Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6120 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 680 / เข้าชม: 1672870
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ฟังก์ชั้นต่างๆโอเคมากครับ ถ้าเทียบกับราคาแล้วถือว่าค้มครับ
มี Fm ในตัวชัดเจนดี
เปิดดูงาน Microsoft office ได้ แต่ต้องเป็นเวอร์ชั้น 2003 ลงไปครับ

กล้อง 2 ล้าน ถ้านำไปอัดเป็นรูปภาพขนาด ขนาดทั่วๆไปไม่แตกครับ
เมนูใช้ง่าย

มีโหมด ออฟไลน์ สามารถใช้เครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณมือถือได้ครับ ใช้ฟังเพลงอย่างงเดียวได้

ภาพรวม แล้วรุ่นนี้ถือว่าเจ๋งครับ
สีขาวโดนใจกว่า
PunKung
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

:b ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว...ถูกใจครับ สีขาว แวววาว ขนาดเล็กดีมากเลยครับ...เลยเลิกใช้ N95 ไปเลย มีข้อเสียคือ เสียงสู้ N95 ไม่ได้ (แน่ล่ะ) ปุ่มกดเล็กไปนิด (นิ้วใหญ่ไปหน่อย) นอกนั้น ok เลย ขาด GPS, WiFi แค่นั้นเอง...ถึงมี ก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดี

อยากเห็นรูปของสีขาวอะเราซื้อสีดำมาจินตนาภาพด้านหลังของเครื่องมันมะถูก-*-
PunKung
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามหน่อยจิ

6267กะ6120อารายดีก่ากันอ่า
PunKung
Year's Star

หัวข้อ : เหอะๆ

ซื้อมาได้2อาทิตย์แย้วเวลาเสียบUSBของเรามะเหงดูดเลยแต่เป็นรอยนิ้วง่ายมากๆของเราสีดำเสียงอะไรก็ชัดดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .

ekasaks ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าชาร์จแบทต์เต็มอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ ถ้าคุยไม่มากจะอยู่ได้ถึง 3 วันไหมครับ

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว

อิอิ เมื่อกี้เอง

เครื่องเร็วๆ ดี เล็ก เหมาะมือ (ไม่เหมือนบางรุ่น ใหญ่จนเดินกางเกงจะหลุด)

เบามาก เครื่องเร็วอิอิ

อยู่ได้ 2-3 วันเลยแหละ เพราะเพิ่งซื้องิ นานเหมือนกานนะ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .

ไม่ทราบว่าชาร์จแบทต์เต็มอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ ถ้าคุยไม่มากจะอยู่ได้ถึง 3 วันไหมครับ

ซื้อมาแล้ว

เครื่องเร็วๆ ดี เล็ก เหมาะมือ (ไม่เหมือนบางรุ่น ใหญ่จนเดินกางเกงจะหลุด)

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเหงสีขาวอ่า Shocked เอารูปมาลงให้ดูหนอยได้ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แว้วปุ่มดินสออะ --!
mag373
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :

ซื้อมาใช้แล้วครับ ไม่ผิดหวังนะ สำหรับคนที่ไม่มักมากจนเกินไป เครื่องไวดี เสียงดีมาก (ถ้าเปลี่ยนหูฟังเป็นของ soony ) กล้องถ้าไม่ซีเรียสจนเกินไป รับรองดีกว่ารุ่นอื่น อย่างเห็นได้ชัด การประกอบเครื่อง ให้ 7 เต็ม 10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอเคมากเลยนะรุ่นนี้ อยากได้โนเกียS60 ที่ราคาไม่ถึงหมื่นอยู่พอดี รุ่นที่สเปกประมาณนี้ก็มีแต่รุ่นเก่าๆหน่อย ที่ราคาตกลงมาแล้ว ถ้าจะเอารุ่นใหม่ๆ ก็เกินหมื่น แต่อันนี้ ใหม่เอี่ยมจอ16ล้านสีเลย ราคาก็ถูก ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว
สังสัยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อยคับ ว่าเราต้องลงไดร์เวอร์สายดาต้าด้วยเหรอคับ
trdz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แว้วปุ่มดินสออะ --!

ปุ่มดินสอไม่จำเป้นแล้วครับ...Symbian 9.2 รุ่นใหม่ๆ ไม่จำเป้นต้องมีปุ่มดินสอแย้วว นะ

เห็น Nokia N81 ยังไม่มีเลยครับ!? ^.^
edd6798
Year's Star

หัวข้อ : eddy

fm เนี่ยเปิดฟังได้เลย หรือต้องใส่หูฟังก่อนครับ

แล้วแผ่นในโปรแกรมมีโปรแกรมอะไรบ้างครับ
ผู้ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Flare ผู้เขียน:
เอาเพลงไปลงในเครื่อง

แล้วชื่อเพลงมานเปงภาษาต่างดาวง่ะ

ไม่ได้เปงทุกเพลงนะคับ

บางเพลงก็อ่านไทยออก แต่อีกหลายเพลงยังเปงต่างดาวอยู่เรย

ใครรู้วิธีแก้ บอกหน่อยก๊าบบบบบบบบ

วิธีแก้คือ คลิกขวาที่ไฟล์เพลง > Properties > เลือกแท็บ Summary > ลบชื่อ Title ออก

จากนั้นกด OK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลำโพงอยู่ด้านไหนครับ เสียงสู้3250ได้รึเปล่าครับ
45678910
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอได้ความละเอียดสูงสุดเท่าไร และกี่ fps
nfsfantasy
Year's Star

หัวข้อ : รุ่นนี้กะ7610ไหนดีกว่าคุ้มกว่าอะ

ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .

ซื้อมาแล้ว

จู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หัดเล่นอยู่ค่ะ

หาโปรแกรมแอนตี้ไวรัสที่ไว้ใจได้ได้จากที่ไหนบ้างคะ แนะนำด้วย ขอบคุณมากค่ะ
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบหน่อยคะ

- แบตหมดเร็วไหมคะ
- เสียงสนทนาดังไหมคะ
- เสียงริงโทนดังไหมคะ

(คือแบบว่าใช้ 6300 อยู่ รู้สึกว่ามีปัญหาเรื่องพวกนี้อ่ะจ๊า...)

ม่ะมีคนมาตอบเรยง่า ... Crying or Very sad เราก็อยากรุเหมือนกัน
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มะวานปายดูมือถือที่ร้านมา ... มีสีขาววง่ะ สวยมากๆเรยนะ สีขาว

แบบมันเรียบมากๆ สวยแบบ classic จิงๆ แต่ราคาค้างฟ้าอยู่ที่ 9500 อยู่เรย

สงสัยเค้าขายราคาที่รับมาน่ะ ..+ แต่สวยมากๆเรยนะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

(คือแบบว่าใช้ 6300 อยู่ รู้สึกว่ามีปัญหาเรื่องพวกนี้อ่ะจ๊า...)
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic

คริคริ ผู้เขียน:
zoxoco ผู้เขียน:
Nokia 6120 Classic

เป็นมือถือ ซิมเบี้ยน ที่"คลาสสิค"สมชื่อเลยครับ ถ้าจะเอาอะไรมากกว่านี้ให้เหมือนกับ ซิมเบี้ยน รุ่นทั้วๆไป
คำว่า "Classic" ก็คงจะไม่มีความหมายแล้วแหล่ะครับ

คงจะเหมาะสำหรับ บุคคล ที่อาจจะยังไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน โนเกียเลยออก Nokia 6120 Classic มา
เพื่อให้ได้ลองฝึกใช้งานแบบ ซิมเบี้ยน ดู อาจจะยังไม่ต้องมีลูกเล่นอะไรมาก
พอคุ้นเคยกับระบบแบบ ซิมเบี้ยน แล้วก็ค่อยเลื่อนขั้นไปใช้งาน ซิมเบี้ยน แบบเต็มตัว ที่มีทุกอย่างครบครัน ต่อๆไป ครับ

Very Happy

อยากหัดบ้าง

คำว่าคราสสิคที่ว่านี้ผมว่าเป็นเรื่องของรูปทรงมากกว่านะคับ

ไม่ได้เกี่ยวกับระบบ OS ข้างใน

ที่ชื่อว่าคราสสิคก็เพราะเป็นรูปทรงแบบบาร์ ซึ่งเป็นรูปทรงของมือถือตั้ง

มีการสร้างแท้งพลาสติกให้เรียกว่ามือถือจิง ๆ
ball 52145
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องง 6120 อยากทำอยู่ 3 อย่าง.....

ซื้อมาครับ ทำไม่ได้3 อย่าง...ที่ทำประจำ
คือเอา 6300 ไป TURN 6120 สีดำมีเรื่องหงุดงิดนิสนึง....คือไม่เคยใช้ระบบ 3G มาก่อน..
แต่ไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย....
1. เปลี่ยนภาษาที่ปุ่ม# ตอนพิพม์ไม่ได้ครับ- พวกรุ่นธรรมดาทำได้

2. จะดูเบอร์โทรศัพท์คนที่โทรออก-โทรเข้า-ไม่รับสาย ไม่ได้ครับจะเห็นแต่ชื่อ ปกติรุ่นก่อนๆ จะทำให้เห็นทั้งเบอร์และชื่อพร้อมกันได้ครับ

3. ปิดเสียงชัตเตอร์กล้องไม่ได้ครับ....

มีใครทำได้แนะนำด้วยครับ... หรือต่อไปไปลงโปรแกรมรุ่นใหม่จะได้มั้ย..ครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือครับ...
Coyote
Year's Star

หัวข้อ : น่าเสียดาย ไม่มี IrDA

น่าเสียดาย มั๊กมาก
อีบ้า 6300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

8900.- แล้วอ่ะครับ สีดำนะ

สีขาวมะยักกะเห็นเยย

ซิมเบี้ยนนี่ เป็นเวอร์ชั่นเดียวกะ n73 มั๊ยอ่ะครับ

.....แล้วคิดว่าราคามันจะลงอีกมะคับเนี่ย
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลบธีม ไม่ยากเน้อ

ก็ ไปที่ Settings>>Data Manager>>Applications Manager

หาชื่อธีม แล้วลบเรยก๊าบบบบบบบบบบ
pokpak21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋ง

สวย เนียบ เก๋ classic ฟังชั่น ครบ ซื้อมา แล้ว สี ขาว 9000 ที่ ศูนย์ DTac
การโอนถ่ายโปรแกรมเร็ว หน่วง นิดๆ กล้อง ไม่ ดีเท่าไหร่ แบตหมดไว แต่ รวมๆ คุ้ม Laughing
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้ทดสอบ ผู้เขียน:

แล้วชื่อเพลงมานเปงภาษาต่างดาวง่ะ

บางเพลงก็อ่านไทยออก แต่อีกหลายเพลงยังเปงต่างดาวอยู่เรย

ใครรู้วิธีแก้ บอกหน่อยก๊าบบบบบบบบ

วิธีแก้คือ คลิกขวาที่ไฟล์เพลง > Properties > เลือกแท็บ Summary > ลบชื่อ Title ออก

โว้้ว เจ๋งโคตร

ขอบคุงคับ

ว่าแต่

ถ้าชื่อ album มันก็ต่างด้าวด้วยง่ะ

แล้วก็ ใน music library บางเพลงก็ยังอ่านไม่ออกอยู่ดีอะคับ - -

พวกนี้แก้ได้ป่าวก๊าบบบบบบบบ
ผู้ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้องหน้า 6120 ชัดกว่า แต่กล้องหลัง N70 ชัดกว่า

กล้องหลัง 6120 ถ่ายได้ดีในที่ๆมีแสงเพียงพออ่ะ ถ้ามืดแล้วมันจะเป็นแถบเส้นเขียวๆ

แต่ถ้าแสงพอจะชัดมาก เผลอชัดกว่า N73 อีก -*- ทั้งๆที่กล้องแค่ 2 ล้านพิก

ที่เด่นๆก็คือ ความเร็วของเครื่องมันเร็วกว่าพวกตระกูล N เยอะเรยล่ะ ไม่ค้างด้วย

สุดยอดแร้วววว รุ่นนี้ ซื้อเลย คุ้ม
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กล้อง ..

.. ผู้เขียน:
เออ เราอยากรู้ว่า กล้องมันแย่มากเลยหรอ

คือn70 เราตกพื้นแล้วมันพังอะ ซ่อมไม่ได้ด้วย
กำลังอยากได้เครื่องใหม่

อยากได้กล้องหน้ามากๆ รุ่นนี้ก็โอเคนะ แต่เราอยากได้บางกว่านี้อีกนิด 55

อยากได้แบบ 880i แต่รุ่นนั้นกล้องหน้ามันใช้ถ่ายรุปไม่ได้อะ

อยากถามว่า ..

1. กล้อง หน้า 6120 ต่างกับ n70 มากมั๊ยอะ ?

2. แล้วกล้องหลังอะ ต่างกันมากมั๊ย ?

3. เวลาถ่ายวีดีโอ อันไหนดีกว่ากัน ระหว่าง n70 กับ 6120

จะซื้ออยุ่แล้ว แต่ลังเลเรื่องกล้องมาก ๆ
ถ้ามีรุ่นไหนดีกว่า ก็แนะนำด้วยนะค๊ะ ^^

กล้องหน้ากับกล้องหลังก็ไมต่างอะไรกับเอ็น70นะครับ เครื่อง 6120 ดีกว่าเอ็น70ตรงที่ประมวนผลได้เร็วกว่าครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง ..

เออ เราอยากรู้ว่า กล้องมันแย่มากเลยหรอ

คือn70 เราตกพื้นแล้วมันพังอะ ซ่อมไม่ได้ด้วย
กำลังอยากได้เครื่องใหม่

อยากได้กล้องหน้ามากๆ รุ่นนี้ก็โอเคนะ แต่เราอยากได้บางกว่านี้อีกนิด 55

อยากได้แบบ 880i แต่รุ่นนั้นกล้องหน้ามันใช้ถ่ายรุปไม่ได้อะ

อยากถามว่า ..

1. กล้อง หน้า 6120 ต่างกับ n70 มากมั๊ยอะ ?

2. แล้วกล้องหลังอะ ต่างกันมากมั๊ย ?

3. เวลาถ่ายวีดีโอ อันไหนดีกว่ากัน ระหว่าง n70 กับ 6120

จะซื้ออยุ่แล้ว แต่ลังเลเรื่องกล้องมาก ๆ
ถ้ามีรุ่นไหนดีกว่า ก็แนะนำด้วยนะค๊ะ ^^
Lydik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อย

ระหว่า6120กับ N72 รุ่นไหนดีกว่ากานหรอช่วยบอกหน่อย
คนสุพรรณคับบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทนอะ

ผมว่าทนดีนะ....แบ็ทก็อยู่ได้หลายชั้วโมงดี(เล่น+ฟังเพลงตอลดเลยนะ)พอดีเพิ่งซื้อเมื่อวานเสาร์ที่ผ่านมางะเลยเล่นทั้งวันเลย ทนดีน๊ะ แต่กล้องก็ชัด...แต่ต้องมีแสงสว่างที่เพียงพอนะจาชัดมากเลยคับ....สรุป....ดีใช้ได้คับบบบบ Surprised Surprised
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้เผื่อจะซื้อ

Darl< l3๐Y ผู้เขียน:
คือ อยากรู้มากื่องฟังชั่นๆครับว่ามันราคาเท่าไหร่ เรื่องฟังชั่นก็พอๆกับ6300 พอดีกะลังเลือกกันอยู่ระหว่าง รุ่นนี้ กะ6300อ่าคับ ช่วยตอบหน่อยครับพรุ่งนี้จามาอัพ

6120 ดีกว่าแยะเลยคับ ถ้าไม่เน้นกล้องนะ

กล้องก็ไม่ต่างกันเลยนะครับ แต่วีดีโอของ 6120 ดีกว่าเยอะครับ

โดยรวมแล้วผมว่าดีกว่า 6300 อยู่มาก เบาแบททนและก็ทำงานรวดเร็ว ไม่เหมือน Symbian

รุ่นอื่นที่เคยใช้มา N70/72/73/6300 ใช้มาหมดแล้วเครื่อง 6120 นี้สุดยอดครับ
อะหิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6120classicกับ6500ซื้ออันไหนดีกว่ากัน

อยากทราบว่าซื้อ6120Classicกับ6500 หรือ 6300 อันไหนคุ้มกว่ากัน Laughing
อยากบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หัวข้อ: 6120classicกับ6500ซื้ออันไหนดีกว่ากัน

ตัดสินใจได้และ วันนี้ไปเดินเล่นที่เอ็มบีเคมา

ตัวนี้ นาซ่า 8500.- อ่า ราคาถูกโครดด สำหรับซิมเบี้ยน

ตอนแรกแอบอยากได้มิวสิคโฟน 5310 กับสไลด์คู่แฝด 6500

ฟังเพลงเพราะมาก แต่ไม่เบี้ยนไง ขนาดเบี้ยนใช้ไม่กี่เดือนลงๆ ลบๆ โปรแกรมยังเบื่อเลย

ตัดสินใจตัวนี้เพราะ...

1. เบี้ยนเวอร์ชั่นใหม่ แม้จะหาโปรแกรมยากก็ตาม

2. จอ 16 ล้าน

3. เมนูสามมิติ

4. รูแบบใหม่ มีเสียบหูฟังกับยูเอสบีพอร์ท (โนเกียพึ่งทำ - -)

5. สีขาวจืดๆ แต่ก็ดูไม่น่าโหลเท่าสีดำ

6. เบี้ยนที่บางสุดในขณะนี้

7. และเบาสุดด้วย

8. โปรแกรมที่ให้มาดูเพิ่มเติมมากขึ้นจากเอ็นซี่รี่ย์รุ่นก่อนๆ

9. การทำงานเร็วยังกับไม่ได้เป็นเบี้ยน

แม้จะยังหลงเหลือความเสียดายในมิวสิคโฟน เพลงเพราะได้ดีอยู่อย่างเดียว แล้วก็ต้องเบื่อ เพราะมันไม่เบี้ยน

อ้อ อีกนิดก่อนไป

ชื่อว่าคลาสสิค เราเองก็พึ่งเข้าใจในทางที่ถูกเอาวันนี้
คลาสสิคหมายถึงรูปร่างทรงแท่ง
อย่าง สไลด์ก็คือเลื่อน อะไรทำนองนี้
ไม่ได้หมายถึงว่า มันจะอ่อนกว่าเอ็นซี่รี่ย์

ถ้ายังไม่มีโอกาสไปจับเล่น ก็ดูพรีวิวคลิปเอานะจ้ะ
ppto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หายากมากครับ

ผมอยากรู้ว่าทำมัยลงโปรแกรมที่นามสกุล .sis ไม่ได้เลยอ่ะ มันบอกว่าไมรองรับมใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6120C

vengrum ผู้เขียน:
. .. ผู้เขียน:
จะถามว่า ..พอดีซื้อมาแล้วพอลงธีม แล้วลบไม่ได้อะคะ

คือตอน ใช้ n70 มันสมมารถลบได้เลย ตรงที่ๆเลือกเปี่ยนธีม

แต่6120ลบตรงนั้นไม่ได้ อยากถามว่า จะมีวิธีลบยังงัยอะคะ .. ?

ช่วยทีนะคะ !!

ปล. อยากบ่นว่า ลงไฟล์ธีมบางตัวไม่ได้ เพาะอะรัยอะคะ? เป็นไฟล์ .sis แต่บางตัวลงได้บางตัวลงไม่ได้

ขอบคุณค่ะ

ใช้โปรแกรมจัดการเครื่อง ก็ลบได้แล้วครับ

ลืมไป ตอนนี้โปรแกรม 9.2 ยังไม่มีนิหว่า โทษทีนะครับ เอิ๊กๆ

แก้ปัญหาก็ยังไม่ต้องลบหรอกครับ มันกินพื้นที่แค่ไม่กี่ kb เอง ทำใจไปก่อน
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6120C

. .. ผู้เขียน:
จะถามว่า ..พอดีซื้อมาแล้วพอลงธีม แล้วลบไม่ได้อะคะ

คือตอน ใช้ n70 มันสมมารถลบได้เลย ตรงที่ๆเลือกเปี่ยนธีม

แต่6120ลบตรงนั้นไม่ได้ อยากถามว่า จะมีวิธีลบยังงัยอะคะ .. ?

ปล. อยากบ่นว่า ลงไฟล์ธีมบางตัวไม่ได้ เพาะอะรัยอะคะ? เป็นไฟล์ .sis แต่บางตัวลงได้บางตัวลงไม่ได้

ขอบคุณค่ะ

ใช้โปรแกรมจัดการเครื่อง ก็ลบได้แล้วครับ
. ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6120C

ขอบคุณค่ะ
salpao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

อยากได้มั่กๆๆ

ตกลงกล้องมานโอเคมั้ย

ครายใจดีช่วยเอารูปที่ถ่ายจริงๆมาลงให้ดูหน่อยจิ

ทั้งกล้องหน้า หลังเลยนะ
destinyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้กะ n70 อันไหนดีกว่ากันอะคับ
ICHI-GO
Year's Star

หัวข้อ : ooon

ใครมีโปรแกรมDIC อังกฤษ-ไทย ไทย-อังกฤษ ที่ลงใน 6120ได้มั่งครับ ผมไปหามาลงแล้ว
มือถือมันบอกไม่ยอมรับการติดตั้ง ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[quote="อะไรอ่า"]ซื้อมาใช้นานละ ไม่มีปัญหาไร เครื่องทำงานเร็ว กล้องถ้าถ่ายที่ที่มีแสงส่วางพอจะชัดมาก ชัดกว่าืืืn 70 n 72 อีก แต่ถ้าถ่ายที่แสงน้อยๆอะ เน่ากว่าเยอะเลย เสียงก็ค่อนข้างชัด ดังมากๆด้วย แต่รู้สึกจะมีปัญหาอย่างหนึ่งคือ (ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว) มันเหมือนกับแบตมันหลอกตาอะ บางทีเปิดเพลงเล่นเกม ไปตั้งนาน แบตมันก็ยังขึ้นเต็ม พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหลือ 2 ขีด แต่ก็คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง[/quot
ใช้กล้องชัดมาก ถ้าถ่ายในที่มือหรือแสงไม่พอต้องเปิดโหมดกลางคืนภาพจะชัดมากมาย เราเคยถ่ายโอนภาพจาก n72 ภาพเดียวกันแต่ตัว 6120 ชัดกว่าอีกเห็นรายละเอียดมากกว่า ส่วนแบตนั่น บางทีมันเตือนแค่ครั้งเดียวเองง่ะแล้วแบบก็หมดไปเลย
อะไรอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาใช้นานละ ไม่มีปัญหาไร เครื่องทำงานเร็ว กล้องถ้าถ่ายที่ที่มีแสงส่วางพอจะชัดมาก ชัดกว่าืืืn 70 n 72 อีก แต่ถ้าถ่ายที่แสงน้อยๆอะ เน่ากว่าเยอะเลย เสียงก็ค่อนข้างชัด ดังมากๆด้วย แต่รู้สึกจะมีปัญหาอย่างหนึ่งคือ (ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว) มันเหมือนกับแบตมันหลอกตาอะ บางทีเปิดเพลงเล่นเกม ไปตั้งนาน แบตมันก็ยังขึ้นเต็ม พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เหลือ 2 ขีด แต่ก็คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง
[G]enociz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ครายรู้ม่างว่ารุ่นนี้ใช้ GPS ยังไง เห็นมันมีในเครื่องอ่ะ

ต้องลงโปรเเกรมเสริมครับ เวลาใช้ก็เสียค่า gprs ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Sam5229 ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างว่าจะเปลี่ยนไปใช้ภาษาไทยของเครื่องยังไง หาไม่เจอ ขอบคุณคับ

หาเจอแล้วครับบบ ขอบคุณครับ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :

โว้้ว เจ๋งโคตร

ขอบคุงคับ

ว่าแต่

ถ้าชื่อ album มันก็ต่างด้าวด้วยง่ะ

แล้วก็ ใน music library บางเพลงก็ยังอ่านไม่ออกอยู่ดีอะคับ - -

พวกนี้แก้ได้ป่าวก๊าบบบบบบบบ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910 ดูในนี้ครับ มีทุกอย่างที่สงสัยเพลงภาษาต่างดาว

Credit : atthaphon_s
ผู้ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6120

ซื้อมาแล้วคับ กล้องห่วยมากบอกกล้อง 2 ล้านพิกเซล อบ่างกะกล้อง VGA ธรรมดา ภาพเป็นเส้นๆ ภาพแตก ไม่สวยอ่ะพอถ่ายออกมาอ่ะ ยิ่งถ่ายตอนกลางคืนยิ่งแล้วใหญ่ ซึ่งต่างกับ N72 ที่ผมทำหายไป -*- แต่ดูรวมๆแล้วฟังก์ชันค่อนข้างดีใช้ได้เลยทีเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สมาชิก

สมาชิก6120 ผู้เขียน:
-เป็นกล้องแนวตั้งหรือแนวนอนมีแฟลตรึเปล่าครับ
-ระหว่างถ่ายวีดีโอซูมได้ไหมมีเสียงเปล่าและได้กี่นาที
-ระหว่างสนทนาอัดเสียงสนทนาได้ไหมกี่นาที
-เรียกเข้าเป็นวีดีโอได้ไหม
-wifiคืออะไรดียังไงใน6120,6120classic,n73มีเปล่า
-อินฟาเรดมีไหมใน6120,6120classic,n73มีเปล่า
-pop-port,push to talkคือไรใน6120,6120classic,n73มีเปล่า

- การถ่ายภาพเป็นแนวนอนค่ะ

- น่าจะซุมได้นะคะ เพราะทุกรุ่นของโนเกียก็ซุมได้อยู่แล้ว มีเสียงแน่นอน และเวลาไม่จำกัดขึ้นอยู่กับหน่วยความจำที่เหลือค่ะ

- เสียงเรียกเข้า เด่วนี้เปงวิดีโอแล้วค่ะสำหรับ 9.2

- wifi หรือ ไวเลสแลน เป้นเครือข่ายอินเตอร์เน็ตส่งผ่านแบบไร้สาย ดีที่ว่า หากคุณเข้าไปใน area ที่เปิดบริการหรือเปิดสัญญาณ wifi ในกรณีที่ไม่มีรหัสผ่าน คุณสามารถที่จะสแกนสัญญาณและใช้งาน internet ได้ฟรีค่ะ ส่วนในโทรสับมือถือที่รองรับจะเปงชนิด b, g , i , e
ซึ่งจะเรียงลำดับคุณภาพการส่งผ่านข้อมูลจากน้อยไปมากค่ะ แต่ b/g นี้เป็นมาตรฐานที่ควรเลือกค่ะ
สำหรับใน 6120 / n73 ไม่มีแต่อย่างใด จะมีในรุ่นของ N80, N93/i, N95, E60 61/i 65 ฯลฯ

- infared 6120 ไม่มีค่ะ แต่ใน N73 มีแน่นอนค่ะ

- pop port คือพอร์ทส่งผ่านข้อมูล ต้องมีอยู่แล้วค่ะ สำหรับ push to talk รุสึกจะเป้นการโทรด่วน ซึ่งดิชั้นไม่เคยใช้ค่ะ

----------------------

อีกรีนะค่ะ

ไม่สามารถแก้ไขได้เหมือนกันค่ะ ที่เราใช้ก็เป็นเหมือนกัน ลำบากจังง
guees
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

อยากรู้ว่ากล้องไม่ชัดและห่วยจริงหรือป่าวอ่ะคะ ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยตอบทีนะคะ
taotoon
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูจากรีวิว กล้องท่าทางจะห่วยมากเลย เสียดายนะ

อยากได้มือถือ S60 แต่กล้องดีๆ หาไม่มีเลย นอกจาก N73 แต่ก็ดันแพงเพราะไปเน้นเพลง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taotoon เมื่อวันที่ 21 Oct 2007 19:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
สมาชิก6120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สมาชิก

-เป็นกล้องแนวตั้งหรือแนวนอนมีแฟลตรึเปล่าครับ
-ระหว่างถ่ายวีดีโอซูมได้ไหมมีเสียงเปล่าและได้กี่นาที
-ระหว่างสนทนาอัดเสียงสนทนาได้ไหมกี่นาที
-เรียกเข้าเป็นวีดีโอได้ไหม
-wifiคืออะไรดียังไงใน6120,6120classic,n73มีเปล่า
-อินฟาเรดมีไหมใน6120,6120classic,n73มีเปล่า
-pop-port,push to talkคือไรใน6120,6120classic,n73มีเปล่า
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

buzzs ผู้เขียน:
ซิมเปี้ยนกับไม่ซิมเปี้ยนแตกต่างกันอย่างไรอ่ะอยากรู้ Shocked

อย่างแรกที่เหงความแตกต่างเรยก็คือหน้าจอแสดงผลค่ะ แต่ไม่ใช่ความละเอียดหรือสีแต่อย่างใด

แต่เป็นรูปแบบการแสดงผลค่ะ สังเกตุง่ายๆเรย นาฬิกาซิมเบี้ยนจะแสดงผลใหญ่กว่า แต่ของไม่ซิมฯจะเปงแบบดิจิตอล

ระบบซิมเบี้ยนก็จะเป็นระบบปฏิบัติการที่สามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ในรูปของนามสกุล .sis กะ .jar ค่ะ

แต่ไม่ซิมจะลงได้เฉพาะภาษาจาวา ซึ่งจะเปงการลงที่ไม่ใช่การติดตั้งเหมือนซิมเบี้ยน

อันนี้ก็ไม่ค่อยทราบเหมือนกันค่ะเพราะไม่ได้ใช้

แต่ข้อแตกต่าง เท่าที่ เคย<ผ่านหูผ่านตามา โนเกียประกันว่า ซีรีย์ 40 หรือไม่ซิมเบี้ยน

สามารถป้องกันไวรัสได้เกือบ 100% อันนี้ก็ไม่ทราบว่าจิงหรือเปล่า แต่เคยได้ยินมา

ส่วนของ ซีรีย์ 60 ก็คือซิมเบี้ยน ติดไวรัสได้จากการลงโปรหรือบลูทูธส่งผ่านไฟล์ที่ติดไวรัส

แต่ก็สามารถแก้ไขได้ด้วยการสแกนไวรัสส ... ด้วยโปรแกรมม ซึ่งการลงโปรแกรม

แนะนำให้ลงไว้ที่เมม อย่าไปลงไว้ในความจำตัวเครื่อง หากโปรฯมีปัญหา เครื่องอาจจะเปิดไม่ได้

หรือเปิดแล้วค้าง ก็ต้องส่งศุนย์ซ่อมซึ่งเป็นอะไรที่เศร้ามาก สำหรับการส่งศุนย์ เหมือนไกลบ้าน

อย่างแรกก็คือ นานน .. กว่าจะได้ แค่นั้นแหละค่ะ

ส่วนถามว่าอันไหนดีกว่ากัน ก็แล้วแต่คนชอบนะคะ แต่ส่วนตัว < เราคิดว่า

ซิมเบี้ยนนดีกว่าค่ะ เพราะลงโปรฯได้มากมายยย ที่สำคัญคือ talking dicฯ น่ะค่ะ

เพราะอยู่โรงเรียน ก็เปิดเอาจากมือถือเรย พอดีใช้ N71 ฝาพับ เรยตั้งงเปิดหน้าจอได้

กดๆๆ เหมือน talikingฯ ปกติๆเรย ไฮโซกว่าตั้งเยอะ อิอิ ...

** ความคิดเห็นและความรุส่วนตัวนะคะ
ผู้ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ครายรู้ม่างว่ารุ่นนี้ใช้ GPS ยังไง เห็นมันมีในเครื่องอ่ะ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เรื่อง GPS เสียตังแน่นอน (สำหรับท่านที่ยังไม่มี GPS Bluetooth Receiver) ไปซื้อ แต่จะคุ้มหรือปล่าวเนี่ย อีกเรื่อง คือเครื่องสามารถใช้ Program ที่เกี่ยวกับ GPS ได้ Smile

แต่ถ้ามีอยู่แล้ว...ไม่เสียตังครับ
retsu777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

lorlarkkk ผู้เขียน:
สีขาวมาแล้ว ร้าน59 สอยซะเมื่อวาน 9000 ถ้วน ผมว่ามันสวยกว่าสีดำนะ แต่ต้องระวังเลอะหน่อย เยี่ยมครับ แต่ theme ส่วนใหญ่ใช้ของ n73 ไม่ได้เลย มันขึ้นว่า expired ... จำไม่ได้อะ เซง

ตอนที่มัน ขึ้น expired คุณก็แว้บไปแก้ วัน หรือเดือน หรือ ปี ของเครื่องย้อนไปซัก 1 ปี ก็ได้แล้วกลับมาลงใหม่ ผมก็ใช้วิธีนี้แหละครับ เนียนเลยล่ะคุณ ขอบอก
retsu777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:b ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว...ถูกใจครับ สีขาว แวววาว ขนาดเล็กดีมากเลยครับ...เลยเลิกใช้ N95 ไปเลย มีข้อเสียคือ เสียงสู้ N95 ไม่ได้ (แน่ล่ะ) ปุ่มกดเล็กไปนิด (นิ้วใหญ่ไปหน่อย) นอกนั้น ok เลย ขาด GPS, WiFi แค่นั้นเอง...ถึงมี ก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดี

ง่าอยากได้สีขาวแต่หาไม่ได้เลยยยย อ่า T_T
Sam5229
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครรู้บ้างว่าจะเปลี่ยนไปใช้ภาษาไทยของเครื่องยังไง หาไม่เจอ ขอบคุณคับ
Flare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้เผื่อจะซื้อ

Darl< l3๐Y ผู้เขียน:
คือ อยากรู้มากื่องฟังชั่นๆครับว่ามันราคาเท่าไหร่ เรื่องฟังชั่นก็พอๆกับ6300 พอดีกะลังเลือกกันอยู่ระหว่าง รุ่นนี้ กะ6300อ่าคับ ช่วยตอบหน่อยครับพรุ่งนี้จามาอัพ

6120 ดีกว่าแยะเลยคับ ถ้าไม่เน้นกล้องนะ
ผู้ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่มเติมคับ ใส่เมม 2 กิ๊กแล้วอืดมากคับ ผมเลยต้องลดมาใส่แค่ 512 -*- อ่ะ
Darl< l3๐Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้เผื่อจะซื้อ

ak_sann
Year's Star

หัวข้อ :

โดยรวมถือว่าโอเคมากๆ เร็วไม่อืด แต่เสียอย่างเดียวกล้องมันไม่ค่อยดีเลยอ่ะ ติดเขียว ถ่ายตอนกลางคืนดูไม่ได้เลย
d_D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^

คล้ายๆ ข้างหลังคล้ายๆ ไอโมบาย ไงไม่รุ้อ่ะ

เอ

หรือว่า เราคิดไปเองหว่า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยๆๆ

.sis ลงยังไงค่ะ แนะนำหน่อย
.jar ลงได้ง่ายมาก
แต่ .sis นะ ไม่รู้ลงยังไง ต้องมีโปรแกรมไรช่วยอีกมั๊ยค่ะ???

ใครแนะนำแวปโหลดเกมส์ หรืออื่นๆๆ สำหรับมือถือรุ่นนี้บ้างค่ะ หายาก เอาแบบโหลดฟรีอะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
panglum_55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ค่ะ

คือว่าตอนนี้สนใจรุ่น 6120 กับ 6300 ค่ะ แต่ทีนี้ตัดสินใจไม่ถูกคะ ว่าถ้าเทียบระหว่างสองรุ่นนี้อันไหนมันโอเคและคุ้มค่ากว่ากันทั้งในเรื่องราคา ฟังก์ชัน ฯลฯ ใครที่เคยใช้หรือมีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ถ้ายังไงรบกวนเปรียบเทียบระหว่างสองรุ่นนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
nanual
Year's Star

หัวข้อ : ขาย 6120
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 19:09  

ขาย NK 6120 ยกกล่องครับ ของครบ สภาพ 99%
แทบไม่ได้ใช้เลยครับ ของสภาพเยี่ยม ฟิล์มติดหน้าจอจากโรงงานยังไม่ได้แกะเลย
ราคา 3,800.- ครับ
ป๊อบ 0817415154
Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nanual เมื่อวันที่ 20 Mar 2009 17:07; ทั้งหมด 2 ครั้ง
LimeLemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 21:47  

หม่อมจันทร์ ผู้เขียน:

ม่ะมีคนมาตอบเรยง่า ... Crying or Very sad เราก็อยากรุเหมือนกัน

-แบตขึ้นอยู่กับสภาพการใช้งานนะ
เราทั้งเล่นเกม+ฟังเพลง วันเดียวก้หมด แต่ของเพื่อนไม่ค่อยทำอะไรอยู่ได้ตั้งสามวันแหนะ
- เสียงสนทนาปกติ ธรรมดานะสำหรับเรา
- เสียงริงโทนของเราดังมากอ่ะ แต่ก้ขึ้นอยู่กับแต่ละไฟล์ที่เอามาใช้ด้วยจ้า

PS. เราเพิ่งซื้อมาใหม่ ใช้ได้6วันจอดับ เวลาเปิดกลายหน้าขาว
เอาไปเข้าศูนย์ เค้าบอกว่าหน้าจอมีปัญหา เปลี่ยนอะไหล่ให้ รอนานมากก (เกือบ2อาทิตย์ ) พอได้มาใช้อีก3วันก็เป็นอีก ตอนนี้เซ็งมากเลยอ่ะ ใครจะซื้อก้ดูดีๆละกันนะ
LimeLemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 21:53  

Sam5229 ผู้เขียน:

Settings --->Phone Setiings --->General --->Personalisation--->Language

แต่เวลาเปลี่ยนภาษา เครื่องมันจะต้อง restart นะ
niwat03
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 19:26  

รู้สึกว่าเครื่องร้อนเวลาโทรออกนะครับ คือร้อนกว่าที่ควรจะเป็นน่ะครับ
ตอนนี้ได้เอามาใช้กะ สามจี ของทรูมูฟแล้วล่ะครับ อิอิ..........
kuk-kuk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มานานแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 11:40  

ปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้เลย

ใครทำได้ช่วยตอบด้วยนะคะ

Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: ใช้มานานแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 13:41  

kuk-kuk ผู้เขียน:

Very Happy

รู้สึกว่าตัวนี้ ปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้ทุกเครื่องอะครับ ร้านผมก็เป็นแบบนี้อะครับ Crying or Very sad
ก้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 00:44  

หน้ากากเครื่องมันลอกหมดเลยอ่ะค่ะ ทำอย่างไรดี
มันเปลี่ยนหน้ากากได้หรือเปล่าอ่ะค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
C-CAM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้มานานแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 11:35  

gappkoo ผู้เขียน:
kuk-kuk ผู้เขียน:

Very Happy

รู้สึกว่าตัวนี้ ปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้ทุกเครื่องอะครับ ร้านผมก็เป็นแบบนี้อะครับ Crying or Very sad

cCam_S60_3rd_v103.sis
noSHUTTERsound---work on "6120classic"
c-cam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมไฟฉาย
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 11:43  

โปรแกรมไฟฉาย โดยใช้หลอด LED , ไฟแฟลช ของกล้องหลัก
ไม่ใช่ไฟหน้าจอ
ที่ใช้ไม่ได้ Sad Sad Sad
besttorch_s60_3_0_v_1_00_0
brightlight S60v3 S60v5
funflash_s60_5x_3x_s3_v"1.02" and "1.00"
LightMe v.1.1.0
NiceLight.OS9.1._v.1.0
------------------------------------
Wildpalm.CameraFX.Pro.v2.60.S60 --- not work Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
------------------------------------
cCam_S60_3rd_v103.sis ---noSHUTTERsound---work on "6120classic" Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

ไปยังหัวข้อ: