Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N81 8GB - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 413 / เข้าชม: 2438829
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N81 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 17:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N81 8GB - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n81_8gb.htm

Van_persie
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 18:20  

Very Happy สวย ครบเครื่อง ขาดอะไรอีกไหมเนี่ย ว่าแล้วก็ไปซื้อซะ
-MO-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 18:23  

เหมือนจะไม่มี edge
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 18:33  

สวยดีครับ เป็นรุ่นที่จะมาแทน N91 เรย
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:03  

กล้องน่าจะซัก 3 ล้าน
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:09  

ราคาเปิดตัว ล่อซะ เหอๆ
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:23  

นี่หรือ N-gage ตัวใหม่ ผิดหวังมากๆ กับรูปทรง
chaiyawit
Year's Star

จังหวัด: CNX
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:25  

จอนอกอยู่หนายยยยยยยยยย จอนอก จอนอก จอนอก อยู่หน๊ายยยยยยยยยยย
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia N81 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:37  

N91ถึงเวลาตกแท่น
NoMAd--bo~y
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 19:55  

หน้าจออีกอันคือตรงไหนว๊ะเนี่ยยย
???
kentajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 20:24  

NoMAd--bo~y ผู้เขียน:
หน้าจออีกอันคือตรงไหนว๊ะเนี่ยยย
???

สงสัยที่ ชุดหูฟังมั้งครับ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 20:56  

เล่นตัวนี้จาคุ้มค่ากว่า N81 ธรรมดาอีก รูปทรงเหมือนกัน ลูกเล่นเหมือนกัน แต่มีแฟลชเมมในตัว 8GB ถึงเวลาหมดยุคของ N91 แล้วนะเนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Skeibler เมื่อวันที่ 20 Sep 2007 15:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 00:14  

เหมือน mp3 ของ sumsung เรยแหะ ตอนปิดไว้อ่า
อิอิ สวยจัง ช๊อบชอบ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 00:28  

ดีแล้วละครับ ที่ไม่รอเจ้า n-gage ตัวใหม่ ไปสอยเจ้า E6 มาใช้แล้ว เหอๆ
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 15:23  

ออกแบบได้เท่ห์มากๆๆครับ ตระกูลแปด เค้าเนียบจริงๆๆ
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:26  

โอเคดีอ้ะ
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 19:04  

คำว่าที่ว่า ชอบจัง
มันมักจะมากับคำว่า แพงจัง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 21:09  

หน่วยความจำเยอะจริงๆ ฟังก์ชั่นก็ดีมากๆเลย
ต่างแค่หน่วยความจำเองมั้งเนี่ย
2pingpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 21:46  

ไร้สาระครับ ฟังก์ชั่นเดิมๆ เปลี่ยนสีหน้าตาก็ได้รุ่นใหม่แล้ว
แถวปุ่มก็ยังไปเหมือนซัมซุงบางรุ่นอีกครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 04:36  

http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=2122

มี คลิปให้ดู มีเมนูให้เลือกดูเล่นๆ ด้วย

<object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XV1z3hgLvEU"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XV1z3hgLvEU" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>
double S
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 11:47  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
กล้องน่าจะซัก 3 ล้าน

ถูกกกก Wink
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 16:10  

มาทีเดียวเป็นชุดเลย

หวังว่าถ้าใครซื้อไปแล้วคงไม่มี 20G ออกมาหักหลังเหมือนเอน95 อีกนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 21:58  

ผมซื้อตัวที่ไม่ 8 GB ดีกว่าครับ กลัวมันช้า....อีกอย่างแพงกว่าเยอะด้วย
underworld00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 23:37  

มันมีขายในไทยยังอ่ะ
มือถือหายพอดีเลย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 10:40  

ให้ความรู้สึกเหมือนเครื่องเล่นเพลงของโซนี่เลย

หน้าตาดูวัสดุน่าจะดีนะ แต่ว่าคงสู้เจ้าอื่นยังไม่ได้ถ้าเทียบกับราคา

น่าใช้ดีคับ
AVeiro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 21:36  

สวยมากครับ น่าใช้ แต่กล้องน่าจะสูงกว่านี้ ซัก3.2ล้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 16:30  

scholarly-se ผู้เขียน:
ราคาเปิดตัว ล่อซะ เหอๆ

เห็นด้วย ว่าแต่จะขายเมื่อไหร่เนี่ย จะไปเป็นเหยื่อซะหน่อย Laughing Laughing Laughing
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 17:20  

ซื้อแน่ๆๆๆ Very Happy
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ใช่ n-gage
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 10:00  

ผมว่ามันไม่ใช่ n-gage ที่โนเกียว่ากำลังจะออก หรอกครับ
อยากรู้จังเลยว่า n-gage รุ่นใหม่หน้าตาจะเป็นยังงัยน้า แต่เครื่องนี้ก็สวยดี
Ksz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 19:40  

ตัวเก่าใช้ n80 อยู่ค่ะ แฮงค์กระจายเลย... เดี๋ยวๆค้าง เดี๋ยวๆค้าง...

เซงมากเลย

เจ้าตัวนี้จะมีปัญหาแบบนี้มั้ยคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ คือไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ (อย่าด่าโง่เลยนะ Crying or Very sad )

แล้วเมื่อไหร่จะขายในไทยคะ อยากเปลี่ยนจะแย่แล้ว...
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 10:23  

เยๆๆ youtube ดูได้แล้ว ไปดูคลิปของ n81 น่าใช้มากมายยยยยยย
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 10:49  

สวยมากๆ *0*

แต่กล้องน้อยจัง

แระทำมั้ยทำมัยต้องออกมาเปนแฝด 2 รุ่น

ต่างกันแค่เมม - -"

แต่สวยถูกใจมากๆเลยค่ะ ^ ^
สาวก n-gage
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 07:38  

ทำไมทุกคนถึงบอกว่า n81 เป็น n-gage จัง ทั้งที่มันไม่ใช่ n-gage แล้วก็มาบอกว่าผิดหวังอย่างโน้นอย่างนี้
ทั้งที่เครื่องนี้เป็นเพียงเครื่องสามารถทำงาน เล่นเกม โหลดเกม ในรูปแบบของ n-gage เท่านั้น ไม่ใช่เฉพาะเครื่องนี้ พวก n73 n93 n93i ก็สามารถทำได้เหมือนกัน
ถ้าจะว่าไปแล้ว n-gage น่าจะมาในรูปแบบของการบริการ หรือชุมชนของเหล่าเกมเมอร์โฟนมากกว่าที่จะออกมาเป็น เครื่อง n-gage เหมือนแต่ก่อน ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ
ปล. อย่างเอา n81 เป็นแพะเหมือนรัฐธรรมนูญเราเลยครับ Confused
bigdee
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 11:02  

สาวก n-gage ผู้เขียน:
ทำไมทุกคนถึงบอกว่า n81 เป็น n-gage จัง ทั้งที่มันไม่ใช่ n-gage แล้วก็มาบอกว่าผิดหวังอย่างโน้นอย่างนี้
ทั้งที่เครื่องนี้เป็นเพียงเครื่องสามารถทำงาน เล่นเกม โหลดเกม ในรูปแบบของ n-gage เท่านั้น ไม่ใช่เฉพาะเครื่องนี้ พวก n73 n93 n93i ก็สามารถทำได้เหมือนกัน
ถ้าจะว่าไปแล้ว n-gage น่าจะมาในรูปแบบของการบริการ หรือชุมชนของเหล่าเกมเมอร์โฟนมากกว่าที่จะออกมาเป็น เครื่อง n-gage เหมือนแต่ก่อน ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ
ปล. อย่างเอา n81 เป็นแพะเหมือนรัฐธรรมนูญเราเลยครับ Confused

เห็นด้วยอย่างแรง ผิดหวังอย่างโน้นอย่างนี้ Laughing Laughing
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 15:57  

คงเพราะ โนเกียเอา N81 มาเปิดตัวพร้อมกับ N-Gage Next Gen มั้งครับ

จริงๆ ผมว่าโนเกียทำอย่างนี้ก็ดีนะครับ ถึงแม้อาจจะเล่นไม่ถนัดเหมือนกับ N-Gage ตัวเดิม แต่ก็หมายถึงว่า ซื้อ มือถือ hi-end ของโนเกียตัวใหม่ๆ รุ่นไหนก็ได้ ก็เล่น N-Gage ได้เหมือนกัน

แต่ก็คงถูกใจไม่ได้ทุึกคนหรอกมั้งครับ
ilmemory
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 15:02  

เอ่อที่ว่าจอนอก ละมีจอในอีก มันอยู่ตรงไหนเหรอช่วยบอกที่ มองยังไงก็เห็นจอเดียวอ่ะ
benny_o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 21:34  

มานออกขายแล้วชะมะคะ
Laughing

อย่าว่ากานเลยนะคะ

แบบว่าไปเช็คราคาเปิดตัวจริงๆ มานหารุ่นนี้ม่ะเจออ่าคะ

ใครใช้แล้วบ้างบอกหน่อยจิคะๆๆ
ดีป่าวๆๆๆอ่าคะ

Very Happy

พรีสสส

Razz
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 21:55  

เจ๋งไปเลยครับสวยๆ
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 15:54  

ตั้ง 8 GB มันจะช้าไหม

รุ่นนี้ไม่มี EDGE หรอ ไม่เห็นบอก Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 18:40  

ilmemory ผู้เขียน:
เอ่อที่ว่าจอนอก ละมีจอในอีก มันอยู่ตรงไหนเหรอช่วยบอกที่ มองยังไงก็เห็นจอเดียวอ่ะ

ใช่ๆ มันอยู่ตรงไหนอ่ะ
kitsch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 18:37  

-MeeTz- ผู้เขียน:

คงเพราะ โนเกียเอา N81 มาเปิดตัวพร้อมกับ N-Gage Next Gen มั้งครับ

จริงๆ ผมว่าโนเกียทำอย่างนี้ก็ดีนะครับ ถึงแม้อาจจะเล่นไม่ถนัดเหมือนกับ N-Gage ตัวเดิม แต่ก็หมายถึงว่า ซื้อ มือถือ hi-end ของโนเกียตัวใหม่ๆ รุ่นไหนก็ได้ ก็เล่น N-Gage ได้เหมือนกัน

แต่ก็คงถูกใจไม่ได้ทุึกคนหรอกมั้งครับ

เห็นด้วยครับ N81 ไม่ใช่เอ็นเกจ แต่เผอิญเอามาเปิดตัวพร้อมกับ เอ็นเกจใหม่ ที่นับจากนี้กลายเป็นบริการไปแล้ว ไม่ใช่โทรศัพท์มือถือเล่นเกมได้ ทางโนเกียเองก็ไม่เคยไปประกาศว่า N81 คือมือถือเอ็นเกจ (แต่มีปุ่มกดสองปุ่มเหนือจอโทรศัพท์สำหรับเล่นเกม)

เขาว่า เอ็นเกจใหม่ที่เป็นระบบเกม จะสามารถเล่นได้ในมือถือซิมเบี้ยน60 'เฉพาะ' รุ่นที่รองรับระบบเอ็นเกจ ไม่ใช่ซิมเบี้ยน 60 ของมือถือเครื่องเก่าๆ ทั้งหมดจะเล่นเกมเอ็นเกจได้นะครับ

ข้อดีคือ อนาคตจะสามารถเล่นเกมกันได้มากขึ้นด้วยมือถือรุ่นต่างๆ ที่รองรับ และสามารถจะเล่นแชร์กันได้ด้วย ทั้งแบบที่ผ่านไวไฟ บลูทูธ หรือเน็ตเวิร์ค หมายถึงให้เข้าถึงเอ็นเกจกันได้ง่ายขึ้น

และเกมเอ็นเกจ จะไม่ใช่เกมแนวฮาร์ดคอร์แบบเครื่องเกมมือถือโดยเฉพาะอย่าง NDL หรือ PSP แต่จะเป็นเกมที่เล่นได้เรื่อยๆ เพราะเขาสำรวจแล้วว่า 'คนส่วนใหญ่' ที่เล่นเกมจากมือถือ ไม่ใช่คนเล่นเกมแนวฮาร์ดคอร์ แต่เหมือนจะเล่นเกมฆ่าเวลามากกว่า

ปล. สำหรับจอ N81 มีจอเดียวนะครับ พลิกตะแคงกลับหัวหางยังไงก็มีจอเดียว แต่เป็นสไลด์โฟนเท่านั้นเอง ขายปลายเดือนตุลาคม ราคาไม่เกินสองหมื่นบาท...เขาว่างั้น!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 13:24  

เดกชาย ผู้เขียน:
เจ๋งไปเลยครับสวยๆ

เห็นด้วยคับแต่ไม่มีตังซื้อ
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 10:11  

สวยจังแต่ระวังตังค์จะโดนสูบ..รอ1ปีค่อยวื้อเหมือนเดิมจ้า
kat*+*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 19:02  

แล้วถ้าไม่มี mem cardเเร้วมันจามีปันหาไม้เนี่ย
ข้อมูลที่จาเก็มเป็นความลับกคงยาก
จะเอาไปใส่เครื่องโน้นเครื่องนี้ก็ไม่ได้งะ
ถึงจามีเมมที่ตัวเครื่องเยอะก็น่าจาทำไว้เผื่อใส่ เมม ด้วย น่าจาดีกว่า
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 17:58  

สวยจัง

กล้องน่าจะ 3.2 จะน่าสนมาก

มี wi-fi ป่าวอะ
angel_sword
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 08:50  

ramในเครื่องเท่าไหรเหรอครับ เท่าN95 8gb หรือเปล่าครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 01:49  

angel_sword ผู้เขียน:
ramในเครื่องเท่าไหรเหรอครับ เท่าN95 8gb หรือเปล่าครับ

Ram ในตัวเครื่องมีประมาณ 96 MB ครับ น้อยกว่า N95 8GB ที่มี 128 MB
Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 17:30  

2pingpong ผู้เขียน:
ไร้สาระครับ ฟังก์ชั่นเดิมๆ เปลี่ยนสีหน้าตาก็ได้รุ่นใหม่แล้ว
แถวปุ่มก็ยังไปเหมือนซัมซุงบางรุ่นอีกครับ

oก็ไปว่าเขาไร้สาระ ผมว่ายังไม่ได้อ่านพรีวิวหรือได้ลองเล่นดูก็อย่าเพิ่งไปตีค่ามันเลยครับผม ผมว่าตัวนี้ทำได้ดีกว่าหลายยี้ห้อนะครับ อย่างน้อยที่ว่ากล้องแค่ 2 ล้าน มีคนบอกมาแล้วครับ ว่ากล้องชัดมาก ๆ ไม่เชื่อลองดูครับ
kupo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 01:58  

ตกลงมันขายยังคะเนี่ย
oztri
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 10:46  

ก็สวยดีอ่ะนะ แต่กล้องน่าจะ 3.2 ล้านนะ อย่างอื่นก็ดีหมด Razz Razz Razz
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 06:58  

เมื่อไหร่เค้าจาขายอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 20:23  

ของเข้าวันที่ 26 ต.ค.นี้ครับ รุ่น 8GB จะมาก่อนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 12:38  

Anonymous ผู้เขียน:
ของเข้าวันที่ 26 ต.ค.นี้ครับ รุ่น 8GB จะมาก่อนครับ

ของเข้าแล้วจะวางขายเลยป่าวคับที่ไหนบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 12:44  

l2eaction ผู้เขียน:
สวยจังแต่ระวังตังค์จะโดนสูบ..รอ1ปีค่อยวื้อเหมือนเดิมจ้า

ผมก็คิดเหมือนคุณนั้นแหละ...แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ซื้อซะที...เพราะรอ 1 ปี มีรุ่นใหม่ออกมาอีก...แล้วก็รอเหมือนเดิมอีก...ตกลงก็ยังไม่ได้ซื้อสักที ...กรรมของเรา(เล่าสู่กันฟังเฉยๆนะพี่น้อง..อย่าเพิ่งด่าล่ะ....5555!!!!!) Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 18:42  

winner telecom ที่ MBK ขายอยู่ที่ 29900 บาท (เครื่อง0 ประมาณ18000กว่าๆ)แพงมหาโหด
โดยทางร้านอ้างอย่างเดียวว่าเครื่อง0อีกนา่นโข (เท่าที่รู้มาเครื่อง0มาเดือนหน้า)

ใครอยากใช้ก่อนก็ต้องทำใจ
MagnamonKunGz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 11:58  

ใช่ตัวที่เป็นคำตอบสมการ Entertainment x3 กำลัง n หรือเปล่าครับ Twisted Evil
kfle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 11:59  

นานตรงไหน วันอาทิตย์นี้แล้ว

http://www.entertainmentx3.com/
big laughter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 18:28  

tohome.com บอกแน่นอนแล้วว่าของเข้าวันพุธหน้า 31 ตค.นี้ ทั้งรุ่น8GB(20300บาท) และ 2GB(16000กว่าๆ) ด้วย

ทีนี้พวกร้านของหิ้วที่ MBK ก็จะหัวเราะไม่ออก ขายไปได้ 29500-29900 บาทรุ่น 8GB (โก่งไป 50%)นะครับ แถมบอกว่าโทรไปถามมาแล้วว่ากว่าของ0จะเข้าอีกนานนนนนนนมาก ยังไม่เข้าแน่นอน
SE k770 ก็เช่นกันโก่งไปเป็น 15900บาท เครื่อง0 10900 เข้าวันจันทร์นี้
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 19:30  

Mlink บอกของเข้าแล้วครับ
a're
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 20:55  

คืออยากทราบอว่า ความแตก ต่าง ของ n81 8 g. กั บ n81 ธรรมดา ต่างกัล ต่อไหน

ละn81 8 g. มีที่ใส่ แมมเพิ่มมะครับ ละ มันจะทำง นช้ามั๊ย กั ว เครื่อง เสียแลว เอาไปว่อม ของมูลจะหายเพราะไม่ได้เซฟไว้ไหนเมม ผมว มีเมมสบายใช่กว่าเยอะนะ
RC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:46  

kfle ผู้เขียน:
นานตรงไหน วันอาทิตย์นี้แล้ว

http://www.entertainmentx3.com/

===========================
ไปถอยมาแล้วครับเครื่องศูนย์ UD ราคา 20,200 บาท คุณภาพเสียง okay....
เจ๋งจอสวยงามสว่างดีเล่นเกมส์สนุกดี ที่แถมมาให้ n-gage.....
barehell
Year's Star

หัวข้อ : เสียงเป็นยังไงบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 12:21  

เรื่องเสียงผ่านลำโพงเป็นยังไงบ้างคะ ชอบฟังเพลงผ่านลำโพงค่ะ ถ้าเทียบกับ 3250 จะเสียงดีกว่าไหมคะ แล้วเสียงดังเท่า 3250 หรือเปล่า เพราะซื้อ 5310 มาใช้แล้วเสียงดังไม่เท่า 3250 แล้วก็เสียงดีไม่เท่าเลยค่ะ เลยขายต่อน้องไปแล้ว แล้วจะหาเครื่องใหม่ค่ะ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 00:33  

-มาช่วยยืนยันว่าออกแล้วครับ ซื้อแล้ว
MyK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aaaa
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 00:36  

-sprite- ผู้เขียน:
-มาช่วยยืนยันว่าออกแล้วครับ ซื้อแล้ว

ซื้อN81 8GB หรือครับ แล้วราคาเท่าไหร่....
deton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 01:03  

ซื้อแล้วครับ 8 gb 19300 ครับ

แต่ภาพไม่ชัดอย่างแรงเลย

ยิ่งใช้ flash ภาพขาวมากๆๆๆ มองไม่เห็นเลย Crying or Very sad

ใครเป็นบ้างครับ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: aaaa
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 14:52  

MyK ผู้เขียน:

ซื้อN81 8GB หรือครับ แล้วราคาเท่าไหร่....

-ของศูนย์ครับ 20,300

ป.ล. มีไรโทรถามผมแล้วกันครับ เว็บนี้จะหาไรทียากเป็นบ้า - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 00:49  

ซื้อแล้วครับที่งานCommartวันนี้เลยครับที่ราคา20300ที่บูธของAPI
กล้องเวลาใช้แฟลชขาวเหมือนกันครับ แต่เทียบกับN70แล้วรู้สึกว่า
โปรแกรมกล้องของN81มันจะแต่รูปให้สว่างกว่านะครับ(อันนี้จากความรู้สึนะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 17:44  

19200ของประกันอะไรอะครับ แล้วท่ร้านไหนบอกหน่อย จะได้ไปซื้อ
crononutt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:27  

เราไปดู mbk มา 8gb 19200 แล้วนะ ลงเร็วจริงๆๆๆ แต่ก็ยังไม่มีตังงงงง
BOOMIZER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 18:18  

พอดีผมเก็บตังค์ไดจำนวนหนึ่งแล้วอะคับ

คือจะเอา N6110 Navigator ไปขายแล้วก็จะเอามาซื้อเครื่องใหม่

ระหว่าง N81 8 G กับ IPHONE 8 G อันไหนหน้าสนใจกว่ากันคับ
:) haloha ~ *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 23:15  

อยากได้รุ่นนี้จังเลย แต่อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ ?

แล้วที่มี 8 GB เนี่ย คือความจำในเครื่องเหรอคะ งั้นก็ไม่มีเมมใช่หรือเปล่า - - ??

(อย่าหาว่าโง่เลย 55 )

เหอๆๆ ตอนแรกจะขอแม่เอา n81 ธรรมดา

แต่พอเหนมี 8 GB เลยอยากได้ แต่ราคานี้แม่คงไม่ยอม T^T

อ๊ากกก อยากได้ ๆๆ แต่ถ้าไม่มีเมม ก็ไม่สะดวกเลยอ่ะคะ

อยากถามคนที่ซื้อไปแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ว่าใช้แล้วเป็นไงมั่ง จะได้ลองขอแม่ดู ขอบคุนม๊ากๆค้ะ ^o^

เอ่อ..รุ่นนี้กะ 6110 na.. นี่มันพอๆกับรุ่นนี้รึป่าวคะ อยากได้อยู่ 2 รุ่นอ่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 08:27  

เครื่องศูนย์ จะราคาอยู่ที่20300-20900ราคาที่MBK อยู่ที่19900-20300ลองเลือกดูนะครับ
Jampoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 08:11  

เสียบสาย data ทีเป็น USB มันจะชาร์ทไฟได้หรือเปล่าครับ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 10:13  

Jampoon ผู้เขียน:
เสียบสาย data ทีเป็น USB มันจะชาร์ทไฟได้หรือเปล่าครับ

No krubb
ตำบอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 12:07  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องศูนย์ จะราคาอยู่ที่20300-20900ราคาที่MBK อยู่ที่19900-20300ลองเลือกดูนะครับ

เมื่อวานดูที่ telewis มา ราคาอยู่ที่ 20,300 บาทครับ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 13:53  

-ประชาสัมพันธ์ครับ ใครใช้ N81 เชิญลงทะเบียนที่

http://nseriestopdownload.gmember.com/

-เพื่อลุ้นรับบัตรคอนเสิร์ทได้ตามสะดวกครับ

ป.ล. N81 8G ได้ป่าวหว่า ?
อะไรอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 15:49  

ดูแล้วน่าใช้มาก แต่ราคารู้สึกจะแพงไปหน่อยนะ
kammatap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 17:05  

ซื้อมาแล้วครับ เยี่ยมจริง ๆ คุ้มกับราคาครับ ถูกด้วยดีด้วย ลงตัวพอดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 19:59  

ลองเปรียบเทียบดูกับ N73ME
ดูแล้วN73 จะเหนือกว่านิดหน่อย

แพ้ตรงที่
หน่วยความจำของ N81 มี8GB
กับหน้าจอ 1.6M ซึ่งคงได้ภาพที่คมชัดสวยงามมาก
และStandby Time ของ N81 มากกว่า N73 ถึงสามวัน
และ OS9.2 ที่ใหม่กว่า 9.1ของ N73

ส่วนด้านอื่นๆ N73 ชนะไปทั้งฟังเพลง และวีดีโอ หรือถ่ายรูป
sHaDoW_J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N81 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 20:58  

ทุกอย่างก็ โอเช นะแต่เครื่องมานจะรวนๆไหมอ่ะ ตั้ง 8 กิ๊ก แค่ 4 กิ๊กยังช้าๆรวนๆเลย!!!

กำลังคิดอยู่ว่า....ซื้อ N81 8GB - 5610 - 6500 (แบบสไลต์) ดีอ่ะนึกไม่ออก
kulilin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 09:27  

deton ผู้เขียน:
ซื้อแล้วครับ 8 gb 19300 ครับ

แต่ภาพไม่ชัดอย่างแรงเลย

ยิ่งใช้ flash ภาพขาวมากๆๆๆ มองไม่เห็นเลย Crying or Very sad

ใครเป็นบ้างครับ

แกะพลาสติกหน้าเลนส์กล้องออกหรือยังครับ ดูดีๆมีปิดอยู่เนียนมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 19:59  

ตอนแรก ผมก้อเปนครับ กล้องไม่ชัดมากกก ละพอดี มือ เผลอ ไปโดนพลาสติก เลยรุ้ว่า มีติดอยุ่ แต่มันเนียนมากคับ คือไม่รุ้เลยว่า มีติดอยุ่ พอดึงออก ละก้อ ภาพที่ถ่ายโอเค ถึง ชัดมาก เลยครับ (ค.คิดส่วนตัวนะ --*)
MooOan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 14:27  

อยากทราบข้อมูล ก่อนตัดสินใจซื้อน่ะค่ะ

คือ ความจำของเครื่องเนี้ยมันเยอะมากๆๆๆ เเลย คือ 8g แล้วจะมีอาการรวนหรือค้างตามมาทีหลังไหมค่ะ

คือตอนแรกจะตัดสินใจซื้อ N81 ธรรมดา แต่ทีนี้เมื่อเทียบราคาแล้ว เพิ่มอีกนิดหน่อยก็ ได้ 8 g มาใช้แล้ว แต่ก็ไม่รู้จะใช้หมดหรือเปล่า แต่ถ้า เอาธรรมดา เพิ่มได้มากสุดก็แค่ 4 g เท่าที่เครื่องน่าจะรองรับได้ เลยกังวล นิดหน่อยน่ะค่ะ วา 8 g แล้วเครื่องรวนนน
Surprised
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 17:32  

ไม่ช้าหรอกคับ เพราะดูในyoutube น่ะเค้าเอาn95 8gb ซึ่งเป็นflash mem เช่นเดียวกันกับตัวนี้มาทดลองให้ดูสรุปว่าตัว8gbเปิดเครื่องเร็วกว่าตัวเดิมหลายเท่า(ขอย้ำว่าเปิดเร็วมากส์)เราเรยว่ารุ่นนี้ก้อน่าจะไม่ช้าเช่นเดียวกันอีกอย่างนะโนเกียเคยทำ4gb .8gb ในn91แต่ไปไม่รอดเค้ามาพัฒนาในตัวนี้แล้วครับรับรองทางด้านมัลติมีเดีย ตัวนี้ไม่เป็นรองใครแน่นอน
ปล.กำลังเก็บตังอยู่อิอิ รอซัก18000ค่อยสอย ดูแล้วคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปหน่อย
MooOan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thanks ka
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 18:50  

ขอบคุงมากน่ะค่ะ อิอิ แต่ก็ต้องรอ หาตังซื้อกานต่อไป เหอๆๆ แล้วเมื่อไหร่ ราคามันจะลงละเนี้ย เหอๆๆ รอไปอีก ก็คงมีรุ่นใหม่ออกมาเอง รอกานไปรอกานมา ผลปรากฏว่าม่ะได้ซื้อเลยสักรุ่น เหอๆๆ แต่คราวนี้ขาดว่า คงจะซื้อตัว N81 8g แล้วแหละ ขี้เกียจรอแหละ หลังจากที่รอ N73 มานาน จนเจ้ารุ่นนี้ออกมา เหอๆๆ
ritthirongc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : Re: ........
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 22:58  

MooOan ผู้เขียน:
อยากทราบข้อมูล ก่อนตัดสินใจซื้อน่ะค่ะ

คือ ความจำของเครื่องเนี้ยมันเยอะมากๆๆๆ เเลย คือ 8g แล้วจะมีอาการรวนหรือค้างตามมาทีหลังไหมค่ะ

คือตอนแรกจะตัดสินใจซื้อ N81 ธรรมดา แต่ทีนี้เมื่อเทียบราคาแล้ว เพิ่มอีกนิดหน่อยก็ ได้ 8 g มาใช้แล้ว แต่ก็ไม่รู้จะใช้หมดหรือเปล่า แต่ถ้า เอาธรรมดา เพิ่มได้มากสุดก็แค่ 4 g เท่าที่เครื่องน่าจะรองรับได้ เลยกังวล นิดหน่อยน่ะค่ะ วา 8 g แล้วเครื่องรวนนน
Surprised

==========
ผมใช้อยู่่ครับ นิ่งดีมากไม่มีอาการรวนเลยจากที่ใช้มา 1 อาทิตย์ แบตอึดดีครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตไม่เคยสู้ SE ได้เลย คุณๆลองดูที่ท้ายหน้าของ Eng Site สิ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 08:56  

Van_persie ผู้เขียน:
Very Happy สวย ครบเครื่อง ขาดอะไรอีกไหมเนี่ย ว่าแล้วก็ไปซื้อซะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตล่ะแบต
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 09:12  

Van_persie ผู้เขียน:

ชาร์จบ่อยๆมันน่าเบื่อ สิ้นเปลือง รู้มั้ย อยากถามว่าไม่คิดจะทำแบตให้นานๆเหมือน SE มั่งเลยเหรอ ลองดูที่ท้ายหน้าของ SE Product Page Eng Site สิ

# แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion - mAh (Standard Battery)
# เปิดรอรับสาย (Standby Time)
- เครือข่าย GSM 370 ชั่วโมง
- เครือข่าย UMTS 300 ชั่วโมง
# สนทนาต่อเนื่อง (Talk Time)
- เครือข่าย GSM 9 ชั่วโมง
- เครือข่าย UMTS 3 ชั่วโมง
# ฟังเพลงต่อเนื่อง 25 ชั่วโมง (Music Time

[Eng Site]
Performance/Networks/Talk time (up to)/Standby time (up to)/Video call (up to)
UMTS 2100 / 3 hours 0 min / 300 hours 0 min / 2 hours 0 min
GSM 900 / 9 hours 0 min / 370 hours 0 min / -
GSM 1800 / 9 hours 0 min / 370 hours 0 min / -
GSM 1900 / 9 hours 0 min / 370 hours 0 min / -

ทุกรุ่นของ SE แบตอยู่นานราวๆ นี้ ถ้าไม่คุยต่อเนื่องก็อยู่ได้เป็นอาทิตย์นะ
MooOan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 13:30  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เก็บตังซื้อกานไปอีกเรื่อยๆๆ เมื่อไหร่จาได้ก็ไม่รู้ แง้ๆๆๆๆๆ
Zavral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 14:47  

sony เขาผลิตแบตเองนะครับ แค่โน้ตบุคยังปาไป 6 ชม เลย

sony ก็คงมีอะไรที่สู้โนเกียไม่ได้มั่งล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 19:22  

เอารุปจากมือถือ มาลงคอมยังไงครับ ??

ทำไมทำได้ แต่มันได้มาหมดเลยอ่ะ สมมุดจาเอา 2รุป มันมาหมดเลย 80กว่ารุป เงี้ยย
legendofsud
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 21:41  

+อีก2000นิดๆ ได้i phone ขนาดเท่ากันเลยนะเนี่ย ถึงเล่นเกมจะไม่เหนือเท่าแต่ โดยรวม เด็ดกว่ากินขาด
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 23:49  

เสียดายที่ผมเลิกเล่นมือถือกลุ่ม smart phone ไปละ ไม่งั้นเครื่องนี้เป็นตัวเลือกทีดีเชียว
MooOan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 13:44  

มันก็ขึ้นอยู่กับคนเลือกซื้อ หรือตามความชอบ ตั้งแตเราใช่มือถือมา ส่วนมากเราก็จะใช้ของ Nokia ซะมากกว่า เพราะ ฟังชั่น การใช้งานง่ายดี ใช้ Nokia กานทั้งบ้านเลย อิอิ แต่ก็รอราคารุ่นนี้ตกอีกหน่อย 55+ สัก 18000 แล้วค่อยคิด ช่วงนี้ก็มาอ่านๆๆ ทั้งข้อดีและข้อเสียของเจ้าเครื่องไปก่อนแย้วกาน เอิ้กๆๆ
สุปรีรัตน์ฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 22:45  

ดิฉันซื้อโทรศัพท์มือถือยี่ห้อ โนเกีย รุ่น 5310 XpressMusic ราคา 9,460 บาท ในวันจันทร์ที่ 5 พฤศจิกายน 2550 จากร้าน Nokia ชั้น 3 สยามพารากอน (เพิ่งมารู้ทีหลังว่าเป็นสาขาที่ดำเนินการโดย บ. เจ มาร์ท) เจ้าหน้าที่ผู้หญิงคนขายของ พูดจาดี อัธยาศัยดีมาก แนะนำข้อมูลลูกค้าดี เมื่อซื้อสินค้าเสร็จ เธอแนะนำดิฉันให้สมัครสมาชิก (อะไรสักอย่าง) ในราคา 300 บาท เพื่อใช้ลดราคาเวลาซื้อโทรศัพท์มือถือหรือ อุปกรณ์เสริมต่างๆ ดิฉันเห็นว่าเคยเป็นสมาชิกของเจ มาร์ทอยู่แล้ว และคงไม่ได้ซื้อโทรศัพท์มือถือ หรืออุปกรณ์เสริมบ่อยๆ จึงไม่ได้สมัครสมาชิก

วันแรกที่ซื้อมา ในขณะที่ดิฉันตั้งค่าเครื่อง เล่นเมนูต่างๆ เครื่องมีอาการดับและติดขึ้นมาใหม่เอง เป็นจำนวน 3 ครั้ง

วันที่สองเครื่องมีอาการค้าง ไม่สามารถเพิ่ม-ลดเสียงในขณะฟังวิทยุ หรือสนทนากับคู่สายได้ จึงต้องปิดเครื่องและเปิดใหม่ เป็นจำนวน 2 ครั้ง

วันที่สาม ดิฉันจึงตัดสินใจไปร้าน NOKIA CARE สาขาเซ็นทรัลพระราม 3 ช่างได้เช็กเครื่องและลง Software ให้ใหม่ โดยช่างแนะนำให้นำเครื่องกลับไปติดต่อที่ร้าน

วันที่สี่ เครื่องมีอาการคับและค้างอีก 2 ครั้ง แต่ดิฉันไม่มีเวลากลับไปที่ร้าน

จึงกลับไปใหม่ในวันที่ 5 คือวันศุกร์ที่ 9 พฤศจิกายน 2550 เวลาปรมาณ 20.45น.
ผู้จัดการร้าน NOKIA สาขาดังกล่าว ชื่อ ณรงค์ฤทธิ์ บอกว่าไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องให้ได้ ถ้าดิฉันอยากเปลี่ยนเครื่องต้องทำสมาชิก (อะไรก็ไม่รู้-ดังกล่าวข้างต้น) เป็นเงิน 300 บาท ทางร้านจึงจะเปลี่ยนเครื่องให้ และยืนกรานท่าเดียวว่าเป็นนโยบายของทาง JAY MART (ที่จะเอาเปรียบลูกค้าแบบนี้)

ดิฉันจึงแจ้งกลับไปว่าเคยเป็นสมาชิกของ JAY MART แล้ว
คุณณรงค์ฤทธิ์ตอบว่า "ไม่ได้ ต้องทำสมาชิกตัวนี้ใหม่ เนื่องจากสมาชิกตัวใหม่นี้ รับประกันเฉพาะ IEMI เครื่องดังกล่าว"
ดิฉันจึงถามว่า "อ้าว แล้วถ้าฉันซื้อ NOKIA หลายเครื่องล่ะ"
คุณณรงค์วิทย์ตอบว่า "ก็ต้องสมัครสมาชิกตามจำนวนเครื่อง ครับ เพราะ 1 สมาชิกคุ้มครองได้แค่ 1 IEMI เท่านั้น"

ดิฉันงง ว่าทำแบบนี้ เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภคไม่ใช่หรือ ทำไมลูกค้าต้องเสียเงินเพิ่มอีก 300 บาท เพื่อให้ได้รับความคุ้มครองจากทางร้าน มันเป็นสิทธ์ของลูกค้าไม่ใช่หรือ และจริงๆแล้ว โทรศัพท์ก็ซื้อมาไม่ครบ 7 วันด้วยซ้ำ

และเมื่อดิฉันโทรเข้าสอบถามกับทาง บ. โนเกียโดยตรง ก็ได้รับคำตอบจากพนักงานชื่อคุณพรเพ็ญฯ ว่า เป็นเรื่องจริงที่ บ.โนเกีย ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ลูกค้า เนื่องจากว่า บ.โนเกีย ไม่ได้ทำหน้าที่จัดจำหน่ายสินค้า เป็นเพียงการดูแลในเรื่องตัวโทรศัพท์ รับซ่อม และจัดการในเรื่อง hard ware และ soft ware ต่างๆ ในเรื่องของการเปลี่ยนเครื่องนั้น ลูกค้าต้องคุยกับทางผู้จัดจำหน่ายโดยตรง ซึ่งเป็นตำตอบที่ดิฉันก็ยอมรับได้

ดิฉันเล่าเรื่อง Jay Mart นี้ ให้เพื่อนๆ ฟัง ทุกคนงงและไม่อยากจะเชื่อว่ามีเหตุการณ์แบบนี้ เกิดขึ้นกับร้านที่มีชื่อเสียงขนาดนี้

ตอนนี้ดิฉันเก็บใบเสร็จรับเงินและ สลิบบัตรเครดิต ทั้งหมดไว้ ในใบเสร็จยังพิมพ์บอกว่า รับประกันเครื่องโดยผู้ผลิต ดิฉันก็ดีใจว่า เออ ... โทรศัพท์ที่เราซื้อมารับประกันจากศูนย์โนเกีย ที่ไหนได้มันคือประโยคที่ทาง เจ มาร์ท พิมพ์บอกไว้เพื่อผลักภาระหน้าที่ความรับผิดชอบในกรณีที่เกิดความเสียหายจากตัวเครื่อง

ฝากถึงผู้ที่กำลังตัดสินใจซื้อ NOKIA นะคะ ว่าควรจะพิจารณานโยบายของบริษัทเจ มาร์ทให้ดี เพราะตอนจะซื้อพูดจาดีมาก พอเกิดเรื่องแล้วก็พูดอีกอย่างนึง และโดยเฉพาะในปัจจุบัน ร้าน NOKIA บางสาขา ก็ดำเนินการโดย บ.เจ มาร์ท (นี่อุตส่าห์มาซื้อจากร้าน NOKIA แล้วนะนี่) ถามก่อนซื้อสินค้านะคะ ตรวจสอบเงื่อนไขต่างๆ ให้ดี เจอะเหตุการณ์แบบนี้แล้ว เสียความรู้สึกค่ะ แถมต้องเสียเงินด้วย เซ็งเลย

สุปรีรัตน์ฯ
08-1625-9505

หมายเหตุ เจ มาร์ทบอกว่า ถ้าซื้อโทรศัพท์ยี่ห้ออื่น สามารถเปลี่ยนเครื่องให้ได้ภายใน 7 วันค่ะ ... เง็ง
PattCyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 23:20  

ผมก็เคยจะเข้าไปซื้อ จากร้าน Jay Mart เหมือนกัน เป็นเครื่องโนเกียนี่แหละ..
หลังจากนั้น ก็บอกกะตัวเองไว้เลยว่า จะไม่ซื้ออะไรจาก Jay Mart อีกแล้ว

ดีที่โดนตอนนั้น ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรมากมาย แต่ก็เสียความรู้สึกอีก

ตอนซื้อก็แกะกล่องมาให้ มีซิลเรียบร้อย... เราก็คิดว่าคงจะเป็นเครื่องใหม่..
แกะเสร็จ.. อ้าว .. แผ่น PC Suite หายไปไหนหว่า.. ถามกะพนักงาน มานบอกรุ่นนี้ไม่แถมคับพี่..
ก็เลยถามมานว่า ไม่แถมได้ยังงัย โนเกียรุ่นไหนมาก็แถมทั้งนั้นแหละ..
พนักงานก็ยังเถียงอยู่นั่นแหละว่าไม่แถม..

ผมสุดจะทนกะมาน เลยบอกไปว่าลองไปแกะกล่องอื่นมาดูดิ.. พนักงานบอกถ้าไม่ซื้อแกะไม่ได้คับ
ผมเลยกัดฟัน บอกมานไปว่า ถ้าแกะออกมาแล้วไม่มีแผ่น PC Suite อีก เด๋วผมซือ้เลย 2 เครื่อง..
(แต่ในใจก็หวั่นๆ เกิดไม่มีอีก ตูซวยแน่)

แต่ก็โชคดี เปิดมามีคับ.. ผมเลยถามว่าแล้วนี่อะไรหรอ.. พนักงานคนนั้นเดินหนีไปเลย
ให้พนักงานอีกคนมาคุยแทน..

ผมเลยบอกไปว่า แถ้ขายของแบบนี้ ผมไม่ซื้อหรอก.. แล้วก็เดินออกมาเลย
Zavral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 23:48  

เจมาร์ทใครๆก้อรู้ครับ ขายของเอาหน้า

พอขายได้ ลูกค้าเป็นไงไม่สนล่ะ

ไม่รู้ว่าคัดเกรดพนักงานมั่งรึเปล่า (ไม่ได้ว่าทุกคนนะครับ บางคนมันเฮงซวยจริงๆ อยากให้ผู้บริหารมาสอดส่องมั่ง)

เพราะถ้าคุณไม่ได้เข้ามาซื้อมือถือจริงๆนะเขาไม่สนใจเลยแม้แต่น้อย พ่อผมแอนตี้มากๆ เพราะซื้อมือถือเขาแล้ว เดินออกไปจากร้านไม่ถึง ชม กลับมาพนักงานไม่สนใจเลย สนแต่จะขายอย่างเดียว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ : Re: aaaa
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 21:13  

MyK ผู้เขียน:

-ของศูนย์ครับ 20,300

ป.ล. มีไรโทรถามผมแล้วกันครับ เว็บนี้จะหาไรทียากเป็นบ้า - -"

หาอะไรยาก PM มาแนะนำผมได้ครับ
จีพัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้เล่นแชทได้รึป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 16:50  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เล่นแชท วินโด้เมสเซนเจอร์ได้รึป่าวคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 22:41  

รุ่นนี้ไม่มี gps ใช่มั้ยคะ
แล้วมันไม่สามารถอัพหรือลงเพิ่มได้เลยใช่มั้ยคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: