Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E51 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 330 / เข้าชม: 834455
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 21:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

นี่มันก็ใหม่สุดแล้วนี่ครับ

ผมเคยลองเข้าเวปไปดูอ่ะ

น่าจะใหม่สุดล่ะครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 15:46  

เฮ......ได้เวลาเอา E51 ทำ Modem อย่างเดียวแล้ว...... E66 ใกล้จะมาแว้ววววว.....สวยดี งามใช้ได้.... แต่เป็น slide แต่น่าจะ ok เลย (ถ้ามาจริงๆ) เห็น ใน GSM arena
tonna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e51 ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์ราคาเท่าไรคับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 19:54  

e51 ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์ราคาเท่าไรคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: e51 ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์ราคาเท่าไรคับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 22:18  

tonna ผู้เขียน:
e51 ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์ราคาเท่าไรคับ

ร้านขายส่งอยู่ที่ 9850 บ. ครับโดยประมาณ
E-step
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : eeeeeeeeeeeee51
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 22:39  

ราคาลงยากน่ะรุ่นนี้เพราะ มี ฟังก์ชั่นครบ รวมพึงลงโปรแกรม ได้หมด
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 10:23  

รุ่นนี้ดูเหมือนว่าไม่น่าจะมีไวไฟนะครับ ดูจากราคาแล้ว

แต่ก็ยังไม่รองรับการแก้ไขเอกสารเหมือนรุ่นที่ผ่านๆ มา
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 11:41  

Zebra Cab ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดูเหมือนว่าไม่น่าจะมีไวไฟนะครับ ดูจากราคาแล้ว

แต่ก็ยังไม่รองรับการแก้ไขเอกสารเหมือนรุ่นที่ผ่านๆ มา

รุ่นนี้มี Wi-Fi ครับผม ถึงจะราคาแค่นี้แต่ว่าการใช้งานสำหรับคนที่ใช้เป็นจริง ๆ นะครับ ผมถือว่ารุ่นนี้คุ้มมาก ๆ เมื่อเทียบกับราคา
qwaasqa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 03:52  

เวลาปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่มันต่อGPRSเองครับ เป็นเหมือนกันมั้ย ละแก้ได้ป่าวว??
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 15:56  

qwaasqa ผู้เขียน:
เวลาปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่มันต่อGPRSเองครับ เป็นเหมือนกันมั้ย ละแก้ได้ป่าวว??

ของผมเป็นนะครับ เพราะว่าผมเลือก Packet data connection ให้เป็น When Available

ไม่รู้ว่าของคุณ qwaasqa ได้ทำเหมือนผมไว้หรือเปล่า

ลองเข้าไป Tools>Settings>Connection>Packet data>Packet data connection>When needed

ถ้าไม่หายอันนี้ก็ไม่รู้แล้วครับ
qwaasqa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 22:42  

cdumkum ผู้เขียน:
qwaasqa ผู้เขียน:

ของผมเป็นนะครับ เพราะว่าผมเลือก Packet data connection ให้เป็น When Available

ไม่รู้ว่าของคุณ qwaasqa ได้ทำเหมือนผมไว้หรือเปล่า

ลองเข้าไป Tools>Settings>Connection>Packet data>Packet data connection>When needed

ถ้าไม่หายอันนี้ก็ไม่รู้แล้วครับ

ลองแล้วครับ ไม่หายเหมือนกันผมใช้ของเอไอเอสอ่ะรีเซตเครื่องต้องเสียบาทหนึ่งทุกทีเลย Confused
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 21:47  

ไม่ทราบว่าซื้อมาแล้วในกล่องจะแถมอะไรมาให้บ้างคับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 19:19  

ทำไมตอนนี้ ผมเข้าไอ้เมนูคลังภาพแล้วมันไม่เห็นไฟล์ในเครื่องเลยครับ ทั้งรูป เพลง วิดีโอ ไม่เห็นเลย ต้องเข้าที่ตัวจัดการไฟล์แทน ทำงัยถึงจะแก้ได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ActionBeam
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 22:25  

ToEi'z ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าซื้อมาแล้วในกล่องจะแถมอะไรมาให้บ้างคับ

ที่ซื้อมาแถมแค่เม็ม 1 กิ๊กครับ 9650เอง
ActionBeam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 00:50  

gibb ผู้เขียน:
ทำไมตอนนี้ ผมเข้าไอ้เมนูคลังภาพแล้วมันไม่เห็นไฟล์ในเครื่องเลยครับ ทั้งรูป เพลง วิดีโอ ไม่เห็นเลย ต้องเข้าที่ตัวจัดการไฟล์แทน ทำงัยถึงจะแก้ได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ในคลังภาพมันจะอ่านไฟล์ที่ซัพพอตกะเครื่องเท่านั้นครับ ถ้าสมมุติเป็นไฟล์หนังนามสกุลaviก็ต้องหาโปรแกรมมาเพิ่มเติมอีกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 23:08  

ActionBeam ผู้เขียน:

ในคลังภาพมันจะอ่านไฟล์ที่ซัพพอตกะเครื่องเท่านั้นครับ ถ้าสมมุติเป็นไฟล์หนังนามสกุลaviก็ต้องหาโปรแกรมมาเพิ่มเติมอีกทีครับ

มันเป็นไฟล์ที่เครืองซัพพอทแล้วครับ ทั้งรูป MP3 ไม่งั้นผมเปิดในเครื่องดูไม่ได้หรอก คือว่า พอเปิดเมนูคลังภาพเมื่อก่อนมันจะเห็นไฟล์รูปเลย เห็นไฟล์เพลง แต่ตอนนี้มันไม่เห็น เลยต้องเข้าไปที่ตัวจัดการไฟล์แทนจึงจะเปิดดูไฟล์ต่างๆได้
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 23:09  

มันเป็นไฟล์ที่เครืองซัพพอทแล้วครับ ทั้งรูป MP3 ไม่งั้นผมเปิดในเครื่องดูไม่ได้หรอก คือว่า พอเปิดเมนูคลังภาพเมื่อก่อนมันจะเห็นไฟล์รูปเลย เห็นไฟล์เพลง แต่ตอนนี้มันไม่เห็น เลยต้องเข้าไปที่ตัวจัดการไฟล์แทนจึงจะเปิดดูไฟล์ต่างๆได้
@NoI@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาที่พบของ E51
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 20:14  

เพิ่งซื้อ E51 มาเมื่อวันศุกร์ (20 มิย. 2551) ของ J-MART ค่ะ
รักมากๆๆๆ
รู้สึกว่าคุ้มจริง ปลื้มทุกอย่าง

ชาร์ตแบตประมาณ 8 ชม. (ครั้งแรก)
แต่ว่าวันนี้คือวันแรกที่ใช้เครื่องร้อนมากๆ ค่ะ ร้อนตรงแบต
แล้วพอสี่โมงเย็น เครื่องก้อดับไปเลยค่ะ แบตหมด (ทั้งที่ยังไม่ได้คุยเลย)

ใครมีอาการนี้หรือเปล่าคะ
1. เครื่องร้อนมาก
2. แบตหมดเร็ว
3. ปุ่มเปิด-ปิดแข็งมากๆ

อย่างนี้เป็นปัญหาเฉพาะเครื่องของดิฉันหรือเปล่า
หรือต้องเอาเข้าศูนย์คะ
รบกวนช่วยให้ข้อมูลด้วยนะคะ
allblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 09:47  

อย่างงี้น่าจะเปลี่ยนเครื่องได้ใน 7 วันนะคะ ร้อนอย่างงี้อาจมีการลัดวงจรภายในค่ะ เพราะแบตหมดเร็วผิดปกติด้วย
who am i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 12:34  

ตัวนี้ใช้เนตได้ฟรี บริเวณที่มีสัญญาณ วายเลส ใช่ป่ะอ่ะ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 21:47  

who am i ผู้เขียน:
ตัวนี้ใช้เนตได้ฟรี บริเวณที่มีสัญญาณ วายเลส ใช่ป่ะอ่ะ

ถ้ามี wifi ทรู คุณก็ต้องใช้เนต hi speed ทรูที่บ้านด้วยครับถึงจะฟรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 11:55  

พวกเสียงเรียกเข้ามันดังมากป่าวครับ ดังพอๆกับN73 รึป่าว

แล้วนาฬิกาปลุกเสียงมันดังพอกับเสียงเรียกเข้าไหม

พอดีซื้อ6300 มาเสียงเรียกเข้ามันดังเบาซัก2-3วิ

แถมเสียงนาฬิกาปลุกมันดังขึ้นเรื่อยๆแถมยังปรัมไม่ได้ด้วย

ก็เลยสนใจE51 แต่อยากทราบว่ามันมีอาการแบบนี้รึป่าว
5151
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E51 กอเร็วในตอนดูหนังได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 22:36  

E51 กอเร็วในตอนดูหนังได้ไหมครับ ถ้าทำได้กดอาไรครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 17:19  

Anonymous ผู้เขียน:
พวกเสียงเรียกเข้ามันดังมากป่าวครับ ดังพอๆกับN73 รึป่าว

แล้วนาฬิกาปลุกเสียงมันดังพอกับเสียงเรียกเข้าไหม

พอดีซื้อ6300 มาเสียงเรียกเข้ามันดังเบาซัก2-3วิ

แถมเสียงนาฬิกาปลุกมันดังขึ้นเรื่อยๆแถมยังปรัมไม่ได้ด้วย

ก็เลยสนใจE51 แต่อยากทราบว่ามันมีอาการแบบนี้รึป่าว

เสียงเรียกเข้าดังน้อยกว่า N73 ครับแต่พอ ๆ กับ N70

ดังเท่ากันครับผมแต่มันจะดังขึ้นเรื่อย ๆ แต่เราสามารถนำเสียง MP3 มาทำเสียงปลุกได้ครับ

ส่วนเสียงเรียกเข้าตั้งได้ครับว่าจะให้ดังขึ้นเรื่อย ๆ หรือว่าดังเลยทีเดียวครับ

ส่วน 6300 ที่ดังเบา 2-3 วินาที มันเป็นปกติของโทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ ที่มีระบบ S40 ครับ
ตามความคิดผมนะผมคิดว่าเขาคงจะหน่วงเวลาให้เรารับทันก่อนที่เสียงมันจะดังมากจนคนอื่นได้ยินอ่ะครับเผื่อว่าเราใช้เสียงเรียกเข้าที่ไม่เป็นที่ยอมรับของสังคม อิอิ คิดเอาเอง
masmoro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 14:13  

อยากรู้ว่า E51 กะ 6120C

อันไหนดีกว่ากันค่ะ

คือเน้นที่การเชื่อมต่ออ่ะค่ะ

คือส่วนตัวไม่ค่อยเปลี่ยนโทศัพท์

ก้อเลยอยากได้อาไรที่มันคุ้มในระยะยาว

รบกวนด้วยค่ะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 18:18  

masmoro ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า E51 กะ 6120C

อันไหนดีกว่ากันค่ะ

คือเน้นที่การเชื่อมต่ออ่ะค่ะ

คือส่วนตัวไม่ค่อยเปลี่ยนโทศัพท์

ก้อเลยอยากได้อาไรที่มันคุ้มในระยะยาว

รบกวนด้วยค่ะ

E51 ดีกว่าครับ สวามารถต่อเป็นโมเด็ม wifi ได้ทั้งนั้น

ติดตรงไม่มีกล้องหน้าเพื่อ vdo call
akercpex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีโปรแกรม Theme DIY แบบเต็มบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 17:16  

ใครมีโปรแกรม Theme DIY แบบเต็มบ้างครับ ผมมีแต่เวอร์ชั่นทดลง ครับใช้แล้วมันใช้ได้ดีก็เลยอยากได้ครับใครมีช่วย แชหน่อยครับให้ช่วยออกตั้งซัก 100 พอได้ครับ เห็นเค้าขายกัน 400 จากเว็บต่างประเทศอะ ไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อจะได้จริงป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 20:08  

ตอนนี้ราคาที่ศูนย์เหลือเท่าไหร่แล้วคะ?
ki E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 22:37  

เพิ่งไปสอยมาวันนี้ครับสีดำ เมนูเยอะมากยังเล่นอะไรไม่ค่อยเป็นเลย

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 10,450 ครับ
akercpex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 00:33  

ใครพอมีวิธีทำให้มองเห็น ไฟล์ที่ซ่อนอยู่ของระบบ ของมือถือ Nokia E51 บ้างครับผมลองโปรแกรมไปแล้วแต่ว่ามันไม่ลบใน Registy ออกให้ครับ จะทำไงดี
Tiny Pang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปิดเสียงได้แล้วว
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 14:39  

pingpae ผู้เขียน:
ปิดเสียงได้แล้วคัพพพพพพพพพ

โหลดโปแกรมกล้องมาใช้คับ
[url] http://www.symbian-freeware.com/download-ccam.html[/url]

กำลังศึกษาคับ[/url]

ปิดเสียงกล้องยังไงคะ หามาหลายรอบแล้ว ขอบคุณค่ะ
sakitti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 17:03  

ชื่อไฟล์เพลงบางเพลงของMp3เป็นตัวยึกยือสี่เหลื่ยมภาษาต่างดาว แก้ไขอย่างไรคะ

ทั้งในแท๊กและเวลาวิวที่เครื่องเล่นเพลงของโทรศัพท์
ki E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 20:54  

:b ผู้เขียน:
เฮ......ได้เวลาเอา E51 ทำ Modem อย่างเดียวแล้ว...... E66 ใกล้จะมาแว้ววววว.....สวยดี งามใช้ได้.... แต่เป็น slide แต่น่าจะ ok เลย (ถ้ามาจริงๆ) เห็น ใน GSM arena
ใช้ E51 ทำโมเด็ม แล้วต้องใช้ซิมอะไรถึงจะต่อเน็ตได้ในราคาถูกครับ
ผมใช้ดีเทค ใช้ E51ทำโมเด็ม ต่อเข้าเน็ตแป๊ปเดียวเสียไปเกือบร้อยบาท
ki E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปิดเสียงได้แล้วว
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:40  

Tiny Pang ผู้เขียน:
กำลังศึกษาคับ[/url]

ปิดเสียงกล้องยังไงคะ หามาหลายรอบแล้ว ขอบคุณค่ะ[/quote]
เข้าไปดาวน์โหลดโปรแกรมแอปพลิเคชั่น ccam มาติดตั้งเวลาถ่ายรูปจะไม่มีเสียง
http://www.symbian-freeware.com/download-ccam.html
เซ็ตเครื่องก่อนติดตั้ง
เครื่องมือ-การตั้งค่า-แอปพลิเคชั่น-ตัวจัดการแอปฯ-การติดตั้งซอฟแวร์-เลือก ทั้งหมด

จากนั้นนำไฟล์โปรแกรมแอปพลิเคชั่นccam ไปไว้ในโฟลเดอร์การติดตั้งแอปฯ หรือในซิมการ์

เซ็ตเครื่อง-โฟลเดอร์ การติดตั้ง-ตัวจัดการ-ตัวเลือก เลือกccamติดตั้ง-ใช่

แล้วค่อยย้ายไอคอน cCam ไปไว้ในโฟลเดอร์หรือเมนูที่ต้องการ
Noi Na
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ E51 เป็นโมเด็มมานานแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:45  

[quote="ki E51"][quote=":b"]เฮ......ได้เวลาเอา E51 ทำ Modem อย่างเดียวแล้ว...... E66 ใกล้จะมาแว้ววววว.....สวยดี งามใช้ได้.... แต่เป็น slide แต่น่าจะ ok เลย (ถ้ามาจริงๆ) เห็น ใน GSM arena[/quote]ใช้ E51 ทำโมเด็ม แล้วต้องใช้ซิมอะไรถึงจะต่อเน็ตได้ในราคาถูกครับ
ผมใช้ดีเทค ใช้ E51ทำโมเด็ม ต่อเข้าเน็ตแป๊ปเดียวเสียไปเกือบร้อยบาท[/quote]

เราใช้ E51 เป็นโมเด็มต่อเน็ตอย่างเดียวมาโดยตลอด เจ๋งมาก เราใช้ซิมของแฮปปี้ มันมีโปรโมชั่นแบบGPRS ร้อยชั่วโมงสามร้อยกว่าบาท อายุการใช้งานได้ถึงจนกว่าซิมจะหมดอายุ save ตังค์มากๆ มีข้อแนะนำว่าหากจะใช้เพื่อเป็นโมเด็มต่อเน็ตอย่างเดียว ลองหาซิมที่มีโปรโมชั่นสำหรับ package GPRS จะประหยัดกว่า ถ้าใช้ซิมปรกติแล้วใช้GPRS โดยไม่ซื้อโปรโมชั่นจะเสียตังค์มาก ลองดูนะ
ki E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ E51 เป็นโมเด็มมานานแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 13:40  

Noi Na ผู้เขียน:
เราใช้ E51 เป็นโมเด็มต่อเน็ตอย่างเดียวมาโดยตลอด เจ๋งมาก เราใช้ซิมของแฮปปี้ มันมีโปรโมชั่นแบบGPRS ร้อยชั่วโมงสามร้อยกว่าบาท อายุการใช้งานได้ถึงจนกว่าซิมจะหมดอายุ save ตังค์มากๆ มีข้อแนะนำว่าหากจะใช้เพื่อเป็นโมเด็มต่อเน็ตอย่างเดียว ลองหาซิมที่มีโปรโมชั่นสำหรับ package GPRS จะประหยัดกว่า ถ้าใช้ซิมปรกติแล้วใช้GPRS โดยไม่ซื้อโปรโมชั่นจะเสียตังค์มาก ลองดูนะ

ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูล จะลองศึกษาและค้นหาต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:02  

แล้วเจ้า E51 เนี่ยครับ มันใช้โปรแกรมตัวเดียวกันกับ 6120 ได้หรือเปล่าครับ และถ้าใช้ไม่ได้ใช้ได้กับรุ่นไหนบ้างครับ (เดี๋ยวนี้โปรแกรมหลาย Ver. เหลือเกินผมงงครับ)
kit_E51
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:49  

sakitti ผู้เขียน:
ชื่อไฟล์เพลงบางเพลงของMp3เป็นตัวยึกยือสี่เหลื่ยมภาษาต่างดาว แก้ไขอย่างไรคะ
ทั้งในแท๊กและเวลาวิวที่เครื่องเล่นเพลงของโทรศัพท์

กระทู้แก้ภาษาต่างดาว โดยคุณ atthaphon_s
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910

ดาวน์โหลดโปรแกรม
http://www.anytag.de/download/mp3tagv239setup.exe

ทำเสร็จแล้วแก้ได้ครับ ไม่มีปัญหา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kit_E51 เมื่อวันที่ 09 Aug 2008 00:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kit_E51
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:59  

แถมโปรแกรม Windows Live Messenger สำหรับ E51 ผมลงแล้วใช้ได้ดีครับ

http://www.savefile.com/download/1039738?PHPSESSID=f3b4e59c974953e4bc8b165833edebc1
หรือ
http://www.savefile.com/files/1039738

ติดตั้งให้ครบทั้งสองไฟล์นะครับจึงจะใช้ได้
--

เครดิต: คุณ กุ๋ยอุ๋ย
EDS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 00:51  

ตอนนี้ใครสนใจรุ่นนี้อยู่ ไปซื้อได้ที่โลตัสครับ มือ1 เหลือ 7990.- :shock:
น่าสนมาก!
yusaku63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 15:30  

ไม่ทราบว่าเจอที่โลตัสไหนคะ
พอดีไปที่ ลาดพร้าว กับตรง หลักสี่
ไม่เจอเป้าหมายเลยค่ะ
Jam-U
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 17:28  

E51 สิ้นเดือนเจอกัน Arrow
Non member
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 20:47  

EDS ผู้เขียน:
ตอนนี้ใครสนใจรุ่นนี้อยู่ ไปซื้อได้ที่โลตัสครับ มือ1 เหลือ 7990.- Shocked
น่าสนมาก!

โลตัส บางปะกอกไม่เจอเป้าหมายครับ
Jam-U
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 15:05  

อาการนี้หายรึยังครับ
Embarassed
ผมเคยเป็นครั้งนึงตอนใช้เครื่อง 3230 ฟอร์แมทเครื่องซะเลย
*#7370# รึเปล่า??? ไม่แน่ใจ ลืมไปแล้ว Wink
Neutral
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ : ราคาอัพเดท
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:35  

ล่าสุดเมื่อบ่ายนี้ครับ 9000-9500 ไม่เชื่อไปดูได้ครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ E51 เป็นโมเด็มมานานแล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 21:07  

Noi Na ผู้เขียน:
ki E51 ผู้เขียน:
ใช้ E51 ทำโมเด็ม แล้วต้องใช้ซิมอะไรถึงจะต่อเน็ตได้ในราคาถูกครับ
ผมใช้ดีเทค ใช้ E51ทำโมเด็ม ต่อเข้าเน็ตแป๊ปเดียวเสียไปเกือบร้อยบาท

ช่ายเลยครับ sim DTAC เหมือนกันเลย...ผมเหลืออยู่ประมาณ 20,000 นาที อายุการใช้งานได้ถึงจนกว่าซิมจะหมดอายุ เช่นเดียวกันคับ..... Very Happy

แต่ผมกลับมาใช้ E51 มาใช้โทรเป็นเครื่องเบอร์ที่สองแล้วล่ะ...เอา 5310XM + JBL on Call ไว้ทั้งฟังเพลง และ ต่อ Net (S40 มันต่อ Net ได้เลย ไม่ถามเหมือน Symbian เรื่อง Bluetooth นะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 23:14  

Jam-U ผู้เขียน:

อาการนี้หายรึยังครับ
Embarassed
ผมเคยเป็นครั้งนึงตอนใช้เครื่อง 3230 ฟอร์แมทเครื่องซะเลย
*#7370# รึเปล่า??? ไม่แน่ใจ ลืมไปแล้ว Wink
Neutral

ยังไม่หายเลยครับ ต้องทำ Hard Reset รึป่าวครับ เมื่อก่อนผมเคยใช้ 3230 เหมือนกันเมื่อประมาณ 2-3 ปีก่อน เลยจำไม่ได้แล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธีทำด้วยนะครับ
อีกเรื่องหนึ่งครับ ตอนนี้เครื่องแสกนหา wifi เองตลอดเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรทั้งๆที่ก็ไม่ได้เปิดแสกน ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 23:00  

อาจจะเป็นปัญหาที่ Firmware ก็ได้นะครับ

ของคุณ Version อะไรอ่ะครับ ตอนนี้ ใหม่ล่าสุดเป็น Version
200.34.36
24-04-2008
RM-244
Nokia E51 (17)
พึ่งจะอัพ Firmware ผ่าน PC Suit

ถ้ายังไงลองทำดูนะครับ หรือว่าจะ Hard Reset ก่อนก็ได้ถ้าไม่หายแล้วค่อยอัพ Firmware ครับ

Hard Reset > ปิดเครื่อง แล้วกด ปุ่มโทรออก(สีเขียว) ปุ่มเลข 3 ปุ่ม* ค้างไว้แล้วค่อยกดเปิดเครื่องค้างไว้ทั้งหมดรอจนกว่าจะขึ้นให้เลือกสถานที่นะครับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 19:27  

อาจจะเป็นปัญหาที่ Firmware ก็ได้นะครับ

ของคุณ Version อะไรอ่ะครับ ตอนนี้ ใหม่ล่าสุดเป็น Version
200.34.36
24-04-2008
RM-244
พึ่งจะอัพ Firmware ผ่าน PC Suit

ถ้ายังไงลองทำดูนะครับ หรือว่าจะ Hard Reset ก่อนก็ได้ถ้าไม่หายแล้วค่อยอัพ Firmware ครับ

Hard Reset > ปิดเครื่อง แล้วกด ปุ่มโทรออก(สีเขียว) ปุ่มเลข 3 ปุ่ม* ค้างไว้แล้วค่อยกดเปิดเครื่องค้างไว้ทั้งหมดรอจนกว่าจะขึ้นให้เลือกสถานที่นะครับ

ผมลองทำ Hard Reset แล้วครับ แต่อาการยังเหมือนเดิม คือเครื่องไม่เจอไฟล์ทั้งหมดตอนเข้า gallerly เหมือนเดิม แต่อาการแสกนหา wifi หายไปแล้ว
ตอนนี้เลยอยากจะอัพเฟิร์มแวร์ครับ ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแต่โปรแกรมมันบอกว่ายังไม่ต้องอัพ แต่กดดูในเครื่องก็ไม่ใช่ตัวล่าสุด พอจะมีวิธีทำแบบไหนบ้างครับ รบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุรครับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 21:00  

ใช้ Product Code อันไหนอ่ะครับ ผมลองหลายอันแล้วแต่ก็ยังอัพไม่ได้ซักทีครับ
kit_E51
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 21:35  

ช่ายเลยครับ sim DTAC เหมือนกันเลย...ผมเหลืออยู่ประมาณ 20,000 นาที อายุการใช้งานได้ถึงจนกว่าซิมจะหมดอายุ เช่นเดียวกันคับ..... Very Happy

ขอบคุณครับผมใช้ซิมแฮปปี้สมัครเพกเกจ GPRS 40 ชั่วโมง 105 บาท/เดือน ไปแล้ว

เพจเกจที่ใช้จนซิมหมดอายุมันไม่มีแล้วอ่ะ แต่ก็โอเค ใช้เดือนละประมาณนี้หละ

ช่วงนี้มีโอลิมปิค ก็เปิดเว็บกีฬาดูบ่อย ๆ ผ่านมือถือเลย ก็ถือว่าคุ้มครับ
Jam-U
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 16:00  

200.34.36
24-04-2008
RM-244

ผมลองทำ Hard Reset แล้วครับ แต่อาการยังเหมือนเดิม คือเครื่องไม่เจอไฟล์ทั้งหมดตอนเข้า gallerly เหมือนเดิม แต่อาการแสกนหา wifi หายไปแล้ว
ตอนนี้เลยอยากจะอัพเฟิร์มแวร์ครับ ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแต่โปรแกรมมันบอกว่ายังไม่ต้องอัพ แต่กดดูในเครื่องก็ไม่ใช่ตัวล่าสุด พอจะมีวิธีทำแบบไหนบ้างครับ รบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุรครับ

เมมมีปัญหารึเปล่า
ลองฟอร์แมทเมทเมมดูซักรอบครับ
อย่าลืมสำรองข้อมูลไว้ก่อนล่ะครับ
Very Happy
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 21:33  

Product Code : 0552357 ครับผม

แล้วที่คุณ gibb บอกว่า "โปรแกรมมันบอกว่ายังไม่ต้องอัพ" มันขึ้นข้อความว่ายังไงเหรอครับของทราบข้อความนั้นหน่อยได้มั้ยครับ เพราะว่าผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน

แต่เวลาผมจะ Hard Reset ตอนนี้ผมใช้เป็น อัพ Firmware ตัวเก่าเอาครับ เพราะเวลาผมทำการอัพ Firmware ถึงจะเป็นตัวเก่าก็เหอะมันก็จะถามความแน่ใจว่าต้องการที่จะทำต่อหรือเปล่า ก็ตอบว่าต้องการ มันก็ทำการอัพให้ปกติครับผม
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 21:36  

อืมลืมไปเลยว่าจะถามก็ลืมทุกที

ผมเคยโพสไว้แล้วว่าปุ่มกด 5 ทิศทางของผมตรงที่เป็นสีเงิน ๆ มันลอก ตอนแรกก็ลอกเห็นเป็นสีทองแดง จนตอนนี้สีทองแดงก็ลองออกไปแล้วเห็นเป็นพลาสติกใส ๆ ไม่ทราบว่าของเพื่อน ๆ เป็นกันหรือเปล่าครับ

ส่วนปัญหานี้โทรถาม Nokia Care แล้วไม่รับประกันปุ่มกดลอกครับ เสียค่าเปลี่ยน 200 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 20:16  

Product Code : 0552357 ครับผม

แล้วที่คุณ gibb บอกว่า "โปรแกรมมันบอกว่ายังไม่ต้องอัพ" มันขึ้นข้อความว่ายังไงเหรอครับของทราบข้อความนั้นหน่อยได้มั้ยครับ เพราะว่าผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน

แต่เวลาผมจะ Hard Reset ตอนนี้ผมใช้เป็น อัพ Firmware ตัวเก่าเอาครับ เพราะเวลาผมทำการอัพ Firmware ถึงจะเป็นตัวเก่าก็เหอะมันก็จะถามความแน่ใจว่าต้องการที่จะทำต่อหรือเปล่า ก็ตอบว่าต้องการ มันก็ทำการอัพให้ปกติครับผม

มันขึ้นว่า No software updates available for your phone ครับ
ทั้งๆที่ก็เปลี่ยน Product Code ตามที่บอกแล้ว Fw.ของผม
V.100.34.20
29-29-2007
RM 244
แต่ยังอัพไม่ได้เลยครับ โหลด PC Suit ตัวใหม่ก็แล้ว ทำหมดทุกทางแล้วจริงๆ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 01:03  

ถ้าเป็นอย่างนั้นผมแนะนำว่าให้ส่งศูนย์โนเกียแคร์ดีกว่าครับ อาจจะเสียเวลาซักหน่อย ไปให้เช้า ๆ หน่อยบ่าย ๆ ก็ได้แล้วครับ อีกอย่างเป็นการเช็คเครื่องด้วยว่าเป็นเพราะอย่างอื่นนอกจาก Software หรือเปล่า
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 01:04  

อ่อ อย่าลืมเปลี่ยน Product Code ให้เป็นเหมือนเดิมก่อนส่งศูนย์นะครับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 05:58  

อ่อ อย่าลืมเปลี่ยน Product Code ให้เป็นเหมือนเดิมก่อนส่งศูนย์นะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ เดี๋ยวผมจะเอาเข้าไปให้โนเกียแคร์ดูวันเสาร์นี้ แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับว่าเป็นเพราะอะไร Very Happy
happy dog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงชัดไหม
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 15:19  

รุ่นนี้เสียงชัดไหมคับ ตอนที่พูดคุยกันอะฮะ แบบว่าอยู่ในที่คนเยอะๆ เช่น รถไฟฟ้า หรือห้างอะคับ เคยใช้ nokia 2630 อยู่แต่เสียงพูดคุยมันไม่ชัดเลย แบบว่าคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยกะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่รู้ว่า nokia รุ่นนี้ จะมีปัญหานี้ไหม (ไปดูพวกรุ่นไม่แพงก็เห็นปัญหานี้กัน)

เซ็งเหมือนกันครับ อารายวะ เป็นโทรศัพท์แท้ๆ ดันคุยไม่ชัด
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 18:14  

เท่าที่ผมใช้ผมก็ว่าได้ยินชัดเจนนะครับ ไม่ว่าจะตอนขับรถมอไซค์ หรือว่ายืนรอรถเมลล์ข้างถนน หรือว่าเวลาไปงานเลี้ยงต่าง ๆ ผมว่ามันก็ได้ยินดีนะครับ (ไม่รู้ว่าหูดีไปหรือเปล่า) 555+
^0^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 18:15  

0 ตอนนี้เท่าไหร่อ่ะคับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 12:11  

รุ่นนี้กับ N72 อันไหนเสียงเรียกเข้าดังกว่ากันอะงับ แบบว่า พอจะเทียบๆกันได้ไหม

พอดีชอบลำโพงดังๆดว้ย แล้วก็อยากได้รุ่นที่มีทุกอย่างครบแบบนี้อ่านะ
mailing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wi-fi
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 17:48  

คือผมอยากทราบว่า wi - fi เนี่ยมันใช้เล่นอินเตอร์เน็ตได้ด้วยใช่ไหมครับ

แล้วมันจะเร็วแค่ไหนครับ

ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: wi-fi
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 00:06  

mailing ผู้เขียน:
คือผมอยากทราบว่า wi - fi เนี่ยมันใช้เล่นอินเตอร์เน็ตได้ด้วยใช่ไหมครับ

แล้วมันจะเร็วแค่ไหนครับ

ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

เล่นเนตได้ครับ

ประมาณ 30 kb กว่าๆครับ
ch0mram_007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 10:48  

8) รุ่นนี้ผู้ใช้องการอะไรเป็นส่วนใหญ่

เน็ตแรงปล่า wifi
เล่นยากปล่าว
เสียงดีปล่าว
โหลด ไฟลด์ doc. จากEmail ได้ปล่าว สรุปแว้ว เที่ยบกับ 5320ได้ป่าว
e20rto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 18:42  

มีครัยสนใจไหมครัย E51 กริ๊ปๆไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้นสีเงินขายที่ 8000หูฟังยังไม่ได้ แกะใช้เลยสติกเกอร์กันรอยก็ยังไม่ได้ลอกออกทั้งหน้าจอและกล้องติดต่อ 0817317255
^0^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 19:11  

e20rto ผู้เขียน:
มีครัยสนใจไหมครัย E51 กริ๊ปๆไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้นสีเงินขายที่ 8000หูฟังยังไม่ได้ แกะใช้เลยสติกเกอร์กันรอยก็ยังไม่ได้ลอกออกทั้งหน้าจอและกล้องติดต่อ 0817317255

ซื้อมาเมื่อไหร่อ่า 6,000 ได้ป่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 16:18  

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ เดี๋ยวผมจะเอาเข้าไปให้โนเกียแคร์ดูวันเสาร์นี้ แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับว่าเป็นเพราะอะไร Very Happy

หลังจากโพสถามวิธีอัพเดทในบอร์ดอยู่นาน ผมก็นำเครื่อง E51 สุดที่รักส่่งศูนย์โนเกียร์แคร์
แล้วครับ ใช้เวลาประมาณ 10 วันก็ไปรับเครื่องที่ซีคอน ปรากฏว่าอะไรไม่่รู้ในเครื่องเสีียครับ
ต้องเปลี่ยนใหม่ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ พร้้้อมทั้งอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ อาการเดิมหายไปแล้วครับ
ดีใจมากๆ เหมือนได้เครื่องใหม่เลย แต่ตอนนี้ปุ่ม5 ทิิศทางเริ่มลอกแ้ลวครับ สงสัยต้องเอาไป
เปลี่ี่ยนอีกครั้ง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีีๆ ตอนเครื่ื่องมัปัญหานะครับ ตอนนี้ลงเกมส์ ์
N-Gage2 ในเครื่องไว้เพียบ แต่เล่่นเยอะไม่ได้ครับ สงสารปุ่มมันอ่ะ เด๋วเจ๊งอีก ตอนนี้ก็ลอก
จนน่าเกลียดแล้วครับ Very Happy
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 13:19  

เรื่องปุ่มกดครับผม ผมเคยลองถามแล้วครับ ต้องเสียเงินครับ 200 บาท ผมเลยรอไว้ก่อนดีกว่า ให้มันลอกเยอะ ๆ ก่อน (แต่ตอนนี้ก็เหลือแต่พลาสติกใส ๆ แล้ว กลับดูดี) 555+

หรือไม่ก็รอเปลี่ยนพร้อมหน้ากากไปเลยจะได้มีความรู้สึกเหมือนว่าได้เครื่องใหม่ อิอิ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 22:43  

เรื่องปุ่มกดครับผม ผมเคยลองถามแล้วครับ ต้องเสียเงินครับ 200 บาท ผมเลยรอไว้ก่อนดีกว่า ให้มันลอกเยอะ ๆ ก่อน (แต่ตอนนี้ก็เหลือแต่พลาสติกใส ๆ แล้ว กลับดูดี) 555+

หรือไม่ก็รอเปลี่ยนพร้อมหน้ากากไปเลยจะได้มีความรู้สึกเหมือนว่าได้เครื่องใหม่ อิอิ

200 ที่โนเกียแคร์ใช่มั้ยครับ แพงเหมือนกันนะ งั้นก็รอให้มันลอกจนใสเหมือนกันดีกว่าเผื่อจะดูดีจริงๆ อิอิ ว่าแต่มันเปลี่ยนหน้ากากได้ด้วยเหรอครับรุ่นนี้
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 09:52  

เปลี่ยนได้ครับแต่ว่าต้องให้ที่ศูนย์เปลี่ยนให้ เพราะถ้าเปลี่ยนเองจะหมดประกันครับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 22:54  

เปลี่ยนได้ครับแต่ว่าต้องให้ที่ศูนย์เปลี่ยนให้ เพราะถ้าเปลี่ยนเองจะหมดประกันครับ

แพงมั้ยครับเนี่ย อยากเปลี่ยนเหมือนกัน แล้วมันเปลี่ยนส่วนไหนของเครื่องอ่าครับ
kit_E51
Year's Star

หัวข้อ : บันทึกเตือนในปฏิทิน
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 10:40  

บันทึกเตือนในปฏิทิน

พอเตือนแล้วถ้าเราไม่กดเลื่อนหรือเลือก

มันก้จะไม่ขึ้นโชว์ค้างหน้าจอไว้

แต่เรื่องที่เตือนจะเลื่อนวันในปฏิทินไปเรื่อย ๆ

ทำอย่างไรให้มันค้างเรื่องที่เตือนค้างหน้าจอแจ้งให้เราทราบไว้อยู่

ก่อนที่เราจะกดเอาออกเองครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 15:11  

เขาคิดเป็นชิ้นครับ
ด้านหน้า ราคา 400
ปุ่มกด ราคา 200
ฝาหลัง ราคา 200
เลนส์กล้อง ราคา 100
เคสตัวกลาง ราคา 400
ราคาประมาณนี้ครับ เพราะเคยโทรไปถามทีนึงที่ Nokia Care MBK แต่ถ้าเราจะเปลี่ยนชิ้นใดชิ้นหนึ่งก็ได้ครับไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหมดทุกชิ้น ราคานี้เท่ากันทุกสีครับ แต่ Nokia Care แต่ละที่จะราคาไม่เท่ากันนะครับ

ปล. ถ้าเขามีของก็รอเปลี่ยนได้เลย แต่ถ้าไม่มีของหมายถึงอยู่สาขาอื่นต้องทิ้งเครื่องไว้ครับ
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 15:14  

คือว่าถ้าเราต้องการอัพเวอชั่นใหม่ ที่ 0 ปิ่นเกล้า

จะทำได้ไหม เสียค่าใช้จ่ายเปล่า แล้วที่ลงเกมเอ็นเกจ ต้องทำไงครับ ขอบคุณครับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 22:42  

kit101 ผู้เขียน:
คือว่าถ้าเราต้องการอัพเวอชั่นใหม่ ที่ 0 ปิ่นเกล้า

จะทำได้ไหม เสียค่าใช้จ่ายเปล่า แล้วที่ลงเกมเอ็นเกจ ต้องทำไงครับ ขอบคุณครับ

1. การอัพเฟิร์มแวร์สามารถทำได้เองแล้วครับ ถ้าคุณมีคอมพิวเตอร์ทีสามารถต่ออินเตอร์เน็ตได้
ก็โหลดตัวใหม่ล่าสุดมาลงได้เองเลยครับ ลองหาดูในบอร์ดนะครับ น่าจะมีวิธีการอัพด้วยตัวเอง
อยู่ ส่วนถ้าไปที่ศูนย์ แนะนำให้ไปที่โนเกียแคร์นะครับ อัพฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย
2. การลงเกมเอ็นเกจ2 ต้องทำการ Hack เครืองก่อนนะครับ ผมแนะนำให้ศึกษาตามลิงค์นี้ครับ CREDIT จากเวป www.flashfly.net ครับ (ลองศึกษาแล้วทำตามดู ไม่ยากเกินไปครับ)

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.phpt=205628&sid=5fb3ab8e796a9c7ff7b5d666705e79a8
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 22:46  

เขาคิดเป็นชิ้นครับ
ด้านหน้า ราคา 400
ปุ่มกด ราคา 200
ฝาหลัง ราคา 200
เลนส์กล้อง ราคา 100
เคสตัวกลาง ราคา 400
ราคาประมาณนี้ครับ เพราะเคยโทรไปถามทีนึงที่ Nokia Care MBK แต่ถ้าเราจะเปลี่ยนชิ้นใดชิ้นหนึ่งก็ได้ครับไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหมดทุกชิ้น ราคานี้เท่ากันทุกสีครับ แต่ Nokia Care แต่ละที่จะราคาไม่เท่ากันนะครับ

ปล. ถ้าเขามีของก็รอเปลี่ยนได้เลย แต่ถ้าไม่มีของหมายถึงอยู่สาขาอื่นต้องทิ้งเครื่องไว้ครับ

เปลี่ยนเป็นชิ้นสิ้นแบบนี้ ถ้าเปลี่ยนไม่ครบทุกชิ้น ไม่รู้หน้าตาจะเป็นงัยนะครับ คงแปลกน่าดู
อิอิ เบ็ดเสร็จรวมแล้วถ้าเปลี่ยนครบทุกชิ้นก็ประมาณ 1,300 เหรอครับ อืม....จะเอาไว้ไปคิด
ดูอีกทีนะครับ ตอนนี้ผมใช้สีเงินอยู่ อยากเปลี่ยนเป็นสีดำเหมือนกัน ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
NomYI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 10:04  

สอบถามหน่อยครับ ว่าตอนนี้ราคาเรื่อง E51 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

มีคนจะขายให้ในราคา 7500 บาท เครื่องใหม่ยังไม่ได้แกะกล่องเลย เลยไม่แน่ใจครับ

ถามความเห็นเพื่อนๆ หน่อยครับ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 17:15  

NomYI ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ ว่าตอนนี้ราคาเรื่อง E51 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

มีคนจะขายให้ในราคา 7500 บาท เครื่องใหม่ยังไม่ได้แกะกล่องเลย เลยไม่แน่ใจครับ

ถามความเห็นเพื่อนๆ หน่อยครับ

เมื่อวาน (4 ต.ต. 51)ไปเดินดูที่งาน Mobile expo มา อยู่ที่ประมาณ 8,000-9,000 แล้วครับ
หน้าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุด
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 12:18  

นาซ่า 8250
ทั่วไป บอก 85 ต่อ เหลือ 81
ร้านเจ๊คนสวย มาบุญครอง 79
ล่าสุด 16 ตค 51 ถอยมาได้ 7800
มีทุกสี ดำ แดง ซิลเวอร์ ราคาเดียวกันคร้าบ.....
แถมเมม 512 เองอะ
ไม่มีโปรโทรฟรีให้ด้วย
มีในครอบครองพักนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามหน่อยครับผู้รู้
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 14:36  

ในส่วนของ E51 เนี้ย กระผมอยากจะสมัครใช้ package 3G ของ AIS แล้วมันจะทำอะไรพวก ต่อเป็น modem เล่นเนทบน e51 หรือที่เกียวกับการใช้ สัญญาณ นะจะเร็วขึ้นรึเปล่าครับ ถ้าไม่เร็วขึ้นจะได้ใช้ แต่ gprs เหมือนเดิม
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากถามหน่อยครับผู้รู้
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 16:18  

มีในครอบครองพักนึง ผู้เขียน:
ในส่วนของ E51 เนี้ย กระผมอยากจะสมัครใช้ package 3G ของ AIS แล้วมันจะทำอะไรพวก ต่อเป็น modem เล่นเนทบน e51 หรือที่เกียวกับการใช้ สัญญาณ นะจะเร็วขึ้นรึเปล่าครับ ถ้าไม่เร็วขึ้นจะได้ใช้ แต่ gprs เหมือนเดิม

อันนี้ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ ^___^
no one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 15:31  

ToEi'z ผู้เขียน:
รุ่นนี้กับ N72 อันไหนเสียงเรียกเข้าดังกว่ากันอะงับ แบบว่า พอจะเทียบๆกันได้ไหม

พอดีชอบลำโพงดังๆดว้ย แล้วก็อยากได้รุ่นที่มีทุกอย่างครบแบบนี้อ่านะ

ขอตอบในฐานะที่เคยใช้ 72 ก่อนเปลี่ยนเป็นเจ้าตัวนี้นะคะ
เสียงจากลำโพงดังพอๆ กันค่ะ 51 แต่ด้วยความที่ลำโพงมันอยู่ด้านหลัง เวลาวางเครื่องแนวราบทำให้เสียงมันดังอู้อี้ ไม่ค่อยได้ยิน แต่ 72 ลำโพงเขาจะอยู่ข้างบน ทำให้ได้ยินชัดเจนกว่าค่ะ คงเป็นข้อเสียอย่างเดียวที่เราว่า 51 ด้อยกว่า 72
แต่ 51 จะให้เสียงที่ทุ้ม เพราะกว่า 72 นะคะ วางประชันกันแล้วชนะขาดลอย

ใช้มาเกือบ 5 เดือนแล้วค่ะ รักมากเลย
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 00:40  

ตัวนี้มี FM ใช่มั้ยครับ แล้วตอนนี้มีสีอะไรบ้าง
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 20:24  

น่าน้อยใจจริงๆเลย รุ่นนี้บอร์ดเงียบเหงาจังเลยนะครับ สงสัยไม่ค่อยมีคนใช้กัน ทัั้งๆที่เป็น
ของดีราคาพอดีของโนเกียแท้ๆ ไม่มีคนตอบกันเลย
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 21:59  

รุ่นนี้มี FM ครับผม ขอโทษทีหายไปนาน
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 00:33  

ตอนนี้ e51 ของผมปุ่มยางด้านซ้ายของเครื่องถูกซิบที่เป็นซองใส่มือถือขูดจนเป็ยรอยถลอกอย่างรุนแรงจนแทบจำหน้าปุ่มกดแบบเดิมไม่ได้ ที่ศุนย์โนเกียร์แคร์มีให้เปลี่ยนมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สงสารมันจริงๆ
e51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องมันสีเขียวอ่า TT^TT
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 16:37  

เพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน 8300(ราคาหน้าร้าน 9800) เครื่อง0 สีเงิน
เสียงดังดีขณะใส่ในซองหนังยังได้ยินชัดเลย(ปรับเสียงไว้อีก 2 อันสุด - -")

มีปัญหาเรื่องกล้องอ่ะ มันเป็นสีเขียวๆ แต่ถ้าเข้าไนท์โหมดสีจะปกติ มีวิธีแก้ไหมค่ะ
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กล้องมันสีเขียวอ่า TT^TT
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 17:56  

e51 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน 8300(ราคาหน้าร้าน 9800) เครื่อง0 สีเงิน
เสียงดังดีขณะใส่ในซองหนังยังได้ยินชัดเลย(ปรับเสียงไว้อีก 2 อันสุด - -")

มีปัญหาเรื่องกล้องอ่ะ มันเป็นสีเขียวๆ แต่ถ้าเข้าไนท์โหมดสีจะปกติ มีวิธีแก้ไหมค่ะ

เรื่องก้องผมก็จนปัญญาจริงๆครับ วิธีแก้สีเขียวคงต้องอยู่ในที่ที่แสงเพียงพอล่ะครับ วิธีอื่นคงไม่ได้แล้วเพราะ e51 ไม่เน้นกล้องกับฟังเพลงจริงๆครับ ภาพกับเสียงที่ได้เลยเป็นแบบนี้
e51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กล้องมันสีเขียวอ่า TT^TT
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 17:05  

เรื่องก้องผมก็จนปัญญาจริงๆครับ วิธีแก้สีเขียวคงต้องอยู่ในที่ที่แสงเพียงพอล่ะครับ วิธีอื่นคงไม่ได้แล้วเพราะ e51 ไม่เน้นกล้องกับฟังเพลงจริงๆครับ ภาพกับเสียงที่ได้เลยเป็นแบบนี้

ขอบคุณค่ะ
ลองถ่ายในที่ๆ แสงเยอะๆแล้วไม่เป็นค่ะ แต่ถ้าอยู่ในห้องมันจะออกสีเขียวๆ ค่ะ
gibb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2009 09:51  

ขอบคุณค่ะ
ลองถ่ายในที่ๆ แสงเยอะๆแล้วไม่เป็นค่ะ แต่ถ้าอยู่ในห้องมันจะออกสีเขียวๆ ค่ะ

ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบคำถามสามารถตอบได้นะครับ มีอะไรก็มาถามได้ในนี้ครับ จะได้ช่วยเหลือกัน
ปล.ไม่ได้ต้องการปั่นกระทู้นะครับ แต่มีเจตนาอยากให้กระทู้ของผู้ใช้ E51 อบอุ่นเหมือนรุ่นอื่นๆ เวลาใครมีปัญหาอะไรจะได้ช่วยเหลือกันได้ครับ
aimm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเพลง
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2009 00:14  

เรื่องเสียงนี่ พอฟังเพลงดีๆได้มั๊ยคะ คืออยากได้WiFi แต่ก็เป็นคนฟังเพลงนิดหน่อยน่ะค่ะ
เพิ่งเข้ามาเจอรุ่นนี้ ฟังก์ชั่นกับราคาน่าสนใจมากๆ
ActionBeam
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงเพลง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 16:35  

aimm ผู้เขียน:
เรื่องเสียงนี่ พอฟังเพลงดีๆได้มั๊ยคะ คืออยากได้WiFi แต่ก็เป็นคนฟังเพลงนิดหน่อยน่ะค่ะ
เพิ่งเข้ามาเจอรุ่นนี้ ฟังก์ชั่นกับราคาน่าสนใจมากๆ

ลำโพงดังใช้ได้ครับ ไม่มีเสียงแตกแต่เสียงก็ไม่ดีเท่าพวกที่เน้นฟังอะนะ แต่ถ้าอยากฟังเพราะก็ใส่หูฟังครับ แน่นอน Very Happy
ActionBeam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 16:39  

เหมือนมีคนบอกว่าต้องอัพ firmware นะครับ แต่ก็ยังไม่ได้ลองเลย เพราะส่วนมากไม่ค่อยใช้อยู่แล้ว แต่ถ้าถ่ายในที่มีแสง ภาพสวยโอเค Laughing
KitE51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 22:08  

น่าน้อยใจจริงๆเลย รุ่นนี้บอร์ดเงียบเหงาจังเลยนะครับ สงสัยไม่ค่อยมีคนใช้กัน ทัั้งๆที่เป็น
ของดีราคาพอดีของโนเกียแท้ๆ ไม่มีคนตอบกันเลย

ใช้มาเกือบปีแล้วครับ ถือว่าโอเคนะกับราคาบางเพรียวสวย

ข้อเสียที่ผมพบก็คือ เรื่องการเตือนไม่ค้างหน้าจอ

กับปุ่มเปลี่ยนภาษาไม่วนต้องกดเลือกเปลี่ยนไทยอังกฤษ

ถ้าเป็นปุ่มวนจะเลือกและคีย์ง่ายกว่า

แต่รู้สึกว่ารุ่นนี้ไม่มีขายแล้วบอร์ดก็เลยเงียบ ๆ หน่อย

เพราะมี E รุ่นอื่นออกตาม ๆ กันมาอีก
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 11:09  

ขายครับ พร้อมกล่อง+อุปกรณ์ครบ

สภาพไม่มีรอย ไม่เคยหล่น ใช้โทรกับดูเน็ตเท่านั้น

ผมใส่ซิลิโคนตลอด ใหม่กริบ ประกันถึงมีนาครับ

5800 ต่อลองได้ ส่งฟรี จะเอาเงินไปดาวน์รถมอไซค์ครับ

084-0068873
083-7044522 กฤษณ์

ดูรูปที่ http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=242741&start=0
veritaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 01:00  

อยากได้มือหนึ่ง มันจะมีขายอยู่ไหมอ่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 10:51  

เพื่อน ๆ ครับของผม แบตบวมแล้ว หลังจากใช้มานานแสนนาน แต่เครื่องยังกริ๊บ ๆ ๆ
กำแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : de
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 10:55  

แบตหมดประกัน 03/08 วันนี้ลองชาจต์ไฟแวทำไมมันร้อนๆหว่า
เปิดแบตมาดู ลูบๆ อ่าวกำ E51 แบตบวมประกันหมดพอดีอีก -*- 10 กว่า วัน-*-
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 19:03  

Firmware เวอร์ชั่นใหม่ 300.34.56 เพื่อน ๆ อัพกันหรือยังครับ

ส่วนเรื่องแบตผมซื้อของ Commy แต่จุไฟได้น้อยกว่า (เน้นปลอดภัยครับ)
marinaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ ราคาเท่าไรครับ ซื้อที่ไหนดี
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 21:44  

ตอนนี้ ราคาเท่าไรครับ ซื้อที่ไหนดี แนะนำหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: