Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2630 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 323 / เข้าชม: 1337747
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 16:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้มั่งงะ
(ออกมาตั้งนานละ เพิ่งเหงค่ามันตอนนี้แร่ะ)
ถ่ายรุปสวยหลอกๆดี แบบว่ามันขาวอ่ะนะ
เหตุผลเดียวที่จะซื้อ 555+
ใครรู้บ้างตอนนี้ราคาลงเหลือเท่าไรละ
อยากได้จิงๆนะเนี่ยย *
ต๋อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 19:04  

ใครจะซื้อรุ่นนี้อย่าไปหลงซื้อสาย datalink นะครับ ผมโดนมาแล้ว ใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้เลย ให้ไปซื้อเป็น bluetooth usb แทน ราคาเท่ากันประมาณ 200

รุ่นนี้ไม่สามารถต่อเนทผ่าน datalink ได้ครับ ได้แต่ทาง BlueT อย่างเดียว ไม่เชื่อลองกดดูที่เมนูการเชื่อมต่อไม่มี usb link เลย

แต่มีคำถามครับ

1. สามารถต่อเนทแบบแมนวลได้ แต่ไม่สามารถใช้ PC suite ต่อได้ (notebook ไม่มี bluetooth เลยซื้อ bluetooth usb มาต่อ)
2. pc suite นั้นมองเห็นเครื่องแล้ว แต่พอจะต่อเนทมันหาไม่เจอ มีไฟล์ driver ที่ไปโหลดจากเวปของโนเกีย แล้วแต่ยังไม่แน่ใจขั้นตอนการลงครับว่าลงยังไง มันเป็นไฟล .inf อะครับ ลองต่อโดยเข้าไป setup connection โดยเลือก port เดียวกับตัว bluetooth usb ตัว pc suite ก็ยังไม่เห็น ช่วยหน่อยครับ อยากต่อผ่าน pc suite.
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 18:17  

อยากได้หมือนกันครับ..ครับ..
จาเอาไปให้แฟนใช้ต่อเนทอ่ะ..

ราคาตอนนี้เท่าไหร่หนอ
ถึง สองห้ายังเอ่ย..

เดี๋ยวไงถ้าซื้อได้แล้วจะแวะมาแจ้งราคาทันทีนะครับ
Smile

ต่อเนทผ่านPC Suit ได้
แถมราคาก็ไม่แพงมากนัก
แถมเป็นแบรนด์ดัง
ไม่ต้องห่วงเรื่ื่องการเเลคลมของ..นานไอปหน่อยก็.. นะ

เย้ๆๆๆๆ
ใช้ 2630 อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 21:34  

ขอด้อย ของรุ่นนี้มีแค่ 2 อย่างครับ คือกล้องคุณภาพต่า , Memory 10MB เสียงการ์ดเพิ่มไม่ได้ แต่มันก็สมราคาแล้วหละครับ

ข้อดู มี EDGE GPRS Class 10(สูงสุด 12) ,บาง Very Happy , ถูก , ทน หล่นจากกระเป๋ากางเกงลงบนพื้อนกระเบี้อง 4 ครั้งแล้ว ไม่เป็นไรเลย (กระเป๋ารั่ว Confused ) , แบตอยู่ได้นานพอควร
, ดีไซก็ใช้ได้นะไม่ขี้แหล่
ผมใช้มาก็โอเคดี ไม่เคยมีปัญหา ถ้าจะมีก็คงเกิดจาก คู่สนทนา หรือ สัญญาณมากกว่า

ถ้าสังเกตดูฝาปิดแบตข้างหลังจะเห็นว่าจะเป็นวัสดุที่พิเศษเพื่อช่วยระบายความร้อน ทำมาสำหรับเครื่องบางโดยเฉพาะเลยมั้ง

ตั้งเสียงแรกเข้ารายคนก็ได้นะ โดยใช้วิธี เอาชื่อ จัดเข้าในกลุ่ม แล้วทำเสียง
กลุ่มนั้นๆเอา

เหมาะกับยุคประหยัดครับ
คนใช้ 2630
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 21:40  

TheNudge ผู้เขียน:
อยากได้มั่งงะ
(ออกมาตั้งนานละ เพิ่งเหงค่ามันตอนนี้แร่ะ)
ถ่ายรุปสวยหลอกๆดี แบบว่ามันขาวอ่ะนะ
เหตุผลเดียวที่จะซื้อ 555+
ใครรู้บ้างตอนนี้ราคาลงเหลือเท่าไรละ
อยากได้จิงๆนะเนี่ยย *

จริงครับ ผมด้วยอย่างยิ่ง ถ่ายจ่อหน้ายังไม่เห็นริ้วรอยเลย
เจ๊เค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โนเกีย2630
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 02:43  

[b]เจีเคใช้อยู่ตอนนี้เพื่อนเจีเคซื้อมา10เครื่องๆเลยนะเพราะให้ลูกหลานๆให้ญาติเรยนะ :) :D :D :o :lol: :P :wink: [/b]
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 11:08  

อิอิ
ซื้อมาแร๊ววววว...

ที่บิ๊กซี 2640. โลตัส 2650
ก็เลยถอยจากบิ๊กซีซะเลย...

อืมมม
แต่ไมเป็นของTWZล่ะเนี่ย
มีโลโก้โมบายไลฟ์อีกต่างหาก
เง้อ..
เอาเข้าศูนย์โนเกียได้ใชไ่หมครับเนี่ย?

ลงPCSuitกะโน้ตบุ๊คก็ไม่มีปัญหาอะไร
ใช้เนทได้ดี แต่ทำไมมานชอบตัดเนททุก 55 นาทีไม่รู้
หรือจะเป็นปัญหาด้านสัญญาณ ?
แต่สถานที่เดียวกัน ใช้ 3110c ต่อแทนก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
ใช้ได้ตั้ง 2-3 ชั่วโมงแหนะ

โดยรวมก็ดีครับ
ถ่ายรูปดูขาวหลอกๆ
สวยกว่าใช้ 3110c ถ่ายตั้งเยอะ

ถ่ายแล้วแฟนซ้วยสวย
5 5 5 5+
geoasdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (ไม่มีหัวข้อ)
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 00:14  

รบกวนถามหน่อยครับ
ว่ารุ่นนี้ซิงค์รายชื่อกับปฏิทินของ outlook ได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2008 01:08  

พึ่งถอยมาวันนี้ 2200 เอง (ไต้หวันนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครเจอปัญหาตรงไหนบอกหน่อยครับ จะได้เช็คมั่ง
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2008 02:30  

ToEi'z ผู้เขียน:
N70&W810i ผู้เขียน:

แล้วเราจะเช็ค FW ได้ตรงไหนครับ แล้วเวอร์ชั่นล่าสุดของรุ่นนี้คืออะไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Rolling Eyes

วิีธีเช็ค FW ในหน้าจอสแตนบาย กด *#0000# มันจะขึ้นเวอร์ชั่น FW และวันที่ออก FW ตัวนั้น

เราก็ไม่รุว่าเวอร์ชั่นล่าสุดมันคือตัวไหนอ่ะนะ

ปล. เทเลวิ๙ขายแพงจิงเรย

เพิ่งเอาไปซ่อมมาครับ version ล่าสุด จะเป็น v 06.82
(26-09-0Cool RM-298

จุดสังเกต เมนูจะเป็น icon 3x3 แทนแล้วครับ

รุ่นนี้ใครเป็นบ้างครับ ไม่ว่าโทรออกหรือโทรเข้า มันอยู่ๆ ก็ตัดสัญญาณ ทำให้สายหลุด โดยเวลาที่สายจะหลุดมันจะ random ครับ ตั้งแต่ 30 วินาที ไปจนถึง 30กว่า นาที ประมาณนี้ แต่ไม่เคยคุยได้ถึง ชั่วโมงเลย เป็นอย่างนี้มาตลอดเลยครับ หลังจากใช้มาได้ซักพัก เข้าศูนย์ซ่อมมาประมาณ 4-5 ครั้งแล้ว เห็นเขาซ่อม/ปรับภาคสัญญาณให้ ก็ไม่หาย ล่าสุดเห็นบอกเปลี่ยนภาคสัญญาณ กับ crystal ให้ใหม่

เลยลองมาถามดู เผื่อเจอผู้ร่วมชะตากรรม
บ่าวช่างยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 12:40  

อยากรู้ว่าถ้าจะเอาเพลงจากคอมลงน้อง 2630 อ่ะค้าบ มันต้องทำยังไงอ่ะ ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง ผมอยากลงเพลงมากเลย แต่ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี ช่วงนี้เลยฟังแต่เสียงริงโทนจากเครื่องไปพลางๆก่อน หุหุ!
bbb258
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 15:09  

รุ่นนี้แบตทนมั๊ยครับ
ถ้าคุยวันละ1-2ชม. จะอยู่ได้กี่วันครับ
ดูเครื่องบางๆไม่รุ้แบตมันจะน้อยรึป่าว
แต่ชอบมากรุ่นนี้
deardee
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2009 12:34  

รุ่นนี้แบตทนมั๊ยครับ
ถ้าคุยวันละ1-2ชม. จะอยู่ได้กี่วันครับ
ดูเครื่องบางๆไม่รุ้แบตมันจะน้อยรึป่าว
แต่ชอบมากรุ่นนี้

เท่าที่ใช้มา คุยวันละ 1-2 ชม.
ของผมอยู่ได้ ประมาณ 3-4 วันนิดๆครับ
Blueantz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia กับ Blueant z9i
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2009 15:41  

ใครใช้ ตัวนี้ NOkia 2630 กับ bLue Ant Z9i แล้วมีปัญหา
บ้างครับ ผมใช้แล้ว มันชอบหลุดบ่อย ๆ ทั้งตอน idle
และตอนสนทนาอยู่เลย แล้วเดี๋ยวมันก็ต่อเข้ามาใหม่
ไป ๆ มา ๆ น่ารำคาญมาก ใช้พอรู้วิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยด้วยครับ
MarkZn123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2009 19:09  

ทำไมโนเกียไม่ทำ รุ่นที่ลงท้ายว่า

Xpress radio

บ้างเนอะ

ว่าป้ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ : Re: ใครเจอปัญหาตรงไหนบอกหน่อยครับ จะได้เช็คมั่ง
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 16:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ToEi'z ผู้เขียน:
N70&W810i ผู้เขียน:

แล้วเราจะเช็ค FW ได้ตรงไหนครับ แล้วเวอร์ชั่นล่าสุดของรุ่นนี้คืออะไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Rolling Eyes

วิีธีเช็ค FW ในหน้าจอสแตนบาย กด *#0000# มันจะขึ้นเวอร์ชั่น FW และวันที่ออก FW ตัวนั้น

เราก็ไม่รุว่าเวอร์ชั่นล่าสุดมันคือตัวไหนอ่ะนะ

ปล. เทเลวิ๙ขายแพงจิงเรย

เพิ่งเอาไปซ่อมมาครับ version ล่าสุด จะเป็น v 06.82
(26-09-0Cool RM-298

จุดสังเกต เมนูจะเป็น icon 3x3 แทนแล้วครับ

งะ หมายถึงแบบนี้ป่าวคับ

เครื่องผมซื้อมาตั้งแต่ ธันวา ปี 50 ก็เป็นไอคอนแบบ 3x3 แล้วนะ

ไม่เคยเอาไปเข้าศูนย์อัพ FW เลย ตอนเน๊เอาให้แม่ใช้ ไปเช็คดูก็เป็น FW 04.21 อะนะ

คือเอาง่ายๆว่า มันมีให้เลือกรูปแบบเมนูมาตั้งแต่แรกแล้วอะ
tiger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 23:14  

ผมว่ารุ่นนี้มัน spec ดี นะครับทำได้เกือบทุกอย่าง แต่ดันมาตกม้าตายตรงใช้เป็นโทรศัพท์ได้อย่างห่วยเลย สัญญานก็ขาดๆหายไม่ค่อยชัด สู้ 3110c ไม่ได้เลย เสียงสนทนาก็ดังแต่ไม่มีความคมชัดเลยใครพูดมาก็ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ขายทิ้งไปแล้ว

สรุป ว่า2630เป็นเครื่องที่แย่ที่สุดเท่าที่ใช้ nokia มา
ขอความชวยเหลือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอพังแต่อยากต่อบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 18:48  

ของผมใช้มาปีกว่าไม่มีอาการเสียเลย แต่ดันนั่งทับเครื่องหน้าจอเลยแตก (สงสัยเครื่องบางไป) จะเปลี่ยนจอก็คิดว่าไม่คุ้ม เลยกะจะเอาไว้ใช้ต่อเนตอย่างเดียว แต่จอแตกเลยไม่รู้จะเซตบลูทูธยังไง เลยอยากขอความช่วยเหลือวิธีเปิดบลูทูธของมือถือด้วยครับ อยากเห็นรูปประกอบจะได้ทำตามขั้นตอนได้เลย เครืื่องผมเมนูโชว์เป็นแบบเรียงบรรทัดครับ ขอบคุณครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: จอพังแต่อยากต่อบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 19:29  

ขอความชวยเหลือ ผู้เขียน:
ของผมใช้มาปีกว่าไม่มีอาการเสียเลย แต่ดันนั่งทับเครื่องหน้าจอเลยแตก (สงสัยเครื่องบางไป) จะเปลี่ยนจอก็คิดว่าไม่คุ้ม เลยกะจะเอาไว้ใช้ต่อเนตอย่างเดียว แต่จอแตกเลยไม่รู้จะเซตบลูทูธยังไง เลยอยากขอความช่วยเหลือวิธีเปิดบลูทูธของมือถือด้วยครับ อยากเห็นรูปประกอบจะได้ทำตามขั้นตอนได้เลย เครืื่องผมเมนูโชว์เป็นแบบเรียงบรรทัดครับ ขอบคุณครับ

Nokia 2700classic
www.nokia.co.th/2700classic
Nokia 2730classic
www.nokia.co.th/2730classic
Mad Neutral ออกมากราคาสู้กับ nokia 2630 ลูกเล่นเยอะกว่า
ใส่เม็มได้ และ แผนที่ได้ - - Rolling Eyes
BOY1000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 2630 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 10:01  

ขาย Nokia 2630 เล็ก บาง เบา สีขาว 1500 บ. ฟรีค่าส่ง

ใช้งานได้ดี แบตทน ต่อเนตผ่าน PC Suit เวิร์คมากได้ทั้ง Edge และ GPRS
ไม่เคยซ่อม บอดี้มีรอยนิดหน่อย ด้านหลังไม่ค่อยสวยตามสภาพการใช้งาน เพราะเป็นสีขาวก็เลยเลอะง่าย
ขายเพราะจะสะสมหาทุนซื้อเครื่องใหม่คับ

บอย 087-597-9911 (07.00-17.00 น.)

PM chalerm_boy@hotmail.com
ใช้มา น๊าน นาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 2630 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 22:20  

เป็นคนที่ทำมือถือตกล่อยมากถึงมากที่สุด

บังเอิญมั่งไรมั่ง ทำตกเองมั่ง คนอื่นทำมั่ง..

แต่โนเกียรุ่นนี้นี่ ถ้าไม่นับเรื่องกล้องความละเอียดต่ำ กับเล่น mp3 ไม่ได้แล้วละก็

ถือเป็นมือถือราคาประหยัด ทนทาน ดีไซน์เก๋(สีขาว) โคตะระคุ้มเลยล่ะค่ะ

ตอนนี้ถึงมันจะเยินๆไปนิด...ถ้าซูมดูรอยอารายธรรมที่อิชั้นใช้อย่างไม่ค่อยทนุถนอม

แต่ตอนนี้ก็ยังดูไม่ตกยุคง่ายๆ บางเฉียบทันสมัย ทนโคดทนอย่างยิ่งเลยแหล่ะ .. ชอบ ชอบ :>
chii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 22:51  

เราซื้อเครื่องนี้มาใช้นานมากแล้ว ตั้งแต่ออกใหม่ๆ ตอนนี้ก็ใช้มาเป็นปีที่สี่แล้วอ่ะ

โดยรวมเราว่าคุ้มนะ เสียงโทรศัพท์ดังดี พูดหรือรับสายเสียงก็ไม่เบานะ วิทยุกับบลูทูซก็โอ ใช้งานง่าย(โดยเฉพาะเครื่องคิดเลข) ปรับตัวอักษรให้ใหญ่ได้ อาม่าก็ใช้ได้น่ะ ดีไซน์คลาสสิกดูได้เรื่อยๆ ที่สำคัญ เล็ก บาง เบา จับพอดีมือ สะดวกพกพา (เราเป็นผู้หญิงที่ไม่ชอบพกกระเป๋าถืออ่ะ ชอบเดินตัวปลิว^^)

อุปกรณ์เสริมที่ได้ก็ทนดี ตอนนี้ยังไม่เสียทั้งหูฟังและที่ชาร์จ

ทำตกไปหลายรอบเหมือนกัน ตกพื่นคอนกรีดหน้าบ้านเลยได้รอยมานิดหน่อย(เสียใจเล็กๆ)
แต่คงเพราะเครื่องมันเบาเลยไม่เป็นไร ที่สำคัญปุ่มกดตัวเลข กดง่าย ไม่ลอกล่อนเพราะไม่ใช่ปุ่มยางเหมือนโนเกียรุ่นถูกๆ

ข้อเสียก็คือไม่ค่อยเหมาะสำหรับคนโทรนาน เช่นวันละ 2 ชั่วโมงขึ้นไปนี่อย่าซื้อเลย
แล้วก็เครื่องร้อนเวลาคุยนานนี่จริง แต่เราไม่ค่อยคุยนานเลยไม่เป็นอุปสรรค
เวลาเข้า app มันหนืดนิดหน่อย แต่ก็พอรับได้
เวลาใส่ที่ห้อยโทรศัพท์ถ่ายรูปไม่สะดวกเพราะสายห้อยจะบังกล้อง
อย่าหวังอะไรมากกับกล้องเพราะมันแค่ VGA
ผู้ชายมักบ่นว่าเล็กไป ขนาดมันเหมาะสำหรับมือผู้หญิงอ่ะ
ปุ่มสีเงินมันลอกได้ถ้าใช้ไปนานๆ โดยไม่ใส่ซองแบบเรา

เสียอีกอย่าง ทนเกินไป ใช้มาร่วมสี่ปี แบตก็ยังไม่เสื่อม เครื่องก็ยังไม่เสีย อยากได้รุ่นใหม่แต่จะเปลี่ยนก็เสียดายอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: