองเสียบ usb โดนไฟที่เครื่องดูดอีก *-* จับเครื่องไม่ได้เลยอะ มันจะดูดตลอด แต่อันนี้ก็ไม่รุนะว่าเป็นที่คอมเราด้วยรึป่าว โดยรวมก็คุ้มอะ ใครเล็งๆไว้ก็ซื้อเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:b ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว...ถูกใจครับ สีขาว แวววาว ขนาดเล็กดีมากเลยครับ...เลยเลิกใช้ N95 ไปเลย มีข้อเสียคือ เสียงสู้ N95 ไม่ได้ (แน่ล่ะ) ปุ่มกดเล็กไปนิด (นิ้วใหญ่ไปหน่อย) นอกนั้น ok เลย ขาด GPS, WiFi แค่นั้นเอง...ถึงมี ก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดี

ใช้งานแล้วเป็นไงบ้าง ok ดีมั้ย ฟังชั่นต่างๆ รวมตัวเครื่อง เป็นยังไงบ้าง ช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:b ผู้เขียน:

ใช้งานแล้วเป็นไงบ้าง ok ดีมั้ย ฟังชั่นต่างๆ รวมตัวเครื่อง เป็นยังไงบ้าง ช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ Very Happy

===============
ใช้มาสองอาทิตย์แล้วครับ ดีมาก เป็น symbian phone ที่คุ้มที่สุดครับ ครบทุกอย่าง เร็ว OS ล่าสุดด้วย Smile
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอบด้านบน ^ ใช้มาสองสามวัน...OK มาก..ชอบๆๆ สวย ดูดี เล็กดี แต่กลัวหลุดมือ หรือโดนตบทรัพย์ (แฟน) ไม่มีปัญหาอะไรครับ ตอนนี้ลองใช้ GPS (Bluetooth) ก็ OK เป็น Program เดียวกับที่มีใน 5500 คงต้องหา Garmin Mobile 10 เล่นดูครับ ไม่ผิดหวังเลยครับ ทั้งราคา และขนาด ok มากๆ (แต่อย่าเอา N95 มาเทียบนะครับ มันสู้ไม่ได้หรอกครับ)
และรวมถึงการ ถ่ายรูป write ลง mem เร็วมาก (คง file ไม่ใหญ่เหมือน N95 ซึ่งช้ากว่าแน่ๆ ผมใช้ Sandisk 2 GB. ซึ่งก็ย้ายมาจาก N95 นั่นแหละครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ

ซื่อมา 1 อาทิตย์แล้วเป็นสีขาวค่ะ รูปทรง สีสวยดี ถือว่าดี แต่กล้องถ่ายรูปไม่ชัดเลย ยิ่งกล้องหน้ามัวมากๆ แต่อย่างอื่นก็ดีหมดน่ะ กะอยากจะเปลี่ยนตัวใหม่เหมือนกันเพราะชอบถ่ายรูปแต่ตัวนี้ถ่ายไม่ชัดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปิดเสียงชัตเตอร์ได้คับ

เซ็ตในโหมดเงียบให้เสียงเตือนทุกอย่าง ปิดให้หมด
แล้วเข้าไปใช้โหมดเงียบ รับรองว่า จะเงียบ จิง จิง งิงิ
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราก็ไม่ใช่ผู้ที่มีความรู้มากมายหรอกนะค่ะ แต่ก็อยากตอบให้ค่ะ

1ลงธีมแล้วไม่ชอบจะลบไงอะ
ถ้าจะลบจิงๆนะค่ะ ให้ transfer ก่อนค่ะ ก็คือเชื่อมต่อเครื่องกับ PC แล้วไปที่สตอกของ mem เราอ่ะค่ะ แล้วก็เข้าไปที่ private (เราใช้ 9.1 ไม่รุ้ว่า 9.2 จะเหมือนกันไหม) ลองหาโฟลเดอร์ที่เป็นตัวเลขน่ะค่ะ แล้วก็เข้าไปอีก จะพบโฟลเดอร์ที่เป็นธีมของเรา ซึ่งจะเปงชื่อธีมอยู่ ถ้าต้องการจะลบธีมไหน ก็ลบโฟลเดอร์ที่เก็บธีมนั้นไปเลยค่ะ แล้วธีมก็จะหายไป

2 ลงโปรแกรมคอมในมือถือได้มั๊ยค่ะ
ถ้าเป็นโปรแกรมใช้ในคอมจิงๆ ลงไม่ได้หรอกค่ะ ต้องเปงไฟล์ .sis หรือ .jar ที่เป็นโปรแกรมเฉพาะใช้ในมือถือเท่านั้นนะคะ

3 ทำไงจะเล่นไฟล์นาสกุล .flv ในนี้ได้ค่ะ โหลด mVมาแต่ดูไม่ได้อะ
ถ้าอยากให้เล่นได้ อาจมีบางโปรแกรมที่ใช้เล่นได้ค่ะ ต้องหาดาวโหลดเอา แต่ถ้าจะให้เครื่อง realplay เล่นได้เลย ต้องแปลงให้เป็น .3pg หรือ .mp4 แต่ mp4 นี้อาจเล่นไม่ได้นะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ส่วนโปรแกรมแปลง หาเอาได้ตามเว็บต่างๆค่ะ

4 วิธีต่อ gps ทำไงค่ะ เสียตังไหม??
gps รุสึกรุ่นนี้จะไม่มีนะค่ะ แต่เหงเค้าบอกกันว่า gps ไม่เสียตังค์ค่ะ เพราะเปงการใช้สัญญาณตรงจากดาวเทียม แต่ถ้าเปง gprs เสียแน่นอนค่ะ

5 ดูเบอร์จากผู้ที่โทรเข้าโทรออกไม่ได้อะค่ะ (โชวแต่ชื่อเรียกดูเบอร์ไม่ได้)
เราก็ไม่ทราบวิธีเหมือนกันนะค่ะที่จะให้ดูโดยตรง แต่เราใช้วิธีกดเลือกชื่อนั้น แล้วเลือกแก้ไขเบอร์น่ะค่ะ แล้วก็จะมีเบอร์โชว์ให้แก้ไข ก็ดูจากตรงนั้นเอาน่ะค่ะ

6 จะเลือกโปรแกรม ดิค หรืออื่นๆๆลงจะโหลดได้ที่ไหนค่ะ
โหลดได้ที่เว็บ geo-mobile เลยค่ะ เข้าไปที่ฟอรัม แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะค่ะ

7 กล่องซิลิโคลน ใส่มือถือเมื่อไหร่จะออก กลัวเป็นรอย(ช่วงนี้รักษาอย่างดีเลยค่ะ)
กล่องซิลิโคลนเหรอค่ะ เป็นยางซิลิโคลนใส่เลยหรือเปล่า ถ้าใช่ เท่าที่เคยใช้มันจะดูดฝุ่นเอามากๆเลย ไม่แนะนำให้ใช้เรยอ่ะค่ะ อยากให้ใช้ถุงมากกว่า ถุงที่รูดปิดตรงหัวน่ะค่ะ เพราะๆถ้ามันดูดฝุ่นมากๆ เครื่องจะดูไม่สวยไปเลยค่ะ

8 ไฟล์ .exe ลงในนี้ได้ปะค่ะ?
ไฟล์ .exe เป็นตัวเปิดโปรแกรมของโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ไม่สามารถลงในซิมเบี้ยนนมือถือได้แน่นอนค่ะ อย่างที่บอกไปแล้วลงได้เฉพาะ .sis กะ .jar ค่ะ

9 อยากลงเกมส์ต้องทำไงค่ะ ไม่อยากโหลดผ่าน wap
อยากเล่นเกม ก็เชิญที่ geo-mobile เรยคะ ก็ส่วนใหญ่จะได้ไฟล์ .sis หรือ .jar แล้วก็ลงในมือถือได้เลยค่ะ อาจจะใช้วิธี transfer mem หรือใช้ PC Suit ก็ได้ค่ะ แต่เราว่า transfer สะดวกกว่า แล้วแต่คนนะค่ะ

** ทั้งหมดนี่เป็นความคิดเห็นและความรู้ส่วนตัวนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทรายวิธีใช้ บอกหน่อยๆๆค่ะ

อยากรู้ค่ะ
1ลงธีมแล้วไม่ชอบจะลบไงอะ
2 ลงโปรแกรมคอมในมือถือได้มั๊ยค่ะ
3 ทำไงจะเล่นไฟล์นาสกุล .flv ในนี้ได้ค่ะ โหลด mVมาแต่ดูไม่ได้อะ
4 วิธีต่อ gps ทำไงค่ะ เสียตังไหม??
5 ดูเบอร์จากผู้ที่โทรเข้าโทรออกไม่ได้อะค่ะ (โชวแต่ชื่อเรียกดูเบอร์ไม่ได้)
6 จะเลือกโปรแกรม ดิค หรืออื่นๆๆลงจะโหลดได้ที่ไหนค่ะ
7 กล่องซิลิโคลน ใส่มือถือเมื่อไหร่จะออก กลัวเป็นรอย(ช่วงนี้รักษาอย่างดีเลยค่ะ)
8 ไฟล์ .exe ลงในนี้ได้ปะค่ะ?
9 อยากลงเกมส์ต้องทำไงค่ะ ไม่อยากโหลดผ่าน wap

ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: