Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2630 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 323 / เข้าชม: 1337924
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 12:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเน้นใช้งานนะเพิ่งถอยมา 3160 บาท แถวมาบุญครอง

ตอนแรกเปิดเครื่องโหลดโปรแกรมช้าๆๆหน่อย
พอใช้ซักพักก็ปกติ

ที่มีให้ติคือ เสียง เบาๆๆยังๆไงไม่รู้

ฟังก์ชั่นอื่นผมไม่สนอยู่แล้ว
ขอให้โทรใช้งานได้ อึดหน่อย แค่เนี่ยผมว่าก็คุ้มแล้ว
tar_2800
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 21:59  

=zakk= ผู้เขียน:
ผมเน้นใช้งานนะเพิ่งถอยมา 3160 บาท แถวมาบุญครอง

ตอนแรกเปิดเครื่องโหลดโปรแกรมช้าๆๆหน่อย

ที่มีให้ติคือ เสียง เบาๆๆยังๆไงไม่รู้

ขอให้โทรใช้งานได้ อึดหน่อย แค่เนี่ยผมว่าก็คุ้มแล้ว

เน้นอึด น่าจะถอย 2600c. นะครับ เเบตเยอะกว่า ถูกกว่าด้วยครับ

เป็นธรรมดาของ S40 ครับ ช้านิดนึง ^^
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:21  

44++ ผู้เขียน:
SAMSUNG e590 ราคา4000บาท

ไม่คุ้มกว่าหรอครับ

ได้กล้อง3ล้าน+ออโต้โฟกัส หน้าจอก็ดีกว่าตัวนี้..

อย่างอื่นก็เท่าๆกันหมด

เห็นด้วยว่าคุ้มกว่า

แต่ว่าหาซื้อไม่ได้
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:23  

papayatop ผู้เขียน:
=zakk= ผู้เขียน:

เน้นอึด น่าจะถอย 2600c. นะครับ เเบตเยอะกว่า ถูกกว่าด้วยครับ

เป็นธรรมดาของ S40 ครับ ช้านิดนึง ^^

อืมๆ 2600c ก็โอเคนะ

แต่ยังไม่เคยสัมผัส ดูแต่จากเว็บ

แต่ที่บอกว่าเสียงเบา ก็เบากว่าพวกซิมเบี้ยน พวกลำโพงหลายตัว พวกมิวสิกโฟนอะ

ตระกูล 2 ทำได้เท่านี้ก็ดีแล้วน่า

แต่จะว่าเสียงเบา 5310 ยังเบากว่าอีกนะ อิอิ

แค่ตัวนี้เสียงแตกอะ
moo pang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 15:59  

เคยถ่ายรูป เเล้วมันบอกว่า ไฟล์เสียหายอ่ะค่ะ

ลบ ย้าย เปลี่ยนชื่อ ไม่ได้สักอย่างเลย ทำไงดีคะ

ครายรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ต้องทำยังไง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 20:53  

moo pang ผู้เขียน:
เคยถ่ายรูป เเล้วมันบอกว่า ไฟล์เสียหายอ่ะค่ะ

ลบ ย้าย เปลี่ยนชื่อ ไม่ได้สักอย่างเลย ทำไงดีคะ

ครายรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ต้องทำยังไง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองต่อกับคอมผ่านบลูทูธ แล้วลบจากคอมดูนะคับ

แต่ไฟล์เสียหายนี่ เราเคยเจออยุหลายครั้ง แต่เฉพาะกับไฟล์ที่เอามาลงนะ

รูปถ่ายไม่เคยเจอ

ถ้าลบในคอมลบไม่ได้

ไม่งั้น ลองปิด แล้วเปิดเครื่องใหม่ดูนะคับ แล้วมาดูที่ไฟล์อิกทีน่ะ
moo pang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 14:20  

ลองต่อกับคอมผ่านบลูทูธ แล้วลบจากคอมดูนะคับ

แต่ไฟล์เสียหายนี่ เราเคยเจออยุหลายครั้ง แต่เฉพาะกับไฟล์ที่เอามาลงนะ

รูปถ่ายไม่เคยเจอ

ถ้าลบในคอมลบไม่ได้

ไม่งั้น ลองปิด แล้วเปิดเครื่องใหม่ดูนะคับ แล้วมาดูที่ไฟล์อิกทีน่ะ

*ขอบคุณมากๆเลยนะคะ จะลองไปทำดูค่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:59  

อืมมม ก็ต้องลองดูอะนะ
ใครซวยแบบผมบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็ง Nokia
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 11:25  

เคยใช้แต่ยี่ห้ออื่นมาตลอด ลองซื้อใช้ Nokia 2630 เมื่อวันที่ 25 ก.พ. 2551 ที่ผ่านมา ใช้ได้ 4 วัน วันที่ 29 ก.พ. เจ๊งกะบ๊งไปแล้ว ใช้อยู่ดีๆ เครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติดอีกเลย
ส่งเข้าซ่อมที่ ศูนย์มาบุญครอง วันที่ 1 มี.ค. บอกซ่อมไม่ได้ ต้องส่ง ซ่อมที่ซอย 62
วันนี้ วันที่ 4 มี.ค. ยังไม่รู้เรื่องเลย
โทรไปถามที่ ซอย 62 พนักงานบอกว่าเวลาส่งเครื่องเข้าซ่อม จะใช้เวลาประมาณ 1 - 2 อาทิตย์
เจริญละ ใช้ 4 วัน ซ่อม 2 อาทิตย์ ตูซื้อมาใช้นะเฟ้ย ไม่ได้ซื้อมาซ่อม
แถมช่างสาขายังซ่อมไม่ได้อีกตะหาก
ทำไมบริการมันห่วยอย่างนี้ฟะ สินค้าก็เฮงซวย ช่างก็ไม่ได้เรื่อง
แถมยังมีหน้ามาบอกว่าที่นานเพราะ ศูนย์ใหญ่ต้องรับเครื่องที่ส่งมาซ่อมจากทั่วประเทศ
โห อะไรมันจะเสียกันมากมายจนซ่อมไม่ทันเลยหรือเนี่ย
คิดผิดหรือเปล่าฟะตู คงสาปส่งเลยล่ะ
ถ้าไม่อยากซวยแบบผม อย่าเสี่ยงเลย
เพราะอาจเป็นได้ที่สินค้ารุ่นนี้มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ MP3 ทำริงโทน
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 11:40  

ง่ายๆ คือ ตัดไฟล์ลงให้เหลือความยาว 1 นาที ผมใช้ Blaze Media Pro
แล้วแปลงไฟล์ลงให้เหลือ 64 kbps ผมใช้ Music Match Jukebox
จะเหลือไฟล์เล็กนิดเดียว เหมาะกะ โทรศัพท์ ที่มีเมมน้อยๆ
เพราะ เพลงปกติที่ 128 kbps ความยาวอย่างน้อย 3 นาทีกว่า หรือ ประมาณ 3 M กว่าๆ
ตัดลงเหลือ 1 นาที เพราะว่าตอนรอรับสายจะรอได้ 1 นาทีเท่านั้น ยาวเกินกว่านี้ไม่มีประโยชน์ และ bit rate ขนาด 64 kbps ที่ใช้กับมือถือ หูเราฟังไม่ออกหรอกว่ามันต่างจาก 128 kbps ยังไง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แถมสาย USB ป่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 17:57  

soynaja ผู้เขียน:
แถมสาย USB ป่ะค่ะ

ไม่แถมคับ แล้วก็ ไม่มีให้ต่อด้วย ถึงจะมีพอร์ต แต่นั่นเอาไว้ให้ช่างซ่อมเท่านั้น

ถ้าจะต่อคอม ต่อผ่านบลูทูธเอา
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เมนู nokia 2630
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 17:58  

soynaja ผู้เขียน:
เมนู nokia 2630 เมนู ต้องตั้งค่าตรงไหน ให้มันโชว์ ทั้งหมดในหน้าจอ ที่ไม่เป็นบรรทัดๆลงมเรื่อยๆ อะ ใครทราบบ้างอะ

หมายถึงการเรียงลำดับเมนูอะหรอคับ

ก็เข้าเมนู .. ตัวเลือก .. มุมมองเมนูหลัก .. ตาราง

คับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เซ็ง Nokia
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 18:03  

ใครซวยแบบผมบ้าง ผู้เขียน:
เคยใช้แต่ยี่ห้ออื่นมาตลอด ลองซื้อใช้ Nokia 2630 เมื่อวันที่ 25 ก.พ. 2551 ที่ผ่านมา ใช้ได้ 4 วัน วันที่ 29 ก.พ. เจ๊งกะบ๊งไปแล้ว ใช้อยู่ดีๆ เครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติดอีกเลย
ส่งเข้าซ่อมที่ ศูนย์มาบุญครอง วันที่ 1 มี.ค. บอกซ่อมไม่ได้ ต้องส่ง ซ่อมที่ซอย 62
วันนี้ วันที่ 4 มี.ค. ยังไม่รู้เรื่องเลย
โทรไปถามที่ ซอย 62 พนักงานบอกว่าเวลาส่งเครื่องเข้าซ่อม จะใช้เวลาประมาณ 1 - 2 อาทิตย์
เจริญละ ใช้ 4 วัน ซ่อม 2 อาทิตย์ ตูซื้อมาใช้นะเฟ้ย ไม่ได้ซื้อมาซ่อม
แถมช่างสาขายังซ่อมไม่ได้อีกตะหาก
ทำไมบริการมันห่วยอย่างนี้ฟะ สินค้าก็เฮงซวย ช่างก็ไม่ได้เรื่อง
แถมยังมีหน้ามาบอกว่าที่นานเพราะ ศูนย์ใหญ่ต้องรับเครื่องที่ส่งมาซ่อมจากทั่วประเทศ
โห อะไรมันจะเสียกันมากมายจนซ่อมไม่ทันเลยหรือเนี่ย
คิดผิดหรือเปล่าฟะตู คงสาปส่งเลยล่ะ
ถ้าไม่อยากซวยแบบผม อย่าเสี่ยงเลย
เพราะอาจเป็นได้ที่สินค้ารุ่นนี้มีปัญหา

อืมๆ ถ้าเจอยังงั้นเราก็คงเสียอารมแบบนี้เหมือนกัน

แต่เครื่องเราไม่มีปันหาอะนะ

แต่ซื้อตั้งแต่ปีก่อนละ เครื่องศูนย์เทเลวิซ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ MP3 ทำริงโทน
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 18:04  

ง่ายๆ คือ ตัดไฟล์ลงให้เหลือความยาว 1 นาที ผมใช้ Blaze Media Pro
แล้วแปลงไฟล์ลงให้เหลือ 64 kbps ผมใช้ Music Match Jukebox
จะเหลือไฟล์เล็กนิดเดียว เหมาะกะ โทรศัพท์ ที่มีเมมน้อยๆ
เพราะ เพลงปกติที่ 128 kbps ความยาวอย่างน้อย 3 นาทีกว่า หรือ ประมาณ 3 M กว่าๆ
ตัดลงเหลือ 1 นาที เพราะว่าตอนรอรับสายจะรอได้ 1 นาทีเท่านั้น ยาวเกินกว่านี้ไม่มีประโยชน์ และ bit rate ขนาด 64 kbps ที่ใช้กับมือถือ หูเราฟังไม่ออกหรอกว่ามันต่างจาก 128 kbps ยังไง

อืมมม ถูกต้องแล้วคับ ผมก็ทำแบบนี้แหละ แต่บางทีก็เอาไม่ให้เหลือถึง 1 นาทีหรอก เอาแค่ท่อนฮุกของเพลง เหอะๆ

แต่ถ้าจะลงเพลงไว้ฟังสัก 2-3 เพลงก็พอได้อะนะ ลดบิทเรทลงเหลือ 64 ไม่ก็ 56 ปามานเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่าง MLink ซ่อมโนเกียเป็นหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 01:36  

วันนี้วันที่ 10 แล้วยังไม่ทราบผลเลยว่าเครื่องผมเป็นอะไร ซ่อมไปถึงไหนแล้ว เช็คทางเน็ตหรือ Nokia Care ก็ไลฟบอย ไม่ได้เรื่อง ไม่รู้เรื่อง ไม่มีกำหนด ให้รายละเอียดไม่ได้
บอกได้อย่างเดียวว่าส่งเครื่องเข้าซ่อมที่ศูนย์แล้ว (ตูก็รู้ฟะว่าส่งเข้าศูนย์ตั้งแต่วันที่ 2 แล้วมันยังไงต่อล่ะ?)

แต่ช่างเหอะ เซ็งแล้ว เด๋วไปซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้ก่อนดีกว่า
เพราะหมดหวังกับการซ่อมโดยไม่ทราบชะตากรรมของ MLink แล้ว

เมื่อวานซืนได้คุยกับเพื่อนของเพื่อน Nokia เหมือนกัน ซวยกว่าผมอีก
ส่งซ่อมเข้าศูนย์เหมือนกัน นี่2 เดือนกว่าแล้วยังไม่รู้เรื่องเลย ของผมแค่ อาทิตย์กว่าๆ เขาบอกว่า กระจอก

อีกคนบอกว่า ซื้อ Nokia มาใช้ได้ 2 วัน เจ๊ง เอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ร้านได้ เพราะถ้าไม่ให้เปลี่ยนจะเอาตำรวจมาจับ เขาเลยเปลี่ยนให้

เฮ้อ เซ็งเลย

พอดีได้เห็นการบริการของยี่ห้ออื่น คือผมเพิ่งเอาเครื่อง LG ไปอัพมาเมื่อ 2 วันก่อน เห็นลูกค้าของเขาเอาเครื่องมาซ่อม นั่งรอรับกันได้เลย ไม่เกิน 1 ชั่วโมง (เพราะได้ยินพนักงานบอกลูกค้าว่าต้องใช้ระยะเวลาซ่อมนานเท่าไหร่ บางคนก็ 20 นาที บางคนก็ 1 ชั่วโมง ไม่ยักมี 1 - 2 อาทิตย์แบบ Nokia เลย) ขณะที่เห็นเป็นเวลา 14.00 - 15.00 น. มีลูกค้านำเครื่องมาซ่อม 10 กว่าเครื่อง ซ่อมกันรวดเร็วดี ทั้งเครื่องเก่าเครื่องใหม่ รวดเร็วทันใจดี น่าชมเชยนะสำหรับคนทำดี

คนทำไม่ดีก็สมควรถูกตำหนิ
batisuta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 14:00  

กว่าจะใช้งานได้เฮ้อ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่าง MLink ซ่อมโนเกียเป็นหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 21:10  

วันนี้วันที่ 10 แล้วยังไม่ทราบผลเลยว่าเครื่องผมเป็นอะไร ซ่อมไปถึงไหนแล้ว เช็คทางเน็ตหรือ Nokia Care ก็ไลฟบอย ไม่ได้เรื่อง ไม่รู้เรื่อง ไม่มีกำหนด ให้รายละเอียดไม่ได้
บอกได้อย่างเดียวว่าส่งเครื่องเข้าซ่อมที่ศูนย์แล้ว (ตูก็รู้ฟะว่าส่งเข้าศูนย์ตั้งแต่วันที่ 2 แล้วมันยังไงต่อล่ะ?)

แต่ช่างเหอะ เซ็งแล้ว เด๋วไปซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้ก่อนดีกว่า
เพราะหมดหวังกับการซ่อมโดยไม่ทราบชะตากรรมของ MLink แล้ว

เมื่อวานซืนได้คุยกับเพื่อนของเพื่อน Nokia เหมือนกัน ซวยกว่าผมอีก
ส่งซ่อมเข้าศูนย์เหมือนกัน นี่2 เดือนกว่าแล้วยังไม่รู้เรื่องเลย ของผมแค่ อาทิตย์กว่าๆ เขาบอกว่า กระจอก

อีกคนบอกว่า ซื้อ Nokia มาใช้ได้ 2 วัน เจ๊ง เอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ร้านได้ เพราะถ้าไม่ให้เปลี่ยนจะเอาตำรวจมาจับ เขาเลยเปลี่ยนให้

พอดีได้เห็นการบริการของยี่ห้ออื่น คือผมเพิ่งเอาเครื่อง LG ไปอัพมาเมื่อ 2 วันก่อน เห็นลูกค้าของเขาเอาเครื่องมาซ่อม นั่งรอรับกันได้เลย ไม่เกิน 1 ชั่วโมง (เพราะได้ยินพนักงานบอกลูกค้าว่าต้องใช้ระยะเวลาซ่อมนานเท่าไหร่ บางคนก็ 20 นาที บางคนก็ 1 ชั่วโมง ไม่ยักมี 1 - 2 อาทิตย์แบบ Nokia เลย) ขณะที่เห็นเป็นเวลา 14.00 - 15.00 น. มีลูกค้านำเครื่องมาซ่อม 10 กว่าเครื่อง ซ่อมกันรวดเร็วดี ทั้งเครื่องเก่าเครื่องใหม่ รวดเร็วทันใจดี น่าชมเชยนะสำหรับคนทำดี

อยุที่ศูนย์รับประกันด้วยแหละ บางศูนย์ก็ไม่ดี
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: ช่าง MLink ซ่อมโนเกียเป็นหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 22:53  

ลองที่ IEC ก็ได้ครับ เร็วเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่หายซวย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 05:01  

ผ่านไปแล้วครับ 31 วันกับการซ่อม รุ่น 2630
วันนี้วันที่ 2 เมษายนแล้วครับ ยังคงไม่ทราบชะตากรรมเหมือนเดิม
เช็คทางเว๊บเช็คทาง NOKIA CARE ก็ไม่มีใครรู้กำหนดเวลาที่จะซ่อมเสร็จ

แต่ช่างเหอะ ผมไปซื้อ Pone One M202 มาเล่นได้ 2 อาทิตย์แล้ว

ถึงจะดูรูปร่าง ป๋องแป๋ง แต่ยังใช้งานได้นานกว่า NOKIA อีก

ใช้ 2 ซิม AIS กะ DTAC เค้าอยากให้ค่าโทรพิเศษ เฉพาะเครือข่ายของเค้าใช่มะ

เจอนี่เลย 2 ซิม โทรได้ 2 เครือข่าย

เสียแต่เวลา สวิทช์เปลี่ยนซิม ซับซ้อนไปนิดนึง

สำหรับผู้ที่ใช้ซิมใหม่ๆ เด๋วนี้ บู๊ทเครื่องแป๊บเดียวแล้วครับ ไม่นานเหมือนก่อน ทั้ง AIS และ DTAC

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ เด๋ว MLINK ซ่อมเสร็จเมื่อไหร่จะโพสต์บอกครับ ตอนนี้ผมคงไม่โทรตามแล้ว เสียตังค์เปล่า กว่าจะเช็คงานซ่อมของศูนย์มาบุญครองได้ ต้องกดโน่นกดนี่ หมดไปเกือบ 5 นาที แถมพนักงานยังบื้ออีก หลังจากที่เราแจ้งหมายเลขจ๊อบแล้ว เวลาอีตรวจสอบว่าความถูกต้องของลูกค้า อีถามชื่อ ถามนามสกุล ถามที่อยู่ ของเรา ถามรุ่นโทรศัพท์ที่ส่งซ่อม ถามสาขาที่ส่งซ่อม ถามหมายเลขโทรศัพท์ของเรา และอียังถามหาเบอร์อีมี่อีก โห อะไรจะเช็คขนาดนี้ นี่ถ้าตอนแจ้งซ่อมลงเลขบัตรประชาชนด้วย อีคงถามเลขบัตรประชาชนด้วยแน่เลย ทำไม NOKIA ไม่สั่งสอนพนักงาน NOKIA CARE กันมั่งเลย ว่า ให้ถาม แค่ 2 - รายการก็พอ ลูกค้ายิ่งอารมณ์ไม่จอยอยู่ อีกหน่อย อีคงถามชื่อพ่อ ชื่อแม่ลูกค้าด้วยมั๊ง เฮ้อ นี่แหละ NOKIA & NIKIA CARE เด๋วหมดเครื่องนี้คงไม่ซื้ออีกแล้ว
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังไม่หายซวย
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 00:43  

ผ่านไปแล้วครับ 31 วันกับการซ่อม รุ่น 2630
วันนี้วันที่ 2 เมษายนแล้วครับ ยังคงไม่ทราบชะตากรรมเหมือนเดิม
เช็คทางเว๊บเช็คทาง NOKIA CARE ก็ไม่มีใครรู้กำหนดเวลาที่จะซ่อมเสร็จ

แต่ช่างเหอะ ผมไปซื้อ Pone One M202 มาเล่นได้ 2 อาทิตย์แล้ว

ถึงจะดูรูปร่าง ป๋องแป๋ง แต่ยังใช้งานได้นานกว่า NOKIA อีก

ใช้ 2 ซิม AIS กะ DTAC เค้าอยากให้ค่าโทรพิเศษ เฉพาะเครือข่ายของเค้าใช่มะ

เจอนี่เลย 2 ซิม โทรได้ 2 เครือข่าย

เสียแต่เวลา สวิทช์เปลี่ยนซิม ซับซ้อนไปนิดนึง

สำหรับผู้ที่ใช้ซิมใหม่ๆ เด๋วนี้ บู๊ทเครื่องแป๊บเดียวแล้วครับ ไม่นานเหมือนก่อน ทั้ง AIS และ DTAC

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ เด๋ว MLINK ซ่อมเสร็จเมื่อไหร่จะโพสต์บอกครับ ตอนนี้ผมคงไม่โทรตามแล้ว เสียตังค์เปล่า กว่าจะเช็คงานซ่อมของศูนย์มาบุญครองได้ ต้องกดโน่นกดนี่ หมดไปเกือบ 5 นาที แถมพนักงานยังบื้ออีก หลังจากที่เราแจ้งหมายเลขจ๊อบแล้ว เวลาอีตรวจสอบว่าความถูกต้องของลูกค้า อีถามชื่อ ถามนามสกุล ถามที่อยู่ ของเรา ถามรุ่นโทรศัพท์ที่ส่งซ่อม ถามสาขาที่ส่งซ่อม ถามหมายเลขโทรศัพท์ของเรา และอียังถามหาเบอร์อีมี่อีก โห อะไรจะเช็คขนาดนี้ นี่ถ้าตอนแจ้งซ่อมลงเลขบัตรประชาชนด้วย อีคงถามเลขบัตรประชาชนด้วยแน่เลย ทำไม NOKIA ไม่สั่งสอนพนักงาน NOKIA CARE กันมั่งเลย ว่า ให้ถาม แค่ 2 - รายการก็พอ ลูกค้ายิ่งอารมณ์ไม่จอยอยู่ อีกหน่อย อีคงถามชื่อพ่อ ชื่อแม่ลูกค้าด้วยมั๊ง เฮ้อ นี่แหละ NOKIA & NIKIA CARE เด๋วหมดเครื่องนี้คงไม่ซื้ออีกแล้ว

หูย เปงเรามิด่าแหลกแล้วนี่ย 555+ รอเปงเดือนแล้วงะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:36  

อดทนมากเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 18:46  

มีสีขาวแบบ 6233 Music Edition ด้วยนะเออ

สวยดีๆ Smile Smile
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 23:37  

Anonymous ผู้เขียน:
มีสีขาวแบบ 6233 Music Edition ด้วยนะเออ

สวยดีๆ Smile Smile

มีเจงหรออ่า -*-

อยากเหงจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ศูนย์บริการ NOKIA
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 08:28  

เมื่อวานนี้ (วันที่ 4 เมษายน หลังจากส่งเครื่องซ่อม 35 วัน) มีพนักงานศูนย์บริการ โทรมาแจ้งว่า

"เครื่องของพี่ยังซ่อมไม่เสร็จ พี่ช่วยรอหน่อยนะคับ เราสั่งอะไหล่ไปให้แล้ว แต่ทาง NOKIA ไม่มีของ"
"แล้วรออะไหล่อะไรล่ะ?"
"เครื่องของพี่ต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ"
"แล้วจะรู้ไหมเนี่ยว่าจะได้อะไหล่ แล้วจะซ่อมเสร็จเมื่อไหร่?"
"เราก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าจะได้อะไหล่เมื่อไหร่ เพราะ NOKIA ไม่ได้แจ้งมา"

โปรดทราบครับ
ถ้าเครื่องรุ่นนี้เสีย NOKIA ไม่มีอะไหล่ครับ ต้องรอสั่งเมืองนอก (หรืออาจไม่เฉพาะรุ่นนี้ก็ได้)

35 วันผ่านไป กับการรอคอยที่ไม่มีกำหนด
Piggalat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อันไหนดีกว่ากันอะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 08:59  

ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ถูกอะครับ ว่าจะซื้อ 2630 หรือ 2600 Classic ดี เหงคุณสมบัติก็เท่าๆกัน
ถ้าใครพอรู้ ก็อยากจะถามว่า ควรจะซื้อรุ่นไหนดีอะครับ ?????
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 22:37  

แร้วแต่อ่า

เราว่า 2600 C สวยกว่า

แต่ดูบอบบางกว่าตัวนี้ เหอๆ

จิงแล้วมะรุ มะเคยใช้ 2600C

++++++++++++++

หืมม รออะไหล่เมืองนอก อินเดียน่ะหรอ

เครื่องเรา เมดอิน อินเดียอะ
user คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 15:29  

เพิ่งไปถอยมาครับ... เจมาร์ทขาย 3250 แต่เจอที่ Testco Lotus ขาย 3190 อึ้งไปเลย หุหุ... ทดสอบ
- สมอลทอล์คที่ให้มากับเครื่องก็เสียงไม่ค่อยดังมาก ตัวหูฟังค่อนข้างใหญ่ สภาพเหมือนหูฟังแบบถูกๆไม่สมกะ Nokia เลย ใส่แล้วเจ็บหู
- ถ่ายรูป ได้ภาพชัดดีครับ
- ฟังวิทยุ ก็พอได้ครับ อันนี้ไม่เน้น
- บอดี้ บาง เบา ปุ่มกดก็พอรับได้ (ลองกดดูซัก 3-4 รอบ ก็เริ่มจะคุ้นๆมือ) หน้าจอก็ชัดเจนดีครับ

ทีนี้ถึงประเด็นสำคัญ คือเอามาต่อเน็ต ผ่านบลูทู๊ธ คอนเน็คกับโน๊ตบุ๊ค.. ก็โอเค ไม่ยากครับ ความเร็วที่ได้ (โชว์ให้เห็นตอนต่อติดแล้ว) 115.2 kbps ซึ่งผมลองใช้เครื่องที่เป็น Edge class 32 ก็ได้ speed เท่านี้แหล่ะครับ แสดงว่าพื้นที่ที่ผมอยู่คงได้สุดๆไม่เกินนี้..

สรุปประเด็นอย่างนี้นะครับว่า คุ้มค่า คุ้มเงิน เกินราคาครับ สามพันนิดๆ คุณสมบัติเพียบ พกพาก็ไม่อายใคร เล่นเน็ต ถ่ายรูป ฟังFM สารพัด... อย่าคิดมาก.. ซื้อมาเล่นได้เลยครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 22:08  

งื่มๆๆ แตก่่อนนี้ที๋โลตัสมีโปรโมชั่น 2990 บาทแหละ
ผู้ใช้ 2630
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อ่ะว่า....
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 00:33  

อยากรู้อ่ะค่ะ ที่บอกว่าถ้าจะเอารูปลงคอมฯ ต้องใช้บลูทูธ มันต้องทำยังไงอ่ะคะ

คัยรู้ช่วยบอกหน่อยน๊า อยากเอารูปลงคอมฯอ่า ^^ Very Happy
piggalat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มึนๆ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 08:16  

ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่า จะซื้อรุ่น 2630 หรือ 2620 classic ดี ผมเข้าไปดูในบอร์ด รุ่น 2600 Classic ก็มีแต่ด่ากัน -*- เลยไม่ค่อยได้ข้อมูลเลยที่จะมาเปรียบเทียบกับรุ่นนี้

แต่เห็นว่ารุ่นนี้มีปันหาเกี่ยวกับระบบตัวเครื่อง ถ้าใครซื้อรุ่นนี้ (2630) หรือ 2660 c. มาแล้วช่วยบอกผมหน่อย ว่ารุ่นไหนมีปันหามากกว่ากัน

* คือบอกตรงๆว่าชอบดีไซน์รุ่นนี้มากครับ แต่ที่ผมอ่านๆมาแล้ว รู้สึกว่ามีแต่คนบอกว่ามีปันหา
ถ้าไม่เป็นทุกเครื่องก้ไม่เป็นไรอะนะครับ แต่ก็ยังกลัวๆ ส่วน 2660 C. ผมไม่ค่อยชอบ
ดีไซน์มันสักเท่าไหร่ ดูแปลกๆ แต่ถ้ามันมีปันหาหลังการซื้อน้อยกว่ารุ่นนี้ ผมก้เอา -*-
อย่างที่บอกนะครับ ว่าใครที่ซื้อมาแล้ว ก็กรุณาบอกผมทีว่ารุ่นไหนดูมีปันหาหว่ากว่ากัน
จะขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ Very Happy

* และ ระหว่าง 2 รุ่นนี้มีจุดสำคัญๆอะไรที่แตกต่างกันบ้างครับ เช่น กล้อง 2 รุ่น ความละเอียด เท่ากันไหม หรือว่า การซูม ซูมเหมือนกันไหม
อันนี้ถ้าใครทราบก็ชอบบอกผมด้วยนะครับ ถ้าแยกเป็นๆประเด็นๆก็ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ จากใตตริงครับ สำหรับคนที่ช่วยผมคำถามให้ผมได้รู้ Surprised
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มึนๆ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 21:51  

piggalat ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่า จะซื้อรุ่น 2630 หรือ 2620 classic ดี ผมเข้าไปดูในบอร์ด รุ่น 2600 Classic ก็มีแต่ด่ากัน -*- เลยไม่ค่อยได้ข้อมูลเลยที่จะมาเปรียบเทียบกับรุ่นนี้

แต่เห็นว่ารุ่นนี้มีปันหาเกี่ยวกับระบบตัวเครื่อง ถ้าใครซื้อรุ่นนี้ (2630) หรือ 2660 c. มาแล้วช่วยบอกผมหน่อย ว่ารุ่นไหนมีปันหามากกว่ากัน

* คือบอกตรงๆว่าชอบดีไซน์รุ่นนี้มากครับ แต่ที่ผมอ่านๆมาแล้ว รู้สึกว่ามีแต่คนบอกว่ามีปันหา
ถ้าไม่เป็นทุกเครื่องก้ไม่เป็นไรอะนะครับ แต่ก็ยังกลัวๆ ส่วน 2660 C. ผมไม่ค่อยชอบ
ดีไซน์มันสักเท่าไหร่ ดูแปลกๆ แต่ถ้ามันมีปันหาหลังการซื้อน้อยกว่ารุ่นนี้ ผมก้เอา -*-
อย่างที่บอกนะครับ ว่าใครที่ซื้อมาแล้ว ก็กรุณาบอกผมทีว่ารุ่นไหนดูมีปันหาหว่ากว่ากัน
จะขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ Very Happy

* และ ระหว่าง 2 รุ่นนี้มีจุดสำคัญๆอะไรที่แตกต่างกันบ้างครับ เช่น กล้อง 2 รุ่น ความละเอียด เท่ากันไหม หรือว่า การซูม ซูมเหมือนกันไหม
อันนี้ถ้าใครทราบก็ชอบบอกผมด้วยนะครับ ถ้าแยกเป็นๆประเด็นๆก็ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ จากใตตริงครับ สำหรับคนที่ช่วยผมคำถามให้ผมได้รู้ Surprised

อยากรู้จริงๆ ไม่ตอบก้เสียดายนํ้าใจครับ Wink

คห. บน ก่อนอื่นให้หาซื้อบลูทูธ usb ที่เสียบกะคอมก่อนครับ เเล้วค่อยเปิดบลูทูธในมือถือส่งโลด...

2600c. กับ 2630 ตามสเปคเเล้ว 2630 ทําอะไรได้มากกว่าครับ เเต่จะได้เครื่องดีไม่ดีนั้น ขึ้นอยู่กับตอนซื้อเเละดวงครับ พื้นๆ คือต้ิองเช๊กเครื่องก่อนเดินออกร้านอยู่เเล้วครับ ซึ่งถ้าซื้อเครื่อง MFA จะประกันเคลมได้ใน 7 วันครับ

2 รุ่นนี้มีฟังชั่นเกือบทุกอย่างที่คล้ายกัน เพียงเเต่ 2600c. จะตัด edge เพิ่มเเบต เพิ่มฟังชั่นกิ๊กก๊อก เช่น ควบคุมระบบเติมเงิน ส่วน 2630 จะเล่น edge ได้ ส่วนกล้องนั้น ความละเอียดเท่ากันครับ คือ VGA เเละซูมได้ 4 เท่า

มีไรสงสัยถามเพิ่มได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพื่อประกอบการตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 09:22  

ไม่อยากโจมตี

ระบบต่าง ๆ ของ 2630 ก็ถือว่าดีนะ แต่

เครื่องที่ผมซื้อมา ใช้ได้แค่ 4 วันอยู่ดีๆ เครื่องดับไปเอง เปิดไม่ติด
ปรากฏว่าบอร์ดเสีย ส่งซ่อมมา 40 กว่าวันแล้ว
จน ณ เวลานี้ ยังไม่ทราบชะตากรรมว่าจะได้เครื่องคืนเมื่อไหร่

แต่ถ้าซื้อที่ศูนย์ที่เขาให้เคลมเปลี่ยนเครื่อง 7 วัน ก็อาจไม่ซวยแบบผมก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มึนๆ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 11:06  

[quote="papayatop"][quote="piggalat"]ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่า จะซื้อรุ่น 2630 หรือ 2620 classic ดี ผมเข้าไปดูในบอร์ด รุ่น 2600 Classic ก็มีแต่ด่ากัน -*- เลยไม่ค่อยได้ข้อมูลเลยที่จะมาเปรียบเทียบกับรุ่นนี้

ขอบคุณมากๆครับ จากใตตริงครับ สำหรับคนที่ช่วยผมคำถามให้ผมได้รู้ Surprised[/quote]

อยากรู้จริงๆ ไม่ตอบก้เสียดายนํ้าใจครับ Wink

[b]คห. บน[/b] ก่อนอื่นให้หาซื้อบลูทูธ usb ที่เสียบกะคอมก่อนครับ เเล้วค่อยเปิดบลูทูธในมือถือส่งโลด...

2600c. กับ 2630 ตามสเปคเเล้ว 2630 ทําอะไรได้มากกว่าครับ เเต่จะได้เครื่องดีไม่ดีนั้น ขึ้นอยู่กับตอนซื้อเเละดวงครับ พื้นๆ คือต้ิองเช๊กเครื่องก่อนเดินออกร้านอยู่เเล้วครับ ซึ่งถ้าซื้อเครื่อง MFA จะประกันเคลมได้ใน 7 วันครับ

2 รุ่นนี้มีฟังชั่นเกือบทุกอย่างที่คล้ายกัน เพียงเเต่ 2600c. จะตัด edge เพิ่มเเบต เพิ่มฟังชั่นกิ๊กก๊อก เช่น ควบคุมระบบเติมเงิน ส่วน 2630 จะเล่น edge ได้ ส่วนกล้องนั้น ความละเอียดเท่ากันครับ คือ VGA เเละซูมได้ 4 เท่า

มีไรสงสัยถามเพิ่มได้นะครับ[/quote]

ขอบคุณที่บอกนะครับ

ยังนี้ -*- เวรกรรม ต้องอยู่ที่ดวงอย่างเดียวและ -*-
piggalat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 11:10  

แล้ว 2600 CLassic นี้ มีชะตากรรมเดียวกันกันรุ่นนี้บ้างไหมอะครับ ใครที่มีอยู่ในครอบครอง
ช่วยบอกผมที

ไม่กล้าไปถามที่บอร์ด 2600 C. มีแต่ด่ากัน -*-

ถ้าคนซื้อให้รู้ว่ารุ่นนี้เจ๊ง บ่อยๆ ก็จบเลยนะครับเนี่ย -*-
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 22:21  

แล้ว 2600 CLassic นี้ มีชะตากรรมเดียวกันกันรุ่นนี้บ้างไหมอะครับ ใครที่มีอยู่ในครอบครอง
ช่วยบอกผมที

ไม่กล้าไปถามที่บอร์ด 2600 C. มีแต่ด่ากัน -*-

ถ้าคนซื้อให้รู้ว่ารุ่นนี้เจ๊ง บ่อยๆ ก็จบเลยนะครับเนี่ย -*-

ไม่หรอกครับ บอกเเล้วว่าขึ้นอยู่กับการเลือกของเราครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 07:16  

ช่วยบอกผมที

ไม่หรอกครับ บอกเเล้วว่าขึ้นอยู่กับการเลือกของเราครับ

Piggalat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 17:19  

ขอถามข้อสงสัยอีกสัก 2 ข้อนะครับ

คือ อยากทราบว่า รุ่น 2630 นี่ มี Flight mode ไหมอะครับ
แล้วรุ่นนี้มีหน่วยความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่ครับ

ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ ขอบคุงครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 21:03  

Piggalat ผู้เขียน:
ขอถามข้อสงสัยอีกสัก 2 ข้อนะครับ

คือ อยากทราบว่า รุ่น 2630 นี่ มี Flight mode ไหมอะครับ
แล้วรุ่นนี้มีหน่วยความจำในตัวเครื่องเท่าไหร่ครับ

ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ ขอบคุงครับ

1. ไม่มีครับ
2. 11 MB ครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 01:05  

แต่เครื่องเรา 13.1 MBนะ -*-
----------------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 10:52  

ทำไมเข้าเว็บไม่ได้อะ มันขึ้น "การเชื่อมต่อข้อมูลแบบแพคเก็ตใช้ไม่ได้" อะไรเนี้ยล่ะ ต้องทำไงอะ ต้องยืนยันอะไรก่อนอะป่าว ใครรู้บอกทีนะงับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 23:29  

---------------- ผู้เขียน:
ทำไมเข้าเว็บไม่ได้อะ มันขึ้น "การเชื่อมต่อข้อมูลแบบแพคเก็ตใช้ไม่ได้" อะไรเนี้ยล่ะ ต้องทำไงอะ ต้องยืนยันอะไรก่อนอะป่าว ใครรู้บอกทีนะงับ

น่าจะต้องเซต Access Point ใหม่นะครับ เเต่ละค่ายจะไม่เหมือนกัน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 00:41  

ถ้ายังไม่ได้เปิดบริการใช้ GPRS/EDGE ของค่ายนั้นๆก็ใช้ไม่ได้นะ ถึงเราะเซ็ตค่าถูกต้องแล้วก็ตาม
piggalat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 18:23  

วันนี้ไปซื้อรุ่นนี้มาแล้วครับ แต่มีปัณหาคาใจอีกนิดหน่อย คือว่าธรรมดาแล้วเครื่องเก่าของผมนั้น ผมซื้อที่ ศูนย์โนเกีย ที่เซนทรัลปิ่นเกล้า มันเป็นเครื่องของ UD อะนะครับ แต่มาคราวนี้ เครื่องนี้ผมซื้อมาจาก ศูนย์โนเกีย มันใช่รึเปล่าก็ไม่แน่ใจ พอไปซื้อมาแล้ว ถุงที่พนักงานเขาให้มาเป็น NOKIA STORE ก็เลยงงว่าที่ไปซื้อมาเนี่ย คือศูนย์จริงๆหรือเปล่า หรือแค่หลอกๆ

คือ อยากรู้ว่า เครื่องของ UD ต่างกับ เครื่องของ M Link ไหมครับ แล้วอันไหนดีกว่ากัน
ใครทราบก็ช่วยบอกผมทีนะครับ

* แต่ไงก็ซื้อมาแล้วเป็นเครื่องของ M Link ครับ ( เกลียดมันอะ -*- )

ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 19:01  

วันนี้ไปซื้อรุ่นนี้มาแล้วครับ แต่มีปัณหาคาใจอีกนิดหน่อย คือว่าธรรมดาแล้วเครื่องเก่าของผมนั้น ผมซื้อที่ ศูนย์โนเกีย ที่เซนทรัลปิ่นเกล้า มันเป็นเครื่องของ UD อะนะครับ แต่มาคราวนี้ เครื่องนี้ผมซื้อมาจาก ศูนย์โนเกีย มันใช่รึเปล่าก็ไม่แน่ใจ พอไปซื้อมาแล้ว ถุงที่พนักงานเขาให้มาเป็น NOKIA STORE ก็เลยงงว่าที่ไปซื้อมาเนี่ย คือศูนย์จริงๆหรือเปล่า หรือแค่หลอกๆ

คือ อยากรู้ว่า เครื่องของ UD ต่างกับ เครื่องของ M Link ไหมครับ แล้วอันไหนดีกว่ากัน

* แต่ไงก็ซื้อมาแล้วเป็นเครื่องของ M Link ครับ ( เกลียดมันอะ -*- )

ขอบคุณครับ

เรื่องประกันศูนย์นี่ ถ้าดีที่สุด (ต้องเพิ่มตัง เพื่อซื้อความอุ่นใจ) เป็นของ MFA ครับ จะรับประกันเครื่อง+ซอฟเเวร์ ให้ 7 วัน มีปัญหาเคลมได้ครับ

ส่วนเครื่อง UD (ของผมก็ UD) จะเป็นของ DTAC ครับ จะหาซื้อไม่ยากครับ ร้านส่งก็ UD ทั้งนั้น เครื่องเก่า เเละเครื่องปัจจุบันของผมก็ UD ครับ ก็ใช้งานได้ดีครับ ไม่มีปัญหา

ส่วน Mlink เหมือน UD มีประกันเหมือนกันครับ

เครื่้องที่คุณซื้อ ของเเท้ 100% ครับ ถ้าไม่มั่นใจ ก็มีวิธีการตรวจสอบครับ หาดูในห้องใหญ่เลย ส่วนถุง ก็เเล้วเเต่ร้านจะให้ครับ ไม่เกี่ยวกัน
piggalat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 07:50  

ขอบคุณครับ

เรื่องประกันศูนย์นี่ ถ้าดีที่สุด (ต้องเพิ่มตัง เพื่อซื้อความอุ่นใจ) เป็นของ MFA ครับ จะรับประกันเครื่อง+ซอฟเเวร์ ให้ 7 วัน มีปัญหาเคลมได้ครับ

ส่วนเครื่อง UD (ของผมก็ UD) จะเป็นของ DTAC ครับ จะหาซื้อไม่ยากครับ ร้านส่งก็ UD ทั้งนั้น เครื่องเก่า เเละเครื่องปัจจุบันของผมก็ UD ครับ ก็ใช้งานได้ดีครับ ไม่มีปัญหา

ส่วน Mlink เหมือน UD มีประกันเหมือนกันครับ

เครื่้องที่คุณซื้อ ของเเท้ 100% ครับ ถ้าไม่มั่นใจ ก็มีวิธีการตรวจสอบครับ หาดูในห้องใหญ่เลย ส่วนถุง ก็เเล้วเเต่ร้านจะให้ครับ ไม่เกี่ยวกัน

ขอสอบถามอีกหน่อยนะครับ คือว่าผมไปอ่านมาในเวปของ M Link แล้ว ทางเขาไม่เห็นบอกเกี่ยวกับการเปลื่นยเครื่องเมื่อมีปันหาภายใน 7 วันเลย ก็เลยอยากรู้ถ้าเพื่อมีปันกหาจะต้องทำยังไงอะครับ ( อีกอย่าง ผมจ่ายเป็นบัตรเครดิตแล้ว ทางพนักงานเขาให้แต่สลิปบัตรเครดิตแต่ไม่มีใบเสร็จรับเงินอะไรเลย ถ้าเป็นอย่างนี้แล้วผมโดนโกงหรือเปล่าครับ เพราะในเวปเขาก็บอกอีกว่าถ้ามีปันหาจะต้องโชว์ใบเสร็จรับเงิน ในกรณีต่างๆ หรือมันเป็นธรรมดาของร้าน ที่ต้องจ่ายเงินสดเท่านั้นถึงจะได้ใบเสร็จรับเงิน ?? )

ซื้อมาวันนี้ วันที่2แล้ว ยังกลัวๆอยู่เลย แต่ใช้มาก็ไม่มีปันหาอะไร ก็แค่หน่วงๆนิดหน่อยอะครับ
คงต้องลุ้นเองแล้วละ

ใครพอทราบเรื่องแบบนี้ช่วยผมตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ------------------
940
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 18:31  

เราจะ เรียกการตั้งค่าเดิมอะ เข้าไปที่ตั้งค่าแล้วเรียกการตั้งค่าเดิมอะ แต่มันให้ใส่รหัส.....? ไม่รู้ว่ารหัสอะไร ใครรู้ช่วยบอกที (ขอบคุณคับ)
นู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงภาพ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 18:46  

รุ่นนี้เอารูปถ่ายลงคอมได้มั้ยอ่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 22:44  

940 ผู้เขียน:
เราจะ เรียกการตั้งค่าเดิมอะ เข้าไปที่ตั้งค่าแล้วเรียกการตั้งค่าเดิมอะ แต่มันให้ใส่รหัส.....? ไม่รู้ว่ารหัสอะไร ใครรู้ช่วยบอกที (ขอบคุณคับ)

เปงรหัสเครื่องโทรศัพ ถ้ายังไม่ได้ตั้ง ก็ใส่ 12345

ตอบ คุง นู๋

เอาลงได้ผ่านบลูทูธงับ

ปล. เครื่องหน่วงนิดหน่อยถือว่าปกตินะของรุ่นเนี้ย[/quote]
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 23:05  

ขอสอบถามอีกหน่อยนะครับ คือว่าผมไปอ่านมาในเวปของ M Link แล้ว ทางเขาไม่เห็นบอกเกี่ยวกับการเปลื่นยเครื่องเมื่อมีปันหาภายใน 7 วันเลย ก็เลยอยากรู้ถ้าเพื่อมีปันกหาจะต้องทำยังไงอะครับ ( อีกอย่าง ผมจ่ายเป็นบัตรเครดิตแล้ว ทางพนักงานเขาให้แต่สลิปบัตรเครดิตแต่ไม่มีใบเสร็จรับเงินอะไรเลย ถ้าเป็นอย่างนี้แล้วผมโดนโกงหรือเปล่าครับ เพราะในเวปเขาก็บอกอีกว่าถ้ามีปันหาจะต้องโชว์ใบเสร็จรับเงิน ในกรณีต่างๆ หรือมันเป็นธรรมดาของร้าน ที่ต้องจ่ายเงินสดเท่านั้นถึงจะได้ใบเสร็จรับเงิน ?? )

ซื้อมาวันนี้ วันที่2แล้ว ยังกลัวๆอยู่เลย แต่ใช้มาก็ไม่มีปันหาอะไร ก็แค่หน่วงๆนิดหน่อยอะครับ
คงต้องลุ้นเองแล้วละ

ใครพอทราบเรื่องแบบนี้ช่วยผมตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ------------------

1. ไม่มีนโยบายเปลี่ยนใน 7 วันครับ ที่เปลี่ยนให้คือ MFA ครับ
2. จริงๆ เเล้วคุณน่าจะเรียกใบเสร็จนะครับ กรณีซื้อศูนย์ หรือ ร้านใหญ่ๆ เพื่อประโยชน์ของท่านเอง เเต่ไม่เป็นไรครับ เก็บสลิปไว้ก่อนก็ดี (เพราะเป็นหลักฐานการชําระเงินครับ) ไม่ใช่โดนโกงเเน่นอนครับ

3. หน่วงนิดหน่อย เป็นปกติครับ ในการรันข้อมูลเยอะๆ เช่น เบอร์โทร เกม แอปพิเคชั่นต่างๆ ถ้ามีปัญหายังไง โพสถามได้ครับ
piggalat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปันหาและ
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 07:04  

ใช้มา 3 วันมีปันหาและ แต่เป็นปันหาเกี่ยวกับปุ่มควบคุม 5 ทิศทางอะครับ คือว่า สมมติ เวลาผมกด" ลง "มากๆเวลาผมไปกดปุ่ม "ขึ้น" มันจะมีเสียง เอี๊ยดๆ เหมือนเสียงพลาสสติกปุ๋มไงก็ไม่รู้ อธิบายไม่ถูก แต่มันก็รำคาญมากๆๆ มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมอะครับ

* สงสัยต้องเอาเข้าศุนย์โนเกียแน่เลย -*- เวรกรรม -*-

ใครทราบเรื่องนี้ ตอบผมด้วยนะครับ ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 10:04  

ผ่านไปแล้ว 48 วันกับการซ่อม 2630 โดยยังไม่รู้ว่าจะได้เครื่องคืนเมื่อไหร่

บริการซ่อมโดย MLink คับ Twisted Evil
piggalat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว้าก
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 18:49  

ผ่านไปแล้ว 48 วันกับการซ่อม 2630 โดยยังไม่รู้ว่าจะได้เครื่องคืนเมื่อไหร่

บริการซ่อมโดย MLink คับ Twisted Evil

-*- ของผมก็ เครื่อง m link อะ กลัวแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอะ

ฮืออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีปันหาและ
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:39  

ใช้มา 3 วันมีปันหาและ แต่เป็นปันหาเกี่ยวกับปุ่มควบคุม 5 ทิศทางอะครับ คือว่า สมมติ เวลาผมกด" ลง "มากๆเวลาผมไปกดปุ่ม "ขึ้น" มันจะมีเสียง เอี๊ยดๆ เหมือนเสียงพลาสสติกปุ๋มไงก็ไม่รู้ อธิบายไม่ถูก แต่มันก็รำคาญมากๆๆ มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมอะครับ

* สงสัยต้องเอาเข้าศุนย์โนเกียแน่เลย -*- เวรกรรม -*-

ใครทราบเรื่องนี้ ตอบผมด้วยนะครับ ....

ปุ่มหลวมไปหน่อยครับ ไม่ใช่ปัญหาเรื่องซอฟเเวร์ หรือ อะไหล่ใหญ่ๆ ครับ ถ้าหนักใจมาก เอาไปศูนย์บริการ ให้เค้าจัดปุ่มนิดหน่อย ไม่นานครับ รอรับได้เลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:41  

อูยส์ Shocked อดทนมากเลยนะครับ

ถ้ามีปัญหาหนักจริงๆ ลองเข้า 0 IEC ครับ เห็นเค้าบอกว่าไวกว่า 0 โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีปันหาและ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 07:13  

ปุ่มหลวมไปหน่อยครับ ไม่ใช่ปัญหาเรื่องซอฟเเวร์ หรือ อะไหล่ใหญ่ๆ ครับ ถ้าหนักใจมาก เอาไปศูนย์บริการ ให้เค้าจัดปุ่มนิดหน่อย ไม่นานครับ รอรับได้เลย

: )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 18:52  

รุ่นนี้โดยรวมใช้ดีไหมอะคับ ตอนแรกน้าเราเขาจะซื้อรุ่นนี้ แต่พอเห็นMOTO L6i เขาก็เปลี่ยนใจซะงั้น
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 23:33  

รุ่นนี้โดยรวมใช้ดีไหมอะคับ ตอนแรกน้าเราเขาจะซื้อรุ่นนี้ แต่พอเห็นMOTO L6i เขาก็เปลี่ยนใจซะงั้น

ถ้าไม่ได้ใช้งานอะไรมาก เเละชอบเครื่องเล้ก พกพาสะดวก รุ่นนี้ก็ดีครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 23:18  

โดยรวมดี ถ้าไม่เน้นเล่นอะไรมาก

รุ่นเน๊มันดีตรงที่มีบลูทูธ หุหุ
piggalt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB ฟันฟ้า
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 11:41  

คือ ผมอยากรู้ว่า Bluetooth USb นี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ที่สูนย์โนเกียมีไหมอะคับ

ใครทราบบอกผมด้วยนะครับ

ปล. รูปร่างมันเป็นยังไงอะครับ ไม่เคยเห็นเลย เกิดมาชาตินี้ -*-

ขอบคุณกั๊บ Very Happy
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 15:02  

ราคาที่เราซื้อมา 250 บาท

อยุพวกร้านขาย MP3 ขายหุฟัง ขายของพวกเนี้ยก้มี ถูกด้วย

หน้าตาประมานเนี้ย

แบบไม่มีเสาก้มีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 17:09  

ToEi'z ผู้เขียน:

อยุพวกร้านขาย MP3 ขายหุฟัง ขายของพวกเนี้ยก้มี ถูกด้วย

ขอบคุงที่บอกคร้าบ ผมจะได้ไปซื้อ อยากยัดอะไรลงมือถือมานานแล้ว

อืม แล้วมันใช้ร่วมกัน PC Suite ได้ใช่ไหมอะคับ พอดีที่บ้านมีโปรแกรมอยู่ด้วย

~~~~
ไม่รู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 17:26  

คืออยากทราบว่า 1 . เราควรจะชาร์ตมือถือตอนไหนดี ระหว่างใช้จนแบตหมดเกลี้ยงเลย ( ใช้ๆอยู่แล้วดับไปเลย แบบนี้อะนะ ) หรือว่าตอนที่มือถือขึ้นเตือนไปแล้วซัก 2 -3 ครั้ง

2. แล้วเวลาชาร์ตแบตนี้ จำเป็นต้องปิดเครื่องไหมครับ หรือเปิดเครื่องเอาไว้ก็ได้ แล้ววิ๊ไหนดีกว่ากันระหว่างปิดกับเปิด

3. ถ้าชาร์ตแบตทิ้งไว้นานๆ ซักประมาณ 6 ชั่วโมง ( คือแบบว่า ชาร์ตก่อนนอน แล้วก็หลับไปเลย จนตื่นมาค่อยดึงสายชาร์ตออก -*- ) จะเป็นอะไรกับแบตมากไหมคับ

4. ข้อสุดท้าย -*- คือ ถ้าปิดๆเปิดๆ เครื่องทุกวันจะส่งผลอะไรต่อเครื่องและแบตไหมคับ เพราะทุกวันผมจะปิดมือถือก่อนนอน แล้วตื่นค่อยเปิดมือถือ อะไรอย่างนี้

ใครรู้เรื่องนี้ช่วยผมตอบด้วยนะคร้าบ

ผมอยากรักษามือถือเอาไว้กับผมนานๆ จนผมแก่ตายเลยอะคับ

ตอนนี้ยังวัยรุ่นอยู่เลย อยากให้มันอยู่กับผมอีกซัก 20 ปี ถ้าทำอะไรเพื่อเขาได้ผมก็จะทำครับ

ฮือออออออออออออออออออออออออออออออออ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 22:03  

1. ชาร์ตปกติครับ 2-3 ชม. เเล้วดูว่าเต็ม ก็ถอดครับ ไม่จําเป็นต้องชาร์จทิ้งไว้

2. ปิดเครื่องดีกว่าครับ ให้มันพักผ่อนซะมั่ง

3. จะว่าไป ก็ไม่เป็นไรนะครับ เเต่ก็ไม่ควรทําเท่าไร

4. ก้ดีนี่ครับ ให้เครื่องพักบ้าง จะได้อยู่กะเรานานๆ เเละเเบตจะอยู่ได้นานขึ้นอีกหน่อยครับ

5. รุ่นขนาดนี้ ถ้าคุณใช้ถึง 2 ปี นี่ยอดคนเลยครับ เเสดงว่ารักมากจริงๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 23:32  

ToEi'z ผู้เขียน:

ขอบคุงที่บอกคร้าบ ผมจะได้ไปซื้อ อยากยัดอะไรลงมือถือมานานแล้ว

อืม แล้วมันใช้ร่วมกัน PC Suite ได้ใช่ไหมอะคับ พอดีที่บ้านมีโปรแกรมอยู่ด้วย

~~~~

ใช้ได้งับๆ ลองดูแระ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามๆ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 23:33  

ไม่รู้อะ ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า 1 . เราควรจะชาร์ตมือถือตอนไหนดี ระหว่างใช้จนแบตหมดเกลี้ยงเลย ( ใช้ๆอยู่แล้วดับไปเลย แบบนี้อะนะ ) หรือว่าตอนที่มือถือขึ้นเตือนไปแล้วซัก 2 -3 ครั้ง

2. แล้วเวลาชาร์ตแบตนี้ จำเป็นต้องปิดเครื่องไหมครับ หรือเปิดเครื่องเอาไว้ก็ได้ แล้ววิ๊ไหนดีกว่ากันระหว่างปิดกับเปิด

3. ถ้าชาร์ตแบตทิ้งไว้นานๆ ซักประมาณ 6 ชั่วโมง ( คือแบบว่า ชาร์ตก่อนนอน แล้วก็หลับไปเลย จนตื่นมาค่อยดึงสายชาร์ตออก -*- ) จะเป็นอะไรกับแบตมากไหมคับ

4. ข้อสุดท้าย -*- คือ ถ้าปิดๆเปิดๆ เครื่องทุกวันจะส่งผลอะไรต่อเครื่องและแบตไหมคับ เพราะทุกวันผมจะปิดมือถือก่อนนอน แล้วตื่นค่อยเปิดมือถือ อะไรอย่างนี้

ใครรู้เรื่องนี้ช่วยผมตอบด้วยนะคร้าบ

ผมอยากรักษามือถือเอาไว้กับผมนานๆ จนผมแก่ตายเลยอะคับ

ตอนนี้ยังวัยรุ่นอยู่เลย อยากให้มันอยู่กับผมอีกซัก 20 ปี ถ้าทำอะไรเพื่อเขาได้ผมก็จะทำครับ

ฮือออออออออออออออออออออออออออออออออ

แหม 20 ปีเชียวหรอ

คงไม่ถึงหรอกมั้ง

จะบอกว่า เราแทบไม่ปิดเครื่องเลย ยกเว้นฝนตกฟ้าร้อง 55++

มะรุเปิดไว้ทำไมเมหือนกัน แต่อยากเปิดไว้ เผื่อมีไรก้ใช้ได้เลยอ่ะ
ไม่รู้อะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 08:40  

1. ชาร์ตปกติครับ 2-3 ชม. เเล้วดูว่าเต็ม ก็ถอดครับ ไม่จําเป็นต้องชาร์จทิ้งไว้

2. ปิดเครื่องดีกว่าครับ ให้มันพักผ่อนซะมั่ง

3. จะว่าไป ก็ไม่เป็นไรนะครับ เเต่ก็ไม่ควรทําเท่าไร

4. ก้ดีนี่ครับ ให้เครื่องพักบ้าง จะได้อยู่กะเรานานๆ เเละเเบตจะอยู่ได้นานขึ้นอีกหน่อยครับ

5. รุ่นขนาดนี้ ถ้าคุณใช้ถึง 2 ปี นี่ยอดคนเลยครับ เเสดงว่ารักมากจริงๆ

ขอบคุงที่บอกครับ เดี๋ยวมรปันหาผมจะมาถามๆอีกนะคร้าบ -*-
ไม่รู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 08:52  

ถามอีกนะครับ คือ เครื่องรุ่นนี้ของปมเป็นเครื่อง M link อะนะครับ เวลาดูในเมนูเครื่องมันเลยมีไอคอนของ Ml ink มัน ผมไม่ชอบเลยอะครับ มันดูแปลกๆ เครื่องคนอื่นๆที่เขาไม่ได้ใช้ของ mlink เขาไม่มีกัน มันดูขัดหูขัดตา รำคาณอย่างบอกไม่ถุกอะนะครับ

คือ อยากทราบมันพอจะลบ ไอคอน M link ทิ้งได้ไหมคับ ( ตรงเมนู ) ไม่ว่าจะทางคอมหรือทางเครื่องเอง

ใครรู้เรื่องนี้ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ Crying or Very sad Crying or Very sad

***--- ถามทั่วไป ..... คนที่ใช่เครื่องของ M link ชอบไอคอนนี้บ้างไหมครับ ????
อันนี้ถามความคิดเห็นเฉยๆนะครับ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ ผมอยากทราบแค่ว่า Icon
M link นี้ ขัดหูขัดตาผมคนเดียวหรือเปล่า Mad

( กัว ว่าเดี๋ยว M link โทรมาเคลียอะคับ ) -*- Shocked
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 12:52  

ถามอีกนะครับ คือ เครื่องรุ่นนี้ของปมเป็นเครื่อง M link อะนะครับ เวลาดูในเมนูเครื่องมันเลยมีไอคอนของ Ml ink มัน ผมไม่ชอบเลยอะครับ มันดูแปลกๆ เครื่องคนอื่นๆที่เขาไม่ได้ใช้ของ mlink เขาไม่มีกัน มันดูขัดหูขัดตา รำคาณอย่างบอกไม่ถุกอะนะครับ

คือ อยากทราบมันพอจะลบ ไอคอน M link ทิ้งได้ไหมคับ ( ตรงเมนู ) ไม่ว่าจะทางคอมหรือทางเครื่องเอง

ใครรู้เรื่องนี้ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ Crying or Very sad Crying or Very sad

***--- ถามทั่วไป ..... คนที่ใช่เครื่องของ M link ชอบไอคอนนี้บ้างไหมครับ ????
อันนี้ถามความคิดเห็นเฉยๆนะครับ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ ผมอยากทราบแค่ว่า Icon
M link นี้ ขัดหูขัดตาผมคนเดียวหรือเปล่า Mad

( กัว ว่าเดี๋ยว M link โทรมาเคลียอะคับ ) -*- Shocked

อัพ FW ไม่หายครับ ต้องแฟรตเครื่องใหม่สถานเดียว เพราะต้องเปลี่ยน Product Code ครับ ยกเว้นเสียแต่ว่าตัวอัพเดทใหม่ของบริษัท มันไม่มี Logo ตัวนี้แล้ว มันก็จะไม่ปรากฏครับ

ถ้าไม่คิดอะไรก็ปล่อยๆ ไปครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสร็จแล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 15:39  

ในที่สุด กับการซ่อมมาราธอน 60 วัน ของรุ่น 2630 กับการซ่อมที่ส่งซ่อมที่ NOKIA CARE CENTRE สาขามาบุญครอง

จนเดี๋ยวนี้ก็ไม่มีใครโทรมาบอกผมว่าเครื่องซ่อมเสร็จให้ไปรับเครื่องได้
แต่โชคดีที่ผมเปิดเว็ป Mlink เจอเองเลยรู้ว่าเครื่องซ่อมเสร็จแล้วในวันที่ 28 (59 วันหลังจากส่งเครื่องเข้าซ่อมครับ ย้ำครับ 59 วัน) จึงเดือดร้อนต้องโทรไปถามมันให้เสียเงินเล่นอีกว่าจะไปรับเครื่องได้หรือยัง (น่าจะมีบริการโทรแจ้งลูกค้าด้วยนะว่าเครื่องซ่อมเสร็จแล้วให้ไปรับเครื่องได้ หรือว่ามีแต่เจ้าหน้าที่ไม่ใส่ใจหึ ฝากถามผู้บริหาร NOKIA ด้วย)

ไม่รู้ว่าจะดีใจ "เย้ เครื่องซ่อมเสร็จแล้ว"
หรือเสียใจ "ฮ่วย ซ่อม 2 เดือนเชียวนะเอ็ง" ดี
Evil or Very Mad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 20:51  

ได้เครื่องมาก็ ok เเล้วครับ

ถ้าใช้ดีเหมือนเดิมก็ยังดีกว่าซ่อมเเล้วเจ๊งอีกละกัน

Wink
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 23:50  

อะโหก่าจาเสดอะ -*-

เอ้อ เครื่องเราก้มีโลโก้ดีแทคในเมนูอะ 55+ เลยย้ายมันลงไปล่างสุดแทน เพราะมะได้ใช้

เปิดเมนูขึ้นมามันก้มะเหนและ ถ้ามะเลื่อนลงไปดู

ปล. เราใช้เมนูแบบตาราง 3x 3 นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับเครื่องกลับมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 16:40  

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกคนด้วยครับที่เป็นกำลังใจให้

ก่อนที่ผมจะจากบอร์ดนี้ไป ก็ขอเล่าเหตุการณ์ตอนรับเครื่องให้ฟัง

ผมถามพนักงานว่า เครื่องรุ่นนี้มีปัญหาส่งเข้ามาซ่อมเยอะไหม (สาขามาบุญครองน่ะ)

พนักงานตอบว่า สงสัยเครื่องนี้เป็นเครื่องค้างสต๊อคมั๊งเลยมีปัญหา

ก็คงต้องให้ตีความกันเอาเองล่ะครับ ว่าเครื่องค้างสต๊อคคืออะไร และทำไมเครื่องค้างสต๊อคถึงมีปัญหา

อ้อ เครื่องของผม นำเข้าโดย UD ครับ

(เป็นไปได้ไหมว่าเครื่องรุ่นนี้ล๊อตที่นำเข้าโดย UD มีปัญหา)

อันนี้โปรดใช้วิจารณญานกันเอาเองนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รับเครื่องกลับมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 19:50  

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกคนด้วยครับที่เป็นกำลังใจให้

ก่อนที่ผมจะจากบอร์ดนี้ไป ก็ขอเล่าเหตุการณ์ตอนรับเครื่องให้ฟัง

ผมถามพนักงานว่า เครื่องรุ่นนี้มีปัญหาส่งเข้ามาซ่อมเยอะไหม (สาขามาบุญครองน่ะ)

พนักงานตอบว่า สงสัยเครื่องนี้เป็นเครื่องค้างสต๊อคมั๊งเลยมีปัญหา

ก็คงต้องให้ตีความกันเอาเองล่ะครับ ว่าเครื่องค้างสต๊อคคืออะไร และทำไมเครื่องค้างสต๊อคถึงมีปัญหา

อ้อ เครื่องของผม นำเข้าโดย UD ครับ

(เป็นไปได้ไหมว่าเครื่องรุ่นนี้ล๊อตที่นำเข้าโดย UD มีปัญหา)

อันนี้โปรดใช้วิจารณญานกันเอาเองนะครับ

จะเหมาว่าเครื่องค้างสต๊อคมีปัญหาหมดก็ไม่ได้ครับ เเละเครื่อง UD ก็ไม่ดีไปทุกเครื่องเหมือนกันครับ งานนี้เเล้วเเต่ดวงมากกว่า อย่าไปโทษพนักงานครับ เค้าไม่รู้ลึกเหมือนเราๆ นี่หน่า

เครื่องค้างสต๊อกคือ เครื่องที่ร้านสั่งเข้ามาเเล้วขายไม่ออกนั่นเเหละครับ เกินเดือนนึงไปก็นับเป็นเครื่องค้างต๊อกได้ครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รับเครื่องกลับมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 20:31  

เครื่องของเราก้เปงของ UD อะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่หายซวย
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 14:13  

นึกว่าจะจบ ยังครับยังไม่จบ

ส่งกลับเข้าไปใหม่อีกแล้ว

อาการที่เป็นคือ กล้องใช้ไม่ได้ หน้าจอขาว

ในเอกสารที่ส่งกลับมาพร้อมเครื่อง มีใบสั่งซ่อมที่ MLINK ส่งเครื่องผมไปเปิดจ๊อบซ่อมกับ IEC Easy Fix ที่รามคำแหง

งั้นฝีมือการซ่อมก็ต้องโทษ IEC สินะ

เครื่องตอนที่รับคืน ไม่ทันสังเกตุ แต่พอตอนกลางคืน มานั่งพิจารณาดีๆ พบว่า

คีย์บอร์ดด้านขวามือ (ตรงเลข 6) ใส่ไม่สนิท อ้าออกมานิดนึง

เมื่อเช้านี้ลองใช้กล้อง ก็ใช้ไม่ได้

นี่ขนาดเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้วนะ ยังห่วยแตกเหมือนเดิมเลย

แสดงว่าตอนซ่อมเสร็จไม่ได้มีการตรวจสอบงานซ่อมเลยใช่มะ

พนักงานที่รับเครื่องบอกว่าใช้เวลาประมาณ 7 วัน (อีกแล้ว เดี๋ยวก็รออีก 2 เดือนเหมือนคราวที่แล้วหรอก)

นี่ซื้อเครื่องมาใช้นะ ไม่ได้ซื้อมาซ่อม

ใช้งานได้ 4 วัน ซ่อม 2 เดือนกว่าแล้วยังต้องซ่อมใหม่อีกไม่รู้นานแค่ไหน

เซ็ง NOKIA ฟ่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2008 15:48  

นึกว่าจะจบ ยังครับยังไม่จบ

ส่งกลับเข้าไปใหม่อีกแล้ว

อาการที่เป็นคือ กล้องใช้ไม่ได้ หน้าจอขาว

ในเอกสารที่ส่งกลับมาพร้อมเครื่อง มีใบสั่งซ่อมที่ MLINK ส่งเครื่องผมไปเปิดจ๊อบซ่อมกับ IEC Easy Fix ที่รามคำแหง

งั้นฝีมือการซ่อมก็ต้องโทษ IEC สินะ

เครื่องตอนที่รับคืน ไม่ทันสังเกตุ แต่พอตอนกลางคืน มานั่งพิจารณาดีๆ พบว่า

คีย์บอร์ดด้านขวามือ (ตรงเลข 6) ใส่ไม่สนิท อ้าออกมานิดนึง

เมื่อเช้านี้ลองใช้กล้อง ก็ใช้ไม่ได้

นี่ขนาดเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้วนะ ยังห่วยแตกเหมือนเดิมเลย

แสดงว่าตอนซ่อมเสร็จไม่ได้มีการตรวจสอบงานซ่อมเลยใช่มะ

พนักงานที่รับเครื่องบอกว่าใช้เวลาประมาณ 7 วัน (อีกแล้ว เดี๋ยวก็รออีก 2 เดือนเหมือนคราวที่แล้วหรอก)

นี่ซื้อเครื่องมาใช้นะ ไม่ได้ซื้อมาซ่อม

ใช้งานได้ 4 วัน ซ่อม 2 เดือนกว่าแล้วยังต้องซ่อมใหม่อีกไม่รู้นานแค่ไหน

เซ็ง NOKIA ฟ่ะ

เปงเรา ขายทิ้งไปละ -*- มะเก็บไปซ่อมแล้วอ่า มะงั้นก้ ประท้วงมันรุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปรับเครื่องกลับมาอีกรอบแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 14:56  

ปรากฏว่าที่ซ่อมครั้งที่แล้ว ช่างลืมอัพโปรแกรมให้

ฮ่วย นี่ขนาดส่งศูนย์นะเนี่ย

พออัพโปรแกรมเสร็จก็หาย ใช้ได้แล้ว ใช้เวลาซ่อมแป๊บเดียวเอง
anuchyt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 16:49  

รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

จะเสถียร และเร็วหรือเปล่าครับ ถ้าไม่แล้ว แนะนำรุ่นไหนดีครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 19:16  

anuchyt ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้บลูทูธต่อโน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ไม๊ครับ ?

จะเสถียร และเร็วหรือเปล่าครับ ถ้าไม่แล้ว แนะนำรุ่นไหนดีครับ

เราไม่เคยต่อโน๊ตบุ๊คอ่านะ เคยต่อแต่คอม

ก้คงไม่ต่างกันเท่าไหร่

สเถียรอยุงับ ถ้าคอมเรามะค้าง 55+

ความเร็วก้คงที่ตลอดนะ แต่จะว่าเร้วก้พอประมานอ่านะ

ที่เราส่งไฟล์ ก้ ประมาน 50kb/sec นะงับ
FreedomA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 07:17  

อ่อ อยากทราบว่ารุ่นที่เวลาโทรออก หรือรับสาย

จะแสดงเวลาการโทรได้ไหมครับ

ถ้ามีต้องไปตั้งค่าตรงไหน ยังไงบ้างอ่ะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 13:10  

FreedomA ผู้เขียน:
อ่อ อยากทราบว่ารุ่นที่เวลาโทรออก หรือรับสาย

ถ้ามีต้องไปตั้งค่าตรงไหน ยังไงบ้างอ่ะครับ

S40 ทุกรุ่นจะเเสดงเวลาระหว่างโทรไม่ได้ครับ เเต่จะเเสดง เวลารวมเมื่อวางสายเเล้ว ตั้งค่าการโทร -> ข้อมูลการโทร -> ใช่
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 13:47  

FreedomA ผู้เขียน:

S40 ทุกรุ่นจะเเสดงเวลาระหว่างโทรไม่ได้ครับ เเต่จะเเสดง เวลารวมเมื่อวางสายเเล้ว ตั้งค่าการโทร -> ข้อมูลการโทร -> ใช่

ถ้าจะดู ก็ได้อยู่ แต่มันยุ่งยากหน่อย

พอเราโทรติด หรือ รับสายแล้วเนี่ย ให้ไปกดที่ตัวเลือก > เมนู > ข้อมูลการใช้ > แสดงเวลาที่ใช้สาย ดูตรงที่เวลาที่ใช้ล่าสุด มันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

นอกเหนือจากวิธีนี้ เราก้ยังไม่เจออะนะ
ไม่รู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 08:47  

คือ มีเรื่องอยากจะรบกวนนิดหน่อยอะนะครับ

อยากถามว่า ที่ศูนย์โนเกีย นี้มีฟิลม์กันรอยหน้าจอ ขายด้วยเหรอครับ ???? Shocked Question
( เอามาจากเพื่อนอะนะ เขาบอกว่าไปซื้อที่ศูนย์ Nokia แล้วก็ให้ที่ศุนย์ติดให้เลย พอดีมือถือตัวเอง ฟิลม์หน้าจอที่ติดมาตั้งแต่ตอนที่ซื้อมา มันลอกแล้ว เลยอยากรู้ว่ามีขายจริงไหม เพราะไม่แน่ใจว่าถ้าไปร้านซื้อข้างนอกแล้วเขาจะติดให้หรือเปล่า )

อีกเรื่องนึงก็คือว่า อยากให้ช่วยออกความคิดเห็นให้ผมหน่อยนะครับ ( พอดีกลัวไปซะทุกเรื่องเลย และผมก้ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย -*- ) ว่า รุ่นนี้ ใส่กรอบใส หรือ ซิลิโคน จะดีกว่ากัน

ได้ยินมาว่า ใส่กรอบซิลิโคนแล้ว เครื่องจะมีฝุ่นเยอะมากๆๆๆๆ เนื่องจากซิโลโคนมันอมฝุ่นมาก
แล้วกฌใช้ไปนานก็จะสกปรก

ส่วนกรอบใสก็ได้ยินมาว่า มันจะทำให้สีเครื่อง หรือ ตัวเครื่อง ถลอกเนื่องจากตัวล็อคของมัน

คือว่าโดยส่วนตัวแล้ว ผมรักมือถือมากๆ ผมเก็บเงินซื้อเองอะนะครับ ก็เลยอยากใช้ให้ได้นานๆ

เครื่องรุ่นนี้ ผมซื้อมา เกือบ 2 เดือนแล้ว ยังไม่เป็นอะไรเลย ไม่เคยตก หรือ ถลอกเลย ผมก็เลยอยากจะป้องกันเอาไว่ก่อน ก่อนจะเกิดอะไรขึ้นกับเครื่อง Neutral

----- ขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะครับ -------- Very Happy Very Happy Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 12:46  

คือ มีเรื่องอยากจะรบกวนนิดหน่อยอะนะครับ

อยากถามว่า ที่ศูนย์โนเกีย นี้มีฟิลม์กันรอยหน้าจอ ขายด้วยเหรอครับ
เพราะไม่แน่ใจว่าถ้าไปร้านซื้อข้างนอกแล้วเขาจะติดให้หรือเปล่า

ไม่เเน่ใจครับ ข้างนอกขายกัน 100 นึง ติดให้ฟรีครับ

อีกเรื่องนึงก็คือว่า อยากให้ช่วยออกความคิดเห็นให้ผมหน่อยนะครับ ( พอดีกลัวไปซะทุกเรื่องเลย และผมก้ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย -*- ) ว่า รุ่นนี้ ใส่กรอบใส หรือ ซิลิโคน จะดีกว่ากัน

ได้ยินมาว่า ใส่กรอบซิลิโคนแล้ว เครื่องจะมีฝุ่นเยอะมากๆๆๆๆ เนื่องจากซิโลโคนมันอมฝุ่นมาก
แล้วกฌใช้ไปนานก็จะสกปรก

รุ่นนี้น่าจะใช้ซิลิโคนมากกว่านะครับ เพราะเครื่องเล็กย่อมบอบบาง คุณใช้ไปซักพักก็ต้องทําความสะอาดซะบ้างก็คงไม่เป็นไรหรอก

ส่วนกรอบใสก็ได้ยินมาว่า มันจะทำให้สีเครื่อง หรือ ตัวเครื่อง ถลอกเนื่องจากตัวล็อคของมัน

คือว่าโดยส่วนตัวแล้ว ผมรักมือถือมากๆ ผมเก็บเงินซื้อเองอะนะครับ ก็เลยอยากใช้ให้ได้นานๆ

เครื่องรุ่นนี้ ผมซื้อมา เกือบ 2 เดือนแล้ว ยังไม่เป็นอะไรเลย ไม่เคยตก หรือ ถลอกเลย ผมก็เลยอยากจะป้องกันเอาไว่ก่อน ก่อนจะเกิดอะไรขึ้นกับเครื่อง Neutral

กรอบใสจริงๆ ก็ใส่ได้ครับ รุ่นคุณใส่เเล้วก็ดูดี เรื่องลอกไม่ต้องกลัวครับ ไม่มีส่วนไหนเป็นโครเมี่ยมเลย ตกครั้งเดียวกรอบเเตกเท่านั้นเอง Wink
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 13:57  

ถ้าจะใส่กรอบใส แนะนำให้ติดฟิล์มกันรอยที่จอก่อน(ติดที่ร้านไหนก็ได้ ราคาพอกันหมดแหละ) เวลาใส่กรอบใสแล้วมันจะไปขูดๆหน้าจออยุเหมือนกัน

ส่วนเรื่องสีถลอก เราใส่กรอบใสมา 6 เดือน (จะ 7 เดือนละ) ยังไม่ถลอกนะ

รุ่นเน๊บางอยุ แต่ไม่บอบบาง เราว่ามันทนพอใช้ได้เรยแหละ ตกหล่นโดนน้ำยังไม่มีปันหาอะไร

ปล. ส่วนตัวไม่ชอบซิลิโคนเท่าไหร่อ่ะนะ ใช้แล้วฝุ่นมันติดซิลิโคน
ไม่รู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 18:57  

ขอบคุณทุกท่านที่บอกนะคร้าบ วันนี้เอาเครื่องไปเข้าศูนย์มาแล้ว ที่เซนทรัลปื่นเกล้า เรื่องที่ผมเคยถามไป เรื่องปุ่มหลวมอะนะครับ ออกมาแล้วก็ดีครับ ไม่มีเสียง และไม่หลวมแล้ว Smile

ส่วนเรื่อง กรอบใส ซิลิโคนนี้ ผมซื้อวิลิโคนมาใช้ก่อนแล้วครับ

ส่วนฟิลมืกันรอยยังไม่ได้ติดเลย กำลังหาร้านที่ มั่นใจ 100 เปอร์เซนอยู่ครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน
.......

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ไม่รู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 18:58  

ขอบคุณทุกท่านที่บอกนะคร้าบ วันนี้เอาเครื่องไปเข้าศูนย์มาแล้ว ที่เซนทรัลปื่นเกล้า เรื่องที่ผมเคยถามไป เรื่องปุ่มหลวมอะนะครับ ออกมาแล้วก็ดีครับ ไม่มีเสียง และไม่หลวมแล้ว Smile

ส่วนเรื่อง กรอบใส ซิลิโคนนี้ ผมซื้อวิลิโคนมาใช้ก่อนแล้วครับ

ส่วนฟิลมืกันรอยยังไม่ได้ติดเลย กำลังหาร้านที่ มั่นใจ 100 เปอร์เซนอยู่ครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน
Eltoro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ทราบว่าตอนนี่ยังพอหาซื้อรุ่นนี่ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 15:16  

ไม้ทราบว่าตอนนี่ยังพอหาซื้อรุ่นนี่ได้ไหมครับ เพราะต้องการใช้เป็นตัวต่อ อินเตอร์เนต(เพราะมี EDGE) ราคาตอนนี่อยู่เท่าไรครับ ผมอยู่ อุบล ครับหาซื้อได้ที่ไหน Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่ทราบว่าตอนนี่ยังพอหาซื้อรุ่นนี่ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 19:42  

Eltoro ผู้เขียน:
ไม้ทราบว่าตอนนี่ยังพอหาซื้อรุ่นนี่ได้ไหมครับ เพราะต้องการใช้เป็นตัวต่อ อินเตอร์เนต(เพราะมี EDGE) ราคาตอนนี่อยู่เท่าไรครับ ผมอยู่ อุบล ครับหาซื้อได้ที่ไหน Very Happy

ตามโลตัส บิ๊กซี มีขายครับ หาไม่ยาก ถ้าเอามาต่อเนตเเนะนํา 2600 classic ก็ได้นะครับ เเบตอึดกว่า หรือเลือก 3110 c. ซึ่งครบครันทุกฟังชั่น เพิ่มตังไม่กี่ร้อยครับ Very Happy
N70&W810i
Year's Star

หัวข้อ : ใครเจอปัญหาตรงไหนบอกหน่อยครับ จะได้เช็คมั่ง
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 22:47  

ไปซื้อมาวันนี้เองครับ ราคา 3090 บาท ที่เทเลวิซ Laughing
เพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้เจอปัญหาอะไรตรงไหนบ้างครับ เผื่อผมจะได้เช็คบ้าง
ชาร์ตแบตไว้ ยังไม่ได้ลองใช้งานเลย พรุ่งนี้จะทดสอบ
เพื่อนๆ มีอะไรแนะนำบอกได้นะครับ เกิดปัญหาอะไรจะได้แก้ทัน อิอิ

แล้วเราจะเช็ค FW ได้ตรงไหนครับ แล้วเวอร์ชั่นล่าสุดของรุ่นนี้คืออะไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Rolling Eyes
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครเจอปัญหาตรงไหนบอกหน่อยครับ จะได้เช็คมั่ง
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 21:12  

N70&W810i ผู้เขียน:

แล้วเราจะเช็ค FW ได้ตรงไหนครับ แล้วเวอร์ชั่นล่าสุดของรุ่นนี้คืออะไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Rolling Eyes

วิีธีเช็ค FW ในหน้าจอสแตนบาย กด *#0000# มันจะขึ้นเวอร์ชั่น FW และวันที่ออก FW ตัวนั้น

เราก็ไม่รุว่าเวอร์ชั่นล่าสุดมันคือตัวไหนอ่ะนะ

ปล. เทเลวิ๙ขายแพงจิงเรย
วีรยุทธ1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 07:57  

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีว่ามีญาติผมใช้รุ่นนี้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ 2630 ไว้ต่อ INTERNET ของ AIS มีปัญหาบ่อยครั้งที่ Blue Tooth USB ผมใช้ของ D-LINK โดยต่อกับ NOTEBOOK บางวันมันก็มองเห็น USB บางครั้งพอเราจะรีเฟส เพื่อค้นหาBlue Tooth USB มันจะชอบบอกว่า no device (เหมือนหา USB ไม่เจอ) แก้ปัญหาอยู่หลายครั้งมาก บางครั้งทำไรไม่ถูกก็ลง Driver ของ USB ใหม่มันก็กลับมามองเห็นเหมือนเดิม เลยมีคำถามอย่างงี้ครับ

1.ถ้าผมจะใช้ 2630 เป็นโมเด็มโดยใช้สาย DATA LINK แทน Blue Tooth USB จะได้ไหมครับ แต่ต้องลง PC SUIT ใช่ไหมครับ
2. ราคาสาย DATA LINK แพงไหมหาซื้อได้ที่ไหนไปถามบางร้านบอกหมดสะส่วนใหญ่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 17:18  

วีรยุทธ1 ผู้เขียน:

1.ถ้าผมจะใช้ 2630 เป็นโมเด็มโดยใช้สาย DATA LINK แทน Blue Tooth USB จะได้ไหมครับ แต่ต้องลง PC SUIT ใช่ไหมครับ
2. ราคาสาย DATA LINK แพงไหมหาซื้อได้ที่ไหนไปถามบางร้านบอกหมดสะส่วนใหญ่ครับ

ปัญหาของบูลทูธ กับ วิทนโดว์ในคอมก็ประมาณนี้ครับ รุ่นใหม่ๆ หน่อยก็มองเห็นไดร์เวอร์ได้เยอะ

1. ใช้เเทนได้ครับ ซึ่งก่อนอื่นต้องลง PC suite ก่อน
2. USB รุ่นนี้ไม่ทราบว่าใช้สายรุ่นอะไรเหมือนกัน เส้นนึงร้านข้างนอกก็ 50-120 บ. เเล้วเเต่ความยาวครับ ตามเเหล่งมือถือทั่วๆ ไปมีครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 08:01  

วีรยุทธ1 ผู้เขียน:

ปัญหาของบูลทูธ กับ วิทนโดว์ในคอมก็ประมาณนี้ครับ รุ่นใหม่ๆ หน่อยก็มองเห็นไดร์เวอร์ได้เยอะ

1. ใช้เเทนได้ครับ ซึ่งก่อนอื่นต้องลง PC suite ก่อน
2. USB รุ่นนี้ไม่ทราบว่าใช้สายรุ่นอะไรเหมือนกัน เส้นนึงร้านข้างนอกก็ 50-120 บ. เเล้วเเต่ความยาวครับ ตามเเหล่งมือถือทั่วๆ ไปมีครับ

ดูในคู่มือเค้าบอกว่าช่องที่เป็นสายต่อ เอาไว้ให้เจ้าหน้าที่ ที่ได้รับการรับรองใช้อ่ะนะ

ถ้าเราไปใช้ มันจะหมดประกันรึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ส่งซ่อมแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 02:38  

ส่งซ่อม ผู้เขียน:
ซื้อมาจากร้าน blistel สาขาโรบินสันศรีราชา ครับ ใช้ไปได้ประมาณสองอาทิตย์แล้ว มีคนบ่นว่าพูดอะไร ฟังไม่รู้เรื่อง เสียงมันขาดขาดหายๆ ก็เลยไปเปลี่ยนซิมใหม่ ก็ยังอาการเหมือนเดิมอยู่ดี บางครั้งโทรได้สองนาทีก็ตัดไปเฉย ๆ ตอนเช้ามาเปิดเครื่องดูสัญญาณโทรศัพท์ก็ไม่ขึ้นเลยสักขีด ต้องปิดแล้วเปิดใหม่

ยอมรับว่าชอบครับ เพราะบางดี แล้วก็ไม่แพงมาก สองอาทิตย์แรกก็ใช้ได้ปกติดี แต่ไหงมาเสียเอาอาทิตย์ที่สามก็ไม่รู้

ของผม ซื้อจาก UD ครับ (4 วันเอง).....มีอาการเดียวกับกรณีนี้เลย...
โทรอยู่ดีๆคู่สนทนาก้อบ่นไม่ได้ยินเสียงของเรา...ต่อจากนั้นแป๊บเดียว
สัญญาณก้อถูกตัดไป...พอโทรไปหาคู่สนทนาเดิม...มันก็ขึ้นคำว่า
"การเชื่อมต่อขัดข้อง"......เป็นบ่อยมากๆ...เอาเข้าศูนย์ อัพซอฟแวร์มาแล้วก้อยังไม่หาย....

ใครรู้ว่ามันเป็นอะไร....ช่วยตอบผมทีครับ....
หรือว่า....มันเกียวกับการโทรข้ามเครือข่าย อ่ะ
(ผมใช้ระบบ TRUE move ส่วนคู่สนทนา เป็น DTAC)

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ....
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 23:07  

เอิล นะ เราก้เพิ่งเจอเหมือนกาน อะ

-*- แต่เปนเครื่อง 8250 นะ ของเราใช้ซิมดีแทค -*-

ตอนเปิดเครื่องมาสัญญาณก็เต็มอยู่หรอก พอกดโทรปุ๊ป สัญญาณหายหมดเลย

แล้วก็ไม่มีวัญญาณใหม่มาอีกเลย

ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ก้ค่อยมีสันญาณ แต่พอโทรกดสัญญาณหายอีก

รอตั้งสิบนาทีกว่าถึงใช้ได้ปกติแน่ะ

เราว่าเป็นที่ระบบเครือข่ายมากกว่าเป็นที่มือถือนะ สงสัยคนใช้โทรศัพเยอะ
2630
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 12:37  

รุ่นนี้ block สายโทรเข้าได้มั๊ยครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 22:09  

2630 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ block สายโทรเข้าได้มั๊ยครับ

ไม่ได้งับ
iamk9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 10:33  

ไม่สามารถจับคู่ผ่านบลูทูธกับ pda.และ notebook ได้ โทรศัพท์จะขึ้นข้อความว่า pairing and conn.rejected for security reason. ทั้งที่ไม่ได้ตั้งค่าไรไว้เลยอ่ะครับ แก้ไขได้ยังไงครับ ขอบคุณมากครับ Sad Sad
เบื่อ 2630
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 14:26  

ซื้อมา 2 เครื่อง
เครื่องแรกให้น้องไว้ต่อเนตแบตทนมาก
เครื่องสองซื้อใช้เองเปิดเครื่อง 3 ชม แบตหมดเปลี่ยนมา 3 (แบตของแท้)ก้อนยังไม่หาย
ซื้อมาประมาณ 9 เดือน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: