Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2630 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 323 / เข้าชม: 1337591
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ขุนพลน้อย โคว่จง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเป็น Modem ได้หรือครับ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 17:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยบอกหน่อย
มันสามารถต่อผ่าน
เป็น Modem ได้หรือเปล่าครับ
ช่วยหน่อยน่ะครับอยากรู้มากๆ
จะซื่อครับ แต่สงสัยเพราะมันถูกมาก
oong4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่อเน็ตผ่านบลูทูธโน๊ตบุ๊คกับโทรศัพท์มือถือ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 19:30  

tomjazz92 ผู้เขียน:
- จิงๆ ต่อ ต่อเน็ตผ่านบลูทูธ จากโน๊ตบุ๊ค กับ โทรศัพท์ ก็ได้ครับ
มะเห็น จำเป็นต้องลง PC Suite เลย
- คุณเปิด บลูทูธใน โน๊ตบุ๊ค แล้วเปิดบลูทูธโทรศัพท์ เพื่อจับคู่โทรศัพท์ กับโน๊ตบุ๊คก่อนครับ
ไปที่ ไอคอน บลูทูธ ด้านล่างขวามือของโน๊ตบุ๊ค
คลิกขวา แล้ว ไปที่ Quick connect ไปที่ Dial-up networking ไปที่ Other Devices...
กด Refresh เพื่อให้คอมหาบลูทูธของโทรศัพท์ พอเจอโทรศัพท์แล้ว กด connect
เพื่อจับคู่ โน๊ตบุ๊ค กับโทรศัพท์ แล้วจะมีกรอบสี่เหลียม ด้านล่างขวาขึ้นมา ห้ามปิดนะครับ
ให้กด ในกรอบสี่เหลียมเลย ตรงที่มีตัวอักษร ภาษาอังกฤษ เยอะๆ นะแหล่ะ
ที่นี้ใส่รหัส อะไรก็ได้ ในโน๊ตบุ๊ค แล้ว ก็ใส่รหัสในโทรศัพท์ ให้ตรงกัน ก็เป็นอันเรียบร้อย
- ที่นี้เวลาต่อเน็ต แนะนำให้ไปสมัคร ชม.เน็ต ก่อน มันจะถูกดี แล้วไปที่ เมนูบลูทูธ ด้าน
ล่างขวามือ คลิกขวา แล้วไปที่ Quick connect ไปที่ Dial-up networking ทีนี้จะเจอ
ชื่อโทรศัพท์ ของเราที่จับคู่กับเครื่องโน๊ตบุ๊คเราแล้ว ให้กดจะได้หน้าจอเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต
ให้ใส่รหัสของเครือข่าย ที่คุณใช้งาน เช่น ais ใส่รหัส *99***1# ตรง ช่อง Dial
ก็เป็นอันเรียบร้อย ครับ
- งงป่ะ ถ้าสงสัยไร Post มาแล้วกันครับ ตอบได้ก็ตอบครับ.

ขอค้านหน่อยครับ ไอ้โนเกียเนี่ย มันจะเป็นแค *99# แค่นั้นนะครับ ไอ้ *99***3# นะ มันของโมโตไม่ใช่หรอ เพราะว่าผมใช้โทรศัพท์มาแล้วหลายต่อหลายรุ่น

แต่ผมแนะนำนะครับว่า ถ้าจะต่อเน็ตกับเครื่องคอมหรือว่าโน๊ตบุ๊คอ่ะ ขอแนะนำเป็น Dtac ดีกว่านะครับ แต่ก็เหมาะสำหรับคนที่จะเล่นเป็นวันนะ ถ้าจะเอารายชั่วโมง 1-2-call นะ ราคาของแพ็คดีแทคอยู่ที่ 1 วันราคา 42.xx บาท แล้วก็ 7 วัน 250 บาทกว่าๆ นะ

โดยกด *104 โทรออก เลือก GPRS และก่ะ เลือกว่าจะเอาแบบ 1 วันหรือ 7 วันดี ทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ แค่นี้ก็เป็นอันจบ
$pyed
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 15:56  

Nokia 2630

เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 เสียงดีมาก ดังฟังชัด Smalltalk ก็ดีเหมือนกัน ฟัง FM ได้ดี
แบตเตอรี อยู่ได้นาน ไม่หมดเร็ว เป็นเรื่องธรรมดาถ้าใช้งานเยอะ แบตก็จะหมดเร็วอยู่แล้ว
การเชื่อมต่อ Internet เราไม่ได้ใช้ เพราะที่ห้องเรามี Wireless ให้ใช้

รุ่นนี้ตอบโจทย์ทุกอย่างเลย คุณสมบัติครบ แถมยังไม่แพงอีกต่างหาก
ใครที่ยังมองหามือถือใหม่ใช้ เราขอแนะนำรุ่นนี้ ราคาเหมาะกับเศรษฐกิจตอนนี้เลย
kimeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 2630
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 20:15  

อยากสอบถามว่าเสียงที่ได้ยิน กับเสียงที่พูดออกไป ชัดเจนหรือเปล่าครับ Laughing
aunpea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 23:05  

ผมขอสรุปปัญหาที่ผมเจอนะครับหลังซื้อมาใช้
1.ปัญหาหนักใจสุดของผมคือเสียงผู้สนทนากับเรามันเบามากอะครับเวลาอยู่ในห้าง
2.มันบางมากครับเวลารับโทรศัพท์ทีต้องหยิบเอาไม่กล้ากำมือ555
3.ปัญหามันมาจากข้อ2คือกลัวมันจะหลุดมือเอาครับ
4.คือหากรอบพลาสติกกะซองยางยังไม่มีอะครับใช้โคตรถนอมเลย
5.สาวไหนๆเห้นก็พากันรุมจับอะครับเปื้อนหมด
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 17:27  

ชอบครับ ใช้ดีสมราคาจริงๆ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 23:42  

บอกได้คำเดียวว่าคุ้ม ตอบได้ทุกสิ่ง ไม่มีปัญหาเลย แบตทนมากๆ
Nokia ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณภาพ ห่วย Nokia ไม่ควรนำมาขาย
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 13:23  

จอ LCD ห่วยมาก ใช้งานไม่นาน ไม่โดนกระแทรก ไม่หล่น กรอบนอกจอไม่มีรอยอะไรทั้งสิ้น
แต่ จอ LCD ชำรุด คุณภาพแบบนี้ห่วยมาก ไม่อยากเชื่อว่า Nokia นำของคุณภาพแบบนี้มาติด
ยี่ห้อ Nokia แล้วขาย

อยากคิดเอาแต่ขาย รับผิดชอบคุณภาพด้วย

หากจะซื้อ คิด ดีดี

ไม่แนะนำให้ซื้อ
Mad
Spider-Mai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เชื่อม USB Data Link ได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 19:16  

leelaa ผู้เขียน:
อยากรู้ครับว่าสามารเชื่อม USB Data Link ได้มั้ย จะเอาไว้ใช้ต่อเชื่อม
Internet กับ Computer ได้มั้ยว่าจะซื้อมาใช้ต่อ ถูกดี
ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ

นั่นดิใครรู้มั่งครับว่าเครื่องนี้มันมี โมเด็ม ไหมครับ
จะเอาไปต่อเนต กับ PC อยากได้.....

+-+-+-+-+
aunpea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 23:12  

ผมใช้เป็นโมเด็มได้ครับใช้เชื่อมต่อกับบูลทูบ แต่ช่องสายเสียบusbนั้เป้นช่องที่ห้ามไม่ให้เข้าไปยุ่งอ่านจากคู่มืออะครับเป้นช่องสำหรับเซอร์วิชอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุณภาพ ห่วย Nokia ไม่ควรนำมาขาย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 11:25  

Nokia ห่วย ผู้เขียน:
จอ LCD ห่วยมาก ใช้งานไม่นาน ไม่โดนกระแทรก ไม่หล่น กรอบนอกจอไม่มีรอยอะไรทั้งสิ้น
แต่ จอ LCD ชำรุด คุณภาพแบบนี้ห่วยมาก ไม่อยากเชื่อว่า Nokia นำของคุณภาพแบบนี้มาติด
ยี่ห้อ Nokia แล้วขาย

อยากคิดเอาแต่ขาย รับผิดชอบคุณภาพด้วย

หากจะซื้อ คิด ดีดี

ไม่แนะนำให้ซื้อ
Mad

ได้รับการ Takecare จาก Nokia แล้ว
ต้องขอขอบคุณต่อ คุณภาพหลังบริการที่ได้รับ ซึ่งที่ซื้อมาก็เพราะ มั่นใจบริการหลังการขายของ Nokia

สำรับคุณภาพจอ LCD นั้น ฝากผู้ใช้งานทุกท่านต้องระมัดระวังเป็นอย่างยิ่ง เพราะกรอบนอกบางมาก
Very Happy
ob98
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เป็นโมเด็มอะไร EDGE หรือว่า GPRS แล้วความเร็วเท่าไหร่คับ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 12:16  

aunpea ผู้เขียน:
ผมใช้เป็นโมเด็มได้ครับใช้เชื่อมต่อกับบูลทูบ แต่ช่องสายเสียบusbนั้เป้นช่องที่ห้ามไม่ให้เข้าไปยุ่งอ่านจากคู่มืออะครับเป้นช่องสำหรับเซอร์วิชอะ

ใช้เป็นโมเด็มอะไร EDGE หรือว่า GPRS แล้วความเร็วเท่าไหร่คับ จะซื้อมาใช้มาต่อเหมือนกัน
ZK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 17:17  

กรอบมีขายแล้ว เราซื้อมาใส่เรียบร้อย เราว่าโดยรวมโอเคเลย
อาจมีปัญหาตรงที่คนฟังไม่ค่อยได้ยินเรา
แต่เสียงที่เรารับได้ยินชัดมาก เพิ่มระดับเสียงได้ดังจนหูจะแตกเลยทีเดียว
อื่นๆ ไม่มีปัญหา ตัวกล้อง ถ่ายออกมาหน้าใสกันทุกคน Laughing
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : Re: ใช้เป็นโมเด็มอะไร EDGE หรือว่า GPRS แล้วความเร็วเท่าไหร่คับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 01:55  

ob98 ผู้เขียน:
ใช้เป็นโมเด็มอะไร EDGE หรือว่า GPRS แล้วความเร็วเท่าไหร่คับ จะซื้อมาใช้มาต่อเหมือนกัน

แล้วแต่เขตพื้นที่ครับผมถ้าบริเวณไหนอยู่ในเขตที่สัญญาณ EDGE ทำการเปิดให้บริการแล้วเครื่องก็จะใช้สัญญาณ EDGE อัตโนมัติสังเกตุจากเวลาเชื่อมต่อจะขึ้นเป็น กรอบสี่เหลี่ยมล้อมรอบตัว E ครับผม แต่ถ้าเขตพื้นที่ไหนที่ไม่อยู่ในเขตที่สัญญาณ EDGE ทำการเปิดบริการโทรศัพท์ก็จะใช้สัญญาณ GPRS แทนครับผมซึ่งจะเป็นรูปสี่เหลี่ยมล้อมรอบตัว G ครับผม
สติสตัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 10:43  

จากที่ซื้อแล้ว ลองใช้มา...

เสียงได้ยินดังมาก(ทะลึ่งไปปรับซะดัง)
คู่สนทนาได้ยินชัดมาก ลองกระซิบยังได้ยิน(แอบนินทาไม่ได้เลย...ตัวเอง)
สมอลทอล์ก ก็แจ่มครับได้ยินชัดดี ไม่ต้องหยิบมาจ่อปาก คู่สนทนาก็ได้ยิน(จะได้เอามือไปทำอย่างอื่น...)
แบตร้อนเอาเรื่อง เวลาคุยนานๆ แก้ปัญหาใช้สมอลทอล์ก สบายไป
บางดี สาวๆเห็นชอบลูบคลำ บอกอยากเปลี่ยนเครื่องทันที...อิอิ (ยืดโชว์...ได้อีกหลายวัน)
หน้าจอชัดแจ๋วแหว๋ว ตามมาตราฐาน 60K ใช้ได้ ชัดกว่า 200K บางยี่ห้ออีก...ว่าไปนั่น
ปุ่มทิศทางไม่ค่อยนิ่มเท่าไหร่ ต้องออกแรงกดนิ๊ดดดดดดด...นึง ไม่ได้ฟิลลิ่งเท่าไหร่(ใครจะแคร์..เนอะ)
แบตใช้ได้ไม่นานเท่าไหร่ (ก็มันบางนี่เนอะ จะเอาอะไรกะมันนักหนา) แต่ก็พอคุยกะแฟนได้จนเบื่อแหละ เหอๆๆ (หรือเราเริ่มเบื่อแฟน...เลยวางเร็ว??)
เปิดเรื่อยๆได้ 3 วัน ยังไม่หมดดี แต่ชาร์จก่อน
ถ้าคุยเพลินๆ หวานๆ นานๆ จุ๊บๆ แบตร้อนบอกแฟนวางเหอะ เดี๋ยวตูมแล้วเป็นเรื่อง(วางโทรศัพท์บนตักใกล้ของสงวน!!)

สรุป กำตัง 4 พันไปซื้อซะ....ตังทอนดูหนังได้ 2 คน...ชิวๆ Cool
otto_core218
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 00:05  

อยากดูรีวิวอ่่ะครับ น่าจะรีวิว กับตัวอย่างภาพถ่ายด้วย
ข้าเจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 12:45  

พึ่งซื้อมาเมื่อวาน ฟังก์ชั่นเกินคุ้มถ้าเทียบกับราคา กล้องชัดดี หาซื้อยากมากเลยดูตั้ง7-8ร้าน มีขายร้านเดียวเครื่องเดียวด้วย รูสึกว่าเวลาจะเข้าเมนูต่างๆมันข่อนค้างอืดไปหน่อย Shocked แต่โดยรวมแล้ว o.k.
ผู้ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 20:44  

รุ่นนี้บางมากๆ ฟังก์ชันเยอะ ราคาถูก
เราซื้อมาแล้วก็ดี แต่อยากให้เพิ่มเมมได้ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ถ่ายรูปได้ชัดดี ส่งบลูทูตได้ ฟังเพลงได้
เพื่อนเห็นเครื่องนี้แล้วมีแต่คนชอบเพราะสวยและถูกฟังก์ชันก็เยอะ
สติสตัง...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 07:57  

เรื่องรูปถ่ายผมไม่ซีเรียจ เพราะยังไงๆ มันก็ทำให้ดีเท่ากล้องพวก ล้านสองล้านไม่ได้หรอก
แต่ก็ถือว่าถ่ายในที่แสงน้อยได้ดีครับ..... เสียงชัตเตอร์ดังมาก(ปรับตรงไหนหว่า??)
แอบถ่ายน้องที่ทำงานตอนหลับแล้วเอาไปเป็นรูปตอนโทรเข้า...ฮาดี ตอนนี้ได้หลายคนละ 5555

อ้อ รูปตอนโทรเข้าเป็นแบบเต็มจอด้วย....แฉแบบสะใจ อุอุอุ (น้ำลายยืดเลยแหละ)

ตอนผมซื้อของขาดครับ เจมาร์ทไม่มี ศูนย์โนเกียยังหมด....แต่อยากได้จัดเดินหาทั่วห้างครับ...ได้มา สบายแฮ...ถูกใจ๊...ถูกใจ Cool
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 19:59  

รบกวนถามคุณ สติสตัง... นิดนึงนะคับ เกี่ยวกับการตั้งเป็นภาพโทรเข้าน่ะครับ ไม่ทราบมีวิธีการเซตค่ายังไงอ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 20:06  

ตอนนี้ทำได้แล้วคับ อิอิ
tomjazz92
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 19:49  

ถึง คุณ oong4
คุณเข้าใจอะไรผิด รึป่าวครับ
คอนเน็ตเข้าอินเตอร์เน็ตของ ais ใช้ *99***1# ถูกต้องแล้ว
ไม่ว่าจะใช้โทรศัพท์ ยี่ห้อไร nokia , moto , imobile
ขอย้ำว่าเฉพาะของ ais เท่านั้น.
กรุณาอ่านช้าๆ จะเข้าใจ แล้วจะได้ไม่มาโชว์เกรียนอีก เวงกำจิงๆ.
koppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 10:42  

ซื้อมาแล้ว สมราคาดี คุณภาพกับราคา เสียงดังชัดเจน เสียงเรียกเข้าไม่มีปัญหา
เสียงเรียกเข้าเป็น Mp3 ได้ เสียงดังชัดเจน บลูทูธ ใช้ดี รูปภาพพร้อมเสียงเรียกเข้า
รูปใหญ่เต็มจอ กล้องชัดเจนตามสเปค สภาพโดยรวมขอยืนยันว่าดี แบตเตอรี่ใช้งานได้พอประมาณ ใครที่มองหาโทรศัพท์ที่ราคาไม่แพง แต่ได้ฟังก์ชั่นคุ้มค่า ตัวนี้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าจะเอามาเป็นตัวเลือก Laughing Laughing Laughing
แมวแมว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 23:52  

อยากทราบว่า

เราสามารถจับคู่เบอร์ของสายเรียกเข้า กับ ringtone หนึ่งๆ ได้ไหมครับ
เช่น แม่โทรมาเป็นเสียงหนึ่ง แฟนเป็นอีกเสียงหนึ่ง เจ้าหนี้เป็นอีกเสียงหนึ่งน่ะครับ Wink

คือตอนนี้ใช้ 6600 อยู่และไม่ค่อยได้ตามเทคโนโลยีเท่าไรครับ
เลยไม่รู้ว่าโทรศัพท์ที่ไม่ใช่ซิมเบียนมีลูกเล่นไปถึงไหนแล้ว

ขอบคุณมากครับ
typoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 11:04  

แมวแมว ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

เราสามารถจับคู่เบอร์ของสายเรียกเข้า กับ ringtone หนึ่งๆ ได้ไหมครับ
เช่น แม่โทรมาเป็นเสียงหนึ่ง แฟนเป็นอีกเสียงหนึ่ง เจ้าหนี้เป็นอีกเสียงหนึ่งน่ะครับ Wink

คือตอนนี้ใช้ 6600 อยู่และไม่ค่อยได้ตามเทคโนโลยีเท่าไรครับ
เลยไม่รู้ว่าโทรศัพท์ที่ไม่ใช่ซิมเบียนมีลูกเล่นไปถึงไหนแล้ว

ขอบคุณมากครับ

ทำได้สิ ไปตั้งค่าเลือกกลุ่มเอา
EDS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 01:13  

ซื้อให้แฟนใช้ ok ดีครับ
พอเพื่อนร่วมงานเขาเห็น อยากได้กันตรึม สวย บาง แถสราคาถูก
ผมลองหา ตอนนี้ไม่มีขายแล้วครับ
เขาว่า Nokia กั๊กไว้ ไม่ส่ง ล็อตต่อไปราคาขึ้นแน่ๆ รับรอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 17:28  

ราคาตอนเเลก3700 ไปๆมาๆ 4000กว่าเเล้วเว่อร์ไหม เเนะนำว่าโทรศัพท์ที่มีสเป็กใกล้กันก็คือ Moto L6i NOkiaทำราคาน่าดูเห็นบางหน่อย ถ้า4000กว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยไปซื้อรุ่นที่มีกล้อง วิทยุ เเละ เอ็มพีเเบบเพิ่มเม็มได้เลยนะ บอกตรงดิฉันเชิดใส่ตัวนี้คะ ราคามันเว่อร์ เม็มในตัวเเค่10MB เพิ่มก็ไม่ได้ ถามว่าสวยไหมบอกตรงว่าในมือถือรุ่น2000-4000 ถือว่าสวยสุด นอกนั้นบ้านจริงๆ(ต่างจิตต่างใจนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WOW!!!!!
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 08:07  

ไปซื้อมาแล้วอ่ะ.....เฝ้าอ่าน WB อยู่หลายวัน จนอดใจไม่ไหว
มันบาง...สวย...ดูดี...ไฮโซมากเลยอ่ะค่ะ
มีคนถามด้วยว่า..." โนเกียรุ่น N อะไร ??? " 5555+ หรูสุดๆ

เราเอา SE 800i ไปแลกมา ใครจะว่าโง่ก็ช่าง
เพราะสาเหตุเดียวที่รุ่นนี้ขายได้ดีเพราะ...
"บาง" : หลายคนให้ความสำคัญเพราะต้องการพกติดตัวตลอดเวลา สะดวกมาก (เช่นเรา)
ตอนไปซื้อที่ ฟิวรังสิต เหลือเครื่องสุดท้าย ของขาดตลาด
ราคาตอนนี้ มีตั้งแต่ 4200 ถึง 4700 แล้ว (เท่า 3110 เยยอ่า)
แต่เราก็ยังเลือก 2630 เพียงเพราะมันบางและเป็นโนเกียเท่านั้นเอง

ใช้มา 3 วันแล้ว แบททนดี คุยกะแฟน ฟังวิทยุ ถ่ายรูป เล่นเกมส์ 1 วันเต็มๆไม่หมด
ทำหลุดมือไป 1 ครั้ง ไม่มีริ้วรอยใดๆทั้งสิ้น (แต่หัวใจเกือบวาย)
สมอลทอคดีสมกับที่พี่ๆโพสไว้
วิทยุรับได้ชัดเจนดี
เสียงเรียกเข้าดังมากกกก...ตัด MP3 บลูทูตใส่ไว้ 10 เพลง ยังเหลือเมมอีกกว่า 5 MB
กล้องให้ภาพสีสดใส ถ่ายในที่มืดได้ดี เหมาะสมกับราคา
หน้าจอแจ่ม โหลดธีมเพิ่มได้ ฟรี

โดยรวมยังไม่รู้สึกเสียใจเลยสักนิด.....เพราะความน่ารักของมันนี่แหละ
ใครเจอก็ขอจับทุกคน...ปลื้มๆ อิ๊ อิ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 08:19  

อ่อ...ขอเพิ่มอีกนิดนะคะ
EDGE ที่เล่นในมือถือ เร็วดีค่ะ ปรู๊ดปร๊าดด โหลดแป๊ปๆ เสร็จ
บลูทูต ก็ส่งได้รวดเร็วดี
Body แข็งแรงใช้ได้ค่ะ (อย่างที่บอกไปแล้วว่าทำตกพื้นอ่ะ ไม่มีรอยเลย)
เจ้าของร้านบอกว่า ถ้าเป็นซัมซุงหล่นนะ งอไปแล้ว (เราเลยลองทำหล่นดู 555)
เสียงคนที่เราคุยด้วย เหมือนจะไม่ค่อยได้ยินตอนแรกที่ใช้...
ปรากฎว่า...เครื่อง Set ไว้แค่ 5 เพิ่มได้เป็น 10 ค่ะ.....หูเกือบแตก ประมาณ 7 ก็พอแล้ว
เสียงเรียกเข้าดังมาก...ต้องลดเหมือนกัน แสบหู

ใครสนใจโทรศัพท์ ออพชั้นครบ ราคาถูก น่าใช้มากค่ะ
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0.0
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 17:50  

อ่านมาเยอะเห็น4000กว่าเลยไม่ซื้อแต่พอดีเดินผ่านบลิสเทลเห็น3700ก็เลยซื้อเลย
ทำไมเราไปซื้อบลิสเทลแค่3700เองหว่า
to-n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 22:34  

แจ๊คหูฟังเป็นแบบไหน ถอดเสียบบ่อยท่าทางจะหลวมไว เสียเร็วหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นแบบ port น่าจะทนกว่า หรือเปล่า
BigMUH
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 12:35  

Batt เท่าที่ได้ลองใช้ อยู่ได้ประมาณ 3 วัน เปิดตลอด 24 ชม. FM ไม่ฟัง โทรเฉลี่ยอยู่ที่ ชั่วโมงกว่า - 2 ชั่วโมง/วัน เกมส์ไม่เล่น แต่ถ้าเทียบกับ Nokia รุ่นอื่นที่เคยใช้มา รุ่นนี้ Batt หมดเร็วไปนิดส์นึง ไม่ใกล้เคียงกับข้อมูลที่ให้ไว้เลย ส่วนลูกเล่น ฟังค์ชั่นอื่นถือว่า OK Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 11:44  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาตอนเเลก3700 ไปๆมาๆ 4000กว่าเเล้วเว่อร์ไหม เเนะนำว่าโทรศัพท์ที่มีสเป็กใกล้กันก็คือ Moto L6i NOkiaทำราคาน่าดูเห็นบางหน่อย ถ้า4000กว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยไปซื้อรุ่นที่มีกล้อง วิทยุ เเละ เอ็มพีเเบบเพิ่มเม็มได้เลยนะ บอกตรงดิฉันเชิดใส่ตัวนี้คะ ราคามันเว่อร์ เม็มในตัวเเค่10MB เพิ่มก็ไม่ได้ ถามว่าสวยไหมบอกตรงว่าในมือถือรุ่น2000-4000 ถือว่าสวยสุด นอกนั้นบ้านจริงๆ(ต่างจิตต่างใจนะ)
\

มีแต่ JAY MART เท่านั้นหละค่ะราคานี้ ขายแพง พนักงานปากเสีย ดูหัวจรดเท้าของลูกค้าก่อนให้บริการ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 04:28  

JAY MART Shocked shock
kuk122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 12:53  

สรุปว่ารุ่นนี้เพิ่มเมม ได้หรือเปล่าครับ
cmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2007 02:53  

วันนี้ไปถอยมาแล้วงับ 3700.- ใครที่จะไปซื้อแนะนำให้ไปซื้อที่ 0 ดีกว่านะครับ ราคาเขาตรงกว่าที่เราไปถามที่ตู้ เคยถามที่ตู้เขาฟาดไป 4500 - 3900 เท่าที่เคยถามมานะ ไม่รู้มันจะโก่งอะไรกันนักหนา เครื่องก็ไม่ได้หรูหราอะไรมากมาย Embarassed

ทดสอบทุกอย่างแล้วครับ ฟันฟ้า เสียง โทรออก โมเด็ม EDG ใช้ได้ เมื่อเทียบกับราคาขนาดนี้ (ตอนแรกกะจะไปซื้อ Aircard เอาไว้ต่อ EDG ) ตอนนี้เล่นเน็ตก็ใช้ ฟันฟ้า+EDG ความเร็วก็พอประมาณ 120.8 kbps (ผมทดสอบอยู่แถวหน้าราชภัฏนครราชสีมานะครับ)

ฝากถามผู้ใช้เครื่องนี้ด้วยนะครับว่าต่อสาย datalink ราคาเท่าไหร่ ใช้ต่อเล่นเน็ตได้ไหม เพราะถ้าเล่นได้ก็น่าจะเร็วกว่านี้ (ช่วงสัญญาณ ฟันฟ้า มันส่งได้ไม่กี่ k เอง)

จาก post บนถามว่าเพิ่มเมมได้ไหม - "ไม่ได้ครับ"

*ฟันฟ้า - Bluetooth.
Nuu Eve
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 15:46  

แล้วตกลงมี Data Linkรึป่าวค่ะ

อยากรู้มาก เพราะถ้าไม่มีจะได้ไม่ซื้อ
fhonut
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 14:13  

ไม่มีสายดาต้าลิงค์นะคะ บลูทูธ เชื่อมต่อเอาค่ะ ง่ายมาก ๆ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน เอาไว้เป็นมือถือที่สอง ตอนแรกดู 3110 ไว้ แต่พอเจอตัวนี้ เลือกเลย ความคิดเห็นของเรา พอใจมาก ๆ สวย เกือบครบเครื่องเลยทีเดียว ขาดอย่างเดียว ไม่มีเพิ่มเมมได้ ชอบกล้องนะ ถ่ายในที่มืด ได้ดีมาก ๆ เราซื้อได้ที่ราคา 3700 บาท

[/quote]
nutkkc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทดสอบ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 19:52  

พึ่งซื้อมาได้ 2 วันครับ ประทับใจมาก
ข้อเสียนิดหน่อย คือเสียผู้สนทนาค่อยไปหน่อย ลำโพงตัวเล็ก
วัสดุที่นำมาทำ น่าจะไม่ทนทาน

แต่ ฟันธง คุ้มค่ามากๆครับ
ที่สำคัญ ตัวอักษรปรับขนาดใหญ่ได้ อาเฮีย อาซ้อ สนใจใหญ่เลยครับ
nutkkc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 10:46  

ลืมแจ้งราคา ซื้อมาล่าสุดในงานของ AIS ซิมม้วนซื้น
ราคา 3300 บาทครับ
phang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 22:53  

พอดีเช่าบ้านอยู่แต่ไม่มีโทรศัพท์บ้าน มี pc อยู่แต่อยากเล่นแน็ต
ถ้าใช้โทรศัพท์ nokia2630 จะมีวิธีการเชือมต่ออย่างไรบ้างคะ
รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วย(ขอละเอียดหน่อยนะค๊ะ) ขอบคุณคะ
patta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยครับว่า2630ใส่เพลงได้ประมาณกี่เพลงครับ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 20:32  

ขอถามหน่อยครับว่า2630ใส่เพลงได้ประมาณกี่เพลงครับ
patta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยครับว่า2630ใส่เพลงได้ประมาณกี่เพลงครับ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 20:35  

ขอถามหน่อยครับว่า2630ใส่เพลงได้ประมาณกี่เพลงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามนิดนึงครับก่อนซื้อ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 20:42  

เอ่อ 2630 สามารถ ใช้เพลง Mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหมครับ

แล้ว บันทึกเสียงได้ ไหม
crisis
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามนิดนึงครับก่อนซื้อ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 08:16  

เอ่อ 2630 สามารถ ใช้เพลง Mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหมครับ

แล้ว บันทึกเสียงได้ ไหม

ใช้mp3เป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ
บันทึกเสียงได้ครั้งล่ะ1นาทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 22:17  

พอดีเช่าบ้านอยู่แต่ไม่มีโทรศัพท์บ้าน มี pc อยู่แต่อยากเล่นแน็ต
ถ้าใช้โทรศัพท์ nokia2630 จะมีวิธีการเชือมต่ออย่างไรบ้างคะ
รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วย(ขอละเอียดหน่อยนะค๊ะ) ขอบคุณคะ

ไปซื้อบลูทูต ที่พันทิพย์ ราคา 190 บาท ลักษณะ คล้ายๆ แฮนดี้ไดร มาเสียบที่คอมของเราแล้วลงไดรเวอร์ บลูทูต แล้วคอนเน็คกันก็เล่นเน็ตได้(แต่ต้องสมัคแพกเก็ตเน็ตก่อนน่ะ)
ตอนนี้ผมก็ใช้รุ่นนี้ ต่อเน็ตอยู่ อย่ากใช้ได้ เหมือนผมใช้ ก็โทรมาสอบถามกันได้ (0815898525) "นาย ขนมถ้วย "(อะลืมบอก ว่าเจ้า2630 ตัวนี้ รองรับระบบ EDGE ด้วยนะ
ซึ่งก็หมายความว่ามันจะเล่น อินเตอร์เน็ตได้เร็วกว่า GPRS แบบเดิมๆ ถึง 3เท่า (อิอิ)
บอกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:21  

แล้วมันสามารถโชว์รูปคนโทนเข้ามาได้ไหมครับ
tie14459
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 21:06  

มันเพิ่มเสียงตอนคุยกันยังไงอะครับ ไม่ค่อยได้ยินคู่สนทนาครับ

เเล้วต่อ edge ได้เท่าไรอะครับ ของผมได้ 115.2 kbps ของ dtac
เเล้วอยากถามว่า นอกจากจ่ายค่ารายเดือนเเล้วต้องจ่ายอะไรอีกรึป่าวครับ
มีจำกัดห้าม download เกินรึป่าวครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 23:33  

nutkkc ผู้เขียน:
ลืมแจ้งราคา ซื้อมาล่าสุดในงานของ AIS ซิมม้วนซื้น
ราคา 3300 บาทครับ

ถ้า 3300 ก็น่าซื้อนะ

แต่ซิมม่วนซื่นนี่ของ Dtac นะคับ ผมใช้อยู่ อิอิ เติมกี่บาทก็ใช้ได้ 1 ปีด้วยอะ ดีจิงๆ

ตอนแรกขอแม่ซื้อ 6233 แต่แม่บอกว่า รอเงินก่อน เงินไม่พอ

แต่ถ้าเป็นรุ่นนี้ 3300 บาท คิดว่าน่าจะขอไม่ยาก อิอิ เด่วลองขอดูอิกที น่าสนแฮะ

ลูกเล่นโอเคเลย แต่คงต้องไปซื้อบลูทูธ USB มาต่อกับคอมแฮะ ไม่มีโน๊ตบุ๊ค
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 23:35  

อ้อ มีเรื่องจะถามผู่ที่ซื้อมาแล้วคับ

ปุ่มกดเลือกตรงกลางคับ เป็นสีอะไรกันคับ

เพราะเห็นบางรูปก็สีเงิน บางรูปสีดำ บางรูปก็เป็นสีส้มขอบสีเงิน อิกแน่ะ

แล้วก็ เมนูอะคับ เป็นภาษาไทยได้ไม๊ ดูในรีวิว เป็นอังกฤษอะ
$pyed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 00:10  

ToEi'z ผู้เขียน:
อ้อ มีเรื่องจะถามผู่ที่ซื้อมาแล้วคับ

ปุ่มกดเลือกตรงกลางคับ เป็นสีอะไรกันคับ

เพราะเห็นบางรูปก็สีเงิน บางรูปสีดำ บางรูปก็เป็นสีส้มขอบสีเงิน อิกแน่ะ

แล้วก็ เมนูอะคับ เป็นภาษาไทยได้ไม๊ ดูในรีวิว เป็นอังกฤษอะ

เราซื้อมาวันแรกที่ออกเลย ปุ่มตรงกลางเป็นสีเงิน และเมนูมีทั้ง Thia & En
$pyed
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยครับว่า2630ใส่เพลงได้ประมาณกี่เพลงครับ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 00:14  

patta ผู้เขียน:

Nokia 2630 มี Ram ในตัวเครื่อง 10 MB ถ้าใส่เพลงแบบเต็มเพลงก้น่าจะได้แค่ 2-3 เพลง
แต่ถ้าใส่ Ringtone ก็จะได้ประมาณ 7-8 เพลง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 19:16  

ไปซื้อมาวันนี้แล้ว

ซื้ออยุอุบล เมื่อวานอยุ กทม. ไปสำรวจราคา ที่ไหนก็ 3700 บาททั้งหมด

มาวันนี้กลับมาซื้ออยุอุบล เพราะตอนอยุ กทม. ไม่ได้พกเงินไปด้วย

ไปถามที่เจมาร์ทอุบล 3990 ลดไม่ได้ เราเถียงว่าเจมาร์ทอยุเซ็นทรัล 3700

ก็ไม่ฟัง บอกว่าข้อมูลลออนไลน์ตลอด

เราเลยเดินหนีไปซื้อเทเลวิซ ได้ 3750 ลดไม่ได้ ไม่เป็นไร ยอมซื้อ

เด่วพรุ่งนี้จะลองบลูทูธกะเพื่อนดู มันคงส่งเพลงได้ใช่ปะ

++++++

กดเล่นไปเล่นมา เล็บไปขูดตรงปุ่มเนวิ สีเงินถลอก เฮอะๆ

รุ่นนี้มีซิลิโคนอ๊ะปะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 08:47  

ถ่ายรูปไม่ได้เลย มันขึ้นว่า การดำเนินการล้มเหลว ทั้งๆ ที่ถ่ายได้ในตอนแรก ยอมรับบางมั่กๆๆ
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 10:16  

ซื้ออยุอุบล เมื่อวานอยุ กทม. ไปสำรวจราคา ที่ไหนก็ 3700 บาททั้งหมด

มาวันนี้กลับมาซื้ออยุอุบล เพราะตอนอยุ กทม. ไม่ได้พกเงินไปด้วย

ไปถามที่เจมาร์ทอุบล 3990 ลดไม่ได้ เราเถียงว่าเจมาร์ทอยุเซ็นทรัล 3700

ก็ไม่ฟัง บอกว่าข้อมูลลออนไลน์ตลอด

เราเลยเดินหนีไปซื้อเทเลวิซ ได้ 3750 ลดไม่ได้ ไม่เป็นไร ยอมซื้อ

เด่วพรุ่งนี้จะลองบลูทูธกะเพื่อนดู มันคงส่งเพลงได้ใช่ปะ

++++++

กดเล่นไปเล่นมา เล็บไปขูดตรงปุ่มเนวิ สีเงินถลอก เฮอะๆ

อยากถามว่าลองต่อเน็ตดูหรือยังครับ มันช้าหรือเร็วครับ อยากรู้แค่นี้อะครับ
jacobwizard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 22:36  

ใช้มาเดือนนึงแล้ว ประหยัด คุ้มค่ามากๆเลยตัวนี้ เพื่อนๆเห็นก็ถามว่าราคาเท่าไหร่ พอบอกว่า 3700 ก็ไม่เชื่ออีกตะหาก คิดว่าแพงกว่านั้น 5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ่ม
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 15:40  

ใช้มา 2 เดือนแล้วค่ะ...
ต่อเน็ต ก็เร็วระดับปกติ (115 k) แต่ความรู้สึกเทียบได้ประมาณเน็ต 56 k อ่ะค่ะ
ถ้าใครใช้ Hispeed อยู่ อาจหงุดหงิดบ้าง แต่ยามจำเป็นใช้ได้ดีค่ะ

คุณภาพ ภาพถ่าย ไม่ค่อยชัด เมื่อเอาลงคอม แต่ในโทรศัพท์ สีสดใสดีค่ะ

เพลง ถ้าตัดเป็น RT ใส่ได้ประมาณ 10 เพลงค่ะ (ใส่รูปถ่ายได้อีก) เปลี่ยนธีมได้ตามใจ ทำเองได้ที่เว็บนี้ >> www.ownskin.com ลองดูค่ะ save ลงคอม แล้วบลูทูตลงเครื่องเรา ง่ายมาก

เสียงคนที่โทรเข้าที่ได้ยินเบา เพราะเครื่องที่ซื้อมาใหม่ตั้งค่าไว้แค่ระดับ 5 ค่ะ เวลาคุย กดปุ่มไปทางขวา เพิ่มได้เป็นระดับ 10 ชัดเจนมากกกก หนวกหูเลยค่ะ

วิทยุใชได้ปกติ ดีค่ะ

เครื่องเล็กดีมาก ทำหลุดมือไป 3 ครั้งแล้ว ไม่มีรอยถลอกแม้แต่น้อย ถือว่าแข็งแรงดีมากค่ะ สมกับที่เป็นโนเกีย ทนทาน หายห่วง

เรื่องการรับคลื่น ยังสู้รุ่นที่แพงหว่านี้ไม่ได้ มีมาๆหายๆบ้าง(อยู่ ตจว.) แต่ไม่เป็นบ่อย

สรุป....เทียบกับราคา "เกินคุ้ม" ค่ะ

Wink
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 18:52  

อยากรู้มากๆ ผู้เขียน:

++++++

อยากถามว่าลองต่อเน็ตดูหรือยังครับ มันช้าหรือเร็วครับ อยากรู้แค่นี้อะครับ

ผมยังเซ็ตค่าเน็ทไม่เป้นเลยคับ

อิอิ

หาวิธีอยู่ รู้สึกว่าซิมผมยังไม่ได้เปิดบริการด้วยนะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอตอบต่อจากคนก่อนหน้านี้

สัญญาณผมก็ ขาดๆหายๆเหมือนกันคับ บางทีก็มา บางทีก็ลด

แต่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เวลาคุยมันก็เต็มตลอด

ส่วนริงโทน อิอิ ไปบลูทูธมาจากเพื่อน เสียงก็ดังดี แต่มันแตกๆถ้าเปิดดัง

แต่มีปัญหาอย่างนึง คือ เราคัดลอกรายชื่อจากซิมลงเครื่อง แบบคัดลอกทีเดียวทั้งหมดไม่ได้อะ

พอทำการคัดลอก มันจะรีเซ็ตเครื่อง ทำ 2 ครั้งก็เป็นทั้ง 2

งง เหมือนกาน

เลยคัดลอกทีละ 30 เอา ก็ ก็ต้องมาเลือกทีละอันๆ เสียเวลานิดนึง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 18:05  

เห็นในนี้บอกว่าเม็ม 10 เมก แต่เรามี 12 เมกอะ เหอ ๆ

ใครซื้อมาแล้ว ใช้สายดาต้าต่อ ต่องใช้ PC Suit ไม๊อะคับ รึว่าต่อแล้วเห็นเครื่องเลย
slimlavigne
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 22:38  

ไปถอยมาแว๊ววววว..... วันนี้เอง Shocked ก็สุดยอดอ่ะนะ บอดี้ก็โอเค รูปร่างนางแบบ บางและเบา
เสียงก็ดังดีใช้ได้ ภาพถ่ายกลางคืน Embarassed ไม่เปิดโหมดก้อแหล่มเลย ชัดแจ๋ว ความละเอียดก็อ่ะนะ
เค้าให้เท่าไหนก็เท่านั้น โดยรวมกับราคาแล้ว เพื่อนไม่ผิดหวัง แค่ 3,700 บาท จะเอาอะไรอีก ให้ 8 เต็ม 10 บาย..
blaster3659
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 10:12  

Evil or Very Mad สงสัยจังเลยทำไม Nokia ทุกรุ่นที่Jaymartจะขายแพงกว่าร้านอื่นเขา ใครรู้บ้างครับ ข้องใจมานานแล้ว Evil or Very Mad
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 21:11  

HATER ผู้เขียน:
Evil or Very Mad สงสัยจังเลยทำไม Nokia ทุกรุ่นที่Jaymartจะขายแพงกว่าร้านอื่นเขา ใครรู้บ้างครับ ข้องใจมานานแล้ว Evil or Very Mad

นั่นสิคับ ไม่ยอมให้เปลี่ยนเครื่องด้วยนะ

แต่เจมาร์ทอยุเซ็นทรัลลาดพร้าว เราไปดูมา เค้าก็ขาย 3700 นะ

แต่อยุ อุบลนี่สิ 3990 แพงมาก

นี่ก็ไม่ได้ดูวันเวลาห่างกันมากนักนะ แค่วันเดวเอง กลับมาอุบลก็มาดูเนี่ย

-*- เซ็งเลย

ปล. ต่อสายดาต้า มันมองเห็นเครื่องเลยมั้ยอ่ะคับ ใช้สายรุ่นไรด้วย
thanasib
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากให้เปรียบเทียบกับ Nokia 2760 ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 09:54  

ใครเคยใช้รุ่นนี้ อยากให้เปรียบเทียบกับ Nokia 2760 ครับ ว่าจุดเด่น-ด้อย ดีกว่ากันยังไง

แล้วรุ่นนี้มี MP3 ด้วยรึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
Nemee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 22:43  

2760 ไม่มี edge
2630 มี edge นะคะ
อื่นๆก็คล้ายๆกันค่ะ 2630 ไม่มีเครื่องเล่น mp3 นะคะ เพราะหน่วยความจำน้อย และเพิ่มเม็มไม่ได้ แต่ริงโทนเป็นmp3ได้

รุ่นนี้ในคู่มือบอกว่าสายdata link มีไว้สำหรับช่างศูนย์โนเกียเท่านั้นนะคะ ผู้ใช้ต้องใช้บลูทูธค่ะ

เราต่อเน็ตให้เพื่อน ซื้อบลูทูธยี่ห้อ WIDDCOM มา 150 บ. มีแผ่นไดรเวอร์ และซอฟท์แวร์มาให้ด้วย ไม่ได้ใช้ pc suit แต่อย่างใด ก็สามารถโอนย้ายไฟล์ และต่อเน็ตได้ค่ะ แต่ต้องเปิดใช้บริการ edge gprs กับเครือข่ายมือถือที่ใช้ก่อนนะคะ ความเร็วอยู่ที่ 114 kbps ไม่เกินนี้ค่ะ ก็เปิดเว็บใช้ได้ค่ะ เร็วกว่า 56k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 20:03  

หาซื้อ usb bt ได้ที่ไหนบ้างครับ เอาที่มี driver นะครับ ขอบคุณมากครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 20:28  

Nemee ผู้เขียน:
2760 ไม่มี edge
2630 มี edge นะคะ
อื่นๆก็คล้ายๆกันค่ะ 2630 ไม่มีเครื่องเล่น mp3 นะคะ เพราะหน่วยความจำน้อย และเพิ่มเม็มไม่ได้ แต่ริงโทนเป็นmp3ได้

รุ่นนี้ในคู่มือบอกว่าสายdata link มีไว้สำหรับช่างศูนย์โนเกียเท่านั้นนะคะ ผู้ใช้ต้องใช้บลูทูธค่ะ

เราต่อเน็ตให้เพื่อน ซื้อบลูทูธยี่ห้อ WIDDCOM มา 150 บ. มีแผ่นไดรเวอร์ และซอฟท์แวร์มาให้ด้วย ไม่ได้ใช้ pc suit แต่อย่างใด ก็สามารถโอนย้ายไฟล์ และต่อเน็ตได้ค่ะ แต่ต้องเปิดใช้บริการ edge gprs กับเครือข่ายมือถือที่ใช้ก่อนนะคะ ความเร็วอยู่ที่ 114 kbps ไม่เกินนี้ค่ะ ก็เปิดเว็บใช้ได้ค่ะ เร็วกว่า 56k

บลูทูธใช้ดีไม๊คับ เพราะที่เห้นๆมา มันก็ประมาณ 400-500 บาทกันง่ะ หาถูกๆไม่เจอ
ลองแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:39  

mp3 เล่นได้นะครับ 128/64 kb ได้หมด
เล่น video ยังได้ด้วย สกุล.3gp

ใส่เข้าไปในเมมเครื่อง มีอยู่ 13 MB (ดูด้วยexplorer)

ลองมาแล้วโดยเอาไฟล์เข้าทางบลูธูท

...ยืนยัน คุ้มครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 21:50  

ลองแล้ว ผู้เขียน:
mp3 เล่นได้นะครับ 128/64 kb ได้หมด
เล่น video ยังได้ด้วย สกุล.3gp

ใส่เข้าไปในเมมเครื่อง มีอยู่ 13 MB (ดูด้วยexplorer)

ลองมาแล้วโดยเอาไฟล์เข้าทางบลูธูท

...ยืนยัน คุ้มครับ

ขอแค่เปนไฟล์ MP3 ก็เล่นได้หมดแระมั้ง 55

แต่บิตเกิน 128 เราก็ไม่เคยเล่นอะนะ แต่ต่ำกว่า 64 ก็เล่นได้นะ

56 Kb ก็ไม่ค่อยต่างกับ 64 Kb เท่าไหร่อะ
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:20  

bluetooth แบบถูกๆ ลองหาตามร้านอุปกรณ์ไอทีค่ะ ประมาณว่าอยู่ในกระจาดเลยล่ะ เราซื้อมา 150 บาทเหมือนกัน ราคา อยู่ในช่วง 120-200บาท ค่ะ ไม่ต้องซื้อแพงมากหรอกค่ะ เวลาซื้อขอแกะดูหน่อยก็ได้ว่าข้างในมีแผ่นซีดีไดรเวอร์ป่าว(จะเป็นแผ่นมินิเล็กนิดเดียว) เพราะคนขายบางร้านก็ไม่รู้จริง เราถามว่ามีแผ่นไดรเวอร์ไหม เขาบอกไม่ต้องใช้ เสียบได้เลย ได้ที่ไหนกันเล่า มันเรียกหาไดรเวอร์อยู่เนี่ย ดีนะ ที่มีไดรเวอร์มาให้ด้วย และ 2630 ใช้กับ pc suit ผ่าน bluetooth ได้นะคะ โหลดจากเว็บโนเกียได้เลยค่ะ http://www.nokia.co.th/A4705056 เลือกรุ่น 2630 คะ

ใช้ิbluetoothดีไหม เวลาย้ายโอนไฟล์จะช้ากว่า usb นิดหน่อยค่ะ แต่เครื่อง 2630 คงไม่ได้ย้ายไฟล์ขนาดใหญ่มาก ไฟล์ที่ย้ายคงเป็นริงโทนmp3ไม่กี่ร้อย kb หรือรูปถ่ายนิดหน่อย ไม่น่าจะมีผลให้รู้สึกช้าเท่าไรค่ะ เวลาต่อเน็ตก็ไม่มีผลค่ะ เร็วปกติเหมือนใช้ usb แหละคะ
ปังคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเหมือนกัน แย่แล้วๆ ช่วยด้วยครับ !!
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 18:46  

ฮือๆๆ ซื้อมาวันนี้เหมือนกัน 2999 บาท (พอดีร้านนี้จัดรายการอยู่)

มีรูปข้อความถาดออกค้างอยู่ที่หน้าจอตลอด
พอเข้าไปที่เมนู ข้อความ ---> ถาดออก พอเลือกปุ๊บ เครื่อง restart เฉยเลย ลองหลายครั้งแล้วเป็นตลอด เปิดปิดเครื่อง ,ถอดซิมแล้วใส่ใหม่ ก้อไม่หาย เป็นที่อะไรเนี่ย

ตอนแรกนึกว่าโชคดี แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วว่าโชคดีหรือโชคร้ายกันแน่

อ้อ เครื่อง UD นะครับ.. จะว่าโดนเครื่องมือสองก้อไม่น่าใช่ เพราะร้านเค้ามีขายตั้ง 300 เครื่องแน่ะ

เอาเข้า 0 dtac เค้าจะซ่อมให้มั้ยเนี่ย (อยู่ใกล้บ้านครับ) Confused
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 22:58  

ลองรีเซ็ตเป็นค่าจากโรงงานดูไหมค่ะ *#7780# ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ก็รีเซ็ตไว้ก่อน - -*

ซื้อมาได้ราคาถูกดีจังเลย ถ้าซื้อมาวันเดียวแบบนี้ ไปคุยกับร้านที่ซื้อมาดีกว่าค่ะ เผื่อได้เปลี่ยน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย dimnimar เมื่อวันที่ 13 Jan 2008 23:02; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ส่งซ่อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งซ่อมแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 23:00  

ซื้อมาจากร้าน blistel สาขาโรบินสันศรีราชา ครับ ใช้ไปได้ประมาณสองอาทิตย์แล้ว มีคนบ่นว่าพูดอะไร ฟังไม่รู้เรื่อง เสียงมันขาดขาดหายๆ ก็เลยไปเปลี่ยนซิมใหม่ ก็ยังอาการเหมือนเดิมอยู่ดี บางครั้งโทรได้สองนาทีก็ตัดไปเฉย ๆ ตอนเช้ามาเปิดเครื่องดูสัญญาณโทรศัพท์ก็ไม่ขึ้นเลยสักขีด ต้องปิดแล้วเปิดใหม่

ยอมรับว่าชอบครับ เพราะบางดี แล้วก็ไม่แพงมาก สองอาทิตย์แรกก็ใช้ได้ปกติดี แต่ไหงมาเสียเอาอาทิตย์ที่สามก็ไม่รู้
ปังคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งความคืบหน้าครับ..
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 20:29  

วันนี้เอาไปลง program ใหม่ที่ 0 nokia พัทยาแล้วครับ บริการดี รอไม่นานประมาณ 30 นาทีก้อเรียบร้อย คุณพนักงานบอกว่า รุ่นนี้มีปัญหาที่โปรแกรม เป็นทุกเครื่อง

ช่วงแรกใช้อาจไม่มีปัญหา แต่ต่อไปมีแน่ครับ ใครสะดวกก้อเอาไป up firmware ใหม่ได้เลยครับ Very Happy

ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า เพราะที่บ้านถอยมา 4 เครื่อง มีปัญหาแค่ตัวเดียวครับ Very Happy
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งความคืบหน้าครับ..
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 21:29  

ปังคุง ผู้เขียน:
วันนี้เอาไปลง program ใหม่ที่ 0 nokia พัทยาแล้วครับ บริการดี รอไม่นานประมาณ 30 นาทีก้อเรียบร้อย คุณพนักงานบอกว่า รุ่นนี้มีปัญหาที่โปรแกรม เป็นทุกเครื่อง

ช่วงแรกใช้อาจไม่มีปัญหา แต่ต่อไปมีแน่ครับ ใครสะดวกก้อเอาไป up firmware ใหม่ได้เลยครับ Very Happy

ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า เพราะที่บ้านถอยมา 4 เครื่อง มีปัญหาแค่ตัวเดียวครับ Very Happy

เจงอะ

ของเราก็เจอนะ ตอนคัดลอกรายชื่อจากซิมลงเครื่อง ก็มีประมาณ 300 กว่าเบอร์ ก็อปทีไรก็รีเซ็ททุกที

เลยก็อปทีละ 50 เอา ถึงได้

นอกนั้นก็โอเคดีอะ ซื้อยุเทเลวิซ ตอนต้นเดือนธันวา ตั้ง 3750 บาทแน่ะ

แต่เค้ารับเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันเลยซื้อ เหอๆ

ส่วนบลูทูธไปวื้อมาแร้ววอะ ที่ไปเดินดูได้ถูกสุดแค่ 220 แบบที่มันมีเสาอะ

เหอๆ แต่เสียบบลูทูธเข้าไปมันก็มีไดรเวอร์ให้ลงเลยอะ ไม่ได้ใช้แผ่นเลย

ก๊ะโอเคดีนะรุ่นนี้ เราก็ชอบอะ
ปังคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาใหม่อีกแล้ว..
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 08:12  

มีปัญหาใหม่อีกแล้วครับ..
หลังจากไปลง firmware ใหม่ที่ 0 nokia พัทยา วันนี้เสียบสายชาร์จ
มันขึ้นว่า " อุปกรณ์ชาร์จไม่สนับสนุส" ฮือๆๆๆๆ อยากร้องไห้ อะไรกันเนี่ย...

ใช้มือถือมาสิบกว่าปี เพิ่งเคยเจอเครื่องนี้เครื่องแรกเนี่ย.. Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ปังคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความคืบหน้า
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 10:24  

โทรไปคุยกับ 0 nokia พัทยามาแล้วครับ..
พนง.ก้อบริการดี + พูดจาดีมาก แต่บอกว่า สงสัยช่างจะลง firmware version ผิดเป็น version เก่าไปให้

ให้ผมเอาเครื่องไปลงใหม่ (ฮือๆ ต้องขับรถไปอีก 2 ชม.) พอดีจังหวัดที่อยู่ ไม่มี 0 nokia อะครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

โชคร้ายซ้ำซ้อนจริงๆเลยผม Crying or Very sad Crying or Very sad
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 23:34  

แล้วมันหายหรือยังอะคับ
ปังคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..ความคืบหน้าครับ คราวนี้แบตเสีย..
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 10:03  

เอาเครื่องไปให้ที่ 0 ดูอีกรอบแล้วครับ ว่าชาร์จไม่เข้า หลังจากที่ up firmware จาก 4.9 เป็น 3.8 Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes (ก่อนหน้านี้เคยชาร์จไป 1 ครั้งแล้ว ชาร์จได้ปกติครับ)

คราวนี้พี่ช่างบอกว่าแบตเสีย (งงไปเลย) บอกว่าต้องทิ้งเครื่องไว้ 1 อาทิตย์ครับ
เดี๋ยวอีก 1 อาทิตย์จะขับรถ 2 ชม.ไปรับเครื่อง แล้วจะมารายงานความคืบหน้าครับ.. Crying or Very sad Crying or Very sad

เอายังไงก็เอาครับ.. เหนื่อยใจแล้วแหละ..เฮ้อ..อ..อ... Sad Sad
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 20:22  

อะนะ

ของเราซื้อมาเนี่ย แทบจะไม่คิดที่จะไปอัพ FW เลยอะ

เหนหลายคนละ อัพมาแล้วชอบมีปันหา

เราก็เลยว่า ถ้ามันมะมีปันหาไรมากมาย ก็ไม่อัพมันอะ

-*-

คุนปังคุง คงต้องอดทนรอนะเนี่ยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 20:48  

แถว ไอทีมอล์ ฟอร์จูน ยัง 3300 อยู่เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 23:43  

ราคาลงแล้วครับ 3,500.- พึ่งถอยจาก 0 โนเกีย Central บางนา
link PC, PDA ผ่าน BT ครับ
หาสาย link ได้ที่ ชั้นใต้ดินเซียร รังสิต 190.- แต่ยัง link ไม่สำเร็จ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

----- 2630/O2i -------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 11:32  

มันใช้กับหูฟัง bluetooth ได้ป่าวครับ ไม่อยากใช้ smalltalk เกะกะสาย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 21:37  

มันใช้กับหูฟัง bluetooth ได้ป่าวครับ ไม่อยากใช้ smalltalk เกะกะสาย

ไม่รุ้ได้รึป่าวน่ะคับ ลองหาหูฟังเพื่อนดู มันก็ดันหาไม่เจออะ

เครื่องผมมันชอบหาบลูทูธคนอื่นไม่ค่อยเจออะ ต้องหาหลายๆครั้ง

ส่งไม่ค่อยได้ แต่รับนี่ รับได้ดีมาก เร็วมากด้วย เหอๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:20  

ลองแล้วคับ ใช้ได้คับๆ
penkin
Year's Star

หัวข้อ : ระบบสั่น
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 23:25  

อยากรู้ว่าสั่นแรงไหมคะ แร้วตัวอักษรใหญ่ไหม?
ซื้อ 6300 ให้พ่อ เค้าบอกมองไม่ค่อยเห็นแร้วก็สั่นเบาไป ว่าจะซื้อรุ่นนี้ให้ เรยถามดูก่อน ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุงค่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 01:01  

สั่นก็แรงในระดับหนึ่งคับ พอดีๆ

ส่วนตัวอักษร ไม่ได้ใหญ่มากใหญ่มายเท่าไอโมบายหรอกคับ

พอประมาณ ไม่เล็กเกินไป ป่านง่ายอยู่(ถ้าสายตาปกติ)
thrung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 11:00  

ซื้อมาแล้วเช่นกัน มือสอง ที่ตะวันนา เครื่องมีปัญหาเสียงเรียกเข้าไม่ฟัง เลยให้ศูนย์ ลงซอฟต์แวร์ใหม่ ใช่งานได้แล้ว
หลังจากที่ได้ลองทดสอบเกือบหมดแล้ว
ทุกอย่างใช้ได้หมดไม่มีปัญญา เอาไว้เป็นเครื่องสำรองได้ ถ่ายรูป ฟัง เพลง ถ่ายวิดีโอ ได้หมดเลย ถูกใจครับ
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 19:38  

สอบถามเรื่องเรียงเรียกเข้าครับ ดังเอาการไหมครับ ???

และรองรับ mp3 ถูกต้องไหมครับ (เสียงเป็น mp3 ไม่ใช่คุณภาพเท่า)
happy dog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงไม่ค่อยดีเลยอะ
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 19:56  

ผมซื้อมาแล้ว มันก็สวยดีนะ แต่เสียอย่างเดียว มันคุยโทรศัพท์ไม่ค่อยชัดอะ ยิ่งที่ๆ มีเสียงรอบข้างเยอะๆ แบบรถไฟฟ้าเนี้ย คุยแทบไม่ได้ยินเลย เสียงมันจะแตกๆ ไม่ค่อยคมอะ (คือได้เคยใช้ของ K550i มาก่อนอะ) ใครเป็นแบบผมบ้างอะ Embarassed
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:03  

Artz ผู้เขียน:
สอบถามเรื่องเรียงเรียกเข้าครับ ดังเอาการไหมครับ ???

และรองรับ mp3 ถูกต้องไหมครับ (เสียงเป็น mp3 ไม่ใช่คุณภาพเท่า)

ก็ดังนะคับ เป็น ไฟล์ MP3 เลยคับ

เสียงเครื่องนี้ผมลองเอาเพลงลง ไปเปิดแข่งกับ 5310 Express Music

ปรากฎว่า 2630 เสียงดังกว่านะ 5310 มีลำโพง 3 ตัว 2630 มีตัวเดียว

แต่ 5310 จะเสียงเพราะกว่า(ในความรู้สึก) แต่เสียงจะเบา

ที่บอกว่าเครื่องบางแล้วเสียงลำโพงจะไม่ค่อยดี อันนี้ก็จิงอะ 2630 ก็ไมได้เสียงดีอะไร แต่เสียงดังพอใช้ได้

ไม่ถึงกับเบา อิอิ เม็มก็ของเรา 13 เม็กอะ แต่ในเว็บเหนบอก 10 เม็ก
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงไม่ค่อยดีเลยอะ
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:04  

happy dog ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้ว มันก็สวยดีนะ แต่เสียอย่างเดียว มันคุยโทรศัพท์ไม่ค่อยชัดอะ ยิ่งที่ๆ มีเสียงรอบข้างเยอะๆ แบบรถไฟฟ้าเนี้ย คุยแทบไม่ได้ยินเลย เสียงมันจะแตกๆ ไม่ค่อยคมอะ (คือได้เคยใช้ของ K550i มาก่อนอะ) ใครเป็นแบบผมบ้างอะ Embarassed

ช่ายคับ เสียงไม่ค่อยชัด แล้วก็เบาด้วย

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 15:34  

เสียงก็ชัดนะ แต่ถ้าเร่ง ดังสุดมันจะแตกเอานะเลย เอาพอประมาณ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 21:03  

แ ผู้เขียน:
เสียงก็ชัดนะ แต่ถ้าเร่ง ดังสุดมันจะแตกเอานะเลย เอาพอประมาณ

ถ้าเสียงลำโพง

ต้องดูไฟล์ด้วยอ่าคับ ถ้าไฟล์มันเสียงชัด มันก็ไม่แตกเท่าไหร่
Dragonman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณภาพจอ ห่วย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 21:46  

คุณภาพจอ ห่วย
ไม่แนะนำ ซื้อมาใช้ให้น้องๆ ใช้งาน 3 เครื่อง ใช้ไปได้ซัก 2 เดือน , 5 เดือน จอชำรุดไม่มีรอยกดแตก จอด้านในแตกมองไม่เห็น แต่จอนอกไม่แตก
เสียดาย Nokia เสียชื่อ จริงๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุณภาพจอ ห่วย
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 21:04  

Dragonman ผู้เขียน:
คุณภาพจอ ห่วย
ไม่แนะนำ ซื้อมาใช้ให้น้องๆ ใช้งาน 3 เครื่อง ใช้ไปได้ซัก 2 เดือน , 5 เดือน จอชำรุดไม่มีรอยกดแตก จอด้านในแตกมองไม่เห็น แต่จอนอกไม่แตก
เสียดาย Nokia เสียชื่อ จริงๆ

งง อะ

เครื่องนี้มะใช่ฝาพับนะ มีจอด้านนอก จอด้านในน่ะ

หรือ จอนอก หมายถึง กรอบที่ครอบไว้

บางทีอาจจาทำตก ไปกระแทกรึป่าว เพราะว่าเหงของเพื่อน มะใช่รุ่นนี้หรอก

แต่แบบว่า พับผ้าห่มแล้วมันกระเด็นไปกระแทกพื้นอ่ะ กรอจอไม่เปงไรนะ แค่ถลอก

แต่จอนี้แตก ... เพราะว่า จอ LCD มันก็ไม่ทนอยุแล้ว ถ้าไม่รักษาดีๆ

ปล. ราคาแค่นิ กับจอแบบนี้ ก็เหมาะสมกานดีนี่นา อยากได้จอสวยๆ ก็ไม่ไปซื้อรุ่นที่มันดีกว่านี้ละ
ohohae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มจิงๆ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 20:28  

ซือมาแล้ววันนี้เอง..3,550 ถูกจิงๆมีบลูทูธ..กล้อง mp3 วิทยุอีก เครื่องก็บางสวยดีชอบๆราคาเท่านี้แต่อ๊อฟชั่นพร้อมคุ้มจิงๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุ้มจิงๆ
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 19:47  

ohohae ผู้เขียน:
ซือมาแล้ววันนี้เอง..3,550 ถูกจิงๆมีบลูทูธ..กล้อง mp3 วิทยุอีก เครื่องก็บางสวยดีชอบๆราคาเท่านี้แต่อ๊อฟชั่นพร้อมคุ้มจิงๆ

mp3 ก็กไม่มีเครื่องเล่นหรอกน๊า

ปล.ใคมีทีมสวยๆเอามาเผื่อแผ่กานหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theem
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 19:40  

www.ownskin.com
เลือกได้เลยตามใจชอบจ้า
หรือจะสร้างเองก็ได้ ตามใจเรา

สู้ๆนะ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:33  

SAMSUNG e590 ราคา4000บาท

ไม่คุ้มกว่าหรอครับ

ได้กล้อง3ล้าน+ออโต้โฟกัส หน้าจอก็ดีกว่าตัวนี้..

อย่างอื่นก็เท่าๆกันหมด
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:36  

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e590.htm

หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://www.pantip.com/cafe/mbk
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: