Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6500 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 193 / เข้าชม: 2022033
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 14:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครพอจะทราบบ้าง ว่ามีร้านไหนขายสีทองด้วย เราอยากได้สีทอง ไม่รู้ว่ามีเข้ามาหรือป่าวสิ Neutral
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแต่รูป
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 02:46  

สวยนะ ชอบมาก รูปแบบเปนที่หน้าพอใจมากๆ แต่ทำไมจะต้องขาดโน่น ขาดนี่ด้วยอ่ะ ทำไมไม่เอาให้สวยและดีไปเลยที่เดียว กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพใหม่พอดี แต่เจอแบบนี่ตัดสินใจยากมากๆ เซง โนเกีย เนี้ยชอบเล่นสงครามประสาทกับลูกค้า Sad Sad Sad Sad Neutral
ss_rookies
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 23:18  

ซื้อมาแล้วที่ร้าน Nid Mbk ราคา 11,400 บาท
ชอบมาก บางดี หรูเวลาใช้ เสียอย่างเดียวไม่มีวิทยุ เหมือน 6300
ซองใส่ก็ดูเท่ห์ บลูธูทก็ใช้ได้ดี เวลาเชื่อมต่อด้วยโปรแกรม PC suite ก็โอนะ
แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ themes ของ nokia 6300 ได้ไหม? เพราะมี theme animation เพียบเลย
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 18:16  

issarav ผู้เขียน:
เครื่องผมก็มีปัญหาในการ sync กับ pc เหมือนกันครับ
ถ่ายไฟล์เพลง, หนังได้ แต่พวก contact กับ application มีปัญหา
สงสัยคงต้องลองโทรเข้าศูนย์ nokia เสียแล้ว

รู้สึกว่าจะเป็นกะ S40 ทุกตัวนะครับ ปัญหาในการ Sync contact เพราะว่าโดนมาตั้งแต่ใช้ 6131, 6233, 6300, 6267 (ขายไปหมดแล้ว) ไม่แน่ใจว่าทาง Nokia จะแก้ปัญหานี้เมื่อไหร่...ใช้ไปยิ่งเซ็ง Sync แล้วจอขาว หรือดับไป reset ตัวเองสัก 2 นาทีได้...เซ็งเป็ด..

เลยต้องมาใช้ Symbian แทน ซึ่งตั้งแต่ใช้มาหลายๆตัว ไม่มีปัญหาเลยครับ...เริ่มมาใช้ Symbian ตั้งแต่รุ่น N70, N73ME, 5500, N95, 6120 classic ...ok ทุกตัวเลยครับ ไม่มีปัญหาอย่างที่ S40 มีเลยครับ
kt49
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 13:41  

เชื่อมได้นะครับผ่านUSBแต่ช้าหน่อย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 22:16  

-MeeTz- ผู้เขียน:
MUd_mUD ผู้เขียน:
Nokia 6500 รหัสนี้โนเกียเคยใช้มาแล้วนี่คับ??? ช่วง 6510 แล้วก้อมี 6500 มีฝาปิดปุ่มแบบ ericsson T28s น่ะผมจำได้

Nokia ก็เอารหัสรุ่นเก่าๆมา ใช้ใหม่หลายรุ่นแล้วนิครับ อย่าง 6120 ไรงี้อ่ะครับ

ก็เค้าเปน 6500 classic ไงคับ อิอิ
Oasisssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล่วค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 12:30  

ซื้อเมื่อวานนี้ ร้าน DTAC แถวเสนา ราคา 11,000 ค่ะ โดยรวมแล้วชอบมากค่ะ สวย เวลาสัมผัสให้ความรู้สึกที่ดี บางดีมาก ใส่กระเป๋าสตางค์แบบยาวได้เลยพกพาสะดวกดี การใช้งาน เสียงดังฟังชัด ทั้งเสียงคุยสนทนา และเสียงเรียกเข้า เป็นคนใช้โทรศัพท์แค่โทรเข้าออก ส่ง sms ฟังเพลงบ้าง ถ่ายรูปบ้าง

ติตรงราคาอย่างเดียวยังสูงไปนิด ถ้าราวๆ 8 พันบาทก็จะให้ 10/10 เลยค่ะ

ตอนนี้ให้ 8/10 Very Happy
ottouke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 23:25  

มีเพื่อนซื้อมาแล้วคับ ที่ DTAC แต่... เจอปัญหาเรื่อง เวลาคุยจะมีเสียงแทรก(เหมือนเสียงแมลงวัน) ดังบ้าง เบาบ้าง มาๆ หายๆ
ได้ยินพร้อมกันทั้ง 2 ฝั่งด้วย งง ไปเลย

ไม่ทราบว่าท่านอื่นเจอแบบนี้บ้างรึเปล่า อยากรู้ว่าเพราะอะไร ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 10:44  

ใช่ๆส ีBronzeมีขายแล้วนะ อยากทราบความเห็นเพื่อนๆว่าดูแล้วเป็นไง ชอบ ไม่ชอบ ส่วนตัวแล้วคิดว่าในรูปที่ nokia โพสมาตอนแรกๆสวยกว่าเยอะเลย แต่ก้อยังอยากได้อยู่ จะถอยดีไม๊น้า
opt.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 12:20  

ใครรู้บ้าง ว่าตรงช่องลำโพงด้านหน้า ถ้ามองในช่องดีดี จะเจอช่องเล็กๆ มีพลาสติกใสๆอยู่ ด้านขวานะ มันคือ ตัวเซนเซอร์ หรืออะไรสักอย่าง มีใครรู้บ้าง ไม่เห็นมันจะทำงานเลย ยกตัวอย่างเช่น 5310 ถ้าเอานิ้วปิดเซนเซอร์ตรงนั้น เครื่องมันจะคิดว่ามืด ไฟที่ปุ่มกดต่างๆ ก้อจะสว่าง แต่ถ้ามีแสงสว่างไฟปุ่มกดจะไม่ติด
เอสพี. เกสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยมากๆ อยากได้มาครอง
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 21:38  

สวยมากครับ การออกแบบลงตัว ดูมีระดับ ชอบมากเลย อยากได้มาครอบครอง ถ้าถูกกว่านี้อีกหน่อยก็จะซื้อหรอก สวยแต่แพงไปนะ

มันจะมีวันที่ราคาลงมาต่ำกว่า 8000 มั้ยน้อ? Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 05:32  

อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วว่าชุดหูฟังมีให้มาด้วยเลยหรือเปล่าครับ
be-eve
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 18:14  

ราคาน่าจะถูกกว่านี้นะ
ขาดวิทยุด้วย
สักประมาณ 7500 บาท
น่าจะโอเค
torbar
Year's Star

หัวข้อ : มีหูฟังมาให้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 20:25  

มีหูฟังรีโมท กับซองหนังไฮโซมาให้ด้วยครับ
ammi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ 6500 สีบรอนซ์ทองอ่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 02:39  

สีทองเข้าแล้วเหรอคะ ราคาเท่ากันกับสีดำรึเปล่า มีขายที่ไหน ที่ศูนย์โนเกียมียัง
roselee_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 12:30  

รวมคลิป บิ้ก ดีทูบี ผู้จากไป "แต่ความทรงจำมิเคยลืมเลือน"
http://www.videofinding.com/video_category.php?category=Television&scategory=D2B
giggsmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีสีทองมาขาย
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 12:28  

ผมซื้อมาซ้ำกับแฟน ต้องการขายสีบรอนซ์ทอง ยังไม่เคยใช้เลย สภาพ 100% เต็ม ซื้อมา 10,500 บาท ขายขาดทุนเพียง 10,000 บาท อุปกรณ์ครบ
giggsmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบอร์โทรครับ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 12:36  

ลืมบอกหมาเลขติดต่อ 081 - 6941705
jooje
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองใส่มือถือ
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 13:33  

อยากทราบว่ามือถือรุ่นนี้หาซื้อซองได้ที่ไหนค่ะ
jooje
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองใส่มือถือ 6500 classic
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 13:34  

อยากทราบว่ามือถือรุ่นนี้หาซื้อซองได้ที่ไหนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เขาว่า...
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 23:44  

kitsch ผู้เขียน:
รุ่นนี้เน้นที่การออกแบบมากกว่าคับ
ตัวเครื่องบางกว่า 6300 คับ
ช่องต่อ microUSB อยู่ด้านบน
มีกล้อง มีแฟลซแร้วว!!

ตอนแรกก็บ่นเหมือนกันว่า 1 กิ๊ก เพิ่มเมมไม่ได้ด้วย
แต่ลืมไปว่า เมมข้างนอกที่ใช้อยู่กับมือถือตัวเองก็แค่กิ๊กเดียว และป่านนี้เมมยังไม่เต็มเลย
(แต่ก็อยากได้เมมภายนอกด้วย มีไรป่ะ)

มีสองสี ดำ และบรอนซ์ (ทองแดง) ไม่มีสีทองนะคับ Smile
ฝาใส่แบตด้านหลังเป็นพลาสติกแข็ง ซึ่งเป็นรอยขนแมวแน่นอนเหมือนเช่นที่เกิดกับด้านหลังส่วนกล้องของ 6300
ทำไมไม่ทำให้เป็นสแตนเลสสตีลให้หมดเลยก็ไม่รู้

เขา (ไหน?) หมายมั่นปั้นมือ ให้รุ่นนี้กระจายสู่ตลาดเยอะๆ เหมือนที่ 6300 ฮิตระเบิดมาแล้ว
ซีรียส์ 6 เน้นเรื่องบิสซิเน็ตน้องใหม่ เลยทำให้ใช้งานง่าย เน้นโทร ไม่ซับซ้อนเช่นซิมเบี้ยน
(อันนี้แฟนๆ ซิมเบี้ยนแอบเซ็ง)

นอกนั้น 'เขา' ไม่ได้บอกมา
lobbth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตเตอร์รี่
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 09:21  

ซื้อมาใช้แล้วครับ ชอบมากๆ แต่ว่า ทำไมตอนเปิดเครื่องใหม่ (หลังใช้มา 1 วันแล้ว ไม่ได้ charge เพิ่มตอนกลางคืน) แบตมัน show ว่า เหลือ 1 ใน 4 แล้วพอทิ้งไว้สักพักก็เพิ่มขึ้นมาเป็น 3 ใน 4 (เท่าเดินก่อนปิดตอนกลางคืน) หละครับ มันผิดปกติหรือเปล่าครับ
0301
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 13:49  

kt49 ผู้เขียน:
เชื่อมได้นะครับผ่านUSBแต่ช้าหน่อย

รบกวนผู้ใช้หน่อยนะค่ะ
อยากทราบว่า ไม่มี MEM CARD แล้วเวลาลงเพลงจากคอมฯ ใช้สาย USB แล้วมันจะช้าไหมค่ะ
ตอนนี้ใช้ NOKIA E65 เวลาลงเพลงก็ใช้ CARD READER ง่ายดีค่ะ
ตอนนี้อยากได้ 6500 CLASSIC มากค่ะ ติดปัญหาแค่เรื่องนี้หล่ะค่ะ นอกนั้นเท่าที่รู้ก็โอนะค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ Embarassed
นู๋บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 00:42  

วันนี้เห็นเพื่อนใช้อยู่ชอบอยู่อย่างหนึ่งมากๆเลย ชอบซองใส่ของรุ่นนี้อะสวยดีดูหรูดี
KimuYa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:00  

ซองของรุ่นนี้ซื้อได้ที่ไหนเหรอคับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ
pandawalz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบบว่า..
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 21:20  

เผอิญว่า ..
เพิ่งซื้อมา ก่อนปีใหม่.. แล้วคืนนั้นเห็นแบตมันเตือนว่า ต่ำ ก็เลยชาร์จไปครั้ง
พอผ่านไป 3 วัน แบตก็โชว์ว่า ต่ำอีก แต่ทีนี้ กำลังนอน ก้เลยไม่ได้ปล่อยชาร์จตอนดึก ตื่นเช้ามา ปลดล็อกเครื่อง แบตหมดพอดีเลย... แล้วก็ทิ้งเอาไว้ แล้วไปทำงาน ตอนบ่ายๆกลับมาชาร์จ ปรากฎว่า ชาร์จผ่านตัวชาร์จไม่เข้า เราเลยเอามาลองชาร์จผ่านสาย usb ก็เข้าปกติ...
...
วันนี้เอาไปให้ที่ร้านดู เค้าว่า เราปล่อยให้แบตหมด ...มันเลยชาร์จไม่เข้า ต้องเปลี่ยนแบตล่ะ..

เหอๆ ..เราปล่อยให้แบตหมดนี่เราผิดหรือเปล่าอ่ะ... ?
แล้วตอนชาร์จครังแรก เราชาร์จแค่เต็มอ่ะ 3-4 ชม. เพราะพี่เราบอกว่า แบตเดี๋ยวนีไม่ต้องชาร์จ นานๆ แล้ว อันนี้เราก็ผิดอีกหรือป่าวคะ ??
..
แล้ว เราใช้ Pc suite พอเสียบ สาย usb แล้วใช้ Pc suite แล้วมันก็ค้างอ่ะค่ะ ...
ใครพอจะสอนวิธีใช้ได้บ้างคะ ??? เผอิญไม่เคยใช้ Pc suite

รบกวนด้วยนะคะ ...
น้าชู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 09:20  

ใช้ต่อเนทมันจะเห็นโทรศัพย์เป็นโมเดมเองเลยใช่ไหม ของคนอื่นๆต่อง่ายไหมครับ
ผมยังต่อไม่ได้เลย คอมโชว์ว่า Found new hardwere แต่ไม่สามารถ install driver ได้
แบบนี้ผมต้องหา Driver มาลงอีกหรอครับ
rt11014
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ขายโนเกีย
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 20:14  

ขาย โนเกีย 6500 คลาสสิค สีดำ ซื้อมา เมื่อ 9 มค. 51 ที่ศูนย์โนเกีย แต่ไม่ชอบ มันเล็กไป สนใจโทร 0877008417
poya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 11:35  

มีใครรู้บ้างค่ะว่าตอนนี้ราคา 6500 classic นี่อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ
Chom_ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 16:19  

เมื่อวานเพิ่งไปดูมาค่ะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 11,300 นะค่ะ กำลังตัดสินใจว่าวันนี้จะไปซื้ออ่ะค่ะ

สรุปว่าส่วนใหญ่มันโอมั้ยค่ะ พอดีต้องการซื้อมือถือด่วน (เพิ่งทำN95หายอ่ะ) เลยต้องรีบตัดสินใจกะว่าจะซื้อไรใช้ไปก่อนสักพัก ก็มาสดุดตากับ 6500 เนี่ยค่ะ บางสวยดูหรูดี แต่ต้องรีบตัดสินใจแล้ว มีใครพอจะช่วยออกความเห็นบ้างได้มั้ยค่ะ ว่าตกลงรุ่นนี้โอเคมั้ย

ขอบคุณค่ะ
squall_are
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I like it
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 21:44  

ชอบครับ ซื้อเลย ปุ่มกดก็นุ่มดี กดง่ายด้วย บางดี ปุ่มนุ่มสุดเท่าที่เคยใช้โนเกียมา

ไม่มีวิทยุก็เฉยๆ เพราะบ้านรวยไม่ต้องฟังวิทยุอีก และไอ้ mp3 player มันก็ฟังวิทยุได้ อีกอย่างไม่ชอบฟังผ่านมือถือ มันเปลืองแบต

ส่วนไอ้ที่ว่าต้องเสียบสาย สวยแต่โง่ ถึงไม่เสียบสาย อย่าง 6300 มันก็ต้องถอดฝาหลัง
เอาการ์ดไปใส่การ์ดรีดเดอร์อยู่ดีล่ะว้า อีกอย่างสายมันก็เสียบง่ายดีนะ เลยเฉยๆ เรื่องนี้

กล้อง 2 ล้าน pixel ก็ไม่ค่อยได้สนใจหรอก เพราะมีดิจิอยู่แล้ว

ผมว่ามันสวยดี บางดี แข็งแรงดี
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 22:12  

อ้างถึง:
เมื่อวานเพิ่งไปดูมาค่ะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 11,300 นะค่ะ กำลังตัดสินใจว่าวันนี้จะไปซื้ออ่ะค่ะ

สรุปว่าส่วนใหญ่มันโอมั้ยค่ะ พอดีต้องการซื้อมือถือด่วน (เพิ่งทำN95หายอ่ะ) เลยต้องรีบตัดสินใจกะว่าจะซื้อไรใช้ไปก่อนสักพัก ก็มาสดุดตากับ 6500 เนี่ยค่ะ บางสวยดูหรูดี แต่ต้องรีบตัดสินใจแล้ว มีใครพอจะช่วยออกความเห็นบ้างได้มั้ยค่ะ ว่าตกลงรุ่นนี้โอเคมั้ย

ขอบคุณค่ะ

ใช้อยู่ครับผม(แต่ตอนนี้เจอแฟนแย่งไปแล้ว T_T )<<เนื่องจากเราเกรงใจเค้าครับไม่ใช่กลัวนะ

ผมว่ามันคลาสสิคสมชื่อเลยครับผม (ไม่บรรยายดีกว่าอยากรู้ต้องลองใช้เองสิครับ)
mini101
Year's Star

หัวข้อ : ขายนะครับ ใหม่ๆเลย เครื่องไทย ประกัน 0 8500 บาท ลดได้นิดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 21:34  

ขาย 7500 บาท ครับ ใช้มาสักพักแล้วครับใช้งานดีทุกอย่าง อุปกรณ์ครบยกกล่อง ซื้อที่ power buy พระราม 2 หูฟัง สายดาต้าไม่เคยใช้เลย เครื่องสภาพดีมากๆ ไม่เคยตก หรือกระแทกครับ ลองมาดูก่อนได้อยู่แถวพระรามสอง 2 ครับ สะดวกวันเสาร์นี้ครับ ได้ทั้งสยาม และพระราม 2
081-6940470 อ๊อฟ

- สาเหตุที่ขายเพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ คนที่ต้องการซื้อ มือสอง หรืองบไม่พอ ลองดูก่อนครับ ไม่ต้องไปเสี่ยงกับเครื่องมือสองที่ห้างชื่อดัง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mini101 เมื่อวันที่ 01 Mar 2008 20:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
I do it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: I like it
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 08:21  

squall_are ผู้เขียน:
ชอบครับ ซื้อเลย ปุ่มกดก็นุ่มดี กดง่ายด้วย บางดี ปุ่มนุ่มสุดเท่าที่เคยใช้โนเกียมา

ไม่มีวิทยุก็เฉยๆ เพราะบ้านรวยไม่ต้องฟังวิทยุอีก และไอ้ mp3 player มันก็ฟังวิทยุได้ อีกอย่างไม่ชอบฟังผ่านมือถือ มันเปลืองแบต

ส่วนไอ้ที่ว่าต้องเสียบสาย สวยแต่โง่ ถึงไม่เสียบสาย อย่าง 6300 มันก็ต้องถอดฝาหลัง
เอาการ์ดไปใส่การ์ดรีดเดอร์อยู่ดีล่ะว้า อีกอย่างสายมันก็เสียบง่ายดีนะ เลยเฉยๆ เรื่องนี้

กล้อง 2 ล้าน pixel ก็ไม่ค่อยได้สนใจหรอก เพราะมีดิจิอยู่แล้ว

ผมว่ามันสวยดี บางดี แข็งแรงดี

มองในแง่การใช้งานจริง ๆ นะ คุณจะพกไอ้ของเหล่านั้นไปทุกอันเลยหรอ ?? ไม่มีความสะดวกเลยครับ คิดดูนะ ถ้ามือถือมี option พื้นฐานที่ต้องการครบ แค่นี้ก็จบพกไปอันเดียว สะดวกต่อการใช้งาน ทุกที่ทุกเวลา
58558518
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 22:34  

ถามนิดนึงครับ ตรงฝากรอปข้างบนที่มีช่องเชื่อมต่อ USB มันก๊อกๆแก๊กๆกันรึเปล่าครับ ของผมมันเหมือนจะแง้มออกมานิดนึงแล้วน่ะครับ -*- ไม่รุว่าจะเป็นไรรึเปล่า

ส่วนอีกเรื่อง ซองของมัน เล็กมากเลยอะคับ ผมใส่ไปแล้วแบบสุดๆ ถอดออกมาแทบไม่ได้เลย ต้องใช้ความพยายามสูงมาก ไม่ทราบว่าผู้ใช่ท่านอื่นๆใช้วิธีไหนในการขยายซอง หรือ ไม่มีปัญหานี้กันหรือครับ ?
paranoidz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 11:24  

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ
ตอนนี้สีทองราคาเท่าไหร่คะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 21:00  

paranoidz ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ
ตอนนี้สีทองราคาเท่าไหร่คะ

9900 บ. ครับ ทั้งดํา ทอง
paranoidz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 22:18  

ขอบคุนค่ะ

โอ้ว 9900 แล้วแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 12:04  

ช่วยหน่อย E8 กับ 6500 อัน จะ โอ เค กว่า กัน อ่า

ชอบ ดี ไว ทั้ง สอง แบบ เลย

แต่ แอบ เท ใข ให้ E8 อ่า

อยาก ทราบ ว่า จะ เลิอก อะ ไร ดี

ชอบ เพลง ของ E8 ชอบ กล้อง ของ 6500

ตัด สิน ใจ ยาก จัง 5 5 5 5 5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 16:31  

ถ้าชอบฟังเพลง E8 ดีกว่า ดูแนวกว่า
เล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองไปดูนะคะ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 18:28  

วันที่ 4 พ.ค. 2551 มีงานที่เพาเวอร์บาย เซ็นทรัล ลาดพร้าง ลองไปดูดิ ราคา8,994 บาท ไม่รู้ว่า MBK จะถูกกว่านี้มั้ยนะคะ ลองไปดูนะ เห็นว่าขายจำกัดแค่ 50 เครื่อง แล้วก็วันนั้นวันเดียวด้วยอ่ะ (วันที่ 28 เม.ย. ขาย N73 ราคา 8,994 กะ N70 ราคา6,994)

ลองไปดูนะคะ พอดีอ่านหนังสือพิมพ์เจอ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองไปดูนะคะ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 19:35  

เล่าสู่กันฟัง ผู้เขียน:
วันที่ 4 พ.ค. 2551 มีงานที่เพาเวอร์บาย เซ็นทรัล ลาดพร้าง ลองไปดูดิ ราคา8,994 บาท ไม่รู้ว่า MBK จะถูกกว่านี้มั้ยนะคะ ลองไปดูนะ เห็นว่าขายจำกัดแค่ 50 เครื่อง แล้วก็วันนั้นวันเดียวด้วยอ่ะ (วันที่ 28 เม.ย. ขาย N73 ราคา 8,994 กะ N70 ราคา6,994)

ลองไปดูนะคะ พอดีอ่านหนังสือพิมพ์เจอ

6500c. จะถูกกว่าประมาณ 400-500 บ. ครับ สําหรับในงานนี้ ส่วน N70 ถูกกว่ากัน 50 บ. เ้อง Very Happy

ต้องวัดกันที่ของเเถม การรับประกัน เเละให้ลองเครื่องตามใจมั้ย ถึงจะตัดสินใจได้ครับ
vios_turbo
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เซ็งเป็ด...
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 00:01  

เพิ่ม Mem ไม่ได้
Decision
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 19:40  

อยากรู้ว่า รุ่นนี้ มีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่หมดไวเหมือน 6300 รึเปล่าคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 21:00  

Decision ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า รุ่นนี้ มีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่หมดไวเหมือน 6300 รึเปล่าคะ

คิดว่าพอๆ กันครับ อาจจะกินเเบตน้อยลงนิดหน่อยตามการใช้งานครับ
Decision
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 15:24  

วันนี้ไปเห็นราคา ๘๙๙๐ ที่โลตัสพระรามสี่
เห็นว่าลดถึง ๑๔ พ.ค. นี้

กังวลเรื่องแบตหมดไว ไม่งั้นไม่ลังเลแล้วนะนี่

เอาไงดีน้อ
are2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อเถอะ
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 21:31  

เพื่อนใช้อยู่ครับ แบตทนกว่า 6300 ลิบลับเลย
ซื้อเถอะ รุ่นนี้ปุ่มกด กดนุ่มมาก
Kwang_SuZa
Year's Star

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 14:21  

พาเพือนไปถอยรุ่นนี้มาเมื่อ ไม่กี่วันมานี้เอง เมมเครื่อง 1 gb รูปร่างก็โอเค เหมาะสำหรับ พวกชอบดีไซส์ ย้ำ เฉพาะ พวกชอบดีไซ
Olivier
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 01:25  

http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2587871/TM2587871.html

ผมขายรุ่นนี้มือหนึ่งที่ 8000 ถ้วนนะครับ ถ้าสนใจก็ตามลิ้งเลยครับ[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 13:59  

รุ่นนี้แสดงเวลาในการโทรในขณะที่ใช้สายอยู่ไม่ได้หรอครับ

ผมกดแล้วมันไม่มีตัวเลือกให้แสดงเหมือนรุ่นอื่นๆเลย

หรือทำยังไงครับใครรู้บอกผมที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 14:04  

รุ่นนี้แสดงเวลาในการโทรในขณะที่ใช้สายอยู่ไม่ได้หรอครับ

ผมกดแล้วมันไม่มีตัวเลือกให้แสดงเหมือนรุ่นอื่นๆเลย

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 16:53  

Anonymous ผู้เขียน:

ส่วนใหญ่ S40 จะโชว์เวลาระหว่างโทรไม่ได้ครับ ไม่เหมือนซิมเบี้ยนที่โชว์ได้ Very Happy
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 02:49  

คำถามนี้ถามบ่อยนะครับท่าน
ผมยืนยันครับว่าใช้ไม่ได้ครับเพราะใช้อยู่ Smile
jzyjjx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 21:27  

ชอบค่ะ

ดูหรูหราดี

Laughing
Prangie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 09:17  

แบตเตอรี่หมดเร็วมาก
ซื้อจากศูนย์โนเกียพารากอนมา 3 วัน ชาร์จไม่เข้า USB ติด ๆ ดับ ๆ
เข้าศูนย์ซ่อมสองอาทิตย์แล้วค่ะ สวยแต่รูป จูบไม่หอม
ใช้โนเกียมาตลอด ครั้งนี้ผิดหวังที่สุดค่ะ อยากจะขาย อยากจะเขวี้ยงทิ้งกับราคา 9990 บาท
เสียใจที่สุด
Sad
tai.k2
Year's Star

หัวข้อ : สวยค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 12:27  

สีสวยโดนใจดี แต่การใช้งานไม่ดี ค่ะ เหมาะโทรออก และรับสายมากกว่า Rolling Eyes
richer
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Nokia 6500 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 08:24  

สวยดี หรูหรา มากมาย Rolling Eyes
puzzpz
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 23:36  

ถ่ายวีดีโอได้ 15 วิเองหรอคับ นี่ผมตั้งไม่เป็นหรือว่าเป็นอย่างนี้อยู่แล้วอะงงคับ
puzzpz
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 23:42  

อ้อได้และคับ อิอิ
Nook-Nicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 23:35  

ตกลงเรื่องแบต หมดเร็วจิงๆหรือเปล่าคะ เพราะว่าอ่านจากหน้าที่แล้วบอกว่า แบตอึดกว่า 6300 คือตอนนี้กะลังลังเลใจอยู่ว่า

จะซื้อ 6300 ฺBlack หรือว่า 6500 Classic ดีอ่าาา .... -_-"
แล้วตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคะเนี่ยย

รบกวนช่วยตอบกันหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 20:02  

6500c ดีกว่าครับสวยกว่ากันเยอะแถมกล้องยังมีแพลชด้วยเรื่องของแบตเตอรี่เป็นเรื่องธรรมดาของผมใช้ได้2วันครับ Embarassed Neutral
Nook-Nicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 20:54  

Anonymous ผู้เขียน:
6500c ดีกว่าครับสวยกว่ากันเยอะแถมกล้องยังมีแพลชด้วยเรื่องของแบตเตอรี่เป็นเรื่องธรรมดาของผมใช้ได้2วันครับ Embarassed Neutral

ขอบคุณนะคะ
โอ๊ตตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 19:09  

ทำไมไม่ค่อยเห็นมีสีทองขายเลย ราคาเท่าไหร่แล้วตอนนี้?
ppppp+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 23:28  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหรคะเนี่ย
Nook-Nicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 00:44  

วันนี้ไปดูที่MBKละ
ถ้าร้านที่ติดกับร้านนาซ่า (ร้านขายส่ง) 8490 บาท
ถ้าร้านข้างนอกก้อประมาณ 8700-8990 บาท (ที่ลองถามๆดูอ่านะ)
ที่ ศููนย์ GSM (MFA) 9900 บาท แต่เค้าบอกว่าถ้าเครื่องมีปัญหาสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วัน
noid36
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 22:38  

ฟังเพลงแล้วเสียงดีมั๊ยคะ

แบบว่า ลำโพงแตกป่าวอ่า

แล้วสีทองมีขายยังค้า

ขอบคุนค่า
Nook-Nicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 12:07  

noid36 ผู้เขียน:
ฟังเพลงแล้วเสียงดีมั๊ยคะ

แบบว่า ลำโพงแตกป่าวอ่า

แล้วสีทองมีขายยังค้า

ขอบคุนค่า

ยังมีขายอยู่นะคะ
Nook-Nicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 12:46  

เมื่อวานนี้ไปซื้อมาละ สีทอง bronze ก้อดีนะ เสียงเพราะดี
xilinx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : + + + ขาย Nokia 6500 Classic เนื่องจากต้องใช้เงิน
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 04:20  

เพิ่งซื้อมาได้วันเดียวเอง ยังไม่ได้แกะเลยครับ

ของยกกล่อง ดูรูปก็จะรู้ครับว่าใหม่ขนาดไหน

ประกันเหลือ 1 ปี หรือ 365 วัน

[img]http://srv0204-01.sjc3.imeem.com/g/p/3e123e43c6d89bafea5799d8139d8e98_web.jpg[/img]
[img]http://srv0110-08.oak1.imeem.com/g/p/cec81d8306448cf10c07faa080393d89_web.jpg[/img]
[img]http://srv0204-08.sjc3.imeem.com/g/p/3bea73508125a6321865a1f691e10382_web.jpg[/img]
[img]http://srv0110-07.oak1.imeem.com/g/p/013b274fcc9a8588637e5972ef2f5eea_web.jpg[/img]
[img]http://srv0204-09.sjc3.imeem.com/g/p/bdfe6c0da0b18b22b24e60c59f1708ca_web.jpg[/img]
[img]http://srv0204-02.sjc3.imeem.com/g/p/44925217f5d5f8d5952af4b09d9cd52c_web.jpg[/img]
[img]http://srv0204-05.sjc3.imeem.com/g/p/f7298492376ee5e5e56b64331df97f7d_web.jpg[/img]
[img]http://srv0204-05.sjc3.imeem.com/g/p/636230e8202f3580c9bad4f63507d58d_web.jpg[/img]

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6500_classic.htm

ขอขายแบบขาดทุนกันไปเลย
ราคา 8,250 บาท
อยากจะบอกว่ามันคือของมือ 1 แต่มาขายในราคา 2 ครับ
081 2 0 7 2 0 4 2
xilinx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : + + + จำใจขาย Nokia 6500 Classic เนื่องจากต้องใช้เงิน
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 04:23  

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=274085
xilinx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : + + + จำใจขาย Nokia 6500 Classic เนื่องจากต้องใช้เงิน
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 04:32  

ของยกกล่อง ดูรูปก็จะรู้ครับว่าใหม่ขนาดไหน

ประกันเหลือ 1 ปี หรือ 365 วัน

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=274085

ประกัน JAY MART หรือเข้าศูนย์ได้เลยครับ (อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับมือถือที่ MBK นะครับมันคนละเรื่องเลย อิอิ)

อยากจะบอกว่าของมือ 1 แต่ราคามือ 2 ครับ

รับประกันความพอใจครับถ้าเครื่องไม่ใหม่จริงหรือไม่พอใจยินดีคืนเงิน พร้อมค่าเสียเวลา ครับ

ขอขายแบบขาดทุนกันไปเลย
ราคา 8,200 บาท โทร 0 8 1 2 0 7 2 0 4 2
LookUP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 17:45  

ทำไมถึงขายล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 18:44  

มี auto focus เปล่า
Fonebran
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 21:49  

เครื่องสีเงินเมื่อไหร่จะเริ่มขายครับ
เกษจรินทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6500 classic มีปัญหา ศูนย์ Esy Fix เดอะมอลล์บางกะปิ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 14:44  

ดิฉันซื้อโทรศัพท์มือถือรุ่นนี้มาใช้ได้อยู่ประมาณ 20 วัน และก็มีปัญหา เกี่ยวกับการชาร์ตแบตเตอรี่ เนื่องจากชาร์ตนานแค่ใหนก็ไม่เต็มสักที มันก็ขึ้นแบตเตอรี่อ่อนทุกครั้งที่ถอดสายชาร์ตออก พอส่งเข้าศูนย์ Esy fix สาขาเดอะมอลล์บางกะปิรอสองอาทิตย์กว่าจะได้เครื่อง และตอนออกมาดิฉันยังไม่ได้เช็คสภาพเครื่องเพราะตอนนั้นยังไม่ขึ้นแบตเตอรี่อ่อนดิฉันคิดว่ามันหายแล้ว จึงกลับบ้านไปสักพักประมาณ 10 นาที มันขึ้นแบตเตอรี่อ่อนเหมือนเดิมก็เลยเอาไปชาร์ตดูประมาณ 5 ชั่วโมง มันก็ยังขึ้นแบตเตอรี่อ่อน และสภาพเครื่องก็มีตำหนิ โดนงัดจนโทรศัพท์ผิดรูปจากเดิมและมีรอยถลอก วันต่อมาจึงกลับไปที่ศูนย์เดิม ได้ถามพนักงานว่าถ้าไม่หายทางบริษัทฯจะรับผิดชอบยังไง พนักงานบอกว่ามันต้องหายถ้าไม่หายแล้วค่อยมาคุยกัน (แค่พนักงาน) และถ้าจะขายคืนศูนย์จะได้หรือเปล่าพนักงานบอกว่าให้ไปขายตามร้านข้างนอก (ของบริษัทฯตัวเองแท้ๆ) และถามว่าทางบริษัทฯจะไม่รับผิดชอบอะไรเลยเหรอพนักงานบอกว่า ให้ถึงตอนรับเครื่องก่อนแล้วค่อยมาคุยกัน (พูดแบบมะนาวไม่มีน้ำมากๆ)
และก็บอกว่า 2-3 อาทิตย์ ค่อยมารับเครื่อง และทางศูนย์ก็โทรมาบอกว่าเครื่องต้องเข้าศูนย์ใหญ่ หลังจากนั้นประมาณ 10 วัน ฉันจึงโทรไปถามศูนย์เขาบอกว่าเครื่องรออะไหล่อยู่ ตอนนี้ดิฉันรอมา ตั้งแต่ไปซ่อมครั้งแรกจนวันนี้ดิฉันรอมาเกือบเดือนแล้ว และจะให้รอไปถึงใหน
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 20:32  

วันนี้ไปถอยมาแล้ว ในมาบุญครอง ร้านใกล้ๆนาซ่า 8400 Laughing
อือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงดีนะ!
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 15:06  

....จิงๆก็ ok กล้องก็ดี แต่เสียที่มานแพงงงไป
เราก็อยากได้จอตั้ง 16.7ล้านสีอะ ชัดมักๆ
แต่แพง ปุ่มกดเร็ว+ง่ายมัก แฟลส สว่างดี
ชอบๆๆๆๆ
อือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หรูจัง
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 15:08  

คนที่ใช้คงเป็นพวกไฮโซอานะ
เสียงก็
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 15:10  

ดีกว่า n72-n73 -
]ลำโพงทนเบสดี ถึงจะบางๆแต่เสียงไม่ใช้เล่น ลำโพงเล็กๆเสียงดังมากๆๆๆ
กล้องดีมาก ถ่ายเร็ว
Poster
Year's Star

หัวข้อ : คุณภาพเสียงแจ่ม
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 09:15  

น้องสาวของผมใช้ Nk6500c ซื้อมาตอนเปิดตัวใหม่ๆราคา12kกว่า
พบปัญหาในเรื่องการชาร์ตไม่เข้า ผมก็สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นที่
ซอฟท์แวร์ ลองอัพเดดเฟิร์มแวร์สองรอบ ก็เหมือนเดิม
แบตก็เปลี่ยนใหม่ ลองเปลี่ยนอะแดปเตอร์(หม้อแปลงชาร์ต)
ก็แก้ไขในระดับพอใช้ คือบางครั้งก็ชาร์ตได้
แต่บางครั้งชาร์ตเป็นเวลา2ชม.ผ่านไป
ก็ชาร์ตไม่เข้า ต้องขยับสายชาร์ต

พอร์ตที่เสียบสายชาร์ตเป็นมินิยูเอสบี เสียบได้ทั้งหูฟัง-สายชาร์ต-
ต่อคอมพ์ รูเดียวใช้งานหลายอย่าง เป็นไปได้ถอดสลับไปสลับมา
จึงเกิดปัญหาดังกล่าว

ด้วยเหตุดังกล่าวมาทั้งหมด น้องสาวผมจึงเขวี้ยงมาให้ผมใช้ต่อ
ผมก็ทนใช้ ใช้ให้มันคุ้มค่าเงินที่เสียไป

งานดีไซน์บางแต่ไม่เบา เครื่องหนักกว่า N72
6500c คุณภาพเสียงก็โอเค สามารถปรับEQ ได้ตามใจชอบ
ฯลฯ
mosss
Year's Star

หัวข้อ : ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 15:23  

ตอนนี้ผมอยากที่ติดตั้งระะบดักฟังการสนทนาทางโทรศัพท์ แต่ที่พิเศษกว่าที่อื่นก็คือระะบบของผมสามารถที่จะติดตั้งได้เลยในมือถือผมเอง แค่ลงโปรแกรมเข้าไปแล้วระบุเบอร์ของเป้าหมายที่เราต้องการดักฟัง เวลามีสายโทรเข้าที่เครื่องเป้าหมายระะบบจะเตือนมาที่เครื่องของเรา แล้วเราก็เข้าไปที่โปรแกรมที่ตั้งไว้เราก็จะได้ยินเสียงสนทนา แต่เท่าที่ผมทราบการดักฟังจะติดตั้งลงในโทรศัพท์ของเป้าหมายและราคาการติดตั้งก็ไม่ถูกอยู่ที่35000-50000แต่ของผมนี่อยู่ในราคาไม่ถึงพัน เลยไม่รู้ว่าผมกำลังโดนหลอกขายสินค้าหรือเป่า และอีกอย่างโทรศัพท์ของผมนี่ไม่มีsimbain มันจะติดตั้งได้มั้ยครับ ผมใช้3110classic และถ้าไปซื้อมือถือรุ่นโบราณรุ่นอ้วนดำ 6600 นี่มันจะลงโปรแกรมนี้ได้มั้ยครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
cda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500 c
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 16:18  

รุ่นนี้ดูแล้วก็สวยดีนะ
บางมาก
กล้องไวดีชอบ
juniorboy11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 00:04  

เอ๋อ รุ่นนี้ไม่มีวิทยุอ่ะครับ เซงซื้อมาเเล้วอ่ๅ

ห่วยจิงๆ
thanon9299
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 15:24  

juniorboy11 ผู้เขียน:
เอ๋อ รุ่นนี้ไม่มีวิทยุอ่ะครับ เซงซื้อมาเเล้วอ่ๅ

ห่วยจิงๆ

สนใจจะขายมั้ยครับ ไม่ทราบว่าสีอะไรครับ Laughing Laughing
champ23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 23:31  

ขายครับขาย
อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพดี ราคา4500
สนใจติดต่อ083-222-1101
juniorboy11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 13:31  

thanon9299 ผู้เขียน:
juniorboy11 ผู้เขียน:

ห่วยจิงๆ

สนใจจะขายมั้ยครับ ไม่ทราบว่าสีอะไรครับ Laughing Laughing

4000 บาทถ้วนครับ
6588ok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันก็นะๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 12:32  

สวยดีอะสวยมาก
แต่แพงง
กล้องชัดดี
เปลวเทีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6500 Classic มือสอง
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 21:33  

สภาพ95% กล่อง+อุปกรณ์ครบ
ราคา 2500 บาท
081-5331921 golf
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: