Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Operator Logo - N95

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3107
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Operator Logo - N95
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ อยากให้ Operator Logo (DTAC) ของ N95 มันหายไปอ่ะคับ ทำไงได้บ้างคับ

ขอบคุณมากคับ
NaMLoVeR
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 03:59  

ไม่สามารถทำได้ค่ะ เพราะเนื่องจากว่า N95 มันซีรี่ย์60 หรือว่าเปนซิมเบี้ยนนั่นเองค่ะ ทุกรุ่นรุ่นที่เปนซีรี่ย์60 จะไม่สามารถทำได้อ่าค่ะ รุ่นที่ชื่อเครือข่ายจะหายไปและสามารถแสดงภาพได้อย่างเต็มจอก็จะเปนพวกซีรี่ย์ 40 อ่าค่ะ ทำใจค่ะ ตัวเค้าเองยังไม่ชอบเลยอ่า มันดูภาพได้ไม่เต็มจอ Razz
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ : Re: Operator Logo - N95
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 12:12  

SUPRAGOLF ผู้เขียน:
คือ อยากให้ Operator Logo (DTAC) ของ N95 มันหายไปอ่ะคับ ทำไงได้บ้างคับ

ขอบคุณมากคับ

ของผมใช้ระบบ GSM มันก็ขึ้นด้านบนว่า AIS ครับ

ผมลอง โหลดจากหนังสือมือถืออ่ะคับ

ที่เค้าบอกว่า ลบ LOGO

ทำตามที่หนังสือบอก เสร็จมันก็ส่ง sms มาให้เราจัดเก็บ และ save ไว้

จากนั้นตรง LOGO ระบบ ก็จะหายไปครับ

ปล่อยให้เรื่องยุ่งยากเป็นเรื่องของคนอื่น เรื่องของเราคือสนุกกับเทคโนโลยี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: