Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า 1, 2, 3 ... 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2610 / เข้าชม: 1549586
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w380i.htm

Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

T_alenT ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ พี่ลุกเกอร์ และทุกๆคนในบอร์ดค่ะ

ตอนนี้มีน้องม่วย w380i อยู่ในครอบครอง เพื่อนๆกรี๊ดกร๊าดกันใหญ่

แต่มันมีปัญหานิดนึงอะค่ะ ตรงที่ว่าฝาครอบแบตมันไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่นัก

อยากทราบว่ามีใครมีปัญหาแบบนี้มั้ยคะ

แล้วปัญหานี้สามารถเอาไปเคลมเอาเครื่องใหม่ได้มั้ยคะ(มีประกันร้านรับเปลี่ยนภายใน 7 วันอยู่ค่ะ)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ

พี่ว่าอย่าไปใส่ใจเรื่องฝาครอบแบตฯ มากนัก ทำลืมๆ ไปเด๋วก็รู้สึกดีเอง ถ้าเอาไปเปลี่ยนด้วยเรื่องแค่นี้พี่ว่าเขาไม่ให้เปลี่ยนหรอก
ที่เขาบอกว่ารับประกันฯ เปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันนั่นหมายถึง "รับเปลี่ยนภายใต้เงื่อนไขเครื่องมีปัญหาเรื่อง SW"
งัยพี่ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W380i สุดเท่ห์คนใหม่ด้วยคับ occasion5
noie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ขอดิกกะทีมด้วยค้าบ

sornjane@hotmail.com
T_alenT
Year's Star

จังหวัด: ---
หัวข้อ :

สวัสดีค่ะ พี่ลุกเกอร์ และทุกๆคนในบอร์ดค่ะ

ตอนนี้มีน้องม่วย w380i อยู่ในครอบครอง เพื่อนๆกรี๊ดกร๊าดกันใหญ่

แต่มันมีปัญหานิดนึงอะค่ะ ตรงที่ว่าฝาครอบแบตมันไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่นัก

อยากทราบว่ามีใครมีปัญหาแบบนี้มั้ยคะ

แล้วปัญหานี้สามารถเอาไปเคลมเอาเครื่องใหม่ได้มั้ยคะ(มีประกันร้านรับเปลี่ยนภายใน 7 วันอยู่ค่ะ)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

RobinhaM ผู้เขียน:
งะพอเอา Demo Tour เข้าโปรแกรมแปลงไฟล์แล้วมันไม่ขึ้นรายละเอียดให้อะคับ - -

ลองเอาโปรแกรม ImTOO ไปใช้ดูคับ

ImTOO MPEG Encoder
http://www.imtoo.com/downloads/mpeg-encoder-2.exe
Enter Registration Code
Name:www.iamtoo.com
License Code: 353241885817925827217BA7-2F32-E7A3-8AAA
RobinhaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

งะพอเอา Demo Tour เข้าโปรแกรมแปลงไฟล์แล้วมันไม่ขึ้นรายละเอียดให้อะคับ - -
RobinhaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:
อ้ากกกก ทำไมผมแปลงไฟล์ VDO เป็นไฟล์ 3gp แต่พอเอา

ลงเครื่องเล่นแล้วมันมีแต่เสียงอะคับไม่มีภาพ - -"

ขนาดไฟล์ ก็ 176*144 แล้วด้วยนะ

ให้คุณ add Demo tour ที่มากะเครื่องเข้าไปในโปรแกรมแปลงไฟล์ แร้วดูค่าต่างๆ เป็นตัวอย่าง เช่น bit rate/frame rate
ทีนี้คุณก็แปลงไฟล์ตามนั้น ลองดูคับ

ขอบคุนครับพี่ จะลองทำดูคร้าบผม
เหนื่อยกับ w380
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ไหวจิงครับ ซื้อมาพร้อมกับแฟน เครื่องค้างบ่อย ต้องปิดเครื่อง ถอดแบต แล้วเปิดใหม่ เสียอารมณ์จิงๆครับ เครื่องแฟนก็เป็น ปัจจุบัน พังไปแล้วครับ ซวยจิงๆ Mad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อ้ากกกก ทำไมผมแปลงไฟล์ VDO เป็นไฟล์ 3gp แต่พอเอา

ลงเครื่องเล่นแล้วมันมีแต่เสียงอะคับไม่มีภาพ - -"

ขนาดไฟล์ ก็ 176*144 แล้วด้วยนะ

ให้คุณ add Demo tour ที่มากะเครื่องเข้าไปในโปรแกรมแปลงไฟล์ แร้วดูค่าต่างๆ เป็นตัวอย่าง เช่น bit rate/frame rate
ทีนี้คุณก็แปลงไฟล์ตามนั้น ลองดูคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 11 Aug 2008 22:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
RobinhaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Looker
Year's Star

หัวข้อ :

naffy ผู้เขียน:
ผมกำลัง อัพเดท FW อยู่ครับ ทีนี้ มันค้างอยู่ที่ดาว์นโหลดซอฟแวร์ ที่ 56 % มานานมากแล้ว ทำอย่างไรต่อไปดีครับ

ถ้าอยู่ในระหว่างดาวน์โหลด SW (ข้อ 12) แร้วค้างอยู่อย่างนั้นนานผิดปรกติให้ถอดสาย USB ออก restart คอมพ์ แร้วเริ่มต้น up FW ใหม่ตั้งแต่ข้อ 1

แต่ถ้าอยู่ในระหว่างอัปเดต SW (ข้อ 13) มันจะไม่ค้าง แต่ห้ามไฟดับ ไฟตก หรือถอดสาย USB จนกว่าโปรแกรมฯ จะแจ้งว่า "การอัปเดตสมบูรณ์"

oniping ผู้เขียน:
ขอโปรแกรม Dict and theme ด้วยคนครับ

เพิ่งได้เครื่องมา ตอนนี้พยายามจะลองลง fw ตัวใหม่แต่ยังไม่สำเร็จครับ

ถ้าผมจะให้ 0 ลงให้จะได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

oniping@hotmail.com

ปล สามารถ download game ได้ที่ไหนบ้างครับ

ส่ง Dict กะ Themes ให้แร้วคับ

ส่วนเกมส์ลองเข้าไปดูของรุ่น W610i คลิ๊กที่ link ข้างล่างนี้ (รุ่น W380i ยังไม่มีแต่ใช้ด้วยกันได้)
http://www.zedge.net/games/?searchphr=w610i&searchcat=games

คุณสามารถนำเครื่องไป upgrade FW ที่ศูนย์ฯ Sony Ericsson ตามห้างฯ ได้ทุกแห่ง หรือจะไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนก็ได้ อย่าลืมใบเสร็จฯ ต้องนำไปแสดงด้วยคับ
uonbella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

งุงิ แอดไปแล้วนะคะ แหะๆ Laughing
oniping
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอโปรแกรม Dict and theme ด้วยคนครับ

เพิ่งได้เครื่องมา ตอนนี้พยายามจะลองลง fw ตัวใหม่แต่ยังไม่สำเร็จครับ

ถ้าผมจะให้ 0 ลงให้จะได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

oniping@hotmail.com

ปล สามารถ download game ได้ที่ไหนบ้างครับ
jackies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้มาแล้วครับ 7 วันพอดี เปลี่ยนกรอบด้านใน คงจะรวมตรงจอด้วย

สติกเกอร์ยังใหม่ๆ ลอกออกแจ่มมาก.........

น่าจะเปลี่ยนให่มหมดเลย ริ้วรอยต่างๆๆๆๆ อ่ะ ล้อเล่ง

ขอบคุณทุกคนครับ

i love mum..
puree
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนช่วยอ่านหน่อยนะคะ

ซื้อมาแล้ว ทำไมเปิดลำโพงเสียงมันแตกจัง(เล่นวิทยุ เสียงเรียกเข้า)
เคยใช้โนเกีย3230ที่เค้าบอกว่าเสียงแตกแล้ว เครื่องนี้ยังแตกมากกว่าเลย
เพื่อนๆคนที่ซื้อมาแล้วลำโพงแตกเหมือนกันหรือเปล่า จะได้เข้าไปเปลี่ยนเครื่อง

ขอบคุณค่ะ
sassykids
Year's Star

หัวข้อ :

ลุง Looker คะ

เครื่องหนูอ่ะ คุยสับอยู่ดีดีแล้วมันค้างไปเลยอ่ะ

ไม่ได้ยินเสียงฝั่งโน้น แล้วกดปุ่มอาไรมะได้เลย

นอกจากหนูต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่อีกรอบอ่ะ

เป็นแบบนี้มา 2 ครั้งแย้ว มันเป็นอะไรมากป่าวคะ??

ต้องไปเปลี่ยนเครื่องไหมอ่ะคะ (พอดียังอยู่ในระยะประกัน)

หรือว่า ช่างมันดีง๊า >w<
kikisayu
Year's Star

หัวข้อ :

สวยดีนะครับรุ่นนี้ ถ้าไม่แพงมากก็น่าสนใจครับ
V800i
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

รอแบบฝาพับมานานแล้ว Very Happy ชอบดีไซด์เท่ด สงสัยต้องซื้อมาสักเครื่อแล้วสิ ขอให้อย่าแพงเล้ย.... Surprised
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

เท่ดีครับ อยากให้มันเป็นรุ่นไฮเอนด์มากกว่าน่ะ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าขายไม่แพงมากคงขายดี
แต่เคาะราคาเกิน 7000+ คงขายออกยากอ่ะ
ชนเพดานกับพวก K550 พอดี

ปล. ข้างในฝาพับให้อาราเหมือน Nokia 6170 เลยอ่ะ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูเหมือนมือถือฝั่งญี่ปุ่นจัง
Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

176*220 เป็นมาตรฐานหน้าจอรุ่นเล็กของโซนี่แล้วเหรอนี่ แต่หูฟังยังไม่เท่าไหร่ แต่สวยดีผมชอบมากเลย
pooky2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Very Happy

ดีไซน์ไม่เหมือนใครดี น่าจะไม่แพงมาก ต้องติดตาม ๆ

Very Happy
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

สวยจัง Cool
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหมือนจอเล็กๆ เลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

เหมือน จอ เล็กจิงๆ

แต่สวยดี หรูดี(สีม่วงอะ)
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

จอละเอียดน้อยจังคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช่ เหมือนพวกของยุ่นเลย สวย + เหลี่ยมดี

แต่เสียดายน่าจะกล้องสัก2ล้านไปเลย

กล้อง1.3 ขายถูกหน่อยละกัน

สวยๆๆๆๆ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :

ดูตอนแรกก็สวยดีนะ

แต่เหมือนมันจะหนาเลย จอก็เล็กมากๆ -..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมมว่ารุ่นนี้แหละครับ ขะมากู้ชื่อโซนี่ที่ดับมานาน

ผมมว่ารุ่นนี้แหละครับ ขะมากู้ชื่อโซนี่ที่ดับมานาน
amp1125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยได้ใจมากๆเลยครับ ออกแนวฝั่ง japan สวยงามเหลี่ยมได้ใจมาก สีสวยด้วยเนาะน่าจะมีสีแดงสักนิดนะนี่ อิ อิ ชอบครับ
kikisayu
Year's Star

หัวข้อ :

สวย เล็ก เหลี่ยม ออกแนวญี่ปุ่น SE ขายได้เป็นเทท้ำแน่เลย

ราคาก็่น่าจะราวๆ 7000
Cutterr
Year's Star

หัวข้อ :

ดูเผิน ๆ ออกเชย ๆ
แต่พอมาในยุคแบบนี้แล้ว เลยดูแปลก สวยดีครับ
ิ คิดว่าถ้ามีให้เลือกหลายสี คงยิ่งสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดุจากหูฟังในรุปที่แถมมา คงไม่ใช่รุ่นแพง เพราะเปนหุฟังธรรมดา

กล้อง 1.3 ล้านธรรมดา สงสัยคงจะมาแทนที่ w310i ที่ไม่มี BT กับ กล้อง vga

โปรแกรมเล่นเพลงเปน 2.0 แล้ว

เน้นฟังเพลง หากมีหุฟังดีๆอยุแล้ว เอามาใส่แทน เสียงคงดีมาก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

น่าสนใจแฮะ..
รอดูราคาเปิดตัวก่อน คิดว่าไม่น่าถึงหมื่นนะ laughing6
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

ออกจะเหลี่ยมไปหน่อย ไม่ค่อยชอบครับ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :

ออกไปในทางเหลี่ยมๆเกิน ทำให้มิติรูปทรงเครื่องดูหนาไปเลย แต่ลูกเล่นพอได้ ถ้าราคาไม่แพงนะ
น้องพลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบครับ แนวดี เท่ห์ด้วย ที่สำคัญไม่น่าจะแพง Laughing
Mamypogo
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

Boattamon ผู้เขียน:
Boattamon ผู้เขียน:
อ้างถึง:

Boattamon Posted: 26 Jun 2008 14:45 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างถึง:
Mr.Looker ครับ

ทำไมเครื่องดับบ่อยจังอะครับผม

วางไว้เฉย ๆ ก็ดับไปอะฮะ

ลองถอดแบตดูก็แล้ว

วันนี้เกือบยี่สิบรอบแล้วอะฮะ

จู่ ๆ วันนี้ก็เป็นอะครับผม

ช่วยทีคราบ ไม่อยากเข้าศูนย์แล้ว รอนานมาก ๆ

ลอง อัพ FWหรือยังครับ มีวิ์อัพอยู่บนบอร์นี่แหล่ะครับลองหาดูครับ

อัพแล้วอะฮะ

เพราะว่าก่อนหน้านี้ปัญหา จอค้างแล้วเครื่องดับไปหลายรอบมาก ๆ ๆ

เอาเข้า 0 ตลอดเลยอะครับผม

แล้วเค้าก็บอกว่า อัพ ให้เรียบร้อยแล้ว

เดือนที่แล้วอะครับ

แล้วนี่เป็นอีกอาการนึงละ

ทำไมเนี้ยยย

คุณบอกว่าเคยเอาเข้าศูนย์ฯ แร้วช่าง upgrade FW ให้เดือนที่แร้ว ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเวอร์ชั่นไหน? หากขณะนั้น FW เวอร์ชันใหม่ยังไม่ออกช่างอาจ Flash FW เดิมให้ งัยลองเข้าไปที่เมนู Settings > Update service > Software version ดูบรรทัดที่ 4 ว่าเป็นเวอร์ชี่น R10CA001 ป่าว? ถ้าไม่ใช่รบกวน upgrade FW เรยคับ

โอ้..นานมาก ๆ

รอ 2 อาทิตย์จากศูนย์ Central World

ไม่ยอมโทรมาตามอีก

แต่ในที่สุดก็เป็น FW ล่าสุดละครับ ตามที่กล่าวไว้, R10CA001

แต่ยังไง ๆ

ถ้ามีตัวใหม่กว่านี้ออกมารบกวรนบอกด้วยนะครับผม

เดี๋ยวจะเข้ามาอัพเดทบ่อย ๆ ฮะ

ขอบคุณมากคราบบบบ

^
^
เปนเหมือนกานเรยอ่ะค่ะ!!!

มาแร้วค่ะ

วันนี้ได้เครื่องหลังจากที่ได้เอาไปเข้าศูนย์บางเขน

(พอดีเมื่อวานไปช้า แถมตอนบ่านต้องเรียน เลยต้องทิ้งเครื่องไว้1วัน)

วันนี้ได้มากลับบ้านลองทดสอบ

แบตหมดไม่เหลือสักติ๊ด เลยเสียบชาตร์แล้วลองเล่น

สรุปเครื่องเล่นอยู่ดีๆดับอีกแล้ว

แล้วก็ติดขึ้นเองใหม่

งง

เข้าศูยน์มาออกมาเปนอีกและ

อ่อ FWนี้ตัวใหม่ล่าสุดแล้วนะค่ะ

พี่ๆค่ะ ตอนนี้งงมากเรย มันเปนเพราะมาไรอ่าค่ะ งง!!! Crying or Very sad

อ่าพี่ค่ะ แล้วถ้าเกิดแบตมันไม่มี แล้วพอดีเราเล่นแล้วมันดับๆติดๆ

มันเปนเพราะอาไรเหรอค่ะ? กัวเปนที่ซอฟแวร์อ่าค่ะ

ปล.ช่วงนี้เปนโรคขึ้กังวล กัวมานพังจิงๆเรย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mamypogo เมื่อวันที่ 09 Jul 2008 23:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Led
Year's Star

หัวข้อ :

ชาวสีม่วงคงชอบเนอะ ก๊ากก
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สีม่วงสวยมาก
ชอบๆๆ ถ้าไม่แพงมากจะซื้อมาใช้หง่ะฃ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z

ดูเป็นWalkmanมักๆ
chaiiyawit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่ามันน่าจะพอดีกับมือนะ ไม่ก็อาจจะดูดีกว่านัง N76 ก็ได้ นะ เครื่องทองคำเปลวหน่ะ รุ่นนั้น ราคาแพงแต่สีดันลอก หง่ะ ทำไปด้าย รูปทรง เหลี่ยมดี สำหรับ คนเรียบๆ กร๊าก พวก ไม้กระดาน (อ่ะล้อเล่น) Laughing Laughing
Bell~O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TrangZ
หัวข้อ :

อยากได้รุ่นนี้อ่ะ สีสันโโนใจมาก
อยากได้แบบฝาพับพอดีเลย
ราคาจะเท่าไหร่น๊าา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้สีม่วงมาก อยากได้สีม่วง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ไฮไล้ท์อยู่ที่ฝาหน้าโชว์ข้อมูลเป็นไฟเรืองแสง หากไอ่ตุ่มๆ ที่เป็นสัญลักษณ์กรอเพลงเดินหน้า/ถอยหลัง/เล่น/หยุดสามารถกดได้ล่ะก็เจ๋งเลยอ่ะ ลำโพงขับเสียงเพลงย้ายมาอยู่ด้านหน้าใกล้ๆ กล้อง หากเปิดฝาก็ไปอยู่ด้านหลัง ผิววัสดุไม่ลื่นและไม่เป็นรอยนิ้วมือด้วย หากเสียงแจ่มเหมือน W300i หรือดีกว่าผมว่าจะสอยมาเป็นเครื่องที่สอง

พูดถึง W300i แล้วยังประทับใจไม่หาย เสียงงี้ดังกังวาลใสกิ๊ง มิติเสียงเยี่ยมแจ่มบรรเจิดเลิศวิไลสุดพรรณนา..laughing6
Guset_O
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ไฮไล้ท์อยู่ที่ฝาหน้าโชว์ข้อมูลเป็นไฟเรืองแสง หากไอ่ตุ่มๆ ที่เป็นสัญลักษณ์กรอเพลงเดินหน้า/ถอยหลัง/เล่น/หยุดสามารถกดได้ล่ะก็เจ๋งเลยอ่ะ

สํญลักษณ์ที่ว่ามันสามารถกดได้นะ ลองเข้าไปดูในเวบนี้ก็ได้

www.handcellphone.com/archives/sony-ericsson-w380i-ringtone-accessories-software-review-specifications-and-buy

ปล. อยากได้อ่ะ เมื่อไหร่จะออกมาซะที กี่บาทก็ไม่รู้.. Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้เจ๋งมากขอบอก!

เป็นการประยุกต์เอาคุณสมบัติเด่นในรุ่น Z610i (ไฟซ่อน) ที่แสดงผลเป็นไฟเรืองแสงบนฝาหน้าและ W710i (ปุ่มซ่อน) ที่ควบคุมการเล่นเพลงโดยไม่ต้องเปิดฝาเข้าด้วยกันในขนาดที่เล็กกะทัดรัดและบางลง เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการฟังเพลงแต่ไม่เน้นกล้อง ไม่ต้องติดฟิล์มกันรอยจอด้านนอกเพราะไม่มี จอหลักด้านในก็ไม่ต้องติดเพราะเวลาพับฝามันก็ช่วยปกป้องจออยู่แล้ว แถมตัวบอดี้ไม่เป็นรอยนิ้วมือให้ต้องคอยเช็ดเหมือน Z Series

ถ้าเอาห้อยคอต่อหูฟังฯ รับรองเท่ห์ระเบิด! ยิ่งตอนกลางคืนไฟแสดงผลบนฝาหน้าทำให้เครื่องดูโดดเด่น สวยงามสะดุดตา หากไปเดินที่เปลี่ยวๆ อาจโดนทุบหัว! laughing6

งัยรอ Test คุณภาพเสียงและดูราคาเปิดตัวพร้อมอุปกรณ์ฯ ก่อนคับ!

W380i
mai *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบสีม่วงมากๆๆๆ

เมื่อไหร่จะเปิดตัวซะที
อยากรู้ราคา
ถ้าไม่แพง จะสอยเลย >w<
newgate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใน youtube มีโชวร์ว่าสามารถปิดเสียงบเรียกเข้าหรือนาฬิกาปลุกด้วยการวางไว้และเอามือปิดไฟตรงเลนส์กล้องแบบผ่านๆเพลงก็จะหยุดเล่นกลายเป็นสั่นแทน เท่ห์สุดๆ เลยคับ ชอบสีเทาฟ้าสุดๆ โซนี่ลงตัวทั้งดีไซร์และเทคโนโลยี สุดยอดมากคับ อยากให้ราคาเปิดตัวมาไม่เกิน 7 - 8000 ราคานี้ซื้อแน่นอน
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เฝ้ารอการเปิดตัวอย่างใจจดจ่อ
ซื้อแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง้า

อยากได้.................... Shocked
รีบมาเร็วๆๆๆๆๆ
เท่าไหร่ไม่อั้น Twisted Evil
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

มันคือเครื่องเล่น MP3 พร้อมวิทยุที่ใช้โทรกะถ่ายรูปได้

ผมชอบ Design ฝาพับที่บางแล้วก็เล็กดี พกพาสะดวกไม่ต้องคอยระวังมากเพราะไม่มีจอด้านนอก ไม่เป็นรอยนิ้วมือให้ต้องคอยเช็ด มี key lock ปุ่มด้านหลัง สามารถควบคุมการเล่นเพลงโดยไม่ต้องเปิดฝา Walkman player 2.0 with Mega bass, FM Radio with RDS, TrackID รองรับ EDGE และ A2DP ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงผมว่าคงแจ่มไม่แพ้ W300i ถ้าวางขายเมื่อไหร่รับรองได้ดู Review แน่คับ!

อ้อ! รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอม่ะได้นะ แต่เล่นไฟล์วีดีโอได้ หมายฟามว่า โหลดไฟล์วีดีโอมาเปิดดูได้แต่ถ่ายเองม่ะได้อ่ะ laughing6
bermuda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก :-)
หัวข้อ : k

ไปดูในเวบต่างประเทศมา ราคา 199 ยูโร ก็ประมาณ 9900 บาท แพงจังเลยค่ะ
http://www.chip.de/news/c1_news_29383814.html
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เปิดตัว 8000

สาธุ ๆๆ สวยดี รุ่นนี้ เด้วให้พี่ looker ไปเทสกล้องและเสียงก่อน คิๆ
._.--_--._.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันคือเครื่องเล่น MP3 พร้อมวิทยุที่ใช้โทรกะถ่ายรูปได้

ผมชอบ Design ฝาพับที่บางแล้วก็เล็กดี พกพาสะดวกไม่ต้องคอยระวังมากเพราะไม่มีจอด้านนอก ไม่เป็นรอยนิ้วมือให้ต้องคอยเช็ด มี key lock ปุ่มด้านหลัง สามารถควบคุมการเล่นเพลงโดยไม่ต้องเปิดฝา Walkman player 2.0 with Mega bass, FM Radio with RDS, TrackID รองรับ EDGE และ A2DP ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงผมว่าคงแจ่มไม่แพ้ W300i ถ้าวางขายเมื่อไหร่รับรองได้ดู Review แน่คับ!

อ้อ! รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอม่ะได้นะ แต่เล่นไฟล์วีดีโอได้ หมายฟามว่า โหลดไฟล์วีดีโอมาเปิดดูได้แต่ถ่ายเองม่ะได้อ่ะ laughing6

งงมากคะมันถ่ายวีดีโอไม่ได้หรอแต่ในจุดเด่นมันว่า
จุดเด่น (Feature)
• กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล (Digital camera)
- ซูมภาพดิจิตอล 4 เท่า (4x Digital zoom)
• บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
• เครื่องเล่นวีดีโอ และ วีดีโอสตรีมมิ่ง
• เครื่องเล่นเพลง MP3 (Walkman&reg; player)
• วิทยุ FM Radio - RDS
• นาฬิกาปลุก, เครื่องคิดเลข, ปฏิทิน, สมุดบันทึก, จับเวลา
• Flight mode : ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

._.--_--._. ผู้เขียน:
งงมากคะมันถ่ายวีดีโอไม่ได้หรอแต่ในจุดเด่นมันว่า
จุดเด่น (Feature)
• กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล (Digital camera)
- ซูมภาพดิจิตอล 4 เท่า (4x Digital zoom)
• บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
• เครื่องเล่นวีดีโอ และ วีดีโอสตรีมมิ่ง
• เครื่องเล่นเพลง MP3 (Walkman&reg; player)
• วิทยุ FM Radio - RDS
• นาฬิกาปลุก, เครื่องคิดเลข, ปฏิทิน, สมุดบันทึก, จับเวลา
• Flight mode : ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์

ถ่ายวีดีโอไม่ได้ แต่โหลดไฟล์วีดีโอมาเปิดดูได้คับ
http://www.sonyericsson.com/cws/products/mobilephones/specifications/w380?cc=th&lc=th
digijump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ออกเมื่อไหร่บอกด้วยนะคร๊าบบบบบบ
จะพุ่งไปด้วยท่าจรวดตีเกลียวสิบสองรอบต่อวินาที

Razz
Mamypogo
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

Mr.Maxy ผู้เขียน:
^^^
^^^
ขอให้คุณ Mamypogo ส่งเคลมได้และไม่เกิดอุปสรรค์นะครับ และขอให้อาการที่เป็นหายไปด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ _|m/ อีกอย่าง พนง.รับสายเสียงน่ารักด้วย ฮ่าฮ่า ฮ่า

ขอบคุณพี่ Maxy มากเรยนะค่าาาาา

^w^ พี่ๆที่นี้ใจดีจางเรย ^^
วาสุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณlooker รุ่นนี้จะออกวางขายเมื่อไหร่อ่ะคะ..อยากได้มากเลย..รอไม่ไหวแล้ว
แล้วพอจะทราบมั้ยคะว่าที่สิงคโปร์มีรึป่าวเพราะกลางเดือนมกรานี้จะไปสิงคโปร์อ่ะค่ะ
วันนี้โทรไปถามที่SE call center มาแล้วแต่เ้ค้าบอกว่ายังไม่มีข้อมูลเลยอ่ะ..
จะรอคำตอบนะคะ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :

สววยดีเหมือนโทรศัพท์ญี่ปุ่น อยากได้ๆ
jS_So
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีสีดำด้วยน่ะครับ พอดีไปดูมาในเว็บ youtube มาครับ

สีดำโลโก้ Walkman จะเป็นสีทองครับ

สวยดีครับ

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/x-gLpvjGOko&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/x-gLpvjGOko&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=x-gLpvjGOko&feature=related
อ่าวกรรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่าว ตกลงมันบันทึก vdo ไม่ได้เหรอเนี่ย แย่จัง เกือบจะครบๆแล้วเชียว
W.a.t.T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้จริงๆ

เมื่อไหร่จะเข้าเนี่ย.. รอนานแล้วนา...
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอ...

อยากได้จังจามาขายยาง..อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทะมายนานออกจัง รอนานแล้วนะนิ..

จาปายสอยย*

ราคาก้อสัก 5000-6000 พอ

ติดจัย Design มาน

รีบออกมาเหอะๆ คนรอเยอะ ~อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เห็นสีเทาเป้นเครื่องนอกทีMBKเเล้ว ตัวจริงดุไม่สวยเหมือนในรูป เเต่สีอื่นไม่อาจทราบได้
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
เห็นสีเทาเป้นเครื่องนอกทีMBKเเล้ว ตัวจริงดุไม่สวยเหมือนในรูป เเต่สีอื่นไม่อาจทราบได้

ส่วนใหญ่ตัวจริงสวยกว่าในรูปนะ ขนาด W910i ผมเห็นรูปในเวปครั้งแรกยังส่ายหน้า แต่พอเห็นตัวจริงทั้งสวยทั้งบางน่าใช้มั่กๆ
chanziaummm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่mbk ร้านไหนอ่าคะ เข้ามาแล้วเหรอ แล้วราคาเท่าไหร่อ่า อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ส่วนใหญ่ตัวจริงสวยกว่าในรูปนะ ขนาด W910i ผมเห็นรูปในเวปครั้งแรกยังส่ายหน้า แต่พอเห็นตัวจริงทั้งสวยทั้งบางน่าใช้มั่กๆ

...ผมแนะนำให้ไปเป็นคนเชียร์แขกตามอาบ อบ นวด จะดีมากๆครับ.. แต่ระวังเรื่องหน้าตานิดนึง หน้าเงือกมากๆ แขกอาจจะกัวได้...
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

...ผมแนะนำให้ไปเป็นคนเชียร์แขกตามอาบ อบ นวด จะดีมากๆครับ.. แต่ระวังเรื่องหน้าตานิดนึง หน้าเงือกมากๆ แขกอาจจะกัวได้...

ขอบคุณที่แนะนำ..
ไหนลองเอาหน้าคุณมาโชว์หน่อยดิคับ ถ้าผ่านผมจะเอาคุณไปนั่งในตู้แล้วจะเชียร์แขกให้

บอร์ดฯ เขาให้เข้ามาแสดงความคิดเห็นเรื่องโทรศัพท์ ดันแส่มาวิจารณ์คน วอนซะแระไอ่นี่ เดี๊ยะ!
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไหนลองเอาหน้าคุณมาโชว์หน่อยดิคับ ถ้าผ่านผมจะเอาคุณไปนั่งในตู้แล้วจะเชียร์แขกให้

บอร์ดฯ เขาให้เข้ามาแสดงความคิดเห็นเรื่องโทรศัพท์ ดันแส่มาวิจารณ์คน วอนซะแระไอ่นี่ เดี๊ยะ!

ถูกต้องเลยครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นนรนน ผู้เขียน:

ถูกต้องเลยครับ Laughing

สีม่วงผมเห็นตัวจริงเเล้ว สวยกว่าสีเทาจริงๆ มันเเบบเทาจืดๆเเต่เเล้วเเต่คนชอบ กลับสู่ประเด็นด่วน
123465
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 456

ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: 456

123465 ผู้เขียน:

เรื่องราคายังไม่มีข้อมูลแจ้งเข้ามา ขึ้นอยู่กะอุปกรณ์ฯ ที่ให้มาด้วยคับ

1234655
ผู้มาเยือน

เรื่องราคายังไม่มีข้อมูลแจ้งเข้ามา ขึ้นอยู่กะอุปกรณ์ฯ ที่ให้มาด้วยคับ
^
^
^

ขอบคุณมากครับถ้าไม่เกิน 5000 แถมเมมซัก 512 กะ หูฟังก็ดีจิ หวังสูงไปป่ะนี่ 555
Looker
Year's Star

1234655 ผู้เขียน:

^
^
^

ขอบคุณมากครับถ้าไม่เกิน 5000 แถมเมมซัก 512 กะ หูฟังก็ดีจิ หวังสูงไปป่ะนี่ 555

หูฟังฯ ได้แน่นอนอยู่แร้วคับ แต่ไม่รู้ว่าเป็น HPM-64 หรือ 70
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

ราคาเปิดตัวเหนว่าอยู่ที่6990บาท

แถมหูฟังน่าจะHPM-70

แล้วก้อแถมลำพงให้อีก

ข้อมูลจาก Se-society.com
koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : หน้าจอเล็กเน๊อะ

น่าจะจอใหญ่อีกนิดอ่ะ ตอนนี้เทรนด์หน้าจอใหญ่ ๆ
kimbora
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กำลังจะได้เป็นสมาชิก w380i เร็วๆนี้ล่ะค่ะ

ตื่่นเต้น อยากซื้อเร็วๆ แต่ปัจจัยยังไม่พร้อม แหะๆๆ

อ่านบอร์ดดูแล้ว.... พี่ๆน่าัรักมากๆ ไขข้อสงสัยได้เยอะเลยทีเดียว

อดใจรออีกหน่อย เดี๋ยวจะมาบ่อยกว่านี้แน่ๆๆ

เครื่อง lot ล่าสุดนี่ ...เสถียรหรือยังค่ะ??

ปล. ชอบสีเทาค่ะ อิอิ
ooioo
Year's Star

หัวข้อ : ooioo

ออกมาได้แล้วครับ
แงะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอมมะลุ๊กกุ๊กกุ๋ย จงออกมาๆ
ลงกาเป๋าข้าซะดีดี
55+
Guyza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^

ในงาน Mobile Expo 2008 มีให้จองแล้วนะครับ ราคา 6990 บาท

http://www.thailandmobileexpo.com/2008/promotion.php?promotion=sony-ericsson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าจองในงานจะได้ของวันไหนคับ Embarassed
Guyza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พนักงานบอกว่าได้เครื่องประมาณสิ้นเดือนกุมภาพันธ์

ส่วนเมมที่แถม พนักงานตอบแบบไม่ค่อยมั่นใจ(ประมาณว่าต้องไปถามเพื่อนต่อ)

ว่าแถมให้ 512 mb
sess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

ราคา 6990 คับดูจาก นสพ.เดลินิวส์ ฉบับ วันที่ 19 ก.พ.51
แต่ของแถมนี่ จิ ไม่รู้มีไรบ้าง Shocked
paek_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยงามมากครับ น่าสนใจๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยน่าใช้แต่ทำไมถึงถ่ายวีดีโอไม่ได้เนี่ย
tugtig
Year's Star

หัวข้อ :

W380i ผู้เขียน:
Flash FW เองก็ได้ง่ายๆ ทำเหมือน up FW นั่นแหละ ถ้ามันบอกว่าเป็น FW ล่าสุดแล้วก็คลิ๊ก 'อย่างไรก็ทำต่อ' เดี๋ยวมันก็ Flash ให้เอง ลองหาดูพี่ Looker มีโพสไว้เยอะแยะเลยอ่ะ

เครื่องแฮงค์ก็ทำได้ด้วยเหรอคะ คือว่าเคยคุยกับคนที่ศูนย์ตอนที่เราไปรับเครื่องกลับน่ะ
เค้าบอกว่าถ้าเครื่องไม่แฮงค์ถึงจะทำเองได้ ถ้าเครื่องมีปัญหาต้องให้ช่างทำน่ะค่ะ

งั้นก็ขอโทษด้วยนะคะ ที่ให้ข้อมูลผิดพลาดค่ะ
วิววิชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลงรุ่นนี้มีจอหน้าใช่มั้ยครับเนี่ย ... เห็นในรูป น่าจะมีนะครับ
สนใจอยู่ แต่ถ้าไม่มีจอหน้าคงขอผ่านอ่ะ ปกติไม่ค่อยชอบฝาพับอยู่แล้ว
แต่ตัวนี้สวยดี ดีไซน์ไม่เหมือนใคร

ราคา 7000 บาท (ปัดเศษขึ้นไง) ถ้าได้เมมมากกว่า 256 ผมก็โอเคแล้วล่ะ

ตอนนี้มีตัวเลือก 2 ตัว คือ ระหว่างรุ่นนี้ กับ Samsung F250 ราคาเท่ากันเลย
ใจไปทางซัมซุง เพราะใช้หูฟังแบบ 3.5 ได้โดยตรง

แต่เข้ามาเห็นรุ่นนี้ เกิดอาการอยากได้
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

วิววิชั่น ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้มีจอหน้าใช่มั้ยครับเนี่ย ... เห็นในรูป น่าจะมีนะครับ
สนใจอยู่ แต่ถ้าไม่มีจอหน้าคงขอผ่านอ่ะ ปกติไม่ค่อยชอบฝาพับอยู่แล้ว
แต่ตัวนี้สวยดี ดีไซน์ไม่เหมือนใคร

ราคา 7000 บาท (ปัดเศษขึ้นไง) ถ้าได้เมมมากกว่า 256 ผมก็โอเคแล้วล่ะ

ตอนนี้มีตัวเลือก 2 ตัว คือ ระหว่างรุ่นนี้ กับ Samsung F250 ราคาเท่ากันเลย
ใจไปทางซัมซุง เพราะใช้หูฟังแบบ 3.5 ได้โดยตรง

แต่เข้ามาเห็นรุ่นนี้ เกิดอาการอยากได้

รุ่นนี้ไม่มีจอหน้าคับ ราคาเปิดตัว 6,990 บาท มีสองสี คือ สีม่วง กะ สีเทา แถม M2 ขนาด 512 MB แระหูฟังฯ รุ่น HPM-64
แว่วๆ มาว่า แถมลำโพง MPS-75 ด้วย คาดว่าน่าจะวางขายราวๆ กลางเดือนมีนาคมนี้ หากข้อมูลไม่ผิดพลาดถือว่าเป็นรุ่นที่คุ้มมั่กๆ เรยคับ

ลำโพง MPS-75
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จอหน้ามีดิคับ แต่เป็นแถวเดียวเหมือนเครื่องเล่น MP3 ของ Sony ทั้งไป ผมชอบจอแบบนี้มาก เอเรียกว่าจอได้ป่าวหว่า น่าจะได้น่า
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

จอหน้ามีดิคับ แต่เป็นแถวเดียวเหมือนเครื่องเล่น MP3 ของ Sony ทั้งไป ผมชอบจอแบบนี้มาก เอเรียกว่าจอได้ป่าวหว่า น่าจะได้น่า

เขาหมายถึงจอ LCD
W380i ฝาบนด้านนอกไม่มีจอ LCD คับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

W380i ฝาบนด้านนอกไม่มีจอ LCD คับ

ผมไม่เห็นเค้าจะเอ่ยถึง LCD ตรงไหนเลย ทำไมคุณถึงชอบโจมตีคนที่มีความคิดขัดกับคุณด้วยหละครับ เห็นบ่อยมาก

ส่วนตัวชอบจอแบบนี้เหมือนกันแนวนี้
ผ่านไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จองในงานไปแล้วอ่า เมื่อไหร่จะได้ใช้เนี่ยยยยยย

ว้อนท์มาก Surprised Surprised Surprised Surprised

ใครรู้ข่าววงในบอกที
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ผ่านมา ผู้เขียน:

ผมไม่เห็นเค้าจะเอ่ยถึง LCD ตรงไหนเลย ทำไมคุณถึงชอบโจมตีคนที่มีความคิดขัดกับคุณด้วยหละครับ เห็นบ่อยมาก

ส่วนตัวชอบจอแบบนี้เหมือนกันแนวนี้

มีคนโพสคำถามเข้ามาว่า "ตกลงรุ่นนี้มีจอหน้าใช่มั้ย" ผมเข้าใจว่า เขาหมายถึง "จอหน้าแบบ LCD" ก็เรยตอบไปว่า "ไม่มี"

บอร์ดฯ เปิดกว้างให้คนเข้ามาแสดงความคิดเห็นแระสอบถามเรื่องโทรศัพท์ ต่างคนก็ต่างความคิด
เรื่องชอบโจมตีคนที่คิดเห็นขัดแย้งไม่เคยอยู่ในสมองผม ทุกอย่างว่ากันไปตามเหตุแระผล ใครชอบหรือไม่ชอบ ซื้อหรือไม่ซื้อก็ไม่มีผลกะผม จึงไม่มีเหตุผลที่จะไปโจมตีใคร!
yuttinai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ Looker ครับ

ผมก็ไปจองรุ่นนี้ในงานมาเหมือนกันครับ

เขาบอกว่า รุ่นนี้จองในงานเท่านั้นถึงจะแถมลำโพง

ผมก็ถามเขาอีกว่า ถ้าเวลาออกวางขายจริงแล้วจะแถมลำโพงมั้ย เขามาว่าไม่แถมแน่ๆ ครับ

จะแถมเฉพาะในงานเท่านั้น ผมก็เลยลงชื่อจองไป

แต่ถ้ารุ่นขายจริงแถม ผมจะเอาระเบิดไปลงที่โซนี่เลย แล้วไม่เอาของจองด้วยงะ

เปลี่ยนยี่ห้อไปเลย อิ อิ (แต่ยังไงก็รัก วอล์คแมนงะ)

เพราะซื้อที่ MBK คงถูกกว่าอีก 500-1000 บาท จะงอนไม่ซื้อมือถือโซนี่ไป 1 ปีเลย

โอ้ย อยากได้ครับ

ปล. เรื่องความเข้าใจผิด ขัดแย้งกัน มันมีอยู่ในทุกสังคมอยู่เเล้วครับ เราอย่าเอาเรื่องนั้นมาคิด เเล้วปล่อยวาง ไม่ต้องโต้ตอบหรอกครับ เพราะคุณlooker เป็นอย่างไร คนในบอร์ดนี้เขารู้กันอยู่เเล้วล่ะ ไม่อยากให้เสียกำลังใจครับ สู้ๆ

จากผู้แอบติดตามผลงาน
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

yuttinai ผู้เขียน:
คุณ Looker ครับ

ผมก็ไปจองรุ่นนี้ในงานมาเหมือนกันครับ

เขาบอกว่า รุ่นนี้จองในงานเท่านั้นถึงจะแถมลำโพง

ผมก็ถามเขาอีกว่า ถ้าเวลาออกวางขายจริงแล้วจะแถมลำโพงมั้ย เขามาว่าไม่แถมแน่ๆ ครับ

จะแถมเฉพาะในงานเท่านั้น ผมก็เลยลงชื่อจองไป

แต่ถ้ารุ่นขายจริงแถม ผมจะเอาระเบิดไปลงที่โซนี่เลย แล้วไม่เอาของจองด้วยงะ

เปลี่ยนยี่ห้อไปเลย อิ อิ (แต่ยังไงก็รัก วอล์คแมนงะ)

เพราะซื้อที่ MBK คงถูกกว่าอีก 500-1000 บาท จะงอนไม่ซื้อมือถือโซนี่ไป 1 ปีเลย

โอ้ย อยากได้ครับ

ปล. เรื่องความเข้าใจผิด ขัดแย้งกัน มันมีอยู่ในทุกสังคมอยู่เเล้วครับ เราอย่าเอาเรื่องนั้นมาคิด เเล้วปล่อยวาง ไม่ต้องโต้ตอบหรอกครับ เพราะคุณlooker เป็นอย่างไร คนในบอร์ดนี้เขารู้กันอยู่เเล้วล่ะ ไม่อยากให้เสียกำลังใจครับ สู้ๆ

จากผู้แอบติดตามผลงาน

คนที่ไปจองในงานฯ คาดว่าน่าจะได้เครื่องราวๆ กลางเดือนมีนานะ
เปิดตัวราคานี้รับรองยอดขายกระฉูด! ถือว่าเป็น Walkman ฝาพับรุ่นใหม่ที่คุ้มค่าเงินมั่กๆ
งัยผมขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยคับ occasion5
Mrs.Sparrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รอนานแล้วนะ ไหนบอกปลายเดือนได้ นี่ต้นเดือนใหม่แล้วนะ เดี๋ยวก็เปลี่ยนใจ ไปรอ w980i หรอก .......มีใครอยากได้ รุ่นนี้มั่งอ่ะ พอดีจองไปแล้วแหละในงาน แต่ชักอยากรอ รุ่นใหญ่มากกว่า กล้อง 3.2 เมม 8 กิ๊ก ......แต่คงต้องควักตังค์เพิ่มอีกหลายใบอยู่ ....
phatpk
Year's Star

หัวข้อ :

Mrs.Sparrow ผู้เขียน:
รอนานแล้วนะ ไหนบอกปลายเดือนได้ นี่ต้นเดือนใหม่แล้วนะ เดี๋ยวก็เปลี่ยนใจ ไปรอ w980i หรอก .......มีใครอยากได้ รุ่นนี้มั่งอ่ะ พอดีจองไปแล้วแหละในงาน แต่ชักอยากรอ รุ่นใหญ่มากกว่า กล้อง 3.2 เมม 8 กิ๊ก ......แต่คงต้องควักตังค์เพิ่มอีกหลายใบอยู่ ....

สงสัยไปรอ W980i เห็นท่าจักต้องรออีกนานมิใช่น้อย Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: