Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 20, 21, 22 ... 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2610 / เข้าชม: 1549623
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Looker ผู้เขียน:
ชาร์ลีคุง ผู้เขียน:
สวัสดีคะ พี่ looker วันนี้ึ่พึ่งซื้อ w380i มาใหม่จากงาน mobile expo
รบกวนขอ Theme กับ dict หน่อยคะ
jhyjhee@hotmail.com
ขอบคุณคะ Smile

ส่งให้แล้วคับ laughing6
พี่ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W380i สุดเท่ห์คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ขอบคุณคะ
newabz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ขอด้วยคนครับผม พึ่งไปถอยมาจากงานมือถือ คุ้มจริงๆ ครับ
newabz@hotmail.com

zengzOO ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ looker

เพิ่งถอย w380i มาวันนี้เองขอ ขอธีม เกม กับ ดิก หน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

vit_unify@hotmail.com
NOTsu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอ ธีม เกมส์ และก็ dict ด้วยคนครับ

พอดีแฟนใช้ W380i

chilly.notsu(at)gmail.com

ปล. รบกวนเปลี่ยน (at) เป็น @ เองนะครับ เพื่อป้องกัน Spam bot
NOTsu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากครับ

ได้รับเมลเรียบร้อยแล้ว Very Happy
GUKOSON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอด้วยคน

ขอธีมกับโปรแกรม ด้วยคนครับพี่ลุคเกอร์ เพิ่งไปสอยมาจากงานมือถือ เหมือนกัน ชอบจริงๆ

gukoson@hotmail.com

ขอบคุณครับ

ปล.วิธีลงเนี่ย พี่โพสท์ไว้แล้วใช่ไหมครับ จำไ้ด้ แต่ต้องนั่งหาทีละหน้า โอ้ววววว แต่ก็เอาน่ะ ฮ่าๆๆๆ
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอด้วยคน

GUKOSON ผู้เขียน:
ขอธีมกับโปรแกรม ด้วยคนครับพี่ลุคเกอร์ เพิ่งไปสอยมาจากงานมือถือ เหมือนกัน ชอบจริงๆ

gukoson@hotmail.com

ขอบคุณครับ

ปล.วิธีลงเนี่ย พี่โพสท์ไว้แล้วใช่ไหมครับ จำไ้ด้ แต่ต้องนั่งหาทีละหน้า โอ้ววววว แต่ก็เอาน่ะ ฮ่าๆๆๆ

พี่ขอแสดงความยินดีด้วยคับ
พี่ส่ง Dict กะ Themes พร้อมวิธีลงให้เสร็จสรรพเลยคับ laughing6
GUKOSON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากๆเลยครับ

แหม นึกว่าจะได้พรุ่งนี้ซะแล้ว พี่ลุคเกอร์นอนดึกจริงๆ

ปล.ไอ้แสงวาบๆเวลาโทรเข้า สรุปแล้วผมต้องปิดไฟห้องก่อนเหรอเนี่ยถึงจะเห็นมันติดอ่ะ(ยังไม่ได้อ่านคู่มือเลย แหะ แหะ)
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอบคุณมากๆเลยครับ

แหม นึกว่าจะได้พรุ่งนี้ซะแล้ว พี่ลุคเกอร์นอนดึกจริงๆ

ปล.ไอ้แสงวาบๆเวลาโทรเข้า สรุปแล้วผมต้องปิดไฟห้องก่อนเหรอเนี่ยถึงจะเห็นมันติดอ่ะ(ยังไม่ได้อ่านคู่มือเลย แหะ แหะ)

FW 'ไรคับ? ถ้าไม่ใช่ R11CA002 รบกวน up เลยคับ

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

วิธีแก้ Walkman/Music player แสดงชื่อเพลงไทยเป็นภาษาต่างดาวหรือภาษาจีน/วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แบบน้องซาร่าข้างล่าง คลิ๊กที่นี่

วิธีเช็ค FW เวอร์ชั่น
เข้าไปที่เมนู Settings > General > Update service > Software version แล้วดูบรรทัดที่ 4 คับ
new user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น้องใหม่คับ
ซื้อมาแล้วครับ เมือ่วานนี้เอง 4590 บาท ที่ mobi expo
สีม่วงคับ สวยดี เป็นสีของเพศที่ 3 นั่งก็รวมเราด้วย 55555
แฟนให้ตังค์ซื้อนะ แต่ว่าต้องคืนมันทีหลังนะ
อยากได้พงกเกมส์ โปรแกรม แล้วก็ ธีม อะคับ
ใครรู้บ้างว่าต้องไปโหลดที่ไหน
ใครมีเยอะๆ ก็เอามาแบ่งกันบ้างนะคับ
mio_blue69@hotmail.com
~MusiC~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

คือผมจะซื้อ w380i อะครับ ขอคำแนะนำในการเลือกเครื่องหน่อยนะครับ Very Happy
ขอบคุณมากนะครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

อิอิ
รอสีชมพูอยู่ค่ะ
อยากได้สีชมพู Very Happy
ถ้าซื้อเมื่อไหร่จะเข้ามาสมัครเป็นสาวกนะคะ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

~MusiC~ ผู้เขียน:
คือผมจะซื้อ w380i อะครับ ขอคำแนะนำในการเลือกเครื่องหน่อยนะครับ Very Happy

ผมไปซื้อมาแล้วนะครับ อิอิ รบกวนช่วยขอธีมด้วยน้าครับๆ ของคุณมากๆเลยนะครับ พี่ Looker- - Smile
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากทราบว่าทำยังไง

ให้มันมีตัว E ขึ้นตรง icon ของคลื่นสัญญาณอะครับ

ทำไมบางทีมันก็ขึ้น บางที่มันไม่ขึ้น

ทำให้ส่ง MMS ไม่ได้เลย

ได้มั่งไม่ได้มั่ง ใครเปิด-ปิด เป็นบอกด้วยครับผม
~music~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยผมหน่อยนะครับ

คือทำยังไงให้เวลาเสียบสาย usb แล้วมันไม่ชาร์ต อะครับ เคยเห็นพี่ Looker โพสไว้แล้วอะครับแต่หาไม่เจอ (ที่กดแปลกๆอะครับ ขวาๆซ้ายๆอาไรนี้หล่ะ) รบกวนด้วยนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

new user ผู้เขียน:
น้องใหม่คับ
ซื้อมาแล้วครับ เมือ่วานนี้เอง 4590 บาท ที่ mobi expo
สีม่วงคับ สวยดี เป็นสีของเพศที่ 3 นั่งก็รวมเราด้วย 55555
แฟนให้ตังค์ซื้อนะ แต่ว่าต้องคืนมันทีหลังนะ
อยากได้พงกเกมส์ โปรแกรม แล้วก็ ธีม อะคับ
ใครรู้บ้างว่าต้องไปโหลดที่ไหน
ใครมีเยอะๆ ก็เอามาแบ่งกันบ้างนะคับ
mio_blue69@hotmail.com

พี่มีแต่ Dict กะ Themes ส่งให้แล้วคับ
พวกเกมส์ลองเข้าไปโหลดที่นี่ http://www.zedge.net/games/10547/sonyericsson-w610i-games/ เป็นเกมส์ของรุ่น W610i แต่ใช้ด้วยกันได้* (ของรุ่น W380i ยังไม่มีคับ)

*พวกเกมส์ .jar ขนาดเดียวกะจอ W380i (176x220 px) สามารถเอามาลงได้หมดคับ laughing6

Aree-Yong ผู้เขียน:
อิอิ
รอสีชมพูอยู่ค่ะ
อยากได้สีชมพู Very Happy
ถ้าซื้อเมื่อไหร่จะเข้ามาสมัครเป็นสาวกนะคะ Razz

Coming soon, please wait! laughing6

Anonymous ผู้เขียน:
~MusiC~ ผู้เขียน:

ผมไปซื้อมาแล้วนะครับ อิอิ รบกวนช่วยขอธีมด้วยน้าครับๆ ของคุณมากๆเลยนะครับ พี่ Looker- - Smile

ให้ส่งไปที่ไหนล่ะก๊า?? laughing6

Boattamon ผู้เขียน:

ให้มันมีตัว E ขึ้นตรง icon ของคลื่นสัญญาณอะครับ

ทำไมบางทีมันก็ขึ้น บางที่มันไม่ขึ้น

ได้มั่งไม่ได้มั่ง ใครเปิด-ปิด เป็นบอกด้วยครับผม

ใช้ซิม'ไรคับ? ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE ก็จะเห็นตัว E อยู่เหนือสัญญาณ GSM แต่ถ้าเห็นเป็นตัว G ก็แปลว่าอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ GPRS ไม่ต้องไป set อะไรทั้งนั้นมันเป็นงี้เอง

เท่าที่ทราบขณะนี้ AIS มีเครือข่าย EDGE ครอบคลุมพื้นที่ทั่วไทยมากเป็นอันดับ 1 รองลงมาก็ DTAC โหล่สุดก็ TRUE laughing6

อย่างไรก็ตามเบอร์หรือซิมของคุณต้องเปิดใช้งาน GPRS/EDGE ก่อนจึงจะเห็นและสามารถเชื่อมต่อ Internet และรับ/ส่ง MMS ได้ ซึ่งคุณสามารถโทรไปขอเปิดใช้บริการได้ที่ Call center เครือข่ายซิมที่คุณใช้งานอยู่ (ไม่เสียค่าสมัคร) เสียแต่ค่าบริการเมื่อคุณใช้งาน

กรณีเบอร์ของคุณเปิดใช้บริการ GPRS/EDGE แล้วแต่ยังไม่สามารถเชื่อมต่อ Internet หรือรับ/ส่ง MMS ได้ลองอ่านข้างล่างนี่ดูคับ

โทรศัพท์ SE รุ่นใหม่ๆ จะใส่ Profiles เครือข่าย GSM ของทั้ง 3 ค่ายมาให้อยู่แล้ว แค่คุณเอาซิมใส่ระบบจะตรวจสอบและตั้งค่า WAP กะ MMS ให้เองโดยอัตโนมัติ หากยังไม่สามารถเชื่อมต่อ Internet หรือรับ/ส่ง MMS ได้ ลองทำตามนี้ดูคับ

วิธีตั้งค่า WAP
เข้าไปที่เมนู Settings > เลื่อนซ้ายหรือขวาไปที่แท็ป Connectivity > Internet settings > Internet profiles > ใส่จุดไข่ปลาหน้าเครื่อข่าย WAP ที่คุณใช้งาน ยกตัวอย่างเช่น หากคุณใช้ซิม AIS ก็ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS WAP

วิธีตั้งค่า MMS
เข้าไปที่เมนู Messaging > Settings > Picture message > MMS profile > ใส่จุดไข่ปลาหน้าเครือข่าย MMS ที่คุณใช้งาน ยกตัวอย่างเช่น หากคุณใช้ซิม AIS ก็ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS MMS แล้วทดลองส่งดู* หากยังไม่สามารถส่งได้ให้ปิดแล้วเปิดเครื่อง จากนั้นลองส่งใหม่

*กรณีคุณใช้ซิม AIS สามารถทดลองส่ง MMS ฟรีไปที่หมายเลข 99099 แล้วรอสักครู่ หากมี MMS จาก AIS ตอบกลับมาก็แปลว่าเครื่องของคุณสามารถส่งและรับ MMS ได้แล้ว laughing6
GUKOSON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fw

พี่ลุคเกอร์ครับ fw ของผมมันไม่ได้ล่าสุด แต่ก็โหลดมาไว้ที่เครื่องหมดแล้ว รวมทั้งอ่านวิธีอัพแล้วด้วย แต่สอบถามหน่อยครับว่า ตอนนี้เครื่องผมมันไม่ได้เป็นอะไร ผมสมควรจะอัพหรือเปล่า มันแตกต่างจากของเดิมยังไง(ในกรณีที่เครื่องเราปกติ)อ่ะครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: fw

พี่ลุคเกอร์ครับ fw ของผมมันไม่ได้ล่าสุด แต่ก็โหลดมาไว้ที่เครื่องหมดแล้ว รวมทั้งอ่านวิธีอัพแล้วด้วย แต่สอบถามหน่อยครับว่า ตอนนี้เครื่องผมมันไม่ได้เป็นอะไร ผมสมควรจะอัพหรือเปล่า มันแตกต่างจากของเดิมยังไง(ในกรณีที่เครื่องเราปกติ)อ่ะครับ ขอบคุณครับ

การ upgrade FW จะช่วยแก้อาการแฮ้งค์และอาการบกพร่องอื่นๆ อันเกิดจาก FW เดิม บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย ทำให้โทรศัพท์ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและมีเสถียรภาพสูงสุด

หากเครื่องของคุณยังใช้ดีไม่มีปัญหาก็ยังไม่ต้อง up ก็ได้ คุณ up เมื่อไหร่ก็จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนั้น

ปล. แต่ถ้าเป็นพี่ พี่ up นะ เก๊าะในเมื่อทุกอย่างมันพร้อมอยู่ตรงหน้าแล้วจะมัวรอ'ไรอยู่เล่า? อุอุ laughing6
mee1459
Year's Star

หัวข้อ :

พอดีเพิ่งซื้อ w380i คับ รบกวนคุณ Looker ช่วยส่ง dict + ธีม ให้หน่อยคับ อีเมลล์: mee_sudteen@hotmail.com ขอบคุณคับ ^^
jakies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

........ปล่อยรอยร้าวไว่นานมะได้ซ่อม

วันนี้เรยกว้างซะ........เปิดเกือบมะได้..

...เเด่คงต้องส่งซะแล้ว... loxley ...

... รอด้วย รัก 380i ครับบบบบบ....
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

jakies ผู้เขียน:
........ปล่อยรอยร้าวไว่นานมะได้ซ่อม

วันนี้เรยกว้างซะ........เปิดเกือบมะได้..

...เเด่คงต้องส่งซะแล้ว... loxley ...

... รอด้วย รัก 380i ครับบบบบบ....

ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนเปิดวันอังคารที่ 10 ก.พ. อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องการแสดงผลชื่อเพลงอะคับ

goodsatan ผู้เขียน:
พอดีพึ่งได้ มาวันนี้เลยคับ
เข้าเรื่องเลยคับ
ชื่อเพลงที่เป็นเพลงไทยบางเพลงมันจะแสดงเป็น ภาษาจีนหรือเกาหลี ไม่รู้คับ
อยากทราบวิธีแก้คับผม
ขอบคุณมากคับ

วิธีแก้ Walkman/Music player แสดงชื่อเพลงไทยเป็นภาษาต่างดาวหรือภาษาจีน/วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 13 Mar 2009 01:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
goodsatan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องการแสดงผลชื่อเพลงอะคับ

พอดีพึ่งได้ มาวันนี้เลยคับ
เข้าเรื่องเลยคับ
ชื่อเพลงที่เป็นเพลงไทยบางเพลงมันจะแสดงเป็น ภาษาจีนหรือเกาหลี ไม่รู้คับ
อยากทราบวิธีแก้คับผม
ขอบคุณมากคับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Boattamon ผู้เขียน:

ใช้ซิม'ไรคับ? ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE ก็จะเห็นตัว E อยู่เหนือสัญญาณ GSM แต่ถ้าเห็นเป็นตัว G ก็แปลว่าอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ GPRS ไม่ต้องไป set อะไรทั้งนั้นมันเป็นงี้เอง

เท่าที่ทราบขณะนี้ AIS มีเครือข่าย EDGE ครอบคลุมพื้นที่ทั่วไทยมากเป็นอันดับ 1 รองลงมาก็ DTAC โหล่สุดก็ TRUE laughing6

อย่างไรก็ตามเบอร์หรือซิมของคุณต้องเปิดใช้งาน GPRS/EDGE ก่อนจึงจะเห็นและสามารถเชื่อมต่อ Internet และรับ/ส่ง MMS ได้ ซึ่งคุณสามารถโทรไปขอเปิดใช้บริการได้ที่ Call center เครือข่ายซิมที่คุณใช้งานอยู่ (ไม่เสียค่าสมัคร) เสียแต่ค่าบริการเมื่อคุณใช้งาน

กรณีเบอร์ของคุณเปิดใช้บริการ GPRS/EDGE แล้วแต่ยังไม่สามารถเชื่อมต่อ Internet หรือรับ/ส่ง MMS ได้ลองอ่านข้างล่างนี่ดูคับ

โทรศัพท์ SE รุ่นใหม่ๆ จะใส่ Profiles เครือข่าย GSM ของทั้ง 3 ค่ายมาให้อยู่แล้ว แค่คุณเอาซิมใส่ระบบจะตรวจสอบและตั้งค่า WAP กะ MMS ให้เองโดยอัตโนมัติ หากยังไม่สามารถเชื่อมต่อ Internet หรือรับ/ส่ง MMS ได้ ลองทำตามนี้ดูคับ

วิธีตั้งค่า WAP
เข้าไปที่เมนู Settings > เลื่อนซ้ายหรือขวาไปที่แท็ป Connectivity > Internet settings > Internet profiles > ใส่จุดไข่ปลาหน้าเครื่อข่าย WAP ที่คุณใช้งาน ยกตัวอย่างเช่น หากคุณใช้ซิม AIS ก็ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS WAP

วิธีตั้งค่า MMS
เข้าไปที่เมนู Messaging > Settings > Picture message > MMS profile > ใส่จุดไข่ปลาหน้าเครือข่าย MMS ที่คุณใช้งาน ยกตัวอย่างเช่น หากคุณใช้ซิม AIS ก็ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS MMS แล้วทดลองส่งดู* หากยังไม่สามารถส่งได้ให้ปิดแล้วเปิดเครื่อง จากนั้นลองส่งใหม่

*กรณีคุณใช้ซิม AIS สามารถทดลองส่ง MMS ฟรีไปที่หมายเลข 99099 แล้วรอสักครู่ หากมี MMS จาก AIS ตอบกลับมาก็แปลว่าเครื่องของคุณสามารถส่งและรับ MMS ได้แล้ว laughing6

เย ๆ

ใช้ได้แล้วครับ

จริงด้วย จู่ ๆ มันก็ขึ้นมาเอง

ทีตอนแรก ๆ ไม่เห็นขึ้นเลย T_T
goodsatan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องการแสดงผลชื่อเพลงอะคับ

ขอบคุณมากคับบบ
เออแล้วขอถามนิดนึงคับ
รุ่นนี้สามารถคุยแบบ free hand ได้ปะ (เออไม่รู้เรียกถูกอะเป่า ที่คุยกันแบบผ่านลำโพงอะคับ)
CM's Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คร่ำครวญ แง้~ สีจมปูวววว

อ๊างงง ชมพู-มิลลีเนี่ยมสวยอ่ะค่า
เอาสีม่วงที่มีไปแลกได้มั้ยอ่า .. หงึกๆ อยากได้ T^T

.
.

คุณพี่ Looker คะ
รบกวนขอธีมกะดิกด้วยได้มั้ยเอ่ย
เป็นสมาชิก W380i สีม่วงได้ไม่ช้าไม่นาน เพราะมันงามจนอดใจไม่ไหว
งามเหลือล้น .. เท่สุดๆ ยิ่งมาอยู่ในอุ้งมือเรามันยิ่งเท่! (ฮ่าๆ)

รบกวนที่เมลนี้นะคะ zoomnan@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.ยังคงอยากได้สีชมพู...... แง้งงงๆๆ T^T
อีกรอบ
ผู้มาเยือน

แอบเซงคับ
ถอยมาได้3วัน เครื่องค้างไป2รอบ
แบบนี้จะแก้ไงคับ

ขอบคุณคับ
bell-kung
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหมือไรจะเห็นสีชมพูเนี่ยยยยยยยยยย Shocked
jackies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมส่งซ่อมทางไปรษณีย์ครับ

ถึงช่างคนเดิม

รบกวนพี่ looker เคลียร์ทาง

หน่อนะครับ ส่งไปวันที่ 12 กพ. ครับ

ขอบคุณมากมาย

Tonk_ku@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้รู้

ขอโปรแกรม Dic and Theme W380i
ขอบคุณล่วงหน้าครับ sanmuang4@hotmail.com

ส่งให้แล้วก๊า..laughing6

hearty69 ผู้เขียน:
คือพอดี ตอนซื้อ เค้าลงเพลงมาไห้อ่าคับ

ซึ่งผมอยากจะลบเพลงเหล่านั้นออก ทำไม บางเพลง มานขึ้น ไม่สามารถลบได้ ไฟล์นี้

ถูกป้องกัน *-* บางเพลงก็ลบได้ ยางเพลงไม่ได้อ่าคับ

มีวิธี ไหมคับ

พวกภาพ เพลง ธีม เกมส์ที่เป็น Protected file ลบไม่ได้คับ
hearty69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้

คือพอดี ตอนซื้อ เค้าลงเพลงมาไห้อ่าคับ

ซึ่งผมอยากจะลบเพลงเหล่านั้นออก ทำไม บางเพลง มานขึ้น ไม่สามารถลบได้ ไฟล์นี้

ถูกป้องกัน *-* บางเพลงก็ลบได้ ยางเพลงไม่ได้อ่าคับ

มีวิธี ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอโปรแกรม Dic and Theme W380i
ขอบคุณล่วงหน้าครับ sanmuang4@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: To.. P - Locker

bell-kung ผู้เขียน:
สีชมพูที่ศูยน์ มีขายยังอะครับ แล้วราคาเท่าไรหรอครับ Very Happy

นั่นดิ มีใครเห็นมั่งยังเนี่ย? พี่ก็ยังไม่เห็นนะ laughing6

benniekung ผู้เขียน:
พี่คาบ มีศูนย์ที่ไหน ซ้อมเครื่องได้มั้งอะคาบ แบบว่าเคยอ่านในกระทู้เห็นว่าศูนย์ใหญ่ เปิด จันทร-ศุกร์เวลาราชการอ่า แบบว่าทำงานไปมะได้ง่า มีศูนย์ไหนที่เปิดวันเสาร์ และมีอะไหล่ซ้อมเครื่องได้มั้งอาคับ

ปล.w380i เครื่องมะสั่นง่า ต้องเคาะๆมันถึงจาสั่นอะ

ต้องส่งศูนย์ฯ SE ตามห้างฯ เพราะเปิดทุกวันถึง 2 ทุ่ม ถ้าช่างฯ ซ่อมได้ก็จะซ่อมให้ แต่ถ้าซ่อมไม่ได้หรือไม่มีอะไหล่ก็ต้องทิ้งเครื่องไว้คับ

MNH ผู้เขียน:
พี่ looker คัััััััับ

ขอ dic กะ theme w380i

หน่อยคับ

ขอคุณมากคับ

pra_paphunter@hotmail.com

MNH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : To.. P - Locker

ขอ dic กะ theme w380i

หน่อยคับ

ขอคุณมากคับ

pra_paphunter@hotmail.com
hearty69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ คับขอ

พอดี ผมพึ่งถอย w380i มา

ขอ dic กะ theme พร้อม วิทีลงด้วยนะคับ

ขอบคุนมากคับ สำหรับ กาทู้ดีๆ- ดีมากคับ

benz_tetsu@hotmail.com
Looker
Year's Star

goodsatan ผู้เขียน:
ขอบคุณมากคับบบ
เออแล้วขอถามนิดนึงคับ
รุ่นนี้สามารถคุยแบบ free hand ได้ปะ (เออไม่รู้เรียกถูกอะเป่า ที่คุยกันแบบผ่านลำโพงอะคับ)

เขาเรียกว่า Speaker phone รุ่นนี้ทำได้คับ
ขณะใช้สายให้กด More จะมีคำสั่ง Turn on speaker คับ laughing6

อีกรอบ ผู้เขียน:
แอบเซงคับ
ถอยมาได้3วัน เครื่องค้างไป2รอบ
แบบนี้จะแก้ไงคับ

ขอบคุณคับ

up FW เลยคับ

ปล. หากในระหว่างดำเนินการโปรแกรมฯ แจ้งว่า "ไม่จำเป็นต้องอัปเดต ซอฟต์แวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว!" ก็ให้คลิ๊ก "อย่างไรก็ทำต่อ" มันก็จะ up ซ้ำให้คับ laughing6
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :

สีชมพูที่ศูยน์ มีขายยังอะครับ แล้วราคาเท่าไรหรอครับ Very Happy
benniekung
Year's Star

หัวข้อ :

พี่คาบ มีศูนย์ที่ไหน ซ้อมเครื่องได้มั้งอะคาบ แบบว่าเคยอ่านในกระทู้เห็นว่าศูนย์ใหญ่ เปิด จันทร-ศุกร์เวลาราชการอ่า แบบว่าทำงานไปมะได้ง่า มีศูนย์ไหนที่เปิดวันเสาร์ และมีอะไหล่ซ้อมเครื่องได้มั้งอาคับ

ปล.w380i เครื่องมะสั่นง่า ต้องเคาะๆมันถึงจาสั่นอะ
IMoNGK-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอรบกวนคับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 08:57  

ดีคับพี่คับ...
ผมรบกวนขอพวกโปรแกรมพื้นฐานและก้ ธีม ของ w380i นะคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ
Email: dudeedee_093@hotmail.com
อยากทราบว่า ตอนเวลาเปิดเพลงนะ คับ ทะมัยบางทีเสียงมันขาดๆหายๆ อะคับ ต้องทำยังงัยหรอคับ แก้ยังงัยหรอคับ
............................ขอบคุนคับ.........
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอรบกวนคับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 22:15  

IMoNGK- ผู้เขียน:
ดีคับพี่คับ...
ผมรบกวนขอพวกโปรแกรมพื้นฐานและก้ ธีม ของ w380i นะคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ
Email: dudeedee_093@hotmail.com
อยากทราบว่า ตอนเวลาเปิดเพลงนะ คับ ทะมัยบางทีเสียงมันขาดๆหายๆ อะคับ ต้องทำยังงัยหรอคับ แก้ยังงัยหรอคับ
............................ขอบคุนคับ.........

ถ้าเป็นเฉพาะตอนต่อหูฟังฯ อาจเป็นไปได้ว่าหูฟังฯ มีปัญหา เช่น ไส้แตก เอ๊ย! ไส้หักใน laughing6 หรือปลั๊กมีปัญหา แต่ถ้าเป็นที่ลำโพงตัวเครื่องลอง upgrade FW ดูคับ

ปล.พี่ส่ง Dict กะ Themes ให้แล้วคับ laughing6
sfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 19:32  

เออพี่ลุกเกอครับคือผมจะซื้อมือ๔ือพี่ว่ารุ่น w910i w380i w580i 5310 รุ่นไหนดีกว่ากันครับ เน้นฟังเพลง กับเครื่องทนๆ แนะนำรุ่นอื่นได้นะครับ ขอบคุนมากคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 23:24  

sfh ผู้เขียน:
เออพี่ลุกเกอครับคือผมจะซื้อมือ๔ือพี่ว่ารุ่น w910i w380i w580i 5310 รุ่นไหนดีกว่ากันครับ เน้นฟังเพลง กับเครื่องทนๆ แนะนำรุ่นอื่นได้นะครับ ขอบคุนมากคับ

ถ้าถามพี่ก็ต้อง W910i รูปทรงแบบ Slide สวยหรู เพียวบาง จอใหญ่สะใจ รองรับ 3G/EDGE, Auto rotate, Shake control, Smart search (ระบบค้นหาเบอร์ใน Contacts และ Call list ขณะป้อนตัวเลขเพื่อโทรออก), etc. มีหลายสีแล้วก็สวยทุกสีด้วยคับ laughing6

W910i มาพร้อมแบตฯ, สายชาร์จ CST-75 (2 พอร์ต), สาย USB รุ่น DCU-65 สีดำ, หูฟํง HPM-70 (in-ears) พร้อมยางสวมหูฟังฯ สำรองอีก 2 คู่, M2 ขนาด 1GB (ใส่มาในตัวเครื่องเลย), CCR-60 (M2 USB Card reader), แผ่น CD PC Suite W910 และคู่มือฯ ราคาตอนนี้ 6,990 บาท คุ้มสุดๆ กันเลย! laughing6

CCR-60 (M2 USB Card reader) หากข้อมูลไม่ผิดพลาดมีแถมให้เฉพาะรุ่นนี้เท่านั้น!

สายชาร์จฯ ต้องได้รุ่น CST-75 (2 พอร์ต) ต่อหูฟังฯ ขณะชาร์จแบตฯ ไปพร้อมกันได้

*เนื่องจากรุ่นนี้ Options ค่อนข้างเยอะ (ของดีๆ ทั้งนั้น laughing6) และเป็นรุ่นเด่นราคาดิ่ง จำได้ว่าตอนเปิดตัว 15,900 บาท ต่อมาทำเป็น 2 ราคา คือ 12,900 แถม M2 ขนาด 1GB และ 13,900 บาท แถม M2 ขนาด 2GB พอราคาดิ่งลงเรื่อยๆ ก็ให้ M2 ขนาดเดียวคือ 1GB

ถ้าคุณซื้อร้านศูนย์ฯ ก็ไม่ต้องห่วง แต่ถ้าซื้อร้านตู้อาจโดนจิ๊กสายชาร์จ CST-75 ไป แล้วเอาสายชาร์จฯ แบบธรรมดา CST-60 ใส่มาให้ งัยดูให้ดีๆ แล้วกัน! laughing6
sfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 13:13  

พี่ลุกเกอคับแล้วรุ่น w910i กับ w760i รุ่นไหนดีกว่ากันคับ เรื่องเสียงกับความทน
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ว่าจะลองอัพเดท fw ดูล่ะครับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 21:26  

กะว่าจะลองดู หวังว่ามันคงไม่ล่มไปซะก่อนนะครับ

ปล.ถ้ามันเจ๊งไปที่เอสพละนาดได้ใช่ไหมครับ ไม่เสียเงินแน่ๆนะพี่ Razz
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 22:54  

up เรียบร้อย แจ่ม

แต่...................................................ข้อความหายหมดเลยอ่ะ Sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ว่าจะลองอัพเดท fw ดูล่ะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 13:46  

sfh ผู้เขียน:
พี่ลุกเกอคับแล้วรุ่น w910i กับ w760i รุ่นไหนดีกว่ากันคับ เรื่องเสียงกับความทน

ตามความคิดของพี่นะ
ถ้ารูปทรง W910i กินขาด! แต่ถ้าเรื่องความสามารถ W760i มีให้มากกว่าเพราะออกมาทีหลังถ้าไม่ใส่'ไรเพิ่มเข้าไปคงขายไม่ออก

หากคุณไม่สนใจ GPS และความละเอียดกล้องที่เพิ่มเป็น 3.2 MP พี่ว่า W910i คุ้มกว่า อ้อ..เสียงจากลำโพง W760i ทุ้มและนุ่มกว่า W910i ที่ออกโทนแหลมใสนะ หากถามว่าแล้วเสียงแบบไหนดีกว่ากันก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนแล้วก็ขึ้นอยู่กะเพลงที่เปิดด้วย เช่น หากคุณเอาเพลงเบสหนักๆ หรือกลองแน่นๆ มาเปิดใน W910i เสียงอาจกลมกลืนขึ้นซึ่งคุณอาจชอบก็ได้ แต่ถ้าต่อหูฟังฯ ล่ะก็แจ่มพอกัน laughing6

ส่วนเรื่องความทนก็ขึ้นอยู่กะการใช้งาน พวก Slide-type ก็รู้ๆ อยู่ว่าไม่ค่อยทนไม้ทนมือเหมือนแบบแท่งหรือ Bar-type เวลาใช้ก็ถนอมๆ หน่อยแล้วกัน laughing6

gu_koson ผู้เขียน:
กะว่าจะลองดู หวังว่ามันคงไม่ล่มไปซะก่อนนะครับ

ปล.ถ้ามันเจ๊งไปที่เอสพละนาดได้ใช่ไหมครับ ไม่เสียเงินแน่ๆนะพี่ Razz

gu_koson ผู้เขียน:
up เรียบร้อย แจ่ม

แต่...................................................ข้อความหายหมดเลยอ่ะ Sad

laughing6
oui_la_beaute
Year's Star

จังหวัด: Nakorn pathom
หัวข้อ : อยากได้ธีม
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:59  

[quote="Looker"]เพิ่งถอย w380 มาวันนี้เองขอ ขอธีม เกม ดิก และ โปรแกรม anti virus ทีนะค่ะ อยากได้ธีมที่เป็น flash ด้วยอ่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

oui_la_beaute@hotmail.com
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 03:45  

ซื้อมาแล้วคับ ขอ dic กะ theme หน่อยสิคับ

อยากได้ dic Eng-thai, thai-eng, eng-eng ถ้ามีนะคับ
ขอบคุนมากค้าบบบบ Very Happy
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 03:47  

ลืมบอก mail เลย
grunch_j@hotmail.com ขอบคุนคับ
chapz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 17:43  

เพิ่งได้ w380i สีเทามาเหมือนกันครับ

รบกวนขอ theme และ dict ด้วยนะครับ

mashi_ling@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy
เครียดดดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 18:36  

เครื่องมีปัญหาแล้วค่า รบกวนหน่อยนะคะ<<<< หลังจากส่งซ่อมศูนย์ 1เดือน

1.จอแสดงผลด้านนอกไม่ทำงานคะ

2.ลำโพงเมื่อเปิดเสียงสูงสุด จะได้ยินแค่ระดับ1 เท่านั้นเสียงเบามาก ตอนแรกก็ดังดีแต่พอเปิดฝาผับจะไม่ได้ยินเสียง พอปิดจะได้ยิน ต่อมาไม่ได้ยินทั้งสองเรยยยคะ

อัพเครื่องแล้วนะคะแต่ก็ไม่มีอ่ารายดีขึ้น(แถมรายชื่อหายหมด) Sad

ขอบคุณล่วงน่านะคะ Very Happy Very Happy
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 21:15  

ได้รับ dic กะ theme เรียบร้อยแล้วคับ ขอบคุนคับ

ผมถามต่อเลยนะคับ
1.Dic ที่ส่งมาตัวนี้สามารถ แปล ไทยเป็นอังกฤษได้ป่าวคับ
2.Answering mode มีnormal, any key, automation แตกต่างกันยังไงคับ
3.เวลามีสายสนทนาอยู่ สักระยะหนึ่งไฟหน้าจอจะดับไป เราสารถตั้งเวลาให้ไฟหน้าจอดับได้ไหมคับ
4.เราสามารถ ตั้ง ringtone ที่ group เลย ได้เป่าคับ ไม่ต้องมานั่งตั้งที่ละคน
ถามมากไปหน่อยโทดทีนะคับ เพื่อประสิทธภาพในการใช้
ขอบคุนค้าบบ Very Happy
sharkh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 13:03  

คือ ฝาหลัง ของผมหาย ไม่ทราบวาสจะหาซื้อได้ที่ไหนคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 13:14  

เครียดดดด ผู้เขียน:
เครื่องมีปัญหาแล้วค่า รบกวนหน่อยนะคะ<<<< หลังจากส่งซ่อมศูนย์ 1เดือน

1.จอแสดงผลด้านนอกไม่ทำงานคะ

2.ลำโพงเมื่อเปิดเสียงสูงสุด จะได้ยินแค่ระดับ1 เท่านั้นเสียงเบามาก ตอนแรกก็ดังดีแต่พอเปิดฝาผับจะไม่ได้ยินเสียง พอปิดจะได้ยิน ต่อมาไม่ได้ยินทั้งสองเรยยยคะ

อัพเครื่องแล้วนะคะแต่ก็ไม่มีอ่ารายดีขึ้น(แถมรายชื่อหายหมด) Sad

ขอบคุณล่วงน่านะคะ Very Happy Very Happy

ลอง Master rest > Reset all ดูคับ
เข้าไปที่เมนู Settings > Master reset > Reset all >>> หากในระหว่างดำเนินการหน้าจอถาม Phone lock code ให้ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว) ถ้าทำแล้วไม่หายนิมนต์เอาเข้าศูนย์ฯ พร้อมใบเสร็จฯ เลยคับ laughing6

grunch ผู้เขียน:
ได้รับ dic กะ theme เรียบร้อยแล้วคับ ขอบคุนคับ

ผมถามต่อเลยนะคับ
1.Dic ที่ส่งมาตัวนี้สามารถ แปล ไทยเป็นอังกฤษได้ป่าวคับ
2.Answering mode มีnormal, any key, automation แตกต่างกันยังไงคับ
3.เวลามีสายสนทนาอยู่ สักระยะหนึ่งไฟหน้าจอจะดับไป เราสารถตั้งเวลาให้ไฟหน้าจอดับได้ไหมคับ
4.เราสามารถ ตั้ง ringtone ที่ group เลย ได้เป่าคับ ไม่ต้องมานั่งตั้งที่ละคน
ถามมากไปหน่อยโทดทีนะคับ เพื่อประสิทธภาพในการใช้
ขอบคุนค้าบบ Very Happy

1. ได้คับ

2. Normal หมายถึงกดปุ่มรับสายบนตัวเครื่องตามปรกติหรือกดปุ่มที่สายหูฟังฯ ก็ได้, Any key หมายถึงกดปุ่มใดๆ บนตัวเครื่องก็ได้ (ยกเว้นปุ่มวางสาย) หรือจะกดปุ่มที่สายหูฟังฯ ก็ได้ ส่วน Automatic เครื่องจะรับสายให้อัตโนมัติเมื่อเสียงเรียกเข้าดังภายในเวลาที่กำหนดหรือราวๆ 5 วิ

3. จริงๆ แล้วมันแค่หรี่ลงไม่ได้ดับคับ แล้วก็ไม่สามารถตั้งค่าในส่วนนี้ได้

4. ต้องตั้งเสียงเรียกเข้าของคนใน Group ทีละคนเป็นเพลงเดียวกันก่อน ติ๊งต่างว่าชื่อเพลง "รักคุณเข้าแล้ว" ละกัน laughing6
ทีนี้ติ๊งต่างอีกว่าอยากเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของคนใน Group ทั้งหมดเป็นเพลง "ไม่เคยรักใคร" laughing6 ก็เข้าไปเปลี่ยนชื่อเพลง "ไม่เคยรักใคร" เป็น "รักคุณเข้าแล้ว" เสียงเรียกเข้าของคนใน Group ทั้งหมดก็จะเปลี่ยนเป็นเพลง "ไม่เคยรักใคร" เพราะเราเอาชื่อเพลง "รักคุณเข้าแล้ว" มาสวมแทน laughing6
อย่างไรก็ตาม..เครื่องไม่อนุญาตให้คุณตั้งชื่อเพลงซ้ำกันในโฟลเดอร์เก็บเพลง (ยกเว้นไฟล์เพลงเป็นคนละนามสกุลกัน) คุณอาจลบเพลง "รักคุณเข้าแล้ว" เดิมทิ้งไป หรือเปลี่ยนเป็นชื่ออื่นแทนก็ได้

ปล. ถ้าอ่านแล้วงงก็ไม่แปลก เพราะผมเขียนเองก็ยังงงๆ อยู่ แต่อ่านหลายๆ เที่ยวเด๋วก็ get เอง เพื่อประสิทธภาพในการใช้งานสูงสุดไงละตัวเอง! อุอุ laughing6

sharkh ผู้เขียน:
คือ ฝาหลัง ของผมหาย ไม่ทราบวาสจะหาซื้อได้ที่ไหนคับ

อะไหล่แท้ต้องไปซื้อที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน โทรเช็คของและราคาได้ที่ 02-515-8383 คับ
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 14:25  

พี่ looker นี่เจ๋งจิงๆ thank ค้าบบบบ
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 14:36  

เวลา ใช้ dic จะเปี่ยนภาษาที่พิมจากอังกิดเป็นไทย
ต้องเข้าที่ more--- หรอคับ มีปุ่มลัดไหมหว่า Smile
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 18:37  

พี่ looker คับ รบกวนอีกที
คือที่ผมถามเรื่อง Answering mode ไปอ่ะคับ
ไมผม set any key แล้ว มันไม่เห็นจะรับสายได้เลยคับ
ลองมาหลายคร้งแล้วคับเนี่ย งง เลย Very Happy
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 18:39  

คือที่ผมถามเรื่อง Answering mode ไปอ่ะคับ
ไมผม set any key แล้ว มันไม่เห็นจะรับสายได้เลยคับ
ลองมาหลายคร้งแล้วคับเนี่ย งง เลย Very Happy

หมายถึงว่ากดปุ่มอื่นๆรับสายไม่ได้นะคับ
แต่กดปุ่มรับ กะ ปุ่มตรงกลาง รับสายได้คับ
chapz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 19:35  

ได้รับ dic และ theme แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 22:24  

เวลา ใช้ dic จะเปี่ยนภาษาที่พิมจากอังกิดเป็นไทย
ต้องเข้าที่ more--- หรอคับ มีปุ่มลัดไหมหว่า Smile

ขณะพิมพ์คำศัพท์ในโปรแกรม Dict หรือพิมพ์ข้อความ SMS/MMS/E-Mail
กดปุ่ม # ค้างไว้เพื่อเปลี่ยนภาษา
กดปุ่ม * เพื่อเปลี่ยนเป็นตัวพิมพ์ใหญ่/เล็ก
กดปุ่ม * ค้างไว้เพื่อเปิด/ปิด T9 หรือระบบสะกดคำอัตโนมัติ

หมายถึงว่ากดปุ่มอื่นๆรับสายไม่ได้นะคับ
แต่กดปุ่มรับ กะ ปุ่มตรงกลาง รับสายได้คับ

ต้องกดขณะต่อหูฟังฯ อ่ะ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 13:27  

พี่ looker ครับ ผมสนใจ w995 มากมาย ไว้ช่วยไปรีวิวย์ให้ด้วยนะครับ
KawaiizGirls
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w380i
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 21:08  

พอดีเพิ่งซื้อ w380i มะวานนี้เองค่ะ

รบกวนพี่ Looker ช่วยส่งโปรแกรม

ที่จำเป็นมาให้ทีค่ะ.. ขอบคุณค่ะ

e-mail : abeyo_abeya@hotmail.com
KawaiizGirls
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w380i
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 11:33  

KawaiizGirls ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งซื้อ w380i มะวานนี้เองค่ะ

รบกวนพี่ Looker ช่วยส่งโปรแกรม

ที่จำเป็นมาให้ทีค่ะ.. ขอบคุณค่ะ

e-mail : abeyo_abeya@hotmail.com

ได้รับแล้วนะค๊ะ.. รวดเร็วทันใจมากๆ

ขอบคุณพี่ Looker มากเลยค่ะ

ตอนนี้มีปัญหาว่าแผ่น CD ที่มันแถมมาด้วย

กะของที่พี่ส่งมา เวลาลงต้องปิดเครื่องหรือเปล่าคะ >,<"
chapz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 14:39  

พอดีมีปัญหาเครื่องค้างอะครับ

คุยๆอยู่ก็ค้างไปเลย

ลองอัพ Firmware แล้วนะครับ ก็ยังเป็นอยู่

วันนี้เป็น 2 รอบติดแล้ว ทำไงดีครับผม Confused
grunch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 13:42  

ขณะพิมพ์คำศัพท์ในโปรแกรม Dict หรือพิมพ์ข้อความ SMS/MMS/E-Mail
กดปุ่ม # ค้างไว้เพื่อเปลี่ยนภาษา
กดปุ่ม * เพื่อเปลี่ยนเป็นตัวพิมพ์ใหญ่/เล็ก
กดปุ่ม * ค้างไว้เพื่อเปิด/ปิด T9 หรือระบบสะกดคำอัตโนมัติ

ต้องกดขณะต่อหูฟังฯ อ่ะ

สรุปอีกทีคือ Any key จะใช้ได้ก้ต่อเมื่อต่อหูฟังเท่านั้น
ถ้าไม่ได้ต่อ ก้ใช้ได้แค่2ปุ่มเพื่อรับสาย ถูกป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 14:06  

ส่งซ่อม 2 อาทิตย์ แล้วยังไม่ได้เรย ทางไปรษณีย์ครับ

ทำงัยดี รอต่อไป
sharkth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 19:13  

พี่ Looker คับ

แค่ ฝา หลังหาย เนี้ยผมต้องไปถึง บางเขน เละหลอคับ

ไม่ทราบว่า พอจะมีวิธีอื่นไหมคับ

ขอบคุณคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 00:23  

porsche_gd ผู้เขียน:
พี่ looker ครับ ผมสนใจ w995 มากมาย ไว้ช่วยไปรีวิวย์ให้ด้วยนะครับ

รุ่นนี้ขาดแค่ Touch screen กะ Xenon flash ไม่งั้นเป็นอรหันต์ไปแล้ว.. laughing6

chapz ผู้เขียน:
พอดีมีปัญหาเครื่องค้างอะครับ

คุยๆอยู่ก็ค้างไปเลย

ลองอัพ Firmware แล้วนะครับ ก็ยังเป็นอยู่

วันนี้เป็น 2 รอบติดแล้ว ทำไงดีครับผม Confused

ใช้ซิม AIS ป่ะคับ แล้วคุยพื้นที่อื่นเครื่องค้างไหมคับ?

เพื่อนผมซื้อเครื่องตั้งแต่ล็อตแรกใช้ซิม DTAC จนป่านนี้ยังไม่เคย up FW เลย เวลาเจอกันก็ไม่เห็นมันว่า'ไร บางทีผมก็แกล้งถามว่าเคยแฮ้งค์ไหม? มันก็บอกว่าเคยแต่ไม่บ่อย นานๆ เป็นทีซึ่งถือเป็นเรื่องปรกติ แต่เพื่อนอีกคนใช้ซิม AIS บอกว่าบางทีวางเครื่องไว้เฉยๆ ก็แฮ้งค์แล้วคับ คือ มันเงียบผิดปรกติ ไม่มีคนโทรเข้าเลยหยิบมาดูถึงได้รู้ว่าแฮ้งค์กด'ไรไม่ได้ต้องถอดแบตฯ สถานเดียว

วิธีแก้ก็คือ up FW นั่นแหละ ถ้าโปรแกรมฯ แจ้งว่า "ไม่จำเป็นต้องอัปเดท ซอพแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "อย่างไรก็ทำต่อ" มันจะ up ซ้ำให้คับ laughing6

^
^
^
สรุปอีกทีคือ Any key จะใช้ได้ก้ต่อเมื่อต่อหูฟังเท่านั้น
ถ้าไม่ได้ต่อ ก้ใช้ได้แค่2ปุ่มเพื่อรับสาย ถูกป่าวคับ

ใช่คับ

นอกจากนี้คุณยังสามารถ add หูฟังฯ เข้าไปใน Profile Handsfree ได้ด้วย
เข้าไปที่เมนู Settings > Profiles > Handsfree > More > View and Edit > ตั้งค่าต่างๆ ตามต้องการจนถึงอันสุดท้าย Accessories > New accessory เลือก Portable handsfree > Done จากนั้นกดปุ่ม Back แล้วเลือก Profile Normal ตามเดิม

ทีนี้พอคุณต่อหูฟังฯ เครื่องจะเปลี่ยน Profile เป็น Handsfree และค่าต่างๆ ก็จะเปลี่ยนไปตามที่คุณ set ไว้ laughing6

ส่งซ่อม 2 อาทิตย์ แล้วยังไม่ได้เรย ทางไปรษณีย์ครับ

ทำงัยดี รอต่อไป

ศูนย์ใหญ่ Loxley บางเขนป่าว? ถ้าใช่โทรจิก เอ๊ย! โทรตามดิคับ 02-515-8383

sharkth ผู้เขียน:
พี่ Looker คับ

แค่ ฝา หลังหาย เนี้ยผมต้องไปถึง บางเขน เละหลอคับ

ไม่ทราบว่า พอจะมีวิธีอื่นไหมคับ

ขอบคุณคับ

สั่งซื้อทางไปรษณีย์ก็ได้คับ ฝาหลังน่าจะราวๆ 80 บาท ค่าจัดส่งก็ราวๆ 40 บาท รวมเป็น 120 บาท (อ้างอิงกรณีน้องแฮมเคยสั่งซื้อฝาหลังรุ่น W350i สีดำ) หรือจะสั่งผ่านศูนย์ SE ตามห้างฯ ที่คุณสะดวกก็ได้ เด๋วพอของมาเขาก็โทรตามเองแหละ laughing6

หากคุณประสงค์จะสั่งซื้อทางไปรษณีย์ พี่มีทางลัดช่วยให้เร็วขี้น งัยเมล์มาที่นี่คับ looker2001@hotmail.com
Poster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 10:21  

สวัสดีครับพี่Looke
เป็นหมอประจำบอร์ด W380i ยังเหนียวแน่นเลยนะพี่
เครื่องW380iของผมถูกโขมย ตอนนี่ใช้รุ่นอื่นแทน
เลยไม่ได้มาช่วยตอบอ่ะงับ
เข้ามาทักทายครับ
L'vionJ
Bell~O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TrangZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 11:15  

หลังจากใช้ W380i สีม่วงสุดที่รักมากนานพอสมควร
ส่งศูนย์ซ่อมไป 1 ครั้ง เพราะเครื่องค้าง
เวลาผ่านไปซักระยะ

มีปัญหาใหม่ขึ้นมาอีกแระ
คือว่า พอเปิดฝาพับแล้วเสียงมันจะไม่ดังอ่าค่ะ
เล่น mp3 เพลงก้จะไม่ดังอ่ะ เสียงจะเบามากๆๆๆ
ขนาดเปิดเสียงจนสุดแล้ว ต้องเอาหูแนบลำโพงด้านหลัง
ถึงจะรู้ว่ามันเล่นเพลงอยู่

แต่พอปิดฝา เสียงก็จะดังเป็นปกติค่ะ

เช่นเดียวกันกับเวลามีคนโทรเข้า เปิดฝา เสียงจะไม่ดัง
แต่พอปิดฝาเสียงจะดังเหมือนเดิม

ไม่อยากส่งศูนย์ฯแล้วนะคะ
อยู่ ตจว. นานเป็นเดือนกว่าจะได้คืน
พี่ Looker ช่วยหน่อยๆนะคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 19:53  

@l2ist ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่Looke
เป็นหมอประจำบอร์ด W380i ยังเหนียวแน่นเลยนะพี่
เครื่องW380iของผมถูกโขมย ตอนนี่ใช้รุ่นอื่นแทน
เลยไม่ได้มาช่วยตอบอ่ะงับ
เข้ามาทักทายครับ
L'vionJ

รุ่นนี้มันเท่โดนใจก็ต้องคอยระวังอย่าให้คลาดสายตา..
นี่ถ้าพี่ยังใช้รุ่นนี้อยู่จะรีบปล่อยให้ถูกๆ เลย งัยพี่ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

Bell~O ผู้เขียน:
หลังจากใช้ W380i สีม่วงสุดที่รักมากนานพอสมควร
ส่งศูนย์ซ่อมไป 1 ครั้ง เพราะเครื่องค้าง
เวลาผ่านไปซักระยะ

มีปัญหาใหม่ขึ้นมาอีกแระ
คือว่า พอเปิดฝาพับแล้วเสียงมันจะไม่ดังอ่าค่ะ
เล่น mp3 เพลงก้จะไม่ดังอ่ะ เสียงจะเบามากๆๆๆ
ขนาดเปิดเสียงจนสุดแล้ว ต้องเอาหูแนบลำโพงด้านหลัง
ถึงจะรู้ว่ามันเล่นเพลงอยู่

แต่พอปิดฝา เสียงก็จะดังเป็นปกติค่ะ

เช่นเดียวกันกับเวลามีคนโทรเข้า เปิดฝา เสียงจะไม่ดัง
แต่พอปิดฝาเสียงจะดังเหมือนเดิม

ไม่อยากส่งศูนย์ฯแล้วนะคะ
อยู่ ตจว. นานเป็นเดือนกว่าจะได้คืน
พี่ Looker ช่วยหน่อยๆนะคะ

ถ้าเป็นที่ซอฟแวร์ up FW ก็หาย แต่ถ้าเป็นที่ฮาร์ดแวร์หรือสายแพรชำรุดต้องส่งศูนย์ฯ
งัยลอง up FW ดูก่อน ถ้าในระหว่างดำเนินการโปรแกรมแจ้งว่า "ไม่จำเป็นต้องอัปเดต ซอฟแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "อย่างไรก็ทำต่อ" มันจะ up ซ้ำให้คับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 16:50  

ขอดิกกะทีมด้วยค่ะ

nunar_ja@hotmail.com
Mr.Maxy
Year's Star

จังหวัด: มหานครใหญ่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 19:18  

ไม่ได้แวะมานาน สบายดีไหมครับ ทุกคน
ooioo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 19:30  

มาตามหาพี่ลุกเกอร์ เลย น่ะเนี้ย มาอยู่ห้อง นี้ เอง อิอิ

หา ตัง นาน มา เก็บ ความรู้จร้า
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 09:24  

ooioo ผู้เขียน:
มาตามหาพี่ลุกเกอร์ เลย น่ะเนี้ย มาอยู่ห้อง นี้ เอง อิอิ

หา ตัง นาน มา เก็บ ความรู้จร้า

โอ้ว..เหมือนแฟนคลับตามหา Super star ยังงัยยังงั้น! laughing6
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 09:47  

K.Looker คับ
เสียงลำโพงของเจ้า w380i กับ w910i
เหมือนกันรึป่าวคับ หรือต่างกัน คับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 13:32  

sompochn ผู้เขียน:
K.Looker คับ
เสียงลำโพงของเจ้า w380i กับ w910i
เหมือนกันรึป่าวคับ หรือต่างกัน คับ

เสียงลำโพง W380i ดีกว่าคับ ถึงออกโทนแหลมใสแต่ก็ไม่บาดหูเท่า W910i นั่นน่ะไม่ใช่แหลมอย่างเดียว เสียงดังแล้วก็สะท้อนก้องๆ เหมือนเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นมันหน่วงๆ ไม่ค่อยประสานกัน ต้องปรับ EQ แบบ Manual ลดเสียงแหลมลงแล้วเปิด Stereo widening ให้เสียงกระจายออกจะช่วยลดเสียงก้องสะท้อน แต่เสียงจะเบาลงนิดนึงนะ

หากต่อหูฟังฯ ก็ไม่มีปัญหา คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิดทั้งสองรุ่นคับ! laughing6
ooioo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 23:57  

ooioo ผู้เขียน:

โอ้ว..เหมือนแฟนคลับตามหา Super star ยังงัยยังงั้น! laughing6

คนเทพ อ่ะน่ะประจำ SE ลุ้ย
chapz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 00:04  

อัพเรียบร้อยแล้วครับ

ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ถ้าเกิดมี FW เวอร์ชั่นใหม่ออกมา

รบกวนโพสบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ Very Happy

ปล.รุ่นนี้ใช้ดีทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องค้างอย่างเดียว Crying or Very sad
nikzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 03:02  

ตอนนี้ สี pink valentine มายังอ่ะครับ ตอนแรกกะว่าจะซื้อสีดำแต่ของหมดอ่ะ เหลือแต่สีม่วงทั้งนั้น เลยกะจะรอสี pink valentine ไม่กล้าใช้สีม่วง แหะๆ ^^
mymind
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
หัวข้อ : เอาไปเข้าศูนย์รับเครื่องได้เลยจริงๆ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 16:58  

mymind ผู้เขียน:
อยู่เสียงก็ไม่ดังซ๊ะงั้นแหละ เหมือนเสียงมันดังอยู่ข้างในลึกๆ ไม่ได้ยินอะ
เวลาถ่ายรูปก็ค้างแล้วรีเครื่องเอง
วันนี้เลยลองอัพ FW อาการก็ไม่หายแสดงว่าเป็นที่เครื่องละคับ
นี่ก็แค่เดือนที่สามเองที่ใช้มา เหอะๆ
เดี๋ยวคงเอาเข้าศูนย์อะ รับประกันของ MFA ไม่ทราบว่าเขาจะให้เครื่องสำรองมาใช้รึป่าว (เพราะมายด์มีเครื่องเดียว)
กรี๊ด กรี๊ดๆๆๆ ไม่น่าเจ๋งเลย แต่ฟังเพลงทางหูฝังหรือใช้งานอย่างอื่นได้เหมือนเดิม

กรี๊ดดด..!! เอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลยนะคุณน้องมายด์ อย่าไปเกินบ่าย 2 แล้วกัน อ้อ..ใบเสร็จฯ ด้วยอย่าลืมเอาไปนะตัวเอง!

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้เอาเครื่องไปเข้าศูนย์ที่เปิดใหม่ ที่เดอะมอล์บางกะปิ ชั้น 4 Sony Ericsson เปิดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2552
แล้วก็ถามเขาว่าทำไมที่ฝาพับมันจึงมีรอยร้าว เขาบอกว่ารุ่นนี้มันมีหลายเครื่องเลยที่เป็นแบบนี้เหมือนกัน มันแตกที่ฝาพับอะ แต่เล็กมากสงสัยมันคงรับแรงสปริงไม่หวมั้งเลยแตก แต่ศูนย์ก็ยังรับประกันให้เราน่ะครับนเลข
ส่วนอาการที่เกิดขึ้นเสียงเรียกเข้าไม่ดังนั้น เขาบอกว่าสายแพขาดอะ เนื่องจากมันอาจบอบบางหรือผมอาจจะใช้งานเปิดเข้าออกเยอะเกินไป อิอิ
จากนั้นก็รอรับเครื่องได้เลย

ส่วนอาการที่เวลาถ่ายรูปแล้วเครื่องค้างรีสตาร์ทเองนั้นผมเดาว่ามันคงจะรันเลขชื่อรูปซ้ำหรือการจัดการเกี่ยวกับหน่วยความจำไม่ดีอะครับทำให้เกิดอาการดังกล่าว เช่นเวลาเมมเต็มแล้วถ่ายรูปมันจะรีสตาร์ทเครื่องแล้วภาพที่ถ่ายจะเป้นเพียงรูปสีดำสนิทเท่านั้น (ปกติน่าจะบอกว่าไม่สามารถถ่ายได้เนื่องจากเมมโมรี่เต็มมากกว่า) แล้วจะค้างเวลาเราลบไฟเพลงหรือส่งบลูธูท มันอาจจะมีค้างบ้างเหมือนกัน ก็เดาว่าน่าจะเกี่ยวกับการจัดการเมมโมรี่มันอะ Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 09:47  

nikzz ผู้เขียน:
ตอนนี้ สี pink valentine มายังอ่ะครับ ตอนแรกกะว่าจะซื้อสีดำแต่ของหมดอ่ะ เหลือแต่สีม่วงทั้งนั้น เลยกะจะรอสี pink valentine ไม่กล้าใช้สีม่วง แหะๆ ^^

อ้าว..สีชมพูมีขายแล้วม่ะใช่หรอ? แต่พี่ว่า สีชมพู น่ะแหละตัวดี laughing6
tuanok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ mds-60
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 12:08  

อยากได้ mds-60 ใครมีจะขาย โทร0865045032
jeapsiam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 19:41  

ขอ dict and theme ด้วยค่ะ
sdhitiya@gmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ mds-60
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 12:30  

tuanok ผู้เขียน:
อยากได้ mds-60 ใครมีจะขาย โทร0865045032

อ๋อ..แบบนี้หรอ? ตอนนี้เค๊าเหลืออยู่ 3-4 ตัว หมดแล้วหมดเลยเอาป่ะล่ะ? looker2001@hotmail.com laughing6

จริงๆ เค๊าตั้งใจซื้อเก็บไว้นะ แบบ..เห็นใครอยากได้เค๊าก็ใจอ่อนทุกที ถ้าเค๊าประกาศขายป่านนี้หมดไปแล้ว laughing6

jeapsiam ผู้เขียน:
ขอ dict and theme ด้วยค่ะ
sdhitiya@gmail.com

BlackMiracle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 17:28  

จำผมได้ป่าวเนี่ย ไม่ได้เข้ามานาน(มาก)ละ วันนี้มาบอกไรนิดหน่อยครับ

ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา w380i ของผมมันเริ่มมีอาการแปลกๆเพิ่มขึ้นทีละอย่างสองอย่างแน่ะ- -*

จะเรียงให้ดู ^^

- อาการที่เป็นอยู่แล้วคือ คุยๆอยู่แล้วก็ค้างไปเลย ผมใช้ซิม DTAC (ถือว่าปกติแล้วใช่มะ 55)

**อาการใหม่**
- ผมเซตให้ Open to answer มาตั้งแต่ซื้อเครื่องแล้ว มาถึงตอนนี้มันดันไม่ answer อะดิ เปิดฝามาก็ต้องกดรับอีกที งงเรยอะ

-เวลาฟังเพลงกดลดเสียงไม่ค่อยได้ ก็คือเหมือนปุ่มมันกดไม่ติดอะคับ กดไปไม่มีไรเกิดขึ้น บางครั้งกดๆอยู่เปลี่ยนเพลงไปเลย เหมือนเรากดค้างไว้อะ นึกออกมะ- - นานๆจะลดเสียงได้ แต่ปุ่มเพิ่มเสียงยังใช้ได้ปกติ ไม่รู้ปุ่มเสียหรือ FW เสีย- -"

-อันนี้เคยเป็นครั้งเดียว แต่มันทำให้ผมใจเสียไปเลย ก็คือตอนนั้นผมจะหา Contact เพื่อนผมชื่อ "ม่อน" ผมเซฟไว้ว่า "Mon" ผมก็กดปุ่มเลข 6 (กดครั้งเดียว มันก็จะพิมพ์ตัว M ใช่มะ) แต่ตัวอักษรที่ขึ้นมาดันเป็นตัว O ซะงั้นอะ (เหมือนกดเลขหกสามครั้ง) ตอนนั้นใจเสีย-*- ลองกดปุ่มอื่นดู เฮ้ย!! เป็นเหมือนกันหมด เอาแล้วไงตู จู่ๆก็เสียซะงั้น เลยกดปุ่มขึ้นเลือกแทนละกัน

**อาการที่ 1 กับ 3 ผมปิดเครื่องเปิดใหม่ ก็หายไปครับ แ่ต่ก็ไม่รู้จะกลับมาอีกรึป่าว ส่วนอันที่ 2 ยังเป็นอยู่ตลอดครับ-..-**

มีแค่นี้ล่ะครับ เรื่่องที่ผมจะมาเล่า ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ ขอบคุณครับ^^"

ปล.ถ้าผมจะลง FW ทับไปอีกรอบ พวก Contact หรือข้อมูลต่างๆจะหายป่าวครับ[/img]
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 09:41  

BlackMiracle ผู้เขียน:
จำผมได้ป่าวเนี่ย ไม่ได้เข้ามานาน(มาก)ละ วันนี้มาบอกไรนิดหน่อยครับ

ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา w380i ของผมมันเริ่มมีอาการแปลกๆเพิ่มขึ้นทีละอย่างสองอย่างแน่ะ- -*

จะเรียงให้ดู ^^

- อาการที่เป็นอยู่แล้วคือ คุยๆอยู่แล้วก็ค้างไปเลย ผมใช้ซิม DTAC (ถือว่าปกติแล้วใช่มะ 55)

**อาการใหม่**
- ผมเซตให้ Open to answer มาตั้งแต่ซื้อเครื่องแล้ว มาถึงตอนนี้มันดันไม่ answer อะดิ เปิดฝามาก็ต้องกดรับอีกที งงเรยอะ

-เวลาฟังเพลงกดลดเสียงไม่ค่อยได้ ก็คือเหมือนปุ่มมันกดไม่ติดอะคับ กดไปไม่มีไรเกิดขึ้น บางครั้งกดๆอยู่เปลี่ยนเพลงไปเลย เหมือนเรากดค้างไว้อะ นึกออกมะ- - นานๆจะลดเสียงได้ แต่ปุ่มเพิ่มเสียงยังใช้ได้ปกติ ไม่รู้ปุ่มเสียหรือ FW เสีย- -"

-อันนี้เคยเป็นครั้งเดียว แต่มันทำให้ผมใจเสียไปเลย ก็คือตอนนั้นผมจะหา Contact เพื่อนผมชื่อ "ม่อน" ผมเซฟไว้ว่า "Mon" ผมก็กดปุ่มเลข 6 (กดครั้งเดียว มันก็จะพิมพ์ตัว M ใช่มะ) แต่ตัวอักษรที่ขึ้นมาดันเป็นตัว O ซะงั้นอะ (เหมือนกดเลขหกสามครั้ง) ตอนนั้นใจเสีย-*- ลองกดปุ่มอื่นดู เฮ้ย!! เป็นเหมือนกันหมด เอาแล้วไงตู จู่ๆก็เสียซะงั้น เลยกดปุ่มขึ้นเลือกแทนละกัน

**อาการที่ 1 กับ 3 ผมปิดเครื่องเปิดใหม่ ก็หายไปครับ แ่ต่ก็ไม่รู้จะกลับมาอีกรึป่าว ส่วนอันที่ 2 ยังเป็นอยู่ตลอดครับ-..-**

มีแค่นี้ล่ะครับ เรื่่องที่ผมจะมาเล่า ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ ขอบคุณครับ^^"

ปล.ถ้าผมจะลง FW ทับไปอีกรอบ พวก Contact หรือข้อมูลต่างๆจะหายป่าวครับ[/img]

พี่แนะนำให้คุณ upgrade FW ดูก่อน หากในระหว่างดำเนินการโปรแกรมฯ แจ้งว่า "ไม่จำเป็นต้องอัปเดท ซอพแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "อย่างไรก็ทำต่อ" มันจะ up ซ้ำให้ซึ่งเราเรียกว่า การ flash FW laughing6

ก่อนลงมือยำ เอ๊ย! ทำ มันมีธรรมเนียมปฏิบัติเป็นที่ทราบกันทั้งโลกาว่า ต้องสำรองหรือ backup ข้อมูลก่อนเพราะอาจสูญหายได้ (ยกเว้นพวก Protected files หลัง up งัยก็ยังอยู่) laughing6

ปล. อย่างไรก็ตาม..หากเครื่องใกล้หมดประกันฯ ควรนำเข้าศูนย์ฯ พร้อมใบเสร็จฯ ให้ช่างตรวจเช็คแก้ไขอาการผิดปรกติดังกล่าวซึ่งจะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ (กรณีใช้งานตามปรกติ) เพราะหากหมดประกันฯ คุณต้องเสี่ยค่าบริการ 350 บาท (ไม่รวมค่าอะไหล่) laughing6
W350i
Year's Star

หัวข้อ : ลุกเกอร์ จุ๊บๆๆ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 13:56  

ลุกเกอร์ จุ๊บๆๆ
thcmaph
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 11:04  

เลิกแล้วค่ะกับฝาพับของโซนี่.................
โดยส่วนตัวใช้มือถือของโซนี่มาตลอดค่ะ แต่เป็นแบบแท่งธรรมดา เพิ่งจะใช้ฝาพับก็เจ้า W380i ตัวนี้ เจอแจ็คพ็อตเลย ใช้ไปได้ประมาณ 7 เดือน ตรงก้านของฝาพับด้านในร้าว ตอนแรกคิดว่าตัวเองจะแรงช้างขนาดเปิดฝาแล้วทำให้ข้อต่อมันร้าวเชียวเหรอ แต่ลองมาโพสต์ไว้ในกระทู้นี้ มีคนตอบว่าอาการแบบนี้น่าจะเป็นข้อเสียของดีไซน์ ประมาณว่าสปริงข้างในมันไม่เหมาะสม สามารถเอาไปเคลมได้ เราก็เลยเอาไปเคลมที่ศูนย์ที่บางเขนค่ะ เคลมได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ (เสียแค่ค่าน้ำมันรถ) ก็กลับมาใช้ต่ออย่าง Happy ค่ะ
แต่มันไม่จบคราบพี่น้อง ล่าสุดมันร้าวอีกแล้วคราบ ที่เดิมเลย เช็คดูประกันพึ่งหมดไปเดือนที่แล้ว โทรไปถามว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เค้าบอกค่าอะไหล่รวมค่าแรง 1810 บาทค่ะ แพงมาก........(ในความคิดเรา)
แฟนบอกว่าไม่ต้องซ่อม ใช้ไปจนกว่ามันจะพังแล้วค่อยซื้อเครื่องใหม่ เพราะซื้อเครื่องใหม่เดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงมา 5 - 6 พันก็โอแล้ว
แต่ถ้าคราวหน้าก็ยังจะใช้โซนี่อยู่เหมือน..........แต่เลิกแล้วค่ะ กับดีไซน์ฝาพับของโซนี่
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 12:10  

W350i ผู้เขียน:

เจ้านี้มาแปลก! อ่ะ จุ๊บๆ น้า..laughing6

thcmaph ผู้เขียน:
เลิกแล้วค่ะกับฝาพับของโซนี่.................
โดยส่วนตัวใช้มือถือของโซนี่มาตลอดค่ะ แต่เป็นแบบแท่งธรรมดา เพิ่งจะใช้ฝาพับก็เจ้า W380i ตัวนี้ เจอแจ็คพ็อตเลย ใช้ไปได้ประมาณ 7 เดือน ตรงก้านของฝาพับด้านในร้าว ตอนแรกคิดว่าตัวเองจะแรงช้างขนาดเปิดฝาแล้วทำให้ข้อต่อมันร้าวเชียวเหรอ แต่ลองมาโพสต์ไว้ในกระทู้นี้ มีคนตอบว่าอาการแบบนี้น่าจะเป็นข้อเสียของดีไซน์ ประมาณว่าสปริงข้างในมันไม่เหมาะสม สามารถเอาไปเคลมได้ เราก็เลยเอาไปเคลมที่ศูนย์ที่บางเขนค่ะ เคลมได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ (เสียแค่ค่าน้ำมันรถ) ก็กลับมาใช้ต่ออย่าง Happy ค่ะ
แต่มันไม่จบคราบพี่น้อง ล่าสุดมันร้าวอีกแล้วคราบ ที่เดิมเลย เช็คดูประกันพึ่งหมดไปเดือนที่แล้ว โทรไปถามว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เค้าบอกค่าอะไหล่รวมค่าแรง 1810 บาทค่ะ แพงมาก........(ในความคิดเรา)
แฟนบอกว่าไม่ต้องซ่อม ใช้ไปจนกว่ามันจะพังแล้วค่อยซื้อเครื่องใหม่ เพราะซื้อเครื่องใหม่เดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงมา 5 - 6 พันก็โอแล้ว
แต่ถ้าคราวหน้าก็ยังจะใช้โซนี่อยู่เหมือน..........แต่เลิกแล้วค่ะ กับดีไซน์ฝาพับของโซนี่

งัยลองพิจารณา W350i ดูไหมคับ คุณสมบัติและความสามารถใกล้เคียง W380i เสียงดี ราคาถูกกว่าด้วย และเท่าที่ทราบยังไม่มีใครแจ้งเข้ามาว่าฝาฟลิปมีปัญหา จะมีก็แต่ปุ่ม Navi-key ลอกซึ่งสามารถส่งเครมได้ภายในประกันฯ คับ
นางแบบเพลย์บอย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปกเพลย์บอย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 12:19  

W350i ผู้เขียน:

เจ้านี้มาแปลก! อ่ะ จุ๊บๆ น้า..laughing6

thcmaph ผู้เขียน:

งัยลองพิจารณา W350i ดูไหมคับ คุณสมบัติและความสามารถใกล้เคียง W380i เสียงดี ราคาถูกกว่าด้วย และเท่าที่ทราบยังไม่มีใครแจ้งเข้ามาว่าฝาฟลิปมีปัญหา จะมีก็แต่ปุ่ม Navi-key ลอกซึ่งสามารถส่งเครมได้ภายในประกันฯ คับ

ว้าวๆๆ เป็นช่าง หรือนักสำมะโนโซนี่คะเนี่ย มีเก็บประวัติเครื่องที่มีปัญหาด้วยหรอคะเนี่ย ดีจัง Very Happy
F_RN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 12:39  

ขอ dict กับ theme ด้วยนะคะ..

the.flyingdog@msn.com
Bell~O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TrangZ
หัวข้อ : Re: เอาไปเข้าศูนย์รับเครื่องได้เลยจริงๆ
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 15:41  

อยู่เสียงก็ไม่ดังซ๊ะงั้นแหละ เหมือนเสียงมันดังอยู่ข้างในลึกๆ ไม่ได้ยินอะ
เวลาถ่ายรูปก็ค้างแล้วรีเครื่องเอง
วันนี้เลยลองอัพ FW อาการก็ไม่หายแสดงว่าเป็นที่เครื่องละคับ
นี่ก็แค่เดือนที่สามเองที่ใช้มา เหอะๆ
เดี๋ยวคงเอาเข้าศูนย์อะ รับประกันของ MFA ไม่ทราบว่าเขาจะให้เครื่องสำรองมาใช้รึป่าว (เพราะมายด์มีเครื่องเดียว)
กรี๊ด กรี๊ดๆๆๆ ไม่น่าเจ๋งเลย แต่ฟังเพลงทางหูฝังหรือใช้งานอย่างอื่นได้เหมือนเดิม

กรี๊ดดด..!! เอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลยนะคุณน้องมายด์ อย่าไปเกินบ่าย 2 แล้วกัน อ้อ..ใบเสร็จฯ ด้วยอย่าลืมเอาไปนะตัวเอง!

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้เอาเครื่องไปเข้าศูนย์ที่เปิดใหม่ ที่เดอะมอล์บางกะปิ ชั้น 4 Sony Ericsson เปิดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2552
แล้วก็ถามเขาว่าทำไมที่ฝาพับมันจึงมีรอยร้าว เขาบอกว่ารุ่นนี้มันมีหลายเครื่องเลยที่เป็นแบบนี้เหมือนกัน มันแตกที่ฝาพับอะ แต่เล็กมากสงสัยมันคงรับแรงสปริงไม่หวมั้งเลยแตก แต่ศูนย์ก็ยังรับประกันให้เราน่ะครับนเลข
ส่วนอาการที่เกิดขึ้นเสียงเรียกเข้าไม่ดังนั้น เขาบอกว่าสายแพขาดอะ เนื่องจากมันอาจบอบบางหรือผมอาจจะใช้งานเปิดเข้าออกเยอะเกินไป อิอิ
จากนั้นก็รอรับเครื่องได้เลย

ส่วนอาการที่เวลาถ่ายรูปแล้วเครื่องค้างรีสตาร์ทเองนั้นผมเดาว่ามันคงจะรันเลขชื่อรูปซ้ำหรือการจัดการเกี่ยวกับหน่วยความจำไม่ดีอะครับทำให้เกิดอาการดังกล่าว เช่นเวลาเมมเต็มแล้วถ่ายรูปมันจะรีสตาร์ทเครื่องแล้วภาพที่ถ่ายจะเป้นเพียงรูปสีดำสนิทเท่านั้น (ปกติน่าจะบอกว่าไม่สามารถถ่ายได้เนื่องจากเมมโมรี่เต็มมากกว่า) แล้วจะค้างเวลาเราลบไฟเพลงหรือส่งบลูธูท มันอาจจะมีค้างบ้างเหมือนกัน ก็เดาว่าน่าจะเกี่ยวกับการจัดการเมมโมรี่มันอะ Rolling Eyes

อาการเหมือยของคุณ mymind เลยค่ะ
คือเสียงไม่ดัง แบบดังลึกๆนั่นแหละคะ
อัพ FW อาการก็ไม่หาย
กะว่าจะส่งศูนย์ซ่อมเหมือนกัน
เหลืออีก 2 เดือนกว่า ประกันจะหมด

เคยส่งซ่อมไปครั้งก่อน กว่าจะได้เครื่องกลับตั้งเดือนกว่า

คืออยากถามพี่ Looker ว่า มีวิธีไหนที่ส่งซ่อมแล้วได้คืนเร็วบ้างคะ

คือว่าหนูอยู่ต่างจังหวัดอ่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่าาา
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอาไปเข้าศูนย์รับเครื่องได้เลยจริงๆ
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 23:10  

F_RN ผู้เขียน:
ขอ dict กับ theme ด้วยนะคะ..

the.flyingdog@msn.com

ส่งให้แล้วคับ laughing6

Bell~O ผู้เขียน:
^
^
^

อาการเหมือยของคุณ mymind เลยค่ะ
คือเสียงไม่ดัง แบบดังลึกๆนั่นแหละคะ
อัพ FW อาการก็ไม่หาย
กะว่าจะส่งศูนย์ซ่อมเหมือนกัน
เหลืออีก 2 เดือนกว่า ประกันจะหมด

เคยส่งซ่อมไปครั้งก่อน กว่าจะได้เครื่องกลับตั้งเดือนกว่า

คืออยากถามพี่ Looker ว่า มีวิธีไหนที่ส่งซ่อมแล้วได้คืนเร็วบ้างคะ

คือว่าหนูอยู่ต่างจังหวัดอ่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่าาา

อยู่ต่างจังหวัดพี่แนะนำให้ส่งซ่อมทางไปรษณีย์ไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนโดยตรงดีกว่า เร็วด้วย พี่เคยแนะนำเพื่อนสมาชิกบอร์ดฯ ที่อยู่ต่างจังหวัดส่งเครื่องไปเครมแกนฝาพับร้าวแค่ 7 วันเอง (ไม่นับเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์)

วิธีส่ง
ระบุชื่อผู้ส่งซ่อม ที่อยู่ เบอร์ติดต่อกลับ พร้อมแนบสำเนาใบเสร็จรับเงิน และระบุอาการเสียโดยละเอียด ส่งเครื่องพร้อมเอกสารทั้งหมดทางพัสดุไปรษณีย์ลงทะเบียน (EMS) ไปที่

บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) แผนกบริการโทรศัพท์มือถือ
เลขที่ 2 ซอยเขมไชย ถนนพหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

ปล. ส่งแต่ตัวเครื่อง แบตฯ, ซิม และ M2 ให้ถอดออกเก็บไว้
กรณีเครื่องอยู่ในประกันฯ และอาการเสียเกิดจากการใช้งานตามปรกติ บริษัทฯ ยินดีเครมให้ฟรีรวมทั้งรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการส่งเครื่องกลับด้วย แต่ถ้าเครื่องหมดประกันฯ แล้วทางบริษัทฯ จะโทรแจ้งค่าใช้จ่ายรวมค่าส่งเครื่องกลับให้ทราบ

กรณีเดินทางไปที่ศูนย์ฯ เอง อย่าไปเกินบ่าย 3 สามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ laughing6
Keus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 00:25  

ขอรบกวนถามบ้างได้มั๊ยครับ ^^" มีเรื่องสงสัยเล็กน้อย Razz

1.ผมใช้ SE w760i กับวิมของ True Move เอาไปเปิดบริการ GPRS แล้ว มันก็ใช้ได้ปกติอยู่วันนึง พอวันนี้ลองกดใช้งานอินเตอร์เน็ต (ทั้งเว็บ ทั้ง Wayfinder) มันขึ้นว่า "Connection failure. Check settings. If problem persists, please contact your operator for support" ซึ่งผมลองเช็คการตั้งค่าและลองเปิดบริการ gprs ซ้ำก็ยังเหมือนเดิม พี่คิดว่าน่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ? ข้อนี้ไม่ซีเรียสมาก แค่อยากรู้เผื่อจะได้ไม่ต้องไปศูนย์ทรูเท่านั้นเอง

2.ผมเคยเกิดอาการ พอสไลด์ฝาลงปุ๊บ สกรีนเซิฟเวอร์ขึ้นปั๊บ และเครื่องก็ดับทันที ต่อด้วยการติดขึ้นมาอีกครั้งพร้อมข้อความ "Inactive SIM" สิ่งที่ทำได้คือปิดเครื่องเปิดใหม่ และก็เป็นลูปอย่างนี้อีกพักหนึ่ง แล้วอยู่ดีๆอาการนี้ก็หายไปเอง?? อันนี้มันเกิดจากอะไรอะครับ?? แล้วจะป้องกันได้ยังไงบ้างครับ? (อัพ FW ล่าสุดแล้ว)

3.แล้วก็คำถามสุดท้าย ข้อนี้ข้องใจที่สุดเลยครับ นั่นคือผมอยากรู้มากว่า โปรแกรม TrackID มันทำงานยังไงอะครับ??? การที่ส่งตัวอย่างเสียงท่อนไหนก็ได้ของเพลงไปแล้วมันสามารถตอบกลับมาได้ว่าเพลงนั้นมันเป็นเพลงอะไรนี่ มันทำได้ไงครับ?? เอาเสียงไปเทียบกับอะไร ถ้ามีฐานข้อมูลเพลงมันคงใหญ่โตมโหฬารมากแน่ๆ แล้วยังสามารถส่งกลับมาได้ในเวลาอันสั้นอีก งงกับความสามารถนี้มากๆ เลย = =" (ถ้าเป็น Google ก็ว่าไปอย่าง เพราะฐานข้อมูลเป็นตัวอักษร แต่นี้เป็นเมโลดี้.....ทำได้ไง?? = =")

รบกวนถามเท่านี้(?) แหละครับ ถ้าตอบได้ก็จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 09:47  

Keus ผู้เขียน:
ขอรบกวนถามบ้างได้มั๊ยครับ ^^" มีเรื่องสงสัยเล็กน้อย Razz

1.ผมใช้ SE w760i กับวิมของ True Move เอาไปเปิดบริการ GPRS แล้ว มันก็ใช้ได้ปกติอยู่วันนึง พอวันนี้ลองกดใช้งานอินเตอร์เน็ต (ทั้งเว็บ ทั้ง Wayfinder) มันขึ้นว่า "Connection failure. Check settings. If problem persists, please contact your operator for support" ซึ่งผมลองเช็คการตั้งค่าและลองเปิดบริการ gprs ซ้ำก็ยังเหมือนเดิม พี่คิดว่าน่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ? ข้อนี้ไม่ซีเรียสมาก แค่อยากรู้เผื่อจะได้ไม่ต้องไปศูนย์ทรูเท่านั้นเอง

2.ผมเคยเกิดอาการ พอสไลด์ฝาลงปุ๊บ สกรีนเซิฟเวอร์ขึ้นปั๊บ และเครื่องก็ดับทันที ต่อด้วยการติดขึ้นมาอีกครั้งพร้อมข้อความ "Inactive SIM" สิ่งที่ทำได้คือปิดเครื่องเปิดใหม่ และก็เป็นลูปอย่างนี้อีกพักหนึ่ง แล้วอยู่ดีๆอาการนี้ก็หายไปเอง?? อันนี้มันเกิดจากอะไรอะครับ?? แล้วจะป้องกันได้ยังไงบ้างครับ? (อัพ FW ล่าสุดแล้ว)

3.แล้วก็คำถามสุดท้าย ข้อนี้ข้องใจที่สุดเลยครับ นั่นคือผมอยากรู้มากว่า โปรแกรม TrackID มันทำงานยังไงอะครับ??? การที่ส่งตัวอย่างเสียงท่อนไหนก็ได้ของเพลงไปแล้วมันสามารถตอบกลับมาได้ว่าเพลงนั้นมันเป็นเพลงอะไรนี่ มันทำได้ไงครับ?? เอาเสียงไปเทียบกับอะไร ถ้ามีฐานข้อมูลเพลงมันคงใหญ่โตมโหฬารมากแน่ๆ แล้วยังสามารถส่งกลับมาได้ในเวลาอันสั้นอีก งงกับความสามารถนี้มากๆ เลย = =" (ถ้าเป็น Google ก็ว่าไปอย่าง เพราะฐานข้อมูลเป็นตัวอักษร แต่นี้เป็นเมโลดี้.....ทำได้ไง?? = =")

รบกวนถามเท่านี้(?) แหละครับ ถ้าตอบได้ก็จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ^^

1. หากคุณเคยใช้งาน Internet ได้ จู่ๆ ใช้ไม่ได้ ลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ จากนั้นลองเชื่อมต่อดูอีกที ถ้ายังไม่ได้นั่นอาจเป็นไปได้ว่า server เจ๊งไม่สามารถใช้งานได้ชั่วขณะ ซึ่งคุณสามารถโทรแจ้งหรือสอบถามปัญหาการใช้งานบนพืนที่นั้นๆ ได้ที่ Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณ

อย่างไรก็ตาม..ลองตรวจสอบการตั้งค่า Internet บนตัวเครื่องใหม่อีกครั้ง
เข้าไปที่เมนู Settings > เลื่อนซ้ายหรือขวาไปที่แท็บ Connectivity > Internet settings > Connect using ใส่จุดไข่ปลาหน้า TRUE GPRS WAP

2. หากเป็นซิมรุ่นเก่าจะไม่ support เครื่องรุ่นใหม่ รบกวนให้เอาไปเปลี่ยนที่สำนักงานบริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ เปลี่ยนฟรีไม่เสียตังค์ เจ้าหน้าที่ฯ จะก๊อปข้อมูลจากซิมเดิมลงซิมใหม่ให้ด้วย

อีกวิธีหนึ่งที่อยากให้คุณลองทำดูก่อนก็คือ ถอดซิมออกมาทำความสะอาดโดยเอายางลบดินสอ (ห้ามใช้ยางลบหมึกนะ) ถูเบาๆ ที่หน้า contact บริเวณส่วนที่เป็นทองเหลืองแล้วเช็ดให้สะอาด จากนั้นเอาใส่เครื่องแล้วใช้งานตามปรกติสักระยะ หากอาการดังกล่าวหายไปก็ไม่ต้องไปเปลี่ยนซิม

3. TrackID™ คือฟังก์ชั่นค้นหาข้อมูลเพลงโดยอัดเพลงขณะฟังวิทยุหรือเครื่องเสียงทั่วไปราวๆ 2-3 วินาทีแล้วส่งไปที่ server ของ Gracenote Mobile MusicID ผ่าน GPRS หรือ EDGE หากมีข้อมูลเพลงอยู่ในระบบก็จะรายงานชื่อเพลง ศิลปิน และอัลบั้มกลับมาให้ทราบภายในไม่กี่วินาที (ถ้าไม่พบมันก็มาบอกนะว่าหาไม่เจอ ไม่ได้หายจ้อย) laughing6 ไม่มีค่าบริการอื่นใดนอกจากค่า Air time ในการเชื่อมต่อเน็ท
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาใช้สองวันแล้ว มีัปัญหาเกี่ยวกะอักษรไทยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 15:03  

1 เพลงมันไม่ขึ้นเป็นภาษาไทยอ่ะครับ
2 เวลาพิมเมสเซจหรืออะไรก็ตามที่เ็ป็นภาษาไทย คำมันจะเพี้ยนๆ ตัดคำแปลกๆอ่ะครับ
3 ตรง standard english เวลาพิมมันจะมีภาษาอังกิด แล้วก็ต่อด้วยภาษาต่างดาว(ตรงนี้ควรจะเป็นภาษาไทยเปล่าครับ) แล้วก็ตัวเลข
4 เวลาหาคลื่นวิทยุกดยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณงับ firmware version : R11CA002 นะครับ มีใหม่กว่านี้เปล่าเอ่ย แล้วถ้ามีควรจะอัพหรือไม่อัพดีครับเพราะเพิ่งซื้อมาสดๆ
ษากันยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 18:33  

ขอDict อังกฤษ-ไทย

ของW910i นะค่ะ

ขอบคุนมากค่ะ

อยากได้มากๆๆๆเลย

papae8_1@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 22:05  

selaybus ผู้เขียน:
1 เพลงมันไม่ขึ้นเป็นภาษาไทยอ่ะครับ
2 เวลาพิมเมสเซจหรืออะไรก็ตามที่เ็ป็นภาษาไทย คำมันจะเพี้ยนๆ ตัดคำแปลกๆอ่ะครับ
3 ตรง standard english เวลาพิมมันจะมีภาษาอังกิด แล้วก็ต่อด้วยภาษาต่างดาว(ตรงนี้ควรจะเป็นภาษาไทยเปล่าครับ) แล้วก็ตัวเลข
4 เวลาหาคลื่นวิทยุกดยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณงับ firmware version : R11CA002 นะครับ มีใหม่กว่านี้เปล่าเอ่ย แล้วถ้ามีควรจะอัพหรือไม่อัพดีครับเพราะเพิ่งซื้อมาสดๆ

ไม่ทราบว่าซื้อเครื่องที่ไหน ซื้อร้านศูนย์ฯ ป่าว?

1. วิธีแก้ Walkman/Music player แสดงชื่อเพลงไทยเป็นภาษาต่างดาวหรือภาษาจีน/วิธีใส่ปกอัลบั้ม
Download โปรแกรม Mp3tag v2.43 มาแก้ code ไฟล์ .mp3 ที่มีชื่อเพลง ศิลปิน และอัลบั้มเป็นภาษาไทยให้เครื่องสามารถอ่านได้
คลิ๊กที่นี่ คับ

วิธีการใช้งานโปรแกรม Mp3tag
ในกรณีที่ไฟล์ .mp3 มีชื่อเพลง ศิลปิน และอัลบั้มเป็นภาษาไทยอยู่แล้วให้เปิดโปรแกรม Mp3tag แล้วทำตามขั้นตอน 1, 2, 3 และ 4 อย่างที่เห็นในภาพ

แต่ถ้าไฟล์ .mp3 ยังไม่มีชื่อเพลง ศิลปิน และอัลบั้มเป็นภาษาไทย หรือมีเพียงบางรายการ ก็ต้องเลือกทำทีละเพลงตามขั้นตอน 1, 2 และ 3 คับ

เมื่อเสร็จสิ้นขั้นตอนข้างบนก็สามารถปิดโปรแกรม Mp3tag แล้วเข้าไปก๊อปหรือลากไฟล์ .mp3 ต้นฉบับลงโทรศัพท์ผ่านสาย USB เวลาเปิดฟังใน Walkman หรือ Music player มันจะแสดงชื่อเพลง ศิลปิน และอัลบั้มเป็นภาษาไทยอย่างงี้เลยอ่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

เจ๋งม่ะล่ะ? เห็นม่ะ..บอกแล้ว! อุอุ laughing6

6 ขั้นตอนง่ายๆ ในการใส่ปกอัลบั้มด้วยโปรแกรม Mp3tag
เปิดโปรแกรม Mp3tag แล้วทำตามขั้นตอน 1-6 ตามรูปข้างล่าง เสร็จแล้วโหลดเพลงลงโทรศัพท์ได้เลย เวลาเปิดฟังใน Walkman หรือ Music player มันจะโชว์ปกอัลบั้มเป็นภาพที่คุณใส่เข้าไป ผมแนะนำว่าขนาดภาพ 100x100 px กะลังดีเพราะถ้าใหญ่กว่านี้ไฟล์ .mp3 จะใหญ่ขึ้นทำให้เปลืองพื้นที่เมมโดยใช่เหตุ อ้อ! ต้องเลือก Visualizations เป็น Album art นะมันถึงจะโชว์อ่ะ laughing6

ตัวอย่าง Walkman player ในรุ่น W910i ขณะเล่นเพลงพร้อมโชว์ปกอัลบั้ม เอร๋..ครัยอ่ะ? laughing6

2. ขณะพิมพ์ข้อความจะมี Writing options ซ่อนอยู่ลองกดดูคับ laughing6
กดปุ่ม # ค้างไว้เพื่อเลือกภาษา
กดปุ่ม * ค้างไว้เพื่อปิดหรือเปิดระบบสะกดคำอัตโนมัติ (T9)

กรณีพิมพ์ภาษาอังกฤษ
กดปุ่ม * (กดปล่อยไม่ใช่กดค้าง) เพื่อสลับ font ตัวพิมพ์ใหญ่หรือเล็ก laughing6

3. ไม่เข้าใจคำถามคับ

4. ขณะฟังวิทยุ ให้กด More > Auto save รอสักครู่..เครื่องจะทำการ save สถานีที่ชัดที่สุดให้ 20 สถานี (ขึ้นอยู่กะพื้นที่และเวลา) จากนั้นก็เลือกสถานีที่ต้องการฟัง หากไม่มีก็เลือกสถานีที่ใกล้เคียงแล้วกดปุ่ม Navi-key ซ้ายหรือขวาไล่หาเอา เมื่อค้นหาสถานีที่ต้องการได้แล้วหากต้องการ save เก็บไว้ก็กด More > Save แล้วเลือกเอาว่าจะ save แทนที่สถานีใดใน 20 สถานี

หากต้องการเลือกสถานีตามลำดับ 1 ถึง 20 ที่เครื่อง save ไว้ก็กดปุ่ม Navi-key บนหรือล่าง

ษากันยม ผู้เขียน:
ขอDict อังกฤษ-ไทย

ของW910i นะค่ะ

ขอบคุนมากค่ะ

อยากได้มากๆๆๆเลย

papae8_1@hotmail.com

ผมมีแต่ Dict E > T และ T > E ได้ป่ะ?
ส่งให้แล้วลองใช้ดูแล้วกัน laughing6
.....................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 06 May 2009 11:59; ทั้งหมด 3 ครั้ง
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : pong
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 03:36  

firmware version : R11CA002

ตัวนี้ล่าสุดหรือยังครับ หรือถ้ามีล่ากว่านี้ควร up ตามเปล่าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: pong
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 10:07  

selaybus ผู้เขียน:
firmware version : R11CA002

ตัวนี้ล่าสุดหรือยังครับ หรือถ้ามีล่ากว่านี้ควร up ตามเปล่าครับ

ลอง up ดูคับ หากในระหว่างดำเนินการโปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว!" ก็แปลว่าเครื่องคุณเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุด แต่หากเครื่องยังมีปัญหาก็สามารถ flash FW หรือ up ซ้ำได้โดยคลิ๊กที่คำว่า "อย่างไรก็ทำต่อ"

ขั้นตอนการ upgrade FW ผ่านโปรแกรม Update Service
ดาวน์โหลดโปรแกรม Update Service เวอร์ชั่น 2.8 มาติดตั้งที่คอมพ์ คลิ๊กที่นี่ ขนาดไฟล์ 26 Mb ระยะเวลาในการดาวน์โหลดประมาณ 64 นาทีหรือน้อยกว่า ขึ้นอยู่กะความเร็วเน็ทของคุณ จากนั้นทำตามขั้นตอนข้างล่าง

วิธี Upgrade FW
1. ต่อเน็ทแล้วเปิดโปรแกรม Update Service ขึ้นมา จากนั้นรอสักครู่ระบบจะทำการเชื่อมต่อไปยัง Server ของผู้ให้บริการเพื่อตรวจสอบบริการ Updates ล่าสุด

2. หากมีบริการ Updates ล่าสุด ระบบจะทำการดาวน์โหลดซึ่งอาจต้องใช้เวลาพอสมควรจนกว่ามันจะขึ้น 100%

3. ขั้นตอนสุดท้ายในการตรวจสอบ

4. เลือกภาษาไทย

5. คลิ๊กเริ่มต้น

6. คลิ๊กยอมรับ

7. เลือกแบบโทรศัพท์ > เลือกรุ่นที่ต้องการ หากคุณเคย Upgrade โทรศัพท์รุ่นใดไว้ก็จะมีไอคอนรูปโทรศัพท์รุ่นนั้นๆ โชว์ให้เห็นซึ่งคุณสามารถคลิ๊กได้เลย > ทำต่อไป

8. ทำตามขั้นตอน 1 - 6 ที่ผมตีกรอบสีเหลืองไว้ ซึ่งในขั้นตอนที่ 5 และ 6 คุณต้องกดปุ่ม C บนตัวเครื่องโทรศัพท์ค้างไว้ห้ามปล่อยจนกว่าจะเห็นขั้นตอนที่ 7 โชว์ขึ้นมา (ดูรูปถัดไป) *สำหรับรุ่น W350i ให้กดปุ่มเลข 2 แทนปุ่ม C แล้วทำแบบเดียวกัน

9. หากคุณเห็นขั้นตอนที่ 7 โชว์ขึ้นมาบอกให้ปล่อยปุ่ม C นั่นแหละถึงปล่อยได้ ในขณะเดียวกันที่ Task bar ด้านล่างใกล้ๆ นาฬิกาคอมพ์จะมีหน้าต่าง pop-up ขึ้นมาแจ้งว่า Found New Hardware หรือ พบอุปกรณ์ใหม่ แต่ถ้ากดปุ่ม C ค้างไว้นานเกินกว่า 1 นาทีแล้วยังไม่เห็นขั้นตอนที่ 7 โชว์ขึ้นมาให้กลับไปเริ่มใหม่ที่ข้อ 8

10. รอสักครู่

11. คลิ๊กทำต่อไป

12. รอ

13. แล้วก็รอ

14. เสร็จแล้วคับ ถอดสาย USB ออก ถอดแบตฯ แล้วใส่กลับตามเดิม เปิดเครื่องแล้วลองเช็ค FW เวอร์ชั่นดูคับ

หากคุณเปิดใช้งานโปรแกรมฯ ครั้งแรกตั้งแต่ข้อ 1 - 14 จะใช้เวลาประมาณ 45 นาทีหรือมากกว่า (ขึ้นอยู่กะความเร็วเน็ทของคุณ) แต่ถ้า up โทรศัพท์ครั้งต่อไปจะเร็วมั่กๆ คับ

ปล. ข้อ 13 หากไฟดับ ไฟตก หรือสายหลุด เครื่องเจ๊งเปิดไม่ติดต้องนำส่งศูนย์ฯ สถานเดียว! (เน็ทหลุดไม่เกี่ยวนะ) ผมไม่แนะนำให้ up ตอนฝนตก ฟ้าคะนอง หรือมีพายุเพราะไฟอาจดับได้ หากมีเครื่องสำรองไฟก็ใช่ว่าจะอยู่ได้นาน

ข้อควรระวัง! ผมไม่แนะนำให้ upgrade FW ข้ามรุ่น ยกตัวอย่างเช่น นำโทรศัพท์รุ่น K550i มา upgrade เป็น FW รุ่น W610i หากเกิดความผิดพลาดเครื่องไม่สามารถใช้งานได้ทางศูนย์ฯ จะไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น เพราะถือว่าเข้าข่ายดัดแปลงแก้ไข Spec เครื่องให้ผิดแผกไปจากเดิม ซึ่งคุณจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบต่อความเสียหายรวมทั้งค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่เกิดขึ้น และให้ถือว่าประกันฯ ที่เหลือสิ้นสุดลงด้วย

ในกรณี upgrade FW ตามขั้นตอนและตรงรุ่นหากเกิดความผิดพลาดไม่สามารถใช้งานเครื่องได้ทางศูนย์ฯ ยินดีแก้ไขให้เครื่องกลับมาใช้งานได้ตามปรกติโดยไม่มีค่าใช้จ่าย (กรณีเครื่องอยู่ในประกันฯ) และประกันฯ ที่เหลือก็ยังอยู่ครบ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 16 Mar 2009 23:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 20, 21, 22 ... 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: