Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6500 Slide - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 870 / เข้าชม: 2587290
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 02:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปกติเพื่อนๆ เซทความดังลำโพงสนทนาไว้กันเท่าไหร่ สำหรับผมเซทไว้ที่สูงสุด ถึงจะรับฟังได้ดังชัดเจนดี ถือว่าปกติรึป่าว
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 10:51  

MoonShadowZ ผู้เขียน:
แล้วเสียงริงโทนของรุ่นนี้ ดังเสมอกันรึป่าวครับ รึว่าเบาก่อนประมาณ 3 วิ แล้วค่อนดัง

เหมือนโนเกียรุ่น ก่อนๆ เช่น 6270 ที่ผมเคยใช้

อยากทราบดหมือนกันครับ ใครที่ใช้แล้วรบกวนบอกด้วยนะครับ ขอคุณครับ
ใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 18:41  

Very Happy มาแล้วค่ะ ตามที่เคยสัญญา ช้าหน่อยนะคะ สำหรับรูปตัวอย่างที่ใสบอกว่าจะเอามาลง ย่งจัดเลย ช้าไปนิด หวังว่า จะมีคนที่ยังสนใจอยู่น๊า Razz
อิอิ
ดูเลยละกาน ใสไม่บรรยายนะ ว่ารู)ไหนใช้ไรบ้าง เอามาลง 14 รูป น้าจะพอนะคะ

[/img]
PlayStation_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 15:55  

เครื่องผมดูวิดีโอแล้วค้างบ่อยมากเลย บางทีก็เครื่องดับไปสักพัก แล้วไปที่หน้าจอ stand by

มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 17:52  

ใช้ AJ คับ ไม่กระตุก ไม่ค้าง 555+

ไม่ได้ดูอ่ะคับ ไม่มีวีดีโอ มีที่มันติดมากะเครื่องอันนึงสั้นๆ ไม่ค้าง
juventus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 20:21  

hanada ผู้เขียน:
แล้วเสียงริงโทนของรุ่นนี้ ดังเสมอกันรึป่าวครับ รึว่าเบาก่อนประมาณ 3 วิ แล้วค่อนดัง

เหมือนโนเกียรุ่น ก่อนๆ เช่น 6270 ที่ผมเคยใช้

อยากทราบดหมือนกันครับ ใครที่ใช้แล้วรบกวนบอกด้วยนะครับ ขอคุณครับ

มันเซท ได้ อ่ะ ครับ จะ ค่อยๆดัง หรือ ดังต่อ เนื่อง ฯลฯ ครับ
x-clusive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 03:08  

auto macro จิงๆด้วยแฮะ

ไม่ค่อยเนียนเลยอ่ะ

แต่ถ้าว่าใช้ได้เลย

อยากได้อ่า >_<

รอสิ้นเดือนนี้ละกันนะเจ้าหนู อิอิ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 04:27  

echo ผู้เขียน:
ปกติเพื่อนๆ เซทความดังลำโพงสนทนาไว้กันเท่าไหร่ สำหรับผมเซทไว้ที่สูงสุด ถึงจะรับฟังได้ดังชัดเจนดี ถือว่าปกติรึป่าว

ของเราแล้วแต่สภาพแวดล้อมอ้ะค่ะ..ถ้าอยู่ในรถเงียบๆ ก้อแค่สองหรือสามก้อดังชัดแล้วอ้ะค่ะ แต่ถ้าข้างนอกคนเยอะๆ เสียงดังๆ ก้อเปิดเกือบสุด ไม่ค่อยได้เปิดจนสุดนะ เพราะมันดังไปอ้ะ..
the 3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 11:06  

รูปมาโครผมโพสต์ไว้บ้างเหมือนกัน ลองดูครับ ความสามารถมันใช้ได้เลยทีเดียว

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5879443/T5879443.html
BOMBALAGA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บ่นเรื่อยเปื่อย
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 19:28  

ทางร้าน Nokia Shop พระราม 2 บอกว่าของ Lot แรกหมด ไม่รู้จะเข้ามาเมื่อไหร่ อยากได้จังครับ ผมไปถามเมื่อวันที่ 2 ต.ค. จนถึงวันนี้ (8 ต.ค.) ทางร้านบอกว่าของยังไม่เข้ามาเลย ไม่รู้ว่า Nokia สาขาอื่นจะหมดเหมือนกันไหม
leeming
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 19:47  

ใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ โดยรวม ก้อถือว่าดีนะครับ ช่วงถ่ายรูปตอน save จะหน่วงนิดหน่อย และตอนเลื่อนฝาสไลด์เพื่อรับและวาง ก้อหน่วงเหมือนกัน แต่ไม่ถึงกับมากนัก เคยใช้ se K750i ยอมรับว่ารูปถ่ายได้ดีกว่า แต่เสียงเบามาก แถมหน่วงมาก K 750i ดีกว่าแค่ถ่ายรูปอย่างเดียว โดยรวม คิดว่าเราใช้โทรมากกว่าถ่ายรูป เพราะฉะนั้น 6500S ก้อโอเคนะ ตอนนี้ยังไม่มีรัยผิดหวัง ถ้ามีจะมา คอมเมนท์ ให้ฟังนะครับ
Danhelsing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บ่นเรื่อยเปื่อย
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 21:38  

BOMBALAGA ผู้เขียน:
ทางร้าน Nokia Shop พระราม 2 บอกว่าของ Lot แรกหมด ไม่รู้จะเข้ามาเมื่อไหร่ อยากได้จังครับ ผมไปถามเมื่อวันที่ 2 ต.ค. จนถึงวันนี้ (8 ต.ค.) ทางร้านบอกว่าของยังไม่เข้ามาเลย ไม่รู้ว่า Nokia สาขาอื่นจะหมดเหมือนกันไหม

ไปถามที่พระราม 2 เหมือนกันครับ แต่ไปวันที่ 3 บอกว่าของหมด ก็เลยไปดูที่ โลตัส พระราม 2 พอดีของเพิ่งเข้ามา 2 เครื่อง เลยได้มาเครื่องนึงอ่ะ ดูโดยรวมแล้วชอบครับ
x-clusive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 00:03  

ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึเปล่านะครับ

กล้องของโนเกียหลายๆรุ่น รวมถึงรุ่นนี้

ถ้าถ่ายภาพที่แสงเยอะๆ

สีจะออกอาการฟุ้งๆทุกรูปเลย

เพื่อนๆคิดว่าไงอ่ะ
นู๋สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 00:25  

รุ่นนี้ใช้กะ ฮัทช์ได้ป่าวค๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 01:23  

นู๋สวย ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้กะ ฮัทช์ได้ป่าวค๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โห........ ถามจิง Shocked
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การใช้ msn บน 6500slide
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 13:08  

หวัดดีครับ อยากทราบนิดนึงครับว่า ตัว 6500slide สามารถใช้งาน msn ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าจำเป็นต้องเครื่อง symbian เท่านั้นครับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ Rolling Eyes
bakhamnoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 20:08  

แถม Memory แค่ 256 เอง น้อยไปครับ Evil or Very Mad
tammuz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : tone
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 23:52  

ถามเรื่องเสียงเรียกเข้าอะครับ

กรณีที่ตั้งไว้ที่ระดับ 5 (ดังสุด) แบบดังต่อเนื่อง เวลามันดัง มันจะเป็นเสียงเบาก่อน 3 วินาที แล้วถึงจะดัง หรือป่าว .... เพราะใช้ 6233 อยู่ตั้งไว้แค่ 4 ถ้าตั้ง 5 มันเบาก่อน ไม่ชอบเลยอะ
Virgin211
Year's Star

หัวข้อ : Re: tone
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 01:15  

tammuz ผู้เขียน:

กรณีที่ตั้งไว้ที่ระดับ 5 (ดังสุด) แบบดังต่อเนื่อง เวลามันดัง มันจะเป็นเสียงเบาก่อน 3 วินาที แล้วถึงจะดัง หรือป่าว .... เพราะใช้ 6233 อยู่ตั้งไว้แค่ 4 ถ้าตั้ง 5 มันเบาก่อน ไม่ชอบเลยอะ

ผมว่าก็ดีเหมือนกันนะครับ ตังเตือนก่อน จะได้ไม่ตกใจ Laughing
A8A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 11:01  

สำหรับคนที่มีอาการเครื่องแฮงค์อ่ะคับ ให้ลองเข้าไปที่
settings->phone->network mode แล้วเปลี่ยนจาก dual mode เป็น gsm
แล้วก็ลอง format memory card ดูนะคับ เพราะตอนแรกก็เป็นเหมือนกัน
ซื้อวันแรกที่วางขาย แล้วก็มีอาการแฮงค์ แต่พอทำแบบนี้แล้วลื่นเลยคับ
จนถึงตอนนี้ยังไม่มีอาการแฮงค์เลย Very Happy
khunkookai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 14:26  

อยากถามผู้ที่ใช้แล้วน่ะค่ะ ว่ามีเมนูภาษาไทยมัย มีระบบแฮนด์ฟรีหรือเปล่า แล้วบันทึกเสียงได้หรือเปล่าค่ะ หรือบันทึกได้แต่ vdo

ขอบคุณค่ะ
กั้บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 14:59  

คืออยากถามผู้รู้ครับ คือป๋มกะลัง ตัดสินใจระหว่าง 6500 S กะ SE W910i อยากรุว่ามันมีดีต่างกันไงอ่าครับ แล้วก็แบบ อานไหน คุ้มก่ากันอ่า บอกด้วย น๊า ขอบคุงกั้บ
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 16:12  

juventus ผู้เขียน:

มันเซท ได้ อ่ะ ครับ จะ ค่อยๆดัง หรือ ดังต่อ เนื่อง ฯลฯ ครับ

เคยใช้ 6300 ก็เซ็ตดังต่อเนื่อง ไว้อะครับ แต่พอมีคนโทรเข้ามา เสียงเรียก มันจะเบาก่อน 3 วิ แล้วถึงจะดังครับ 6500 เป็นเหมือนกันไหมอะครับ รบกวนบอกอีกที ขอบคุณครับ
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 16:58  

khunkookai ผู้เขียน:
อยากถามผู้ที่ใช้แล้วน่ะค่ะ ว่ามีเมนูภาษาไทยมัย มีระบบแฮนด์ฟรีหรือเปล่า แล้วบันทึกเสียงได้หรือเปล่าค่ะ หรือบันทึกได้แต่ vdo

ขอบคุณค่ะ

เมนูภาษาไทย มีครับ
แฮนด์ฟรี มีครับ
บันทึกได้ทั้ง vdo และบันทึกเสียง (voice recorder) ได้ครับ บันทึกเสียงสนทนาได้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 17:02  

เคยใช้ 6300 ก็เซ็ตดังต่อเนื่อง ไว้อะครับ แต่พอมีคนโทรเข้ามา เสียงเรียก มันจะเบาก่อน 3 วิ แล้วถึงจะดังครับ 6500 เป็นเหมือนกันไหมอะครับ รบกวนบอกอีกที ขอบคุณครับ

เท่าที่ลองสังเกตจะเป็นอย่างที่ว่าครับ ในโหมดดังต่อเนื่อง และตั้งเสียงไว้ค่อนข้างดัง แว้บแรกที่มีสายเรียกเข้ามา มันจะไม่ดังสุดตามที่เราตั้งครับ (กันตกใจ) แต่จังหวะต่อไปมันก็จะดังเท่ากันไปตลอด
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 17:07  

ข้างบนนี้ผมเองแหละ แค่ลืมใส่ชื่อตอนโพสต์
Virus - T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 19:34  

Surprised ที่แรกก็ว่าn73ดีก่าอยู่หรอก แต่วัสดุและการดีไวน์ที่สวยและใหม่กว่า และจอชัดกว่า อันนี้น่าจะคุ้มสุดๆนะ ว่าแล้วก็ซื้อเลยกีก่า อิอิ Surprised
teenball
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 22:35  

เบื่อซิมเบี้ยนแล้วอ่ะ
มีN70 แล้วเปลี่ยนเป็นอันนี้จะขาดทุนมั้ยอ่า
หรือไม่ควร????
แมนสรวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 06:32  

1.มันบันทึกเสียงอย่างเดียวได้โดยไม่จำกัดเวลาหรือเปล่า อยากเอาไว้บันทึกเสียงอาจารย์สอน อย่างน้อยก็30นาที :)

2.รุ่นนี้ เทียบกับn73 me เรื่องความหน่วง พอๆกันไหม

3.เรื่องเสียงเป็นยังไงครับ ดังชัดดีกว่ารุ่นที่ผ่านๆมาไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 06:40  

แมนสรวล ผู้เขียน:
1.มันบันทึกเสียงอย่างเดียวได้โดยไม่จำกัดเวลาหรือเปล่า อยากเอาไว้บันทึกเสียงอาจารย์สอน อย่างน้อยก็30นาที Smile

2.รุ่นนี้ เทียบกับn73 me เรื่องความหน่วง พอๆกันไหม

3.เรื่องเสียงเป็นยังไงครับ ดังชัดดีกว่ารุ่นที่ผ่านๆมาไหม

4.ภาพถ่ายจากการเปิดแฟรช รุ่นนี้เน่าเหมือนN73 me หรือเปล่า
hanada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 09:53  

Anonymous ผู้เขียน:

เท่าที่ลองสังเกตจะเป็นอย่างที่ว่าครับ ในโหมดดังต่อเนื่อง และตั้งเสียงไว้ค่อนข้างดัง แว้บแรกที่มีสายเรียกเข้ามา มันจะไม่ดังสุดตามที่เราตั้งครับ (กันตกใจ) แต่จังหวะต่อไปมันก็จะดังเท่ากันไปตลอด

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
Confused แต่ใจอยากให้มันดังเลยอะ ทำไงดี...... คงต้องรอต่อไป... หรือคงจะเป็นแบบนี้ตลอดไป
เหออออออ อยากดังงงง
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: tone
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 11:02  

tammuz ผู้เขียน:

คงเป็นนะครับ เคยใช้ 6267 เขาบอกว่าเป็น Version เดียวกันกับ 6500 ก็เป็นแบบที่ว่าเหมืนอนกันครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ เพลงที่ตั้งไว้ต้องขยับหนี สอง สามวิ แรก และ พวกที่โทรมากรี๊งเดียวเนี่ย จะไม่ค่อยทันรับสาย หรือ ไม่ได้ยินไปซะเลย ก็คงเป็นกับ S40 ไปจนกว่าจะไม่ทำอย่างนี้.... (6131,6300,etc...เป็นเหมือนกัน)
NongNom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 11:55  

อยากถามคนที่ใช้แล้วว่าที่หน้าจอมีสัญลักษณ์ แยกระหว่างบริเวณที่เป็นสัญญาณ Edge กับ gprs หรือเปล่าครับ
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 16:30  

Anonymous ผู้เขียน:
แมนสรวล ผู้เขียน:
1.มันบันทึกเสียงอย่างเดียวได้โดยไม่จำกัดเวลาหรือเปล่า อยากเอาไว้บันทึกเสียงอาจารย์สอน อย่างน้อยก็30นาที Smile

4.ภาพถ่ายจากการเปิดแฟรช รุ่นนี้เน่าเหมือนN73 me หรือเปล่า

1.บันทึกได้นานตามขนาดของ memory ที่เหลืออยู่ครับ

2.ไม่มี N73me ให้เทียบ แต่ผมว่ามันก็ทำงานได้รวดเร็วดี

3.ถ้าหมายถึงเสียงตอนสนทนาก็ชัดเจนดีครับ สภาพแวดล้อมเสียงดังประมาณยืนริมถนนก็ยังคุยรู้เรื่อง

4.ผมว่าไม่เน่านะ แต่N73me เป็นไงไม่รู้ ไม่เคยใช้ ลองดูภาพเอานะ ลองเอา 6500S ถ่ายในที่สภาพแสงน้อยมาให้ดูกัน

รูปแรกนี่ไม่เปิด flash แต่ใช้ night mode ภาพพอใช้ได้แต่น้อยส์มากหน่อยเป็นธรรมดา

รูปนี้เปิด flash ด้วย ภาพชัดเจนดีครับ

[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 16:35  

NongNom ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ใช้แล้วว่าที่หน้าจอมีสัญลักษณ์ แยกระหว่างบริเวณที่เป็นสัญญาณ Edge กับ gprs หรือเปล่าครับ

แยกครับ
ถ้าเป็น GPRS จะขึ้นเป็นรูปตัว "G" ในกรอบสี่เหลี่ยม
ถ้าเป็น Edge จะขึ้นเป็นรูปตัว "E" ในกรอบสี่เหลี่ยม

แต่ถ้าเป็นการเชื่อมต่อตลอดเวลาแบบซื้อเป็นแพ็คเกจ ตัวอักษร "G" หรือ "E" จะไม่มีกรอบสี่เหลี่ยมครับ
สาวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 21:44  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบวิจารณ์ข้อดีข้อเสียของ nokia 6500 slide 6110 navigator E65 และ N73 ให้หน่อยครับพอดีจะซื้อพรุ่งนี้แล้วแต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอยากได้ที่ทนๆหน่อยไม่ลอกไม่บุบง่ายด้วยระบบมีเสถียรภาพสูงๆหน่อยขอบคุณครับ ป.ล.6500 slideข้างหลังบุบง่ายจริงเหรอมันเป็นstainlessไม่ใช่เหรอครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 00:21  

อยากรู้ว่าแบตใช้ได้กี่วันอะครับ ขอจากการใช้จิงๆ
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 10:27  

สาวก ผู้เขียน:
เลยอยากได้ที่ทนๆหน่อยไม่ลอกไม่บุบง่ายด้วยระบบมีเสถียรภาพสูงๆหน่อยขอบคุณครับ ป.ล.6500 slideข้างหลังบุบง่ายจริงเหรอมันเป็นstainlessไม่ใช่เหรอครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

คือใช้ 6500S มาแค่ไม่กี่วัน คงช่วยการันตีไม่ได้ว่ามันทนมือทนเท้าแค่ไหน แต่จากวัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่องผมว่าไม่น่าจะลอกง่ายเพราะไม่มีการทำสีเหมือนหลายรุ่น เป็นเนื้อพลาสติกสีดำกับสแตนเลสสีดิบๆ เดิมๆ ของมัน

เรื่องบุบง่ายมั๊ย แหมสแตนเลสเนี่ยมันทั้งแข็งทั้งเหนียวกว่าอะลูมิเนียมอีกนะครับ ถ้าไม่หล่นแรงๆ โอกาสบุบยากมาก แต่ถ้ามันบุบแล้วก็เป็นรอยถาวรจารึกไว้เลยเช่นกัน
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 11:21  

pipethereal ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าแบตใช้ได้กี่วันอะครับ ขอจากการใช้จิงๆ

ช่วงแรกยังวัดไม่ได้เท่าไรอ่ะครับ ผมว่ารุ่นไหนๆ ช่วงแรกกินแบตมากกว่าปกติทั้งนั้นเพราะเจ้าของยังเห่อ กดเล่นลองโน่นเล่นนี่ แบตก็หมดเร็ว

แต่เท่าที่ผมสังเกตนะ ถ้าเปิดสแตนด์บาย โทรบ้างครั้งละไม่นาน ฟังเพลงบ้าง เล่นโน่นนี่บ้าง ถ่ายรูปแบบไม่ใช้แฟลช แบตจะอึดมาก ทั้งวันแถบแสดงแบตแทบไม่ขยับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ ถ่ายรูปเปิดใช้แฟลชหลายรูปแบตจะลดลงเร็วหน่อย ก็ไม่มีอะไรผิดปกติน่ะครับ
เซงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ..
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 12:54  

ราคาขึ้นเปน14900เเล้วง้า
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 14:37  

3rd eye ผู้เขียน:
pipethereal ผู้เขียน:

ช่วงแรกยังวัดไม่ได้เท่าไรอ่ะครับ ผมว่ารุ่นไหนๆ ช่วงแรกกินแบตมากกว่าปกติทั้งนั้นเพราะเจ้าของยังเห่อ กดเล่นลองโน่นเล่นนี่ แบตก็หมดเร็ว

แต่เท่าที่ผมสังเกตนะ ถ้าเปิดสแตนด์บาย โทรบ้างครั้งละไม่นาน ฟังเพลงบ้าง เล่นโน่นนี่บ้าง ถ่ายรูปแบบไม่ใช้แฟลช แบตจะอึดมาก ทั้งวันแถบแสดงแบตแทบไม่ขยับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ ถ่ายรูปเปิดใช้แฟลชหลายรูปแบตจะลดลงเร็วหน่อย ก็ไม่มีอะไรผิดปกติน่ะครับ

ของเราอ้ะ ใช้ได้ประมาณสามวันอ้ะค่ะ..ก้อโทรเยอะนะแต่ละวัน แต่ไม่ได้ฟังเพลงหรือเล่นเกมอะไรเลย....อืมม เราก้อพอใจอ้ะนะคะ..ไม่ต้องพกที่ชาร์ตแบตตลอดเวลาอ้ะ.. Wink
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 19:38  

ขอบคุณมากๆ หะทุกคำตอบเรื่องแบต พอดีกัวจะซดเหมือน6300
echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 20:30  

กลัวว่ามันจะมีรุ่น i จัง แบบว่าเพิ่มแบต+ฟังก์ชั่นเล่นเพลงแบบลัด ไรเงี่ย
x-clusive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 22:39  

ราคาขึ้นจิงเหรอคับ

ของศูนย์โนเกีย เหรอว่าอะไรคับ ??

ผมว่า น่าจะเป็นร้านอาม่า ที่อาศัยช่วงของขาด ขึ้นราคาของมากกว่านะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 00:35  

ขึ้นหมดทุกที่เลย
ตอนเเรกราคามัน13790
ตอนนี้เปน14900เเล้ว

ศูนย์โนเกียก้ขึ้นนะถ้าจำไม่ผิด
x-clusive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 16:32  

เพิ่งเคยเห็นก็มี n-gage I แล้วก้อเจ้านี่แหละครับที่ราคาขึ้น

-_-"
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 16:47  

ตอนผมไปเดินดูบางร้านที่ขายหมดแล้วก็บอกว่ามีวี่แววว่าราคาจะขึ้น เลยไปหาซื้อมาก่อนอ่า หุๆ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 11:30  

ตอนชาร์ตอ่ะคับ มันเสียบแจ๊คได้ไม่สุดหรอคับ คือเคยใช้สายชาร์ตแบบเก่า แจ๊คใหญ่กว่านี้อ่ะคับเสียบแล้วสุด แต่รุ่นนี้เสียบแล้วมันไม่สุดหรอคับ (มันดูหลุดง่ายกว่ารุ่นเก่าง่ะ)

ปล.ของเก่ารุ่น 6230 อ่ะคับ
Joquin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 15:34  

แล้วตอนนี้ที่ มาบุญครอง ขายเครื่องเท่าไรออคับ
thawatcd
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 16:08  

ใครใช้แล้วเป็นแบบของผมบ้างครับ คือกระเป๋าใส่โทรศัพท์ตรงฝาปิดจะเป็นแม่เหล็ก พอนำเครื่องผ่านตรงที่เป็นแม่เหล็ก ขณะที่เครื่องล็อคอยู่ก็จะปลดล็อคเอง และพอเวลามีสายเข้าหยิบเครื่องออกมาแล้วผ่านแม่เหล็ก ก็จะเป็นการตัดสายเลย ไม่ทราบว่าเป็นทุกเครื่องหรือเป็นเฉพาะเครื่องของผม ถ้าเป็นเฉพาะเครื่องผมจะได้รีบนำเข้าศูนย์เพื่อแก้ไข รบกวนเพื่อน ๆ ที่ใช้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 20:54  

รุ่นนี้ลง leklek dict (dictบนมือถือเป็นjava) ได้ไหมครับ ใครได้ลองแล้วช่วยมาตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ
มือใหม่คับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500 slide เวลาเล่นไฟล์ mp4 แล้วค้าง ใครเป็นบ้างคับผม..
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 09:04  

6500 slide เวลาเล่นไฟล์ mp4 แล้วค้าง ใครเป็นบ้างคับผม..

แต่พวกไฟล์ 3gp เล่นแล้วไม่ค้างคับ ไหลลื่นดี.. ผมลองเอาไฟล์ mp4 มาแปลงเป็น 3gp ก็ดูได้ลื่นดีเช่นกันครับ..

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง แล้วพอทราบวิธีแก้ไขมั้ยครับ..

ขอบคุณครับ
เด็กมีปืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 10:58  

.. ผู้เขียน:
ขึ้นหมดทุกที่เลย
ตอนเเรกราคามัน13790
ตอนนี้เปน14900เเล้ว

ศูนย์โนเกียก้ขึ้นนะถ้าจำไม่ผิด

ศูนย์โนเกียไม่ได้ขึ้นนี่คับผมไปซื้อมาแต่ไม่มีของก็เลยจองไว้แต่ก็ราคาก็เท่าเดิม
แต่ถ้าวันนัดรับของมาขึ้นผมจะมาแจ้งให้ทราบแต่ถ้าขึ้นผมด่าเสียแน่คับ
foolfighter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 12:07  

ข้อเปรียบเทียบระหว่าง6500SกับN73ME (ของน้องผมN73 ของผมเอง6500S)
- อุปรกณืที่มาพร้อมกับกล่อง
6500S
- ตัวเครื่อง
- สาย Link USB
- สาย Link Tv
- ที่ชาร์ต
- ชุดหูฟัง
- Micro SD Card 256MB
- คู่มือและแผ่นCD

N73ME
- ตัวเครื่อง
- สาย Link USB
- ที่ชาร์ต
- ชุดหูฟัง
- Mini SD Card 2GB
- คู่มือและแผ่นCD

- จอแสดงผล N73 จะมีขนาดใหญ่กว่า 6500S แต่ 6500S จะมีความละเอียดของสีมากกว่า
TFT-LCD 262,144 สี - 240 x 320 พิกเซล (2.4")
TFT-LCD 16.7 ล้านสี - 240 x 320 พิกเซล (2.2")

- ตัวเครื่อง การประกอบและวัสดุที่ใช้ในการทำตัวเครื่องนั้น 6500S จะดีว่าทาง N73 และด้วย Design ที่สวยและมีขนาดเล็กกว่าN73 ด้วยขนาด 2/3 ของ N73

- ความร้อนของตัวเครื่องและแบต ผมทดลองใช้ด้วยการคุยติดต่อกัน2ชม ผมว่าไม่ต่างกันเลยครับ 6500Sจะใช้งานได้นานกว่าแต่จะร้อนเร็วกว่าเพราะฝาหลังทำมาจากโลหะ

- ระบบเสียง ลำโพงของ6500S ใช้ตัวเดียวกับ 3250 เสียงเรียกเข้าหรือฟังเพลงจะดีกว่าN73ME ครับ เมื่อใช้งานกับชุดหูฟังผมว่าพอๆกันคับ ขึ้นอยู่กับหูฟังของคุณแล้ว ว่าจะดีมากน้อยแค่ไหน

- กล้อง ขนาด 3.2 ล้านเท่ากัน เลนส์ Carl Zeiss Optics, Tessar™ แต่สิ่งที่ต่างกันคือ เฟรชของ6500S จะเป็น LED จะให้ความสว่างมากว่าและยังถ่าย Vedio ชัดกว่าคับ เมื่อเทียบเรื่องของการถ่ายภาพ ผมให้ N73ครับ แต่ถ้าถ่าย Vedio ผมให้ 6500S ครับ

- การใช้งานงานทั่วไป N73 จะใช้งานได้กว้างเพราะมีโปรแกรมออกมาให้เลือกใช้มาก เรื่องหน่วงนั้นผมว่าN73ME หน่วงกว่านะครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่

- ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆ ของ N73 มีอินฟาเรด (ไม่ค่อยได้ใช้ มีก็เหมือนไม่มีครับ) 6500S ไม่มี
กล้องตัวที่สอง ของ N73 ถึงจะสามารถถ่ายรูป (ก็อีกล่ะครับ ส่วนมากไม่ค่อยได้ใช้) 6500S มีกล้องตัวที่สองแต่ไม่สามารถถ่ายได้

ภาพโดยรวม

สรุป ว่าพอๆกันครับ อยู่ที่ว่าใครชอบแบบไหน ถ้าใครชอบ Design ดูหนัง ฟังเพลง ถ่ายรูป ก็ต้อง 6500S เล็กกระทัดรัดดีครับ
แต่ถ้าชอบสมาร์ทโฟน ที่เอนกประสงค์ต้องN73 ครับ ทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง ถ่ายรูป (เล่นเกมแล้วจอใหญ่ดีนะ อิอิ)

ผมหวังว่าคงจะได้ประโยชน์กับผู้ที่กำลังตัดสินที่จะซื้อมือถือไม่มากก็น้อยนะครับ
รู้สึกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักคนอ่าน
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 12:43  

6500s ฟันธง!!
BOMBALAGA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:35  

ผมเพิ่งได้โทรศัพท์มาเมื่อวันศุกร์นี่เอง (12 ต.ค.) หลังจากที่จองไปประมาณ 2 อาทิตย์ ตอนที่ผมจองราคาอยู่ที่ 13790 บาทครับ (ใครจองตอนนั้นก็โชคดีหน่อย เพราะถือเอาราคาที่จองในการซื้อขาย อิอิ) แต่ตอนนี้ราคาอัพขึ้นแล้วครับ ที่ศูนย์โนเกีย พระราม 2 ขายพร้อมบลูธูส ราคาอยู่ที่ประมาณ 15000 ครับ

ปล.ถ้าได้เครื่องแล้วต้องเช็คดีๆนะครับ ให้แกะเอาสติ๊กเกอร์หน้าจอออกดูด้วย เพราะล่าสุดเครื่องที่ผม (เกือบ) ได้ไป มีรอยขีดตรงจอด้านในของเครื่อง เผอิญผมมือบอนไปลอกดู เลยเห็นครับ Evil or Very Mad เลยเปลี่ยนซะเลย โชคดีไป ไม่งั้นคงกลับเจ็บใจครับ Very Happy
foolfighter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 16:37  

ช่วยแนะนำเวปที่มี โปรแกรม เกม JAVA ทีจ้า จะลองเอาไปลง 6500S ดู
x-clusive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 18:12  

ถอยกานเพียบเลย

อยากได้มั่งๆๆๆ

อิอิ
ฟง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 23:00  

และแล้วก็ถอยมาวันนี้ ที่ศูนย์ เทเลวิส โลตัส(สะพานใหม่) 14,190 คับ ซื้อสดเลย ถ้าช้ากว่านี้ 3 นาทีก็แห้วอ่ะคับ เพราะมีคนมาซื้อเหมือนกัน ของเค้ารับมาทีละเครื่อง เคยไปถามที่มาบุญครองวันก่อนๆ มา 14900-15500 ราคาโหดมากครับ ของขาดจริงๆ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 23:38  

god-king ผู้เขียน:
ตอนชาร์ตอ่ะคับ มันเสียบแจ๊คได้ไม่สุดหรอคับ คือเคยใช้สายชาร์ตแบบเก่า แจ๊คใหญ่กว่านี้อ่ะคับเสียบแล้วสุด แต่รุ่นนี้เสียบแล้วมันไม่สุดหรอคับ (มันดูหลุดง่ายกว่ารุ่นเก่าง่ะ)

ตกลงเป็นกันหรือป่าวคับที่เสียบแจ๊คเข้าไปไม่สุด หรือเป็นของผมคนเดียวอ่ะคับ รบกวนทีคับ
เป็นเหมือนกันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 01:24  

ตกลงเป็นกันหรือป่าวคับที่เสียบแจ๊คเข้าไปไม่สุด หรือเป็นของผมคนเดียวอ่ะคับ รบกวนทีคับ

เป็นเหมือนกันคับ.. ไม่สุด.. แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะหลวมนะคับ.. แน่นดีมากๆ.. ดึงยากสุดๆ..
echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 10:35  

echo ผู้เขียน:
มี Themes กับ Games มาให้สำหรับ series 40 ครับ

themes1
http://www.uploadtoday.com/download/?b2753d63e6aaf4d1c346f283300c3aec

themes2
http://www.uploadtoday.com/download/?b2795ce8208375213745ca936f091b4a

games
http://www.uploadtoday.com/download/?b27f96af9a6b054a722e9f5cb07483fa

อันนี้ ธีม กับ เกมส์ ที่ผมได้อัพไว้ให้แล้ว
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 11:24  

เป็นเหมือนกันคับ ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันคับ.. ไม่สุด.. แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะหลวมนะคับ.. แน่นดีมากๆ.. ดึงยากสุดๆ..

ขอบคุนคับ
ของผมมันรู้สึกไม่แน่เท่าไรเลย แต่ก็ยังชาร์ตได้อยู่ เป็นไรรึป่าวม่ายรู้ Sad
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 11:36  

รุ่นนี้ที่ชาร์จเสียบได้ไม่สุด แต่ก็แน่นดีนะ ชาร์จได้ตามปกติ ไม่ได้หลุดง่ายอย่างที่กังวล
-PlayStation-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 11:45  

เวลามีคนส่ง sms เข้ามา

เวลาที่รับข้อความ จะไม่ตรงกับเวลาปัจจุบัน

แล้วก็ไม่แน่นอนด้วยว่าจะห่างกี่ชั่วโมง บางทีห่างกับเวลาปัจจุบันชั่วโมงเดียว บางทีก็ 6-7 ชั่วโมง ไม่แน่ไม่นอน

ไม่รู้จะแก้ยังไงดี
:))
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0.0.
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 11:47  

เราไปดูที่ไหนๆ
ก้บอกว่า
ของหมดต้องจองอ่ะ

ปล.มีไคซื้อเเบบผ่อนป่าวคะ ถ้ามีซื้อที่ไหน
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 12:30  

3rd eye ผู้เขียน:
รุ่นนี้ที่ชาร์จเสียบได้ไม่สุด แต่ก็แน่นดีนะ ชาร์จได้ตามปกติ ไม่ได้หลุดง่ายอย่างที่กังวล

ได้ละครับ เสียบไม่สุดเอง 555+

Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย god-king เมื่อวันที่ 30 Oct 2007 22:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 13:56  

-PlayStation- ผู้เขียน:
เวลามีคนส่ง sms เข้ามา

เวลาที่รับข้อความ จะไม่ตรงกับเวลาปัจจุบัน

แล้วก็ไม่แน่นอนด้วยว่าจะห่างกี่ชั่วโมง บางทีห่างกับเวลาปัจจุบันชั่วโมงเดียว บางทีก็ 6-7 ชั่วโมง ไม่แน่ไม่นอน

ไม่รู้จะแก้ยังไงดี

เคยเห็นแว้บว่าให้ ตั้ง auto time update เป็น off นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 15:43  

เรื่องเวลาที่รับ sms ไม่ตรงกับเวลาปัจจุบัน

คือ ผมบอกไปแล้วไงครับว่า ผมลองตั้งแล้วทั้ง auto update of time เป็นทั้ง on และ off มันไม่ต่างกันเลย

เวลาก็ยังคงไม่ตรงกับเวลาปัจจุบันอยู่ดี

แปลกจัง พึ่งเคยเจอมือถือที่รับ sms แล้วเวลาไม่ตรงเนี่ยแหละ
wt115
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 15:57  

เรื่องเวลาที่รับ sms ไม่ตรงกับเวลาปัจจุบัน

คือ ผมบอกไปแล้วไงครับว่า ผมลองตั้งแล้วทั้ง auto update of time เป็นทั้ง on และ off มันไม่ต่างกันเลย

เวลาก็ยังคงไม่ตรงกับเวลาปัจจุบันอยู่ดี

แปลกจัง พึ่งเคยเจอมือถือที่รับ sms แล้วเวลาไม่ตรงเนี่ยแหละ

ลองตั้ง Time Zone เป็น GMT+7 แล้วตั้งเวลาใหม่ ส่วน Auto-update of time ให้ตั้งไว้ที่ Off. Auto-update of time จะใช้ในบางประเทศ ที่มีการเปลี่ยนเวลาสำหรับฤดูหนาวกับฤดูร้อน
6500S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียดายเงิน
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 16:40  

เล่นคลิปได้ไม่เกิน 5 นาที จะหลุด กลับมาหน้าจอใหม่ ต้องอัฟใหม่อีก แก้ไงก็ไม่หาย ลองหลายไฟล์ หลายสกุลแล้วก็เเหมือนเดิม เสียดายเงินมากๆ ผิดหวังจริงๆ ใช้ ไอโมบาย 611 ไม่มีปัญหาเลย ไม่น่าเปลี่ยนเลย Sad
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 18:14  

ตกลงอาการแบบนี้มันเป็นปัญหาที่ตัวเครื่อง หรือที่ตัว operator กันแน่ครับ สงสัยจริงๆ
ถ้าเป็นที่ตัวเครื่อง มันเป็นได้เนื่องจากสาเหตุอะไรบ้าง ใครทราบช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 21:49  

เครื่องเราเมมหลอนแฮะ ลงเพลงก็ไม่เข้า ลบเพลงในเมมก็ขึ้นว่าลบแล้วพอเปิดดูก็ดั้นฟังได้ เลยฟอแมท พอฟอแมทไปข้อมูลอยุครบ ท่าทางเมมที่มาหั้ยก่ะเครื่องจะหลอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 21:55  

wt115 ผู้เขียน:

ลองตั้ง Time Zone เป็น GMT+7 แล้วตั้งเวลาใหม่ ส่วน Auto-update of time ให้ตั้งไว้ที่ Off. Auto-update of time จะใช้ในบางประเทศ ที่มีการเปลี่ยนเวลาสำหรับฤดูหนาวกับฤดูร้อน

ตอนแรกเครื่องผมก็เป็นอาการแบบนี้นะ เพิ่งสังเกตุเห็น แต่ก็ลองทำดูว่าต้องตั้ง Time Zone เป็น GMT+7 แล้วตั้งเวลาใหม่ ส่วน Auto-update of time ให้ตั้งไว้ที่ Off. ซึ่งตอนนี้ก็เป็นปกติแล้วครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 10:14  

ผมก็ตั้งไว้หมดแล้วนะครับ

ทั้ง GMT +7 ทั้ง auto update of time เป็น off และตั้งเวลาใหม่เป็นเวลาปัจจุบันแล้ว

แต่มันก็ยังได้รับ sms เวลาไม่ตรงกับปัจจุบันเช่นเดิม ไม่รู้เพราะอะไร
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 12:27  

มันมีการบันทึกโทรเข้าโทรออกหรือป่าว ถ้ามีจะได้ไม่ซื้อ
satgroup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 14:39  

.. ผู้เขียน:
มันมีการบันทึกโทรเข้าโทรออกหรือป่าว ถ้ามีจะได้ไม่ซื้อ

เหอะๆๆ กลัวใครเช็คเหรอ
เท่าที่ใช้มาก็โอเคนะ หนักไปนิด ลื่นๆมือดี(กลัวหล่น)ภาพชัดคมสมใจ หน่วงนิดหน่อย แบตทนมากๆๆ กับราคาขนาดนี้หมื่นต้นๆๆ โอเชๆๆๆ ฟันธง!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 15:12  

ช่วยพิจารณาหรือชี้ข้อแตกต่างระหว่าง 6500s กะ 5700 หน่อยค่ะ ชอบถ่ายรูป ฟังเพลงค่ะ
คนที่รู้ช่วยชี้แจงด้วยค่ะ
ge_nius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครทราบราคาตอนี้บ้างคะ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 20:47  

ใครทราบราคาที่ร้าน NAZA ตแนนี้บ้างคะ
เค้าว่ากันว่าตอนนี้ขายอยู่ที่ 14500 เพราะของจะหมดสต๊อก
ราคาเลยแพงขึ้น จริงรึเปล่าใครทราบข้อเท็จจริง
ช่วยบอกด้วยจ้า
kuko2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:25  

โห..แสดงว่ารุ่นนี้ขายดีมากเลยอ่ะดิ

ขนาดคนขายกล้าขึ้นราคางี้
kuko2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:25  

โห..แสดงว่ารุ่นนี้ขายดีมากเลยอ่ะดิ

ขนาดคนขายกล้าขึ้นราคางี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 10:57  

ตกลงเรื่องเวลาที่ได้รับข้อความ sms มีใครเวลาไม่ตรงกับเวลาปัจจุบันที่ส่งจริงเหมือนผมบ้างครับ ช่วยกันลงเสียงเยอะ ๆ ด้วยครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 12:09  

ยังไม่ได้รับ sms เลยคับ 555+
เดี๋ยวได้รับแล้วจะมาตอบคับ
ถามหน่อยคับ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 17:18  

Nokia 6500 slide

กล้องตัวที่สองใช้ยังงัยหรอคับ

แล้วเปลี่ยนตรงไหน

หรือว่าใช้ได้เฉพาะ วิดิโอ คอล อย่างเดียวอ่ะคับ(ถ่ายได้ข้างหลังอย่างเดียว)

บอกทีนะคับ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 19:36  

ถามหน่อยคับ??? ผู้เขียน:
Nokia 6500 slide

กล้องตัวที่สองใช้ยังงัยหรอคับ

แล้วเปลี่ยนตรงไหน

หรือว่าใช้ได้เฉพาะ วิดิโอ คอล อย่างเดียวอ่ะคับ(ถ่ายได้ข้างหลังอย่างเดียว)

บอกทีนะคับ???

กล้องหน้าเป็น vdo call ถ่ายรูปไม่ได้ครับ ถ่ายรูปเชิญด้านหลัง
หายากชะมัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หายากจังรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 11:07  

ไปซื้อที่น้อมจิตแถวตะวันนา หาซื้อยากมากเลย ราคาที่ซื้อมาเมื่อวาน 15,600 บาทเชียวนะครับ ดีแทคเดอะมอลล์บางกะปิยังไม่มีเลย คนขายเขาบอกว่าเหลืออยู่แค่เครื่องเดียวเองด้วย ตอนแรกว่าจะต่อเขาเหลือ 15,555 บาทซะแล้วนะนี่

น่าตาไม่สวย แต่เมื่อเทียบกับรุ่น Classic แล้วล่ะก็ดีกว่าเยอะเลย ส่วนแบตที่บอกว่าใช้ได้ 6 ชั่วโมงแบบต่อเนื่อง ผมใช้ได้แค่ 3 ชั่วโมงก็จะหมดแล้วครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หายากจังรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 13:21  

หายากชะมัด ผู้เขียน:
ไปซื้อที่น้อมจิตแถวตะวันนา หาซื้อยากมากเลย ราคาที่ซื้อมาเมื่อวาน 15,600 บาทเชียวนะครับ ดีแทคเดอะมอลล์บางกะปิยังไม่มีเลย คนขายเขาบอกว่าเหลืออยู่แค่เครื่องเดียวเองด้วย ตอนแรกว่าจะต่อเขาเหลือ 15,555 บาทซะแล้วนะนี่

น่าตาไม่สวย แต่เมื่อเทียบกับรุ่น Classic แล้วล่ะก็ดีกว่าเยอะเลย ส่วนแบตที่บอกว่าใช้ได้ 6 ชั่วโมงแบบต่อเนื่อง ผมใช้ได้แค่ 3 ชั่วโมงก็จะหมดแล้วครับ

3ชม. นี่คือแบตฯที่แถมมาพร้อมซื้อ หรือชาร์จเต็มไปแล้วรอบนึงอ่ะคับ
spwd_anny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 13:38  

ใครเป็นบ้างเอ่ย

เพลงที่อยู่ในเมมมันไม่เป็นภาษาไทย ทำยังไงดี
spwd_anny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 15:20  

คือเราเพิ่งซื้อnotebook กับมือถือ 6500s ใหม่อ่ะนะ
เรามีปัญหานิดหน่อย คือเราโหลด pc suite ใหม่ล่าสุดมาใช้
แต่ทำยังไงก็ต่อกับโทรฯ ไม่ได้เลย ถ้าเสียบสาย usb แต่ถ้า bluetooth ก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง
หรือว่าเป็น เพราะ vista หรือเปล่า

รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 13:05  

spwd_anny ผู้เขียน:
ใครเป็นบ้างเอ่ย

เพลงที่อยู่ในเมมมันไม่เป็นภาษาไทย ทำยังไงดี

http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/11/T4890792/T4890792.html
need 6500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มั่วป่าว
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 14:06  

มั่วปะครับ
echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 23:48  

spwd_anny ผู้เขียน:
คือเราเพิ่งซื้อnotebook กับมือถือ 6500s ใหม่อ่ะนะ
เรามีปัญหานิดหน่อย คือเราโหลด pc suite ใหม่ล่าสุดมาใช้
แต่ทำยังไงก็ต่อกับโทรฯ ไม่ได้เลย ถ้าเสียบสาย usb แต่ถ้า bluetooth ก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง
หรือว่าเป็น เพราะ vista หรือเปล่า

รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

คงโหลดเวอร์ชั่นที่ใช้กับ Vista มาถูกนะ
ถ้าไม่เวอร์ค ลองไปหา adapter มาแปลงแล้วเสียบอ่านกับโนตบุคโดยตรงเลยดีกว่า แต่ไม่รู้ว่า microSD มี adapter รึป่าวนะ แต่ miniSD อะมี
wt115
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 12:25  

ผมก็ตั้งไว้หมดแล้วนะครับ

ทั้ง GMT +7 ทั้ง auto update of time เป็น off และตั้งเวลาใหม่เป็นเวลาปัจจุบันแล้ว

แต่มันก็ยังได้รับ sms เวลาไม่ตรงกับปัจจุบันเช่นเดิม ไม่รู้เพราะอะไร

ลองเช็คดู Daylight Saving ด้วยครับ ให้ตั้งไว้ที่ +0 hours ถ้ายังไม่ตรงอีก คงต้องติดต่อที่ศูนยครับ
aotang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 15:23  

ผมซื้อมาตอนต้นเดือน 13590 ร้านแม่วังสื่อสาร ตอนนี้มีปัญหาคือ แบตหมดเร็วมาก ขนาดไม่ได้ใช้ทำอะไร เปิดทิ้งไว้เฉยๆ แบตก็หมด ผมชาร์ต ชั่วโมงครึ่งตามคู่มือ ช่วยหน่อยครับ ว่าผมต้องทำยังไง ชาร์ตหนึ่งครั้งอยู่ได้ ประมาณ 18 ชม. ครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 18:34  

aotang ผู้เขียน:
ผมซื้อมาตอนต้นเดือน 13590 ร้านแม่วังสื่อสาร ตอนนี้มีปัญหาคือ แบตหมดเร็วมาก ขนาดไม่ได้ใช้ทำอะไร เปิดทิ้งไว้เฉยๆ แบตก็หมด ผมชาร์ต ชั่วโมงครึ่งตามคู่มือ ช่วยหน่อยครับ ว่าผมต้องทำยังไง ชาร์ตหนึ่งครั้งอยู่ได้ ประมาณ 18 ชม. ครับ

แบตฯ เสียมั้งครับ ของผมขีดนึงถ้าไม่ได้ทำอะไรก็เป็นวันนะกว่าจะลด ตอนชาร์จครั้งแรกได้ชาร์จยาวป่ะคับ (คนขายมานบอกให้ชาร์จยาวครั้งแรก ประมาณ 10 ชม. มั้งจำไม่ค่อยได้ครับ)
3rd eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 10:07  

aotang ผู้เขียน:

ถ้าไม่ใช่แบตเจ๊งก็อาจจะเป็นเพราะไม่ได้ตั้งโหมดประหยัดพลังงาน เท่าที่ใช้มาเกือบครึ่งเดือนผมว่ารุ่นนี้แบตอึดใช้ได้นะ
เด็กมีปืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบื่อมันจริงๆศูนย์โนเกียเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 12:49  

เบื่อมันจริงๆศูนย์โนเกียเซ็นทรัลปิ่นเกล้าผมไปจอง 6500 สไลด์ไว้มันบอกของหมดต้องจองไว้อันนี้รับได้คับแต่พอถึงวันนัดมันก็ผลัดไปอีกเลื่อนมา 3 รอบ โทรไปถามมันตอบผมว่าก็ต้องพูดไปก่อนครับว่าได้วันนั้นวันนี้ แต่ผมไม่รู้จริงๆว่าของจะมาวันไหน อ้าว!!! คุณดูมันตอบลูกค้าซิครับมันพูดได้ยังไง แล้วล่าสุดนี่โทรไปอีกมันบอกมาแล้วแต่คนอื่นเอาไปก่อนแล้วยังงั้นกรูจะจองไว้ทำไมว่ะ ขอโทษที่ใช้คำพูดรุนแรง แต่ผมเหลืออดมากกับการบริการที่นี่ มันบอกว่าพี่มาเอาเงินคืนดีกว่าครับ โห ดูดิคับนี่หรอหลักการบริการของ โนเกีย เซ็นทรัลปิ่นเกล้า พนักงานนี่ผมมีชื่อด้วย รู้คับว่าถ้าไม่ขายเราร้านเขาก็ขายคนอื่นได้นี่ไม่ง้อลูกค้าถือว่าลูกค้าต้องง้อมันเห้อไม่ไหวๆจริงๆ
4527
Year's Star

จังหวัด: กาญจบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 14:17  

ภาพจากกล้อง N73 กับ 6500S อันไหนดีกว่าอ่ะ หรือว่าเหมือนกันอะฮะ ช่วยตอบหน่อยนะ
แมน_นาโอกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 19:10  

โทษทีคับ..ใครรู้มั่งครับว่ารุ่นนี้ใช้Themes ร่วมกับรุ่นไหนได้ จะไปโหลดมาใช้อ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(ปล.เลิกตามแฟชั่นมือถือเลยหายไปซะนานเลย )
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เบื่อมันจริงๆศูนย์โนเกียเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 20:00  

เด็กมีปืน ผู้เขียน:
เบื่อมันจริงๆศูนย์โนเกียเซ็นทรัลปิ่นเกล้าผมไปจอง 6500 สไลด์ไว้มันบอกของหมดต้องจองไว้อันนี้รับได้คับแต่พอถึงวันนัดมันก็ผลัดไปอีกเลื่อนมา 3 รอบ โทรไปถามมันตอบผมว่าก็ต้องพูดไปก่อนครับว่าได้วันนั้นวันนี้ แต่ผมไม่รู้จริงๆว่าของจะมาวันไหน อ้าว!!! คุณดูมันตอบลูกค้าซิครับมันพูดได้ยังไง แล้วล่าสุดนี่โทรไปอีกมันบอกมาแล้วแต่คนอื่นเอาไปก่อนแล้วยังงั้นกรูจะจองไว้ทำไมว่ะ ขอโทษที่ใช้คำพูดรุนแรง แต่ผมเหลืออดมากกับการบริการที่นี่ มันบอกว่าพี่มาเอาเงินคืนดีกว่าครับ โห ดูดิคับนี่หรอหลักการบริการของ โนเกีย เซ็นทรัลปิ่นเกล้า พนักงานนี่ผมมีชื่อด้วย รู้คับว่าถ้าไม่ขายเราร้านเขาก็ขายคนอื่นได้นี่ไม่ง้อลูกค้าถือว่าลูกค้าต้องง้อมันเห้อไม่ไหวๆจริงๆ

แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคนะนี่ คุคุคุ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: