Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N81 8GB - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 413 / เข้าชม: 2439591
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมสแกนไวรักด้วยคับ

*ไวรัส
toye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 09:54  

ใครโปรแกรมซ่อนsms บ้างครับหามาหลายตัวแล้วลงไม่ได้ รบกวนหน่อยครับ
+ +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 18:58  

QC ก้คือQuality Control การตรวจสอบคุณภาพ

เเล้วเวลาเช็คเครื่องนี่ ควรจะเช็คอะไรมั่งคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 20:46  

+ + ผู้เขียน:
QC ก้คือQuality Control การตรวจสอบคุณภาพ

เเล้วเวลาเช็คเครื่องนี่ ควรจะเช็คอะไรมั่งคับ

คัมภีร์สําหรับดูมือถือทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ

มือ 1 - http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230441

มือ 2 - http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230444
N_81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 16:27  

โปรแกรม N-gage ที่ใช้กับ รุ่น นี้ เวอร์ชั่นล่าสุด หาจากไหนครับ

ผมเข้า ที่ เว็บ n-gage หาไม่เจอ เลย เจอแต่ เวอร์ชั่น 1.00[25] โหลดไปมันยังเป็นตัวอย่างอยู่เลยครับ ช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 22:42  

ขอโทดนะครับ คือผมอยากรู้จิงๆว่า เสียงรุ่นนี้ดังไหม และดีไหมคับ ของดังอย่างเดียวก้อได้ ระหว่าง N82 N81 SEk850i SS i450 อันไหนดังสุดอ่าครับคือว่าผมอยากได้รุ่นเสียงดังๆอ่ะคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 17:21  

ขอโทดนะครับ คือผมอยากรู้จิงๆว่า เสียงรุ่นนี้ดังไหม และดีไหมคับ ของดังอย่างเดียวก้อได้ ระหว่าง N82 N81 SEk850i SS i450 อันไหนดังสุดอ่าครับคือว่าผมอยากได้รุ่นเสียงดังๆอ่ะคับ

เอาเรื่อง ดังลั่นบ้าน เลือก N81 ครับ ลําโพงเค้าดีจริงๆ ตัวอื่นก็ดัีงลดหลั่นลงมาครับ Very Happy
PiiiinGz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : เกม N-Gage
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 18:12  

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่อ่ะครับ
แต่เล่นเกม N-Gage ไม่ได้อ่ะครับ
พอกดเลือกเกมแล้วมันไม่เข้าเกมอ่ะครับ
ทำไงดีครับ
ผู้รู้ช่วตอบทีครับ
koganei_kao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 22:19  

ไม่เคยใช้โนเกียเลยอ่า อยากใช้ดูมั่งค่ะ (ลงโปรแกรมไม่เป็นด้วย)

81 มี วีดีโอคอล สนทนาเห็นภาพ ไหมคะ?

แล้วถ้าเลือกระหว่าง 81 8gb แล้วก็ 81ธรรมดา กับ 5610 อันไหนดีกว่าอ่าคะ
YNP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : how much
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 07:38  

อยากรู้ว่าราคาเท่าไร แล้วอ่ะ
เอาแบบ update สุดๆ
ช่วยหน่อยกร้าฟฟฟฟ Smile 8
newhand007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 14:13  

ผมก็สนใจอยากได้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่อยากรู้ว่า ตัวธรรมดา กับ 8G แตกต่างกันมากไหม
แล้วราคาห่างกันอยู่เท่าไหร่
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 15:38  

newhand007 ผู้เขียน:
ผมก็สนใจอยากได้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่อยากรู้ว่า ตัวธรรมดา กับ 8G แตกต่างกันมากไหม
แล้วราคาห่างกันอยู่เท่าไหร่

ผมเเนะนําให้ซื้อตัวเล็กดีกว่า เพราะตอนนี้อัพ FW ล่าสุดเเล้วสามารถใส่เมม 8gb ได้เลยทีเดียว ซึ่งความสามารถก็จะเท่าตัวใหญ่ทันที เเถมถอดเข้าถอดออกได้สบายเเฮ มีปัญหาก็เเก้ง่ายกว่าเยอะ

ตัวธรรมดาอยู่ราวๆ 10900-11500 บ.
gomon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อตัวไหนดี
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 11:23  

คือ จะซื้อ มือถือใหม่อะครับ เเต่ ไม่ค่อยรู้เรื่อง จะซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง Nokia 5610 Xpress กับ Nokia N81 8GB จะซื้อรุ่นไหนดีกว่า กัน เเล้ว ช่องเสียบหูฟังเเบบ 2.5 กับ 3.5 มันต่างกัน อย่างไง ครับ
aferrain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 20:37  

ทำไม N81 8g ผม ไม่เหน ไฟล์ MIDI อ่ะครับ
p_seng Ple
Year's Star

หัวข้อ : ตอนนี้ดูมือถือใหม่อยู่.... ไม่ทราบว่าระหว่าง N81 กับ Samsung F480 อันไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 13:37  

MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ : 951
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 11:47  

a_nose
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงมันก้องกันบ้างรึป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 22:00  

เพิ่งจะใช้วันนี้วันแรก เสียงของคนที่เราคุยด้วยมันก้องๆยังไงไม่รู้อ่ะค่ะ อย่างนี้คือปกติมั้ยอ่ะคะ..แล้วของคนอื่นก้องอย่างนี้มั้ยคะ แล้วควรจะทำยังไงดีอ่ะคะ
nacksss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ FSCaller for N81
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 18:17  

ขอ FSCaller for N81

พร้อม Clack หรือ Key ก็ได้
nacksss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ FSCaller for N81
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 18:18  

ลืมเมล nack_tong@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 19:00  

-sprite- ผู้เขียน:
art32292 ผู้เขียน:
อยากถามว่าเวลาใช้มีอาการค้างหรือไหม่ แล้วสามารถใส่เมมโมรี่อีกได้ไหม

มีค้างครับ นานๆที ส่วนเมม... เพิ่มไม่ได้ครับ

ป.ล. ใครจะเอา Full Screen Caller 2.4 เมวมาขอนะครับ เดี๋ยวฟอร์เวิร์ดไปให้

ขอโปรแกรม Full Screen ด้วยครับ

othanit@hotmail.com
l2ez_Epsilion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 00:10  

ผมจะไปซื้อวันอังคารคับคือพอรู้คร่าวๆเเล้วว่า 81 กะ 81..8 GB นั้นคุณสบบัติดเหมือนกันเเต่อยากให้เเนะนำว่าผมควรซื้อตัวไหนดีกว่าคับเลือกไม่ถูก
อ่ออีกอย่างอยากทราบว่าเมม2GBนี่ราคาเท่าไหร่คับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Zzzz wait
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:42  

ผมว่ารอ N96 ดีก่า ดีไซคล้ายกัน แต่สเปคสูงกว่า คือกล้อง 5 ล้านพิกเซล แถมหน่วยความจำ 16 GB แต่ราคาคงสูงกว่าแน่นอน แต่ยังไงตอนนี้ผมก็คงชอบ N81 อยู่ดี แต่น่าจะมีกล้อง 3.2 หรือมากกว่านั้นtext[/b]
78 VS 81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 78 VS 81
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 21:21  

คือตอนนี้กะลังดูมือถือใหม่คับ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง Nokia N 81..8g กะ N 78
คือส่วนมากชอบฟังเพลงคับถ่ายรูปไม่ค่อยเท่าไหร่เเต่เท่าที่ได้อ่านมาเเล้วรุสึกว่ามีเเต่คนบอกว่า N 81 กล้องมะดีเลย..อยากทราบว่ามานมะถึงถึงขั้นขี้เหร่รึปล่าวคับ..เเล้ว N 78 ที่มี GPS เนี่ยต้องเสียค่าใช้จ่ายยังไงคับ อ้อคำถามสุดท้ายครับอยากทราบว่า N 81 กะ N 78 เนี่ยลูกเล่นมานต่างกันยังไงบ้างครับคือว่าลองเปิดเปรียบเทียบในเวปแล้วงงๆอะคับ
ขอบคุนล่วงหน้าคับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 11:23  

รบกวนผู้ที่ใช้อยู่หน่อยครับ คือว่าอยากทราบว่าเสียงเพลง, เสียงเรียกเข้า, และเสียงสนทนาในขณะเปิดลำโพง ระหว่าง N81 และ n73 ตัวไหนดังกว่ากันครับ
gong2611
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 23:23  

l2ez_Epsilion ผู้เขียน:
ผมจะไปซื้อวันอังคารคับคือพอรู้คร่าวๆเเล้วว่า 81 กะ 81..8 GB นั้นคุณสบบัติดเหมือนกันเเต่อยากให้เเนะนำว่าผมควรซื้อตัวไหนดีกว่าคับเลือกไม่ถูก
อ่ออีกอย่างอยากทราบว่าเมม2GBนี่ราคาเท่าไหร่คับ

ขอชี้แจงอีกครั้ง เป็นรอบที่แปดแสดสอง N81 ตัวธรรมดา ถ้าอัพเฟิร์มแวร์ของเครื่องเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด จะสามารถใส่การ์ดความจำ 8 Gb ได้ ซึ่งการ์ดแปดจิ๊กราคาอยุ่ที่เกือบสองพัน(ไม่แน่จัยเหมือนกันนะ) และในกรณีข้อมูลในเครื่องเสียหายจนต้องเปลี่ยนความจำนั้น หากเป็นตัว 8G จะต้องส่งศูนย์และให้เปลี่ยนฮาร์ดดิส ซึ่งราคาแพงมากกกก แต่ถ้าเปนตัวธรรมดาสามารถถอดการ์ดทิ้งแล้วซื้อมาใส่ใหม่ได้เลย ส่วนคุณบัติอื่นๆ เหมือนกันเป้ะทุกประการ
n_mami
Year's Star

หัวข้อ : หาวิธี ป้องกันรอยขีดข่วน ถลอก
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 20:57  

ช่วยบอกวิธี ป้องกันรอยขีดข่วน ถลอกด้วยคับ เอาแบบไม่ใส่ซองหรือปลอก ราคาด้วยคับ Cool
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หาวิธี ป้องกันรอยขีดข่วน ถลอก
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 23:37  

n_mami ผู้เขียน:
ช่วยบอกวิธี ป้องกันรอยขีดข่วน ถลอกด้วยคับ เอาแบบไม่ใส่ซองหรือปลอก ราคาด้วยคับ Cool

วางในกล่องเฉยๆ ครับ ราคา 0 บาท Laughing

มันจะให้ไม่เป็นรอยเลยไม่ได้ครับ เพราะคุณใช้งานมันอยู่ พวกซอง ปลอกพวกนี้ เเม้จะช่วยไม่ให้เป็นรอยเลยไม่ได้ เเต่ก็ลดรอยไปได้มากเลยทีเดียว

นึกถึงหลักพุทธศาสนาครับ สิ่งใดในโลกล้วนเป็นอนิจจัง มีเกิด เเตก ดับ เป็นธรรมดา ไม่ยั่งยืนเสมอไปหรอก Very Happy
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 19:20  

gong2611 ผู้เขียน:
l2ez_Epsilion ผู้เขียน:

ขอชี้แจงอีกครั้ง เป็นรอบที่แปดแสดสอง N81 ตัวธรรมดา ถ้าอัพเฟิร์มแวร์ของเครื่องเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด จะสามารถใส่การ์ดความจำ 8 Gb ได้ ซึ่งการ์ดแปดจิ๊กราคาอยุ่ที่เกือบสองพัน(ไม่แน่จัยเหมือนกันนะ) และในกรณีข้อมูลในเครื่องเสียหายจนต้องเปลี่ยนความจำนั้น หากเป็นตัว 8G จะต้องส่งศูนย์และให้เปลี่ยนฮาร์ดดิส ซึ่งราคาแพงมากกกก แต่ถ้าเปนตัวธรรมดาสามารถถอดการ์ดทิ้งแล้วซื้อมาใส่ใหม่ได้เลย ส่วนคุณบัติอื่นๆ เหมือนกันเป้ะทุกประการ

-เห็นด้วยครับ ถามบ่อยสะจนตอบกันเบื่อ ^^
ify.i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ftu,tdu
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 18:01  

เหอๆๆๆ ข้อความข้างบนทำเป็นรุ้ดีเนอะ.......คือเค้าไม่ได้บังคับให้คุณตอบ เค้าถามให้คนที่ไม่ขี้บ่น พูดมาก มาตอบ ตอบเร่ะพูดมากอย่าตอบเลยดีกว่าคัพ......

ข้อมูลที่ให้ก็ไม่ได้ว่าจะตรง..แบบว่า โง่แล้วอวดฉลาดไรงี้......คือจะบอกว่า N81 8กิ๊ก เค้าไม่ได้ใช้หน่วยความจำแบบ ฮาร์ด ไดรพ.... เค้าใช้หน่วยความจำ คล้ายๆ กับพวก แฮนดี้ไดรฟ หรือ แฟลชไดรฟ..... คือ ถ้ามันจะพังคงพังยากกว่า แบบ ฮาร์ดไดรฟ ที่ใช้ในN91
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 19:32  

ใครเน้นฟังเพลงเอาตัวนี้ไปครับไม่ผิดหวัง

แต่เอาไปถ่ายรูปจะผิดหวังอย่างแรง

แต่ก็ถ่ายได้ครับ ในที่ๆมีแสงพอ ไม่น่าเกลียด

แต่ผมว่าซื้อตัวนี้แล้วไปถอยกล้องดีๆจะเหมาะกว่านะ
BAMMY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 09:01  

ผมซื้อ N81 8GB ได้ไม่นาน

รู้สึก สไลด์มันหลวมนิดนึงอะครับ

มันโยกได้นิดนึง

แต่โยกได้นิดนึงเท่านั้นเอง

อย่างงี้เค้าเรียกว่า สไลด์หลวมรึเปล่า

หรือเครื่องมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วอะครับ

แบบว่ากังวลง่ะ -*-

แรกๆ ไม่ทันได้สังเกตุซักเท่าไหร่
otistuta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย N81 ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 14:56  

ขาย N81 2GB ใหม่เอี่ยม ซื้อเมื่อศุกร์ที่แล้ว (1 สิงหาคม 2551)
อุปกรณ์ครบ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว พร้อมซิลิโคน
ราคา 10000 ถ้วนครับ

ขายเพราะร้อนเงินอ่ะครับ T_T

สนใจติดต่อ 085-9110021 (โอ)
ใช้เบื่อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายโนเกีย N81 8GB เครื่องพึ้งซื้อมาใหม่้ 2เดือนกว่า
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 18:56  

ขายโนเกีย N81 8GB เครื่องพึ้งซื้อมาใหม่้ 2เดือนกว่า อุปกรณ์ครบเหมือนตอนซื้อใหม่ครับ สภาพสวยไม่มีรอย( มีแต่รอยนิ้วมือหุหุ) อัพเฟริมแวร์เป็นตัวใหม่แล้ว 2.20 แล้วลื่น ลงเพลงใว้เพียบ 400 กว่าเพลง
ขายราคา 9900 บาท สนใจนัดดูสินค้าต่อรองได้อีกครับ ที่ขายเพราะไม่ชินกับสไลด์
เคยใช้ N73 มาเลยชอบ สไตร์นั้น
แต่ถ้าใครชอบ ฟังเพลง ตัวนี้เสียงสุดยอด ไอโฟนยังหนาวเลย เพราะ ไอโฟนแพงกว่า
สนใจโทรหาผมได้ครับ 081-580-9330
N81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยค้าบบ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 19:28  

โปรแกรม Nokia Software Updater ของผมยังเปงเวอร์ชั่น 1.4.39th อยู่เลยอะคับ แล้วพอผมจะอัพให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดอะคับ แต่พอโหลดเส็ดตอน install มันกลับ error แล้วขึ้นว่า "There is a problem with this Windows Installer package.A script required for this install to complete could not be run.Contact your support personnel or package vendor.Custom action Kill_process script error -2147217405, : Line 11, Column 1," อะคับ ต้องทำอย่างไรดีคับ

ช่วยด้วยค้าบบบบบบบ T^T
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 20:43  

Very Happy สวัสดีครับ Diablosครับ ผมเพิ่งจะโพสบอร์ดนี้เป็นบอร์ดแรกนะครับ

คือ ผมได้ติดตามอ่าน/ศึกษาข้อมูลของ N81 ในบอร์ดนี้มาโดยตลอดครับ

ผมขอขอบคุณทุกๆคน ที่คอยให้ข้อมูล / ตอบคำถามข้อสงใส ต่างๆมาโดยตลอดมานะครับ

ส่วนผมจะยังศึกษาข้อมูลต่อไปอีกนิดหน่อยครับ ตั้งใจจะเปลี่ยนมือถือครับอยากได้หลายรุ่นแต่จะไม่ให้เกิน 15000 แน่ๆ แต่ที่โดนใจ N81 เพราะ "ขนาดจอ" ครับ...

ไว้เจอกันใหม่ครับ Embarassed
tom281028
Year's Star

หัวข้อ : n81
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 19:06  

จะอัฟ Firmware V20.0.056 ตัวใหม่ของ N81 ยังไงครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n81
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 19:49  

tom281028 ผู้เขียน:
จะอัฟ Firmware V20.0.056 ตัวใหม่ของ N81 ยังไงครับ

1. อัพผ่านมือถือเราได้เลย ควรจะสมัครเเพคเกจ Edge-Gprs ไว้ก่อน เพราะใช้เวลาพอสมควร อาจจะกินเงินไปมากโดยไม่รู้ตัว เข้าไปที่ ตัวจัดการอุปกรณ์ > ตัวเลือก > ตรวจสอบการอัพเดต

2. อัพผ่านคอมโดยใช้ Pc suite ดูวิธีการในนี้

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=233181

3. เอาไปให้ศูนย์อัพให้ วิธีนี้เหมาะกับผู้ที่ไม่มั่นใจว่า ทําที่บ้านกลัวเน็ตตัด เครื่องดับ เเบตหมด ฯลฯ ถ้าประกันเหลือ ก็ให้ศูนย์อัพได้ ไม่เสียตัง (เเต่เสียเวลารอ) Very Happy
วรภัทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรผ่านเน็ต
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 09:44  

อยากทราบว่าที่เค้าเรียกว่าโทรศัพท์ผ่านอินเตอร์เน็ตที่มีอยู่ใน โนเกียN81เนี้ยเค้าใช้กันยังงัยอ่ะ คือสมมุติว่าเราใช้โทรศัพย์เครื่องนั้นต่ออินเตอร์เน็ตแล้วเราจะโทรโดยผ่านเน็ตเนี้ยสามารถทำได้ป่าวคร้าบ...........ขอบคุณมากนะคร้าบสำหรับคำตอบของกูรูทั้งหลายคร้าบ
วรภัทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 11:20  

[b]รบกวนถามอีกซักนิดนะคร้าบคือว่าอยากจะทราบราคาที่เหมาะสมอ่ะคร้าบพอดีผมอยู่ที่หาดใหญ่ก็เลยลองไปแวะดูราคา ณ วันที่ 12/08/51 ของN81เนี้ยก็จะอยู่ราวๆ11500-12000 อ่ะครับไม่ทราบว่าราคาเนี้ย ณ ปัจจุบันมันแพงเกินไปหรือป่าวครับและก็ถ้าแพงเกินไปราคามันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมมานเด็กบ้านนอกอ่ะครับไม่เคยใช้มือถือพวกระบบที่มานซับซ้อนอย่างนี้อ่ะ ถ้ายังงัยพี่ๆ เพื่อนๆแนะนำด้วยนะครับ(ก่อนหน้านี้ใช้3310มา5ปีแระก็เปลี่ยนมาใช้1110มาสามปี รวมๆ8ปีแล้วครับที่ใช้มือถือประเภทนี้) ถ้ายังงัยช่วยตอบกระทู้นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านเซียนทั้งหลายครับ หวังว่าคงได้เป็นสมาชิกน้องใหม่N81นะครับ ...............ทามงานต่อ........[/b][/list][/code]
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 15:21  

วรภัทร์ ผู้เขียน:
รบกวนถามอีกซักนิดนะคร้าบคือว่าอยากจะทราบราคาที่เหมาะสมอ่ะคร้าบพอดีผมอยู่ที่หาดใหญ่ก็เลยลองไปแวะดูราคา ณ วันที่ 12/08/51 ของN81เนี้ยก็จะอยู่ราวๆ11500-12000 อ่ะครับไม่ทราบว่าราคาเนี้ย ณ ปัจจุบันมันแพงเกินไปหรือป่าวครับและก็ถ้าแพงเกินไปราคามันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ถ้าเป็นตัว 8gb ก็น่าจะราวๆ 12000-12500 บ. ถ้า 2gb ก็ควรอยู่ 10800-11000 บ. (ร้านส่ง)
เป็นศูนย์มันก็เเพงกว่านี้อยู่เเล้วน่ะ

คุณไม่เคยใช้มือถือเเนวนี้มาก่อน เเนะนําให้ไปหาเครื่องจริงเล่นดูก่อนนะ ถ้าไม่ชอบระบบยังไงก็ยังเปลี่ยนใจได้ Wink
วรภัทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 05:04  

ครับผม ขอบคุณมากครับคุณ papayatop เอาไว้ผมจะลองหาเคื่องจริงๆมาเล่นดูครับอาจจะตัดสินใจได้ชัดเจนขึ้น แต่ก็อย่างว่าแหละครับ โลกโลกาวิวัฒน์แบบนี้ก็น่าจะลองหาอะไรใหม่ๆมาเล่นดูบ้างแหละครับ(ยังไม่แก่ซะหน่อย)
poyku990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 21:45  

เพื่อนคนไหนอยากสนใจ อยากแลกกะรุ่นนี้ จัง ผมใช้KU990 ครับ
0869901240 บาท เต้
เด็กหอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องของ n 81
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 12:22  

ตอนนี้ผมใช้ n81 8G มา7เดือนแล้วครับ ใครเป็นอย่างผมบ้าง

ซื้อมาตอนแรก ปุ่มสัมผัสมีปัญหา เลื่อนไม่ค่อยไป เลยเอาไปซ่อมที่โนเกียแคร์

ใช้ดีทุกอย่าง

ข้อเสีย กล้องเน่ามาก ทั้ง หน้าและหลัง

เวลาลงทีมของโอวสกินไม่สามารถเคลื่อนใหวได้ บางทีมถ้าตั้งค่านาฬิกาแบบดิจิตอล จะมองไม่เห็น

มีอาการค้างบ้อยมากวันละ1-2ครั้ง เวลาเข้าคลังภาพ

เวลงฟับเพลง + เล่นเกม หรือ ฟัง+ดูภาพ เครืองจะอืด

ตอนนี้ผมเอาเครื่องไปอับซอบเวร์ที่ศูนย์ ไม่มีไรเปลี่ยนเปลง

เลยเอามาอัพเองในเว็บเวอชั่นล่าสุด มีอะไรใหม่เพิ่มขึ้นพอสมควร ภาพพักหน้าจอจากสีขากกลายเป็นสีดำ (กลับสี) มีการตั้งค่าสำหรับปิดปุ่ม มีเดี่ย (ที่เอาไว้เล่นเพลงอะ ) ไว้สำหรับคนที่ชอบไปโดนเพิ่มเข้ามา การเข้าเมนูสวยและนุ่มมวนกว่าเดิม

ปัญหาที่เจอหลังจากอัพคือ โปรแกรมส่วนใหญ่ลงไม่ได้ (เซงมาก ใครรู้วิธีแก้บอกด้วยครับ) เครื่อรีเซต หรือค้างบ่อยเวลาเข้าคลังภาพ วันละ3-5 ครั้ง

ตอนนีเครื่องผมสไล้หลวม เป็นรอย ปุ่มกดเอนเกช แตก ตรงที่กล้องที่เคลือบเงา ลอกแล้ว สีตามขอบเหลี่ยมเริ่มลบ
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 17:22  

คุณลงไฟล์เยอะเกินไปหรือเปล่าคับ จบเกือบเต็มเลยหรือเปล่า !?

ผมยังคงชอบรุ่นนี้อยู่นะครับ (หน้าจอ 2.4 แน่ะ ใหญ่ดีชอบๆๆ นอกนั้นก็สนแค่เรื่องเพลง )
กล้องต้องทำใจคับ ต้องเรื่องมากหน่อยเวลาจะถ่าย ( แสงสว่าง )

ผมเองก็คอยศึกษาข้อมูลจากบอร์ดนี้อยู่ตลอดนะคับ ผมว่ามันก็ต้องมีทั้งข้อดีและข้อเสียอะครับ ยิ่งเป็นสไลด์คงจะต้องถนอมมากที่สุดอะคับ (หลายคนบอกว่า ทำตกมาบ้างแล้ว ก็ไม่มีปันหาไรก็มีนะ )
สเปค N81 มาแบบนี้ก็คงเหมาะแล้วมั้งครับ เพราะยิ่งสเปคสูงมาก กล้อง 5ล้าน อย่าง N85 ที่กำลังจะมานี้ ก็เวอร์ไปหน่อย ปัญหาจะยิ่งเยอะตามสเปคที่สูงตามไปด้วยเสมอครับ ผมว่านะ

N85 http://www.igadgety.com/article.php?id=2507
N79 http://www.igadgety.com/article.php?id=2501

" รัก N o k i a "
หนึ่ง00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สกรีนเซฟเวอร์
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:07  

ปกติ มันตั้งค่าสกรีนเซฟเวอร์ เปนการ์ตูนหรือภาพเคลื่อนไหวอื่นๆได้ปะคับ?

ไม่รุนะคับ ขอโทษทีที่ต้องถามคับผม
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 22:01  

ทำได้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 02:30  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วงับ

ใครทราบช่วยบอกหน่อย

งบน้อยอยากรุ้ว่าลดรึยัง
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 21:02  

nasa (mbk) 23/8/08 - 11,xxx ฿
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 21:30  

N81 ที่ขายๆกันอยู่เป็น made in Finland รึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 07:40  

Diablos ผู้เขียน:
คุณลงไฟล์เยอะเกินไปหรือเปล่าคับ จบเกือบเต็มเลยหรือเปล่า !?

ผมยังคงชอบรุ่นนี้อยู่นะครับ (หน้าจอ 2.4 แน่ะ ใหญ่ดีชอบๆๆ นอกนั้นก็สนแค่เรื่องเพลง )
กล้องต้องทำใจคับ ต้องเรื่องมากหน่อยเวลาจะถ่าย ( แสงสว่าง )

ผมเองก็คอยศึกษาข้อมูลจากบอร์ดนี้อยู่ตลอดนะคับ ผมว่ามันก็ต้องมีทั้งข้อดีและข้อเสียอะครับ ยิ่งเป็นสไลด์คงจะต้องถนอมมากที่สุดอะคับ (หลายคนบอกว่า ทำตกมาบ้างแล้ว ก็ไม่มีปันหาไรก็มีนะ )
สเปค N81 มาแบบนี้ก็คงเหมาะแล้วมั้งครับ เพราะยิ่งสเปคสูงมาก กล้อง 5ล้าน อย่าง N85 ที่กำลังจะมานี้ ก็เวอร์ไปหน่อย ปัญหาจะยิ่งเยอะตามสเปคที่สูงตามไปด้วยเสมอครับ ผมว่านะ

N85 http://www.igadgety.com/article.php?id=2507
N79 http://www.igadgety.com/article.php?id=2501

" รัก N o k i a "

สไลด์ต้องรักษาจริงๆครับ เพราะผมเคยใช้ 6280 อยู่แล้วทำตกพื้น หยิบขึ้นมาใช้ อ้าวววว...กำ ลำโพงเสียงแตก Shocked
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 17:29  

Shocked ช๊อค !!!!
TPJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 22:08  

ราคาเท่าไหร่หรอคับตอนนี้พอดีจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยากได้จัง - - รูปมันคล้ายๆ N85 ไงชอบกลแฮะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 23:49  

TPJ ผู้เขียน:
ราคาเท่าไหร่หรอคับตอนนี้พอดีจะซื้อโทรศัพท์ใหม่อยากได้จัง - - รูปมันคล้ายๆ N85 ไงชอบกลแฮะ

ตัว 8 กิ๊ก หมื่นสองคับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 23:54  

TPJ ผู้เขียน:

จะบอกให้นะครับ

Nseries รุ่นหลังๆ จะออกแบบจากเจ้า N81 เกือบทั้งหมดเลยนะ = =
Ake51
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 10:50  

อยากได้เกมส์ N-Gage ไม่รู้ว่าเพื่อนๆไป download กันที่ไหนครับ ช่วยแนะนำด้วย
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 14:41  

เย้ๆๆๆ ราคาหล่นแล้ว (หล่นอีกๆ) เมี๊ยวววว วว !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 14:49  

ซื้อมาระครับN81 8GB เจ มาร์ท 13790 บาท เสียงเยี่ยมครับ ภาพ โอเค โดยรวม ดีเยี่ยมครับ เรื่องเสียง แจ๋วมากๆ (ยิ่งต่อหูฟังแบบครอบนะ เยี่ยมเลย) แตกต่างจากวิวตี้โดยสิ้นเชิง

ผมซื้อเจ้าวิวตี้มาได้2วันครึ่ง ขายทิ้งเพราะเรื่องเสียงไม่เพราะ แถมเบาแม้จะปรับสุดแล้วทั้งฟังเพลง ทั้งการโทรสนทนาที่เบาและเสียงที่มาจากทางโน้นดังเหมือนคนเป็นหวัดซะงั้น ยิ่งไปกว่านั้นเรื่องภาพ ไม่มีสีสันเอาซะเลยไม่ว่าจะถ่ายรูปหรือดูหนัง สีออกมาแบบจางๆไม่มีสีสัน แต่ภาพก็เนียนใช้ได้นะครับ แต่อย่างอื่นก็ดีนะครับ ไม่ว่าการกดแบบสัมผัสและหน้าจอ3นิ้ว ทำได้ดี

เดี๋ยวขอเวลาเล่นกับเอ็นอีกหน่อยนะครับ มีอะไรจะเอามาเล่าสู่กันฟังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 14:52  

03/09/2008

Nokia N81 (2GB) ราคา 12090 บาท

์Nokia N81 8GB ราคา 12790 บาท ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 14:53  

03/09/2008

Nokia N81 (2GB) ราคา 12090 บาท

์Nokia N81 8GB ราคา 12790 บาท ครับ

แก้ไขครับ

Nokia N81 (2GB) ราคา 12,090 บาท

์Nokia N81 8GB ราคา 13,790 บาท ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 14:55  

ที่มาบุญครองอาจจะไำด้ต่ำกว่าราคาที่โพสไว้นะครับ แต่คงกว่าไม่มาก
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 16:05  

MBK

2gb - 10900-11200
8gb - 12000-12300

ซื้อศูนย์เเพงกว่าอย่างว่าครับ เเต่เปลี่ยนเครื่องได้เมื่อมีปัญหา Very Happy
S : S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย N81 8 G ~ *
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 19:22  

ขาย N81 8 G ~ *

เครื่อง ศูนย์ มีรับประกัน 1 ปี

สภาพ 100% ซื้อมา แค่ 2 อาทิตย์

อุปกรณ์ครบ

08-0244-8017

หรือ แลก N 78 ~ *
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 00:38  

ซื้อมาระครับN81 8GB เจ มาร์ท 13790 บาท เสียงเยี่ยมครับ ภาพ โอเค โดยรวม ดีเยี่ยมครับ เรื่องเสียง แจ๋วมากๆ (ยิ่งต่อหูฟังแบบครอบนะ เยี่ยมเลย) แตกต่างจากวิวตี้โดยสิ้นเชิง

ผมซื้อเจ้าวิวตี้มาได้2วันครึ่ง ขายทิ้งเพราะเรื่องเสียงไม่เพราะ แถมเบาแม้จะปรับสุดแล้วทั้งฟังเพลง ทั้งการโทรสนทนาที่เบาและเสียงที่มาจากทางโน้นดังเหมือนคนเป็นหวัดซะงั้น ยิ่งไปกว่านั้นเรื่องภาพ ไม่มีสีสันเอาซะเลยไม่ว่าจะถ่ายรูปหรือดูหนัง สีออกมาแบบจางๆไม่มีสีสัน แต่ภาพก็เนียนใช้ได้นะครับ แต่อย่างอื่นก็ดีนะครับ ไม่ว่าการกดแบบสัมผัสและหน้าจอ3นิ้ว ทำได้ดี

เดี๋ยวขอเวลาเล่นกับเอ็นอีกหน่อยนะครับ มีอะไรจะเอามาเล่าสู่กันฟังครับ

อย่าลืมน้าาา !!

papayatop ผู้เขียน:
MBK

2gb - 10900-11200
8gb - 12000-12300

ซื้อศูนย์เเพงกว่าอย่างว่าครับ เเต่เปลี่ยนเครื่องได้เมื่อมีปัญหา

ขอบคุณที่นำข้อมูลมาบอกนะคั๊บบ !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 20:56  

ถ้าไม่เน้นเรื่องกล้องมากไป รุ่นนี้เหมาะมากเลยครับ ในการทำงานด้านอื่นๆ
กล้อง2ล้านพิกเซล ถ่ายกลางวันนะครับ อย่าไปถ่ายกลางคืน ไม่งั้นเจอมนุษย์ตัวเขียวมะรุด้วยนะ
นอกนั้นดีหมดครับ
การดูหนังMP4ดูได้ในระดับพอใช้ครับ ใช้การแปลงที่15เฟรมเรทครับ ถ้าเกินนั้นไม่มีภาพ มีแต่เสียงครับ
เสียงดีครับ ถ้ามีหูฟังฟิลิปส์หรือโซนี่จะได้เสียงเพลงที่มีมิติมากเหมือนแยกเสียงดนตรีได้ แบบว่าเพลงที่ไม่ค่อยเปิดฟังที่คอมฯเอามาลงฟังที่N81เพลงมันน่าฟังขึ้น

ไม่รู็้้จะอธิบายอะไรดี อยากรู้อะไรก็โพสไว้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 17:58  

ขายไปแล้วครับใช้มา3วันเสียดายเหมือนกันแต่ต้องขาย ตอนนี้หันมาใช้ C170 ของซัมซุง บาง เบา ดำ โทรออก โทรเข้า มีวิทยุด้วย ราคา1590บาท
Diablos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 16:07  

Shocked เป็นงั้นไป !! ทำไมขายง่าาา !?
azugas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 13:34  

คือ ผมอยากทราบว่า ตัว 81 8g กับ 81ตัวทำมะดาอ่ะครับ

เวลาอ่านข้อมูลจากในเครื่อง มันมีความหน่วง(ช้า-เร็วในการค้น-อ่านข้อมูล)เท่ากันไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องของ n 81
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 17:53  

เด็กหอ ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ n81 8G มา7เดือนแล้วครับ ใครเป็นอย่างผมบ้าง

ซื้อมาตอนแรก ปุ่มสัมผัสมีปัญหา เลื่อนไม่ค่อยไป เลยเอาไปซ่อมที่โนเกียแคร์

ใช้ดีทุกอย่าง

ข้อเสีย กล้องเน่ามาก ทั้ง หน้าและหลัง

เวลาลงทีมของโอวสกินไม่สามารถเคลื่อนใหวได้ บางทีมถ้าตั้งค่านาฬิกาแบบดิจิตอล จะมองไม่เห็น

มีอาการค้างบ้อยมากวันละ1-2ครั้ง เวลาเข้าคลังภาพ

เวลงฟับเพลง + เล่นเกม หรือ ฟัง+ดูภาพ เครืองจะอืด

ตอนนี้ผมเอาเครื่องไปอับซอบเวร์ที่ศูนย์ ไม่มีไรเปลี่ยนเปลง

เลยเอามาอัพเองในเว็บเวอชั่นล่าสุด มีอะไรใหม่เพิ่มขึ้นพอสมควร ภาพพักหน้าจอจากสีขากกลายเป็นสีดำ (กลับสี) มีการตั้งค่าสำหรับปิดปุ่ม มีเดี่ย (ที่เอาไว้เล่นเพลงอะ ) ไว้สำหรับคนที่ชอบไปโดนเพิ่มเข้ามา การเข้าเมนูสวยและนุ่มมวนกว่าเดิม

ปัญหาที่เจอหลังจากอัพคือ โปรแกรมส่วนใหญ่ลงไม่ได้ (เซงมาก ใครรู้วิธีแก้บอกด้วยครับ) เครื่อรีเซต หรือค้างบ่อยเวลาเข้าคลังภาพ วันละ3-5 ครั้ง

ตอนนีเครื่องผมสไล้หลวม เป็นรอย ปุ่มกดเอนเกช แตก ตรงที่กล้องที่เคลือบเงา ลอกแล้ว สีตามขอบเหลี่ยมเริ่มลบ

ต้องแฮคเครื่องก่อนนะครับ
มีวิธีแฮคเครื่องหาดูนะครับ
pond2245
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 10:47  

คือผมอยากทราบอะครับ
ว่าเวลาถ่ายรูป แล้วเราจะซูม
ซูมตรงไหนอะ
มีวิธียังไงครับ
ผมซูมไม่เหนได้เลยอะ
ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณครับ
goldenfish
Year's Star

หัวข้อ : ขาย N81 2G ด่วน
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 20:38  

ขาย N81 2G พร้อมกล่อง อุปกรณ์ครบ คิด 10,000 ถ้วนๆ ขาดตัวห้ามต่อ
ใช้มา 1 เดือนสภาพ99.99 พอดีใช้แล้วไม่ถูกใจอยากเปลี่ยน
สนใจเมลเบอร์มาแล้วจะโทรไปนะ

wut5555@yahoo.com
tapermusic
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 15:35  

เพิ่งไปถอย N81 8GB มาครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยน๊า....
B4861263
Year's Star

จังหวัด: SUT
หัวข้อ : ต้องการขาย N81 - 2 GB คับผม!!!
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 01:55  

ต้องการขาย NOKIA N81 - SD 2 GB คับผม ( 9,500 บาท) ต่อรองได้คับ...

สีน้ำเงิน เพิ่งซื้อวันที่ 1 ตุลาคม 2551 คับ...

สภาพเครื่องใหม่ 100% อุปกรณ์ครบชุดคับ ประกันเหลือครบคับ ยังไม่ได้เขียนชื่อใบรับประกันด้วยซ้ำ...

ที่ขายเพราะ ผมจำเป็นต้องใช้เงินด่วนคับ...

ติดต่อผมได้คับ ที่เบอร์ 081-9746403 (ตั้ม)
อยากรู้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 20:06  

รุ่นนี้มี edge มั้ยครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 12:31  

เครื่องจริงสวยนะ

ถ่ายภาพก้สวย

สีเย็นตาดี

รูปทรงก้ดี

อยากได้ แต่เสียดาย เพื่อนใช้ตั้ง 2 คนแร้วอ่า
ขอถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 22:21  

พอ ดี มี ปัญหา เวลา แปลง VDO มา อะ คับ

แล้ว มัน กระตุก อะ มี วิ ธี แก้ ไข ไหม ค้าบบ

ช่วย ที น้า

พอ ดี พึ่ง มือ ใหม่
beverpsu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เริ่มอยากได้n85
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 16:25  

เริ่มอยากได้ n85 กล้องดีกว่าแต่ก็ยังไม่ใช่ซีนอล แต่เรื่องจอภาพ ภาพใสกริ๊ง Razz ถึงเวลาถอยแย้ว
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2008 19:06  

,มันไม่มี edge เหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 14:28  

เล่น wifi เป็นไงบ้างครับ แล้วใช้ดาวโหลดไฟล์ขนาดใหญ่ๆได้หรือป่าวครับ อัตราดาวโหลดจะเท่ากับคอมพิวเตอร์หรือป่าว สนใจตัว N81 ธรรมดา ไม่หทารว่ารับเมม 8GB ได้ป่าวครับ แล้วตัวธรรมดาเวลาดาวโหลดไฟล์ใหญ่ๆประมาณ 4GB จะเก็บไว้ที่เมมเมอรี่การ์ดหรือเก็บไว้ที่ตัวเครื่องครับ
ทักษิณ
Year's Star

จังหวัด: London
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2008 03:41  

อยากรู้... ผู้เขียน:
รุ่นนี้มี edge มั้ยครับ...

มี edge ครับ แต่เป็น class 10
download ข้อมูลช้ากว่า Class 32 อย่าง N82 N95 N79 N85 N96 ครับ
ทักษิณ
Year's Star

จังหวัด: London
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2008 03:43  

เล่น wifi เป็นไงบ้างครับ แล้วใช้ดาวโหลดไฟล์ขนาดใหญ่ๆได้หรือป่าวครับ อัตราดาวโหลดจะเท่ากับคอมพิวเตอร์หรือป่าว สนใจตัว N81 ธรรมดา ไม่หทารว่ารับเมม 8GB ได้ป่าวครับ แล้วตัวธรรมดาเวลาดาวโหลดไฟล์ใหญ่ๆประมาณ 4GB จะเก็บไว้ที่เมมเมอรี่การ์ดหรือเก็บไว้ที่ตัวเครื่องครับ

ถ้าต่อเล่น Wifi นี่ก็พอๆ กันครับไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่ถ้าเอามาโหลดข้อมูลเยอะนี่ต้องมองไปที่รุ่นที่มี Ram ในตัวเยอะๆ อย่าง N95 กับ N96 ครับ
Kaneshiro1984
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Kamphangphet
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 21:12  

ถ้าตอนนี้ซื้อ N81 8GB ราคาเท่าไรครับ แล้วซื้อมามันเป็นเมดอินอะไรกลัวมากถ้าขึ้นว่าเป็นChina แล้วใช้งานGPSได้ด้วยหรอครับเห็นบางเวบมันบอกว่าได้แต่ต้องใช้เสาต่างหากประมาณนี้อ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 21:45  

สายดาต้าลิงค์ ของผมหาย
จะหายซื้อใหม่ ราคาเืื้ท่าไหร่อ่าคับบ

ละเวลา สไสค์ มันหลวมๆๆ แร้ว
จะเอาไปซ่อมได้ที่ไหนบ้างง ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 20:21  

Theme เคลื่อนไหวอ่าค่ะ N81 มันใช้ได้มั้ยคะ
พอดีเราไปโหลดมาแล้วมันใช้ไม่ได้ T^T ถ้าใช้ได้มันต้องไปตั้งค่าตรงไหน
หรือว่าต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม รบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธีด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ[/b]
toye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2009 11:01  

ทำไม่ใส่ซิม CAT โดนปฏิเสธอ่ะ
yashika
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2009 00:26  

Theme เคลื่อนไหวอ่าค่ะ N81 มันใช้ได้มั้ยคะ
พอดีเราไปโหลดมาแล้วมันใช้ไม่ได้ T^T ถ้าใช้ได้มันต้องไปตั้งค่าตรงไหน
หรือว่าต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม รบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธีด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ[/b]

ใช้ได้ค่ะ

สาเหตุที่มันไม่ดุ๊กดิ๊กก็คือ...คุณไม่ได้เข้าไปตั้งการดุ๊กดิ๊กของธีมค่ะ

เข้าหน้าเมนู....จะมีโฟลเดอร์ Ownskin

เปิดโฟลเดอร์ก็จะเจอ Ownskin Animator3 หรือ Animator4 ก็ได้

พอเข้ามาแล้วให้ตั้งค่าเลยค่ะ

Theme Animation : On

Animation Speed : แล้วแต่จะเลือกค่ะ (เราเลือกให้มัน -2)

Flash Screenserver : Off (ถ้าเลือก On มันจะล็อกเครื่องไวมาก...จนน่ารำคาญค่ะ)

เท่านี้เองค่ะธีมก็จะดุ๊กดิ๊กแล้วล่ะ

หากว่าปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ก็ต้องเข้ามาตั้งอย่างนี้ทุกครั้งนะคะ
ไพสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 14:12  

ซื้อมาแล้ว ก้อ ok ดี รองรับ 3G ดีแทคบน 850 Mhz ด้วยพอดี
BOUillON
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 20:35  

กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวคะ
sasai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 09:41  

จะปิดโปรแกรมฟังเพลง ทำไมซ่อนได้อย่างเดียวอ่ะคะ พอกดปุ่มเมนูโปรแกรมฟังเพลงยังค้างอยู่เลย ทำไงดี
eeroye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 19:57  

คือผมซื้อมาใช้ แร้วเวลาเล่นเพลงมันจะมีเสียงดังโป๊ะเหมือนมีคัยเอาเล็บไปเคาะลำโพงอ่ะครับ ถ้าคัยมีปัญหาแบบนี้หรือรู้วิธีทำให้มันหายไป ช่วยบอกทีคับ n_u_i_k_u_n_g@hotmail.com จะขอบคุณมากเรยคับ
eeroye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 20:00  

คือผมซื้อมาใช้ แร้วเวลาเล่นเพลงมันจะมีเสียงดังโป๊ะเหมือนมีคัยเอาเล็บไปเคาะลำโพงอ่ะครับ ถ้าคัยมีปัญหาแบบนี้หรือรู้วิธีทำให้มันหายไป ช่วยบอกทีคับ n_u_i_k_u_n_g@hotmail.com จะขอบคุณมากเรยคับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 09:43  

สายดาต้าลิงค์ ของผมหาย
จะหายซื้อใหม่ ราคาเืื้ท่าไหร่อ่าคับบ

ละเวลา สไสค์ มันหลวมๆๆ แร้ว
จะเอาไปซ่อมได้ที่ไหนบ้างง ง

เส้น 400 กว่าบาทได้ครับ ซื้อตามศูนย์

สไลด์หลวมน่าจะซ่อมได้ครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะเขาจะไปทำให้ฝืดเลยทีนี้

Kaneshiro1984 ผู้เขียน:
ถ้าตอนนี้ซื้อ N81 8GB ราคาเท่าไรครับ แล้วซื้อมามันเป็นเมดอินอะไรกลัวมากถ้าขึ้นว่าเป็นChina แล้วใช้งานGPSได้ด้วยหรอครับเห็นบางเวบมันบอกว่าได้แต่ต้องใช้เสาต่างหากประมาณนี้อ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

โนเกียเมดอินจีนแดงหมดครับ ลอตขายเอเชียมักจะมาจากจีน
gps ตัวนี้ต้องซื้อเพิ่มนะครับ gps ที่แสดงมันเป็นแค่แผนที่ธรรมดาเท่านั้นคุณต้องไปซื้อ gpr จากโนเกียมาต่อ

BOUillON ผู้เขียน:
กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวคะ

ถ่ายได้ครับ

sasai ผู้เขียน:
จะปิดโปรแกรมฟังเพลง ทำไมซ่อนได้อย่างเดียวอ่ะคะ พอกดปุ่มเมนูโปรแกรมฟังเพลงยังค้างอยู่เลย ทำไงดี

ต้องอัพเดทเป็น FW ล่าสดครับ จะปิดได้

eeroye ผู้เขียน:

เป็นบั๊คของรุ่นนี้ครับ แก้ไม่หาย
phissara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งเครื่องซ่อมที่ศูนย์นานมาก
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 16:38  

ส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์โนเกียสองอาทิตย์แล้วเพิ่งจะมีพนักงานโทรมาเมื่อสองวันก่อนว่าจะอนุมัติให้ซ่อมมั๊ย พอบอกว่าซ่อมได้ ก้อได้รับคำตอบว่าเดี๋ยวจะมีคนติดต่อมาอีกครั้ง

แล้ววันนี้เราโทรไปที่ศูนย์เพื่อจะถามว่าทำไมยังไม่มีคนติดต่อมาอีก ก้อติดต่อไม่ได้ ตอนแรกเป็นสายไม่ว่าง พอบ่ายๆ เป็นเสียงซ่าๆ เหมือนโทรฯ เสีย จะโทรไปที่ไหนได้อีกคะ อ้อ ติดต่อส่งเครื่องไว้ที่ศูนย์โนเกีย ซีคอนฯ
love u inno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ลำโพง
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 17:56  

ลำโพง มันดัง กว่า beat dj ไหมครับ

คัยก้ได้ บอกผม ที ๆ Very Happy Confused
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ส่งเครื่องซ่อมที่ศูนย์นานมาก
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 23:53  

phissara ผู้เขียน:
ส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์โนเกียสองอาทิตย์แล้วเพิ่งจะมีพนักงานโทรมาเมื่อสองวันก่อนว่าจะอนุมัติให้ซ่อมมั๊ย พอบอกว่าซ่อมได้ ก้อได้รับคำตอบว่าเดี๋ยวจะมีคนติดต่อมาอีกครั้ง

แล้ววันนี้เราโทรไปที่ศูนย์เพื่อจะถามว่าทำไมยังไม่มีคนติดต่อมาอีก ก้อติดต่อไม่ได้ ตอนแรกเป็นสายไม่ว่าง พอบ่ายๆ เป็นเสียงซ่าๆ เหมือนโทรฯ เสีย จะโทรไปที่ไหนได้อีกคะ อ้อ ติดต่อส่งเครื่องไว้ที่ศูนย์โนเกีย ซีคอนฯ

แนะนำโทรไปศูนย์ใหญ่เลยครับ
supphalerk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N81 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 20:53  

เพิ่งส่งซ่อมไปครับเครื่องเสียงลำโพงเบาแปลกๆ กล้องถ่ายเป็นฝ้าขาวๆ
ส่งศูนย์ไปตั้งแต่วันที่2กันยา ได้แจ้งมาเมื่อวานว่าตรวจพบความชื้นในเครื่องหมดประกันค่าซ่อมเปลี่ยนบอร์ด3700 โอ้แม่เจ้าเครียดมากครับ
ใครเคยประสบปัญหาแบบนี้หรือมีวิธีแนะนำยังไงบ้างครับ

เครื่องหมดประกันไปเมื่อวันที่14ที่ผ่านมาเองอะ :cry:

supphalerk@hotmail.com
AKAMEBIKEI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N81 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:54  

มีข้อสงสัยอะค่ะ

คือเพิ่งซื้อ N81 มาแล้วครั้งแรกที่เอาเพลงเอาภาพลงมันก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอจะเอาเพลงมาลงครั้งที่สอง เครื่องมันขึ้นมาว่า

"ไม่สามารถเปิดทำงานโหมดถ่ายโอนข้อมูล เพราะการ์ดความจำถูกใช้โดยแอปพลิเคชั่นอื่น"

ต้องแก้ยังไงถึงจะสามารถเอาเพลงมาลงมือถือได้อีกครั้งอ่ะค่ะ

ช่วยตอบคำถามหน่อยนะค่ะ

เราร้อนใจมากเลย ToT
อยากได้*-*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 17:45  

มีใครอยากขายมะครับ อยากได้แบบมีประกันซัก เดือน 2 เดือนก็ยังดีมีมั้ย ราคาเท่าไหร่ โพสไว้นะ
งะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 23:30  

มันแชท msn และเล่น facebook ได้มะคับ
nuenggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 21:02  

ขายคับ N81 2g สภาพภายนอกพอทนได้คับ มัน 2 ปีแล้ว ภายในยังปกติ

แบทเสื่อม ต้องไปเปลีี่ยนใหม่

ปุ่มลอกตามปกติของ N81 สีน้ำเงิน+หูฟัง+ที่ชาร์ต 3,900

สุพรรณ , กทม. ติดต่อ luk_ferrer@hotmail.com
ono
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 19:39  

ขายคับ N81 8gb สภาพภายนอกพอทนได้คับ ภายในยังปกติ

แบทเสื่อม ต้องไปเปลีี่ยนใหม่

ปุ่มลอกตามปกติของ N81 สีดำ+หูฟัง+ที่ชาร์ต 4,000

กทม. นนทบุรี ติดต่อ ono_kung11@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: