Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6500 Slide - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 870 / เข้าชม: 2587181
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 14:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

อ้างถึง:
ผมว่า ณ วันที่ 24 พฤศจิ ราคาคงปกติแล้ว ที่ 13790 ของล๊อตใหม่ก็เริ่มเข้าตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว

ส่วนกล้องหน้า ใช้ไม่ได้ วัตถุประสงค์หลักใช้เป็น Vidio Call แต่เห็นสาวๆ ถามเรื่องนี้กันเยอะ แต่ก็นะกล้องหลังมันถ่าย แอ๊บแบ๊ว มองเห็นหน้าตัวเองไม่ถนัด เหอๆ

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วเดือนหน้าจะลดสักนิดมั้ยเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 19:24  

สอบถามนิดนึง พอดีเพิ่งซื้อเครื่องมาวันนี้ ลองโทรเข้าดู ตั้งระบบสั่นไว้แล้ว แต่เครื่องไม่สั่นเลย ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร แล้วแก้ไขยังไง ขอบคุณครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 21:08  

ของผมระบบสั่นใช้ได้ปกติอ่ะครับ สงสัยเป็นที่เครื่อง
Ich
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมไม่ค่อยมีโปรแกรม java แจกอ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 16:21  

อยากจะถามนิดหน่อยว่า ทำไมเว็บทั่วไปเค้ามีแต่โปรแกรมนามสกุล sis เต็มไปหมดเลย
พอดีซื้อ 6500s มาอ่ะค่ะ พยายามหาโปรแกรม java ลง หาแล้วไม่มีเว็บไหนแจกเลย !_!
พอจะมีเว็บไหนแจก โปรแกรม java บ้างมั้ยคะ

อ้อ อีกอย่าง พยายามจะลง lek lek dict ในเมมนอก แต่มันบอกว่าไฟล์นี้ใหญ่เกิน o_0
แล้วต้องทำไงถึงจะลงได้อ่ะคะ

-------ช่วยด้วยค่ะ------------------------- Sad
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 19:18  

ซื้อมาแล้วครับ
โดยรวมโอเคดี เอาเครื่องเก่าไปเทิร์น

ราคากลับมาปกติแล้ว
13400 บาท (ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต)
ล็อตสองท่าทางเครื่องเยอะแล้วครับ

ใช้ง่ายสบายๆ แนวโนเกีย ซีรีย์ 40 ไม่ต้องคิดมาก
มีฟังค์ชั่นครบเท่าที่โทรศัพท์ควรจะมี
ขนาด และปุ่มกดถนัดมือดีสำหรับผู้ชาย
ตอนแรกลังเลกับรุ่น 6500 classic แต่ slide ดูแมนกว่า...
อุปกรณ์ที่ชาร์ต หูฟัง ยังใช้ของเดิมๆ ได้
แต่ classic ใช้เป็น ช่อง micro usb
สรุปแล้วก็เลยเลือก slide
anurat.99
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 23:49  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
แปลงไฟล์ลง 6500s ยังไงหรือครับ ผมใช้ Ulead Video ToolBox ที่ให้มากับแผ่น driver แปลงไฟล์จาก wmv ไปเป็น MP4 ดูในคอมก็ปกติดีครับ แต่ลงเครื่องกลับกระตุก
แล้วถ้าแปลงเป็น3GPP มันก็ดได้ดีนะ แต่ก็มีค้างบ้าง แต่เสียงไม่ได้เรื่องเลยครับ

ต้องทำอย่างไรครับ หรือใช้โปรแกรมไหนแปลง หาได้จากไหนครับ
แล้วโปรแกรม Smartmovie ใช้กับ 6500ได้หรือไม่
bgboaling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว*****
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 01:01  

ซื้อมาแย้วววววววววววววววว
สวยโดนใจ หรู
ราคาก้ 15500
จะดีก็ตรงมันไม่อืด มีสายต่อทีวีให้ในกล่อง
ฟังหูฟังเสียงแจ่มมาก เสียงไม่แหลม เสียงกำลังดี
แต่เสียตรงที่หูฟังมะมีฟองน้ำรอง ฟังนานๆเจ็บหู
มันก็ไม่ได้ต่างจากพวก N73 สักเท่าไหร่
เพราะมันก้เล่นได้เหมือนกัน
เครื่องไม่อืด แถมลงโปรแกรมได้ด้วย แง้งๆๆ
สรุปแล้วก็ ดีมากค่ะเพราะซื้อมาแล้ว
มะมีใครซื้อมาแล้วบอกว่ามะดีใช่มะค่ะ***
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 01:30  

อ่าซื้อแพงจัง 15000+ ผมซื้อเมื่อวันอาทิตย์ 13500 เองนะ รอราคานี้ตั้งนานกว่าจะกลับมา Sad Sad
bong
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : อัดเสียงไม่ค่อยดังเลย
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 12:02  

ทำไมโหมดอัดเสียง มันเบาจัง ของ 6230I ดังกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 16:34  

lovevirus ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ
ตั้ง Theme หรือ เสียงเรียกเข้า ไว้แล้ว ใช้ได้สักพักมันก็กลับไปเป็นแบบเดิมๆ(Default)อีก
บางทีวันๆนึงเป็นหลายหนเลย กลับไปตั้งใหม่ ก็เป็นตลอด
หรือว่าผมต้องตั้งอะไรเพิ่มเติมรึปล่าวครับ

ไปเปิดฝาหลังหรือเปล่าครับ คือว่า ถ้า เพลงหรือ theme ไม่เก็บไว้ในหน่วยความจำของเครื่อง เวลาเอามาตั้งเป็นเสียงหรือภาพพักหน้าจอ ถ้าเปิดฝาหลังเมื่อไหร่จะถูก set ให้เหมือนเดิม ต้องเสียเวลามาตั้งใหม่อีก นี่คือจุดด้อยของเค้าหล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 16:40  

Anonymous ผู้เขียน:
สอบถามนิดนึง พอดีเพิ่งซื้อเครื่องมาวันนี้ ลองโทรเข้าดู ตั้งระบบสั่นไว้แล้ว แต่เครื่องไม่สั่นเลย ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร แล้วแก้ไขยังไง ขอบคุณครับ

มี 2 กรณีครับ เมื่อตั้ง profile ไปที่ระบบสั่นแล้ว หลังจาก save แล้ว ก้อต้อง activate เพื่อให้ระบบที่ตั้งไว้ทำงาน อีกอย่างก็คือ ตอนเล่นมือถือ เอามือถือชาร์ทแบตไปด้วยเล่นไปด้วยเปล่าครับ ในกรณีที่ charge batt แล้วเล่นมือถือ ระบบสั่นจะไม่ทำงานนะครับ
fara
Year's Star

หัวข้อ : แบตหมดเร็วจัง
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 20:49  

เพิ่งได้มา วันเดียวแบตหมดแล้ว ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลย คุยไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เพลงยังไม่ได้โหลด เกมส์ไม่ได้เล่น แค่ลองเปิดเมนูเล่นว่ามีอะไรบ้าง วันที่สองลองชาร์ตใหม่ ตอนนี้แบตเหลือครึ่งเดียว
ตอนนี้โทรศัพท์รุ่นใหม่ๆต้องชาร์ต 12 ชม. 3 ครั้งแรกอยู่รึเปล่าคะ (คนบ้านนอกไม่รู้จริงๆ)
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบตหมดเร็วจัง
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 21:14  

fara ผู้เขียน:
เพิ่งได้มา วันเดียวแบตหมดแล้ว ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลย คุยไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เพลงยังไม่ได้โหลด เกมส์ไม่ได้เล่น แค่ลองเปิดเมนูเล่นว่ามีอะไรบ้าง วันที่สองลองชาร์ตใหม่ ตอนนี้แบตเหลือครึ่งเดียว
ตอนนี้โทรศัพท์รุ่นใหม่ๆต้องชาร์ต 12 ชม. 3 ครั้งแรกอยู่รึเปล่าคะ (คนบ้านนอกไม่รู้จริงๆ)

ผมชาร์ตครั้งเดียวอ่ะครับ แบตฯ ก็ดูทนดี ถ้าไม่ค่อยได้ใช้อยุ่ได้ 4-5 วัน ถ้าช่วงไหนใช้บ่อย โทรบ่อย ก็ประมาณ 3-4 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แบตหมดเร็วจัง
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 21:47  

ตามธรรมดา เเบต1ก้อน จะใช้ได้นานนะครับ แต่ที่พูดมาเหมือนว่าจะมีปัญหา ก้อรีบไปเคลมแบต เพราะน่าจะอยู่ในประกัน โดยทั่วๆไปแบตที่มากะเครื่องใหม่ๆ 3 ครั้งแรกชาร์ทน่าจะ 8-12 ไม่เกิน 16 แต่ว่าเด๋วนี้แบตรุ่นใหม่ๆออกมาเยอะ ก้อน่าจะซัก 6 -8 ชั่วโมง 3 ครั้งน่ะครับ ลองเอาอย่างนี้ดูก่อนก้อแล้วกัน ใช้จนให้มันขึ้นคำว่า low batt ไม่ต้องรอให้หมดเกลี้ยงนะครับ พอ low batt ปุ๊ป ก้อเอามาชาร์ทซัก 6- 8 ชั่วโมงสำหรับ 3ครั้งแรก แล้วก้อลองดูนะว่ามันดีขึ้นรึเปล่า ถ้าไม่ดีก้อรีบไปเปลี่ยนนะครับ
tum_warrior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียแล้ว
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 21:57  

ซื้อมาไม่ถึงเดือน ไม่เคยตก ไม่เคยหล่น
อยู่ดี ดี หน้าจอก็หายไปซะงั้น ส่งซ่อมที่ศูนย์เซ็งท่าน ปิ่นฯ มาอาทิตย์ก่าๆ แล้ว ยังไม่เสร็จเลย เซร็ง....
fara
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:14  

ขอบคุณ คุณ god-king กับคุณ sp guess มากค่ะ ที่ช่วยตอบคำถาม
เสียงฝาสไลด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 11:08  

เวลาสไลด์ฝาทำยังไงให้มีเสียงค่ะ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 20:54  

เสียงฝาสไลด์ ผู้เขียน:
เวลาสไลด์ฝาทำยังไงให้มีเสียงค่ะ

เลือก theme เป็น wave มั้งครับ
น้องตังค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 10:25  

กดเมนู เลือก การตั้งค่า เลือกแบบเสียง เลือกแบบเสียงอื่นๆ เลือกเปิด แล้วก็ตกลง แค่นี้เวลา สไลด์ขึ้นลงก็มีเสียงแล้วครับ

6500 ดูดีมีชาติตระกลูอะครับ คริคริ
bong
Year's Star

หัวข้อ : เสียงสไลด์
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 11:03  

กดเมนู เลือก การตั้งค่า เลือกแบบเสียง เลือกแบบเสียงอื่นๆ เลือกเปิด แล้วก็ตกลง แค่นี้เวลา สไลด์ไม่มีเสียงค่ะ แต่เปลี่ยนธีมเป็น wave ตาม GOD-KING มีค่ะ แต่ทำไงให้มันมีเสียงทุก ธีม
bong
Year's Star

หัวข้อ : เสียงสไลด์
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 11:21  

กดเมนู เลือก การตั้งค่า เลือกแบบเสียง เลือกแบบเสียงอื่นๆ เลือกเปิด แล้วก็ตกลง แค่นี้เวลา สไลด์ไม่มีเสียงค่ะ แต่เปลี่ยนธีมเป็น wave ตาม GOD-KING มีค่ะ แต่ทำไงให้มันมีเสียงทุก ธีม
เหอๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 21:47  

ใช้อยุ่งับ เจ้าตัวนี้ รักเหมือนลูกคนนึงเลย 555+

กล้องชัดมาก (ขนาดภาพประมาน600-700kb) ลงคอมก็ชัดครับ

ผมซื้อที่ มาบุญครอง ชั้น4 มือ 1 ราคา 13,000 บาทถ้วนคับ

สวยมากๆเลย แต่แรกไม่ค่อยชอบ มองดูในร้านไปๆมาๆ ปิ๊งซะละ 55+

ถึงจะไม่ใช่ซิมเบี้ยน ผมว่ามันเจ๋งมากเลยนะ แล้วแต่คนชอบ
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 21:52  

tum_warrior ผู้เขียน:
ซื้อมาไม่ถึงเดือน ไม่เคยตก ไม่เคยหล่น
อยู่ดี ดี หน้าจอก็หายไปซะงั้น ส่งซ่อมที่ศูนย์เซ็งท่าน ปิ่นฯ มาอาทิตย์ก่าๆ แล้ว ยังไม่เสร็จเลย เซร็ง....

ผมบอกได้เลยครับ ว่า ไม่เป็นทุกเครื่องครับ คุณอาจจะได้เครื่องไม่ดีมา จากโรงงานอยู่แล้ว

ซื้อมือถือเนี่ย บอกตามตรง บางครั้งก็ดวง ว่าจะได้เครื่องดี เครื่องไม่ดี

อย่าคิดมาดเลย
อ้วนซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 11:53  

ตอนนี้ใช้ N70 อยู่ แต่ชอบรูปลักษณ์ของ 6500s
ก็เลยอยากจะเปลี่ยน แต่ัยังตัดสินใจไม่ได้สักที
เมื่อวานก็ว่าจะไปถอยมาล่ะ แต่ร้านเขาปิดก้เลยอด
พอกลับมาบ้านก็เลยยิ่งทำให้ตัดสินใจยากเข้ไปอีก
ไม่รู้จะเปลียนดีหรือเปล่า
pukazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 21:58  

แฮ่ะ ๆ และแล้วก็ได้มาครอบครอง
ในราคา 13,400 บาท เอา N70
ไปเทิร์นมาได้ราคา 6,500 บาท
กำลังสนุกเลยครับ ถ่ายรูป
ลงเพลง แต่ไม่รู้จะเอารูปมาลง
อย่างไรอ่ะครับ[/img]
sawitree kopbandit
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 11:36  

lovevirus ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ
ตั้ง Theme หรือ เสียงเรียกเข้า ไว้แล้ว ใช้ได้สักพักมันก็กลับไปเป็นแบบเดิมๆ(Default)อีก
บางทีวันๆนึงเป็นหลายหนเลย กลับไปตั้งใหม่ ก็เป็นตลอด
หรือว่าผมต้องตั้งอะไรเพิ่มเติมรึปล่าวครับ

ไปเปิดฝาหลังหรือเปล่าครับ คือว่า ถ้า เพลงหรือ theme ไม่เก็บไว้ในหน่วยความจำของเครื่อง เวลาเอามาตั้งเป็นเสียงหรือภาพพักหน้าจอ ถ้าเปิดฝาหลังเมื่อไหร่จะถูก set ให้เหมือนเดิม ต้องเสียเวลามาตั้งใหม่อีก นี่คือจุดด้อยของเค้าหล่ะครับ

***เป็นเหมือนคุณ lovevirus เลยค่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดฝาหลังนะคะ ใช้ๆ อยู่พอจะวางสาย มันก็กลับมาเป็นแบบเดิม ต้องเสียเวลาไปตั้งใหม่ เบื่อมากๆ เลยค่ะ .... มันเป็นเพราะอะไรคะ*** Crying or Very sad
zazanarak
Year's Star

จังหวัด: nakornpatom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 18:25  

จากการสังเกตุของหลายๆคน และหลายๆเครื่องในเวปนี้รู้สึกว่าโนเกียมันมีปัญหาเยอะมากๆเลยอ่ะ เห็นแทบทุกๆรุ่นเลย โนเกียจะรับผิดชอบได้อย่างไรบ้างครับสำหรับคุณภาพของเครื่อง อย่างเก่งก็รับประกันแค่ 7 วัน(แล้วแต่ร้านด้วย บางร้านก้ไม่ประกัน 7วัน) ถ้าปัญหาเกิดหลังจาก 7 วันไม่เท่าไหร่ ก็ต้องส่งซ่อมแล้วก็รอเป็นอาทิตย์ๆ เลยหรือไงครับ เครื่องบางรุ่นราคาเป็นหมื่นน่ะครับ ซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาซ่อม ผมว่าเราลูกค้าคนใช้โนเกีย น่าจะมีสิทธิ์เรียกร้องอะไรได้บ้างน่ะ ไม่ใช่ให้ผุ้ผลิตอยู่เหนือลูกค้า ไม่ใช่ว่าผมเรื่องมากน่ะ เพราะผมก็เป็นลูกค้าโนเกียมาตลอด แต่เห็นจากระยะหลังๆเครื่องมีปัญหาเยอะเกินควร คุณจะตอบแค่ว่ารอเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เท่านั้นเองเหรอไงครับ ผมบอกกลับได้ไหมว่าถ้างั้นรอเฟิร์มแวร์ตัวใหม่แล้วค่อยจ่ายเงินส่วนที่เหลือได้ไหมล่ะ หรือต้องรอผู้กล้าออกมาทุบเครื่องหน้าตึกโนเกีย แล้วเรียกสื่อมาประจานให้ บริษัทแม่ที่เมืองนอกได้รับรู้ หรือว่า คิดว่าเป็นเบอร์หนึ่งของโลกในด้านเครื่องก็เลยไม่แคร์ลูกค้า ออกอะไรมาก็ซื้อ ไม่เห็นหัวลูกค้าคิดแต่จะล้วงกระเป๋าลูกค้าอย่างเดียวเลย เมื่อไหร่จะมีการรวมตัวกันกดดันผู้ผลิตบ้าง(ยี่ห้ออื่นๆด้วย) ขอบคุณครับ
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 21:27  

ซื้อมาวันที่ 3 ธ.คง 50 เมื่อคืนปิดเครื่องชาร์ตไว้พอเช้าก็เปิดเครื่อง
แล้วก็ออกไปสวนกะจะไปถ่ายรูปดอกไม้สักหน่อย พอเปิดกล้อง
ผลคือ ไม่สามารถกดปุ่มอะไรได้เลย แล้วก็ค้าง ปิด-เปิดใหม่
ก็ค้าง จนต้องตั้งค่าจากโรงงาน ทำไป 3 รอบก็ค้างเหมือนเดิม
แถมตรงปุ่มแถวบน เลข 1-3 ก็มีรอยถลอกที่เกิดจากการสไลด์
ทั้ง ๆ ที่เพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน ยังไม่ได้ใช้อย่างสมบุกสมบัน.....
นี่หรือมือถือราคาหมื่นกว่าบาท ไม่น่าเลยเรา ใช้ N70 อยู่ดี ๆ
ไม่ว่าดี เสียเงินโดยใช่เหตุ เพื่อนคนไหนจะซื้อมาใช้ขอให้คิดให้ดี
นะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งคอยเป็นกังวลว่า่เครื่องจะแฮ้งค์หรือเปล่า
เซ็งเป็ด.... :(
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 21:38  

แล้วผมควรจะซื้อดีไหมครับเนี่ย
เอครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 21:46  

นั่นสิครับ ปัญหาเยอะจัง
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 22:50  

เท่าที่ดูๆ มาปัญหามันก็มีหลายรุ่นหลายยี่ห้อนะครับ ก่อนซื้อก็เชคเครื่องดีๆ หรือถ้ากังวลก็อย่าซื้อเลยครับ ทุกข์ป่าวๆ
colapanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 10:44  

ตั้งปลุกไม่ได้อ่ะครับ งง เลยก็เข้าตามเมนูปรกติ
เข้าจากเมนูหน้าจอ นาฬิกาปลุก -> เตือน เปิด ->เวลาปลก 09:00 am-> ปลุกซ้ำ เปิด-> ซ้ำวัน เลือกทั้งหมด ->เสียงปลุก มาตรฐาน(ลองเสียงอื่นก็เหมือนเดิม) ->หมดเวลาเตือน 10 แล้วก็เซฟออกมา พอถึงเวลามันก็ไม่ปลุกครับ ตรงหน้าจอ มีรูประฆังอยู่บนขวาแล้วนะ

ช่วยหน่อย

อีกอย่างเรื่อง MSN เห็นมีฟีเจอร์นี้แต่ใช้ยังไงครับ
auzee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 11:05  

ผมไม่ได้หาข้อมูลไปก่อน พอดี moto V360 ของแฟนเสีย ส่งซ่อมไปนานแล้วเลยพากันไปเลือกมือถือใหม่ที่โลตัส หาดใหญ่ เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. ไปดูที่ TWZ ถูกใจ 5610 XpressMusic กับ 6500 slide พอเห็น body เป็นโลหะดูแข็งแรง และเป็นเลนส์ Carl zeiss ก็เลยเอา 6500s ครับ ซื้อเสร็จเดินไปนั่งกินข้าวที่ black canyon จะกลับบ้านแล้วลองหยิบออกมาจากกระเป๋าถือของแฟนปรากฎว่ามันอุ่นมาก(ร้อน)อย่างชัดเจน ทั้งที่ยังไม่ได้แตะต้องมันเลย เลยเดินกลับไปถามพนักงาน ให้เขาจับดู เขาบอกว่านี่คือปกติ เลยเอากลับบ้าน แต่ก็เริ่มไม่สบายใจ คือขนาดยังไม่ได้โทรยังร้อนขนาดนี้ ถ้าโทรนานๆคงแย่ ได้แต่ปลงว่าอยากได้เครื่องสเตนเลสเองนี่หว่า พอกลับมาบ้านรีบมาเข้า web board นี้แหละ โอ้โห..มีแต่คนบ่น + ขายทิ้ง ก็ยิ่งใจเสียนะครับ ของไม่ใช่ถูกๆ นี่ถ้าได้เข้ามาอ่านก่อนจะไม่เลือกรุ่นนี้เลย หยิบมันขึ้นมาดูอีกรอบ อ้าว..มี sms เข้ามานี่หว่า กดเปิดดูปรากฎว่า..ปุ่มมันค้างอ่ะครับ กดอะไรก็ไม่ได้..รู้ว่าถ้าถอด แบตออกคงแก้ปัญหานี้ได้ ..แต่..ไม่เอาแล้วครับ..ใจมันไม่ต้องการแล้ว รีบขับรถกลับไปโลตัส ไปให้เขาดู และขอเปลี่ยนรุ่นเลยเพราะซื้อมาไม่ถึง 2 ชั่วโมง ยังไม่ได้ใช้เลยนะ ทีแรกพนักงานจะเปลี่ยนเครื่องให้ ให้ไปลองใช้ดูก่อน แต่ผมยืนยันว่าจะยอมขาดทุน ถ้าเลือกรุ่นที่ถูกกว่า หรือจ่ายเพิ่มถ้าเลือกแพงขึ้น (ถ้าขืนเอาไปใช้ก่อน วันหลังจะมาขอเปลี่ยนอีก เค้าจะยอมเหรอ?) พนักงานเข้าใจดี ยอมให้ยกเลิกรายการบัตรเครดิตเดิม ผมก็เลยเลือก N73 ME แทน ถูกใจแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆเลยด้วย สรุปว่า 6500s นี่ คงต้องเลือกดีๆนะครับ อาจโชคร้ายไปเจอเครื่องที่มีปัญหาแบบผม
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 15:43  

nolny ผู้เขียน:
ผมไม่ได้หาข้อมูลไปก่อน พอดี moto V360 ของแฟนเสีย ส่งซ่อมไปนานแล้วเลยพากันไปเลือกมือถือใหม่ที่โลตัส หาดใหญ่ เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. ไปดูที่ TWZ ถูกใจ 5610 XpressMusic กับ 6500 slide พอเห็น body เป็นโลหะดูแข็งแรง และเป็นเลนส์ Carl zeiss ก็เลยเอา 6500s ครับ ซื้อเสร็จเดินไปนั่งกินข้าวที่ black canyon จะกลับบ้านแล้วลองหยิบออกมาจากกระเป๋าถือของแฟนปรากฎว่ามันอุ่นมาก(ร้อน)อย่างชัดเจน ทั้งที่ยังไม่ได้แตะต้องมันเลย เลยเดินกลับไปถามพนักงาน ให้เขาจับดู เขาบอกว่านี่คือปกติ เลยเอากลับบ้าน แต่ก็เริ่มไม่สบายใจ คือขนาดยังไม่ได้โทรยังร้อนขนาดนี้ ถ้าโทรนานๆคงแย่ ได้แต่ปลงว่าอยากได้เครื่องสเตนเลสเองนี่หว่า พอกลับมาบ้านรีบมาเข้า web board นี้แหละ โอ้โห..มีแต่คนบ่น + ขายทิ้ง ก็ยิ่งใจเสียนะครับ ของไม่ใช่ถูกๆ นี่ถ้าได้เข้ามาอ่านก่อนจะไม่เลือกรุ่นนี้เลย หยิบมันขึ้นมาดูอีกรอบ อ้าว..มี sms เข้ามานี่หว่า กดเปิดดูปรากฎว่า..ปุ่มมันค้างอ่ะครับ กดอะไรก็ไม่ได้..รู้ว่าถ้าถอด แบตออกคงแก้ปัญหานี้ได้ ..แต่..ไม่เอาแล้วครับ..ใจมันไม่ต้องการแล้ว รีบขับรถกลับไปโลตัส ไปให้เขาดู และขอเปลี่ยนรุ่นเลยเพราะซื้อมาไม่ถึง 2 ชั่วโมง ยังไม่ได้ใช้เลยนะ ทีแรกพนักงานจะเปลี่ยนเครื่องให้ ให้ไปลองใช้ดูก่อน แต่ผมยืนยันว่าจะยอมขาดทุน ถ้าเลือกรุ่นที่ถูกกว่า หรือจ่ายเพิ่มถ้าเลือกแพงขึ้น (ถ้าขืนเอาไปใช้ก่อน วันหลังจะมาขอเปลี่ยนอีก เค้าจะยอมเหรอ?) พนักงานเข้าใจดี ยอมให้ยกเลิกรายการบัตรเครดิตเดิม ผมก็เลยเลือก N73 ME แทน ถูกใจแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆเลยด้วย สรุปว่า 6500s นี่ คงต้องเลือกดีๆนะครับ อาจโชคร้ายไปเจอเครื่องที่มีปัญหาแบบผม

รู้สึกคนบ่นเยอะเหมือนกาน และก็รู้สึกโชคดีเครื่องมะค่อยมีปัญหา อิอิ
colapanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 18:54  

เล็กๆน้อยๆ สำหรับโปรแกรม Lek Lek Dictโปรแกรมดิกบนมือถือ นะครับ คนที่มีปัญหาลงแล้ว มันแจ้งว่าไฟล์ใหญ่เกินไปคือว่าคุณโหลดมาเป็นเวอร์ชั่น ซิมเบี้ยน ให้โหลดเวอร์ชั่น
http://www.uploadtoday.com/download/?3513085d30541d2d7dc269419c888129
นี้ ครับ ลองดู กันนะครับ

ปล. MSN เล่นไงอ่ะ eMSN ก็ใช้ไม่ได้เปิด GPRS แล้วนะ
เซ็ง6500slide
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 21:18  

nolny ผู้เขียน:

สำหรับผมเอง ใช้ไปสามวันมีปัญหาเยอะมากเอาไปขายคืนร้านที่ซื้อมา
เขาตีราคาให้แค่ 10,500.- บาท แค่ 3 วันนะครับ กดราคากันเห็น ๆ
แล้วผมก็สอย N73ME โดยต้องเพิ่มเงินตั้ง 3,000.-บาท แต่ก็ต้องยอม
เพราะไม่อยากมีปัญหาต่อเนื่องกับเจ้า 6500slide ครับผม
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 21:27  

artsila ผู้เขียน:
เล็กๆน้อยๆ สำหรับโปรแกรม Lek Lek Dictโปรแกรมดิกบนมือถือ นะครับ คนที่มีปัญหาลงแล้ว มันแจ้งว่าไฟล์ใหญ่เกินไปคือว่าคุณโหลดมาเป็นเวอร์ชั่น ซิมเบี้ยน ให้โหลดเวอร์ชั่น
http://www.uploadtoday.com/download/?3513085d30541d2d7dc269419c888129
นี้ ครับ ลองดู กันนะครับ

ปล. MSN เล่นไงอ่ะ eMSN ก็ใช้ไม่ได้เปิด GPRS แล้วนะ

ขอบคุณคับ มีประโยชน์ดี แต่ได้โปรแกรมมาจากเพื่อนนานแระ อิอิ
Juventus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 20:51  

รู้สึก เหมือน ล็อตหลัง นี่ คนจะบ่น กันเยอะมาก เลยแฮะ ผมซื้อตั้งแต่ 1 ต.ค. ถึงตอนนี้ยังไม่เจอปัญหา อะไร เลย [โชคดีจริง]

ปัญหาเครื่องร้อนตอนแรกๆ ผมก็ว่ามันร้อนนะ ใช้ไปใช้มา ถึงตอนนี้ ผมไม่รู้สึกเลย รู้สึกเหมือน ตอนเครื่องพึ่งถูกใช้ใหม่ๆ อาจจะร้อน รึ ป่าว [หรือ ผม คิดไปเอง - -]
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500Slide
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 20:14  

ในที่สุดก็สอยมาแล้วครับ ^ ^
ซื้อมาเมื่อวันที่ 9 ธันวาคม 2550 นี่เอง แต่ซื้อที่ร้านใหนม่ายรุ เหมือนจะเป็นที่ซีคอนนะถ้าฟังไม่ผิด(แม่ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดคับ)

โดยรวมชอบมากสวยจริงๆ รูปถ่ายก็ชัดมาก แฟลดออกทีเนี่ยแทบลืมตาไม่ขึ้นเลย ^^ (แรงจริงๆ) อ้อแต่ปัญหาที่ว่าหนะผมยังไม่เจอเลยนะแจ่มมากเลย

แต่ว่าเน็ตบน6500sเนี่ย ทำไมมันช้าโครตเลยอะ ใคร่เป็นอย่างนี้ม่างป่าวครับ

แล้วจาเอา 6500s มาต่อเน็ตกับคอมต้องทำอย่างงัยอะครับ รบกวนหน่อยครับ Sad
ใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 01:13  

ใช้มาตั้งแต่ 3 ตค 2 เดือนกว่าแระ แฮปปี้มากมาย ไม่มีปัญหาไรที่ร้ายแรง แต่บางครั้ง กดเข้าเมนูเร็วไปมันก็จะช้าบ้าง ตอนนี้ชิน 55
แต่รูปกะวีดีโอ นี่ปิ้ง อิอิ ใช้แทนกล้องไปแระไม่ต้องพกหลายอย่าง สบายๆๆ
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500 สไลด์
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 17:43  

ผมก็แฮบปีครับแต่มีบางอย่างอยากจะถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ

คือว่า yahoo! go นี่ใช้อย่างงัยครับ แบบว่าใช้ไม่เป็นอะ -*-

แล้วไฟที่อยู่ด้านหน้าข้างๆลำโพง(อยู่ทางซ้ายครับ) จะเปิดอย่างงัยครับ งงมากเลย Crying or Very sad
Deorage
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Update
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 23:10  

Update Firmware เดะ ปัญหาก็จะหมดไปเอง ใช้ตอนแรกๆก็เหมือน คุณ lovevirus หลังจาก Update ก็จบ หาโปรแกรมต่างๆ Install ดูก็ดีใช้ได้ ตอนนี้ให้แทน WM6 ซะงั้น เร็วดีไม่น่าเบื่อ
colapanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 10:41  

สำหรับก็แฮปปี้นะเสียอย่างเดียว ต่อ msn , และ opera mini ไม่ได้ เซง ใช้ ของ truemove ใครใช้ได้ แนะนำหน่อยครับ ต้องเซตค่าอะไรยังไง
keng2108
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 13:53  

อยากถามเรื่องเสียงลำโพงของ 6500s ว่าเสียงดีมั้ยอ่ะครับ

แล้วมันจะเป็นเหมือน 6300 มั้ย คือลำโพงมันอยู่ด้านหลังเครื่อง

เวลาวางกับโต๊ะแล้วเสียงจะเบา และออกแตกๆหน่อย
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 16:50  

keng2108 ผู้เขียน:
อยากถามเรื่องเสียงลำโพงของ 6500s ว่าเสียงดีมั้ยอ่ะครับ

แล้วมันจะเป็นเหมือน 6300 มั้ย คือลำโพงมันอยู่ด้านหลังเครื่อง

เวลาวางกับโต๊ะแล้วเสียงจะเบา และออกแตกๆหน่อย

เสียงผมว่าก็ไม่ค่อยดีอ่ะครับ แต่พอฟังได้ ไม่แตก (ผมว่านะ) คงสู้พวกมือถือสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะไม่ได้ เพราะไม่ได้ออกมาสำหรับเพลงอ่ะครับ

artsila ผู้เขียน:
สำหรับก็แฮปปี้นะเสียอย่างเดียว ต่อ msn , และ opera mini ไม่ได้ เซง ใช้ ของ truemove ใครใช้ได้ แนะนำหน่อยครับ ต้องเซตค่าอะไรยังไง

ผมใช้ DTac นะ ก็โทรถาม call center อ่ะคับ
colapanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 00:03  

โทรถามแล้วครับ ศูนย์ true มันบอกโปรแกรม opera เป็นโปรแกรมเสริม true ไม่รองรับ ไรก็ไม่รู้เรา ก็ งง ๆ
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 10:46  

อยากถามผู้ รู้หน่อยคับ ว่า 6500s กับ N81 8G อันไหนเสียงดังกว่ากันครับ เพราะถ้าถามเรื่องความนุ่มของเสียงผมว่าน่าจะ N81 แต่ถ้าถามความดังของเสียงผมไม่แน่ใจเลยอยากถามผู้รู้น่ะคับ ขอบคุนครับ
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500 slide ^^
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 22:33  

อ้างถึง:
ยากถามผู้ รู้หน่อยคับ ว่า 6500s กับ N81 8G อันไหนเสียงดังกว่ากันครับ เพราะถ้าถามเรื่องความนุ่มของเสียงผมว่าน่าจะ N81 แต่ถ้าถามความดังของเสียงผมไม่แน่ใจเลยอยากถามผู้รู้น่ะคับ ขอบคุนครับ

ม่ายรุซี เพราผมม่ายมี n81 8g แต่ผมว่า6500สไลด์เสียงก็ดีนะ(ส่วนตัวครับ) ส่วนความดังปรับได้ 10 ระดับครับ(ดังแบบได้ยินกันทั้งบ้าน) -*-
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 15:24  

กล้องหน้าใช้เป็นเวบแคมได้มั้ยคะ

แบบ เปิดเฉยๆ แต่ไม่ได้ถ่ายน่ะค่ะ
LeChev
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6500 Slide - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 10:18  

[b][b]ผลิตจากที่ไหนใครรู้บ้างครั๊บ............
พอดีมีเพื่อน จาไปจีน...[/b][/b]

quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [b][url=http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6500_slide.htm]Nokia 6500 Slide - โนเกีย[/url][/b]
[b]รีวิวโทรศัพท์ :[/b] http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/6500_slide/page.htm
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6500_slide.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/6500_slide/nokia_6500_slide_1_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/6500_slide/nokia_6500_slide_2_b.jpg[/img][/quote][b][/b]
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500s
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 17:03  

Mad In Chaina
ครับ (ข้างกล่องเขียนไว้) -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500s
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 19:20  

เพิ่งซื้อ 6500s มาค่ะ มีปัญหาเวลาเข้าไปที่เครื่องเล่นเพลงค่ะ มันจะอ่านชื่อเพลงเป็นภาษาต่างดาวค่ะ บางทีก็เป็นภาษาจีน ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
กำลังจะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500 จ๋า
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 00:24  

กำลังจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว เหอๆ เข้ามาอ่านแล้วเครียดเจงๆ ตอนนี้ใช้ N80 อยุ่ครับ ต่อ GPRS กะคอมได้เวลาจะต่อเน็ต อยากรู้ว่าเจ้า 6500 นี้ ทำได้รึป่าว แล้ว MSN เล่นได้ด้วยเหรอครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ กำลังจะถอยพรุ่งนี้แล้ววววว ขอบคุงมั่กๆๆๆ
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500 slide Lovely
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 14:33  

ใครเคยเอา 6500 สไดต่อเน็ตมั่งอะ แบบว่าต่อไม่เป็นอะครับ[/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 14:41  

น้องตังค์ ผู้เขียน:

กดเมนู เลือก การตั้งค่า เลือกแบบเสียง เลือกแบบเสียงอื่นๆ เลือกเปิด แล้วก็ตกลง แค่นี้เวลา สไลด์ขึ้นลงก็มีเสียงแล้วครับ

6500 ดูดีมีชาติตระกลูอะครับ คริคริ

ยัง งงงง อยู่เลยพอเข้าแบบเสียงแล้ว "เลือกแบบเสียงอื่นๆ" เลือกตรงใหนอะครับ
สนใจจะขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 21:54  

ตอนนี้เบื่อแล้ว อยากขาย 6500 slide ครับ

ใช้ถนอมมาก ไม่มีรอยแม้แต่นิดเดียว รับประกันได้ สภาพแทบจะเหมือนมือหนึ่งเลย ขายพร้อมกล่อง และอุปกรณ์ครบ ขนาดคู่มือยังไม่มีรอยยับเลยครับ

ต้องการขายราคา 10900 บาท

หากสนใจ เมล์มาที่ abmnopxy@yahoo.com และหากต้องการสภาพเครื่อง ผมจะถ่ายรูปและส่งไปให้ดูครับ รับรองใหม่มาก
*~DorAemOn~*
Year's Star

จังหวัด: ถามแร้วจะมาป่าว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 22:49  

มือถือพึ่งหายปัย ชอบรุ่นนี้มากมายเรย

สวยดี แต่ทำไมปันหาโคดดดเยอะ- -*

ขายทิ้งกันเต็มเรยย

รออีกซักพักแร้วค่อยซื้อดีป่ะคะ ไม่ชอบรุ่นอื่นแล้วอ่า

เปงคนถูกจัยมือถือยากมากมาย ตอนแรกใช้โซนี่ พอหายไปเสียดายลำโพงตั้งอยุ่แต่มะมีเครื่องไห้เสียบ T^T

เหงในใบปลิว 6500คลาสสิคมีอุปกรณ์เสริมเปนลำโพงไร้สายด้วยอ่ะ

แล้ว6500สไลด์จะใช้ด้วยกันได้ไม๊

คิดไปคิดมาจะกลับไปใช้โซนี่อย่างเดิมดีรึป่าว ??

ช่วยแนะนำนู๋ทีค๊าบบบบบบบบบบบบบ Rolling Eyes
sahara2550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีคำถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 23:30  

เวลาลงเกมส์แล้ว ทำไมเกมส์มันขึ้นไม่เต็มจอคะ เกิดจากอะไร วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
colapanda
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีคำถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 10:29  

sahara2550 ผู้เขียน:
เวลาลงเกมส์แล้ว ทำไมเกมส์มันขึ้นไม่เต็มจอคะ เกิดจากอะไร วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนผมตอนแรกๆเลย ที่ลงเกมไม่เต็มจอเพราะว่าเกมทีคุณนำมาลงน่ะขนาดมัน 176x220 ส่วนหน้าจอของรุ่นนี้ต้องเล่นเกมขนาด 240x320 ครับถึงจะเห็นเต็มจอ

เป็นที่ตัวเกมนำมาลงครับ
sahara2550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 08:52  

ขอบคุณค่ะ
bong
Year's Star

หัวข้อ : มีใครเป็นแบบนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 09:43  

ตัวเลขเป็นรอยขีดข่วนจากการสไลด์ ฝาสไลด์ออกแล้วมีคลอนๆ เล็กน้อย แล้วจะแก้ไขยังไง เปลี่ยนตัวเลขได้ปะ ราคาเท่าไร ใช้เวลานานไหมค่ะ
00007777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 09:53  

รุ้นนี้ กลับ N81 ไหนดีกว่าอะงับ แล้วไหน ใหย่หว่า หนา กว่า พอดีจะซื้อเลือกไม่ถูก
bong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 10:11  

6500s เช็ค mail แล้วอ่านไทยไม่ได้ ค่าย ais ทำไงดี
-PlayStation-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 18:43  

ขาย 6500 slide สภาพใหม่มากครับ ไม่มีรอยใด ๆ เลย พร้อมกล่องและคู่มือ

ราคา 9900 บาท

สนใจเมล์มาที่ itcomman@yahoo.com ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 21:24  

มีใครอัพ firmware ทาง over the air หรือยัง สอนวิธีทำกันหน่อย
duang555
Year's Star

หัวข้อ : ขอสอบถามหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 10:09  

คือว่าผมสนใจรุ่นนี้อ่ะคับแต่มีข้อสงสัยอยู่

ตอนนี้ใช้ 6270 อยู่มันเริ่มจะรวน ๆ แล้ว ใช้มาปีกว่า ๆ อยากเปลี่ยนแล้ว

ขอถามเป็นข้อ ๆ นะคับ เอาแบบเปรียบเทียบกับ 6270

1 กล้องชัดมั้ยคับทั้งวิดีโอแล้วก็กล้องถ่ายรูป (6270 วิดีโอเน่ามาก)

2 เวลาเล่นไฟล์วิดีโอสามารถกรอเดินหน้าถอยหลังได้มั้ย แล้วหากนำไฟล์วิดีโอมาลง จะกระตุกมั้ย เสียงตรงกับภาพมั้ย (6270 กรอวิดีโอไม่ได้ แถมดูไฟล์วิดีโอก็กระตุก เสียงจบไปเป็นชาติแล้วภาพเพิ่งจบ)

3 ระบบเสียงดีมั้ยทั้ั้้งทางหูฟังและลำโพง (6270 เวลาเปิดเพลง เสียงดังดีเพราะ 2 ลำโพง)

4 เวลาสไลด์ รู้สึกมั่นคงแข็งแรงมั้ยคับ หรือว่าง๊อกแง๊ก (6270 เวลาสไลด์ ฝาหน้าแทบจะหลุดตามแรงสไลด์)

5 ตั้งรูปตอนคนโทรเข้าเต็มจอมั้ย หรอว่าเล็กจิ๊ดเดียว (6270 ภาพเล็กเท่ามด)

6 ปุ่มด้านหน้าเป็นพลาสติกหรือว่าสเตนเลสคับ (6270 ปุ่มพลาสติก แถมลอกได้อีกต่างหาก)

7 ปุ่มทุกปุ่มมีโอกาศที่จะลอกได้มั้ย (6270 ตามข้างบน)

8 ขอโทษนะคับที่ถามมากไปหน่อย เพราะอยากทราบจริง ๆ ขอบคุณทุก ๆ คำตอบคับ (ขอคุณจิง ๆ)
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอสอบถามหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 14:05  

cheaster ผู้เขียน:
คือว่าผมสนใจรุ่นนี้อ่ะคับแต่มีข้อสงสัยอยู่

ตอนนี้ใช้ 6270 อยู่มันเริ่มจะรวน ๆ แล้ว ใช้มาปีกว่า ๆ อยากเปลี่ยนแล้ว

ขอถามเป็นข้อ ๆ นะคับ เอาแบบเปรียบเทียบกับ 6270

1 กล้องชัดมั้ยคับทั้งวิดีโอแล้วก็กล้องถ่ายรูป (6270 วิดีโอเน่ามาก)

2 เวลาเล่นไฟล์วิดีโอสามารถกรอเดินหน้าถอยหลังได้มั้ย แล้วหากนำไฟล์วิดีโอมาลง จะกระตุกมั้ย เสียงตรงกับภาพมั้ย (6270 กรอวิดีโอไม่ได้ แถมดูไฟล์วิดีโอก็กระตุก เสียงจบไปเป็นชาติแล้วภาพเพิ่งจบ)

3 ระบบเสียงดีมั้ยทั้ั้้งทางหูฟังและลำโพง (6270 เวลาเปิดเพลง เสียงดังดีเพราะ 2 ลำโพง)

4 เวลาสไลด์ รู้สึกมั่นคงแข็งแรงมั้ยคับ หรือว่าง๊อกแง๊ก (6270 เวลาสไลด์ ฝาหน้าแทบจะหลุดตามแรงสไลด์)

5 ตั้งรูปตอนคนโทรเข้าเต็มจอมั้ย หรอว่าเล็กจิ๊ดเดียว (6270 ภาพเล็กเท่ามด)

6 ปุ่มด้านหน้าเป็นพลาสติกหรือว่าสเตนเลสคับ (6270 ปุ่มพลาสติก แถมลอกได้อีกต่างหาก)

7 ปุ่มทุกปุ่มมีโอกาศที่จะลอกได้มั้ย (6270 ตามข้างบน)

8 ขอโทษนะคับที่ถามมากไปหน่อย เพราะอยากทราบจริง ๆ ขอบคุณทุก ๆ คำตอบคับ (ขอคุณจิง ๆ)

ถามเยอะจังแต่ผมจะตอบเท่าที่ลองนะ(ม่ายมี6270ให้เทียบนะ)

1. กล้องกับกล้องวีดีโอชัดดีมาก ชอบมากเลยครับ อิอิ
2. ม่ายรุซี ม่ายเคยลองเอามาลง แต่ถ้าถ่ายคริปจาก 6500สไลด์ มันกินเนื้อที่เมมเอาการเลย แบบถ่ายนาทีเดียวซัดไปซะ 2 3 mb แล้ว
3. รอคนอื่นมาตอบละกัน
4.ของผมมันก๊อกแก๊กนิดๆหนะตอนสไลเสร็จ (ของคนอื่นเป็นด้วยรึปล่าวม่ายร้นะ)
5. ภาพใหย่เต็มจอเลยครับสุดยอด
6. ป่มด้านหน้าสแตนเลดครับสวยดีแต่เป็นลอยนิ้วมือง่ายหน่อยนะ
7. ผมว่าคงไม่ลอกหลอก ตอนนี้เหมือนแกะกล่องใหม่เปี๊ยบ (ของผมม่ายลอกนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 20:33  

up firmware ทาง gprs ทำยังไงค่ะ ช่วยสอนหน่อย
6500S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 11:58  

ทำยังไงค่ะ
คือเราสามารถที่จะตั้งเพลงเฉพาะบุคคล (เมมชื่อในเครื่อง) ยังไงเป็นแบบไม่มีเสียง
คือเลือกเป็นคนคนไปแบบนั้นค่ะ แต่คนอื่นที่ไม่ได้ตั้งสายเข้ามีเสียง
ทำยังไงค่ะ ใครทราบบ้าง บอกหน่อยค่ะ Embarassed
sahara2550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 17:24  

เกมส์ของรุ่นนี้หาจากที่ไหนคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
SP999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 19:03  

sahara2550 ผู้เขียน:
เกมส์ของรุ่นนี้หาจากที่ไหนคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เกมก็พวก Java ทั่วไปอะละครับ
GDG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 14:17  

ใครรู้วิธีที่จะทำให้ไฟที่จอดับเวลาแสตนด์บายบ้างคะ?

ลองหาแล้วแต่ไม่เจอ หรือว่าหาไม่ทั่วก็ไม่รู้ - -"

เพราะตอนนี้ เวลาวางทิ้งไว้ มันก็โชว์แบ็คกราวน์ตลอดเลย

กลัวมันเปลืองแบตอะค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
GDG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 15:58  

อ้างถึง:
ใครรู้วิธีที่จะทำให้ไฟที่จอดับเวลาแสตนด์บายบ้างคะ?

ลองหาแล้วแต่ไม่เจอ หรือว่าหาไม่ทั่วก็ไม่รู้ - -"

เพราะตอนนี้ เวลาวางทิ้งไว้ มันก็โชว์แบ็คกราวน์ตลอดเลย

กลัวมันเปลืองแบตอะค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อ่าว ดับแล้วค่ะ - -"

เป็นงงเลย ดับได้ไง

ตอนแรกอยากให้ดับก็ไม่ดับ[/quote]
duang555
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาวันนี้คับ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 23:06  

คือว่าผมเพิ่งซื้อมาวันนี้คับอยากจะมาบรรยายให้ฟังว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไร

ข้อดี

1 ภาพจอสีสดดีสม 16 ล้านสี(แจ่มมาก)
2 การไสลด์มั่นคงแข็งแรง(ชอบ ๆ ทนทานดี)
3 เสียงเรียกเข้า ดังในระดับหนึ่ง(ก็โอเคไม่รบกวนชาวบ้านเค้า)
4 ภาพคนโทรเข้าเต็มจอ(แจ่มเลย)
5 ดูวิดีโอสามารถกรอเดินหน้าถอยหลังได้(ดีสุด ๆ เอาไว้ดู...จะได้ไม่อารมณ์เสีย)
6 ดูวิดีโอไม่กระตุก(เยี่ยม)
7 เคื่องเล่นเพลงเปลี่ยน theme ได้ (ดีมาก ๆ )
้8 กล้องถ่ายรูปชัดมาก(+ถ่ายวิดีโอ)หากเทียบกับเครื่องเก่าผมที่ 2m (สุดยอดมากอันนี้)
9 หูฟังเสียงใสดี (ดีในระดับหนึ่ง)
10 เครื่องเร็ว ไม่หน่วงแบบเครื่องซิมเบี้ยน (ดี ๆ ชอบ ๆ)
11 รูปร่างสวยงาม (ดูดีมีระดับ)
12 เสียงตอนคุยโทรศัพชัดเจนดีแม้ในที่เสียงดัง (ดีมาก ๆ )
13 มีออโต้โฟกัส (ทำให้ภาพชัดขึ้นมาก)
14 ถ่ายรูปใกล้ ๆ ได้ ประมาณ 4-6 ซ.ม. (สุดยอดเลยคับเอาไว้ถ่ายแบคทีเรีย..เว่อซะ)
15 แสงแฟลชแสบตามาก ๆ ถึงมากที่สุด (สว่างมากแสบตาสุด ๆ ไม่ควรถ่านหน้าใกล้ ๆ ตอนเปิดแฟรช)
16 บลา ๆ ๆ (นึกไม่ออกแล้ว)

ข้อเสียที่ไม่ชอบเอาเสียเลย

1 ซิมเมื่อใส่แล้วถอดออกยากมาก (หากไม่ระวังอาจหักได้ )
2 มีหน่วงเวลาสไลด์รับสายประมาณ3วินาที (แต่เมื่อไสลด์วางสายกลับวางทันที)
3 หูฟังที่ธรรมดาด้าดา (ไม่เข้ากะโทรศัพเอาซะเลย)
4 แถมเมมน้อยไปนิด (ไม่สิมาก ๆ เลยหล่ะ )
5 ทำไมเมมต้องไปซ่อนด้านใน (แกะเข้าแกะออก)
6 หน้าจอสว่างไปไม่รู้มีวิธีลดมั้ย ดูนาน ๆ แล้วกลัวสายตาเสีย (แสบตามาก)
7 ...(นึกไม่ออกอีกแล้ว)

คะแนนเต็ม 10 ให้....8.9
PrinnV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 09:50  

ลองถ่ายมาให้ดูครับ

สำหรับ ภาพที่3 นี่คือภาพที่ซูมสุด(จากมือถือ) ซึ่งเป็นภาพส่วนหนึ่งของภาพที่4

ทมิฬ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายวิดิโอไม่ได้
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 17:04  

ผมใช้6500slideอะคับ แต่ว่าเวลาใส่เมมฯ 1 กิ๊ก แล้วมันถ่ายวีดีโอแล้วจัดเก็บไม่ได้อะคับ แต่ถ้าใช้เมมฯ 256 ของโนเกียที่ให้มามันถ่ายได้ปกติอะ ใครเป็นอย่างผมบ้างช่วยบอกหน่อยว่ามันเปงอะไร แก้ไขยังไงดี หรือเปงเพราะไม่ได้ใช้ของโนเกี่ย ขอบคุณเปงอย่างสูงค้าบ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดูนะ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 19:29  

Cool ลองฟอแมทการ์ดด้วยเครื่องๆนี้เลยครับ(อย่าลืมแบคอัพข้อมูลไว้ก่อนนะ)
มีปัญหาแบบนี้กันแยะ
บางทีเครื่องมันไม่มีโฟลเดอร์จะลง...พอเราฟอร์แมทแล้วมันจะสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาให้ครับ
Shocked
peter pann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหา 2 ข้อครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 20:51  

ใช้มา 2 อาทิตย์ โดยรวมผมชอบนะ แต่มีปัญหา 2 ข้อ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ
1.เวลารับสาย เครื่องจะหน่วงประมาณ 2-3 วินาที มีวิธีแก้มั๊ยครับ
2.speed dials เบอร์ 2 เป็น video call ซึ่งเมืองไทยยังไม่มีบรืการแบบนี้ ผมเลยต้องการตั้งค่า speed dials เบอร์ 2 เป็นเบอร์โทรปกติ ทำได้รึเปล่าครับ
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอสอบถามหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 13:25  

[quote="cheaster"]คือว่าผมสนใจรุ่นนี้อ่ะคับแต่มีข้อสงสัยอยู่

8 ขอโทษนะคับที่ถามมากไปหน่อย เพราะอยากทราบจริง ๆ ขอบคุณทุก ๆ คำตอบคับ (ขอคุณจิง ๆ)[/quote]

โดยสนตัวใช้ pda มา หลายปีแล้ว หลังจากเบื่อๆ กับ ซิมเบี้ยน แต่ตอนนี้ขาย pda แล้วหันกลับมาใช้ รุ่นนี้เพิ่งซื้อได้เมื่อวันที่ 05/01/08 นี้เองโดยรวมแล้วนะครับ

1 กล้องชัดมาก ด้วยคุณภาพของเลนส์ ส่วนวีดิโอ ก้อ พอรับได้แต่ไม่ได้ชัดมากมาย
2 ไม่ได้ลองครับ เพราะโดยส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบภาพ วิดีโอชอบภาพนิ่งมากกว่า Sad
3 ตามความเห็นส่วนตัว คิดว่า ลำโพงจะเบาไปหน่อย ส่วนหูฟังโอเคระดับนึ่ง
4 แข็งแรงแน่นไม่ก๊องแก๊ง สำหรับผมนะคิดว่าดีเลยที่เดียว
5 เท่าช้างจ้า Wink
6 สแตนเลสจ้าแต่ ปัญหาคือ เลอะลอยนิ้วมือไปหน่อยต้องเช็ดบ่อยๆ
7 ตามความเห็นส่วนตัวไม่น่าจะลอกครับ

ปล. โดยส่วนตัวแล้วถือว่ารุ่นนี้จุดเด่นมี 2 จุดคือ คุณภาพกล้อง / วัสดุสแตนเลสที่สวยงามน้ำหนักดี ถือว่าโอเค มากๆครับ กลับรุ่นนี้ แต่ปัญหาที่ทุกๆคนพบมากที่สุดน่าจะเป็น เรื่องกล้อง จะค้างบ่อยไปซักนิด ต้องถอดแบตบ่อยหน่อย แต่โดยรวมพอรับได้ครับ เต็ม 10 ผมให้ 8.7 Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 10:44  

ใช้มา 2 สัปดาห์แล้ว ไม่มีปัญหาครับ เครื่อง UD แต่ระบบ GSM Very Happy
ทมิฬ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองดูนะ
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 15:12  

น้านวล ผู้เขียน:
Cool ลองฟอแมทการ์ดด้วยเครื่องๆนี้เลยครับ(อย่าลืมแบคอัพข้อมูลไว้ก่อนนะ)
บางทีเครื่องมันไม่มีโฟลเดอร์จะลง...พอเราฟอร์แมทแล้วมันจะสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาให้ครับ
Shocked

ขอบคุณมากคับ จะลองดูไม่รู้ว่าได้อะเปล่า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองดูนะ
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 15:18  

ทมิฬ ผู้เขียน:
Shocked

ขอบคุณมากคับ จะลองดูไม่รู้ว่าได้อะเปล่า...

ลองแล้วอ่าไม่ได้ เห้อ ขี้เกียจเอาเข้าศูนย์ไม่รู้ว่าเปงที่เครื่องหรือเมม..
เห้ออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 21:29  

รายชื่อเพลงเป็นภาษาต่างด้าวง่า แก้ยังไงอะ

บอกหน่อยน้า ขอบคุนคร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : firmware
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 08:00  

มีใครอัพ firmware 4.81 มาแล้วบ้าง อัพที่ไหน มีอะไรดีขึ้นบ้าง
duang555
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 12:36  

ทมิฬ ผู้เขียน:
ผมใช้6500slideอะคับ แต่ว่าเวลาใส่เมมฯ 1 กิ๊ก แล้วมันถ่ายวีดีโอแล้วจัดเก็บไม่ได้อะคับ แต่ถ้าใช้เมมฯ 256 ของโนเกียที่ให้มามันถ่ายได้ปกติอะ ใครเป็นอย่างผมบ้างช่วยบอกหน่อยว่ามันเปงอะไร แก้ไขยังไงดี หรือเปงเพราะไม่ได้ใช้ของโนเกี่ย ขอบคุณเปงอย่างสูงค้าบ

ลองตั้งค่าใหม่ดูนะคับ ทั้งที่เซฟและความยาวของวิดีโอ ที่เซฟลองตั้งโฟล์เดอร์ในเมมแล้วลองจัดเก็บในเมดูนะคับ หรือไม่ก็ลองปิดเปิดเครื่องใหม่ ถ้าไม่ได้อีกก็คงเข้าศูนย์

เห้ออ ผู้เขียน:

รายชื่อเพลงเป็นภาษาต่างด้าวง่า แก้ยังไงอะ

บอกหน่อยน้า ขอบคุนคร้า

วิธีที่ผมทำคือเอาเพลงทุกเพลงเปิดใน winamp แล้วทำแถบดำทุกเพลง คลิ้กขวาิ๊เลือก View file info...
แล้วช่อง ID3V1 กับ ID3V2 ให้เอาเครื่องหมายถูกออก แต่ต้องเอาเพลงลงเครื่องคอมก่อนนะคับ
เพราะถ้าหากเปิดเพลงจากในเมมมันจะ ช้า มาก ๆ ๆ ๆ
พอเส็ดแล้วเราก็ตั้งชื่อเพลงใหม่ แล้วยัดลงในเมมครับ
มันเป็นวิธีของผม แต่ถ้าหากมีวิธีที่ดีกว่าก็ทำเถอะครับ
ของผมอาจจะยุ่งยากไปซักนิด
???????????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 18:10  

[b]6500 slide แฟลชไม่ติดตอนถ่าย วีดีโอใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ[/b]
PrinnV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 18:40  

??????????????? ผู้เขียน:
[b]6500 slide แฟลชไม่ติดตอนถ่าย วีดีโอใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ[/b]
ตั่ง flash off อยู่หรือเปล่าล่ะครับนี่??
??????????????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 21:41  

PrinnV ผู้เขียน:
ตั่ง flash off อยู่หรือเปล่าล่ะครับนี่??

ตั้งแฟลชตอนเปิดโหมด วีดีโอ ที่ไหนเหรอครับ คือว่าหาไม่เจอช่วยบอกที ครับ
duang555
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 21:22  

?????????????????? ผู้เขียน:

ตั้งแฟลชตอนเปิดโหมด วีดีโอ ที่ไหนเหรอครับ คือว่าหาไม่เจอช่วยบอกที ครับ

รุ่นนี้เท่าที่ทราบมาไม่สามารถใช้ไฟช่วยถ่ายวิดีโอได้คับ เสียใจด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 21:45  

cheaster ผู้เขียน:
?????????????????? ผู้เขียน:

รุ่นนี้เท่าที่ทราบมาไม่สามารถใช้ไฟช่วยถ่ายวิดีโอได้คับ เสียใจด้วย

ขอบคุณครับ แต่ว่าเป็นทุกเครื่องเหรอครับ ถ้าเครื่องใครใช้ไฟถ่ายวีดีโอได้ก็ตอบมาทีนะครับ ถ้าเครื่องใครเกิดเปิดได้ ผมจะได้เอาไปซ่อมน่ะ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทียบเพลงกับ 5300
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 18:45  

ด้านเสียงเพลง 6500 เทียบกับ 5300 อันไหนดีกว่ากันครับ
ใครที่เคยใช้กรุณาตอบด้วยครับ Cool
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 22:33  

มีสีดำด้วยอ่าคับ

http://www.jaymart.co.th/product_and_service/product/mobile/modelselect2.asp?rqPROD_ID=7266&rqBrandname=NOKIA

colapanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 11:04  

ไฟช่วยถ่ายวีดีโอทำไม่ได้ครับ ได้แต่ถ่ายรูป
?????????????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เทียบเพลงกับ 5300
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 13:28  

ด้านเสียงเพลง 6500 เทียบกับ 5300 อันไหนดีกว่ากันครับ
ใครที่เคยใช้กรุณาตอบด้วยครับ Cool

6500 กับ 5300 ผมว่า 6500 จะดีกว่านิดหน่อย แต่ตัวเครื่องผมว่า 6500 สวยกว่ามาก
เรื่องเสียงต้องยก Sony Ericsson เป็นธรรมดา แต่ผมไม่ค่อยชอบตัวเครื่อง ถ้าเน้นเรื่องเสียงและเป็น Nokia ต้องหาตัวที่เป็นเสียง 3D มีลำโพง 2 ตัวขึ้นไปที่ผมเคยฟังมาชอบ 6270 และ 6280 สองตัวนี้ผมว่าเสียงเพราะมาก ให้ความรู้สึกเหมือน 3D จริง ๆ แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจว่ายังมีขายอยู่รึเปล่า 6500 เวลาฟังเพลงเสียงออกแต่ลำโพงด้านหลังตัวเดียว แต่ก็ถือว่าเสียงเพราะดีเหมือนกัน
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 20:13  

ขอบคุณมากคร๊าบบบ
Razz
fara
Year's Star

หัวข้อ : 6500s ใครทราบช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 21:39  

ตอนถ่ายรูป เครื่องบอกว่าหน่วยความจำใกล้เต็มจะลบหรือไม่ พอเปลี่ยนไปที่การ์ดความจำ เครื่องให้ใส่รหัส ลองใส่เลขดูแล้วก้อไม่ถูก โทรไปถามน้องที่ขายโทรฯต่อให้เค้าก้อไม่รู้ บอกไม่เคยตั้งรหัสไว้ โทรไปถามที่nokiaพัทยา เค้าบอกว่าปกติจะไม่มีรหัส (ก้อมันขึ้นอ่ะ) แล้วก้อพยายาม ขอเน้นว่าพยายามโทรไปที่ nokia กท.(เบอร์เดียวกันหมด) สายไม่ว่างทั้งวัน หมดความพยายามค่ะ ทั้งๆที่โทรศัพท์ก้อโทรฟรี
ถามเพื่อนในนี้ดีกว่า จะแก้ปัญหายังไงได้คะ ขอบคุณค่ะ
5610-6500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัดสินใจไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 23:38  

พอดีก้อเล็งๆตัวนี้อยู่เหมือนกัน แต่อยากถามว่า 5610 กะ 6500 สไลด์ ตัวไหนดีกว่ากัน(ข้อดี-ข้อเสีย) ตอนนี้ลังเล ไม่รู้ว่าจะเลือกตัวไหนดี อยากได้ที่ใช้ได้นานๆ เพราะกว่าจะได้เปลี่ยนก้ออีกนานเลย จะได้ใช้คุ้มๆ หน่อย
-แล้วพอดีไปเห็นราคาที่ mbk ตัว5610 อยู่ที่ 10800.- และ 6500 slideอยู่ที่ 12650.- จะเชื่อถือได้หรือป่าว ว่าจะได้อุปกรณ์ครบ มีคุณภาพต้องดูยังไง
แต่เห็นในกระทู้ บอกว่ามีปันหากะเครื่องเยอะก้อเลยตัดสินใจไม่ได้
คนเพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 11:28  

เพิ่งซื้อตัวสีดำมา สวยดีมาก ใช้ได้ 4 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไร ชอบมาก... แต่อยากได้เกมส์เยอะกว่านี้ ช่วยบอกแหล่งโหลดทีนะ จะหาได้จากไหน ใครรู้บ้าง Razz
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 22:03  

ถ้าหากว่าเราโหลดเพลงจากในคอมลงซิมแล้วไปเปลี่ยนชื่อ Folder

พอเอาซิมมาเปิดในมือถือแล้ว ปรากฏว่า หาข้อมูลในซิมไม่เจอ

แบบนี้ต้องตั้งค่าอะไรรึป่าวคะ ?
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6500s ใครทราบช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 23:09  

fara ผู้เขียน:
ตอนถ่ายรูป เครื่องบอกว่าหน่วยความจำใกล้เต็มจะลบหรือไม่ พอเปลี่ยนไปที่การ์ดความจำ เครื่องให้ใส่รหัส ลองใส่เลขดูแล้วก้อไม่ถูก โทรไปถามน้องที่ขายโทรฯต่อให้เค้าก้อไม่รู้ บอกไม่เคยตั้งรหัสไว้ โทรไปถามที่nokiaพัทยา เค้าบอกว่าปกติจะไม่มีรหัส (ก้อมันขึ้นอ่ะ) แล้วก้อพยายาม ขอเน้นว่าพยายามโทรไปที่ nokia กท.(เบอร์เดียวกันหมด) สายไม่ว่างทั้งวัน หมดความพยายามค่ะ ทั้งๆที่โทรศัพท์ก้อโทรฟรี
ถามเพื่อนในนี้ดีกว่า จะแก้ปัญหายังไงได้คะ ขอบคุณค่ะ

ฟอร์แมทการ์ดครับ...
ถ้าไม่สำเร็จก็ซื้อการ์ใหม่...ถ้าคุณยอมลงทุนนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: