Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins 8000 TV Phone - วินส์
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 392 / เข้าชม: 328667
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 21:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

trueMoveเค้าส่งข้อความมาว่าเปิดใช้บริการGPRS โทร9779
ผมก็ลองตั้งค่าดูแล้วไม่เห็นได้เลยอ่าครับ Crying or Very sad
คนจ.เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่จ.เลยมีตัวแทนจำหน่ายมั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 13:00  

ที่จ.เลย มีตัวแทนจำหน่ายมั้ยคะ ไม่รู้จะซื้อที่ไหน
LOEI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ที่จ.เลยมีตัวแทนจำหน่ายมั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 20:20  

คนจ.เลย ผู้เขียน:
ที่จ.เลย มีตัวแทนจำหน่ายมั้ยคะ ไม่รู้จะซื้อที่ไหน

มาดูอีกรอบ รอคำตอบอยู่นะคะ

ถ้าไม่มีที่เลยก็ขอทราบแหล่งซื้อขายที่ขอนแก่น
หรือเบอร์ติดต่อผู้แทนจำหน่ายที่ขอนแก่นหน่อยค่ะ
hs0pgo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ที่จ.เลยมีตัวแทนจำหน่ายมั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 23:02  

LOEI ผู้เขียน:
คนจ.เลย ผู้เขียน:

มาดูอีกรอบ รอคำตอบอยู่นะคะ

ถ้าไม่มีที่เลยก็ขอทราบแหล่งซื้อขายที่ขอนแก่น
หรือเบอร์ติดต่อผู้แทนจำหน่ายที่ขอนแก่นหน่อยค่ะ

ไปที่นี่เร็วกว่านะ

http://www.winsmobile.com/webboard/
wins 1
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 12:25  

Kharis ผู้เขียน:
trueMoveเค้าส่งข้อความมาว่าเปิดใช้บริการGPRS โทร9779
ผมก็ลองตั้งค่าดูแล้วไม่เห็นได้เลยอ่าครับ Crying or Very sad

wins tv838 ใช้การตั้งค่าในเครื่องwins tv838 ดีกว่าครับ ง่ายกว่าเยอะเลย... คือ

ตั้งค่า MMS....เข้า ข้อความ > MMS > ตั้งค่าข้อความ > ตั้งค่ารูปแบบ > เลือก TRUE MMS > รูปแบบพร้อมใช้ > ตกลง ........เครื่องบันทึกการปรับตั้งค่า ก็เรียบร้อยแล้วครับ

ตั้งค่า GPRS .......เข้า บริการ > WAP > การตั้งค่า > แก้ไขรูปแบบ > เลือก TRUE WAP > รูปแบบพร้อมใช้ > ตกลง ........เครื่องบันทึกการปรับตั้งค่า ก็เรียบร้อยแล้วครับ
Wink
wins 1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2008 12:41  

LOEI ผู้เขียน:

ที่ จ.เลย ไม่มีตัวแทนอ่ะครับ แต่ที่ขอนแก่น มีตัวแทนจำหน่าย คือ บริษัท นอตธ์อีท เซลล์แอนด์เซอร์วิต จังหวัดขอนแก่น โทร. 043-224-553-4 แต่ต้องรบกวน สั่งผ่านตัวแทนนี้อ่ะครับ เพราะทางร้าน ไม่มีสต็อครุ่นนี้อ่ะครับ Wink
110/8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 20:56  

ผมอยากถามว่าผมซื้อรุ่น 8000 นี้มาพร้อมกับเพื่อนห่างกันไม่กี่วันที่โลตัสน่าน โปรแกรมในโทรศัพท์ ของผมไม่ใช่ทีวีอนาล็อก แต่เป็นทีวีในโทรศัพท์แปลคับ และต่างก็ไม่เหมือนกันเป็นเพราะอะไรคับ รุ่นเดียวกันแท้ๆๆช่วยตอบหน่อยคับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 21:06  

110/8 ผู้เขียน:
แต่เป็นทีวีในโทรศัพท์แปลคับ และต่างก็ไม่เหมือนกันเป็นเพราะอะไรคับ รุ่นเดียวกันแท้ๆๆช่วยตอบหน่อยคับ

เป็นตัวที่เป็นซอฟแวร์ใหม่อ่ะครับ ฟังค์ชั่นหูฟังA2DP ก็จะไปเปิดในการตั้งค่าของบลูทูธแทน (เดิมตั้งในการตั้งค่าของ MP3 ) ลองเล่นดูนะครับ ติดตรงไหน ก็เข้ามาโพสต์ถามได้นะครับ Wink
Kharis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 12:48  

ถามไรหน่อยนะครับอย่าว่ากันนะ(ทำไม่ได้จริงๆ)
TV838 เปลี่ยนเม็มยังไงอ่างับพอดีว่าไม่กล้าแกะ (กลัวพัง)
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 15:06  

ถามไรหน่อยนะครับอย่าว่ากันนะ(ทำไม่ได้จริงๆ)
TV838 เปลี่ยนเม็มยังไงอ่างับพอดีว่าไม่กล้าแกะ (กลัวพัง)

ดัน ตัวล็อค สีเงินให้เลื่อนลงตามลูกศรเล็กๆบนที่ล็อคเม็มฯ อ่ะครับ พอเลื่อนลงแล้วเค้าก็จะเด้งออกมา ให้หยิบเม็มฯออกได้โดยง่าย อ่ะครับ Rolling Eyes
Kharis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 21:38  

ได้และครับขอบคุณครับ Very Happy แหม่บริการดีจริงๆ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 18:28  

ได้และครับขอบคุณครับ Very Happy แหม่บริการดีจริงๆ

ลูกค้าเป็นเหมือนเพื่อน บริการเพื่อนให้เพื่อน ก้อต้องให้บริการอย่างเต็มที่อ่ะครับ ฮี่ๆๆๆ Laughing
evosions
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการปุ่มกด หน้ากากหน้า จะหซื้อได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 18:55  

ต้องการปุ่มกด หน้ากากหน้า จะหาซื้อได้ที่ไหน

ต้องการด่วนมากครับ 0847288280

ช่วยกันบอกหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

(ขอบคุณทุกท่านที่บอก)
campus**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 11:33  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วนี่**-**
แมวดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงแดงแล้วครับกับwins9000
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:12  

คุณวินส์เคยแพล็มๆมาเมื่อปลายปีก่อน บอกว่ารอหลังเลือกตั้งแล้วถึงจะวางwins9000 ต้นๆปีก็มีแบบสองซิมส์มาให้ดีใจกัน แล้วตัว9000ล่ะครับเมื่อไหร่จะมา รอเลือกตั้งอีกครั้งเหรอครับ เฮ้อออออ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 20:30  

evosions ผู้เขียน:
คุณวินครับ พอดีผมต้องการหน้ากาก+ปุ่มกด

พอดีผมทำหน้ากากแตกครับ

จะหาซื้อไดไหมครับ ราคาเท่าไรครับ อยู่ที่ห้างไหนครับ

Rolling Eyes

อ้า ผม ขายให้เฉพาะลูกค้าที่ซื้อสินค้า winsmobile จากผมอ่ะครับ...ขออภัยด้วยนะครับ.. Crying or Very sad

evosions ผู้เขียน:
****ต้องการปุ่มกดของ tv2008i ด่วนครับ ติดต่อ0847288280

****ต้องการหน้ากากของ tv2008i ด่วนครับ ติดต่อ0847288280

รับซื้อโทรศัพท์จีน ติดต่อ0847288280
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 20:31  

campus** ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วนี่**-**

ราคาจำหน่าย ตอนนี้ อยู่ที่ราคา 5,590 บาท อ่ะครับ Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงแดงแล้วครับกับwins9000
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 20:38  

แมวดำ ผู้เขียน:
คุณวินส์เคยแพล็มๆมาเมื่อปลายปีก่อน บอกว่ารอหลังเลือกตั้งแล้วถึงจะวางwins9000 ต้นๆปีก็มีแบบสองซิมส์มาให้ดีใจกัน แล้วตัว9000ล่ะครับเมื่อไหร่จะมา รอเลือกตั้งอีกครั้งเหรอครับ เฮ้อออออ

คริคริ......งั้นก็ต้องจำได้ด้วยสิครับ ว่า ถ้าไม่ชนะ แล้ว winsmobile ก็ไม่อยากเอาเข้ามาจำหน่าย คริคริ อ้อ ........ที่สำคัญ ผมคิดว่า การนำสินค้า เข้ามาตอนนี้ ในส่วนของ mobile ในล็อตที่เยอะๆในฟังค์ชั่นที่ใกล้เคียงกัน ไม่คุ้มกะการนำเข้ามาอ่ะครับ และที่สำคัญเหนืออื่นใด เทคโนโลยีของmobile อยู่ในช่วงกำลังจะเปลี่ยนแปลงไปอีกเยอะ......รอดูละกันอ่ะครับว่า winsmobile จะเปลี่ยนแปลงไปในทางไหน.....แฮ่ๆๆๆ Laughing Laughing
แมวดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 11:16  

ยอมแล้วคร้าบบบยอมแล้ว แค่ที่วางอยู่ก็กินยี่ห้ออื่นขาดแล้วนี่ สงสัยwins9000จะมีwi-fiซะล่ะมั้ง
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 20:43  

แมวดำ ผู้เขียน:
สงสัยwins9000จะมีwi-fiซะล่ะมั้ง

Laughing Laughing Applause Applause
แมวดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 12:36  

มายั่วให้อยากอีกแระนะฮับ!
แต่ของwinsนี่ขาดตลาดอย่างแรงนะคับ studophoneที่ MBKไม่มีเหลือซักรุ่น
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 23:00  

ถ้ามี wifi+gps คงเป้นมือถือที่น่าสนใจเลยทีเดียวครับ

ไม่ลองออกรุ่นเน้นฟังเพลง หรือเน้นถ่ายรูปดูบ้างละครับ หรือรวมสองอย่างไปเลย
มากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 01:13  

ตอนนี้ รุ่นนี้ยังมีขายอยู่มั้ยอะ
อยากได้อะ โซนี่เครื่องเก่าหาย
อยากได้เครื่องนี้อะ
ราคาโอเค คุณสมบัติโอเค แบบที่ต้องการเลยอะ

ถ้ายังมีอยู่ รบกวนบอกด้วยนะคะ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 14:26  

มากมาย ผู้เขียน:
ตอนนี้ รุ่นนี้ยังมีขายอยู่มั้ยอะ
อยากได้อะ โซนี่เครื่องเก่าหาย
อยากได้เครื่องนี้อะ
ราคาโอเค คุณสมบัติโอเค แบบที่ต้องการเลยอะ

ถ้ายังมีอยู่ รบกวนบอกด้วยนะคะ

รุ่นนี้ จำหน่ายหมดไปแล้วครับ จะมีรุ่นใหม่เข้ามาทดแทน ขนาดเดียวกัน แต่เพิ่ม 2 ซิมส์ ให้ ..... Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 14:29  

*~ApHiSiT~* ผู้เขียน:
เสียงดังดีป่าวครับ ทีวีชัดมากมั๊ย

เสียงดังแบบมาตราฐานครับ แต่ทีวี winsmobile ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องจอภาพที่ให้ความคมชัด ลูกค้าหลายคน ก็เอาไปเปิดเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆๆ ก็ช่วยมายืนยันให้ด้วยนะครับ Laughing
red shrit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 11:55  

สมอลล์ทอคค์+แบตฯของ TV 8000 ราคาเท่าไหร่หาซื้อได้ที่ไหนผมอยู่มีนบุรีครับ ปิ่นเกล้ามันไกลเหลือเกิน ยิ่งได้ชื่อร้านและเบอร์โทร ช่วยหน่อยครับ ซื้อมาจะครบสองปี แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: