Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900i - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 585 / เข้าชม: 643542
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 19:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังตัดสินใจครับว่า d900 หรือ d900i ดี... ต่างกันประมาณสามพัน เท่าที่ทราบคือมี fm เพิ่มขึ้นมา ... ไม่แน่ใจว่าคุ้มไม๊คับ หรือจะซื้อ d900 เฉยๆดี สับสนๆ

แล้วแบต d900i นี่มันทนกว่า d900 จิงรึเปล่าครับ แล้วตรงทีเป็นเงาๆมันลอกรึเปล่าครับ ครือเจงๆก็อยากได้ตัว i อยู่ แต่ด้วยราคาที่เพิ่มขึ้นมา3000 ทำให้ต้องคิดหนักครับ ว่ามันคุ้มรึเปล่า - -

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ กำลังจะหันมาจับ ss เครื่องแรกในชึวิต (ทั้งๆที่คนรอบข้างมีแต่คนบอกว่าไม่ดีๆ แต่... ผมลองไปเล่นแล้ว ติดใจมากๆครับ และเท่าที่อ่านๆในเนตก็เห็นหลายคนบอกว่าดี เลยจะลองเองซะเลย... คิดว่าคงไม่ผิดหวังเนอะครับ)
kansao
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 16:08  

ที่ลอกนี่มันลอกเองครับ ตกไม่เคยตกห่อผ้าเช็ดแว่นไว้อีกด้วยครับ
kansao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 16:17  

Se3erdrA ผู้เขียน:
kansao ผู้เขียน:
มีปัญหาเรื่องหน้ากาก ลอกครับท่าน อยากทราบว่ามีสีเดียวกับตัวบอดี้ขายป่าวครับ แก้ไขยังไง
ส่วนเรื่องช้านี่เหมือนกันครับช้ามาก ใครแก้ไขได้ ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ถึงจะลอก 900i ก็ยังสวย

ลอกยังไงอ่ะครับ ทำไมไม่ถึงเดือนถึงลอกไวจัง หรือว่าทำตกครับ Question

อยากเอารูปลงให้ดูจัง ลอกมากกว่าเดิมอีก โทรถาม ss มาให้ซื้อเปลี่ยนใหม่ครับ 700+
แต่กลัวจะลอกเหมือนเดิมครับ เลยอยากได้สีเดียวกับตัวเครื่อง พอดีไม่ได้สนใจเรื่องสีสันครับ ชอบเรื่องชัตเตอร์ที่ไวขึ้น+วิทยุ แค่นั้นเอง แบตผมว่าเอา 2 เครื่องมาใช้เวลาแบตหมดพอๆกันครับ ใช้มา10 กว่าวันเองลอกซะและ น่าจะลอกแล้วเป็นสีเดียวกับตัวเครื่อง ดันเป็นสีขาวครีมๆ นี่สิเหมือนของเล่นเลย .....ขอบอกว่าโครเมี่ยมของซัมซุงตัวนี้น่าจะลอกทุกคนครับ ทำได้แย่กว่าที่คิด นึกว่าสัก 3-4 เดือนถึงจะลอก อิอิ แต่ยังไงก็ใช้แบบนี้ล่ะครับ ไปดูบอดี้ d900 มาเกือบๆ 3000 สงสัยครบปีค่อยเอาไปใส่ d900 แทน แต่ลูกเล่นแจ่มกว่า อิอิ
bboy999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung d900i
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 20:29  

อยากถามว่าถ้าเราจะตั้งรูปคนโทรเข้าให้เต็มหน้าจอต้องขนาดเท่าไรเหรอคะ ขอบคุณมากนะ
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 22:30  

๊U600 ผม เป็นรอยซะแล้ว... Y____Y

มันเป็นรอยขนแมวแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัวเต็มไปหมดเลย
ทำไมเป็นรอยง่ายจังง่ะ ดีน่าที่เป็นแค่ตรงฝาบิดแบต
คาใจมากก็ซื้อมาเปลี่ยนได้ไม่เปนไร Smile
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 16:33  

U600 ของผมยังแจ่มอยู่เลยครับ ไม่ได้ใส่ซอง ไม่ได้แปะกันรอย ด้วยครับ ตอนนี้ยัง สภาพ 100% ทุกประการเลยล่ะ ^_^ ชอบๆ ไปไหนมีแต่คนขอดู นี่เพิ่งพาเพื่อนไปถอยรุ่นนี้ มา 3 คนพร้อมกันเลย เมื่อวันอาทิตย์ *-* กลายเปน แก๊ง U600 ไปเลย อิอิ มีถุงผ้าซัมซุง ขายด้วยนะครับ ก็สวยดี เหนผู้ ญ ซื้อไปใช้กัน ใส่ได้พอดี เลยครับ ไม่แน่นไม่หลวมไป แต่ผมไม่ได้ใส่หรอก ^^''

ซองกับ กันรอย รุ่น U600 ก็มีแล้วนะคับ
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 19:29  

bankiesdluffy ผู้เขียน:
๊U600 ผม เป็นรอยซะแล้ว... Y____Y

มันเป็นรอยขนแมวแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัวเต็มไปหมดเลย
ทำไมเป็นรอยง่ายจังง่ะ ดีน่าที่เป็นแค่ตรงฝาบิดแบต
คาใจมากก็ซื้อมาเปลี่ยนได้ไม่เปนไร Smile

เปนเหมือนกันเลย
แล้วของเราตรงกระจกเปนรอยแล้วด้วย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 19:42  

มีปัญหากะD900i ค่ะ เวลาเอาเพลงลงเครื่องอ่ะค่ะโดยให้มันอยู่ในระบบ mass storage ค่ะ พอเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ มิวสิค แล้ว พอมาเปิดดูจากมนเครื่องเพลงมันไม่ครบค่ะจากจำนวนที่เอาลง แต่ถ้าดูจากคอมพิวเตอร์มันก็อยู่ครบอ่ะ ไม่เข้าใจเลยค่ะ
อยากรู้คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 20:51  

ตกลงว่า d900i ดีรึป่าวอะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ คือว่าจะซื้อแล้วแต่เข้ามาอ่านเลยลังเลว่าจะเปลี่ยนเป้น u600ดีมั้ย แต่ว่าชอบ d900i อะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 21:17  

Anonymous ผู้เขียน:
มีปัญหากะD900i ค่ะ เวลาเอาเพลงลงเครื่องอ่ะค่ะโดยให้มันอยู่ในระบบ mass storage ค่ะ พอเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ มิวสิค แล้ว พอมาเปิดดูจากมนเครื่องเพลงมันไม่ครบค่ะจากจำนวนที่เอาลง แต่ถ้าดูจากคอมพิวเตอร์มันก็อยู่ครบอ่ะ ไม่เข้าใจเลยค่ะ

ตรวจสอบชื่อเพลง ดูนะครับ ว่ามีเพลงไหน ยาวเกินไปรึเปล่าครับ Wink
kikunae_nobi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 00:01  

U 600 ของผมก็เป็นรอยแล้วเหมือนกัน แต่เป็นรอยตรงพื้นผิวตรงเหนือปุ่มเลข 2
มันเป็นรอยเสียดสีระหว่างตัวเครื่องกับจออ่ะครับ มีไครเป็นเหมือนผมบ้างไหมเอ่ย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 00:07  

...................... Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kikunae_nobi เมื่อวันที่ 27 Jun 2007 17:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kansao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 12:44  

ไม่เห็นมีใครตอบเรื่องผมมั่งเลย ครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 20:54  

kikunae_nobi ผู้เขียน:
U 600 ของผมก็เป็นรอยแล้วเหมือนกัน แต่เป็นรอยตรงพื้นผิวตรงเหนือปุ่มเลข 2
มันเป็นรอยเสียดสีระหว่างตัวเครื่องกับจออ่ะครับ มีไครเป็นเหมือนผมบ้างไหมเอ่ย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อิอิ ของผมไม่เกิดรอยสักนิดเลย ^_^ สงสัยถนอมมากๆ ของผมมานไม่เสียดสีนะ แจ่มเจรงๆ ตอนนี้ ที่อยากลองอีกก็ E950 ท่าจะสวยมากๆเลย แต่สัมผัสซะเยอะเลย ไม่รู้ว่าจะลำบากหรือเปล่า แต่เชื่อว่าซัมซุง จะทำออกมาให้ใช้งานได้สะดวกนะ ไว้รอดูมันออกมาก่อน ค่อยว่ากัน จ๋วยจิงๆ ^_^ ชอบที่ ซัมซุงไม่มีกั๊ก มาตฐาน 3 ล้าน ไปแล้ว แถมราคาย่อมเยาว์ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 20:57  

kansao ผู้เขียน:
ไม่เห็นมีใครตอบเรื่องผมมั่งเลย ครับ

เรื่องลอกคง ต้องติดต่อศูนย์นะคับ พอดีผมมะได้ใช้ D900i ตั้งแต่รู้ว่า ว่าวัสดุชุปโครเมี่ยมเท่านั้น สวยจิงอยู่ แต่ผมเชื่อว่าโอกาสลอกมีสูงเหมือนกัน ถ้าไม่ดูแลดีๆน่ะคับ บางทีถึงไม่ได้ขูดอะไร แต่เสียดสีกับผ้า หรืออะไร บ่อยๆ ก็ลอกได้ครับ พวกนี้

เปลี่นยมาใช้ U600 ก็ได้นะคับ สวยงามมากเช่นกาน จิงๆ ข้างกล่องมันเขียน ว่า สีกันลอยขีดข่วน เหมือนหน้าปัดนาฬิกาด้วยนะ ^^''
kansao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 22:27  

ลอกไม่ว่านะครับ อยากทราบว่าใส่ของ D900 แทนได้หรือเปล่า แค่ด้านหน้า ไงปุ่มคงบอกได้ว่าอันไหน 900 อันไหน 900ไอ ใครมีความรู้บอกทีครับ 0 เค้าบอกเลขอะไหล่ ไม่เหมือนกันเปลี่ยนกันไม่ได้(จะเหมือนได้ยังไงล่ะคนล่ะสี แถมออกมาทีหลัง เลขเหมือนกัน ก็ต้องสีเดียวกันจิ) อิอิ แต่ขนาดมันเท่ากันแล้วพื้นฐานเดิมมาจาก ดี900 ผมว่าน่าจะเปลี่ยนกันได้ แต่ไม่แน่ใจเลยมาสอบถามครับ
ช่วยตอบหน่อยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 19:59  

ตกลงนี่ d900i ดีรึเปล่าคะ ช่วยบอกหน่อยนะ
กำลังจาซื้ออยู่อะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 21:56  

ช่วยตอบหน่อยจ้า ผู้เขียน:
ตกลงนี่ d900i ดีรึเปล่าคะ ช่วยบอกหน่อยนะ
กำลังจาซื้ออยู่อะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ผมว่าเพิ่มเงินอีกสักนิด เปลี่ยนจาก D900i เป็น U600 ดีกว่าครับผม
kansao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 23:00  

ช่วยตอบหน่อยจ้า ผู้เขียน:

แล้วแต่ความชอบครับ D900i ก็ดี U600 ก็ดี แล้วแต่ว่าเราชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ
rosylhin
Year's Star

หัวข้อ : กล้องU600
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 15:03  

ซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ว พอดีมีปัญหาเรื่องกล้อง พอจะถ่ายรูป ภาพที่หน้าจอดูคมชัดปกติ แต่พอกดชัตเตอร์ไปแล้ว ภาพที่ได้ไม่ชัดเหมือนก่อนถ่ายเลย ภาพดูแตกๆ แสงจ้ามาก ต้องไปตั้งค่ายังไง รบกวนช่วยตอบด่วนน่ะค่ะ ขอบคุณมาก
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 20:29  

ขอความคิดเห็นครับ คือถ้าซื้อมาแล้วใช้นานอ่าครับ
ระหว่างD900iกับU600 แบบไหนจะดีกว่ากัน แบบไหนน่าจะทนกว่ากันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 21:00  

ปัญหาของคุณrosylhin ผมเดาเอาน่าจะเหมือนผมตอนใช้ D900ใหม่ๆ ตอนกดชัตเตอร์ต้องนิ่งซักแป๊ปนึงประมาณไม่เกิน 5 วิ ถ้ากดปุ๊บแล้วส่ายมือหรือเคลื่อนไหวมือทันที ภาพก็จะออกมาเหมือนกับเราเหวี่ยงมือไปมานั่นแหละครับ
เอาเอานะ ถ้าผิดขออภัยด้วย หรือจะเกี่ยวกับการตั้งเวลาชัตเตอร์ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน
kansao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 23:03  

ใครเคยเชคซอฟแวร์ D900i หรือเวอร์ชั่นเครื่องป่าวครับ ว่าเวอร์ชั่นอะไร ถ้ายังลองกด *#1111# หรือ *#2222# หรือ *#1234# เท่าที่ผมเคยลองกดเล่นนะครับ จะเชคเวอร์ชั่นได้ ใครเวอร์ชั่นอะไรตอบบ้างนะครับ แล้วจะมาดูกันว่า เวอร์ชั่นตรงกันหรือเปล่า
Crown Jewel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 19:00  

ตกลงว่าแบตของ U600 ความจุเท่าไหร่คะ

690 หรือ 800 mAh คะ

แล้วการใช้งานนี่เป็นยังไงคะ แบตทนหรือป่าว
kansao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 10:02  

สงสัยไม่มีคนใช้ D900i แน่ๆ เลยไม่เห็นมีใครตอบเลย ง่า... แล้วอ่านไฟลืเอกสารได้จริงไหมเนี่ย
Crown Jewel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 19:23  

อ้างถึง:
ตกลงว่าแบตของ U600 ความจุเท่าไหร่คะ

แล้วการใช้งานนี่เป็นยังไงคะ แบตทนหรือป่าว

ทำไม ไม่มีใครมาตอบเลยอ่ะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 22:25  

Crown Jewel ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ทำไม ไม่มีใครมาตอบเลยอ่ะ

800 ครับผม Wink
อ้อค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 02:53  

เพิ่งได้มาอะคะ แต่กดปุ่มไม่ถนัด อยากขายต่อ ใครสนใจบ้างค่ะ

ใช้มา 4 วันเอง 0813907999

ขาย 10500 ค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 15:31  

ข้อสงสัย U600 ครับ

Function - FM Radio override other sounds กับ RDS มันคืออะไรหรือครับ
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 16:07  

Function - FM Radio override other sounds กับ RDS มันคืออะไรหรือครับ

FM Radio override other sounds

On คือ ทำงานได้แม้จะออกจาเมนู FM

Off = ออกจากเมนู FM ก็จะเป็นการปิดการทำงาน

RDS (Radio Data System)
โปรแกรมแสดงรายละเอียดข้อมูลในการฟังรายการวิทยุ โดยแสดงเป็นข้อความ เช่น ข้อมูลข่าวในขณะนั้น ซึ่งเป็นบริการเสริมที่ใช้งานผ่านเครือข่าย GPRS, EDGE ของระบบเครือข่าย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 02:59  

FM Radio override other sounds

On คือ ทำงานได้แม้จะออกจาเมนู FM

Off = ออกจากเมนู FM ก็จะเป็นการปิดการทำงาน

RDS (Radio Data System)
โปรแกรมแสดงรายละเอียดข้อมูลในการฟังรายการวิทยุ โดยแสดงเป็นข้อความ เช่น ข้อมูลข่าวในขณะนั้น ซึ่งเป็นบริการเสริมที่ใช้งานผ่านเครือข่าย GPRS, EDGE ของระบบเครือข่าย

ขอบคุณครับผม Laughing Laughing
mini guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 21:25  

อ่า ก่อนอื่นเลยผมต้องขอบอก่อนว่าผมเป็นสาวกของซัมซุงตัวจริงเลย เปลี่ยนรุ่นใหม่ตลอด ชอบการออกแบบที่สวยงาม สีที่เน้นสีดำเข้ากับความทันสมัย ตั้งแต่ d500 มาถึง d820 ใช้ไป 2 เดือนเปลี่ยนเป็น d840 ใช้ไปอีกประมาณ 6 เดือนเปลี่ยนเป็น p310 อีกสามเดือนถัดมาเป็น u600 และสุดท้ายนี้เองใช้เพียง 6 วันก้อจำใจต้องขายทิ้งแบบขาดทุนมากๆ ซื้อมา 14500 ที่ twz ขายร้านนอกไปได้ 9500 มีเหตุดังนี้

- d500 มาถึง d820 เปลี่ยนเพราะเก่า
- d820 เปลี่ยนเพราะ บอดี้เป็นรอยง่ายมาก และอยากได้ d840 เป็นทุนเดิม
- d840 เปลี่ยนเพราะ ตอนซื้อมาจากร้านมีปัญหาเรื่องแบตไม่ชาร์ต+เครื่องหลวมเวลาสไลด์เปลี่ยนไป 3 เครื่องจนสุดท้ายที่ขายเพราะแบตไม่ทนกับโครเมี่ยม บริเวณลำโพงด้านหน้าลอกง่ายมากกกกก
- p310 เป็นเครื่องผมประทับใจที่สุด คนที่ใช้อยู่คงทราบดี แต่ที่เปลี่ยนเพราะอยากลอง u600 ที่เค้าว่าสวยนักสวยหนา ไปเห็นครั้งไม่งามอย่างที่คิด ครั้งที่สองก้อยังไม่โด จนครั้งที่สาม ซื้อเพราะคนขายน่ารัก บอกกันตรงๆนะคับ พอเอามาเล่นวันแรกเครื่องดับ รีสตาร์ทใหม่เพราะแค่กดเข้าเมนูเกมส์ เป็นอยู่สามสี่ครั้ง ตัวเครื่องหลวมๆบอกไม่ถูก สไลด์ไม่แน่น ฝาหลังเป็นรอยง่ายมากทั้งๆที่ผมใส่ซองถุงเท้าตลอดเวลา เหนือปุ่มเลขสองมีรอยตามที่คุณข้างบนว่าไว้ เพราะเครื่องทั้สองส่วนหลวมจึงเสียดสีกันเวลาสไลด์ และที่ขัดใจมากๆก้อคือ เวลาที่เรากดโทรออกแล้วไม่มีคนรับ หรือติดต่อไม่ได้ พกดวางสายแล้วจะกดโทรต่อทันีมันทำไม่ได้คับ ต้องกดปุ่มด้านบนก่อน ก้อจะทำให้เครื่องล้อค ต้องกดอีกทีปลดล้อก แล้วถึงจะกดโทรใหม่ได้ แต่ถ้ากดปุ่มห้าทิศทางก้อจะไปเมนูอื่นก่อน แล้วจึงกดออกมาใหม่ เพื่ิที่จะกดโทรได้

สุดท้าย ทั้งหมดนี้ผมบอกเพราะรัก แต่ต้องบอกลาชั่วคราว สัญญาว่าถ้ามีตัวใหม่ที่โดนใจมากกว่านี้ คงกลับมาใช้อีกทีแน่นอน และทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นใดแน่นอน อาจจะไม่เหมือนท่านอื่นก้อได้ แต่ถ้ามันมีข้อเสีย ผมอยากให้ทุกท่านบอกปัญหาออกมาอย่าปิดบัง เพราะมันจะเป็นประโยชน์ต่อพวกเราแน่นอน พวกซัมซุงเค้าเข้ามาอ่านแน่นอน
นี่เมล์ผมนะ ใครสงสัยเกี่ยวกับเครื่องที่ว่าเข้ามาคุยกันได้ครับ option_1500@hotmail.com
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 00:55  

mini guy ผู้เขียน:
อ่า ก่อนอื่นเลยผมต้องขอบอก่อนว่าผมเป็นสาวกของซัมซุงตัวจริงเลย เปลี่ยนรุ่นใหม่ตลอด ชอบการออกแบบที่สวยงาม สีที่เน้นสีดำเข้ากับความทันสมัย ตั้งแต่ d500 มาถึง d820 ใช้ไป 2 เดือนเปลี่ยนเป็น d840 ใช้ไปอีกประมาณ 6 เดือนเปลี่ยนเป็น p310 อีกสามเดือนถัดมาเป็น u600 และสุดท้ายนี้เองใช้เพียง 6 วันก้อจำใจต้องขายทิ้งแบบขาดทุนมากๆ ซื้อมา 14500 ที่ twz ขายร้านนอกไปได้ 9500 มีเหตุดังนี้

- d500 มาถึง d820 เปลี่ยนเพราะเก่า
- d820 เปลี่ยนเพราะ บอดี้เป็นรอยง่ายมาก และอยากได้ d840 เป็นทุนเดิม
- d840 เปลี่ยนเพราะ ตอนซื้อมาจากร้านมีปัญหาเรื่องแบตไม่ชาร์ต+เครื่องหลวมเวลาสไลด์เปลี่ยนไป 3 เครื่องจนสุดท้ายที่ขายเพราะแบตไม่ทนกับโครเมี่ยม บริเวณลำโพงด้านหน้าลอกง่ายมากกกกก
- p310 เป็นเครื่องผมประทับใจที่สุด คนที่ใช้อยู่คงทราบดี แต่ที่เปลี่ยนเพราะอยากลอง u600 ที่เค้าว่าสวยนักสวยหนา ไปเห็นครั้งไม่งามอย่างที่คิด ครั้งที่สองก้อยังไม่โด จนครั้งที่สาม ซื้อเพราะคนขายน่ารัก บอกกันตรงๆนะคับ พอเอามาเล่นวันแรกเครื่องดับ รีสตาร์ทใหม่เพราะแค่กดเข้าเมนูเกมส์ เป็นอยู่สามสี่ครั้ง ตัวเครื่องหลวมๆบอกไม่ถูก สไลด์ไม่แน่น ฝาหลังเป็นรอยง่ายมากทั้งๆที่ผมใส่ซองถุงเท้าตลอดเวลา เหนือปุ่มเลขสองมีรอยตามที่คุณข้างบนว่าไว้ เพราะเครื่องทั้สองส่วนหลวมจึงเสียดสีกันเวลาสไลด์ และที่ขัดใจมากๆก้อคือ เวลาที่เรากดโทรออกแล้วไม่มีคนรับ หรือติดต่อไม่ได้ พกดวางสายแล้วจะกดโทรต่อทันีมันทำไม่ได้คับ ต้องกดปุ่มด้านบนก่อน ก้อจะทำให้เครื่องล้อค ต้องกดอีกทีปลดล้อก แล้วถึงจะกดโทรใหม่ได้ แต่ถ้ากดปุ่มห้าทิศทางก้อจะไปเมนูอื่นก่อน แล้วจึงกดออกมาใหม่ เพื่ิที่จะกดโทรได้

สุดท้าย ทั้งหมดนี้ผมบอกเพราะรัก แต่ต้องบอกลาชั่วคราว สัญญาว่าถ้ามีตัวใหม่ที่โดนใจมากกว่านี้ คงกลับมาใช้อีกทีแน่นอน และทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นใดแน่นอน อาจจะไม่เหมือนท่านอื่นก้อได้ แต่ถ้ามันมีข้อเสีย ผมอยากให้ทุกท่านบอกปัญหาออกมาอย่าปิดบัง เพราะมันจะเป็นประโยชน์ต่อพวกเราแน่นอน พวกซัมซุงเค้าเข้ามาอ่านแน่นอน
นี่เมล์ผมนะ ใครสงสัยเกี่ยวกับเครื่องที่ว่าเข้ามาคุยกันได้ครับ option_1500@hotmail.com

สำหรับ U600 นะครับผมเองตอนนี้ใช้อยู่ ผมว่าแล้วแต่เครื่องที่คุณซื้อมามากกว่านะคับ คงไม่เป็นกับทุกเครื่องแน่นอน เพราะผมซื้อมาใช้จนวันนี้ ไม่มีอาการเครื่องดับ หรือรีสตาร์ทแต่อย่างใดสักครั้ง แล้วก็ผมไม่ได้ใส่ซองอะไรเลยด้วย ตอนนี้ก็ไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้น ไม่ว่าหน้าหรือหลังเครื่อง ส่วนเรื่องโทรแล้วไม่ติดแล้วกดวางสายแล้วกดโทรต่อ อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจนะคับว่าคุณหมายความว่าอะไร เพราะว่าผมก็สามารถทำได้ปกตินะคับ กดโทรออกเครื่องล๊อคอยู่แล้ว(ระบบทำแบบนี้เพราะกันมือคนใช้ไปโดนปุ่มสัมผัสนั่นเอง) ก็กดปลดล๊อคจากปุ่ม i แล้วกดวางสาย แล้วก็กดโทรออกต่อได้เลยนี่คับ? ไม่เห็นต้องไปเข้าเมนูอื่นก่อนเลยคับ แล้วก็เรื่องรอยเสียดสี เหนือปุ่มเลข 2 อันนี้ผมก็งงๆ เหมือนกันคับ เพราะผมไม่เป็น หรืออาจจะเป็นว่าตอนที่คุณสไลด์ ออกแรงกดตรงกลางมากไปรึเปล่าคับ ตัวเครื่องระหว่างฝาสไลด์กับเครื่องนี่ ดูไม่แนบสนิทก็จริงนะคับ แต่ว่ามันไม่ก๊อกแก๊กๆ หรือโยกเลยคับ

ส่วนปัญหาจิงๆนั้นผมว่า ปัญหาเดียวเลย คือเรื่อง Playlist นะคับ ไม่สามารถเลือกเปิดเป็น Folder แล้วเลือกเพลงมาใส่ได้ แต่จะมีให้เลือก All / Artist /Album แบบนี้มาเลย ซึ่งถ้าเกิดว่าคุณเอาเพลงจากหลายๆ ศิลปินมารวมกันแล้วเอามาเปิดเนี่ย เพลงมันจะมั่วไปหมด ไม่สามารถเลือกมา playlist ได้ (ในกรณีอัดเพลงไว้เยอะมากๆ แบบผม ไทย จีน เกาหลี มั่วไปหมด) ทำให้ลำบากมากๆคับ ยกเว้นคุณจะเอาเป็นอัลบั้มศิลปิน ใส่เข้าไปทั้งหมด (เหมือนจากแผ่น Vampire โดยตรง ) แต่ถ้าใน Micro sd ของคุณอัพเพลงไว้ทั้งแบบ อัลบั้ม และแบบ รวมศิลปินล่ะก็ คุณเข้าไปเลือกเพลงทีละเพลงจาก All ไม่ไหวแน่นอนครับ

ใครมีไอเดียไหนสำหรับ playlist ก็แนะมาได้นะคับ ตอนนี้ผมขี้เกียจมากๆเพลงเยอะแยะ ต้องมานั่งแก้เพลง ทุกๆเพลง เพื่อยัดลง playlist ถ้าฟังเพลงเป็นอัลบั้มๆ ไปก็คงไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าฟังหลากหลายรวมๆแบบ ผมเหนื่อยแน่นอน -*-
Crown Jewel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 15:26  

ถามคุณ Yarisz หน่อยนะคะ

ไม่ทราบว่า เครื่องเล่นเพลงของ U600

อ่านภาษาไทยออกหรือเปล่าคะ

หรือว่าเราต้องลบ ID Tag ออกก่อน ถึงจะแสดงชื่อเป็นภาษาไทยคะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 16:35  

Crown Jewel ผู้เขียน:
ถามคุณ Yarisz หน่อยนะคะ

ไม่ทราบว่า เครื่องเล่นเพลงของ U600

อ่านภาษาไทยออกหรือเปล่าคะ

หรือว่าเราต้องลบ ID Tag ออกก่อน ถึงจะแสดงชื่อเป็นภาษาไทยคะ

อ่านได้ครับ ไทย จีน Eng ครับ อ้ออีกอย่างกล้อง U600 ผมว่าสุดยอดมากๆเลยนะครับ ผมลองถ่ายแล้ว มาเปิดในคอม ขยายเต็มหน้าจอ ยังชัดแจ๋ว ไม่มีแตก สุดยอดมากครับ Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 23:01  

ถ้าเราจะกู้ไฟล์รูปหรือคลิปที่เราลบไปแล้วของ samsung ต้องทำอย่างไรคับ พอดีทำเผลอลบไฟล์สำคัญไป ช่วยทีนะคับ Crying or Very sad
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 19:51  

ถ้าเราจะกู้ไฟล์รูปหรือคลิปที่เราลบไปแล้วของ samsung ต้องทำอย่างไรคับ พอดีทำเผลอลบไฟล์สำคัญไป ช่วยทีนะคับ Crying or Very sad

ถ้ากู้จากข้อมูลในมือถือ นี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้า Memของมือถือ กู้ได้แน่นอนครับ พวกโปรแกรม MMC Recover ไรพวกนี้ก็ทำได้ครับ (พวกนี้มีในแผ่นโปรแกรม ที่ขายตามร้านทั่วไปครับ) Wink
songkung^_^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 05:31  

อยากรู้ว่า d900i ดีหรือเปล่าครับ คือว่าผมไม่ได้ ss มานานมากแล้ว แต่เห็นรุ่นนี้แล้วชอบ ใครที่เคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จริงๆผมก็ชอบรุ่น u600 นะครับ แต่มันไม่มีแฟลช ก็เลยชักเปลี่ยนใจไม่ค่อยอยากได้แล้ว ใครมีความคิดเห็นดีๆตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 13:47  

songkung^_^ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า d900i ดีหรือเปล่าครับ คือว่าผมไม่ได้ ss มานานมากแล้ว แต่เห็นรุ่นนี้แล้วชอบ ใครที่เคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จริงๆผมก็ชอบรุ่น u600 นะครับ แต่มันไม่มีแฟลช ก็เลยชักเปลี่ยนใจไม่ค่อยอยากได้แล้ว ใครมีความคิดเห็นดีๆตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

U600 มีแฟรชแน่ๆครับ ถ้าเลือกระหว่าง 2 รุ่นนี้ รูปทรงคงแล้วแต่ชอบ แต่คุณสมบัติการใช้งาน ยังไง U600 ก็ดีกว่าครับ ราคาก็ใกล้เคียงกัน ผมใช้ U600 มาเดือนนึง โอเคมากๆ ทำตกไป 2 ครั้ง(เพิ่งตกเมื่อกี้เป็นรอบที่ 2 ใจหายวาบ)กะพื้นหินอ่อน ที่ความสูง 1 เมตร(เอาซะละเอียด) ก็ยังเนียน ภาคนอกไม่มีรอย แต่ภายในยังไม่รู้ว่ายังเนียนอยู่ป่าว Wink
Akira00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 07:14  

ทำตกพื้นบ่อยๆ ยิ่งพื้นหินด้วย ระวังเลนส์กล้องเสียนะครับ
เพราะพวกเลนส์กล้อง เป็นอะไรที่เจ๊งง่ายมาก ทั้งแรงกระแทก ทั้งความร้อน เจ๊งได้หมด
ตกบ่อยๆ วัสดุในชุดเลนส์อาจเคลื่อนทำให้มีปัญหาได้
ทิ้งมือถือไว้ในรถ ตอนจอดรถกลางแดด นี่ก็เจ๊งคับ เลนส์มันทนความร้อนไม่ได้
สังเกตเอาละกันนะคับ ถ้ากล้องมีรอยฝ้าๆขาวๆ เวลาถ่ายรูปลงคอม ก็แปลว่าเลนส์เริ่มมีัปัญหาและ
อันนี้ กรณี แสงกำลังดี แต่ภาพที่ได้กลับเบลอๆน่ะครับ

กับพวกกล้อง ต้องระวังกันหน่อยล่ะ เดี๋ยวพอเจ๊งจะหาว่า มือถือห่วย ไม่เกี่ยวกานนะจ๊ะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 22:11  

ขายไปและ d900i
SP120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 22:56  

U600 ของทุกคนเวลาสไสยงสปริงหรือเปล่าครับ อยากรูน่ะครับ บางคนบอกว่ามีเสียงสปริงน่ะครับ
Crown Jewel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 19:19  

เพื่อนๆ เราไปเห็นในบอร์ดพันทิพมา

เขาบอกมาว่า U600 สีดำ ออกแล้วอ่ะ

ใครมีโอกาส ช่วยไปหารูปภาพตัวจริงมาให้ดูหน่อยนะคะ
Akira00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 00:34  

สำหรับคนที่ต้องการ U600 สีอื่นๆนอกเหนือจาก สีดำ และสีน้ำเงิน(เทา) นะคับ
ที่มาบุญครอง มีร้านนำเครื่องนอกมาขาย ล่าสุดทราบมาว่า 13500 นะคับ
มีสี ขาว แดงเข้ม ชมพู น้ำตาล(อันนี้คนว่าสวยเยอะ) เงิน เทา(ตะกั่ว) ฯลฯ
ไม่มีประกันศูนย์ samsung ไทย นะคับ แต่ข้อดีคือ made in korea
ถ้าเป็นเครื่องศูนย์มัน made in china อ่าคับ
ราคาแพงกว่าร้านส่งอยู่ 1500 (13500-12000) ได้มังคับ
(เทียบ เครื่องศูนย์ร้านส่ง- เครื่องนอก) แต่ที่ได้เพิ่มก็คือ mem 1G ราคาประมาณ 400-500
แล้วก็ได้เครื่อง Korea อ่ะคับ แล้วแต่ชอบนะคับ (สีชมพูเหมาะแก่คุณผู้หญิงมากๆ)
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 05:52  

Akira00 ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ต้องการ U600 สีอื่นๆนอกเหนือจาก สีดำ และสีน้ำเงิน(เทา) นะคับ
ที่มาบุญครอง มีร้านนำเครื่องนอกมาขาย ล่าสุดทราบมาว่า 13500 นะคับ
มีสี ขาว แดงเข้ม ชมพู น้ำตาล(อันนี้คนว่าสวยเยอะ) เงิน เทา(ตะกั่ว) ฯลฯ
ไม่มีประกันศูนย์ samsung ไทย นะคับ แต่ข้อดีคือ made in korea
ถ้าเป็นเครื่องศูนย์มัน made in china อ่าคับ
ราคาแพงกว่าร้านส่งอยู่ 1500 (13500-12000) ได้มังคับ
(เทียบ เครื่องศูนย์ร้านส่ง- เครื่องนอก) แต่ที่ได้เพิ่มก็คือ mem 1G ราคาประมาณ 400-500
แล้วก็ได้เครื่อง Korea อ่ะคับ แล้วแต่ชอบนะคับ (สีชมพูเหมาะแก่คุณผู้หญิงมากๆ)

ผมใช้ Samsung มา 3 เครื่องซื้อศูนย์ทุกเครื่อง Made in Korea ทุกเครื่องครับ อย่าไปเชื่อคนขายมากดีกว่าครับ

และอีกอย่างเครื่องนอกส่วนมากจะไม่มี ภาษาไทย ซื้อมาก็มีปัญหา อ่านไทยไม่ได้ ปุ่มก็ไม่มีภาษาไทย ประกันก็ไม่มี ไม่น่าเสี่ยงหรอกครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 20:51  

Akira00 ผู้เขียน:

ผมใช้ Samsung มา 3 เครื่องซื้อศูนย์ทุกเครื่อง Made in Korea ทุกเครื่องครับ อย่าไปเชื่อคนขายมากดีกว่าครับ

และอีกอย่างเครื่องนอกส่วนมากจะไม่มี ภาษาไทย ซื้อมาก็มีปัญหา อ่านไทยไม่ได้ ปุ่มก็ไม่มีภาษาไทย ประกันก็ไม่มี ไม่น่าเสี่ยงหรอกครับ

เห็นด้วยนะครับ เรื่องนี้ อีกไม่นานถ้ากระแสแรง สีอื่นๆ ตามเข้ามาแน่นอนครับ ดีไม่ดีอาจจะมาแบบ D900 music edition คือเพิ่ม Mem ให้ด้วยนะครับ แต่ช่วงนี้คงต้องรอปล่อยเครื่องไปสักพักครับ ที่สำคัญ เครื่องนอก เวลาจะขายต่อน่ะ ราคาลดไป 80% เลยล่ะ
โล้นเสื่อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 20:18  

เห็นเถียงกันจัง อ่านแล้วก็ได้ข้อมูลมาคิด
samsung ก็ดีแบบนึง nokia ก็ดีแบบนึง
แต่ถ้าเทียบรวมๆ กับ ราคาแล้ว ผมเลือก sumsung
ทั้งที่ใช้ nokia มาตลอดชีวิตตั้งแต่ปี 37 จนยึดติด
แต่มาใช้ sumsung เครื่องเดียวคือ d900i ก็ชอบ

และที่สำคัญ ก่อนมามาใช้ ผมใช้ N95 อยู่นะครับ
มาเจอของปลอมที่ผลิตจากโรงงานจริงๆจากจีน เข้าไปถึงกับอึ้ง
7000++ เอง โคตรคุ้มถ้าเทียบกับราคาของจริง 27000
เสียอย่างเดียวคือเรื่องแบตหมดเร็วนอกนั้นเนี๊ยบ
รีบซื้อมาโดยไม่ลังเล5555 แต่พอดีทำหายอ่ะ...

เลิกใช้เลยของแพงแต่กลายเป็นของไร้เกรด
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 21:04  

เท่าที่ใช้ซัมซุงมา 6 เครื่อง มีแต่Made in Korea ทั้งนั้นอ่ะ ไม่มีMade in Chinaหรอกซัมซุงอ่ะ มีแต่ที่ชาร์จแบตอ่ะMade in China
Bal2on
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 17:23  

หวัดดีครับ ใครจะจำผมได้มั้ยเนี่ย -*- ไม่ได้มานาน ไม่ว่างเยย คึกครื้นไม่เลิกเลยบอร์ดนี้
ใช้U600มาเดือนกว่าแล้วอ่าครับ ตอนแรกจะเอาD900i แต่พอไปดูถึงที่ อืมมม ...U600มันก็ใช้ได้เว๊ย เหอๆ
ปรับตัวได้และสำหรับระบบสัมผัส -*- ทำไมเป็นรอบกันเร็วจังเลยครับ ไปทำอะรายกันมาอ่า
ตั้งแต่ผมเอามาใช้ทำตกไป2รอบและ ตกครั้งแรก สายหูฟังดันไปเกี่ยวกับที่วางแขนเก้าอี้ พอกระตุกนิดนึง ตกเลย เหวี่ยงไปกระแทกกับขาเก้าอี้อีก ใจไปอยู่ตะตุ่มเลย แง้ว พอหยิบขึ้นมา เหอๆ ไม่เป็นไรเลย คุยต่อเฉยเลย เหอๆ ครั้งที่สองถือคุยอยู่ จะหันไปด้านหลังแล้วมือไปสะบั้นอีท่าไหนไม่รู้ หลุดมือ โห้ย จะบ้าตาย หยิบมา เหมือนเดิมไม่เป็นไร คุยต่อ เหอๆ

ของผมใส่ซองผ้ารูปเสื้อสีดำอ่าครับ(บอกไว้ก่อน เดี่ยวจาว่าเหมือนผู้หญิง ขอย้ำนะ ซองแบบผู้ชาย) เหอๆ ก็เลยไม่โดนกระแทกอะรายมาก ก็เพราะงี้มั๊งครับเลยไม่เป็นรอยอะราย จิงๆมีรูปที่ถ่ายไว้ด้วย ว่ากล้องชัดขนาดไหน แต่จำบอร์ดที่เพื่อนผมมันเอาไปลงไม่ได้อ่า ไม่งั้นลิ้งให้แล้วครับ แค่นี้แหละครับ ไม่ได้เข้ามานาน เลยแวะมาเยี่ยมเยียน
Jesusi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900i
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 00:37  

D900i = = = ดีเลิศประเสริฐศรี...หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว เมื่อเทียบกับราคาและคุณภาพ..
วัสดุการประกอบ เหนือชั้นกว่า U600 เยอะมาก..U600 สปริงโผล่ด้านหลังเนี่ยรับไม่ได้จิงๆ

มีคะถามเพิ่มนิดหน่อย..จะโหลด Theme ของ D900i ได้จากไหน
Phoenix X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 18:55  

U600 ::: ใครเจอแบบผมบ้างครับ

1. ตอนเสียบหูฟังอยู่ ไม่ว่าจะฟังวิทยุ หรือฟังเพลง
ถ้ามีสายเข้า มันจะเงียบไปเฉยๆ แบบว่าสั่นอย่างเดียวคับ ไม่มีเสียงเข้าที่หูฟังเลย แต่ถ้าคิดทัน กดรับสายก็คุยได้นะคับ แต่มันเงียบแบบนี้เหรอ มัน set ให้ดังในหูฟังได้หรือเปล่าคับ

2. ผม connect กับเครื่อง PC แบบ Mass storage ไม่ได้คับ PC ไม่ขึ้นอะไรเลย ที่ U600 มันก็ขึ้นแต่ "Connected to PC" ค้างตลอด
แต่ connect แบบ Samsung PC studio ได้นะคับ

3. เนื่องจากตอน copy เพลงผ่าน pc studio มันจะจำกัดความยาวชื่อ file เลยสงสัยว่า
ถ้า copy เพลงที่มีชื่อ file ยาวๆ ลง sd card มันจะเล่นเพลงได้หรือเปล่าครับ

ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยคับ ยังไงก็รักกกกกก U600

Twisted Evil
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: D900i
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 16:11  

Jesusi ผู้เขียน:
D900i = = = ดีเลิศประเสริฐศรี...หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว เมื่อเทียบกับราคาและคุณภาพ..
วัสดุการประกอบ เหนือชั้นกว่า U600 เยอะมาก..U600 สปริงโผล่ด้านหลังเนี่ยรับไม่ได้จิงๆ

มีคะถามเพิ่มนิดหน่อย..จะโหลด Theme ของ D900i ได้จากไหน

ซัมซุงไม่รองรับธีมคับผม
ohmmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค้างบ่อย
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 17:35  

เพิ่งซื้อd900i มาใช้ครับ แต่มันอยู่ดีๆชอบค้างเองอะครับวางเอาไว้เฉยๆที่บ้านพอหยิบมาดูเล่นมันขึ้นว่า จำกัดบริการ ตรงมุมบนขวาค้างแถบสัญญาณเป็นรูปหูโทรศัพท์แล้วมีขีดฆ่าอยู่ และก็กดไรไม่ได้เลย ต้องปิดและเปิดใหม่อย่างเดียว เป็นบ่อยใช้ได้ครับ คาดว่าผมคงซวยได้ตัวไม่ดีมา หรือไม่ก็มันไม่รับกะซิม one2call ของผม กะว่าจะเอาไปให้ที่ศูนย์สีลมเขาเชคให้ อยากรู้ว่ารอรับได้เลยใหมครับเพราะมันไกลบ้านผมมาก และถ้าให้เขาลงโปรแกรมใหม่น่าจะหายหรือป่าวครับ
mui1982
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 17:57  

มันสั่นพร้อมเสียงได้ป่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 20:40  

mui1982 ผู้เขียน:
มันสั่นพร้อมเสียงได้ป่ะ

ได้ครับ
มีทั้ง สั่นพร้อมเสียง
สั่นก่อนเสียง
เสียงก่อนสั่น
mongy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 13:45  

LekLek Dic 0.3.3
ตอนนี้ใช้ได้แต่ eng-->thai
จะใช้ thai-->eng ปรับค่าตรงไหนครับ

ใครใช้อยู่รบกวนขอความรู้ด้วย ขอบคุณครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 16:11  

อยาก จะทราบเรื่องโทเด็มในตัวหนะครับ ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยว่ามันเป็นยังไง
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 11:01  

T T ไม่มีคน า ตอบ เลย ผม อยากรู้ จริงๆ นะ เรื่อง โม เด็ม อะ
JetDOooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 15:38  

อยากถามว่า มีที่ไหนให้โหลดภาพ background ของ d900i เป็น gif ที่เป็นภาพเคลื่อนไหวมั้ยครับ
Walker :]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 15:32  

อยากรู้ว่า D900i นี้ มีสีดำแบบ d900 รึป่าวอ่ะ
ความจิงอยากได้ d900 มือหนึ่ง แต่มันไม่มีขายแล้วอ่ะ
เลยอยากรู้ว่า D900i นี้ มีสีดำแบบ d900 รึป่าว
คัยรู้ช่วยตอบหน่อยนะ Wink Very Happy
สมาชิกใหม่ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 17:01  

ไม่เคยใช้ซัมซุงเลย ใช้แต่โนเกียมาตลอด พึ่งลองซื้อD900i มามีปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้าค่ะ
ตั้งเป็นเสียงและสั่น เวลาดังเสียงมันดรอปเบากว่าปกติประมาณ 2 วิ แล้วค่อยดังปกติ
ดูรุ่นอื่นไม่เป็นนะคะ ไปถามที่ร้านเขาบอกว่าเป็นปกติของซัมซุงเพื่อเป็นการถนอมลำโพง
จริงหรือเปล่าคะช่วยตอบด้วยนะคะ

ไม่มีความรู้เลยเกี่ยวกับซัมซุงไม่ และไม่อยากเสียความรู้สึกเหมือนที่มีกับโนเกียอีก
ช่วยตอบด้วยนะคะกลุ้มจริงๆ
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 21:04  

พอดีเพิ่งจะซื้อ d900i มาอ่ะครับ อยากถามผู้ใช้รุ่นนี้อยู่ว่า ถ้าเราจะตั้งให้เวลาถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ แล้วบันทึกไปที่เมมโมรี่การ์ดเลยทำอย่างไรครับ ผมหาไม่เจอซักที ในคู่มือก็ไม่มีบอก

ตอนแรกใช้ u600 ก็มีให้เลือกว่าบันทึกไปที่ไหน เสียดายมากเพราะเครื่องพังไปเสียก่อน เลยต้องไปออก d900i มาแทน

วานช่วยตอบให้หายข้องใจซักทีนะครับ
AntiSpam
Year's Star

หัวข้อ : ถ้าจะอ่านไฟล์เอกสารจาก D900i ต้องลงโปรแกรมอะไร
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 15:35  

มีใครแนะนำ application ได้บ้างคะ

D900i มีดีที่กล้องและหลายๆ อย่าง แต่ D900 มี Picsel มาให้สำหรับอ่านไฟล์เอกสาร ซึ่งเป็น feature ที่น่าสนใจมาก (เอาไว้อ่าน ebook)

ถ้าต้องการเปิดไฟล์ PDF / Doc / HTML จาก D900i สามารถหา app อะไรมาลงเพิ่มได้บ้างคะ
AntiSpam
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 15:48  

สมาชิกใหม่ซัมซุง ผู้เขียน:
ไม่เคยใช้ซัมซุงเลย ใช้แต่โนเกียมาตลอด พึ่งลองซื้อD900i มามีปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้าค่ะ
ตั้งเป็นเสียงและสั่น เวลาดังเสียงมันดรอปเบากว่าปกติประมาณ 2 วิ แล้วค่อยดังปกติ
ดูรุ่นอื่นไม่เป็นนะคะ ไปถามที่ร้านเขาบอกว่าเป็นปกติของซัมซุงเพื่อเป็นการถนอมลำโพง
จริงหรือเปล่าคะช่วยตอบด้วยนะคะ

ไม่มีความรู้เลยเกี่ยวกับซัมซุงไม่ และไม่อยากเสียความรู้สึกเหมือนที่มีกับโนเกียอีก

เรามี Samsung E210 ก็เป็นค่ะ
Giken
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 16:59  

AntiSpam ผู้เขียน:

เป็นการ "กันตกใจ" ครับ รุ่นใหม่จะเป็นแบบนี้ เห็นยี้ห้ออื่นก็เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 09:54  

ใช้ Samsung U600 อยู่ มันให้แบตมา 3.7V 800mA รู้สึกว่าแบตหมดเร็ว (คงเปนเพราะเล่นเยอะ) ต้องชาร์ตทุกวัน

ถ้าผมจะไปซื้อแบตที่ใช้กับรุ่นนี่แต่มี mA สูงกว่าจะอยู่ได้นานกว่ารึป่าวครับ ?
มันจะมีขายรึป่าว หรือว่าสำหรับรุ่นนี้เค้ามีขายเฉพาะ 800mA ?
แล้วถ้ามีขาย ซื้อมาใช้จะเป็นอะไรกับตัวมือถือรึป่าวครับ ?
สมาชิกใหม่ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 11:14  

เป็นการ "กันตกใจ" ครับ รุ่นใหม่จะเป็นแบบนี้ เห็นยี้ห้ออื่นก็เป็น

--------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ
kainui88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900i เพิ่มเมม Micro SD 2 กิ๊ก ได้หรือป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 14:01  

แถวบ้านไม่มี 1 กิ๊กขายค่ะ
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 04:10  

ในความรู้สึกหลังจากที่ได้ใช้ทั้ง D900i และ U600

D900i ในความคิดเห็นส่วนตัวรู้สึกว่าวัสดุดีกว่า ดูออกแนวหรูนิดๆ แต่เวลาถ่ายภาพจะไม่สามารถบันทึกลงเมมได้เลย ต้องไปย้ายจากตัวเครื่องลงเมมอีกที(หรืออาจจะทำได้นั่นเป็นเพราะผมหาไม่เจอ ต้องขอโทษด้วย) ส่วนเรื่องฟังเพลง ไม่สามารถเล่นเพลงแบบต่อเนื่องได้ ต้องแอดเพลงเข้าไปใน playlist ก่อน ถึงจะสามารถเล่นเพลงแบบต่อเนื่องได้ ถ่ายรูปกลางวันชัดดี แต่ตกกลางคืนแล้วสู้โนเกียไม่ได้ เปิดไนท์โหมดแล้วก็คิดว่าของโนเกียทำได้ดีกว่า แต่ถ่ายกลางคืนระยะใกล้ไม่มีปัญหา แฟลชช่วยได้ แต่ไม่มีโหมดมาโคร ความละเอียดกล้อง 3.0mp auto focus แต่รุ่นนี้จะไม่ออโต้โฟกัสก่อน คือกดถ่ายปุ๊ปก่อนจะถ่ายจะออโตโฟกัสแล้วถ่ายเลย ถ้าเป็น U600 กดปุ่มชัตเตอร์ค้างไว้ครึ่งนึงมันจะทำการออโต้โฟกัสก่อน เมื่อกดปุ่มชัตเตอร์ลงไปเต็มๆก็จะถ่าย ถ้าเรากดแค่ครึ่งเดียวก็เหมือนการเล็งก่อน เหมือนกล้องดิจิทัลครับ มีวิทยุ

U600 สวย บาง แต่วัสดุสู้ D900i ไม่ได้ เวลาถ่ายวิดีโอเสร็จ เมื่อกลับมาดูภาพจะไม่ชัดเมื่อเทียบกับ d900i (ตามที่ผมเคยใช้มานะครับ) ฝาหลังเมื่อถอดออกจะเห็นสปริงซึ่งดูแล้วจะเซ็งๆหน่อยรู้สึกว่า ทำไมน่าจะซ่อนให้เนียนกว่านี้หน่อย เรื่องของเพลง เมื่อฟังผ่านหูฟัง เสียงดีกว่า d900i เล่นเพลงแบบต่อเนื่องได้ สามารถดูรายชื่อเพลง ตาม ชื่อเพลง ชื่อศิลปิน อัลบั้มอาร์ท และหน้าตาของเครื่องเล่นเพลงก็จะใหม่กว่า d900i +เทคโนโลยี ice power ถ่ายรูปเปลี่ยนเป็นแนวนอน จาก d900i ที่ถ่ายแนวตั้ง ความละเอียด 3.2mp auto focus ภาพกลางวันชัดเจน แต่ตกลางคืนก็สู้โนเกียไม่ได้ ถ่ายระยะใกล้ตอนกลางคืนก็ใช้แฟลชได้ สว่างดี มีโหมดมาโคร เมนู bluetooth แยกออกมาจากเดิมใน application ของ d900i มีโปรแกรมสแกนนามบัตร ถ่ายรูปนามบัตรแล้วสามารถบันทึกรายละเอียดนามบัตรลงเครื่องได้ทันที (อันนี้ผลเป็นไงไม่ทราบ ไม่เคยลองครับ) แล้วมีวิทยุ ปุ่มรับสาย โทรเข้า โทรออก ซอฟต์คีย์ซ้ายขวา เป็นระบบสัมผัส ในความรู้สึกส่วนตัว ก็เท่ดี ทันสมัย แต่เผลอไปโดนไม่ได้เลยทำงานทันที ขนาดที่ว่าตอนคุยอยู่ขยับโทรศัพท์แก้มไปโดนปุ่มวางสายมันวางสายเลย เลยชอบปุ่มแบบกดแบบเดิมมากว่า อยากกดก็ค่อยกด

ส่วนตัวตอนนี้เริ่มติดใจ d900i ซะแล้ว ถึงเทคโนโลยีจะล้าหลังกว่า U600 ไปซะนิดซะหน่อย แต่ผมใช้แค่โทร ฟังเพลงในวงเหล้า ถ่ายรูปบางทีที่อยากถ่ายเก็บไว้(ไม่มีกล้องดิจิทัลเป็นของตัวเอง และก็ขี้เกียจไปยืมน้องถ้าไม่จำเป็น โทรศัพท์นี่แหล่ะพอแก้ขัดไปได้ แต่ก็สู้กล้องดิจิทัลไม่ได้อยู่ดี) กะว่าจะใช้ d900i นี่แหล่ะ ใช้ซักปีนึง แล้วก็จะเปลี่ยนเป็นรุ่นที่กล้องซักห้าล้าน ถึงตอนนั้นราคาก็คงไม่แพงเหมือนตอนนี้ ตอนแรกที่ U600 พังไปเสียดายมากครับ เงินก็น้อยเลยลองไปถอย d900i มาเพราะราคาถูกกว่า ถึงตอนนี้ก็ดีใจครับ เพราะในความรู้สึกก็ดีอย่างเสียอย่าง ใครจะถอยรุ่นไหนก็ไม่ว่ากัน แต่อยากให้ข้อมูลกับผู้ที่ลังเลระหว่างสองรุ่นนี้เพราะราคาไม่แพงจนเกินไปสำหรับคนเงินเดือนไม่เยอะหรือวัยรุ่นที่ยังขอเงินพ่อแม่อยู่ แต่ถ้าให้ผมเลือกตอนนี้ขอเป็น d900i ครับ ชอบครับ(คนใช้ u600 อย่าโกรธกันนะ)
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 04:25  

เมม micro sd 1GB ของ kingston ราคา 300 บาทที่มาบุญครองชั้น4 อยู่กลางๆของชั้นอ่ะครับ รับประกัน lifetime มีปัญหากลับไปที่ร้านเค้าเปลี่นตัวใหม่ให้ทันที ผมก็ว่าราคากำลังดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 06:28  

sui30 ผู้เขียน:
ในความรู้สึกหลังจากที่ได้ใช้ทั้ง D900i และ U600

D900i ในความคิดเห็นส่วนตัวรู้สึกว่าวัสดุดีกว่า ดูออกแนวหรูนิดๆ แต่เวลาถ่ายภาพจะไม่สามารถบันทึกลงเมมได้เลย ต้องไปย้ายจากตัวเครื่องลงเมมอีกที(หรืออาจจะทำได้นั่นเป็นเพราะผมหาไม่เจอ ต้องขอโทษด้วย) ส่วนเรื่องฟังเพลง ไม่สามารถเล่นเพลงแบบต่อเนื่องได้ ต้องแอดเพลงเข้าไปใน playlist ก่อน ถึงจะสามารถเล่นเพลงแบบต่อเนื่องได้ ถ่ายรูปกลางวันชัดดี แต่ตกกลางคืนแล้วสู้โนเกียไม่ได้ เปิดไนท์โหมดแล้วก็คิดว่าของโนเกียทำได้ดีกว่า แต่ถ่ายกลางคืนระยะใกล้ไม่มีปัญหา แฟลชช่วยได้ แต่ไม่มีโหมดมาโคร ความละเอียดกล้อง 3.0mp auto focus แต่รุ่นนี้จะไม่ออโต้โฟกัสก่อน คือกดถ่ายปุ๊ปก่อนจะถ่ายจะออโตโฟกัสแล้วถ่ายเลย ถ้าเป็น U600 กดปุ่มชัตเตอร์ค้างไว้ครึ่งนึงมันจะทำการออโต้โฟกัสก่อน เมื่อกดปุ่มชัตเตอร์ลงไปเต็มๆก็จะถ่าย ถ้าเรากดแค่ครึ่งเดียวก็เหมือนการเล็งก่อน เหมือนกล้องดิจิทัลครับ มีวิทยุ

U600 สวย บาง แต่วัสดุสู้ D900i ไม่ได้ เวลาถ่ายวิดีโอเสร็จ เมื่อกลับมาดูภาพจะไม่ชัดเมื่อเทียบกับ d900i (ตามที่ผมเคยใช้มานะครับ) ฝาหลังเมื่อถอดออกจะเห็นสปริงซึ่งดูแล้วจะเซ็งๆหน่อยรู้สึกว่า ทำไมน่าจะซ่อนให้เนียนกว่านี้หน่อย เรื่องของเพลง เมื่อฟังผ่านหูฟัง เสียงดีกว่า d900i เล่นเพลงแบบต่อเนื่องได้ สามารถดูรายชื่อเพลง ตาม ชื่อเพลง ชื่อศิลปิน อัลบั้มอาร์ท และหน้าตาของเครื่องเล่นเพลงก็จะใหม่กว่า d900i +เทคโนโลยี ice power ถ่ายรูปเปลี่ยนเป็นแนวนอน จาก d900i ที่ถ่ายแนวตั้ง ความละเอียด 3.2mp auto focus ภาพกลางวันชัดเจน แต่ตกลางคืนก็สู้โนเกียไม่ได้ ถ่ายระยะใกล้ตอนกลางคืนก็ใช้แฟลชได้ สว่างดี มีโหมดมาโคร เมนู bluetooth แยกออกมาจากเดิมใน application ของ d900i มีโปรแกรมสแกนนามบัตร ถ่ายรูปนามบัตรแล้วสามารถบันทึกรายละเอียดนามบัตรลงเครื่องได้ทันที (อันนี้ผลเป็นไงไม่ทราบ ไม่เคยลองครับ) แล้วมีวิทยุ ปุ่มรับสาย โทรเข้า โทรออก ซอฟต์คีย์ซ้ายขวา เป็นระบบสัมผัส ในความรู้สึกส่วนตัว ก็เท่ดี ทันสมัย แต่เผลอไปโดนไม่ได้เลยทำงานทันที ขนาดที่ว่าตอนคุยอยู่ขยับโทรศัพท์แก้มไปโดนปุ่มวางสายมันวางสายเลย เลยชอบปุ่มแบบกดแบบเดิมมากว่า อยากกดก็ค่อยกด

ส่วนตัวตอนนี้เริ่มติดใจ d900i ซะแล้ว ถึงเทคโนโลยีจะล้าหลังกว่า U600 ไปซะนิดซะหน่อย แต่ผมใช้แค่โทร ฟังเพลงในวงเหล้า ถ่ายรูปบางทีที่อยากถ่ายเก็บไว้(ไม่มีกล้องดิจิทัลเป็นของตัวเอง และก็ขี้เกียจไปยืมน้องถ้าไม่จำเป็น โทรศัพท์นี่แหล่ะพอแก้ขัดไปได้ แต่ก็สู้กล้องดิจิทัลไม่ได้อยู่ดี) กะว่าจะใช้ d900i นี่แหล่ะ ใช้ซักปีนึง แล้วก็จะเปลี่ยนเป็นรุ่นที่กล้องซักห้าล้าน ถึงตอนนั้นราคาก็คงไม่แพงเหมือนตอนนี้ ตอนแรกที่ U600 พังไปเสียดายมากครับ เงินก็น้อยเลยลองไปถอย d900i มาเพราะราคาถูกกว่า ถึงตอนนี้ก็ดีใจครับ เพราะในความรู้สึกก็ดีอย่างเสียอย่าง ใครจะถอยรุ่นไหนก็ไม่ว่ากัน แต่อยากให้ข้อมูลกับผู้ที่ลังเลระหว่างสองรุ่นนี้เพราะราคาไม่แพงจนเกินไปสำหรับคนเงินเดือนไม่เยอะหรือวัยรุ่นที่ยังขอเงินพ่อแม่อยู่ แต่ถ้าให้ผมเลือกตอนนี้ขอเป็น d900i ครับ ชอบครับ(คนใช้ u600 อย่าโกรธกันนะ)

รีวิวได้ละเอียดมากครับ ขอบคุณครับ^^
asdf978664
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 12:19  

ไม่ทราบว่า เปิดไฟแฟลช ไงอ่า อ่ะครับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ : Re: ขอบคุณมากค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 17:31  

--------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

ใช้Samsung D880 ก็เป็นแบบนี้คะ ศูนย์เขาบอกว่าเป็นปกติของเครื่องนะคะ
d8800147
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 12:36  

เพิ่งซื้อมา d900i สองวัน เครื่องจากร้าน ซัมซุงเลย ที่สาขาเซนทรัลลาดพร้าว
เจอปัญหาเลยครับ กล้องถ่ายรูป มี จุดเล็กๆสีแดงๆ 1 จุด คาดว่าจะเป็น dead pixel ไม่ทราบว่า ปัญหาแค่นี้ จะขอ เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้รึเปล่า ครับ

ช่วยตอบด้วยน่ะครับ สำหรับผู้มีประสบการณ์
beckbew
Year's Star

จังหวัด: Chachoengsao
หัวข้อ : asdf
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 21:00  

เปลี่ยนมาแล้วครับ

ไม่ทราบว่า เราจะเช็คเครื่องว่า ใหม่หรือ เคยใช้แล้วได้รึเปล่า
แล้ว ผมเจอไฟล์ เสียงดาวโหลดมี 5ไฟล์สั้นๆ ในโหมด เสียง ของไฟล์ส่วนตัว ไม่ทราบว่าเป็นไฟล์ปกติของเครื่องใหม่ๆรึเปล่า หรือ มีคน โหลดมาใส่

ขอบคุณครับ ผู้ตอบขอให้ รวยๆ แฟน หล่อ สวย ทุกคน อิอิ
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไม่ทราบว่า เปิดไฟแฟลช ไงอ่า อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 02:11  

ก็เข้าไปในโหมดถ่ายรูปนะครับ กดปุ่มซอฟคีย์ซ้ายจะมีเมนูขึ้นมาเลือกไปที่ flash แล้วเลือก shoot only ก็ได้ครับ แค่นี้เวลาถ่ายก็มีแฟลชแล้ว
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 02:14  

เปลี่ยนมาแล้วครับ

ไม่ทราบว่า เราจะเช็คเครื่องว่า ใหม่หรือ เคยใช้แล้วได้รึเปล่า
แล้ว ผมเจอไฟล์ เสียงดาวโหลดมี 5ไฟล์สั้นๆ ในโหมด เสียง ของไฟล์ส่วนตัว ไม่ทราบว่าเป็นไฟล์ปกติของเครื่องใหม่ๆรึเปล่า หรือ มีคน โหลดมาใส่

****ของผมก็มีครับซื้อเครื่องใหม่มาเหมือนกัน******[/url][/list][/quote]
beckbew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 14:22  

ขอบคุณครับ
บังเอินผม ไป ทำฝาปิด ไปครูดกับ ทองเหลือง 3 ซีกที่ยื่นออกมา สำหรับแบต ไม่ทราบว่า ถ้ามัน งอนิดหนอ่ย เป็นไร ป่าว อ่ะครับ กลัวมันชอต
beckbew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 18:28  

พี่ครับ ถามอีกนิด พอดีรู้สึกว่า กล่องผม ตรงหน้ากล่องด้านบนที่เป็นกระดาษเปิดได้ด้านนึง ที่มีรุปโทรสับ แล้วจะมีสีดำคาดอยู่ด้านล่าง นี่ กล่องผมรู้สึกสี ดำมันซีด กว่า สีดำอื่นๆของกล่องไม่ทราบว่า กล่องของ พีๆ สีสีดกว่า หรือ สี ดำสนิท เหมือน พื้นดำด้านใน

อิอิ พอดีเป็นเครื่องแรกในชีวิตแล้ว มีปัญหา อ่ะครับเรย กังวลมากหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 08:29  

ถามหน่อยครับพอดีเพิ่งซื้อเครื่องมา

เวลา slide ออก ปุ่มกล้องด้านข้างเครื่องผมถ่ายภาพไม่ได้เลย

ผิดปกติใช่ไหมครับ
ssssssน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..นน
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 23:31  

ซื้อมาแล้วค่า มะวานเอง

ดีอ่ะ ชอบๆๆ

เสียงเพลงถ้าใช้ชุดหูฟังดีมากเรย

ใครใช้งานไม่หนักรุ่นนี้น่าสนใจไม่น้อยนะคะ

ร๊ากกกกกกกกซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 00:22  

อยากถามเกี่ยวกับการ ล็อคปุ่มกด ว่าเราสามารถเซ็ตให้เครื่องล็อคปุ่มกดทันที หลังจากเราสไลด์ปิด หรือไม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 10:19  

พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับ USB อ่ะคับ
วานผู้รู้ช่วยหน่อยน๊าค๊าบ

คือผมเพิ่งซื้อ D900i มา แต่ตอนจะเสียบสาย USB เข้าคอมเพื่อจะเอาเพลงลงโทรศัพท์อ่ะคับ
แต่คอมมันมองม่ายเหงโทรศัพท์อ่ะครับ
ผมลง PC Studio 3 แล้วด้วยนะครับ ใส่ driver ที่ให้มากับแผ่นอ่ะคับ
แต่มันก็มองม่ายเหงโทรศัพท์อ่ะคับ

ทำไงดีอ่ะคับ T-T

ม่ายทราบว่าเปงไปได้มั๊ยที่แผ่นที่มากับกล่องมันให้ driver มาไม่ตรงกับรุ่นนี้อ่ะครับ
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 14:06  

ไปชมภาพถ่ายรุ่นนี้แบบไม่ปรับแต่งได้ที่ Flickr ของผมครับ Very Happy

http://www.flickr.com/photos/lengstreet

ขอบคุณครับผม Wink
อยากรุอยากเหง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 18:01  

ไคบอกที ตอนนี้ราคาตกเหลือเท่าไหร่ ค้าบ Question
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 21:06  

อยากรุอยากเหง ผู้เขียน:
ไคบอกที ตอนนี้ราคาตกเหลือเท่าไหร่ ค้าบ Question

5500 โดยประมาณครับ
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 08:58  

นี่ก้ออีกรุ่นที่ไม่น่ามีก้นโผล่มาเลย เง้อ... ที่จริงก้อสวยมากๆเลยอ่ะ

ที่ราคาตกขนาดนี้ เพราไม่มี video call + วัสดุลอกง่าย ช่ายป่ะ
นาย สุพันธ์ ภาเรือง
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 15:17  

asdf978664 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า เปิดไฟแฟลช ไงอ่า อ่ะครับ

กดปุ่ม*
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 18:49  

ซื้อมาแล้ววันนี้ 6,400.-
ชอบๆๆๆๆๆๆๆ สวยมาก
กะลังหาทางต่อ usb กะคอมอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 18:50  

พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับ USB อ่ะคับ
วานผู้รู้ช่วยหน่อยน๊าค๊าบ

คือผมเพิ่งซื้อ D900i มา แต่ตอนจะเสียบสาย USB เข้าคอมเพื่อจะเอาเพลงลงโทรศัพท์อ่ะคับ
แต่คอมมันมองม่ายเหงโทรศัพท์อ่ะครับ
ผมลง PC Studio 3 แล้วด้วยนะครับ ใส่ driver ที่ให้มากับแผ่นอ่ะคับ
แต่มันก็มองม่ายเหงโทรศัพท์อ่ะคับ

ทำไงดีอ่ะคับ T-T

ม่ายทราบว่าเปงไปได้มั๊ยที่แผ่นที่มากับกล่องมันให้ driver มาไม่ตรงกับรุ่นนี้อ่ะครับ

ปัญหาเดียวกะคุณเลย - -" มาพยายามกันต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 18:51  

อยากถามเกี่ยวกับการ ล็อคปุ่มกด ว่าเราสามารถเซ็ตให้เครื่องล็อคปุ่มกดทันที หลังจากเราสไลด์ปิด หรือไม่

ได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 19:54  

จำเป็นมั้ยที่จะต้องชาร์ตกระตุ้นแบต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 23:38  

กดดูรูปในเมมแล้วเลื่อนไปรูปถัดไปเลยไม่ได้นี่ลำบากจัง ..... - -"
พอกดผ่านนรูปใหญ่ๆแล้วเครื่องช้ามากเลย
Xabre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 00:42  

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า ไม่ได้มาล่อเป้าหรือจะตั้งหัวข้ออะไรนะครับ
คือกำลังจะซื้อมือถือใหม่อยู่ เล็งไว้ 2รุ่น คือ D900i กับ Nokia 5310 ครับ
เลยอยากจะถามเรื่องการใช้งานของเจ้า D900i เทียบกับ Nokia 5310 ครับ
- เสียงเรียกเข้า ความคมชัด ความดัง
- เสียงจากการเล่นเพลงโดยใช้หูฟังที่แถมมา
- ความทนทาน คือผมตัวใหญ่ไปนี้ด และมือค่อนข้างหนักครับ ^^"
- หน้าจอ ความคมชัด การแสดงสี การแสดงภาพ
หรือ เป็นข้อมูลของ D900i อย่างเดียวก็ได้ครับ
อีกอย่างคืออุปกรณืที่มีมาในกล่องครับ ยิ่งมีรูปมาด้วยยิ่งดีเลยครับ
พอดีห้อง D900i ดูครึกครื้นดี เลยมาตั้งถามห้องนี้ครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครว่ากล้องซัมซุงD900iไม่ชัด
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 18:42  

ผมใช้อยู่D900iกล้องโครตชัดเลยปรับแค่2ล้านถ้าถ่ายกลางวันถ่ายมุมเดียวกันโนเกียN73ยังชัดไม่เท่าเลยเคยยืมของเพื่อนมาถ่ายแล้วลงคอมเทียบแล้วซัมซุงปรับแค่2ล้านชัดกว่าอีกโนเกียปรับ3ล้านและปรับละเอียดสูงด้วยแค่ได้สีสดแต่ภาพไม่คมเลยซัมซัมสีก็สดภาพก็คมกว่าเยอะเลยถ้าถ่ายในสภาพแสงเดียวกันผมลองแล้ว
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อดีข้อเสีย
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 18:54  

ข้อดีระหว่างD900iกับ5310
เสียงฟังเพลงผ่านหูฟัง5310จะดีกว่าเคยฟังของเพื่อนแล้ว
หน้าจอและเสียงสนทนาคมชัดพอกัน
แต่กล้องซัมซุงชัดกินขาดถ้าถ่ายกลางวันนะผมใช้อยู่ปรับแค่2ล้านเองให้ภาพเหมือนกล้องดิจิตอลจริงๆแต่ถ่ายแนวตั้งจะได้ภาพแนวนอนถ่ายแนวนอนจะได้ภาพแนวตั้งอันนี้งงมากเลย
เสียงเรียกเข้าและเล่นเพลงซัมซุงข่อนข้างเบากว่านิดหน่อย
แต่ที่ผมไม่ประทับใจมีอยู่อย่างเดียวคือเวลาถ่ายรูปหรือวีดีโอไม่สามารถเก็บลงเม็มได้ทันทีต้องลงเครื่องก่อนแล้วย้ายลงเม็มเสียเวลามาก
รูปทรงซัมซุงสวยกว่า(แล้วแต่ชอบนะครับ)
ส่วนการทำงานอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไรเมนูก็ใช้ง่ายดีแค่ทำความเข้าใจนิดหน่อยเอง
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุปกรณ์ในกล่อง
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 19:00  

ส่วนอุปกรณ์ในกล่องที่ผมซื้อมาก็จะมี 1.หูฟังสเตอริโอ 2.แผ่นซีดีโปรแกรม 3.สายUSB 4.คู่มือ 5.สายชาร์ต ส่วนเม็มโมรี่การ์ดซื้อเอง ส่วนความทนทานไม่สามารถบอกได้อยู่ที่คนใช้มากกว่าแต่เท่าที่ใช้อยู่การประกอบก็แน่นหนาดีและเข็งแรงด้วยคงจะไม่พังง่ายๆ ปุ่มกดก็กดง่ายไม่เล็กเกินไป
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มชัดเตอร์ด้านข้าง
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 19:06  

สำหรับคนที่มีปัญหากดปุ่มด้านข้างไม่ได้แสดงว่ากดแล้วไม่ปล่อยเลยทำให้ชัดเตอร์ไม่ทำงานเคล็ดลับของรุ่นนี้เวลาใช้ปุ่มชัดเตอร์ด้านข้างวให้แตะปุ่มแล้วปล่อยทันทีครับห้ามกดค้างไว้กดแล้วปล่อยทันทีมันจะเริ่มจัดโฟกัสแล้วถ่ายให้เองครับลองดูใหม่นะครับ
Xabre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:14  

ขอบคุณ คุณผู้ใช้จริง มากครับ
ได้รายละเอียดครบถ้วนจากผู้ใช้งานจริงๆเลย
ตัดสินใจได้แล้ว d900i แน่ๆ เพราะราคาถูกกว่าพอสมควรด้วย 5 55
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:52  

กิ ๊ว ก๊ า ว ผู้เขียน:
จำเป็นมั้ยที่จะต้องชาร์ตกระตุ้นแบต

ไม่จําเป็นครับ ชาร์ตไป 2-3 ครั้งปกติ เเบตจะใช้งานได้ดีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: