Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 510 ของผมต่อ คอมไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4202
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 510 ของผมต่อ คอมไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 11:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

Sad ผมเพิ่งซื่อ 510 มาไม่ถึงเดือนเลย ตอนแรกก็ ต่อ usb กับคอมได้ แต่มาวันนี้ 22 มิ.ย. 50
ผมกับต่อไม่ได้ เสียบทุกอย่างครบหมด คอมมันมองเห็น นะ แต่เราไม่สามารถเข้าไปในไดรฟ์ได้ ไม่รู้เป็นอะไร ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบกลับด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
* เพิ่งเคยใช้เป็นครั้งแรก Sad Sad
i-jung
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 510 ของผมต่อ คอมไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 15:02  

roharn ผู้เขียน:
Sad ผมเพิ่งซื่อ 510 มาไม่ถึงเดือนเลย ตอนแรกก็ ต่อ usb กับคอมได้ แต่มาวันนี้ 22 มิ.ย. 50
ผมกับต่อไม่ได้ เสียบทุกอย่างครบหมด คอมมันมองเห็น นะ แต่เราไม่สามารถเข้าไปในไดรฟ์ได้ ไม่รู้เป็นอะไร ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบกลับด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
* เพิ่งเคยใช้เป็นครั้งแรก Sad Sad

Drive ของโทรศัพท์ 510 ของท่านจะปรากฏให้เห็นเป็นแบบ Remove Drive เมื่อท่านเข้าไปที่ Mycomputer ครับ คือถ้ามี Drive D และ E อยุ่แล้วก็จะต่อเป็น Drive G และ F ขอรับ
509kub
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 19:35  

ปิดเครื่องก่อนแล้วค่อยเสียบสาย usb เข้าคอมครับ ที่ไม่เห็นอาจมีสาเหตุหลายอย่างรวมถึง windows ด้วยครับ บางทีอาจจะเกี่ยวกับไวรัสด้วยน่ะครับ

http://www.inakhonsawan.com/imobiletip
Boonsaen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 20:13  

ผมเพื่งซื้อเครื่องมาใหม่ๆเลยนะครับพอต่อเข้าเครื่องคอม โปรแกรมไวรัสในคอมเช็คเจอว่ามีไวรัสอยู่ใจเครื่องผมลง nod 32 นะครับ ฆ่ามันทิ้งก่อนนะครับ ก่อนจะดับเบิ้ลคลิก นะครับให้แสกนลองดูก่อนนะครับ ถ้าเครื่องคอมไม่มีโปรแกรมไวรัสเสร็จแน่ๆครับ มันจะดับเบิลคลิกตามไดร ต่างๆไม่ได้นะครับ ขนาดเพื่งซื้อเครื่องมาใหม่ยังมีคนวางยาปล่อยไวรัส ใว้ในเครื่องนะครับ ไม่รู้จงใจปล่อยมากับเครื่องหรือเปล่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: