Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6500 Slide - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 870 / เข้าชม: 2587388
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ตอนนี้มือถือ เจ็ง แล้วครับ กำลังเล็งอยู่ 2 รุ่น

คือ nokia 6500 slide กับ LG Viewty

ว่าผมควรจะเลือกอะไรดีครับ ช่วยผม วิเคราะห์ หน่อยน่ะครับ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟัง
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 19:33  

อยากเห็นภาพของหูฟังรุ่นนี้ครับ
ผู้ใดมีความสามารถกรุณาแสดงด้วยครับบบบ Cool
F. = Fight
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 21:47  

เวลาจะโพสรูปภาพในนี้ ต้องทำอย่างไงครับเนี่ย จะเอารูปหูฟังกับรูปอื่นๆมาให้ดู แต่ดันทำไม่เป็นอะ Crying or Very sad
fttp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 04:01  

หาเวปอัพโหลดรูปเช่น http://uppic.net แล้วนำ URL มาโพส โดยคลิ๊กขวาที่รูปที่อัพไว้แล้วคลิ๊ก properties จะได้ดังรูป

qpnsqypfpr
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 23:05  

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก -*-

กล้องหน้ามันเปิดยังไงหนิ -*- !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ใช้ได้แต่ VDO CALL จิงอะ !!!

ถ้าได้แค่นั้นก็เซงดิ ถ่ายกล้องหน้าเล่นไม่ได้ เหมือน 70 ?!!! - -*

อดแอ๊บแบ๊ว เหอะๆ Sad
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงธีมยังไงหรอ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 10:34  

พอดีเพิ่งเปลี่ยนจาก pda กลับมาใช้ มือถือ อีกครั้งแล้วชอบวัสดุรุ่นนี้ แต่ติดปัญหาตรงผมจะสามารถ ลง theme เพิ่มเติมยังไงหรอครับ พอด๊ไปโหลดธีมตามเวปมากรู้สึกจะเป็น .ntb หรือว่า nbt เนี้ยแหละครับจำไม่ค่อยได้

สิ่งที่อยากถามนะครับ

- ผมลง พีซีสูท แล้ว ที่แถมมากับตอนซื้อเครื่อง แต่มันบอกว่า สนับสนุน file sis ซึ่ง theme ที่โหลดมาคือ file ntb ผมต้องลงผ่านเครื่องใช่หรือป่าวครับ ? เพราะลองลงใน mem แต่ไม่ได้ลงผ่าน mem เครื่อง ยังไงรบกวนบอกหน่อยจ้า

ขอบคุณครับ
keng2108
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 13:39  

ซื้อมาได้ 2 วันแล้วครับ

โดยรวมแล้วโอเคมาก

แต่เวลาคุยเสียงเหมือนลำโพงจะแตกๆนิดนึง(ปรับเสียงไม่เกินระดับ 5)

ไม่ทราบว่าเป็นกันหรือเปล่าครับ
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงธีมยังไงหรอ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 21:04  

แค่คนผ่านมา ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งเปลี่ยนจาก pda กลับมาใช้ มือถือ อีกครั้งแล้วชอบวัสดุรุ่นนี้ แต่ติดปัญหาตรงผมจะสามารถ ลง theme เพิ่มเติมยังไงหรอครับ พอด๊ไปโหลดธีมตามเวปมากรู้สึกจะเป็น .ntb หรือว่า nbt เนี้ยแหละครับจำไม่ค่อยได้

- ผมลง พีซีสูท แล้ว ที่แถมมากับตอนซื้อเครื่อง แต่มันบอกว่า สนับสนุน file sis ซึ่ง theme ที่โหลดมาคือ file ntb ผมต้องลงผ่านเครื่องใช่หรือป่าวครับ ? เพราะลองลงใน mem แต่ไม่ได้ลงผ่าน mem เครื่อง ยังไงรบกวนบอกหน่อยจ้า

ขอบคุณครับ

6500 สนับสนุนธีมที่เป็นไฟล์ .nth ครับ ไฟล์ .sis เป็นของซิมเบี้ยน ใช้ไม่ได้ ความจริงตอนลงํธีมไม่ต้องลงผ่าน pc suite ก็ได้ ลงใส่เข้าไปในการ์ดได้เลย
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 21:43  

ลองเอาไฟล์ 3GP ที่แปลงมาจาก avi มาให้ดูกัน

ลงเล่นใน 6500slide ไฟล์คมชัดทั้งภาพและเสียงในระดับที่ดีเลยนะขอบอก

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Wink

http://rapidshare.com/files/84769447/Linkin_Park_-_Numb.rar.html

เพื่อนคนไหนมีวิธีแปลงได้ชัดกว่านี้เอามาบอกกันมั่งนะ อย่าอุบไว้คนเดียวครับ
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : 11,755
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 13:08  

ใครสนใจเครื่อง มือ 1 ศูนย์ MFA ราคา 11,755
Lingnunz-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 11:32  

ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่ครับ
มีงบประมาณ 15k-20k ของเดิมใช้ 3250 อยู่

กำลังเลือกระหว่าง 6500slide Black กะ LG Viewty KU990 อยู่ครับ
ขอความเห็นหน่อยระหว่าง 2 ตัวนี้ว่า ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
รวมถึงปัญหาต่างๆ ของเจ้าสองเครื่องนี้ด้วยนะครับ
8EvenWeankhano
Year's Star

จังหวัด: Israel
หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับรอยต่อสไลดฺกับตัวโทรสัพ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 11:53  

ผมพึ่งซื้อโนเกีย 6500 มาได้ 2วัน พอดัีพึ่งมาสังเกตุ อยากทราบว่าคนใช้รุ่นนี่เป็นกันไหม
คือรอยต่อของตัวสไลดกับโทรสัพ ด้านซ้าย เรียบเนียนดี แต่ด้านขวา ดูแล้ว หรือใช่นิ้วลูบ รู้สึกว่าผะเยอ ล้ำออกมาหน่อย มาพอดีเหมือนด้านซ้าย

อยากรู็้ ว่าเป็นกัน บ้างไหมครับ หรือ มีวิธีทางใดที่จะตั้งใหม่ ได้หรือป่าว
8EvenWeankhano
Year's Star

จังหวัด: Israel
หัวข้อ : รอยต่อสไลด์กับโทรสัพ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 11:56  

ผมพึ่งซื้อโนเกีย 6500 มาได้ 2วัน พอดัีพึ่งมาสังเกตุ อยากทราบว่าคนใช้รุ่นนี่เป็นกันไหม
คือรอยต่อของตัวสไลดกับโทรสัพ
ด้านซ้าย เรียบเนียนดี แต่ด้านขวา ดูแล้ว หรือใช่นิ้วลูบ รู้สึกว่าผะเยอ ล้ำออกมาหน่อย ไม่พอดีเหมือนด้านซ้าย

อยากรู็้ ว่าเป็นกัน บ้างไหมครับ หรือ มีวิธีทางใดที่จะตั้งใหม่ ได้หรือป่าว
นิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเคยลอง 2 เครื่องนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 15:18  

Lingnunz- ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่ครับ
มีงบประมาณ 15k-20k ของเดิมใช้ 3250 อยู่

กำลังเลือกระหว่าง 6500slide Black กะ LG Viewty KU990 อยู่ครับ
ขอความเห็นหน่อยระหว่าง 2 ตัวนี้ว่า ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
รวมถึงปัญหาต่างๆ ของเจ้าสองเครื่องนี้ด้วยนะครับ

เล็ง 2 ตัวนี้เหมือนกันเลย ปกติใช้แต่โนเกียไม่เคยเปลี่ยนเลย กลัวไม่ชอบระบบ LG

ส่วนตัวเมื่อกี้เดินไปมาบุญครอง ลองไปดูของจริง มันก้อสวยพอๆกันอ่ะ แต่อ่านๆดูเหมือน 6500 ปัญหาเยอะกว่าไงไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : call during duration
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 22:36  

รุ่นนี้ตั้ง call during duration ไม่ได้เหรอคะ ตอนนี้ตั้งได้แค่ summary after call แต่อยากตั้งว่ารับสายแล้ว คุยไปเท่าไหร่แล้วน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องตั้งตรงไหน
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับรอยต่อสไลดฺกับตัวโทรสัพ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 09:39  

[quote="tempurakung"]ผมพึ่งซื้อโนเกีย 6500 มาได้ 2วัน พอดัีพึ่งมาสังเกตุ อยากทราบว่าคนใช้รุ่นนี่เป็นกันไหม
คือรอยต่อของตัวสไลดกับโทรสัพ ด้านซ้าย เรียบเนียนดี แต่ด้านขวา ดูแล้ว หรือใช่นิ้วลูบ รู้สึกว่าผะเยอ ล้ำออกมาหน่อย มาพอดีเหมือนด้านซ้าย

อยากรู็้ ว่าเป็นกัน บ้างไหมครับ หรือ มีวิธีทางใดที่จะตั้งใหม่ ได้หรือป่าว[/quote]

ตอบจ้า น่าจะเป็นเหมือนกันทุกตัวนะครับ เพราะเราก้อเป็น Laughing แต่ตัว สไลด์ รู้สึกว่ารุ่นนี้จะแข็งแรง กว่ารุ่นอื่นที่ สไลด์ของ Nokia นะ ตามความรู้สึกจ้า
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลงธีมยังไงหรอ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 09:40  

Pete46661633 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

6500 สนับสนุนธีมที่เป็นไฟล์ .nth ครับ ไฟล์ .sis เป็นของซิมเบี้ยน ใช้ไม่ได้ ความจริงตอนลงํธีมไม่ต้องลงผ่าน pc suite ก็ได้ ลงใส่เข้าไปในการ์ดได้เลย

ขอบคุณจ้าตอนนี้ได้แล้วจ้า Laughing
izezy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 17:11  

ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรศัพทืใหม่อ่ะค่ะ

แต่ยังลังเลระหว่าง n73ME กับ 6500

อยากทราบข้อเปรียบเทียบของ 2 รุ่นนี้อ่ะค่ะ

ปล . คือว่าอยากซื้อภายในศุกร์นี้แล้วอ่ะคะ
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 17:52  

หลังจากเลิกใช่ nokia มานานแล้วเพราะเบื่อเรื่องงานประกอบสินค้าที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
หันไปใช่ se ซะนานแต่ทนไม่ไหวกะ nokia 6500 ตัวนี้เลยสอยมาแล้ว...หุหุ..สอยมาสองวัน
ถนอมสุดๆเลย...slide ฝาก็รู้สึกว่าแข็งแรงกว่ารุ่นผ่านๆมาของ nokia หลังจากสองวันผ่านไปอย่างถนอมสุดๆย้ำถนอมสุดๆ...จริงๆ...ตัวเลขด้านในตั้งแต่ 123456789 มีรอยขีดจากฝาเกิดจากการ slide .....เอาไปให้ศูนย์ดูเค้าบอกเกิดจากการใช่งานเป็นแบบนี้ทุกเครื่องแหละพี่ Shocked Shocked แล้วก็เดินจากไปแบบไม่ใส่ใจอะไรเลย...ย้ำ สองวันถนอมสุดๆ....หุหุ...5555....สะใจกับความโง่ของตัวเองจริงๆที่กลับมาหา nokia ไม่รู้จะโทษใครเค้าก็ไม่ได้มาบังคับบีบคอ..ปล้นเงินให้เราซื้อ...เราซื้อเพราะความชอบส่วนตัวแท้ๆ.....ผมไม่ได้หวังอะไรกับการไปที่ศูนย์ nokia เพียงแต่ต้องการความรับผิดชอบอะไรบ้างจากผู้ขายและผู้ผลิต......
มากกว่าที่จะบอกว่า เกิดจากการใช้งานเพียงสองวันแบบถนอมสุด..มันเป็นแบบนี้ทุกเครื่องแหละพี่....แบบนี้ใครจะช่วยเราได้จากการเอาเปรียบจากผู้ขายและผู้ผลิตที่ไม่มีความรับผิดชอบแบบนี้..... Crying or Very sad Crying or Very sad

ผมไม่ได้มาโจมตีใครและไม่ได้มาเพื่อสร้างภาพให้ใคร....ผมคือผู้บริโภคธรรมดาคนนึงเท่านั้น
juveasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 19:36  

เห็นพูดกันเยอะจังเรื่อง รอยที่ปุ่มจากการ slide

ขอผมซื้อตั้งแต่ล็อตแรกอ่ะครับ ยังไม่มีรอยเลยอ่ะ
saree_za
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 09:44  

เอ่อ ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ บันทึกเสียงจำกัดเวลาหรือป่าวครับ
Princetongirl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 17:49  

ขอถามหน่อยครับ themes มานไว้ไช้ทำอะไรเรอครับ แล้วเวลาเอามาลงที่เครืองทำอย่างไรเรอครับ[เอามาลงโทรศัพ] ขอแบบระเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ
** Firmware โหลดได้จากที่ไหนครับ[ขอวิธีลงด้วยนะครับ]
*********ยังอ่อนเรืองโทรศัพท์ ********
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 18:14  

narong2512za ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ themes มานไว้ไช้ทำอะไรเรอครับ แล้วเวลาเอามาลงที่เครืองทำอย่างไรเรอครับ[เอามาลงโทรศัพ] ขอแบบระเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ
** Firmware โหลดได้จากที่ไหนครับ[ขอวิธีลงด้วยนะครับ]
*********ยังอ่อนเรืองโทรศัพท์ ********

Theme นั้นแปลเป็นไทยว่า ลักษณะ กล่าวคือตัวที่มาเปลี่ยนแปลงรูปร่างหน้าตามือถือเราจากปกติเป็นแบบต่างๆ เช่น วอลเปเปอร์ สกรีนเซอฟเวอร์ ภาพพักหน้าจอ ไอคอนต่างๆ ครับ
การลง
-สามรถลงได้โดยไม่ต้องเชื่อมต่อ PC suite ก็ได้ เลือกแบบถ่ายโอนข้อมูลทั่วไป (ทางสายยูเอสบี) ก็จะพบไดร์หน่วยความจำเกิดขึ้น ใน my computer ก็แค่ไป copy file ธีมเราที่โหลดไว้มาใส่ในนี้ ธีมโหลดได้ตามลิงค์นี้ เลือกเป็นของ series 40 3rd edition นะครับ

http://gallery.mobile9.com/c/themes/1/

Firmware เป็นตัวที่จะมาอัพเดทซอฟแวร์ต่างๆ ในมือถือเรา ถ้าเราเล่นอินเตอร์เน็ทอยู่แล้วต่อ มือถือเข้ากับ PC suite มันจะมีการแจ้งเตือนให้เราอัพเดทเอง มีทั้งส่วนของเวอร์ชัน PC suite และ เฟิร์มแวร์มือถือ ซึ่งตอนนี้ของ 6500 slide เป็น V. 4.83 แล้ว (เริ่มต้นเป็น 3.80)

โหลดเองที่ www.nokia.co.th เข้าไปที่ โปรแกรมอัพเดทสำหรับโทรศัพท์มือถือ แล้วเลือกรุ่นของเรา แต่ตอนอัพเดทต้งต่อเน็ทอัฟนะครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 19:10  

มีเฟิร์มแวร์ใหม่จริงด้วยแฮะ อิอิ ของผมมันโหลด V 4.84 อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า ปกติแล้วเฟิร์แวร์นี่อัพเดทถี่แค่ไหนครับ กี่เดือนต่อครั้ง หรือว่าเท่าไรอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ Smile
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 19:30  

god-king ผู้เขียน:
มีเฟิร์มแวร์ใหม่จริงด้วยแฮะ อิอิ ของผมมันโหลด V 4.84 อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า ปกติแล้วเฟิร์แวร์นี่อัพเดทถี่แค่ไหนครับ กี่เดือนต่อครั้ง หรือว่าเท่าไรอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ Smile

Very Happy Very Happy แฮะๆ พิม์ผิดครับ 4.84 เช่นกัน
ตั้งแต่ซื้อมาสองเดือนกว่า พึ่งมีให้อัพเนี่ยแหละครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 20:40  

Very Happy Very Happy แฮะๆ พิม์ผิดครับ 4.84 เช่นกัน
ตั้งแต่ซื้อมาสองเดือนกว่า พึ่งมีให้อัพเนี่ยแหละครับ

อ่ะคับ Razz
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:21  

อัพเฟิร์มแวร์แล้วต้องอัพ PC suite ด้วยรึป่าวคับ
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:21  

ลองเอาไฟล์ 3GP ที่แปลงมาจาก avi มาให้ดูกัน

ลงเล่นใน 6500slide ไฟล์คมชัดทั้งภาพและเสียงในระดับที่ดีเลยนะขอบอก

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Wink

http://rapidshare.com/files/84769447/Linkin_Park_-_Numb.rar.html

เพื่อนคนไหนมีวิธีแปลงได้ชัดกว่านี้เอามาบอกกันมั่งนะ อย่าอุบไว้คนเดียวครับ

Confused ไม่มีใครสนใจลองเอาไปดูเลยหรือเนี่ย
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 17:26  

Confused ไม่มีใครสนใจลองเอาไปดูเลยหรือเนี่ย

อิอิ มะค่อยได้ต่อคอมบ่อยอ่ะคับ เข้เกียจโหลด Smile แต่ว่าตอนต่อคอมจับโทรศัพท์โดยตรงไฟดูดด้วยแฮะ Twisted Evil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 23:05  

****ขอบคุณครับ
ต่อเน็ดทำไงเรอครับ
*****ขอบคุณนครับ
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 23:33  

****ขอบคุณครับ
ต่อเน็ดทำไงเรอครับ
*****ขอบคุณนครับ

หมายถึงใช้มือถือต่อเน็ทโดยเล่นกะคอมหรือเปล่า
ก็เชื่อมต่อ PC suite ทางสายยูเอสบี มันจะมีไอคอนรูปโลก ที่ว่า เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ท แล้วมันจะรันโปรแกรมอีกอันขึ้นมา ก็รอประมาณสิบวิ ถ้าไม่รอก็คลิกเชื่อมต่อ ก็จะสามารถเล่นเน็ทได้นะครับ ค่าบริการขึ้นกับเครือข่าย ควรสมัครเป็นแพกเกจจะคุ้มกว่านะ

ไฟล์แค่ 5 เมกกว่าเองนะ ลองโหลดดู
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 00:13  

รบกวนอีกครั้งนะครับ
Format การ์ดหน่วยความจำ ทำอย่างไรเรอครับ
อ่านในเวบแล้วไม่เข้าใจขั้นตอนการ Format
**ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
ตอน้ผมกำลังอับเดตซอฟตืแวร์ 4.84 อยุ่ครับอยากทราบว่าลงแล้วจาได้ไรเพิ่มมาเรอครับ
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 09:33  

Format การ์ดหน่วยความจำ ทำอย่างไรเรอครับ
อ่านในเวบแล้วไม่เข้าใจขั้นตอนการ Format
ตอน้ผมกำลังอับเดตซอฟตืแวร์ 4.84 อยุ่ครับอยากทราบว่าลงแล้วจาได้ไรเพิ่มมาเรอครับ

อืม เท่าทีดูๆ มันก็เหมือนๆ เดิมนะครับ ไม่มีอะไรเพิ่มขึ้นมา แต่ผมก็เล่นคร่าวๆ นะ ไม่ได้ดูละเอียดมาก อาจมีอะไรแปลกๆก้ได้

ที่่ได้ก็น่าจะเป็นเรื่องความเสถียรมากขึ้น
white24
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 19:05  

อืม เท่าทีดูๆ มันก็เหมือนๆ เดิมนะครับ ไม่มีอะไรเพิ่มขึ้นมา แต่ผมก็เล่นคร่าวๆ นะ ไม่ได้ดูละเอียดมาก อาจมีอะไรแปลกๆก้ได้

ที่่ได้ก็น่าจะเป็นเรื่องความเสถียรมากขึ้น

ผม up แล้ว ผมว่า slide รับสายมันไม่หน่วงแล้วนะ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 21:01  

white24 ผู้เขียน:

ผม up แล้ว ผมว่า slide รับสายมันไม่หน่วงแล้วนะ

Shocked มะได้สังเกตุแฮะ (กลัวสไลด์แล้วปุ่มเปนรอย อิอิ) เด่วลองก่อน

ปล.ใครจะโทรมาหั้ยลองมั่งคับ 555
ba_jang
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบเกี่ยวกับ โนเกีย6500 สไลด์ค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 23:27  

ใครที่ใช้อยู่ช่วยตอบเราทีนะคะ ตอนนี้เราใช้โนเกีย 8910 ยู่ แล้วมาเจอตัว 6500สไลด์ตัวนี้ชอบมากเลย แต่ว่าอยากจะถามว่าเวลาใช้สายแล้วอัดเสียงระหว่างที่คุยไปด้วยได้หรือไม่คะ (เหมือนตัว8910 หรือตัวใหม่ๆทั่วๆไป) และอยากทราบว่าถ้าอัดได้ระหว่างที่คุยสายอยู่นี่อัดได้ครั้งละกี่นาทีคะ อย่าง8910(รุ่นเก่ามากแล้ว จอขาวดำ แหะๆ) มันได้แค่3นาที แล้วก็ถ้าใช้สายนานๆตัวเครื่องมันจะร้อนมากหรือเปล่า เพราะเห็นเป็นสแตนเลสน่ะค่ะ อย่าง8910 ก็ร้อน แต่ไม่มาก มันเป็นไทเทเนี่ยม...ส่วนสำหรับข้อมูลการโทรน่ะค่ะ อยากทราบว่า รับสายเข้า ได้อย่างละกี่เบอร์คะ 10หรือ20 หรือมากกว่านั้น กดโทรออก และสายที่ไม่ได้รับปกติตัว6500สไลด์นี่ได้อย่างละเท่าไหร่ เครื่องช้ารึป่าวคะ และสุดท้ายมีปัญหาบ่อยหรือไม่คะ เราใช้และชอบ8910มาก ไม่เคยเปลี่ยนรุ่นไหนเลย แต่ว่ามัน6ปีแล้วเครื่องนี้ สายแพพังบ่อยมาก ไม่รู้6500 จะเป็นมั้ย เพราะมันสไลด์เหมือนกัน ยังไงพี่ๆเพื่นๆคนไหนที่ใช้อยู่ช่วยตอบด้วยนะคะ จะรอฟังคำตอบค่ะ ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้ามากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบเกี่ยวกับ โนเกีย6500 สไลด์ค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 13:44  

เห็นมีแต่ 4.81
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพ fw
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 15:32  

ขอโทษที่นะครับ ผมอ่านเห็นว่ามีการอัพ fw ขั้นตอนการอัพทำอย่างไรบ้างครับ

ปล. ขอเป็นแบบละเอียดนิดนึงนะครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากนัก แล้วอีกอย่างนะครับพอดีอ่านๆไปเจอ บอกว่าให้ไปโหลด ได้ที่ www.nokia.co.th พอดีไปดูมานะครับแล้วเจอะตัวที่เขียนว่า อัพเดท อะไรซักอย่างเนี้ยแหละครับใช่ตัวนี้ไหมเอ่ย แล้วพอกดดูที่รุ่น 6500s แล้วเลิอกโหลดพอโหลดเสร็จแล้ว ก็ด้วยความที่อยากจะอัพให้น้องอัพด้วยกันเลยโหลด n70me แล้วก้อสังเกตุว่า file ที๋โหลดเป็นชื่อเดียวกันเลย ขนาด file ก็เท่ากัน คืออะไรหรอครับ

ขอบคุณครับผม
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อัพ fw
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 18:16  

ขอโทษที่นะครับ ผมอ่านเห็นว่ามีการอัพ fw ขั้นตอนการอัพทำอย่างไรบ้างครับ

ปล. ขอเป็นแบบละเอียดนิดนึงนะครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากนัก แล้วอีกอย่างนะครับพอดีอ่านๆไปเจอ บอกว่าให้ไปโหลด ได้ที่ www.nokia.co.th พอดีไปดูมานะครับแล้วเจอะตัวที่เขียนว่า อัพเดท อะไรซักอย่างเนี้ยแหละครับใช่ตัวนี้ไหมเอ่ย แล้วพอกดดูที่รุ่น 6500s แล้วเลิอกโหลดพอโหลดเสร็จแล้ว ก็ด้วยความที่อยากจะอัพให้น้องอัพด้วยกันเลยโหลด n70me แล้วก้อสังเกตุว่า file ที๋โหลดเป็นชื่อเดียวกันเลย ขนาด file ก็เท่ากัน คืออะไรหรอครับ

ขอบคุณครับผม

http://www.nokia.co.th/A4585932 กดตรง "ดาวน์โหลด" สีเขียวๆ ครับ ตัวนี้เป็น software updater คืออัพเดท fw เวลาใช้ก็เสียบโทรศัพท์กับคอม แล้วรันโปรแกรมครับ ทำตามคำแนะนำในโปรแกรมได้เลยครับ

KHUNYING_mk ผู้เขียน:

ใครที่ใช้อยู่ช่วยตอบเราทีนะคะ ตอนนี้เราใช้โนเกีย 8910 ยู่ แล้วมาเจอตัว 6500สไลด์ตัวนี้ชอบมากเลย แต่ว่าอยากจะถามว่าเวลาใช้สายแล้วอัดเสียงระหว่างที่คุยไปด้วยได้หรือไม่คะ (เหมือนตัว8910 หรือตัวใหม่ๆทั่วๆไป) และอยากทราบว่าถ้าอัดได้ระหว่างที่คุยสายอยู่นี่อัดได้ครั้งละกี่นาทีคะ อย่าง8910(รุ่นเก่ามากแล้ว จอขาวดำ แหะๆ) มันได้แค่3นาที แล้วก็ถ้าใช้สายนานๆตัวเครื่องมันจะร้อนมากหรือเปล่า เพราะเห็นเป็นสแตนเลสน่ะค่ะ อย่าง8910 ก็ร้อน แต่ไม่มาก มันเป็นไทเทเนี่ยม...ส่วนสำหรับข้อมูลการโทรน่ะค่ะ อยากทราบว่า รับสายเข้า ได้อย่างละกี่เบอร์คะ 10หรือ20 หรือมากกว่านั้น กดโทรออก และสายที่ไม่ได้รับปกติตัว6500สไลด์นี่ได้อย่างละเท่าไหร่ เครื่องช้ารึป่าวคะ และสุดท้ายมีปัญหาบ่อยหรือไม่คะ เราใช้และชอบ8910มาก ไม่เคยเปลี่ยนรุ่นไหนเลย แต่ว่ามัน6ปีแล้วเครื่องนี้ สายแพพังบ่อยมาก ไม่รู้6500 จะเป็นมั้ย เพราะมันสไลด์เหมือนกัน ยังไงพี่ๆเพื่นๆคนไหนที่ใช้อยู่ช่วยตอบด้วยนะคะ จะรอฟังคำตอบค่ะ ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้ามากๆค่ะ

สำหรับอันนี้ผมไม่แน่ใจรอท่านอื่นมาตอบครับ
white24
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 12:58  

คัยแก้เวลาใน massage ได้ ช่วยบอกด้วยนะครับ ของผมเวลาช้าไปประมาณ 8 ชั่วโมง - -"
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 22:50  

Shocked มะได้สังเกตุแฮะ (กลัวสไลด์แล้วปุ่มเปนรอย อิอิ) เด่วลองก่อน

ปล.ใครจะโทรมาหั้ยลองมั่งคับ 555

จริงๆ ด้วย ลองแล้วไม่หน่วงเหมือนก่อน
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 23:32  

เอาลิงค์โหลดโปรแกรมแปลงวีดีโอ เป็นไฟล์ 3GP ใช้ใน 6500 slide แบบคมชัดทั้งภาพและเสียงมาฝาก

http://www.erightsoft.com/SUPER.html

ลงมาล่างสุดจะเห็น stat downloading super นะครับ
ไฟล์เอ็มวีเพลงนึงขนาดใหญ่กว่าเอ็มพีสาม นิดหน่อยนะ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แก้เวลา
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 19:04  

คัยแก้เวลาใน massage ได้ ช่วยบอกด้วยนะครับ ของผมเวลาช้าไปประมาณ 8 ชั่วโมง - -"

คิดว่าเป็นเขตเวลาผิดนะครับ เข้าไหตั้งที่
การตั้งค่า/วันและเวลา/เวลา/เขตเวลา...ตั้งเป็น GMT+7
ลองดูครับ Shocked
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 21:24  

เอาลิงค์โหลดโปรแกรมแปลงวีดีโอ เป็นไฟล์ 3GP ใช้ใน 6500 slide แบบคมชัดทั้งภาพและเสียงมาฝาก

http://www.erightsoft.com/SUPER.html

ลงมาล่างสุดจะเห็น stat downloading super นะครับ
ไฟล์เอ็มวีเพลงนึงขนาดใหญ่กว่าเอ็มพีสาม นิดหน่อยนะ

แล้วทำไงต่อครับหาที่โหลดไม่ได้ครับ
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 11:27  

แล้วทำไงต่อครับหาที่โหลดไม่ได้ครับ

สงสัยมันไม่ให้โหลดแล้วอ่ะ
งั้นลองเอาเวปนี้นะ ยังโหลดได้อยู่ลองเช็คแล้ว

http://www.afterdawn.com/software/video_software/video_encoders/super.cfm
narawut255
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 12:23  

รุ่นนี้ ตั้งนับเวลา ระหว่างโทร ยังไงอ่ะ ตั้งได้แต่สรุปเวลาหลังโทรเสร็จ
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อแพงทำไมซื้อถูกดีกว่า
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 12:43  

ยูซุป ผู้เขียน:
Very Happy มีมือถือจำหน่าย คุณภาพดี ราคาถูก by Nokia
Confused มีประกัน ทุกอย่างมีให้เหมือนศูนย์บริการ
Wink ราคาถูกกว่า 2,000-5,000 บาท
Laughing สนใจติดต่อ 081-1235989

กัวจาเปง nokig อ่าจิ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 13:57  

จริงๆ ด้วย ลองแล้วไม่หน่วงเหมือนก่อน

up แล้ว ซอฟแวร์ที่แถมมา เช่น เวอร์คล๊อก ยังอยู่ครบมั๊ยครับ
...อยากอัพบ้างแต่กลัวพวกนี้หายไปน่ะ Shocked
white24
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 15:07  

น้านวล ผู้เขียน:

up แล้ว ซอฟแวร์ที่แถมมา เช่น เวอร์คล๊อก ยังอยู่ครบมั๊ยครับ
...อยากอัพบ้างแต่กลัวพวกนี้หายไปน่ะ Shocked

ทุกอย่างยังอยู่ครบครับ
KoYoYo1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 22:06  

พี่คับ ๆ

ทำไงเวลาสไลด์ลง แล้วให้ล็อกปลุ่มกดอ่ะคับ

ทำไม้ได่จิง ๆ

ขอบคุณคับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 22:29  

KoYoYo1 ผู้เขียน:
พี่คับ ๆ

ทำไงเวลาสไลด์ลง แล้วให้ล็อกปลุ่มกดอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

สไลด์ลงแล้วกด Lock ปุ่มครับ
copy81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 10:48  

ถอยมาแล้วเหมือนกัน เมื่อวานสดๆ เลยหุๆ

ชอบหน้าตาความคลาสสิกของมันมากๆ กล้องก็ ok ดี ลูกเล่นกำลังดีไม่มากเกินไปจนปวดหัว (ลงเพิ่มผ่าน PC suite ก็ได้นะ แต่แค่ที่มันให้มาก็มึนๆ ละ) ซึ่งผมเน้นการทำงานร่วมกับ Note Book เป็นหลัก จึงคิดว่าอย่าง PDA หรือ ซิมเบียนไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่

โดยรวมแล้วผมว่าเหมาะมือและดูดีมีระดับรวมทั้งราคาก้คุ้มค่า

..แต่สงสัยอยู่อย่างเดียว ทำไมมันต่ออินเตอร์เนทผ่านทาง Bluetooth ไม่ได้หว่า ?_? (ต้องผ่านสายเคเบิ้ลถึงจะเล่นเนทได้อะ... เป็นงง)
KoYoYo1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 22:22  

พี่คับ ๆ

ขอบคุณคับ

สไลด์ลงแล้วกด Lock ปุ่มครับ

พี่คับ ๆ

ผม หมาย ความว่า มานมี วิธี ที่ สไล ด์ ลงแล้ว ล็ อก อั ต โน มัติมั๊ บ คั บ

ขอบ คุณ คั บ
Man123_dfeeqwr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 19:01  

เจ๋ง
GAYRAY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:41  

ซื้อมาแล้ว สวยมากมาย ที่ว่าฝาปิดไม่สนิท พอดูแล้ว มันปิดไม่สนิทข้างที่มีไมค์อะ คงไว้ให้เสียงเข้า เห็นเป็นหลายคนชิมิส์ แต่ที่ไม่ชอบ คือมันหนักมากมาย แล้วแบตอยุ่ได้ 3-4 วันนี่คือปกติหรือเปล่า เพราะช่วงแรกๆเห่อมาก เล่นทั้งวัน แบต 2 วันก็หมด ตอนนี้ม่ะค่อยได้เล่น อยุ่ได้ 3-4 วันเอง
คักคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 12:34  

Crying or Very sad ทำไมผมเชื่อมต่อInternetไม่ได้อ่ะ มันบอกว่า
การเชื่อมต่อเครือข่ายล้มเหลว
One Touch Access เชื่อมต่อกับอุปกรณ์ที่เลือกไม่ได้

ไม่รู้ต้องทำยังไงอ่ะ Sad
GAYRAY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 16:02  

พี่คับ ๆ

ขอบคุณคับ

ก็ตั้งลอคปุ่มอัตโนมัติ พอทิ้งไว้ มันจะลอคเอง
vanira
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : 6500 slide
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 22:55  

พอดีวันนี้ไปซื้อมาแล้ว ของ UD 11350 บาท แกะกล่องใหม่เลย
เอามาลองแล้วนะครับ สงสัยหลายๆอย่างเลย อ่ะครับ พอดี มั่นใจว่าจะลง software เอง
จะได้ไม่เปลืองเงินลงที่ร้าน 555 งก อ่ะคับ เมมก้อไม่เพิ่ม แต่พอมาเล่นดู มันมะช่ายซิลเบี้ยม
ที่เคยลงเป็น ก้อเลยสงสัยอยากถามสักหน่อยคับ

1.พวกโปรแกรมต่างๆ ของ ซิลเบี้ยมเอามาใช้กะ 6500 Slide ได้ไหมครับ
2.ถ้าไม่ได้ หาโหลดได้จากไหนบ้าง ยังหามะเจอเลย
ดูเหมือนมันจะง่ายๆ เช่น ธีมก้อแค่ก๊อปวางในโพเดอร์ เครื่องเร็วดีจิง

3.แหล่งดาวโหลดของ 6500 silde มีที่ไหนบ้าง หรือมีแผ่นโปรแกรมจำหน่อยป่าวนิ
4.สไลด์ฝามีเสียง ทำตามที่คนเคยตอบไว้แล้ว ก้อยังไม่มีเสียง ทำไงๆๆๆ
5.ถ้าเราใช้โปรแกรมของ S40 รุ่นอื่นจะได้มั้ยคับ

ถามแค่นี้ก่อนอย่างอื่นยังนึกไม่ออกเพิ่งเล่นอ่ะ
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6500 slide
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 00:21  

vanira ผู้เขียน:
พอดีวันนี้ไปซื้อมาแล้ว ของ UD 11350 บาท แกะกล่องใหม่เลย
เอามาลองแล้วนะครับ สงสัยหลายๆอย่างเลย อ่ะครับ พอดี มั่นใจว่าจะลง software เอง
จะได้ไม่เปลืองเงินลงที่ร้าน 555 งก อ่ะคับ เมมก้อไม่เพิ่ม แต่พอมาเล่นดู มันมะช่ายซิลเบี้ยม
ที่เคยลงเป็น ก้อเลยสงสัยอยากถามสักหน่อยคับ

1.พวกโปรแกรมต่างๆ ของ ซิลเบี้ยมเอามาใช้กะ 6500 Slide ได้ไหมครับ
2.ถ้าไม่ได้ หาโหลดได้จากไหนบ้าง ยังหามะเจอเลย
ดูเหมือนมันจะง่ายๆ เช่น ธีมก้อแค่ก๊อปวางในโพเดอร์ เครื่องเร็วดีจิง

3.แหล่งดาวโหลดของ 6500 silde มีที่ไหนบ้าง หรือมีแผ่นโปรแกรมจำหน่อยป่าวนิ
4.สไลด์ฝามีเสียง ทำตามที่คนเคยตอบไว้แล้ว ก้อยังไม่มีเสียง ทำไงๆๆๆ
5.ถ้าเราใช้โปรแกรมของ S40 รุ่นอื่นจะได้มั้ยคับ

ถามแค่นี้ก่อนอย่างอื่นยังนึกไม่ออกเพิ่งเล่นอ่ะ

ดีจังราคาลงแล้วนะเนี่ย
1.ใช้ไม่ได้ครับ ต้องเป็นโปรแกรมที่เป็นจาวาถึงใช้ได้
2.- 3.ลองโหลดในเวปนี้ดู
http://www.mobile9.com/ มีทุกอย่างทั้งวอลเปเปอร์ ธีม สกรีน โปรแกรม โทน โปรแกรมต้องเอาตัวที่เป็นจาวานะ ธีมเลือกของซีรี่ย์ 40 3rd edition นะ (ไฟล์นามสกุล .nth นะครับ ถ้า .sis จะเป็นพวกซิมเบี้ยน)
4.นอกจากจะเปิดเสียงอื่นๆ ในการตั้งค่าแบบเสียงแล้ว ธีมที่เราใช้ต้องมีเสียงสไลด์ด้วย บางธีมมันก็ไม่มีเสียงเวลาสไลด์ครับ แต่ทราบได้อย่างไรว่ามีเสียงเวลาไสด์ ผมก็ไม่ทราบ ผมเองก็สุ่มโหลดมา ได้อันที่มีเสียงมา สี่ห้าตัวได้ครับ
5.อันนี้ไม่รู้ ต้องลองเองครับ
อยากรู้ค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การรองรับ 3G
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 13:00  

อยากทราบว่า 6500 slideตัวนี้ รองรับระบบ3G มั๊ยอ่ะคะะะะะ....
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: การรองรับ 3G
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 19:52  

อยากรู้ค่า ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 6500 slideตัวนี้ รองรับระบบ3G มั๊ยอ่ะคะะะะะ....

น่าจะรองรับนะครับ มีกล้องสำหรับ vdo call ด้วย
adladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:31  

ไปซื้อมาแล้วครับ เมื่อวานนี้เอง หลังจากที่อ่านกระทู้อยู่นาน แม้ในนี้จะบ่นว่ามีปัญหามากมายเพียงใด แต่ยังงัยก็ยังอยากได้ครับ เพราะเป็นตัวที่ชอบที่สุดตอนนี้ (ดูมือถือมาหลายเดือนแล้ว ไม่ถูกใจซักรุ่น) หลังจากได้มาลองใช้ดูแล้ว ก็มีปัญหาอย่างที่กล่าวมาจริงครับ แต่จะบอกว่าปัญหาแค่นี้รับได้สบายมาก แฮปปี้มากๆครับ แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

ปล. ซื้อมา 12200 ครับ ราคา ณ.วันที่ 10/2/51
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:04  

adladin ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วครับ เมื่อวานนี้เอง หลังจากที่อ่านกระทู้อยู่นาน แม้ในนี้จะบ่นว่ามีปัญหามากมายเพียงใด แต่ยังงัยก็ยังอยากได้ครับ เพราะเป็นตัวที่ชอบที่สุดตอนนี้ (ดูมือถือมาหลายเดือนแล้ว ไม่ถูกใจซักรุ่น) หลังจากได้มาลองใช้ดูแล้ว ก็มีปัญหาอย่างที่กล่าวมาจริงครับ แต่จะบอกว่าปัญหาแค่นี้รับได้สบายมาก แฮปปี้มากๆครับ แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

ปล. ซื้อมา 12200 ครับ ราคา ณ.วันที่ 10/2/51

ยินดีด้วยครับ ของผมล๊อตแรก ปัญหาอาจจะมีน้อยหน่อย แต่ก็เป็นปัญหาที่รับได้เหมือนกัน Very Happy
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 14:50  

ที่เคยเจอก็ค้างบ้างนิดหน่อย ช้าบ้างนิดหน่อย ("นานๆ ที" สำหรับของผม) แต่หลังอัพเฟิร์มแวร์ยังไม่เจออ่ะครับ แล้วก็ปุ่มมีรอยจากการสไลด์นิดหน่อย (ใช้ถนอมๆ คงเป็นไม่เยอะมั้ง)
adladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 16:51  

เรื่องสไลด์แล้วปุ่มเป็นรอยนี่ จริงครับ ของผมก็เป็นแล้ว เฉพาะตรงเลข 2 นะครับ ตรงอื่นยังไม่เห็น แบตฯหมดเร็วนี่ก็ใช่ครับ ไม่ถึง 2 วัน ( ไม่ค่อยได้โทร แต่..ดูวีดีโอ ฟังเพลง FM MP3 บลูทูท ฯลฯ ) ลองถามหลาย ๆ คนแล้ว ที่ใช้โนเกียก็หมดประมาณนี่แหละ
ยกเว้นพวกจอขาวดำ หรือรุ่นที่ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไร จะอยู่ได้นานกว่า

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ 6500S เวลารับไฟล์ทางบลูทูท สามารถตั้งค่าให้บันทึกไฟล์ลงเมมโดยตรงได้หรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้มันจะบันทึกลงเครื่องก่อน แล้วค่อยย้ายไปที่เมม
คือมันจะมีปัญหาตอนที่ไฟล์ใหญ่เกินกว่าหน่วยความจำในเครื่อง มันจะส่งไม่ได้ครับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 19:40  

adladin ผู้เขียน:
เรื่องสไลด์แล้วปุ่มเป็นรอยนี่ จริงครับ ของผมก็เป็นแล้ว เฉพาะตรงเลข 2 นะครับ ตรงอื่นยังไม่เห็น แบตฯหมดเร็วนี่ก็ใช่ครับ ไม่ถึง 2 วัน ( ไม่ค่อยได้โทร แต่..ดูวีดีโอ ฟังเพลง FM MP3 บลูทูท ฯลฯ ) ลองถามหลาย ๆ คนแล้ว ที่ใช้โนเกียก็หมดประมาณนี่แหละ
ยกเว้นพวกจอขาวดำ หรือรุ่นที่ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไร จะอยู่ได้นานกว่า

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ 6500S เวลารับไฟล์ทางบลูทูท สามารถตั้งค่าให้บันทึกไฟล์ลงเมมโดยตรงได้หรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้มันจะบันทึกลงเครื่องก่อน แล้วค่อยย้ายไปที่เมม
คือมันจะมีปัญหาตอนที่ไฟล์ใหญ่เกินกว่าหน่วยความจำในเครื่อง มันจะส่งไม่ได้ครับ

มะทราบเหมือนกัลล รอฟังด้วย Laughing
getthemove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 21:42  

ถามเพื่อนๆคับ พอดีได้มือถือจากโนเกียมา ได้รับรางวัลอะคับ

รุ่น Nokia 6500 Slide

มือ1ยังไม่แกะกล่อง

ไม่ทราบว่าถ้าเอามาขาย ควรตั้งราคาเท่าไหร่
ขอบคุณคับ
adladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 15:29  

มาเล่าให้ฟังเรื่องการใช้กล้องของ 6500s ครับ เพราะเห็นบางท่านบ่นว่ากล้องไม่ค่อยชัด
คือเมื่อวันก่อนเพื่อนผมลองยืมไปถ่ายรูปเล่นดู เห็นบ่นว่าทำไมบางทีก็ถ่ายชัด บางทีก็ไม่ชัด ทั้งที่คิดว่ามือก็นิ่งอยู่นะ ผมลองเอาภาพมาดู เออก็จริง แต่ตอนที่เขาถ่ายนี่เขากด จับภาพ ตรง navi key (ปุ่มกลาง) ลงไปครั้งนึงเลย ทำให้ภาพมันจะชัดบ้าง ไม่ชัดบ้างแล้วแต่จังหวะ

วันนี้ผมเลยมาลองถ่ายเล่นดู (ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ค่อยได้เล่นกล้องเท่าไหร่) จะบอกว่าจริง ๆ กล้องชัดใช้ได้เลยนะ แต่ต้องใช้ปุ่มถ่ายรูป ตรงรูปกล้องด้านข้างนะ โดยกดลงไปครึ่งนึงก่อน เพื่อล๊อคโฟกัส สังเกตุกรอบสีขาวจะเปลี่ยนเป็นสีเขียว (ลักษณะเหมือนตอนใช้กล้องดิจิตอล)
แล้วค่อยกดลงไปจนสุด เพื่อถ่าย ถ้าทำแบบนี้ภาพที่ถ่ายได้จะชัดทุกรูปครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมด้วยนะครับ ซึ่งก็เป็นปกติของการถ่ายรูป

เล่ามาซะยาว ถ้าหลายๆท่านทราบแล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ เผื่อคนที่ยังไม่ทราบน่ะครับ

แล้วมีอะไรจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ Very Happy
[xXx]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 11:29  

หลังจากที่อัพ fw ไปแล้วทำให้หมดปัญหาเรื่อง หน่วงรับสาย
ตอนนี้มีปัญหาอยู่คือ...
1.เเบตหมดค่อนข้างเร็วอันนี้คงทำอะไรไม่ได้
2.ปุ่มเลข2 เป็นรอยเห็นชัดๆ เเล้วยังมีเพิ่มที่เลข4
3.เวลาข้อความเข้า ไม่ตรง หลังจากที่ ตั้งเวลาหลายรอบเเล้ว +7 GMT มันก็จะบวกเวลาเครื่องไปอีก 7 ชม.(เครียดมากๆครับ)
4.ดูวิดิโอเเล้วค้างครับ(เเต่ดูได้นานกว่า ก่อนอัพนิดหน่อย)
ใครมีวิธีเเก้รบกวนด้วยครับขอบคุนครับ
อยากรู้ว่า PTT ใช่ได้รึป่าวครับ ต้องติดต่อที่ศูนย์มั้ยสำหรับการตั้งค่า
KITTYBEAR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 12:00  

สอบถามหน่อยครับ ....ผมชอบรุ่นนี้มาก กำลังจะซื้อ
เคยไปลองกดฟังค์ชั่นต่างๆดู ที่ห้างโลตัส
ผมสงสัยว่า ...เวลาถ่ายรูป พอเรากดชัดเตอร์เสร็จ
มันก็จะมีไอคอนหมุนๆโชว์ที่หน้าจอ ซักระยะนึง
ซึ่งผมก็ว่ามันช้ามาก กว่าจะได้ดูรูปที่เราถ่าย

อยากถามว่า มันเป็นปกติ รึเปล่าครับ
หรือว่า ต้องเอาไปอัพเฟิร์มแวร์ก่อน
หรือว่า ต้องไปเซ็ทค่าอะไรก่อน ถึงจะทำให้มันประมวลผลเร็วขึ้น

คือ ชอบรุ่นนี้ ดีไซน์รุ่นนี้ แล้วก็เน้นถ่ายภาพครับ แล้วก็ชอบที่มันมีสายเอวีต่อทีวีด้วย

รบกวน ช่วยตอบด้วยนะครับ
แค่คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 12:52  

พอดีจะถามนิดหน่อยนะครับ เวลาโทรศัพท์คุยทั่วไป บางครั้ง รู้สึกเหมือนมีเสียงสะท้อนเสียงเราเอง เกิดจากอะไรหรอครับ แต่ย้ำก่อนนะครับว่า เป็นแค่บางครั้ง เท่าที่จำได้รู้สึกจะเป็นเฉพาะเบอร์เช่นผมโทรไปหา คุณ aaa ก้อจะมีเสียงสะท้อน แต่โทรหาคุณ bbb กลับไม่มีเสียงสะท้อนเลย แต่ทางในบางครั้งผมโทรไปหา คุณ aaa เสียงสะท้อนก้อไม่มี

ปล.เป็นที่ระบบใช่ไหมไม่เกี่ยวกับโทรศัพท์ เท่าที่สังเกตุซื้อมาได้ 2 เดือนเป็นอยู่ไม่ถึง 10 ครั้ง ผมเป็นคนใช้งานโทรศัพท์บ่อย ที่ชาร์ตในรถ นี้อันประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วซื้อได้ทีไหน

ขอบคุณครับ
Guest1111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่อง reset ค่าที่ตั้งเป็น default ตลอด
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 17:39  

N' Fresh ผู้เขียน:
lovevirus ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ
ตั้ง Theme หรือ เสียงเรียกเข้า ไว้แล้ว ใช้ได้สักพักมันก็กลับไปเป็นแบบเดิมๆ(Default)อีก
บางทีวันๆนึงเป็นหลายหนเลย กลับไปตั้งใหม่ ก็เป็นตลอด
หรือว่าผมต้องตั้งอะไรเพิ่มเติมรึปล่าวครับ

ไปเปิดฝาหลังหรือเปล่าครับ คือว่า ถ้า เพลงหรือ theme ไม่เก็บไว้ในหน่วยความจำของเครื่อง เวลาเอามาตั้งเป็นเสียงหรือภาพพักหน้าจอ ถ้าเปิดฝาหลังเมื่อไหร่จะถูก set ให้เหมือนเดิม ต้องเสียเวลามาตั้งใหม่อีก นี่คือจุดด้อยของเค้าหล่ะครับ

***เป็นเหมือนคุณ lovevirus เลยค่ะ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดฝาหลังนะคะ ใช้ๆ อยู่พอจะวางสาย มันก็กลับมาเป็นแบบเดิม ต้องเสียเวลาไปตั้งใหม่ เบื่อมากๆ เลยค่ะ .... มันเป็นเพราะอะไรคะ*** Crying or Very sad

ผมก็เป็นอ่ะ.. มันเด้งกลับตลอด ตกลงว่าเป้นเพราะภาพ theme หรือเพลง มันอยู่ใน memory เร๋อคับ แต่พอดีของผมเป็น firm ware เวอร์แรกเลย (3.Cool ถ้า up แล้วปัญหานี้จะหายไปไหมคับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 18:05  

ตอบแค่ที่รู้นะครับ

delay หลังกดชัตเตอร์ค่อนข้างนาน ของผมก็เป็นครับ (ผมว่านานแต่ไม่มาก Sad )

ที่ theme เด้งกลับ ของผมเคยเป็น เพราะเปิดฝาหลังอ่ะครับ theme อยู่ในเมมการ์ด แล้วถ้าเปิดฝาหลังจะมองไม่เห็นเมมการ์ด (มีสวิทช์กดอยู่ที่ฝาหลัง) หลังอัพเฟิร์มแวร์ไม่แน่ใจไม่ได้สังเกต ใครอยากรู้ลองถอดดูครับ Razz

เรื่องเสียงสะท้อนนี่ไม่รู้ครับไม่เคยได้ยิน เวลาที่ข้อความเข้าก็ไม่รู้ครับ
JENNY_0231
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหาเยอะจัง
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 19:15  

ทำไมรุ่นนี้ดูๆปัญหาเยอะจัง
ตอนแรกตั้งใจว่าจะซื้ออยู่รูปทรงสวยงาม อ่านกระทู้มากๆชักจะไม่มั่นใจ
ขอถามคำถามเกี่ยวกับคุณสมบัตินะคะ
1.ระบบ S40 เนี่ยจะสามารถปรับหรืออัพเกรดให้สูงกว่านี้ได้ไหม เพราะดูๆแล้วแม้กระทั่งหาธีมโหลดยังจะลำบาก โหลดอะไรไม่ค่อยได้
2.เวลาสไลด์เป็นรอยขีดที่ตัวเลขด้วยเหรอคะ
3.ก่อนจะรับสายเครื่องจะหน่วงประมาณ 3 วินาที่จริงหรือเปล่าคะ
4.แล้วที่ทราบมาใหม่เรื่องธีม SET แล้วมักจะกลับมาเป็นแบบดั้งเดิม เกิดจากอะไรคะ
5.ที่ว่าอัพเดท เฟิร์มแวร์ มันจะทำให้ประสิทธิภาพของเครื่องดีขึ้นส่วนไหนคะ และสามารถอัพเดทได้ที่ไหนคะ
6.เวลาถ่ายรูปจะมีการบันทึกช้ารึเปล่าคะ ความคมชัดของภาพเป็นอย่างไรคะ
7.ถ้าเทียบกับ n81 อะไรจะ WORK กว่ากันคะ

รบกวนตอบด่วนคะ กำลังจะตัดสินใจ ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 19:58  

เปรียบเที่ยบ

6500s กับ 5610

ให้หน่อยได้ไหมอ่าคับ

ตัดสินใจไม่ถูก2รุ่นนี้อ่ะคับ

ขอบคุนคับ
[xXx]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 11:22  

เรื่อง theme ของผมไม่มีปัญหา เพราะ 2-3 วันมานี่ ต้องเปลี่ยนถอดเปลี่ยนซิมทุกเช้าทุกวัน เปิดเครื่องมาก็ theme เดิม เสียงเดิม mobile9 ที่เค้าให้ไว้ก็มีtheme เยอะมาก ที่มีเสียงเวลาสไลด์ ผมมีthedog เป็นเสียงหมาเห่า pirate เสียงขลุ่ย เเต่ที่ต้องเปลี่ยนซิมก็เพราะต้องใช้งานข้อความ เเต่เวลาข้อความเข้าไม่ตรง ตอนนี้เซ็งเรื่องข้อความมากเเก้ไม่ได้ซักที เรื่องถ่ายรูปก็ delay นานคิดว่าคงเป็นธรรมดา เสียงสะท้อนคงเพราะตั้งคุณภาพเสียงตรง...เด๋วเปลี่ยนเครื่องเเล้วจะมาโพสใหม่ เพราะตอนใช้6230iก็เป็น
ใครรู้เรื่องเวลาข้อความช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 16:01  

แต่ก่อน ดูช่อง 3 กับ 11 บน 6500s ได้ (ค่าย aiS) แต่พอ mobilelive เปลี่ยนหน้า wap ใหม่ดูไม่ได้เลย เปลี่ยนไปใช้ dtac ดู nation ดีกว่า แต่ 6500s จะดูได้เปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 17:15  

อ้างถึง:

ขอบคุนคับ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 22:02  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุนคับ

คำถามนี้ถามมาหลายคนแล้วครับ ลองๆ หาดู ไม่ค่อยต่างกันมาก ที่เห็นชัดๆ ก็รูปร่างหน้าตาภายนอก แล้วก็การเข้าฟังก์ชันฟังเพลง สำหรับผมถ้าไม่เน้นด้านไหนเป็นพิเศษอยากแนะนำให้เลือกตามความชอบครับ

น้องหมวย ผู้เขียน:

ตอนแรกตั้งใจว่าจะซื้ออยู่รูปทรงสวยงาม อ่านกระทู้มากๆชักจะไม่มั่นใจ
ขอถามคำถามเกี่ยวกับคุณสมบัตินะคะ
1.ระบบ S40 เนี่ยจะสามารถปรับหรืออัพเกรดให้สูงกว่านี้ได้ไหม เพราะดูๆแล้วแม้กระทั่งหาธีมโหลดยังจะลำบาก โหลดอะไรไม่ค่อยได้
2.เวลาสไลด์เป็นรอยขีดที่ตัวเลขด้วยเหรอคะ
3.ก่อนจะรับสายเครื่องจะหน่วงประมาณ 3 วินาที่จริงหรือเปล่าคะ
4.แล้วที่ทราบมาใหม่เรื่องธีม SET แล้วมักจะกลับมาเป็นแบบดั้งเดิม เกิดจากอะไรคะ
5.ที่ว่าอัพเดท เฟิร์มแวร์ มันจะทำให้ประสิทธิภาพของเครื่องดีขึ้นส่วนไหนคะ และสามารถอัพเดทได้ที่ไหนคะ
6.เวลาถ่ายรูปจะมีการบันทึกช้ารึเปล่าคะ ความคมชัดของภาพเป็นอย่างไรคะ
7.ถ้าเทียบกับ n81 อะไรจะ WORK กว่ากันคะ

รบกวนตอบด่วนคะ กำลังจะตัดสินใจ ขอบคุณคะ

5. อัพเดทเฟิร์มแวร์ตามที่เข้าใจ คืออัพเดทระบบของเครื่องเลยอ่ะครับ ส่วนมากมักแก้ไขบัค / อาการผิดปกติของเวอร์ชันเก่า
6. บันทึกช้า แต่จะรับได้หรือไม่ต้องไปลองดูครับ ตัวอย่างภาพหาดูเอาในเว็บ (ความชัดคงแปรตามความสามารถเฉพาะบุคคลของผู้ถ่าย)
7. คนละแบบกันนะผมว่า n81 เป็น symbian การลงโปรแกรมยืดหยุ่นกว่า

ข้ออื่นๆ อ่านดูความคิดเห็นอื่นๆ เอาครับ หลายคนเขียนไว้ชัดเจนแล้ว Wink
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปัญหาเยอะจัง
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 22:42  

น้องหมวย ผู้เขียน:

1.ไม่เห็นหายากเลย มีให้โหลดฟรีีด้วยซ้ำ ไปครับ http://www.mobile9.com/
2.เป็นทุกเครื่องแหละ ทำใจได้เลยถ้าจะซื้อ
3.อัพเดทเฟิร์มแวร์ก็จะหายครับ สไลด์ปุ๊บรับปั๊บ แต่กดรับก็ปกติดีครับ
4.ก็ไม่มีปัญหานะ ถ้าไมเปิดฝาเครื่อง ่ถอดแบต แต่มีคนบอกว่าถ้าย้ายไฟล์ไปไว้ในหน่วยความจำเครื่องก็จะไม่เป็นนะ เค้าว่างั้น
5.www.nokia.co.th > โปรแกรมอัพเดทสำหรับโทรศัพท์มือถือ > เลือกรุ่นของเรา รายละเอียดคงไม่อธิบายหรอกก็คุณยังไม่ซื้อนี่นา
6.มีทรัพย์+ ชอบซิมเบี้ยนก็ N81 เถอะครับ แต่กล้องก็จะด้อยกว่า 6500s เพราะแค่ 2MP 6500s=3MP
barw
Year's Star

หัวข้อ : ช6500 s กับ n 73 อันไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันอ่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 16:38  

6500 s กับ n 73 อันไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันอ่ะ ช่วยตอบหน่อยจ๊ะ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:05  

boyone ผู้เขียน:
ออ..ลืมครับ..เวลาซื้อเครื่องมา..แถมเมม..ให้มากันกี่เมก..ครับของผม 256 m ..แต่ในเมมไม่มีเพลงลงไว้ให้เลยครับ..เกมมันอยู่ที่ตรงไหนด้วยครับ....ขอความกรุราด้วยครับผม

แถมเมมเท่ากันครับ เรื่องนี้ลองเชคดูในเน็ตก็ได้ครับ
เกมอยู่ใน menu > apps. (applications) ครับ
ส่วนเพลงนี่คงต้องขอจากร้านที่ซื้อมา อิอิ

ไอเสียงที่ถามนี่ผมไม่ได้สังเกตุนะครับ

ปล. ถามนิด เวลาติดสติกเกอร์บนปุ่มเนี่ย เวลาลอกสติ๊กเกอร์ออก ปุ่มจะมีคราบ/รอยสติ๊กเกอร์ไหมครับ แล้วถ้าจะเอาฟิล์มกันรอยมาติด อานไหนดีกว่า
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 17:01  

boyone ผู้เขียน:
,มันก็มีครับ..แต่ไม่มากไม่เป็นปัญหาครับ.เอาสำลีชุบครีมทาผิวเช็ดก็ออกแล้วครับ..ถ้าให้ดีก็เอาฟิมล์กันลอยมาติดก็ได้ครับดีมากๆ

ติดฟิล์มกันลอย เด๋วจมนะครับ Laughing

ไฟแฟลชมะรู้อ่ะครับ เลือก on หรือ auto ก็มีแฟลชเหมือนกัน รอผู้รู้.....
supra70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 09:47  

ปัณหาของผมมันมีอยูว่า

ผมเปลี่ยนภาพพักหน้าจอ กับเสียงเรียกเข้า ที่ผมเอามาลงเอง (ไม่ใช่ของตัวเครื่อง)

แล้วทีนี้... อยู่ดีๆ มันก็เปลี่ยนเองอ่ะคับ เซ็งมากๆเลย ผมลองกดส่วนบนสุดกับท้ายสุด

ของเครื่อง มันเป็นทันทีเลยคับ เปลี่ยนเองอัตโนมัต......

ใครเป็นแบบผมบ้าง แล้วหาวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคับบ

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 10:41  

supra70 ผู้เขียน:

ผมเปลี่ยนภาพพักหน้าจอ กับเสียงเรียกเข้า ที่ผมเอามาลงเอง (ไม่ใช่ของตัวเครื่อง)

แล้วทีนี้... อยู่ดีๆ มันก็เปลี่ยนเองอ่ะคับ เซ็งมากๆเลย ผมลองกดส่วนบนสุดกับท้ายสุด

ของเครื่อง มันเป็นทันทีเลยคับ เปลี่ยนเองอัตโนมัต......

ใครเป็นแบบผมบ้าง แล้วหาวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคับบ

ขอบคุณคับ

ไม่รุ้ซี ของผมก็เป็นนะแต่นานๆๆๆๆ ที ประมาณว่าไม่ไปเจ๊าแจะกับโปรแกรมอะไรมากๆก็ไม่นะ
ตอนนี้ไม่เป็นได2อาทิตแล้วครับ แฮบปี้มากมาย

อ้อที่ตอนสไลดถ้าไม่ค่อยถนอมแบบผมละก็เป็นลอยทุกตุ่มแน่

ปล.แต่ว่าใครที่คิดจะซื้อไม่ต้องไปซีเรียดมากนะ ตอนแรกที่ผมจะซื้อผมก็รู้สึกแบบพวกคุณนั่นแหละ แต่พอซื้อมาแล้วก็เจอบ้างแต่นานๆที อ้อแล้วเวลาหรือวันที่ของใครไม่ตรงกับปัจจุบันก็เปลี่ยนเป็นGMT-12 ซะนะ จะได้เป็นปกติส่วนใครที่อยู่แล้วก็ขอโทษทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 11:41  

ขอบคุณคับ

ไม่รุ้ซี ของผมก็เป็นนะแต่นานๆๆๆๆ ที ประมาณว่าไม่ไปเจ๊าแจะกับโปรแกรมอะไรมากๆก็ไม่นะ
ตอนนี้ไม่เป็นได2อาทิตแล้วครับ แฮบปี้มากมาย

อ้อที่ตอนสไลดถ้าไม่ค่อยถนอมแบบผมละก็เป็นลอยทุกตุ่มแน่

ปล.แต่ว่าใครที่คิดจะซื้อไม่ต้องไปซีเรียดมากนะ ตอนแรกที่ผมจะซื้อผมก็รู้สึกแบบพวกคุณนั่นแหละ แต่พอซื้อมาแล้วก็เจอบ้างแต่นานๆที อ้อแล้วเวลาหรือวันที่ของใครไม่ตรงกับปัจจุบันก็เปลี่ยนเป็นGMT-12 ซะนะ จะได้เป็นปกติส่วนใครที่อยู่แล้วก็ขอโทษทีนะครับ

ของผมเป็นทุกวันคับ เซงมากเลยยย พอผมกำหนดรูปไว้ มันก้อเปลี่ยนเองอ่ะคับบ
พอมีวิธีแก้ไขมั้นคับ - -
JENNY_0231
Year's Star

หัวข้อ : เสียงslide
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 21:51  

slide โหลดได้ที่ไหน ตั้งค่ายังไงคะ
แล้วรุ่นนี้สามารถทำลูกเล่นอะไรได้อีกคะ แนะนำด้วยคะ
อยากได้ theme ที่มีเสียง
รบกวนด้วยคะ ขอบคุณคะ
F.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6500slide -*-
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 01:32  

ขอบคุณคับ

ของผมเป็นทุกวันคับ เซงมากเลยยย พอผมกำหนดรูปไว้ มันก้อเปลี่ยนเองอ่ะคับบ
พอมีวิธีแก้ไขมั้นคับ - -

เป็นทุกวัยเลยเหรอครับ อันนี้ผมก็ไม่รู้นะว่ามันเป็นเพราะอะไร แต่ของผมยังไม่เป็นแบบที่ว่านานแล้วครับแต่ตอนแรกๆก็2-3วันเป็นที ก็เลยเซ็งมากเลยปรับนู่นปรับนี่จนปัจจุบันก็ไม่นานเจอแล้ว (แม้ว่าจะถอดฝาหลังออก)

ปล.เฟิร์มแวร์ทำไมหลายMBจัง ถ้าไม่ใช่ High-Speed ละก็ฝันกลางวันแน่ๆที่จะอับ เซ็งเลย
WILLY!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องโหลดเพลงผ่าน GPRS
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 11:06  

ใครเลยโหลดเพลงผ่าน GPRS บ้าง ตอนนี้เรามีปัญหาคือเข้า IKEY CLUB แล้วเครื่องดับ เป็นกับตัวนี้เท่านั้น ตอนแรกๆพอจะเข้าไปโหลดได้บ้าง แต่พออัพเป็น V04.84 แล้วเข้าปั๊ปดับปุ๊ปบ่อยกว่าก่อน อย่างนี้ต้องทำอย่างไร ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 15:01  

เวลาโทรออก จะมีรูปแม่กุญแจ ตรงด้านบนหน้าจอ ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือไม่ครับ
chuckarbs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 06:16  

Confused พึ่งไปถอยมาค่ะวันเสาร์ที่แล้วสีดำ 23 /02/2008 ราคา 11180 ถ้าอดใจรอกว่านี้ก้อน่าจะลงกว่านี้ ซื้อมือถือมาพึ่งมาเจอปัญหากะรุ่นนี้เลยรุ่นแรก หุหุนี่เลย

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 16:42 [ 124.157.206.77 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ขอบใจนะสำหรับคำแนะนำ

ขอถามอีกอย่างรุ้สึกว่าเครื่องแฮ้ง ๆ กันหรือเปล่าเวลากดแบบเร็ว ๆ มันเหมือนมันค้าง ต้องรอสักพักนึงถึงจะกดปุ่มนั้นได้อีก รูสึกว่าเป็นบ่อยเหมือนกันนะ

แล้วที่เวลา sms ไม่ตรงกับเวลาปัจจุบันน่ะ เป็นเหมือนกันเลย รู้สึกว่าเป็นหลายคนเหมือนกันนะ

แต่เวลา sms แก้แล้วค่ะขอบคุณผู้รู้ ที่ช่วยแนะนำ แล้วอีกอย่างที่บอกว่าสนทนาต่อเนื่อง5-6ชั่วโมงอ่ะ

ลองแล้วสดๆร้อนๆชาร์ทแบตมาเต็มที่ ตอนทุ่มกว่าได้มั้ง มาสนทนานี่ตอนเที่ยงคืน

แบตหมดเกลี้ยงเครื่องดับไปตีสามกว่าๆสรุปเวลาใช้สาย 3ชั่วโมง28นาที

แต่ก้อไม่ค่อยซีเรียสเพราะไม่ค่อยได้ใช้โทสับทำไร Wink คะแนนเต็มสิบเอาไปแปด
SalonKa
Year's Star

จังหวัด: England
หัวข้อ : มีปัญหา ช่วยบอกทีว่าเครื่องเสียเปล่า
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 12:16  

ซื้อมาได้สัก2อาทิตได้แล้ว
ช่วงแรกที่ซื้อมาก้อทดสอบ Functionsมันทุกอย่างเลย
เล่นจนแบตหมด ชาด 8 ชม. แรกวันเดียวก้อหมด
ปัญหามันอยู่ที่ว่า ตอนนี้มันแฮงบ่อยมาก เวลากดปุ่มเพื่อที่จะเข้าไปเล่น Functions
มันจะค้างหน้าจอจะขาวแล้วก้อดับไป สักพักมันจะกลับมาอยู่ที่หน้าจอเดิม
ยกตัวอย่างว่า ผมจะเล่นเกม หรือ จะไปตั้งนาฬิกาปลุก หรือ ตั้ง Toneเสียง เป็นทุกวันเลย
วันละ1-2ครั้งต่อวัน แต่มันจะเป็นเวลาผมเล่นอยู่กะมัน เวลาจะให้คนอื่นดูมันกลับไม่เป็น แบบนี้เครื่องเสียไหม ชักเซ็งอยากขายมันทิ้งแหละ ใช้โนเกียมาไม่เคยเป็นเลย เครื่องนี้เครื่องแรกจริงๆๆ (ซื้อที่ศูนย์มายังไม่ได้ของดีเลยดวงจริงๆๆ)
ปล. เพื่อนคนไหนเป็นบ้างบอกด้วย
6500s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 00:06  

มีปัญหาอยากจะถามผู้รู้คับ

1.วิธีทำให้เวลาสไลด์ลงแล้วล๊อกปุ่มโดยอัตโนมัตโดยที่เราไม่ต้องกดล๊อคเอง มีไหมอะคับ แล้วถ้ามี ทำไงอ้ะ
2.เวลาสไลด์ลงแล้วกดล๊อคปุ่ม ไฟที่จอจะไม่ดับลงน่ะคับ มันจะใช้เวลาประมาณ 25วินาที กว่าจะดับ มีวิธีย่นระยะ หรือให้มันปิดโดยอัตโนมัตหลังจากล๊อคปุ่มแล้วเลย ไหมอะคับ บอกทีเน้อ
3.ผมชาร์ตแบตมาทั้งคืน แล้วใช้ไปทั้งวัน โดยโทรออก-รับเข้า รวมแล้วไม่เกิน1ชม พอมาตกตอนเย็น แบตหมดเอาดื้อๆเลยคับ พอกดเปิดเครื่องใหม่ ก็ขึ้นจอขาว แล้วก็ค้างไปอย่างนั้น ประมาณ 10 วิ จอก็ดับลง แล้วพอกลับบ้านมาชาร์ตแบต ก็สามารถเปิดเครื่องได้ตามปกติ อยากรู้ว่ามันเป็นไรรึเปล่าเนี่ย (หรือเปนที่แบตเตอรี่)

ผู้รู้ บอกทีค้าบ
HiPGuY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมอัพ Firmware 6500 S แล้ว มันก็ยังเป็น Firmware ตัวเดิมครับ ?
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 03:12  

คือว่าผมได้ทำการโหลด Firmware รุ่น 6500 S ในเวป Nokia มาแล้วนะคับ หลังจากนั้นก็ได้ทำตามทุกอย่างที่มันบอก แต่พอลงเสร็จมันก็บอกว่าไม่มีอะไรอัพเดตอย่างเงี้ยคับ ก็เลย งง เลย ไม่รู้จะทำยังไง วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ Smile คือ Firrmware ด้วยใหม่คือ 4.84 ใช่ป่าวคับ แต่เครื่องผมมันยังเป็น 3.80 อยู่เลยง่า Y_Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 23:36  

ตอนแรกอยากได้รุ่นนี้มากๆเลยค่ะ

แต่เท่าที่อ่านมา มีปันหาเยอะมาก

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ได้มั้ย ตามปันหาที่ได้กล่าวมา

เพราะอยากได้รุ่นนี้จิงๆ จะตัดสินใจซื้อเลยดีมั้ยคะ ?!
6500s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 18:50  

ซื้อสีดำมา 2 วัน slide ไม่กี่ทีเอง ปุ่มเลข 2,4,9,# เป็นรอยยาวเลยลึกเลยอ่ะ
ตัว slide ก้โยกเยกมากๆ <<< อันนี้เป็นทุกเครื่องไม๊อ่ะคะอยากรู้
อย่างอื่นก็โอเคดีนะ
god-king
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 10:59  

ไอที่ปุ่มเป็นรอยน่าจะทุกเครื่องแหละครับ แต่ของผมมันไม่ลึกมาก แล้วก็ตอนสไลด์มันไม่โยกเยกนะ
brotherprinter
Year's Star

จังหวัด: Printers
หัวข้อ : แบต กะ Full Screen ID
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 13:32  

คือว่าเห็นมีคนบอกว่า มันสามารถโชว์รูปสายเรียกเข้ากะโทรออกได้ใหญ่เท่าช้าง
รบกวนแนะนำหน่อยได้ไหมคับ ว่าต้องทำอย่างไร ของผม มานโชว์นะ แต่เป็นแค่ไอคอนเองอ่าคับ
อีกเรื่องก็แบตเตอรี่ อ่ะคับ ผมชาร์ตมา ฟังเพลง คุยไม่ถึง 1 ชั่วโมง แค่หนึ่งวัน มันก้อหมดแล้ว
ถือว่าแบตเสื่อมหรือป่าวคับ อย่างงี้ สามารถเอาไปเคลมได้หรือไม่?
anurat.99
Year's Star

หัวข้อ : Re: aomomoom
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 01:11  

aomomoom ผู้เขียน:
Rolling Eyes เครื่องนี่จาเล่น msn ได้ป่าว ถ้าได้ต้องทำไง หรือว่าไม่ได้ Rolling Eyes

ได้ครับ ผมใช้โปรแกรม จาวาชื่อ multi mig3 เคยออนเล่นอยู่ครับ แต่ไม่หนุกหรอกมันพิมพ์ช้าอะนะ

เรื่องแบตหมดไว แรกผมก็เป็นนะ ทั้งที่คิดว่าชาร์ทพอแล้ว หลังจากใช้ไป อาทิตย์นึงรู้สึกว่ามันจะอึดขึ้นกว่าเก่า ไม่รู้เหมือนกันนะลองสังเกตดู
Cleletestbugh
Year's Star

จังหวัด: Ghana
หัวข้อ : เครื่องเล่นเพลง
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 13:38  

ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์แล้ว โดยรวมไม่มีปัญหาอะไร
ยกเว้นเรื่องการหน่วงเหมือนกับที่ทุกๆ คนเป็นกัน
และอีกเรื่องคือ ชื่อเพลงที่ปรากฏในเครื่องเล่นเพลงบางเพลง
้เป็นภาษาจีนและรูปสี่เหลี่ยม
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรและจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง ช่วยบอกที ขอบคุณมากคะ
Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: